Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác > Khóa 03-06

Old 11-01-2006, 18:40  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

đcm,ngày cặc gì thế này,ưk chế đ** chịu đc X-(
học hành như c** , yêu đương như c** nốt X-( ,chết con mẹ nó hết đi X-(

------------------------------
ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 11-03-2006, 11:12  

Phá sản!

KL$: 0

Đùa chứ lâu lắm rồi không lên mạng, thấy cái Klnet này khác quá . Cứ đổi thay đến chóng mặt, chả bít đường nào mà lần Mà cái board nhật kí này sống lâu thật, mình nhớ từ hồi mình mới biết đến net , mới biết đến Klnet, thì cái board này đã hoạt động được một thời gian rồi, thế mà bây giờ nó vẫn sống, đúng là ... tài
Lâu lâu không online, cũng thành quen. Hồi trước mà hai ngày không online, cứ thấy thiếu thiếu cái gì đấy chứ, thế mà bây giờ thì chẳng còng cảm xúc gì nữa . Có cũng được, mà không có cũng chẳng sao . Chắc là qua cái thời kì quá độ lên cấp 3 ... nhí nhảnh, ăn chơi nhảy múa suốt ngày. Chậc, bây giờ chắc già rồi, lớp 11 mà đã già rồi. Nhớ dạo trước , toàn là thành viên tích cực mới oai chứ, trang nào cũng thấy mặt , board nào cũng thấy nhí nha nhí nhảnh. Đùa chứ mọi thứ thay đổi nhiều quá. Cũng lâu lắm rồi chưa có dịp để nhớ lại "hồi xưa" - hồi lớp 10 chứ có nhiều nhặn gì đâu, thế mà một năm thôi mà khác quá, mà già quá. Chả có cả thời gian để hoài niệm về quá khứ nữa . Tự nhiên thấy hồi lớp 10 mình có bao nhiêu cái ngốc nghếch, bây giờ hối lại thấy cũng hơi muộn, nhưng mà chỉ là "hơi" thôi, chứ không quá muộn. Dù sao thì bây giờ mình cũng đã dần quay lại. Mình cảm thấy có quá nhiều điều khiến mình phải quan tâm, phải bận rộn, hơn là những thứ viển vông mà năm lớp 10 mình luôn bận rộn với nó. Cuộc sống cho mình hiểu thêm nhiều thứ, biết thêm nhiều cái đích, để mình phấn đấu , chứ không phải là suốt ngày chỉ có net, có chơi, có yêu...
Mình hiểu rằng mình có rất nhiều lựa chọn. Mình có thể cứ sống như năm ngoái, cứ chơi xả láng, cứ làm mọi thứ mà mình thích, không quan tâm đến những người khác. Nhưng mà mình hiểu hậu quả của nó. Cũng may là mình đã nhận ra không qua muộn, và mình có đủ thời gian để làm lại, tạo dựng lại. Còn bao nhiêu điều mà mình phải gánh vác. Không, nói gánh vác thì nặng quá, nhưng thực sự, nhiều khi, mình cảm thấy mệt mỏi. Mình đã muốn từ bỏ. Chẳng ai bắt mình phải làm như thế, nhưng mình không muốn. Mình tự đặt cho mình những mục đích, tự tạo cho mình áp lực. Con bạn mình thì suốt ngày chơi bời, thế mà mình vẫn chơi thân với nó, thế mới lạ chứ. Nó bảo là việc gì phải làm như thế, cứ thoải mái mà sống, không việc gì phải tự tạo cho mình thử thách, rồi lại chật vật để vượt qua, tự tạo cho mình áp lực , để rồi nhiều lúc không thể chịu được, mình lại ngồi một mình, tự nhủ sẽ không bao giờ khóc. Có lẽ như thế thì quá là khắc nghiệt, nhưng mà ...
Cũng chẳng biết nữa, năm ngoái, đi tìm kiếm mãi... tình yêu ... một nửa của mình... vậy mà tìm mãi, tìm hoài ... không thấy. Còn bây giờ, có lẽ là quãng thời gian duy nhất từ trước đến nay... mình không thích, và không muốn yêu... vậy mà tình yêu... nó lại tự đến. Mình đã muốn chối bỏ nó, những lại không thể. Cái thứ mà mình đã tìm kiếm nó suốt bao nhiêu lâu, giờ đây lại đến bên cạnh mình.... lúc mình không cần nó nhất. Thực sự, mình không muốn yêu, hoặc ít ra là bây giờ... Làm thế nào được nhỉ ? Mình cò rất nhiều thứ phải lo, rất nhiều cái đích nữa, mình không thể dừng lại chỉ để theo đuổi một thứ tình cảm- mà đối với "mình của bây giờ " - thì là quá tầm thường. Mình không biết làm sao để dứt bỏ nó được. Bây giờ, thời điểm hiện tại đây này, mình không muốn, vậy mà nó cứ bám riết lấy... ghét quá ... Chết mất, mình có nhiều thứ lắm, để mà lo, để mà nghĩ, để mà bận tâm, để mà tốn thời gian ... Thực tầm thường ...
Rồi sẽ có lúc mình nhận được thành quả của cuộc sống mà bây giờ mình đang sống ... nên chẳng việc gì mình phải nản lòng cả ... Mong là mọi điều may măn sẽ luôn đến với mình ... với bố mẹ ... với Thảo ... uhm ... chỉ thế thôi ... đối với mình ... đó là tất cả ... mong là mọi điều sẽ luôn tuyệt vời ...
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 19-05-2006, 12:09  

Phá sản!

KL$: 0

dài quá +___________+ chỉ còn mấy ngày nữa là các bác thành cựu hết rồi nhỉ buồn ghê gớm , mấy hôm nay ngồi cạnh cửa sổ thấy lớp nào lớp nấy nhốn nháo ngày cuối năm . Những con người mình quen h sắp xa rời rồi ...
Naero is offline  

Old 02-08-2006, 18:12  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Tại sao lại khóc? Hâm à???

Đừng khóc nữa....đừng như thế nữa...Trước nay vẫn vậy,tưởng đã wen rồi cơ mà Tại sao còn khóc nữa làm gì?Biết là sẽ chẳng thay đổi được gì cả cơ mà
CHó cứ sủa.Đoàn người cứ đi Biết chưa hả
18 năm rồi...vẫn ko sao wen đc...Tại sao chưa chai lỳ nhỉ Vẫn còn khóc được cơ đấy
Thế này là quá đủ cho 1 ngày 1 ngày bình thường.Nủa tiếng nữa trời sẽ lại tối,và chẳng ai biết ai nữa... Thôi đi nhạt nhẽo quá

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 03-08-2006, 17:25  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)

54 trường có kết wả rồi mà sao Ngân hàng của mình vẫn im hơi lạng tiếng Ngaỳ nào cũng chứng kiến bao nhiêu là cảm xúc khác nhau bên mình,càng thấy sợ >.<
Hôm wa lại thêm 1 người miss.Nó thất vọng đến nội gào lên vao mặt mình "ĐỂ CHO TAO YÊN" rồi 1 luc sau lai"tao buồn lăm" Mình ước j mình có mặt ở đó,bên cạnh nó,nhưng mình cũng biết 1 thằng như nó sẽ gạt făng đi,nói ko cần.Nó còn nói sẽ chẳng bao giờ thèm way lại cái đất nước VN này nữa...MÌnh khuyên nó,nhưng cũng tự hỏi liệu mình sẽ ra sao nhỉ,nếu như mình cũng.....
Lớp trường ngày nào cũng đi ra đi vào "Sắp đi Châu Quỳ rồi!".Nó cũng chưa biết điểm.Lớp mình mấy đứa thi Ngoại thương đều tốt cả,trừ 1 người đã xác định từ đầu....Không biết bêy h nó thế nào rồi...
Mình sợ lăm Thằng Dương tính 27,luc biết điểm chỉ còn 24.Nó vẫn phởn nghĩ thế là đủ đỗ ngoại thương nhưng cuối cùng thi miss 0.5.Ngoại thương 24,5.
Bêy giờ mình mới thực sự thấy sợ

Hôm nay,mẹ ốm.
Nhìn mẹ nằm 1 chỗ,mệt mỏi mình càng lo sợ hơn Nếu như mình miss...thật quá bất hiếu..

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 04-08-2006, 12:57  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)

Mẹ khỏe rồi