Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 03-03-2004, 07:57  
chazy_chaz

KL$: 0.00

hmmmm,mọi ng` post về ng` trong gia đình nhiều wá rùi ===>em viết bài đầu tiên về ng` mà minh iu quí nhất nha'(ko fải trong family) okie?

hanoiwitch
Tui quen bà 1 cách rất chi là ngớ ngẩn Giang nhỉ. Hồi đấy tui đang cưa kon crazy_in_love, thế là kon Thư_ em họ tui nó mới bảo là bà quen kon kia. Thực ra hồi đấy tui cũng chả để ý lắm, chỉ biết kon em mình có 1 đứa bạn tên là Giang.
Xong rùi 1 hôm tui làm cho nó 1 cái ID trên YM, vừa login vào thì thấy bà gửi 1 cái mes là "nick nghe ngu wá"==>tui akay lắm==>add luôn bà vào xem kon này thế nào. Định chửi nhau với bà thì tự nhiên thấy kon hanoiwitch nó hiền wá . Thế là coi như tui quen bà từ hồi đấy. Nhưng cũng chả chát chít gì nhiều.
Rùi cuối hè lớp 9 ko hiểu tui nổi khùng thế nào mà lại chuyển tâm ngắm sang bà . Tui ko biết là tui có quyết định đúng hay ko nữa, nhưng mà ít ra thì sau đấy tui mới fát hiện ra biết bà là 1 đứa cực kỳ tốt+hiền he he. Thế là tui iu bà thật rùi.....
Bây giờ chuyện của tui với bà cũng chả đi ra đâu với đâu cả. Mà tui biết là bà cũng chả thích tui đâu (đau khổ wá ). Nhưng mà kệ, tui ko biết tui còn thích bà đến bao giờ. Thôi cứ chờ đến khi nào tui có đối tượng mới đã . (Hôm nay đang kưa em Ngoc Anh trường tui thì lại biết là nó có ng iu rùi đau khổ wá đi mất).
Tui kưa bà từ hồi đấy là khoảng ... hmm ... nửa năm rùi nhưng mà.......hix,khó nói wá. Thôi, nói chung là tui iu bà nhiều lắm . Tthế nhá .

PS: Lúc tui đang post bài này thì tui cũng đang nghe bài People That We Love đấy,hay cực :p.

From BCool: sozy chazy , B move cái bài của chazy vào đây nhé :p
From kw: Các mod và anh Xit đừng xoá, move hay edit bài này của chazy chaz nhớ. Mà cái này thằng bé nó viết thật lòng (việc thật ng` thật), nên anh chị em đừng xúm vào trêu nó nhớ. Thằng bé nó ngượng :p.
Cheers

Old 06-03-2004, 03:46  
B_Cool

B đọc nhiều bài trong board này thấy mọi người hay nhắc đến 1 giải pháp là " lúc buồn thì tâm sự hay buôn đt với bạn thân" hay chia sẻ chuyện của bạn mình để mọi người " quân sư " ( ko hiểu thế thật hay muợn chuyện bạn nói chuyện mình :"> ) -------------> sao ko nói về những người bạn của mình nhỉ ?
Topic này có thể gần như topic " dành cho những người tôi yêu " của AL , nhưng mà đây chỉ nói về bạn bè của mình thui . Hi vọng mọi nguời ủng hộ

Old 06-03-2004, 07:21  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Ủng hộ topic của chị Cun cái nhểy,..
Hì, ông à, bài này tôi muốn viết về ông, thằng bạn cấp 2 của tôi, thằng bạn thân nhất của tôi, bi giờ và mãi mãi ông nhỉ? :p
Tôi với ông học cùng nhau cấp 2, đến cuối lớp 8, tôi mới chú ý ông là cái thằng nào, , xem nào, hì, hồi đấy chắc do chuyện M với LA rồi H mà tôi mới nói chuyện với ông nhiều hơn nhỉ? Cũng chưa có gì, đén khi sang lớp 9, tôi ấn tượng mãi lần, tôi với D kẹp tóc cho ông, rẽ mái, trải tóc, từ sau đấy, ông rẽ ngồi lệch luôn, tôi đã nói với ông bao giờ là trông ông đẹp trai lên chưa nhỉ
Hồi di thăm quan của trường, lúc về trời mưa, ông đưa áo ông cho tôi, rồi còn đèo tôi về, đến hôm sau thì ốm luôn, ông cứ bảo tôi ông không ốm, nhưng tôi biết mà, :p,.. sau lần đấy, ông tin không?, tôi bắt đầu ...thích ông,... nhưng rồi, cái đợt 8-3, ông làm thiếop tay tặng tôi, và chuyẹn của ông với N, tui biết, tự nhiên thấy, kì kì, rồi chẳng hiẻu từ bao giờ chẳng còn thấy thích ông nữa,...
Mà tôi với ông thành bạn thân cũng thật là kì phải không? Đi phỏng vấn làm báo, rồi nói chuyện, thấy hợp nhau là độp một cái, tôi với bà thành bạn thân nhé, nghe kinh dị còn hơn là ngỏ lời yêu , nhưng mà không sao ông nhỉ, tui với ông thành bạn thân rồi,
Sau đợt đấy thì tôi với ông không hôm nào không buôn chuyện, trên giời, dưới biển, rồi tâm sự, kể lể, chán thì,....hát, tôi còn nhớ bài đấu tiên ông hát cho tôi là "Tình đơn côi", ...... sau đấy thành lệ, dù nghe ông hát nhiều bài khác, nhưng tôi chỉ thích bài đầu tiên ông hát đấy thôi, chỉ muốn nghe ông hát bài đấy thôi,... rồi, chúng ta lên cấp 3, vẫn cùng trường, nhưng tôi chẳng bao giờ được ngồi chung lớp với ông nữa cả,...mà dần thì tôi với ông ngày càng xa, có khi cả tháng chẳng nói chuyện một lần,....cứ xa dần xa dần,.. lắm khi tôi giận ông lắm, nghĩ ông chẳng quan tâm gì đến bạn bè cả, nhưng biết làm sao được lớn cả rồi mà,....
Có những đợt stress nặng, tôi lại gọi cho ông, cười thật tươi, rồi đòi nằng nặc ông hát bài "Tình đơn côi", ông không chịu, tôi đòi bằng được, nếu không thì tôi cho ông lên làm bạn cấp 6 luôn, :p, Thế là ông hát,...và tôi thì khóc, giấm dúi :p, nhưng rồi ông cũng biết, ông hỏi tôi bằng được,...rôi tôi lại vừa khóc vừa kể lể,....thành quen, cứ khi buồn là tôi muốn nghe ông hát, và cứ khi tôi bắt ông hát, là ông biết tôi đang có chuyện buồn nhiều lằm,....
Ngày Cụ tôi mất, ông gọi điện cho tôi ngay khi vừa về đến nhà, tôi chẳng hiểu sao ông biết thì ông bảo là do bạn ông thấy tôi khóc ở trường,...hôm đấy tôi nhìn thấy ông nhưng không muốn phiền ông,...nói chuyện với ông thấy đỡ nhiều lắm.,...
Ông còn nhớ sn tôi không, ông đến nhà nhưng tôi cố tình không về mặc dù tôi biết ông đến, phủ nhận có người quan tâm đến mình, tôi thật không tốt phải không ông?...nhưng tôi sợ ông trách tôi, sao ngày càng không ra gì,...sợ ông buồn,...
Nhớ giao thừa không ông? Năm nào ông với anh H cũng ngồi nhà tôi đến khi gần 12h mới về, năm vừa rồi, làm pudding cho ông với anh H, anh H bảo tôi là ông chạy cả ngày mồng 1, tôi nghiệp ông, tôi "tốt bụng" có sao đâu mà ông lại :"> đáng thương thế,...
Ngày tôi đi, ông đến tiễn tôi mà bạn đông quá, không nói chuyện được với ông, đến khi ông về cũng chẳng nói được gì, hai đứa ôm nhau một cái rồi vội vã quay đi, sợ ông thấy tôi khóc,... tối muộn, ông gọi điện, hát cho tôi nghe "Tình đơn côi" rồi bảo "hát cho bà nghe sợ sang kia không được nghe", tôi biết ông buồn,....
Sang đến đấy, đứa bạn đầu tiên mà tôi gọi điện cho là ông, tuy ko nói nhiều nhưng phải thông báo cho ông biết, ông là đứa duy nhất ko biết dùng net mà ,....rồi ông cũng,... lập hòm thư, tôi bất ngờ đấy, H bào là ông muốn lập hòm thư để chat với cả mail cho tui, xúc động thế, thế mà đến bi giờ vẫn chưa được cái mail nào, đúng là cái ông già này , bực chết được,....
Ông cũng sắp đi Mĩ rồi nhỉ, nốt cái Visa là xong, nhớ hôm đi interview, ông gọi điện cho tôi, bảo luyện tập, rồi tôi đưa ông đi thi, lần đầu tiên cho ông lái xe, híc, sợ gần chết, tập đi thêm đi nhé :p nếu không thì trình không bằng tui đâu ,....cố lên ông nhé, cố mà đi Mĩ được thì tốt,...
Ông có viết cho tôi, bảo phải cố học, yên tâm đi, tôi sẽ cố, hè này tôi chắc sẽ về, còn tiễn thằng bạn thân đi US chứ, mà cũng phải về nghe ông hát, :"> nếu không thì stress lắm rùi , ông iu nhỉ?
Chẳng biết bao giờ ông mơi biết lên mạng mà vào cái KLnet này nhỉ? dù sao tôi cũng chờ mong ngày nào đấy, lên KLnet và đọc được bài của ông,.... bạn tui ơi! Yêu ông nhiều lắm :p
Bạn "cấp 2"
Thanks

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 11-03-2004, 05:26  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

ẹ ẹ,bài nào của mọi người cũng dài dã man,em cũng phải góp mặt mới dc,cho mọi người biết là em cũng ko dốt văn mấy
bài viết này dành tặng cho KCnoodles:
Chi à,mới vào lớp 10 tao chả ấn tượng gì mày,nhưng càng về sau càng thấy kết mày quá chừng.Mày thì cũng ko xinh,ko đáng yêu nhưng ko hiểu sao tao rất quý mày .Có lẽ chỉ đơn giản vì mày là người luôn đem đến nụ cười và niềm vui cho tao,quá đủ để có 1 ấn tượng tốt về mày.Dần dà,tao khám phá ra là mày học rất dc,ko nư cái bản mặt ngu ngu của mày thể hiện.Rồi tao với mày hay đi học cùng nhau,rồi mày kể tao nghe chuyện mày kết thằng "Vẹo".Úi dời tao choáng lắm,nhưng tao chả nói dc gì,trái tim mày tự quyết định thôi mà.Tao rất vui vì mày đã coi tao là bạn thân ,là người đầu tiên mày dám kể mày thích ai.Hôm đó mày và tao buôn chuyện đến tận 11h,lúc về mà tao sợ quá,sao mình về muộn thế.Trên đường về tao rất vui,khi mà đã mở cửa dc trái tim 1 người sắt đá như mày.
Tao với mày là bạn thân từ đó.Rồi từ khi thằng "Vẹo " với con "Thừa" kết nhau,mày như 1 con điên.Lúc nào đầu óc mày cũng ko ổn định,lúc nào cũng chực bùng nổ ra.Tao ngồi cạnh mà cứ lo mình ko bảo toàn tính mạng.Rồi mày vào klnet,trút giận,chửi bới lung tung,tao ko biết khuyên mày ra sao.Tao cảm thấy bất lực,thấy 1 khoảng cách rất lớn giữa tao và mày lại dc hình thành như trước cái buổi nói chuyện đêm đó.Tao buồn lắm mày biết ko?
Tao mong 1 ngày nào đó,mọi chuyện qua đi,mong mày bình tĩnh lại,mong lúc đó tao vẫn là bạn thân mày.Thật lòng tao yêu mày lắm Chi à.Cố lên,tao biết mày ko phải là người yếu đuối như vậy mà.Tao luôn ở bên mày,luôn là bạn tốt của mày,và luôn sẵn sàng nghe mày kể lể mọi chuyện.
Hãy nhớ như vậy.

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 11-03-2004, 22:17  

Senior Member

Received 4 thank(s)

thêm 1 bài nữa nhé,dạo này mình có nhiều chuyện phải tâm sự quá.Bài viết này gửi cho Chazy Chaz
Vũ à,tớ với ấy quen nhau ko lâu,mới đầu cũng quen nhau chỉ vì chửi nhau,vì tớ nói xấu DL,người mà ấy từng kết.Rồi tớ biết ấy kết Giang,bạn tớ.Nhiều lần,tớ đã hỏi Giang sao ko thích ấy,nó chỉ trả lời là ko hợp.Ko giúp gì dc ấy buồn ghê.
Tình bạn của chúng mình bắt đầu đơn giản như thế.Những đêm online chỉ có mình ấy,tớ thấy đỡ buồn hơn.Nếu ko có ấy tớ chả biết kể với ai là tớ nhớ anh Gà thế nào,hỏi anh ý có online ko,rồi chả có ai làm tớ cười lên như ấy dc.Nhiều lúc nghĩ mà thấy ấy tốt ghê.
Cảm nhận của tớ về ấy là 1 người lạc quan,vui tính ,xởi lởi.Đặc biệt rất giỏi về PC và net,say mê LP và ô tô.Nói gì nhỉ?Tớ quí ấy lắm.
Cái hôm ấy cãi nhau với con Chi,sao mà tớ giận ấy quá.Ấy là cái đồ giận cá chém thớt .Giận nó giận lây sang cả tớ,đến hôm nay là 3 ngày rồi tình hình vẫn chưa bớt căng thẳng.Tớ tuy rất giận,nhưng vẫn phải xuống nước xin lỗi ấy.Vẫn kiêu,ấy muốn tình bạn chúng mình chấm dứt à?
Mấy cái con trojan ấy gửi cho tớ ,tớ ko cài lại win ,cũng ko diệt,để còn giữ lại 1 chút kỉ niệm về ấy,nếu chúng mình ko chơi với nhau nữa.
Ko hiểu đọc xong bài viết này tình hình có cải thiện dc tí gì ko,hay lại vô ích như những cái Offline message của tớ.Dù thế nào đi chăng nữa ,tớ vẫn coi ấy là bạn tốt.Tớ chỉ muốn ấy biết điều đó thôi.

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 11-03-2004, 23:14  
chazy_chaz

errrrr..tớ xin lỗi nhá chả biết post gì cả nhưng mà tại cái hôm đấy ấy làm cho tớ 1 kâu cũng akay lắm ,tớ ko muốn kông khai YM ở đây nhưng mà đại loại là như thế đằng nào mọi việc cũng qua roài mà,thực ra thì tớ hết akay ngay sau đó có .......5' nhưng mà tớ cứ thíck để 3 ngày như thế để hành hạ ấy tý đã :p gọi là cho nó thấm thía,lần sau đừng nói mấy kâu kiểu đó,mất lòng ng ta lắm :p thế nhá,coi như chuyện đõ giải quyết xong roài
***kon Giang nó bảo là ko hợp ah,chán nhỉ?mà sao ấy ko nói với tớ ?? bây giờ mới nói??

gaden83vnn: con gai' ma` no' da~ fai noi' truoc' roi`
gaden83vnn: chu' kem' lam'
gaden83vnn: nho' tra? loi` di
gaden83vnn: con trai ma` kem' the' thi` vut'
====>mình kém nhỉ :p :p

Old 12-03-2004, 21:45  
KCnoodles

bai` viết gửi cho pinopino thân yêu:
Ngọc à ! Tao cũng quý mày chẳng kém gì mày quý tao đâu.Hôm nay tao phải nói thật với mày 1 điều mà tao đã nói dối mày .Mày à , thực ra tao chả hề kết thằng " Vẹo" 1 ti' nào cả , chẳng qua là chỉ rất bình thường như những đứa khác thôi ! Nhưng hôm đó mày hỏi tao la` thích đứa nào trong lớp thì tao cứ nói bừa ra thôi vì tao thấy nó là thằng được nhất trong số n~ thằng bựa lớp mình chứ ko phải là vì tao thích nó ! Còn mày, tao cũng quý mày lắm , hi vọng là mày hiểu .Thì mới vào lớp tao cũng rất là bỡ ngỡ và trong con mắt tao lúc bấy giờ mày chỉ là 1 con bé loát choắt mà ko cần phải để ý.Nhưng càng ngày chơi với mày tao càng thấy quý mày bởi tính của mày rất vui , mày lại còn dễ thương nữa chứ!Từ hồi tao chơi cùng mày , tao đã học được rất nhiều điều từ mày , tao thấy mày rất tình cảm , ko như lũ bạn tao hồi trước ! Hôm tao đang ngồi khóc 1 mình mày đã ra động viên tao . Thực sự tao rất quý mày
Ngọc à , hồi trước tao có ý định xin chuyển lớp nhưng bi giờ thì chắc là ko bao giờ ! tao cứ nghĩ đến khi mà chuyển lớp, tao ko còn được đi cùng mày nữa , tao thấy buồn đến chết mất đươc .
tao hi vọng là bọn mình sẽ thân với nhau suốt kiếp này, kể cả tới lúc mày lấy anh Gà (hà hà). Tao chúc mày luôn hạnh phúc bên anh Gà!!!

Old 13-03-2004, 23:14  

Phá sản!

KL$: 0

Nghe các bạn kể chuyện thật là xúc động quá đi thôi !!! Cho tớ đóng góp với nhé:
Gửi cho Whereisthelove:
Mày ơi, mày còn nhớ lần đầu tiên tao gặp mày không? Bây giờ nghĩ lại thấy ngố quá đi....Hồi đó mới có lớp 6 à, tao ở nhà suốt ngày bị bố mẹ kêu là học dốt (!), rồi bố tao bảo có bạn Hà Mi con 1 bác ở cơ quan bố học giỏi lắm đấy, rồi hơi tí là bố tao lại lôi mày ra để so sánh.. Có lúc tao cáu còn cãi lại cơ, mà còn cáu mày nữa, chả hiểu con này là con nào mà cứ giỏi quá làm mình ăn mắng Rồi một hôm, hôm đấy bố tao đến chúc tết bố mày, tao lẽo đẽo đi cùng, và được diện kiến dung nhan mày...bây giờ thì tao chịu không nhớ cái mặt mày hôi đó ngố đến thế nào, cũng ko nhớ hôm đó tao với mày chơi cái gì với nhau, chỉ biết là tao quen mày từ đấy...
Rồi đến hồi lớp 8, mày suốt ngày đến nhà tao học thêm Toán, rồi dần dần cũng thân hơn một tẹo...Tao thấy mày là một đứa trái ngược hoàn toàn với tao, trái ngược đến mức không thể chịu được...Hồi đấy mày là bạn thân của bạn thân tao mày nhỉ ...
Rồi đến lớp 9, cuối năm lớp 9 ấy, tao với T sứt mẻ nhiều, buồn lắm, một phần cũng là vì mày nữa...T giận tao vì hay chơi với mày mà ko để ý đến nó...hồi đấy thì là nó hiểu lầm thôi, nhưng có ai ngờ sau này lại thành sự thật mày nhỉ ...
Rồi đến hè, ngày nào 5h sáng mày cũng đến nhà tao, và lần nào cũng phải....đứng ngoài cổng vì tao chưa ngủ dậy eo ơi hồi đấy tao thấy có lỗi với mày ghê cơ, nhiều lúc muốn dậy thật sớm để mày khỏi phải chờ thế mà rồi vẫn cứ..... vậy mà chẳng lần nào mày tức tao cả, eo ơi tao phục mày thật đấy... quý mày quá cơ !!! Rồi lại còn suốt ngày tao với mày với ông anh tao kéo nhau đi chơi, hè này vui ơi là vui ...
Rồi tao với mày suốt ngày dính với nhau từ bao giờ ý nhỉ? Có lẽ là từ khi tao với mày vào cùng lớp, còn T thì tách ra, thế là suốt ngày tao với mày đi với nhau như... 2 con a16 bây giờ ý
Mày ơi mày tao yêu mày lắm, mày ạ... Hồi trước có lúc tao yêu [] hơn cả mày nhưng đến khi mà [] bỏ tao thì mày lại là người luôn ở bên cạnh để an ủi tao, khuyên tao những lời khuyên thật "bổ ích" Lúc nào có chuyện gì không giải quyết được tao đều hỏi mày "Làm thế nào bây giờ hả mày? " lần nào mày cũng khuyên tao đủ kiều, và lần nào tao cũng....làm ngược lại nhưng mỗi khi có chuyện gì, tao đều muốn kể cho mày nghe và hỏi ý kiến, vì mày là bạn thân của tao mà, mày nhỉ ?
Tao với mày trái ngược nhau quá cơ, nhiều lúc phát cáu lên được, bạn thân gì mà khác nhau thế cơ chứ...cái xe vios này ...mày thì luôn theo feudalism, tao thì......lúc nào mày cũng phê phán cái kiểu "..." của tao, hic hic.... nhưng thôi, coi như tao với mày bù trừ cho nhau vậy...mà thỉnh thoảng 2 đồ thị hình sin cũng gặp nhau đấy chứ, phải không mày???
Hôm qua được tin chắc mày buồn....ừ tao nghe tin đấy tao cũng vui, nhưng cũng buồn lắm....tao ko hề nghĩ kết quả lại là như thế...đến khi tao với mày mỗi người một nơi thì sẽ thế nào nhỉ ? Dạo này tao thấy chán ghét nơi này, tao mất niềm tin vào rất nhiều thứ, tao thực sự muốn đi...nhưng phải đi mà ko có mày thì sẽ thế nào nhỉ ???
Mày ơi đừng buồn mày nhé, mày còn muốn đi ko? nếu còn thì cùng cố gắng nhé, thua keo này tao sẽ bày keo khác cho mày, giống như mày suốt ngày ngồi bày cho tao xong là tao ... ko làm theo í

YÊU MÀY NHIỀU ƠI LÀ NHIỀU Í !!! mày cũng thế, mày nhỉ?
crazyinlove is offline  

Old 21-03-2004, 23:49  
sweet_leo_208

Mình cũng vậy.. nhóm bạn của minhg quen nhau cũng rât tình cờ khi gặp nhau trên đường về.. và bây giờ ngày nào cũng thế, bọn mình bao giờ cũng về cùng nhau. Nếu đứa nào bận ở lịa trường một chút thì bọn mình cũng chờ một lúc rồi cả bọn cùng về cho vui. Tuy nhiều lúc trong nhóm có nhưng khó khắn tưởng như ko thể vượt qua nhưng cuối cũng nó cũng có một kết thúc tốt đẹp... Thật là vui khi xung quanh mình có nhưng người bạn tốt đến như thế.
nhóm mình với cái tên F family xề) bao gồm 1 gia đình. cực kì hiểu nhau luôn. Có ai trong nhóm hơi buồn một chút là cả nhóm quan tâm hỏi han cho ra, rồi an ủi... thật là hạnh fúc khi mình vào hoàn cảnh ấy. Mặc dù mình buồn nhưng xung quanh mình với những tấm lòng như thế lại làm mình thêm ấm áp, hạnh fúc. .. rằng giờ đây tình cảm giữa mọi người trong nhóm ko còn được như trước, nhóm chơi với nhau ko vui như trước nhưng mọi người vẫn luôn tốt với nhau... mình thật hạnh fúc.. lúc này mới thấy tình bạn thật đẹp.

Old 22-03-2004, 20:40  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Mi à,....
Chắc giờ này mày chưa dậy phải không? Giá mà tao top up rồi để gửi cho mày cái tin nhắn để lôi mày dậy nhỉ nhưng mà, :">, chưa top up hờ hờ,....
Tao chẳng biết bắt đầu từ đâu khi mà nói về tình bạn của chúng ta, không có điểm đầu và không bao giờ có điểm cuối (hay chí ít là tao hy vọng như thế mày ạ). Từ cái lần đầu tiên tao nhìn thấy mày, mày có biết là tao đã thấy yêu quí mày đến thế nào không (mẹ ơi còn nhanh hơn sét đánh [-o<) từ cái cảm giác đầu tiên nhìn mày cười thật ngố, tao thấy,....:">, yêu mày lạ thường :">,.....
Rồi tao chuyển về ngồi cạnh mày, và chúng ta đã ngồi với nhau như thế hết 3.5 năm cấp 2 phải không mày , đã có thật nhiều chuyện xảy ra mà chính tao cũng không thể nhớ hết,....những lần đi chơi, những buổi chuyện trò,.........cái duy nhất mà tao nhớ là tao với mày chưa từng cãi nhau, thật là lạ mày nhỉ? nhưng mà thật hay,....
Lắm lúc tao chẳng hiểu là tai sao tao với mày lại có 1 tình bạn kì quặc thế, không cãi nhau bao giờ, nhưng nhiều lúc chẳng hiểu có phải vì gắn nhau quá mà phải rời nhau ra không? Nhiều lúc tao với mày tồn tại sự lãnh đạm, ngồi cạnh nhau mà cả tháng không nói chuyện, mày mải mê với các mối quan hệ, tao 1 mình 1 cõi, ..... cứ bỏ ngơ nhau như thế, đến khi tự nhiên nhìn nhau, nói chuyện thì cả tao cả mày đều nhận ra rằng, đối với tao, mày là không thể thay thế, và với mày cũng vậy phải không?
Tao yêu mày nhiều lắm, mày có biết không? Dạo này mày có chuyện, buồn và khóc nhiều, lắm lúc tao thấy tao thật vô dụng khi không được ở bên mày, không thể ôm mày, hay lau nước mắt cho mày, ....... tao là đứa tồi phải không mày, giờ đây ngoài lắng nghe, tao chẳng có thể làm dù 1 chút gì đó thôi cho mày,.... sao tao tự nhiên thấy nhớ mày quá,.....
Những buổi đi chơi, truyện trò thâu đêm, chưa bao giờ tao cảm thấy chán khi nói chuyện hay là đi cùng mày,.... chưa bao giờ,.....
Lên cấp 3, mày khác quá Mi ạ, mày buồn nhiều và cũng ít cười hơn, tao nhớ đã từng nói với mày "Cái mà đáng giá nhất ở mày là cái cười nhìn ngu ngu, thế nên cười nhiều vào" , và tao rất hạnh phúc khi mày, nghe những gì tao nói,.... bây giờ mày của ngày xưa quay trở lại, tao vui lắm, nhưng rồi,.....mama cái thằng đấy, sao nó lại đến chứ , tao đã từng giúp mày vun đắp, nhưng tao cũng đã nói quan điểm của tao rùi mà phải không? Tao không thích mày có người yêu , mày có rồi bỏ bê tao, , tao chẳng muốn khi tao gọi mày thì mày bảo, tao đang đi cùng nó, , mày mà vớ vẩn tao cho nó đi luôn, ,...:p
Hôm nay tao nói chuyện với nó rồi, cũng không tệ nhưng,.....tao không thích, tao không muốn trao con bạn có 102 () của tao cho nó, nó là cái thá gì chứ? Tao mất 3.5 năm để có thể được coi là ko thay thế được với mày, trong khi nó chỉ mất có không quá vài ba tháng, mà đã ngang ngửa tao X-(, lửa giận phừng phừng, (cháy xém cả mặt )
Tao thật sự không muốn mày yêu thằng dở hơi đấy, (nó sao bằng tao được ) nhưng mà,.....nếu nó là người làm mày thấy bình yên khi ở bên nó,....thì ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> cũng được , tao cho mày dùng tạm nó đến khi tao về nhé! :"> Đến khi tao về thì thằng đấy cứ cẩn thận, tao đá nó bay khỏi tim mày , mày nhỉ he he
Càng thân với mày, tao càng hiểu tao ích kỉ thế nào mày ạ, giờ tao thấy ko muôn mày có người yêu, không muốn mày có bạn khác, muốn mày mãi mãi líu ríu với tao,....nhưng,.....cái gì đến nó sẽ đến, cuộc đời tao và mày chẳng thế cứ gắn nhau hoài được (tao mà là con trai thì , he he) đành gạt bỏ đi sự ích kỉ vậy ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>, tao mong những gì hạnh phúc nhất sẽ đến với mày,....
Nhưng mà thế không có nghĩa là, cái dây nửa trái tim mày sẽ cất đi đeo dây thằng đấy tặng đâu nha X-(, cái dây mặt đá đấy là đặt làm sẽ chẳng bao giờ có cái thứ 2,....cũng như tình bạn của chúng ta, "làm bằng đá và không có cái thay thế"
Tao biết, trên đời không gì có thể nói trước, nhưng nếu cho tao một điều ước, tao sẽ ước rằng được yêu mày mãi mãi, và được mày yêu cũng thế ,..... đôi khi tình yêu không nói bằng lời phải không, nhưng tao hiểu mày nghĩ gì và mày cũng thế , tao có không nói mày cũng biết lòng tao ra sao mà phải không
Ước hẹn hồi bé mày nhớ không? Đến khi lớn lập gia đình, con mày sẽ nhận tao làm mẹ nuôi :">, thế nên đừng có thấy tao sốt sắng chuyện :">, người ấy của mày nha, , bố của con tao sau này mà
Từ khi sang đây, tao mới gọi cho mày buôn được 1 hôm, 25' = 10 GBP, giá mà nó rẻ thì tao gọi về suốt cho mày híc, .....thui ko sao, được cái, tin nhắn thì ko đắt lắm , thỉnh thoảng nhớ mày quá thì lại send cái mess, I miss u với I luv u cho mày,....mà tao khi tự nhiên nhận được mess, của mày, bảo mày nhớ tao lắm làm tao cứ ,....xúc động đậy thế nào ấy , ngượng quá cơ ,.....
Giống như câu mà chúng ta thường nói phải không Mi, "Thank God, I hav U in my life"
Và bây giờ tao muốn hét thật to, câu mà cả mày cả tao đều hiểu :">, câu mà tao bây giờ hay nói với mày nhất và mày cũng vậy
Kết lại, tao sẽ dùng câu mà đã trở thành 'chuyện dụng' tao với mày "Calm down and smile, everything must be alright", tao tin mày hiểu và sẽ làm đúng những gì cần làm phải không
With much much love :">
Tao, Giòi Alex
(Người ta mà đọc thì tưởng tao PD mất )
P/S: Mày hãy luôn giữ cái mặt dây nửa trái tim nhé, giữ cả chữ T trên đấy, cũng như tao sẽ mãi giữ cái mặt có chữ D. Yêu mày nhiều,....

Alex Louise is offline  

Old 29-03-2004, 08:06  

Phá sản!

GỬI HAPPYGOLUCKY!!!
mày à. e hèm hôm nay tao đang chán đời nên sẽ làm một cái gì đó không bình thường. mày nghe nhé!!!

tao và mày khổ sở về nhau lâu đó chứ!!! ngồi canh nhau tới gần 1.5 năm. hai đứa " khá hợp' nhau nhỉ?? mày nói lắm suốt ngày, còn tao hôm nào được ăn no ngủ kĩ thì cũng đâu kém nhỉ?? mày suốt ngày cười như đười ươi còn tao thì... mày thông cảm tao suốt ngày trong tình trạng ngái ngủ thì cười sao nổi. đừng cằn nhằn mãi nhé!!
tao không biết nếu phải xếp loại tình bạn thì friendship của bọn mình thuộc nhóm nào nữa. chẳng quá thân thuộc như chị em chẳng quá hời hợt như người dưng, chẳng quá thân để mỗi khi nươc mắt rơi là có bờ vai của nhau. nhưng tao tin rằng tb này sẽ lâu dài lắm lắm.

mày ơi tính tình tao kì lạ , khó hiểu thất thường nên có gì bỏ đi nhé. cứ nói thẳng nói thật ... tuy tao sẽ tức giận nhưng tao mau wên lắm. còn mày cũng thế nhé!! có gì là đá thẳng đó.

à sắp kt hoá rồi. làm ơn học hành chăm chỉ nhé............để tao còn chép bài nữa chứ. thanks trước!! còn hehhe cái này hay lắm: sắp sn tao rồi , làm ơn có ý kiến nhé!!
chúc mày mãi là một cô bé " happygolucky"
bạn cùng bàn
CÒI
zaza is offline  

Old 31-03-2004, 14:40  

Phá sản!

Gửi babysadlove !

Mày,đúng là một thằng bạn tốt của tao.À ờ,vì mày là thằng bạn tốt của tao,...ừm,nên mày cũng hiểu rõ rằng tao dốt văn đến nhường nào ! Thế nên...
... Nhưng mày biết không, mày luôn là người bạn thân thiết nhất của tao. Thật đấy ! Hôm nay ở chỗ Công Đoàn,mày khen con na trông ... ..., mặc dù hơi bị ức chế nhưng mà tao vui lắm .Rồi lúc tao mất một bữa 8$, ngồi ê ẩm dưới đất,mày đỡ tao dậy,mặc dù lúc đấy tao nói hơi nặng lời với mày vì đang đau ko thể đứng lên được nhưng tao cũng cảm động lắm ! ... Hic hic !
Cảm động thế đủ rồi,tao buồn ngủ wá ,wớ wớ.... À,còn chuyện này nữa,đừng vì tao mà mày mất đoàn kết với mẹ với lại cái na đấy nhớ !

Tao,chính tao,không ai khác ! <---
lovable_devil is offline  

Old 01-04-2004, 01:41  
loveyou

Gửi....
Sao 2 đứa quen nhau muộn thế nhỉ? Càng nghĩ càng thấy tiếc... :-s .
Đầu năm học lớp 11, đáng lẽ mình đã không đi học nữa vì bít là cuối tháng 9 là đi du học rồi...bố mẹ bảo ở nhà nhưng tôi vẫn xin đi học tiếp vì đến trường vui, chơi với bọn nó nốt mấy ngày..
Đi tập quân sự cũng vui, nhưng thực sự lúc đó tôi vẫn chưa biết bạn là ai...trong đầu không có khái niệm về "một ai đó" lớp bên cạnh.. Hết tuần học quân sự, đi khai giảng xong đã định rút học bạ nhưng nghĩ đến cảnh chẳng bao giờ học với bọn nó nữa nên lại thôi..cứ cố đi học đến ngày cuối cùng ở VN.
Hôm đó là thứ 4...mấy đứa ở lớp đang đến chơi vì sắp đi (thứ 2 tuần sau là đi mừ ) Rồi bạn gọi điện...quen nhau được 5 ngày trước ngày xa VN..chỉ có vậy..chỉ để đủ nhớ được khuôn mặt người bạn mới...lúc đó mới bít bạn mới vào trường...còn bạn thì đã biết mình từ ngày đầu tiên mình đến trường tập quân sự. :p Rồi ngày xa VN cũng đến...sang đây bạn vẫn giữ liên lạc với tôi, là người quan tâm đến tôi trong những ngày đầu tiên tôi xa nhà....biết hỏi han, quan tâm đúng lúc và không chỉ coi tôi là một người bạn nữa...Chẳng biêt từ bao gìơ trong đầu tôi bạn là một hình bóng mà mỗi khi bạn không online lại có người lo lắng... :-s Tết đến, được về chơi hơn 1 tháng...lúc đó mới là lúc tôi và bạn nói chuyện nhiều...quan tâm đến nhau nhiều và hai đứa thân nhau lắm. Không chỉ là "một người bạn mới quen" nữa...tôi và bạn không coi nhau như vậy nữa Thật hạnh fúcnhưng thời gian để tôi và bạn được bên cạnh nhau quá ngắn ngủi....Về rồi sẽ fải đi...lần này tôi đi đã có người ở nhà buồn, nhớ..cảnh người đi người ở thật buồn...Đến bây giờ TC giữa tôi và bạn có lẽ vẫn như trước fải không? CŨng đã có nhiều chuyện xảy ra nhưng rồi lại vui vẻ...Nhiều lúc tôi tự hỏi sao bạn lại chơi với tôi...biết tôi sắp đi mà còn chơi làm gì...buồn lắm mà..fải nhớ nhiều..buồn nhiều fải không??? Rồi thời gian sẽ làm cho chúng ta thích nghi hơn thôi...hãy mãi mãi giữ lấy những gì đã có và làm đep hơn những gì trong tương lai...Tôi mãi mãi nhớ về bạn....Cám ơn ngưòi bạn tôi quen..quen vội vàng và bất ngờ...
Gửi tới người tôi nghĩ đến đầu tiên khi thức giấc và nghĩ đến sau cùng trước khi đi ngủ

Old 03-04-2004, 00:06  

Unverified Member

Miss ko bít Miss nên gửi cho ai bây giờ nữa? Miss và anh ấy đã từng rất ... hạnh fúc nhưng tất cả đã qua giờ đây Miss và anh ấy ... có lẽ gọi là bạn cũng ko đúng vì cả 2 đã ko còn nói chuyện, dù Miss rất muốn nhưng ... anh ấy chắc là ko muốn. Hơn nữa bây giờ từ khi chia tay với Miss anh ấy đã có ko bít bao nhiêu mối tình nữa nên có khi anh ấy còn chẳng bít Miss có tồn tại hay ko nhưng ... Miss vẫn nhớ đến anh ấy dù Miss và anh ấy yêu nhau chỉ trong 1 thời gian rất ngắn nhưng anh ấy lại rất có ý nghĩa vì anh ấy là người đầu tiên Miss nhận lời yêu và là người đầu tiên cho Miss cảm nhận được cái gọi là được yêu Miss ko hối tiếc vì Miss đã nhận lời yêu anh ấy dù người ta nói thế nào về anh ấy đi chăng nữa. Anh ấy ko fải là người hoàn hảo, có thể ko fải là người tốt nhưng ... điều đó ko quan trọng. Miss chia tay anh ấy và Miss cũng ko hối tiếc vì Miss muốn thế và có thể lí do Miss và anh ấy bây giờ khó nói chuyện có lẽ cũng tại Miss nhưng... Miss chỉ muốn nói với anh ấy rằng Miss cám ơn anh ấy nhiều (có thể anh ấy sẽ ko đọc nhưng dòng này nhưng Miss vẫn muốn viết những jì Miss nghĩ). Anh đã giúp Miss hiểu ra được rất nhiều điều mà trước đây Miss chưa từng biết đến

Miss còn muốn gửi những dòng này đến 1 người khác nữa (Miss cũng ko biết người ấy có thể đọc được nhưng dòng này ko nữa) nhưng đối với Miss người ấy, ít nhất là cho đến bây giờ là 1 người rất có ý nghĩa và rất quan trọng. Có thể Miss đã ko tỏ ra và cũng đã ko để cho người ấy thấy được rằng Miss quan tâm đến người ấy như thế nào. Miss muốn người ấy hiểu rằng Miss hiểu người ấy yêu Miss thế nào nhưng... Miss ko thể nói Miss yêu người ấy khi Miss ko chắc chắn, Miss ko muốn mắc lại sai lầm cũ nữa mong là người ấy sẽ hiểu và chờ được Miss (nếu người ấy ko muốn chờ thì Miss cũng ko níu kéo vì Miss biết ko thể thay đổi được tình cảm của người khác). Miss biết Miss là người có vẻ lạnh lùng và ko quan tâm đến người khác nhưng hãy hiểu cho Miss vì Miss ko thể làm khác được, Miss ko thể thay đối Miss được. Miss chỉ muốn người ấy biết hiện giờ trong Miss có người ấy, Miss ko muốn người ấy so sánh mình với người cũ của Miss vì mọi chuyện đã qua rồi Miss ko muốn nhắc lại nữa ... tất cả đối với Miss chỉ còn là kỉ niệm. Và còn 1 điều là Miss ko coi thường người ấy 1 chút nào đơn giản Miss là 1 con người như thế và
nếu người ấy yêu Miss thì hãy chấp nhận con người thật của Miss

Miss muốn nói với người ấy rằng chính người ấy là người đã giúp Miss vượt qua được lúc mà Miss khó khăn nhất, chính người ấy đã giúp Miss quên đi được những điều Miss tưởng chừng ko quên được vì Miss đã được người ấy yêu, chính người ấy đã cho Miss sự dũng cảm để nói chuyện được với ba mẹ Miss .... và còn nhiều điều nữa mà người ấy đã đem lại cho Miss.

Miss sẽ ko bao giờ quên người ấy và mong rằng người ấy cũng thế

Nếu người ấy đọc được những dòng này thì hãy nói cho Miss được ko? Nói cho Miss biết người ấy có hiểu Miss muốn nói jì ko? và hiểu như thế nào? Miss sẽ nhắc lại 1 lần nữa ... đối với Miss bây giờ chỉ có người ấy - 1 người đặc biệt trong Miss
Miss_Independent is offline  

Old 08-04-2004, 02:44  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

... gửi cho 1 thằng bạn cùng lớp !
MC :*, mày ơi! Tự dưng tau lại cảm xúc quá, tại tau quý mày quá mà :"> ... khổ thế đấy .
Nghe cái nick MC -->kul phết mày nhỉ , nhưng có mấy ai lại hiểu đc ý nghĩa sâu sa mà thâm nho nhọ đ** ấy nếu tau ko giải thích :">. Thôi thì cứ để thế rồi gọi mày bằng cái nick này nhé :">, ai lại nói thẳng ra, thô chết .
Tau iu lớp mình lém (cái này thì ai chả thế mày nhỉ ), nhưng đặc biệt là con zai lớp mình :">, nếu mày đọc đc bài này thì chắc chắn mày sẽ biết tau quý mày nhất trong số đó . Đầu tiên thì cứ nói là mày đẹp zai nhứt đi, lại dáng tuyển nữa ... [-o< (tau đang lăng xê hộ mày đây này <-- thoả mãn nhá ), nhưng hơn cả là cái tính vừa trẻ con... lại vừa người nhớn của mày... , yêu lắm cơ! (hihí , nghe đc thì đừng có mà chạy đi "bắt con nai trong rừng mơ... tưởng") Chỉ trong những dịp gần đây tau lại càng quý mày hơn, mày ạ! Mày làm tao xúc động lém đó . Chẳng hiểu sao cứ mỗi lần nói chuyện với mày, tau đều cảm thấy vui vẻ, cứ nhăn nhở suốt thôi :">, mày nói chuyện hay quá mà . Tuy rằng nhìn mẹt mày cứ đần thối ra, ngố ơi là ngố :">, lúc đấy trông mày cứ như thằng trẻ ranh ý ... thế mà lại có lúc trông mày rõ chững chạc, người lớn , nam tính hết chịu nổi ... mà hình như lúc nào mày cũng galang với các girls thì phải , hèn rì ối nàng chít :">... . Tau rất thích cái bộ dạng này của mày :p, kết lắm đó !
Dạo trc mày cứ nghĩ tao ko bít bùn là rì , giờ chắc thay đổi quan điểm rồi nhể . Mấy bữa rồi, mày thỉnh thoảng lại chạy ra chỗ tau hỏi han :">, làm tau hết lun... Tuy mày ko biết j về chuyện của tau nhưng cũng an ủi tau, làm tau xúc động quá , yêu mày ghê ... Cứ mỗi lần thấy thế mày lại vỗ má tau bôm bốp , lại còn có cái trò gãi gãi ở phía dưới cằm nữa chứ :">, véo má, quàng cổ, nói mấy câu âu yếm... chết người, ngay cả người yêu của nhau chưa chắc đã lãng mạn như thế ý chứ mày ạ :">, mày làm thế làm sao tau bùn đc nữa. Cái kiểu vỗ về dễ thương, chạy ra ngồi cạnh rồi thì thầm: "Thế nào đã hết buồn chưa?", còn cái vẻ mặt thì e thẹn... ko biết còn có thằng bạn nào có thể như thế ko nhỉ? Đc cái lớp mình sống tình cảm , nên cứ có ai bùn bùn thì cả lũ cứ kéo binh đoàn ra mà thăm hỏi vỗ về nhau :">, pha trò cho đến khi nào nhe hết cả răng ra thì mới tha cho ... May mà mày chưa có người yêu :"> (í mà đâu phải, mày chưa "yêu người" chứ ko phải là chưa có "người yêu" )... thế nên Mày là thần tượng trong tau rồi đó MC ạ :">!
Câu cuối nè: Yêu mày nhiều nhiều nhiều.... Bạn tốt nhé mày !
Ot_ngot is offline  

Old 10-04-2004, 07:05  
dolalovely

thực sự năm nay mới vào lớp 10 nhưng Ok đã có 1 tình bạn rất đẹp
.Những lúc Ok và hội 11 còn đi chơi thật vui vẻ nhỉ .Tao ko biết nói gì hơn là câu TAO YÊU BỌN MÀY RẤT NHIỀU NHÓM 11 Ạ .
mặc dù chúng mình đã biết bao lần cãi nhau vì những chuyện rất là vớ vẩn đúng ko ?nhưng tất cả chuyện đấy đã qua rồi để nhường lại cho những ngày chúng mình chơi với nhau . nhưng hôm nay thực sự tao rất rất buồn vì cãi nhau với Sida và Linh . Linh và si đa ơi nếu Ok có gì sai thì cho ok xin lỗi nhé OK YÊU SIDA LINH MAI QUYÊN NHIỀU NHIỀU

Old 15-04-2004, 02:49  
oak

ui mọi người ơi em bị ăn điểm kém chia sẻ tâm sự ơi ai có thể dạy tôi làm toán ko ? điểm em kém quá thể luôn, hu! hu! ui mọi người ơi em mới vào lớp 10 nhưng thấy bạn bè rất chi là thân thiện mọi người tốt ghê ha,

From Alex: Chị thật sự không hiểu em đang nói cái gì, mong em cắt nghĩa nó ra, dùng dấu câu nữa nhé! Và bài này có lẽ em nên post sang box Học tập, mọi người sẽ giúp em tốt hơn , thanks

Old 13-05-2004, 21:25  
kiki

Gửi người tôi yêu !
Tôi và người đấy đã có những kỉ niệm thật đẹp và tưởng nhue không có gì có thể làm chúng tôi xa nhau được vậy mà bây gờơ thế nào đây. "Mỗi người 1 nơi" Cuôc chia tay của tôi không đợơc như những cuộc chia tay khác nó không nhe nhàng mà đã xay ra xung đột. Trong lúc tức giận tôi đã nói những lời xúc phạm đén em. Sau này nghỉ lại tôi thấy hối hận vô cùng. Có lẽ điều tôi làm được bây giờ đó là nói lời xin lỗi em, ngàn lần xin lỗi em. Tôi vẫn còn yêu em nhiều lắm nhưng có lẽ càng yêum nhiều bao nhiêu thì ông trời lại để chúng tôi xa nhau bấy nhiêu hay sao ý, không ai chịu tin tôi , bạn bè quay lưng lai vơi tôi rồi đến bây giờ đến lượt người yêu tôi lai quay lưng lại voi tôi. Tôi buồn lắm, tôi đã từng nghĩ rằng bạn bè quay lưng ư? tôi không cần , tôi chỉ cần người yêu tôi tin mình là đủ. Đúng! tôi thừa nhận đã có lúc tôi đã làm em thất vọng về mình, tôi đã xin lỗi , em đã tha thứ cho tôi . Và tôi thề từ sau chuyện đó tôi chỉ có mình em mà thôi. Hic Hic viết đến đây sao mà lòng tôi buồn thế , tôi không biết viết những dòng này em có đọc không nhưng anh chỉ xin em hãy tin anh, anh chi yêu mình em thôi mà. Anh yeu em nhiều

Old 19-05-2004, 06:52  

Phá sản!

hey Tanh Tanh,
mày ơi hôm nay tao buồn lắm. tao chỉ muốn ôm mày thôi nhưng e ôi nóng thế này và tao cũng chẳng muốn bọn lớp mình mồn chữ O miệng chữ A rồi lại kêu tao "biến thái" ^_^
này mày còn giữ món quà sinh nhật hơi bị No.1 của tao?? tao mất đúng một ngày để vẽ đủ 17 từ LOVE để nói với mày là tao YÊU mày lắm. cảm ơn mày vì đã là bạn của tao! cảm ơn mày vì đã ơ bên tao mỗi khi tao khóc, mỗi khi tao có chuyện hay mỗi khi trái tim tao đập loạn nhịp!!...

mày còn nhớ những gì tao gửi mày trong bức Chân thư không?? hì.. lời trái tim muốn nói đấy. mày là đứa đầu tiên biết mặt 'bạn ý "của tao. mày là đứa đầu tiên biết vì sao tao khóc. mày là đứa đầu tiên biết vì sao tao đang toe toét ....
oái sao tự dưng tao lại lảm nhảm vậy nhỉ?? ngượng lắm. thôi chào mày nhá!! hè sắp đến rồi nhớ ăn nhiều, ngủ nhiều.. để đến năm sau có một new Tanh Tanh từ đầu đến chân đấy. mày sẽ mặc áo dài thế nào nhỉ??
^_^
zaza is offline  

Old 24-05-2004, 05:58  

Phá sản!

<marquee direction=left scrollamount=right>I :* I I </marquee>

For my class_ I
Thế là tụi mình đã thành "cựu" đc gần 24h rồi đấy! Tao cũng xa tụi mày đã hơn 17giờ, nhớ tụi mày quá đi!
Ngày hôm qua quả là 1 ngày đáng nhớ , lớp mình đã quây quần bên nhau đến những giây phút cuối cùng... Giờ đây, tụi mình sẽ ko còn đc học cùng nhau dưới mái trường KL "đáng ghét" ngày nào. Ở đó thì cứ chê, nhưng khi xa rồi thì nhớ lắm!
Quả thực, sau 2 năm học cùng nhau, vì tao chuyển vào lớp mình sau <-- điều này làm tao tiếc quá!, tao thực sự đã học đc ở chúng mày rất nhiều điều.. Giờ đây tao có rất nhiều điều muốn nói, với từng đứa 1, với cả lớp, với cô, với trường... với những kỉ niệm mà tao đã có ... tất tần tật... Tao lại tiếc vì tối qua tao nói ít quá! Nếu hôm qua tao mà nói thêm chắc tao sẽ oà khóc mất, nhưng mỗi khi tao khóc tao ko thể nói đc, tao đã cố gắng giữ bình tĩnh để nói đôi lời với chúng mày... kể từ giây phút chia tay, lúc mà tụi con trai đưa từng đứa con gái về 1, tao đã cảm thấy lưu luyến tưởng chừng như ko thể nào dứt ra nổi... Nhớ lớp mình quá! Yêu lớp mình quá!!!
Chúc cho mọi sự tốt đẹp nhất sẽ đến với từng thành viên lớp mình!!!

Hôm nay, 24/5/2004.
Thế là đã bước sang ngày thứ 2 ko có chúng mày, lẽ ra chỉ đơn thuần là 1 vài ngày đc nghỉ học thôi, nhưng sao tao lại cảm thấy buồn và dễ khóc thế này đc nhỉ!? Tao chỉ muốn oà khóc lên, chỉ muốn gào thật to, chỉ muốn có tụi mày ở bên tao bây giờ thôi... Ngày hôm qua trôi đi thật buồn tẻ. Cả ngày cả đêm tao đều nghĩ đến lớp mình. Tao chưa từng cảm thấy lưu luyến 1 lớp nào như thế này. Chưa 1 lớp nào lại khiến tao rơi lệ nhiều như thế... Trc khi bước vào lớp, tao quả thực là 1 đứa khô khan, nhiều khi còn ích kỷ, ko hề biết quan tâm đến người khác... mà người khcá cũng chẳng bao giờ để ý đến cái việc cỏn con là: sao ko bao giờ thấy tao khóc...cho đến khi gặp chúng mày, tao mới biết thế nào là những người bạn tốt, biết quan tâm, chăm sóc lẫn nhau, biết động viên an ủi mỗi khi có chuyện buồn, biết chia sẻ chúc mừng mỗi khi có chuyện vui... Chỉ từ những lời hỏi thăm rất ngắn ngủi nhưng chứa đầy tình cảm chân thật của chúng mày, của tuổi học sinh hồn nhiên, ngây ngô... Tao vô cùng biết ơn chúng mày! Thật lòng đấy!
Như tối hôm đó tao đã nói: trong lớp mình, đứa nào cũng có ít nhất 1 điều để tao phải kính nể và khâm phục... mà ko chỉ khâm phục trong chuyện học tập mà còn hơn cả thế, đó chính là: tình người. Sống trong lớp mình thậm chí còn hơn cả một lớp học đoàn kết, thậm chí còn vượt qua cả tình yêu,... cái thứ tình bạn thiêng liêng vô cùng!
Hôm nay, tao đã quay lại trường , rồi gặp thằng Huy, tao và nó đã dừng lại nói chuyện với nhau 1 lúc... hẹn ngày mai gặp lại. Mai tao sẽ lại đc gặp lại chúng mày, cho dù chỉ là đến gặp để lấy thẻ học sinh. Mai tao sẽ đến sớm, và sẽ ở lại chờ để gặp đc tất cả chúng mày... và ở cả ngày mai của tương lai nữa, tao và chúng mày sẽ còn gặp lại nhau! Tao sẽ nhớ mãi những giây phút ở bên nhau, ngồi quây quần ở giữa đường trên sân Mỹ Đình, vừa nhảy vừa hát, ôm nhau vừa khóc vừa cười,... Nhớ đến từng con đường khi đưa nhau về... Làm sao có thể quên đc những người bạn như thế chứ? Những lúc tao buồn, có khi chị em trong nhà còn ko để ý, thế mà chúng mày còn quan tâm nhau từng ly từng tí, hỏi han, an ủi nhau... Rồi mỗi khi có đứa nào khóc, cả lũ lại quây lại xung phong làm vai cho nó dựa vào khóc... Cho dù tao là người khô khan, ích kỷ đến thế nào, nhưng khi nhìn thấy những cảnh tượng như thế, tao ko thể ko chạy đến và cũng góp đôi lời an ủi... Sau mỗi lần làm đc như thế, tao lại cảm thấy mình có ích hơn,!!! Thật sự là rất rất rất... khâm phục, kính nể,... và trên hết là yêu chúng mày, nhiều lắm lắm!!!
<marquee direction=right scrollamount=left>I I I :*</marquee>
Ot_ngot is offline  

Old 24-05-2004, 06:15  

God Member

KL$: 145

Giờ phút chia tay ai cũng thật cảm động ..cố gắng lên các em ..chia tay để có ngày gặp lại mà ...thời gian trôi nhanh lắm ..cố cho những cái trước mắt đi ..rồi chẳng mấy chốc lại dc tụ họp lại đâu ...CỐ LÊN !!!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 26-05-2004, 01:57  

Phá sản!

Đc tụ họp lại... tất nhiên rồi mà anh . Cái chính là có còn đc như xưa hay ko thôi?
Hôm nay, em đã đc gặp lại tụi nó , chưa bao giờ mình lại có những hành động "chuối" như thế... nhìn thấy mặt tụi nó đã muốn ôm trầm lấy rồi, chẳng biết ngượng là gì nữa. Trông tụi nó vẫn thế (mới xa nhau có 2-3 ngày thôi mà :p ), nhưng ko biết rằng về sau thì tụi nó sẽ thế nào nữa? Theo như quy luật tất yếu, tụi em có thể... à mà ko, chắc chắn tụi em sẽ còn gặp lại nhau , nhưng có còn đc như những ngày học cùng nhau nữa ko!? Nghĩ đến lại thấy buồn...
Ko biết em có quá "nặng tình" ko nhỉ? Nhưng từ khi học trong cái lớp này, em đã biết trân trọng những tình cảm đẹp của bạn bè ... ko biết có lớp nào lưu luyến như thế ko nhỉ? Đến ngày hôm nay gặp lại mà còn có đứa ôm nhau khóc... Nghĩ mà tội cho nó quá! Hôm lớp chia tay thì bà nó mất, nó phải về quê với bố mẹ và anh trai ngay, nó lại là đứa sôi nổi trong lớp... đã làm rất nhiều điều cho cái lớp này... vậy mà giây phút cuối cùng đc ở bên nhau nó lại ko thể có mặt. Tuy rằng nhiều lần nó cũng đã làm những việc ko đc hay cho lắm, cũng khiến nhiều người trong lớp ko có thiện cảm... nhưng ai cũng thấy thương nó, rồi bỏ qua hết tất cả, chỉ muốn gọi điện để hỏi thăm và chia buồn tới nó ngay khi từ quê lên... Nó cảm động quá, lại vừa khóc vừa nói lời cảm ơn... Nhiều ngày nay nó ko ăn uống đc gì cả, hôm từ quê lên tụi nó đến thăm thì nó đang ngủ, ko muốn làm phiền nên cứ để cho nó nghỉ ... nghĩ mà thương quá!!!
Ot_ngot is offline  

Old 26-05-2004, 23:08  
mimi

Thanh à,
Vừa mới gặp mày, sướng run lên đc, thế mà nó sẵn sàng cho mình out luôn vi đang bận xem chuyện chưởng Thế mà vẫn ko giận mày :p vì biết tính nó thế rồi, chả giận nổi.
Từ khi thấy cái topic này, tao luôn muốn sẽ viết thật nhiều về mày, người bạn thân nhất và quan trọng nhất của tao :">
Ngày mày chuẩn bị đi, Hàng nói nhu mẩt đi một phân cơ thể vậy. Lúc đấy tao ko cảm thấy thế. Chỉ thấy Hằng luôn cường điệu quá thì phải. Mày đã từng nói với tao nhiều vê dự định đi du học, cả chuyện đi Anh, vì thế tao coi chuyện sắp xa mày như là 1 điều đương nhiên vậy. Nhưng Thanh ạ, khi mày đi rồi tao mới thấy hụt hẫng nhiều lắm. Mất đi 1 phấn tâm hốn, 1 phần suy nghĩ cả hành động tóm lại là tao thấy khó khăn lắm. Tao luôn take for granted sự có mặt của mày. Khi nào tao gặp chuyện buồn luôn có mày ở bên cạnh... mày ở bên cạnh Mi chia sẻ mọi suy nghĩ, mọi niềm vui nỗi buồn, từng bước trưởng thành của tao đều có mày. Tao đã học được từ mày rất nhiều điều, và tao còn muốn viết nhiều về mày nữa lắm, nhưng bây h phải đi rồi sẽ còn viết nhiều nhiều vê kưng

Old 28-05-2004, 10:38  
chazy_chaz

chazy chaz đã cố gắng để làm tất cả mọi thứ vì mọi ng`,nhưng lại chẳng nhận lại rì,không những thế mà chaz còn cố gắng thay đổi mình nhưng hôm nay nghĩ lại thì chaz nhận ra rằng trong mắt mọi ng` thì chaz vẫn là 1 thằng như hồi trước,chả bao giờ thay đổi ,vẫn là 1 thằng vừa ngu,vừa đần,vừa........ ,thậm chí cả những người mà chaz đã từng coi là quý nhất cũng nghĩ như thế,1 hôm thì kon Hoè buột mồm nói ra kâu "mày chịu nhục giỏi lắm cơ mà" ,còn tối hôm nay thì kon Lan làm cho 1 kâu :"với nó thì thi bình thường là tốt,còn với cái loại như mày thì...." có ai ở đây hiểu được cái cảm giác mà mình luôn cố gắng đối xử tốt với mọi ng`,trong khi không 1 ai đối xử gọi là "bình thường" với mình cả,ko ai làm hộ mình 1 chuyện nào,dù là nhỏ nhất ,cái cảm giác mà cả cái xã hội loài ng` này đang xa lánh mình,có ai hiểu được ko............

Old 28-05-2004, 20:34  
rongden

Chaz đừng nghĩ bi quan như thế , tớ luôn đối xử bình thường với ấy mà , cái gì mà " Cả xã hội loài người xa lánh? " , chị Trang rồi cả cái Ngọc , anh Gà , Cheer up đều quí ấy,mà cái Giang nó cũng có ghét ấy đâu . Chỉ có Chaz là đối xử bất công với tớ thôi , tại sao lại ignore tớ chỉ vì nghĩ tớ ghét cái Giang ? , Ấy nghe kon Crazy in wc nói thế tin ngay mà chẳng thèm hỏi tớ , tớ gọi điện đến nhà thì không nghe . Chaz có biết là tớ quí Chaz lắm không , Chaz làm thế tớ buồn lắm

Old 28-05-2004, 21:01  
chazy_chaz

day' chi? la` 1 cai' co' de? bo? thoi ,con`viec day' co that hay ko thi` dek ai can` biet con` nhung~ ng` kia a',pino zoi' ga` thi` sau khi ve` VN rat it quan he. zoi chazy chaz X-( may ra thì con` cheer up zoi cả ng` iu của chaz ah hah,kon cheer ! tao nợ mày 150 mà chưa giả nhẩy hé hé hé
i dont need anybody ,**** you all !!! X-( X-(

Old 28-05-2004, 23:32  
cobedigiaydo

Lady and gentleman!
Hì, thực sự chẳng biết viết gì để gửi cho "ấy", nhỉ, vì bọn mình yêu nhau thế nào thì chắc cả hai đứa đều hiểu cả. Hai con dở hơi, trẻ con nóng tính và rất hay dỗi nhau, thậm chí mắng nhau vì những chuyện không đâu, như cái ảnh này chụp ở chỗ lớp bọn mình ăn hay là ở hàng lưu niệm, hay chuyện ôm nhau trời nóng... :p Nhưng lại có chung nhiều niềm đam mê cháy bỏng, đầu tiên phải kể đến một người rất chi là đẹp trai, tốt bụng, dễ thương chết đi được của bọn mình, đáng yêu cũng chết đi được là anh So iu wí Tớ thực sự bất ngờ vì ấy cũng thích anh ý giống tớ đấy!!! Trong khi bọn con gái chỉ anh nào đẹp trai hào hoa như BYJ chẳng hạn, chẳng ai thấu hiểu tình yêu của tớ dành cho anh ý, chẳng ai cùng xuýt xoa mỗi khi nhìn thấy ảnh của anh ý, ui, thế mà, yeah, tớ có chiến hữu bên cạnh để đứng lên bảo vệ con người cao thượng và tốt nhất trong số các minh tinh màn bạc của cái nước Đại Hàn Dân Quốc này... và cả trên thế giới nữa, nhom nhom! Hì, rùi còn nhiều cái để kể như món rau câu mà tớ trót "phải lòng" hồi cấp II để rùi khiến bạn iu wí của tớ cũng fell in love lun... Tớ có tội hả??? Ấy cũng thế còn gì, biến một con người ngoan ngoãn như tớ đây thành một tín đồ của ăn quà vặt, ôi, thiện tai, thiện tai!!! Àh, lại còn hôm tớ trót nhìn thấy M, còn lải nhải "Tớ để ý thằng này lâu rùi" làm đã ấn tượng lại càng thêm nhớ lâu... Bắt đền đấy, tớ ghét ông ý lắm, nhưng cứ đứa nào phát ngôn ra cái câu đấy thì đứa kia lại bênh, hờ, thế là cuối cùng ghét cũng không xong, thôi cũng chẳng được!!! Gìơ không được gặp ông ý nữa, hai con hâm lang thang cả buổi chìu vô vọng đi tìm (tớ đi là để chuộc lỗi vì cái bản tính thích chạy đi mỗi khi thấy nụ cười nhăn nhở của ông ý). Rùi chẳng biết có tặng wà cho ông ý được không, nhưng, tớ chắc chắn một điều là bọn mình sẽ mãi là bạn và sẽ cười sằng sặc nếu chẳng may có nhắc tới tên M rùi đâm xe vào ổ gà, đau ê ẩm.
Ngày đêm cầu nguyện cho ấy được cười suốt ngày và we are friends 4ver

Old 31-05-2004, 21:03  
mimi

Notice me
Take my hand
Why are we
Strangers when
Our love is strong?
Why carry on without me?

Everytime I try to fly, I fall
Without my wings, I feel so small
I guess I need you, Baby
And everytime I see you in my dreams
I see your face, it's haunting me
I guess I need you, Baby

I make believe
That you are here
It's the only way
I see clear
What have I done?
You seem to move on easy

And everytime I try to fly, I fall
Without my wings, I feel so small
I guess I need you, Baby
And everytime I see you in my dreams
I see your face, you're haunting me
I guess I need you, Baby

Giai điệu bài này buồn quá, Biết chắc là Brit hát cho người mình yêu nhưng tao chỉ muốn dành nó cho mày. Mỗi lần tao mơ tới ngày mày trở về tao đều khóc. Khóc nhiều nhất là một lần mơ thấy mày xuất hiện trước cổng trường tao, rất bất ngờ. Thấy mày toe toét cười khi tao vừa bước ra khỏi cổng. Nghĩ lại bây h vẫn muốn
Tao biết mày đã trải qua nhiều chuyện ở đất nước ấy, trên con đường mà mày đã chọn. Tao buồn vì tao không biết được tất cả Dù sao biết được chưa chắc tao đã làm gì giúp mày được nhưng nếu có chuyện gì xảy ra với mày mà tao không biết thì Từ lần cuối cùng tao nói chuyện với mày, tao cũng có nhiêu điều muốn nói với mày lắm. Ngay cả lúc tao chán nản và mệt mỏi nhất, tao luốn nghĩ là tao vẫn có mày ở bên. Tao tưởng tượng ra là mày sẽ khuyên tao thế nào. Cả lúc muốn tìm một người đế cùng chia sẻ, để giải toả hết tao cũng tưởng tượng ra là đang nói chuyện với mày. Cả khi mọi chuyện đã qua rồi, những chuyện buồn mà lần đầu tiên tao gặp phải, khi tao nhớ lại mọi chuyện tao cứ nghĩ là đang kể lại cho mày, khi mày trở về.
Hôm trước đọc lại lưu nút hồi lớp 9 mày viết cho tao. Thấy chuyện gì mày phán cũng trật lất Thanh ạ Mày nói là lên cấp 3 tao sẽ quen được nhiều người bạn tốt hơn mày, thân với tao hơn mày Lại còn chuyện mày sẽ buồn lắm nếu thấy tao đi du học còn mày phải ở nhà Bây giò thì đứa nào đi và đứa nào ở lại dzậy?

And all I always want to say is that I'm so glad to have you in my life!

Old 04-06-2004, 17:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Tao sợ cái topiz này thành nhật ký onl của tao với mày mất Mi ạ, .
Hôm nay là tròn 5 tháng tao đặt chân lên cái đất nước xa xôi này, 5 tháng đơn độc, 5 tháng cố gắng, 5 tháng nhớ nhung và 5 tháng trưởng thành,....
Đang học bài để mấy ngày nữa thi mà đọc mấy dòng của mày lại ko kìm lòng được mà đặt bút xuống , ngồi gõ máy tính.
, tao nói thật, mà tao nghĩ mày cũng biết, tao chẳng nhớ tao đã nói cái gì nữa, nên mày lôi lưu bút ra thì tao cũng chịu thôi , chẳng thể nhớ lại được nữa , nhưng mà có vẻ... hơi chuối, tao đã từng ngây thơ như thế cơ à
Mày ơi, từ bi giờ không nhắc lại quá khứ nữa mày ạ, tao thấy nó xa quá rồi, tao muốn viết 1 trang mới trong đời tao và mày , 1 trang hoàn toàn mới, và ko chỉ cho tao với mày, mà còn cho Hằng và Vũ Anh, ()
Mày biết ko, hôm nọ, chat với Hằng, buồn cười lắm, tự nhiên, Hằng nói gì đó đến chuyện người yêu, thế là tao bảo, cả 3 bọn mình đều ế rồi , thế là mày biết Hằng nói rì ko?, Hằng bảo thế thì bắt thằng VA, chịu cả 3 đứa mình , cho tao làm zợ cả, Hằng làm zợ 2, còn chỉ cho mày làm bồ thôi , tao cười gần chết, nó mà biết chắc là nó 3 chân 4 cẳng chạy thằng luôn há :p.
Tao sắp về rồi, 25 ngày nữa, 25 ngày nữa thôi tao sẽ được đặt chân lại Hà Nội, được ôm má mì, được béo má mày, , ôi, mong quá . Nhưng mà 25 ngày này cũng có vẻ ko dễ dàng với tao lắm mày à, tao sẽ rất bận, nhiều việc bất chợt xảy ra quá .
Mày biết ko, đúng là sang đây, tao chẳng kể nhiều cho mày, tao ko muốn mày lo , (mà có kể thì mày cũng có làm được gì đâu , mất công kể :p) nhưng mà, mày có biết mày vẫn là động lực khiến tao thấy yêu đời và có khả năng chịu đựng mọi chuyện.
Sang đây tao có nhiều bạn mới, lắm lúc tao tự hỏi, tao có bỏ bê bọn mày ko?, tao có quá vô tình ko Mi, Hằng? Thấy bọn mày vì tao mà chui vào KLnet, tao thật sự vui lắm, thấy như trước đây tao cố gắng gần bọn mày bao nhiêu thì bây giờ đến bọn mày cố gắng vì tao, thật sự rất vui. Vũ Anh cũng chịu khó create email, rồi ra hàng Net chat với tao (mặc dù tao mới gặp nó có 2 lần, tao toàn quên mất giờ hẹn nên hình như nó giận tao luôn /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> hiz)
Nó cũng sắp đi rồi, tao về được tầm 1 tháng thì nó bay, sau lần gặp này, chẳng biết đến bao giờ mới có thể gặp nhau nữa bọn mày nhỉ, tự nhiên nghĩ thế, tao lại ko muốn về nữa, tao thà để bọn mày đi tiễn tao, bọn mày có khóc lóc tao cũng chẳng lo, chứ đi tiễn VA thì chắc là tao ko dám đi đâu. Chẳng biết bao giờ mới là lúc gặp lại đây hả bọn mày , hơi sợ.
Hôm nọ, tao kể cho mày nghe rồi đó Mi, mơ thấy mày, mơ thấy tao ấm ức lắm, chạy lại ôm chầm lấy mày, để được khóc, tự nhiên tao nhớ bọn mày quá. Ko biết tao có nên hối hận vì đã cất bước ra đi ko nhỉ he he,....
Chia tay lúc nào cũng buồn, tao biết tao là đứa hay lo xa, chưa về đã nghĩ đến chuyện sẽ đi rồi, nhưng mà, tao sợ lắm, thật đấy, tao sợ về roài vui mừng quá, để đến khi đi thì mất hết tinh thần, tao thật sự sợ .
Lần này thằng VA đi, năm sau nó về thì chắc chắn tao ko về, sau năm sau chắc nó đi liền 4-5 năm nữa mới về, tức là, nốt lần này là 5-6 năm tao ko gặp được nó, lại càng buồn hơn.
Sang đây tao mới biết tao yêu bọn mày nhường nào, nhớ nhường nào, lắm lúc chỉ chực khóc thôi (VD: bi giờ chẳng hạn ) Nhiều khi gặp những vấn đề mà đau đầu lắm, tao chẳng biết nói cho ai cả, bên này, bạn bè thì có nhưng chẳng ai được thân như bọn mày, chẳng ai sống vì tao như bọn mày cả, chỉ là quan tâm cho có thôi, xã giao, tao sợ kiểu sống này lắm, tao nghĩ đã là bạn thì phải sống hết mình với nhau, phải ko?
Sau 5 tháng này, tao về sợ bọn mày ko nhận ra tao nữa, chính tao thấy mình đang thay đổi nhiều lắm, về tất cả, cái gì cũng thay đổi, mà cái tao có thể thấy rõ nhất là tao đang già đi bọn mày ạ, già đi quá nhanh (cách nói khác của sự trưởng thành ) Chẳng biết rồi tương lai thế nào nhỉ? (Chết, lại nghĩ lung tung roài )
Thôi, viết thế này thôi, để dành hôm sau còn câu bài tiếp, chứ viết nhiều quá hết vốn :p

Alex Louise is offline  

Old 04-06-2004, 23:39  
mimi

Tao chả sợ hết vốn hết chuyện hết cái để nói với mày đâu. Chỉ sợ :"> như mày nói, cái topic này lại thành nhật kí của bọn mình mất. Nói chung là tao dek cần phải biết tường tận từng việc đã xảy ra với mày. Tao chỉ cần biết là mày vẫn manage mọi chuyện ổn, hoặc nếu bây h có không ổn thì mày vẫn sẽ ổn, vì mày vẫn luôn luôn có tao mà Nếu lúc nào mày thấy mệt mỏi đến kiệt sức, không thể carry on đc, hãy nhìn về phía chân trời, ở một nửa vòng trái đất bên kia vẫn có một người vẫn luôn luôn nhớ đến mày, yêu thương mày thật lòng. Và tao vẫn đợi đến ngày mày trở về để được ôm trọn lấy mày

Old 18-09-2004, 16:20  
jiaofu

Ta ngại viết lại thật...nhưng vì ngươi thì...đành chịu khó một tý vậy.
Phù...viết đi viết lại như bò nhai rơm thế này

Mi yêu...mày nhớ lần đầu tao gặp mày ko (chả nhớ lần nào là lần đầu nữa, mà hình như mày vào học lớp bác Ân từ bao giờ tao cũng chả biết ).Trông bề ngoài tao khó gần chết được, có lẽ là trông kiêu kiêu (mình dễ thương, dễ gần thế này....oan quá), bọn bạn ta hay bảo thế.Có lẽ tao sẽ ko thân với mày đến thế nếu tao với mày ko cùng hợp tác làm bài (may cho nó ko bỏ mất người đẹp trai như mình).Mày có nhớ mày chuyển hẳn sang ngồi cạnh tao,xong rùi ở tịt luôn ko :p .Hồi đấy ngồi cạnh nhau suốt ngày ríu ra ríu rít, có bài thì làm bài, có lần máu tranh luận quá bị bác Ân nhắc rồi những lúc làm xong bài cứ thủ thỉ, tao nhớ những chuyện bọn mình buôn, nếu ko phải chuyện Kít, thì là chuyện của Quỷ ,có lúc buôn quên làm bài....mà sao tao ngồi cạnh mày buôn khoẻ thế ko biết.
Mày nhớ lần liên hoan ko, tao với mày đọc chiếm gói omai, thêm tý nữa là gói ghém mang về .Rồi cái lần mày mang cả Trường ca lớp mày, ngồi rên rỉ cả buối (phải nói là hát cho người tôi yêu chứ nhỉ....hay MTV theo yêu cầu ), nhắc đến mới nhớ mày ko thích tiếng Anh tiếng Việt lẫn lộn, thế mà bài hát của lớp mày chuối thế ko biết, loạn xì ngầu....
Hôm đầu tiên ta đến nhà mày, mày còn nhớ ko....phải nói hôm đó cũng hên, mày về chậm tý nữa thì tao đi tìm ốm....mà hôm đấy hay thật, mới lần đầu đến nhà mày mà đã xông vào ăn cơm .Nếu tao ko nhầm thì hôm đấy còn lượn qua nhà Quỷ, nghĩ đến vui mà hình như....đấy là hôm sinh nhật mày thì phải.
Tao với mày chả đi chơi đâu mấy, hầu hết là toàn đi xem phim (toàn vào sinh nhật lại rủ rể),có lần vào Tràng Tiền Plaza ,suýt bị coi là dân đồng tính...mà hình như là thế thật
Rồi cái lần đi học thêm Anh nhà cô chủ nhiệm của mày,lần đầu tao đến, chị Thu bảo mày vừa đi...thế là tao lại phóng về, buổi sau, rút kinh nghiệm đến sớm, thế mà 2 con vẫn phải đạp hộc tốc lên đấy hồi đó vui nhỉ.
Nghĩ lại sao mà tao thấy mình cứ ngu ngu thế nào ý, bị mày dắt mũi bao nhiêu lần...
Mày nhớ lần tao giới thiệu Tuấn B ko, chả được gì may mà buổi xem phim hôm đó ko bị hỏng.Số tao với mày ko hợp nghề mai mối đâu ,mà tao đẹp trai thế này sợ gì ế (tao giống Kít mà)

Mày là chỗ dựa tinh thần của tao, dù ko phải lúc nào tao cũng kể cho mày nghe mọi chuyện về mình,nhất là từ khi ko con đi học thêm cùng,cùng lắm chỉ là tíu tít bên điện thoại, hẹn hò đi chơi, hay ngồi tán hươu tán vượn bên nhà mày...Còn mày thì cũng im bặt, chả thấy tâm sự gì với tao...khi cụ mày mất, chỉ thấy mày gửi cho cái tin báo muộn mằn,khi kèm theo ,tao có biết thì cũng qua muộn, chả thể đi đưa và cũng ko nghĩ rằng mày lại buồn được đến thế ,rồi khi mày gặp chuyện trục trặc trong tình cảm, mày cũng chỉ kể cho tao khi mọi chuyện đã rồi, hay là tao tình cờ đọc được mẩu nhật kí online của mình, vẫn cái giọng cười cười đùa đùa như đùa với nỗi đau của mình khiến tao băn khoăn, liệu mày....tao biết là với mọi người mày luôn che đậy cảm xúc của mình vì ko muốn ai phải bận lòng, nhiều lúc tao lại nghĩ có phải tao là con bạn thân của mày ko?Mày biết là khi có chuyện gì nếu mày thực sự ko thể tìm nổi ai chia sẻ, mày có thể chia sẻ với tao mà...Tao ko đòi hỏi mày làm gì...chỉ muốn mày luôn vui vẻ,khi mày cười tao cảm thấy niềm vui.Nhiều lúc tao nghĩ, liệu tao có quá ích kỉ khi chỉ mình tao khóc thút thít với mày, rồi lại nghe mày dỗ dành:" Hít một hơi thật sâu vào...thở ra...hít vào thở ra,bình tĩnh lại nào...",tao cảm thấy mình được an ủi phần nào, và hình như nếu có chuyện gì ko thể chịu được thì tao gọi cho mày đầu tiên, để rồi khóc oà, để nghe mày an ủi....
Mày à,Quỷ là bản sao của mày...nhiều lúc tao nói những vấn đề rắc rối với Quỷ, mày biết ko, thật ra là rắc rối với mày đấy. Mày nhớ sinh nhật tao ko, năm ngoái thì phải, quà sinh nhật của Quỷ ta làm mất thật ra là quà của mày đấy (đừng có đánh tao... )...nhưng hôm đó mày an ủi tao, mày bảo là ko nên nói ra (tại mày đấy nhé), buồn thiệt đấy, cái vòng mày tặng đeo vừa được đúng một tuần.

Mày giới thiệu cho tao vào HRC...tao thấy rất cảm ơn mày,mày đã mang cho tao thêm một gia đình...bởi vậy mình cũng đừng đắn đo vì quyết định đó (ta còn chưa hối hận mà)Ko vào HRC thì làm sao ta có được những người bạn đáng yêu vậy, sao tao có được ông anh trai tốt bụng với tao như thế...Cũng có thể đó là sai lầm nhưng ta nghĩ, sự trả giá của tao để đánh đổi lấy nó cũng đáng
Mày ơi,ko phải vì nghe Rock mà nhiều khi tao cực đoan vậy đâu, cũng chẳng biết là vì gì nữa, nhưng tao chắc là ko phải vì âm nhạc đâu ( nghe nhạc toàn nghe giai điệu thôi,có bao giờ hiểu lời đâu mà đổ lỗi cho nó ).Kể từ hôm anh Khuê mắng tao, anh bảo rằng anh ân hận vì đã để tao ở HRC quá lâu, rồi cả lời mày bảo là mày ân hận khi giới thiệu tao vào đây nữa....tao thấy băn khăn, chẳng lẽ tao đã thay đổi đến mức đáng ghét sao, con người của ta bây giờ khó chấp nhận vậy sao???
Anh Khuê nói rất đúng, tao đau khổ nhiều hơn người khác chỉ là vì ta tự tạo cho mình qua nhiều rắc rối rồi lại đâm đầu vào đó, cứ như một người vấp vào hòn đã, đứng dậy nhưng lại vấp tiếp đúng hòn đá ấy, cứ như vậy, tự làm mình mệt mỏi, mà chẳng giải quyết được gì.Bởi vậy tao ko tự làm khổ mình thì thôi chứ chả ai có thể làm khổ tao cả .Bây giờ tao đang cố gắng sống thật vui vẻ, ít nghĩ đi (có lẽ sai lầm lớn nhất của tao là nghĩ quá nhiều).Mỗi khi tao buồn tao hay nghĩ đến những chuyện vui, nhớ đến mày, nhớ đến nụ cười của mày...và thế là tao cười, tao cảm thấy mình đỡ buồn hơn
Kể cho mày nghe nhé,tao với Quỷ dạo này chẳng khác gì tao với mày...tao cứ cảm thấy cách xa thế nào ấy...càng ngày càng cách xa mà cũng chả biết sao lại thế.Tao luôn coi nó là bạn thân, vậy nhưng nó bây giờ chả biết tí gì về ta cả, chả biết những gì ta gặp phải, ko biết chút gì, mà chuyện về nó ta cũng chả biết (ta vẫn tin mình là đứa hiểu nó nhất).Tình cảm của nó với ta vẫn như hồi xưa,còn ta chỉ coi nó như ban thôi, có lẽ nó cảm ta...hức...ta cũng chỉ cảm nhận thế thôi, nói thẳng thì sợ nó tổn thương, khéo léo nói thì nó ko hiểu, chả biết làm thế nào...thôi thì cũng kệ...hức
Này hình như tao đang nói mông lung rồi thì phải...
Thôi có gì sau viết tiếp, viết thêm nữa chắc toàn lời điên điên mất
À, người yêu mày giống tên Quỷ, để tao tìm ai giống tên Kít thì ta yêu ;D

Old 22-09-2004, 12:37  
sapphire

đã khoảng 1 tháng roài mà tớ chả có thông tin rì về ấy cả ,chả biết dạo này như thía nào,mỗi lần onl chat zớ nhau chả được gì nhiều ,mà nghe nói là Linh chuyển thành fố roài thì fải,nên ko onl được, ờ tớ chả hỉu tại sao tự dung lại đi viết cái này nữa,đại khái là tớ nhớ ấy lắm Linh ạ,ko fải là vì tớ còn iu ấy đâu,mà chả hỉu sao lại nhớ nữa,có thể vì lâu lắm ko có tin tức rì của ấy thành ra hơi lo lo,sang bên đấy 1 mình roài có ổn ko ? ấy có nhớ cái hôm s/n tớ ko ?chả có ai nhớ đến s/n của 1 thằng như tớ cả,thế mà có mỗi 1 mình ấy là chúc mừng s/n tớ thui,Linh biết cái hôm đấy tớ cảm động đến như thế nào ko ?tự nhiên đang buồn vì cái s/n tẻ nhạt của mình thì lại có 1 đứa chúc mừng mới vui chứ,kể cũng tiếc nhỉ,ấy đi mà tớ chả chào được câu nào,roài đến lúc ấy đi thì mới nhớ chả còn đứa nào có cái giọng dễ xương để nghe mình nói điện thoại nữa ,mà tớ cũng chả thấy có đứa nào kỳ quặc như Linh đâu,còn nhớ cái hôm rì ấy bảo là đến nhà tớ,hôm đó ấy đến thật,roài về luôn,vì mỗi 1 cái lý do rất đơn giản là ấy hứa thì ấy sẽ đến khổ thân kon pé hôm đấy lại bị ốm mới khổ chứ .mà ấy thì bảo tớ là 1 trong những đứa bạn tốt nhất của ấy,àh thía nhưng mà có thể ko hẳn là như thế,tớ chỉ là 1 đứa bạn bình thường thui,nhưng mà chả sao,nhớ cái lần ấy thất tình ko ,hôm đấy tớ fone đến nhà ấy mà nghe ấy khóc khổ liém cơ ,roài tớ chả biết làm thía nào,chọc 1 lúc thì chả hiểu làm sao mà cả 2 đứa cười fá cả lên roài sáng hôm sau ấy fone lại cho tớ,chắc lúc đấy là lúc mà ấy "thực sự" cần đến tớ (bình thường thì chả cẩn lắm đâu :p ) ờ,kể ra thì ky niệm của tớ zới ấy cũng khá nhiều,đặc biệt là cái vụ nhận nhau làm ng` iu hờ mới ngộ chứ tứ đấy đến giờ cứ chào nhau = "ng iu" hết à ,ờ thế thôi nhé,tự nhiên hôm nay bị dở hơi nên mới post cái này ,nhớ lại mấy chuyện hồi xưa làm tớ suýt ....chảy nước mắt giữa hàng Net roài đây này bây giờ có lẽ tớ chả có đứa bạn nào "đặc biệt" như ấy đâu Linh ạ,thế cố gắng onl đi nhé,đừng biệt tăm biệt tích như thế......nói thật là làm tớ sợ liém

Old 15-10-2004, 16:51  
baby_sun

moi nguoi cho em xin vai dong nguoi den nguoi em yeu thuong nhat nha , cam on moi nguoi nhieu lam !
H oi ! anh co cam thay that su vui ve khong anh ? em khong biet la khi doc nhung dong chu nay anh se cam thay the nao nhung bay gio ngoi viet nhung dong chu nay , em nghi den anh . anh a ! anh co nho hoi moi thi tot nghiep xong khong anh ? luc day lop minh di choi cung nhieu nhung anh va em thi chang noi chuyen rieng bao gio ca , em cung chang dam noi voi anh rang em da thich tham anh , em khong tu tin de noi len dieu do boi vi em biet minh hoc khac truong nhau , se khong con thoi gian cho ca hai chung minh . em va anh con nho nhau kiem ho nguoi yeu anh co nho khong anh ? the ma em lai gioi thieu cho anh chinh ban than em va anh cung vay . chuyen cua chung minh that la buon cuoi phai khong anh ? nhung tu ngay chung minh yeu nhau , em cam thay rat vui va hanh phuc . o ben anh , em cam thay that su tu tin va la chinh em . luc moi dau , em cung ngai that nhung cho den bay gio , anh da lam em khong con cam giac do nua ma tu nhien hon , thoai mai hon . em tu hoi dieu gi da mang anh den voi em . toi hom thu 7 tuan truoc , anh da noi voi em ba tu ma khong chi co em ma bat ki dua con gai nao cung vay cam thay hanh phuc . em cam on anh vi tat ca , tat ca nhung gi anh mang den cho em . H oi ! nam sau anh di roi , em biet la em se rat kho khan de chap nhan rang anh se di rat lau . nhung em muon anh hieu , du co the nao , em cung van muon cho anh , van muon anh tro ve , anh nho la da hua voi em roi nhe , anh se tro ve ben canh em dung khong ? H a ! anh se ve nhe , em doi anh , du se rat lau nhung em tin hai chung minh se vuot qua tat ca . em khong muon mat anh va em biet anh cung vay . hay de cho moi nguoi thay rang minh lam duoc dieu do duoc khong anh ? du nhu the nao , anh se la nguoi duy nhat luon o trong trai tim em . va du khi anh di , minh khong the o ben canh nhau nhung em muon anh hieu rang , em va anh se khong bao gio mat nhau .
gui den chong yeu cua em mot nghi lan : em yeu anh

Old 15-10-2004, 20:10  

Phá sản!

he he Bi ve thân yêu , hum nay tự nhiên tao nổi hứng muốn viết cho mày 1 cái gì đấy
Chẹp... biết viết gì nhỉ ? Bây giờ tao chỉ muốn nói với mày lời cảm ơn mà thôi
4 ngày vừa qua là những ngày tao mệt mỏi nhất , chán chường nhất , gọi điện cho mày thì mãi không gặp May mà cuối cũng cũng gặp được mày, đúng là chỉ có mày mới chịu được cái thói cố chấp và gàn dở của tao hết chửi rồi hét như con điên ---> trút được bức xúc Mày chẳng nói gì nhiều , chỉ hỏi tao đúng 1 câu mà làm tao suy nghĩ đến bây giờ : " Mày định cứ điên như thế đến bao giờ ??? " . Tao bất ngờ , sững sờ vì từ trước đến nay mày chưa bao giờ nói chuyện như thế , nó làm tao cảm thấy buồn . Tao thất vọng vì chính bản thân tao , vì chính những điều tao làm ! Nhiều người và cả mày cũng thế nói rằng tao đã thay đổi , thay đổi nhiều lắm , không còn là con bé ít nói , trầm tính như trước kia . Tao bây giờ đã khác , 1 con người mới , 1 vỏ bọc mới , trong môi trường sống hiện nay tao không đủ can đảm để thoát ra khỏi cái vỏ bọc đấy ... Tao với mày là bạn cũng được 6 năm rồi ý nhỉ , 1 khoảng thời gian cũng khá dài để cả 2 đứa đủ hiểu về nhau . Mày hơn tao ở nhiều mặt , chín chắn hơn còn tao , tao buông thả , bất cần quen rồi có muốn thay đổi cũng khó . Kể từ lên cấp 3 tới giờ tao với mày cũng ít nói chuyện ( mày suốt ngày bận học X-( ) nhưng hễ có chuyện gì là tao gọi cho mày , kể cũng lạ , hình như tao không đủ tin tưởng vào 1 người bạn nào khác ngoài mày Có lẽ sau này có thể mỗi đứa sẽ tìm thấy những người bạn mới vui hơn , tốt hơn nhưng tao vân sẽ luôn coi mày là người bạn tốt nhất , hiểu tao nhất và luôn bên tao những lúc khó khăn
He he chắc mày cũng chả bao giờ đọc được những dòng chữ này đâu nhỉ ( nó dám chê 4rum trường mình xấu không thèm vào X-( ) mà không biết thì càng tốt , mày mà biết thì lại nói tao dở hơi cho mà xem
Mày à , những gì mày nói tao không quên đâu Mai là 1 ngày mới , mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp hơn , tao sẽ phải suy nghĩ cho mọi chuyện nhiều hơn ... và tao sẽ trở lại là tao ! Nhất định thế , tao hứa !
Nhí Nhố is offline  

Old 25-10-2004, 11:37  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Gửi chồng yêu của vợ:
Hôm nay vợ quyết định viết lên tất cả những suy nghĩ của vợ về chồng ở đây- trong forum của KLnet này, thực ra vợ có thể viết bằng mail cho chồng nhưng nghĩ đi nghĩ lại vợ thấy vợ vẫn nên viết ở đây, chẳng ai biết vợ là ai, và cũng chẳng ai biết chồng là ai cả, có thể họ chỉ biết rằng vợ đã từng là một hs của KL. Lý do chính để vợ viết vào đây ko phải là muốn cho bàn dân thiên hạ đọc được mà chỉ đơn thuần ở đây có quyền nói lên tình cảm của mình và hơn nữa nó có dấu nên dễ đọc
Chồng yêu à!
Cái ngày đầu tiên vợ chồng mình biết nhau, rồi quen nhau thì lúc đó chồng đang ở Pháp với mẹ, còn vợ thì đang ở một hàng net của VN. Đến bây giờ nhiều khi rỗi vợ cứ nghĩ là nếu hôm đó cái Thư nó không đưa nick của chồng cho vợ, nếu hôm đó vợ mà từ chối ko chat với chồng thì ko biết vợ chồng mình giờ sẽ ra sao, nhưng thôi dù sao mọi chuyện cũng đã rồi, dù sao vợ chồng mình cũng đã quen nhau...
Rồi cái ngày khi vợ chồng mình nhận nhau là vợ chồng nữa, lúc đó chẳng ai nghĩ rằng vợ chồng mình lại có ngày hôm nay, chẳng ai nghĩ rằng vợ chồng mình lại yêu nhau cả...Vì đã có rất nhiều đứa nhận nhau làm vợ chồng nhưng chỉ là đùa thôi, chứ chẳng có mấy là có tình cảm thật với nhau cả...nhưng vợ chồng mình lại hoàn toàn khác... Hoá ra một câu nói trêu của cái Thư lại thành ra đúng: nó bảo rằng cẩn thận nhận nhau làm vợ chồng rồi lại nảy sinh tình cảm ấy chứ. Lúc đó vợ còn bảo nó là nói vớ vẩn, linh tinh...thế rồi...cái điều mà nó nói đó lại đúng...
Ngày chồng về VN, gọi điện cho vợ, chưa gặp nhau mà đã suốt ngày gọi điền rồi...rồi đến hôm vợ chồng mình gặp nhau...chẳng phải ở chỗ nào mà là trước cổng của một trường cấp 1, chẳng thơ mộng nhưng thực tế...
Có lẽ bắt đầu từ cái ngày đầu tiên gặp nhau đấy tình cảm của vợ chồng mình mới phát triển được nên rất nhiều...
Vợ chẳng biết là vợ đã có tình cảm với chồng từ bao giờ nữa, chồng cho là TY của vợ chồng mình là sét đánh phải ko? Nhưng vợ ko nghĩ vậy, TY sét đánh là vừa nhìn thấy nhau đã yêu nhau, còn TY của vợ chồng mình là do tìm hiểu nhau đấy chứ, cũng có thể nói từ tình bạn đi lên cũng đúng, mặc dù trong thời gian ko lâu, nếu như chồng ko kể cho vợ nghe về gđ chồng và vợ ko kể cho chồng nghe về chuyện của vợ thì liệu vợ chồng mình có thân nhau được hay ko?
Những ngày ở VN với chồng quả thật vợ rất hạnh phúc, những lần chồng đèo vợ đi chơi quanh HN...mặc dù trời nằng nóng như vậy chồng vẫn chẳng kêu mệt...vợ biết có thể chồng ko thấy mệt khi đèo vợ, mà có mệt thì chồng cũng ko muốn nói...nhưng dù sao vợ cũng hiểu được như vậy là chồng rất yêu vợ...Rồi những lần chồng đến nhà vợ nữa, những gì vợ chồng mình đã làm, đã có với nhau vợ chẳng cần nói ra lại nữa làm gì...bởi vì vợ biết chồng và vợ đều hiểu, đều biết cả...
Thời gian vợ ở bên chồng vợ chẳng lo nghĩ chuyện gì nữa, vợ ở trong vòng tay của chồng vợ cảm thấy rất yên tâm, ko lo nghĩ, ko sợ hãi điều gì vì vợ đã có chồng che chở, bảo vệ. Vợ thực sự cảm thấy rất hạnh phúc và dễ chịu... Cho nên lúc nào vợ cũng muốn ở bên chồng mà thôi...
Đối với vợ chồng là một người con trai rất chín chắn, chồng không như những người khác, chống khác tất cả mọi người, khi vợ sai chồng ko hùa theo vợ nói họ, chồng còn phản đối và góp ý là khác, khi vợ làm việc gì đúng chồng cũng ko nịnh nọt, cũng chẳng nói gì, chồng còn bảo thế vẫn chưa thấm vào đâu cả, chồng ko như những người khác, lúc nào cũng nịnh nọt tâng bốc vợ, nhưng vợ biết trong thâm tâm chồng luôn động viên vợ, chồng làm vậy cũng chỉ là muốn vợ cố gắng nhiều lên nữa mà thôi phải không?
Mọi người cứ bảo con trai bằng tuổi trẻ con hơn con gái rất nhiều, nhưng vợ thấy chồng ko hề như vậy, ngược lại chồng chín chắn hơn vợ rất nhiều... Ở cạnh chồng vợ thấy mình vẫn còn trẻ con lắm... Hồi xưa vợ cứ nói với lũ bạn là sẽ ko yêu những ai bằng tuổi đâu vì bọn nó trẻ con lắm nhưng ko ngờ bây giờ vợ lại yêu chồng-một đứa con trai bẳng tuổi thậm chí còn sinh sau mấy ngày...
Chồng lúc nào cũng chiều vợ, chẳng bao giờ làm điều gì để vợ buồn cả, chỉ cần chồng làm gì vợ hơi tức là chồng xin lỗi ngay, vậy mà vợ mấy lần đã làm chồng buồn, thậm chí vợ còn làm chồng mất đi một người em gái chỉ vì sự ích kỷ của mình, nhưng chồng vẫn bỏ qua... vợ thấy vợ vô tâm lắm, hình như vợ quá ích kỷ...tại vợ lúc nào cũng muốn giữ chồng là của riêng mình mặc dù chồng luôn bảo rằng chồng chỉ là của riêng vợ và vợ cũng vậy...nhưng đó là cái ích kỷ của con gái mà...nhưng vợ đã hứa với chồng rồi vợ sẽ ko can thiệp nhiều đến chuyện bạn bè của chồng vì dù có yêu nhau thì cũng cần để cho người mình yêu một chút tự do chứ, đúng ko?
Ngày vợ ra sân bay sang Mỹ học với bố... chồng gọi điện suốt cả ngày... vợ nhớ nhất cái lúc ở sân bay, khi chồng gọi điện nói rằng chồng yêu vợ nhiều lắm, lúc đó vợ chẳng muốn đi chút nào... Lúc chuyển vào phòng cách ly nhìn cái Linh nhà vợ nằm lăn ra đất khóc gọi chị Chinh ơi... vợ cố kìm nước mắt kéo cái vali vào... Lúc đó vợ thực sự muốn quay lại, vợ chẳng muốn đi nữa...
Rồi những lúc quá cảnh ngồi chờ máy bay, lại càng nhớ nhà khủng khiếp...cứ nghĩ đến ngày về nước không biết đến bao giờ...
Vợ sang đây đã được hơn hai tháng... thế mà vẫn không nguôi nhớ nhà, nhớ gia đình, bạn bè và nhất là nhớ chồng nhiều ko thể tả...
Nhiều lúc vợ ngồi khóc vì nhớ quá đi mất, lúc đó ai mà cho vợ về là vợ sẽ về ngay, vợ nhớ mọi người lắm... Bây h khi viết những dòng chữ này vợ cũng đang rất nhớ nhà, đang rất nhớ chồng lắm đây.
Chồng yêu ơi, đã hơn hai tháng nay rồi vợ không được nghe giọng nói của chồng, ko được nghe cái từ ơi của chồng... vợ nhớ lắm... Vợ biết chồng cũng rất nhớ vợ, trước hôm đi vợ đã thu một đoạn băng có cả hình ảnh và giọng nói của vợ cho chồng rồi cuối cùng anh vợ làm hỏng hết...mất cả công vợ hì hục thức khuya làm.
SN vợ rồi SN chồng, rồi 20/10, Tết rồi Valentin và vân vân những ngày khác nữa, vợ chồng mình ko được ở cạnh nhau, nhưng vợ luôn tin rằng rồi sẽ có lúc vào những ngày quan trọng đó, vợ chồng mình sẽ được ở bên nhau. Vợ luôn tin và hy vọng rằng nó sẽ sớm đến, và cái đó phụ thuộc vào chồng rất nhiều chồng yêu ạ
* * * * * * * *
Vợ đã từng nói cho chồng về MTĐ của vợ, hồi đó vợ cứ tưởng như rằng mình sẽ ko yêu được ai nữa... vậy mà rồi vợ vẫn yêu được chồng...có lẽ do cái TY đầu tiên đó chẳng có cơ sở, chẳng có gì hết, chỉ là những lời lẽ trống rỗng mà thôi... TY đó khác hẳn với vợ chồng mình hiện giờ. Chồng hoàn toàn khác hẳn người đó...chồng có thật và đặc biệt là tình cảm của chồng cũng là thật, hơn nữa vợ chồng mình đã có rất nhiều kỷ niệm, cho dù chồng ko phải là mối tình đầu của vợ, nhưng tất cả những gì vợ đã có với chồng đều là đầu tiên cả...Bây giờ vợ đã hoàn toàn quên đi chuyện đó rồi, cho dù có nhớ đến thì cũng chỉ là ghê tởm mà thôi... Vợ đã có chồng rồi, và vợ chẳng mong muốn điều gì hơn là được ở bên chồng mãi mãi...
Khi chồng đến với vợ, vợ ko giồng như trước đây nữa, vợ đã thay đổi và khác hẳn, khi vợ nghe chồng nói rằng :"Chồng ko quan tâm trước đây vợ ra sao, ntn, chồng chỉ quan tâm và chồng yêu con người của vợ hiện nay ntn". Nghe câu nói đó của chồng vợ thực sự thấy rất yên tâm rồi và VỢ LUÔN LUÔN TIN TƯỞNG VÀO TÌNH YÊU MÀ CHỒNG DÀNH CHO VỢ.
Chồng yêu ơi chồng đừng bắt vợ hứa là cho dù ko có chồng vợ vẫn phải sống tốt, vợ ko thể hứa điều gì mà vợ ko thể làm được, vợ ko biết nếu vợ ko có chồng nữa, nếu chồng ko ở bên vợ nữa thì vợ sẽ ra sao, vợ ko thể sống nổi nếu thiếu chồng, vợ sẽ ko hứa đâu, chồng đừng bắt vợ hứa như vậy, nếu chồng muốn vợ hạnh phúc thì chồng chỉ cần luôn ở bên vợ mãi mãi là được... Vợ chỉ cần có chồng thôi, vợ chẳng cần gì hết cả, chồng là người vợ yêu nhất trên đời bây giờ và mãi mãi điều đó sẽ ko bao giờ thay đổi.
VỢ YÊU CHỒNG NHIỀU LẮM.
Vợ viết bài này cảm xúc lung tung quá, cảm xúc nó ra thế nào thì vợ viết như vậy. Vợ mong chồng sẽ hiểu hết được những gì vợ nói, cũng như tình cảm của vợ dành cho chồng.
I PUT MY LIFE INTO YOUR ARM, YOUR LOVE AND YOUR LIFE...
Always remember that: MY LIFE IS YOUR LOVE... I LOVE YOU SO MUCH AND FOEVER...

Có thể nhiều người sau khi đọc xong bài này của vợ cho rằng vợ viết chuối hay sướt mướt, nhưng vợ chẳng quan tâm đâu, vì với vợ, nói yêu một người chẳng có gì sai cả, chẳng có gì đáng buồn cười cả...mà nhất là lại nói với người mà mình yêu nhất trên đời.

Vợ yêu chồng nhiều lắm :*

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 25-10-2004, 20:10  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

To B
không biết tại sao tao lang thang vào cái topic này và cũng không biết tại sao tao nảy ra ý định viết cho mày [-/ thực ra như thế cũng tốt, tao có thể nói với mày vài câu mà mày không bao giờ đọc được ( vì mày có bao giờ lên net đâu :p ) và có đọc được thì chắc cũng không nghĩ là tao viết cho mày liệu mày có nhớ nổi tao vẫn hay gọi mày là B không nhỉ
mở đầu như thế nào ... tao quý mày lắm B ạh chẳng hiểu sao trong số con trai lớp mình, người tao thấy quý và tin tưởng nhất lại là mày... tao cũng không biết mày có coi tao là bạn thân không, mà tao lại quý mày đến như thế chúng nó hỏi sao tao quý mày, tao cũng chỉ biết trả lời là vì mày.. tốt mà cũng chả biết nói tại sao lại tốt có đứa còn tưởng tao thích mày :"> (keke, làm sao tao thích 1 thằng ko bao giờ thèm đếm xỉa đến tình cảm người khác như mày được ) tao chỉ thấy thích nói chuyện với mày, thích nhìn mặt mày + tóc mày thích khen mày với người khác ( :O sao lại toàn dấu hiệu bất thường nhỉ )... Mà thực ra mày cũng tốt thật học với nhau mấy năm mà tao chả thấy tính xấu nào của mày chắc tại tao quý mày quá mà hoàn cảnh của mày lại giống tao nữa ( thế mà chả chịu tâm sự với tao, thằng khỉ )
...chán quá hết cái để viết rồi loanh quanh chuyện tao quý mày, cái đấy thì ai chả biết tóm lại là chúc mày ...hmm... càng ngày càng B hơn nữa , giữ được vẻ ''cao ráo trắng trẻo đẹp trai'' như cô M khen
:* Iu mày nhìu :*

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 30-10-2004, 16:33  

Phá sản!

dear Zaza
Tao đây này ,con bạn cùng bàn của mày đây này.Hôm nay tao chan quá ,buồn ơi là buồn thế mà tao với mày lại đang cãi nhau ,tao chẳng kể được cho mày .Chán thật
Tao ko biết tình bạn của bọn mình được định nghĩa kiểu gì nữa.Nhưng mọi thứ của tao mày luôn biết ,tất cả những chàng trai tao biết mày đều biết G ạh,hơn cả con Đ và H đây, mày có biết ko?nhiều khi mày còn đau đầu vì bọn nó hơn cả tao nữa.
Liệu tình bạn của bọn mình có gọi là thân dc ko nhỉ?Nhưng nó sẽ lâu bền chứ.Thế mà sao bọn mình lại cãi nhau nhỉ?Chỉ tại con mụ Sử nhỉ.Thôi bỏ qua đi mà.Mày là một con bạn ,một phần ko thể thiếu trong cuôc sống của tao .Mày hiểu ko?
Tao hi vọng với bọn mình ,mọi thứ đều có thể bỏ lại sau lưng .
leave all of the gabage behind
happygolucky is offline  

Old 02-11-2004, 16:51  
heygirl

, gui Le Van_smiley16

Hi, chao may, doc tam su cua moi nguoi danh cho nhung nguoi ban cua minh, thay xuc dong qua! The moi biet, ban be la dieu quan trong nhat, ngoai gia dinh ra.
Tao voi may choi voi nhau tu hoi lop may nhi? lop4 hoc cung nhau, nhung lop 5 moi bat dau choi than voi nhau dung khong? Than tu day den bay h, gan 5 nam roi , chang may ai choi than voi nhau duoc nhu the dau. Thinh thoang tao cung thay buon cuoi, vi co nguoi hoi tao la tao voi may choi voi nhau lau nhu the, da cai nhau bao h chua? Cung la nhi may nhi, hinh nhu la tao voi may chua bao h bat dong y kien mot lan nao. Mac du hai dua choi voi nhau thi tinh tinh co the noi la khac nhau rat nhieu. May thi tram` hon tao rat nhieu, tao la mot con suot ngay cuoi hon ha hon ha, choi voi tat ca ban be trong lop, gap ai cung quen, cung buon ban duoc, con may thi nguoc lai....
Tao nghi la ca hai dua minh choi voi nhau deu cam thay rat rat la thoai mai, moi suy nghi cua tao, may la nguoi hieu , va thong cam cho tao nhat. Moi khi duoc noi chuyen voi may, tao cam thay rat la de chiu, moi chuyen deu co the noi ra het. Tao chac la may cung cam thay nhu the. Hai nguoi ban voi nhau, co nhieu ki niem lam, dung khong moi nguoi?
Tao muon noi voi may la, cam on may, rat nhieu , rat nhieu lan, vi da luon lang nghe va o ban canh tao, yeu may nhieu, ban than yeu.[size=7]

Dieu toi muon noi voi tat ca nhung nguoi ban tren the gian nay la : co mot nguoi ban khong kho, nhung de co mot nguoi ban luon hieu , quan tam den minh, va giu duoc moi quan he ben chat voi nguoi do la dieu ma moi nguoi phai tu co gang
Than yeu

Old 13-11-2004, 10:04  
sweet_leo_208

to Mày yêu của Tao: tao biết là dạo này tao ko quan tâm nhiều đến mày như trước và tao cảm thấy vô cùng có lỗi. Mày tha lỗi cho tao nhé.Tao biết là tao đã dành thời gian cho " nó" quá nhiều nên ko còn chơi với mày như trước. Tao cũng hiểu là mày đã phải chịu những gì. Tao cũng đã nói chuyện với thằng Nam.. cả mày và nó đều cảm thấy rằng dạo này tao thay đổi, ko như trước nữa.Bọn mày thông cảm cho tao nhé.Giờ đây khi tao đã hiểu ra rằng ngoài " nó" ra tao còn có bọn mày và bọn mày cũng quan trọng với tao ko kém gì nó.. tao tự biết mình phải quan tâm đến bọn mày hơn, đạc biệt là mày vì mày là bạn gái thân nhất của tao trong lớp mà. Tao xin lỗi mày vì thời gian qua tao đã bỏ quên mày.. mày đừng mang cái suy nghĩ rằng bọn nó chỉ chơi với tao thôi nhé.tao đã nói chuyên với bọn nỏ và cả 3 bọn tao ai cũng cần mày cả.. bọn tao cũng ko thể sống thiếu mày được đâu.
love mày,
leo

Old 13-11-2004, 10:09  
sweet_leo_208

to Mày yêu của Tao: tao biết là dạo này tao ko quan tâm nhiều đến mày như trước và tao cảm thấy vô cùng có lỗi. Mày tha lỗi cho tao nhé.Tao biết là tao đã dành thời gian cho " nó" quá nhiều nên ko còn chơi với mày như trước. Tao cũng hiểu là mày đã phải chịu những gì. Tao cũng đã nói chuyện với thằng Nam.. cả mày và nó đều cảm thấy rằng dạo này tao thay đổi, ko như trước nữa.Bọn mày thông cảm cho tao nhé.Giờ đây khi tao đã hiểu ra rằng ngoài " nó" ra tao còn có bọn mày và bọn mày cũng quan trọng với tao ko kém gì nó.. tao tự biết mình phải quan tâm đến bọn mày hơn, đạc biệt là mày vì mày là bạn gái thân nhất của tao trong lớp mà. Tao xin lỗi mày vì thời gian qua tao đã bỏ quên mày.. mày đừng mang cái suy nghĩ rằng bọn nó chỉ chơi với tao thôi nhé.tao đã nói chuyên với bọn nỏ và cả 3 bọn tao ai cũng cần mày cả.. bọn tao cũng ko thể sống thiếu mày được đâu.
love mày,
leo

Old 13-11-2004, 10:24  
kiss_kill_88

To Leo tẹt:Tao hoàn toàn không bất ngờ vì những dòng nhắn của mày,mà chỉ xúc động thui :"> .Đơn giản là tao hiểu mày mà,tao biết những ngày qua đã có những gì đến với mày,tao cũng bấm bụng cho qua (dù cú lắm),nhưng tất cả là vì mày và "nó".Tiện thể tao cũng xin lỗi bọn mày nhìu nhìu vì thời gian qua bỏ bê bọn mày quá thui.
Hôm qua tao sướng lắm vì nhận ra lũ quỷ bọn mình lại về lại với những ngày trước.Bọn mày chắc cũng ko thấy gì,nhưng mừ cũng lâu roài ko đi đong đủ với bọn mày như thế.Tao cũng có lỗi mà .Nhìu khi thấy mày với "nó" dính như "elephant-keo",tao cũng tủi :"> .Nhưng mờ giờ thì hết sạch roài,thật đấy.
May mà mày nói ra,ko thì chắc tao cũng chả bít chọn lúc nào để nói hết với mày.Còn việc tao quan trọng với bọn mày :"> ,thì là đương nhiên roài,tao mà .
Tao chúc cho nhóm mình cưng nhau nhiều nhiều,chúc mày và "nó" càng ngày càng dính ,chúc cho những đứa còn lại kiếm được nửa cnf lại quan trọng nhất.
Tao ko yêu mình mày đâu vì tao yêu cả nhóm cơ mà,ơ hờ đáng đời :">

Old 13-11-2004, 10:28  
kiss_kill_88

To Leo tẹt:Tao hoàn toàn không bất ngờ vì những dòng nhắn của mày,mà chỉ xúc động thui :"> .Đơn giản là tao hiểu mày mà,tao biết những ngày qua đã có những gì đến với mày,tao cũng bấm bụng cho qua (dù cú lắm),nhưng tất cả là vì mày và "nó".Tiện thể tao cũng xin lỗi bọn mày nhìu nhìu vì thời gian qua bỏ bê bọn mày quá thui.
Hôm qua tao sướng lắm vì nhận ra lũ quỷ bọn mình lại về lại với những ngày trước.Bọn mày chắc cũng ko thấy gì,nhưng mừ cũng lâu roài ko đi đong đủ với bọn mày như thế.Tao cũng có lỗi mà .Nhìu khi thấy mày với "nó" dính như "elephant-keo",tao cũng tủi :"> .Nhưng mờ giờ thì hết sạch roài,thật đấy.
May mà mày nói ra,ko thì chắc tao cũng chả bít chọn lúc nào để nói hết với mày.Còn việc tao quan trọng với bọn mày :"> ,thì là đương nhiên roài,tao mà .
Tao chúc cho nhóm mình cưng nhau nhiều nhiều,chúc mày và "nó" càng ngày càng dính ,chúc cho những đứa còn lại kiếm được nửa cnf lại quan trọng nhất.
Tao ko yêu mình mày đâu vì tao yêu cả nhóm cơ mà,ơ hờ đáng đời :">

Old 17-11-2004, 18:16  
cloy_bong910

Hi`, đáng lẽ trong thời điểm này B chẳng nên viết một cái rì trên web trường, nhưng B lại muốn viết ngay lúc này tại thời điểm này để sau này có thể đọc được cái suy nghĩ trẻ con của mình sau vài năm nữa
Đầu tiên là V, có thể V không nhớ lí do vì sao V và B không chơi với nhau nữa nhưng thì B nhớ rất rõ. Hôm đó là hôm cuối cùng B và V chat với nhau, B đã quá bức xúc vì hành động của V khi V đã có những việc làm không thể lí giải nổi với H B đã đặt trong những ý nghĩ xấu về V, B xin lỗi, nhưng ngay tại thời điểm này B cũng chưa có thể giải thích nổi việc làm đó, V đã nói "thôi B đừng nói nữa" "uh B sẽ không nói nữa và sẽ chẳng bao h nói một câu rì với V" "Uh tuỳ B" V nhớ chưa?! Mặc dù B chẳng có tí liên quan nào trong chuyện này nhưng vì cái tính lắm lời nhiễu sự của B B đã nói như mình là người trong cuộc, B xin lỗi Nhưng dù B với V có không chơi với nhau nữa B sẽ vẫn luôn coi V như một người bạn tốt, một người bạn có thể ngồi nghe B kể chuyện, chửi rủa lão già lớp P suốt cả đêm, một người bạn sắn sàng ngồi hát cho B nghe mặc dù lúc đó đã là 3h sáng B sẽ không quên một người bạn lúc nào cũng cười, một người bạn cứ thấy gái xinh là mắt sáng như pha ôtô mặc dù chả bít yêu là rì Cuối cùng B chỉ muốn nói với V một điều hay giữ gìn sức khoẻ, get A toàn bộ các môn trong term sắp tới kể cả môn tâm lí học
Thứ 2, là H, một người bạn dù không hợp tính nhau lắm và mặc dù B có hay làm H buồn hoặc làm H shock vì nhừng câu nói củ chuối và bồng bột của B nhưng H vẫn là người bạn mà B yêu quí nhất. B nhớ lần đầu tiên B với H quen nhau là ở trên mạng, hồi đó H biết nick B qua Choang, sau đó H đã chat với B nói về V. Những cái H nói lúc đó với B về V có vẻ không fải là suy nghĩ thật của H nhỉ. Nhưng thôi, không nhắc lại vì B cũng chẳng nhớ đó là cái rì nữa Sau đó mấy hôm, H gọi điện cho B vì H buồn. B còn nhớ cái hôm trời mưa B và H dầm mưa về nhà đã đánh dấu tình ban của bọn mình --> B và H suốt ngày như hình với bóng :p đi đâu cũng có nhau, đi chơi cũng 2 đứa, đi học cũng 2 đứa, thậm chí lớp H đi tham quan B cũng đời đi theo :"> :p Tối hôm đi tham quan, bọn mình đã có rất nhiều kỉ niệm, bọn mình đã hứa là quên V đi, không buồn vì V nữa đúng không nhưng dường như không đơn giản như thế. Hè! B với H suốt ngày đi chơi với anh Q, đợt B sang TQ, B nhớ H lắm, H gửi ofline cho B bảo H về quê rùi vì H với bố cãi nhau biết chuyện B đi chơi cũng chẳng thấy vui rì cả....
Lần đầu tiên B và H cãi nhau là lần H viết bài trên Klnet fản bác ý kiến B ý H nhớ không, hì nhưng được ít hôm thì lại làm lành. Nhưng dường như B ít thời gian để có thể hiểu rõ về H, B đã ngộ nhận nhiều thứ, đã qua bồng bột về tình bạn của chúng mình. B xin lỗi, H có tha lỗi cho B không ? H có thể cũng đã nhận ra điều đó, nhưng thay vì H giúp tình bạn của chúng ta được tốt đẹp hơn và cho B thời gian để chín chắn hơn thì H lại đi tìm những người bạn mới B không thất vọng nhưng B buồn, buồn thực sự Sau đó B đã lấy lại được tinh thần để bước vào một năm học mới, quan trọng với B. B cũng cần có thời gian, không gian để làm mới mình Bây h B chỉ muốn nói với H một điều đó là B trân trọng tình bạn của chúng ta, mặc dù B có nói những điều khó nghe thậm chí là hơi quá đáng nhưng thực sự B không nghĩ thế đâu. B yêu H :*
Cuối cùng là pồ yêu, mặc dù bọn mình chả bao h đi chơi cùng nhau cũng chưa bao h học cùng nhau nhưng sao pồ lại hiểu B thế nhỉ Cái đợt đi Hồ Núi Cốc ý, nhiều kỉ niệm quá, B nhớ 2 ngày hôm đấy B đã khóc nhìu kinh khủng, pồ thì như một đứa con trai ở bên cạnh B an ủi. Lúc đấy B ước pồ là con trai cơ :"> :p Đêm hôm đấy bọn mình uống bia say nhè hehe, B có bít uống bia đâu nghe lời mấy mụ mà say đến nỗi mấy mụ có có chụp ảnh nude tui cũng chả bít :p :"> Pồ phải nói là có lòng can đảm thật B với pồ chả bao h ngồi chat mà nói chuyện tử tế được, lần nào pồ có chuyện thì gặp B lại tuôn ra ào ào, ngược lại lần nào B có chuyện thì pồ ngồi nghe say mê thỉnh thoảng lại bồi thêm một câu, làm B thấy B luôn luôn đúng :* Cảm ơn pồ nhé. B yêu pồ như anh trai B vậy :p :* :* :*

Old 17-11-2004, 21:07  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

sory..sory :">

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 21-11-2004, 12:13  

Phá sản!

Gửi những người tôi yêu !
* Đầu tiên là các bác thân yêu của em ! Có thể là các bác sẽ ko bao giờ đọc được những dòng này của em vì các bác có vào đây bao giwò đâu . Em muốn nói với các bác là em yêu và cảm ơn các bác của em nhiều . Có lẽ sẽ ko bao giờ em vươt qua được mọi chuyện trong thời gian này nếu như ko có sự động viên cũng như những lời khuyên của các bác . G à , bác đừng cười em vụ hôm trước emkhóc tu tu bác nhá .Nhưng thực sự là khóc lóc sươt mướt 1 hồi với bác xong em thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều . Em hứa là sẽ ko bao giờ yếu đuối như thế nữa vì có bác là bác sĩ tâm ní của em rồi . .....Mumva Trâu à , em luôn hạnh phúc và thấy mình may mắn vì là 1 thành viên của nhóm ATA và có 2 người bạn tuyệt vời như 2 bác . Em biết là dù có chuyện rì xảy ra , dù em có quyết định như thế nào thì em vẫn luôn có sự ủng hộ của 2 bác . Vì em là Tu ti đáng yêu của 2 bác mà.
** Mẹ à , con hiểu là mẹ rất lo cho con . Mẹ luôn nghĩ con là cái con nhóc Nguyệt anh bé tí xíu ngày nào vẫn cần sự che chắn và bảo vệ của mẹ. Con biết những rì mẹ nói và cấm con đều là muốn tốt cho con . Con biết là con dã làm mẹ buồn rất nhiều, nhưng mẹ ơi con đã lớn rồi . Và con cần có những khoảng trời riêng của mình .Con yêu mẹ rất nhiều !
*** Người mà in? yêu nhất Quả Đất ! pp ạ , gần 3 tháng qua ỉn thấy mình là người rất hạnh phúc vì có sự quân tâm là tình yêu của pp. Nếu như ko có chuyện xảy ra gần đây thì ỉn ko nhận ra rõ ràng 1 điều là ....ỉn yêu pp rất nhiều . Và chẳng cần chờ đến thứ 6 tuần sau đâu . Bây h ỉn đã biết quyết định của mình rồi . Ấy là ...chả có chia tay chia chân rì hết . Vì ỉn ko thể làm mất đi người mình yêu nhất được . yêu pp bây h ...và mãi mãi ! :* ( từ h lại thiết quân lập pp. Cấm tăm tia lung tung )
**** Người cuối cùng là chồng . Cảm ơn chồng đã gửi link này cho vợ . Và cảm ơn chồng đã ngồi nghe vợ than thở nhé . Hi hi , từ h có bài rì thì đưa vợ làm hộ cho. Mong là *** ****** sẽ biết được tình cảm của chồng . " Yêu " chồng nắm ! :p
nguyetanh1612 is offline  

Old 21-11-2004, 17:16  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

mày ơi!

nghe mày nói tao buồn lắm mày ạ! tao ko biết nói những gì nữa! có lẽ cuộc sống ko hề công bằng mày ạ! tao đã nghĩ tất cả những gì tao có đều vô nghĩa..nhưng thật sự điều đấy cũng chả là gì nữa...

tao đã từng nghĩ rằng sống chỉ làm tao mệt mỏi! có những lúc tao ko muốn sống! nhưng bây giờ tao lại chĩ muốn có thể đổi cho mày thôi...nếu có thể thì mày cần nó hơn tao..tao thật sự chỉ muốn vậy! vì thấy mày có thể vui là tao cũng vui rồi mày ạ! tao có thể ko cần sống, nhưng mà mày thì cần đấy! mày yêu gia đình mày, mày có nhiều thứ để yêu thương..còn tao thì sợ gia đình, sợ về nhà! như thế là quá đủ để tao đổi cho mày cuộc sống của tao!

.........tao yêu mày lắm!

tao sẽ cố gắng và làm như những gì đã hứa với mày, mày ạ! và tao mong tao sẽ làm amỳ vui trong thời gian tao còn ở đây! hứa đấy!

:X
dark_girl is offline  

Old 23-11-2004, 21:41  
utada

chao tat ca nhung nguoi ban ma toi yeu quy
than tang baiviet nay den nhung nguoi ban cua toi 12 H 01_04
minh muon noi rang minh yeu cac ban nhieu lam ,yeu cai lop cu truong cu ma minh da hoc o do 3 nam
Minh cam thay that hanh phuc khi da tung co nhung nguoi ban nhu cac ban trong suot ba nam hoc .
that tiec rang co the bai viet nay cua minh chua chac da den duoc tay nhung nguoi ban cu cua minh vi bay gio minh khong con o ben cac ban nua,minh phai di hoc rat xa .Nhung khoang cach ve thoi gian va khong gian cung khong ngan can duoc vi khi minh gui bai viet nay thi cung co nghi la minh nho va yeu cac ban nhieu lam ,thay co ban be ,lop 12 H 01 _04 than yeu
Minh cam thay minh that co loi khi truoc kia nhung duc tinh nho nhen va ich ky cua minh da lam choi minh choi khong that su hoa dong voi lop .Bay gio khi xa truong xa lop ,song o mot tap the moi lop moi minh that su cam nhan duoc cac ban chinh la nhung nguoi ban tot nhat ma minh da tung gap
nguyen thu trang 01 _04
hien nay
dai hoc quy nhon

Old 26-11-2004, 13:13  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Gửi một người:
Tối nay cũng như mọi tối khác, em ăn cơm xong, vừa học bài vừa chờ anh lên mạng... Chờ đến tận 10 rưỡi trưa của VN mà cũng không thấy anh lên --> nghĩ là anh không nên, đến lúc nói chuyện với bạn anh em mới biết anh đang onl, em gọi ko nói, em vào email xem anh đã đọc thư chưa, vẫn chưa đọc. Em tưởng thằng bạn anh trêu em, vào lại nick của anh thì đúng thật anh đã onl.

Em chẳng muốn nhắn tin nữa, chẳng muốn viết thư nữa vì anh có đọc đâu, em đành viết vào đây, hy vọng gửi cho anh để anh bỏ chút thời gian quý báu của mình ra đọc, mà cũng chẳng biết anh có buồn mở cái link ra mà đọc không nữa.

Em biết anh bận học hành ở trên lớp lại còn phải học thêm English. Em không đòi hỏi ngày nào anh cũng onl để chat với em. Nhưng nếu đã lên mạng thì nói lại với em một câu có sao đâu, hoặc nếu anh đang bận thì cứ bảo là bận, vậy mà em gọi không nói. Càng ngày em càng thấy anh hờ hững với em...

Em cãi nhau với bố, ở bên này đâu có ai để tâm sự, ngoài anh ra em biết tâm sự với ai nữa đây. Vậy mà khi em viết thư kể chuyện, anh không nói gì, hôm sau nói rằng anh vội quá. Em cũng chẳng trách anh. Thực sự là không trách anh đâu.

Em biết anh bận em cũng không đòi hỏi ở anh quá nhiều. Chỉ cần anh quan tâm đến em một chút thôi có được ko?
Anh luôn nói đã yêu nhau thì phải chia sẻ tâm sự với nhau mọi chuyện.
Nhưng anh đâu có biết có những hôm ngồi chờ anh đến tận sáng, buồn ngủ kinh khủng mà vẫn cố chờ... rồi ngủ lúc nào ko biết, lúc tỉnh dậy thì anh lại về rồi...

Anh đâu có biết hôm kia khi cãi nhau với bố em buồn đến thế nào, chỉ mong sao sáng dậy lên mạng sẽ nhận được lời khuyên, an ủi của anh nhưng rồi không một offline message rồi you have no message... đã vậy em lại cãi nhau với bố một trận nữa lúc sáng qua... vừa khóc vừa buồn... em cũng chẳng buồn kể cho ai nữa... vì có ai muốn nghe đâu, vì kể cho anh thì anh cũng có đọc đâu, chỉ lướt qua một lúc rồi coi như xong...

Anh đâu có biết nhiều thư em viết cho anh bằng cả cảm xúc của mình chứ đâu phải trách nhiệm là phải viết... vậy mà anh chỉ đọc lướt qua, không nói gì... có thể anh hiểu, em biết điều đó. Nhưng hiểu là một lẽ, còn an ủi em là một lẽ... anh có hiểu không?

Anh bận học em biết, nhưng anh có biết, có những hôm là ngày đi học mà em vẫn thức rất khuya để soạn cho anh một bài tiếng anh làm không?
Anh nghĩ là soạn một bài tiếng anh dễ lắm sao????
Đêm 2h đi ngủ, sáng 6h dậy học, chiều tranh thủ ngủ 1 tiếng. Một ngày em chỉ ngủ có 5 tiếng, mà mẹ em bắt con gái ở tuổi của em phải ngủ tối đa 10 tiếng mới tốt cho SK không?
Đúng là TY thì phải chịu khổ nhiều nhưng em vẫn vui vẻ và hạnh phúc vì em luôn có anh, em làm tất cả cũng chỉ đề dành cho anh... làm tất cả vì tương lai của hai đứa mình...
Anh đâu có biết em không an tâm chút nào khi xa anh thế này ko?... em chỉ muốn được về VN để được ở gần anh, để được chăm sóc cho anh, sống xa anh thế này em lo lắm...
Anh có biết càng ngày em càng nhớ anh ko? Tưởng thời gian sẽ làm nguôi ngoai đi, nhưng ngờ đâu càng ngày càng nhớ hơn, chỉ mong sao thời gian trôi nhanh để cái ngày được về VN, cái ngày chúng ta được ở bên nhau đến gần...
Những lúc vui chơi với bạn bè, có bao giờ anh nghĩ đến em lúc nào cũng nghĩ đến anh, lúc nào cũng nhớ anh rất nhiều không?...

Có ai hiểu cho em những điều đó không?
Anh nói rằng anh luôn hiểu em nhưng có thật là anh đã hiểu em chưa...?
Những điều em nói trên, em cũng đâu có bắt anh hiểu hết, chỉ cần anh biết rằng trên đời này luôn có một người con gái rất yêu anh, luôn quan tâm, lo lắng cho anh thôi.

Em ích kỷ lắm...
Em hay ghen lắm...
Em cũng hay tức giận rồi suy nghĩ linh tinh nữa...
Nhưng trên hết tất cả những điều đó là EM YÊU ANH RẤT NHIỀU

Anh nghĩ em trẻ con cũng được, nhưng tình cảm mà em dành cho anh ko hề trẻ con chút nào.

Em biết anh cũng yêu em nhiều và em cũng ko đòi hỏi gì ở anh quá nhiều, nhưng hãy quan tâm đến em một chút thôi, một chút thôi cũng được, có được không hả tinh yêu của em?

Midori is offline  

Old 27-11-2004, 02:28  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Gửi tiếp đến một người:
Cho em xin lỗi vì đã làm anh buồn. Nhưng có bao giờ anh có tự hỏi vì sao em lại nói thế không?

Nếu không yêu anh thì em đã không nói ra như vậy...
Nếu không yêu anh em đã không ghen... không tức...
Nếu không yêu anh thì em đã chẳng bao giờ làm những điều trên cả...

Em biết anh vẫn luôn hiểu em, em biết anh vẫn luôn yêu em... Nếu thực sự anh hiểu thì đừng nghe những gì em nói khi tức, hiểu ko anh?

Trời đã chuyển sang đông hẳn, ở VN chắc cũng vậy phải không anh? Ở đây còn có nắng cũng làm tan bớt đi cái giá rét của mùa đông... nhưng ở nhà chỉ có gió thổi với tý ánh mặt trời yếu ớt như vậy, thậm chí lại còn hay mưa nữa, trời đã lạnh lại càng lạnh buốt hơn...
Mùa đông lạnh giá như vậy, em biết anh sẽ lại càng thấy cô đơn hơn... Còn em chỉ một cơn gió lạnh thoảng qua thôi cũng làm em nhớ anh rất nhiều, nhớ da diết, nhớ không thể chịu được, một nỗi nhớ chẳng bao giờ vơi đi cả mà ngày càng nhiều lên... ngày càng lớn dần lên theo những ngày không được ở gần anh...

Nhiều khi em chỉ muốn được về VN ngay lập tức, để được anh(...), nhưng rồi quay trở lại với thực tế thì lại phải đợi... nhiều khi em muốn thời gian trôi đi thật nhanh nhưng càng muốn nó trôi nhanh thì lại càng thấy nó trôi chậm thì phải.

Trước đây nếu ai đó hỏi em có một điều ước thì em toàn ước linh tinh ước những cái cho riêng mình, nhưng bây giờ giá mà có một điều ước, em ước gì sẽ được về với anh ngay lập tức ngay bây giờ... giá mà có một phép màu nào đó đưa em về với anh bây giờ...

Chúng ta ở xa nhau quá... một người ở nửa cầu Đông, còn một người ở nửa cầu Tây... Nhưng đó chỉ là xa về khoảng cách địa lý, chỉ là khoảng cách địa lý thôi đúng ko anh?

Học 10 năm ở VN sao em lại không biết không hiểu sự vất vả, căng thẳng của anh cơ chứ... em biết anh ở nhà cũng mệt mỏi, cô đơn và lẻ loi nữa... Em chẳng biết làm thế nào để làm vơi đi sự cô đơn của anh và của em cả. Em chẳng biết làm gì hơn là cố gắng để anh biết rằng em yêu anh nhiều đến thế nào... anh có hiểu không, có thấy vui lên chút nào không...có thấy ấm lòng lên chút nào không?
Em thương anh nhiều lắm... nhớ anh nhiều lắm anh yêu ạ...

Bây giờ em cũng không biết làm gì hơn cả, chỉ biết cố gắng vì anh, vì chúng ta... vì tất cả, vì một tương lai đang chờ chúng ta ở phía trước...một tương lai hạnh phúc mà nơi đó có anh và em...

Cố gắng lên anh yêu, dù ở đâu, dù bất cứ khi nào em cũng luôn ở bên anh...
Một điều cuối cùng anh nhé: ... "EM YÊU ANH RẤT NHIỀU"...

Midori is offline  

Old 29-11-2004, 04:42  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Vừa qua một đêm. thức dậy, mở mắt ra người đau ê ẩm, ngồi vào máy tính, log in nickname của mình. Không một offline message, không một ai online... cũng phải đã 12h đêm VN còn ai thức đến giờ này nữa.
Nhấn chuột vào nick của anh, định gõ một cái gì đó, nhưng chợt nghĩ lại những gi mình đã viết đêm qua rồi lại thôi...
Giờ là mấy giờ rồi nhỉ? Đã 7h tối ở đây, tức là VN đã là 7h sáng CN... Sáng nay không biết anh có lên như đã hẹn không nữa?
Chẳng biết làm gì, vào KLnet viết bài, hai hôm mà đã có ba bài viết về anh... Hai bài trước còn gửi được cho anh đọc, còn bài này, chẳng biết anh có biết mà vào đây đọc không? Chẳng biết có ai gửi cho anh đọc không nữa... Còn em, dứt khoát em sẽ không gửi... Đúng em đang giận anh, chẳng biết giận hay tức, hay gì nữa, một cảm giác hỗn độn của mọi cảm giác, khó tả...
Đôi khi như hôm qua thôi, nói chuyện với anh em cảm thấy không thoải mái, thậm chí khó chịu, thậm chí còn cảm thấy tức giận... không phải là vì em không yêu anh nữa mà đơn giản là em cảm thấy anh cứ ngày càng hờ hững với em, không quan tâm đến em như trước, em cảm thấy quá mệt mỏi, cảm thấy bất lực với hiện tại trong cuộc sống của em khi ở một nơi quá xa anh như thế này... anh càng nói em lại càng cảm thấy tức... mà buồn + giận thì đúng hơn... Chẳng có đường nào để em cảm thấy dễ chịu ngoài việc nói với anh... nhưng có lẽ em không nên nói với anh thì hơn vì lần nào nói anh cũng đâu có để ý... và em cũng chẳng muốn nói với anh là em đang ốm nữa...
Em đã định không thèm quan tâm đến anh trong 1 tuần xem anh thế nào... nhưng bạn em nói đúng... em làm thế hành hạ em đầu tiên chứ chẳng phải ai cả... không chịu được... mới có nửa ngày thôi mà đã không chịu được, huống chi là 1 tuần...

Giá mà anh đọc được bài này, giá mà có ai đó gửi cho anh đọc... tại sao em lại ko tự tay gửi nhỉ... không em sẽ ko gửi đâu...
Dù thế nào thì cũng chỉ mong anh hiểu ở sâu trong tận đáy lòng em vẫn luôn yêu anh.

Midori is offline  

Old 03-01-2005, 14:49  
kiki

Gửi người tôi yêu! Có lẽ giờ này em đang đang đón 1 năm mới thật vui vẻ bên bao bạn bè còn tôi vẫn ngồi đây.Tôi sẽ không buồn vì tôi biết rằng chỉ cần biết em vui là tôi cũng cảm thấy vui rồi. Đáng lẽ những điều này tôi phải nói trực tiếp với em nhưng vì em không có ở đây thế nên tôi viết những dòng này mong em sẽ đọc được và hiểu cho lòng tôi. Hơn bao giờ hết tôi luôn chúc cho em được hạnh phúc, luôn được nhìn thấy nụ cười trên môi của em (vì em cười rất đẹp mà!!! :p ) Và nếu có 1 điều ước trong lúc này có lẽ tôi sẽ ươc rằng:"em hãy tin vào tình cảm nơi anh" Có lẽ sẽ có nhiều người tự hỏi xem tai sao anh không ước rằng"Em yeu anh" Vì anh sẽ trả lời rằng "anh tôn trọng em" trong chuyện tình yêu khổng thể làm như thế được, không thể theo ý muốn của ta là được mà nó phải là ý muốn của cả 2 người. Em à !Em co biết anh yêu em ngay từ lần đầu tiên găp em không? (À không, không thể nói là yêu được mà là có cảm tình thì đúng hơn :p ) Bây giờ anh cũng chẳng biết phải nói gì cả vì chắc em biết anh rồi mà anh không phải la người thích biểu đạt tình cảm ra như thế này thế nên anh sẽ không noi nữa đâu. Và anh tin rằng những điều anh nói ở trên đã làm cho em hiểu hết rồi phải không? Thôi anh dừng ở đây. Tạm biêt. tình yêu của anh, anh mong rằng từ nay anh sẽ làm cho em hạnh phúc hoặc nếu như giả sử không được thì anh cũng chỉ xin 1 điều rằng anh sẽ được làm en cười <--- cười như thế đó. BiBi!

Old 25-01-2005, 15:01  
kaka29504

ôi nhìn các bạn viết dài ghê nha . mình cuĩng muốn viết quá . Mình với người ấy đã từng có những kỉ niệm thật vui nhủng giò đây thì đã chấm hết rồi , mình và ngươìi ấy đã thôi nói chuyện với nhau lâu rồi , thực ra mình cũng muốn lại đc như xưa nhưng có lẽ kô đc nữa rồi . Đã kết thúc hoàn toàn , bây giờ người ấy nhhìn mình như kẻ thù vậy nhưng fải chăng người ấy hiểu lòng mình nhỉ . HuHuhuHuHu

Old 03-02-2005, 16:21  

Phá sản!

Em à! Chị vừa nhận được off của em và cũng vừa trả lời lại xong. Mọi người chắc giận chị, chắc cũng chả ai muốn nghe chị nói nữa. Bản thân chị cũng ko biết chị vừa gửi lại cho em cái gì. Liệu em có hiểu? Liệu chị có hiểu chính bản thân mình???
Chị có sống quá ích kỉ ko? Chị có quá hời hợt ko? Chị có mới nới cũ ko? Chị có sống vô cảm ko? Chị có chỉ nghĩ đến bản thân mình ko? Hay chị có quá nhiều bạn thân để quan tâm, để yêu thương từng người một? Đến chính chị cũng ko biết nữa. Chị đã sống ko thật với bản thân mình, chị sống có lẽ với quá nhiều tính cách và khuôn mặt...đến nỗi bây h chị ko hiểu con người thật của chị như thế nào nữa. Chị chẳng muốn xin lỗi 1 ai, nó ko còn một ý nghĩa gì nữa. Chẳng thay đổi được gì...
Ko biết từ khi sinh ra đến h chị đã thật lòng với một ai chưa?...Hình như là chưa, lúc nào cũng là bản thân chị thôi, lúc nào cũng là vì lợi ích của mình. Nhiều lúc chị tự hỏi tại sao chị ko thể nói cho người nào đó những suy nghĩ thật của mình, chưa một ai chị lại có thể kể hết chuyện của mình, chưa một ai mà chị ko giấu cái này cái nọ... Chị sợ một lúc nào đó...người khác sẽ biết chị xấu xa thế nào, bản thân chị ích kỉ thế nào...
Nhiều lúc chị muốn khóc...chị đã rất rất rất muốn khóc vì 1 điều gì đó, vì một người nào đó nhưng chỉ là 1 vài giọt nước mắt, nó chẳng thể hiện cái gì...hình như chị đang cố gắng để tỏ ra mình là người sống tình cảm. Có thể có người cũng tưởng thế, nhưng...Ngay cả khi chị viết bài này, chị cũng muốn khóc thật nhiều, nhưng tại sao chứ? Tại sao nước mắt chị lại ko có?...Tại sao thế??? Chị buồn lắm em có biết ko? Buồn ko fải vì em ko hiểu chị, ko fải Mai nói thế, ko fải chị mệt mỏi...Buồn vì chị chẳng thể kể chuyện này cho 1 ai mà lại ngồi đây viết 1 mình...1 mình thôi. Lúc nào cũng là 1 mình khi có những chuyện như thế. Ko fải vì ko ai quan tâm đến chị, mà là có rất nhiều người yêu thương, muốn chia sẻ với chị. Nhưng chị lại ko đủ can đảm hay là do 1 cái gì đó chị cũng ko biết nữa...Chuyện gì chị cũng tự suy nghĩ 1 mình, cứ giữ khư khư trong người, chẳng để ai biết. Những lúc đó em có biết chị cô đơn lắm ko??? Chị muốn khóc đến thế nào ko??? Nhưng tất cả là do bản thân chị thôi, chị đang hành hạ mình và những người xung quanh.
Bây h chị cũng sắp đi rồi, sang kia chỉ có mỗi cái Hoa là bạn thân, nhưng có thể học 1 năm chị lại chuyển sang nước khác. Sợ rằng những lúc khó khăn chị lại ngồi 1 mình mà lo lắng, suy nghĩ. Nếu lúc đó chị có muốn thay đổi bản thân, có muốn chia sẻ với ai, có muốn ai lắng nghe thì cũng chẳng còn nữa...Chị yêu quí những người bạn của mình, chị chẳng muốn mất ai cả. Nhưng tính cách chị như thế liệu sau này sẽ còn ai ở bên cạnh chị đây, chị sợ lắm...
Chloe is offline  

Old 04-02-2005, 10:07  

Unverified Member

Cuộc sống đôi khi khó khăn quá mày ạ! Tao ko hiểu tao là người như thế nào nữa, đôi khi cảm thấy mình xấu xa quá, có lúc lại thấy thương cho mình, tao cảm giác như mình "born to be hated". Fải thừa nhận tao bị ghét nhiều, ko biết vì sao nhưng chắc chắn 1 fần là do tao, nếu tao ...ko rõ nữa ... do hành động của tao khác người quá ... thực sự tao muốn sống thật là mình, sống với những jì mình nghĩ và mình có nhưng ... khó quá. Từ trước đến giờ, tao luôn tạo 1 vỏ bọc với những người khác, để cảm thấy? an toàn, có ai gặp tao mà ko cảm thấy tao là 1 đứa lạnh lùng đến tàn nhẫn ko? lúc nào cũng vậy, ở trên lớp, trong trường tao nhí nhảnh, ai cũng nghĩ vậy, nhưng đã ai tiếp xúc với tao ở ngoài? tao ko muốn thế, ai cũng chỉ nói tao là mặt lúc nào cũng buồn, vô cảm ... ko fải thế mà ... Tao ko muốn ai biết được cảm xúc của tao, vui hay buồn, tao ko muốn bày tỏ tình cảm của mình với bất kì ai, vui hay buồn chỉ mình tao biết, thế là đủ.
Có những nguời yêu quí tao, nhưng người ghét tao thì ko thiếu, đôi khi tao thấy tao cô độc nhưng ... lại mạnh mẽ quá để xua đi được cái cô độc đấy ... tao vẫn lại là tao ... điều tao chỉ băn khoăn ko biết liệu có còn ai ở bên tao? 1con nhóc vô cảm, ăn nói thô thiển ... ko biết vui, ko biết buồn ... như 1 tảng đá ... nhưng cứ tin rằng tao vẫn biết cười, biết khóc, chỉ có điều khóc 1 mình thôi ... dù có điều jì xảy ra ... tao vẫn đứng vững, vẫn sẽ là tao... 1 con người đầy mâu thuẫn ...

Old 26-02-2005, 17:51  

Unverified Member

Mày ạ!
Tao và mày ... chia tay rồi fải ko? Vì sao thế? Tao ko biết... chia tay ... lần thứ 2 rồi, tao cũng sẽ ko níu kéo đâu. Vì sao? mày biết ko? vì tao biết mày vẫn yêu tao, dù biết mày buồn, tao cũng sẽ ko níu kéo đâu, đó là quyết định của mày... Hôm nay, tao đã bật khóc nhưng chỉ 1 fút thôi ... tao ko khóc lâu, vì sao? ko fải vì tao mạnh mẽ, cũng ko fải vì tao ko yêu mày, nhưng tao ko muốn người ta nghĩ rằng tao níu kéo mày, tao muốn họ thấy rằng chính họ ép tao và mày fải chia tay ... tao ko muốn thấy người ta vui sướng khi nhìn thấy tao khóc, ko việc jì tao fải khóc cả ...
Tao ko muốn nhìn thấy mày khóc, vì thế đừng khóc, được ko? Tao ko muốn nhìn thấy mày buồn hay tức giận như hôm nay, cứ cười như mày vẫn cười với tao, được ko? Cứ coi tao như 1 người bạn, tao biết mày đã từng cố làm thế, nhưng lần này chắc mày sẽ làm được thôi, mày sẽ mạnh mẽ nhé!
Thực sự tao đã muốn nói, tao mong mày sẽ cùng tao vượt qua những chuyện này nhưng ... mày đã ko muốn tao fải mệt mỏi thì ... chia tay có lẽ sẽ tốt hơn ...
Mình chia tay...

Old 27-02-2005, 20:16  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Hoàng oai! :"> Bọn mình wen nhau từ bao h nhỉ.. :"> vợ cũng ko bít nữa.. nhưng chỉ biết mỗi khi nói chuyện với chồng, vợ rất vui..
..uhm! vợ biết chồng qua thằng Hưng..rồi từ lúc đấy, vợ với chồng ngày càng thân với nhau hơn.. và bây h thì..gần thành ng` yêu của nhau roài..có những lúc vợ tự hỏi:.."Liệu có nên yêu hay chỉ là bạn thân như trc?.." Vợ đã từng sợ rồi liệu chuyện này sẽ đi đến đâu nếu vợ và chồng yêu nhau...Liệu nó có giống như lần trc ko? ..Nhưng bây h thì vợ biết rằng vợ yêu chồng nhìu lắm chồng à!
I luv U

dark_girl is offline  

Old 28-02-2005, 14:12  

Unverified Member

Mày ...
Tao nói tao cần có thời gian để suy nghĩ ko fải là tao ko còn yêu mày, mà là tao ko biết chắc là tao đang yêu mày hay ko ... hôm mày nói chia tay, tao đã chấp nhận vì tao biết mà, ko nên tiếp tục ... tao ko thể tiếp tục với 1 người chỉ vì sợ tao fải căng thẳng, vì những điều khó khăn này mà có thể nói chia tay ... rồi mày đến nhà tao ... đến để làm jì thế? để tiếp tục? cho tao thời gian suy nghĩ được ko? đừng nghĩ là tao với mày sẽ kết thúc bây giờ, vì tao ko nghĩ thế ... tao chỉ muốn được tạm thời nghỉ ngơi để suy nghĩ xem có nên bước tiếp hay ko...
Ngay cả mày cũng thế thôi, mày cũng cần có thời gian mà, dù có thế nào đi nữa thì tao mong mày và tao sẽ ổn, hiểu ko? nếu có ko yêu nữa thì vẫn sẽ là bạn, mày sẽ ko lẻ loi ... ko bao giờ đâu
Để cho tao 1 chút thời gian được ko?

Old 01-03-2005, 08:32  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Tớ biết những việc mà tớ đã làm ấy sẽ chẳng bao giờ tha thứ.
Tớ biết tớ đã đánh mất đi hình ảnh người vợ ngày nào của tớ trong mắt ấy.
Tớ biết tớ nói dối là một tội rất nặng...
Nhưng có một điều mà tớ ko giả dối đó là tình cảm của tớ với ấy.
Tớ biết tớ sẽ chẳng thể lấy lại được Tình Yêu của ấy nữa.
Nhưng tớ hứa với ấy tớ sẽ vững vàng đứng dậy và đi tiếp như lời ấy đã dặn dù ko có ấy bên cạnh.
Tớ chỉ cần ấy luôn nhớ một điều, ở một nơi rất xa vẫn luôn có một người con gái rất yêu ấy, MÃI MÃI TỚ CHỈ YÊU ẤY MÀ THÔI.

Midori is offline  

Old 01-03-2005, 08:50  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Bà Thư ạ!
Tôi đã nói dối bà, nói dối thằng Tú và tất cả mọi người.
Tôi sẽ không thanh minh gì thêm về những hành động đó của tôi nữa. Bởi vì tôi biết những gì tôi đã làm chẳng thể tha thứ được. Tôi cũng ko mong bà tha thứ cho tôi. Nhưng dù sao tôi cũng muôn nói rằng tôi thực sự xin lỗi bà. Lời nói dối và sự bực tức của tôi ko những đã làm đau khổ chính tôi, mà còn làm khổ cả những người tôi yêu quý, như bố mẹ tôi, như thằng Tú, như bà.
Tôi biết giờ tôi hối hận cũng đã quá muộn.
Tôi chỉ mong bà đừng trách gì thằng Tú, nó chẳng thay đổi gì đâu, nó vẫn như xưa thôi. Nó thực sự là một người rất tốt và nó đã thực lòng rất yêu tôi. Nhưng tôi đã đánh mất cái Tình yêu đó mất rồi. Có lẽ dù ít nhiều nó đã đoán ra được phần nào sự thật về tôi, những gì tôi đã nói dối, hôm nọ khi nó nhắn tin như vậy tôi đã chột dạ rồi. Tôi đã quên mất một điều đó là thằng Tú nó quá hiểu tôi, hiểu đến nỗi mà tôi ko thể dôi' nó được. Nhẽ ra tôi đã phải sớm nói ra sự thật, nhưng tôi đã ko làm thế. Chắc nó đã hiểu ra tôi thế nào và chắc nó đã thực sự thất vọng về tôi.
Có lẽ khi bà biết được sự thật về tôi như thế nào chắc bà cũng ko thể tin được người bạn thân nhất của bà, người mà bà đã đổi ba người bạn bây giờ lại tồi tệ như thế này. Và có lẽ bà sẽ thật tội đáng sợ và nguy hiểm.
Lá thư tôi gửi cho bà tôi chỉ nói một phần về những gì tôi đã làm thôi.
Cuối cùng tôi chỉ mong bà và thằng Tú hãy đến gặp mẹ tôi một lần, tôi đã thú nhận với mẹ tôi tất cả những gì tôi đã làm. Mẹ tôi muốn nói chuyện với cả bà và nó.
Điều cuối cùng tôi có thể hứa được với bà là tôi sẽ làm lại từ đầu bằng chính sức của tôi, tôi hứa tôi sẽ làm lại tất cả để trở về với con người thật của tôi như trước đâu, để trở lại người bạn thân của bà như trước đây.
Tôi chỉ mong bà hãy nhớ: BÀ MÃI MÃI LUÔN LÀ NGƯỜI BẠN THÂN NHẤT CỦA TÔI.
Vậy nhé.
Bạn thân của bà!

Midori is offline  

Old 03-03-2005, 19:16  
tommy_girl

Nếu cậu biết rằng tớ vui sướng và hạnh phúc nhường nào mỗi khi nhìn thấy cậu. Ở một góc khuất nào đó tớ cứ lặng lẽ nhìn cậu cho dù cậu chẳng hề biết có một kẻ đang dõi theo bước chân của cậu.

Nếu cậu biết được rằng tớ phải đấu tranh với bản thân mình vất vả như nào để nói rằng:"tớ yêu cậu". Bởi cậu biết rồi đó, tớ đã có kỷ niệm buồn với người đó, và trước khi nói yêu cậu tớ vẫn chưa quên được người đó. Tớ nói yêu cậu, vậy nghĩa là cậu quan trọng với tớ nhường nào.

Nếu cậu biết rằng tớ nhớ cậu nhường nào, trong khi học bài, hay làm bất kỳ việc gì đi chăng nữa, kể cả trong những giấc mơ, hình bóng cậu cứ hiện lên trong tâm trí tớ.
Nếu cậu biết rằng trước khi gọi điện cho cậu, tớ phải lấy hai tờ giấy, một tờ tớ ghi "nên gọi", tờ còn lại tớ ghi "không nên" và tớ chọn. Nếu bốc vào tờ " nên gọi" thì tớ sẽ gọi và ngược lại tớ sẽ ko gọi nếu bốc vào tờ "không nên". Nhưng nếu cậu biết được rằng có những lúc mặc dù bốc vào "ko nên" tớ vẫn gọi cho cậu vì tớ nhớ cậu quá. Tớ cứ gọi dù chẳng nói được gì và cậu sẽ ghét tớ vì đã làm fiền cậu. Nhưng tớ vẫn gọi để được nghe giọng nói của cậu.

Nếu cậu biết rằng tớ vui nhường nào mỗi khi bên cậu và nói chuyện với cậu mặc dù khoảng thời gian đó chẳng là bao.

Nếu cậu biết được rằng tớ đã hy vọng như nào khi cậu nói rằng "để sau này tính" và "thi xong đã". Nếu cậu biết rằng tớ đã cố học hết mình và mong kì thi qua mau để chờ câu trả lời của cậu. VẬY MÀ...

Nếu cậu biết rằng tớ buồn và tự ái nhường nào khi cậu nói rằng tụi mình còn con nít. Tớ nói rồi mà, đừng nói như vậy, dù sao chúng mình cũng sắp ra trường và đã qua ngưỡng cửa 20.

Nếu cậu biết rằng tớ đau khổ nhường nào khi nghe tin cậu đã có người khác. Tớ không muốn tin điều đó chút nào cả nhưng đó là sự thật mà fải không cậu???

Nếu cậu biết suốt mấy tuần trời tớ không làm gì được cả, cứ đau khổ dằn vặt, buồn bã, bởi cậu đã từ chối tình cảm của tớ.

Nếu cậu biết rằng tớ đứng lặng trong phòng điện thoại, cứ lặng đi, chẳng muốn đi đâu, chỉ muốn khóc bởi cậu nói rằng ko thích tớ.

Nếu cậu biết được rằng cho đến bây giờ tớ cũng chưa hiểu "không hợp nhau" là sao nữa. Giá như cậu cứ nói là đã có người khác, vậy sẽ làm tớ không bận tâm nhiều.

Nếu cậu biết rằng tớ đã tự nhủ rằng hãy cố quên cậu đi và tránh mặt cậu, chỉ có vậy mới quên cậu được thôi. Nhưng mà tớ ko thể quên vì còn gặp cậu trên lớp và tớ ...yêu cậu mất rồi...

Nếu cậu biết rằng mỗi buổi chiều học anh văn tớ đều đến sớm một chút để mong được nhìn thấy cậu, dù chỉ một chút thôi.

Nếu cậu biết rằng tớ không kiên trì như tớ nói đâu, tớ dối lòng mình đấy. Tớ cũng ko lạnh lùng như tớ nói đâu, trước cậu, tớ lạnh lùng vậy nhưng sâu thẳm trong tim tớ đó là một con tim yếu đuối, nó rung động trước cậu và nó chẳng còn nghe lời tớ nữa từ khi nó nhận ra rằng nó cần cậu...

Nếu cậu biết rằng tớ luôn cầu mong cho cậu được hạnh phúc. Còn gì vui hơn khi người mình yêu được hạnh phúc.

Nếu cậu biết được rằng........!!!

Old 04-03-2005, 09:14  

Phá sản!

tôi chỉ muốn nói với cậu một điều đó là tôi coi cậu hơn một người em rất nhiều với hai thằng em tôi tôi luôn quan tâm giúp đỡ như một người chị thực sự nhưng với cậu cũng với sự quan tâm giúp đỡ áya tôi luôn nói là muốn nhận cậu làm em nhưng thực sự trong lòng tôi muốn cậu biết rằng hình như tôi đã yêu cậu mất rồi
lovely_bunny is offline  

Old 04-03-2005, 20:18  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

lần đầu tiên trong đời tao cảm thấy thực sự vui vẻ.. ko hiểu vì sao nữa.. cảm ơn chúng mày nhìu! tao cứ nghĩ là năm học này sẽ chán lắm, vì tao vừa chuyển lớp mà.. nhưng mà may là tao có những đứa bạn tốt như chúng mày.. mặc dù mãi mới chơi với nhau..hehehe! năm nay có lẽ sẽ trôi đi khá nhanh nhưng mà bọn mình sẽ mãi là bạn bè mù.. :"> và nhất là em T sẽ mãi là vợ tao lúc tao đi "công tác" con LA ở nhà nhớ trông nom con Chim đấy.. để nó mà đi bồ bịch là tao giết chúng mày..
... :"> hehe! thoai! tao chỉ viết thế thoai..thơ văn ko lai láng.. :"> với lại bùn ngủ quá roài.. yêu chúng mày nhìu.. :*

dark_girl is offline  

Old 05-03-2005, 17:15  

Unverified Member

Mày ơi!
Tao và mày? là như thế nào thế? tao ko biết, tao chỉ biết tao yêu mày và mày yêu tao.. từ bao giờ? theo mày thì là lâu rồi đúng ko? còn tao chắc mới chỉ từ tháng 11 thôi nhỉ? trước kia có lẽ ko fải là tao yêu mày, chỉ thích 1 thèng đẹp trai thôi, fải ko? tao ko biết tao nhận ra tao yêu mày từ lúc nào nữa ...
Ngày đầu tiên năm lớp 10, cô đã để mày ngồi cạnh tao... dĩ nhiên là cả 2 chẳng có mấy thiện cảm về nhau rồi, sau đó thì ... mày nói mày thích tao ngộ thật! tao chẳng bao giờ nghĩ rồi mày sẽ thích tao cả, vì bao quanh mày có bao nhiêu đứa con gái... thế nên ... rồi đến lớp 11 mày nói mày yêu tao tình cảm fát triển ghê! nhưng .. tao khác mày, mày ạ! khi thích 1 người như tao đã thích mày, nó qua nhanh lắm đến hè thì tao và mày chia tay ... điều tất yếu khi tao ko có 1 thứ tình cảm thật sự vững bền ... Nhưng rồi khi vào trong năm, nhìn thấy mày, tao thấy buồn lắm, nhìn mày lúc nào cũng buồn, tao ko muốn thế, mày nhìn thấy tao, mắt mày buồn ... rồi tao nhận ra ... có 1 người thật sự yêu tao, dù tao đã làm những thứ theo cái nhìn của người khác là ko chấp nhận được. Tao đã muốn tao và mày ... nhưng tao ko ngờ được mọi thứ lại fức tạp như thế, nó đã đảo lộn tất cả... trong fút chốc tất cả đã quay lưng với tao, tao đã mất đi 1 đứa bạn mà tao vẫn tin tưởng, 1 đứa mà tao tưởng tao đã từng có nhưng thật ra nó ko là jì với tao, tao chợt nhận ra nó thân với tao chỉ vì mày, vì nó thích mày, vậy thôi! Tao đã mất đi người tao đã từng yêu quí, tôn trọng, Bléo, tao ko bao giờ nghĩ tao và nó rồi sẽ như thế này nhưng cái jì đến sẽ fải đến, ko khác đi được ... tất cả những jì mọi người nghĩ về tao, tao hiểu hết, tao biết nhưng tao chẳng thể giải thích được nữa ... tao ko hề mong muốn 1 năm cuối cấp như thế này ... tao chỉ còn mày và con Tiu ...
Cũng vì tao mà mày mất đi cái mà mày gọi là bạn thân, mày nói mày đã mất tất, giờ chỉ còn tao, tao hiểu, tao cũng đã mất đi nhiều, đã khóc nhiều, cả mày cũng thế thôi, ai cũng fải vậy vì nó là cuộc sống, dù muốn hay ko cũng fải chấp nhận ...
Giờ tao chỉ biết nói tao yêu mày nhiều lắm... thực sự tao chưa bao giờ cảm thấy như thế... tao cám ơn mày nhiều lắm vì mày đã yêu tao, yêu thật sự ... mày thật sự là 1 tên ngố đấy! biết ko? xung quanh mày con bao người, sao mày cứ fải chấp nhận 1 con bé như tao? 1 con bé đã làm cho mày ko biết bao lần fải khổ sở ... con bé ấy tệ và ngốc quá ... nó chẳng biết đã có người yêu nó như thế... nó đã khiến người ấy bao lần fải khóc ...
Nghĩ lại tao thấy tao thật tệ ... tao ko biết fải làm thế nào để nói rằng tao yêu mày nhiều lắm, tao cám ơn mày nhiều lắm, biết ko? Tao chẳng bao giờ muốn làm mày buồn nữa đâu, nhưng ..cái con ngang ngạnh trong tao cứ thế ... nó đôi lúc vẫn khiến tao và mày cãi nhau, giận nhau ... nhưng nếu ko thế thì yêu nhạt nhẽo chết, thỉnh thoảng fải thế mới vui mày nhỉ?
Tao luôn mong mày và tao .. cả 2 sẽ vượt qua tất cả những chuyện này, rồi mọi chuyện sẽ ổn, rồi mọi người sẽ hiểu tao và mày, chứ ko fải nhắc đến tao và mày thì thấy "bẩn sổ" nữa... tao viết những điều này "from the bottom of my heart" mày có tin ko?
Chồng ơi! Vợ yêu chồng nhiều lắm!

Old 28-03-2005, 07:49  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

... Hai tuần rồi, kể từ cái hôm tôi quyết định khóc lần cuối để đứng dậy đí tiếp khi ko có anh, vậy mà hôm nay đạp xe đi học về, trên đường tôi lại khóc, về nhà cố lau nước mắt đi để cho bố ko biết, rồi lại vào phòng khóc... cớ sao cuộc sống cứ níu kéo tôi nhớ đến anh như này nhỉ?
... Giờ anh đang làm gì, giờ chắc anh vui lắm, sung sướng lắm, có ai biết được tôi ra sao đâu !!!!!
... Mệt mỏi, đầu óc tôi càng ngày càng mệt mỏi, một nửa tim tôi nói là ko nhớ anh nữa, ko nhớ nữa đâu, quên thật rồi, nửa kia thì lại tìm đến anh...
... Tôi như một con điên ý nhỉ? Chả biết đang nghĩ gì, đang làm gì, một cái cảm giác vô hồn lạnh lẽo đang bao trùm lên tôi lúc này... giá ai đưa tôi đi thì tốt biết mấy...
... Mọi lần tôi đều viết những bài như này ở 4rum trường tôi, riêng hôm nay tôi viết vào 4rum trường anh, tôi bị làm sao ý.....
... Mệt quá... giá mà tôi có thể ngủ được chút ít... một tiếng thôi cũng được...
... ban ngày lao vào học... ban đêm lại đóng cửa trong phòng nằm khóc... chả biết đến bao giờ đời tôi mới kết thúc cái cảnh này.... có lẽ chẳng bao giờ... vì anh, vì chính anh ý đã khắc tên anh vào trong tim tôi quá sâu mất rồi... để đến lúc này... khi chia xa... tôi chẳng thể loại bỏ nó đi được, chẳng thể làm được gì hơn là việc chấp nhận nó trong sự đau khổ và nước mắt... dù điều đó có làm tôi đau đớn thì tôi cũng phải chịu vì nó ở trong người tôi rồi, anh hay bất cứ người nào muốn xóa cũng ko thể xóa được nữa...
Đúng là:
Người ta khổ vì thương ko phải cách
Yêu sai duyên và mến chẳng nhằm người...
... Tôi khổ vì sao nhỉ? Có lẽ vì thưong anh ko phải cách...

Midori is offline  

Old 29-03-2005, 15:31  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Chỉ còn hơn 1 tuần nữa là anh đi rồi..em ko biết làm gì nữa! Anh đang bị ốm mà..nên em với anh ko gặp nhau đc.Hôm qua em gặp anh trên mạng, chả nói gì với nhau ngoài chuyện của con bạn em..Rồi đến lúc em sắp fải đi học thì anh mới nói anh bị ốm!...Em với anh mới quen nhau nhưng mỗi lần nghĩ đến nhau, còn có cái để nhớ..Dù em với anh ko có những kỉ niệm như anh đã có với những ng` khác thì em vẫn rất quý anh! Ko biết bao h em va anh gặp lại nhau...nhưng em mong lúc đó, anh em mình sẽ vẫn nhớ đến nhau, anh à..

dark_girl is offline  

Old 30-03-2005, 21:18  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Em với tôi wen chưa lâu,tôi luôn tự hỏi đã bao giờ mình hiểu hết em chưa,với tôi em luôn hiền lành và dễ thương,nhưng đôi khi tôi bắt gặp 1 chút rì đó ko bt trong sự hiền lành đó,1 số người bảo con gái bây giờ giỏi giả nai,1 số biết em nói với tôi thật ra em cũng ko hiền lành gì,cái ranh giới giữa tin với ko tin em sao mong manh wá,tôi vẫn ko biết nghĩ thế nào cho đúng,tôi nên tin em hay tin vào những người bạn,tôi ko bao giờ muốn ấn tượng của em trong tôi vụt tắt,giờ này tôi mong những lời của mọi người chỉ là suy đoán,mong là ai cũng đã hiểu nhầm em,tôi mong sao là vậy ...

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 03-04-2005, 10:23  
Andy_0207

thân tặng tất cả mọi người, hihi
Cùng ngoảnh lại mà cùng chẳng thấy,
Thấy xanh xanh những mấy ngàn dâu,
Ngàn dâu xanh ngắt một màu,
Lòng chàng ý thiếp ai sầu hơn ai.
hi vọng mình sẽ không bao giờ phải như thía!!!!!!! :*

Old 11-04-2005, 23:27  
Zeus

Hà,tranh thủ post bài trước khi bị thằng Ar nó lock cái nick này ,nó xoá hết tất bài viết của mình roài,cú wá
Ku ơi,giá mà anh có người khuyên đúng đắn anh làm sao đây,thích em hay ko,anh ko thể tự quyết định,nghe thì hèn wá,nhưng quả là sự thật,anh ko phải em,anh ko hiểu em nghĩ rì,chả hiểu có chút nào cho anh ko,anh khó nghĩ wá,lại 1 hum mất ngủ,khổ thế,thích thiếc dù là vớ vẩn nhưng vẫn luôn đau đầu

Old 12-04-2005, 15:03  

Phá sản!

......em muốn anh hiểu rằng em thik anh, thik ngay từ lần đầu tiên mình gặp nhau, dù cho em biết là anh chỉ sống được 1 năm nữa nhưng em vẫn mong chờ..........em nói thik anh mà anh chẳng nói gì cả....tại sao anh cứ im lặng vậy.....cũng lâu rồi em và anh ko gặp nhau, hình ảnh của anh vẫn còn đó trong em chỉ có điều em cất nó ở 1 nơi thật sâu trong trái tim em........
mit_xinh is offline  

Old 14-04-2005, 11:59  

Phá sản!

còn với tớ ...
chẳng lẽ tớ đã phạm một sai lầm lớn lắm sao khi nói rằng tớ thích ấy ?

có thể là vội vàng , có thể tớ là một đứa lăng nhăng , nhưng chẳng lẽ chỉ một chút niềm tin đủ để cho nhau cơ hội cũng kô thể ?

đã 6 ngày rồi ấy biết kô ? kô nói với tớ một câu gì ... 6 ngày dài như 6 năm vậy ...

và cả những hành động đó .. ấy muốn tớ phải căm ghét ấy ? hay phải quên ấy đi ư ?
Naero is offline  

Old 15-04-2005, 11:49  

Phá sản!

Còn 10' nữa là tớ phải đón thằng chồng tớ rồi Hum nay nhìn thấy cái topic này tớ tự dưng nghĩ đến ấy Mặc dù ấy có thể chẳng bao h đọc đc những dòng này
Hum qua là sinh nhật ấy Tớ mừng vì tớ đã kô quên vì ấy hiểu cái tính hay quên , vô tâm của tớ mà
Tớ với ấy chơi với nhau từ hồi bé xíu , bọn mình còn lôi con búp bê của ấy ra để gội đầu vui nhỉ Rồi chúng mình cùng lớn lên , vẫn là bạn của nhau Mặc dù thực sự chúng mình kô hợp nhau lắm Nhưng ấy biết không trong trái tim tớ luôn luôn có ấy - 1 người bạn , 1 người bạn luôn hiểu tớ , 1 người bạn thân nhất của tớ
Tớ và ấy học cùng nhau cấp 2 nhưng lên cấp 3, tớ học A1, ấy hoc A4 . Tớ học buổi sáng còn ấy hoc buổi chiều Cái khoảng thời gian mà tình bạn có thể phát triển đẹp nhất thì chúng mình ko ở gần nhau nữa
Đến lúc này tớ đã đỡ trẻ con hơn , chín chắn hơn để hiểu ấy và chân trọng tình bạn của chúng mình hơn thì chúng mình lại ít thời gian ở bên nhau
Tớ chỉ muốn nói tớ luôn yêu ấy và tớ mong cho tình bạn của chúng mình sẽ không bao h nhạt phai Hương nhé
Chúc mừng sinh nhật ấy , chúc ấy tất cả nhừng gì tốt đẹp nhất Và chúc ấy cũng lun lun yêu tớ
tIt_TuT_tIt is offline  

Old 23-04-2005, 18:20  

Member

KL$: 155

Hôm qua đã “dám” thử 1 lần nhìn thẳng vào mặt người ấy sau bao ngày bao tháng không chào hỏI không nhìn mặt nhau.Từ cái ngày break-up chắc đây là lần đầu tiên nhìn nhau tử tế và nhân ái đến thế. Dạo này người ấy thay đổi thật đấy nhưng cũng phải công nhận là đẹp trai hơn,manly hơn ngày xưa.Lúc đấy mà không phảI vào học muộn thì cũng nán lạI nói chuyện vài câu sau hơn năm trờI không nói vớI nhau câu nào.Mấy lần định gọI điện hỏI thăm thử xem dạo này thế nào nhưng nghĩ lạI ngạI nhỡ có ngườI mớI rồI mình lạI thành ngườI vô duyên. Cái hôm đôi L-L tuyên bố về vớI nhau sau 2 năm “gương vỡ lạI lành” lạI nghĩ đến mình, ước gì mình cũng được như chúng nó thì hay.Nhưng mình mình nghĩ thì có thay đổI được gì đâu phảI có ngườI kia cũng nghĩ giống mình thì mớI được chứ.Kể cả ngườI kia có nghĩ như thế thật thì cũng chẳng dám nói ra bao giờ.Ngày xưa mình chủ động “chán” ngườI ta trước thì phảI,bây giờ thì lạI hơi…… :”> L …. Chẳng hiểu mình ra làm sao nữa.Chỉ 1 cái nhìn thẳng thôi mà làm con ngườI ta trở nên thế này ,thật khốn khổ….TốI về kể cũng muốn call cho ngườI ta 1 cái nhưng cũng chẳng biết sẽ nói cái gì,chỉ sợ lắp ba lắp bắp chẳng nói được câu gì giả dốI ngườI ta lạI tưởng mình bị làm sao. Thôi thì để thi xong xuôi rồI tính tiếp xem thế nào…..Nhưng chung quy lạI một câu ngắn gọn là : LạI một lần nữa cảm ngườI ta mất rồI ….

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 23-04-2005, 20:48  

Phá sản!

hehheheh liên ơi,tao biết thằng đấy là ai rồi đấy....h.ehhehhe kinh quá....
kagee is offline  

Old 26-04-2005, 16:09  

Member

Papa con có cần thiết phải bóc mẽ con giữa toàn dân thiên hạ thế không hử? /<!--emo&--><!--endemo--> /<!--emo&--><!--endemo-->
Trong cái gia đình be bé của kon ở lớp 11A2 này thì papa là người mà kon yêu mến và kính trọng nhất Iu papa kon lắm cơ :*

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 29-04-2005, 23:09  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Có những lúc anh tự hỏi mình. Liệu có thứ tình yêu nào dành cho mình thật sự hay ko ? Anh cứ cố tìm kiếm câu trả lời, nhưng ko thể nào tìm ra được . Cho đến một ngày ! Anh gặp được em. Từ ánh mắt và cái nhìn đầu tiên, anh đã hiểu được rằng trái tim mình đã thuộc về em. Em biết ko ? Tình yêu thực sự kỳ diệu . Nó làm cho con người ta ngẩn ngơ, điên cuồng, rồi chợt cảm thấy ko thể thiếu . Anh cũng vậy ... Anh yêu em ! Như tình cảm mà em đã dành cho anh.

Em đã cố tìm mọi cách để mang đến cho anh hạnh phúc.Và bù đắp cho anh những thiếu thốn về mặt tình cảm. Em đã an ủi anh, cùng chia sẽ niềm vui và nỗi buồn của anh trong cuộc sống.Anh ước gì thời gian trôi qua thật nhanh để anh được hỏi em một câu,chỉ một câu thôi....Những gì chúng mình cùng mơ ước anh tin là không quá xa vời .Và nếu có em bên cạnh anh chắc cái tương lai tươi đẹp ấy sẽ là của chúng mình,của riêng hai đứa mình thôi...

Em đã tự nguyện mãi làm ngừoi đên sau và chỉ biết chờ đợi. Con tim anh đã làm cho một người con gái đau khổ, và anh đã tự nhủ với lòng sẽ ko bao giờ lặp lại "vết xe đổ" đó nữa. Anh quyết quên đi 1 bóng hình ở trong trái tim anh, anh sẽ đè nén nó . Thật chặt... thật chặt để chôn sâu nó vào dĩ vãng . Để mãi mãi anh chỉ có mình em, chỉ có em trong trái tim này . Ai cũng có những mối tình, và mối tình đầu thường là mối tình đẹp nhất, cũng là mối tình ko trọn vẹn..... Phải ko em?... Anh sẽ ko làm ai phải đau khổ hay suy nghĩ nhiều về anh nữa. nhất dịnh anh sẽ là một ông xã tốt của em ! Nha !......

Nếu có một lúc nào đó trái tim anh thay đổi ....
Xin em hãy níu kéo trái tim của anh lại ... đừng để cho nó .... vỡ tan em nhé!
Anh mong em sẽ luôn ở bên anh !.. Vì trong trái tim anh ... Em là lẽ sống duy nhất của đời anh

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 30-04-2005, 15:29  

Senior Member

Received 4 thank(s)

Bài viết vì thua cuộc có khác,ẹ wá :p Đùa thoai,dụ đc anh viết thế này là cả 1 kì công oi`.

Anh,em hiểu tình yêu là ntn chứ,hiểu từ hơn 1 năm nay và càng ngày càng hiểu hơn.Em tự nguyện làm ng đến sau?Ko phải đâu,vì số phận bắt thế.Có những lúc em suy nghĩ về chuyện trước kia của anh.Tuy rằng chẳng bao giờ anh nhắc đến nó.Em biết 1 ng con gái khiến anh phải ngỏ lời thì hẳn anh phải yêu lắm chứ ko phải do bồng bột,em biết và cảm thấy hơi buồn.Nghĩ lại ngày đầu em và anh yêu nhau,tất cả cứ như là chuyện đùa.Nói thật thì hôm đấy em cũng hơi bốc đồng quá,để sau này nhìn lại cũng hơi hối hận,giá mà mọi thứ chậm lại thì hơn.Nhưng em lại nghĩ nếu ngày hôm đó em ko làm thế,liệu anh có sock vì em,liệu em có gây dc ấn tượng ở anh?Và nếu em ko làm thế thì có lẽ bây giờ chúng ta vẫn chỉ là anh em tốt thôi.

Từ khi gặp anh em đã hiểu thế nào là tình yêu thực sự.Vì anh mà em muốn sống tốt hơn,quan tâm đến mọi người hơn và trưởng thành hơn.Em ko nghĩ em có thể yêu 1 ai đó nhiều như anh.Đã qua bao nhiêu thăng trầm,em những tưởng tình yêu đó đã vơi đi phần nào,nhưng ko,nó vẫn thế.Em vẫn nghĩ đến anh từng giây từng phút,anh luôn là ưu tiên số 1.Anh nói em trẻ con,uhm,đúng lắm,vì ở bên anh em ko thể nào ko nhõng nhẽo để dc anh âu yếm.Có rất nhiều những lúc anh ko ở bên em,em cảm thấy chán nản và nghĩ đến chuyện tìm 1 ng nào khác.Em cũng có những xao xuyến bất chợt,nhưng tất cả chỉ là trong chốc lát,mọi người nói em ko có đủ bản lĩnh để rời xa anh.Biết làm sao dc,em yêu anh từ trong tiềm thức mà.Em biết mối tình đầu là mối tình đẹp nhất nhưng em vẫn muốn ,vẫn hi vọng rằng em có thể làm cho mối tình này thật đẹp,để mối tình đầu của anh ứ phải mối tình đẹp nhất nữa.

Anh biết ko?Cảm nhận của em về tình yêu của anh dành cho em là 1 tình yêu rất lớn.Nhưng sao anh cứ giấu nhẹm nó đi đâu mất ý.Nhớ lại vài lần hiếm hoi nó bộc phát,eo ơi ,sao mà wonderful thía?Còn bây giờ khó tìm dc cái gì lãng mạn quá.Nhiều lần em thấy thất vọng ko chịu dc nhưng em vẫn cố.Đợi em thi xong thì nhiều cái phải thay đổi lắm đấy.Anh chuẩn bị tâm lí đi.

à anh ơi mẹ em muốn gặp anh nói chiện,sợ ghê

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 03-05-2005, 09:15  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Thật chứ hôm nay chú làm chị mất hứng & ức chế lắm.

Nói thật với chú chứ sống trên đời thằng quái nào chẳng có những điều không vừa lòng. Thằng quái nào chả có những lúc tâm trạng không ra đâu vào đâu cả. Chú chơi với chị cũng thân, chắc chú phải biết chị đang ở trong hoàn cảnh thế nào chứ. Thôi để chị nén lòng nhắc lại cho chú biết là 1 tuần trước chị vừa bị đá, và trong 2 tuần sắp tới chị thi cử bài tập ngập đầu. Được một hôm chị để cái status là "in a good mood" mà chú đối xử với chị như thế à?!

Chị cũng đầy lúc down down như chú, thỉnh thoảng chị cũng trút lên đầu chú. Những lúc ấy thừa tâm sự, chỉ muốn vứt hết cho người khác nghe. Nhưng không nhất thiết cứ phải bắt người khác phải ủ rũ như chị mới được. Người ta vui thì cứ để cho người ta vui. Người ta bỏ thời gian ra mà nghe chị đã là một may mắn nhớn của chị rồi. Người ta nghe xong phản ứng thế nào, thậm chí không phản ứng, âu là chuyện của người ta, đếk phải phận sự của chị.

Thật với chú chứ, chị em bạn bè, người ta không chỉ chia sẻ chuyện buồn đau. Còn niềm vui nữa chứ. Chú có hiểu thế nào gọi là "mừng cho nhau" không? Chị có cảm giác những lúc chị vui, chú đếk mừng cho chị tí nào cả. Ví dụ như hôm nay... Làm cho chị đang in an extremely good mood cũng phải ức chế văng tục tùm lum, lại khổ thân một ông bạn khác phải ngồi nghe. Không hiểu những lúc ấy chú thế nào, chứ chị mỗi lần xả xong sh*t của mình sang bên người khác là áy náy khủng khiếp.

Thôi, thế. Chị chả nói tên chú ra. Chú tự nhận ra mình thì tốt, bằng không thì chị đang viết cho một thằng trời ơi đất hỡi nào thôi. Mong chú hiểu rằng trên đời chú không phải là thằng duy nhất được quyền ích kỷ.

Thôi. Chị ích kỷ lần này với chú xong rồi (áy náy lắm đấy). Chị lại trở về với good mood của chị đây. Thế nhỉ. I'm always your sis - as long as you want one *hugs*!

Yêu đời vật ạ!!! Chúc chú cũng yêu đời như chị bây giờ, học ngoan thi tốt nhá!

Love,
NAnh

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 08-05-2005, 21:48  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

...

Rùa is offline  

Old 09-05-2005, 09:10  

Phá sản!

Bọn mày ơi, hôm qua là sinh nhật nhóm lần thứ 7 của bọn mình rồi đấy!!! Biết nói gì bây giờ nhỉ, lúc cắt bánh sinh nhật, chúng mày hát, tao khóc, chúng mày bật đèn lên và nói, đứa nào khóc đứa đấy phải nói ra điều ước của mình, và tao muốn nói nhiều lắm nhưng tao không sao nói được. Tao vẫn còn nhớ lắm những ngày bọn mình mới bước vào cấp II, vào lớp nhìn mặt mấy đứa chúng mày đứa nào cũng thấy quen quen, thực ra nếu mà tính cả thời gian tao biết mặt chúng mày đến giờ cũng phải 13 năm rồi, từ ngày đi học lớp 1 , còn mẫu giáo thì chắc là chưa biết mặt vì tao không đi học mẫu giáo . Hồi đó, hồi còn học lớp 6 nhóm mình có mỗi 6 đứa thì phải, tao cũng không nhớ rõ nữa , và tao-một đứa học cùng lớp với chúng mày, lúc nào cũng lẽo đẽo theo sau chúng mày cho dù chưa được vào nhóm( xấu hổ thế :"> ).Mà cũng phải thôi vì trong lớp những đứa mà tao biết mặt từ hồi cấp I chỉ có lũ chúng mày với lại chúng mày lại là con gái nên tao cứ chạy theo bọn mày suốt. Những hôm đi học sớm cả lũ chẳng biết làm gì thế là cứ kéo nhau ra khu văn phòng chính phủ chơi, nghĩ lại cũng thấy vui, giờ thỉnh thoảng tao vẫn đi qua đấy và mỗi lần như vậy là lại nhớ chúng mày. Và rồi với cái việc ngày nào cũng lẽo đẽo theo bọn mày như vậy tao đã được chấp nhận vào nhóm một cách vô điều kiện ( sướng). Nhưng mà lúc đấy cũng đã gần cuối lớp 7 rồi bọn mày có nhớ không? Đến năm lớp 8 tao chuyển sang học trường khác, cái hôm cuối cùng đến trường để chào cô chính là cái hôm gần khai giảng năm học mới, cô chủ nhiệm mới cho họp cán bộ lớp. Mà không biết bọn mày có còn nhớ không nữa, hồi học cấp II, cái lũ nhóm mình gần như là nổi trội nhất lớp luôn ý nhỉ, ai đời có mâý con quỷ sứ này thì cô cho làm cán bộ lớp hết, vui thế không biết, nhưng cũng phải công nhận hồi đấy bọn mày học giỏi thật( tao cũng thế , tao được làm lớp phó học tập hẳn hoi, dưới mỗi chức con Đ. Hương . Đấy thế là hôm họp cán bộ lớp đấy, cô hen 8 h họp nhưng tao ở nhà và biết là mình sẽ chuyển trường rồi nên tao không đến đúng giờ, 9h tao mới đến và thấy bọn mày vẫn ngồi trong lớp cùng cô chủ nhiệm để bàn về vấn đề đầu năm học, tao bước vào lớp và tiến đến gần cô nói " cô ơi, em đến để chào cô và các bạn, năm nay em sẽ chuyển trường" nói rồi tao cúi mặt xuống buồn rười rượi. Cô ngạc nhiên quay sang hỏi han tao một lúc rồi chúc tao học tốt và bảo " thỉnh thoảng về chơi với cô và các bạn" tao không quên được cái hôm ấy đâu bọn mày ạ. Cô nói xong, tao chỉ biết quay xuống dưới nhìn bọn mày giơ tay lên chào không nói gì rồi tiến thẳng ra cửa lớp xuống dưới văn phòng cầm học bạ. Tao cũng vẫn nhớ cái ánh mắt ngơ ngác của chúng mày không hiểu gì khi tao đến lớp để họp cán bộ lớp có một tý như vậy xong lại đi, nhưng có lẽ chúng mày cũng hiểu là tao sẽ chuyển trường phải không. Xuống dưới sân trường tao gặp bọn con trai, chúng nó hỏi và tao nói tao sẽ chuyển trường, chúng nó cũng buồn và bảo " thôi đi làm gì, ở lại đây học với bọn tớ còn đá cầu với bọn tớ", tao buồn lắm nhưng đã lỡ rồi biết sao được. ..Chuyển sang học bên Nguyễn Trường Tộ tao không có bạn bè thân, không được cô giáo quý như hồi ở trường cũ tóm lại chẳng là cái gì hết, tao chán, nhưng nghe bố mẹ nên tao cố học. Những ngày đầu chuyển trường,tao không quen cái kiểu học của một trường chuyên như thế ngày nào tao cũng phải thức đến 1h đêm để học bài, bố mẹ tao xót và nói" biết trước thế này thà bố mẹ để con học trường cũ thế sẽ tốt hơn, chỉ tại con đứng núi này trông núi nọ". Tao bắt đầu chán nản và bỏ bê môn Tiếng Anh từ hồi đấy, giá được ở bên chúng mày, cùng nhau học tập và cùng nhau chơi có lẽ tao đã tốt hơn bây giờ hối hận quá. Trường Nguyễn Trường Tộ và trường Phương Mai cách nhau cũng chằng xa, ngày nào đi học về tao cũng chỉ mong đi qua khu văn phòng chính phủ để gặp bọn mày, những lúc thấy bọn mày đứng đó tao vui lắm lắm, chỉ mong chúng mày ngày nào cũng sẽ đứng ở đó cho tao được gặp chúng mày mỗi ngày . Nghĩ lại nhiều lúc tao vẫn thấy buồn vì theo như chúng mày kể thì năm lớp 8, 9 mới là khoảng thời gian vui vẻ nhất của bọn nhóm mình trong những năm học cấp II, tiếc là những lúc đó tao lại không biết phải làm gì, từ khi chuyển trường tao chỉ biết đi học xong về ngồi nhà thật là buồn tẻ. Rồi thì thời gian cũng trôi qua, đến ngày bọn mình thi vào lớp 10,lũ chúng mày đứa nào cũng thi vào Kim Liên, Thăng Long, Việt Đức và tao biết vậy nên cũng đã thi vào Kim Liên, tao cố gắng học, mong được học cùng trường với đứa nào đó. Thế rồi cũng đến ngày biết điểm , chúng mày đứa nào cũng đỗ rất cao, riêng tao thì...sau khi biết trượt Kim Liên tao khóc nhiều vô kể. Rồi tao lại thi vào Chu Văn An mong tìm cho mình một cơ hội mới=>cũng trượt, chỉ đủ điểm vào hệ B. Lúc biết kết quả thi tao đang ở trong Sài Gòn, bố mẹ gọi điện vào nói "bây giờ con có hai lựa chọn, một là học ở Chu Văn An nhưng học hệ B, hai là học ở Lê Quý Đôn hệ A", tao biết là học ở Chu Văn An vẫn là tốt hơn, nhưng tao đã trả lời với bố tao rằng" con sẽ học Lê Quý Đôn, vì Lê Quý Đôn gần Kim Liên, thỉnh thoảng đi học về con còn được gặp bạn con", bố ủng hộ, chiều hôm đó bố đi nộp hồ sơ cho tao vào Lê Quý Đôn, sang bên đó người ta nhìn điểm của tao người ta nói" Tại sao anh không cho cháu học hệ B Kim Liên mà lại phải học Lê Quý Đôn" bố tao ngớ người ra và chạy ngay sang Kim Liên, may quá thế là không ngờ tao cũng đủ điểm để vào hệ B Kim Liên, hồi đấy hệ B chỉ lấy chỉ tiêu 200 học sinh, lúc bố tao sang đăng ký nộp hồ sơ cho tao thì tao đã là học sinh thứ 198 rồi, đến giờ tao vẫn còn giữ cái đơn đăng ký có ghi số thứ tự đấy đây này. Tất nhiên cả nhóm bọn mình không phải đứa nào cũng học cùng trường với nhau. 10 đứa thì 5 đứa học Kim Liên, 3 đứa học Thăng Long, 1 đứa học Marie, 1 đứa học Việt Đức, mỗi lần kể cho lũ bạn mới của tao nghe về bọn mày là một lần tao cảm thấy tự hào vô cùng. Học cùng trường thì đã đành nhưng học khác trường cho nên cứ đến thứ tư hàng tuần là bọn mình lại gặp nhau một lần và đi lang thang khắp nơi, cứ thế cứ thế, hàng tuần hàng tuần. Tuần này bọn Thăng Long ra đón bọn Kim Liên thì tuần sau bọn Kim Liên lại ra đón bọn Thăng Long, yêu chúng mày quá....3 năm cấp III cũng trôi qua nhanh thật, rồi đứa nào đứa nấy lại bận biu chuần bị cho việc thi đai học, thời gian gặp nhau ít hơn trước dần. Nhưng càng ít gặp nhau đến lúc gặp tao thấy còn vui gấp ngàn lần trước .Thi đại học kết thúc, tao cũng như chúng mày ở nhà lo sợ... . Rồi đến ngày biết kết quả thi đại học...tao lai là đứa khóc, tao đau đớn vô cùng, cả nhóm có mỗi tao là đứa trượt, ngay hôm sau chúng mày đến an ủi tao, và tao cảm thấy đỡ hơn rất nhiều, tao đã có thể cười, nhờ có chúng mày ở bên cạnh tao mới bớt dằn vặt và đau đớn phần nào. Ở bên chúng mày, nghe chúng mày nói tao thấy tao không còn là đứa vô dụng, bất tài...!!! Cũng chính nhờ có bọn mày giờ tao mới có đủ nghị lực để ngồi học ở đây, tất nhiên nó không phải là " trường đại học " của Việt Nam theo đúng nghĩa của nó, nhưng tao thấy vui khi cũng được đi học và cũng được làm sinh viên như chúng mày, hiểu chứ. Năm nay tao sẽ thi đại học tiếp và tao sẽ cố gắng hết sức để đỗ. Và cho đến bây giờ tao thực sự cảm ơn papa và mama đã cho tao đi học sớm 1 năm để tao được gặp lũ chúng mày, được ở bên 1 lũ quỷ như chúng mày, và tao mong sẽ mãi mãi là như vậy, cho dù mai sau mỗi đứa có đi một hướng,mỗi đứa có một cuộc sống và con đường riêng, đừng bao giờ quên những ngày tháng này nhé...
09/05/2005.
Gửi chúng mày...!
lovely_wind.[color=red](Nguyen Thuy Tien)
lovely_wind is offline  

Old 09-05-2005, 16:57  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

:-s làm thế nào bây h hả T ??? :-s :-s

làm thế nào??? P không hiểu nữa !! Cái gì đang xảy ra giữa P và T thế???? :-s > Rõ ràng mọi thứ đều là do P , do P cả ..nhưng.... thực sự P không muốn...chậc !! thế đấy ! mọi thứ đều nằm ngoài sự kiểm soát của P , trước kia, P luôn nghĩ P có thể giải quyết được mọi việc cho dù nó khó khăn đến đâu !! song, quả thực, lần này thì ngược lại !! p không tin vào chính bản thân mình ! P không hiểu tại sao mọi thứ lại ra nông nỗi này ! p không muốn nhìn thẳng vào mắt T ( tất nhiên là P chẳng có lỗi lầm rì cả ) . P không muốn nói chuyện với T , không muốn đi cũng T , không muốn gần T ( mặc dù P và T ngồi cách nhau có 1 đứa )!! chả hiểu tại sao !! nhưng P không muốn kéo dài tình trạng này nữa !! tại sao chứ? tại sao ?? chẳng lẽ tình bạn của 2 đứa mình sẽ kết thúc với 1 cái kết cục lãng sẹt như thế này sao???? không !! P không nỡ.... nhưng T cũng chẳng thèm bắt chuyện với P . P biết T cũng buồn vì chuyện ấy nhưng làm thế nào bây h ??? P không hiểu bản thân mình đang nghĩ rì và đang làm rì nữa !!!! P.... thức sự là khó nghĩ quá !! :-s :-s

thôi, cứ để thời gian quyết định !! hiện h, P chưa muốn thay đổi bát cứ cái rì , kể cả những suy nghĩ dại khờ trong P !

xin lỗi T ! hãy đợi ! chắc chắn, không lâu đâu !!

Phương !!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 31-05-2005, 19:02  

Phá sản!

Chồng à, hôm nay đang chán đời, thế là viết cho chồng vài chữ. Sướng nhé. Thực ra thì từ hồi cấp 2, vợ vốn ko ưa j` chồng, bởi thấy chồng thật đanh đá ghê gớm. Lên cấp 3 cũng thế, lúc chồng chuyển vào lớp vợ, vợ ko muốn chơi với chồng, thậm chí khi chồng đến bắt chuyện vợ còn nghĩ thầm: sao con này vô duyên thế :"> . đến buồn cười :"> và rồi.. kô hiểu ma xui quỷ khiến thế nào, vợ lại thấy quý quý chồng, chơi với chồng và rồi nhận ra chồng hiền lắm, hiền hơn cả vợ :"> hehe.
Muh mí hum nay chán đời wá, nt cho chồng thì đek thấy trả lời.đồ mất dậy. X-(
à wên, sau này chồng đi abroad nhớ mua wà cho vợ nha...hehe...thế thui, chẳng còn dì mún nói nữa. Iu chồng....not 4ever
hehe, tuy thế thì vợ sẽ nhớ chồng mãi mãi :* :* :*
babygirl_91 is offline  

Old 04-06-2005, 23:14  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Heo à,Rùa mới wen Heo ko lâu nhưng thực sự với Rùa thì Heo là người bạn rất tuyệt,những hôm chat với Heo thực sự là những lúc Rùa đang chán nhiều thứ,chat với Heo Rùa thấy vui hơn nhìu,có lẽ vừa vui vì ngẫu nhiên wen được Heo,và càng vui vì Heo với Rùa có nhiều điểm chung,nói ra thì rất hợp tính.Rùa ít khi nói chuyện 1 cách tử tế và trung thực như với Heo,có lẽ vì với Heo Rùa ít cảm thấy ngại,cũng có thể Heo wá đồng cảm với những gì Rùa nói .Có lẽ thế ma` chat với Heo Rùa ít khi thấy buồn ngủ,dù hum nào cũng ngồi lan man đến 3,4 giờ sáng.Có lẽ vì thời gian chat với Heo Rùa thực sự cảm thấy vui,vì gần đây với Rùa có nhiều sự thay đổi ,nhưng đổi lại hum nào cũng bị mắng + sáng ngủ đến 12h :-ss .Mấy hum nay ko onl muộn được,Heo hình như cũng đang thi vào lớp tiếng Đức nhỉ,nhớ Heo wá cơ ,mong tí nữa lại gặp Heo,nhưng chắc cũng ko nói chuyện đến sáng được vì mai Rùa đi đá bóng ^^ !!! (>^.^)> <(^.^<)

Rùa is offline  

Old 10-06-2005, 06:58  

Phá sản!

Ấy
Đêm không ngủ được, lang thang ở đây, chả có ai onl, lại muốn viết cho ấy vài chữ ...
Này, đừng buồn nữa mà đừng nghĩ linh tinh nữa! Hôm trước nói chuyện với ấy mà tớ sợ lắm, sợ thật, ai lại nghĩ đến chuyện chết với chóc như thế bao giờ không hả? vừa phải thôi chứ, có biết là có người lo cho ấy lắm không? lại bảo là không ai thèm quan tâm đến ấy đi vớ vẩn, buồn gì thì buồn cũng phải nhớ là bên cạnh mình luôn có bạn chứ
hix, tớ nghe ấy nói mà tớ thấy mình vô dụng, chán, chả làm được gì cả, cũng chẳng biết nói gì cho ấy vui lên nữa, chỉ biết ngồi đấy mà nghe thôi mà tớ lại còn ở xa thế này nữa chứ ấy hỏi tớ có biết thế nào là bó tay, là bất lực không? tớ bảo tớ biết, vì chính lúc đó tớ đang cảm thấy thế...
Mà ấy có làm sai chuyện gì hay có lỗi với ai đâu??? Thế nên đừng buồn nữa, tớ biết ấy đang buồn lắm lắm, tớ cũng biết tớ nói thì dễ, làm được mới khó, nhưng tớ cũng chỉ biết nói thế thôi. (Thế mới biết hồi trước ấy tài thật, chỉ có nói qua điện thoại thôi cũng chọc tớ cười được ngay cái lúc tớ đang buồn nhất giá tớ làm được gì hơn thì hay biết mấy ...)
Thôi nào, cười lên à ko, cười thế này chứ mong ấy sớm vui lên, và nhớ là bất cứ khi nào muốn nói chuyện cũng phải gọi tớ đấy nhé
Iu :*
crazyinlove is offline  

Old 10-06-2005, 07:48  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Tớ vui quá ấy ạ, dù biết rằng niềm vui sẽ chẳng kéo dài lâu. Cho đến khi ấy đưa ra sự lựa chọn, mọi niềm vui sẽ chấm dứt. Tớ biết ng` đó sẽ ko phải là tớ! Nhưng từ giờ cho đến lúc đó, tớ sẽ ko lãng phí một phút giây nào để buồn đâu, tớ sẽ tận dụng cho đến khoảnh khắc hạnh phúc cuối cùng.

Tớ đã để cho ấy quyết dịnh thay tớ. Quả thật tớ ko đủ can đảm để quyết định cho chính bản thân mình, tớ sẽ tự trách mình. Nếu là ấy quyết định thì lại khác, tớ luôn tôn trọng mọi quyết định của ấy, trước đây cũng như bây giờ, tớ sẽ chấp nhận.

Một vật ngay trước mắt mình, nhưng vươn tay mãi mà ko nắm đc vật đó. Cái cảm giác vật đó trôi đi ngay trước mắt, cái cảm giác bất lực đó đau quá.

Mong rằng thời gian sẽ còn thật nhiều. Đủ để làm lại mọi chuyện từ đầu. Ngày mai....

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 10-06-2005, 10:34  

Phá sản!

For Khổng lồ !
Hôm nay con bạn thân tớ đưa cho tớ 1 cái nick lạ hoắc và bảo : " Chúc mừng , hình như là KL " Mọi chuyện qua lâu lắm lắm rồi thế mà tự dưng nó làm tớ nhớ lại . Tớ đã add nick ấy và hy vọng ấy onl dù chẳng biết là sẽ nói rì với ấy . Tớ chỉ nhớ 1 buổi học thầy nói , lớp mình có bạn mới nhé . Ấy vào , bọn con trai nhìn ấy như người hành tinh lạ vì sao lại có cai thằng lớp 9 mà cao thế , bọn con gái nhìn ấy ánh mắt triu mến : " thằng này đẹp zai " .Ấy ít nói , ít cười , khó tiếp xuc . Buổi nào cũng thế , học xong , mọi người về hết chỉ còn tớ và ấy . 1 đứa cao tít mít đứng 1 bên đường , 1 đứa lùn tịt đứng 1 bên đường đợi phụ huynh . Tớ ko nghĩ là ấy lại bắt chuyện với tớ và cứ thế sau buổi học tớ và ấy lại đứng nói đủ chuyên trên đời . Tớ thích nhìn ấy khi ấy cười nhưng có fải vì bố ấy mất sớm mà ấy ít cười ko ?? Ây rủ tớ buỏi sau đên sơm đi ăn chè . Lần đầu tiên tớ được 1 thàng con zai rủ đi và tớ đã gật . Nhưng về nhà tớ đã nghĩ người ta bảo con gái fải kiêu . Chính vì suy nghĩ ấy mà đên h tớ vẫn tiếc khi bỏ qua 1 lời mời như thế . Hôm sau ấy đã giận tớ , ko nói 1 câu nào . Tớ biết ! Cứ thế tớ đã làm hỏng 1 mối quan hệ đẹp giữa tớ và ấy . Buổi cuối cùng , tớ và ấy lại đứng chờ mẹ . Ấy đã nói rì với tớ và ấy đã viết rì trong lưu bút của tớ ấy nhớ ko ?? Chỉ có 2 dòng thôi nhưng cũng đủ để tớ hy vọng và fấn đấu nhiều . Hẹn gặp nhau trong trường Kim Liên và ... Chỉ có thế mà tớ đã nỗ lực thế nào để vào được Kl . Và ngày đến trường xem danh sách tớ đã tìm tên ấy BTS -...ko thấy ! Lẽ ra tớ fải chúc mừng ấy vì ấy vào đươc 1 trường còn tốt hơn Kl nhưng còn lời hẹn với tớ thì sao ?? Hôm 28 vừa rồi , giao lưu 5 trường tổ chức ở trường ấy và tớ cũng đến để hy vọng gặp lại ấy . Tớ gặp nhiều bạn cũ , tớ đã cười rất nhiêu có lẽ mọi người nghĩ tớ vui lắm nhưng tớ vẫn thấy thiếu 1 cái gì đó . Ấy đã ko đến . Dù gì tớ cũng chúc ấy luôn gặp may ắmn trong cuộc sống và mãi là Khổng lồ ngày nào nhé !
" Lùn "
nguyetanh1612 is offline  

Old 11-06-2005, 10:43  
linhlinh_a3

Mọi người cho em viết một vài dòng về người em yêu thương nhất , quan trọng nhất trong trái tim em bây giờ nghen :
MAXIMALU _ MAXIMALU _ MAXIMALU
LINH à ! Bây giờ chắc anh yêu đang ngủ rất ngon lành ở nhà , dù cái đồng hồ trên tay em bây giờ là 9h rồi ! Không có anh ở đây em mới có thể viết những lời này ra một cách dễ dàng , biết không ? :p
Anh yêu à ! Từ trước khi yêu anh , em đã gặp và thích nhiều nhưng cuối cùng thì em đều bỏ cuộc bởi vì em đã nhầm . Em chỉ rung động chứ không thích người ta , lúc đó em vừa buồn vừa cảm thấy ghét thứ mà em gọi đó là tình yêu . Đến khi gặp anh , anh có nhớ không , lúc đó anh ngồi nói em tình yêu là cái gì , là như thế nào , anh không biết là em cảm thấy thế nào khi em nghe thấy những lời anh nói đâu , em cảm thấy buồn kinh khủng , lúc đó em đã nghĩ có lẽ em sẽ chẳng bao giờ hiểu cái tình yêu mà anh nói . Nhưng em chỉ chợt phát hiện ra nó khi MAI LINH nói với em là MAI LINH có cảm tình với anh , em rất quí MAI LINH , em đã chờ MAI LINH nói MAI LINH thích ai từ lâu lắm rồi , em không hiểu sao lúc đó em lại buồn , và em khóc mà chẳng hiểu tại sao ..... . Chỉ đến lúc đó em mới biết em không thể dối mình được nữa , em đã yêu , và đã yêu anh . Mọi chuyện đã xảy ra , em vẫn không thể tin được là anh cũng yêu em , em vẫn luôn thắc mắc tại sao mọi người ai cũng yêu quí anh rất nhiều , và vẫn không thể trả lời câu hỏi tại sao em yêu anh , có lẽ chỉ có trái tim em biết điều đó thôi anh yêu ạ ! :*
Từ lúc em yêu anh và ở bên cạnh anh , em rất hạnh phúc , anh có vui không hả người yêu ? Anh luôn ở bên cạnh em , luôn làm chỗ dựa cho em , luôn yêu em và đối xử tốt với em , em thích cái cách anh nhìn em , em yêu cái cách anh cầm tay em , em chưa bao giờ nghĩ em lại tìm thấy một nửa thật sự của mình nhưng em đã biết điều đó khi anh đến bên em , anh yêu à , em yêu anh rất nhiều và sẽ luôn yêu anh như vậy . Anh và em đều không tin những lời hứa nhưng anh yêu ạ , em không bao giờ hứa với anh đâu , mà em sẽ thực hiện nó , em muốn anh tin rằng em yêu anh nhiều đến như thế nào ......
Có lúc không gặp anh em thấy buồn kinh khủng , em tự hỏi nhỡ đâu anh quên em thì sao ?? Nhưng anh luôn để cho em hiểu anh vẫn nghĩ đến em , trước anh , em cảm thấy mình quá nhỏ bé . Lúc nào em cũng tự hỏi làm sao để em xứng đáng với anh , và em biết em đã cố gắng thế nào để hoàn thiện mình . :p :">
Em nghĩ đến những lúc em và anh ở bên cạnh nhau , em luôn nhìn anh thật lâu để dù có những lúc nhắm mắt lại em cũng có thể tượng tượng ra anh , chuyện của em và anh khiến cho em tự hào , khiến em vui và hạnh phúc lắm anh biết không ?
Hình ảnh của anh luôn ở trong trái tim của em , nhắc em phải luôn cố gắng và để em hiểu rằng " mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi mà " , làm cho em phải cừơi khi em gần khóc . Em muốn nói em tự hào về anh lắm người yêu ạ !!!! Anh sẽ mãi như thế người yêu nhé !
Anh đã thay đổi cuộc sống của em làm cho nó ý nghĩa hơn . Em không biết phải nói với anh thế nào , em chỉ có thể nói rằng EM CÁM ƠN ANH , EM YÊU ANH
Anh yêu ơi , hãy để em được ở bên cạnh anh thật lâu , thật lâu anh nhé !
Em muốn gửi đến anh thật nhiều thật nhiều nụ hôn của mình !
Hãy để em yêu anh hơn nữa , người yêu ạ
:* :"> :p

Old 16-06-2005, 09:58  
phuongthanh2811

Hey babe.You may or may not read this. But I just wanna let you know how much I miss you. The time I spent with you was the best time I've had. I realize how important you're in my life. However , the more I love you, the more scared I am. I am afraid I will lose you. How can I live without you? Buddah, Please let us be together. I love him. I want to spent the rest of my life with him.

Old 24-06-2005, 12:43  

Phá sản!

hix, chồng ui, chồng sắp té rùi, em nhớ chồng lắm, chồng sang bên đó nhớ giữ gìn sức khoẻ, ăn ít pizza thôi kô lại thành con lợn nhá ....
babygirl_91 is offline  

Old 02-07-2005, 16:44  

Member

KL$: 17
Awarded 1 time(s)

Xin lỗi mày rất nhiều, có lẽ dạo này tao hơi mệt mỏi,trước mặt mày tao toàn mắng mày nhưng mong mày đừng giận tao nhé. Tao cũng nghĩ mày ko giận tao đâu. Thực sự thì nhìu lúc chính tao cũng cảm thấy mình wá đáng wá, thế mà đến khi bình thường trở lại, tao cũng ko thèm xin lỗi mày 1 câu. tao ko dám, nhưng mà mày ui, tao ko ghét mày đâu. Mày là thằng bạn thân nhất của tao mà

Always in my heart

Welcome to KLNet 6!
bap_rang_bo is offline  

Old 14-07-2005, 14:07  

Member

KL$: 49
Awarded 8 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 30 thank(s)
Class: B (2004-2007)

- Mày ơi Sao mày lại giận tao . Xin lỗi mày rất nhiều , tao cũng không muốn thế đâu mày ơi . Tao yêu mày lắm , yêu mày rất nhiều . Tao muốn mình mãi mãi là bạn . Tao biết mày muốn tao phải nói cái kia ra cơ nhưng tao không thể . Mày đừng thế mày ơi .
- Mài à , tao cũng yêu cả mài nữa , tao quen mài và nói chuyện với mài rất thoải mái . Dạo này tao không nói chuyện được với mài nhiều tại tao bận chuyện mài àh :"> . Mài àh , cố lên nghen mài , ráng lên mài . Tao luôn ủng hộ mài

Đóng cửa lại đi anh rồi nắng mưa sẽ dừng lại bên thềm ...
Soul is offline  

Old 15-07-2005, 02:16  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Dạo này buồn wá ku ạ,lâu lắm ko gặp ku roài,mà có lẽ gặp cũng chả để làm gì nữa,có nhiều chuyện muốn nói nhưng giờ chả bao giờ nói được nữa,có lẽ anh sẽ vẫn nhớ ku,vẫn đợi 1 cái gì đó,nhưng có lẽ với anh và với ku cũng sẽ chỉ là quá khứ thôi !

Rùa is offline  

Old 22-07-2005, 14:09  

Phá sản!

Học đi em ạ . Ku kiếc gì cho mệt người ../[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>
nguyetanh1612 is offline  

Old 22-07-2005, 23:06  

Manager

KL$ (TOP! 50): 2.593
Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

Đây sẽ là những lời mãi mãi không thể đến với mày. Tao thấy thực sự khâm phục mày. Vì sao á? Vì những gì mày đã viết trong lưu bút của tao, vì những gì mày đã nói với tao, đó sẽ mãi là những điều hữu ích đối với tao. Nhờ có mày tao lại cang thêm yêu love mình hơn và cũng nhờ có mày tao hiểu hơn về cuộc sống, cũng cả về mày nữa. Tao rất muốn được tâm sự và nói chuyện với mày. Trái với điều đó là sự xua đuổi của mày. Tao mong rằng mày hãy luôn là mày như bây giờ để tao luôn biết rằng cạnh tao có một thằng bạn tuyệt vời như thế! Cảm ơn mày!

Ký là chỉ cần ký thôi đúng không Tớ cho thêm cái dấu

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 23-07-2005, 06:39  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Chậc chậc,chả biết bao giờ ku mới biết vào đến đây,nhưng tự nhiên ba mún viết cho ku vài lời wá :-P ,nói thật là trong giờ phút hiện nay thì ku là người duy nhất hiểu ba và ba có thể nói chuyện 1 cách thoải mái ,được wen biết với ku đúng là thật vui và may mắn,ba tự hào về biết ku cũng như ku vậy.Chậc,vài ngày nữa là SN ku,chắc ko có điều kiện thức đêm đếm ngược từng ngày như hồi Sn ba (thiệt thòi cho ku wá :-P ) ,nhưng dù sao ba chúc ku luôn vui vẻ,hạnh phúc và thành công,mong muốn đầu tiên là vào KL với điểm số cao của ku đã được thực hiện rồi,ba hi vọng ku luôn cố gắng và nỗ lực thực hiện những gì mong muốn .Iu ku nhiều
Thân,ba
Chậc chậc,mưa to wá,ko đi học được roài

Rùa is offline  

Old 29-07-2005, 10:44  

Member

KL$: 49
Awarded 8 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 30 thank(s)
Class: B (2004-2007)

Ấy ơi
Ấy đừng buồn nữa ấy Ấy toàn nghĩ linh tinh thôi ấy àh , ấy có biết ấy như thế sẽ có người buồn lắm không ?
Thật ra ban đầu quen ấy , tớ thấy bt . Nhưng sau nói chuyện với ấy , càng ngầy tớ càng quý ấy , ấy àh . Ấy hay nghĩ vẩn vơ lắm ấy àh . Ấy không được như thế ấy nhé , có nhiều người xung quanh ấy cần ấy cơ mà . Còn những chuyện gì mà không được như ý mình ấy thì kệ nó đi . Ấy đừng nghĩ nhiều nữa , cũng đừng chán nản như thế ấy nhé . Những lúc ấy chán nản thế , ấy bảo ấy ghét mọi thứ , ừh , thì ấy ghét tớ cũng được , ghét mọi thứ xung quanh cũng được , kệ tất cả cũng được , nhưng ấy không được ghét & kệ chính bản thân mình chứ . Ấy có biết khi ấy như thế tớ sợ lắm không ? Tớ sợ ấy nản , chán , rồi buồn , rồi để ấy một mình ấy lại nghĩ lung tung . Ấy quên hết mọi chuyện không vui đi ấy nhé . Tớ sợ khi nhìn thấy ấy như thế lắm . Ấy vui lên đi ấy , cười lên như thế này này , cho tớ dùng cái icon này nhé :p , ấy phải cười lên như thế ấy nhé , phải vui như ấy vốn có
Ấy àh , tớ quý ấy lắm lắm . Và không chỉ có tớ , còn nhiều người nữa cũng quý ấy nữa , thế nên , ấy không được chán ghét mình , ấy nhé
Tớ xin lỗi vì chuyện đấy , tớ không biết là nó làm ấy ghét đến thế , tớ xin lỗi ấy , không phải tớ cố ý , tớ cũng ko thik sự nửa vời
Nói chuyện với ấy tớ cũng có cái cảm giác ấy , không muốn out , muốn nói chuyện mãi kìa . Tớ không cần biết ấy tốt hay xấu , chỉ cần ấy là chính ấy . Nếu là ấy thì kể cả có xấu cỡ nào :p tớ vẫn quý ấy cơ mà :*
Hôm qua tớ chờ đt của ấy mãi , tớ mong là có thể giúp ấy bớt đi phần nào những cái ấy nghĩ linh tinh . Thôi nhé , ấy nhế , từ giờ đừng có nghĩ lung tung nữa đấy ấy nhé
- Iu ấy -
~~~ PTD ~~~

Đóng cửa lại đi anh rồi nắng mưa sẽ dừng lại bên thềm ...
Soul is offline  

Old 29-07-2005, 16:33  

Manager

KL$ (TOP! 50): 2.593
Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

Tình bạn và tình thích là cái gì mà tớ không thể phân biệt được nhỉ. Tớ quý ấy lắm nhung lại không phải la thích. Có lẽ tớ ích kỉ chỉ muốn ấy nghe chuyện của mình tớ thôi thì phải. Không biết như thế có đúng không nữa. Tớ rất muốn được kể chuyên cho ấy nghe, muốn được đi chơi và nói chuyện điên thoại vui vẻ với ấy. Nhưng hình như ở đâu có 2 chúng ta thi ở đó ấy không chỉ dành riêng cho tớ. Và đó là điều tất lẽ thôi. Không sao, tớ sẽ vẫn cố gắng để được chơi với ấy. Hãy hiểu tớ nghĩ gì nhé!

Ký là chỉ cần ký thôi đúng không Tớ cho thêm cái dấu

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 29-07-2005, 17:43  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Có người nói với tớ rằng tớ đối với ấy cũng chỉ bình thường như bao người khác , tớ ko giận...tớ chẳng thấy buồn chút nào , vì tớ là bt của 1 người đặc biệt , thế là vui rồi đúng ko :p .. Hồi mới quen , tớ chẳng thích ấy tẹo nào , tớ ghét ( ) con gái như thế , toàn .........tớ thôi , hì .Và tớ ko hiểu sao tớ tự dưng lại quan tâm đến ấy như thế ( ), rồi bọn mình nói chuyện ( ấy gọi trước , phù , ko phải tớ ), tớ nghĩ khác nhiều lắm .....bây giờ ....có cảm giác như là tớ ol chỉ để nói chuyện với ấy ....hôm qua bị mắng ...chậc ...nhưng lúc đó tớ ko quan tâm mình bị mắng gì , mà tớ chỉ nghĩ ấy có giận tớ ko thôi .....có nhiều chuyện chẳng thể nào giải thích được....ấy biết ko ? tớ muốn cả tớ và ấy đều vui vẻ .. chứ ko như lúc này .... ...có chuyện gì ..thì nói với tớ nhé ........tớ ko muốn ấy....đâu ( như sáng nay ý ) .
Iu ấy nhiều :* ( 20 năm nữa nếu tìm được ai như ấy thì tớ sẽ iu :p )

@Thời gian cứ trôi , và mình cũng ko hiểu tình cảm của mình là như thế nào nữa .....chỉ biết lúc này đang nhớ ấy .

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 23-08-2005, 21:13  

Phá sản!

Ngày nào cũng ngồi chat chit , buôn chuyện với nhau nhưng nếu bảo lys vít về hug thì wả thực lys cũng chưa bít mình sẽ nói gì , có lẽ bởi tình bạn của bọn mình cũng chẳng cần nói ra mới hiểu , đúng ko ? 4 năm học với nhau , 1 wãng thờ gian khá dài để lys hiểu hug , nhưng có lẽ vẫn chưa đủ . Còn nhớ những kỉ niệm của bọn mình , nhìu buồn vui , cả những giận hờn vô cớ nữa nhưng đều đẹp , và wan trọng nhất là bọn mình sẽ luôn nhớ về những kí ức đẹp đó :* . Lys cảm thấy may mắn vì có ng` bạn như Hug , chỉ tiếc rằng mình ko học cùng nhau nữa
Đó có lẽ là điều lys luyến tiếc nhất khi rời xa mái trường cấp 2 ...
Lys vẫn chưa vit lưu bút cho hug , có lẽ vì lys bit mình sẽ chẳng thể nào nói hết những điều cần nói , chỉ mong hug bit rằng : CHÚNG TA MÃI MÃI LÀ BẠN TỐT , điều đó sẽ ko thay đổi . Ngồi xem lại đĩa lớp mình , nhìn lại từng thành viên của lớp , sao mà nhớ thế , nhớ từng khuôn mặt , từng nụ cười , lời bài hát vang vọng đâu đây. Giờ mỗi đứa 1 nơi , ..... T_T

" mai chia tay muôn phương cách xa , bạn ơi chớ wên "
freaky_cat is offline  

Old 24-08-2005, 15:40  

Senior Member

Ngồi ở nhà buồn wé, viết 1 bài coi như quà đáp lễ nha! mừng những ng` bạn thân của tui: TI va LYS

Thực lòng mà nói, về những chuyên như thế này , hug nói ko giỏi! ; hug vốn thuộc loại "văn ngu chữ dốt" chuyên viết văn theo thể loại "roméo thành và juliét hà" ... :"> :"> :"> .QUả thật những điều như thế này, đối với 1 ng` như hug quả là khó nói :"> vì thế, nếu có hơi lan man khó hiểu thì đó cũng là những điều mà hug thưc sụ muốn nói (vỗ tay nào)

Điềm lại 1 chút nhé:
Bọn mình quen biết với nhau với nhau đc khá lâu nhỉ, cũng đã 4 năm rồi! Như thế là lâu hơn so với bọn lop mình đấy

_Lớp 6 này: lần đầu gặp lys , hug chỉ ấn tương nhất ở cây cam ngồi cạnh hug, cả 1 cây da cam chứ chả ít ah` . nhưng cả nam lớp 6, mình lại ko ngồi gần nhau lắm,nen cũng chỉ là bạn xã giao, ` ng` bạn bthg` trong lớp thui nhỉ. .Còn hug với ti quen nhau do nhà gần, đi cùng đg`.Nghe thật đơn giản.

Lớp 7 đê:: đầu năm lớp 7, bọn mình cùng chung hoàn cảnh với nhau.2 đứa lo sốt vó lên khi cả lớp đc chuyên đi hết, chỉ còn mấy đưa ở lại, chưa bít vào lớp nào, 2 đứa cùng ngồi, run cùng với nhau nghĩ thật buồn cười, để rồi dắt nhau vào lớp chọn (nhục xịt )Vẫn còn nhớ, năm lớp 7, lớp mình ko hề đoàn kết, chỉ chơi theo nhóm.Thật may là hug lại đc ngồi giữa TI và LYS, dù sao thì trong thời điểm đấy, bít nhau vẫn là tốt hơn cả. / .

(vì là điểm nhanh nên sẽ nói vắn tắt, mạc dù hug chả thấy vắn tắt 1 tí nào cả :"> :"> )

Lớp 8 thì...:bọn mình 3 đứa , dần dần chơi thân với nhau, có thể coi là đi đâu cũng thấy mặt nhau(dù thế này có vẻ hơi quá ).Bọn mình chơi với nhau, đi học thêm cùng, đi về cũng cung đg`...., tât cả những thứ đấy dường như cũng kéo dài thêm câu chuyên của mình.(công nhận hồi đấy lắm mồm :"> )

Năm lớp 9 đây chuyện hay đên rồi: hug với lys có 1 trận cãi nhau kinh thiên đông địa, suốt từ cuối năm lớp 8 đến cuối năm lớp 9.đứa nào cũng bảo bọn mình giỏi, ngồi cạnh nhau, vậy mà gần 1 năm ko hé răng với nhau nửa lời, trong khi trc đây bọn mình lại quá thân nhau.(công nhận lỳ thật ).
Cho đến khi bọn mình chơi lại với nhau thì cũng đã gần hết năm lớp 9, kỉ niệm cuối cấp chẳng còn nhiều.hug vẫn nhớ lời kon fanh rằng "mới làm hoà xong, sáng mai mà thấy hug với lys khoác tay nhau xuống cantin thì chắc ngất ngay tại chỗ." . Vậy mà chuyện đấy xảy ra thật, may mà chưa fải gọi cấp cứu cho nó ai cũng bảo bọn mình cãi nhau lâu như thế, có chơi lại cũng sẽ chỉ là ng` bạn bthg` thui, thế mà ....

Bi h , khi sắp vào lớp 10:hug với lys lại còn thân nhau hơn trc, tất nhien là ti thì bọn mình chơi lâu rồi .Nhớ lấy chuyên suốt ngày rủ hug ra KL mà ko chịu đi cùng hug lấy 1 lần nhé cẩn thận đấy

Bao nhiêu chuyện đã qua đi, bao nhiêu kí ức sẽ theo đó mà giữ lại.Những kỉ niệm còn đọng lại sẽ luôn chỉ là những chuyên vui và đáng nhớ, những điều kothể nào wên (tất nhiên trừ khi...... chấn thương sọ não ).năm lớp 9, cuối cấp có #, lớp mình đoàn kết kinh khủng . bao nhiêu lưu bút đưa ra, nhưng chẳng có giọt nc mắt nào thu lại cả. Chia tay lần này ko fải là mãi mãi(tất nhiên là như thế ~~~> khóc làm j` cho nó tôn kalo chứ )

Nói về bọn mình, hug sẽ nhớ mãi những ngày tháng bên nhau, những ngày bán trú, cùng ăn trưa, ngủ trưa(cái này là tại trg` ma`) , những ngày bọn mình trốn xuống cantin bùng tiết (hình như chuyện này chỉ có mình hug tham gia thì fải ),những ngày đi chơi lang thang khắp nơi sau hè, những chuyên vui có, buồn cũng có.... hug sẽ ko bao h quên đc lớp mình, cũng như bọn mình . Tất cả nững diều hug bít và chưa bit về lys và ti đủ để hug khẳng dịnh rằng : 2 ng` là những ng` bạn tốt của hug, những ng` bạn quan trọng đối với hug.

Viết nhiều , ngại quá ! thôi , thay lời kết dùng tạm cái này, đừng ai trách hug ăn cắp bản quyền của Miss Lê hà nhé

Rồi ngày mai tất cả sẽ xa xôi
Bạn và tôi mỗi ng` riêng 1 ngả
Bởi lúc ấy cổng trg` đâu mở cửa
Cố tìm nhau chắc lạc giữa sân đời

Rồi ngày mai mỗi đứa cơ ngơi
Nhớ hay quên 9A5 ngày ấy?
Kỷ niệm về in trên trang giấy
Ký ức bay xa.....

Điều cuối cùng đây :

ONCE A CLASSMATE, A FRIEND FOREVER

Điều hug sợ nhất trên đời là sự cô đơn, nhưng với những ng` bạn như vậy, hug bít mình sẽ ko bao giờ cô đơn cả. Thanks n~ ng` bạn của tôi.

Welcome to KLNet 6!
leng_keng is offline  

Old 24-08-2005, 18:38  
linhlinh_a3

Có lẽ thật sai lầm khi em lại một lần nữa viết lên trang ws này một bài viết về anh , nhưng , em không thể không nói ra dù em biết chẳng bao giờ anh đọc , và có lẽ , anh hiểu , anh là ai rồi chứ , em không muốn nhắc đến tên anh bởi vì đã rất nhiều lần em tự nói với mình rằng anh đã ra đi , một nơi mà em sẽ không bao giờ còn được gặp lại anh .
Anh , em đọc lại những trang viết của em trong những ngày ở bên cạnh anh , la mỗi lần em khóc , có lẽ bạn bè và anh , ai cũng nghĩ rằng em quá yếu đuối , đúng , em quá yếu đuối , em không đủ sức để có thể nói với bản thân mình rằng em đã quên anh lâu rồi , em vẫn biết em yêu anh , nhưng , em yêu anh không phải anh bây giờ , không phải anh đang đứng trước mắt em mà là anh , anh của em trước đây , anh biết không ? anh lúc đó la người luôn mang cho em một cảm giác ấm áp , một sự yêu thương quan tâm và lòng tin , em biết anh yêu em chẳng bao giờ bằng em yêu anh , nhưng ngày nào em cũng nói với bản thân em la phải yêu anh thêm nữa , phải yêu anh nhiều hơn . Lúc nào em cũng dặn em phải để cho anh cảm thấy hạnh phúc , chỉ cần anh hạnh phúc thì chẳng bao giờ em suy nghĩ điều gì , anh đã từng yêu M va chi TR , yêu thật lòng và nhiều như thế nào chẳng bao giờ em đòi hỏi anh phải yêu em nhiều như thế , em chỉ cần trong trái tim anh có một chỗ dành cho hình ảnh em , thế là đủ , có thể với bạn bè em , như thế la ngu ngốc nhưng có ai hiểu nếu là em thì họ cũng khôbng thể làm khac được bởi vì tinh yêu của em giờ chẳng thể ít đi cũng không thể nhiều thêm được nữa . Em đã rất yêu anh , anh à , nhưng rồi cho đến ngày em nhận được tin nhắn , em đã cảm thấy quá tủi thân , em cảm thấy hụt hẫng thực sự . Anh chỉ nói rằng anh không còn yêu em , anh không muốn yêu nữa . Vâng , nếu anh thấy như vạy vui vẻ thì anh cứ làm như thế , em không trách , không giận hay ghét anh , em vẫn là em , anh thay đổi thì em vẫn là em , ewm không yêu anh vì anh yêu em cơ mà . nhưng em biết , lúc ấy em đã mãi mãi mất anh , mất một người em yêu thực sự , em phải tự nói với bản thân em rằng anh không phải là người em đã yêu , anh chỉ giống anh ấy mà thôi , em khôngh muốn làm bạn bè quan tâm đến em phải buồn , em tự đứng dậy , em tự bắt mình phải sống tốt để anh không bao giờ cảm thấy mình có lỗi , nếu tự hỏi em có yêu anh không thì câu trả lời của em là có , em vẫn yêu anh , dù em không muốn như thế , nhưng em không hiểu ngày hôm nay anh gửi bài hát TINH ANH VAN NHU THE cho em có ý nghĩa gì , có lẽ chỉ là do em quá yêu anh nên mới suy nghĩ về nó , có lẽ chỉ là do anh thuơng hại em nen mới gửi , có lẽ chỉ là do anh thấy hay nên gửi cho tất cả , có lẽ chỉ là anh trong một thoáng , một khoảnh khắc nghĩ về em , nhưng lòng em lại thấy rất đau , trong em có mong một ngày anh trở về , em biết nhưng em lại không thể chấp nhận dù em yêu anh thế nào , anh ơi , em rất yêu anh , em rất yêu anh , nhưng em xin anh , đừng bao giờ vì thương hại em nên anh buồn , đừng bao giờ vì nghĩ em là trò đùa nên như vậy , nứơc mắt em ngày hôm nay sẽ vẫn rơi vì anh , và không biết đến lúc nào , mọi người trách anh thế nào em cũng mặc chỉ cần biết em yêu anh , thế là đủ , em ngang ngạnh , bướng bỉnh không ngờ đến mức này nhưng tính em là như thế , em không thay đổi vì người khác đâu , không bao giờ , kể cả anh có như thế nào ....
Anh a ,em cam on nhung gi anh da dah cho em , da tung danh cho em , em không muốn quên anh dù như thế tốt hơn cho em , em yêu anh , ah a , em yêu anh .
nhưng ah yên tâm , em sẽ không bao giờ làm phiền anh , bây giờ truoc mat em , anh da khong con la nguoi yeu em nua , anh chi la mot nguoi hoc cung truong em ma thoi , tuy anh giong nguoi yeu em lam nhung anh khong the a nguoi do , mai mai khong the , tiec la tinh yêu cua em se khong bao gio con duoc dap lai .......
nhung em khong hoi han vi da mot lan yeu anh , em khong hoi han vi nhung gi minh lam .........em xin yeu anh , yeu mai anh .........

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan