Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 21-01-2005, 14:51  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Nightcrawler@19-01-2005 @ 21:50
thì vì léo ăn dc nên mới fải cao ra, bước dài hơn đỡ fải bước nhiều tốn năng lượng . Cái đấy Darwin gọi là tiến hoá, mày ko biết ah`?? Chả trách thằng ku sang Anh dc có vài tháng mà béo ra trông thấy, còn hồi ở nhà ngày nào cũng fải lượn xuống căng tin làm cái bánh bao, tan học lại đóng đô ở quán cô Vinh
đấy! em vào quán cô Vinh cũng toàn gặp mà.. hehe! bi h thì wán cô Vinh bị giải tán roài! thành nơi kinh doanh nước ngọt à.. hồi đấy em vào đấy ăn..thấy anh Cường, con bạn em cứ rú lên như con điên ý..
@Anh Cường: dạo này anh béo lắm á.. oài..anh ơi! về nhỡ em ko nhận ra anh thì sao... lại tường heo nào thì chết..

------------------------------
:X
dark_girl is offline  

Old 21-01-2005, 23:40  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Híc, khẩn khoản van nài hội lưu học sinh ở Mel tha cho cái Du Học Ký nhé! À, còn cả sự góp mặt ko kém phần nhiệt tình của bạn Tommy nữa .
Cảnh cáo mọi người á, ko post linh tinh chat chit như thế này nữa à nha.

21.1: Vậy là còn hơn 3 tuần nữa là đến Valentine rồi, chuẩn bị mãi mà chưa xong quà. Mất 3 tuần để gửi. hức hức
Hôm nay định reg cái acc trên Ebay mà , chưa đủ tuổi mới đau lòng chứ. Híc híc, sắp 18 tuổi rồi, mình 18 tuổi sẽ làm thật nhiều cái cho bõ tức mới được, vd: reg ebay, di pub, hút thuốc etc (em đùa thôi, thế thì bố mẹ em giết em mất [-o<)
Mà cái mini disc hôm nay xem đẹp quá, ko hiểu có bid được ko đây, chẹp chẹp. Mất hơn 1 tháng ngồi đan rồi, giờ đau lưng nhức xương quá, ko hiểu ngay mai có kịp ko đây. Mai phải đi làm 1 mình rồi. Híc híc, muốn have duvet-day quá
Ngồi chờ mãi mà ko có confirm letter của UCAS thành ra tự nhiên hơi lo, ko hiểu rằng mọi chuyện thế nào đây, hic hic
Đói quá

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 22-01-2005, 18:12  

God Member

KL$: 145

22/1:Đã 2 ngày ngồi dài lướt net ,chơi xả láng cuộc đời ,Counter Strike bắn như điên như chưa bao giờ dc bắn
Trước khi thi bầu trời xám xịt.
Thi xong rồi thịt chó ta xơi
Sướng quá .
Đêm qua nằm ngủ , nghĩ mãi ,ba cho về Tết mà sao mình lại nói ko về , để hè về. Nhiều khi hơi tiếc...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 24-01-2005, 15:58  
chim_hay_buon

KL$: 0.00

Sau 3 ngày quy củ được lập lại, Du học kí của chúng ta lại trở lại với khung cảnh boring năm xưa

24/1: 2 tuần nữa là exam hic hic ngồi học sướng quá (cái này là cho đúng quy củ) hê hê

Old 24-01-2005, 16:25  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Boring, still better than chat

Alex Louise is offline  

Old 24-01-2005, 17:07  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

24/01 :

Lâu lắm hung vào đây .. sáng dậy muộn chạy đi học ... nhì ra sân truớc thấy tuyết phủ kín roài ... hehe .. học xong tiết đầu chạy như điên về nhà ra sân nhảy hehe ( Hung điên đâu nhá ,ra đấy nhảy cái chữ tên người iu á ) Lạnh gần chết mà lúc đấy mình còn đi dép lê chứ nhảy đc chữ H thì ko chịu nổi phải về nhà lấy dày đi vào roài ra nhảy típ hehe ..

Cuối cùng cũng xong lúc chụp bị mấy thằng Marocko cùng lớp ra phá chứ Tức ói máu luôn ... may mà mình Đuổi kịp ko thì .. Cái bọn Ngu đần đấy nghĩ đến tức roài chẳng nhẽ téng cho một trận ... làm mình cay cú quá ...

hihoha_x is offline  

Old 25-01-2005, 18:43  

Phá sản!

KL$: 0

Hix, mấy hôm nay lạnh vãi đái, hôm nào cũng minus degrees , sáng dậy mới khó khăn làm sao .Đi chơi còn ngại, nữa là đi học.
Nhớ hồi ở VN, chỉ thích ra nước ngoài nghịc tuyết, giờ mới bít thế nào là lễ độ
Tommy_Lofilger is offline  

Old 28-01-2005, 00:38  

Phá sản!

Chẳng có zì mới, nhất là cái tật nc đến chân mới nhảy . Hum wa ngồi mốc mõm từ 7-12h, xong lại từ 4-7h a.m ngồi làm cho xong cái Biology tẻm paper, rồi đến cái Final essay của Civics, hum sau đến trường mắt đỏ quạch, lại fải làm 2 bài thi môn French với cả Biology. May mà ông thầy tâm lí nhét cho cốc coffee, ko khéo mình chít luôn ở trường
Nightcrawler is offline  

Old 28-01-2005, 00:47  
skywalker

Tui thi ca tuan nay co test, 1 ngay trung binh 2 mon, 1 mon 3 tieng, thi xong ve den nha cung choang vang mat may. The ma vi toi luoi nen toi lai phai hoc bai de sang hom sau thi tiep . Sao doi hoc hanh no kho the ko bit!!

Old 28-01-2005, 01:25  

God Member

KL$: 145

Đời học hành nó khổ nhưng dc cái chưa phải lo nghĩ bon chen kiếm tiền , vẫn còn niềm vui bè bạn chứ còn ra trường rồi thì mọi thứ đổ lên đầu rồi còn đâu tâm trí nào mà vui chơi , mà lên net post bài

Hôm nay là tròn 1 tuần nghỉ đông , còn2 tuần nữa .Đi học thì thấy lâu nhưng mà nghỉ thì sao nhanh thế , chẳng mấy chốc lại đi " cày " thôi

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-01-2005, 02:04  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chẹp, thế là cũng sắp Tết rồi đấy mọi người nhỉ? Anh em ta nếu có muốn nói rì về Tết thì sang topiz Tết nhé! Cho nó xôm lên 1 chút chứ nhỉ?
Hôm nay là 1 ngày mất tiền của Alex, nói đúng hơn là vừa được vừa mất. Cái được là được trả lương, tháng này được hẳn 300 (khoảng 9T 300K VND he he) nhưng mà
1. Hôm nay, mang quà đi gửi cho anh yêu nhân ngày 14-2. Híc híc, mang cả quyển sách OB (áng chừng 3kg thôi), thế là do quá nặng, để quyển sách lại thư viện trường, đã cẩn thận để lên giá sách cho ít người nhìn thấy, vậy mà khi đi về định lấy thì quyển sách đã ko cánh mà bay. Thằng bạn người Angola nó bảo mình là "You're too innocent" híc híc, quyển sách 20 bảng chứ có ít đâu
2. Đã vậy ra post office gửi quà thì thấy nguyên 1 lô đồ dùng nhà bếp đang rất rẻ. Nghĩ thế nào đấy mà khuân nguyên bộ về, dùng cho năm sau (self-catering mà). Xem nào, minh khuân được 1 bộ dao, dĩa, thìa gồm 24 chiếc, 1 cái chảo (trông như cái nồi lẩu), 1 bộ thìa muôi, thìa rán chứng (chẳng biết gọi là cái rì) nói chung là để nấu nướng và múc canh, với cả 1 bộ 5 cái bát thuỷ tinh nữa. Tổng cộng khoảng 18.96 GBP tức là khoảng gần 40$, rẻ ko he eh
Giờ đi ăn đã, buôn tiếp sau!

Alex Louise is offline  

Old 31-01-2005, 07:11  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Tội nghiệp cái du học ký! Nếu ko bị câu bài thì cũng bị bỏ xó. Híc híc!
Hôm nay đi làm, làm xong cái review rồi, chắc từ tháng này hoặc tháng sau được tăng lương. Hi hi, sướng wá trời ơi!!!
Gặp lại 1 con bạn cùng làm từ trước, nó kể, đợt Noel về China, bố nó bị tai nạn giao thông (bố mẹ ly dị, và bố nó là người trả tiền học cho nó ở bên nay). Đến giờ bác ấy vẫn chưa tỉnh, nó bảo là ko có tiền đóng học nên chắc ko học nữa, nhưng Visa còn mấy năm, ở lại làm thêm. Nghe mà thương nó quá, tự nhiên chột dạ, nhớ bố mẹ quá! Chắc là 2 cụ ở nhà vẫn khoẻ. Tự nhiên lại nghĩ vớ vẩn , ôi vớ vẩn thật, quên khẩn trương đi, hết khôn dồn ra dại
Nếu giờ này ở nhà thì mình đang làm rì nhỉ? Năm trước nữa thì ngồi gập sao và con rô để trang trí cây đào, cây quất. Nhưng năm nay lớp 12, chắc là cong mông lên ôn thi đại học. Nghe bạn bè kể bọn nó học hành vất vả nghe cũng tội thật. Thôi cố lên! Vất vả rồi chơi bù sau.
Lại nhắc đến học mới nhớ, bài Acct làm cứ ko balance là sao nhỉ? Híc híc, thiếu đâu mất 92 bảng ko biết :-ss, ngồi làm lại vậy . Giờ càng ngày càng bận, chỉ muốn ngủ thôi mà ko được là sao?

Alex Louise is offline  

Old 02-02-2005, 07:58  

Phá sản!

Sắp tới France sẽ sang London chơi vài ngày, có bạn nào đang ở London ko làm quen trước cái!!!!!
france is offline  

Old 06-02-2005, 04:53  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Em nghĩ anh nên liên lạc với anh Sam, anh Lâm ấy, bảo anh ấy đón anh, vì anh Lâm đang ở London mà anh.
Hôm nay là 1 ngày hơi bị hay, 1 ngày rất vui. Sáng đang ngủ ngon lành thì bị buzz dậy, anh bảo gọi em dậy đi làm, ko thì muộn, ha ha, dễ thương thế nhỉ? , đi làm thì đứng bàn till cả ngày, mệt rã rời, chân tay có cảm giác như là sắp rụng ra rồi, nhưng mà vẫn vui hi hi, (tại sáng đã có doping rồi mà :">). Về đến nhà đã là 1h rười đêm ở nhà rồi, thế mà 2h lại gặp anh, bảo sao anh thức muộn thế, thì bảo rằng đang cài thêm 1 máy tính nữa để chat trên phòng được, he he, vui vui :">. Không ngờ gặp anh được vào lúc 2h sáng VN như thế , sướng.
Hôm nay ra ngoài, còn mua được vài đồ rất hay nữa, 1 cái đĩa méo méo với 1 fragranced pot pourri mùi vanilla, thế là cho ra đĩa, để trong phòng, nhìn vừa sang vừa thơm , hi hi, hay hay. Lại còn mua được 1 quyển sổ và 1 cái file của Me To You , yêu ơi là yêu luôn , mà lại rẻ (đang sale mừh). Được cái chất của quyển sổ hơi bị thích, viết sướng , hi hi, 1 ngày làm mình khá vui . Ăn sáng và ăn trưa bằng chè nữa chứ (chỉ tội nhanh đói quá )
Chốc nữa đi ngâm chân rồi đi ngủ thôi, ngủ sớm để ngày mai dậy sớm nữa chứ, à mà ko được, đêm nay phải thức khuya rồi, chờ anh để xem phòng, hà hà \/
Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ như Alex nhé!!!

Alex Louise is offline  

Old 06-02-2005, 10:23  

Phá sản!

Bố khỉ ... quái vật ... trong khi mấy thằng ku ở UK về VN chơi tết (nhất là thằng tommy sướng thía hả rời ....) fởn ơi là fởn thì anh em bên này học hộc máu .... hix hix fê quá ..... thằng ku chimhaybuon thì thi đúng mồng 1 tết (sướng fải biết) ....còn mình thì may mắn hơn, mấy ngày sau tết mí fải lĩnh ... 5 cái test ... sướng hết cả người .... hix .... cái trường này đúng là muốn giết học sinh ..... mà thôi ... thế cho bà con biết du học sinh AUS ....con ngoan trò giỏi :p :">
minhname87 is offline  

Old 06-02-2005, 15:19  

Phá sản!

khà khà, thế đã ăn thua gì, đúng đêm giao thừa anh còn fải thi thực hành chắc ko ra gọi điện được cho papa mama rồi, mùng 1 tết thi, mùng 2 đi thực tập, mùng 3 lại thi lí thuyết, merde!!!!!!!
france is offline  

Old 11-02-2005, 07:46  
chim_hay_buon

Chiều này là thi xong môn cuối cùng hê hê hê xong rồi ta sẽ chơi 2 tuần nay tù túng quá

Old 12-02-2005, 02:05  

Phá sản!

Sang học kì 2 rồi, chán không chịu được. Thi học kì từ tháng trước, tháng sau mới có kết quả. Chả biết mấy ông thầy làm gì mà 2 tháng mới chấm xong hơn 100 bài ngắn ngủn thế không biết. Thầy lười, thư kí của thầy lười thế này thì đến bao giờ em mới thanh thản được đây .

Học được 2 tuần. Học quái gì mà thầy cho 1 đống danh sách sách dài dằng dặc, phải tự lên mạng mà tìm. List bài tập cũng đến sang năm cũng không đọc hết, chứ chưa nói là làm.

Tuần sau nghỉ đông, nghỉ đúng vào Valentine; chán thế không biết. Túm lại là nhìn tương lai không khả quan gì lắm.

Thằng bạn làm vướng mình quá đi mất. Có nó chẳng học hành gì được cả. từ mai phải có chỉ thị dán ở cửa, gặp nhau cả ngày rồi, đến tối để cho người ta được yên mà đi tu. Kiểu này có khi phải kẻ cái khẩu hiệu dán lên trần nhà không thì chẳng nhớ được.

Ở đây chẳng có Tết. Lúc ở nhà là giao thừa thì mình vẫn đang ngồi ngoài bờ sông đếm vịt, buồn không tả được. Năm nay chẳng có lì xì nữa rồi. Sao tự nhiên nhớ bánh chưng quá.

Thôi về nhà học, không mấy hôm nữa bọn bạn lại phá quấy; chả học hành gì được. Không thi đỗ, không được về; chỉ thị của mama , cấm cãi rùi .

@ bạn France học trường nào, ngành gì , sao thi muộn thế ???
je_taime is offline  

Old 12-02-2005, 09:48  

Phá sản!

Vừa kiếm dc 1 cái snowboard+boots còn tốt với $40. Sướng ko chịu dc, hehe. Bình thường thì ít nhất fải bỏ ra cỡ $150 mới kiếm dc. Mỗi tội mùa trượt tuyết ở đây sắp hết, fải cong đuôi lên đi trượt cho nó đỡ...fí. Thực ra mình cũng chả lãi dc bao nhiêu, hum trc vừa mất cái USB drive với cả cái Cd player, chỉ tại ngu, ko chịu khoá locker . h lại fải mò đi mua cái mới. Ko có 2 thứ ấy...khó sống dc đến T6 này lắm á...
Nightcrawler is offline  

Old 12-02-2005, 20:58  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by je_taime@12-02-2005 @ 02:05
@ bạn France học trường nào, ngành gì , sao thi muộn thế ???
tớ học ecole ingenieur về Telecomunication et Reseaux, học hành vừa mệt vừa khó, hôm nào cũng thực hành từ 2h đến 8h tối, lúc giao thừa thì fải thi, may mà send tin nhắn được cho cả nhà. Thi xong thì lại đi nhậu nhẹt, cả đêm ngồi đánh bài uống rượu, hôm sau đi học luôn, đến lớp rượu mới ngấm, làm bài thi như merde
france is offline  

Old 18-02-2005, 02:30  

Phá sản!

Hôm nay, đang nghỉ đông, sáng ngủ đến 10h30, dậy nấu cơm, ăn xong ngủ tiếp, tối sang nhà cô ăn cơm, hết ngày.
Mình đợi mãi mà không thấy kết quả thi đâu cả.
Mong đến tuần sau quá. Đi học còn vui vui 1 tí, chứ ở nhà vất vưởng chẳng ra làm sao cả.
Mai mình làm gì nhỉ, chả lẽ lại giống hôm nay. . Biết thế hôm trước sang Đức chơi cho khỏi chán
je_taime is offline  

Old 18-02-2005, 03:25  

Phá sản!

ủa sao đã được nghỉ rồi à, sớm thế nhỉ, bọn tớ fải cuối tháng
france is offline  

Old 18-02-2005, 04:56  
jennifer

Vậy là điều mong đợi của mình chí ít cũng đến.
Trước khi tan học loa trường thông bào mai nghỉ.............. vì dịch cúm. :O :O Vn đang cúm gà thế mà bên này cũng cúm ....người...nên gà em vẫn ăn hăng như thường. Cả bọn đang học nhẩy cẫng lên hò reo.ôm ấp đủ kiểu :* :* Bù cho cả ngày ngồi đợi thông báo, mùa đông trường định cho nghỉ đủ 2 tuần vì snow nhưng ít snow quá nê mới chỉ được 2 ngáy, cộng ngày mai là 3.
Sau 2' hội thảo, cả bọn quyết định mai đi nhảy buổi tối rùi ngủ lại ở nhà đứa bạn, sáng ăn xong thì đi xem cinema. Hết weekend!!!!!!!!!! :p :p
mà hôm nay lopws mình có bạn mới , nhìn cute hết sức luôn chỉ tụi kém mình 1 lớp, junior Chả biết bạn ý bằng tuổi mình hay kém nhỉ, có khi hơn cũng nên :"> tuần sau phải đổi chổ xuống cuối lớp ngồi .........làm quen với bạn ý zậy!!!!! :"> :">

Old 19-02-2005, 02:27  

Phá sản!

Ùa, JT là Chi.
Hôm nay tiếp tục nghỉ đông, ngủ đến 12h mới dây, chiều đi chợ. Hic, siêu thị đông không thể tả được, cứ như ngày mai người ta không bán hàng nữa ý. Còn quá cả chợ Tết ở nhà.
Năm nay không có tuyết mấy, trời không nắng không mưa, không nóng không lạnh, người không vui không buồn.
Hết 1 ngày thứ 6, còn mơi 2 ngày nữa là hết vacances. Tuần sau đi hoc rùi, mình bị lôi lên chữa hẳn 1 chương bài tập, thế mà chưa làm tí nào cả. Thư viện đóng cửa Vacance rồi còn đâu. Sao ông thầy oái oăm thế nhỉ. Bài tập cho chỉ cho mỗi cái số và số trang, tên sách. Mấy hôm nữa có khi phải giở bài" lúc thầy nói em không hiểu" nên em chưa làm thui. Nhưng mà thế thì xấu mặt quá đi mất.

to France : Bao giờ nghỉ hay là đến Strabourg chơi đi, hì
je_taime is offline  

Old 19-02-2005, 02:49  

Phá sản!

ừa, tớ cũng muốn đi lắm nhưng mà hết tiền rồi, hôm này vừa xem compte thấy còn có 500e, sắp chết đói rồi, ko dám đi đâu. Mà ấy nghỉ lệch periode của Paris thì cũng khó nhỉ, lúc mình vacances thì mọi nguời đi học hết. Tuần sau có tournoi de foot nên thằng nào cũng chăm chỉ đi tập hơn để còn ra oai với mấy em khoa hoá, hehehe.

quên chỗ JT ở cách paris bao xa? vé tàu đắt ko?
france is offline  

Old 19-02-2005, 20:16  
Britgirl

hoá ra bạ pháp đã sang lại đó..hehheh Tớ Trâm đây Chi ạ..

hehhe bên Sing chán lắm..hic hic, nhớ nhà, buồn...ăn uống không ra gì cả...chán đời

Old 20-02-2005, 07:35  

Phá sản!

Quote:
Originally Posted by Britgirl,19-02-2005 @ 20:16
hoá ra bạn pháp đã sang lại đó
ấy biết tớ à :p
Vừa đi fete của Unesco về, vui phết, hôm nay mình biểu diễn bài Nothing else matter, sau đó nhậu nhẹt nhảy nhót, may mà lúc về còn có metro, tết ở dưới Stras có gì ko JT ? thế bên Sin thế nào hả Brit?

QUOTE (Britgirl @ 21-02-2005 @ 12:53)
hehhe bên Sing chán lắm..hic hic, nhớ nhà, buồn...ăn uống không ra gì cả...chán đời [/quote]

thế ấy ở homestay hay KTX ?

Sorry vì đã sửa và xoá 1 số bài ko phù hợp với nội dung topic
france is offline  

Old 22-02-2005, 00:30  

Phá sản!

Trùi, Trâm Bầu hả . Thế mà không nhận ra. LÂu lắm rồi không gặp , đúng không ?

Hôm nay mình lại bắt đầu đi học rồi, học cả ngày, mệt muốn chết luôn, nhưng còn yêu đời lắm nhưng chưa chết được. Hôm kia tuyết đầy đường, nhìn đẹp ơi là đẹp. Ra ngoài chụp mấy cái ảnh, nhưng chẳng cái nào có mình, chán quá.
Mình muốn về nhà quá đi mất. Không biết ở nhà bi giờ thí nào rùi.
Hôm nay học môn Sinh khỉ gió, học bằng tiếng Việt đă như vịt nghe sấm rồi, lại hoc bằng tiếng PHáp, ngủ gật trong giờ, xấu hổ quá đi mất. Nhưng mà không hiểu gì thật, chỉ thấy cái đầu hói của ông thày là còn thú vị 1 tí thôi.

a, to France : Vé tầu từ đây đến PAris rồi đi về chỉ khoảng 50 € thôi, ko đắt lắm, Strabourg nằm ở biên giới giứa Pháp và Đức, nhìn vào bản đồ, vạch 1 đường ngang từ PAris sang Đức là đến Strasbourg đấy, khoảng 488 km ( xem trên mạng đấy ) , đi tầu hết hơn 3 tiếng rươi thôi, nếu có tiền đi máy bay thì chưa cất cánh xong đã hạ cánh rồi. Hì
je_taime is offline  

Old 22-02-2005, 05:59  

Phá sản!

sao bài của tớ lại bị giant sửa đổi lung tung thế nhỉ?????
france is offline  

Old 22-02-2005, 13:46  
Britgirl

trời không tớ là ai ..hehhe chúng ta không có duyên học chung lớp nhưng dù sao cũng cùng trường 4 năm mà.. 1 năm lớp 9 cấp 2 , 3 năm cấp 3 .hehhehe.... hehehe

hehheh tớ hiện đang ở hostel ấy ạ.. Không phải là hotel đâu nha...ehhe nhwung cuối tháng 3 là ra ngoài ròi..hêhh chắc sẽ thoải mái hơn

@ Brit : Lần sau e4m ko viết 2 bài ngắn như thế này liền nhau nhé .
@France : khi sửa và xoá anh đã có lí do rồi

Old 23-02-2005, 13:04  

Phá sản!

O day co' ai dang hoc o Adelaide ko vay .....? I'm a new member. It's nice to see u guys.
Ice_man_87 is offline  

Old 23-02-2005, 14:33  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

2 tuần nữa sắp nghỉ xuân roài. Dorm lại đóng cửa 1 tuần, lại kick mình ra. Đi đâu về đâu làm gì đây !

Hôm nay cưa ma ma rồi he he.. Ma ma đã đồng í cho chuyển sang học Comp Sci \/. Hi vọng học bên nớ kết quả sẽ tốt hơn học Biz một tí. Biz như dở hơi, not my type.

À, cuối tuần sau lại đến NYC chơi & măm đồ Việt. Với Cait, Jason, và ai nữa thì chịu. Đúng dịp sinh nhật papa he he... Thôi coi như ăn sinh nhật hộ bố !

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 23-02-2005, 15:12  
Britgirl

huhu hôm nay đi học như điên ý...: ra Tết cái thi luôn.. Bên Sing nghỉ Chinese New Year 1 tuần liền ..Ôn thì..(... Nhìn lại timetable thì chỉ còn 2 tuần nữa lại thi EOC... mà sang quyển 2 càng ngày càng khó..chết mất..Điên rồ ... Hôm nay lại có chuyện về partner ...Chán đời..chết luôn thôi..Mong là mình sẽ giải quyết suôn sẻ vụ partner này ....Hôm nay nhận kết quả thi cũng không đến nỗi...... Lại ngày mai bao nhiêu là bài..Huhuhu thứ 6 đi học từ sáng đến 8h mới được về nhà. chết luôn.. Nhớ bố mẹ quá..không hiểu từ ngày sang đây mình mất cái tính nhanh nhẹn đâu rồi, hôm nay bị nói là mình học xong chỉ ngồi 1 chỗ, sao mà ghét.... thế không biết..Bỏ đống tiền đi học về để thế á, còn lâu >:p nhớ đấy, mới chỉ là bắt đầu thôi..Tao cũng không thua mày đâu, chỉ thua là mày lớn hơn tao và đã đi làm..nhớ đấy...

Old 23-02-2005, 15:34  

Phá sản!

ê, yếu cầu các bạn gái nhà ta bớt ca thán đi chứ, vao topic này toàn khóc lóc kể lể, nghe buồn lòng quá

From giant: Nhân tiện yêu cầu luôn em france , mặc dù tham gia sôi nổi trong topic này nhưng post bài đừng có 1 ,2 dòng ko đúng nội dung topic nhiều lần như thế này ,anh đã nhắc nhở rồi .
france is offline  

Old 24-02-2005, 00:03  

Phá sản!

to Fr: du học kí, nghĩ gì nói chứ, không có chuyện gì vui thì kể chuyện buồn cũng được chứ sao, Brit nhỉ.

Hôm nay tuyết rơi đầy đường, trắng xoa. Nhìn cũng đẹp, nhưng đến trưa thì bẩn ơi là bẩn. Đến tháng 4 nghỉ 2 tuần, không biết mình đi đâu đây nhỉ.
Học 2 tiết chimie des élements liền, chán quá. Đáng lẽ giờ học 2 tiếng , ông htầy cho nghỉ 2 lần, cuối cùng chắc còn được 1 tiếng rưỡi là cùng, chic !!!
Đói quá , đi ăn thôi, nhưng mà ngại nấu lắm, ra restau U vậy.

MAi lại là 1 ngày mới, tuần sau lại là 1 tuần mới, mình muốn về nhà quá
je_taime is offline  

Old 26-02-2005, 12:01  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Tháng sau là được chuyển nhà rồi, thế là mình có phòng riêng rồi. Chỉ mỗi tội phải đi học xa, đành vác xe đạp ra đi vậy :-s chứ đi school bus ko chịu được

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 04-03-2005, 21:29  
Britgirl

To 2 ngay nua la chuyen

From giantlove: anh nhắc nhở nốt lần này :viết có dấu và ko post bài kiểu như thế này nữa đâu đấy Brit

Old 09-03-2005, 08:34  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Hôm này 8/3 chả nhận được cái gì cả, một lời chúc cũng không, giờ trách ai được nhỉ?
Chưa bao giờ thấy chán như năm nay.
Năm mới ko lời chúc
14/2 nothing nốt
8/3 chả kém gì
Chán chưa bao giờ thấy................

Midori is offline  

Old 09-03-2005, 09:15  

Phá sản!

8/3 ko có em nào để tặng quà, chán thía ; ngày mai RATP đình công fản đối Paris đăng cai Olympique 2012, đúng là bọn dở hơi, cáng sướng được nghỉ học, hehe. Hôm nay đang mặc cả con đàn rẻ quá, hy vọng sẽ bid được về khoe bọn bạn khà khà.
To giant: chính ông anh cũng câu bài, viết một hai dòng còn giè!!!
To JT: 8/3 đc anh nào tặng quà ko :p

Fromt giant:Anh viết 1 ,2 dòng anh đảm bào ko phải là trong haingoai , ngoài ra câu có nhưng ko phải là ko đúng nội dung topic ..Topic này là duhockí ...những gì chú và mấy bạn gái viết nhằm mục đich chat chit thì anh nhắc nhở (anh chỉ nhắc nhở thôi ) ..Thế mà còn ko chịu phục !!!!!!!
france is offline  

Old 10-03-2005, 01:27  
jennifer

Hôm nay bọn bạn ỏ trường bảo là cuối năm tan sớm được 1 ngày bởi năm nay không được nghỉ nhiều vì snow. Đài báo ngày mai cs snơ , mong quá để còn được nghỉ^_^
Nhưng cũng không muốn nghỉ nhiều vì sợ cuối năm phải học bù về muộn thì chán chết.
Hôm nay em đang cố xing ông già cho vé về sớm 1 tuần.Vé giờ là 27 xin pa pa đổi cho 22. ở đay 1 tuần cũng chả biét làm gì thà về VN chơi cho sường.
Thằng bạn bảo nếu khôn gđổi được thì qua nhà nó chơi cho vui nhưng chả muốn, giờ nhớ nhà lắm rùi. HuHu hu
Hy vọng oong già đổi vé cho .^_^

Old 10-03-2005, 02:47  

Phá sản!

X-( X-( X-( , miẹ, hum nay ngồi vít mail cho đứa bạn, viết dài vãi lìn, ít nhất là fải 20K, bao nhiêu cảm xúc tràn trề, bỗng dưng bụp một cái(tự dưng nó shut down), mất hết

Thế là mình điên wá X-( , out of control, chửi luôn cái máy tính .Cả fòng nghe thấy, ngượng vãi hàng .Mất bao nhiêu công sức, bao nhiêu cảm xúc, để viết đc một cái mail dài như vậy, chưa kịp gửi đi thì...

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA........This life is so shittttttttttttttttt
X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-(

(các bác thông cảm, em vẫn còn đang ức chế từ chiều đến h X-( )

Old 10-03-2005, 04:59  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Em cũng bị một vài lần như anh đấy, nhưng lần sau em rút kinh nghiệm thấy thư đã dài dài rồi thì save as a draft lại hoặc copy vào word để save lại. Nhiều lúc phải viết lại cũng tức lắm, mà lúc đấy làm gì còn cảm xúc mà viết nữa cơ chứ, có chăng chỉ là nhớ lại lúc trước mình vừa viết cái gì thoai

Midori is offline  

Old 18-03-2005, 07:41  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Sang semester này, mình nghỉ học nhiều quá, hôm nay cái chân đau kinh khủng, chẳng đi học được, lại nghỉ.
Còn 59 ngày nữa thôi sẽ được ở VN, cố lên nào

Midori is offline  

Old 09-08-2005, 03:33  
Kimlien8992

Thanh vien moi day.

To la dan Kim lien, co Dang Mai va thay Lam chu nhiem, ra truong nam 92 (gia qua?).

Co ban hoc sinh Kim lien nao dang hoc o My khong?

Co hoi hoc sinh Kim lien tai My khong nhi?

Old 09-08-2005, 07:17  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Thế chú (xưng hô này ổn ko nhể) đang sinh sống và làm việc tại Mỹ ạ ? Hs KL đang du học bên này cũng có vài mống đấy ạ.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 10-08-2005, 00:40  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by Artemis@09-08-2005 @ 07:17
Thế chú (xưng hô này ổn ko nhể) đang sinh sống và làm việc tại Mỹ ạ ? Hs KL đang du học bên này cũng có vài mống đấy ạ.
Da cuoi vo dau ma goi bang chu ?!

To dang lam PhD. Co ai o Ohio khong nhi?

Old 11-08-2005, 02:00  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Ơ thế anh em dzị, cho hỏi anh sống ở City nào của OH thía , Columbus àh ?

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 11-08-2005, 11:46  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Thôi gọi bác xưng em cho nhanh

Bác đang làm phD gì thế CS? CS thì có gì giúp đỡ em ạ Mà bác mới hơn 30 thôi gì mà đã già

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 11-08-2005, 17:06  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by Artemis@11-08-2005 @ 02:00
Ơ thế anh em dzị, cho hỏi anh sống ở City nào của OH thía , Columbus àh ?
U, anh hoc o Columbus

Ohio State University

Old 11-08-2005, 17:09  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by Illidan@11-08-2005 @ 11:46
Thôi gọi bác xưng em cho nhanh

Bác đang làm phD gì thế CS? CS thì có gì giúp đỡ em ạ Mà bác mới hơn 30 thôi gì mà đã già
Bon no ac qua, anh moi 30 ma no da goi la chu roi.

Anh khong lam ve Computer Science.

Anh lam ve Public Economics and Finance.

The em hoc truong nao day? sang lau chua?

Old 11-08-2005, 19:02  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Thằng Illi kia là dân IT bác ạ, đi đâu nhìn ai cũng thành CS .... còn em bây h đang học ở Hocking CC ở Nelsonville , nốt năm nay rài em kím trường nào nó accept most credit nhất thì em transfer, nghe đâu hình như Franklin does, bác có biết Franklin học tốt ko bác .

Àh mà tối nay em đi về PA từ NC, 8 h sáng thứ 6 thì đi qua Columbus rài nghỉ ở đó

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 12-08-2005, 00:04  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by Artemis@11-08-2005 @ 19:02
Thằng Illi kia là dân IT bác ạ, đi đâu nhìn ai cũng thành CS .... còn em bây h đang học ở Hocking CC ở Nelsonville , nốt năm nay rài em kím trường nào nó accept most credit nhất thì em transfer, nghe đâu hình như Franklin does, bác có biết Franklin học tốt ko bác .

Àh mà tối nay em đi về PA từ NC, 8 h sáng thứ 6 thì đi qua Columbus rài nghỉ ở đó
Tiec qua nhi,

Anh lai dang nghi he o Vietnam, chu khong thi a se ra Bus station don em dua di choi.

Em dang ky ve Ohio State di.... anh em minh lap hoi cuu sinh vien Kim lien (bao gom 2 thanh vien, co mot chu tich va mot pho chu tich )

O truong anh Viet kieu co khoang 200-300 ten (bon Ohio State's Vietnamese Student Association no bao anh the). Viet cong thi co 4 ten. Tu thang 9/2005 nay co them 3 ten nua. Noi chung o day co nhieu nguoi Vietnam nen cung de song thoi, khong nho nha lam dau.

Anh khong biet truong Franklin em a.
Hoc Under o day het 18.500$/nam (3 quarters) nen e co the ket thuc chuong trinh hoc trong vong 3 nam, tiet kiem thoi gian va tien bac hon so voi cac truong khac.

Hon nua o day em hoc 10 credits/quarter hay 20 credits/quarter thi cung chi phai tra ngan ay tien, khong hon va cung khong bot. Bon Chinese va India o day co rat nhieu thang hoc 25 credits/quarter, moi co hon 2 nam da xong Under roi.

Hoc khong nang lam dau.

Old 12-08-2005, 01:20  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quên chiều nay chưa hỏi pác cho em lời khuyên phát phD hay Master tốt hơn? <không phải cái nào cao hơn mà là cái nào tốt hơn - mang lại lợi nhiều hơn >

À quên, em không ở US

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 12-08-2005, 02:34  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Hờ em cũng chỉ nghỉ lại đó có tí, thôi để bao h vào năm học em xuống chỗ bác đú tí

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 12-08-2005, 02:34  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by Illidan@12-08-2005 @ 01:20
Quên chiều nay chưa hỏi pác cho em lời khuyên phát phD hay Master tốt hơn? <không phải cái nào cao hơn mà là cái nào tốt hơn - mang lại lợi nhiều hơn >

À quên, em không ở US
E noi dung day.

Theo anh Master la du lam roi.

PhD la self-study, research ==> thich hop cho nguoi lam academic (Giao vien dai hoc, ...).

Master la taught coursework ==> thich hop voi nguoi di lam.

Old 19-08-2005, 20:24  

Phá sản!

Mẹ ơi đau đầu ác, cả ngày ngôi máy tính ong hết cả đầu. Ai có cách nào chữa trị không nhỉ ?
PS : ngồi máy tính không phải chơi điện tử mà là ngồi làm việc
jonjon is offline  

Old 20-08-2005, 02:34  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Dùng nhiều thì quen anh ạ ^^

Illidan is offline  

Old 02-09-2005, 06:00  
jok

Anh kimlien......( số má gì dài wá, ko để ai nhớ hả :p ), cho em hỏi về Ohio State U: Columbus của anh cái. Anh đã apply ntn để nó nhận anh thía? Ý em là anh có extracuriculum activity gì, viết essay ntn và có bị interview ko, nói chung là cả wá trình apply của anh nữa.
Em tên là Phương, đang là exchange student ở Texas và có nguyện vọng học tiếp đại học ở đây. Nói chung là đang rất confused nên cần tư vấn (miễn fí ).
Thanks u very, very much. Có thể anh sẽ có 2 hội fó lận cơ .
Phương

Old 05-09-2005, 01:01  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by jok@02-09-2005 @ 06:00
Anh kimlien......( số má gì dài wá, ko để ai nhớ hả :p ), cho em hỏi về Ohio State U: Columbus của anh cái. Anh đã apply ntn để nó nhận anh thía? Ý em là anh có extracuriculum activity gì, viết essay ntn và có bị interview ko, nói chung là cả wá trình apply của anh nữa.
Em tên là Phương, đang là exchange student ở Texas và có nguyện vọng học tiếp đại học ở đây. Nói chung là đang rất confused nên cần tư vấn (miễn fí ).
Thanks u very, very much. Có thể anh sẽ có 2 hội fó lận cơ .
Phương
Phương à,

A xin học bổng của Ohio State rất tình cờ thôi. Ông giáo sư của anh ở bên Anh giới thiệu.

Kinh nghiệm của anh là cứ..."nổ" lớn vào . A nói phét anh được giải quốc gia này nọ, rồi danh hiệu sinh viên này kia của trường đại học.

Phần statement of purpose và CV em cố gắng giới thiệu nhiều hoạt động ngoại khoá vào. Em phải có một chủ đề muốn theo đuổi. Của anh là sang Ấn độ và TQ tìm hiểu về vấn đề phát triển kinh tế cho người nghèo để về bổ sung cho chính sách của VN (phét thế thôi, chứ thực ra mình không làm thế; cứ nói thế chẳng chết ai cả ).

Letter of recommendation thì anh xin cái card visit của mấy ông to to (vd Bộ trưởng một Bộ), viết bịa ra một cái thư, rồi nhét cái card của ông ấy vào. Bọn bên Mỹ nó không check được đâu.

Nhưng nên tập trung vào những điểm mạnh chính của mình, đừng có lan man nhiều quá.

Đại ý là như vậy. Có gì e phải viết riêng a e mình trao đổi (pthy7x@gmail.com)
A thấy học ở Mỹ dễ hơn học ở Việt nam nhiều, e cứ nổ một tí, không sợ nó kiểm tra mà không làm được đâu.

P/S: A vừa rồi tình cờ có gặp một bạn tên là Kim liên tốt nghiệp PTTH Kim liên năm 2004, hiện đang học ở NY. E có biết bạn ấy không?

Old 08-09-2005, 03:43  
jok

Em chịu, em đang ở TX cơ mà. Với lại em mà có tốt nghiệp cũng fải đợi đến 2006.

Chúa ơi, sao anh gan to wá vậy, em chả dám nói dối trắng trợn thế đâu ><. Có chăng thì chỉ 1 ít thôi chứ, ai lại giải quốc gia với bộ trưởng KT nữa, sợ wá.

Ok, có gì em sẽ email riêng cho anh để trao đổi thẳng thắn ^^.

Old 09-09-2005, 02:07  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by jok@08-09-2005 @ 03:43
Em chịu, em đang ở TX cơ mà. Với lại em mà có tốt nghiệp cũng fải đợi đến 2006.

Chúa ơi, sao anh gan to wá vậy, em chả dám nói dối trắng trợn thế đâu ><. Có chăng thì chỉ 1 ít thôi chứ, ai lại giải quốc gia với bộ trưởng KT nữa, sợ wá.

Ok, có gì em sẽ email riêng cho anh để trao đổi thẳng thắn ^^.
Hi Phương,

Hôì đầu năm từ 28/12/04 đến 01/01/2005 anh lên DC có ở lại chỗ Anh Tường, chị Linh, chị Chi, chị Phượng và cũng đến đón giao thừa ở Sứ quán đấy.

Không biết hôm đấy anh em mình đã chạm mặt chưa nhỉ?

Dân Kim liên với nhau cả. E cứ hỏi, anh sẽ giúp đỡ hết cỡ. Mà em ai chủ nhiệm thế?

Old 09-09-2005, 06:11  
jok

Tuy em ko chắc là đã gặp anh hay chưa nhưng em cá tiền là hôm đấy thì chưa gặp vì em ko có đi đón giao thừa ở Sứ quán lúc nào hết.

Đố anh biết ai chủ nhiệm em đấy, ựa, Mr Power. Em chắc là anh biết chứ hả?

Thankssss anh nhiều nhiều, anh tên gì để em viết mail cho tiện nhỉ?

À, đúng gòi, anh đã thi SAT bao h chưa? Tháng 10 này em thi rồi mà học hành như khỉ, lo wá đi thôi.

Old 09-09-2005, 06:11  
jok

Tuy em ko chắc là đã gặp anh hay chưa nhưng em cá tiền là hôm đấy thì chưa gặp vì em ko có đi đón giao thừa ở Sứ quán lúc nào hết.

À, đúng gòi, anh đã thi SAT bao h chưa? Tháng 10 này em thi rồi mà học hành như khỉ, lo wá đi thôi.

Phương

Old 09-09-2005, 23:14  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by jok@09-09-2005 @ 06:11

Mr Power?

Giáo viên thời anh mà bây giờ còn đi dạy thì chắc chỉ có thầy Thiết Sơn (nay là Phó Hiệu trưởng, nhưng lúc đấy còn trẻ lắm, phụ trách Đoàn thể), hoặc thầy Thanh dạy Văn.

Còn lại thì chắc chắn về hưu hết rồi.

Anh chưa bao giờ thi SAT cả, chỉ GMAT và GRE thôi.

Giá mà em về OSU thì ở đây mọi người sẽ vui hơn. Hiện nay đã có 3 under từ Lê Hồng Phong (Sài gòn), Chu Văn An và Thăng Long + với 4 graduates (mỗi anh là Kim liên thôi).

Cách nửa tiếng car thì có 30 người nữa rải rác các trường Đại học và exchange students.

Cách 2 giờ car thì có đến gần 50 người nữa sang du học vài năm rồi. Toàn hội trẻ 8x như bọn em, 7x như anh thì đếm trên đầu ngón tay.

Old 09-09-2005, 23:17  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Anh ơi em chen ngang tí, GRE (General) được 2000 points khoai không anh

Illidan is offline  

Old 09-09-2005, 23:29  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by Illidan@09-09-2005 @ 23:17
Anh ơi em chen ngang tí, GRE (General) được 2000 points khoai không anh
Anh khong nghi la khoai neu bon em con tre. Thoi anh thi thi anh da gia lam roi (26) nen ket qua khong tot lam.

Voi lai ket cau bay gio khac voi ket cau ngay xua thi phai. Hoi do anh Verbal: 420/800, Quan: 790/800, Analytical: 720/800.

Toan bo hoi anh thi nam do phan verbal chi dat tu 290-340 thoi (280 la min). Anh o nha lam test toan co 320 la max, the ma hom do di thi dep troi the nao duoc den 420 .

Bon chinese lam PhD cung a diem gre cao da man luon. 2 dua duoc 800/800 verbal (trong khi 3 thang native american phd students thi cung chi duoc den 700/800). Hoi con lai deu co 750/800 ca.

Neu bon em danh thoi gian tap trung on thi ket qua se cao thoi. Anh luc do tu luc on cho den luc thi la 3 tuan khong kip tien bo. Lai con dang di lam nua chu.

The e bao nhieu lau nua thi tot nghiep?

Old 10-09-2005, 03:55  
jok

Cool, thế thì vui wá còn gì. Ở đây em fải tự túc là hạnh fúc, chẳng có đứa VN nào bầu bạn, xung wanh toàn Mĩ với Mexico, cùng lắm thì Brazil. Buồn ơi là buồn.

Anh đang học ngành gì thía, cho tham wan cái, có gì em sẽ apply vào. Ohio State Uni nhỉ? Em có xem trên College Board, anh đc học bổng bao nhieu %?

Anh vẫn chưa báo tên cho em, có gì sau em nhờ anh xem hộ em bài essay nha.

Old 12-09-2005, 23:34  
loveyou

Lâu rồi không vào web này của trường, nhiều cái mới quá, ko thể theo kịp :-s Thôi thì lại kiếm cái trang này vào viết vậy.
Xem ảnh bọn nó mà nhớ nhà, nhớ bạn, nhớ việt nam, nhớ cô, nhớ nhiều thật nhiều, nhớ luôn về ngày xưa .........thèm cảm giác có bạn bè vui vẻ như ở VN.

Chắc sẽ không baoh như vậy khi ở cái xứ này. Bạn à? Khó kiếm đứa nào cho tử tế mà chơi vô tư như ngày trước. Mỗi lần nói chuyện là 1 lần phải cẩn thận, mỗi khi mở 1 bài mới ra đọc, thấy họ lại bắt đầu vặn vẹo nhau mà não cà người. Cố chấp và nhỏ mọn.

Nhiều khi cũng thấy hối hận, ai bảo đi sớm, để bây giờ chẳng có đứa bạn, nhìn như hội nó.........thèm Mà đi rồi thì gắng mà chấp nhận thôi, than gì nữa trời.

Cuộc sống sẽ thế nào khi mình không có 1 'người bạn'.

~ they say i'm a little too young to understand
but a little too old to hold my hand ~

Old 02-12-2005, 19:47  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lâu lắm ko vào đây rồi, lại lôi lôi kéo kéo cái topiz này lên mới được.
2.12.05
Vậy là đã lại xa nhà đc hẳn 2 tháng rồi, thời gian cũng nhanh mà cũng thật ko nhanh . Năm nay vui hơn năm trước thì phải, đông bạn bè hơn, cuối tuần nào cũng tụ tập
Hôm nay lại tụ tập chơi Poker ăn tiền ko biết có như tuần trước nữa ko, nhảy cổ điển cả lũ đến hơn 6h sáng , tuần trước vừa lên London, đến giờ vẫn còn ốm, chắc tour Glamorous sắp tới ko đi nữa, say xe quá

Ảnh đi pub nè, hôm đấy toàn nhạc R&B disco chán chết, lần sau chắc nên đi The Cube vào thứ 4, thấy bảo nhạc hay hơn :">, các em sexy hơn

Hôm lên London cũng vui, trèo lên lưng sư tử ở Trafalga Square (spell đúng ko nhểy?)

Chụp với Big Ben

Chụp cả trước cửa phố Downing str, phố nhà của Tony Blair nữa chứ

Yêu nhất hội Sex Lane

Yêu cái ảnh này nhất nữa, đồng phục của Sex Lane đấy

Alex Louise is offline  

Old 02-12-2005, 20:49  

Phá sản!

Sao toàn thấy red cross thế Lex,

From giant: chắc là máy em thế nào ? ảnh rõ lắm mà

Old 02-12-2005, 23:32  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Toi van~ xem dc bt ma` ku

Alex Louise is offline  

Old 11-12-2005, 18:07  

Phá sản!

Xe buýt 2 tầng ở London hình như ko được sử dụng nữa rồi hay sao ý nhỉ
tinybearcub is offline  

Old 11-12-2005, 18:15  

Phá sản!

Máy cái ảnh nè là Hertford College ở University ò Oxford :* ...
Đây là ảnh phía ngoài college

Đây là cái cầu của college, hơi mờ, mong mọi người thông cảm

Cái này là đang ở trên cái cầu, chụp ra ngoài đường , bên trong lạnh toát
tinybearcub is offline  

Old 11-12-2005, 18:20  

Phá sản!

Còn đây là ảnh chụp bên trong Hertford College ...

:*
tinybearcub is offline  

Old 11-12-2005, 20:41  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Doubledeckers r still in use

Your camera, well, i think not so good :-s it isn't sharp at all. although, really nice campus :-s

Alex Louise is offline  

Old 17-12-2005, 00:21  
Pierce

Em cung post vai cai cho no hoang trang nhi!
Dau tien la o UN HQ ne:

May cai tren em mac ao dai vi... em fai mac vao ngay Nations' Parade moi duoc vao.

Em biet ban cung, ban sung day. Hay 0? Toan bon ban ben My day ca.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan