Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 19-11-2003, 00:00  
chuotbe

KL$: 0.00

E hèm !!!
Xin nhiệt liệt hưởng ứng tinh thần của Mr.Xit bằng bài viết này, hy vọng nó sẽ làm nóng board của chúng ta - những Cựu KLiêner.
Ngày xửa ngày xưa, xưa xưa lắm rồi, từ cái hồi mà Trái Đất còn hoang sơ và con người còn hoang dại, việc lập gia đình đã trở thành một nhu cầu không thể, không thể, không bao giờ thể....thiếu đối với xã hội loài người vì nó là công cụ trực tiếp giúp cha ông ta thực hiện sứ mệnh thiêng liêng là duy trì nòi giống... Trải qua hàng vạn hàng nghìn năm, người ta không ngừng nhắc đến gia đình trong mọi ngóc ngách của cuộc sống vì nó chính là tế bào của XH, nó là phần không thể thiếu trong lịch sử phát triển của nhân loại, của loài người, của người Việt Nam, của cha ông ta, của họ, của chúng, của bạn, của tôi...Vậy thì bao nhiêu tuổi lập gia đình là thích hợp nhất ?
Hồi tôi còn bé, đâu như lớp 4 hay lớp 5 gì đấy, tôi đã từng nghĩ là mình sẽ lấy chồng vào năm 22 tuổi vì ngày đấy các chị lớn ở xung quanh nhà tôi đều lấy chồng lúc 22 tuổi. Tôi không sao quên được hình ảnh đẹp đẽ đã trở thành mơ ước thời thơ ấu của mình: Mặt đánh phấn trắng xoá, môi đỏ chót, má hồng như màu cánh hoa sen, váy trắng, bồng bềnh, đầu đội hoa cưới có đăng ten dài đến mông..v.v..
Lớn lên thêm một tẹo, đến lớp 9, người lớn thường nói với nhau là lấy chồng thì nên lấy lúc 25 tuổi, tôi thấy cũng có lý. Lấy sớm quá thì chắc chắn là không nên vì người ta sẽ nghĩ là mình ít học, còn lấy muộn hơn 25 tuổi thì sau này có con, con mình đi học thế nào cũng thích mẹ nó trẻ đẹp chứ chả bao giờ thích mẹ có tuổi cả.
Đến bây giờ tôi đã đến tuổi cập kê, dù chẳng quan tâm nên lấy chồng bao nhiêu tuổi vì còn nhiều thú vui khác đáng để ý hơn, nhưng tôi vẫn biết xu thế của phụ nữ hiện đại là lấy chồng vào khoàng 27, 28 tuổi vì nếu lấy vào lúc đấy thì sẽ được tiếng là thận trọng, là thành đạt, là người coi trọng sự nghiệp....
Chẳng biết cái tiếng ấy đúng được với bao nhiêu % trong số những phụ nữ lập gia đình vào tuổi 27, 28. Riêng với tôi, việc lập gia đình không quan trọng là bao nhiêu tuổi, quan trọng là những chuẩn bị về mặt cá nhân của mình đã đủ để có một bước ngoặt cuộc đời hay chưa. Nếu chưa đủ thì dù lấy chồng ở tuổi 30 vẫn chưa phải muộn bởi hơn ai hết, mỗi chúng ta chính là những người hiểu rõ nhất nên chuẩn bị cho mình những gì để có thể tạo lập một cuộc sống vững chắc trong tương lai...

Old 19-11-2003, 12:33  
meoluoi

Hì, chị ơi, chị nói mãi cuối cùng thì cũng là tuổi nào lấy chồng cũng được hử? Nhưng mà nếu ko có ai nó thèm lấy mìh thì mình bít lấy ai biz. Em thấy 27, 28 nó cứ già thế nào ấy. chồng mình thì nó, nói chung, là sẽ hơn mình vài ba tuổi, thế là ngoài băm rùi. Hì, mẹ em bảo là ai ngoài 30 mới lấy vợ chồng là hâm đó. Mà em thì tất nhiên là ko thích người hâm rùi, hè :">

Old 19-11-2003, 15:58  
chuotbe

Oái, thế thì chị có nguy cơ bị hâm à em ?
May mà em là girl không thì đêm nay chị không ngủ được đâu đấy !!

Old 20-11-2003, 14:26  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Hôm vừa rồi mấy đứa bạn nói cho anh biết là người VN mình khi dựng vợ gả chồng là xem tuổi vợ. Vì thế ko phải tuổi nào cũng lấy được đâu, hình như là kiêng 1, 3, 6, 9 hay sao ý. Tức là ko nên lấy khi 21, 23, 26, 29 tuổi mụ, tức 20, 22, 25, 28 tuổi dương lịch. Ngẫm ra cũng đúng vì anh thấy hầu hết người ta đều ko cưới ở tuổi này. Thường thì con gái bọn em toàn lấy chồng khi 24 tuổi (ra trường 1, 2 năm ổn định công việc là cưới luôn ) Còn con trai thì tuỳ, thằng nào lấy em bằng tuổi thì số nó khổ sớm (vì thường người yêu bắt phải cưới lúc 24 tuổi vì sợ để vài năm nhỡ may bạn trai bỏ thì mình ko còn xuân nữa ). Anh em nào mà đang có người yêu bằng tuổi thì chuẩn bị đưa đầu vào tròng là vừa, ko thì tính kế mà.. chuồn

Anh còn biết nhiều trường hợp cưới vì các nguyên nhân khác (ngoài cái nguyên nhân mà ai cũng biết là đâu đấy ) Ví dụ có chị hơn anh 2 tuổi, vừa ra trường đã lấy chồng ngay. Lý do là chị ý đi học cao học 2 năm, sợ sau 2 năm về thì anh người yêu đi tìm partner mới thế là bắt cưới ngay. Cưới được 2 tuần thì chị ý vù sang Pháp, để anh chồng bị trói chân ở VN, muốn tòm tem cũng ko được

Mà anh để ý thấy trong các lễ cưới thường cô dâu thì cười, chú rể thì mếu. Sao thế nhỉ?

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 20-11-2003, 15:55  
meoluoi

Anh Xit vớ vẩn quá, có ai bắt chú rể phải lấy cô dâu đâu, chẳng qua là các anh đang cố tỏ ra mình thật chững chạc bằng cách ko thèm cười ( chắc là nghĩ con trai lạnh lùng thì sẽ hay hơn ấy mà )
To chuotbe: em thích cái chữ kí của chị đó, nghe hay ghê, hơi nịnh bợ.
Hơ, mọi người ơi, con trai có nên lấy con gái bằng tuổi ko nhỉ? Cho ý kiến cái đi.

Old 20-11-2003, 17:32  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Hơ, mọi người ơi, con trai có nên lấy con gái bằng tuổi ko nhỉ? Cho ý kiến cái đi.
Con gái thì muốn, con trai thì không Lý do như đã trình bày

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 22-11-2003, 00:00  
chuotbe

Quote:
Con gái thì muốn, con trai thì không Lý do như đã trình bày
Bác Xit cũng có vẻ tự tin gớm. Có lẽ chị nhà mình cũng bằng tuổi bác ạ ? Em nghĩ là đã quyết định lấy nhau thì cả hai đều có một mong muốn chung là xây dựng cuộc sống hạnh phúc. Nếu nói như nhà bác thì hoá ra chỉ có các chị muôn lấy chồng còn các anh không muốn lấy vợ à ?
Nếu vợ kém tuổi chồng thì hợp lý rồi, còn vợ mà bằng tuổi chồng thì chứng tỏ là các chị em cực kỳ có tài và thậm chí là hơi bị giỏi thì mới khiến phía kia yêu và lấy. Cho nên bác nên nhìn nhận tích cực hơn một chút, bác ạ !! Chúc bác zui !
To meoluoi: Cảm ơn em. Chị cũng khá hài lòng với cái chữ ký này

Old 22-11-2003, 02:16  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Nếu vợ kém tuổi chồng thì hợp lý rồi, còn vợ mà bằng tuổi chồng thì chứng tỏ là các chị em cực kỳ có tài và thậm chí là hơi bị giỏi thì mới khiến phía kia yêu và lấy.
Con gái thường lớn trước con trai cùng tuổi, có suy nghĩ chín chắn hơn, già dặn hơn nên.. rất dễ lừa những chú trai "ngơ ngác" như con nai vàng của Lưu Trọng Lư Đây là chuyện tất nhiên chứ đâu phải là chuyện "có tài" và "hơi bị giỏi" được

Mà anh có bảo con trai ko muốn lập gia đình đâu, anh chỉ nói là con trai ko muốn lập gia đình sớm, con gái thì ngược lại, vì thế đôi nào cùng tuổi thì thường gặp trường hợp nàng bắt cưới, chàng khất lần khất lữa

Thế đấy:
Ngày mai trong đám thanh niên ấy
Có chàng theo vợ bỏ cuộc chơi

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 22-11-2003, 19:23  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Em nghe người ta nói "bằng tuổi nằm duỗi mà ăn"
Thế đấy,chứng tỏ là bằng tuổi thì sướng.
Nhưng thực tế thì đúng là con trai thì muốn con gái thì ko bác Xit ah,bởi vì con trai,hay đàn ông,chính xác hơn là người chồng(!) luôn luôn muốn mình hơn vợ về mọi mặt(dĩ nhiên là trừ cái thiên chức kia roài),chả thằng nào thấy mình kém vợ mà ko tức lên cả,vì thế nên boy chúng ta thường chọn người ít tuổi hơn để "uốn nắn" cho dễ.
Dạy con từ thưở còn thơ
Dạy vợ từ thưở bơ vơ mói về.
Các cụ nói là cấm có sai câu nào!

Far away
babyboy is offline  

Old 22-11-2003, 20:53  
chuotbe

À, ừm ....
Nói chung là nghe cũng có lý đây. Tất nhiên là không phải trong mọi trường hợp đều đúng vì có nhiều đôi lấy nhau bằng tuổi đã sống cực kỳ hạnh phúc. Nhưng đại đa số có lẽ nghiêng theo chiều hướng lấy chồng hơn khoảng từ 4, 5 tuổi là vừa.

Trong Tâm lý học người ta đã chứng minh là vợ chồng có khoảng cách tuổi từ 3 đến 9 tuổi là hợp lý nhất. Bởi vì trong cuộc đời con người có một giai đoạn được gọi là "giai đoạn hồi xuân". Giai đoạn hồi xuân của mỗi người không hoàn toàn giống nhau, nữ giới khoảng từ 40 tuổi, nam khoảng 42 đến 47 tuổi. Như thế, nếu hai vợ chồng có khoảng cách tuổi như trên sẽ có cùng giai đoạn hồi xuân => hoà hợp cả về tâm hồn và một số cái nữa... :p

Còn ngoài khoảng cách trên thì thực tiễn đã chứng minh là do không hoà hợp được với nhau nên có rất nhiều trường hợp chồng hoặc vợ đi ngoại tình => ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình.

Old 24-11-2003, 18:19  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

sao mấy người ở đây có vẻ từng trải thế?có ai đã chồng con,vợ con gì chưa?chậc,chán bác admin quá,24,25 tuổi đầu rồi mà vẫn phòng không,chả thấy có tín hiệu gì cả,chỉ giỏi nói thôi,thế này thì còn ra thể thống gì nữa?
chán quá.

Far away
babyboy is offline  

Old 05-12-2003, 19:49  
chuotbe

Quote:
chán bác admin quá,24,25 tuổi đầu rồi mà vẫn phòng không,chả thấy có tín hiệu gì cả,chỉ giỏi nói thôi,thế này thì còn ra thể thống gì nữa?
Chết, chết, bác Xit cũng thế à ? Thế thì có khi ta lập hẳn một board dành riêng cho các single của trường mình đi. Lấy tên là "Nolove" được không bác ?

Old 07-12-2003, 21:49  

Phá sản!

KL$: 0

Lão Xit sao giống mình thế, hề hề hề . Sự nghiệp phải đặt lên trước , còn iu đương là chuyện sau này :">, hí hí hí :">.
SiMit is offline  

Old 07-12-2003, 22:28  
chuotbe

Quote:
Lão Xit sao giống mình thế, hề hề hề . Sự nghiệp phải đặt lên trước , còn iu đương là chuyện sau này , hí hí hí .
Được !!

Old 08-12-2003, 13:31  
alpenliebe_cva

:p
Ẹ em mới học cấp 3,còn ngâysssssthơ lắm,chưa nghĩ đến chuyện gia đình ,nhưng em nghĩ lấy sớm hay muộn không quan trộng,miễn là lấy được người mình yêu.

Old 08-12-2003, 13:55  
nolove

em đến người iu còn chả có thì nói gì đến chuyện cưới xin gì. Theo em tuổi tác không phải quá quan trọng nhưng tốt nhất là tầm U30

Old 08-12-2003, 14:24  
chuotbe

Uh, chị cũng chỉ giỏi lý thuyết thôi em ạ...
Hình như nhà mình toàn single ấy nhỉ ? Từ bác Xít đến các anh chị em đều............vui quá.....

Old 08-12-2003, 20:15  

Phá sản!

có nên lập CLUB những người còn Single không nhể
--> chị chuột bé gì gì đó ơi, sao cái website của chị không vào được thế :O
Hehekltt is offline  

Old 08-12-2003, 20:28  
alpenliebe_cva

Quá tuyệt,em xin đăng kí thành viên.

Old 27-12-2003, 12:20  
chuotbe

Quote:
chị chuột bé gì gì đó ơi, sao cái website của chị không vào được thế
Ui chà, cái web đấy là thằng bạn hơi hơi thân đại học của chị nó design em ạ, chưa ra đầu ra đũa gì thì nó có người yêu béng mất.
Thế là xong, nó chả để ý gì...nên web của chị treo...vô thời hạn... :-s
Đời mình nhọ !!

Old 28-12-2003, 04:18  
Zero_vtm

Ấy... ai bảo bé Xit đã 24,25 thế? Sang năm 2004 cũng mới được 22 (hăm hăm) thôi, còn trẻ chán.
Bổ sung thêm ý kiến này cho Xit: Con trai không thích lấy con gái bằng tuổi vì sợ sau này ra đường người ta tưởng 2 chị em (thậm chí là 2 mẹ con), phụ nữ đa số là hay già trước tuổi (nhất là ở nông thôn)... đây là nhận xét rất khách quan và có cơ sở khoa học, mong chị em đừng phật lòng nhé... hì hì
(Zero_vtm và kata_maxi là 1)

Old 28-12-2003, 04:31  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Giai đoạn hồi xuân của mỗi người không hoàn toàn giống nhau, nữ giới khoảng từ 40 tuổi, nam khoảng 42 đến 47 tuổi. Như thế, nếu hai vợ chồng có khoảng cách tuổi như trên sẽ có cùng giai đoạn hồi xuân => hoà hợp cả về tâm hồn và một số cái nữa...
Em chuột không lo giai đoạn thanh xuân mà đi lo giai đoạn hồi xuân làm gì? Lấy nhau trước mắt phải hợp trước mắt đã chứ, đợi đến giai đoạn hồi xuân thì khéo bỏ nhau mất rồi còn đâu

Quote:

Con trai không thích lấy con gái bằng tuổi vì sợ sau này ra đường người ta tưởng 2 chị em (thậm chí là 2 mẹ con), phụ nữ đa số là hay già trước tuổi (nhất là ở nông thôn)... đây là nhận xét rất khách quan và có cơ sở khoa học, mong chị em đừng phật lòng nhé... hì hì
Chú kata lấy đâu cái lý luận hay thế Mình tia được mấy em bằng tuổi hay quá nhưng sợ nhỡ may sau này bắt cưới sớm, thế là thôi Đành gia nhập hội độc thân vui tính với anh chị em KLNet vài năm nữa vậy

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 03-01-2004, 06:42  

Phá sản!

Hội độc thân sướng bỏ xừ... tự do tự tại... Nhưng vẫn phải lo lắng đến "trọng trách của người đàn ông" Xit ạ... khoản này phải học tập ông Càn Long nhà Thanh í... đã bao nhiêu a ka, cách cách trong cung mà bên ngoài thành cũng đầy con rơi con vãi, khỏi lo không có người nối dõi tông đường... ha ha...
kata_maxi is offline  

Old 05-01-2004, 03:12  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Chết, chết, bác Xit cũng thế à ? Thế thì có khi ta lập hẳn một board dành riêng cho các single của trường mình đi. Lấy tên là "Nolove" được không bác ?
Được rồi, anh quyết định thành lập hội "Nolove", anh làm hội trưởng, em chuột làm hội phó. Hôm nào hội phó gặp hội trưởng để.. bàn "phương hướng" hoạt động của hội đi

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 05-01-2004, 05:42  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Mấy anh mấy chị cứ đặt ra những câu hỏi linh tinh."Bao nhiêu tuổi lập gia đình là vừa" thế nhưng mấy anh mấy chị vẫn alone thế kia thì chả có tuổi nào là vừa đâu.
Sách Văn học 12 có 1 truyện ngắn "Vợ nhặt",khỏi nói thì các bác cũng biêt nó ra sao rồi.Khi giảng đến đoạn anh ku Tràng tặc lưỡi chấp nhận đưa cô nàng về,cô em hỏi "trước chuyện hệ trọng cả đời như thế này,các cụ nhà ta đã dạy thế nào?".Tên bạn em trả lời "Cưới vợ là cưới liền tay ạh."--->Bó tay.
Nhưng em công nhận là nó nói đúng thật.

Far away
babyboy is offline  

Old 06-01-2004, 00:48  

Unverified Member

KL$: 70

Quote:
Được rồi, anh quyết định thành lập hội "Nolove", anh làm hội trưởng, em chuột làm hội phó. Hôm nào hội phó gặp hội trưởng để.. bàn "phương hướng" hoạt động của hội đi
Hơ hơ, tiếc quá em chả có năng lực làm hội phó đâu, em xin giới thiệu với anh: em Ớt ngọt rất có tiềm năng mà lại có "tầm vóc" nữa. Chứ em thì chỉ xoa đầu được mỗi nhóc babyboy thôi anh ạ....Hè hè...
Quote:
Nhưng vẫn phải lo lắng đến "trọng trách của người đàn ông" Xit ạ... khoản này phải học tập ông Càn Long nhà Thanh í... đã bao nhiêu a ka, cách cách trong cung mà bên ngoài thành cũng đầy con rơi con vãi, khỏi lo không có người nối dõi tông đường... ha ha...
Chẹp chẹp...cái anh này...
chuotbe is offline  

Old 06-01-2004, 02:41  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

em Ớt có muốn cũng không ai cho gia nhập Gà đen dạo này không thấy nó lên chứ nó cũng hay vào đây lắm

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 06-01-2004, 03:27  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:
Chứ em thì chỉ xoa đầu được mỗi nhóc babyboy thôi
Thiệt ko chị? .
Chả hiểu chuyện 2 đứa đấy thế nào rồi,tên DH thì chả thấy mặt,còn em Ớt thì ỡm à ỡm ợt. .
Có điều em thấy qua 2 lần họp là klnet nhà mình chả ai nhận là có người iu cả,ko biết thật hay giả đây.

Far away
babyboy is offline  

Old 06-01-2004, 04:56  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Có điều em thấy qua 2 lần họp là klnet nhà mình chả ai nhận là có người iu cả,ko biết thật hay giả đây.
Chú bb trẻ con ra chỗ khác đi. Chỗ này người ta bàn chuyện lập gia đình chứ ai như chú đi bàn chuyện yêu đương của bọn trẻ con.

Quote:

Mấy anh mấy chị cứ đặt ra những câu hỏi linh tinh."Bao nhiêu tuổi lập gia đình là vừa" thế nhưng mấy anh mấy chị vẫn alone thế kia thì chả có tuổi nào là vừa đâu.
Nhiều lúc người ta lập gia đình là vì trách nhiệm, không cần xây dựng trên cơ sở tình yêu. Người ta lập gia đình đôi khi chỉ được để chia đất trong thời khoán ruộng, để được phân nhà tập thể trong các cơ quan Nhà nước. Tạo hoá sinh ra đàn ông và phụ nữ với những khiếm khuyết nhất định, ghép bất kỳ 2 nửa vào là được (tất nhiên phải xét đến khía cạnh sinh học nữa) chứ đâu như mấy đứa trẻ con, nào là "đi tìm 1 nửa của mình" a, nào là "em là người phụ nữ duy nhất trên đời của anh" a, "chàng là gió, thiếp là bụi, gió đi đến đâu, bụi đi đến đấy".. Nhảm nhí

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 07-01-2004, 03:34  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:
Originally posted by Xit@05-01-2004 @ 14:56
Chỗ này người ta bàn chuyện lập gia đình chứ ai như chú đi bàn chuyện yêu đương của bọn trẻ con.

Ớ,thế XD gia đình thì fải có tình yêu chứ,trong sách GĐC lớp 11 có viết "Hôn nhân là hình thức cao nhất của tình yêu" .Hôn nhân theo kiểu "cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy xưa roài".--->Anh Xit cổ hủ quá,chả chịu tiến bộ gì cả.
Quote:
Người ta lập gia đình đôi khi chỉ được để chia đất trong thời khoán ruộng, để được phân nhà tập thể trong các cơ quan Nhà nước.
đây ko thể gọi là 1 gia đình được vì những cặo như thế này sau khi được cấp đất,bán đất,chia tiền và...chia tay,chả có gì!
Quote:
Tạo hoá sinh ra đàn ông và phụ nữ với những khiếm khuyết nhất định
Anh nhầm rồi,con người là hoàn thiện nhất,ko có gì khiếm khuyết cả,nếu có thì chẳng qua là do chính con người tạo ra mà thôi.
Quote:
chàng là gió, thiếp là bụi, gió đi đến đâu, bụi đi đến đấy"..
đối với anh Xit thì là "nàng là gió,ta là bụi,gió đi đến đâu...."

Far away
babyboy is offline  

Old 07-01-2004, 11:53  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Gà đen dạo này không thấy nó lên chứ nó cũng hay vào đây lắm
Hắt xìiiiiiiiiiiiiiiiiiiii .Ai mà ác thế đêm hôm còn nhắc mình . Học thi vắt chân lên bàn ,láy đâu tg mà lướt oép nữa bác ơi .May hôm nay vừa xong môn wan trọng nhất nên mới thò mẹt vào được 1 lúc thôi

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 09-01-2004, 04:56  

Phá sản!

School: PTTH Kim Liên
Class: I (2001-2004)

Quote:
Originally posted by chuotbedayma@05-01-2004 @ 10:48
Quote:
Hơ hơ, tiếc quá em chả có năng lực làm hội phó đâu, em xin giới thiệu với anh: em Ớt ngọt rất có tiềm năng mà lại có "tầm vóc" nữa. Chứ em thì chỉ xoa đầu được mỗi nhóc babyboy thôi anh ạ....Hè hè...
Được hôm nhảy vô đây chơi, tự dưng đọc đc cái tên mình -> giật thót cả người /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>. Chị Chuotbe có hàm ý sâu sa gì thế kia /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> "Tầm vóc" là "tầm vóc'' thế nào hả chị?
Quote:
em Ớt có muốn cũng không ai cho gia nhập
Đang định nộp đơn tham gia, anh Xit nói thế thì em đành ở nhà bám váy mẹ rồi! /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>
Ot_ngot is offline  

Old 10-01-2004, 07:12  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

mọi người thấy đấy,tên DH vừa post bài--->Ớt cũng post luôn,chắc ko fải là tình cờ đâu .Hoá ra là klnet vẫn chưa đến nỗi là toàn single

Far away
babyboy is offline  

Old 10-01-2004, 08:56  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Anh nhầm rồi,con người là hoàn thiện nhất,ko có gì khiếm khuyết cả,nếu có thì chẳng qua là do chính con người tạo ra mà thôi.
Anh kể cho chú bb nghe chuyện này. Trong một hội nghị của các nhà kiến trúc sư thế giới, đồng chí chủ toạ phát biểu: thưa quý vị, con người là công trình kiến trúc hoàn hảo nhất của tạo hoá! Một chú kiến trúc sư trẻ ở dưới giơ tay: tôi phản đối, nếu đúng con người là công trình kiến trúc hoàn hảo nhất thì tại sao lại để khu vệ sinh gần khu giải trí thế? Chú bb đọc rồi tự suy luận nhé, anh ko giải thích thêm nữa

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 10-01-2004, 09:35  

Phá sản!

to Chuotbe: "cái anh này" là ý gì chứ? không hiểu...

Quote:
Anh kể cho chú bb nghe chuyện này. Trong một hội nghị của các nhà kiến trúc sư thế giới, đồng chí chủ toạ phát biểu: thưa quý vị, con người là công trình kiến trúc hoàn hảo nhất của tạo hoá! Một chú kiến trúc sư trẻ ở dưới giơ tay: tôi phản đối, nếu đúng con người là công trình kiến trúc hoàn hảo nhất thì tại sao lại để khu vệ sinh gần khu giải trí thế? Chú bb đọc rồi tự suy luận nhé, anh ko giải thích thêm nữa
to Xit: khu giải trí để gần khu vệ sinh cũng hợp lí lắm chứ... vì nhiều khi giải trí xong (thường là quá đà) người ta sẽ phải sử dụng khu vệ sinh đấy! (ai hiểu tự hiểu, không cần diễn giải)
kata_maxi is offline  

Old 11-01-2004, 02:48  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Quote:
Originally posted by babyboy@09-01-2004 @ 17:12
mọi người thấy đấy,tên DH vừa post bài--->Ớt cũng post luôn,chắc ko fải là tình cờ đâu .Hoá ra là klnet vẫn chưa đến nỗi là toàn single
Mời chú để ý hộ cái ngày giờ post cái.
Ot_ngot is offline  

Old 11-01-2004, 05:39  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

anh Xit buồn cười thật,ko fải chỉ riêng con người,Sinh vật nào trên Quả đất này mà chả thế,có "vào" thì fải có "ra" chứ,chẳng lẽ cứ vào mãi....
Khu VS gần khu Giải trí là điều đương nhiên,mà ko chỉ gần khu giải trí mà tất cả các công trình trên TG này đều thế hết,kể cả...Nhà Trắng.

Far away
babyboy is offline  

Old 11-01-2004, 08:31  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Ngất rồi hả em? học thi nhiều quá à? .Nói như chú thì cứ post bài liền nhau là ko fải single hả? Ối ,thế thì KLnet này ........hị hị bùn cừi wá nói hổng có nổi

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 11-01-2004, 08:39  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Thế những người mù ,què ,khèo ,bại liệt là toàn do họ tự chọc mù mắt mình ,chặt chân tay mình hả? .Thế thì những người như thế mới lấy vợ lấy chồng được chứ Bác Xit nói thế là đúng rồi ,chú chưa hiểu được đâu

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 13-01-2004, 12:01  

God Member

KL$: 145

trời em đọc cả trang hai mà chẳng thấy bài nào đúng chủ đề cả ...bà con mình chấn chỉnh cái nhẩy?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-01-2004, 06:26  

Unverified Member

hehe...mọi người đừng có câu bài thế chứ...
Nói chung là để càng lâu lấy chồng lấy vợ càng tốt...
Khuyên các boy: Tôi lấy vợ = vơ lấy tội .....đừng dại làm giề :p :p
chuotbe is offline  

Old 15-01-2004, 08:41  

God Member

chuotbedayma có lấy vợ ko mà khuyên như thế ...chắc ở ko nhỉ nhớ nhé ...hôm nào gặp mặt mà thấy chị nào bên cạnh thì ngượng nhé

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-01-2004, 11:40  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Nói chung là để càng lâu lấy chồng lấy vợ càng tốt...
Không được đâu em ơi Anh xem bói mấy lần ở lớp toàn ra đúng 1 kết quả là 25 tuổi lấy vợ.. Thế thì em 23 tuổi đã phải lấy chồng rồi Ối, còn có 3 năm nữa thôi :p

Quote:

hôm nào gặp mặt mà thấy chị nào bên cạnh thì ngượng nhé

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 15-01-2004, 11:57  

Unverified Member

Quote:
Không được đâu em ơi Anh xem bói mấy lần ở lớp toàn ra đúng 1 kết quả là 25 tuổi lấy vợ.. Thế thì em 23 tuổi đã phải lấy chồng rồi Ối, còn có 3 năm nữa thôi
chuotbe is offline  

Old 15-01-2004, 13:25  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
hôm nào gặp mặt mà thấy chị nào bên cạnh thì ngượng nhé
Em chuột bé đọc kỹ nhé rồi hãy khóc .Còn Xit ,bác đơn tính hay đa tính đấy

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-01-2004, 14:39  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Xit@14-01-2004 @ 21:40
Không được đâu em ơi Anh xem bói mấy lần ở lớp toàn ra đúng 1 kết quả là 25 tuổi lấy vợ.. Thế thì em 23 tuổi đã phải lấy chồng rồi Ối, còn có 3 năm nữa thôi :p
Hai anh chị nếu có lấy nhau, thì cũng đừng quên mời em đi dự đám cưới nhá :">, không là không có " phong bì " đâu.
Anh Xit = trai tài :"> , chuotbe = gái sắc
--> Anh Xit + chuotbe = trai tài gái sắc :*
Vậy là rất ...... rất ........ tuyệt với
SiMit is offline  

Old 15-01-2004, 21:15  

God Member

trùi ui thế hoá ra chuotbe là chị hả...cho em xinlỗi nhé ...thôi thì đổi lại là "thấy anh nào bên cạnh thì ngượng nhé " vậy ...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-01-2004, 23:51  

Unverified Member

Quote:
trùi ui thế hoá ra chuotbe là chị hả...cho em xinlỗi nhé ...thôi thì đổi lại là "thấy anh nào bên cạnh thì ngượng nhé " vậy ...
Hơ hơ, ở bên cạnh đâu có nghĩa là chồng...
chuotbe is offline  

Old 16-01-2004, 00:41  

Phá sản!

Hí hí, mình chỉ lấy vợ khi nào tìm được người giống như anh Xit tìm được chị chuotbe thui :"> :"> :*
SiMit is offline  

Old 16-01-2004, 02:29  

Phá sản!

:-s chị chuột bé thì lão Xit muốn làm gì thì làm
Nhưng em gái chị thì , ai muốn đụng đến phải bước qua xác ngộ đã
Hehekltt is offline  

Old 16-01-2004, 03:26  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:
Originally posted by Hehekltt@15-01-2004 @ 12:29

Nhưng em gái chị thì , ai muốn đụng đến phải bước qua xác ngộ đã
Rất tiếc là bác đã đến chậm 1 bước!Em ý có nơi có chốn roài.

Far away
babyboy is offline  

Old 03-02-2004, 05:46  

Unverified Member

Quote:
chị chuột bé thì lão Xit muốn làm gì thì làm
Lần sau phải chú ý câu chữ em ơi...
Quote:
QUOTE (Hehekltt @ 15-01-2004 @ 12:29)

Nhưng em gái chị thì  , ai muốn đụng đến phải bước qua xác ngộ đã 

Rất tiếc là bác đã đến chậm 1 bước!Em ý có nơi có chốn roài.
Mấy đứa dạo này linh tinh quá nhớ Chẹp chẹp...
To babyboy: sao chữ ký của em lại có tên chị zậy
chuotbe is offline  

Old 04-02-2004, 02:47  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:
Originally posted by chuotbedayma@02-02-2004 @ 17:46
To babyboy: sao chữ ký của em lại có tên chị zậy
Hà hà,lâu lắm ko thấy chị lên.
Chị muốn biết tại sao chữ kí của em có tên chị àh?bí mật,hôm nào gặp em kể cho

Far away
babyboy is offline  

Old 04-02-2004, 23:43  

Unverified Member

Quote:
Hí hí, mình chỉ lấy vợ khi nào tìm được người giống như anh Xit tìm được chị chuotbe thui
Gớm, to mồm. Ba cái tuổi ranh, tập toẹ.... .
Tìm làm gì cho mệt hả em? Cứ tiến hành kế hoạch với em Quỳnh Anh là được rồi đấy
chuotbe is offline  

Old 05-02-2004, 01:06  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by chuotbedayma@04-02-2004 @ 11:43
Quote:
Hí hí, mình chỉ lấy vợ khi nào tìm được người giống như anh Xit tìm được chị chuotbe thui   
Gớm, to mồm. Ba cái tuổi ranh, tập toẹ.... .
Tìm làm gì cho mệt hả em? Cứ tiến hành kế hoạch với em Quỳnh Anh là được rồi đấy
Khà khà, chị phải nói là : Gớm, to mồm. Ba cái tuổi ranh, tập toẹ ấy.... , như vậy mới là đúng .
Quote:
:O :O :O Kế hoạch với em QuỳnhAnh là sao hả chị :O :O :-s .
SiMit is offline  

Old 05-02-2004, 05:36  

Unverified Member

Quote:
Kế hoạch với em QuỳnhAnh là sao hả chị .
X-( Đừng giả vờ !!
chuotbe is offline  

Old 05-02-2004, 12:21  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by chuotbedayma@04-02-2004 @ 17:36
Quote:
  Kế hoạch với em QuỳnhAnh là sao hả chị      .
X-( Đừng giả vờ !!
Em có biết gì đâu , sao chị lại nói em giả vờ , oan em ....
SiMit is offline  

Old 06-02-2004, 01:59  

Phá sản!

"Em có biết gì đâu , sao chị lại nói em giả vờ , oan em .... " )))))))))) câu nè nghe quen thiệt, hình như nó là câu cửa miệng của seamid thì phải
Lói chung chị chuột bé đến iu còn chả biết thì khuyên được cái zề "sở cầu bất đắc" có muốn cũng chả được, lói chung như em nếu không gặp chị thì chắc 30 mới lập gia đình, nhưng giờ trót dại gặp chị roài thì chắc 19 là lên xe hoa ( not xe tang) thôi
Hehekltt is offline  

Old 07-02-2004, 23:06  

Unverified Member

Quote:
Lói chung chị chuột bé đến iu còn chả biết
Em hơi bị nhầm đấy !! /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> .
chuotbe is offline  

Old 08-02-2004, 21:52  

Unverified Member

Hình như cuộc sống trước và sau hôn nhân có rất nhiều khác biệt
VD: Không lãng mạn, phát hiện ra những cái củ chuối mà lúc yêu không thể nào biết đc..v.v...
Nếu thế thì chán chết !!
chuotbe is offline  

Old 08-02-2004, 23:15  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Thế thì cứ yêu nhau thôi nhỉ? Đừng lấy nhau nữa là hết fải lo chuyện ko lãng mạn ,ko fát hiện ra củ chuối với củ khoai nữa .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 09-02-2004, 05:38  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Cuộc sống sau hôn nhân á? :p Hôm đi xuống khách hàng với các anh chị thì có một chị trong nhóm của anh kể: hồi còn yêu, hẹn 7h đón thì 6h anh ý đã có mặt. Đến bây giờ hẹn 7h thì đến 7h10 còn fải nhắn mobile giục anh ý đến. Nhiều lúc ngồi vui, chị hỏi thế bây giờ còn muốn kiếp sau gặp nhau không thì anh ấy chỉ cười :p

Có câu chuyện khá hay kể về cuộc sống sau hôn nhân, tặng mọi người ở đây (nhất là chuột bé ) đọc nhé:

Nụ hôn và ly dị

Họ vào quán cà phê, đưa mắt nhìn quanh, rồi người chồng cất tiếng:
- Ở đây không thể nói chuyện được?

Anh ra hiệu cho vợ và họ tiến về phía cửa. Ra đến ngoài đường, người vợ bực bội nói:
- Thế anh tưởng giữa giờ cao điểm này mà ở quán "Kikirich" vẫn còn chỗ trống được à?

Người chồng không đáp. Trong giây lát, họ lưỡng lự đứng trên vỉa hè, sau đó, người vợ lại lên tiếng:
- Thôi chúng ta đến nhà hàng "Zeld" vậy. Có thể ở đó chúng ta sẽ kiếm được một ngăn còn trống.

Nhưng nhà hàng "Zeld" đông nghịt khách. Ngăn nào cũng đã đủ bốn người ngồi, có khi tới sáu người. Chủ nhà hàng dẫn họ tới một ngăn:
- Ở đây mới có ba người, hai anh chị có thể ngồi vào những chỗ còn trống.

Một ông khách ngồi trong đó kiên quyết phản đối:
- Chúng tôi đang chờ mấy người bạn!

Chủ nhà hàng nhã nhặn, nhưng kiên quyết đáp:
- Rất tiếc chúng tôi phải sắp xếp chỗ ngồi cho khách. Khi nào bạn các ông đến chúng tôi sẽ thu xếp chỗ cho họ.

Nhưng cặp vợ chồng cũng không ngồi trong ngăn đó. Họ chờ. Lát sau mới có một ngăn khách vừa ra hết, họ liền vào luôn đó.
- Bây giờ thì chúng ta có thể yên tâm bàn bạc chuyện ly dị được rồi, - người chồng gọi mấy món ăn, rồi nói.

- Anh lầm to? Sẽ lại có vài người khách được xếp vào ngồi đấy. Và họ sẽ giỏng tai lên nghe tại sao tính nết chúng ta không hợp nhau, tại sao chúng ta lại muốn ly dị và chúng ta đặt cho nhau những điều kiện gì. Họ sẽ tha hồ thỏa mãn trí tò mò của họ!

- Thôi được rồi, được rồi? Chúng ta sẽ bảo rằng những chỗ này đã có người ngồi.

- Ăn thua gì? Anh không thấy các nhân viên phục vụ nhét khách vào chật ních các ngăn kia à? Dù khách ở trong đó có bảo các chỗ đều đã có người ngồi.

- Vậy biết làm sao bây giờ?

- Anh nhanh trí gớm nhỉ? - người vợ mỉa mai nói - Y hệt hôm ở Berega. Hôm ấy lần đầu tiên em cảm thấy thất vọng về anh.

- Thôi đi, đừng nói nữa - mặt người chồng sa sầm.

- Này, em đã nghĩ ra một cách. Chúng ta hãy làm ra vẻ như chúng ta đang si cuồng yêu nhau. Anh hiểu không? Thấy một cặp trai gái yêu nhau sẽ không ai quấy rầy đâu. Anh giả vờ được chứ?

- Anh sẽ cố thử.

- Vậy chúng ta bắt đầu nhé! Phòng ngủ sẽ là của em, phòng ăn sẽ thuộc về anh.

- Sao lại thế! Phòng ngủ giá trị gấp đôi phòng ăn.

- Thì anh lấy thêm tấm thảm nữa vậy.

- Cái tấm thảm đã sờn rách ấy à?

- Cứ thế này chúng ta không thỏa thuận được với nhau đâu. Anh bao giờ cũng tham lam!

- Anh mà tham? Nói thế mà nghe được! Cẩn thận cậu phục vụ đang dẫn mấy người khách mới đến kìa!

Người vợ âu yếm ngả vào chồng, còn anh thì vuốt ve tay vợ.
- Thôi, bọn ta đừng vào đây - một trong những người khách vừa tới nói.
Bọn họ đi tiếp tìm chỗ ngồi khác.

- Thế nào? - người chồng lại cất tiếng.
- Phòng ngủ thuộc về em. Anh có thể lấy cây đèn đứng.
- Cả chiếc TV nữa!
- Không được! Anh lại còn muốn cả chiếc TV! Hôn em mau lên! Có người đến kìa!

Họ hôn nhau và lại giữ được không để ai vào ngồi gần.

- Rõ ràng em đòi phòng ngủ là do bà mẹ quý báu của em xui.
- Dù có đúng thế chăng nữa thì đã sao? - giọng người vợ có vẻ tức tối. Mẹ có quyền góp ý kiến.
- Tiếc rằng mẹ em lại can thiệp quá nhiều vào đời sống gia đình của chúng ta!

Vừa nói, anh vừa hôn má vợ, còn chị đắm đuối nhìn vào mắt anh.
Mẹo của họ lại thành công. Trong một lúc họ khe khẽ cãi nhau gay gắt, xen giữa những lời xúc phạm là những cái ôm và những nụ hôn. Cuối cùng họ thỏa thuận sẽ chia đôi cả phòng ngủ, cả phòng ăn. Nhưng khi nói đến cái tủ ly, họ lại không thể nào nhất trí với nhau.

- Em định cướp sạch của anh, - người chồng rít lên, mặt đỏ như con gà tây, còn người vợ đáp lại bằng cách ôm lấy cổ chồng hôn vào môi anh.
Ông chủ nhà hàng giận dữ nhìn họ và dẫn mấy người khách ra chỗ khác.

Nụ hôn của vợ làm người chồng hơi bối rối bởi trong đó anh không cảm thấy sự bắt buộc. Nụ hôn ấy là thực sự. Nụ hôn như thế anh vẫn quen "nhận" và "trả" trong những năm đầu tiên hai người chung sống.
Người vợ ngượng nghịu nhìn tránh đi. Chị cũng thấy rõ mặc dù chị hôn là tại ông chủ nhà hàng xuất hiện, nhưng nụ hôn của chị không hoàn toàn giả tạo. Ông chủ nhà hàng đã dẫn đám thực khách đi rồi, mà môi chị vẫn chưa rời khỏi môi anh.

- Chúng ta đang bàn dở đến cái tủ ly, - người chồng lên tiếng sau giây lát lúng túng và một phút im lặng. - Thôi được em lấy cái tủ ấy cùng với tất cả những bình những lọ và các thứ lặt vặt bằng sứ đi.

- Không, em không thể nhận như vậy. Anh giữ lấy thì hơn.

- Không đời nào? Làm sao em có thể chia tay với bức tượng cô vũ nữ ba lê bằng sứ? Hoặc với chiếc bình đỏ? Lại còn cô bé đang khóc nữa? Em vẫn yêu quý những cái đó lắm!

- Thế anh không yêu quý sao?

- Nói chung thì cũng có.

- Còn bức tranh Ripple-ronai? Chúng ta chưa nói đến nó. Chúng ta đã cùng ngắm nó gần như hàng ngày.

- Thế bức "Phong cảnh Tatry"?

- Đã bao lần chúng ta mơ ước đi du lịch tới đó!

- Lẽ ra chúng ta phải đi mới đúng! Nếu thế, có lẽ...

Người vợ tiếp lời:
- Nếu thế, có lẽ bây giờ chúng ta đây không phải ngồi bàn bạc về các điều kiện ly dị.

Hai người ngồi im lặng. Sự xuất hiện của ông chủ nhà hàng lại đẩy họ vào vòng tay nhau. Khi họ buông nhau ra, người chồng khẽ nói:

- Sáu tuần lễ nữa sẽ có một chuyến du lịch. Tám ngày ở Tatry. Em... em có muốn đi với anh không?

Người vợ đưa mắt nhìn xung quanh và đáp:
- Bây giờ đang không có ai ở gần đây cả. Hôn em mau lên!

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 09-02-2004, 09:49  

Unverified Member

Cho anh Xit 9 điểm vì đã post bài này !!
Ơ nhưng mà chuyện này đã nói dc gì nhiều về cuộc sống sau hôn nhân đâu
Quote:
Thế thì cứ yêu nhau thôi nhỉ? Đừng lấy nhau nữa là hết fải lo chuyện ko lãng mạn ,ko fát hiện ra củ chuối với củ khoai nữa .
Không fải vì không lãng mạn mà không lấy nhau nữa. Nếu thế thì chết à ? Cái quan trọng là phải biết trước một vài kinh nghiệm để sau này còn biết đường khắc phục sửa chữa chứ
chuotbe is offline  

Old 09-02-2004, 23:59  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by chuotbedayma@08-02-2004 @ 21:49
Cho anh Xit 9 điểm vì đã post bài này !!
He he, sao chị chuột cho điểm cao thế :O :O , mà chị cho điểm này là khách quan hay chủ quan vậy
SiMit is offline  

Old 10-02-2004, 09:08  

Unverified Member

Quote:
Cuộc sống sau hôn nhân á? Hôm đi xuống khách hàng với các anh chị thì có một chị trong nhóm của anh kể: hồi còn yêu, hẹn 7h đón thì 6h anh ý đã có mặt. Đến bây giờ hẹn 7h thì đến 7h10 còn fải nhắn mobile giục anh ý đến.
Chẳng cần lấy nhau mới thế, bọn bạn em yêu nhau được khoảng hơn 1 năm thì cũng thành thế hết. Làm gì có đôi nào yêu nhau "như ngày đầu" mãi....Được như thế thì quá tốt !!
chuotbe is offline  

Old 21-12-2004, 08:52  
Dragonswordman

Nói túm lại thì anh thành thật khuyên các cô chú nếu được thì nên yêu và lập gia đình càng sớm càng tốt,để đến nỗi như anh đây,gần 30 tuổi mà không có nổi một cô người yêu chính thức.Ngày cưới xa mịt mù trong khi bạn bè đều đã vợ con đề huề,tủi thân lém,thằng bạn cuối cùng trong lớp anh ngày xưa sẽ cưới vợ vào tháng 1 này,thảm thương thay.

Old 12-01-2005, 17:40  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

khi nào thấy tình yêu chín muồi

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 13-01-2005, 20:51  

Phá sản!

oh..thế là anh Xit ko biết gì rồi...seamid với chuột bé...mặn nồng lắm.. Lần truớc bọn em đi karaoke..đang đến đoạn cao trào thì nga call liên tục làm seamid cuống lên đi về, bỏ rơi anh em ở lại hic hic ( có em hanoiwitch làm chứng không nó lại bảo em nói điêu)....--->sức mạnh của tình yêu kinh khủng thật. Nhưng chả biết thế nào chứ em vẫn thấy tình yêu kiểu kiểu như thế này: Tình yêu cũng như lúc đi...WC đó, chưa đi thì muốn đi bằng đc...lúc vào rồi thì sướng hơn tiên...nhưng..."giải quyết" xong rồi thì...lại muốn ra bằng mọi cách :-s...đời buồn thế đó .
Còn bao h thì lập gia đình đc nhể :-s...em còn chả biết là gì nữa là hỏi người khác đê....em học cái trường nì 4 năm nữa+3-4 năm đi AU nữa--->về VN chắc cũng 30 rồi huhu...tầm đó lấy vợ đc chưa nhể :-s...còn phụ thuộc có em nào chịu lấy mình không đã
Hehekltt is offline  

Old 14-01-2005, 06:55  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

ờ anh hehe đi AUS đê em giới thiệu mấy chị cho
Witch_SM is offline  

Old 14-01-2005, 09:46  

Phá sản!

:"> ơ cần gì giới thiệu ai đâu em.....anh sang đó học là phụ mà.....gặp em là chính mà hi`hi`hi`hi` đêm nay lên chat với anh nha'
Hehekltt is offline  

Old 22-01-2005, 12:42  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Với tui con gái thì không bít, nhưng mà con trai lúc nào ổn định được nghề nghiệp nhà cửa , lúc nào không còn muốn bay nhảy nữa thì kết hôn là vừa, nói chung với con trai 28 đến 30, lập gia đình sớm thì mang nợ vào thân thôi, đúng không cánh mày râu.

@anh Xit:anh ơi chuyện muôn đời của anh em mình là thế mà, có gì ngạc nhiên đâu, khi còn iu có nghĩa còn phải bảo vệ chủ quyền, vẫn còn nguy cơ bị chiếm đoạt bất hợp pháp, nên phải đến sớm mà bảo vệ chứ, còn lúc cưới roài thì còn lo gì nữa nên đến muộn cũng có sao đâu.

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 26-01-2005, 11:51  

Phá sản!

nói cho cùng thì theo chủ nghĩa độc thân vẫn là sướng nhất!nhưng ai chưa có người yêu thì vào hội độc thân đê!hihi!
babyelephant is offline  

Old 30-01-2005, 06:10  
jennifer

Độc thân chỉ đa số con trai thui vì họ là
Có người yêu thì hết tiền tiêu mà.[-o< [-o<

Còn với con gái thì
Có người yêu là có tiền tiêu.

[color=purple]Con Gái muôn năm.

Old 30-01-2005, 10:53  

Phá sản!

em jennifer nói thế là ko đúng rồi!tại sao có người yêu lại hết tiền tiêu chứ?lúc nào con trai chả ko có tiền tiêu nên có người yêu thì cũng có khác gì đâu.hihi!
theo chủ nghĩa độc thân bởi vì ko muốn trói buộc vào cuộc sống gia đình thôi!
"vợ là cái của nợ mà ta suốt đời phải mang theo"
babyelephant is offline  

Old 30-01-2005, 23:07  
jennifer

Thì người yêu chứ có phải là vợ đâu mà sợ

Anh cứ kiếm một cô đi, họ đâu có nói là "Nếu anh yêu em thi anh phải cưới em đâu"

Tận hưởng cuộc sống đi anh không đến lúc xuống lỗ lại tiếc........

Old 31-01-2005, 07:29  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Gớm, nói như bác elephant thì bác về trích nguyên câu đó nói lại với mẹ nhá! Xem mẹ bác có thấy đúng ko?
Em đang tự hỏi, các cụ trước đây, nếu cũng dửng mỡ, mở hội độc thân thì ko hiểu là , giờ còn có thằng nào ngồi đây bóc phét được ko
Mà bác lập hội, cốt để chứng minh, dán mác "TA ĐÂY CÒN ĐỘC THÂN" hửh? Hic hic, làm cái khác ấn tượng hơn đi

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 31-01-2005, 17:30  

God Member

Alex dc cái nói hơi đau nhưng mà lại dc cái nói thẳng nói thật ...Bác elephant hiểu chưa , hội của bác xem ra mục đích lập ra có vấn đề roài , chà chà ko hiểu thời gian tồn tại ra sao
Em bật mí thêm nhá : cái thằng Hitle nó làm phó hội thì có ngày nó cưa hết các em trong hội thôi ...Nó là thợ săn mà ...Thiện tai thiện tai

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 31-01-2005, 17:53  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@giant: không được bôi bác anh nghe không, anh đi tu roài, săn sủng gì nữa, chú không được đem sở trường của anh loan báo cho bàn dân thiên hạ biết nghe chưa, cảnh cáo chú đó
@Alex: miệng lưỡi cay độc quá thành ra phải nhảy vô bảo vệ Hội trưởng cái, chuyện các cụ là chiện khác, đây là chiện của bi giờ cơ mà, mỗi người một ý kiến,nhóc đả kích dữ dội quá sức luôn, còn việc dán mác hay không thì mỗi người một suy nghĩ, cây ngay không sợ chết đứng, bọn này độc thân là vì lý do sự nghiệp, chứ có bảo sống một mình suốt đời đâu, bác voi hỉ

AldolfHitle is offline  

Old 31-01-2005, 23:08  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hà hà
Em cần mỗi câu cuối của anh, có nghĩa là "Ta độc thân khi chưa có ai yêu, độc thân đến khi có người yêu thì ra khỏi hội" phải thế ko?
Chết cười. Càng nói càng hố rồi anh ơi
Quote:
bọn này độc thân là vì lý do sự nghiệp, chứ có bảo sống một mình suốt đời đâu
<== Cái này là cãi cùn đây mà, vì lý do sự nghiệp hay là do chưa ai ngó đến , ko sống 1 mình suốt đời tức là sẽ lập gia đình phải ko? , thế thì vào cái hội này để quang quác em độc thân là đúng rồi chứ còn rì nữa
Thế này em đăng ký với , ta độc thân

Alex Louise is offline  

Old 02-02-2005, 12:07  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by babyelephant@30-01-2005 @ 10:53

"vợ là cái của nợ mà ta suốt đời phải mang theo"
Thế chú kô định đeo cái nợ đó sao ???

@ hội trưởng & hội phó hội độc thân: cho mình xin 1 chân...lấy quan điểm của hội "bao giờ ta có người yêu ta lại xin ra " :p
ukprince is offline  

Old 04-02-2005, 09:43  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@ukprince:thì vốn là như vậy mà, không chối gì cả, Hội nào thì hội cũng phải hiểu qui luật luyến ải của tự nhiên, chống lại qui luật đó chỉ có diệt vong thui, mà thêm nữa bọn tui sao có thể quản lý được việc có người iu hay không có của thành viên trong hội, mà theo tui bít thì hiện tại bác voi có người iu đấy chứ, chỉ tại bác ý biểu hổng khoái vợ còn lý do thì tui chịu.
Còn tui thì ngược lại, giờ hổng khoái người iu nhưng sau này chắc chắn phải lấy vợ , sống một mình mãi thì bùn lém.

Chào mừng đến với hội, hãy vào chia sẻ tâm sự và đăng kí, Hội sắp họp off roài đó

AldolfHitle is offline  

Old 07-02-2005, 16:16  

Phá sản!

em alex nói chuyện nghe sốc hông quá đấy!nhưng mà ko sao bởi vì anh vốn là người rộng lượng nên ko để bụng đâu.tớ lập hội độc thân này đơn giản là để giúp những ai đang độc thân thì sẽ ko còn độc thân nữa thôi chứ ko hề có một chút ý định nào khác cả.và cũng như AldolfHitle nói rồi đấy tớ có người yêu rồi nhưng tớ ko chỉ yêu thôi chứ ko hề nghĩ đến chuyện lấy vợ đâu.lỡ đâu lấy phải một người có miệng lưỡi cay độc như alex chắc mình ....bye bye bye mọi người quá!
babyelephant is offline  

Old 07-02-2005, 17:32  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lấy phải người như Alex chắc anh sẽ nhìn giống cái avatar (mình vỗ béo giỏi ).
Mà ko thể nói em miệng lưỡi cay độc, mà phải nói các anh cùn. Đầu tiên thì hội thế này thế kia, đến khi bị bóc mẽ thì chuyển sang, ừh đấy, tớ thế đấy, tớ có người yêu nhưng luôn có tư tưởng độc thân, tớ có người yêu nhưng làm hội trưởng hội độc thân. Cái kiểu, rao bán "Married but availble" ấy . Chúc hàng họ đắt hàng nhé! Tết nhất đến nơi rồi mà

Alex Louise is offline  

Old 07-02-2005, 18:26  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

Em thì nhất quyết là 27 tuổi mới lấy chồng,phần vì năm đấy lấy chồng mới đúng tử vi(mê tín wá),phần vì phải ăn chơi phè phỡn đã.Đối với em sự nghiệp là trên hết,phải làm đến bao giờ đủ tiền ,đủ ổn định để lỡ chồng nó có bỏ mình thì mình vẫn sống dc thì mới lấy chồng.Em ko thích dựa dẫm cho lắm.Với cả em cũng ko thich lập gia đình quá sớm,cuộc sống sau hôn nhân có nhiều cái phức tạp lắm.Lấy nhau về lúc đầu thì hạnh phúc ,về sau sống với nhau vì trách nhiệm,chán chết.Thế nên phải chờ đến khi nào tìm dc 1 ng sẵn sàng yêu mình đến tận cuối đời (chắc ko bao h wé,ế chồng mất).Hơn nữa lấy chồng rùi lại thêm gánh nặng con cái,ko đẻ thì lại bảo là ko bít đẻ ,mà đẻ thì khổ.Rồi còn họ hàng bên chồng,tút thì ko sao,ko tút thì...nam mô a di đà phật.Vì tất cả những lí do trên con tình nguyện đến năm 27 tuổi mới lấy chồng.Tự do muôn năm !!!

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 10-02-2005, 15:54  

Phá sản!

Quote:
Đầu tiên thì hội thế này thế kia
thế nào hả em?anh chẳng hiểu em nói gì cả?
mà lấy phải em anh mà đc như cái ava của anh thì cũng sướng anh chỉ sợ anh phải quay lại năm 45 thì .....ko tưởng tượng ra nổi lúc đó sẽ như thế nào nữa?mà em nói em vỗ béo giỏi lắm hả?thế thì nghề thích hợp với em là nghề gì chắc là anh ko cần phải nói đâu đúng ko?haha!
babyelephant is offline  

Old 11-02-2005, 02:04  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ha ha, cái em nói hội thế này thế kia là những cái điều lệ hội ấy mà, có cần đọc ko? Em copy lại cho
Còn, nói anh đừng buồn chứ anh ... quá . Em bảo lấy em, anh được như cái avatar ==> em vỗ béo giỏi, chứ em đã bảo em vỗ béo giỏi từ bi giờ đâu, mà , nếu vỗ béo được cả voi con thì`
Chắc nếu em vỗ béo giỏi thế thì làm nông nghiệp được, kinh tế VAC anh nhỉ? Chăn voi còn được huống chi là heo

Alex Louise is offline  

Old 11-02-2005, 05:42  

Member
30 hình như vẫn còn sớm lắm thì phải hehehe

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 11-02-2005, 17:17  

Phá sản!

hơ hơ!em cứ copy lại đi!anh muốn em chỉ ra chỗ mà em thấy ko đúng với những gì hội đang làm!
mà anh đâu có cho em vỗ béo anh đâu.mà chắc gì em đã vỗ béo đc anh?voi khác heo khác em ah!voi thì cần nhiều cái khác chứ ko phải như heo chỉ cần ăn thôi đâu em ah!
mà anh nghĩ lấy em chắc chỉ sướng đc mỗi một cái thôi còn khổ thì rất nhiều!tội nghiệp cho thằng nào về sau lấy phải một người miệng lưỡi cay độc,thích soi mói người khác và rất là củ chuối như .....
babyelephant is offline  

Old 11-02-2005, 17:50  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ha ha, ko lấy được ai thì em lại vào hội độc thân thôi, có rì đâu

Alex Louise is offline  

Old 13-02-2005, 14:23  

Phá sản!

thế thì chào mừng em alex đến với hội độc thân nhưng hi vọng em sẽ ko quấy phá hội!
babyelephant is offline  

Old 13-02-2005, 14:36  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

May quá giờ em chưa đến nỗi phải dán mác còn độc thân nên chưa dám nương nhờ cửa hội. Để bao giờ, ế, ko thể câu kéo ai được, thì vào cửa hội xin 1 chữ "độc thân" vậy.

Alex Louise is offline  

Old 13-02-2005, 14:48  

Phá sản!

thế thì anh sẽ để sẵn một chỗ cho em vậy!hi vọng một ngày ko xa em sẽ gia nhập hội!
babyelephant is offline  

Old 14-02-2005, 00:50  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ha ha, the' thi` thank anh lam'. Hoi "nhieu`" thanh` vien den' noi~ phai di chao` don', dat san~ cho~ co a? chep ...

Alex Louise is offline  

Old 15-02-2005, 09:00  

Phá sản!

hơ hơ!em alex cứ nói thế!đó là do hội độc thân luôn có lòng hiếu khách thôi!với lại anh biết chắc là em sẽ phải tham gia hội này trong một ngày gần đây thôi và cũng sẽ là thanh viên lâu nhất của hội thôi!
babyelephant is offline  

Old 15-02-2005, 12:32  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Bác voi lại thích cãi nhau với em alex vậy hả, không ngờ bác voi bị kích động khi mà em ý cứ chạm phải tự ái bác vậy, con gái như Alex đáng sợ thiệt, người gì mà miệng lưỡi dữ dằn vậy, hổng giống con gái tẹo nào cả

Mà bác voi dành chỗ đặc biệt cho em Alex roài hả, cái chỗ thành viên vĩnh viễn ấy, em ý ngồi vô đó thì quá chính xác luôn, em ý trở thành biểu tượng thì sẽ giúp cho Hội mình nổi tiếng đó

Chàng nào mà dính phải cô nhóc này thì cứ gọi là hứng đủ

AldolfHitle is offline  

Old 15-02-2005, 14:53  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ặc, thành viên biểu tượng của HĐT cơ à? vinh dự quá, vinh dự quá, anh cứ treo đấy cho em nhé , làm biểu tượng cơ mà
Miệng lưỡi phải thế mới đối chọi được với các anh mặc váy chứ . Mà cũng do các anh lấy hết váy mặc rồi thành ra em mới ko có váy để nhìn giống đàn bà con gái

Alex Louise is offline  

Old 15-02-2005, 15:33  

Phá sản!

hơ hơ!mắt em alex bị làm sao rồi thế nhờ!lên mạng chat nhiều wá mắt bị quáng gà rồi hay sao mà nhìn quần thành váy thế?tội nghiệp em wá!đừng nói là do cãi nhau với anh tức wá nên mắt em nó thế nhé,như vậy thì anh ngại lắm!
babyelephant is offline  

Old 15-02-2005, 23:53  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ha ha, , có ai cãi nhau với anh đâu , toàn trên tình thần bàn luận, xây dựng (hay ít ra là em ko cãi ).
Mà, anh không mặc váy thật hả , hơi bị nghi à nha. Giá như mắt mình bị quáng gà thật thì tốt [-o<, chứ ko bị, nhìn thấy sự thật phũ phàng, đàn ông con trai thời này , cứ phải độc thân mới thế

Alex Louise is offline  

Old 16-02-2005, 12:04  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Thôi bác voi à, bác thích thì tiếp tục, chứ em thấy chán việc này roài,Alex vừa cứng đầu vừa chanh chua , mà em với bác già roài, lại đi cãi nhau với con nít bọn bạn nó cười cho, bi giờ tư tưởng chúng nó khác mình, coi như em thua nhóc Alex còn bác voi khoái thì cứ tiếp tục

@Alex: chúc mau chiến thắng trong cuộc cãi nhau với bác voi, e hèm, nhưng mà bớt chanh chua đi không thì phải vô HĐT thật đấy

AldolfHitle is offline  

Old 16-02-2005, 23:17  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

ôm anh hitler cái, sao mà anh ngày càng đáng yêu thế . Em ko chanh chua, chẳng qua em thích trêu mọi người, chỉ tội toàn trêu phải người mặc váy, mà anh biết rồi đấy, đàn bà là họ ... lắm :-ss. Phải ko anh? Hi hi, nhưng mà giờ thì em công nhận mắt em quáng gà khi bảo anh Hitler là mặc váy rồi, còn anh voi thì để em nhìn lại đã

Alex Louise is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan