Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 15-02-2004, 13:37  

God Member

KL$: 145

Mọi người ơi ,board hải ngoại của chúng ta có vẻ ít sôi nổi nhỉ..vui lên tí nào .Tớ lập ra topic này các bạn kể lại những tình huống độc đáo hay chỉ là những việc rất bình thường như "hôm nay ngủ quên ko đi học chảng hạn " ...Thế nhé mong bà con hoan nghênh

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-02-2004, 18:59  
loveyou

KL$: 0.00

OK!! Đồng ý cả hai tay luôn
Hôm nay là 16.2.2004 10h30h ÚC (6h30 sáng giờ VN) tui có giờ học IT, ngồi mãi trong fòng máy mà chẳng thấy my teacher đâu nên đang lang thang trên klnet nè....yêu thầy lém cơ

Old 16-02-2004, 19:10  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Vui hôm nay được lên mạng thả phanh vì đã mua máy, hết rồi thời mài quần trong thư viện, ôi tuổi trẻ, chỉ tội dùng cái wireless này lúc lên lúc xuống , tin hiệu thần kinh, bực wé

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 16-02-2004, 19:47  

God Member

ÔI hôm nay vui quá quen dc anh học IT cực giỏi luôn ..lại cuỗm dc đống chương trình hay của ông í về ví dụ như norton antivirus chẳng hạn ..rồi cả phim nữa chứ ..vui thiệt

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-02-2004, 21:29  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hôm nay đi xem The Last Samurai với đứa bạn. Hay phết! Ăn một đống bỏng ngô.

Xem xong film về nhà vừa lúc mọi người lục tục chuẩn bị đi ăn ngoài (cứ tưởng mình ăn tối với đứa bạn kia luôn nên suýt bỏ rơi mình đấy!). Tất nhiên là mình đi theo, chứ không đói nhăn à. Waitress hôm nay không hiểu thất tình hay làm sao mà tệ thế. Đầu tiên là quên không mang dao dĩa ra cho mọi người. Xong mình ordered lemonade thì thì lôi milkshake ra. Đến cuối lại quên xừ khâu dessert, chưa chi đã tính xiền. Mang được dessert ra thì quăng bùm một phát xuống bàn, giật bắn cả mình. Cả mấy cái thìa để ăn dessert thì lại dính kem nữa chứ. Tệ quá!

Mai đi NYC chơi 3 ngày. Phải dậy từ 7h sáng. Mệt thế chứ lại.

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 16-02-2004, 23:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đang là 4.30' h sáng, buồn khó ngủ, phần vì vựa tậu con máy chat chit điên cuồng quá, :p phần vì ... Valentine đã qua được 2 hôm, dư âm thì ... he he... hôm nay chat với anh được anh gửi cho link thiếp Valentine, biết là anh có ý trêu mình ế, hí nhưng vẫn vui, vì ít ra còn đọng lại trong mình một Valentine có người nhớ tới, đêm buồn, xung quanh im lặng như tờ, đã gần 5h sáng, 9h lại học, chắc mình điên mất. Nhưng không muốn rời máy tính, hì, nó như cầu nối mình với gia đình người thân và bạn bè, ... Valentine muộn mằn...
http://vietlyrics.vncentral.com/flash/Valentine/

Alex Louise is offline  

Old 17-02-2004, 06:30  

God Member

Hôm qua chơi muộn quá tới tận 4 giờ sáng ..sáng nay mắt nhắm mắt mở bò dậy đi học m,may là ko muôn (học 9 giờ mà ) Chà hôm nay học căng thiệt ..2 cuốn từ điển tiiếng nga dày cộp cứ lượn đi lượn lại trên tay mình..mắt thì liến thoắng ...đầu thì vắt ra mà nghĩ..hơi phê phê ...thế là giữa giờ cho nghỉ 15 phút thì làm một lèo 30 phút có thừa luôn ...vào lại bị cô trêu cho 1 trận ...Bây giờ thì tan học rồi 14:31 ngày 16/2 đang ngồi trước máy tính thân yêu

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 17-02-2004, 06:50  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hinh như hôm nay ngủ quên dậy đi học luôn híc

Alex Louise is offline  

Old 18-02-2004, 00:08  
kawaii_sb

Vừa mới thi xong, đang break, ở nha` chỉ có ăn với ngủ ( ). Ngày nào cũng phải xem đã có kết quả thi chưa, thế mà mãi chả thấy đâu cả. 1 tuần rồi còn gì nữa.
Loveyou ơi, em cũng ở Aus àh? Melb? Syd? Hay là ở đâu? Mà em đang học cái gì thế?

Old 18-02-2004, 01:48  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lại 1 hôm thức đến 7h sáng, trời ơi, đi mất, làm xong bài tập cho anh, gần chết ai lại di học nữa, hay là thức đi học luôn :-s thôi chẳng dại, thế thì chết thật... di ngủ thôi

Alex Louise is offline  

Old 18-02-2004, 05:33  
loveyou

Hêy, alex làm bài cho người yêu à? sướng thía...
To kawaii: Em ở Melb..anh/ chị học ở trường gì thế...làm wen đê

From kw: Gender của kw là chị . Chị học Monash College. Em học high school à? Sang lâu chưa? Đang ở đâu thế?

Old 18-02-2004, 09:01  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hì, có người yêu để làm bài cho đã sướng, làm cho ông anh trai, không htấy ghi chữ anh to đùng à?

Alex Louise is offline  

Old 18-02-2004, 09:02  

God Member

hôm nay 17/2 mình đi học sớm thật ..11 giờ đã phải học rồi (bên nay 11 giờ dc coi là sớm) ..Đến trường cô giáo vẫn chưa đến ,nhìn đồng hồ 10:30 sớm thật ..mình lôi mấy bài ra học thuộc ..ngồi đọc chán chê .rồi cũng sắp tới giờ vào lớp ..Đang ngồi chơi điên tử thì bà thực tâp sinh người trung quốc tới ...Nhìn bà ý lại nhớ ngay đến mấy quyển sách GK mới tinh (bà ý có mà mình ko có ,tuần vừa rồi mới mua cho cả lũ vn học cùng )
Thế là alê hấp lại tât́ bật lao vào thang máy xuống đường về kí túc .Đồng hồ chỉ 11:00
Trời ban nãy đi sao còn thấy ấm mà sao bây giờ rét thế ,lại còn nhiều mây đen nữa .lạnh quá ..trời lúc nóng lúc lạnh chẳng biết đường nào mà lần cả ...Đường trơn quá thôi cứ chạy bừa vậy ..nhưng than ôi ...oách ngã rồi ...lại lồm cồm bò dậy lúi húi đi tiếp ..cuối cùng thì cũng vào được ốp ( tiếng nga đọc tắt nhà ở sv là ốp) lại lao vào thang máy ..chỉ ngậm ngùi nghe một câu khô không khốc :" lìft nhe rabotaet " thang máy ko làm việc ..úi dời ơi chạy cấu thang thôi ..Cuối cung cũng hoàn thành 6 tầng chạy ..thở dốc ..vào nhà lấy sách uống nứoc rồi lại chạy xuống ..
Xuống đến tầng một lại quên mũ thôi đi đâu trần vậy ....lạnh quá ..gió sao giờ này to thế ko biết ...........................................'
Vào lớp ...chúng nó đã học rồi ,vào ko đứa nào hỏi lấy một câu ,khó chịu thế thế mà mình lại phải tất bật mua sách rồi lại mang đang đến ...phí công mình quá .thôi cho qua mình cao thượng mà llị
Giờ học trôi qua cũng với hai cuốn từ điển tiếng nga dày cộp trên tay..choáng thiệt ..về nhà an vội hai cái bánh và vào klnet ,chat ......17:03

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 18-02-2004, 22:08  
loveyou

Hờ hôm nay ở trường tui có meeting nên buổi sáng được nghỉ học....đêm qua 3h sáng mới chui vào chăn ấm vì nghĩ sáng nay được nghỉ...nhưng chiều vẫn có giờ hoạ IT.....đêm nằm mơ hay thía..,,đang đến đợn gay cấn thì reng....reng......reng...mắt nhắm mắt mở ....đau đầu.....đau họng...chắc ốm roài...lồm cồm dạy ăn trưa để đi học.....đến trường là 1h25'....1h30' là vào lớp......vậy mà chờ teacher đến 2h kém 5' vẫn chưa thấy đâu....bực mình cả lớp lại đi về...lão thầy giáo chắc ở nhà với vợ hay sao mà 2 tiết rồi đều không đến dạy....bực thật làm hỏng cả giấc mơ đẹp ........ X-(

Old 19-02-2004, 01:24  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay lại ngủ lúc 7h sáng, mai chắc chắn drop tiết một, híc không dám tính mình drop bao nhiêu rôi...
Đêm nay, chat với anh 2, vui quá, nhưng mà chát với ông lão kia thì X-(, làm mình tức gần chết, khóc,... nước mắt nước mũi gần hết hộp tissue, bực thật

Alex Louise is offline  

Old 19-02-2004, 04:33  
loveyou

khổ thân sao mà khóc nhiều thế....nhớ chàn à??? Mà hôm nay tui bị ốm mệt wá....chắc là vì có nhiều chuyện wá nên mới ra nông nỗi này đây......

Old 19-02-2004, 10:52  

Phá sản!

KL$: 0

khổ thân,thế có làm sao ko?
Nightcrawler is offline  

Old 19-02-2004, 10:57  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Không làm sao, người ta đâu biết , he he, và cái rút ra được "Bạn bè anyway chỉ là người dưng"

Alex Louise is offline  

Old 19-02-2004, 12:10  

God Member

Quote:
Originally posted by loveyou@18-02-2004 @ 10:08
Hờ hôm nay ở trường tui có meeting nên buổi sáng được nghỉ học....đêm qua 3h sáng mới chui vào chăn ấm vì nghĩ sáng nay được nghỉ....đến trường là 1h25'...

"hôm nay lại ngủ lúc bẩy giờ sáng "
3 giờ sáng vào giường mà 1:30 học ...em love you dc ngủ nhiều thế còn gì nữa như anh đây này ...đêm chẳng làm gì cũng 4 giờ sáng mới ngủ ..rồi 8 giờ sáng đã phải dậy .Mà loveyou ốm hả đỡ chưa ..anh mấy hôm nay cũng nóng lạnh thất thường thế nào đang ở ngưởng của khoẻ và nằm nhà đây

Hì em alex là chuyên gia thức khuya nhỉ ..toàn thấy sang mới ngủ (chắc tại new laptop đây )
Hôm nay 18/2 :hôm nay có lẽ là một ngày buồn tẻ ,đến lớp thì ông thầy dạy vẽ tranh nhau cái giảng đường mãi với bà dạy tiếng nga thế là chậm đi những 1 tiếng ..lão ý thua tức vào xả lên học trò ..cho bài khó thế ko biết nhưng cũng may cuối cùng cả lũ cũng làm xong đúng giờ
Về nhà đói quá ăn cơm nguội thôi ..
Ngày mai kiểm tra lý đây .......?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 20-02-2004, 04:47  
loveyou

Hè, cảm ơn giantlove đã có lời hỏi thăm...Hôm nay đúng là chuối....học hành thì boring, đến lớp mà cả lớp cứ nằm dài lên bàn, mệt thiệt, thế là lại sắp hết 1 tuần học roài, nhanh thía chứ lị

Old 20-02-2004, 08:25  

God Member

hôm nay 19/ 2 đang ngủ ngon bỗng giật mình dậy nhìn đòng hồ đã 8;45 mà 9 giờ thì học rồi ..thế là tất tưởi đáng răng rửa mặt lao đi học
Hôm nay lại diiẽn lại như hôm qua ,cô giáo lý lại cãi nhau với mấy cô giáo dạy tiếng nga -->>cuối cung cái lí thuộc về những cô kia ,,cô trò mình đành phải chuyển sang giảng đường khác ..mấy hôm nay khoa đổi chỗ học liên tục làm loạn hết cả lên ..
Nhưng cuối cùng cũng dc niềm vui nho nhỏ ..bài lý hôm nay mình làm tốt thật dc cô khen (dịch theo tiếng việt là cừ ) nghe sướng cả tai ..về nhà vác ổ cứng đi copy dc bao nhiêu nhạc mới và phim mới ..ôi yêu đời quá ...ngày mai 20/2 dc về nhà ăn mồng một rồi chà nhắc đến lại thấy đói rồi

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 21-02-2004, 08:44  
loveyou

Thế là đã hết một tuần học rồi vui ghê....mong sao thời gian trôi nhanh lên chút nữa...run như rùa bò thế này chán quá...mà tui đang ốm nữa chứ,mỗi một mình, tủi wa' ma' ơi Tuần sau sinh nhật con em này mà không có ai ở đây cả, ông anh bà chị em còn đang chơi ở Vn, đầu tháng 3 mới thẽm sang, các bác nhớ chúc mừng em một câu cho em đỡ tủi thân... (nếu muốn bít sinh nhật em thì xem ở trang chủ của web nè )...cuối tuần chắc lại ngủ nướng thôi, buồn chẳng bít làm gì

Old 21-02-2004, 08:47  
loveyou

Các bác cho em hỏi chút.....weekend của các bác như thế nào? Các bác cho em vài "phương án hành động" đi, chứ tình trạng weekend như em bây giờ chắc chỉ có ngủ thôi.....buồn wé . Các bác tường thuật lại cho em với nhé. Thanks a lot !!!

Old 21-02-2004, 09:32  

God Member

hôm nay đã là 20/2 rồi cơ đấy ..mới ngày nào còn chân ướt chân ráo sang đây mà bây giờ đã dc những 6 tháng rồi nhanh thật ..
Hôm nay mình học toán chà học toán thích thâtj ,cảm giác giải dc một bài sao mà thích thế
Lớp hôm nay học tốt nên dc về sớm ,về nhà lại ngồi vào vi tính thôi ,,,xong ba đến đón đi mua dàn loa vui quá ..nói chung hôm nay là một ngày hạnh phúc ..moị thứ đều thoả mãn mình ...quên còn một thứ nữa nè ...ttí nữa có xôi gà ..ai muốn măm thì đăng kí nhé ..kẻo hết ...ôii thèm quá

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 21-02-2004, 10:41  
B_Cool

Cứ wkends là B lại khăn gói lên đường sang nhà Kw ăn nhờ ở đậu mấy ngày rồi chiều tối Cn lại way về nhà homestay , hé , chứ công nhận mà ở nhà ko thì chẳng biết làm cái gì cả nhỉ ? ---> ngủ là phương án tối ưu nhất .

Old 21-02-2004, 12:23  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Weekends' timetable của Alex:
Sáng: 7h đi ngủ (sau khi chat chit chán chê, buồn ngủ lắm)
Chiều: 16h dậy, mở một mắt ra, việc đầu tiên turn on cái máy vi tính, tìm xem có ai trên mạng ko,..
16h...: (òn tuỳ theo hứng lên mạng và cái bụng nó thế nào): đi ăn, nếu host yêu cầu đi ra ngoài để dọn phòng thì đi tảo bộ.
Quay về sau nửa tiếng, ăn một chút, ngủ tiếp, rồi ăn tối tầm 6.30' đến 7h. Lên phòng check xem ai online, không có ai thì leo lên giường, tiếp tục ngủ, tầm 10h hav bath :">, rồi lên mạng (tầm này thì toàn người thân quen, chơi thân) nên chat chit điên cuồng, đến 7h sáng hôm sau, lại ngủ, và một ngày như thế tiếp tục...

Alex Louise is offline  

Old 22-02-2004, 05:39  
loveyou

Trời ơi...như thế thì còn gì gọi là người nữa...Hôm nay đang window_shopping thì gặp chị B_cool và kW....tối thứ 6 thì 2h sáng đi ngủ, hom sau 11h trưa dậy, have bath roài đi chợ, sau đó lai lượn lờ, chán thiệt, nhưng ko sao, đầu tháng 3 ông anh bà chị mình sang roài, nhà cửa lại đông vui

Old 22-02-2004, 13:50  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Các bác vui quá. Em ở homestay nhà có trẻ nhỏ nên chẳng làm ăn được gì mấy.

Đại khái là thứ 7 sáng dậy muộn, take a shower, thỉnh thoảng đến thư viện học với đứa bạn (ngoan hông) khoảng 1 giờ trưa về nhà. Đến khoảng 2 giờ 2 rưỡi host mom đưa con bé đi trượt băng về thì ăn trưa (bi giờ em đang chờ người ta về đây). Buổi chiều thì homework hoặc TV hoặc ngủ hoặc chat (cái này phải hạn chế). Thường tối đi ăn ngoài hoặc order pizza/sub về nhà.

Sáng chủ nhật thì đi nhà thờ cùng host. Hôm nào phải babysit thì đi trước từ 8h30. Nếu không thì được ngủ muộn, 10 mới đi. Thường phải gần 1 giờ mới về nhà. Lại mốc meo ra ở nhà không homework thì TV.

Hồi ở VN cũng chả thèm học nhiều đến thế!! Sang đây cứ rỗi là học mới kinh. (mà vẫn dốt).

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Răng is offline  

Old 23-02-2004, 03:38  
loveyou

Thế là một ngày chủ nhật dài đằng đẵng cũng qua.... Đêm wa lại 3h sáng mới đi ngủ, sáng nay 11h dậy, have bath rồi đi chơi, chiều về làm bài tập roài lên net, ngồi mãi mà chẳng có ai lên, mãi đến tối thì bọn bạn lại kéo nhau lên đông gần chết, chat không kịp Thế là mai lại bắt đầu mọt tuần học mới !!!

Old 23-02-2004, 13:34  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Mấy ngày nay, ngày nào cũng online gần như 24/24, càng online nỗi nhớ càng nhiều, mà càng nhớ thì lại càng online,... híc,.. bỏ nhà ra đi gần 2 tháng rồi, 2 tháng buồn và hai tháng thương,...
NGày càng chán chính mình,... bỏ bê,... tất cả,.... hôm nay, online từ 10h hôm qua đến 10h hôm nay, 24 tiếng liên tục, rồi ngủ 2 tiếng lại online cho tới tận giờ,... mình thấy thật là,.... hôm nay host mother nói chuyện với mình bảo là nếu face troubles và có gì misrable thì nói với host tốt thật, mình thấy đõ hơn nhiều và sẽ cố gắng lấy lại tinh thâng, happy birthday to me!

Alex Louise is offline  

Old 23-02-2004, 19:35  
loveyou

Happy birthday to Alex Hoá ra bà cũng chỉ born trước tui 1 ngày thui hả.....
Đúng là đi xa nhà thế này buồn chả muốn chết, chỉ muốn online thôi Mà càng online thì tui thấy nhớ gia đình, bạn bè và người ấy vô cùng...nhưng không online thì không có gì để làm và cũng nhớ mọi người lém.....tình hình này mà cứ tiếp diễn hết 6, 7 năm trời chắc tui fải vào trại :-s Đùa thui, nhưng ở miết cũng fải quen, số phận đã ăn bài rồi, không thay đổi được nữa.
Hôm nay lại dang ngồi học trong lớp IT nè, ông thầy cho chơi nên ngồi lang thang klnet thế này đây....bít thế ở nhà cho xong.

Old 24-02-2004, 21:11  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Không quen Alex với loveyou nhưng cùng là dân KL mới lò dò vượt biên, gửi lời chúc mừng sinh nhật!!!

Chẳng hiểu sinh nhật không ở nhà thì nó thế nào? Mọi khi sinh nhật dù có đi chơi túi bụi thì cũng từ nhà ra đi, muộn rồi lại trở về nhà. Kể từ ngày Trịnh Công Sơn thành cát bụi năm nào papa cũng đưa đi xem chương trình ca nhạc tưởng nhớ Trịnh (đúng ngày mà). Năm nay chẳng biết thế nào. Mong là vui! (mong sinh nhật Alex + loveyou cũng vui luôn)

Tình hình hôm nay chẳng có gì đặc biệt. Ngày đầu tiên đi học sau vacation. Loạn hết cả lên vì bao nhiêu hw toàn due ngày mai ngày kia hết. Còn application nữa chứ. Loạn!

Răng is offline  

Old 24-02-2004, 22:31  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay, sn em, hi hi, cũng chẳng có gì, host tổ chức bữa ăn kiểu formal truyền thống hôm qua, hôm nay, quyết định sang tuổi mới không đi học muốn nữa thì , khôn hiểu sao đồng hồ không chuông, lại đi muộn, đến lớp ngồi một tiết mới thầy mới nhân ra là mình đã đến,... híc,....
Được mấy người bạn Việt chúc mừng,.. tặng thiếp,... toàn chúc có người yêu :">, chết thật, con bạn cùng phòng tặng chocolate eggs, món mà mình thích từ khi còn ở bên Nga, 10 quả, hì hì, vẫn đang còn 4 quả, nhâm 3 chứ, chưa bóc :">,...
bạn mình bảo hôm nay 23.2 là ngày đàn ông của Nga, ôi rời ơi, khổ tôi chưa :p thể nào mình nam tính,:p chắc tại đàn ông Nga ngày nay nư tính hết rồi ....
Lên mạng nhận được nhiều thiếp với mess bạn chúc mừng, được chat voice với mẹ, rất lâu, được bố gửi tin nhắn, được anh trai gửi tin nhắn, được cả anh M gửi nữa, rồi Mi,.... và bạn bè ở Vn, có người bạn từ Mĩ, gọi ĐT buôn cả tiếng với mình, quen được thêm bạn mới, như chị chuột bé, anh red eye, loveyou,...., được bạn thân gửi mail, và thằng bạn thân đã "biết lên mạng lập hộp thư" điều mà trước nay nó chưa bao giờ làm, chỉ để liên lạc với mình, hì,.... hì hì, hôm nay, tuy mình chẳng làm gì cả, nhưng mà ít nhất cũng được những dòng chúc, .... Hạnh phúc, .... và càng nhớ mọi người (nhớ quà ấy mà)
Thanks mọi người đã làm cho em có SN đầu tiên xa nhà, nhưng không tủi thân và cô đơn, :p Love mọi người lắm,....
Chúc Loveyou ngày mai có một sinh nhật, vui vẻ hơn tớ, nhưng mà hạnh phúc ngang tớ thui :p, Wish U all the best!

Alex Louise is offline  

Old 25-02-2004, 22:25  
loveyou

Hôm qua là sinh nhật mình rồi, rủ chị bạn đi ăn uống, chụp ảnh rồi về nhà mình chơi và ngủ luôn đến sáng nay đi học...cũng đỡ buồn nhưng cái cảm giác sinh nhật mà bạn bè thân thiết không có, gia dình cũng không, bạn trai cũng xa thì buồn lắm.....mọi người cũng lên chúc mừng....thế là đã tròn 17 tuổi rồi, cái tuổi mộng mơ, tuổi ăn tuổi chơi, thời gian đẹp nhất của kí ức một con người thì lại cô đơn thế này...
Hôm nay mới là thứ 4, sao mà chậm chạp thế...

Old 26-02-2004, 15:40  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Híc, hôm nay là một ngày đáng khen, mình chịu đi học bt rồi, đỡ mệt rồi, nhưng mà càng ngày càng có dấu hiệu ốm, sụt sịt và mệt,... hôm trước thằng "người iu" (:"> ) gọi điện buôn với nó tân 77 phut' :"> thấy tụi nghiệp nó quá , hì, để điểm xem hôm nay trôi qua thế nào nhỉ?
Sáng nay ngoan lắm tầm he he 3,30' đã đi ngủ rồi nên 8h con bạn cùng phòng đặt chuông cũng mò dậy, cái máy tính tối qua scan virus quên chưa tắt híc, tội nghiệp nó bị bỏ mặc cả tối, mắt nhắm mắt mở cũng mở được cái máy tính ra, híc, vào KLnet đọc xem có cái gì hay không,... bài vẫn đang hơi ít, mà chưa rửa mặt (:">) nên chẳng có cảm hứng mà viết thế là chat chit với bọn bạn tầm 1 tiếng rồi ngủ tiếp (đặt máy gần bàn thế nên là đỡ phải chui khỏi chăn) ngủ đến tận 1h chuông reo, mắt mở ra, tắt chuông đi, nằm nghĩ ngợi 5' rồi,.....:"> ngủ tiếp :">, đến 1h rưỡi bà host mother vào gọi, giật bắn mình vùng dậy lao đến trường, quên cả điện thoại ở nhà, đi bộ nhanh bằng thằng Tàu rồi :"> đến đến nơi thì thấy đang ở dưới nhanh chân chạy lên thế là vẫn vào trước thầy he he, học hôm nay có Law, với IELTS he he, híc đổi giáo viên học hay hơn mà cũng vui, hôm nay học Law of Tort về sau về nhà cãi nhau thì có nghề phải biết
Học xong là 4h đi bộ về nhà, vừa đi vừa ngáp ngắn dài, mò về được nhà thì quên chìa khoá (chìa khoá móc cùng DD), lại phải ấn chuông cho host mở, leo lên được phòng, lại bật máy tính, check check, hi hi, hôm nay có nhiều bài hay quá, bài anh chuột chị Cool, anh Dre, hi hi, ngồi trả lời đã, được một lúc thì được gọi đi ăn , ăn xong lại lên mạng ngồi tu tiếp, trả lời một chút rồi ngồi viết nhật kí, :">, bi giờ thì phải đi học đây mai có Bus (:">) hi hi, không hiểu mai mọi người có bài viết gì hay không nhỉ, vừa học vừa đi nghe nhạc thui :"> bi bi mọi người nha,...
To "Người iu": có đọc bài này thì liệu hồn mà viết dài dài vào nhé, viết ngắn thì là "người iu" cũng lock lại không tha được Chúc mọi người một ngày tốt lành

Alex Louise is offline  

Old 27-02-2004, 10:03  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Vừa hôm trước lên tinh thần thì hôm nay cảm lạnh, nằm nhà, trời đang tuyết mà không bò ra ngoài được hic hic khốn khổ, sáng nay thức đến 5.30' sáng hoàn thành xong bài bus thế mà chiều thì nằm nhà rồi, khốn khổ thân tôi, cả ngày chỉ ngủ chẳng có gì để nói cả, cái hay nhất là tuyết rơi
Tối nay ăn cơm với sốt hình như là đồ ăn Mexicô, hay nhất là host mother mua nem về để mừng sinh nhật mình, mọi người đều khen ngon (nhưng mà mình chẳng thấy ngon gì cả) hi hi, nhưng tự hào lằm, mọi người khen Việt Nam mà, nhưng mà quả là cái nem này không thể nào sánh với nem ở nhà X-( làm thế mà dám bán, X-(
Còn nhận được thiếp Valentine của con bạn, chẳng hiểu gửi từ bao giờ mà bi giwò mới đến nhưng vẫn vui lắm

Alex Louise is offline  

Old 29-02-2004, 12:37  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Vừa đưa các loại forms mình có cho guidance xong để người ta gửi kèm bảng điểm đến các college. Không chịu nổi tác fong làm việc của mình! Toàn kiểu nước đến chân mới nhẩy. Deadline 1/3 thì 27/2 mới đưa form cho guidance. Không chấp nhận được.

Còn 1 số thứ fải làm online nữa. Nói chung là chưa xong hẳn. Nhưng cũng nhẹ nhõm được phần nào.

Hôm nay thứ 7, lại ở nhà. Nhưng quyết định không học. Host có í muốn đuổi mình đi chơi, nhưng bạn bè đi làm thêm hết cả. Vào net vậy.

Răng is offline  

Old 02-03-2004, 04:50  
loveyou

Hic, weekend định lên net thì bị lock nink, không còn gì xui bằng......nhưng cuối tuần này cũng bận rộn, thứ bảy fải đi chợ mua bao nhiêu đồ ăn vì tuần sau anh chị sang , chiều thì hẹn đi chơi. Chủ nhật thì bạn rủ đi BBQ mà không đi được vì fải ở nhà dọn dẹp rồi học bài. Phải ngồi làm 38 câu hỏi Economíc, chết ngất Thế rồi một tuần lại bắt đầu....mai anh chị sang rồi, thế là không fải lo cơm nước lại vui vì không fải ở một mình. Nhưng cũng không thể online đến 3h sáng được nữa

Old 04-03-2004, 15:14  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

3/3/04, bao lâu rồi không viết nhật kí nhỉ, mình lười quá cơ :">,.. hi hi,... 1 ngày lại trôi qua, tối qua mấy ông bạn từ Notingham xuống chơi, híc, đợi các ông ấy tìm được chỗ ngủ rồi mình mới dám đi ngủ, , sáng nay đang ngủ bị gọi dậy các ông ấy gọi mình dậy, may cho mình nếu không thì đi rồi, :">, muộn học chết, , ...
Hôm nay khá vui, anh mình ko giận mình, lại còn định mua quà cho mình nữa, :">, anh à, em đâu cần đâu, miễn anh mãi mãi là ông anh trai mà em yêu quí, và anh sống thật vui vẻ là đủ,...
Chiều nay, về sớm, đau đầu, quên chìa khoá cửa, bị cho ngồi ngoài, hơn một tiếng đến khi host về,... trời hôm nay sao gió quá, lại còn mưa nữa, mình vừa ướt vừa lạnh,... đã cảm rồi thì lại cảm thêm, đầu bây giờ quay cuồng quá,...mệt thật,.... lại một ngày trôi qua rồi,...

Alex Louise is offline  

Old 04-03-2004, 21:58  
loveyou

Bây giờ là 2h Úc (10h sáng VN) vừa ăn trưa xong...sáng đi học Lý, chiều 3h30 mới học Toan'...mệt ghê cơ...tranh thủ lên net chat chit vậy. Thế là hôm nay cũng đã thứ 5 rồi...nhanh thật. Tuần này ông anh bà chị sang rồi nên cũng vui hơn, ăn uống fè fỡn suôt Vậy mà đêm qua lại khóc, giỏi thật. Mấy hôm nay cũng học nhiều hơn vì sắp có test rồi, cũng mệt ghê cơ.

Old 05-03-2004, 15:39  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay là một ngày như mọi ngày
Mình ngủ dậy khi mà mặt trời gần lặn rùi và đi ngủ khi mặt trời lên gần đỉnh đầu, hôm nay vào KLnet, nhiều bài mới quá, hay quá, đọc thui,... rùi chuẩn bị đi ngủ tiếp nào ,.. ngủ nhiều quá, sắp thành heo được rùi thui không sợ có thành heo không ảnh hưởng đến ai, vẫn tốt chán,....
dạo này vui quá, mọi người trong nè, có nhiều suy nghĩ giống mình, cũng thấy mọi chuyện dường như dễ dàng hơn,...
đau đầu về vụ về hay ở lại quá, còn chuyện tiền nong, transfer thế nào nữa, đau đầu quá, thôi chuyện gì đến sẽ đến,...
Ngủ đã,...

Alex Louise is offline  

Old 06-03-2004, 19:57  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ăn đêm xong rùi, ngồi viết nhật kí thui,...
Hôm nay, mình khá ngoan, dậy đúng giờ để đi học (một điều lâu lắm rồi chưa xảy ra )
Hôm nay đến trường, học hết tiết đầu là Eco, sau đấy sang thư viện load Y!M về dùng, chat chit điên cuồng,...ngồi một lúc thì chat với bố mẹ, cũng toàn chuyện tiền nong, chẳng nói gì được nhiều,... nhưng muh không sao, mai lại nói chuyện với bố mẹ tiếp vậy,...
Ra về mà vẫn thèm nói tiếp,...về đến nhà,...hôm nay con cùng phòng đi chơi, host đi ăn, thế là một mình một cái Pizza , no, lên net, chẳng có gì, chat chit vớ vẩn,....tự nhiên, ngồi đọc lại topic bố mẹ, thế là oà khóc mới củ chuối chứ :">,... nhớ quá Hà Nội ơi,...
11h, lại đói rồi, lùng được có 4 cái chocolate Bis, với Apple juice, milk, híc ngại ăn cam lắm, thôi uống juice tạm vậy, :">,...
Hôm nay lên mạng, giá trị nhất là chat với chị Kw, và post mấy bài ưng ý,...
Lại hết một ngày, mai được mời đi ăn nem , he he

Alex Louise is offline  

Old 08-03-2004, 18:51  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hì, hôm nay đã hết thứ 7 rùi, sang Chủ nhật rùi, nhưng vẫn post về thứ 7 vậy,...
Thứ 7, ngủ tầm 5h sáng gì đấy, rồi đi đến nhà chị N để làm nem, :">, hôm nay ăn nem, hẹn các chị ở Dixon mà mình đến muộn quá, híc, chờ xe bus thì, híc, đi nhầm hướng, lạc đường, hỏi đường thì người ta bảo là, cái chỗ cần đến nó ở the other side của Bath, đau đời,....
Mò mãi cũng đến đến nơi,...bắt đầu làm nem :">,...
Hôm nay mình đảm phết, làm được món xoài dầm nước mắm, rồi gói nem, rán nem :">, hi,....khá ngon (mình làm mà :">)
Tối 3.30 nói chuyện với bố mẹ bằng skybe, :">, khoe với mẹ mà mẹ ngạc nhiên mãi, bảo mình đừng nói nữa nếu không mẹ ngất xỉu, mẹ con thế đấy, không cổ vũ con thì thôi suốt ngày nói xấu con ,...:">,...
Nói chuyện với bố, bố khuyên nhiều lắm,...hỏi bố có nên về không, thì bố bảo cho con quyết định, mình định không về,...:"> thế là bố đổi ngay, phải về chứ, bố nhớ con gái lắm rùi :">,...
Bố lại còn kể, hôm nay cả nhà, bố, mẹ, chị đi ăn ba ba, sao mà. mình bị bỏ rơi à, đã thế bố còn bảo, ăn trước nếu không con về thì con ăn hết phần mọi người
Đã thế bố mẹ còn trù mình, con đang béo lên nữa chứ , ui rời ơi, khổ quá thui
Híc, một ngày trôi qua như thế hết thứ 7

Alex Louise is offline  

Old 08-03-2004, 18:55  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chủ nhật 7/3
Lại một ngày chỉ sinh hoạt trên giường , ngủ, dậy thì ôm máy tính xong lai ngủ ,...
Hôm nay là 7.3, mai 8.3, nghĩ mà buồn, híc mai buồn chết được chẳng có gì làm, mà cũng chẳng có ai, chán, hic hic, giờ này chắc bọn con trai ở lớp đang tổ chức rôm rả lắm, một mình mình đơn côi hi c hic, buồn,...lại thấy tủi tủi rùi,... hềy ya,...
mai đi học hẳn hoi, nên hôm nay ngủ sơm thôi, chắc tầm 1h hơn, thôi cố lên,...mai còn đi đặt vé máy bay và cắt tóc cho chị bạn nữa chứ,...
Sang đây mình làm hair dresser :">, toàn đi cắt tóc hộ mọi người :"> hi hi,...
Hết CN :*

Alex Louise is offline  

Old 11-03-2004, 01:41  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

alex con ,từ khi con aboard ,bố mẹ ngày đêm quên ăn ( sáng) quên ngủ ( trưa) ,hy vọng con nhận được thư của bố ,nếu nhận được hãy trả lời còn nếu chưa nhận được hãy báo cho bố biết...
TB : bố không biết con bồ câu nhà ta có bay được tới chỗ con không tại lúc nó đi nó đã hun tạm biệt con gà bị cúm bên nhà hàng xóm
Bố của con

Bố mẹ kính yêu,
Từ khi sang đây đã 3 mùa lá rụng, con không ngớt chờ thư bố mẹ, nhưng mama cái con bồ câu :">, chắc lại theo tính bố, đi lăng nhăng quên cả về nhà, thôi con đành biên thư trước cho bố mẹ,...hẹn ngày con về,.....luộc con bồ câu,..
Con yêu,
Con của bố ()

Bố con gì thế này ?

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 12-03-2004, 02:23  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

9h23 một sáng nghỉ học.....
Mình vừa làm gì thế nhỉ?Cả 2 ngày nay người cứ mỏi bã ra ,chẳng muốn thò mặt ra đường nữa.Tối quá sốt cao ngủ li bì quên cả ăn ,thế mà đến giờ ......vẫn cứ tự động dậy được mới tài .Cả buổi sáng chỉ để lang thang trên mạng ,để xem có ai rỗi hơi như mình ko ,để post bài trong KLnet ,rồi lại nghịch mấy cái của yahoo.Mình chat cũng nhiều chứ nhỉ ,đến lũ bạn cùng fòng còn fải đặt cho cái nick đầy ngao ngán " Thần Chat đại hiệp " cơ mà .Mình biết chat từ cái thời internet còn 6k/h nhưng cũng chưa bao giờ thích chat như bây giờ cả .Từ khi gặp em ,mình đã ko thể nào rời xa đưọc cái Y!M ra được nữa .Ngày nào cũng online ,ngày nào cũng mong được gặp em và nói chuyện với em như người khát mong nguồn nước .Trong lúc mình cô đơn nhất tuyệt vộng nhất thì em đến ,mạnh mẽ như 1 cơn bão cuốn bay đi mọi ưu fiền.Mình chẳng dám tin mà mình cũng chẳng muốn nghĩ nữa ,mình mệt mỏi lắm rồi khi mà 6 tháng nay trong lòng mình chẳng lúc nào được yên ổn.Em đáng yêu và ngây thơ quá ,mình ko muốn làm em buồn nhưng ko khi nào mình được thảnh thơi khi mình nhớ đến những gì mình đã vấp phải.Mình bị giằng xé trước bao nhiêu là suy nghĩ " Nên làm thế nào đây? ".Những lúc buồn như thế thì em lại online ,lại an ủi động viên mình ,bao nhiêu buồn fiền cứ như chưa bao giờ xuất hiện vậy.Mỗi lần chat với em mình cười nhiều lắm ,cười vì cái tính trẻ con hay nhõng nhẽo của em hoặc lắm lúc cũng rất già dặn chín chắn.Ko gặp em là lòng mình lại chùng xuống để rồi khi gặp em lại cười hớn hở như đứa trẻ được quà.Người ta bảo đấy là tình yêu?
Mình biết chẳng ai tin mình với em yêu nhau cả ,toàn những lời trách móc và những cái nhìn chẳng hay ho gì cả .Mình biết chứ ,nhưng tính mình vẫn vậy ,chẳng bao giờ muốn giải thích mà cũng chẳng muốn ai hiểu mình cả .Người ta sẽ nghĩ mình chẳng ra gì đâu ,mình biết mà,ngay cả người mình vẫn cho là hiểu mình nhất cuối cùng cũng quay lưng lại với mình .Mình cũng chỉ cười thôi ,chẳng trách ai cả ,có trách thì chỉ trách mình đã lớn rồi mà còn làm nhiều việc thiếu suy nghĩ .
Vừa nãy,chat với người yêu cũ của mình ,mình cũng chẳng nhớ và chẳng muốn nhớ là mình đã nói những gì nữa ,nói chung là rất tệ.Mình fản ứng như 1 con nhím ,xù gai ra khi cảm thấy mình bị tổn thương.Người ấy muốn mình nghĩ lại nhưng mình ko thể.Mình ko cho phép mình làm khổ thêm bất cứ một ai nữa để rồi nó lại trở thành nỗi ám ảnh khó fai.Thế rồi chẳng ai nói với ai câu nào nữa ,giận nhau rồi .Muốn nói 1 câu thông cảm va tha thứ nhưng chẳng nói được vì xét cho cũng mình cũng là nạn nhân mà thôi. Mình cũng ko muốn xin lỗi nữa ,thôi thì kệ nó đi vậy ,cứ để như thế khéo lại hay .Hút điếu thuốc cho tỉnh táo vậy.Đã hứa với em là bỏ thuốc rồi mà những lúc thế này chẳng giữ được,chắc em buồn lắm ,thầm xin lỗi em vậy.Mình biết ,yêu em mình sẽ mất nhiều thứ như anh em ,bạn bè ,lòng tin...nhưng mình cũng bất cần,mình cũng chẳng trách họ,mình vốn khó hiểu thế mà. Mình đã nhiều lần tự hỏi liệu mình có fải hối hận ko? Nhưng mình tin là ko,hay ít ra bây giờ thì chưa.Mà mình cũng ko muốn nghĩ nữa ,thôi thì cứ để thời gian trả lời vậy.....

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 13-03-2004, 21:42  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay là thứ 6, một tuần nữa là thi, hôm nay mình được gọi điện bảo đi làm thử, sắp có việc làm rùi $-), chẳng biết cái gì xẩy ra hôm nay mà buồn quá! Thôi post tạm lấy chỗ, hôm sau edit vậy

Alex Louise is offline  

Old 14-03-2004, 04:56  
loveyou

Một tuần học đã qua...tuần sau phải nộp nhiều bài quá.. :-s Không hiểu có làm xong không? Một tuần học không có gì đặc biệt, ngày qua ngày, chỉ có học, ăn và ngủ. Tuần này không thấy anh lên mạng nhiều, chẳng hiểu ở nhà bận gì nữa? Học thêm 3 tuần nữa là được nghỉ holiday rồi lại vui rồi.

Old 14-03-2004, 18:34  
B_Cool

10h22 sa'ng chủ nhật , hôm nay là weekend mà dậy sớm thật , hôm wa đi ngủ sớm mà , 2h sáng đã ngủ rồi ,bình thường thì 4,5h sáng đi ngủ , 1h chiều hôm sau dậy ( ko hỉu thức làm cái gì ý nhểy ? )
Hôm wa đi chợ , mua 1 đống thức ăn về , ngồi ăn từ từ , chiều tranh thủ ngồi làm Toán , vèo 1 cái lại đến tối , way đi way lại thấy 8h tối mà trời vẫn còn sáng trưng , 9h tối 2 con lóc cóc đi bộ thuê DVD về xem, về nhà lại bài ca pasta thui ,:p~ , a` ,hôm wa làm bánh chuối với bánh khoai , hì hì , ngon phết , cái chính là lâu lắm mới đc ăn , sao mà sang bên này cái gì cũng thèm thế này hả zời , nói đến cái gì cũng thèm ( ko sao , từ từ ta sẽ mua về làm đc hết )
Vèo 1 cái là hết tuần , bây h đã là buổi trưa CN rồi , way đi way lại là buổi chiều rồi tay xách nách mang đi về nhà thui , tối nay là chia tay Haruka , mai cả 2 đứa Japanese với Korean biến hết rồi , đứa Vn ( là B này ) thì ở lại , , đến thứ 4 thì có 3 đứa khác nhảy vào , cũng vui , chẳng sao ,hì .
Mỗi lần weekend chat webcam với mấy đứa ở nhà nhìn bọn nó sao nhớ thế ,trông bọn nó vẫn thế ko khá lên đc
Tuần sau xem nào , thứ 4 là cultural day , thứ 3 là accounting test , .
Vèo 1 cái lại hết tuần thui muh ,nhanh lắm .

Old 17-03-2004, 07:28  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

alex con , bố vui mừng báo cho con 1 tin là tin bố sắp báo :
hôm qua ông Sửu dẫn thằng con là thằng Quý Mùi đánh xe bò từ làng Vũ Đại mang theo 2 con lợn nái sang làng ta để xin cưới con ,con ơi học hành chi cho khổ mau về papa cưới vợ cho con nhé ( nghe nói nhà nó có con xe công nông đầu ngang,lấy nó vinh dự lắm con ạ )
bố của con
Haha

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 18-03-2004, 04:44  
loveyou

Hôm nay là thứ 4 rồi....lâu lắm mới lại viết bài trong Du học kí....hôm nay bọn ở Vn học có 3 tiết mà không thấy bọn nó đâu..chán wé nên lại lang thang trên klnet....tuần này học bận quá vì đang fải nộp bài tập nhiều... Thứ 5 thứ 6 rồi lại hết một tuần..nhanh thật đấy.......đi học nên thời gian cứ chạy như bay..nhưng cứ weekend thì lại chán vì mãi không hết ngày. Dạo này thấy mình cứ làm sao, hay giận dỗi và buồn, rồi khóc....hôm thứ 2 ngồi viết mail cho anh....rồi tối qua chat với anh, tâm sự hết trong mail rồi nên hôm qua chat vui thật...nếu không có anh nói chuyện chắc là bùn lém, không dám nghĩ đến nữa :-s Nếu đếm ngược thì còn những 8 tháng nữa mới được về...úi giời ơi sao lâu thế

Old 18-03-2004, 20:43  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lâu lắm rùi không viết nhật kí đúng là mình có khác , cái gì làm cũng ko nên thân ......
Mấy hôm nay thật mệt mỏi, sắp thi rùi tuần sau thi, toàn học đêm (ngày còn ngủ ) hôm qua học đến 5h sáng thì mệt mỏi buông bút rùi ngủ gục luôn, cố lên hết tuần sau là được nghỉ rồi,....
Nhưng mà nghĩ mà buồn, híc lần trước halff term 1 tuần mà đã buồn gần chết rùi, bây giờ Easter 3 tuần sống sao nổi đây
Hôm nay đi làm được cái temporary IN number rùi thế là có việc làm thêm kiếm xiền , $-), hè về Vn còn đi đú hờ hờ
Hôm nay ngủ mãi đến giờ đi học mò được đến trường thì , thầy hỏi không biết à, hôm nay nghỉ chán mình ghê, nếu mình nhớ không nhầm tại hôm qua nghỉ học nên hôm nay không biết
Về đến nhà gục luôn định đi ngủ thì vừa kịp nằm là đến dinner time lại lóp ngóp dậy, ăn xong lên đi ngủ thì cứ vừa ngủ lại vừa tỉnh, mệt không chịu được, đau đầu cứ thấy ong ong,....nóng quá , lên mạng thì thấy chị Nam Anh, anh Quốc Anh, anh Giang,....đúng lúc đang lên cơn trẻ con (:">) ngồi làm nũng loạn cả lên , híc nhưng mà đúng là lúc đầy mình mà ở nhà thì thể nào cũng bắt bà chị quạt cho hoặc là dỗ, thành ra thành thói quen, cứ thấy khó chịu là :">, làm nũng loạn cả lên, anh Giang lại tưởng mình làm sao, :">, hôm nay phiền mọi người quá :* thanks
Hết ngày hôm nay

Alex Louise is offline  

Old 18-03-2004, 22:44  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Mình cũng lâu chẳng viết nhật kí. Có bao nhiêu sự xảy ra mà lười viết, giữ hết lại trong đầu. Rõ là chẳng ra đâu vào đâu.

Alex nó gọi tên mình nghe thân thương thế hic hic... Cám ơn em nhá Alex nhá. Lâu lắm mới được nghe người ta gọi (& nói) Nam Anh như thế đấy. Hay từ bây giờ gọi con bé là Hoài Thanh..

Giá mà mình có việc làm thêm. Trong lúc bọn bạn đi làm hết cả thì mình ru rú ở nhà, chẳng có ai chơi cùng, lại fải babysit mấy con bé con, mệt hết cả người. Nói là học nhiều, mà có phải lúc nào cũng hiệu quả đâu. Nhiều lúc đau hết cả đầu vì học (ngồi đạo hào tích phân một lúc đứa nào không đau đầu mới lạ).. mà vẫn cứ học vì chẳng còn gì khác để làm. Đến là chán đời.

Hoài Thanh nó nhắc mới nhớ đấy, sắp Easter. Mình có 1 week off in April. Chẳng biết làm gì đây? Hôm nay nghỉ snow day có 1 ngày mà đã mốc meo ra rùi.. Hic... Con bé nó lên cơn trẻ con mà mình cũng chẳng dỗ dành được gì. Mình cũng mệt quá.

Quá bedtime rùi. Đi ngủ. Thanh nó vẫn đang học mới sợ chứ. Mình thì cố lắm nhưng học chẳng vào. Project to đùng due in ngày mai mà chưa xong, thôi cho late luôn!

PS: Tò mò.. Quốc Anh là ai nhểy?

Răng is offline  

Old 19-03-2004, 00:38  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

12 rưỡi tối. Ngồi học cho bài KT ngày mai. Mới nghỉ Spring break về nên vẫn chưa vào guồng học được, cứ nhởn nhơ. Làm mấy bài tập lẻ tẻ xong là 8 giờ, quyết định take a nap, đến 9 giờ mới thèm dậy học cho bài KT. Học đến 10 rưỡi thì đói, thế là lại lấy Easy Mac ra ăn, rồi ngồi tán phét với mấy đứa bạn ở phòng bên. Buôn chán chê, hỏi ra mới biết thấy chúng nó xong hết cả bài ngày mai rồi, giật mình nhớ ra mình mới học được 1 phần 3, lại lục tục về phòng giở sách ra học. 8 giờ sáng mai KT, hì, còn có gần 8 tiếng chứ mấy. Mình đúng là "nước đến chân mới nhảy" (đến cổ thì có!), chả bỏ được. Cứ vào KL net ngó cái, cả tuần rồi đi chơi khắp nơi chả vào viết được chữ nào. Dưng mà vào ngó thì cũng phải để lại bút tích cái nhỉ :">

Nam Anh: nghỉ 1 tuần cơ à? Sang chỗ chị chơi đi! Chị lúc nào cũng sẵn sàng host em, đảm bảo nuôi ăn cơm ĐH 1 tuần tăng ít nhất 2 pounds :p Sang chơi cho biết không khí ĐH, biết sự procrastination của bọn chị :"> , để chuẩn bị tinh thần năm sau cũng thế, em ạ!

Alex: "Nhưng mà nghĩ mà buồn, híc lần trước halff term 1 tuần mà đã buồn gần chết rùi, bây giờ Easter 3 tuần sống sao nổi đây" 3 tuần!!! :O nhiều thế em. Sang đây chị host nốt! Congrats em vì mới "có việc làm thêm kiếm xiền" nhé, hay là chị bảo này, để dành nửa xiền sang Mẽo chơi đi... Vừa rồi chị nghỉ Spring break 9 ngày đi chơi được 10 bang, em có 3 tuần đi được cả nửa nước Mỹ đấy!

PS. Quốc Anh là dreamhouse, aka. anh Gà.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 19-03-2004, 21:06  
B_Cool

1 ngày méo mó như mọi ngày , bây h là buổi trưa ngày thứ 6 , vèo 1 cái lại weekend rồi , 2 hôm trước vui vẻ thật đấy ,hè hè , thứ 4 thì cultural day , chỉ có bọn Malay với Indo,arab với mấy đứa Sri Lanka là mặc đồ dân tộc , mỗi nước bọn nó diễn 1 tiết mục (à ko , 1 trò cười thì đúng ko ) nhìn Vn cũng ko phải là ít ( chắc 20 đứa mất ) mà chẳng thấy mặt mũi gì cả ------> ,à có cả cái Turkish girls college đến nhảy nhót nữa
Sau đấy thì ăn sushi ( ) rồi pizza , đc cái sau khi ăn 1 piece pizza thì ko muốn ăn nữa vì mặn wá thể đáng x( , ko hiểu bọn nó định chơi mình à
Hôm wa thì sinh nhật cái bà hostmom , có 13 người , 3 người là bà ý với 2 đứa trẻ con , còn 10 đứa thì là....students , he he , mấy cái người năm ngoái ở homestay nhà này đến hết , bao nhiêu hoa với wà , có 2 cái chị người Nhật tự làm sushi mang đến nữa , ngon kinh dị , làm rõ nhiều thế là lại phải ngồi hì hục ăn ( để đến hôm sau là ko ngon :p )
Cả lũ ngồi chụp ảnh ,ăn uống ầm ĩ , nói chuyện đến 10h40 pm thì mới về hết , có chị mất 1h mới về nhà mà về muộn nhất . tèn tén ten..
Đến tháng 4 là có cái thằng người Nhật đến ở 10 tháng , hôm wa đòi xem ảnh nó mãi mới đc , trông cool phết ạ , mà thằng rồ này có những hobbie rất wái đản , giả dụ như là trong profile của nó nó ghi là " hobby: eating " , hoặc là trong cái thư mà nó viết cho cái nhà này là nó thích ngồi xem máy bay với tàu , ngồi đọc mà cả lũ ngồi cười , mà thằng này nó còn học cái ngành mình định học chứ nhểy ? Đằng nào cũng định chuyển nhà nhưng ko sao , hàng tuần hoặc hàng tháng ta sẽ về thăm " wê nhà " :p
Đói wá , ăn cái gì đây , nhìn ảnh chụp trông chẳng khác gì rồi
bb

Old 22-03-2004, 20:52  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chán,....mấy ngày thật tồi tệ, sắp thi rồi, mà vẫn lên net, lởn vởn, , híc cốc cà phê pha để thức trọn đêm, nguội lạnh rồi, chẳng uống nữa,....
Dạo này bạn bè có chuyện, nhiều quá, đổ ập lên,.... đầu buốt,...nhói,....chẳng hiểu sao nữa, cả thế giới như có chuyện,....nản và thất vọng nhiều,.....
Hôm nay ngồi buồn với ông anh qua mạng, mấy tiếng nhỉ, mày là điện thoại chùa , híc, nhưng mà vui, đấy là người duy nhất mình nói chuyện mà thấy anh chưa có vấn đề gì (không có nghĩa là không có ) cũng thấy nhẹ nhõm được đôi chút, lâu lắm mới cười nhiều như vậy, thanks anh nhé!
Nhớ cái gì cần nhớ quá,....đầu lại nặng trịch ra rồi,....cảm giác mơ hồ này là sao đây? , mệt mỏi,.....chắc phải uống cà phê thui,....đắng rồi sẽ ngọt,...

Alex Louise is offline  

Old 22-03-2004, 21:10  
kawaii_sb

Đang ở trong lớp Database. Khiếp, cả ngày hôm nay, mỗi 5h Database thôi chứ mấy . Online suốt, hix, nhưng ko có YM, MSN hay icq. Lớp Database này vui với thoải mái ko chịu đc .

Sáng vừa submit cái Ma assig. Đã đi học muộn rồi, chạy lên assig box, tìm mãi mới thấy đc cái Ma box. Vừa nhét bụp 1 cái vào, vừa nói với ông Comm mấy câu. Cái ông bên cạnh hứng chí, hét ầm lên "Wrong box!". Mama ơi, con sợ gần chết . Miệng vẫn quay ra nói cứng "No ways", mắt thì đảo loạn lên để ktra xem có wrong thật ko .

Bâyh là đầu thu, trời mát, dễ ngủ. Hix, đến khổ. Lúc nào cũng "Thôi, ngủ 1 tẹo thôi :"> ". Còn phải finish cái Law case, Comm assig, Database Assig nữa chứ. Hix, thế rồi mới Easter Break. Đúng là break, nghỉ chưa đến 1 tuần. Trong khi con Kun đc nghỉ 3 tuần, bọn high skul đc nghỉ gần 2 tuần. Ác man... :-s

Hôm qua chat với mom, mom kêu tuần này nhìn gầy đi. Mẹ ơi, có 1 tuần thôi mà, con béo lên, gầy đi nhanh thế. Mà khổ, cậu cũng bảo gầy đi. Đc cái anh bạn thì khen dạo này béo quá, vẫn béo như cách đây 2 tuần .

Dạo này ít chat chit hơn, học hành ngoan ngoãn :p .

Old 23-03-2004, 01:50  
loveyou

Bây giờ là 6h tối rồi, vừa đi học về. Đêm qua khóc cả đêm không ngủ được, đầu đau như búa bổ...người mệt fờ...thế là chuyện mà mình không mong muốn đã ập đến...quá nhanh so với mình nghĩ .......buồn khóc suốt thôi. Bây giờ ở đây thèm có đứa bạn thân để ôm rồi khóc cho sướng nhưng không thể đuợc.....đời buồn và bây giờ thật sự tôi không còn thiết gì nữa con người đối xử với nhau quá fũ fàng.

Old 24-03-2004, 11:59  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Một ngày chẳng hiểu gọi là cái gì nữa,....chiều nay thi môn đầu tiên Bus.Studies, mấy hôm vừa rồi, cặm cụi học mà chẳng được cái gì vào đầu, cứ lên net là thấy có chuyện, ko out được cuối cùng chẳng học được cái gì, đi thi,....không khó như mình nghĩ , nói chung là khá ổn hy vọng là được A :">, có tham vọng quá ko ko biết :">
Dạo này tình hình xung quanh là khá hỗn độn , mệt quá thi xong muốn ngủ mà chẳng ngủ được (ngủ nhiều quá đây mà ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>)
Con cùng phòng vừa bị từ chối 1 trong 6 trường đại học, cứ kêu ca, rên ư ử làm bực cả mình,...., năm sau đến lượt mình ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>
Dạo này sức khoẻ đi xuống thì phải, hôm qua chuột rút (lười thể thao quá mà) hôm nay thì nhức mỏi toàn thân, đau lưng nhức xương, bệnh người già ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>
Anyway, hết 1 ngày

Alex Louise is offline  

Old 24-03-2004, 12:02  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Bổ sung thêm, chuyện này làm mình hôm nay cười gần chết, thi xong,...đi ra ngoài trời mưa đá, :">, thế là đừng lại trú mưa, :"> và thật không thể tưởng tượng được,....mọi người biết em nhìn thấy cái gì không?
................
..............
.................
:O :O :O oa thật bất ngờ,...:">, 1 con @ màu cốm Chúa ạ. suýt ngất

Alex Louise is offline  

Old 24-03-2004, 20:32  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Nhắn em Alex không xé nhỏ bài

Chả có nhiều chuyện lắm. Dạo này project với assignment cứ gọi là chồng chất. Mỗi tuần due một chiếc, có khi 2 chiếc. Chỉ khổ cái thân tôi oe oe...

Đợt vừa rùi fải làm cái fruit fly lab (thí nghiệm với ruồi giấm oe oe oe) học mấy cái định luật của Mendel mà oe oe.. Nào là fải nuôi cho bọn đời P nó lớn, để nó have babies cho ra F1, nuôi tiếp F1 cho ra F2... Xong phải lừa lừa cho bọn F2 xơi FlyNap cho chúng nó.. đi ngủ, để còn đếm chúng nó. Đến là disgusting Cuối cùng cũng xong. Bây giờ đến giai đoạn làm report Con partner nó cầm béng số liệu rùi. Còn có 2 ngày nữa là fải nộp. Hic...

Các môn khác cũng điên hết cả lên. Đến khổ.

Giữa trời Anh mà cũng có @.. Hay nhỉ.. Are you serious?!! :p

Răng is offline  

Old 24-03-2004, 22:49  
loveyou

KHông fải chỉ có bên ANh mới có @ đâu...hôm thứ bảy đi chơi em vừa nhìn thấy con @ màu xanh da trời bày ở cửa hàng bán xe máy trông đáng yêu thất...thế mà xe đấy là đã có người mua rồi đấy..chứng tỏ @ không fải chỉ có dân sành điệu ở VN đi

Old 26-03-2004, 09:23  

God Member

Hôm nay đang rất vui ,thời tiết hiu hiu như mùa thu hà nội vậy ,tuyết tan gần như hết rồi nữa ..vậy là " trời lại sáng " ...nhó hương hoa sữa quá hà nội ơi ??????????????????

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 26-03-2004, 12:55  
buratino

Quote:
Originally posted by Răng@24-03-2004 @ 08:32
Giữa trời Anh mà cũng có @.. Hay nhỉ.. Are you serious?!! :p
chỗ em @ nhiều như lợn con!nhưng mà dân nó to nên nhìn trông như là xe bị ăn bớt nguyên vật liệu ý.đau lòng

Old 26-03-2004, 13:10  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ơ thế hả, hoá ra bên này :">, @ em mới tìm được chỗ mua, tuy là hàng second hand nhưng khá mới nhìn ngon lắm, 500GBP, buy one get one
Em đang tình ở Vn ko mua thì sang bên nè mua @ đi cho sành địu he he....
Hôm nay thi hết rùi từ 14:30 hôm nay, anh chính thức được nghỉ Easter , hờ hờ,...nhưng mà Easter hứa hẹn là chán, người ta đi chơi rồi còn mình mình ở nhà thôi biết làm gì với 3 tuần đây Buồn não lòng
Híc thông báo với mọi người luôn, bài thi của em theo sự đánh giá cá nhân là ,....failed rùi hơ hơ híc híc
chẳng hiểu thế nào nữa đây
Lúc nãy đã finish rùi mà có chuyện lại vào post thêm , gần 3 h sáng rùi , đang chat tự nhiên dis mạng onl lại thì anh đi đâu mất rùi, , đã thế lão huynh ko dùng được YIM , chán quá, chắc anh đi ăn ( suốt ngày ăn với uống) thế mà bảo là chat với mình , giờ thì , buồn ngủ wá, lang thang khắp các diễn đàn chẳng có gì để đọc cả, cũng chẳng có gì để viết tại vì mình đã kết thúc mọi chủ đề rồi chán quá, bảo đợi anh mà chẳng biết đợi nổi không
Định đổi cái hình đại diện mà , điên quá nó ko cho, link upload từ Klnet thì nó bảo là hình như có đoạn mã để hack forum thế có khác gì tự chửi vào mặt ko cơ chứ

Alex Louise is offline  

Old 27-03-2004, 08:56  
loveyou

Thế là lại hết một tuần...một tuần có quá nhiều điều bất ngờ và không mong muốn xảy ra...nhưng sóng gió rồi cũng có lúc qua...bão cũng có lúc tàn...mọi chuyện lại trở về bình thường..... Học 1 tuần nữa là có holiday 2 tuần hehe sướng ghê...

Old 29-03-2004, 21:41  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chẳng hiểu hôm nay là ngày gì, thấy mệt và, bức xúc quá,....
Con bạn HK đi Mĩ rồi, 1 mình 1 phòng, rộng,.....
Cả buổi tối chủ yếu để đi dọn dẹp giặt giũ,... rồi lại lên mạng,.....nó đi rồi,...sợ ma,....lại chẳng tắt nổi đèn đi để ngủ nữa,.... Đời là gì mà khiến ta khổ , khó chịu,.....

Alex Louise is offline  

Old 01-04-2004, 15:44  
muoiphaytheduc

Quote:
lang thang khắp các diễn đàn chẳng có gì để đọc cả, cũng chẳng có gì để viết tại vì mình đã kết thúc mọi chủ đề rồi chán quá
post một bài cho alex nó khỏi kêu ca nào.
hôm nay vừa làm xong cái midterm english. không ngờ là mình lại làm xong trước thời gian. khiếp bà cô dã man không chịu được, 1 tiếng đồng hồ mà phải viết 4 cái short essays, tính ra là 12 cái paragraphs. viết linh tinh chẳng nhớ được là viết gì. hôm qua dành thời gian học Eng, thế là ko ôn math gì hết, hôm nay bị cái pop quiz mới chết chứ. I blew it ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>. đói quá thôi đi ăn đây. chiều nay đi làm là lại có tiền rùi hờ hờ, hôm nay phải đãi mình một bữa mới được (fast food là xa xỉ lắm rùi)

Old 01-04-2004, 18:28  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay, nghỉ được mấy ngày rồi, hôm qua thức cả đêm, giờ buồn ngủ quá , lại được cái hôm nay đi chơi,...host mum đưa đi, đến khu buôn bán của thành phố, thì đi mua kem ăn, sau đó lăn quay ra ngủ ở ghế (đi cùng 1 chị người Việt nữa ) ngủ được vài phút, host mum ra nhìn thấy, bảo mày làm gì thế, tỉnh cả ngủ,....chiều đi chơi \/ ở một cái Park rất đẹp, ra ngoài bãi cỏ, để ô nằm ngủ vãi sành Chúa ạ

To Anh: Yên tâm đi, em còn yêu đời lắm , không phải lo cho em đâu, cười phớ lớ lắm . C Y A

Alex Louise is offline  

Old 01-04-2004, 18:31  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

He he, vui vẻ vật

Alex Louise is offline  

Old 02-04-2004, 07:15  
HaHa

Ái chà em Louise trông xinh gớm. Khéo phải làm quen mất

Old 02-04-2004, 09:09  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Tình hình là chào mừng anh Hoàng Hà (đúng không nhỉ) lớp G, lần đầu thấy post bài trong Hải Ngoại, nhưng muh , bài bác post thế này thì hỏng quá, bác lần sau post dài hơn và đúng chủ đề hơn nha. :">, còn em thì rất hân hạnh được làm quen với bác ghê gớm đanh đá nhất lớp G

Alex Louise is offline  

Old 02-04-2004, 20:25  
muoiphaytheduc

phù đau mắt ít khi ngồi máy tính lâu thế này (cũng chẳng thể lâu bằng các tiền bối ở đây được) thì ngày đầu tiên của spring break mà, tội gì không ăn chơi một bữa. break mà ngày mai vẫn phải dậy sớm mới chán (hẹn chat với ở nhà rùi nên phải dậy sớm-->con ngoan :"> )
mỏi chân quá, chắc ngày mai trời mưa. tí nữa phải đi xe bus về nữa chứ hu hu bạn bè chúng nó bỏ về hết roài.
hôm nay cái midterm psychology không khó như mình tưởng, ăn A ngon ơ :O
thôi đi thôi ko xe buýt nó đi mất lại báo hại ngồi chờ thêm nửa tiếng nữa.

Old 03-04-2004, 06:54  
HaHa

Anh cũng muốn viết dài và đúng chủ đề lắm nhưng khổ nỗi chả biết chủ đề là gì. Mà viết dài thì mọi người lại phải tốn nhiều thời gian đọc, lại ko có thời gian học bài thêm cái nữa là mắt càng bị cận nên anh đã quyết định chỉ viết ngắn thế này thôi.
Em Louise nói thế thì anh ngượng chết tự dưng lại được mang tiếng là "ghê gớm đanh đá nhất lớp G". Thế này thì tiếng tăm của mình chắc phải đồn xa lắm. Mà có ai nói cho em biết chủ đề này là gì ko. Hình như em lại viết sai chủ đề rồi thì phải

Old 03-04-2004, 08:00  
loveyou

Các bác ơi....iem được nghỉ Easter rồi \/ Vui wé...không bít đợt này có được đi chơi đâu không nữa? Dạo này suốt ngày ngồi xem fim, rồi thuê fim về nữa hihi....Easter này cũng có vài đứa Vn về nước..thế mà mình vâã fải ở đây Đợt này nghỉ dài rồi...nhưng sau break có nhìu test lắm chắc chết mất.
CHúc mọi người Easter vui vẻ (hình như mình chúc hơi muộn :p)

Old 07-04-2004, 10:48  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đấy em bảo có sai đâu nào, đúng là ghê gớm đanh đá mỏ nhọn mà , bác thế này là tự chứng minh rùi :p
Mấy ngày hôm nay đi chơi, mệt gần chết nhưng mà được cái vui,...lên mạng nhận được offline, cũng vui nhưng mà .......chẳng hiểu sao nữa,..., đang ngồi hàng net, hic, buồn ngủ vật ạ, chẳng hiểu mọi thứ sẽ trôi đến đâu nữa,..., cuộc sống ơi,...xin người,...........kéo dài Easter ra 1 chút
Hav fun nha cả nhà :*

Alex Louise is offline  

Old 07-04-2004, 20:32  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Báo cho mọi người mừng (cũng để đỡ hỏi nhiều j/k) Răng được $8,000 scholarship + $24,400 financial aid = 100% tuition fees & room & board từ trường Quinnipiac University, Connecticut

Mấy ngày hôm nay toe toét mãi chưa ngậm miệng lại được vì sướng

Chỉ hi vọng visa giấy tờ sẽ suôn sẻ!

Răng is offline  

Old 07-04-2004, 21:00  

Member

Awarded 2 time(s)

Great news Nam Anh! Thanks for sharing with us... Chị rất mừng cho em, em giỏi lắm. Khen lân nữa nào Nghe tin vui vào tầm sinh nhật, niềm vui như được nhân thêm, đúng ko? (Giống chị hồi trước :">)

Đừng lo quá về vụ visa, vì Mỹ họ sẽ ko muốn "bỏ quên nhân tài" như em đâu

Once again, CONGRATULATIONS! You should be proud of yourself!

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 07-04-2004, 21:16  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

clap ,... clap.... CONGRATULATIONS , MY SIS. !!!!
Cuối cùng công lao thức khuya dậy sớm cũng đã đc đền đáp !!!
Em năm sau ko bit đc như chị ko ,chia sẻ em ít may mắn nha !!! Bà chị yên tâm , về VN sau khi đóng 50$ xong là ổn thôi ( 50$ chứ ko phải 100$ ) cũng lên nôp tiền đàng hoàng như chị mà

To Răng : nhầm lẫn tí , nói ai đểu cơ X-( X-( , chị cũng oánh -->

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 08-04-2004, 05:59  
HaHa

Chúc mừng Răng nhiều. Hehe răng có bí quyết gì thì bảo cho anh em với. Em cần sự giúp đỡ của Răng đây.

Thế lên college Răng xuống connecticut học hả Thế thì ko ở trong MAS với em nữa rồi, chán quá đi mất.

Làm sao Răng xin được học bổng vậy, người đi trước chỉ cho đàn em cái

Old 08-04-2004, 06:31  
loveyou

Holiday ở nhà toàn ngủ và ăn, chắc sau đợt này mình lại béo lên mất thôi :"> Chẳng hiểu đợt này có đi đâu chơi xa không nữa...Bao giờ em đi vế rồi post ảnh lên cho các bác Melbourne của em đẹp lắm (Có mấy cái ảnh trong Hanoi and wherever U R các bác xem nhé tranh thủ quảng cáo )
Mọi người nghỉ Easter thế nào, có gì vui vẻ không???

Old 09-04-2004, 19:59  
banhxeo

Mọi người được nghi spring break, sướng quá. Cái trường chết tiệt của tui chả có đến một ngày nghỉ nữa, hu hu . Trong lúc mọi đang enjoy thì tui đang lóc cóc chuẩn bị finals coming. khổ qúa là khổ, đúng là cái trường chết tiệt này. hu hu
Anyway, chức mọi người easter vui vẻ nhé.

Old 10-04-2004, 07:13  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Mấy hôm nay, đi chơi hoài à, từ 2/4, bắt đầu bỏ nhà ra đi , đến bây giờ vẫn chưa về, gần 1 tuần rồi, he he
Hôm qua mình đã làm 1 chuyện mà, chắc mình sẽ không hối hận, đau nhưng mà, let it be.
hôm nay đi ăn phở \/ đời còn nhiều chuyện khiến ta vui lắm hơ hờ,......
Ko biết mọi người nghỉ Easter này thế nào kể anh em nghe cái đi, bao giờ em về đến nhà em sẽ kể sau , đảm bảo li kì hấp dẫn, rụng tim he he

Alex Louise is offline  

Old 10-04-2004, 08:43  
kawaii_sb

Easter, cuối cùng thì cũng Easter Break rồi. Chán chết thôi. Chả đi đâu sất cả. Chơi 1 hôm đầu thôi, mai thì làm assig đi nhớ.
Có mấy anh chị ở trg` bảo là về VN Easter này. Có 1 tuần thôi. Lại mè nheo "Em về với." Thằng bạn cũng biến về chơi với ng` yêu, ko buồn nói câu nào. Chán thía.
Mai đi BBQ ---> hứa hẹn n` thú vị, bất ngờ và vui vẻ.
Thằng bạn bảo online, hay gọi cho nó từ hôm qua mà vẫn chưa buồn gọi. Thể nào nó cũng tít tít loạn cả lên cho mà xem. Khổ thân thằng bé, giỏi buôn. Mà rất chăm nói tiếng TQ với m` :">.
Thằng bạn thân ờ VN thi` online, gọi lúc m` đang ngủ, hix. Lười mail cho nó quá.
A`, 2 đứa ko chịu vứt 2 cái chai đi, đòi giữ 2 1st 1 lại, kỉ niệm lần nhậu nhẹt đầu tiên ở nhà. Papa, mama ơi, hehhehh... Ai đọc rồi cũng đừng xì đểu pama bọn em nhá.
Chào mọi ng`.

PS: Còn 12 bài nữa thôi .

Old 11-04-2004, 20:12  

Member

Awarded 2 time(s)

Tối qua bọn bạn tổ chức một buổi joined birthday party cho mình và đứa bạn. Nó sinh mùng 9, mình mùng 10, nhưng tính ra giờ Việt Nam thì nó hơn mình có 6 tiếng thôi (VN hơn Mẽo 12 mùa đông, 13 tiếng mùa hè.) Cả lũ đúng 20 đứa, nhồi trên 4 cái ô tô rong ruổi 30 phút đến một nhà hàng buffet ăn uống. May mà có gọi điện đặt chỗ trước, nếu ko thì chả có ghế ngồi. Một lũ SV đại học kê 3 bàn lại với nhau, cười giỡn, nô đùa ầm cả một góc nhà hàng. Buồn cười nhất đoạn nhờ 2 chú waiter Tàu chụp ảnh hộ, các chú chưa biết cách dùng máy KTS, quay ngược máy ảnh lại phía mình, bấm lia lịa. Thế là cùng với mấy cái ảnh cả nhóm có cả 2 cái ảnh chỉ có mặt chú Tàu thôi . Cái máy còn lại thì lấy được 6 đứa hàng đầu, còn lại 14 đứa ko thấy có mặt... Hay thế, có cái screen để ngắm mà chú ko thích nhìn vào... muốn nhịn cười cũng ko được.

Ăn no (khá khen đứa nào làm organizer chọn nhà hàng tự chọn, kiểu all you can eat :">) lại kéo nhau về trường hát hò, nhảy múa và chơi bài đến nửa đêm. Bọn nó cố chờ đến đúng midnight để hát Happy birthday cho mình. May quá mình "kiên cường" nên ko bị chuốc rượu. Đùa bảo chờ 1 năm nữa rồi tha hồ pha rượu cho Chi uống bét nhè... Mình 20 tuổi rồi đấy, già quá đi thôi .

Bố mẹ gửi email chúc mừng từ hôm qua (giờ VN là 10/4), bạn bè canh đến sáng nay để lên mạng chat. Vào KLnet thấy anh chị em nhà ta cũng chúc mừng mình. Năm nay được đến hơn chục cái thiếp, cộng quà cáp linh tinh, xem ra "thu hoạch hơi bị bộn". Haha... Lười quá ko học hành gì, hôm nay SN mình mà... Để mai chủ nhật học luôn thể.

Bài này là bài thứ 300 đây. Mình vào từ hồi nảo hồi nào đến giờ mới được có 300 bài. Bao giờ cho đến thời hoa và bướm???

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 12-04-2004, 07:21  
loveyou

Thế là hết một tuần nghỉ Easter rồi......cũng chỉ loanh quanh ở nhà và đi chơi trong city thôi, chán quá.....
Nhưng được cái dạo này bồ cũng chịu khó lên net, chat chit với mình Ngày nào cũng tan học là thấy nick sáng, rồi ngồi chat với nhau mãi đến lúc có người giục về mới chịu về Yêu lắm cơ :p Đến bây giờ mà mình vẫn hàng ngày đếm ngược lại thời gian để xem bao giờ được về Vn cả người đi và người ở lại đều mong đến ngày mình về chơi :-s... Tính ra còn 7 tháng rưỡi nữa cơ Sao mà nhớ thế.....hichic
Thỉnh thoảng chat với mấy đứa đi du học, thấy bọn nó hè này về chơi mà thèm quá Thui cứ cố gắng học rồi cuối năm về chơi nhỉ bồ nhỉ
Mọi người cũng chúc em học giỏi, rồi chóng đến ngày về nhé...

Old 12-04-2004, 18:23  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay, vậy là hết chủ nhật rồi, chắc là mọi người đều quay trở lại sau Easter để bước vào 1 term mới rùi đúng không? Mình chắc cũng phải quay trở lại thôi, mạnh mẽ và tự tin , ta sẽ làm nên chiến thắng
Hôm nay, một ngày bt, là Chủ nhật của Easter, 1 ngày quan trọng, nhưng mình thấy mình thật lạc lõng, gia đình người ta đầm ấm quá , hôm nay chat với bố mẹ, cũng vui, bố mẹ trêu con suốt :">, nhưng mà, nhớ quá mẹ ơi,.... (nhớ con Linh quá, bây giờ chắc nó lớn lắm rồi, lâu không được cắn mỏ nó, nhớ quá )
Hôm nay ngồi chat với chị kw và chị Cún, cười nôn cả ruột , lại còn gặp bao nhiêu là chị nữa (hôm nay số toàn đụng các chị \/) cả chị Pinocchio, chị mười phẩy thể dục, chị Pink rose nữa, chết thật, :"> ngày gì mà \/
Mai chắc phẳi bắt đầu vào học rùi, cố lên , sắp được về rồi

Alex Louise is offline  

Old 12-04-2004, 23:05  
B_Cool

hức hức ,đang ngồi chờ Kw thay wần áo , 2 con đã chắc chắn là sáng nay fải dậy sớm hơn để đi lượn rồi mà 2h chiều rồi ,hhuhuhuhu... , thôi , cố đấm ăn xôi fải ra ngoài đg` thui , hôm wa ko ló mặt ra ngoài đg` tẹo nào rùi .
Chiều wa chat webcam với Ớt vui thế ko biết , mấy con " nào ta cùng shoot " , ngồi shoot webcam lia lịa ,bao h cho mọi người xem vài cái nhớ
Lúc tối lại chat với Thanh nữa , xem ảnh Thanh nhiều wá ,hoa mắt rồi T ơi ,bây h trông người nhớn wé :*
, chỉ còn 1 tuần nữa là phải đi học roài ,tuần vừa rồi nghỉ xả hơi wá , bây h bắt đầu phải chăm chú học hành lại thui \/
À wên , hôm wa có 1 vấn đề mà ta rất vui nữa , khè khè , có thằng em gọi điện sang để hỏi đã có cái vòng ta yêu thích chưa thì sao mà ko sướng đc cơ chứ , iu kinh ạ :*
Bái bai mọi người nhớ , pằng chéo ,em lên đường ! :p

Old 13-04-2004, 03:46  
ChinhQuai

Ah, Easter, được nghỉ ngày thứ 2, toàn bộ học sinh về nhà hết, chỉ còn môi dân học thuê xứ người. Thời tiết vài hôm trước thì nắng ấm, hôm nay lại đột nhiên se se lạnh. Akay vật. Nhè đúng hôm nay. Chơi bóng mãi 4 tiếng - 2.5 đá và 1.5 rổ. Người về mệt rã rời nhưng tắm xong lại "so fresh so clean".
Ơn Chúa, hôm nay em Hà mua cái máy hút bụi về nên mình được dùng ké. Cái phòng mình, nói thể nào nhỉ, bão mới đổ bổ và để lại hậu quả tương đối nặng nề.
Lại chơi Starcraft. Lại thắng như thường. Team Micro Arena : Ko đối thủ. Ahh, ta nên trở lại thời kỳ hoàng kim của điện tử chăng ta ơi?

Old 13-04-2004, 15:49  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lâu lắm mới thấy bài của bác Chính, lại post trong Du học kí nữa chứ, hôm nay đây chắc là chuyện vui nhất của em rồi \/, được bác Chính vào ủng hộ \/, nếu thêm chị TrangnarT với anh Mummy nữa nhỉ , thế thì chắc là cả hội KLnet ăn mừng mất.
Hôm nay sinh nhật chị bạn, cả hội kéo ra quán Nhật ăn

Lại còn lúc ở nhà mình hoá trang, quậy nữa chứ
Nhìn cái này trông :"> wá

Cài này là cái ưng ý nhất hôm nay

Alex Louise is offline  

Old 15-04-2004, 04:59  
Angel

Thanh ơi em ne`.
Anh dã nhạn đưọc thư viết Tay của em chưa? Anh ơi sao ko gặp đưọc anh thế!
Anh cũng chẳng chụi nói gì với lớp mình trong fỏum cả?

Old 15-04-2004, 20:19  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Anh nhận được thư tay của em lâu rồi bé ạ, và anh rất vui vì nhận được thư em, cho :* cái đê

Nhân ngày nắng đẹp

Hi, change pic, pix Kaola bán bản quyền rồi
Hôm nay khá vui trừ những cái không vui ra \/, đến nhà bạn, đánh chén, ăn phồng tôm and thịt bò khô, hi hi,... nhớ HN and Vn quá
Chat với mọi người vui, \/. Thanks anyone coz of nice day. Hav a new nice day

Alex Louise is offline  

Old 15-04-2004, 21:22  
TrangnarT

Hihi, em Alex chụp mấy cái ảnh đẹp quá. Ở đây Easter cũng bt, tại bạn chị chơi chả có đứa nào quan trọng Easter lắm. Chỉ được một ngày nghỉ làm thôi. Nhưng mà đến thứ 2 tuần sau thì được nghỉ học, ngày lễ của bang chị. Mà anh Mm của Alex chạy về VN lâu rồi cơ mà nhỉ, chắc bây giờ em phải dụ dỗ anh ý vào kể chuyện VN cho em nghe thôi.

Old 17-04-2004, 20:01  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

<== xúc động tràn ngập , vậy là ta đã có thêm chị Trang , anh Mm bây giờ đang ở đâu , chiến dịch truy tìm tung tích khẩn
Hôm nay là một ngày đại củ chuối, với những nhân vật thật củ chuối
Hôm nay bật wc, bị ông chú bé vĩ đại (vĩ đại = :">) shoot cho vài cái , híc
Con bạn cùng phòng bị mình quay wc đang ăn lê, cho bạn trai nó xem, lại còn bị thằng bạn mình xem ké, nó bảo là con bé giống thỏ , đang ăn cà rốt, còn bạn trai nó bảo là trông như barbe , đúng là trong con mắt những người đang yêu, người yêu mình luôn là đẹp nhất
Hôm nay, còn ngồi, down nhạc nghe nhạc xuyên lục địa nữa chứ :p, cũng vui , :-$ :">, bb hết ngày rui`

Alex Louise is offline  

Old 17-04-2004, 20:46  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Du học kí dạo này nhiều khách quý, Răng cũng phải chui vào làm 1 bài mới được!!

Hum nay là bắt đầu vacation. Gọi là February vacation thôi vì nó chẳng nhân dịp gì cả. Bọn này đúng là lắm chuyện, mỗi học kì cứ phải có 1 tuần vacation.. Không có dịp gì đặc biệt cũng phải bịa ra cho có.

Giá ở nhà mà nhiều vacation thế này thì cũng sướng. Nhưng ở đây vacation chả bít làm rì. Ngồi mốc meo ra ở nhà, đến chán. Ngẫm vẫn còn đỡ hơn đợt host family đoàn tụ gia đình.. Mình thừa ra, trơ trọi.

Bây giờ có bạn rùi. Vacation chắc sẽ hang out với bạn bè nhiều hơn. Hi vọng thế.

Report card có 6 con A 1 con B. B in Gym mới đau :"> Dù sao vẫn được distinction honor roll.. Cô giáo Spanish thưởng cho 1 cái lollipop hì hì

Thế là cả tuần không phải dậy sớm đi học he he

Răng is offline  

Old 19-04-2004, 05:44  
loveyou

Thế là hôm nay đã là chủ nhật roài..ngày mai lại bắt đầu term mới roài, nghỉ ở nhà nhiều nên bây giờ lười :p Nhưng mà không sao, fải tậo trung vào học, đi học thì thời gian sẽ trôi nhanh hơn, chứ ở nhà thế này mãi chưa hết 2 tuần Hình như các bác ở đây cũng có người đi học được 1 tuần rối nhỉ? Thoi chúc các bác ở đây có một term mới vui vẻ, học hành nhanh nhanh còn "chuồn chuồn" về VN /

Old 22-04-2004, 23:59  
loveyou

Một tuần đi học, chán quá Tuần này sao có nhiều chuyện đau đầu thế cơ chứ Học thì bao nhiêu là bài kiểm tra mà chẳng có đầu óc đâu để làm bài, khổ wé. Ngồi vào bàn, cố gắng tập trung mà không thể làm được X-( Ước gì mình được ở nhà với mẹ :-s . Má ơi, con của má buồn quá hichic.....Không biết bao giờ thì mình mới vui vẻ và thoải mái lại được nữa, thời gian này mà kéo dài là mình tỏi mất

Old 23-04-2004, 15:46  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Một ngày đại xui, được hôm chăm ngoan chuẩn bị đi học sớm thì cô giáo nghỉ, nằm nhà luôn .
Hôm qua, chẳng hiểu sao, đau đầu, uống pamin với dán salonpas, hôm nay, vừa thò chân ra khỏi giường thì trẹo luôn cổ chân, đi cà nhắc cả buổi, lại mất miếng keo nữa, mà coi bộ là không tác dụng khổ thế đấy.
Hôm nay, bạn bảo, mình đang bị truy nã :-s, bởi hiệu trưởng, personal tutor, head of student's services, và Register, đời tôi đi rồi . Không hiểu mấy ngày qua mình có làm cái gì không nhỉ , theo lương tâm rất chi là innocent của mình thì không , hy vọng là không có chuyện gì [-o< :-s hơi lo
Nói chung là ngày như s***
Tối ăn cơm, ăn món gì trộn giữa cheese, potato, fish, cũng ngon, nhưng nhiều quá, mà phải cố ăn, chỉ muốn oẹ mất, cuối cùng ăn được gần hết rồi đổ đi , sau đấy, món tráng miệng là bưởi đóng hộp , híc, đắng với chua, mình thì đã ghét cả đắng cả chua rồi , cuối cùng là, xắn nhỏ nó ra, cho từng miếng vào mồm rồi,... nuốt chửng . Cuối cùng cũng nuốt chửng được 2/3 bát bưởi , sau đấy là đổ nốt đi. Ôi than trời , điên mất, ngắc ngứ. Tối về, lại bị :"> he he , thôi chẳng kể nữa, đi học bài

Alex Louise is offline  

Old 23-04-2004, 22:38  
loveyou

Hôm nay là ngày gì mà u ám thế Trời mưa như trút nước, mưa ào ào, trời đất tối tăm, lạnh, ướt, cô đơn quá ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> Thời tiết như shit, hôm qua thì nóng đến fát điên, hôm nay thì vừa mưa to vừa rét....mình chắc vì thế mà cũng hâm hâm nốt Đói, mệt, vừa đi học về, chẳng biết làm gì nên lại lang thang trong klnet Dạo trước còn mong vào net để chat nhưng bây giờ chắc chỉ có học thôi, mà có cố gắng học cũng khó

Old 28-04-2004, 12:14  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay là 1 ngày vui vì KLnet đã hoạt động lại , :* Mít 1 cái, :* Xit đại ca 1 cái .
Một ngày bt như mọi ngày, chỉ có người là không bt, bọn ở nhà thi gần xong rồi, còn mình thì vẫn phải tiếp tục đấu tranh , bao giờ mới thi xong để về đây , nhưng mà , có về cũng chẳng gặp được , thui [-o< những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với tất cả mọi người .
Hôm nay, lâu lắm rồi mình mới ăn trưa , ăn hăn 1 cái bánh mỳ và 1 gói mì , chỉ tội ăn xong thì bữa tối nhịn luôn vì không nhồi nổi nữa . Khổ quá híc híc, giờ , no lên tận cổ,...nghẹn ngào
Một ngày không nhiều việc nhưng lại mệt nhọc . Anyway, nite nite

Alex Louise is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan