Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 23-05-2004, 19:42  
Gấu béo

KL$: 0.00

Những lời chưa kịp nói (khó nói khi gặp nhau thì vào đây đi các bạn)

Những lời khó nói dành cho người mình yêu ,bạn bè,thầy cô giáo của bạn .Biết đâu đấy người đó qua đây , và nhìn thấy những dòng nhắn gửi nơi bạn cho người ấy , tui nghĩ sẽ lãng mạn hơn rất nhiều..

Gấu
----------------

...........sống trên đời đã là chuyện điên rồ, sao còn muốn lên tận trời xanh...

Old 23-05-2004, 23:05  

Phá sản!

KL$: 0

ta đau khi yêu một người mà không được đáp lại.và lại càng đau hơn khi yêu một người mà không đủ can đảm để nói cho người ấy biết bạn đau nhiều như thế nào để rồi..........mãi mãi người ấy sẽ chàng hiểu có ai đang thường mơ mộng và nhớ nhung người,người ấy sẽ chẳng hay tình cảm của ta dành cho người ra sao,chẳng thể nào biết được..............tình yêu là một thứ tình cảm kì diệu.bạn ơi,bạn có cảm nhận được mến thương tôi dành cho bạn? dù chỉ là nụ cười,là ánh mắt,là một điều "khó nói ra............."
khi đọc xong giòng này em chắc cắn luôn ai có điều gì chưa nói ra sẽ nói ra trong nay mai thôi
lovely_bunny is offline  

Old 24-05-2004, 20:32  
loveyou

Đã 2 tuần rồi đấy....ngày ấy còn chưa kịp nói hết những gì trong lòng muốn nói nhưng hôm đó cả 2 đều không còn đủ bình tĩnh để nghe nhau nói nữa....bây giờ nói ra cũng chẳng để làm gì...chỉ mong rằng không coi nhau như kẻ thù....mong người đó học tốt và giữ sức khoẻ.

Old 24-05-2004, 21:55  

Phá sản!

uhm... sorry bà chị vì hum làm lễ chia tay em không đến được
chúc chị thi tốt ( tốt nghiệp + đại học ) , sớm giả sách cho em
những lời này gửi đến bà D nhợn , chị tớ bên 12D
Nhí Nhố is offline  

Old 24-05-2004, 23:19  

Phá sản!

School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Mày có biết không, tao ghét mày vô cùng. Mày đã làm cho tao khổ lắm đấy có biết ko hả. Tất cả cũng chỉ tại cái kiểu ăn nói lấp lửng của mày, tại cái tính thích bốc phét của mày. Mày làm tao chán muốn chết mất...1 tuần nhưng mà đấy lại đúng là tuần thi học kì nên chỉ vì nghĩ về chuyện đấy mà tao làm bài chả ra gì cả. Tao ghét mày vì tao... đã từng thích mày mà mày lại ko thích tao . Nhưng mà bây giờ tất cả đã là quá khứ rồi! Tao mong tao và mày có thể làm bạn như hồi trước. Tao đã gửi mail cho mày 2 tuần rồi mà ko thèm check mail, chán mày lắm. Hôm nào lên mạng thì nhớ reply cho tao đấy.
small_angel is offline  

Old 25-05-2004, 04:55  

Phá sản!

ông biết không khi lôi ông vào cái klnet này tôi cũng chỉ đơn thuần muốn ông bộc bạch ra những gì ông vấn hằng suy nghĩ trong long để theo một cách nào đó tôi có thể hiểu được con người của ông hơn để dễ dàng đóng vai một người ban jcủa ông một cách đạt nhất nhưng bây giờ tôi thấy dù gì thì gì tui cũng không thể ép lòng mình là một ngươig bạn của ông tôi thật sự muốn làm một người quan trọng trong lòng ông thật sự đấy .tôi biết ông không bao giờ vào boảd chia sẻ tâm sự nên chắc không bao giờ ông có thể đọc đưeowcj những dòng này đâu nhưng tôi phải nói ra thôi vì có cố giữ trong lòng thì càng thêm buồn thôi
lovely_bunny is offline  

Old 25-05-2004, 07:49  

Phá sản!

.. đêm qua ..
.. đã lâu lắm rồi anh mơ thấy bóng hình em ..
.. anh không ngờ tới em lại quay về .. quay về trong cơn mộng mị của anh .. em vẫn thế .. mái tóc ... đôi mắt đen .. và dáng người .. nhưng .. nhưng .. anh không còn nhận ra em nữa .. gương mặt em lạnh lùng , và cái nhìn dao cứa .... em nhìn anh như một con người chưa quen .. vô tình .. và như có một ngọn lửa đang rực cháy trong đôi mắt em
.. trong giấc mơ .. em đứng đó nhìn anh .. trên tay em .. những cánh thứ đang rực cháy .. những cơn gió thổi bùng đống lửa trên tay em ... bất ngờ ... em thả rơi tất cả .. quay lưng cất bước đi ...
.. anh gọi với theo tên em .. nhưng ..... em vẫn cất bước đi .. nhẹ nhàng và vội vàng ... em lướt đi .. như đang cố gằng chạy trốn những kỉ niệm , những kỉ niệm của ngày nào ... anh chạy theo bóng dáng quen thuộc đó nhưng .......
... và anh đứng lại ... cầm lên tay ngọn lửa đang còn cháy đượm ... anh nhìn thấy bóng em lấp loáng trong anh lửa .. như đang cười với anh ... và đang vẫy tay .. nhưng bỗng vụt tắt ... trên tay anh chỉ còn những tàn tro còn sót lại của tháng ngày tươi đẹp đã qua ....
... những tàn tro sưởi ấm con tim lạnh cho lòng thôi giá băng ... xót xa ! ...
DarkMind is offline  

Old 25-05-2004, 08:17  
uni_mfeo_4ever

thui nhắn nhờ ở đây vậy
me to you...
why you trick me?
don't let me be the last to know
see u
as soon as possible
miss u so much

Old 25-05-2004, 08:28  
chazy_chaz

cô Nhung ơi,nhìn mặt cô kinh vãi hàng ra mà cái hôm tổng kết cứ bảo "các em có ý kiến rì về cô thì cứ nói đi,ko sao đâu" ừa,ko sao đâu,may mà ko thăng nào nói chứ chẳng may mà nói ra ý kiến: "cô như mụ cai ngục ý" thì đảm bảo riêng hôm đấy ko sao đâu,nhưng mà sang lớp 11 thì "sao" đấy

Old 26-05-2004, 01:55  
ptcnngirl

To Alex: ta nhớ ngươi lắm, điều này hình như chưa nói phải ko?Còn mấy hôm nữa ngươi về rồi, tgian đang thử thách bọn mình ha.Nhanh lên, rồi ta ngươi và Mi còn hàn huyên chán chê nữa chứ.Ta có rất rất nhiều điều muốn kể cho ngươi.
To 1/2: biết là mày ko biết đến klnet nên tao mới dám viết.Dạo này tao thấy ghét mày tệ(ko hiểu có phải là thích hơn ko) nhưng mày yên tâm.Tao ko bao giờ nói những điều ko nên nói để làm người khác khó xử.Chắc sn lớp tao cũng chẳng về vì nhìn mặt mày là thấy buồn(toàn sỉ nhục mình nên mình cú là phải).Đợi khi nào tao kiếm được bạn nào hay hay thật thà thì sẽ đem khoe với mày đầu tiên để mày bít "ko hiểu được vẻ đẹp tâm hồn của tao là một điều thiệt thòi lớn".

Old 26-05-2004, 22:31  

Unverified Member

gửi người ấy .. :">
hết năm học rồi nhá! thế là ko fải gặp Miss nữa rồi, người ấy sướng nhá, ko fải nhìn thấy cái bản mẹt đáng ghét của Miss nữa, rồi tha hồ mà đi đong gái đi
gửi Tiu: hè đến rồi, tao với mày tình hình là làm thế nào đi chứ ở nhà chán lắm, suốt ngày nghe ba mẹ ca cẩm là mệt lắm đấy...
gửi các thầy các cô: chúc các thầy các cô 1 mùa hè zui ze, tràn trề sức khoẻ và chắc chắn là sẽ ko fải khó chịu với em
bye bye!
Miss_Independent is offline  

Old 27-05-2004, 11:47  
chazy_chaz

gửi đứa nào mà gần 2 tháng roài mình chưa liên lạc .....
đêm hôm wa tớ gọi ấy mãi từ lúc 10 đến tận 11h30,máy bận mãi,chả hiểu ấy làm rì nữa đên lúc gọi được thì gặp chị ấy ==> , bảo là ấy mệt,đang nghỉ,chà,nói chung là cũng ko có rì quan trọng,chỉ là chúc ấy ngày mai thi tốt thôi,tại kon Lan bảo mai ấy thi mà,thi xong roài đi luôn khỏi đây đi,đừng ở lại lâu làm rì....chỉ tổ làm tớ nhớ thêm thôi.......

Old 27-05-2004, 13:31  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Topic này hay quá
@ ptcnngirl: ta xin lỗi đến giờ ta mới đọc được những dòng này của người, thật xin lỗi, nhưng ngươi biết không ta cũng yêu ngươi nhiều lắm, nhớ ngươi nhiều lắm (đang bịa á, đừng có tin ) Ta mong đến ngày được gặp ngươi lắm, roài chúng mình cùng đi nhảy nha, lại 1 buổi chiều hè, để 3 người bạn hiểu thêm về nhau và hiểu thêm về chính mình, yêu ngươi lắm.
@ Mi: hiz, ngươi làm đến 2 nick mà ko thèm post bài nào hả, sry hôm nọ tao mải đọc truyện , mà người biết là ta thi khi đã đọc truyện là ko dứt ra nổi mà . Hun Mi 1 cái thiệt kêu
@ V.A: sry ông nha, hẹn hoài mà chẳng gặp, duyên mình ngăn trở từ đây . Mấy lần thấy anh Huy gửi off nhưng tôi bận quá, toàn lên mạng giờ oái oăm, thôi ko sao, sắp về rồi, đi đú cùng ông thoải mái đê.
@ Phì: quyết định gọi anh bằng cái nik này độc đáo nhểy anh nhểy. Chúc anh 1 mùa hè vui :p

Xin phép pin nó lên cho cả nhà cùng hưởng nha :p

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 27-05-2004, 13:34  

Phá sản!

Trường mình ơi, mới có 3 ngày không gặp mà đã nhớ chúng mày thế. Ở nhà chán thật.
Hôm nào khối 10, 11 bế giảng nhỉ. Hôm đấy không được mời cũng đến mất thôi
je_taime is offline  

Old 27-05-2004, 17:52  

God Member

KL$: 145

To you : cho dù từ đầu năm tôi đã biết là bà từ chối tình yêu của tôi nhưng ko hiểu sao cho đến tận bây giờ tôi vẫn cứ hi vọng rằng khi tôi về chúng ta sẽ có thể ..điều này khó có thể xảy ra nhưng tôi vẫn thế ....tính tôi nó thế ,khó có thể quên dc kí ức ...ai bảo hồi nhỏ trong lúc chúng bạn xem film dc một lúc thì đứng ngồi ko yên ..còn tôi thì ngồi lì ma xem dc...có lẽ thế nên tôi chẳng thể nào quên dc ..cho dù có lúc đã cố quên ...Hè này về nếu ko thể thì tôi mong sẽ vẫn là bạn tốt ...đi chơi thật nhiều nha ...
To 12m: bọn mày ơi tao còn tầm hơn tháng nữa thì dc về ..mà tao thì ko chắc là có thoải mái ko nữa ,,tại áp lực thi cử mà ..mấy hôm nay cứ đến tối là trời nổi gió ..đập cửa vù vù ..học dc một lúc thì tao lại thấy nhớ nhà kinh khủng ..tao muốn về quá rồi..lần naỳ về nhất định tao sẽ ttổ chức một chuyến đi chưa từng có...Có khi lớp minh lại ăn về đường hậu vận cũng nên nhỉ :p

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 27-05-2004, 21:23  
chazy_chaz

I'm all out of love, I'm so lost without G
I know G were right believing for so long
I'm all out of love, what am I without G
I can't be too late to say that I was so wrong....

Old 31-05-2004, 23:53  
cobedigiaydo

Tất cả những gì không nói được đơn giản chỉ bởi vì đó là những điều không nên nói ra! Không phài lời nói nào cũng đến được đến trái tim! Dù có thế nào tình cảm là không thể thay đổi được trong một hai ngày, nhưng sẽ mãi nhớ về your Miss u 4ever _ miss u so much!

Old 02-06-2004, 04:36  

Member

KL$: 228
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A5 (2003-2006)

to BB:tại sao tui nói thế rồi mà ko chịu hiểu?tại sao cứ tốt quá như thế để cho tui phải khổ?biết đến bao giờ BB mới chịu hiểu lòng tôi???giá như mà..........................BB hiểu tui.............
hix!BB à?Liệu có bao giờ BB đọc được những dòng này ko?????????????

.....Để em mơ......
camila is offline  

Old 05-06-2004, 00:43  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Gửi mày...để mày biết tao yêu mày nhiều lắm...Nhiều hơn là tao tưởng...

Tao và mày không có nhiều cái gọi là kỉ niệm ,mà những đứa bạn thân,đứa nào cũng có.
Quen mày được 1 năm và thân với mày được mấy tháng,rất nhanh,tao và mày trở thành bạn thân..mặc dù,nhiều khi,tao vẫn cảm thấy như là tao không hề xứng đáng với mày :O
Thật buồn cười ở chỗ xứng đáng và không xứng đáng....Có lẽ mày không bao giờ hiểu..
Con người tao chả phải đứa tốt đẹp gì...Tệ hại lắm!Nhất là thời gian trước khi tao chơi với mày...Cũng không phải là mày đã thay đổi tao..Cái dạng mày thì thay đổi được ai ....Là tự tao đã thay đổi mình...Vì hối đấy 1 con nhóc dở hơi lông ba lông bông,là tao...đã thích mày ...nhiều lắm,mày không hiểu nổi đâu!!!
(Tất nhiên bây giờ thì cái tình cảm đấy nó hết từ đời tám hoánh rồi anh ạ!!! :"> )
Tao quên nhiều,nhưng mày lại không quên gì cả Bây giờ mày kể lại với tao rằng hồi đấy có tin đồn là mày thích tao,,thế là tự nhiên tao giận mày :O Sao tao lại giận mày được nhỉ Đáng ra tao phải sướng quá mà nghẹn ngào không nói lên lời chứ :">
Tao cũng không hiểu được tao hồi đấy như thế nào nữa,chập chập kiểu gì Thế mà mày cũng chơi được với tao Sao mày ngu thế ?!!

Hôm mày đi,cái này thì tao nhớ ,tao đã viết cho mày 1 cái mail dài ngoằng
Trời ơi,hồi đấy sao mà tao ngu dễ sợ:"> Tao nghĩ là mày ra nước ngoài không biết có nhận được cái mail của tao k mới kinh chứ :"> Vì cái ý nghĩ kì quặc đấy mà cuối cùng,thành phẩm ra đời hình như nó hơi bị bi đát sướt mướt thì phải :"> :">

Mà tao vẫn còn giữ cái mặt thắt lưng kì cục mày cho tao đấy Cái hình mặt quỷ màu xanh xanh trông xấu chết cha chết mẹ lên được í Lúc nào tao cũng để nó trong 1 ngăn quan trọng của balô
Nó chả chứa đựng kỉ niệm gì của tao với mày ,nhưng đấy là vật duy nhất mày tặng tao,bạn của mày nên tao giữ cẩn thận lắm ,mặc dù chú Dương đã làm mặt nó nứt 1 vết dài thành quỷ mặt sẹo hehhe
.......................

Tao nhớ mày lắm...Bao giờ mày mới vác xác về đây hả thằng kia X-( Mày còn định lăng quăng ở bên đấy đến bao giờ hả X-( X-(
Mày đi.Tao cũng chưa tạm biệt mày,chưa nói cho mày biết là tao yêu quý mày rất nhiều,là tao sẽ nhớ mày lắm....sẽ không bao giờ quên mày....
Nên mày mau mau quấn gói về đây cho tao...Để tao nói với mày....Yêu Mày Nhiều,Linh ạ.....

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 07-06-2004, 21:26  
heo_con_to_mo

trùi ui mọi người đều lên đây để bầy tỏ tỉnh cảm cuả mọi người với người kia thía thì em phải nói gì nhể?

From Alex: Ko biết nói gì thì đơn giản là đừng nói nữa em ạ , chúc vui

Old 01-07-2004, 11:02  

Phá sản!

to you:
nói thật với u chứ thực ra thì i cũng không biết thật sự thì i có tình cảm thế nào với u . Không biết đó là iêu hay thích nữa. Thực sự thì i đã hiểu u iêu me như thế nào (cảm động wá ). Nói chung thì bọn mình là hai chiều nhỉ (đúng không ) nhưng dù thế nào thì i với u cũng đã trở thành người iu đúng không.Thật là hạnh phúc cho cả hai. Không biết khi nào thì u mới vào đây (có thể i sẽ gửi cho u trang web này) nhưng i cứ nói ra, nói ra để u biết i cũng có tình cảm giống u rồi (đã suy nghĩ rất lâu đoá :"> ) mà nè u nhớ nhé khi mà đọc đc những dòng tự đáy lòng này của me thì phải cho me biết cảm nhận của u đó (và phải viết bài trả lời nữa )
chỉ có vậy thôi i không thể viết thư cho u chỉ đủ can đảm viết lên đây thôi mong sao cho u đọc đc
ước cho cả hai mãi mãi không bao giờ thay đổi :*
always
newmember is offline  

Old 01-07-2004, 19:31  

Phá sản!

To Khổng lồ : Na ghét KL lắm .Đã hứa nhất định 2 đứa sẽ gặp nhau trong trường KL rồi thế mà ...Có 1 điều mà na muốn nói trong buổi chia tay hôm ấy khi mà Kl viết lưu bút cho na đó là "Lùn...Kl" lắm :">
nguyetanh1612 is offline  

Old 01-07-2004, 20:56  
honestly_Okie

Con ơi U muốn nói với Con : U xin lỗi
Thực sự U không muốn làm Con bị tổn thương như thế đâu
Mấy hum ôn thi hoc kì 2 U và Con suốt ngày buôn với nhau, buôn đủ mọi điều trên trời dưới biển , chuyện của U :"> và chuyện của Con nữa
Khi con kể về cái đứa mà con thích í U biết đó là U, nhưng U không muốn nói dì cả , U thực sự chỉ muốn chúng mình là bạn, và U muốn U sẽ luôn là ngwưòi lắng nghe con . Nhiều lúc U cứ có cảm giác U chỉ có thể coi con là 1 đứa con , thậm chí không thể làm bạn vì dù con là 1 đứa con trai nhưng con vẫn rất yếu đuối ( nghe điều này có vẻ hơi lạ lùng )
Rồi cái hum đi chơi Tam Đảo , U đã đối sử với con thật là tệ
Chỉ vì U không thể chịu đựng được điều đó , đó là U và con sẽ không thể làm bạn , làm U Con như trước nêu như con cứ tỏ ra quá yêu U
U muốn nói với con rằng U Xin Lỗi con , U đã đói sử với con thật tệ , và đã làm tổn thương Con rất nhiều
U và con sẽ làm bạn như trước nha con yêu, U biết , bây h U ko còn quan trọng đối với con như trước nữa và U cũng biết bây h con đã có bạn mới, thân thiết như ( hoặc có thể là hơn ) U và Con ngày xưa
Nhưng con và U sẽ làm U con nhưn trước nhé con trai yêu của U
U yêu con lắm
U của con HATIT
U cũng biết con chưa chắc sẽ đọc được những dòng ngốc nghếch này :"> nhưng U vẫn muốn viết

Old 02-07-2004, 04:34  

Phá sản!

hix hix
u biết gì không nhiều lúc u đã làm me buồn đó
không hỉu u cố tình hay vô ý nữa hay tại cái tính hơi trẻ con của u
những lúc đó u có biết i buồn thế nào không? i buồn lắm (giá mà u biết đc nhỉ
(lúc đó i buồn mà không thể rơi nứơc mắt, chỉ khóc trong lòng thôi :-s )
u muốn biết điều đó đúng không ? đc thôi, đó là:
u hãy hiểu lòng me đi , hãy đừng bao giờ làm me buồn , hãy cố gắng học thầt tốt mặc dù không cùng trường đi , hãy đừng đú theo mọi người , hãy là chính u như người i đã từng biết bởi i chỉ yêu chính bản thân u thôi
i tin là u sẽ làm đc vì u yêu me và vì i tin tình cảm đó là thật
newmember is offline  

Old 03-07-2004, 04:32  
DIEPMYLOVE

Trước khi em đến trong kí ức anh chỉ toàn màu đen và trắng. Khi em đến em đã mang theo nụ cười, niềm vui và cả thiên đường đày màu sắc vào đời anh!

Old 05-07-2004, 22:33  
sweet_leo_208

sao nghe gì mà thắm thiết thế?? dị ứng quá đi mất thôi.. à gửi luôn cho tên Đức.. tên kia đi vào miền Nam mà ko mua quà gì cho tớ à?? láo nhỉ?? chỉ để lạou một bức vẽ cả nhóm .. đặc biệt là hình của mình.. xấu mù tạp cám lợn luôn.. thế mà nó vẽ cái Linh- người yêu nó xinh thế.. ghét thật thế nha. Tết ra đây tớ nhồi cho ấy ọc máu ra luôn

Old 06-07-2004, 04:56  
DIEPMYLOVE

Còn tháng bảy nào cho ta nữa chăng em?

Giá bây giờ một tai nạn xảy ra em nhỉ?
Cho anh rớt mất trí nhớ bên đường
Anh quên đi em và những ngày yêu thương
Anh sẽ nhìn em đôi mắt vô hồn

Giá như một chén nữa là anh ngây ngất
Say đến quên cả đường về
Quên cả những lời thề
Ngày xưa chúng mình hẹn ước

Giá như anh ngủ dậy, bên anh
Như bài hát cũ (chắc là em vẫn nhớ)
Chỉ quờ tay là chạm vào hơi thở
Mình sẽ hôn nhau thay bữa sáng mỗi ngày

Giá như em nói lời chia tay
Em bỏ hết hôm nay để bắt đầu cùng anh xây dựng lại
Như hai con người hoàn toàn tươi mới
Em có bỏ người yêu để quay lại với anh không?

Anh cứ giá như suốt dọc đường anh sống
Giá như anh và giá như em
Hai ngàn lẻ bốn năm về trước
Chúa không chết đi, chúa sẽ nhiệm màu
Chúa sẽ chẳng để ta xa nhau

Những cái giá như nuôi anh lớn từng ngày
Mùa thị, anh hái về một trái
Lại giá như em cô Tấm thuở nào
Lại giá như em, nỗi nhớ cồn cào
Bước ra từ trái thị
Bước ra từ ý nghĩ
Tái sinh

Chúng ta còn yêu nhau chứ có phải hết đâu
Mà sao em lại đi yêu người khác?
Chẳng mong chờ cho đến khi tình em nhạt
(Tình nhạt rồi, em khóc, anh cũng đau)

Chẳng mong chuyện tình của em dang dở nữa đâu
Chẳng mong lại xảy ra chuyện chia tay thêm lần nào nữa
Nên anh chỉ dám cặp bồ cùng nỗi nhớ
Anh yêu em của cái thuở mình yêu

Dù vẫn giá như Kim Trọng gặp lại Kiều
Vẫn giá như Ngưu Lang và Chức Nữ
Tháng bảy mưa ngâu, tháng bảy nhung nhớ
Còn một tháng bảy nào cho ta nữa không em?

Old 11-07-2004, 02:53  
loveyou

Đây ko fải là những lời chưa kịp nói mà là những lời chưa được nói ra....tự dưng gặp bạn, sao lại vui thế, nhìn bạn cười mà lòng vui ghê gớm. Cả tuần chỉ chờ có 1 ngày đi gặp bạn, chỉ là vì bạn hay hay, vui vẻ lắm :"> Chẳng biết 2 lần đi chơi với cả lũ, sao bạn cứ quan tâm tới mình, nhìn mình với ánh mắt ...lạ lạ :"> :p Nhưng đó có lẽ là do mình tưởng tượng à Mình cũng chẳng biết Tự dưng thấy có bạn trong dreams Tỉnh dậy mới biết chỉ là mơ, bùn thật, nếu ngoài đời như vậy thì hay biết mấy... :"> Nói vậy thôi, mình chỉ mong bạn và mình là bạn bè, chơi được thôi, vì bạn ko giống như những người khác. Bạn nhé, bạn bè tốt nhé

Old 12-07-2004, 10:33  
sapphire

em xin lỗi anh pliskin vì mải chơi nên không dịch cái bản anh đưa cho em rồi em hứa là đêm nay sẽ xong mà stealh action magazine của box stealth nhà mình đảm bảo sẽ không bị ra muộn đâu vezy sozy

Old 14-09-2004, 20:15  
noron_quaitinh

Thật ra thì tui muốn nói đâu chỉ 1 điều , tui muốn nói nhiều điều cơ ... tui muốn xin lỗi bố mẹ mình nè , vì đôi lúc cãi cọ với bố mẹ , đôi lúc không hiểu bố mẹ ... rùi thì muốn nói chuyện thành thật với con bạn của mình , để nó bít thật ra tui rất quý nó ... rùi muốn nói với ai đó là mình đang thay đổi ... Thằng bạn thân sắp sửa đi vô Nam , chẳng bít mấy năm mới ra , muốn xin lỗi nó vì đã trót bom mail nó , muốn hẹn nó rằng tui vẫn đang ganh đua với nó .. húc húc ... còn nhiều điều nữa lắm... nhưng con trai mà cứ ngồi lê đôi mép thì quá tệ

Old 02-10-2004, 00:22  
jiaofu

Anh...sao số phận trêu ngươi vậy chứ
Em yêu anh, nửa năm yêu anh, rồi mất thêm nửa năm để quên anh...đó quả là một thời gian dài và đau khổ.Khi vừa quên được anh , vậy sao trời lại để em gặp anh chứ, sao trời lại dằn vặt em chứ. Còn lại cái quái gì trong em đây...Trời, ông ác lắm

Old 04-11-2004, 20:32  
minixiquy

...... dear my ''Oppa"
.... mini không thể nói...'' cảm ơn" nhưng mini có thể viết...."cảm ơn"... phải gọi thế nào đây nhỉ....bởi chưa từng gọi "anh"?... chả nhẽ lại..... :"> ... ngại quá cơ! hi' hi'..... Cảm ơn you đã lắng nghe và chia sẻ, cảm ơn you đã động viên khích lệ... và cảm ơn you đã phê phán mini kịp lúc, ... cảm ơn vì khiến mini cười, cảm ơn khi "anh " xuất hiện trong cuộc đời mini...! :"> ...... "you'' mà đọc được những dòng viết này , chắc lăn ra mà cười mất....bởi vì thật là chuối và chẳng hợp với mini chút nào cả! ặc!..... Dù sao cũng một lời cảm ơn thật lớn gửi tới you.... Hãy mãi mãi là "cái ô" của mini .....

Old 07-11-2004, 18:39  

Phá sản!

Thế là bạn có người yêu
Thế là mình thấy buồn ơi là buồn..
" buồn" gì đâu nhỉ?? Bọn mình đã là gì của nhau đâu!?Bọn mình mãi mãi chỉ là những đường song song ,thật gần đấy mà cũng thật xa xôi. Tớ thật sự hạnh phúc khi được quen bạn nhưng lại thật đau khổ khi không dám nói " I LUV YOU"... Hối hận lắm nhưng tất cả đã thành quá khứ rồi. Hãy để ngày hôm qua ngủ yên, bạn nhỉ?? Bạn hãy luôn vui tươi, luôn hạnh phúc, luôn mỉm cười. Hãy để hình ảnh bạn trong trái tim mình thật rạng rỡ.
Một thời để nhớ.. một thời để yêu
zaza is offline  

Old 14-11-2004, 10:09  

Phá sản!

Tai sao con người ta phải yêu???
Tại sao khi yêu con người ta lại phải thương phải nhớ???
Đã nhiều lần anh tự hỏi mình những câu hỏi như vậy nhưng thật khó để tìm ra được một câu trả lời thật sự đầy đủ, chính xác. Anh chỉ biết rằng anh yêu em, yêu em bằng cả con tim, bằng thứ tình cảm thiêng liêng nhất từ sâu thẳm cõi lòng anh. Vì sao anh yêu em, chỉ có mình em mà không phải ai khác???Điều đó có lẽ chỉ có con tim anh trả lời được, đối với anh, em như một vị thiên thần từ trên trời đã hạ phàm để anh thấy cuộc đời có ý nghĩa hơn, để dạy cho anh biêt thế nào là yêu, là hận, là vị ngọt ngào, cay đắng của tình yêu, cho anh biết thế nào là sự nhớ thương vô tận mỗi khi không được nhìn thấy người mình yêu. Cái cảm giác đó sao mà nặng nề khiến cho con người ta như muốn phát điên lên được. Nó làm cho anh có cảm giác như thời giam xung quanh mình đang ngừng lại hoặc nếu có dịch chuyển thì cũng chỉ như con sên nhỏ yếu ớt đang cố gắng lê tấm thân của mình vậy, thật chậm chạp. Nỗi nhớ đó luôn choán hết tâm trí anh, tạo một cảm giác da diết, bồn chồn , nôn nao rất khó chịu, những lúc đó anh chỉ có thể nhớ đến hình ảnh của em, là tiếng nói của em , tiếng cười của em, khuôn mặt thiên thần của em, đôi mắt dễ thương của em, đôi tay của em... Nghe tiếng bước chân anh cũng tưởng là em đang đi tới, nghe tiếng người nói cười anh cũng tưởng là em, thậm chí chỉ một tiếng sột soạt anh cũng mong đó là em, anh khát khao được nhìn thấy em, được nghe giọng nói ngọt ngào của em...Anh nhớ em lắm, em có biết hay không???
Anh chỉ mong vị thiên thần đó sẽ luôn ở bên anh,để anh có người để yêu để nhớ, để thương,
Anh đã, đang và sẽ mãi yêu em.
The_worst_boy is offline  

Old 17-11-2004, 21:29  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

sory :">

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 18-11-2004, 11:48  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

em à , anh muốn nói với em nhiều điều lắm nhưng anh chưa bao giờ dám nói ra ! anh đành phải nói ở đây vậy !
em à , khi em nói " chia tay " , em có biết cảm giác lúc đó trong anh là gì không em , đó là sự ân hận !
ân hận vì anh đã quá ích kỷ , ân hận vì anh đã làm em đau khổ và trên tất cả , anh ận hận vì anh đã để mất em !
anh biết giờ đây chúng ta vẫn còn tình cảm nhưng trở lại như xưa , chắc là không thể !
và bây giờ anh ngồi đây , để làm gì , để nhớ lại những kỉ niệm đã có giữa chúng ta , và anh chỉ mong sau khi anh viết bài này , anh có đủ dũng cảm để nói với em !
anh yêu em !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 20-11-2004, 10:52  
sapphire

Cái này kon gửi cho mẹ ,hôm nay là 20/11 mẹ ạ ,mà từ trước đến giờ 20/11 kon chả bao giờ chúc mẹ cái gì cả ,thực ra thì kon cũng ko fải là cái thằng như mọi ng` thường nghĩ ,ít nhất thì kon cũng ko fải là đứa lạnh lùng đến mức ko chúc mừng mẹ ngày 20/11 .Hôm nào kon cũng chúc nhưng chỉ là thầm nhủ thôi ,vì kon không quen chúc ai hay thế nào đó cả ,như thế giả tạo lắm ,mẹ hiểu cho kon nhé , thôi năm nay20/11 kon chúc mẹ mạnh khoẻ ,sống lâu ,zui zẻ nữa ,thế là coi như kon đã chúc mẹ rồi nhé

Old 05-01-2005, 08:24  
honestly_Okie

Em gửi B !
B ạ , em biết đã có quá nhiều chuyện xảy ra Và tình bạn giữa em và B sẽ khó có thể trở lại như trước , nhưng thôi như thế cũng được

Từ trước đến h B đã nói dối em rất nhiều, em đã dần nhận ra điều đó và em ko còn tin B nữa , em biết B ko có í xấu nào hết, thật sự là như thế vì B là 1 người tốt
Em có cảm giác như B toàn nói ra những dì B muồn, những dì B ước mơ như thể nó đã là sự thật rồi í . Con Chim bảo như thế là rối loạn tâm lí Em nói thế B đừng giận em nhé

Nhưng dù sao đi nữa , đối với em B vẫn luôn là 1 kỉ niệm đẹp , 1 tình bạn đẹp mà em khó có thể quên được

Dù em đã nói gì về B , nhưng em ko ghét B đâu . Em biết , em là một người khó hiểu , sẽ chẳng ai hiểu được em hoàn toàn ( hì thực ra ai cũng thế mà ) nhưng em nói thật đấy, trong trái tim em , B vẫn chiếm 1 vị trí nào đó . Em rất cảm ơn B, trong thời giam chơi với nhau, B đã quan tâm và luôn ở bên em Động viên em những lúc em đau khổ nhất, tuyệt vọng nhất .
Nhưng thôi, chúng mình hãy cứ như thế này B nhé Ko ai còn liên quan đến ai nữa . Mỗi người chỉ cần biết rằng đã có những kỉ niệm đẹp về nhau, đã có 1 tình bạn rất đẹp ... hì hì. Chỉ cần thế là đủ , B nhỉ

Old 05-01-2005, 09:11  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by lovestoryA1@17-11-2004 @ 21:29
ặc, caau bài dễ sợ!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 05-01-2005, 09:22  

Member

Sent 1 thank(s)

từ trước đến nay, tớ chưa từng nói với cậu câu này. Đối với tớ, nó khó nói kinh khủng! Mỗi khi nhấc phone định gọi cho cậu, nhấn đến số cuối rồi lại không đủ can đảm để nói chuyện với cậu ngay cả khi chuông điện thoại đã reo rồi, ngay cả khi tớ đã nghe thấy tiêng cậu" alô, ai đấy" rồi---> tớ lại dập máy "cụp" một cái!!!!!!!!!!! thực sự là câu ấy không thể thốt ra từ miệng tớ được! căn bản là tớ sợ nói ra rồi----> tớ sẽ đánh mất tình bạn giữa hai chúng ta, tớ sợ cậu sẽ tránh mặt tớ, sẽ lạnh nhạt với tớ ---> có lẽ cậu sẽ chẳng bao giờ biết được trong lòng tớ đang muốn nói gì với cậu. Tớ hi vọng sẽ có một ngày cậu hiểu !!! Tớ vẫn đang đợi cậu đây nhưng đùng quá lâu nhé!! LOVE YOU!! :p

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 06-01-2005, 12:25  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Quote:
Originally posted by catchlove+05-01-2005 @ 09:11--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (catchlove @ 05-01-2005 @ 09:11)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-lovestoryA1@17-11-2004 @ 21:29
ặc, caau bài dễ sợ! [/b][/quote]
ko thấy ở cuối ghi người ta mới sửa bài à,câu bài thì đã chả sống được với các mod roài

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 10-01-2005, 11:22  
tommy_girl

anh a em cung ko biet roi chung minh` se~ ra sao nhung ba^y gio` em tha^y' nho' anh nhie^u` lam'.anh da noi' chia tay nhung lam` sao ma` em co the? que^n anh duoc.die^u` do' tha^t kho' voi' em anh bie^' ko?du` em va` anh co' nhu the^' nao` thi` em va^n~ con` ye^u anh nhie^u` lam'.

Old 25-01-2005, 14:17  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

hic! anh à! em biết anh đang bùn về chuyện đấy lắm! hôm wa em vội đi wá...nên ko kịp an ủi anh.. em mong anh đừng bùn nữa.. mặc dù em rất vui khi anh bỏ ng` yêu.. nhưng mà em cũng ko thể vui đc vì anh đang bùn lắm thoai! đừng bùn nữa anh nhé.. em sẽ lun bên cạnh anh mà!

:X
dark_girl is offline  

Old 07-02-2005, 10:05  
lihzhi

Đỗ ah, tao xin lỗi mày! Khi nó nói với tao là nó muốn chia tay với mày vì nó đã yêu người khác rồi...tao đã rất muốn nói với mày và muốn bảo nó là đừng làm tổn thương mày...nhưng tao cũng không hiểu vì sao tao lại không làm được như thế nữa.

mày có nhớ cái hôm tao nhắn tin cho mày không và mày đã hỏi tao là tại sao lại gửi những tin đấy...thực sự là hôm đấy tao đã muốn nói hết cho mày nhưng mà...tao chảng biết phải nói thế nào cả.

tao biết mày giận tao khi tao ủng hộ nó và người đấy...tao chẳng biết phải nói thế nào cho mày hiểu...mày từng bảo tao là tao ủng hộ nó còn hơn cả mày...mày nói thế là sai rồi...tao luôn ủng hộ mày, tao phải ủng hộ người bạn thân của tao hợn là một người dưng chứ...nhưng mày ah khi tao nghe nó kể về người đó với một thái độ...như một đứa trẻ mới biết yêu là gì thì tao thấy thật không công bằng nếu như cả nhà mình cứ phản đối nó...khổ thân nó lắm. tao biết như thế cũng là không công băng với mày nhưng tao muốn nó nói thẳng với mày để mày đỡ khổ hơn là....cứ chờ đợi hy vọng như thế...có hơi phũ phàng nhưng thà đau một lúc còn hơn là...
tao biết mày rất mạnh mẽ và có thể chấp nhận được chuyện này...mày nói rằng giờ mày đã hết buồn và tha thứ cho nó rồi nhưng....tao hiểu mày đã yêu nó 4 năm đâu phải dễ dàng mà nói quên là quên được...

mày đã bảo tao không hiểu mày...tao cũng chẳng biết nữa...trong 4 đứa ngoài này tao là đứa ít thư thừ ít chat với mày nhất...có lẽ cũng là đứa vô tâm nhất....chắc tao không hiểu máy thật...nhưng tao thấy tao và mày có nhiều điểm rất giống nhau...có lẽ cũng vì thế mà khó ...hai cực cùng dấu thường đẩy nhau mà...tao chỉ mong mày hiểu một điều là tao rất thương và yêu quý mày như một người em gái. đây thực sự không phải là nói suông đâu thật lòng đấy!

mày có nhớ trước khi mày đi tao đã chép cho mày bài"dặn dò" không? bài mà bạn thân chị tao làm ý.tao thik nhất câu này và mày cũng phải nhớ nhá:
"Trái tim mong amnh em đừng treo cửa sổ
Vô tình hay cố ý người gạt vỡ nghe em"

mày ah ngoài này tất cả mọi người đều sống tốt tuy không ai nói ra nhưng tao thấy thực trong lòng mọi ngưòi cũng nhớ mày nhiều lắm :-s ...Tết này mày không ra với bọn tao ...cả lũ buồn lắm :-s ! tại bọn tao cứ mong là TẾT cả nhà mình sẽ được đoàn tụ , tụ tập một bữa đầy đủ 10 đứa ( không có khách mời danh dự nhá ) để đi chơi một bữa mà :-s ...

năm mới tao( chị chín của mày ) chúc mày tất cả những gì tốt đẹp nhất , tất cả những gì mầy mong muốn đều thành sự thật ...và hè ra chơi với bọn tao nhé, ra đóng tiền quỹ nhà luôn ...hehe!

Old 11-02-2005, 20:40  

Member

Sent 1 thank(s)

Xion, tớ có vài chuyện muốn nói với cậu!
Lần đầu tớ nói chuyện với cậu :"> công nhận là 2 đứa mình hợp nhau thật đấy .Thế rồi tớ gặp cậu rất nhiều lần, mà có tuần hôm nào cũng gặp .Mới đầu tớ cũng chỉ thấy chúng ta là 2 đứa nhóc quậy tung trời , hợp cạ với nhau thôi ,có chuyện rì bức xúc hay sướng điên người tớ cũng kể cho cậu nghe ( sướng nhá !).
NHưng ông trời chẳng để cho tớ yên( sao lần nào cũng đổ tội cho ông trời thía nhỉ?? , he, cháu xin lỗi ông, căn bản cháu không thích nhận là cháu có lỗi ). Tớ tự dưng thấy nhớ cậu khủng khiếp khi cậu biến mất dạng mấy tuần liền mà không 1 lời "báo cáo" .Rồi tớ kể cho con bạn thân của tớ về cậu, kể tất tần tật( sozi nhá ).Đúng là con bạn thân trời đánh thánh vật, nó đi khai với cậu là tớ thích cậu( thì đúng thía còn rì ) mà chẳng thông qua ý tớ, lại còn gạ hỏi t/c của cậu đối với tớ thế nào nữa chứ X-( X-( ...mọi chuyện ,diễn biến tâm lí của tớ đều bị biến đổi thành THÍCH CẬU ( tại cái con lẻo mép kia X-( X-( ) mà cậu cũng thật buồn cười, phải nói với tớ chứ!!! đằng này cậu cứ im như thóc, như chưa có rì xảy ra cả X-( X-( ---> tự dưng tớ biến thành 1 con ngốc không tưởng!! X-( X-(
Rồi đến hôm trước,ặc cậu chọn đúng ngày đấy:1-1( âm lịch-tết) để phun ra mấy câu chua xót . Mặc dù tớ vẫn chưa nói là thích cậu nhưng cậu đã chặn họng tớ ngay! .Cậu bảo cậu rất quý tớ nhưng cậu không muốn mọi chuyện diễn ra như thế( cậu vẫn cứ tưởng là tớ xui con bạn tớ nói với cậu về vụ t/c đấy).Cậu bảo cậu với tớ bây h cứ là bạn bè đã .Cậu khuyên tớ nên tìm 1 bé zai nào đấy xinh xinh + cậu cũng tìm 1 bé gái nữa trong thời gian để cậu thích tớ nhiều hơn bây h . Cậu nói còn chuyện thích tớ hay không thì cứ để nó tự nhiên, nếu thích thì cậu sẽ nói
Chậc! ban đầu tớ cũng chuẩn bị sẵn tinh thần là như thế rồi nhưng không hiểu sao lúc về nhà, tớ thấy...chậc! khó nói thật! tớ ....biết nói thế nào nhỉ??? có lẽ là tớ đã thích cậu nhiều hơn tớ nghĩ!! ( sướng nhá tập 2 ). Đến h phút này tớ vẫn mong cậu nghĩ lại, mong cậu thích tớ nhiều hơn!
thật sự là tớ không phải người kiên trì nhưng tớ nghĩ tớ sẽ đợi( nhưng đừng lâu quá là okie )
thôi, mỏi tay òi, hẹn gặp cậu sau nhé!!!!!!! we're friend! :p

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 12-02-2005, 09:56  

Member

Sent 1 thank(s)

rồi, tiếp nhá Xion :
Hì, từ hôm đấy, phải thú thực với cậu là trong đầu tớ chỉ toàn là cậu, chỉ văng vẳng tiếng nói, điệu cười của cậu ( sướng nhá ). Chỉ có điều là tớ chẳng dám thích cậu hơn tớ sợ nếu càng thích cậu mà cậu vẫn chỉ coi tớ là bạn thì...chậc! Dạo này, tớ vẫn gặp cậu thường xuyên, vẫn buôn dưa lê dưa chuột..tất tần tật mọi thứ trên trời dưới biển, vãn cứ trêu trêu đùa đùa no limit :p .... tớ thấy rõ nụ cười hiện trên khuôn mặt cậu :"> nhưng... tớ đoán chắc cậu chẳng thể nào hiểu được những rì đang diễn ra trong đầu tớ . Những lúc cậu cười, tớ chỉ muốn ôm gọn nụ cuồi ấy :p .Cậu không biết là những lúc cậu nhìn+ ngắm nghía con xe đạp iu quý của cậu, mắt cậu sáng khủng khiếp= mắt tớ khi nhìn thấy xiền :p .Tớ chỉ muốn đôi mắt ấy chỉ hướng riêng về tớ mà thôi :"> :"> ( ích kỉ không tưởng ).Cậu biết không?? mấy lần tớ chộp mobile của mami + ông anh họ tớ để nhắn tin cho cậu(chậc, giỏi nhể, lớp 10 đã bắt mami+ papa kiếm n-gage cho ), tớ biết những lúc đấy là cậu đang tập bóng rổ nhưng tớ vẫn cố tình quấy rối cậu :p :p .....v..vv
Tớ....chậc, mãi mà cũng không biết nên thể hiện t/c như nào.Thực sự, tớ cũng chưa muốn thừa nhận điều đấy cho cậu biết. Thì cái hôm đấy, lúc cậu tỉ tê xong, tớ chả chối phắt đấy thôi :p :p ( để giữ thể diện, chẳng lẽ lại....chậc! ) ---> vì thế chắc cậu cũng chưa biết cụ thể là tớ có thích cậu hay không :p . Ừ, tớ nghĩ mọi chuyện diễn ra quá nhanh,mới 3 tháng thôi mà dù sao cũng nghĩ sẽ có 1 ngày tớ nói cho cậu biết mọi thứ, tất cả mọi thứ :p mặc dù tớ vẫn chưa biết ngày đấy là ngày nào nhưng... cậu cứ chờ nhé
Chúng ta vẫn là bạn!! :p WE'RE FRIEND!!!!!!!!1 :*

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 15-02-2005, 05:24  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Một lời em chưa nói kịp nói, một việc em chưa kịp làm.
Lần cuối cùng chúng ta gặp nhau hôm em đi, vội vàng chỉ được mấy phút, cả hai ta lúc đó chỉ nghĩ rằng giây phút chia tay đó chỉ tạm thời, rồi sau này chúng ta sẽ lại có những ngày tháng vui vẻ bên nhau... có ai ngờ giữa hai ta lại thế này...
Phải chăng lời con bé đó nói đúng, chị được cái này chị phải mất cái kia.
Chẳng nhẽ ông trời bắt em phải chọn giữa sự thành đạt và anh. Em buộc phải chọn một trong hai sao? Không, bởi vì anh luôn bảo sẽ ở bên em, và em đã tin, em đã đi.

Giờ mà nếu có một điều ước, em sẽ chỉ ước giá mà chúng ta quen nhau sớm hơn. Để những ngày SN, 20/10, 14/2 hay 8/3 chúng ta ở bên nhau hay để những ngày như hôm nay thôi chẳng hạn chúng ta sẽ thật hạnh phúc, chứ ko phải là như bây giờ...
Dẫu sao đó cũng chỉ là một điều ước, một điều ước ko thể có thật vì sự thật chúng ta đã quen nhau - khi mà tay em đã cầm chiếc VISA lên đường sang Mỹ.

Cuôc tình nên thơ giờ tan biến như một giấc mơ...
Và thời gian trôi...
Đã bao nhiêu đêm về mình ai lẻ bóng...
Đã bao nhiêu tháng ngày trông ngóng ai về...
Hãy quên đi ân tình mình trao ngày ấy...
Hãy quên đi cho lòng vơi bớt hiu quạnh...

"Thà chúng ta đừng quen nhau, đừng yêu nhau" ? Em chưa bao giờ hối hận vì đã quen anh và yêu anh.
Giờ đây chẳng thể nói được hai từ "giá mà", em chỉ có thể nói hãy cố lên anh mà thôi

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 18-02-2005, 14:18  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

uhm! dù sao bọn mình cũng đã chia tay nhau rồi! nhưng đôi lúc N cảm thấ vẫn muốn nói chuyện với TA..thực sự thì chưa bao h TA và N hiểu nhau rõ ràng cả..cái gì cũng đến thật nhanh và qua đi thật nhanh! N chưa bao h nói với TA rằng N đã từng yêu TA nhiều ntn..và cũng chưa bao h N làm TA vui..N ko hiểu tai sao mọi chuyện lại như thế..mặc dù N ko muốn làm lại từ đầu..vì N biết những gì đã qua thì nên cho qua thật nhanh...nhưng N chỉ muốn bọn mình là bạn..

ước gì N và TA chưa từng gặp nhau, chưa từng nói chuyện, và chưa từng yêu nhau...nếu như vậy thì có lẽ cuộc sống của N sẽ chả có gì đáng để nhớ đến nữa...! cảm ơn vì tất cả những gì TA đã làm cho N..cảm ơn tất cả những lời nói, những hành động mà TA đã làm N cảm thấy vui..!

tất cả những gì N viết, có lẽ TA chưa bao h đc nghe từ N..! dù sao N cũng mong sẽ có 1 ngày mà bọn mình có thể nói chuyện với nhau như những ng` bạn..!

dark_girl is offline  

Old 27-02-2005, 01:22  
tun86

Xin lỗi mày vì tất cả những j tao đã làm và có thể là sẽ làm với mày....Đừng giận tao nhé....kiss mày con bạn dễ thương

Old 27-02-2005, 22:23  
jennifer

Có lẽ chả bao giờ cậu đọc những dòng này vì cậu bảo chỉ thích vào xem ảnh thui chứ đọc chữ thì đâu đầu lămvơis cả không phai là web chính của trường cậu nên thỉnh thoảng cậu mới vào. :-/ :-/
hôm qua nhìn cái Kyoko va Gea tranh giành nhau để đi prom với cậu mình vừa thấy buồn cười vừa thấy tức. Buồn cười vì cậu bảo cậu chả muốn đi với chúng nó lắm , tức vì tớ đã quá shy , không đủ dũng cảm để làm như chúng nó. Tớ cũng muốn đi prom với cậu nhưng cậu lại không chịu nói ra. :(( :(( Ai bảo cậu nhờ chúng nó hỏi tớ làm gì. Tớ rất muốn đi với cậu nhưng tại cậu chậm quá nên tớ mới đồng ý với bạn ý.Cậu ngạc nhiên thì cũng đúng thui vì đến tớ còn ngạc nhiên về bạn thân mình khi đòng ý đi với bạn ý cơ mà. Cậu bảo ban ý không cute bằng cậu , nhưng tớ bao không . :-s Thực ra là đúng đó. Nói chung cậu đa số hơn hẳn bạn ý mọi thứ trừ 1 điều là cậu quá tốt. Cậu ttó đến nỗi khiến bọn con gái bao quanh cậu suốt ngày :( :( Thời gian cậu dành cho tớ chả được bao nhiêu.
Còn bạn ý thì dành nhiều thời gian cho tớ hơn, tuy không ở gần tớ như cậu nhưng bạn ý chịu dành thời gian cả ngày để nói với tớ, chia sẻ với tớ và chí ít là lãng mạn hơn cậu . nhưng có lẽ tất cả những điều đó là chưa đủ với tớ hiện giờ :( :( Có lẽ tớ hơi tham lam thì phải!!
Tình cảm của tớ với cậu hiện giờ thì chưa thể nói là yêu nhưng thích thì có lẽ là đúng . Cũng như đã nói hôm qua cậu bảo cậu muốn lập gia đình lúc 27 rùi có 2 con luc 29 B-) B-) Nghe giống ưóc mơ của tớ nhỉ:p :p .Nhưng giờ cậu không muốn nghĩ gì đến love cả vì cậu biết còn phải chiến đấu ở đây 5 năm nữa.Tớ cũng vậy nhưng ...

Old 28-02-2005, 23:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

chưa bao h mình mệt mỏi như thế này nữa..thật sự có cần thiết fải thế ko..yêu đương mệt mỏi quá..giá như mình ko yêu kiểu này...giá như những gì mình nghĩ thoáng ra thì mọi việc sẽ ổn hơn bi h.. nhưng thật sự là mình đã yêu rồi..có lẽ thế..cầu mong mọi chuyện sẽ ổn..và mình sẽ ko yêu ai nữa!

dark_girl is offline  

Old 03-03-2005, 18:54  
tommy_girl

<span style='color:green'>chào mày.tao và mày bây giờ nói chuyện với nhau còn khó .tao cũng ko biết mai sau tao và mày gặp nhau thì sẽ giống hồi xưa ko nhưng tao cũng thật sự quí mày mà.chỉ tại mày đã thay dổi......... </span>

Old 03-03-2005, 19:15  
tommy_girl

Anh biết không???....
...Không biết bao lần E nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện..
Em ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau....
Em ước rằng E sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của A, sẽ luôn là người để A chia sẻ niềm vui, nỗi buồn....
Và A ơi, điều ước quan trọng nhất là gì A có biết?
"E ước A là người hạnh phúc nhất thế gian,để E được là người hạnh phúc thứ hai sau A"

A ơi...!
Giá như những lúc ngồi cùng A thời gian cứ kéo dài mãi
Giá như Ethể bước vào tâm hồn A..
Giá như E ó thể ghi nhỡ rõ ràng hình ảnh của Atrong tâm trí...
Giá như Ecó thể mơ về A hằng đêm....
Giá như Ebiết A nghĩ gì về E... :">
và giá như..... có A ở đây!

Giá như A là con mắt phải còn E là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ ba nào cả.
Giá như thế gian này là một buổi hoàng hôn, A là mặt trời còn E là biển rộng.....
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn cả những gì chúng ta biết, rằng mọi sông đều đổ ra biển nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau.

Và A ơi...
Giá như E có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá E có thể gửi những lời yêu thương vào gió
Giá như E chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt của A, không phải đắn đo điều gì đó vô tình....
Giá như E hiểu được những điều giản đơn sau tiếng thở dài, sau ánh mắt nụ cười, sau cái nhìn xa xôi ,và sau những nét trầm tư trên gương mặt A....

Và mỗi khi nghĩ về E.....
E mong A đừng bao giờ nghĩ rằng những thi sĩ biết làm thơ....bởi vì thế mà họ mơ rất giỏi...
E mong A đừng bao giờ nghĩ rằng những nhà văn biết viết truyện ....bởi vì thế mà họ bịa rất tài....
E có thể là thi sĩ, là nhà văn hay là nhà viết kịch, A có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống,nhưng dường như trái tim A lại là điều mà chẳng bao gio E có thể viết hết thành lời...
Đơn giản vậy thôi....

. ......
Và giá như có một sự đọc ngược lại để đừng bao giờ có dấu "chấm" sau tất cả những điều được viết ra từ nỗi niềm vô hạn.

Old 08-03-2005, 04:26  

Phá sản!

(Viết từ hôm valentine, giờ mới tìm thấy mà post )

Ấy à...
Lâu lắm rồi ấy nhỉ, sao tớ mãi chả quên được ấy, sao cứ nhớ hoài kỉ niệm làm gì... Trong khi ấy đã nhẹ nhàng move on từ lâu, tớ thì vẫn thế này... Mỗi khi có ai hỏi tớ là có bf chưa, tại sao hình ảnh đầu tiên hiện lên trong đầu tớ luôn là hình ảnh của ấy???
Hơn 1 năm đã qua rồi ấy nhỉ nhanh thế chứ, vèo một phát, liệu có một lần nào ấy nghĩ đến tớ ko? còn nhớ đến kỉ niệm ko? Hay ấy đã let bygones be bygones rồi???
Có phải tớ mãi day dứt vì cái cách ấy rời xa tớ không? Có phải vì tớ không biết được lý do, vì thế mà tớ mãi ám ảnh và mãi day dứt ko?
Ở cái nơi này, mỗi khi 1 mình, mỗi khi trời mưa, mỗi khi nhìn thấy mấy cặp cứ quấn lấy nhau suốt ngày, tớ lại thấy nhạt cả tiếng cười. Chẳng phải cái gì rõ rệt, chỉ là cảm thấy có gì ùa vào lòng, làm cổ họng nghẹn lại và tớ biết chắc tớ lại nghĩ đến ấy... vì sao?
Không có một ai tớ thực sự quan tâm được như tớ đã quan tâm đến ấy.
Mỗi khi tự đặt cho mình câu hỏi ấy, tớ lại nghĩ? Chẳng phải là chính mày cũng đã từng muốn bỏ người ta trước cơ mà? Chính mày là đứa nói lời chia tay cơ mà? Sao đến lúc chia tay mà mày lại đau đớn đến thế?
Tớ luôn tự bảo mình rằng, có lẽ tớ nhớ ấy, nhớ hình ảnh tớ với ấy đi bên nhau vui vẻ cười đùa kể chuyện lung tung, tớ nhớ nụ cười ấy lắm (ấy lúc nào cũng cười toe toét nhưng chỉ thích cười nhếch mép, cười đểu nhưng ấy cười thế kia đẹp hơn nhiều )...
Nhưng ấy có biết, lần đầu tiên tớ khóc từ khi tớ xa nhà, là vì sao không? 1 năm trước, mình chia tay, và 1 năm sau, trong 1 moment nào đó, tớ chợt nhận ra tớ đã quên cảm giác của ... Tớ khóc, và tớ cố nhớ lại, nhưng tớ đã quên thật rồi, tớ cố tưởng tượng ra, nhưng ko thể, thế mà những ngày khi mới chia tay, tớ đã tưởng như mãi mãi tớ không thể quên được cảm giác ấy, từng cử chỉ động tác của ấy, vậy mà không, tớ chỉ nhớ chi tiết, nhưng đã quên hết rồi. Tớ khóc, và rồi tớ cười, tự bảo với mình: hết thật rồi, và hết lâu rồi, quên đi!!
Hôm trước, 1/2, tớ lại một lần nữa cười với mình như thế. Tròn một năm nhưng tớ ko khóc, ko buồn, ko nghĩ gì hết. Thấy trong đầu mình trống rỗng, lòng đượm buồn nhưng không chao đảo. Chỉ thế thôi, 1 giây, và thế là hết. Tớ chỉ nghĩ trong đầu: chắc hôm nay xui xẻo. Nhưng từ lúc đó cho đến hết ngày, tớ không thấy có gì xui xẻo xảy ra để tớ blame cho cái ngày ấy. Mọi chuyện bình thưởng, thậm chí rất vui vẻ. Tớ còn thấy hôm đó là 1 ngày may mắn. Tớ bắt đầu nghĩ khác, có khi thế này mới là tròn một năm, thực sự đóng lại mọi thứ, cất nó đi đâu đó và bắt đầu cái gì mới. Hôm đó, tớ đã gặp được những người tớ muốn gặp, được nghe những lời tớ muốn nghe, nói những điều tớ muốn nói,và nói chung là đạt được những gì tớ muốn. Hơn hết, có một người bạn đã ngồi bên cạnh tớ, và khi tớ nói một câu bâng quơ: 1 năm rồi mày ơi, tớ đã có một người quàng tay ôm lấy mình. Tớ nói: tao không sao, và thực sự nghĩ thế. Thế là ổn, phải không ấy?
Nhưng hôm nay hình ảnh ấy lại ùa về ... mở cái hộp ra và đập vào mắt là tấm ảnh ấy tớ chụp lén hồi nào cùng cái khung ảnh ấy tặng (món quà duy nhất tớ nhận được từ ấy mà tớ đã thề sẽ không cho ảnh bất cứ ai khác vào )
lúc này thì không thể không khóc...
ấy ơi...
Hôm nay valentine mà tất cả những gì có trong đầu mình lại là cái này. #^@$ !&
crazyinlove is offline  

Old 08-03-2005, 18:54  
tommy_girl

May` a`!mày nhớ ko?ngày này cách đây đúng 1 năm.tao và mày vẫn gọi nhau la tao và mày.và tự nhiên hôm nay tao muốn gọi là mày như ngày xưa.có lẽ bởi lúc đó tao và mày chơi với nhau thật vui và vô tư.Tao cũng ko biết mày tự nhiên thích tao từ lúc nào nhưng bây giờ tao muốn quay lại cách đây 1 năm quá.và như thế sẽ chẵng có chuyện tao và mày thích nhau, chẳng có chuyện tao phải xa mày và chẵng có ai phải nói lời chia tay cả.nhưng thật sự đến bây giờ tao vần ko thể quên mày.tao chưa thích ai hay nói đúng hơn là yêu ai lâu như vậy.tao biết tương lai của cả tao và mày còn dài lắm.nhưng tao sẽ khó có thể quên mày lắm.và hơn bao giờ hết.bây giờ tao cảm thấy rất rất nhớ mày...................................

Old 09-03-2005, 23:48  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

sẽ ko bao h tôi yêu ai nữa..xin lỗi tất cả..xin lỗi cho những gì tôi đã nói..xin lỗi những ai đã nghĩ những gì tôi nói là sự thật..

dark_girl is offline  

Old 13-03-2005, 11:37  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Ây đã nhắc tớ bao nhiều lần rồi nhỉ? Ko dưới một lần ấy đã nói, đừng đánh cược Tình Yêu.
Vậy mà tớ vẫn cứ đánh cược. Tớ ko biết nói gì nữa. Chúng ta đã chia tay và tớ chấp nhận vì là lỗi của tớ.
Bao nhiêu người tiếc nuối cho tình cảm của chúng ta, nhưng rồi họ cũng khuyên hãy để mọi chuyện qua đi.
Chúng ta chia tay... và đó là sai lầm lớn nhất của tớ...
Bao nhiêu điều tớ đã muốn nói, vậy mà giờ đây...

Midori is offline  

Old 20-03-2005, 02:07  
MoonHeeJun

L ơi!
Tớ chẳng biết bắt đầu từ đâu, kết thúc thế nào nữa! Cũng như tình bạn của ấy và tớ. Mà nó đã kết thúc mất rồi, L nhỉ? Lời cuối cùng ấy nói với tớ là gì ý nhỉ "Ấy đừng nghĩ là tớ không muốn chơi với ấy", đã gửi cho tớ cái link rất hay, nó đã nói là ấy sẽ đưa tớ đến tới nơi có tình yêu thương, và tớ đã đánh câu này lên thanh yahoo này "Hôm nay là ngày lên net có ý nghĩa nhất của tớ." Ấy đã gửi lại : (Nếu không chính xác từng chữ thì thứ lỗi cho tớ nhé, tớ không có ý nói dối bịa chuyện đâu, thật mà!)Tớ đã rất vui, ngày hôm đấy, thực sự, tớ thấy 1 lần nữa, tớ lại được tha thứ, giải thoát khỏi nỗi buồn, mà tớ chạy trốn suốt 4 năm cấp 2, và có lẽ đến tận bây giờ.
L ơi!
Mấy hôm rồi, tự nhiên, đúng là tự nhiên, tớ nghĩ đến 4 đứa. Hôm nọ sinh nhật MA, nó fải hẹn đi chơi với từng đứa trong nhóm... Tớ gọi điện, thấy nó mệt mỏi thật rồi, ... tớ bỗng thấy sợ, sợ lắm, lo cho nó, thương nó, tất cả, :-s chẳng biết diễn tả thế nào, thực sự là chẳng biết làm gì cả. Tớ biết nó đang cố gắng, nó chẳng có lỗi gì cả, nó có lẽ đang buồn lắm, sinh nhật nó vậy mà... Ấy có biết tớ đã nhận ra cái gì sau lời nói mệt mỏi của nó không? Tớ nhận thấy tớ vô tâm và hèn nhát đến độc địa. Tớ thì cứ cho rằng mọi việc đã qua rồi, ổn rồi, thế là xong rồi. Vậy mà...
L ạ!
Tớ đã cố quên đi. Tất cả cũng chỉ bởi vì tớ đã hèn nhát ,không dám nói dù chỉ 1 câu "Tớ xin lỗi" với ấy, bắt ấy fải chịu đựng. Ấy hỏi tớ "Ấy nói dối để làm gì?" tớ cũng chẳng thể giải thích đâu, tại tớ cũng không hiểu, tớ bịa chuyện vì tớ tưởng tượng ra như thế, tớ cứ nghĩ là nó chẳng hại ai cả, nó cũng chỉ là chuyện bịa cho vui thôi. Nhưng nếu chỉ vì thế mà ấy ghét bỏ tớ luôn thì đó có lẽ đã chẳng là ấy.
Ấy đã chờ đợi lời giải thích của tớ suốt 4 năm, đã chịu đựng và vẫn quan tâm tới tớ cũng suốt 4 năm ấy. Nhưng tớ đã chẳng nói gì hết. Tớ chỉ biết trốn tránh, tớ thích trốn tránh, không muốn fải đối mặt với ấy, vì tớ biết tớ là kẻ đã thua, từ đầu. Im lặng đối với tớ là vàng, mọi lời tớ nói, tớ đều cảm thấy đối với ấy đó là dối trá. Tớ không nói dối, bịa chuyện nữa, tớ nghĩ thế là ổn rồi, thế là ấy dần dần sẽ nhận ra là tớ "đã khác" và bỏ qua.
Nhưng ấy đã không tin tớ kể cả 1 việc nhỏ . Thậm chí cái N fải đứng ra làm chứng là thật_sự_có_điều_đó, cáu gắt với ấy vì đã không tin tớ, thì tớ chẳng thấy sung sướng gì vì mình được minh oan, mà chỉ thấy xấu hổ vì biết niềm tin của ấy là không còn dành cho cho tớ.
Kể từ khi gặp ấy, tớ chỉ biết có 1 điều duy nhất: tớ đã gặp 1 người bạn đặc biệt. Nếu nói ai gây ảnh hưởng lớn nhất trong cuộc đời tớ, chắc chắn chỉ là 1 người đặc biệt . MA nói đúng L ạ, ai mà được L yêu quý, người đó là 1 người may mắn. Tớ cũng may mắn fải không? Nhưng mà tớ đã tự làm cho cái "may mắn" ấy quá ngắn ngủi .
Hôm gần cuối học kỳ, bà bán rau câu nói gì L còn nhớ không? Bà nói là "Chẳng biết sau này ra trường 4 đứa có còn chơi với nhau, còn ăn cho bà nữa không?" Lúc đấy tớ tin là không bao giờ có chuyện ấy, nhưng mà, chỉ 1 năm lớp 10, tớ đã tiếp tục fá hoại tình bạn cho đến khi nó biến mất thực sự.
Tớ làm gì ở trong nhóm nhỉ? Chứng kiến bọn ấy đùa vui, đánh nhau chí choé, chỉ làm bình vôi kể cả lúc bọn ấy vui cũng như khi giận dỗi. Tớ có lẽ là ít "gây hấn" nhất, "hiền lành, tốt bụng" chuyên gia trông, gửi và lấy xe đạp, ngồi chờ ,kiêm tài xế. Hahahaha Ấy thấy tớ tốt chưa, cả MA và N đều khen tớ thế mà, chỉ có mỗi ấy khắt khe không khen tớ 1 câu. >:p
Hồi lớp 10, ấy vẫn lên lớp tớ , vẫn rủ tớ đi chơi. Nhưng lúc đấy, tớ lại "muốn làm lại" tớ muốn quên tất cả. Tớ thật ngốc khi muốn xoá hết quá khứ, fải không? Và ấy đã trách tớ, lần đầu tiên Tớ lại lấy hoàn cảnh gia đình này nọ để biện minh cho mình, và ấy lại một lần nữa tha thứ, và còn bênh vực tớ nữa. Tại sao thế?
Tớ đã chơi với nhiều người khác, không còn bịa chuyện, và tớ nghiệm ra là cuộc sống chẳng cần những câu chuyện ấy, vẫn rất thú vị. Tớ có những người bạn, và tớ biết tình bạn ấy, một fần là do ấy đã "dạy" tớ cách giữ gìn mà không cần bất cứ một câu chuyện bịa đặt nào cho "vui", không có chỗ cho sự lừa dối.
L ơi! Cảm ơn rất nhiều.

Old 20-03-2005, 09:22  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Linh ơi!
Đã hơn 3 năm rồi trôi qua, tao ko gặp lại mày. Bây giờ mới biết được tình hình của mày, sao mày lại ra đến mức đấy hả Linh???
Tao thực sự hối hận khi đã ko nói cho mày biết là tao đã nói dối mày hôm đấy, rồi cũng từ hôm đấy tình bạn của tao và mày chấm dứt. Ko những vậy tao lại còn làm cho mày ghét tao nữa. Tao cảm thấy hối hận vô cùng.
Sau đó tao chuyển trường, tao ko còn có cơ hội nào để nói cho mày biết nữa và cũng là để xin lỗi mày. Mấy lần nhìn mày đi ngoài đường, mà tao với mày cứ dửng dưng như ko quen biết nhau, đến chào nhau một câu cũng ko có, tao thấy buồn lắm !!!
Đã hơn ba năm trôi qua rồi, tao nghĩ rằng mày vẫn sống tốt, nhưng sao mày lại thế, tao vẫn còn nhớ cái lần cuối cùng mày gọi điện cho tao mà giọng mày như khóc, cú điện thoại đó dài đến 25' liền, mày với tao gần như chẳng nói gì, tao đã bảo mày đến nhà tao để tao nói cho mày một chuyện, nhưng mày ko đến. Mày chẳng bao giờ nghe tao nói cả.
Giờ cuộc sống của tao cũng đã thay đổi khá nhiều, nhưng tao vẫn luôn coi mày là người bạn tốt của tao. Tao vẫn còn nhơ những lần mày đến nhà tao chơi bài, rồi nướng khoai ăn... bao nhiêu là kỷ niệm vui buồn, cả mày và tao, cả thằng Nam nữa.
Mày đã quên tao chưa hả Linh, một người bạn của mày hồi nào, một người bạn mày luôn tâm sự và chia sẻ mọi chuyện. Tao thì ko quên mày đâu, thi thoảng tao vẫn hỏi thăm tình hình của mày qua bạn bè tao.
Chỉ tại cái mồm của tao, tao ghét cay ghét đắng cái mồm nói theo cảm tính ko suy nghĩ này của tao, để tao mất đi bao nhiêu là người tao yêu quý.
Tao hy vọng mày sẽ vẫn coi tao là bạn như hồi nào!

Midori is offline  

Old 25-03-2005, 00:18  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Sorry seems the hardest word for me to say! I just wanna turn back time, to make everything better! Sorry for wat I have done, for wat I have said, for wat I have lied, and for all the damn things I've made you sad and cry! How come I can't tell u all my feeling...and now maybe I lost my way! And wat if you still talk to me when I tell u about that?
I'm sad, and lonesome tonigh! Life seems the empty thing in this world...I wanna hide in my dreams not to face to the boring present! Oh my God! plz tell me wat I have ta do...I don't wanna luv u like this way anymore! DO U KNOW THAT I LUV U SO MUCH!??????

dark_girl is offline  

Old 27-03-2005, 10:24  

Phá sản!

xin lỗi em vì anh đã động vào chuyện riêng của em,em đúng,mỗi người có 1 cuộc sống riêng,tốt nhất là ko ai động vào ai,vẫn bt,ok?
omo_sieusach is offline  

Old 04-04-2005, 23:04  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Ngày mai anh bay rồi em tự hỏi em có gặp đc anh lần cuối cùng hay ko? Nếu ngày mai em ko gặp đc anh, liệu đến khi nào chúng ta mới gặp lại nhau anh nhỉ? Em cũng ko biết nữa...Đôi khi cuộc sống trôi quá nhanh đến nỗi khi chúng ta nhìn lại thì tât ảc đã thật muộn màng.. Em luôn coi anh là 1 ng` anh trai... Và em mong rằng em sẽ gặp đc anh dù chỉ 1 lần cuối cùng!

dark_girl is offline  

Old 06-04-2005, 17:36  

Member

Sent 1 thank(s)

cuối cùng thì tớ cũng đã quyết định không nói cái câu ấy cho cậu biết !!

cậu biết không? tớ đã xem, đã đọc, đã thấy bao nhiêu mối tình mà kết cục, đôi uyên ương đều phải rời xa nhau . Tớ có 2 đứa bạn ! 1 đứa đã phải trải qua bao đêm đẫm lệ sau khi nghe cái tin nghiệt ngã, độc ác ấy ! Rằng, cậu bạn trai đã gặp tai nạn giao thông để rồi vĩnh viễn đi vào cõi hư vô, để rồi không bao h quay trở lại trong khi chuyện tình của họ vẫn êm đềm, vẫn ngân vang từng nốt nhạc hạnh phúc . Còn 1 đứa, cũng không khác rì nhưng cậu bạn trai ấy lại ra đi trong khi đang học tập và sinh sống ở nước ngoài, rồi cái khoảnh khắc giữa sự sống và cái chết cận kề , cô ấy không thế nghe thấy tiếng gọi thiết tha của người yêu mình để rồi họ chẳng thể nào trông thấy bóng hình nhau 1 lần cuối !!! :-s .

Tớ không thể khỏi xúc động ! Tớ lại càng không thể không e sợ ! tớ sợ bi kịch ấy cũng đến với chúng ta , tớ sợ rằng khi 2 ta đang tay trong tay giữa dòng đời rồi bỗng 1 ngày, cậu ra đi mãi mãi ,sợ cái ngày tớ không còn được nghe tiếng cười của cậu, không còn được trông thấy ánh mắt nồng thắm của cậu, tớ sợ tớ sẽ không còn được cậu chăm lo ân cần như bây h :-s :-s . Tớ sợ ! Tớ sợ tất cả !! Mọi thứ đều có thể xảy ra giữa tớ và cậu :-s !!

Vì thế tớ sẽ không nói ra điều mà đáng lẽ ra, theo cảm nhận, theo lời mách bảo của con tim thì tớ nên nói ra, nói ngay lúc này ! Một phần, tớ sợ cậu từ chối( he, cái này thì không thể rồi, cậu thích tớ mà, phải không nào??? :p :"> ) .Còn phần lớn là tớ sợ mọi biến cố sẽ chia cách tớ và cậu !!!

cho nên, những rì tớ chưa kịp nói hay cũng là không bao h nói ra thì chắc cậu sẽ không bao h biết được đâu :p

HI VỌNG CẬU TÌM THẤY HẠNH PHÚC ĐÍCH THỰC DÙ KHÔNG CÓ TỚ Ở BÊN !! ( buồn quá )

XION , LUV U 4ERVER !!!!! :* :* .........

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 06-04-2005, 17:59  

Member

KL$: 67
Received 1 thank(s)

Ủa ,sếp viết kí rì mà dài thế ? em đọc hoa hết mắt mà vẫn chưa thông là nó mang nội dung gì ? khổ ! hạn chế về mặt nhận thức ...!!!!

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 09-04-2005, 13:23  
khovinon

anh muốn nói nhìu lắm,nhưng giờ anh chả thể nói gì ....

Old 10-04-2005, 18:08  

Member

Sent 1 thank(s)

h ! tớ là em gái??? sao em ghét 2 từ này thế nhỉ??? cậu thật .....chẳng hiểu tớ rì cả trong khi cứ ra cái vẻ là hiểu tớ ngọn ngành !!!
chán cậu quá !!

này, tớ vẫn hi vọng ngày đó sẽ không xa xôi ! và hạnh phúc đích thực của cậu chính là tớ !!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 11-04-2005, 11:22  

Senior Member

KL$: 504
Awarded 6 time(s)
Sent 64 thank(s)
Received 54 thank(s)
Class: A18 (2008-2011)

trong xuốt một thời gian dài thời học sinh mình đã từng muốn nói với cậu một câu thật đơn giản nhưng cho dù những lúc mình cảm thấy can đảm nhất sao mình vẫn ko thể nói cho đến bây giờ mình thực sự cũng chưa nói được với ai điều này phải chăn đây là đâu mình ko thể nói một câu nói thật đơn giản mặc dù nó chỉt có 3 chữ "Mình thích bạn"

Phong vô hình, Vân vô định. Tình yêu = Phong + Vân, Bắt kiểu rì đây ai chỉ với
Torai is offline  

Old 13-04-2005, 17:44  

Member

Received 1 thank(s)

Anh Torai ơi ,anh viết sai chính tả rồi ."Suốt "chứ không phải "xuốt " keke bới lông tìm vết ...
không biết mình nói cái gì và nói với ai ????? nếu biết thì mình đã nói rồi ...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 17-04-2005, 09:49  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

Đau thật . Bây giờ thì mình đã biết thế nào là một tình bạn thật sự .
Nói kết thúc dễ đến như vậy đấy , mình cũng không biết lí do tại sao , mình buồn , nhưng kệ , mình cũng chẳng cần hối tiếc một người bạn như thế , mình chỉ tức một điều là mình không hiểu gì cả . Mọi chuyện đến với mình cứ thoảng qua như một làn gió vậy , gió :nhiều khi đem đến sự thoải mái , nhưng cũng có lúc mang lại sự bực bội .
Sao mình ghét cái cuộc sống này , thật vô lý .
Del nick rồi , chấm dứt ............

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 18-04-2005, 16:44  

Member

Received 1 thank(s)

@ chồng ,sao chồng lại bi quan thế ,vui lên đi chứ !!!!
em ghét nhất những người khi yêu thì tìm mọi lí do để yêu ,còn khi hết yêu rồi thì mọi thứ mà trước kia mình tìm ra để yêu ấy làm lí do để ghét ...!---> chồng là 1 người như thế
không yêu thì hãy là bạn chồng ạ ! đừng ghét người ta .

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 18-04-2005, 20:10  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

N à , N có biết là tình cảm L dành cho N là như thế nào không ?
Tất nhiên , trong một khoảng thời gian ngắn như vậy thì chưa thể có gì , nhưng thật sự là N đã trở thành một người gì đó , như thế nào nhỉ , có thể nói là quan trọng đối với L , bởi vì sao N biết không ? Vì nói chuyện với N , được làm bạn với N giúp cho L cảm thấy thoải mái , uh , N đã giúp L quên chuyện kia đi dễ dàng hơn và L tưởng là N coi L là một người bạn tốt .
Vậy mà hôm đó , N nói một cách thật nhẹ , vẫn thường như vậy " ờh " , chỉ một từ , một từ thôi mà L không thể tin là N lại nói điều đó với L , tại sao chứ hả N ? L buồn lắm , thật đấy , L không nghĩ là tình bạn này lại kết thúc nhanh đến thế . N có nhớ là L nói sẽ đợi N 1 năm không ? L ko quên đâu , L sẽ đợi , đợi đến khi nào N nghĩ lại , và cho dù có bất cứ điều gì , N vẫn là người tuyệt vời trong mắt L .
Nick N đã không còn trong list của L , nhưng L hy vọng một ngày nào đó lại cảm nhận được niềm vui khi thấy nick của N sáng .
L sẽ chờ , chờ nụ cười của N ..........LOVE .

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 18-04-2005, 22:04  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Ồ,em zai,anh ko hiểu tình cảm của chú thế nào,lúc trước anh nghĩ chú chỉ đùa tí cho vui vì thấy chú vẫn hay kể chuyện và vẫn nhớ em H`,nhưng bây giờ anh mới biết thằng em nghĩ rì,anh gửi cho ku N trang này rồi,hi vọng lúc ku N vào trang này,đọc được nhũng dòng này thì những trục trặc giữa 2 ku sẽ hết

Rùa is offline  

Old 20-04-2005, 14:01  

Member

Received 1 thank(s)

Anh Hiệp tốt bụng quá nhỉ ??

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 20-04-2005, 15:34  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Ờ tất nhiên,số 1001 của ku mà lại

Rùa is offline  

Old 20-04-2005, 15:41  

Member

Received 1 thank(s)

Vâng ,có thế em mới cho lên số 1001 không lại giáng xuống số 01 thì keke vấn đề đấy ...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 21-04-2005, 20:25  

Senior Member

KL$: 667
Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)
Class: A (1990-1993)

happy birthday

I'm eating all your kings and queens....all your sex and your diamond....
Hybrid is offline  

Old 22-04-2005, 10:47  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

I'm so sorry you're always my bro, as you will be

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 22-04-2005, 10:53  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by lovestoryA1@18-04-2005 @ 22:04
Ồ,em zai,anh ko hiểu tình cảm của chú thế nào,lúc trước anh nghĩ chú chỉ đùa tí cho vui vì thấy chú vẫn hay kể chuyện và vẫn nhớ em H`,nhưng bây giờ anh mới biết thằng em nghĩ rì,anh gửi cho ku N trang này rồi,hi vọng lúc ku N vào trang này,đọc được nhũng dòng này thì những trục trặc giữa 2 ku sẽ hết
Sao kêu là LOVE N mà tuyên ngôn lại là LOVE ...... H FOREVER THẾ ????
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 22-04-2005, 12:24  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Ồ,sao lại trích đoạn của anh mì ra thế ku em,anh có liên wan gì đến chuyện đấy đâu

Rùa is offline  

Old 23-04-2005, 16:13  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

Quote:
Originally posted by doi_mat_pha_le_buon+22-04-2005 @ 10:53--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (doi_mat_pha_le_buon @ 22-04-2005 @ 10:53)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-lovestoryA1@18-04-2005 @ 22:04
Sao kêu là LOVE N mà tuyên ngôn lại là LOVE ...... H FOREVER THẾ ???? [/b][/quote]
Xin lỗi mày ,đấy chính là vì vấn đề mày không hiểu đấy ku ạ Tao ko muốn nói nữa đâu , mệt với mày quá rồi :-s
@ls : ku anh cấm câu nhá

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 23-04-2005, 16:30  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

oạch,ku em,thực ra thì anh cũng ko hiểu

Rùa is offline  

Old 24-04-2005, 19:23  

Phá sản!

Chồng à em nè Thực ra cũng chẳng phải đây là những lời chưa kịp nói nhưng mà tự dưng em đang muốn viết cái gì đó và em đang nhớ chồng nên em .. hì hì
Em chẳng hiểu nổi tại sao vợ chồng mình yêu nhau Và chắc có lẽ chẳng bao h hiểu nổi
Hồi đó , em và chồng là anh em , quen biết qua anh Dart . Chồng suốt ngày đánh em như đúng rồi, có papa em ở đó là em khóc liền đó
.
Hồi đó em vẫn cứ nghĩ rằng chồng thik con Chim bạn em Tối hum đấy em có định đi chơi với 2 người đâu vì đang muốn hùn vào cho 2 người mà zậy mà :"> ...
Thế là những buổi chiều sau đó em và chồng đi chơi riêng với nhau mà ko có con Chim Em yêu chồng từ khi nào nhỉ chẳng nhớ nổi nữa
Rồi èn én en ... em và chồng yêu nhau đã ngót ngét được hơn nửa năm Hì 1 kỉ lục của em chồng ạ Em biết em đã bắt nạt chồng nhiều lắm em đã làm chồng phải khổ vì em nhiều lắm và em cũng biết chồng yêu em nhiểu nhiều lém . Em xin lỗi chồng nha nhưng thực sự em ko thể bỏ được cái tật đỏng đảnh ,hay bắt lỗi như chồng bẩu
.
Em mún nói em lun lun yêu chồng và lun lun "chân" trọng hay "trân" trọng những gì chồng dành cho em em yêu chồng nhiều lém
Và chồng cũng phải như thế đấy nhá à không phải yêu em nhiều hơn em yêu chồng đấy nha
Chữ kí này là em viết cho chồng đấy VỢ YÊU CHỒNG
tIt_TuT_tIt is offline  

Old 25-04-2005, 00:41  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

oài,ông chồng nào mà sướng thế nhẩy,hehe,ông anh Lác ơi

Rùa is offline  

Old 10-05-2005, 11:52  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

Có rất nhiều chuyện mà tớ muốn nói với ấy nhưng tớ lại ko nói ( tớ ko hiểu lý do tại sao nữa , vì tớ hèn , hay là vì một điều gì đấy làm cho tớ đau đớn , cũng chẳng hiểu ) , có lẽ là tớ muốn lừa dối mình rằng ấy vẫn luôn thật đẹp trong tớ mặc dù cái hình ảnh ban đầu tuyệt vời ấy càng ngày càng nhạt nhoà .
Và cái ngày đấy , tớ đã nói như chưa từng bao giờ nói ( với người mà tớ nghĩ ko phải là ấy ) , nhưng mọi chuyện ko chỉ có thế đâu , mà thôi , đằng nào cũng thế cả , tớ đã mất niềm tin rồi , tớ bây h có cảm giác ai cũng lừa dối mình , có ai thật lòng được cơ chứ.........tớ vẫn nhớ ......cái ngày mà tớ biết tớ thích ấy.........nhưng tớ tin nó sẽ ko bao h tồn tại trong ký ức của tớ một phút nào nữa ...kể từ lúc này

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 11-05-2005, 13:53  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Có lẽ có 1 điều anh chưa nói với em "Trong anh,em mãi là người tốt nhất"

Rùa is offline  

Old 21-05-2005, 09:32  
salem_naughty

có một điều mà con người ta (**) (à tôi thôi ) tôi thật là một người ko tốt khi............. Chuyện là ngày xưa xưa....... Tôi đã thầm .........một người .............Tôi thường mong ước người ta sẽ hiểu những gì tôi chưa nói ra ...............Va một ngay kia tôi quyết định ,,,,,,,,,,,cho người ây vào dĩ vãng cuộc đời ........THÌ .......ngươi ấy lại ..............Tôi nên làm sao đây cho (**) (người đó) vào quá khứ hay .....................chấp nhận .............

Old 21-05-2005, 09:43  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Ồ,chuyện của ấy này có vẻ hơi giống của tớ

Rùa is offline  

Old 21-05-2005, 09:47  
salem_naughty

hi

Old 23-05-2005, 10:42  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

?????? gì đấy

Rùa is offline  

Old 23-05-2005, 14:13  

Member

Sent 1 thank(s)

oạch ! anh Hịp cùng mấy nhân câu ác thía???thoai,nói thế chứ nhìn 2 người mặc sức tung hoành thế kia, em cũng không thể không bon chen vài câu :p

à, những gì em chưa kịp nói chỉ là ....................................................................................................................................................................................................................................................................................................... là................những gì em chưa kip nói !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! đơn giản ý mà !!!

đùa !!! em chỉ tiếc là em chưa kịp nói với nó là em yêu quý nó đến nhường nào rồi để bây h ôm gối tiếc hùi hụi , để bây h nó đã trao trái tim cho người khác :-s :-s :-s !!! đúng là em chưa kịp nói bất kì điều gì cả !!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 24-05-2005, 09:50  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

người ta bàn luận chính đáng,ku nói thế có chết anh ko
CHưa kịp nói à,bây giờ nói vẫn kịp này ku ạ

Rùa is offline  

Old 24-05-2005, 10:29  

Phá sản!

tự dưng mình lại vào trang này
đọc được những dòng cách đây đã 1 tháng
..........................................................................................................
ko biết nói gì thêm
chỉ có 1 điều
tất cả đã chấm hết.
mit_xinh is offline  

Old 24-05-2005, 11:22  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Cái gì chả có kết thúc,chỉ là sớm hay muộn thôi

Rùa is offline  

Old 24-05-2005, 11:28  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

Chấm hết cả với mình , vì ai ??
Uh mình cũng thấy chán , hè đến rồi đấy , mong là mình sẽ tìm được một chút thoải mái , mọi việc khiến mình mệt mỏi quá .
@Mit : ấy buồn ko ? tớ cũng thấy buồn .

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 25-05-2005, 15:22  

Phá sản!

LÀM GÌ CÓ AI KO BUỒN KHI FẢI CHẤM DỨT 1 QUÁ KHỨ ĐẸP, FẢI KO?????????
mit_xinh is offline  

Old 25-05-2005, 15:26  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

QK đẹp cũng là QK,con người nên sống theo hiện tại thì hơn

Rùa is offline  

Old 25-05-2005, 22:54  

Phá sản!

mỗi ngày em chỉ dám nhìn anh một lần.thế mà nhanh wá anh nhỉ, còn mấy ngày nữa là anh ra trường rồi,em vẫn chưa kịp nói gì hay đúng hơn là em sẽ ko bao giờ có cơ hội nói gì cả vì bên anh dã có người khác.em biết chị ấy với anh rất đẹp đôi.nếu em nói nhìn thấy anh đang hạnh phúc bên chị ấy mà em vui thì em đã nói dối.em ko cao thượng đến thế đâu.có lẽanh sẽ chẳng bao giờ biết đc em đã ..anh.chúc anh mãi vui vẻ và mãi là anh của em
phuong_les is offline  

Old 27-05-2005, 18:10  

Phá sản!

tại sao khi em thik anh , anh ko nói gì. Đến bây giờ khi em đã quên được anh thì anh lại...................
mit_xinh is offline  

Old 27-05-2005, 18:14  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

Mình chẳng muốn hiểu bây h mình với nó là như thế nào ?
Bạn chẳng ra bạn , mà người yêu chẳng ra người yêu , sao ghét thế nhỉ ?
Uh có lẽ mình cứ bình thường như thằng bạn mình thì mọi chuyễn sẽ dễ chấp nhận hơn ............thôi đi.........nhiều chuyện khó giải thích quá

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 27-05-2005, 20:38  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Có lẽ những gì đã qua thì cho qua thôi,những điều chưa kịp nói có lẽ quá muộn để nói,chỉ còn có thể viết vào đây được thôi

Rùa is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan