Re: Nó là....gió
Old 18-06-2009, 21:48  

Senior Member

KL$: 2.402
Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A6 (2008-2011)

@ Con: Thoy đê, sp gửi tin spam của con cho Trang bây giờ mún chết à Nghe càng lúc càng ... í ẹ =.=

------------------------------
U're like the wind... hardly catch it, but easy to feel it... And so is love
Rain eases the pain in our soul... but sometimes, rain makes us more hurt.. then the wind will come to be our best friend
imkos is offline  

Old 18-06-2009, 21:50  

God Member

KL$ (TOP! 10): 7.998
Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

@sp: sao gió nỡ nhẫn tâm bỏ mặc tình yêu của lá như vậy, gió nỡ phũ bỏ tình yêu mà lá dành cho gió hay sao, lá thề với trời là đ' có tình yêu nào to như tình yêu của lá dù lá rất bé nhg heart lá to khung vcl lun

Sống vì chính mình - Lyk Banana

1 Thank(s) imkos Thanks lc2704 For 1 KL$: bất lực
lc2704 is offline  

Old 18-06-2009, 22:01  

Senior Member

KL$: 1.007
Awarded 21 time(s)
Sent 33 thank(s)
Received 42 thank(s)
Class: A (1990-1993)

@kos the thì em ko biêt tí gì về loaì hoa này rồi.Hoa bất tử dù chết những cánh hoa vẫn giữ nguyên màu sắc ban đầu,hiểu chứ...?

@3nana gió đâu chỉ có mỗi mình lá,mà lá thì cũng chỉ là 1 thoáng qua thôi,có chiếc lá nào theo gió hết đời đc đâu

Huy đâu r nhờ,rủ nó vào spam để lát cả lũ cùng bị trừ tiền

Tôi len vào vùng ký ức xa xôi.......Mong tìm lại những gì thân quen nhất......Không ........!Tôi sợ khi giật mình tỉnh giấc.....Tôi lại về với tất bật bon chen.....
Douno_242 is offline  

Old 18-06-2009, 22:06  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

@ Douno: vớ vẩn, ko thấy chị vik cánh hoa dù ko mất màu nhưng bản chất nó vẫn bị thay đổi à?? Một thứ hoa chết bên trong chỉ giữ được lớp vỏ thì chẳng phải là bất tử ròy .. Há há , nói thế tức là e tặng hoa nài cho e dâu chj rồi hả b-) mua/vặt ở đâu đấy?? hum nào kiếm về tặng cho nương tử tương lai

@Lc: Lá .. =.= mùa thu thì lá rụng tơi bời .. hum nào sp mua quyển cây, lá và gió đọc thử, thấy bảo hay. Chứ còn cái bài cùng tên của bà ca sĩ gì đó ở VN =.= chắc nghe ko xuôi

Rain eases the pain in our soul... but sometimes, rain makes us more hurt.. then the wind will come to be our best friend
imkos is offline  

Old 18-06-2009, 22:16  

Senior Member

Awarded 21 time(s)
Sent 33 thank(s)
Received 42 thank(s)

kết thúc spam ở đây =.=

Tôi len vào vùng ký ức xa xôi.......Mong tìm lại những gì thân quen nhất......Không ........!Tôi sợ khi giật mình tỉnh giấc.....Tôi lại về với tất bật bon chen.....

Award
+90 KL$
Cộng thưởng trừ phạt, tất tần tật là 90.
Awarded By Shiho
Douno_242 is offline  

Old 18-06-2009, 22:36  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Mộy ngày nào đó ... gió đến rồi lại đi...
Lời "tạm biệt" mãi mãi chẳng thoát ra, cũng chẳng thấy nuối tiếc gì nhiều..
Mọi thứ nhẹ tênh theo đúng bản chất của chúng.. và nó vẫn bước đi..
Bất chợt, một câu chuyện lạ lùng len theo ký ức nó mới nghĩ ra khiến gió mỉm cười..
Uh.. Dự định đấy, nó sẽ viết một câu chuyện.. về gió ký ức à?? Không hẳn! Cứ cho là lấy hình tượng từ đó đi.. câu chuyện bay theo trí tưởng tượng vốn chẳng hẹp hòi gì của nó...
Một câu chuyện của thế giới biệt lập với thế giới loài người...
giữa sức mạnh tinh thần và vạn vật...
Nói là dự định, nó cũng chẳng biết bao giờ mới bắt đầu, và khi nào thì kết thúc...
Có lẽ là một ngày nào đó, khi nó trở thành một cơn gió khác, khi nó tìm được cơn gió của bản thân mình...... không biết con bạn thân sẽ nói gì nếu nó kể vụ này nhỉ?? Haizzzzz

imkos is offline  

Old 18-06-2009, 22:37  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

hjx, bh mới để ý là lúc nãy mình lại dc tiền trên trời, dạo này số hên quá cơ, đảm bảo SP fat' ghen lun sáng nay SP vừa kêu mình hên, đang ghen ăn tức ở vs mình mà , còn vụ cây lá gió thì ko liên quan đến cây, chỉ có tình cảm lá dành cho gió thôi, gió đưng quên lá nhé

lc2704 is offline  

Old 18-06-2009, 22:40  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Quote:
hjx, bh mới để ý là lúc nãy mình lại dc tiền trên trời, dạo này số hên quá cơ, đảm bảo SP fat' ghen lun sáng nay SP vừa kêu mình hên, đang ghen ăn tức ở vs mình mà , còn vụ cây lá gió thì ko liên quan đến cây, chỉ có tình cảm lá dành cho gió thôi, gió đưng quên lá nhé
Xì, đây ko thèm ghen vs c naz .. =.= chấm dứt vụ lá lủng đê Khéo thành lá rách bây giờ, gió ko đùm được lá rách như lá lành đâu Xì pam lắm hết tiền đấy Lại ngồi than trời thì khổ sp thoy

imkos is offline  

Old 19-06-2009, 09:31  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

Quote:
Originally Posted by imkos View Post
Xì, đây ko thèm ghen vs c naz .. =.= chấm dứt vụ lá lủng đê Khéo thành lá rách bây giờ, gió ko đùm được lá rách như lá lành đâu Xì pam lắm hết tiền đấy Lại ngồi than trời thì khổ sp thoy
tuy lá rách thì lá vẫn dành cho gió 1 tình cảm đặc biệt, 1 tình cảm mà ko ai sánh dc, đó là tình cảm lá yêu gió

lc2704 is offline  

Old 28-06-2009, 22:14  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Bất giác tự nghĩ .. nó là "cái gì"??
Aizz... kẻ đã từng bị kẻ khác quát vào mặt "em là cái gì" .. ờ... tôi chỉ là một "cái gì" thôi.. chẳng phải là con người luôn..
Nực cười. Trước khi nói bất kì điều gì sao không tự nghĩ xem bản thân sẽ cảm thấy tn khi bị nói nhỉ??
Một con bé có "cái tôi" mà theo chính khổ chủ đánh giá là to vật vã, thì tốn nhiều kcal lắm mới giữ được bình tĩnh.
Cứ thế, cứ thế, du thủ du thực..
nó đã chẳng còn là "nó" của hồi cấp 2, cũng chẳng phải "cấp 1" hay mẫu giáo hay bla bla bla.. một cơn gió khác,lười nhác hơn, vô tâm hơn, thiếu quyết tâm hơn..
Chậc.. nghĩ đến thời huy hoàng mà nó phì cười..
Có nên làm một bước nhảy vọt trong mấy năm tới để trở lại vs cái thứ gọi là "phong độ" không nhỉ?? Aizzzz... Tuỳ tâm..
Nó tự cười trong thâm tâm khi một đứa ngồi cạnh không làm được mấy bài tập vs nó là dễ và nhanh gọn, cchợt thấy buồn cười hơn khih nghe bọn nó xuýt xoa đứa nào đó làm vượt chỉ tiêu thầy ra...
Muốn cười sằng sặc khi nó làm vượt cả những gì đứa kia đã làm .. và nó vẫn chỉ nhởn nhơ quay bút ngó trần nhà sau khi xử lí xog mọi việc..
Nó có nên tăng tốc không? Hay đơn giản chỉ chậm rãi đi trên một con đường khó nhìn và mờ nhạt??
Chả biết, chả quan tâm..
Nhảm...

1 Thank(s) Trang Thanks imkos For 1 KL$: Hãy cứ tăng tốc như bao ng` khác để tồn tại, thích nghi.Và đừng quên dành cho chính mình những lúc tĩnh tâm, chậm rãi. Đó là cuộc sống mà ai cũng phải đi dù bất cứ giá nào, dù nó là con đg` trơn tru bằng phẳng hay gai góc gồ ghề. Go on!
imkos is offline  

Old 01-07-2009, 12:56  

Senior Member

Awarded 21 time(s)
Sent 33 thank(s)
Received 42 thank(s)

Sau cơn mưa.....
Sau cơn mưa trời lại sáng...ừ thì sáng thật,sáng đến chói chang nhưng thật khó hiểu khi tại sao lại có những khoảng trời chẳng thể có ánh sáng...khoảng trời của đáy tâm tư.....khoảng trời ở trong sâu thẳm tâm hồn nó.Mưa dù có rửa trôi những đám mây u ám thì mặt trời cũng chẳng bao giờ ló bóng.

Buồn hay vui...?
Buồn ư?Nó ko buồn,nó quên cái cảm giác ấy từ lâu rồi nhưng với nó vui vẫn là một khái niệm khá xa vời.Có những cảm giác khi đã mất đi thật khó mà tìm lại....có khi nào nó vĩnh viễn mất đi ko???
Nó đi về cuối con đường mong tìm lại những gì đã mất.....cố gắng và có gắng....nó tin la tương lai sẽ cho nó một đáp án vừa ý

Nó là gió,mọi thứ đối với nó chỉ là thoáng qua....gió luôn bay về phía trước,hướng về tuơng lai....những thứ để lại phía sau,cứ coi đó là hoài niệm đi vì dù sao nó cũng ko thể quay lại đc....một cơn gió tàn phai....thôi thì sống cho tàn kiếp gió......

Douno_242 is offline  

Old 01-07-2009, 15:55  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

Quote:
Bất giác tự nghĩ .. nó là "cái gì"??
Aizz... kẻ đã từng bị kẻ khác quát vào mặt "em là cái gì" .. ờ... tôi chỉ là một "cái gì" thôi.. chẳng phải là con người luôn..
Nực cười. Trước khi nói bất kì điều gì sao không tự nghĩ xem bản thân sẽ cảm thấy tn khi bị nói nhỉ??
Một con bé có "cái tôi" mà theo chính khổ chủ đánh giá là to vật vã, thì tốn nhiều kcal lắm mới giữ được bình tĩnh.
Cứ thế, cứ thế, du thủ du thực..
nó đã chẳng còn là "nó" của hồi cấp 2, cũng chẳng phải "cấp 1" hay mẫu giáo hay bla bla bla.. một cơn gió khác,lười nhác hơn, vô tâm hơn, thiếu quyết tâm hơn..
Chậc.. nghĩ đến thời huy hoàng mà nó phì cười..
Có nên làm một bước nhảy vọt trong mấy năm tới để trở lại vs cái thứ gọi là "phong độ" không nhỉ?? Aizzzz... Tuỳ tâm..
Nó tự cười trong thâm tâm khi một đứa ngồi cạnh không làm được mấy bài tập vs nó là dễ và nhanh gọn, cchợt thấy buồn cười hơn khih nghe bọn nó xuýt xoa đứa nào đó làm vượt chỉ tiêu thầy ra...
Muốn cười sằng sặc khi nó làm vượt cả những gì đứa kia đã làm .. và nó vẫn chỉ nhởn nhơ quay bút ngó trần nhà sau khi xử lí xog mọi việc..
Nó có nên tăng tốc không? Hay đơn giản chỉ chậm rãi đi trên một con đường khó nhìn và mờ nhạt??
Chả biết, chả quan tâm..
Nhảm...
bình tĩnh bình tĩnh, nó là j, nó là sư phụ của lc pro chứ là cái j, thế là quá đủ rùi, cần j thêm nữa, đứa nào thik nói j thì cứ nói, mà sao ko thấy vít về mình nhỉ, cái đứa ngồi cạnh ko làm đc bài có fai thằng Tr ko
@Phong đần: chữ căng mắt ra mới nhìn dc, nói bn lần rùi ko sửa à
@Sư phụ kute, crazy: con dùng luôn cái này làm nhật kí như thằng Phong đần có đc ko kưng

1 Thank(s) Douno_242 Thanks lc2704 For 1 KL$: noi bao nhieu lan r,ko thik sua
lc2704 is offline  

Old 02-07-2009, 15:00  

Member

KL$: 1.149
Awarded 19 time(s)
Sent 42 thank(s)
Received 38 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Douno_242 View Post
@kos the thì em ko biêt tí gì về loaì hoa này rồi.Hoa bất tử dù chết những cánh hoa vẫn giữ nguyên màu sắc ban đầu,hiểu chứ...?

@3nana gió đâu chỉ có mỗi mình lá,mà lá thì cũng chỉ là 1 thoáng qua thôi,có chiếc lá nào theo gió hết đời đc đâu

Huy đâu r nhờ,rủ nó vào spam để lát cả lũ cùng bị trừ tiền
Tiên s* thằng Phong tự nhiên nhắc đến tao làm gì hả ?
Nói chung là, topic này đã biến thành "lãnh địa" spam của 3 kẻ bất trị, tao chả muốn dính líu gì nữa. Càng đọc càng sến kiểu gì ấy

The Truth is Written in Blood

Award
-10 KL$
Spam
Awarded By Shiho
quang_huy is offline  

Old 02-07-2009, 15:57  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

Quote:
Originally Posted by quang_huy View Post
Tiên s* thằng Phong tự nhiên nhắc đến tao làm gì hả ?
Nói chung là, topic này đã biến thành "lãnh địa" spam của 3 kẻ bất trị, tao chả muốn dính líu gì nữa. Càng đọc càng sến kiểu gì ấy
này này này, đừng có vơ đua cả nắm naz, mày bảo 3 kẻ bất trị là ai thì nói rõ ra naz, mà cái việc thèng Phong đần gọi m thì gọi từ hôm 18 mà hnay ông mới bít, bó tay Huy mơ
@Phong ngu si, đần, dở hơi: nói bn lần rùi, fai sửa chứ

1 Thank(s) Douno_242 Thanks lc2704 For 1 KL$: màu xám đẹp~~>ko sửa.chấm hết
lc2704 is offline  

Old 02-07-2009, 16:06  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Quote:
bình tĩnh bình tĩnh, nó là j, nó là sư phụ của lc pro chứ là cái j, thế là quá đủ rùi, cần j thêm nữa, đứa nào thik nói j thì cứ nói, mà sao ko thấy vít về mình nhỉ, cái đứa ngồi cạnh ko làm đc bài có fai thằng Tr ko
k =.= hoc thêm cơ mà=.= k phải lớp mik. tùy c, mún vik ji thì viik. vụ ''cái ji'' kia cũng lâu rồi, chả liên wan đến ai c bik đâu

imkos is offline  

Old 02-07-2009, 16:14  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

Quote:
k =.= hoc thêm cơ mà=.= k phải lớp mik. tùy c, mún vik ji thì viik. vụ ''cái ji'' kia cũng lâu rồi, chả liên wan đến ai c bik đâu
ặc nhg mà dù j thì mình vẫn yêu nhau, đá bảo gió và lá sống bên nhau trọn đời mà

lc2704 is offline  

Old 02-07-2009, 16:20  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Quote:
ặc nhg mà dù j thì mình vẫn yêu nhau, đá bảo gió và lá sống bên nhau trọn đời mà
mình c tự nhận, sp chưa bao h say yes=.= nghe sến wa, thoy đi =.=

Award
+100 KL$
Các bài viết có giá trị trong topic
Awarded By Shiho
imkos is offline  

Old 02-07-2009, 16:22  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

Quote:
mình c tự nhận, sp chưa bao h say yes=.= nghe sến wa, thoy đi =.=
nói chung là mình là 1 ko nói nhìu, đang ngồi trc' máy tính mà ko ol đi cchat cho dễ, ko lại bị trừ xiền vì tội chat chit linh tinh bh.
Sư phụ fai nhớ c là ng` thân tín nhất của sp, kute thế này cơ mà

Award
-10 KL$
Spam
Awarded By Shiho
lc2704 is offline  

Old 02-07-2009, 16:57  

Manager

KL$ (TOP! 3): 14.166
Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)
School: School of Rock
Class: A3 (2004-2007)

Mình đã thi xong. Chuẩn bị có 3 đứa lên thớt.

Xử lý cái topic này như sau nhé:

- Thưởng em imkos 100$ cho tất cả các bài viết tiếp theo post 1 đã được award.
- Thưởng em Douno 100$, em Trang 50$ vì các post hưởng ứng có giá trị.
- Thưởng em quang_huy, em Douno, em lc2704 mỗi người 10$ vì có nhắc nhở các mems khác thôi spam. Xong rồi phạt lại mỗi em 20$ vì tội spam, post 2 bài liền nhau ko dùng tính năng edit, ko tận dụng tính năng thanks.

Xong. Mọi người tiếp tục trao đổi tranh luận và post bài đi nhá

4 Thank(s) imkos Thanks Shiho For 1 KL$: oc, ui anh shiho =.= co phạt thì phạt 2 đứa kia thoy naz, e là nạn nhân =) đấy là nếu có e trog 3 đứa đấy.hehe
Trang Thanks Shiho For 1 KL$: Cho lên hết 1 thể đi ạ
quang_huy Thanks Shiho For 1 KL$: Hài vãi
Douno_242 Thanks Shiho For 1 KL$: tí thì chết cứ tưởng đoàn tụ ông bà rồi chứ..=.=
Shiho is offline  

Old 04-07-2009, 10:56  

KL$: 7
Awarded 1 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 2 thank(s)
Class: A10 (2007-2010)

đấy ng` ta gọi là tham thì thâm đấy các cưng ạ

1 Thank(s) 123456abc Thanks LC_2704 For 2 KL$: điên
LC_2704 is offline  

Old 04-07-2009, 11:01  

KL$: -5
Awarded 4 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 1 thank(s)
Class: A5 (2007-2010)

admin ơi, nếu mình là chủ 1 cái topic thì ọi ng` post bài lên mình có dc hoa hồng ko

1 Thank(s) Shiho Thanks 123456abc For 1 KL$: Ko em ạ tuy nhiên nếu topic mà em đưa ra được nhiều người hưởng ứng, thì có thể được award nhiều lần.
123456abc is offline  

Old 04-07-2009, 11:12  

KL$: -1
Awarded 3 time(s)
Sent 3 thank(s)
Class: A16 (2008-2011)

Phong ơi mấy bài Phong viết là nói về P à

Award
-1 KL$
những cái thế này yêu cầu dùng chức năng Thank em nhé!
Awarded By Shiho
lykbanana is offline  

Old 04-07-2009, 17:45  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

mắng, mắng,... lúc nào nó cũng nghe mắng, từ gia đình - n~ ng` thân tín nhất của nó cho đến tình yêu.
Gia đình ư? nó luôn nghĩ gia đình fai? là chỗ dựa tinh thần lớn nhất cho nó, nó luôn tự nhủ mỗi khi có chuyện buồn, chỉ cần có gia đình thôi... vậy mà sao nó ko hề cảm thấy một chút hơi ấm nào từ cái nơi gọi là tổ ấm. Từ sáng đến tối, nó toàn phải nghe phàn nàn, nó chán, nó buồn, nó ko muốn ở nhà, nó tìm đến tất cả các điểm học, đăng kí tất cả vì nó nghĩ học mệt vào nó sẽ quên hết, sẽ ko còn fai? đau khổ nữa. Mỗi lần nó đi học về, ng` nó mệt lả ra, ko muốn ăn j nữa, ko muốn làm j, đơn giản vì ko fai? nó học về trí tuệ nên 1 buổi học của nó, nó tốn rất nhiều mồ hôi. Đối với ai đó, thì như thế ko khác j cực hình, nhưng vs nó, đó là nơi nó có thể xả stress.
Mọi ng` (ngoài bạn bè nó ra), đâu có ai hiểu nó nghĩ j, nó muốn j và nó làm j, mọi ng` lúc nào cũng áp đặt nó nhg~ đieu nó ko thik. nó cảm thấy mình lạc lõng và cô đơn thực sự. Đôi lúc nó đã muốn gần gũi với gia đình, nó cố gắng hết sức mình nhưng ko dc, giữa nó và gia đình có cái j đó ngăn cách quá lớn. Nó tự hỏi là cái j??? nó chán ghét cái cuộc đời này. nó đã từng nghĩ đến cái chết?? chết ư? nhưng nó ko đủ dũng cảm để làm điều đó. Ko fai vì nó ham sống sợ chết, mà là vì nó nghĩ rằng, thời gian sẽ xóa nhòa tất cả. Nó nghĩ rằng sự chờ đợi kiên nhẫn sẽ giúp nó rất nhiều. Nhưng dần dần, nó hiểu ra rằng trước mắt nó giờ đây, tất cả chỉ là hư vô và ảo ảnh mà thôi. Nó gắt với mình :"ko cần, tôi ko cần nhg~ thứ như thế, vật chất chẳng là cái cứt j cả" nhg rồi lại hạ giọng, dịu dàng như 1 đứa con gái "ko cần, ko cần ". Nó lắc đầu tuyệt vọng và chán nản. Nó khóc, khóc nhiều vì cuộc đời nó quá bất hạnh. Nhưng ko ai biết là nó đã khóc, nó luôn khóc trong sự lạnh lẽo, cô đơn, và yên tĩnh. Đó chính là khi màn đêm buông xuống, nhà nhà đã tắt đèn đi ngủ, và hưởng thụ hơi ấm của 1 gia đình thì là lúc những giọt nước mắt trên khóe mi nó lại lăn trên gò má fung' finh' của nó. Ngay cả bây giờ, nhắc lại, đôi mắt nó lại rơm rớm.
Khi ko dc đón nhận sự ấm áp từ gd, nó luôn mong tình yêu lớn nhất của nó sẽ làm nó bớt buồn, sẽ làm nó cảm thấy hp, làm nó thấy cuộc đời nó vẫn còn tươi đẹp, thì ko. Người ấy luôn nghĩ cho mình, ko nghĩ nhiều cho nó, cũng hay mắng nó, ko thể hiểu nó dù chỉ là một chút. ng` ấy rất thương nó, nhg chỉ là thương khi biết nó bị đau về thể xác , còn mỗi lần, lòng nó như bị xé ra, thì ng` ấy đã ko hiểu, mà chỉ lao vào trách móc nó. ny nó đã thay đổi quá nhiều, khác xa so vs 6 tháng trc, ko còn lại 1 cô gái dịu dàng, ân cần, ngoan ngoãn, biết nghe lời và chăm sóc nó nữa. thực sự bây giờ nó chẳng cảm thấy j, nó ko thấy chút j ấm áp cả, lạnh lẽo,nó lạnh lắm nhg ko fai là lạnh đơn thuần (đang mùa hè :-P) mà là trái tim nó như đóng băng.
Nhìn về khoảng trời xa xa, nó mong muốn mình có thể với dc tới đó, nó muốn có dc thế giới riêng, ko fai suy nghĩ về những chuyện ở đời nữa, ko phải buồn nữa. Nhưng quả thật, ko biết đến bao giờ mọi chuyện mới kết thúc....
TO BE CONTINUED

Award
+10 KL$
anh cảm giác là em đòi hỏi hơi nhiều
Awarded By Shiho
3 Thank(s) imkos Thanks lc2704 For 10 KL$: má c ma` phúng phính à =.= Òy... lại có truyện gì vs trang ròy =.=
Douno_242 Thanks lc2704 For 10 KL$: de doc dc cai nay mà cổ mình dài thêm vài cm =.=
Min Thanks lc2704 For 100 KL$: hay đấy
lc2704 is offline  

Old 04-07-2009, 21:52  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

@imkos: fung' finh' thế này còn kêu j, ko fai riêng chuyện của Trang, mà còn có nhiều chuyện, với lại đâu fai c vs Trang cãi nhau, mà là nhiều vấn đề, đã ko an ủi dc 1 câu mà còn chê má ng` ta
@douno: như kiểu chờ conan ra tập mới ý nhỉ, sao lại đợi truyện của tui làm j, thế này chắc Phong cao thêm mấy cm nhờ cái cổ rùi nhỉ
@2 mạng trên: sao 2 người tâm đầu ý hợp thế, thank 10$, sao ko thêm 1 số 0 đi
đây tiếp cho Phong sướng này, cho cái cổ nó rụt lại ko cao quá ai mà với tới dc, lần này thì cho nhiều tiền vào naz

lc2704 is offline  

Old 04-07-2009, 22:08  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

rùi 1 ngày lại trôi qua, mang theo bao chuyện buồn chuyện vui đến, nhưng tại sao ngày đó luôn chỉ mang chuyện vui đi, còn chuyện buồn cứ ở lại???
nó thất vọng ê trề khi biết rằng trong số những người thân, ngay là người trong gia đình nó, mà đối với nó, người này rất tốt với nó, nó sống với người này từ năm lớp 1 cho đến hết cấp 2, thì ko, nó đã lầm, người này đã đi nói xấu nó với ng` khác và thật tình cờ khi ng` khác ấy lại chính là bố của ny nó. Thật hài hước, nó tự nhủ, ko biết nó có phải là đứa ngốc ko nhỉ? nó luôn tin vào tất cả những j ng` khác nói, ko biết đâu là thật... là giả (đương nhiên phải là ng` thân thì mới tin). Nhưng rồi, sự thật quá phũ phàng khi nó biết dc điều nó. Tim nó đau nhói, nó ko biết làm j để hàn gắn cái vết thương này lại. Thật khổ tâm!!!
Trước mặt ng` ấy , nó vẫn phải tỏ ra như ko có chuyện j vì bố mẹ nó ko hề biết. có những lúc nó đã định nói cho bố mẹ nó, nhưng nó nghĩ nếu nói ra thì quan hệ tốt đẹp chục năm nay giữa gd nó vs ng` ấy sẽ tan vỡ, thay vào đó là 1 cuộc chiến tranh, nghĩ vậy, nó lại thôi...
Nó chôn cái đau đó vào trong lòng, nhưng mỗi lần nước mắt chảy, cài vết thương ấy lại chồi lên, cũng như khi bạn chôn cái j dưới cát, khi nước biển xô bờ, nó sẽ hiện ra vậy.
Nó ghét nhất sự giả tạo nên nó ko hề muốn cười nói với ng` đó,nhưng tại sao lần này nó lại như vậy, nó có thể làm dc, có phải vì nó quá yêu bố mẹ nó ko... Phải chăng nó làm như vậy là vì bố mẹ nó, nó cũng ko biết nữa.. cảm giác lạc lõng lại xuất hiện........... buồn........
TO BE CONTINUED

2 Thank(s) imkos Thanks lc2704 For 1 KL$: hahashas ý thăg` phong chắc là tại c vik khó đọc chứ có phải nó chờ đợi gì đâu (đấy là sp nghĩ thế)
Douno_242 Thanks lc2704 For 1 KL$: =.=
lc2704 is offline  

Old 05-07-2009, 09:45  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

@imkos: chẳng bít cái j cũng nói, nó mà ko nhắc thì con cũng chẳng post đâu, nó bảo tò mò, hồi hộp
lại thanks ít rùi
cái này ko gọi là post đúp admin naz

1 Thank(s) imkos Thanks lc2704 For 1 KL$: post đúp lù lù còn jì truyện của con chỉ xoay quanh gia đình nhở ít ra là đỡ nhảm hơn của sp vik theo tâm trạng từng lúc
lc2704 is offline  

Old 05-07-2009, 10:37  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Phiêu... và bay...
Aizzz... thi đại học đấy, chính bà chị thân yêu bao năm trời cùng ở trong một ngôi nhà thi đấy, thế mà nó chả thấy lo lắng hay hồi hộp gì cả. Liệu nó có vô tâm quá không nhỉ?? Bất giác thấy tội lỗi, để rồi phẩy tay khi nghĩ đến điểm chác thi cử của bà ý từ trước đến giờ: luôn gặp may mắn, luôn sát nút. Thế mà nó ... càng tưởng chán thì lại cnàg khá, càng tưởng khá thì lại càng chán.. theo cái thể loại chả ai theo được. Oải. Đành rằng nó cũng đạt được những gì nó muốn, nhưng mờ theo cái mức độ... ko đúng kiểu may mắn đầy mik` như bà chị.

Chợt nghĩ phải chăng nó là đứa xui xẻo, rồi ngáp dài chán ngán.. ờ.. Sao cũng được. Cái kế hoạch "vĩ đại" của mẹ nó về vụ đi chơi.. nó không mấy hứng thú, đặc biệt khi nghe cái mác khách sạn 5 sao với giá tièn 1 ngày ... nó còn tiếc tiền hơn cả mẹ nó thì phải T______T Uh! Nhưng cũng được, nó cũng thjk ở mấy cái khách sạn ấy, cũng thích chơi bời. mỗi tội sẽ phải bùng vài buổi học. Lạy chúa nhân từ T____T

1 Thank(s) lc2704 Thanks imkos For 1 KL$: đúp cái bờ lúp súp túp ý, con vik chuyện buồn thôi, cho đỡ buồn, chuyện vui thì hnao` hứng mới up, keke
imkos is offline  

Old 05-07-2009, 10:43  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

ảo lòi tòi foi`, mình từng đấy KL$ đứng top 50, hơn hẳn imkos 200 mà imkos đứng 41

Award
-5 KL$
bài mình comment ở ngay trên thì lần sau đừng quote nguyên cả bài xuống thế. mà tại sao ko dùng thank
Awarded By Shiho
1 Thank(s) imkos Thanks lc2704 For 1 KL$: hehe chết chưa ai bảo ham spam . Công nhận là ... ài .. anh Shiho nói đúng ko rõ c đòi hỏi cái gì, nhưng sp thấy đòi hỏi về hạnh phúc của bản thân và sự quan tâm của ng khác cũng hơi bị quá ^^~ Thông cảm và nghĩ cho nh~ người trong gia đình c trước khi nghĩ tới bản thân mik` xem ... họ sẽ cảm thấy tn nhỉ
lc2704 is offline  

Old 05-07-2009, 18:45  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Chậc...
Ờ... giờ thì nó ngồi đây, nhớ về chuyện riêng của bản thân nó. Ầy, lại nhớ tới cái ước mong mà nó muốn ước nhưng lại ko được phép ước.

Uh..

Kẻ kia ko có lỗi .. uh.. nó tự nói với mình như thế, để rồi muốn đóng chặt cửa phòng lại, muốn chui vào thế giới của riêng mình, để rồi muốn khóc khi nó nhớ tới những kí ức chẳng vui vẻ gì. Và nó vẫn mặc kệ, cái cửa vẫn mở toang.. nó không khóc, đơn giản là khuôn mặt nhếch lên nụ cười nhạt nhẽo trêu ngươi.

Và giờ nó cảm nhận rõ hơn bao giờ hết con người nó đã trở thành trước kia. Ờ.. đấy, con người đấy giờ chết rồi nhé, chết từ đợt cuối năm lớp 10 ý.. giờ nó đang cố gắng để trở thành một kẻ khác, kẻ không khiến người nó yêu thương bị tổn thương. Chậc... hy vọng thoy, nhưng nó sẽ làm được..

Tự chúc cho bản thân mình, và cho kẻ không-có-lỗi (trong vụ nhắc lại quá khứ của nó) =.=

1 Thank(s) lc2704 Thanks imkos For 1 KL$: cái kẻ ko có lỗi là ai, c à?
imkos is offline  

Old 05-07-2009, 20:03  

God Member

Awarded 61 time(s)
Sent 37 thank(s)
Received 87 thank(s)

nó ngẫm về nhừng điều ng` cao cả vừa nói (cao cả với nó , mặc dù = tuổi). Nhưng nó thấy buồn cười khi ng` đó gọi nó = kẻ, thật hài hước. uh.. nó là kẻ ko có lỗi. Nhưng ng` cao cả kia đâu biết rằng càng ngày nó càng thấy 2 ng` đồng cảm vs nhau, nó cũng hiểu N.A hơn phần nào.
Nó cười, nó thấy bớt buồn sau khi tâm sự với ng` cao cả, có lẽ cô ấy sẽ có ảnh hưởng lớn đến đời nó. nó nợ ng` ấy 1 lời cảm ơn...
Nó chúc phúc cho ng` cao cả, mong những điều tốt đẹp sẽ ko ngoảnh mặt với ng` tốt/ng` cao cả/ tấm gương to lớn và sáng loáng
TO BE CONTINUED

lc2704 is offline  

Old 05-07-2009, 20:42  

Senior Member

Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

Quote:
nó ngẫm về nhừng điều ng` cao cả vừa nói (cao cả với nó , mawcj dù = tuổi). Nhưng nó thấy buồn cười khi ng` đó gọi nó = kẻ, thật hài hước. uh.. nó là kẻ ko có lỗi. Nhưng ng` cao cả kia đâu biết rằng càng ngày nó càng thấy 2 ng` đồng cảm vs nhau, nó cũng hiểu N.A hơn phần nào.
Nó cười, nó thấy bớt buồn sau khi tâm sự với ng` cao cả, có lẽ cô ấy sẽ có ảnh hưởng lớn đến đời nó. nó nợ ng` ấy 1 lời cảm ơn...
Nó chúc phúc cho ng` cao cả, mong những điều tốt đẹp sẽ ko ngoảnh mặt với ng` tốt/ng` cao cả/ tấm gương to lớn và sáng loáng
TO BE CONTINUED
hahaa Sp mà lại, cao cả quá ấy chứ... từ "kẻ" là quen dùng ròy, đồng cảm thì ko hẳn, vì buồn về 2 việc khác nhau k phải vì c làm sp nhớ đến mấy cái vụ ko được vui vẻ (đã kể), mà vì c làm sp phải kể ra mấy vụ đấy để dập mấy cái ý nghĩ linh tinh vẩn vơ sướt mướt kia đi.
À mà nói thật còn lâu lắm con mới hiểu được sp c chỉ bik có 1 phần cỏn con trong vô số bí mật của sp thoy
Vụ có ảnh hưởng lớn... sp nghi sau nài sẽ thành sếp của c ở công ty nào đó
P/s: Tấm gương to lớn và sáng rực rỡ, chứ ko phải sáng loáng =.=

imkos is offline  

Old 06-07-2009, 18:43  

Senior Member

Awarded 21 time(s)
Sent 33 thank(s)
Received 42 thank(s)

Vui....sướng....phởn.....còn từ nào để tả tâm trạng nó lúc này ko...???

Mấy ngày liền trởi mưa rả rích,không khí dịu hẳn đi.Không còn cái oi bức ngày hè cũng chẳng phải nằm co ro đắp chăn nằm trong cái không khí mát lạnh đến phát cóng của điều hòa,cánh cửa sổ mở toan,những âm thanh êm dịu vọng về......Đầu trần đi mưa,người ướt nhẹp,mấy khi con người đc điên đây

CÁi không khí mát dịu giữa những ngày hè ko phải là điều duy nhất khiến tâm trạng nó trở nên thanh thản mà điều khiến nó thực sự điên lên vì vui đó là facebook.....điên ko???
360 đóng cửa.....kỷ niệm nó bị xóa sạch.....buồn.....lý do duy nhất sao?Không....điều khiến nó buồn hơn nữa đó là ông trời đã tước luôn của nó quyền dõi theo em......từ xa.....!
Nó như đien lên khi 360 đóng cửa trong ít ngày và nó cũng càng điên hơn khi nó search tên em trên facebook,kiếm tìm tên em trong hàng trăm cái tên tưong tự mà kết quả thì vẫn là công cốc.Nó vẫn dụng mọi mối quan hệ chỉ mong tìm tên em qua những cái tên nó quen.....số 0....tất cả chỉ là số 0 tròn trĩnh......
Mưa lại rơi....rơi một cách chậm chạp.....nó gần như muốn phá hỏng máy tính.....nó bỏ cuộc và thời gian lại là ngừoi bạn đồng hành với nó....
Gần một tháng kể từ khi nó bỏ cuộc và hôm qua khi check qua mail nó nhận đc 1 yêu cầu xin kết bạn....CÁi tên thật chẳng lãn đc vào đâu.....em......nó những tưởng đã lạc mất em nhưng ít ra ông trời còn công bằng với nó....
Em vẫn còn 1 học kì ở Kim Liên trc khi đi....thời gian....ước gì nó có thể ngừng lại nhỉ!

Sáng nay khi đi học bỗng cảm thấy đâu đó trong màn mưa là 1 khẽ hơi ấm......Thoáng thất vọng....niềm vui vốn chỉ đến với nó khi mưa đến và rồi sẽ bỏ nó đi ngay khi mặt trời ló rạng....có khi nào ông trời cho nó 1 ít niềm vui để sau đó đòi lại nhiều hơn ko.....?

1 Thank(s) imkos Thanks Douno_242 For 1 KL$: ô, thấy post bên "thơ rầu đời" mà sao lại có "phởn phơ" bên nài thế này trời sắp sập rồi
Douno_242 is offline  

Old 08-07-2009, 10:44  

Senior Member

Awarded 21 time(s)
Sent 33 thank(s)
Received 42 thank(s)

@Imkos tại vui quá ko biết làm gì ~~~>

Douno_242 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan