Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > VPĐ online > Hoạt động chào mừng 35 năm

Cảm xúc của bạn về ctrình kỉ niệm 35 năm
Old 15-11-2009, 10:43  

Manager

KL$: 793
Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2006-2009)

Hãy nói với mọi người về cảm xúc của bạn khi gặp lại thầy cô, bạn bè, mái trường cũ. Các bạn thấy các thế hệ học sinh bây giờ ntn? Trường KL thay đổi ra sao? Hay đơn giản chỉ là cảm nhận về chương trình tối thứ 7, có ưu và nhược điểm gì để chúng ta cùng hoàn thiện cho các chương trình sau thành công hơn nữa

------------------------------
Giá như e còn bên tôi
Giá như tôi đừng lặng lẽ...
tRuN is offline  

Re: Cảm xúc của bạn về ctrình kỉ niệm 35 năm
Old 15-11-2009, 11:22  

Member

KL$: 580
Awarded 4 time(s)
Sent 74 thank(s)
Received 21 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

Hát nhép và nhạc hay bị vấp
E thấy hơi thất vọng về chương trình tối qua

?
Vietduc is offline  

Old 15-11-2009, 11:25  

Senior Member

KL$: 780
Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)
Class: A8 (2007-2010)

Ai hát nhép hả e
M` xin đc thanh minh cho e Đạt thôi, e Đạt k hát nhép
Do có sự bỉm chớp ở bên trog nội bộ

p/S: n~ ng` khác thì m` k biết:-|

m` thik đội ng`mẫu

time heals all the wounds...

1 Thank(s) Vietduc Thanks tradaham For 1 KL$:
tradaham is offline  

icon6 Re: Cảm xúc của bạn về ctrình kỉ niệm 35 năm
Old 15-11-2009, 11:28  

Member

KL$: 674
Awarded 8 time(s)
Received 11 thank(s)
Class: A12 (2007-2010)

Em còn đang là học sinh lớp 12 tại trường nên cảm xúc về các thế hệ học sinh bây giờ hay Trường KL thay đổi ra sao thì em không rõ cho lắm
Còn cảm nhận về chương trình tối thứ 7 thì em và 1số bạn có cùng vài nhận xét :

- Sân trường ta không được to cho lắm,nếu không muốn nói là bé lại nhiều người đến tham dự chương trình nên khá là lộn xộn BTC có vẻ không Bro cho lắm về vấn đề giữ trật tự chung-->để khán giả đứng lố nhố chỗ nọ chỗ kia,chen lấn xô đẩy nhau-->gần giống cái chợ vỡ (sr nếu em nói hơi quá )

- Dịp kỉ niệm 35 năm thành lập trường được coi là 1 dịp "trọng đại",được đầu tư bề thế và quy mô về mọi mặt vậy mà chả hiểu tại sao lại xảy ra sự cố sập sàn diễn

- Về cách thức tổ chức thì em thấy chương trình lần này bị Dập khuôn như hồi tổ chức Nắng Kim Liên vậy nên không thực sự hấp dẫn cho lắm

Trên đây là ý kiến của em cũng như 1 số bạn tham dự chương trình này
Dù đúng dù sai thế nào em cũng mong đây sẽ là 1 chút góp ý có ích cho nhà trường trong những lần tổ chức những dịp như thế này
Bài phát biểu của em xin hết ạ

BBoy HT - Kim Liên Icy Crew

Thiết diện vô tư

1 Thank(s) vuacocaro Thanks bboyHT For 100 KL$: thế này mới là nhận xét
bboyHT is offline  

Old 15-11-2009, 12:01  

KL$: 225
Awarded 1 time(s)

lâu lắm không về trường chả biết bi giờ thế nào

Welcome to KLNet 6!
QuangThang_2810 is offline  

Old 15-11-2009, 12:03  

KL$: 343
Awarded 5 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 17 thank(s)
Class: A15 (2009-2012)

2 ngày 1 đêm vừa rồi, về tất cả các khâu: Gian hàng, prom, lễ chính quy mềnh cảm thấy rạo rực thật sự :"> Trước đó cứ chắc mẩm là Đại lễ lần này cũng normal thôi nhưng thật sự shock vì chương trình nhà mềnh rất náo nhiệt, phá cách, hiện đại... nhiều từ để khen lắm ^o^ Ngay từ không khí " so hot " của khâu 1st gian hàng là đã thấy chộn rộn cả ng` roài :">. Prom thì đúng thật là có nhiều cái mới mẻ+ cách tân , lúc mềnh xem ở dưới thấy khán giả háo hức lắm ^_< nhất là phần nhảy sô lô MJ + models. Lễ chính quy sáng nay mặc dù toàn là "chất" truyền thống dtộc nhưng hok hề gây nhàm chán yeh ! Cái quan trọng nhất là trường mềnh đã tìm đ.c nhiều "trò độc" mà ít hoặc chưa trường nào sáng tạo đ.c ra, đó là "ngón võ" đáng để vỗ tay :XXX

Còn về nhược điểm thì mềnh cũng xin góp ý 1 chút... cũng giống như ý kiến của bboyHT (có phải bạn Hiệp hok nhẩy ): Phần sân khấu nhất định phải xem xét lại, phần đó quan trọng nhất nên cực kì cẩn thận, cái gì quan tâm thì quan tâm nhưng sân khấu có vấn đề là chết ngay đó . Hok thể kê bàn rồi ghép thành sân khấu như vậy đ.c, nhất là khi chân bàn bằng sắt và mặt bàn bằng gỗ, xong ở dưới hoàn toàn rỗng, phía trên cũng không có 1 lớp gỗ nào để đỡ mà chỉ che vải lên luôn. Rất may cho trường mềnh là không sao cả, chứ cả 2 đội nhảy rầm rầm như vậy, tình trạng xấu là sập sân khấu...mảnh gỗ có thể đâm xuyên qua lớp thảm rồi đâm vào ng`... ( hjxxx mềnh có nghiêm trọng hóa quá hok nhẩy hè hè hè căn bản con bé em nhà mình bị rồi... thủng ngón chân... nên mềnh lo zvậy) Mềnh cứ cố đầu tư thêm chút cho sân khấu nuột 1 xíu, hok lại có vđ gì hoặc cứ 1 tý lại lên ngắt chương trinhg để ktra rồi còn định cắt tiết mục nhảy thì đúng là... mang tiếng cực kỳ. Đó nh.c điểm là sân khấu thui còn tất cả mọi thứ còn lại với mềnh thật là tuyệt zời :X

Còn 1 cái nữa tuy nhỏ nhặt nhưng không kém phần quan trọng: PR... Tiện đây mềnh cũng xin lỗi luôn rằng mềnh phụ trách mảng báo KLNews nhưng mà lại ra mắt muộn nên hok đủ thời gian đi tặng báo đến các trường để ng` ta bjk mà đến trường mình coi. Mềnh thấy khá tiếc vì Đại lễ hoành tá tràng như thế này mà số lượng ng` bjk đến hok rất rất rất nhiều như mình mong đợi (đb quan trọng là mấy bô lão phụ huynh thì hầu như không nắm rõ về Đại lễ...và mềnh tự hỏi sao hok gửi giấy mời như giấy mời họp ý nhờ ??? o_O) Đợt NKL là 1 prom nhỏ nhưng PR nuột nên giới truyền thông rầm rộ kinh lắm... Mềnh nghĩ lần sau nên có chiến dịch PR better hơn. Hj hj hj prom mấy trường khác thật sự là hok pro lắm lắm lắm như mọi hay hâm mộ đâu, cũng có thiếu xót đó nhưng mấy bên đó "to mồm" PR giỏi nên lợi thế về danh tiếng rất nh`

Nói chung Đại lễ này đã thành công chói lòa rồi mọi ng` đừng soi + nghiêm khắc kĩ quá, trường mình làm đ.c như vậy là chúng mềnh phải phát khóc lên mà tự hào ý chứ :X Chắc chắn sẽ có rất nh` ng` so sánh Đại lễ nhà mềnh vs các nhà khác... Nhưng nghĩ thoáng thì sẽ thấy nhà mềnh hok kần phải xoắn + thua kém ai cả Anh Duck bên FPT Arena là ng` chuyên đi xem liveshow + Prom đủ các thể loại, anh ý cũng ý kiến rằng là nhà khác hoành tráng ở quy mô do địa điểm rộng chứ cái "chất" của chương trình biểu diễn thì mềnh nhỉnh hơn rồi ^_<

P/s: BTC thật sự giỏi, các thầy cô và các anh chị thật sự vất vả quá nh` rồi...

KLNews (¯¯°••°Active - Creative - Never give up ! °••°¯¯)

http://www.flickr.com/photos/klnews/

3 Thank(s) duongrapper Thanks WeeD_KLNews1st For 10 KL$: BBoyHT là thằng Hưng nhóm anh em ạ
Trang Thanks WeeD_KLNews1st For 14 KL$: xuất sắc
o0okiddyo0o Thanks WeeD_KLNews1st For 10 KL$: Prom á, đào đâu ra prom đấy em
WeeD_KLNews1st is offline  

Old 15-11-2009, 12:26  

Senior Member

KL$: 30
Awarded 18 time(s)
Sent 134 thank(s)
Received 88 thank(s)
Class: A1 (2008-2011)

Chương trình hôm qua em thấy cũng khá hay, chỉ có mỗi khâu âm thanh và trật tự là dở ẹc xét thấy cả 2 mặt đấy đều kém rất nhiều so với hồi Nắng Kim Liên Tuy nhiên dù gì cũng vô cùng cảm ơn Ban tổ chức và tất cả những ai đã đóng góp công sức để tạo nên một ngày hội lớn đến như vậy cho trường Kim Liên chúng ta.

p/s: Mấy tiết mục văn nghệ hay vô đối

...Đời người chỉ sống có một lần. Phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí, ... để khi nhắm mắt xuôi tay có thể nói rằng: tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời, sự nghiệp đấu tranh giải phóng loài người...
siquanxoviet is offline  

Old 15-11-2009, 12:35  

Member

KL$: 256
Awarded 8 time(s)
Sent 6 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

có vẻ như trường mình loa hơi bị zởm vì thế mà âm nhạc k dc rõnge như hát nhép ý

VÌ TƯƠNG LAI CON EM CHÚNG TA
OÁNH CHẾT CHA TƯƠNG LAI CON EM CHÚNG NÓ
Cong_Tu_Ham_Vui is offline  

Old 15-11-2009, 12:47  

KL$: 515
Awarded 3 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 11 thank(s)
Class: A9 (2009-2012)

hay vô cùng
nhưng còn mấy điểm trừ. phần hát thì hát nhép nhiều quá. mà phần bán hàng thì có một số, chỉ một số thôi là chèo kéo khách hơi thiếu văn hoá!
em kết nhất màn moon walk kiểu Mai-xi-cơn Jack-xi-sơn.

KEEP MOVING FORWARD (_ _")
LEKIBO is offline  

Old 15-11-2009, 13:07  

Senior Member

KL$ (TOP! 26): 4.660
Awarded 24 time(s)
Sent 16 thank(s)
Received 46 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

Trường minh đầu tư dưng lại quên mất sân khấu là cái cần chú trọng... quá nguy hiểm
âm Thanh công nậhn là vẫn chưa tốt
Mình nghĩ tất cả các bài hát hầu hết đầu là nhép, trừ phần như là tài năng KL của nhóm anh Hoàng là k.

Lặng nhìn anh quay quay bước đi...BỤI BAY VÀO MẮT CHỨ ĐÂU KHÓC ĐÂU?

1 Thank(s) tradaham Thanks babyHT For 1 KL$: b nghĩ sai r
babyHT is offline  

Old 15-11-2009, 13:20  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)

Các bạn thử đứng cạnh loa xem, lại chả phê ra í chứ người giật còn kinh hơn

Hqua điểm đc là:

+ Đông
+ Thời trang
+ Nhảy MJ
+ 1 vài tiết mục văn nghệ

Điểm trừ:

- Sân khấu mình thấy hơi nhỏ
- Phản đối hát nhép, nếu thế bật mẹ đĩa của ca sĩ cho nhanh
- Trò lố nhảy popping - milky way j đấy
- Cuộc thi vẫn cái kiểu đi thi là đc giải
- Cô Hiền! (nhắc nhở công khai MC )

À mình thích phần giao lưu nhưng mà nghe hơi nhỏ và lại để giao lưu vào thời gian hqua là vô lý
Mình thích nhìn mấy bạn tâm huyết đi đi lại lại
Nói chung hôm qua thường tốt

Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13
vuacocaro is offline  

Old 15-11-2009, 13:31  

Manager

KL$ (TOP! 1): 17.279
Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Quote:
Mình nghĩ tất cả các bài hát hầu hết đầu là nhép, trừ phần như là tài năng KL của nhóm anh Hoàng là k.
Ko phải thế.
Ngược lại mới đúng chứ.
Công nhận là có nhưng chỉ một số ít thôi. Nếu có nhép cũng là thu trước để đảm bảo ko bị trục trặc âm thành (như mic hỏng...v.v...)
Còn do sự cố bật nhầm beat thành ra cái có lời, ca sĩ ở trên sân khấu cũng bất ngờ (vì ko chủ định hát nhép) nên mọi người hiểu lầm.
Hoặc là mix nhạc quá lộ nên dễ nhận ra chứ thực ra thì vẫn là người ta đi thu thật.

Mình thấy khán giả ở dưới ko thông cảm cho ca sĩ thì thôi lại đoán già đoán non, người ta lên sân khấu bị lỗi như thế người ta cũng bị tâm lí lắm rồi chứ có sung sướng gì đâu.

Quote:
Các bạn thử đứng cạnh loa xem, lại chả phê ra í chứ người giật còn kinh hơn

Hqua điểm đc là:

+ Đông
+ Thời trang
+ Nhảy MJ
+ 1 vài tiết mục văn nghệ

Điểm trừ:

- Phản đối hát nhép, nếu thế bật mẹ đĩa của ca sĩ cho nhanh
- Cuộc thi vẫn cái kiểu đi thi là đc giải
- Cô Hiền!

À mình thích phần giao lưu nhưng mà nghe hơi nhỏ và lại để giao lưu vào thời gian hqua là vô lý
Mình thích nhìn mấy bạn tâm huyết đi đi lại lại
Nói chung hôm qua thường tốt
Đồng ý với anh hầu hết các điểm. Còn một số điểm khác thì nên thông cảm cho BTC.

Công nhận là âm thanh năm nay làm việc quá quá quá chán luôn ý! Còn sân khấu thì đúng là cũng nên xem lại. Chương trình nào cũng có lỗi về sân khấu, hồi trước thì quá cao, lần này thì quá nguy hiểm.

Còn trật tự thì năm nay trường quá đông (do ko kiểm soát học sinh trường ngoài và học sinh cũ về nhiều) nên là phần trật tự rất khó giữ ổn định đc.

BTC mà khen nhiều quá cũng ko hay nhưng mình thấy chương trình lần này cũng rất đáng tự hào đấy chứ. Quy mô lớn và huy động được sự sáng tạo của học sinh, tiết mục cũng rất đặc sắc, nói chung là đã tổ chức khá hơn hồi NKL nhiều rồi vì đã có ít nhiều kinh nghiệm.

Riêng phần Lễ sáng nay thì do mình ở đằng sau sân khấu và cuống cuồng với đội văn nghệ nên ko xem đc nhiều nhưng mình nghĩ nó có đủ độ hoành tráng, truyền thống nhưng vẫn ko hề bị chán ngấy.

Tóm lại là mình rất tự hào. Sau khi mọi thứ kết thúc thì cũng thấy buồn buồn.

P.S: Cảm ơn những người đã góp phần làm nên thành công của Lễ - Hội lần này. Sau đây, mình lại có thêm những người bạn mới.

Nhận tiện thì đưa link bài viết trên Kênh14: http://kenh14.vn/c93/t16/20091115123...-35-xi-kul.chn

@Cờ: Em cũng công nhận là nhép nhiều chỗ quá phô thật. Nhưng tại em thấy nhiều người cứ ngồi dưới kêu bạn Đạt hát nhép còn bạn ý ở trên sân khấu thì xanh cả mặt. Lỗi của âm thành bật nhầm mà cứ đổ cho ca sĩ cũng khổ ca sĩ lắm. Nói chung hầu hết là hát thật mà.

Kẹo!
...
And tell me that I'm special because I'm me not sb else
Nothing is impossible if I try to do my best-you said
Hope our friendship is forever, until DEATH DO US PART.

1 Thank(s) vuacocaro Thanks Crabyleon For 1 KL$: toàn học sinh trg mình đông mà e mà nhép nhiều chỗ phô mà e tuy k phải đánh đồng chương trình hát thì nên hát thật, chán thì mọi người cũng chả đánh giá e ạ
Crabyleon is offline  

Old 15-11-2009, 13:36  

Member

KL$: 159
Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)
Class: A9 (2008-2011)

Quote:
Originally Posted by vuacocaro View Post
A có quen biết gì mkw ko ? nếu có thì sang topic bên cạnh mà xem nhé
Vì sơ suất kĩ thuật, "nhóm học sinh mkw" đã đọc thiếu là "nhóm mkw", khiến mọi người hiểu lầm là bọn e mạo danh mkw để lên diễn.
Chuyện này đã thông qua TF Star-leader of mkw , nếu còn nghi ngờ hoặc thắc mắc có thể trực tiếp liên lạc vs anh ý.

Trò lố????
Hài hước...
Check your eyes of art...

PoPPiN TH - KLiC
kool_boy is offline  

Old 15-11-2009, 13:39  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

ùa thì là nhóm học sinh nhưng mà nhảy chán thật đấy

Có cần phải lập poll cho mọi người vote k

vuacocaro is offline  

Old 15-11-2009, 13:47  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

Quote:
Originally Posted by vuacocaro View Post
ùa thì là nhóm học sinh nhưng mà nhảy chán thật đấy

Có cần phải lập poll cho mọi người vote k
Chán???

Anh nên hiểu là trong trường, KLIC chiếm 1 số lượng người rất đông, bạn của KLIC cũng rất đông, vì vậy nên số lượng người ủng hộ KLIC, có thể nói gần như toàn trường. 90% số đó là người trên diễn đàn. Vì vậy chuyện KLIC được vỗ tay ầm ỹ ko có gì lạ. Và nếu có lập poll thì người ta cũng chỉ vote KLIC mà thôi (Ý e ở đây ko có nghĩa là chê bai bài diễn của KLIC)

A cảm thấy bài bọn e chán vì ko được vỗ tay??? Sai lầm

Thử xem hôm casting mùng 1/11 như thế nào

Chẳng qua vì hôm casting, bọn e mặc đồng fụk woft crew , vốn là học sinh mkw lập nên, hôm diễn lại đọc thành "nhóm mkw" nên mọi người hiểu lầm là bọn e giả danh mkw lên nhép bài, vì thế ko vỗ tay.

Hãy đợi post clip của bọn e lên youtube và xem mọi người nhận xét trên youtube thế nào, nhaz

Check your eye of art

PoPPiN TH - KLiC

2 Thank(s) vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: thế e có cần phải nhìn lại giám khảo hôm đấy là những ai? Mà hqua cựu hs đông lắm e ạ,có phải quen biết là vỗ đâu k hay thì k vỗ tay e có thể nhìn nhảy MJ mọi ng` đều công nhận
Nah Thanks kool_boy For 1 KL$: ơ này sao chả ai nhắc đén bạn cứ lôi nhóm bạn ra so sánh vs KLIC thé
kool_boy is offline  

Old 15-11-2009, 13:52  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Quote:
Chán???
Càng hải hước hơn..
Anh nên hiểu là trong trường, KLIC chiếm 1 số lượng người rất đông, bạn của KLIC cũng rất đông, vì vậy nên số lượng người ủng hộ KLIC, có thể nói gần như toàn trường. 90% số đó là người trên diễn đàn. Vì vậy chuyện KLIC được vỗ tay ầm ỹ ko có gì lạ. (Ý e ở đây ko có nghĩa là chê bai bài diễn của KLIC)
A cảm thấy bài bọn e chán vì ko được vỗ tay??? Sai lầm
Thử xem hôm casting mùng 1/11 như thế nào
Anh ấy cũng là khán giả, cảm thấy thế nào là quyền của anh ấy.
Bạn ko nên dùng từ "hài hước" như thế.
Mà cũng đừng so sánh với KLIC, chẳng liên quan gì cả.
Họ diễn hay thì người ta ủng hộ nhiều thôi chứ chuyện chơi cùng hay ko chơi cùng cũng đâu có quan trọng lắm.
Mà thật sự là bài diễn của họ hay quá còn gì.

Nói chung là chọn thì cũng chọn rồi, diễn cũng diễn rồi.
Hay hay dở đừng nên bàn cãi để làm thành công của chương trình càng thiếu trọn vẹn.
Rất cảm ơn các bạn đã đóng góp tiết mục cho chương trình.
Nhưng mà khán giả cũng có nhận xét của riêng họ.

Kẹo!
...

1 Thank(s) vuacocaro Thanks Crabyleon For 1 KL$: Kẹo chuyên nghiệp tóa mà hqua nhảy hay nhất là MJ nx phải như thế
Crabyleon is offline  

Old 15-11-2009, 13:59  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

Cựu học sinh phần lớn đã ra đời , và đã biết đến nhóm Milky Way Crew, một trong những nhóm popping nổi tiếng.

Khi bị đọc là "nhóm MKW' mà thấy ko đúng là team 1 của MKW, họ sẽ nghĩ là giả danh mkw , thậm chí là nhép bài của mkw. Đó chính là lý do họ ko vỗ tay , vì ko ai công nhận 1 bài nhép.

Nhưng liệu có thật sự là nhép ko??? Đấy là mấu chốt của vấn đề.

Bài này 50% là TF dựng, còn lại là bọn e tự dựng.

A chê bọn e ko hay, tức là chê " mkW " ko hay, vì đây là bài mkw

A nghĩ ko vỗ tay là ko hay??? Thế còn hôm casting thì sao??? Chắc hôm đấy a ko đến nên ko bík vỗ tay như thế nào

K tin e ,a hãy hỏi những người có mặt buổi sáng 1/11, từ 9h đến khoảng 10h

Giám khảo??? A cứ hỏi cô Hiền xem hôm 1/11 cô đã nx gì về bọn e

@ Kẹo: Mình đã xóa rùi.
Mình ko so sánh vs KLIC, cũng ko có nx cá nhân gì về KLIC cả

PoPPiN TH - KLiC

1 Thank(s) vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: thì a cũng nghĩ là mkw k hay à cựu hs hqua e nghĩ là những thành phần như nào
kool_boy is offline  

Old 15-11-2009, 14:04  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

Cãi nhau nhiều đau đầu quá
Lẽ ra m` nghĩ casting nên cho Cờ làm giám khảo như đợt Nắg KL thì hơn

tradaham is offline  

Old 15-11-2009, 14:05  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

A nghĩ là MKW ko hay

Ảo thật đấy , chắc a chưa bao h biết đến hiphop ngoài KLIC phải ko???

A hãy lên youtube.com , search và xem tất cả các clip có tên Milky Way Crew showcase, xem tất cả các lời nx trong clip đấy nhá

Xin lỗi mọi người vì đã post 2 lần

PoPPiN TH - KLiC

4 Thank(s) tradaham Thanks kool_boy For 1 KL$: mkw là mkw mà nhóm hs mkw là nhóm hs mkw mà e:-s
vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: phải chăng ý e là youtube.com.vn
ManUtd_4ever Thanks kool_boy For 10 KL$: ANH NÓI THẬT CHỨ HIP HOP NHƯ LỒN ẤY EM Ạ !
Nah Thanks kool_boy For 1 KL$: ối ts (phải nói bậy rồi :">), bạn cứ làm như thiên hạ chỉ có mõi KLIC ý , sao bạn cái ếch gì cũng mang so vs KLIC thé =). Vâng các bạn nổi tiếng thì tùy các bạn chứ, nhận xét riêng màn biểu diễn chứ so sánh ếch gì đâu
kool_boy is offline  

Old 15-11-2009, 14:06  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Thôi kệ các bạn đấy, lằng nhằng quá đi
Hay, hay, tất cả đều đc giám khảo thấy hay nên mới chọn
Thế nhé, thế nhé!
Mình ko có nhiều năng khiếu để thẩm định

Đồng ý với anh Cờ, nhảy MJ quá hay luôn
Đấy là tiết mục duy nhất mình hò hét nhiều và vô rát hết cả tay.
Ấn tượng lúc anh ấy nằm xuống chết, mắt mở thao láo

Kẹo!
...

1 Thank(s) vuacocaro Thanks Crabyleon For 10 KL$: a ở ngay chỗ cánh gà còn thấy mời bạn a ra nhưng mà cô bé từ chối cơ
Crabyleon is offline  

Old 15-11-2009, 14:08  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

@ chị Ly: Bài của MKW do anh TF dựng , bài của bọn e cũng do anh TF dựng , cùng 1 tác giả mà ra chị ạ . Nhóm hs mkw cũng từ mkw mà ra

@A cờ:
MJ là 1 thiên tài nhạc pop, cũng là 1 thiên tài nhảy popping.
Họ nhảy MJ tức là cover dance
Nếu họ lấy tên là" tiết mục nhảy MJ của Michael Jackson" thì chuyện gì sẽ xảy ra, thử đoán mà xem

PoPPiN TH - KLiC

2 Thank(s) Crabyleon Thanks kool_boy For 1 KL$: MJ quá nổi tiếng rồi và ai cũng biết về sự ra đi của ông. Nếu lấy tên thế thì người ta cũng chỉ bảo là dở hơi, điên khùng thôi chứ ko bảo mạo danh đâu
Nah Thanks kool_boy For 1 KL$: anh TF dạy em mình trên bigtoe. Nó hỏi anh ý có biết anh Hiệp KL ko, anh ý bảo ko . Hỏi là có poper nào ở KL mà anh biết ko, anh ý bảo ko .. BẢo là : ngta gọi anh ý là TF thứ 2, anh ý cũng bảo ko biết nốt
kool_boy is offline  

Old 15-11-2009, 14:11  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

@Hiệp: nhưg 50% thui mà e, thôi k tranh cãi nữa, cũg chỉ là góp ý cho bọn e + chtrình thôi mà, mỗi ng` 1 quan điểm

mà nói chug m` thấy thiếu sót r' lớn là Cờ k làm giám khảo văn nghệ

1 Thank(s) ngua_van Thanks tradaham For 1 KL$:
tradaham is offline  

Old 15-11-2009, 14:21  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Em nghĩ Admin có thể gỡ cái dòng "Chuẩn bị cho lễ kỉ niệm 35 năm" màu đỏ ở phần trên của trang chủ đi được rồi.
Mọi thứ đã xong xuôi hết rồi.

P.S: Buồn quá, muốn quay lại hôm qua quá!!!

Kẹo!
...
Crabyleon is offline  

Old 15-11-2009, 14:39  

Manager

Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)

Mình k ngờ sân khấu lại ghép từ...bàn học. Các thầy cô nghĩ gì mà làm vậy? Tiết kiệm chăng? 35 năm mới có 1 lần, bỏ mấy triệu ra làm cái sân khấu có chết ai đâu chứ. Sao năm nào cũng để góp í về sân khấu vs âm thanh vậy . Cái này k phải vì tốn kém mà vì sự an toàn của học sinh, của những người biểu diễn, sân khấu chắc chắn, âm thanh hay thì ngta mới có hứng thú mà biểu diễn chứ, chẳng lẽ vừa nhảy vừa sợ sập ah :-ss

Còn về mảng PR thì năm ngoái do học sinh phối hợp vs các thầy cô nên mảng PR có phần đc quan tâm hơn, năm nay thì mình thề là k biết kế hoạch ntn cả. Đến tận sát giờ diễn vẫn phải đi chỉnh lại các tiết mục . Mình cũng kéo mấy ông ở bên h2t về vs cả 1 số pv kênh 14 nữa nhưng năm nay k có vtv6 thì phải ..Năm ngoái nhìn cái font có in nhà tài trợ cũng thấy khủng rồi

Giá như e còn bên tôi

2 Thank(s) Cuong_MA Thanks tRuN For 1 KL$: Sân khấu được thuê của hội chuyên nghiệp đấy. Không phải bàn học đâu
Nah Thanks tRuN For 1 KL$: Em thích cái sân khấu như Nắng KL ý .
tRuN is offline  

Old 15-11-2009, 14:57  

Manager

KL$ (TOP! 38): 3.539
Awarded 121 time(s)
Sent 1.445 thank(s)
Received 845 thank(s)
Class: A1 (2007-2010)

mie
sao cái bày tỏ cảm xúc h quay sang cãi nhau xem tiết mục nào hay tiết mục ko hay ai có mắt thẩm mĩ xong blah blah thế à
nực cười vd vậy
take it easy everybody
tất cả mọi ng` đã cùng nhau góp sức xây dựng nên một buổi kỉ niệm tốt đẹp thì có nên như thế ko
ai cũng mệt, ai cũng cố gắng để đc một buổi lễ như hôm qua thì việc gì cứ phải bới móc nhau thế này thế nọ nhỉ
sao mà phải poll muốn chơi thì lập poll r mời trg` ngoài vào vote xem cả cái buổi hqua nó ntn
sao chả có cái đ' gì mà mn cứ thích nhìn con kiến thành tinh như con tọ thế nhỉ
bullshit
góp ý ko có nghĩa là đả kích chê trách
và góp ý cũng nên dùng từ đúng mực và ko làm ng` khác thấy khó chịu mà nói à nha
mà bị góp ý thì cũng ko nên sửng cồ lên
cái đó ng` ta gọi là kĩ năng giao tiếp đó
make love not war plz =)
Proud to be a KimLien-er. that's all

Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải bỏ lại đó... ~

2 Thank(s) vuacocaro Thanks seichan For 1 KL$: thì bảo nx mà e
ngua_van Thanks seichan For 7 KL$:
seichan is offline  

Old 15-11-2009, 15:10  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Quote:
Mình k ngờ sân khấu lại ghép từ...bàn học. Các thầy cô nghĩ gì mà làm vậy? Tiết kiệm chăng? 35 năm mới có 1 lần, bỏ mấy triệu ra làm cái sân khấu có chết ai đâu chứ. Sao năm nào cũng để góp í về sân khấu vs âm thanh vậy . Cái này k phải vì tốn kém mà vì sự an toàn của học sinh, của những người biểu diễn, sân khấu chắc chắn, âm thanh hay thì ngta mới có hứng thú mà biểu diễn chứ, chẳng lẽ vừa nhảy vừa sợ sập ah :-ss

Còn về mảng PR thì năm ngoái do học sinh phối hợp vs các thầy cô nên mảng PR có phần đc quan tâm hơn, năm nay thì mình thề là k biết kế hoạch ntn cả. Đến tận sát giờ diễn vẫn phải đi chỉnh lại các tiết mục . Mình cũng kéo mấy ông ở bên h2t về vs cả 1 số pv kênh 14 nữa nhưng năm nay k có vtv6 thì phải ..Năm ngoái nhìn cái font có in nhà tài trợ cũng thấy khủng rồi
Chuẩn. Lần nào cũng là 2 cái đó
Mà hồi trước học sinh nắm vai trò quan trọng nhiều nên mình biết nhiều thông tin chứ lần này thầy cô và BGH là chính, học sinh biết ít cũng phải. Thực ra là PR cũng mạnh mà, chẳng qua mình ko nắm đc thôi anh ạ.
Chính bọn em ở trong trường cũng ko nắm rõ đc bằng hồi NKL cơ mà.

Kẹo!
...
Crabyleon is offline  

Old 15-11-2009, 15:32  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

@Kẹo:
Tất nhiên rùi Lấy tên ông MJ lên diễn thì dù có nhảy đúng chất MJ đi nữa thì cũng vẫn bị người xem chửi

@A Cờ:

E đoán chắc a xem rùi phải ko

E ko nói suông đâu anh ạ

E tự tin có cơ sở của mình . Vì hum casting 1/11 , trong lúc bọn e nhảy đã được vỗ tay + gào rú rất nhìu . Sau đó các cô giám khảo còn gọi ra 1 chỗ khen hay , cố kiếm thêm 1 bạn gái thì càng tốt

E nghĩ tốt nhất a nên hỏi những người sáng hum 1/11 đã xem bọn e casting tiết mục lớp 11A9 ( VD như chị Hoàng Trang A11) , và xem họ đánh giá thế nào về tiết mục bọn e, nhaz

@seichan:
Chỉ là vấn đề hiểu lầm do đọc sai tên tiết mục thui chị ạ

PoPPiN TH - KLiC

1 Thank(s) vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: chốt lại thế này nhé mkw của e kinh, cái a dựng bài cho bọn e giỏi Nhưng bọn e nhảy kém thì quy vào do dựng bài nhé
kool_boy is offline  

Old 15-11-2009, 15:32  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

thế thì ai nhận thầu sân khấu thì cứ quy trách nhiệm ra thôi mình thik sân khẩu dài và rộng ra chứ k muốn nhìn cảnh đi cao gót mà bị mắc và sụt xuống đâu

vuacocaro is offline  

icon6 Re: Cảm xúc của bạn về ctrình kỉ niệm 35 năm
Old 15-11-2009, 15:55  

Member

KL$: 674
Awarded 8 time(s)
Received 11 thank(s)
Class: A12 (2007-2010)

Trước khi lên diễn em đã nghe có tiếng đồn thổi là dàn sân khấu đèn đóm trường mình được đầu tư "công phu" cỡ vài ba chục triệu
Vậy mà xem ra sân khấu còn chán hơn buổi lễ khai giảng của trường mình,quá chật và siêu lởm May mà không có sự cố đáng tiếc nào xảy ra

Thực sự là em cũng không có ý kiến gì nhiều về chương trình kỉ niệm lần này.Em vẫn còn cảm giác lâng lâng muốn quay lại hôm qua vì nó quá tuyệt

Tuy rằng Chủ đề Topic là Cảm xúc của bạn về ctrình kỉ niệm 35 năm nhưng mọi người đừng nên chê bôi nhau mà làm thiếu đi tính thành công của dịp lễ lần này Hãy góp ý để giúp nhau rút kinh nghiệm cho những lần tổ chức sắp tới

P/S: Hiệp ơi em cũng đừng quá bức xúc như thế không hay đâu.Anh ý cũng chỉ nói ra cảm xúc của riêng mình thôi.Em hãy lấy đó như 1 nhận xét chân thành để giúp em thành công hơn trong những lần diễn sắp tới

I Kim Lien

I KLIC

BBoy HT - Kim Liên Icy Crew

Thiết diện vô tư

2 Thank(s) o0okiddyo0o Thanks bboyHT For 1 KL$: Bong cả ván sàn rồi mà còn k có sự cố j đấg tiếc a
Nah Thanks bboyHT For 1 KL$: ơ chữ Kí anh hưng nói yêu KL kìa :">
bboyHT is offline  

Old 15-11-2009, 18:12  

Awarded 5 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 17 thank(s)

@Hiệp: H ơi bình tĩnh thôi nào... Anh Minh cờ là người thẳng tính nên có những góp ý hơi nghiêm khắc 1 chút nhưng dù sao anh cũng là cựu "bự" của nhà mềnh và anh ý giỏi nh` thứ lắm nên ý kiến của anh M cậu 1 phần lắng nghe để bjk thôi chứ đừng để ảnh hưởng đến mình quá nhé! ^_^ ( Ai lại bảo đàn anh là "Hài hước" bao h ...) Mặc dù hôm wa đúng phần nhảy đó mềnh hok để ý do bận nói chuyện vs bạn...nhưng vs mềnh các bạn gắng công lắm rồi công sức bỏ ra như vậy đáng đ.c tôn trọng :X ... Thật bình tĩnh H nhaz ^_< ! Cố lên !!!

@anh Minh cờ: :-sssss khổ anh góp ý thẳng thắn nhưng nhỏ nhẹ thôi... mãnh liệt quá lại gây tranh cãi... (Ai lại dùng "trò lố MKW" bao h ....) Dù gì các bạn ý cũng cố gắng + vất vả lắm rồi nhảy là khổ lắm chứ có dễ dàng gì đâu anh... dù gì công sức + thời gian các bạn ý bỏ ra mềnh cũng nên trân trọng phải không anh

---> Đề nghị 2 anh em bình tĩnh và không tranh cãi gì nhiều về vđ đó nữa đâu nhazzz >____<

@chị Seichan: úi úi úi :-ss có phải chị Kê hok zvậy ta? >.< chị cũng bình tĩnh nha :-ssss Côg nhận thấy mọi ng` vào topic này mà lại bàn cãi nhau mấy chuyện như vậy thì đúng là cáu vãi >"<... nhưng kệ đi chị seichan ạ ^o^ Căn bản là chưa hiểu rõ nhau nên khó nói chuyện thôi mà chị :X:X:X

@babyHT: Trời ! Sao lại thế ? nhiều bài hát thật chứ có nhép A-Z đâu :-ssss NX như vậy là buồn lắm nhiều ng` lắm đó nhé >.<

@anh T.Trung:... lần sau PR cho em vs thầy Cường cute làm nhớ... Giới truyền thông năm nay biệt âm khá nhiều...TT_TT

HIXXX... MỌI NGƯỜI ƠI ANH T.TRUNG LẬP TOPIC NÀY ĐỂ MỌI NGƯỜI CÙNG NHAU SẺ CHIA CẢM XÚC CHỨ KHÔNG NÊN LỜI WA TIẾNG LẠI NẶNG LỜI NHƯ THẾ NÀY!!! THỨ 1 LÀ NHỮNG MEMS KHÁC VÀO ĐỌC SẼ THẤY BUỒN CHÁN VÌ SHOW DIỄN HOÀNH TRÁNG THẾ MÀ MỌI NG` LẠI CÓ XÍCH MÍCH RẤT NHỎ NHẶT VS NHAU. THỨ 2 CÁC TRƯỜNG KHÁC MÀ VÀO XEM ... SẼ CÓ CƠ HỘI CƯỜI VỠ BỤNG... THỨ 3 LÀ SẼ ĐỘNG CHẠM+ LÀM MẤT LÒNG RẤT NHIỀU NG`... TRONG ĐÓ CÓ NH` THÀNH PHẦN "BỰ"
---> NHẬN XÉT + GÓP Ý LÀ RẤT TỐT RẤT TÍCH CỰC NHƯNG CŨNG PHẢI BIK LỰA LỜI SAO CHO HOK LÀM ẢNH HƯỞNG ĐẾN NHAU... LẦN GÌ MỀNH NGỒI NGHIÊN CỨU ĐẾN ĐÊM MUỘN VỀ NKL NAM NGOÁI VÀ MỀNH THẤY MỌI NGƯỜI TÌNH CẢM + GẮN BÓ GHÊ LẮM... MỀNH LÀ ĐỨA DÙ HOK ĐI XEM NKL VÀ HOK THAM GIA BẤT KÌ KHÂU NÀO CỦA NKL NHƯNG MỀNH ĐỌC NHỮNG DÒNG VIẾT CỦA MỌI NG` LÀ THẤY HAPPY LẮM VÌ MỌI NG` THẬT SỰ ĐỒNG LÒNG CÙNG NHAU VƯỢT KHÓ CHO DÙ NH.C ĐIỂM ĐẦY RẪY :X. CỐ BÌNH TĨNH + KHÉO HƠN À NHA ĐỂ ANH-CHỊ-EM HOK MẤT LÒNG NHAU NÀY NỌ MỆT LẮM >"< THÔI CHIA SẺ CẢM XÚC ĐI NÈO !!!!!!! ^O^

Old 15-11-2009, 18:22  

Senior Member

KL$: 980
Awarded 6 time(s)
Sent 55 thank(s)
Received 42 thank(s)
Class: A11 (2007-2010)

không khí rất vui náo nhiệt nhưng sẽ vui hơn khi không có những thành phần chửi nhiều hơn nói ở sân trường

Born to shine ! :X

1 Thank(s) vuacocaro Thanks mrvjkun For 1 KL$:
mrvjkun is offline  

Old 15-11-2009, 18:55  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Mình góp ý văn nghệ thôi mà đâu có nói BTC đâu >"< oan uổng tóa

Thật lòng mà nói nhé Chương trình hqua mình bị cuốn hút đoạn thời trang nhất, tức là lúc nhạc nổi lên mình cũng háo hức

Mình góp ý cho BTC nên liên hoan gặp mặt off to rút kinh nghiệm từ NKL là chưa có một buổi off nào

vuacocaro is offline  

Old 15-11-2009, 19:54  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Quote:
Mình góp ý cho BTC nên liên hoan gặp mặt off to rút kinh nghiệm từ NKL là chưa có một buổi off nào
Đúng rồi, nói ít chất lượng hơn nói nhiều đấy anh ạ
Mỗi câu này là nuột nhất thôi
Có điều là BTC hầu như toàn thầy cô thôi anh à

Kẹo!
...
Crabyleon is offline  

Old 15-11-2009, 20:36  

KL$: 435
Received 8 thank(s)
Class: A (1996-1999)

Các bạn học sinh Kim Liên thân mến:
Tôi đã được dự lễ kỷ niệm trường 20,25,30,35 năm. Và tôi phải thốt lên rằng chương trình sinh nhật trường lần này thật tuyệt vời.
Cho dù có vài khiếm khuyết nhỏ nhưng nhìn tổng quan cả một chương trình lớn cho hai ngày như thế là thành công mỹ mãn.
Có được điều này có phần đóng góp to lớn từ phía Đoàn trường, cụ thể là công sức của chính các học sinh Kim Liên chúng ta. ( Nắng Kim Liên là sự tập dượt cho 35 năm, và kết quả là NKL đã làm thay đổi tư duy của cả một thế hệ hs sau này, các bạn nhiệt tình hơn, năng động hơn, ý thức hoạt động tập thể tốt hơn...)
Vì đây là sinh nhật 35 năm, có cả quan khách xa gần nên BTC phải là Thầy cô đóng vai trò chủ đạo rồi. Và ngoài các chương trình quan trọng phải có sự suy xét của BTC, còn lại các tiết mục đều được thực hiện từ các ý tưởng của học sinh chúng ta. Lần sinh nhật này cho thấy BGH và Đoàn trừong rất tôn trọng các ý kiến đóng góp của học sinh.Tôi mong muốn các bạn có thêm nhiều ý tưởng hay hơn nữa để xây dựng phong trào, hoạt động trường mình thật hay hơn nữa
timmy_time is offline  

Old 15-11-2009, 20:45  

Manager

KL$: 1.165
Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

nói chung là hơi thất vọng 1 chút ... cũng tự hào là hôm qua ngồi giúp 1 chút về phần màn chiếu ... nhưng dù sao cũng hôm qua cũng là 1 ngày vui với tất cả mọi người ...

k hiểu tại sao hôm qua âm thanh làm k tốt ... còn bài Giấc mơ là do chỉnh nhầm bài nên mới trở thành hát nhép ...

còn bài Tan biến thì bác Đức mẩu nhép lộ wa' ... dù bik là bài đấy thu trước rồi nhép lại nhưng mà hơi lộ ... ^^ ...

thôi nhận xét cũng chỉ là nhận xét thôi ... hôm qua là 1 ngày thật vui vs tất cả mọi người ... có thể k thật sự hoàn hảo nhưng đó sẽ là 1 kỉ niệm đối vs tất cả mọi người đã tham dự buổi lễ kỉ niệm 35 năm này ^^ ...

...::!!HurT!!::...
....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 15-11-2009, 21:14  

Member

KL$: 2.039
Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 8 thank(s)
Class: A10 (2009-2012)

em thấy 35 năm trường năm nay làm thế là khá ổn rồi e yêu trường mình lắm

nhưng cái gì cũng phải có 2 mặt của nó. Chỉ tiếc là năm nay phần âm nhạc có tí trục trặc thôi ko thì quá tuyệt rồi

Trên đời ko có điều gì là ko thể
Hãy try your best để đạt được những điều bạn mong ước
o0_Ladiesman_0o is offline  

Old 15-11-2009, 21:16  

Manager

Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)

Ah quên, từ đầu topic đến giờ toàn nêu cảm xúc cá nhân mà chưa quên nói lời cảm ơn . Chúng ta quên 1 điều rằng đại lễ 35 năm cũng chính là kỉ niệm 20/11

Em xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các thầy cô giáo đã luôn bên cạnh và ủng hộ chúng em, tạo điều kiện để các thế hệ học sinh gần gũi và hiểu nhau hơn. Hôm đấy nhìn nét mặt ai cũng tươi cười, vui vẻ, gặp lại bạn bè, thầy cô cũ, trở về mái trường xưa, thấy thế hệ các e ngày càng năng động và tài giỏi...khiến thế hệ cựu học sinh phải ghen tị "chúng nó sao mà sướng thế" ..

Em xin chúc các thầy cô 20/11 vui vẻ, hạnh phúcvà tất nhiên là dồi dào sức khỏe và nhiệt huyết để dẫn dắt các thế hệ học sinh bây giờ và sau này đi xa hơn nữa.

Chúc cho các chương trình về sau càng ngày càng chất lượng và thành công. Đại lễ kỉ niệm 35 năm thành lập trường tất nhiên vẫn còn 1 số hạt sạn k đáng có nhưng chúng k thể so sánh đc với thành công to lớn của chương trình. 35 thế hệ, 35 lớp người trưởng thành từ ngôi trg, hướng đi khác nhau, công việc khác nhau..nhưng chúng ta có chung 1 điểm. Đó là đã và đang học tập tại mái trg này

Giá như e còn bên tôi
tRuN is offline  

Old 15-11-2009, 21:17  

V.I.P

KL$ (TOP! 14): 6.822
Awarded 81 time(s)
Sent 118 thank(s)
Received 60 thank(s)
Class: A12 (2006-2009)

hôm qua mình bất ngờ nhất là các gian hàng đã chuẩn bị công phu hơn rất nhiều ( không đơn thuần chì có ẩm thực). Lớp 10A11 làm nhà ma( mình chưa vào thử nên không biết thế nào) nhưng đó cũng là ý tưởng hay. 1 lớp nào đó mình ko nhớ làm áo khá đẹp .Tại sao không phát huy nhỉ, chỉ tiếc là áo cộc tay. Nếu bán cả tối thì tuyệt quá
Còn trương mình thì vẵn thế ( mình mới ra trường có mấy tháng mà) ngoại trừ mấy cái khẩu hiệu với biển báo mới treo lên
Mà hôm qua là lần đầu tiên mình được vào phòng truyền thống (đến khi ra trường mới được vào )
Chương trình tối qua khá hay mìn thấy độc đáo nhất là màn múa truyền thống Nhật Bản của tập thể lớp 10 chuyên Nhật
KLnews thì quá tuyệt mình thấy đẹp hơn hẳn 2 số năm ngoái mình được đọc
Cuối cùng là chúc mừng thành công của chương trình
vinhthanh1991 is offline  

Old 15-11-2009, 21:36  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Thay mặt lớp, con xin cám ơn mẹ Hằng, cô Dung, cô Quyến,cô Hương, cô Thế, cô Vân, thầy Hùng, cô Thủy, cô Châu, cô Mai, cô Lương, cô Tuyết và cô Tú... các thầy cô đã tần tảo dìu dắt chúng con trên quãng đường hay cả chặng đg 3 năm rèn luyện kiến thức, đạo đức, và văn hóa dưới mái trg KL thân yêu này

Chúng con cảm ơn duyên số đã đc bộ giáo viên xuất sắc dìu dắt và giúp chúng con thành công đến ngày hôm nay

2 Thank(s) tRuN Thanks vuacocaro For 1 KL$: ặc
o0ogino0o Thanks vuacocaro For 1 KL$: 1 vote cho sự cố gắng
vuacocaro is offline  

Old 15-11-2009, 21:48  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

Mình chỉ tiếc mỗi cái là hôm qua cứ lăng xa lăng xăng mà chả đi thăm được lấy nổi 1 gian hàng nào . Quá đau buồn. .
Dù sao chương trình hôm qua, về 1 mặt nào đó, mình nghĩ là thành công, vì nó thu hút 1 lượng người quá lớn tới trường.
Mọi người cũng thông cảm cho các bạn ở trong BTC, vì thực ra làm những chương trình lớn như thế này, thì mất công mất sức rất nhiều. Chưa kể đợt này cô Ngân thì đang bận, cứ 1 mình cô Hiền làm nhiều ở đợt kỷ niệm này, nên cô Hiền cũng có stress mà.
Còn đúng là hôm qua mình chỉ hơi bực mình vì khoản mic, vì lúc dẫn chương trình buổi chiều, lúc mình định nói thì ở dưới tắt mic , kô hiểu mấy anh bên loa đài có thù ghét gì mình k . Xong lại còn quả định đi từ dưới để hát thì lại bảo k được vì loa . Thế mới nản
Còn k phải tất cả tiết mục đều nhép đâu. Ai nhép thì các bạn cũng tự biết rồi mà .
Hy vọng là 1 ngày đẹp trời nào đó, trường mình lại tổ chức như thế này . Vui lắm . Mình thích nhất hôm qua cứ ở trên thì hát, ở phía cánh gà, cả lũ nhảy vs nhau như 1 cái sân khấu mini

Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 15-11-2009, 22:18  

Senior Member

KL$ (TOP! 26): 4.660
Awarded 24 time(s)
Sent 16 thank(s)
Received 46 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

Tực ra cũng tại MC hôm ấy đọc nhầm làm ở chỗ mình mọi ng cũng nhao nhao là mạo danh, sau đó là kèm theo sự so sánh là nhảy thế này thế kia, dưng nói chung là được.
Bạn kool_boy chắc cũng bức xúc quá dưng mình bảo bạn này nhá, vỗ tay k nói lên được gì đâu. Bạn phải ửo dưới ngồi dưới ghê skhán giả, thfi bạn mới biết ngta nói gì nậhn xét gì.
Mình có thấy 1 đặc điểm là ctrình của trg mình chưa bao giờ thiếu tiết mục của KDC, mà theo mình nó là qua snhàm chán và cũ....

Lặng nhìn anh quay quay bước đi...BỤI BAY VÀO MẮT CHỨ ĐÂU KHÓC ĐÂU?

1 Thank(s) o0okiddyo0o Thanks babyHT For 1 KL$: chẳng nhẽ KDC với từng ấy show bên ngoài, đến những ngày như này lại k ở trường biểu diễn sao nó thành truyền thống cũng tốt, dancesport cũng là 1 niềm tự hào của KL mà
babyHT is offline  

Old 15-11-2009, 22:33  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

@ Baby HT: Em thân mến! Tư tưởng mỗi thời đại, mỗi người mỗi khác. Ý thích của mỗi người mỗi khác nhau. KDC nhàm chán lắm em ạ, cũ lắm em ạ, nhưng em thấy nó thế nào đâu quan trọng , KDC thích thế là được .

Dù sao, em cũng nên để ý xem các bạn ý đã chuẩn bị như thế nào, với những người không hiểu về nó thì nó nhàm chán thật đấy, nhưng vì là những người k hiểu mà . Còn nó có nhàm chán hay không thì nó cũng vẫn đang hoạt động và vẫn có người tham gia ! Em phải hiểu cảm giác khi người ta nỗ lực mà em chỉ cho ngay 1 câu như thế, thì em mới thấy ai mới là người nhàm chán và cũ .

Thế nhé. Thân mến !

Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info

1 Thank(s) o0okiddyo0o Thanks salla For 10 KL$: thích cái câu in đậm
salla is offline  

Old 15-11-2009, 22:50  

KL$: 1.804
Awarded 2 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 42 thank(s)
Class: A12 (2008-2011)

giá mà nó hay thêm tí nữa thì chắc nổ luôn cái sân trường rồi ý chị ạ buồn thế kiểu bị lộ hết cả hàng họ xong là bị cắt nhạc xong là phải đi giày múa thay vì giày 7 phân cho nên là khán giả cổ vũ bọn em nghe cũng chỉ đến mức suýt thủng màng nhĩ thôi chứ cũng chưa đến cái độ lanh tành bành cả ra ý buồn vô cùng

mà em cũng phải công nhận KDC chán lắm, đến nỗi thầy Thiết Sơn còn phải nói là "KDC bây giờ là logo của trường Kim Liên rồi" ý ạ

còn quá trình chuẩn bị của bọn em thì cũng nẫu lắm chị ạ, vì trong 10 người diễn thì rải rác các thế hệ từ 94 lên đến 91, cho nên là chả bao giờ bọn em đi đc 1 lần đủ người, trừ lần casting hôm 1.11 buôn vại á

người xem các tiết mục của KDC chủ yếu là ko hiểu gì về dancesport, cho nên chúng em cũng chẳng thiết tha mọi người khen này nọ lọ chai làm gì, tốn nước bọt mà bọn em có khi cũng chả bao giờ biết đến ý chị ạ.
hoặc là để biết thêm chi tiết về 1 mùa giải tập tành thực sự của KDC, chị có thể hỏi anh Võ Hiếu lớp chị ý

-------------

1. khổ thân Phan Đạt cứ bị mang tiếng hát nhép trong khi lúc đầu bị bật nhầm bài gốc trong khi có mấy người nhép rõ ràng lại chẳng bị sao em thấy nó cứ buồn xì cười thế nào ý ạ

2. ôi em tưởng sàn hoành tá tràng lắm hóa ra bàn học ư :-ss con bạn cùng lớp em ở KLIC lại còn nói làm bằng XỐP??? ôi số mình may quáaaaaaaaaa chưa bị chết

3. mình ưng bài Bí mật của hp quá

baongan_265 is offline  

Old 15-11-2009, 23:03  

Manager

KL$ (TOP! 4): 11.437
Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)
Class: A4 (2006-2009)

@ anh cờ: a sao vậy ạ? sao lại điểm trừ cô Hiền???
Chương trình lần này là 1 sự nỗ lực rất tốt. Dù tính chuyên nghiệp chưa thật sự cao và còn chút thiếu sót nhưng quả thật nhờ kinh nghiệm của Nắng KL nên chtr lần này đã rất thành công
Chúc mừng ban tổ chức! Chúc mừng Kim Liên!

Kim Liên em đẹp như Kiều
Má em điểm một nốt yêu duyên thầm
Chia tay anh chợt nín câm
Vì anh chợt thấy âm thầm yêu em...

donkihote_kitc is offline  

Old 15-11-2009, 23:06  

Manager

Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)

@babyHT-baongan-béo: Mọi xích mích stop ở đây. KDC vẫn mãi là KDC, vẫn chất lượng trong từng..bước nhảy . Và các câu lạc bộ khác thì cũng thế vì gu của mỗi ng là khác nhau nhưng mình thấy thế là rất ổn mà

Hôm nào off 1 cái các bạn trẻ ơi, đi hát đê

Giá như e còn bên tôi
tRuN is offline  

Old 15-11-2009, 23:08  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

đj quất đi quất đi

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 16-11-2009, 01:22  

KL$: 103
Awarded 1 time(s)
Received 3 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

12h45 - 14/11/2009
Đi từ xa mà đã nghe thấy những âm thanh quen thuộc "Trường Kim Liên mến yêu của chúng em...Là tổ ấm sáng tươi nghĩa tình thầy trò..."Làm sao mà quên được lời bài hát quen thuộc ấy cơ chứ! Miệng lẩm nhẩm hát theo và tiếp tục tiến vào trường.

Nổi bật nhất, bắt mắt nhất chắc chắn những ai về trường hôm qua đều không phản đối chính là phông sân khấu. Một đóa sen Hồng thật lớn, phù hiệu của trường nằm chính giữa bông sen ấy và dòng chữ Kỉ niệm 35 năm thành lập trường.
Vui lắm chứ, tự hào lắm chứ!

------

Bước vào trường, nhìn sang hai bên là một không gian thật đông vui nhộn nhịp, các gian hàng được các lớp trang trí công phu, hết sức sáng tạo và đang rất nhiệt tình mời khách mua hàng. Từ lối đi giữa dãy nhà A và khu để xe giáo viên, đến khoảng sân giữa 3 nhà A.B.C và phần sân bên khu nhà Căng tin cũ và nhà E, tất cả đều kín các gian hàng và khách thăm quan cũng không hề vắng.

Nhiều mặt hàng được các lớp lựa chọn bày bán. Nhưng mình rất có ấn tượng với 1 vài gian hàng, từ cách trang trí đến ý tưởng của các em.

Gian hàng Kimlien-ers - với mặt hàng chính là những chiếc áo phông được thiết kế chào mừng 35 năm thành lập trường và khẳng định thương hiệu Kim Liên, mình nghĩ các e đã thực sự bỏ nhiều tâm huyết vào tác phẩm này. Với cái giá là 80k/chiếc, mình nghĩ các em đã thành công sau khi kết thúc buổi bán hàng.

Khu nhà Ma có lẽ cũng đã là cả 1 sự cố gắng vượt bậc của các em. Mặc dù từ việc biến ý tưởng thành thực tế là một khoảng cách khá xa nhưng các e đã rất cố gắng và mình nghĩ là các em đã thành công với ý tưởng lần này của mình.

Gian hàng với những chiếc móc khóa làm từ những hạt nhựa là dính lại với nhau và những cô búp bê bằng giấy xinh xắn đáng yêu cũng đã rất gây sự chú ý cho mình. Hơi tiếc 1 chút là vị trí gian hàng của các e hơi khuất nên có lẽ hơi khó thu hút khách đến thăm quan. Mình cũng hi vọng là các e đã bán được hết hàng!

Còn rất rất nhiều các gian hàng khác nữa, ai đã bán hàng đều có tâm lý là muốn thu hút được nhiều khách, muốn bán được hết hàng và muốn có được lợi nhuận nên đôi lúc không tránh khỏi nhiệt tình thái quá. Tất cả đều có thể thông cảm được và chúc mừng tất cả các em vì đã dám dám biến những ý tưởng của mình thành hiện thực. Chúc mừng tất cả các em!
------
(còn tiếp)

...What will be will be...
hoa_huong_duong is offline  

Old 16-11-2009, 07:10  

KL$: 1.804
Awarded 2 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 42 thank(s)
Class: A12 (2008-2011)

sen đẹp ý ạ <3 hôm chủ nhật mấy đứa lớp em cũng đợi cho hs với gv về hết xg lên tự sướng cả hoa

1 Thank(s) babychan Thanks baongan_265 For 1 KL$:
baongan_265 is offline  

Old 16-11-2009, 07:45  

V.I.P

Awarded 81 time(s)
Sent 118 thank(s)
Received 60 thank(s)

Gian hàng Kimlien-ers - với mặt hàng chính là những chiếc áo phông là của lớp nào vậy mình chỉ nhớ là lớp cô Cao Hoài Nhơn.
Bài "Trường Kim Liên mến yêu của chúng em" bạn nào có không cho mình xin, hom nọ nghe hay quá lâu lắm mới được nghe chắc 2 năm rồi từ hồi lớp 11

1 Thank(s) Crabyleon Thanks vinhthanh1991 For 9 KL$: Lớp 10A9 đấy ạ
vinhthanh1991 is offline  

Old 16-11-2009, 08:27  

KL$: 58
Sent 1 thank(s)
Received 3 thank(s)
Class: A (2000-2003)

Chào các em. Anh là nhân viên công ty sự kiện - đơn vị thực hiện trọn gói các thiết bị phục vụ lễ kỷ niệm ( banner, bandroll, backdrop, hệ thống AT - AS, thiết bị trình chiếu, sân khấu...) đăng nhập vào diễn đàn để khảo sát ý kiến đánh giá của khách hàng sau sự kiện ( khách hàng thực sự của công ty là các bạn học sinh Kim Liên). Anh xin trả lời 1 số nhận xét của các bạn như sau:

Vietduc Male :Hát nhép và nhạc hay bị vấp

- Số lượng các bài hát nhép rất ít ,chất lượng và số lượng tiết mục biểu diễn trong ngày hội trường vừa qua là quá tốt so với một chương trình không phải do các đoàn nghệ thuật chuyên nghiệp biểu diễn và dàn dựng. Còn bạn Đạt thực sự là trong lúc lộn xộn ở bàn âm thanh đã đưa nhầm đĩa gốc chứ không có ý định hát nhép. Việc bạn ấy trở lại sân khấu lúc cuối chương trình là cả 1 sự dũng cảm, các em nên thấy được điều đó

- Âm thanh buổi sáng ngày 14 thực sự là có vấn đề nhưng buổi tối công ty đã cố gắng khắc phục và điều chỉnh. Chương trình buổi tối bị vấp chút ít là do BTC chưa có sự sắp xếp thứ tự đĩa thu từ các tiết mục biễu diễn, chỉ khi gần đến tiết mục các đội mới đưa đĩa lên nên có sự lộn xộn, ngoài đĩa còn có các thiết bị cắm ngoài như điện thoại, máy nghe nhạc làm cho âm thanh thiếu ổn định.

WeeD_KLNews1st Female :
Còn về nhược điểm thì mềnh cũng xin góp ý 1 chút... cũng giống như ý kiến của bboyHT (có phải bạn Hiệp hok nhẩy ): Phần sân khấu nhất định phải xem xét lại, phần đó quan trọng nhất nên cực kì cẩn thận, cái gì quan tâm thì quan tâm nhưng sân khấu có vấn đề là chết ngay đó . Hok thể kê bàn rồi ghép thành sân khấu như vậy đ.c, nhất là khi chân bàn bằng sắt và mặt bàn bằng gỗ, xong ở dưới hoàn toàn rỗng, phía trên cũng không có 1 lớp gỗ nào để đỡ mà chỉ che vải lên luôn. Rất may cho trường mềnh là không sao cả, chứ cả 2 đội nhảy rầm rầm như vậy, tình trạng xấu là sập sân khấu...mảnh gỗ có thể đâm xuyên qua lớp thảm rồi đâm vào ng`... ( hjxxx mềnh có nghiêm trọng hóa quá hok nhẩy hè hè hè căn bản con bé em nhà mình bị rồi... thủng ngón chân... nên mềnh lo zvậy) Mềnh cứ cố đầu tư thêm chút cho sân khấu nuột 1 xíu, hok lại có vđ gì hoặc cứ 1 tý lại lên ngắt chương trinhg để ktra rồi còn định cắt tiết mục nhảy thì đúng là... mang tiếng cực kỳ. Đó nh.c điểm là sân khấu thui còn tất cả mọi thứ còn lại với mềnh thật là tuyệt zời :X

- Quả thật sự cố về sân khấu trong đêm hội là lỗi lớn nhất nhưng xin đính chính với WeeD sân khấu không phải là bàn và mặt sân khấu không phải bằng gỗ. Sân khấu ở đây là các tấm kích thước 1,2m x 1,2m tiêu chuẩn của khách sạn 5* khung sắt chịu lực, mặt chất liệu nhựa đặc chủng có bồi thảm và trải thêm 1 lớp thảm cho đẹp. Và sự thực là sân khấu không bị sập, do các bạn nhảy máu quá nên có 1 tấm bị lệch chân nên bị vênh lên so với các tấm khác. Ngay lúc đó chương trình được tạm dừng và nhân viên công ty đã điều chỉnh lại sân khấu. Nếu sân khấu là bàn gỗ và bị sập thì cả chương trình đã phải diễn ra dưới sân. Em có thể thấy, sau đó các tiết mục nhảy vẫn diễn ra bthường trên sân khấu.

Cong_Tu_Ham_Vui :có vẻ như trường mình loa hơi bị zởm vì thế mà âm nhạc k dc rõnge như hát nhép ý

- Âm thanh nghe không được rõ đối với các bạn ngồi xa loa là chính xác và lỗi đơn giản nhất là do chương trình rất thu hút nên các bạn khán giả đứng dày đặc và sát loa nên che bớt âm thanh phát ra nhất là khi loa sub nằm bên dưới

vuacocaro Male :
Điểm trừ:

- Cô Hiền!

- Sân khấu làm như thế là hợp lý với diện tích sân trường và bề mặt sân rồi em ạ. Chiều dài sân khấu là 12m và chiều sâu là 3m6.
- Nên thông cảm cho cô vì 1 mình cô fải đảm nhận điều khiển nội dung của cả buổi lễ trong 2 ngày em hãy thử đặt mình vào vị trí của cô xem. Nhất là khi cô phải quản lý các bạn học sinh với cảm xúc nếu không có sự quản lý, có thể bùng phát bất cứ lúc nào

Có vài lời đóng góp với các em và thực sự các em nên cảm nhận được giá trị của 1 chương trình được thầy cô đầu tư kỹ càng, chưa chắc các trường khác đã có những chương trình như thế. Thành công của chương trình ( cả phần lễ và phần hội ) là điều thấy rõ. Còn bất cứ 1 chương trình nào từ chuyên nghiệp đến nghiệp dư đều có lỗi nhỏ hoặc to, mong các em không đặt quá nặng tâm lý vào các lỗi nhỏ để làm mất hình ảnh của 1 chương trình chứa đựng giá trị của 35 năm.

Chúc mừng sự thành công của lễ kỷ niệm 35 năm trường PTTH Kim Liên. Mong sẽ có dịp lại được hợp tác với trường

3 Thank(s) nevergivup Thanks nguyenle For 1 KL$: Thế này là quá đủ để hiểu rồi ạ
MrPaint Thanks nguyenle For 100 KL$: Anh ơi cho em xin cái contact của anh/công ty
WeeD_KLNews1st Thanks nguyenle For 1 KL$: ok anh ^o^ em cảm ơn phần đính chính của anh nhưng dù sao đi nữa sân khấu nhất định nên xem lại hoàn toàn ạ ... ^_^
nguyenle is offline  

Old 16-11-2009, 09:49  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

Quote:
Originally Posted by babyHT View Post
Tực ra cũng tại MC hôm ấy đọc nhầm làm ở chỗ mình mọi ng cũng nhao nhao là mạo danh, sau đó là kèm theo sự so sánh là nhảy thế này thế kia, dưng nói chung là được.
Bạn kool_boy chắc cũng bức xúc quá dưng mình bảo bạn này nhá, vỗ tay k nói lên được gì đâu. Bạn phải ửo dưới ngồi dưới ghê skhán giả, thfi bạn mới biết ngta nói gì nậhn xét gì.
Mình có thấy 1 đặc điểm là ctrình của trg mình chưa bao giờ thiếu tiết mục của KDC, mà theo mình nó là qua snhàm chán và cũ....

Khổ nỗi a Cờ bảo nó chán vì ko được vỗ tay, fải được vỗ tay mới là hay, ko được vỗ tay thì là "trò lố", tức là làm trò cười cho thiên hạ ý chị ạ

Hix topic trở thành chỗ mọi người cãi nhau rùi

PoPPiN TH - KLiC

2 Thank(s) vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: a đâu đánh giá qua tiếng vỗ tay đâu mà e đừng lấy MKW ra làm trò e ạ e đừng nghĩ mọi người đều phải biết MKW
WeeD_KLNews1st Thanks kool_boy For 1 KL$: Bảo H thôi mà... Stop nào !
kool_boy is offline  

Old 16-11-2009, 10:40  

KL$: 689
Awarded 3 time(s)
Sent 5 thank(s)
Received 8 thank(s)
Class: A12 (2009-2012)

Ngày hqua mang tiếng là tổ chức địa lễ 35 năm và prom nieght cho h/s nhưng thật sư em hơi thất vọng
Chương trình sẽ ổn nếu k có bàn tay của giáo viên thọc vào , méo mó và tồi tệ
Các bài hát chuẩn bị ttoots , hát tốt nhưng sân khấu để trống quá nhiều lần
Sàn sân khấu mang tiếng là đi thuê trông thì to , đẹp , hoành trnasg nhưng thất ra chẳng khác sân khấu đầu năm là mấy
Phải nói rằng hqua KLIC diễn rất tốt, đáp lại lòng nhiệt tình của khán giả vậy mà tại sao BTC lại không thích KLIC nhỉ ?
Hát nhép hay k cũng vậy thôi
Chuyện đã rồi Cái chính ở đây là tại sao mọi người lại nghĩ là hát nhép mà k phải là đĩa nhầm , đơn giản là phía BTC k ai chạy ra xl ., k có sự đính chính thì tất nhiên mọi người phải nghĩ xấu rồi
Hqa là ngày vui ma sao giáo viên và các cô ở BTC mặt mày cứ cáu loạn lên là thế nào ?
Nếu đã biết là đông thì chỉ sắp xếp cho BGK hoặc 1 ,2 hàng ghế thôi , còn dâu đẻ người ta đứng cho tiện , kiểu này thì..........
Chỉ thương mấy bạn xung kích toafvn bị ăn mắng

3 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks chiuchiu For 1 KL$: kon bé hâm =.="... NX kì kì chưa kìa >.<
LinhTyt Thanks chiuchiu For 1 KL$: sao nx lại vớ vẩn thế
H2Omelon Thanks chiuchiu For 1 KL$: chị hoàn toàn đồng tình với ý kiến của em
chiuchiu is offline  

Old 16-11-2009, 10:42  

Awarded 3 time(s)
Sent 5 thank(s)
Received 8 thank(s)

Ngày hqua mang tiếng là tổ chức địa lễ 35 năm và prom nieght cho h/s nhưng thật sư em hơi thất vọng
Sàn sân khấu mang tiếng là đi thuê trông thì to , đẹp , hoành trnasg nhưng thất ra chẳng khác sân khấu đầu năm là mấy
Phải nói rằng hqua KLIC diễn rất tốt, đáp lại lòng nhiệt tình của khán giả vậy mà tại sao BTC lại không thích KLIC nhỉ ?
Chuyện đã rồi Cái chính ở đây là tại sao mọi người lại nghĩ là hát nhép mà k phải là đĩa nhầm , đơn giản là phía BTC k ai chạy ra xl ., k có sự đính chính thì tất nhiên mọi người phải nghĩ xấu rồi
Hqa là ngày vui ma sao giáo viên và các cô ở BTC mặt mày cứ cáu loạn lên là thế nào ?
Nếu đã biết là đông thì chỉ sắp xếp cho BGK hoặc 1 ,2 hàng ghế thôi , còn dâu đẻ người ta đứng cho tiện , kiểu này thì..........
Chỉ thương mấy bạn xung kích toa`n bị ăn mắng
chiuchiu is offline  

Old 16-11-2009, 11:28  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

Lúc nhầm đĩa MC nên chạy ra và bảo:
- Vâng như các bạn đã thấy, do có một chút nhầm lẫn của ban tổ chức nên chúng tôi đã bật nhầm bài hát gốc. Và ngay sau đây, chúng ta sẽ thưởng thức giọng hát của bạn Đạt hay k thua gì bản gốc nhé

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 16-11-2009, 13:21  

Manager

Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)

Quote:
Originally Posted by chiuchiu View Post
Chỉ thương mấy bạn xung kích toafvn bị ăn mắng
Xin thưa với bạn rằng k có chương trình thành công nào mà thiếu bàn tay chuẩn bị của các thầy cô giáo cả . Không có thầy cô giáo thì ý tưởng vẫn mãi là ý tưởng mà thôi. Chúng ta đều còn rất trẻ, có sở thích của mình và cho rằng các thầy cô giáo cổ hủ hoặc k theo ý học sinh. Nhưng nhìn vào số lượng người tham gia, số lượng khách đến xem, chưa kể đến thu nhập của các gian hàng và nội dung chương trình thì đó là 1 thành công quá lớn rồi. Có ai từng nghĩ 1 ngôi trường nhỏ bé nằm trong 1 con ngõ nhỏ lại có 1 chương trình như thế chưa? Đó là sự cố gắng của rất nhiều người, đặc biệt là các thầy cô <những người k bh xuất hiện trên sân khấu mà nhường vinh dự đấy cho học sinh chúng ta>. Chúng ta nên cảm ơn chứ k nên nói như bạn

Về sân khấu thì nghe a ở trên giải thk bạn nhé

Còn về vấn đề hát nhép, theo mình, chẳng ai đi hát nhép lại cái bài mà có giọng ca sĩ hát bài đó bạn ạ . Vì vậy nếu hiểu cho bạn Đạt hát nhép thì thật sự khổ thân bạn í quá. Sự cố của 1 tập thể k thể đổ lên đầu 1 cá nhân đc.

Có lẽ các thầy cô ở BTC khó chịu vì áp lực của công việc là quá nhiều, chương trình làm 2 ngày với bao nhiêu nội dung như thế, con người chứ k phải máy móc nên cũng có lúc stress dẫn đến bực mình chứ. Bạn hãy đặt mình vào vị trí của các thầy cô 1 lần rồi bạn sẽ hiểu. Làm thầy cô đã khó, làm thầy cô tận tình công việc, hết mình vì học trò còn khó hơn bạn ạ

Sân trường phải xếp nhiều ghế vì buổi chiều có các bác cựu học sinh từ những khóa đầu tiên về thăm trường. Chẳng lẽ cũng bắt các bác...đứng và nge ca nhạc như lứa tuổi thiếu niên . Sân trường mình bé nên như thế là thành công lắm rồi

Giá như e còn bên tôi

1 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks tRuN For 1 KL$: Anh TR nói chỉ phởn
tRuN is offline  

Old 16-11-2009, 13:43  

Member

KL$: 176
Sent 2 thank(s)
Received 11 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Em chỉ tiếc là club KMC ko được xếp vào diễn buổi tối. T_T. Diễn chiều tuy vẫn có nhiều người xem nhưng ko hay = buổi tối. Bằng chứng là ko ai nhắc tới màn diễn của KMC cả. Híc
doccothanhmagic is offline  

Old 16-11-2009, 13:45  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Quote:
Chỉ thương mấy bạn xung kích toa`n bị ăn mắng
Bạn nên thông cảm cho các cô trong BTC vì chạy một chương trình lớn như vậy rất là căng thẳng.
Khán giả ko biết được hết những vất vả đằng sau việc tổ chức sự kiện nên dễ thấy là các cô khó tính.
Khán giả ko làm thì ko biết được nỗi vất vả của BTC.
Bạn thử nghĩ xem ột chương trình dành nhiều tâm huyết mà bị nhiều lỗi quá thì sao mà bình tĩnh được.

Một phần cũng tại khán giả ko có ý thức, đã đc nhắc nhở rồi mà vẫn cố tình, gây ức chế cho BTC thôi.

Bạn đừng nói là có giáo viên "thọc vào" làm cho "méo mó" và "tồi tệ".
Chưa có một chương trình nào đc tổ chức mà ko có sự giúp đỡ của các giáo viên đâu bạn à.
Chính các thầy, các cô đã có công rất lớn để đưa ý tưởng trở thành hiện thực đó.
Và mình cũng chắc chắn là ko có giáo viên giúp đỡ thì học sinh cũng ko thể tạo ra đc chương trình quy mô như thế đâu.
Mà mình thấy bạn cũng khó tính quá nếu nói chương trình "méo mó" và "tồi tệ".
Phản hồi của khán giả có nhiều nhưng ko nặng như thế này đâu.

Mà đâu phải là BTC ko thích KLIC như bạn nói? Mình ko biết bạn lấy thông tin ở đâu nhưng ko phải thế.

Chuyện xếp ghế thì rõ ràng là các bạn ko thể đứng cả buổi tối để xem được, chương trình này dài hơn NKL nhiều mà. Lại còn có rất nhiều khách mời là cựu học sinh đã có tuổi nữa, đừng quên điều đó. Bạn có thể đứng nhưng người khác cũng bị mỏi chân chứ.

Mình nghĩ bạn có lẽ đã hơi nặng lời khi nhận xét về chương trình như thế. Tất nhiên đó là quyền của bạn nhưng mình rất mong bạn có một cái nhìn thoáng hơn đối với chương trình và BTC. Dù sao thì chương trình làm đc như vậy là đã phải rất cố gắng rồi và thành viên BTC cũng rất vất vả.

Quote:
Lúc nhầm đĩa MC nên chạy ra và bảo:
- Vâng như các bạn đã thấy, do có một chút nhầm lẫn của ban tổ chức nên chúng tôi đã bật nhầm bài hát gốc. Và ngay sau đây, chúng ta sẽ thưởng thức giọng hát của bạn Đạt hay k thua gì bản gốc nhé
Nhưng lúc đó Đạt cũng bị tâm lí rồi, khán giả lại phản ứng nhiều quá thì sao mà trở lại ngay đc ạ
Lúc sau bạn ý lên vẫn còn run nữa là

Quote:
Em chỉ tiếc là club KMC ko được xếp vào diễn buổi tối. T_T. Diễn chiều tuy vẫn có nhiều người xem nhưng ko hay = buổi tối. Bằng chứng là ko ai nhắc tới màn diễn của KMC cả. Híc
Đáng tiếc là mình chưa được xem kĩ màn biểu diễn của KMC (do lúc đó mình đang phải chạy đi làm một số việc) nhưng mình thấy là lúc KMC biểu diễn cũng có nhiều khán giả xem mà. Có lẽ do chương trình buổi tối có nhiều chi tiết đáng bàn nên mọi người lỡ quên mất thôi. Vẫn biết là chương trình buổi tối là hot nhất nhưng mà bạn cũng đừng buồn. Chính màn biểu diễn của các bạn cũng làm điểm nhấn cho chương trình buổi chiều mà. Sở dĩ các bạn đc xếp diễn chiều vì chương trình buổi tối đã quá dài và một số tiết mục ko thể đẩy lên đc. Mình nghĩ như thế cũng hợp lí rồi. Dù sao cũng chúc mừng lần đầu tiên xuất hiện trên sân khấu trường KL của KMC nhé!

Kẹo!
...

1 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks Crabyleon For 1 KL$: Ý con bé chiuchiu nói là chương trình đang diễn ra có gì cô H nhắc thầm MC chứ hok nên nói loa to đùng đoàng như vậy...Khán giả ở dưới phải đánh dấu "?" khá nh` vì những câu chêm vào của cô H ...Dù sao cô H ệt lắm rồi :X cô ý thôi wa rồi wa luôn ^_^
Crabyleon is offline  

Old 16-11-2009, 14:17  

Member

KL$: 176
Sent 2 thank(s)
Received 11 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Thanks anh hoặc chị crabyleon. Em chỉ nói thế thui chứ KMC em đồng tình hết ý mà. Hí hí

2 Thank(s) Crabyleon Thanks doccothanhmagic For 5 KL$: Mình là nữ ạ Mà cứ gọi là Kẹo nhé
nguyenle Thanks doccothanhmagic For 50 KL$: Cho anh số contact của KMC nhé. Anh rất thích màn biểu diễn nhưng quên ko lấy số, hôm nào đó có thể nhờ các em biểu diễn ở 1 event nào đó
doccothanhmagic is offline  

Old 16-11-2009, 16:46  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

35 năm chỉ là cái cớ cho cựu hs tụ tập và các học sinh đang học tự sướng với nhau thui i-)

Bao giờ cho đến ngày xưa ....
ManUtd_4ever is offline  

Old 16-11-2009, 17:23  

V.I.P

Awarded 81 time(s)
Sent 118 thank(s)
Received 60 thank(s)

Chương trình tối thứ 7 còn thiếu xót đấy là điều tất ả chúng ta điều thừa nhận nhưng thối mọi chuyện đã qua rồi. Phải nói rằng chương trình này đáng nhớ hơn 30 năm rất nhiều
Quan trọng hơn một đêm biểu diễn hay vẫn là 1 dịp để 33 thế hệ trở về thăm trường, gặp lại thầy cô bạn bè ôn lại kỷ niệm đã qua về quãng đời học sinh thật đẹp
Một lần nữa mình xin cảm ơn những người làm chương trình !!!
vinhthanh1991 is offline  

Old 16-11-2009, 18:31  

KL$: 188
Awarded 2 time(s)
Sent 5 thank(s)
Received 4 thank(s)
Class: A5 (2007-2010)

lần này xem ra căng thẳng hơn NKL nhiều quá vậy, qua rồi thì thôi đừng cãi nhau nữa . Mà xem ra lần này là ko dc đi off ở tuần châu như hồi tháng 6 nhể
mà xao ảnh ọt clip chả thấy đâu (ở bên cái topic ảnh í), thùy anh up + viết báo cáo tường trình đi em
Ai có lòng hảo tâm đề nghị nhà trường tổ chức sự kiện gì đó vào cuối tháng 12 đầu tháng 1 đi . Mình muốn đi

Chia tay, tạm biệt và hẹn gặp lại !!
hailinh92 is offline  

Old 16-11-2009, 18:49  

Received 8 thank(s)

Ban CHIU CHIU co y kien de giao vien " thọc tay " vào à ? Thế thì bạn đến trường KIM LIÊN học làm gì, cần gì thầy cô dạy dỗ, bạn ở nhà thuê gia sư. Làm cái lễ kỷ niệm 35 năm với gia sư ấy, khi đó bạn là chủ, chả ai thọc vào. Chứ bạn có học Dân lập người ta cũng phải để giáo viên " thọc " vào bạn nhé.
Bạn CHIU CHIU giỏi chê thế thì yêu cầu Đoàn trường từ này có việc gì tương tự như 35 năm mời bạn tham gia, xem bạn làm ăn đến đâu??
timmy_time is offline  

Old 16-11-2009, 19:48  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

không thể phủ nhận 1 điều rằng có thầy cô giúp đỡ và cũng không thể chối 1 điều là có thầy cô thọc tay vào

ManUtd_4ever is offline  

Old 16-11-2009, 19:50  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Không nên nói theo kiểu có giỏi thì làm đi

Đây là topic cảm xúc nên mọi người bày tỏ cảm xúc về 35 năm thôi

Còn tri ân tình cảm vs thầy cô ta sang topic khác

Nhận xét chương trình ta sang topic khác

vuacocaro is offline  

Old 16-11-2009, 21:10  

Manager

KL$ (TOP! 32): 3.753
Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)
Class: GV (2007-2010)

Đọc mấy trang không thấy có nhiều cảm xúc mấy. Tôi thấy có vẻ giống như nhưng topic "truyền thống" của VN mình. Loay hoay mãi thì lại quay về chê bai, khích bác nhau.
Thân ái

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 16-11-2009, 21:31  

KL$: 22
Received 2 thank(s)
Class: A (1995-1998)

Bạn chiu chiu à:
Nếu bạn không muốn ai thọc tay vào thì hãy tự làm một chương trình của chính bạn.
Và nữa, đây là chương trình chào mừng 35 năm thành lập trường, mà nhà trường có phải khu đất hoang ai thích làm gì thì làm không?
Phải chăng ở nhà của bạn ai thích làm gì thì làm?
peace is offline  

Old 16-11-2009, 21:51  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Nghe như có mùi thuốc súng rồi.
To peace: bác nào mới lập nick để tranh luận vậy.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 16-11-2009, 21:55  

Received 8 thank(s)

bác PEACE là học sinh cũ, bao năm mới về trường, thấy ngày lễ và hội hoành tráng hơn xưa, đang rung rinh hạnh phúc, đọc bài bác CHIU CHIU mới lớp 10 nói thế này quá là đổ nước vào mặt, bác PEACE bực là đúng rồi. Nhưng bác Peace bỏ qua cho CHIU CHIU đi, trẻ con mới lớn. Nhiều năm sau nó sẽ nghĩ khác thôi.
timmy_time is offline  

Old 16-11-2009, 23:12  

Manager

KL$ (TOP! 22): 5.063
Awarded 11 time(s)
Sent 61 thank(s)
Received 74 thank(s)
Class: A9 (2009-2012)

Quote:
Gian hàng Kimlien-ers - với mặt hàng chính là những chiếc áo phông được thiết kế chào mừng 35 năm thành lập trường và khẳng định thương hiệu Kim Liên, mình nghĩ các e đã thực sự bỏ nhiều tâm huyết vào tác phẩm này. Với cái giá là 80k/chiếc, mình nghĩ các em đã thành công sau khi kết thúc buổi bán hàng.
Ui.. nghe xong cái này thấy thích thế. Cảm ơn chị . Gian hàng lớp em 10A9 đấy ạ.

_____

Mình thấy chương trình hay mà . thích mấy anh chị trình diễn phần đầu tiên, múa truyền thống của nhật thì phải
LinhTyt is offline  

Old 17-11-2009, 00:27  

Awarded 3 time(s)
Sent 5 thank(s)
Received 8 thank(s)

Vâng . Mọi người đã giải thik thì em xin nhận em sai
ý em k phải là gv THỌC vào mà hỏng hét mà có giáo viên làm mất ý nghĩa của ct

còn về ph` em
Cảm ơn thầycường vì nỗ lực của thày
cảm ơn côGDCD vì cô luôn sát cánh bên cạnh bọn con
Nhưng nói chung hqua em cảm thấy ct vẫn bị gò bó bị phụ thuộc nhiều vào giáo viên hơn hs .
Nhiều bạn cảm thấy hơi bực m` về vụ sắp giả mặc dù cô H đã nói trước r`
hs trường m` quá tuyệt vời \:d/
Thôi kê. Em sẽ để ý hơn trẻ người non dạ :"> các chú thím bỏ qua
chiuchiu is offline  

Old 19-11-2009, 18:29  

KL$: 25
Class: A4 (1990-1993)

mình nghĩ là lễ kỉ niệm như zaayj là tốt rồi, còn một số mảng như âm thanh hay sàn diễn, mình không có ý phản bác lại, nhưng trường mình mới làm như thế này có lần thư 2, có thể chưa co kinh nghiệm, nên thông cảm chứ
Pe_Trym is offline  

Old 19-11-2009, 18:32  

bình tĩnh cac' pồ ơi, sắp có chém nhau roài đó
Pe_Trym is offline  

Old 19-11-2009, 18:38  

thưa các pác, em mới vô nên ko bít sự tình ra sao, nhưng em thấy bạn Phan Đạt lúc sau hát rất hay, ko hề thua đĩa như vậy thì bạn ấy hát nhép để làm gì, hoàn toàn ko cần thiết. Em ủng hộ bạn Phan Đạt ^^
Pe_Trym is offline  

Old 20-11-2009, 06:28  

KL$: 28
Sent 3 thank(s)
Received 3 thank(s)
Class: A13 (2008-2011)

Mình vẫn còn nhớ cái cảm giác sau khi xem xong NKL, rất là thích thú phấn khích, trên đường đi về vẫn còn rất cảm xúc . Nhưng sau khi xem chương trình hôm 14, mình ko đc phấn khích như vậy Chắc tại hôm duyệt các tiết mục văn nghệ mình cũng đi xem nên cũng ko còn bất ngờ như NKL nữa với cả vẫn còn tâm lý là còn sáng 15 nên chưa lưu luyến lắm. Dù sao vẫn phải công nhận là chương trình kỉ niệm 35 năm hay hơn NKL nhiều (làm sau rút đc kinh nghiệm mà). Khối lượng các tiết mục lớn hơn và thể loại cũng rất đa dạng phong phú. Theo như mình thấy các chương trình ntn hầu như thiên về hát hò là chính nhưng chương trình tối 14 lại có rất nhiều tiết mục nhảy (hí hí mình rất thích xem các tiết mục nhảy ) rồi còn múa của lớp Nhật nữa chứ. Các tiết mục hát hò cũng phong phú có cả đơn ca, song ca, tốp ca hát cả liên khúc,... Nói chung các tiết mục đều đc chuẩn bị khá công phu Giá mà tiết mục của KMC đc biểu diễn buổi tối thì lại càng phong phú (ban ngày mình loay hoay với gian hàng của lớp nên chẳng xem đc tí gì ) Cũng có 1 vài hạt sạn như chuỵen moị ng phản ánh về cái sân khấu ý nhưng có 1 điều mà ko biết mng có thấy thế ko: mình còn lo cái cột cờ đổ hơn là sân khấu sập :-s Còn việc cô Hiền thì em chiu chiu nói có hơi gay gắt quá thôi chứ ý em ko fải có ý là các thầy, cô ko đc làm chương trình. Ai cũng thấy là cô Hiền xoay như chong chóng, công việc nhiều như thế, cô ko stress mới lạ, nhưng mà cái chuỵen nhắc nhở cô cũng có thể nhắc khéo sau cánh gà, ko nhất thiết fải nói to trc loa. Mọi ng cũng đừng nhìn em chiuchiu với ánh mắt quá tiêu cức rồi mắng em kắht khe như thế

Còn chương trình ngày 15 thì hay hơn rất nhiều so với mình nghĩ. Chương trình diễn ra quá hoàn hảo, ko có lỗi j cả. Các tiết mục rất hoành tráng, ng biểu diễn đông; trang fục, đạo cụ đc chuẩn bị rất công phu và chắc chắn là mọi ng đã fải tập luyện rất nỗ lực mới có thể biểu diễn khớp đến thế Phần diễn văn cũng ko dài lê thê, nói đủ những cái cần nói

chắc hẳn các cựu học sinh cảm xúc còn mãnh liệt hơn mình nhưng chẳng thấy mấy ng vào đây góp ý kiến Rất mong chờ đến 40 năm, lúc đấy mình cũng là cựu học sinh rồi, cảm giác cũng sẽ khác h

có những việc mình làm mà không thèm suy nghĩ trước
lại có những việc mình đã nghĩ rất nhiều mà ko thèm làm

2 Thank(s) vuacocaro Thanks H2Omelon For 1 KL$: cựu hs tiêu chí khắt khe hơn nhiều nếu đánh giá thì sẽ k còn màu hồng nữa
chiuchiu Thanks H2Omelon For 1 KL$:
H2Omelon is offline  

Old 20-11-2009, 19:42  

V.I.P

Awarded 81 time(s)
Sent 118 thank(s)
Received 60 thank(s)

Thực ra chương trình tối 14 cũng không để lại cho mình nhiều ấn tượng lắm. Đối với cựu học sinh thì về trường cũ chủ yếu là gặp giáo viên cũ gặp gờ bạn cũ ôn lại kỷ niệm xưa. Dịp kỷ niệm năm nay có nhiều thế hệ về đó là thành công lớn nhất. Xúc động nhất với mình là sáng 14 được găp lại thầy cô giáo cũ, mình mới ra trường nhưng quay lại nhiều cô đã về hưu, các cô còn chưa về hưu thi trông các cô cũng già đi 1 chút, có phải là ngày xưa mình vô tâm quá không. Gặp lại cô chủ nhiệm thấy cô mời thăm gian hàng lớp cô, mình buồn lắm. Bây giờ mình chỉ còn là học sinh cũ . Vẫn biết mình phải lớn, phải trưởng thành nhưng sao bây giờ lại buồn quá
vinhthanh1991 is offline  

Old 20-11-2009, 19:57  

Awarded 5 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 17 thank(s)

Xin chào cả nhà! Mềnh vừa nhắn tin chúc mừng 20/11 tới cô Hiền thì thấy cô Hiền gọi lại ngay cho mềnh... Cô tâm sự rằng hôm nay có đ.c 1 ngày nghỉ nên cô đã vào thăm 4rum chúng ta. Khi xem title này, cảm xúc chủ yếu trong cô là ĐAU LÒNG! Điều nầy làm mềnh thật sự phải suy ngẫm...

Vấn đề về các thầy cô rất nhạy cảm! Biết rằng các thầy cô chắc chắn không xì tin bằng chúng mềnh và luôn làm việc theo khuôn khổ. Nhưng cũng không vì thế mà phán xét rằng "cổ hủ - lạc hậu - nhà quê" Hãy thử đặt mình vào địa vị cô Hiền, cô Ngân hay tất cả các thầy cô khác, bạn sẽ thấy bạn phán xét sai. Các thầy cô đâu thể làm việc theo kiểu "tung hoành" như dân teen chúng mềnh bây h mà đều phải có khuôn khổ, có trên dưới, có nguyên tắc v...v... áp lực kinh khủng. Chính vì thế, cái mong muốn và ước ao lớn nhất của các thầy cô không hoàn toàn là Đlễ thành công vang dội... mà là muốn mọi người (những ng` đồng nghiệp và đặc biệt các hs...) hiểu đ.c nỗi thống khổ của các thầy cô. Xem ra mọi ng` có vẻ ý kiến nhất về cô Hiền Cô Hiền đã khốn khổ về Đại lễ, nhưng khốn khổ hơn là những ý kiến hok đ.c xuôi tai về cô trong thời gian gần đây. Cứ nghĩ rằng là cô Hiền là sếp mà sếp chỉ việc ngồi 1 chỗ chỉ đạo. Hoàn toàn sai! Để Đại lễ trọn vẹn nhất cô Hiền hok những phải lãnh đạo cụ thể về từng công việc mà cô còn chạy vạy ngược xuôi vì hàng đống sự cố phát sinh, rồi là sửa sag từng tiết mục cho các bạn (cái tay, cái chân, ánh mắt, cười như thế nào, nói như thế nào ...) cô Hiền cũng phải lo lót cho đầy đủ. Có thể các bạn là ng` hok trực tiếp nhìn thấy cảnh làm việc cực nhọc của cô Hiền, hay bạn là 1 trong những ng` bị cô Hiền quở trách do bạn chưa hoàn thành nhiệm vụ... nhưng cứ nhìn thấy mắt cô Hiền ướt nhòe rồi đỏ hoe, đi lướt qua VPĐoàn thấy cô đang gục xuống bàn, dáng đi thất thểu trên sân trường, đêm hôm cứ nằm lo nghĩ ... thì bạn không đặt đằng sau là dấu "?" hay sao? Hơn nữa cả 1 đống tiền của + công sức đổ dồn vào Đại lễ nên phải làm cho trọn vẹn hok tất cả chỉ là phù du, bọt bèo, vậy nên khi duyệt chương trình cô Hiền có khắt khe thì cũng nên hết sức thông cảm...

Cô Hiền còn nhiều cái khổ nữa mặc dù cô không nói ra nhưng mềnh vẫn hiểu... Căn bản mềnh đang phụ trách tờ báo KLNews đầy rẫy những khó khăn "quái gở" đến "tởm người". Dù bạn không trực tiếp nhìn thấy 1 biểu hiện mệt nhọc nào của cô H (gục đầu, chịu đói, khó ngủ...) vì khi đến trường cô Hiền luôn giấu đi. Cô Hiền khá mạnh mẽ và làm việc quyết liệt! Mềnh công nhận điều đó! Và để đáp lại, Đại lễ đã thành công vượt hơn mong đợi. Bạn là chuyên gia về prom, bạn là ng` khắt khe, khó tính hay bạn là những con người bất cần và chẳng thiết tha gì KL??? Nhưng có muốn hay không thì cứ phải công nhận rằng Đại lễ đã THÀNH CÔNG TRỌN VẸN. Việt Đức, AMS, CVA ... chỉ đ.c về quy mô và công tác PR rất "bài bản" nhưng về CHẤT thì KL ta đã vượt nhỉnh hơn rồi (theo ý kiến nhận xét từ anh Duck FPT) Mình cũng thấy thế thật! Tuy còn nh` điểm trừ nhưng KL mới làm lần II vậy thật sự là ĐỘT PHÁ.

Bik rằng mỗi ng` đều có ý kiến và cảm xúc riêng, nhưng nên căn cứ theo cơ sở về : Địa điểm, kinh phí, kinh nghiệm...v...v của KL ta để NXét sao cho chuẩn mực nhất. Đừng nên so sánh hay chê bai quá đà, KL sẽ có ngày vươn xaaa hơn nữa, chẳng qua là về vấn đề thời gian. Nói đến đây chắc nh` ng` cười bảo rằng "Thế thì còn lâu!" nhưng mềnh thật sự tin tưởng.

+XIN ĐỪNG bao h thấy ng` này ng` nọ chê bai mà hùa theo. Vì những ng` đó thật sự hiểu rõ cả 1 quá trình gian nan để có đ.c Đlễ đó? Lỡ đâu đó là những phần tử tiêu cực, chẳng thiết tha và yêu quý gì ngôi trường này? Lỡ đâu những ng` đó "chuộng" đẳng cấp của AMS, CVA... rồi nên KL có cố gắng như thế nào cũng hok lọt đ.c qua mắt xanh của họ?
+XIN ĐỪNG đánh giá "quá" khắt khe và chưa đúng chuẩn mực khi chưa thật sự hiểu, chưa thật sự chứng kiến tận mắt, tận tai những khó khăn cần vượt qua để có đ.c Đại lễ như vậy. Nhất là những ai ăn nói "chưa lành mạnh và trong sáng", từng câu từng chữ các bạn nói ra đủ làm ĐAU 1 con người... chẳng khác nào chà đạp và phỉ báng sự hy sinh và cống hiến của người khác !
+XIN ĐỪNG vì ghét hay có thù riêng với KL mà tìm mọi cơ hội để "đá" ngay chính ngôi trường mình đã - đang học !
+XIN ĐỪNG ngồi đó để chửi hay xét nét KL mà hãy biết tin tưởng thay vào đó !

Thầy-trò thời đại nay đúng là 1 mối quan hệ phức tạp ghê ng` mà MÂU THUẪNXÍCH MÍCH nhau vẫn là chủ yếu. Với hs, nên để ý 1 chút, thông cảm 1 chút, ngắm nhìn thầy cô 1 chút để hiểu thêm 1 chút về những ng` thầy ng` cô đó. Với thầy cô, con biết rằng cô Hiền, cô Ngân, cô Hạnh, cô Hải Anh, thầy Cường... cũng chịu ng` cực nhọc và thiệt thòi từ Đại lễ này, hs chúng con còn non dại, chưa làm nên chưa hiểu, ăn nói có đôi phần rất MẤT LÒNG các thầy cô. Con mong các thầy cô đừng chấp những lời nói đó, cũng đừng nên để tâm nhiều. Việc bây h cần nhất là các thầy cô nên NGHỈ NGƠI cho vui khỏe ạ ^_^ ( con là con vẫn bức xúc cực kì cái vụ sân khấu đó nhaaa x-( hixxx)

P/s:
+Mềnh thật sự hok bênh ai cả, mềnh chỉ thấy hợp tình hợp lý, thấy sao nói vậy, chẳng nhu cầu xu nịnh gì ai.

+Thú thực rằng trước đây (cũng khá lâu rồi) mềnh cũng là 1 thành phần "ma" và tiêu cực trong nhà trường. Mềnh đã từng rất ghét Đoàn và thề sẽ sống 3 năm THPT thật bình lặng "tôi sống cuộc đời tôi thôi"... nhưng khi trở thành 1 trong những "người đồng hành" của các thầy cô... thật sự thấy các thầy cô rất đáng mến! (Nhất là cô Hiền vừa vui tính vừa làm việc rất cẩn thận, tiếng cười cô thì giòn tan ^o^, thầy Cường thì vui tính thôi rồi, lúc cười rất là Cute + lovely -^.^-, cô Hạnh nói chuyện luôn có cảm giác vui đùa...)Các bạn cũng vậy thôi, đơn giản là vì lúc đầu chưa hiểu nhau, nhưng khi tiếp xúc rồi sẽ thấy cảm tạ trời đất đã cho mềnh có đ.c 1 ng` thầy 1 ng` cô như thế. Đúng thật có rất rất rất nh` lần các thầy cô khắt khe... nhưng cũng là vì nguyên tắc và khuôn khổ làm việc, đồng thời 1 phần nhỏ do ta làm việc chưa hợp lý nữa...

+NXét từ tốn, nhỏ nhẹ, có thiện chí !

+Vụ em chiuchiu ... rất tình cờ em ý là em gái kết nghĩa của con. Con đã chơi vs con bé khá nhiều. Nó thật sự làm việc nh` vs bên nước ngoài nên hình thành trong nó cái tính "thẳng như ruột ngựa", đánh giá khó tính và vẫn còn trẻ con bốc đồng... Con kính mong các thầy cô giáo thứ lỗi cho con em con còn dại quá, con đã mắng nó 1 trận té tát và nó cũng đã ngộ ra rất nh` điều. Kính mong các thầy cô thứ lỗi cho nhóc nhỏ đó ạ !^_^

1 Thank(s) robin Thanks WeeD_KLNews1st For 130 KL$: :p viết hay đó em :X

Old 20-11-2009, 20:44  

Manager

Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)

Tôi cũng k muốn nói gì nhiều. Nói về cảm xúc của mình về KL nhé, đó là cảm xúc từ trước tới nay chứ k phải chỉ về ctrinh` kỉ niệm 35 năm.

Mới đầu vào trường, ai cũng có cảm giác sao cái trường này nó "bé thế". Nhưng một thời gian sau tôi hiểu ra rằng trg` KL ta chẳng thua các trg khác ở điểm nào. Học tập ư? Hay các hoạt động ngoại khóa? Câu lạc bộ ư? Thầy cô giáo trẻ, tâm lý? Điều đó trường chúng ta k hề kém bất kì trường nào cả.

Thời đi học, một ngày ở trường ít nhất là 5 tiếng, thậm chí đợt Nắng Kim Liên, BTC còn đến từ 7h sáng và 9h tối mới được về nhà. Hàng chục con người trong 1 VPD nhỏ nhỏ, 1 cái quạt <vì năm ngoái 2 chiếc hỏng>, giữa cái nắng oi bức của những ngày đầu hạ, nhưng không ai trong chúng tôi cảm thấy mệt mỏi, chính ty của ngôi trg đã giúp chúng tôi làm thành công 1 NKL như thế. Và bây h là đến Đại lễ. Nhưng khác 1 điều, năm nay các cô đã làm điều vất vả đó hộ chúng tôi

Và bây giờ, dù đã ra trường, mỗi khi về trường cảm xúc đó lại trở về. Tôi chưa bao h coi mình là 1 ICON hay đại loại là 1 cái gì đó khi tôi ở KL và bh cũng vậy . Sao tôi phải cách biệt với mọi người khi KL có thầy cô giáo của tôi, các a chị khóa trước vui tính, nhiệt tình, các e khóa sau thì năng động và đáng yêu. Khi lên ĐH ai cũng mong muốn trở lại thời cấp 3 vậy, nhưng thời gian thì vẫn trôi, con người ta vẫn phải lớn. KL đã trở thành 1 gia đình thứ 2 thật sự của tôi rồi, nhớ những ngày mọi người đi ăn rồi đi hát cùng nhau, nhớ những buổi tá lả hồi ở tzo, nhớ bài Thôi đừng chiêm bao của cô Hạnh ,nhớ sự gần gũi của thầy Sơn hôm họp tổng kết NKL...và tôi còn nhớ rất nhiều

Tôi cũng mong các bạn-những thế hệ đang học ở KL bây h, và có thể là cả sau này nữa, hãy coi KL như 1 ngôi nhà của mình . Hãy để KL phát triển, k phải là 1 trường đứng đầu cái này cái nọ, mà vì Đại gia đình Kim Liên

Giá như e còn bên tôi

2 Thank(s) vuacocaro Thanks tRuN For 1 KL$: chưa đc trải nghiệm Thôi đừng chiêm bao mà càng xa trg càng y KL nhiều hơn e ạ
H2Omelon Thanks tRuN For 1 KL$: công nhận với anh là khi con ng ta (sắp) mất đi 1 điều j đó mới hiểu đc giá trị của nó. Những cựu hoc sinh như anh sẽ yêu KL hơn nhiều cái lũ hs trong trg như chúng em
tRuN is offline  

Old 20-11-2009, 20:48  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

Bài viết hay :X^^
Mình thấy diễn đàn luôn là nơi khởi đầu các sự mâu thuẫn

PoPPiN TH - KLiC

2 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks kool_boy For 1 KL$: lợn H ! Bài tớ hay bài a.TRung hay ???
vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: mâu thuẫn này chỉ là muốn cho lần sau tốt hơn tốt hơn và tốt hơn thôi
kool_boy is offline  

Old 20-11-2009, 21:17  

V.I.P

Awarded 81 time(s)
Sent 118 thank(s)
Received 60 thank(s)

Nhà trường tổ chức một lễ kỷ niệm hoành tráng thế là cố gắng rất lớn mục đích lớn nhất là để chúng ta thêm yêu mái trường này chứ không phải để khởi đầu những mâu thuẫn
Những nhận xét của các bạn phản ánh tình cảm của bạn với mái trường này. KL là KL không phải là Ams Việt Đức CVA. KL có bản sắc riêng của mình sao lại so sánh như vây !!!
Cảm xúc của mình về KL cũng khác các bạn, mình không được học ở KL 3 năm như các bạn mà chỉ có 2 năm thôi nhưng khi đặt chân vào mái trường này mình đã yêu nó ngay rồi. Hôm 14/11 về thăm trường mình có cảm giác như được về nhà vậy
Thật là bất công với các thầy cô giáo đáng lẽ cô phải nhận được những lời chúc mừng lời cảm ơn trong dịp 20/11 này vậy mà ......
Các bạn đừng quên đây không chỉ là dịp kỷ niệm 35 năm thành lập trường mà còn là dịp kỷ niệm 20/11 dịp chúng ta tỏ tấm lòng thành kính, biết ơn với các thầy cô giáo.
Cô Hiền em chưa có dịp học cô nhưng em xin được cảm ơn cô về những đóng góp cho trường Kl nói chung và đặc biệt là dịp kỷ niệm 35 năm nói riêng. Em mong muốn rằng cô sẽ quên đi nhưng nhận xét của các bạn hoc sinh còn bồng bột cô nhé. Nhân ngày 20/11 em kính chúc cô và các thầy cô trong trường mạnh khỏe và thành đạt
Hẹn ngày gặp cô tại mái trường KL
vinhthanh1991 is offline  

Old 21-11-2009, 00:22  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

Bài em weed viết còn nhiều điều thể hiện sự trẻ con và chưa suy nghĩ chín chắn lắm !

2 Thank(s) tradaham Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: mình ủng hộ ý kiến này!
WeeD_KLNews1st Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: ý hý hý hý ^o^
ManUtd_4ever is offline  

Old 21-11-2009, 01:15  

KL$: 188
Awarded 2 time(s)
Sent 5 thank(s)
Received 4 thank(s)
Class: A5 (2007-2010)

dù sao cũng là đóng góp ý kiến thôi mà. Nói thật mình ko tham gia được, chả biết chương trình thế nào hay cô Hiền làm gì vào hôm ấy, nhưng mà theo như mình tự cảm thấy thì cô Hiền rất tốt mà , như tên của cô í :X. Nếu mà cô có vô tình làm gì thì mình nghĩ đó chỉ là vì sức ép thôi, với lại nên đánh giá con người trên toàn diện hơn là một phút đấy chứ
Cô có đọc được những dòng này thì cô cứ yên tâm là ít nhất có con và chủ của cái tài khoản này rất là yêu cô :X. Bao h về con sẽ ra thăm cô, hí hí .
Thành A1 0710

Chia tay, tạm biệt và hẹn gặp lại !!
hailinh92 is offline  

Old 21-11-2009, 09:21  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Để tôi nói mấy câu vậy.
- Việc phát ngôn (thậm chí là bừa bãi) là thuộc tính cố hữu của tất cả các diễn đàn. Chúng ta không cần vì thế mà quá căng thẳng. Giữa việc ai đó mạnh dạn nói ra suy nghĩ của mình (để được góp ý) với việc để lại trong bụng thì theo tôi nói ra vẫn hơn.
- Sự việc (của mấy trang trước topic này) tôi thấy cũng không quá ghê gớm. Hơn nữa, tác giả đã "có nhời" rồi. Vậy có thể khép lại ở đây.
- Một lần nữa, các bạn cứ mạnh dạn phát biểu, trao đổi. Chúng ta đang hướng tới một Kimlien Community hiểu biết lẫn nhau, đoàn kết và thân ái.
Thân ái

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 21-11-2009, 10:05  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

@Weed:

Cả 2 đều hay mà^^

Số lượng ko liên quan chất lượng^^

(Bài của weed hình như đoạn trên kiến nghị các bạn về vấn đề phát ngôn bừa bãi, ở dưới chuyển ngay sang tinh yêu thầy cô giáo )

P/s: lại sắp có cãi nhau xem bài nào hay hơn đây

@ A Cờ :

Bỏ qua vụ kia a nhé, e trẻ con mà

PoPPiN TH - KLiC

1 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks kool_boy For 1 KL$: nầy nầy nầy H lại nghĩ tớ xu nịnh đi. Ng` ta nghĩ sao nói vậy thui đóa chả nhu cầu bênh giáo viên hay hs gì cả Bleu`
kool_boy is offline  

Mình cũng có đôi lời muốn nói.
Old 21-11-2009, 13:52  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)

Mình thấy bạn WeeD đã nói hết những gì cần nói rồi.

Mình chỉ muốn nói thêm là, đứng ở vị trí người xem và đánh giá khắt khe thì quả thực chương trình còn nhiều lỗi (lỗi như thế nào thì các bạn cũng đã đóng góp rồi) nhưng đứng ở vị trí BTC và có cái nhìn bao quát ra, mình cảm thấy chương trình kỉ niệm 35 rất đáng tự hào.

Nói riêng về các thầy cô đã làm nên thành công của chương trình, mình thực sự cảm thấy biết ơn các thầy cô nhiều lắm. Các bạn, những người đang phán xét một cách khắt khe đều là những người ko đc trực tiếp làm việc với các thầy cô nên các bạn ko thể nào hiểu đc sự vất vả của các thầy cô (Tất nhiên là có những người dù ko trực tiếp làm việc nhưng vẫn thông cảm với sự vất vả ấy).

Cô Hiền, người mà nhiều bạn nói như là "một lỗi trong chương trình" ấy thực ra lại là người đóng vai trò rất lớn làm nên thành công của chương trình. Trong các bạn mấy ai biết được suốt quá trình chuẩn bị cho ngày kỉ niệm, cô Hiền gần như ở trường cả ngày và chẳng có lúc nào nghỉ cả. Mấy ai biết được là cô Hiền phải luyện khổ sở như thế nào để dẫn chương trình văn nghệ cho ngày 15 (ai đc xem thì sẽ biết phải đọc lên bổng xuống trầm rất là khó), thậm chí ngay cả lúc ăn cơm hộp cũng lẩm nhẩm để thuộc. Có lắm khi cô nằm gục ra bàn vì quá buồn ngủ nhưng chưa nhắm được mắt vào lại ngồi dậy làm việc. Thậm chí việc gì cô cũng phải lo lắng đến (từ MC đến văn nghệ, người mẫu,...). Phải nói thật là cường độ làm việc của cô là vô cùng lớn và ko hề đc nhỉ chỉ để cho chương trình tốt đẹp. Vậy, cho dù trong đêm hội hay trong cả chương trình, cô có điều gì sơ suất, các bạn lại ko thể nhìn thoáng ra và thông cảm sao?

Không chỉ cô Hiền, ngay cả các thầy cô khác, những người thầm lặng đóng góp cho chưong trình, ko có họ thì làm sao có đc chương trình lễ kỉ niệm quy mô như thế.

Các bạn có biết rằng thầy Sơn, cô Oanh phải ở lại trường rất muộn để bao quát và lo lắng tất cả các việc ko?

Cô Ngân, dù đang bận chuẩn bị thi giáo viên dạy giỏi vẫn cùng với cô Hiền thực hiện chương trình, các bạn có biết nỗi vất vả đó ko?

Các bạn đã bao giờ nhìn thấy cô Chử Dung, cô Kim ở trong phòng học với các học sinh, cùng nhau dán cả nghìn cái bìa đĩa làm quà mất mấy tiếng đồng hồ chưa?

Các bạn có biết rằng trong lúc các bạn về nhà ăn trưa thì thầy Cường phải ngồi trong phòng khách hay VPĐ để lo phần hình ảnh cho buổi lễ ko?

Các bạn mấy ai biết được cô Dương Hạnh, cô Hải Anh toàn phải về nhà muộn đến mức ko chăm sóc đc cho chồng con chỉ vì lo cho gian hàng, người mẫu,... ko?

Các bạn đã nghĩ đến những vất vả của thầy Phong khi quản lí đội xung kích để giữ an ninh cho ngày hội chưa?

Các bạn đã thấy các thầy cô tập văn nghệ cho ngày lễ vất vả đến thế nào chưa?

Và tất nhiên còn rất nhiều thầy cô khác đã đóng góp cho thành công của chương trình mà mình có lẽ cũng chưa đc biết.

Chỉ những điều đó thôi, mình đã thấy các thầy cô quá tuyệt vời rồi. Có thể, nếu bạn chưa biết thì bây giờ khi biết rồi, làm ơn hãy có cái nhìn thoáng ra với các cô, có đc ko?

Dù thế nào, làm đc một lễ kỉ niệm như thế này ko dễ dàng gì và chúng ta cũng hoàn toàn có quyền tự hào. Ai từng nghĩ KL ko thể có một lễ hội cho ra lễ hội thì phải nghĩ lại. Chúng ta đang từng bước thể hiện rằng trường chúng ta cũng có thể có những ngày hội cho học sinh, ko thua kém gì các trường khác cả. Và các thầy cô đã đóng góp rất rất nhiều vào điều đó.

Thật ko may là ngày 20/11 mà cô Hiền lại nhận đc một nỗi buồn như thế. Mình ko biết các thầy cô khác đọc được sẽ còn nghĩ gì. Dù sao những điều đó cũng đc nói ra rồi, nhưng mình mong mọi người nên nghĩ lại một chút. Thứ nhất là để mọi người đừng phán xét khắt khe để rồi ác cảm với các thầy cô. Thứ hai là đừng để thầy cô nghĩ rằng KLnet là nơi hỗn tạp và nảy sinh nhiều điều ko hay.

@Cờ: Anh bảo em ạ? Suy nghĩ gì hả anh? Nếu mà là cái suy nghĩ "KLnet ko lành mạnh" thì ko phải, em ko suy nghĩ thế đâu.
Mấy điều này là cảm xúc + những điều tai nghe, mắt thấy và trực tiếp trải qua của em muốn chia sẻ để mọi người thông cảm cho các thầy cô thôi.
Thực ra là em cũng thấy nhiều ý kiến về thầy cô hơi quá.

Kẹo!
...

3 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks Crabyleon For 1 KL$: Bài mềnh viết bị chê là trẻ con >_< Thế bài của Kẹo vs anh Trung có người lớn hok vậy ta ? TT_TT
vuacocaro Thanks Crabyleon For 1 KL$: e cũng k nên suy nghĩ như vậy
H2Omelon Thanks Crabyleon For 1 KL$: theo như mình thấy thì việc j cũng có 2 mặt. Nếu ko nêu lên những ý kiến tiêu cực đó làm sao ng trong cuộc có cơ hội giải thích rõ, như thế mọi ng sẽ lại tiếp tục nghĩ sai. Mình tin là sau khi Kẹo giải thích mọi ng đèu thông cảm cho các thầy cô thôi
Crabyleon is offline  

Old 21-11-2009, 21:12  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

Anh không muốn bắt lỗi nhưng em đã có ý kiến thì để anh cho em Weed thấy 1 câu của em nhé ! Nguyên văn : "Chính vì thế, cái mong muốn và ước ao lớn nhất của các thầy cô không hoàn toàn là Đlễ thành công vang dội... mà là muốn mọi người (những ng` đồng nghiệp và đặc biệt các hs...) hiểu đ.c nỗi thống khổ của các thầy cô " Vậy cái này như thế nào ? Vì cá nhân hay vì tập thể ?

4 Thank(s) vuacocaro Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: suy xét kĩ quá
kool_boy Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: E biết là thể nào cũng có cãi nhau về mấy cái bài viết này mà
WeeD_KLNews1st Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: y hỵ :"> em v~ chưa hiểu ý anh lắm Nhưng em nghĩ sao nói vậy thôi mà anh ^o^
babyHT Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: ờ đúng ha, vầy là cá nâhn ròy
ManUtd_4ever is offline  

Old 22-11-2009, 11:53  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 20 thank(s)
Received 41 thank(s)

Mọi ng đừng cãi nhau nữa

PoPPiN TH - KLiC

2 Thank(s) vuacocaro Thanks kool_boy For 1 KL$: cẩn thận đó e
ManUtd_4ever Thanks kool_boy For 1 KL$: cãi nhau
kool_boy is offline  

Old 22-11-2009, 20:56  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

uhm anh biết em rất thương cô và mong mọi người hiểu cho cô . Nhưng việc tổ chức 35 năm là do nhà trường giao cho, dù có cố gắng đến mấy, vất vả đến thế nào nhưng không thành công thì đều bị kiểm điểm đều em ạ ! Nhiệm vụ của thầy cô là tổ chức lễ kỷ niệm thành công chứ không phải là mong muốn mọi người cảm thông cho mình ! Vì suy cho cùng, tổ chức không thành công thì mới cần thông cảm !

1 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: dạ :"> đúng là các anh vẫn chín chắn hơn nhiêu``` ạ ^o^
ManUtd_4ever is offline  

Old 22-11-2009, 22:00  

Received 2 thank(s)

Ý bạn là lễ kỉ niệm đã không thành công?
peace is offline  

Old 22-11-2009, 22:02  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

Ở khía cạnh là một khán giả thì mình thấy vậy đó ! À không thực ra ko hẳn ! Chỉ là tối diễn văn nghệ ngày 14 thôi

ManUtd_4ever is offline  

Old 22-11-2009, 22:02  

Received 2 thank(s)

Có phải ý bạn là lễ kỉ niệm đã không thành công?
peace is offline  

Old 22-11-2009, 22:03  

Received 2 thank(s)

Bạn thử nói xem như thế nào là không thành công ?
peace is offline  

Old 22-11-2009, 22:17  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

Tại sao trường lại yêu cầu ai có tiết mục biểu diễn phải thu đĩa để hát líp ? Nghe bảo vì chất lượng mic của nhà trường quá kém, không đủ đk đáp ứng ?
Tại sao loa lại chán đến như vậy ? Không bằng loa của các lớp thuê làm liveshow ...
Tại sao phần mix nhạc, ghép chương trình bị lỗi
Tại sao sân khấu lại gặp vấn đề ngay trong tiết mục nhảy đầu tiên ?
Tại sao mình lại nghe thấy khá là nh câu đại loại như : Nhạt vl, chẳng có đ' j ?

1 Thank(s) vuacocaro Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: trả lời câu hỏi cuối: vì họ đã đi xem các nơi khác và hình dung ra 1 sự so sánh khi về trg mình
ManUtd_4ever is offline  

Old 22-11-2009, 22:18  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Thế thành công trên 1 số phương diện và không thành công trên 1 số phương diện

Mình nghĩ là khi người ta làm chưa đạt cái j đó thì cần thông cảm

Ý bạn trên là buổi tối ngày 14 - mọi người gọi là lễ kỉ niệm thì phải ? Thì theo như nx thì đc phản ánh 1 ít trên topic này r mà

Mọi người có thể đóng góp ý kiến, chứ chất vấn nhau làm gì

vuacocaro is offline  

Old 23-11-2009, 09:42  

God Member

KL$ (TOP! 10): 7.998
Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)
Class: A6 (2008-2011)

có lớp nào thành công rực rỡ ở gian hàng ko ạ

Sống vì chính mình - Lyk Banana
lc2704 is offline  

Old 23-11-2009, 11:08  

Senior Member

KL$: 2.411
Awarded 11 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 11 thank(s)
School: KL hai sờ kun
Class: A10 (2009-2012)

Có lớp A11 nghĩ ra cái trò ''nhà ma'' hay phết. Tính sơ sơ lãi cũng đc 1-2 tr. Tiếc rằng trong trg` còn có nạn phe vé hoành hành tiền lãi chỉ còn vài trăm ( Hôm đấy e mất 10k mua đc hơn chục vé )
Nhg thế là thành công xuất sắc rồi

Lạy thượng đế bao giờ con hết khổ! - Tổ cha mày còn khổ mãi nghe con
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Y4N
Y4NPDA_a10 is offline  

Old 23-11-2009, 13:37  

Received 2 thank(s)

1.Tiết mục lip của Đạt là do sự nhầm lẫn về đĩa. Bạn ý đã quay trở lại vào cuối chương trình.
2. Loa chỉ bị chán vào sáng ngày thứ 7, đến chiều thì đã đc sửa và đến tối thì OK. Đôi lúc chán là do hs chen lấn vào khu vực loa, đã đc nhắc nhở nhưng vẫn tiếp tục chen lấn.
3, 4,5 " Bạn có chắc là tất cả các chương trình ở các trường khác là hoàn hảo, là 100% được khen ngợi, là không ai kêu ca gì?
Không có cái gì là hoàn thiện cả. Để có 1 chương trình như vậy nhiều người đã phải cố gắng, đã phải hy sinh thời gian, công sức, tiền bạc của mình. Có cần thiết phải phủ định sạch trơn như vậy không? Tôi không biết bạn có đóng góp, có tham gia gì vào chương trình này không, nhưng nói và nhận xét bao giờ cũng dễ hơn làm đấy bạn ạ!

2 Thank(s) vuacocaro Thanks peace For 1 KL$: thế còn tiết mục Tan Biến và 1 số tiết mục khác
ManUtd_4ever Thanks peace For 1 KL$: Chẳng chương trình nào hoàn hảo 100% nhưng cũng đừng thấp hơn 50% Còn về cái vđề ss với trường khác mình chưa baoh nói đến cả bạn ạ !
peace is offline  

Old 23-11-2009, 18:27  

Received 8 thank(s)

Quote:
Originally Posted by peace View Post
1.Tiết mục lip của Đạt là do sự nhầm lẫn về đĩa. Bạn ý đã quay trở lại vào cuối chương trình.
2. Loa chỉ bị chán vào sáng ngày thứ 7, đến chiều thì đã đc sửa và đến tối thì OK. Đôi lúc chán là do hs chen lấn vào khu vực loa, đã đc nhắc nhở nhưng vẫn tiếp tục chen lấn.
3, 4,5 " Bạn có chắc là tất cả các chương trình ở các trường khác là hoàn hảo, là 100% được khen ngợi, là không ai kêu ca gì?
Không có cái gì là hoàn thiện cả. Để có 1 chương trình như vậy nhiều người đã phải cố gắng, đã phải hy sinh thời gian, công sức, tiền bạc của mình. Có cần thiết phải phủ định sạch trơn như vậy không? Tôi không biết bạn có đóng góp, có tham gia gì vào chương trình này không, nhưng nói và nhận xét bao giờ cũng dễ hơn làm đấy bạn ạ!
Bạn PEACE thân mến, một điều bạn không nhận ra là những ai chê bai thì hiển nhiên không tham gia đóng góp cái gì cho chwowng trình. Vì có biết cái gì đâu. Có theo những người người làm chương trình trong suốt thời gian chuẩn bị đâu, ghé qua trường được vài giờ đồng hồ là nhận xét linh tinh, chẳng khác nào thầy bói xem voi ấy. Người ta có câu " con không chê bố mẹ khó, chó không chê chủ nghèo". Bước chân từ Kim Liên ra mà chê thì lần sau cho con cái vào dân lập hay mấy trường tuyển sinh đầu vào 45 điểm ấy. PEACE nhỉ?

1 Thank(s) vuacocaro Thanks timmy_time For 1 KL$: tiếc là những hs vào trời toàn trên 45 điểm khá xa nhóc ạ sang topic khác đi nhé
timmy_time is offline  

Old 23-11-2009, 18:28  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Tôi nghĩ là có thể lập 1 topic khác góp ý + rút kinh nghiệm cho đợt vừa rồi. Còn topic này vốn dĩ có tên là "Cảm xúc...". Hãy để cảm xúc tự nhiên là cảm xúc nhé.
Thân ái

Don't just dream, do!

1 Thank(s) vuacocaro Thanks Cuong_MA For 1 KL$: e nghĩ thầy nên close luôn đi ạ vì cảm xúc của ai làm chương trình cũng đã nói rồi, còn khách xem xong đến bh cũng quên mất cảm xúc lúc xem r ạ
Cuong_MA is offline  

Old 23-11-2009, 18:33  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

Quote:
Originally Posted by timmy_time View Post
Bạn PEACE thân mến, một điều bạn không nhận ra là những ai chê bai thì hiển nhiên không tham gia đóng góp cái gì cho chwowng trình. Vì có biết cái gì đâu. Có theo những người người làm chương trình trong suốt thời gian chuẩn bị đâu, ghé qua trường được vài giờ đồng hồ là nhận xét linh tinh, chẳng khác nào thầy bói xem voi ấy. Người ta có câu " con không chê bố mẹ khó, chó không chê chủ nghèo". Bước chân từ Kim Liên ra mà chê thì lần sau cho con cái vào dân lập hay mấy trường tuyển sinh đầu vào 45 điểm ấy. PEACE nhỉ?
mình mặc dù không tham gia vào BTC nhưng cũng theo sát chương trình 35 năm này và mình cũng chẳng phải không hiểu, không biết gì bạn ạ ! Còn bạn nói cái giọng con cái sau này vào trường dân lập thì mình cũng rất vui lòng cho con mình vào LTV còn bạn cứ là chó của trường Kim Liên đi

3 Thank(s) vuacocaro Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: còn mình sẽ tính cửa cho con mình du học
xiao_mi Thanks ManUtd_4ever For 7 KL$: miệng lưỡi anh HL k bao giờ lành cho được !
WeeD_KLNews1st Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: em so*. anh r0j` a. :-sssss
ManUtd_4ever is offline  

Old 23-11-2009, 18:48  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

M` thấy chương trình lần này ko thành công cho lắm!

@Timmy: vậy theo bạn, n~ ng trong BTC cứ tổ chức đc 1 chtrình thì k cần quan tâm đến ý kiến của mọi ng` và ngồi tự cho là mình thành công và k cần có ng` xem cũng như nghe??
ý kiến của họ cũg chính là đóng góp đấy!

Đó là ý kiến chủ quan của mình!

1 Thank(s) WeeD_KLNews1st Thanks tradaham For 1 KL$: mạnh mẽ và quyết liệt :">
tradaham is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan