Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 15-10-2004, 14:40  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Từ lúc biết tin đến giờ, khóc nhiều, , ko quen anh, nhưng cũng đủ để biết về anh, cùng là dân du học, nỗi đau của người khác, chính mình cũng có thể cảm nhận.
Ngủ được 3 tiếng, cứ nhắm mắt lại thấy ảnh anh, hình dung ra cảnh anh bị nạn... Con người sao lại có lắm loài súc sinh như vậy chứ?
Chuyện xảy ra với anh, đã kéo rất nhiều sinh viên các nước lại với nhau. Nỗi đau của anh, của gia đình cũng là nỗi đau chung của tất cả bè bạn và cả những người con xa nhà,...
Những giọt nước mắt tiếc thương anh ko chỉ rơi trên quê nhà VN, mà cả ở khắp các đất nước. Nỗi đau này là nỗi đau chung của tất cả những ai đứng về hoà bình và yêu hoà bình,...
1 sự mất mát, liệu có bao giờ được bù đắp đủ ko nhỉ? Chắc là ko,... người ta có thể quên niềm vui, nhưng chẳng bao giờ quên được nỗi đau,...

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 15-11-2004, 02:28  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Bước sang 1 tuần khác rồi. Lại 1 tuần mới, sao mình thấy 1 ngày trôi qua nhanh thế. mà 1 tuần hay 1 tháng thì lâu thế hả giời?
Trời ngày càng lạnh hơn. Giờ trong phòng có khi cũng chỉ 15 độ là cùng, ngoài trời thì ngày càng thấp. Bắt đầu có băng 1 chút rồi, chẳng hiểu thế là bao nhiêu độ nhỉ?
Học ngày 1 vào guồng hơn, mình cũng thấy cái hay của học (chuyện này lần đầu xảy ra.) nhưng mà vẫn còn lười quá,...
Ngọc thể dạo này bất an thì phải , mệt mỏi và cảm giác mí mắt nặng nề,...
Đi làm thì nhận được lương tháng đầu. Cầm cái đồng tiền mình tự kiếm ra, lại muốn khóc, thương cha mẹ vất vả, càng thấy mình có lỗi hơn, và có trách nhiệm hơn thật nhiều.
Làm 1 ngày khoảng hơn 8 tiếng. Dậy, đi làm, đi bộ nửa tiếng giữa trời đông lạnh buốt. Đến nơi thì luôn tay luôn chân. Xếp cái này cái nọ, rồi phục vụ khách, mỏi nhừ cả tay, chẳng được ngồi 1 phút. Hôm nào làm 8 tiếng thì được nghỉ 1 tiếng, chia làm 2 lần. Hôm nào làm khoảng 6 tiếng hơn thì được nghỉ 45 mins. Xong lại nửa tiếng đi về, chân mỏi rã rời, hôm nào cũng phải ngâm nước nóng. Thế mà tiền kiếm tính theo tuần, ko đủ tiền ăn 1 tuần của mình, được có 1 nửa. Thế mới biết bố mẹ khổ thế nào, khổ gấp 120 lần. Híc. , nghĩ mà
Dạo này tự nhiên nhớ VN quá. Nhớ cái lạnh VN, nhớ cái ấm tình bạn, nhớ hơi ấm người yêu . Lắm lúc muốn về quá
Híc, mà thôi kêu chán rồi, đi ngâm chân đây

Alex Louise is offline  

Old 18-11-2004, 06:04  

Phá sản!

KL$: 0

Đọc lịch hoạt động 1 ngày của Alex Louise thấy giống của anh ghê. Đúng là cùng cảnh ngộ. Hồi mới sang cứ thức đêm chat chit với bạn bè rùi ngủ đến 2h chiều. Dậy lại đi lượn phố với bạn bè, đêm tối lại bắt đầu chat tiếp ......chả mấy lại thấy hết 1 tuần, đến weekend, sao thời gian trôi nhanh thế nhỉ??? ...Bà con nào trả lời hộ mình đc ko?
ukprince is offline  

Old 21-11-2004, 03:17  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nọ đi làm bị bỏng, thế là dán cái ego, giờ bóc ra, nguyên 1 mảng da đi theo. Giờ thì thịt hồng hồng. :-s, dán cái băng đặc trị vào thì tự nhiên chỗ đau trắng như mưng mủ :-s, ôi giời ơi
Mà hình như bị sưng nữa, thể nào mà hôm nọ mình thấy tay của mình tự nhiên to to, vẹo vẹo, tưởng dạo này béo lên, hoá ra là ko phải . May quá.
Hôm nọ đi chơi chụp ảnh, post lên đây cái. Gấu nhiều sướng thật. , về sau đi làm chỉ để lấy tiền mua gấu thôi

Alex Louise is offline  

Old 21-11-2004, 17:57  
kawaii_sb

KL$: 0.00

Ôi con gấu béo của tôi... No' đang nằm trên giường cơ mà, sao đã thấy chạy đến chỗ AL rồi? :O
That's my dear.
Mà hình như con gấu béo của kw cũng đến lúc looking for his half rồi. Thế nên bạn nào có lòng thương ng` (gấu béo thì đúng hơn), bring his half to here, asap plzzzzzz [-o<. Thxxxxxxxxx

Old 06-12-2004, 09:04  

Phá sản!

4/12
tối hum trc đi chơi đến 12h mới zìa đến nhà,sáng hum sau 6h đã fải dậy...đi thi SAT,vào fòng thi,nhìn mấy thằng bạn run run,mình vênh mặt lên,bảo"dek sợ" nhưng thật bụng lo muốn chết...$30 chứ ít ah`...với lại TA thì ko ngu mà là rất ngu...8h30 thi đến hơn 12h mới xong...thi xong ra ngoài chỉ muốn nói 1 từ "f***"! poofed and exhausted ...bò ra Mall chơi với mấy thằng bạn.Tháng sau thi lại vậy
Nightcrawler is offline  

Old 06-12-2004, 23:33  

Phá sản!

6/12

Hum nay là một cái ngày đen chưa từng có, sáng đã ngủ dậy muộn thì chớ, 9h học, mà 9h kém 15 mới dậy.Vội vội vàng vàng, đánh răng rửa mẹt, mặc quần áo, gọi taxi(bình thường toàn đi bộ thui à, nhưng vì muộn nên mới đành fải làm thế), vừa bước chân xuống nhà gặp ngay bà host, bà ý đập ngay vào mẹt mình cái bill điện thoại, ặc ặc, £180. Rồi mình cũng chỉ bít cười trừ mà té thôi, bít làm thế nào???
Đúng là sáng sớm gặp gái là đen cả ngày.Đến lớp học, nhận ngay bài kiểm tra Toán, được có 70%, hix hix, chỉ vì cái tội viết tắt, nó trừ của mình 30%, nhục không chịu được, vì bình thường toàn 95 với lị 100% không à, ức lòi mắt mà không nói được câu nào.
Rôi sau khi tan học, đi đến office để lấy vouchers, thì con mụ đấy nọ lại bị ốm, đành phải ngậm ngùi đi về mà chẳng lấy được xu nào cả.Sau đó lại gọi taxi để đi đến nhà thèng bạn, lấy handout về, không hiểu cái bọn taxi này nó cư trú ở đâu mà mãi 20 phut sau mới thấy lò dò đến, đi được một đoạn thì bố ý vượt đèn đỏ, bị cảnh sát đuổi theo, tóm cổ lại, thế là mình lại phải lóc cóc đi bộ thêm 15 phút nữa!!!
Rồi lúc đến nhà thèng bạn thì nó rủ đi dánh snooker, định cho nó một bài học ở quán snooker, cuối cùng mình lại là thằng fải trả tiền vì thua, mà trước đấy thằng lợn kia nó gọi đò uống như đúng rồi, thế nên tiền bàn cũng không nhiều lắm ức vãi, mà có phải nó chơi hay hơn mình đâu toàn bị cái chui vào lỗ, nên biếu nó bao nhiêu điểm, đen không còn chỗ để nói!!!

Đến giờ là 7h30 roài, vẫn chưa thấy bà host về cho mình ăn , đói fòi cả sh** ra.Không hiểu la sau dây còn có chuyện gì nữa không , đúng là một cái ngày tận cùng của thế giới!!!Amen...
Tommy_Lofilger is offline  

Old 08-12-2004, 08:21  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Tự nhiên du học ký có nhiều người tham gia quá nè, vui vui vui
Đang nghe, VN đất nước quê hương chúng tôi, nhớ nhà,..
Đêm qua, thức làm mấy thứ, cuối cùng trước khi đi ngủ thì khóc te tua 1 trân, làm hôm nay mắt sưng húp. Băt đầu nghỉ Xmas rồi. Thế mà chưa được nghỉ ngày nào đã đi làm, híc híc, nói chung là cố thôi.
Dao này ăn muộn, 9h30 mới được ăn, bà host sinh em bé. Mà dạo này ăn nhiều, sắp lăn đi được roài
Híc híc, thôi đi ngủ, mai lại phải ra ngoài rồi. Thế này mà gọi là nghỉ sao giời ơi????

Alex Louise is offline  

Old 08-12-2004, 16:18  

God Member

KL$: 145

Tình hình là các đồng chí còn có khái niệm nghỉ Xmas chứ tui thì có biết Xmas là gì đâu , bọn Nga chúng nó có nghỉ noel bao giờ ,phũ phàng thật .
Nghĩ đi nghĩ lại thì dạo này hình như mình đang xuống dốc ko phanh , ko hiểu có ra ngô ra cháo gì ko , chứ cảm thấy mệt mỏi quá , chẳng muốn làm gì cả ( hổ thẹn thật )
Mình đang nhụt chí

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 08-12-2004, 16:41  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Mệt mỏi, mình đang làm gì đây? Đang nghĩ gì đây?
Tự nhiên thấy áp lực nặng nề quá,... lại khóc, mệt mỏi thật...
Mình sẽ phải làm gì đây? Sẽ nên làm gì đây? Rồi mọi chuyện sẽ thế nào đây?
Đừng đặt thêm áp lực lên con nữa, con mệt lắm rồi, mệt lắm rồi, đừng kỳ vọng thêm nữa, đừng đòi hỏi thêm nữa,... con chỉ là con thôi mà, con ko phải thiên tài,... con chỉ muốn bình thường thôi,...
Con biết, tất cả đều trông mong con, nhưng con phải làm gì đây? Sức con chỉ được đến thế thồi, đừng dồn con nữa,...
Lắm lúc thật ước ko có mặt trên cõi đời này,...

Alex Louise is offline  

Old 08-12-2004, 20:23  

Phá sản!

Hix hix, còn một tuần nữa mới được nghỉ XM, huhuhuhu, con chán học lắm rồi CHÚA ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, cho con nghỉ ngơi cái, chứ cứ học suốt ngày như vậy chắc con thành thằng thần kinh mất, trên đời này thiếu gì người học nhiều quá mà bị điên, con muốn học để sau này kiếm được việc làm thôi, không fải con học để thành thằng điên mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tuần sau là té lên London roài, đang nghĩ không bít nên mua cái gì làm quà XM cho bà host đây, chẳng nhẽ cứ thế mà lẳng lặng ra đi à, không được, nhất quyết là phải nghĩ ra cái gì đấy để mua cho bà host, nhưng mà cái gì đây, Gấu???Rượu???Chocolate???Hay là chỉ đơn giản một cái thiếp???Ặc ặc, chết mất thôiiii.....

Hôm nay vừa nhận được Gold Certificate về UK Maths Challenge, hehehe đúng là không uổng công mình học như ch*' .Phải về gọi điện khoe ngay với phụ huynh mới được!!!Khéo lại được tăng tiền tiêu hàng tháng cũng nên

Old 09-12-2004, 01:35  

Phá sản!

he he,trên này thấy mấy thằng cũng đen như mình...sướng.Nhục ko chịu dc,đi thi TOEFL,đến nơi thì mới biết là quên visa,nó dek cho thi,lại fải mò về trường,gọi tãi về nhà...2 chiều...$60...đau đến tận bây h.Làm bài thi xong,mò ra ngoài đã 6h chiều,tối mò...chờ bus đến gần 15'...trời thì rét...về trường gọi điện cho host dad đến đón...chả biết ông ý làm gì mà đến 30' sau mới có mặt,báo hại mình đứng chết rét ở ngoài.Đời...
Nightcrawler is offline  

Old 09-12-2004, 18:09  
loveyou

Lâu lắm rồi mới lại vào đây. Cả nửa năm rồi chứ có ít đâu, klnet mình bây giờ đọc cứ kiểu gì ý. Có ai giải thích giùm loveyou là tại sao nhiều khi bài reply lại nằm cùng trong 1 bài của người khác, nhưng trong 1 ô chữ nhật màu xanh ko, lâu ko vào nên ko update, các bác thông cảm :">

Nghì hè lâu rùi, tự dưng lại fải ôn thi IELTS, chuối

Vào đây đọc lại những trang trước trong cuốn nhật ký này, lại hình dung ra thời kỳ trước đây, kinh khủng khiếp !!!! Dù gì đó cũng từng là 1 kỷ niệm, có cả vui, cả buồn, nhưng có lẽ, buồn nhiều hơn vui :-s
Bây giờ, có lẽ mình mới có cảm giác được 1 ai đó thực sự care cho mình :"> Tự dung muốn viết thật nhiều mà lại chẳng biết viết gì. Vào đây, bao nhiêu kỷ niệm về trường cũ, về những kỷ niệm lại ùa về, nhớ quá :-s :">

Old 09-12-2004, 19:50  

Phá sản!

Reply mà lại bị cho vào một ô màu xanh và dính vào bài của người khác là do bạn viết chưa đủ kí tự để thành một bài, hỉu không vậy???

Thế nên khi nào viết bài cũng phải cố gắng nghĩ ra cái gì đấy để không bị như thế, mong là bài này vẫn được tính [-o< :">

Old 10-12-2004, 07:06  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Câu nhé Tommy nhé!
Híc, lại 1 ngày mệt, hôm nay cái cảm giác rất rõ là 1-2 ngày nữa mà tiếp tục đi làm thế này, thì đảm bảo ko trụ nổi. Mình yếu thế à? , chắc là có nguyên nhân khác rồi.
"Hà Nội ơi Hà Nội ơi, ta nhớ những tháng năm qua, 1 nét riêng tư gợi nhớ cho ai,... Hà Nội ơi ta nhớ ko quên, HN ơi trong trái tim ta,..."
Híc tự nhiên lại nghe bài này, buồn mênh mang.
Nghỉ Xmas rồi thì lại 1 đống công việc dồn vào, lắm lúc chính mình cũng thấy mình ko chịu nổi, từ hôm được nghỉ, chưa được nghỉ trọn vẹn ngày nào, nghỉ học 1 cái là đi làm luôn. Thôi, cố mà chịu, lúc nhận lương thì ai sướng cho
Hôm trước gửi quà sn cho anh rồi, hy vọng là anh sẽ thích, híc, gửi con gấu với quyển nhật ký đi, giờ thấy trống trải quá. Chẳng biết viết vào đâu, lại mò vào đây, viết tiếp. He he
Mà sao mãi tóc chưa khô nhỉ? Để còn đi ngủ, buồn ngủ chết thôi. Mai lại đi làm thì phải. Híc.
Nhớ Việt Nam, nhớ Hà Nội, nhớ gia đình, và nhớ người yêu

Alex Louise is offline  

Old 10-12-2004, 08:38  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hôm qua chẳng hiểu tại trời đẹp hay làm sao, mà tự nhiên yêu đời kinh khủng ấy!! Ai ngó vào webcam cũng choáng váng vì nụ cười to rầm trên mặt! Mọi khi cười cũng nhiều nhưng chẳng mấy khi tươi tỉnh được thực sự như thế. Hì! Ai cũng hỏi là mới có người yêu à mới chết chứ Hic hic.. Toàn phải ngậm ngùi mà trả lời NO /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> Nhưng mà không sao, vẫn yêu đời lắm lắm lắm lắm lắm í Vào đây chia sẻ với mọi người thế thôi! Biến!

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 13-12-2004, 00:37  

Phá sản!

Tự nhiên hôm nay chán quá. Chủ nhật gì mà buồn không chịu được. Tối nay phải chuyển nhà; sáp phải ở 1 mình rồi. Lúc chiều đi xem kịch kọt của câu lạc bộ cưỡi ngựa của con bạn. đứng ngoài sân rét sắp chết. Đang có nguy cơ bị viêm họng, hỏng cả Noel.

Bài tập ngày mai chưa làm. Đường thì đầy tuyết, sáng chẳng muốn dậy nữa. hay là mai bùng học nhỉ. Mấy đứa bạn lại gọi về nhà cô " hỏi thăm" thì chết. Chúng nó chưa biết số phone của mình.

Ôi chán quá, huhu.
Nhớ mẹ :-s , muốn về nhà ngủ cho ấm
je_taime is offline  

Old 13-12-2004, 20:30  

Phá sản!

Huhuhuhu, nghe bạn je_taime nói mà tự nhiên kon thấy nhớ mẹ quá trời luôn mẹ ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii , mấy hum nay bọn bạn kon nó về nước hết, để lại kon một minh ở đây, buồn muốn chết luôn mẹ ạ .Thứ 4 tuần này kon lên London roài, chắc là sẽ đỡ buồn hơn!!!

Những lúc kon thui thủi một mình ( nghe sao mà thảm thương thế nhỉ :-s ) kon toàn nghĩ về bố mẹ, mà nhất là mẹ đó, huhuhu, kon nhớ và thương bố mẹ lắm lắm lắm lắm....Nhưng mà chả biết làm gì hơn ngoài hỏi thăm bố mẹ cả, kon chỉ mong bố mẹ luôn luôn được hạnh phúc, vui vẻ, làm ăn ít thôi, dành nhiều thời gian mà nghĩ ngơi, thư giãn đầu óc, bố mẹ đã fải vất vả vì bọn kon hơn một nửa quãng đời của mình rồi, thế là quá đủ rồi, giờ là lúc bố mẹ fải nghỉ ngơi, tận hưởng những thành quả mà mình đã làm ra....Thôi, bố mẹ cố gắng đợi thêm khoảng gần 2 tháng nữa thôi, rồi đến tết bọn kon về thăm bố mẹ rồi gia đình mình lại được đoàn tụ, ok???

Không hiểu nếu bố mẹ mà đọc được những dòng chữ này, bố mẹ hiểu được những gì kon đang nghĩ, đang lo lắng, chắc bố mẹ cũng được vui vẻ fần nào, khi thấy kon kái mình đã lớn khôn, trưởng thành ( thực ra em vẫn kòn bé lắm các bác ạ) , đã biết suy nghĩ và lo lắng cho bố mẹ...

Thế thoai bố mẹ ạ, bi giờ trong đầu kon có nhiều thứ để viết lắm, nhưng nếu viết hết ra chắc đến sáng mai mất , kon xin tạm dừng ở đây, mong là sẽ được về thăm bố mẹ càng sớm càng tốt!!!

Luv U M........

Old 16-12-2004, 09:46  
loveyou

Công nhận đi xa rồi, những lúc ngồi buồn buồn, nhớ nhà, nhớ gia đình và hà nội khủng khiếp Đọc bài của Tommy, thấy khác khác ngày còn ở VN keke Ít ra, bây giờ thấy thương cha mẹ thế.
Ai đi xa rồi, mới thấu hiểu nỗi khổ của pama, hik.... khổ pama ghê, làm vất vả, mình ở đây, tiền học đắt, tiền ăn, ở đắt, đi lại đắt, làm cái gì cũng $$$ Chỉ mong pama được hạnh fúc, vui vẻ, mình thì chỉ cố gắng làm gì cũng ko để pama buồn, vậy mới thấy nhẹ nhàng và thoải mái mà học.... năm sau ta sẽ đi kiếm job làm ít ra, tiêu vặt cũng ko dùng tiền pama ^__^

Happy New Year cả nhà !!

Old 19-12-2004, 03:37  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

3 ngày nữa sẽ là 1 ngày đặc biết đối với mình. Count down [-o<
Hôm nay thật là bức xúc, nhưng mà thôi, quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. Mình sẽ làm được cái mình muốn, chẳng có lý do gì để they stand on me, no way, never.
Có lẽ mình được chiều chuộng quá, quá quen với cuộc sống được mọi người yêu quí và bảo vệ, giờ mình phải tự bảo vệ lấy mình, mình phải sống cho mình, ko được để người khác giẫm lên mình.
Tôi ơi, hay cho tôi sức mạnh để tiếp tục đi, thật mệt mỏi quá,...

Alex Louise is offline  

Old 29-12-2004, 17:37  

Phá sản!

nghe bé này than thở ghê quá, hôm trước mải chat với Alẽ làm cháy nồi thịt kho Tàu, đền anh đi nhóc
france is offline  

Old 29-12-2004, 18:10  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Bác lại cứ câu đi. Em nướng bác cháy bi giờ chứ
Bác mải khoe tài thì sao lại kêu là do chat với em mới cháy nồi thịt kho. Oan em quá , mà để em đền bác thì chắc bác chuẩn bị 1 lọ becberin đi. He he. Khả năng nấu ăn của em nó âm bác ạ
Hôm nay tự nhiên thấy có động lực để cải tổ chính mình. Cố lên

Alex Louise is offline  

Old 30-12-2004, 06:28  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Xmas năm đầu tiên xa nhà, chán chưa từng thấy
Trời thì mưa tầm tã, chẳng đi được đây, đêm Xmas định đi mua con gà quay về ăn thì siêu thị nào cũng đóng cửa, thế là phải về nhà làm gói mỳ tôm
Hôm sau siêu thị vẫn đóng cửa, đố ăn thì hết, may mà còn vài miếng turkey để ăn cùng với bắp chuối luộc
Chán chưa từng thấy ([img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 04-01-2005, 04:56  

Phá sản!

Chẹp.... năm nay đúng là chuối gần chết....hý ha hý hửng được vù về nhà ai dè chúng nó làm khó cái vụ visa quá....uất vật X-(

Đành ngậm ngùi ăn tết ở bên này ... đêm đêm lên chat với bà con du học về VN ăn tết mà bực cả mình ..... toàn là kể chuyện đi chơi ặc ặc .... thèm quá

Giờ này ko biết bà con ở nhà ăn chơi vui vẻ fè fỡn thế nào nhỉ??? chậc .... bà chị bỏ về để lại thằng em bên này sống vật vờ quá hix hix
minhname87 is offline  

Old 04-01-2005, 05:13  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lâu lắm mới thấy chú minhname quay lại, welcome, welcome chú
Hôm nay damn vật, đúng là nghỉ nhiều quá thành ra vật vờ hay sao ấy, cả ngày chí có ăn, ngủ rồi lướt net. Quanh đi quẩn lại cứ thế, hiz, ko béo ra mới là chuyện lạ. Lại hết 1 ngày nữa rồi, đến bao giờ mới .......

Alex Louise is offline  

Old 04-01-2005, 05:45  

Phá sản!

Hix hix .... tại sao con gái đứa nào cũng sợ béo vậy nhỉ???? mình suốt ngày fải ngồi tư vấn cho mấy mụ bên này chuyện giảm béo

Chậc chậc .... con gái mũm mĩm 1 chút thì trông cute chứ có làm seo đâu mà mấy bà mấy cô nhà mình gào thét lên như thể các bà các cô thêm được 1 lạng nữa thì gây nên động đất sóng thần ý :p

Con gái gầy trông y xì phọc bộ xương di động trông ghê chết mồ mập mạp mũm mĩm 1 chút trông có fải hơn ko :p

(Sozì Alex nhé .... động đến đúng vấn đề "nhạy cảm" :p )
minhname87 is offline  

Old 04-01-2005, 19:36  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hà hà, chẹp, chú minhname ơi, cái bạn nào đấy hâm mộ chú nè, chị gọi chú là chú mà cũng có người ngứa tai sao?
Còn, thưa chú chim_hay_buon, nếu tính lớp thì chị bằng lớp chú, tính tuổi thì chí còn hơn chú đấy, , chú đừng xưng anh ngọt sớt với chị mà chị sợ. Thế đã chú nhé!

Alex Louise is offline  

Old 04-01-2005, 20:32  

Phá sản!

Này chú chim_hay_buon ko được hỗn với chị Alex thế

Chú chả biết cái rì cả....người ta thích làm chị thì cho người ta làm chị đi....anh em mình có thiệt thòi rì đâu....người ta thiệt đấy chứ ....kekekeke.....lại mang tiếng là ...già :p con gái sợ già lắm...chú cứ yên tâm

chiệp chiệp ... hôm nay đúng là chán đời .... ngồi nhà cả ngày chả có rì làm... vừa mới định thò mặt ra đường thì nó mưa ... lại cun cút cun cút chạy vào hị hị ...thế nên đành ngồi nhà gặm bánh mỳ xuông vậy ặc ặc
minhname87 is offline  

Old 05-01-2005, 01:25  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chị cũng ghét già lắm, khổ nỗi chị hơn tuổi chú thật. Thôi thì cứ để chị gọi chú là em đi. Chú ko thiệt, chị lại vui, được quá phỏng? Con trai phải thế chứ , mấy thắng cứ suốt ngày đi đòi làm anh phải nhìn chú mà học tập đi , cảm ơn chú em nhá
Mà hình như là bánh mỳ suông chứ ko phải xuông thì phải :-ss (#[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/62.gif' border='0'/>)

Alex Louise is offline  

Old 05-01-2005, 04:53  

Phá sản!

Chẹp chẹp .... bà chị hay "tranh giành quyền lực" thế này rồi ko khéo lại thành "bà cô" sớm mất thôi chỉ khổ cho mấy đứa em tội nghiệp như thằng em đây :p

5/1/05: ngày thứ năm của 1 năm mới đáng buồn .... đang ngủ ngon thì có đứa nó bấm chuông .... tỉnh cả ngủ lại fải ngồi net :p chả biết hôm nay làm rì đây ... chán quá ... tiền nong sao đi mãi ko quay về bên ta fải dè sẻn thêm nữa mới được ...chậc chậc...thôi ngủ tiếp :p
minhname87 is offline  

Old 05-01-2005, 17:53  
chim_hay_buon

@Alex : việc Alex gọi minhname là em đến nay chim_hay_buon đã rõ lí do nên không ý kiến ý cò gì nữa, tai cũng đã đỡ ngứa. Hoá ra Alex đã già đến thế rồi, chim_hay_buon đâu có ngờ he he

To giantlove: nếu góp ý thì post bài riêng hoặc PM, nếu không thích thì xoá bài đó đi, edit bài thế bất lích sự lắm.

Old 05-01-2005, 20:40  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ro~ roi` thi` tot', lai con` phai? da' them 1 cau lam` gi` , chi gia` thi` ai cung~ biet', chu' goi chi la` chi not' di, cho no' phai dao

Alex Louise is offline  

Old 05-01-2005, 21:03  

Phá sản!

Tuần sau thi 3 môn liền , mà mình vừa đi nghỉ Lôen về, đã fải đâm đầu vào ôn thi rồi, hix hix, sao thời gian trôi nhanh thế hả zời, tất cả giường như mới vừa bắt đầu từ hôm wa, vậy mà vèo một cái đã hết bay 3 tuần nghỉ roài .Cũng như hồi mình mới sang, còn nhớ ngày nào mới bỡ ngỡ, được Host dẫn đến tận trường, vậy mà đã hơn 4 tháng rồi, huhuhu, rồi 4 năm, 40 năm, rồi ....die... hix hix cuộc đời của mỗi người ngắn ngủi thế thôi sao???
Nói gì thì nói, mọi người fù hộ cho tui pass cái kì thi này nhé

Old 05-01-2005, 21:04  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
mấy thắng cứ suốt ngày đi đòi làm anh phải nhìn chú mà học tập đi
ehèm,......

Hic lâu lắm roài mới vào viết nhật kí, cũng lắm chuyện xảy ra mà hình như mình quen dần theo cuộc sống ở đây rồi hay sao mà dạo này ít muốn lên Net thế, ko có động lực là lên Net gặp em khéo nick mình trong Yahoo tắt hẳn luôn é. Ngồi chơi PS2 với xem TV với học là sướng nhất. <)[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/50.gif' border='0'/>

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 05-01-2005, 22:14  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

He he, vu`a nhan ket qua thi IELTS, 6.5 roi`, du vao` dai hoc, doi` ta lai tuoi roi roi' roi`

Alex Louise is offline  

Old 05-01-2005, 22:21  

God Member

Cung hỉ Cung hỉ , à mà chúc mừng chứ nhể

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 06-01-2005, 03:24  

Phá sản!

Hơ ... chúc mừng chị "Lếc" :p ... cho thằng em hỏi ý ko fải chị học ngành rì thế hả chị???
minhname87 is offline  

Old 06-01-2005, 17:40  

Phá sản!

Thanh Oai, chúc mừng nhá, mà ấy nhớ thằng ôn Russian ở cùng tớ hông, nó cũng thi cùng hôm với ấy ý, nó được 8 điểm

Old 06-01-2005, 17:41  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hờ hờ, cảm ơn chú minhname, lại thích đá chị à , chị đá cho cái vọt về Vn bi chừ. Học : Accounting & Finance.
He he, hôm nay trả bài thi được thêm mấy A rồi, cổng đại học ko còn xa .
Hôm qua thức đêm làm xong cái coursework, từ ngày hôm nay là lại back to normal rồi, hết những đêm thức đêm nghịch ngơm hay điện tử. Híc híc.
@ Giant: Cảm ơn bác quá, he he, song hỷ song hỷ, oé, nhầm, cung hỷ cung hỷ cũng vẫn được bác ạ.

Vừa post xong thì thấy chú tommy trả lời, đá đểu tui hả X-(, so sánh mình với cái thằng cao chót vót, ngượng quá . Híc,

Alex Louise is offline  

Old 06-01-2005, 18:16  

Phá sản!

Ặc ặc, sao bạn Thanh bi giờ ăn nói khác thế .Lại thích ngồi trên rồi
( Còn nhớ cái vụ đấy ko hả )

Old 06-01-2005, 18:19  

Phá sản!

Tớ nói thật nhé, điểm IELTS ko đánh giá trình độ TA của mình đâu!!! Công nhận ko?
Không fải thằng nào đạt được điểm Aieo cao cũng nói TA giỏi, mà ko fải thằng nào điểm thấp là TA kém.VD: Tớ đố bất kì thằng English đạt được 6 điểm IELTS đấy!!!
( Thực ra ko fải là ko có một ai cả, nhưng là cực ít )

Old 06-01-2005, 18:35  
chim_hay_buon

IELTS là 1 test, cũng giống như tất cả các kiểu test khác, nó không thể đánh giá được hoàn toàn chính xác, nhưng chắc chắn là đúng phần nào thì người ta mới dùng làm International Test chứ.
IELTS là test (Academic test) để đánh giá khả năng học của học sinh là đúng nhất
còn kiểu IELTS test thứ 2 hình như là general test thì dễ hơn, cái này để người ta lấy điểm để làm việc khác (VD nhập quốc tịch ...(tớ chả nghĩ ra thêm được cái gì nữa he he) ) chứ không phải để đi học
Còn việc thằng English thì tớ nghí cũng không xét chung chung được. Học sinh bọn nó cũng học Academic English như kiểu nhà mình học văn, tiếng việt. Nếu đã học tử tế thì chuyện 6.0 IELTS (kể cả Academic test) với nó là không khó chút nào.

Old 06-01-2005, 22:37  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Híc, hình như là Academic and Training chứ nhỉ? Mà đùa thôi, em ko nhớ đâu ạ. Chỉ nhớ 1 cái là nó theo kiểu chuyên ngành như bạn ở trên nói, còn 1 cái là test trình độ tiếng Anh để học tập và sử dụng như kiểu tiếng Việt.
Chốc nữa type sau

Tiếp, theo tớ thì bạn Tommy ý của bạn ấy là ko ai được 6, hoặc rất ít, mà toàn người hơn thôi . Tommy là hay nói ẩn ý lắm rồi đấy nhé!

Alex Louise is offline  

Old 10-01-2005, 17:19  

Phá sản!

24 days left...

Old 11-01-2005, 19:46  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

24 weeks left

Alex Louise is offline  

Old 11-01-2005, 20:32  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

36 months left

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 11-01-2005, 21:09  

Phá sản!

Ặc, các bác đú thế Xem ra mình là người fải chờ nhanh nhất, chỉ có 24 days, bạn Alex là 24 weeks, bạn Act... là 36 months, chắc chờ mốc mồm

@Alex: nhận được mail của tui chưa vậy :">

Old 11-01-2005, 21:29  
kawaii_sb

Exam is coming up, 19 more days.

Cái Du học kí bâyh thành chỗ count down.
To TommyLo: chị kw chờ còn ít hơn em, nhất rồi .

Old 11-01-2005, 22:08  

Phá sản!

Thôi, em nhường chị vậy, cho chị nhất
À mà bà chị bi giờ đang ở đâu, làm gì thế ạ? Sao lại thi vào đúng cái dịp tết hả chị, sao lại dở dở ương ương thế ạ???Em thì được nghỉ đúng vào mùng 9/2, đúng mùng 1 tết, hehe, sưỡng vãi lù.Mà em vừa thi xong roài, đời lại đẹp roài, ko đen tối như mấy hum trước
Hix hix, mà em ở đây ko bạn ko bè, ko người thương người yêu, người thân người quen gì cả (đang nói là người VN , vì bạn bè em cũng nhiều, nhưng toàn châu âu với châu mĩ thoai), hix hix, nhiều khi buồn muốn chết, nhưng nghĩ lại là mình fải sống, nghĩa vụ của mình chưa hoàn tất--->ko đc die .Thế đó!!!

Old 11-01-2005, 22:30  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

24 weeks là nói thế thôi, trêu ông thôi, tưởng là Arte nói là 24 months, đang định nói tiếp là 24 years (chắc die là vừa )
He he, chẳng biêt bao giờ mới được về có thể là 24 months nữa thật, híc híc.
Mà half term được nghỉ đúng dịp Tết, về cũng được nhưng mà nghĩ thế nào lại thôi, mới về rồi, nhà thì nghèo , phải tiết kiệm
Tôi nhận được mail rồi ông ạ
Mà sắp về thì cho bạn nhờ mấy thứ cái :">, tiện quá . Có được ko thế nhỉ?

Alex Louise is offline  

Old 12-01-2005, 08:52  

Phá sản!

Hờ hờ Cường ơi thế hoá ra mày sắp về VN nghịch hả??? sướng thế hả cu.... thế mà sao trước bảo ko về??? hay có khi tao cũng đú cái về chơi cái nhỉ

Ủa chị Kw học summer course hay sao mà lại thi vào h này hả chị????
minhname87 is offline  

Old 12-01-2005, 10:42  
kawaii_sb

Uah, summer course, hức. Chúng nó nghỉ, đi chơi, đi làm, về VN, m` đi học. Life is so unfair, hix.

Mà em học trg` nào? Sao biết chỗ chị đang summer? Cũng đang ở cái đất này à?

Old 12-01-2005, 10:55  
chim_hay_buon

Ơ thế ra Kw cũng đang ở "cái đất này" hả, thế ở chỗ nào thế nhỉ có khi mình biết nhau rồi cũng nên :p

Old 12-01-2005, 15:50  

Phá sản!

Suỵttttttttttttttttttttttttttttttttttt....
Cấm thằng nào được tiết lộ chiện tao về nha, nhất là thằng Ki và thằng Mi ( ), đến bố mẹ tao còn chưa bít, tao xin chúng mày đấy nhá, đừng nói cho ai bít nhá, nể tình anh em gắn bó với nhau mấy năm zời, các anh giữ bí mật zùm em, hix hix, vì tất cả là chỉ do em mún làm supprise cho mọi người :p .Thế đã nhé, tao đi học đây, mong các bác đừng làm em thất vọng!!!

Old 13-01-2005, 01:19  

Phá sản!

dm, mày lên nói ở đây thì nó thành public information rồi còn zì
Nightcrawler is offline  

Old 13-01-2005, 16:07  

Phá sản!

Khổ, lúc đầu tao chỉ nói với mỗt thằng Mi và Alex, giờ thêm cả mày và thằng Ki nữa, ko bít đến ngày tao về chắc cả họ tao biết
@Alex: tớ ko có ý nói ấy là thế này thế nọ đâu , ý tớ là ... là gì cũng chả bít

Mà tóm lại là tao ko muốn bố mẹ tao, ông bà tao, bà kon cô bác, họ hàng hang hốc nhà tao ra sân bay đón tao, làm như tao là tổng thống ko bằng, đi du học chứ có fải cái gì ghê ghớm đâu.Với lại tao bít chắc là chuyện này sẽ xảy ra nếu như bố mẹ tao bít, thế nên ... cầu trời đừng để fụ huynh kon bít, ko thì mệt lắm

Old 13-01-2005, 18:12  

Phá sản!

À mà buồn cười, hum nay ra đường gặp ông đi xích lô, nhớ đến hum mình ở London, gọi taxi từ nhà bạn về nhà mình, nó bảo là hết xe, đành fải ra đi bus.
Chờ mãi ko thấy xe bus về nhà mình, gọi lại hãng taxi, nó vẫn bảo là hết xe, ức chế, ra bắt ngay thằng xích lô về nhà .Mà đi xích lô bên này còn đắt hơn cả đi taxi, nó coi trọng sức người lắm mà, hix hix...
Ở đây chả thiếu gì cả, xích lô, xe đạp, Dylan, SH... lượn đầy đường, nhìn mà cứ nghĩ mình đang ở VN

Old 13-01-2005, 18:21  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
Khổ, lúc đầu tao chỉ nói với mỗt thằng Mi và Alex, giờ thêm cả mày và thằng Ki nữa, ko bít đến ngày tao về chắc cả họ tao biết
tính thêm cả em vào là mấy ng` biết chuyện anh về đây? thế mà cứ bảo...nào là"..em đừng kể với ai nhé.." rồi thì.."có mỗi em biết thôi đấy,nhớ là ko đc kể cho ai đâu'' thế mà anh lại đi alibôbô cho mọi ng` nghe.. thật là..

:X
dark_girl is offline  

Old 14-01-2005, 09:38  
loveyou

Còn lo nốt mấy vụ giấy tờ nữa, mong là về kịp ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/>

Gớm, lâu lắm không lên, thấy mấy bác trên này nhộn nhịp phết nhỉ, keke.

Vui quá, mà tự dưng lại nhắc tới chuyện đó, chiến tranh bùng nổ wat the hell

Bí mật của C bây giờ đã được bật mí, không chỉ có 2 người biết mà cả họ hàng, hang hốc, ông bà, bố mẹ nữa cũng biết lolz

Old 14-01-2005, 12:33  

Phá sản!

hê hê Cường ơi tao sợ đến ngày mày dzìa thìa họ hàng hang hốc đều biết nhưng mà dek thèm ra đón ....thế mới đau ... về nhà gặp các cụ thì các cụ lại bảo "quái! thằng cu nào trông giống thằng cường nhà mình thế??" lúc đấy thì chỉ có nước oằn người đập đầu vào mông mà tự tử :p

@chị Kw: iem cũng ở bên "cái đất này đây" chị ạ iem năm sau học taylor ...thằng cu chim hay buon thì học trinity....

@luv U: về được VN roài thì nhớ mà mua quà đấy nhá .... ko thì ăn đòn :p thế mà nghe bảo có đứa bị lừa là result IELTS của ni có 5.0 .... bị trượt đợi đấy về nó xé xác

@Alex: chị có chơi với đứa nào học A15 tên là VÂN ko hum iem liếc vào YM của nó thấy nick của chị choáng :p
minhname87 is offline  

Old 14-01-2005, 14:34  
kawaii_sb

Hôm nay đi cùng cái Vân mới biết là minhname ở cùng nhà với Vân. Thế bâyh em học cái gì? Năm sau vào Taylors học foundation à? Còn thằng chim hay buon thì vào Melb Uni à? Có đứa nào về VN ko? Foundation thì chắc vẫn học, khỏi về .

Old 14-01-2005, 15:55  

Phá sản!

Hix hix, thoai, fải chịu thoai, cũng tại mình trong lòng háo hức wá, thế nên ko nói ko chịu được .Tuy nhiên mọi người vẫn chưa bít ngày về của mình, cứ đoán già đoán non, hehehehe
À mà bà kon tết này có ai về nữa thì lên tiếng nhé, còn bít là liên lạc, rồi đi chơi nữa, vì tết này tui về, chắc fải 1 năm nữa mới về được , thế nhé

Old 14-01-2005, 15:56  

Phá sản!

Iem thì 24 này vào học roài ....còn về sao được .... cái bọn DIMIA dở hơi nó bắt bẻ visa ghê quá thành ra đáng nhẽ về từ Xmas mà ko được ... thôi thì năm sau làm quả về 3 tháng cho nó hoành tráng

Có cái Luv U là có khi nó về được đấy chị ạ nó học found của RMIT nên cuối tháng 2 nó mới vào học cơ ... sướng thật

Àh hoá ra là hôm nay chị lôi nó đi shopping àh ....hẳn nào ..... đến ngày nó nấu cơm mà chị lôi nó đi thế làm iem ở nhà đói gần chết :p j/k
minhname87 is offline  

Old 14-01-2005, 18:23  
kawaii_sb

Chết, cái topic Du học này thành chỗ buôn của mấy bạn chuẩn bị về VN và mong muốn về VN (ai mà chả muốn).

To minhname: Hôm nay đi ăn, ngồi buôn chuyện rồi mới đi shopping em ah. Thế để hôm nào chị với cái Vân đi tiếp thì rủ em đi, cho em ăn luôn nhớ .
Mà RMIT thì đầu tháng 3 mới vào học cơ mà.
Ra Tết, m` làm quả offline KL_ers ở Melb cái nhỉ .

Old 15-01-2005, 03:53  

Phá sản!

thôi chờ hè, cho hội ở mẽo nhập bọn với!!!!!!!!!!!
Đang chuẩn bị thi SAT(New SAt mới nhục đời chứ, English của mình có ngon lành zì đâu) và TOEFL, bò ra học...hy vọng vào dc dh năm nay, đỡ fải ở lại cái bang này...chết rét!!!!!!!!!
Nightcrawler is offline  

Old 15-01-2005, 04:16  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Ghen tị với dân Mèo buồn nhờ!!!!

Em Nightcrawler đang ở bang nào mà kêu lạnh thế? Chị ở Connecticut nhưng tạm trú Massachusetts này em (1 tuần nữa mới về Conn). Hừ hừ nhìn đâu cũng trắng xoá. Không như cái bọn đang nghỉ hè ở Mèo buồn :p. Hay chị em mình cũng ọp lai 1 quả cho máu ! (Mấy tuần trước có một hội chúng nó offline bù khú ở SF, ghen tị ghen tị!!!)

SAT mới hình như có viết luận nhểy? Đề có khó không không biết nữa? Năm ngoái chị thi chưa viết luận mà đã chết lên chết xuống rồi, đến đau! Ôi thôi chết mình sound "encouraging" quá đi mất . Biết đâu có fần luận vào lại dễ cứu điểm hơn í nhểy?

Mà sao chú em thi muộn thế? Năm ngoái chị cũng thi muộn nên cong hết cả ass lên mà apply. Hic. (Lại "encouraging" roài :">). Được cái kết quả cũng tốt đẹp!

Good luck nhá!

Răng is offline  

Old 15-01-2005, 05:55  
chim_hay_buon

Híc híc thứ 2 đi học rồi mà bài vẫn chưa làm xong, chiều nay lại còn phải đi chơi học cái môn tập làm văn này nhục quá
Hic hic .. hic. .

hê hê thế ra Kw cũng ở đây à (Đề nghị RĂNG không gọi là mèo buồn nhá !) Thế đã vào uni chưa hay đang học hai sờ kuuu. À mà cũng quen cả Vân cơ à gớm nhỉ hê hê thế hôm nào lên nhà cu Minh (nhà Ravenclaw) chơi cho zui hê hê (ra tết cũng ok đấy lúc đấy tớ Exam xong rồi các bạn ạ hê hê hê hê)
@Minh: về nhà làm gì khi ai kia còn ớ Méo bòurne hê hê hê xuống nhà Hufflepuff (nhà Moore ấy) ăn tết đi, năm nay pa pa tao sang nấu bánh chưng đấy hê hê

Old 15-01-2005, 07:48  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Ừ ừ sorry Melbourn chứ (spell đúng không nhỉ?)... Mà bên đấy đi học nghe vui như Harry Potter í nhểy?

kw thì ít nhất fải college chứ high skul thế lào được. Bạn hiền nhểy? Mà chả biết hệ thống giáo dục bên ấy nó thế nào. Rồi tiếng Anh bên ấy nữa chứ . Thôi em ứ phát biểu lung tung nữa. Sai ngượng chết.

Chuồn!

Răng is offline  

Old 15-01-2005, 08:02  
chim_hay_buon

Kw thì cùng lắm là năm nay mới vào Uni nhỉ.
Răng ơi Melbourne he he he bên này mỗi nhà ở 1 phố mà nhà nào cũng đông thế là đặt tên theo tên phố luôn hê hê

Old 15-01-2005, 08:03  

Phá sản!

Chiệp chiệp ... chú chimhaybuon nhắc đến bánh chưng làm mình lại thèm .... đến gần tết các cụ nhà nó mới sang thì bao h mình mới được ăn bánh chưng đây .....

Hê hê có rì hôm nào rủ bà con KL bên này tổ chức offline cái cho nó mấu nhẩy??? dạo này chưa vào học còn đang fè fỡn quá ....ngủ suốt ngày kể cũng chán

Hì ... bà con KL ở Melbần này ai có ý kiến đi chơi thì cho iem xin 1 cái nhé còn tổ chức ... (chú chimhaybuon cố học đi còn đi chơi )
minhname87 is offline  

Old 15-01-2005, 08:27  
chim_hay_buon

hic hic lúc nãy Răng gọi thành phố vui tươi này là mèo buồn đã chán rồi, bây giờ được ông Minh ông ý gọi là Mel Bần nữa nghe nó bần hàn khổ cực qúa, thế có muốn khóc không chứ hu hu hu

À mà Addition: đang học đây hê hê đi offline thì ra tết đi cho khỏe

Old 15-01-2005, 09:27  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Răng@15-01-2005 @ 04:16
Ghen tị với dân Mèo buồn nhờ!!!!

Em Nightcrawler đang ở bang nào mà kêu lạnh thế? Chị ở Connecticut nhưng tạm trú Massachusetts này em (1 tuần nữa mới về Conn). Hừ hừ nhìn đâu cũng trắng xoá. Không như cái bọn đang nghỉ hè ở Mèo buồn :p. Hay chị em mình cũng ọp lai 1 quả cho máu ! (Mấy tuần trước có một hội chúng nó offline bù khú ở SF, ghen tị ghen tị!!!)

SAT mới hình như có viết luận nhểy? Đề có khó không không biết nữa? Năm ngoái chị thi chưa viết luận mà đã chết lên chết xuống rồi, đến đau! Ôi thôi chết mình sound "encouraging" quá đi mất . Biết đâu có fần luận vào lại dễ cứu điểm hơn í nhểy?

Mà sao chú em thi muộn thế? Năm ngoái chị cũng thi muộn nên cong hết cả ass lên mà apply. Hic. (Lại "encouraging" roài :">). Được cái kết quả cũng tốt đẹp!

Good luck nhá!
thằng em đang ở Minneapolis-Minnesota . Ở đây rét khiếp...-50oF. He he, biết là muộn, nhưng trình gà, fải dành thời gian để ôn. Em apply vào mấy trường có Adm dealine muộn như AZ state U, Indiana U...lần 1 thi SAT dc có 1050 điểm...ko chịu nổi nhiệt. Thi SAT mới có thêm essay, grâmmr nữa, riêng cái fần analogy thôi mình đã ngắc ngoải rồi,chịu sao thấu đây!!!!!!!!!!!
Anyway, thanks for encouraging me !!!!!!!!!
Nightcrawler is offline  

Old 15-01-2005, 10:10  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Ờ ờ cũng chả biết MN nhà em nó ở chính xác chỗ nào nhưng nghe có vẻ xa Chỗ chị mới chỉ khoảng 20 độ F thôi (Âm 3 độ C thì fải nhểy?)...

Năm ngoái chị thi lại lên được 110 điểm em ạ. Không đến nỗi, nhờ! Toefl thì làm 1 phát ăn luôn. Chúc chú em đạt kết quả cao hơn cả chị. Hậu sinh khả ố cơ mà.

Hôm nay Răng học được từ mới nhá. Em - i - eo - bi - âu - iu - a - en - i: M-E-L-B-O-U-R-N-E!!!!!! Melbourne!!!!!! Tự hào choá :"> !

Răng is offline  

Old 15-01-2005, 12:26  
kawaii_sb

Ho*. cái topic này bâyh sống nhộn nhịp nhỉ. Bài trả lời liên tục.

To em chim hay buon: Chị kw học Monash College. Đầu tháng 2 exam là xong College rồi. Cuối tháng 2 lên 2nd yr Monash Uni. Em học Trinity xong thì apply vào Monash đi . Mà em ở đâu?

Mà cái đất này ko Mèo Buồn thì cũng Mèo Bần mà, có gì sai đâu cơ chứ. Nghĩ đến cái cảnh về VN là hết tư tưởng học hành, tinh thần thi cử. Tuần sau vào lib học thi với mấy đứa bạn. Rồi ko học đc cái gì đâu mà. Lại ngồi buôn chuyện bạn này bạn kia, chuyện về nc', chuyện vé máy bay, chuyện enrolmenent... Thế là hết giờ.

Còn vụ offline Melb thì chờ ra Tết, mọi ng` sang đây đầy đủ rồi họp luôn cho đông vui .

Sao bạn hiền lên Mass làm gì :O? Mà nghe tin bố cô chưa? Bọn nó bảo là ông yếu lắm... [-o<. Học hành thía nào rồi? Mà mày học major gì ý nhỉ? Bạn định take double major (not double degree) mà ko hiểu chơi nổi ko, hức.

Old 15-01-2005, 13:03  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Computer Information Systems mày ạ. Đang định minor Marketing một phát mà mama lại còn xui dual Finance nữa. Chẹp. Tao đang on vacation nên lên Mass ăn nhờ ở đậu í mà. 1 tuần nữa back to skul. Chán trò đi ở nhờ lắm rùi. Thế mà giữa March lại có 1 tuần spring break nữa mới đau. Chưa biết đi đâu về đâu đây...

Răng is offline  

Old 15-01-2005, 18:43  
chim_hay_buon

@kw: chim hay buồn ở gần nhà Gordin ấy, cứ hỏi bạn Vân thì biết hê hê Kw học Monash thì ở chỗ nào, ở gần trường à. Thế mà sao chăm rủ bạn Vân đi chơi thế.
Melbourne sao mà buồn được, lại còn kêu bần nữa mới chết chứ. Mình thì đang enjoy chưa hết, còn mấy vị này chắc là chán rồi cũng nên

Old 15-01-2005, 22:34  
B_Cool

hẹ , lâu lém chưa vào đây , hôm nay on thấy cái link của klnet , clik vào rùi mới ngồi đọc lung tung 1 tẹo .
KLneters chính ra ở Melb đông vui fết nhểy, mình già nhất nhưng mà bây h đang ở Hà lội wê ta rùi, mà em nào dại dột vào Taylors học Foundation thế , Kun học mãi mới hết nổi 1 năm , bây h chui vào đấy thì suốt ngày bài ca greencard thôi. thui, bao h "trao đổi kinh nghiệm" cho :p

@kw: mày tắt comp huh, gặp cái Vân lấy wần chưa? có rì chek mail rồi reply cho tao , k hiểu sao tao k sms cho mày đc.
@N.Anh: mày lên MA làm rì thế , ăn chơi Noel với New Year thế nèo?hè tới mày có về k? à mà lên đấy có gặp đc thằng HH k

Old 15-01-2005, 23:09  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Dorm tao cứ vacation là đuổi hết các loại về nhà mày ạ. Khổ thế chứ. Tao có về được nhà đâu. Nên mỗi vacation là một lần vạ vật ở đâu đấy. Đợt Thanksgiving thì ở nhờ nhà con bạn trong Conn đến chục ngày í. Lần này thì nghỉ 5 tuần, tuần đầu đi chơi NYC chơi Noel ở nớ luôn. Sau đó cả tháng zời thì đành về MA chỗ cũ. Ngán lắm roài. Sẽ tìm cách gặp HHà. (Ko bít lần này xem film gì ).

Mày về được bao lâu thía? Hót cũng sắp về nhểy? Cho tao vài mốc thời gian đi xem nào? Dạo này tao ít chat với lớp mình, mù mờ quá. Đứa nào ở đâu là chả biết gì, đến ngại!

Răng is offline  

Old 16-01-2005, 09:15  
loveyou

keke, hôm nào rảnh rang, chúng mình (Klners ở Mel- bùn) họp mặt cái nhỉ, có mấy lần đi chơi gặp chị kawaii keke

Trời ơi, nhấp nhổm mong được zìa quá :-s chẳng biết sống chết thế nào nữa hik hik.

Cường ơi, năm nay về à, bao h về thế, có ăn Tết ở vn ko? vừa đi đã về, nhớ ai ở nhà xía

Old 16-01-2005, 14:26  
chim_hay_buon

Ơ thế kết luận lại là em Hoa năm nay có về không đấy. Lúc bảo có lúc bảo không thế này thì chả biết đường nào mà lần. À mà về nhớ mua phim mang sang cho K mượn nhá hê hê ;-)

Old 17-01-2005, 18:44  

Phá sản!

Hê hê. năm nay học sinh KL về nước nhìu fết nhỉ .Ở mà có ai đâu , hix hix, có mỗi mình, Trang, em Hoa nữa .Cho tớ gửi lời chúc tết vui vẻ đến những bạn ko về đc nhé , chịu khó đợi đến hè, hoặc tết năm sau

Old 17-01-2005, 21:27  
loveyou

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@17-01-2005 @ 18:44
Hê hê. năm nay học sinh KL về nước nhìu fết nhỉ .Ở mà có ai đâu , hix hix, có mỗi mình, Trang, em Hoa nữa .Cho tớ gửi lời chúc tết vui vẻ đến những bạn ko về đc nhé , chịu khó đợi đến hè, hoặc tết năm sau
Trời trời, đã sinh sau, đẻ muộn hơn người ta 1 năm lại còn bày đặt gọi "em" Ơ thế cho hỏi Tommy bao giờ về VN thế?

Hik, mãi không ngủ được, đau đầu rồi nhé, bực mình quá, nghĩ cho lắm vào :"> Vài tuần thôi mà

Old 18-01-2005, 02:12  

Phá sản!

, it doesn't matter

Còn chuyện về khi nào thì đến tận bi giờ mới chỉ có một người bít (ngoài Tôm ra), còn lại chưa ai bít cả, hehehe... nói chung là cứ yên tâm, sẽ được gặp nhau, dù sớm hay muộn

Old 18-01-2005, 09:43  

Phá sản!

Êu Cường ui 1 người biết đấy có fải là tao ko đấy hả mày hay lại là iem nào đang đợi cậu ở đất HN đấy :p nghi lắm nghi lắm

@luvU : cái rì mà có vài tuần thế hả ni ???

Chẹp chẹp .... còn gần tuần nữa là vào học .... củ chuối thật ... thế là đi đứt kỳ nghỉ hè của mình mà chả nàm được cái rì lên hồn người cả .... chán thía ko bít hix hix

Vào đến lăm học nà chấm dứt cái khoản ngủ đến 2h chiều roài :"> lại fải thức khuya dậy sớm ...thế mới đau ....
minhname87 is offline  

Old 18-01-2005, 16:57  

Phá sản!

Heee, mày chỉ bít là tao về thôi, chứ có bít là tao về ngày nào đâu
Mà tao đã nói rồi mà, bạn, bè người thân tao ở VịtNam chả ai bít cả, , thế mới thâm chứ
@ loveu: khi nào về đến VN, báo cho bạn một fát, còn báo kiểu gì thì ko bít

Old 18-01-2005, 18:55  

Phá sản!

Ơ thế ko fải là 1/2 này mày về àh.... sao tao nghe phong thanh ở đâu ra là 1/2 có thằng tên Cường đang ở UK fóng về VN mà ...ko fải mày hả
minhname87 is offline  

Old 18-01-2005, 19:15  

Phá sản!

Định là như thế, giờ chán rồi, nghĩ lại, đổi ngày về

Old 18-01-2005, 19:26  

Phá sản!

Xời ơi .... hết chuyện .... cùng lắm là thứ 7 này mày về chứ rì .... về mau đi ko các cụ nhà mày biết chuyện thì hết về .... chắc nhớ cơm mẹ nấu quá nên đòi về sơm hả .... về VN rồi sẽ biết ... bà con lại bảo mày béo như heo cho mà xem tập mấy cho nó vừa :p
minhname87 is offline  

Old 18-01-2005, 21:10  

Phá sản!

mẹ nó có bít nấu ăn dek đâu
Nightcrawler is offline  

Old 19-01-2005, 19:18  

Phá sản!

tao thấy thằng dek nào đi cũng béo ra khinh có thằng béo ra trông cũng được chẹp chẹp thằng minh cha béo ra nhưng nó mặc cái áo màu vàng chuối củ nên trông nó như củ chuối ....
thế là có đứa nào về tết ko nhẻy để tao dẫn bọn mày đi chơi nhá ....
2cxx r u sure ???
a_caicotden is offline  

Old 19-01-2005, 20:08  

Phá sản!

@a_caicotden: sure about wat???

Thằng chó M, mày ko đá đểu anh em, không chịu được à, .Cơm của mẹ tao chỉ cho tao cao lên thôi

Old 19-01-2005, 21:50  

Phá sản!

thì vì léo ăn dc nên mới fải cao ra, bước dài hơn đỡ fải bước nhiều tốn năng lượng . Cái đấy Darwin gọi là tiến hoá, mày ko biết ah`?? Chả trách thằng ku sang Anh dc có vài tháng mà béo ra trông thấy, còn hồi ở nhà ngày nào cũng fải lượn xuống căng tin làm cái bánh bao, tan học lại đóng đô ở quán cô Vinh
Nightcrawler is offline  

Old 20-01-2005, 15:45  
chim_hay_buon

hê hê mày cứ nói sự thật hiển nhiên làm téo gì cho mệt, cứ giở từ điển ra tra tên mẹ nó thì biết ngay nhà nó hay ăn món gì

À mà thằng Minh năm nay không về hả, thế thì sang năm về 1 thể đi cho vui he he

Old 20-01-2005, 16:40  
loveyou

Hihi, đứa nào đi du học, thích gạo tây hơn gạo ta mà, béo hết cả lên, bọn con gái dễ béo hơn nhưng con trai béo lên thì thấy ngay... Tommy công nhận trông béo trắng, về vn khéo bố mẹ đuổi ra khỏi cửa, tưởng con người khác đấy lolz.... Ơ, a_caicotden gì gì đó là ai thế nhỉ?

Buồn wé, mãi chưa được về, nhớ nhà quá

Nhớ...nhớ......nhớ ........ :-s

Old 20-01-2005, 18:07  

Phá sản!

, chẹp chẹp bây giờ tao từ chúng mày, thằng ôn Mi và thằng ôn Ki, ko bạn bè gì xất, bọn bạc tình bạc nghĩa , mới đi được có mấy tháng, giờ lên đây toàn đá đểu anh em , chán chả buồn nói

Old 20-01-2005, 18:08  

Phá sản!

haha cái cột đèn thì ngoài đường thíu gì thế mà cũng hỏi chán chuyện !!!
công nhận là cxx béo ra nhảy nhưng mà ko béo ra như hồi ở nhà trông giống nghịn lắm .....hix thế là tết này ít ỏi đứa về thế à ???
@cxx :'bout the day u back VN !!!!
a_caicotden is offline  

Old 20-01-2005, 18:14  

Phá sản!

@a_caicotden: U wanna know about the date i will be back to VN???
No way!!! :p :p :p

Old 20-01-2005, 22:17  

God Member

Thôi xong cái du học kí

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 21-01-2005, 03:05  

Phá sản!

bác thấy ngạc nhiên ạ??? , bác xem trong cái KlNet này, có cái topiz nào tồn tại mà ko bị thành viên chat chit ko ạ???

Old 21-01-2005, 03:56  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Co' ve? tu hao` ve` viec chat' chit' qua' nhey?

Alex Louise is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan