Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Box Âm nhạc

icon8 R.I.P Micheal Jacksons!
Old 26-06-2009, 16:50  

God Member

KL$: 872
Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2005-2008)

Dòng tin đưa trên đầu hot news MSN đập vào mắt. Một cảm giác trống rỗng, hụt hẫng, khi cái tên nổi tiếng nhất mọi thời đại đi theo sau là hai từ "has died".

Vị vua ấy đã mất, người ta giăng khắp nơi những "You're not alone", "Gone too soon"... Nhưng có ca từ nào đưa được người trở lại.

Youtube hôm nay gần như tắc nghẽn vì quá nhiều người search lại những MV của MJ.

Tên tuổi ấy, con người ấy, giọng hát ấy và đặc biệt là những bước nhảy ấy, sẽ mãi sống trong lòng mỗi con người yêu nhạc!

In our hearts, long live the King of Pop. Rest in peace, Micheal!

------------------------------
Tàn dư sắp lụi!

"Ngủ đi em hãy ngủ đi, đời là như thế dậy xem làm gì?
Dậy đi em hãy dậy đi, đời là huyễn mộng, có gì mà mơ?"

Award
+100 KL$

Awarded By kiD.
1 Thank(s) Rain Thanks ngocxit_hocyeu For 217 KL$: Hãy để cho MJ là Immortal - Hãy để cho ông ấy ra đi ......
ngocxit_hocyeu is offline  

Re: R.I.P Micheal Jacksons!
Old 26-06-2009, 17:12  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)

MJ sống thế là đủ rồi , chả "gone too soon" đâu, người ta chỉ bất ngờ là sẽ không còn chuyến lưu diễn nào để đc chiêm ngưỡng thần tượng thôi !

Giờ đây đã có 1 một cột mốc về huyền thoại mà cho bất kì nghệ sĩ nào muốn phấn đấu .

RIP!

Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13

1 Thank(s) seichan Thanks vuacocaro For 1 KL$: thế nào đc gọi là đủ hả anh? zz
vuacocaro is offline  

Old 26-06-2009, 18:17  

V.I.P

KL$ (TOP! 7): 9.386
Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)
Class: A15 (2007-2010)

Những stt và titles làm tôi giật mình.
Sự ra đi của ông quá đột ngột với tôi và tất cả những người yêu quí ông ...

Tôi biết MJ từ khi chưa biết chữ. Bài hát này là bài hát nước ngoài đầu tiên tôi nghe, và sau này thuộc làu làu

Heal the world

Theres a place in
Your heart
And I know that it is love
And this place could
Be much
Brighter than tomorrow

King of pop-Micheal Jackson

Thật đáng tiếc khi buổi lưu diễn của ông không thực hiện được. Tuy vậy, tên tuổi ông mãi còn trong lịch sử âm nhạc nói chung và pop nói riêng

1 ng` góp phần khá lớn trong việc xây dựng nhạc pop thế giới.
Cảm ơn ông rất nhiều

With a cup of coffee,a book and a pair of green shoes.
Trang is offline  

Old 26-06-2009, 18:51  

Senior Member

KL$: 1.646
Awarded 17 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 100 thank(s)
Class: A (2007-2010)

Michael Jackson

Tôi sẽ mãi mãi không bao h quên cái tên này

Tokusou Sentai Dekaranger !!!!!!!
Rain is offline  

Re: R.I.P Michael Jacksons!
Old 26-06-2009, 19:19  

Manager

KL$ (TOP! 1): 17.279
Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)
Class: A1 (2008-2011)

@Trang: Em cũng thích bài "Heal the world"

Mình ko phải fan của MJ, nhưng mình biết ông ấy vì ông ấy quá nổi tiếng.
Quả thật phải công nhận ông ấy đúng là một ông vua, bởi âm nhạc của ông ấy và những bước nhảy của ông ấy - những điều làm nên cái tên MJ mà ko một ai có thể giống được.
Cho dù mình ko thích ông ấy cho lắm bởi việc từ bỏ màu da của mình, hay kể cả các scandal khác, nhưng mình cũng ko khỏi buồn khi ông ấy ra đi. Tất nhiên là cả bất ngờ nữa khi đọc được những cái dòng title trên báo sáng nay.
Có lẽ giờ này có rất nhiều người đã - đang - sẽ khóc thương cho ông ấy.
Còn mình cũng chỉ biết nói là: "R.I.P Michael" - đó là dòng chữ trên tấm bảng một người đàn ông da đen cầm trong tấm ảnh sáng nay mình nhìn thấy trên báo.

Kẹo!
...
And tell me that I'm special because I'm me not sb else
Nothing is impossible if I try to do my best-you said
Hope our friendship is forever, until DEATH DO US PART.

1 Thank(s) vuacocaro Thanks Crabyleon For 1 KL$: ai từ bỏ màu da hả e k biêt thì đừng phát biểu !
Crabyleon is offline  

Old 26-06-2009, 20:50  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

Tôi hâm mộ Micheal không chỉ vì ông ấy là 1 nghệ sĩ thiên tài, mà còn bởi tấm lòng bao dung của ông ấy.Ông ấy đã khẳng định rằng mình là 1 nghệ sĩ giàu có không chỉ ở giọng hát trời phú mà còn ở trái tim biết yêu thương chia sẻ.Tên tuổi và những đóng góp của ông ấy mãi mãi được cả thế giới ghi nhớ

MJ không chết, ông ấy chỉ ngủ thôi, 1 giấc ngủ dài mãi mãi...

1 Thank(s) vuacocaro Thanks Trang For 1 KL$:
Trang is offline  

Old 26-06-2009, 21:15  

Manager

KL$: 1.165
Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

1 ngôi sao đã vụt tắt ... R.I.P ... có nh` người mãi nhớ đến MJ ...

...::!!HurT!!::...
....†..Gjn..†...
... .... ...

1 Thank(s) vuacocaro Thanks o0ogino0o For 10 KL$: tôi khóc rồi
o0ogino0o is offline  

Old 26-06-2009, 21:19  

God Member

KL$ (TOP! 5): 9.925
Awarded 8 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 42 thank(s)
Class: A (2008-2011)

Quote:
Originally Posted by ngocxit_hocyeu View Post
Dòng tin đưa trên đầu hot news MSN đập vào mắt. Một cảm giác trống rỗng, hụt hẫng, khi cái tên nổi tiếng nhất mọi thời đại đi theo sau là hai từ "has died".

Vị vua ấy đã mất, người ta giăng khắp nơi những "You're not alone", "Gone too soon"... Nhưng có ca từ nào đưa được người trở lại.

Youtube hôm nay gần như tắc nghẽn vì quá nhiều người search lại những MV của MJ.

Tên tuổi ấy, con người ấy, giọng hát ấy và đặc biệt là những bước nhảy ấy, sẽ mãi sống trong lòng mỗi con người yêu nhạc!

In our hearts, long live the King of Pop. Rest in peace, Micheal!
http://www.youtube.com/watch?v=IwfkfAsvM84
mình chưa thấy bài nào hay như bài này
ninhmanhdung is offline  

Old 26-06-2009, 21:31  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

Tưởng nhớ sự nghiệp của Michael Jackson qua 10 ca khúc bất hủ

Những ca khúc đã mang tên tuổi ông vua nhạc pop trở thành một huyền thoại của Thế giới.

1. “Heal The World”

Không phải là ca khúc nổi tiếng nhất của Michael Jackson nhưng đối với các fans Việt Nam thì khi nhắc tới ông vua nhạc Pop lắm tài nhiều tật này, ai cũng đều nhớ đến giai điệu đầy ý nghĩa của “Heal The World”. "Hãy hàn gắn thế giới, hãy cùng nhau làm cho thế giới này trở nên tốt đẹp hơn, cho bạn và cho tôi" - đó là những thông điệp mang đầy tính nhân đạo về việc chống chiến tranh trên thế giới. Ông vua nhạc Pop cũng đã từng lập ra 1 tổ chức từ thiện có tên Heal The World Foundation.

2. “Black or White”
Nằm trong album “Dangerous” được phát hành vào năm 1991, “Black or White” được coi là một trong những ca khúc có video clip đỉnh nhất mọi thời đại của nền âm nhạc thế giới. Giai điệu rộn ràng của ca khúc này đem lại sự hưng phấn tột độ cho người nghe. Michael Jackson đã đưa cả thế giới vào của video clip này, với sự xuất hiện của ngôi sao nhí lừng danh một thời Mauculay Culkin (series “Home Alone”).

3. “Billie Jean”
Là giai điệu kinh điển của thập niên 80, “Billie Jean” cũng được coi là một trong những ca khúc nổi tiếng nhất của Michael Jackson. Vũ đạo đỉnh của đỉnh, với những bước nhảy boogie điêu luyện mang phong cách riêng không giống ai cũng được phô diễn mỗi lần ông vua nhạc Pop biểu diễn ca khúc này trên sân khấu.

4. “Earth Song”

"Môi trường ngày một bị hủy hoại do chính bàn tay của con người gây ra. Những khu rừng bị phá hủy, những loài động vật quý hiếm đang dần tuyệt chủng, mẹ Trái Đất không ngừng rơi lệ..." - đó cũng chính là lời ca của “Earth Song”, ca khúc về môi trường của Michael Jackson đã trở thành bất hủ. Thể hiện bài hát này với một tâm trạng đầy day dứt và mãnh liệt, ông vua nhạc Pop muốn khuyên cả thế giới hãy gìn giữ và bảo vệ môi trường trước khi mọi việc trở nên quá muộn.

5. “Childhood”

“Childhood” có ý nghĩa sâu sắc trong việc chống lại sự phân biệt chủng tộc trong xã hội. Thông qua câu chuyện về 1 người đàn ông khi còn bé phải sống trong cảnh lang thang nhưng người đàn ông đó không ngừng tìm kiếm những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống để rồi khi trưởng thành anh ta trở thành một người có tâm hồn cao đẹp. Video clip của “Childhood” vẽ nên một thế giới thần tiên trong trí tưởng tượng của trẻ em với những con tàu ước mơ trôi bồng bềnh trên bầu trời đêm.

6. “You Are Not Alone”

"Em nghĩ khoảng cách giữa đôi ta rất xa, nhưng anh sẽ vẫn ở đây, em không hề cô đơn..." - bản ballad ngọt ngào về tình yêu “You Are Not Alone” của Michael Jackson đã chinh phục hàng triệu con tim của người yêu nhạc trên khắp thế giới vào những năm 90 của thế kỷ trước. Nhưng đồng thời, video clip này một thời đã từng gây tranh cãi khi có nhiều cảnh tình tứ của ông vua nhạc Pop với vợ mình là Lisa Marie Presley (con gái vua nhạc Rock 'n Roll – Elvis Presley) trong tình trạng khỏa thân hoàn toàn. Tuy nhiên, “You Are Not Alone” vẫn giành vị trí số 1 ở cả Anh lẫn Mỹ.

7. “Ben”
Là một trong những đĩa đơn đầu tiên đem lại thành công cho Michael Jackson. Ca khúc này được phát hành vào năm 1972, khi đó Michael mới có 14 tuổi. “Ben” cũng được dùng làm nhạc nền trong bộ phim cùng tên và bản nhạc phim này đã được đề cử cả Quả Cầu Vàng lẫn Oscar vào năm 1973 ở hạng mục "Ca khúc trong phim hay nhất".

8. “Scream”

Đây là ca khúc mà ông vua nhạc Pop hát cùng em gái mình là nữ ca sĩ Janet Jackson. Năm 1995, “Scream” lập nên một kỷ lục tại lễ trao giải Video Music Awards khi giành tới 11 đề cử. Video clip của ca khúc này mang nhiều ẩn ý mà 2 anh em Michael muốn dành cho giới truyền thông vì đã đưa ra những tin đồn sai lệch về đời sống riêng tư của họ.

9. “We Are The World”

Michael Jackson và Lionel Ritchie đã viết ca khúc này dành riêng cho trẻ em trên toàn thế giới, đặc biệt là trẻ em châu Phi khi lúc bấy giờ các em vẫn phải sống trong sự tàn khốc của chiến tranh. “We Are The World” được ghi âm bởi những nghệ sĩ nổi tiếng nhất nước Mỹ lúc bấy giờ như Diana Ross, Stevie Wonder, Billy Joel... và đương nhiên là cả Michael Jackson. "Hãy gửi cho những đứa trẻ trái tim của bạn để chúng biết rằng có ai đó rất quan tâm đến mình. Chính điều đó sẽ khiến cuộc sống của những đứa trẻ trở nên vững vàng hơn...".

10. “Thriller”
Đây chính là ca khúc thành công nhất trong sự nghiệp của Michael Jackson. “Thriller” đã từng lập kỷ lục giành tới 8 giải Grammy danh giá vào năm 1989. Video clip của ca khúc này với những cảnh quay ông vua nhạc Pop nhảy múa cùng các thây ma đã gây một ấn tượng mạnh mẽ và có sức ảnh hưởng đến nền âm nhạc của toàn thế giới lúc bấy giờ. Và cho đến ngày nay, “Thriller” vẫn rất được yêu thích trên toàn thế giới và trở thành đĩa đơn bất tử của Michael Jackson.

(Sưu tầm)

Award
+50 KL$
.... R.I.P ....
Awarded By o0ogino0o
2 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks Trang For 7 KL$: Ý nghĩa
vuacocaro Thanks Trang For 1 KL$: Black or White full mới thật sự ý nghĩa , người ta k hiểu nên mới cắt ngắn như vậy
Trang is offline  

Old 26-06-2009, 21:40  

Manager

KL$: 564
Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

Mình chỉ thấy MJ là thằng bệnh hoạn đc chúa cho 1 giọng ca vàng .Thế giới mất đi 1 tài năng âm nhạc đồng thời cũng đỡ đi 1 thằng bệnh .1 thằng từ bỏ màu da,phủ nhận gốc gác,hình thức ko ra đực hay cái
MJ chết bây h còn đc thế giới nhớ đến chứ mấy chục năm nữa thì nó cũng như chuyện thường ở huyện
Thôi ném đá hội nghị đủ roài,mình té,bạn nào xót thương thì cứ tiếp tục

3 Thank(s) Trang Thanks xucxich8x For 1 KL$: Bạn hay thật
tradaham Thanks xucxich8x For 9 KL$: thật ra m` thấy cũg đúg...nhưg khi MJ chết or ai cũg thế thôi...ng` ta thườg bỏ qua nhg~ cái k hay...anw,MJ cũg làm quá nh` việc tốt mà and R.I.P MJ
ngocxit_hocyeu Thanks xucxich8x For 7 KL$: well, có cá tính Nhưng n~ cưng gọi là "bệnh hoạn" của MJ đâu có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới? Đó là private life của MJ, còn n~ gì MJ làm cho thế giới thì lại đáng để cưng regret về những câu đấy đấy!
xucxich8x is offline  

Old 26-06-2009, 21:46  

Manager

KL$ (TOP! 1): 17.279
Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)
Class: A1 (2008-2011)

Thôi anh xucxich, dù sao thì ông ý cũng mất rồi mà.
Mặc dù mình cũng ko ưa đời sống riêng tư của ông này lắm nhưng mà ko thể phủ nhận đóng góp của ông ấy được.

Kẹo!
...
And tell me that I'm special because I'm me not sb else
Nothing is impossible if I try to do my best-you said
Hope our friendship is forever, until DEATH DO US PART.
Crabyleon is offline  

icon10 Re: R.I.P Micheal Jacksons!
Old 26-06-2009, 21:58  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 42 thank(s)

Quote:
Originally Posted by xucxich8x View Post
Mình chỉ thấy MJ là thằng bệnh hoạn đc chúa cho 1 giọng ca vàng .Thế giới mất đi 1 tài năng âm nhạc đồng thời cũng đỡ đi 1 thằng bệnh .1 thằng từ bỏ màu da,phủ nhận gốc gác,hình thức ko ra đực hay cái
MJ chết bây h còn đc thế giới nhớ đến chứ mấy chục năm nữa thì nó cũng như chuyện thường ở huyện
ông nói như ông làm đc ý. đã kô hỉu thì thui.đM tHẰg cA sĩ nÀO cÓ tHỂ lÀm từ thiỆn đC nhiỀU nHư MJ MJ bị bỆnh nÊn phẢI pHÂU thUẬt , đà kO bít gì thì nHỎ mỒm thôi, đÓnG gÓp cỦA MJ = mÀy đi CÀy tỪ bi giỜ đẾn khi loÀi nG tuYỆt cHỦng , gIÁ nHư tHẾ giỚi cŨng mẤt nỐt đi thẰng bỆnh cÒn lAịi lÀ mAy đẤy

-------------------------------

nói năng có trên có dưới e nhé ... dù sao a ý cũng lớn tuổi hơn e

Award
-50 KL$
viết tiếng Việt có dấu nhé !
Awarded By ngua_van
2 Thank(s) tradaham Thanks ninhmanhdung For 9 KL$: phản bác vs 1 thái độ như vậy thì k nên phản bác:">
ngocxit_hocyeu Thanks ninhmanhdung For 1 KL$: ngôn từ em nhớ Anh Mậu nặng tay thế
ninhmanhdung is offline  

Old 26-06-2009, 22:10  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Cảm giác như mỗi người đang thả một bông hồng xuống nơi MJ đang nằm nghỉ.

Người ta nói lắm tài thì nhiều tật thôi, Cờ nói cũng đúng, cũng chẳng phải là "too soon", với những gì MJ đã làm và cho đến thời điểm này, có lẽ nó cũng đã là "vừa đủ"

MJ có tài, và dĩ nhiên, nhiều tật. Nhưng có cảm giác, n~ scandal của MJ khi đem ra so sánh với tài nghệ của him thì bị ánh hào quang tài năng làm mờ đi.

Cũng mấy năm nay rồi người ta ít nhắc về MJ vì âm nhạc nữa. Người ta nói về từ thiện, về scandal, về blahblah...

Nhưng những gì MJ đã làm bằng tài năng của ông ấy thì sống mãi với thời gian...

Once again, wish you a happy life in the Neverland...

Tàn dư sắp lụi!

Old 26-06-2009, 22:33  

Manager

Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)

4rum mỗi ng` 1 ý kiến,các bạn cứ tiếp tục xót thg đi còn mình tiếp tục giữ quan điểm
@Trà đá : đồng ý,ý mình chỉ là ko nhất thiết vì 1 ng` như thế cả thế giới hnay loạn lên vì cái tin ấy
@ngocxit : tất nhiên là ko ảnh hưởng đến hòa bình,chỉ ảnh hưởng đến 1 bộ phận thần tượng MJ thái quá thôi .Mà đừng gọi mình là cưng đc ko,mình 04-07

@ninhmanhdung :cái này cho mày [hide=1] ăn nói trong 4rum thì ăn nói lí lẽ cho tử tế,ko biết thì câmmẹ đi,đừng có mở mồm là đm này nọ,có ngày ăn cả cái đm đấy .Lần sau nói ngu thì đừng có reply bài tao [/hide]

-------------

dù sa0 nó cũng là trẻ con ... vs cả a nói thế cũng k hay lắm ... nên thôi bỏ qua đi ak ...

21 Thank(s) ninhmanhdung Thanks xucxich8x For 20 KL$: vẫn kô thẻ khá lên đc!
tradaham Thanks xucxich8x For 3 KL$: may mà đã hide =.=
ngocxit_hocyeu Thanks xucxich8x For 1 KL$: profile lừa tình, hem bít, em xin lỗi! Mà nếu nói như anh thì người bệnh hoạn ko phải là MJ mà là cái bộ phận "thái quá" đấy. Còn chuyện cả thế giới loạn lên thì vì rõ ràng là ông í có ảnh hưởng đến cả thế giới thôi ^^ Còn ảnh hưởng xấu hay tốt thì cứ nhìn thái độ của mọi người thì biết thôi em chưa thấy ai hnay có lời tưởng nhớ "thằng bệnh hoạn" cả!
Trang Thanks xucxich8x For 1 KL$: Tặc tặc chẹp chẹp
quang_huy Thanks xucxich8x For 1 KL$: Hjx hjx T__T
T2x Thanks xucxich8x For 1 KL$: haizz bình tĩnh ku
vuacocaro Thanks xucxich8x For 1 KL$: bệnh hoạn k phải là bản chất của MJ mà là do hệ quả của phẫu thuật và dùng thuốc a ạ
duongrapper Thanks xucxich8x For 1 KL$:
7beckham Thanks xucxich8x For 1 KL$:
tiamo_milan Thanks xucxich8x For 2 KL$:
Shiho Thanks xucxich8x For 1 KL$: tò mò
Midori Thanks xucxich8x For 5 KL$: khổ, tính tò mò cao quá
seichan Thanks xucxich8x For 7 KL$: em xem anh Long bực lên thì thế nào nào
t3_liltthree Thanks xucxich8x For 1 KL$:
Ziggy_T Thanks xucxich8x For 1 KL$:
chjrj Thanks xucxich8x For 1 KL$:
linh_bebu Thanks xucxich8x For 1 KL$:
Huy_A1pro Thanks xucxich8x For 1 KL$:
meolady Thanks xucxich8x For 1 KL$:
rapperv1287 Thanks xucxich8x For 1 KL$:
etouA Thanks xucxich8x For 1 KL$: em tò mò
xucxich8x is offline  

Old 26-06-2009, 22:49  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x

Quote:
Originally Posted by xucxich8x View Post
Thằng bệnh .
Em Xít nói đúng đấy,những cái bệnh hoạn scandal đấy là private của "anh ý" (gọi = ông m` thấy nghe như cứt ý ),còn những thứ anh ý làm được thì xứng đáng trở thành huyền thoại rồi.
Elvis Presley,chết bao nhiêu năm rồi vẫn còn sức lôi cuốn với cả thế giới đấy thôi .Mà tao thấy với riêng VN mình thì MJ còn ảnh hưởng lớn hơn nhiều .
..
Thôi thì xót trọn 1 ngày.Ngày mai lại là 1 ngày mới .

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 26-06-2009, 22:49  

Senior Member

KL$ (TOP! 25): 4.853
Awarded 9 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 40 thank(s)
Class: A8 (2008-2011)

hì ông vua nhạc pop mà khi qua đời thì cũng sẽ ảnh hưởng đến rất nhiều ng chứ ko riêng j fan hâm mộ những ai ko yêu mến thì xin đừng chỉ trích làm j nữa vì dù sao thì ng cũng đã mất
Dũng lùn cũng ko nên thái quá . fan là fan những cũng đừng nói kiểu đấy nghe thô thô
@all : nghệ sĩ ai chả gắn với scan với vu vơ ko thì làm j có tên có tuổi < hâu như thế thôi chứ ko phải tất cả >

GIỜ THÌ ANH TIẾC NUỐI VÌ NGÀY XƯA ĐÃ YÊU E QUÁ NHIỀU
_Santa_ is offline  

Old 26-06-2009, 23:12  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

~em Dũng:Nếu thực sự yêu quí Jackson, hãy là 1 fan có ý thức em nhé . Việc phản bác 1 cách tiêu cực là ảnh hưởng xấu đến MJ. Chưa nói đến đấy, việc em post bài k dấu và chữ nhảy loạn xạ là k đúng vs qui định của 4rum.Đấy là còn chưa kể ng` em đang fản bác lớn tuổi hơn em.
Đúng là ông ấy có ảnh hưởng lớn đến rất nhiều người, nhưng ai mà chẳng có người ghét người thích^^
Hãy để ông ấy ra đi bình yên. Chúa ưu ái ban tặng cho thế giới này 1 thần đồng âm nhạc, và chính Chúa có thể lấy ông ấy đi bất cứ lúc nào

Mà sao tự nhiên topic lại thành chỗ cãi nhau tnày

Mãi mãi..M.J

Trang is offline  

Old 27-06-2009, 09:10  

Manager

KL$: 1.771
Awarded 34 time(s)
Sent 206 thank(s)
Received 214 thank(s)
Class: A2 (2007-2010)

MJ có ảnh hưởng rất lớn đến bộ môn popping hiphop đương đại
R.I.P MJ

Cố gắng vì niềm đam mê....
http://facebook.com/duongrapper
http://youtube.com/duongrapper => check out all of my new vid
duongrapper is offline  

Old 27-06-2009, 20:54  

Manager

Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)

thôi nhé ... k cãi nhau về vụ đấy nữa ...

dù sao ng` ta cũng đã khuất .... mọi điều k hay nên cho qua hết đi ...

@Dũng: 4rum này có trên có dưới e nhé ... dù bik e là fan của MJ nhưng mà cách xử sự của e thế là k đc.

@Xúc: có cần phải nói như thế k ak ... nói ng` đã khuất k hay tí nào đâu a ak ...

....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 28-06-2009, 00:36  

Manager

KL$ (TOP! 3): 14.166
Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)
School: School of Rock

Mình chả muốn vào cái topic này từ hôm qua. Vì mình ko thích ồn ào. Mình ko thích kiểu bù lu bù loa của 1 số người treo stt trên YM hôm qua. Mình ko thích cả cái bài viết trên báo mạng nào đó về Mai Phương Thúy bàng hoàng khi hay tin MJ qua đời :-J

Mình ko phải fan của MJ. Nhưng mình từng khóc khi lần đầu tiên xem clip Heal The World, từng bật cười khoái trá vì cái clip Black or White (dù nó full hay ko full, vì sao bị crop thì mình cũng chả quan tâm. mình ko vào đây để khoe kiến thức âm nhạc), từng dùng lyrics của You're not Alone để text an ủi một đứa bạn.

Mình ko muốn lại nổ ra một tranh cãi vô nghĩa, như trước đây trong box rock từng có - giữa mình với 1, 2 mems khác về GNR. Mình chỉ muốn nói:
1. Đã là fan thì hãy là fan có văn hóa.
2. Đời tư có tồi tệ đến đâu đi chăng nữa, thì xét trên phương diện nghệ thuật những nghệ sĩ có đóng góp lớn vẫn cần được giành cho sự trân trọng.
3. Đừng cho rằng có quyền tự do ngôn luận thì cứ buông lời vô duyên thả cửa. Tôn trọng người khác 1 tí

10 năm sau, 20 năm sau, và nhiều nhiều năm sau nữa, người ta vẫn sẽ tìm nghe Thriller và yêu mến anh.

Mình có bạn thân là Mèo Múp. Nó nghiện Slipknot và coi mọi thứ âm nhạc khác rock là một mớ giẻ rách. Nhưng hôm qua nó treo stt "Thanks for everything you gave us. R.I.P, MJ."

Với mình, như thế là quá đủ để dành sự tôn trọng cho một tượng đài âm nhạc thật sự

Âm nhạc có khả năng hàn gắn thế giới. Và MJ là một lọ keo

Award
+50 KL$
k còn j để phản bác ak ...
Awarded By o0ogino0o
4 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks Shiho For 7 KL$: Yes, he is!
seichan Thanks Shiho For 7 KL$: no reason
Trang Thanks Shiho For 14 KL$:
xucxich8x Thanks Shiho For 1 KL$: hàn gắn thế giới vài bài hát khiến Hitle đầu hàng ? Vài bài hát khiến Mỹ dừng chiến tranh VN
Shiho is offline  

Old 28-06-2009, 06:31  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

MJ là urgo !

1 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks vuacocaro For 7 KL$: uh hình ảnh cuối Heal the world là miếng urgo dán 2 nửa trái đất mà ^^
vuacocaro is offline  

Old 28-06-2009, 07:53  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Bài hát tưởng niệm M.J của anh em Viet-guitar
http://vietguitar1.free.fr/Tai%20nan...he%20world.mp3

rockbaby is offline  

Old 28-06-2009, 11:52  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Mình cũng đã từng nghe, cũng thích một số bài của MJ. Tuy nhiên ko phải fan của MJ.
Ngay khi MJ mất, đài báo ở đây đưa tin luôn. Ồn ào và rầm rộ. Từ hôm đó tới nay, hàng loạt bài báo và tin tức đưa tin về sự ra đi của MJ. Những đóng góp có, scandal có, những vấn đề xoay quanh về cái chết của MJ có, etc...
Ừm, nhưng mà đọc xong hết rồi cũng chẳng có cảm giác gì lắm...

à, và thích 3 cái gạch đầu dòng của Na ^^

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 28-06-2009, 13:36  

Manager

Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)

Tất nhiên ở đây mình ko có ý " vì scandal mà phủ nhận tài năng hay thành tựu của MJ trong lĩnh vực giải trí " .Nhưng những cái mà MJ làm đc ngoài âm nhạc như hàn gắn thế giới này nọ thì có vẻ như nó đi quá xa.

1 bài hát có thể khiến Hitle đầu hàng,1 bài hát có thể làm Mỹ ngừng chiến tranh VN,
1 bài hát có thể chống khủng bố ,phù phiếm !
Trong khi chính MJ còn ko muốn mang da đen thì có thể bảo ai ngừng phân biệt chủng tộc ?
Chính MJ còn dính vào scandal thì có thể bảo ai nên sống lành mạnh ?
Vậy tại sao đeo cho MJ cái mác như 1 vị chúa có khả năng hàn gắn thế giới,tại sao bảo MJ làm đc nhiều cho xã hội ?

Hay những bài hát của MJ chỉ đủ làm ai đó khóc,ai đó xúc động rồi... thôi.

Vậy sao bao nhiêu năm nữa sẽ có 1 ng` như MJ ?
Câu hỏi luôn đc đặt ra khi 1 ngôi sao vụt tắt,và ngay cả khi có ngôi sao sáng hơn,câu hỏi vẫn luôn bỏ ngỏ vì "Âm nhạc chỉ mang giá trị tương đối và chẳng ai thắng nổi ng` chết "

2 Thank(s) seichan Thanks xucxich8x For 1 KL$: sao lại chẳng ai thắng nổi ng` chết hả anh thần chết chứ
ngua_van Thanks xucxich8x For 1 KL$: nói năng như cứt
xucxich8x is offline  

Old 28-06-2009, 13:37  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Trong nghệ thuật , chết rồi còn giàu hơn lúc sống mà a

vuacocaro is offline  

Old 28-06-2009, 13:41  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

Đã bảo là ko muốn tranh cãi mà lúc nãy vừa đọc báo, thấy bảo khi được báo tin MJ mất qua điện thoại, 1 người khách đang đi xe bus đã thông báo tin này cho tất cả hành khách nghe. Có người bảo chết đi là đáng, có người phản đối. Kết quả là ẩu đả ngay trên xe bus. Cho nên là thôi, mỗi người mỗi ý, dừng lại ở đây nhé ^^ thiết nghĩ mod nên close cái topic này đi được rồi

À, với lại Long ạ, lần sau có comment gì cho post của tao thì dùng tính năng quote nhé. Tao ko muốn nhận những cái thanks như thế của mày

1 Thank(s) xucxich8x Thanks Shiho For 1 KL$: kết quả là bác tài đuổi cả bọn đánh nhau xuống xe hả,giống close topic
Shiho is offline  

Old 28-06-2009, 14:05  

God Member

KL$: 546
Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)
Class: A5 (2006-2009)

R.I.P MJ
the good die young người tốt thì chết sớm
hồi bé mình chỉ biết xem phim hoạt hình, cho đến 1 ngày bố mình mua băng album Thriller.
lần đầu tiên mình biết nghe nhạc nước ngoài
thần tượng của mình
lúc đó, mình thường nghĩ, nếu lớn lên có điều kiện, mình sẽ trở thành 1 ca sĩ , hay 1 popper như ông

Stolen - new song của T3
t3_liltthree is offline  

Old 28-06-2009, 16:53  

Senior Member

KL$ (TOP! 44): 2.930
Awarded 23 time(s)
Sent 394 thank(s)
Received 163 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Mình trước đã rất thích MJ
Nhưng thông tin về MJ mà mình biết chỉ là thay đổi màu da vì hồi đó bị người ta kì thị chủng tộc nên đáng lẽ được tặng giải thưởng xong rồi chỉ vì màu da mà không được tặng nữa í chứ, mình từ hồi bé đã thấy bảo thế nên mình biết thế

Nhưng mà cũng chỉ dừng lại ở thích, rồi lâu không nghe, chuyển hướng sang thích nhạc khác rồi
Và bắt đầu không thích hay nói cách khác là ghét MJ vì vụ scandal liên quan đến TD được đưa lên TV, rồi sau đó nghe bảo là dùng tiền để ra tù, mình là mình ghét
Đã vậy còn mang đứa con dứ dứ nhử nhử như kiểu chuẩn bị ném nó xuống đất với một cảm giác khoan khoái Mình là mình hãi

Nhưng dù sao thì cũng là vua nhạc Pop, cũng đã có 1 thời thơ ấu bị kì thị ( mình chắc chắn đấy ) nên cũng đành nói đến cái chết của MJ bằng sự ngậm ngùi thôi.

"Người con gái Việt, mặc chiếc áo dài, đẹp khắp bốn phương, một nét Á Đông"
KunLuVe is offline  

Old 28-06-2009, 17:14  

Manager

Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Shiho View Post
À, với lại Long ạ, lần sau có comment gì cho post của tao thì dùng tính năng quote nhé. Tao ko muốn nhận những cái thanks như thế của mày
Tao chỉ dùng chức năng này để ko spam linh tinh thôi,chứ ko phải với ý là thank,nên mày ko thik cũng đành chịu

xucxich8x is offline  

Old 28-06-2009, 17:29  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

Mình nghĩ việc thay đổi màu da k nên suy xét thái quá như thế
Cứ cho là mỗi nghệ sĩ có 1 sở thích, suy nghĩ riêng
Mà topic thì k nên close . Cứ để làm nơi chia sẻ suy nghĩ về n~ tp của MJ cũng đc

Dừng việc tranh cãi ở đây ... ng` ta đã quá cố r`...

Trang is offline  

Old 28-06-2009, 21:28  

Manager

Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)

sẽ k close lại ... để mọi người còn nói về MJ ... nhưng k đc. tranh cãi ... ok ???

....†..Gjn..†...
... .... ...

1 Thank(s) xucxich8x Thanks o0ogino0o For 1 KL$: a góp phần làm chú tăng lương mà
o0ogino0o is offline  

Old 28-06-2009, 22:56  

Senior Member

KL$: 312
Awarded 16 time(s)
Sent 229 thank(s)
Received 149 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

Những ai có thái độ tôn trọng MJ thì hãy vào đây cm, còn ko thích hay ác cảm thì câm đi =.=

Mình là học sinh Kim Liên!

2 Thank(s) o0ogino0o Thanks Ziggy_T For 1 KL$: tớ sợ bạn ĐL oy` ... ^^
ninhmanhdung Thanks Ziggy_T For 10 KL$: chuẩn kô cần chỉnh
Ziggy_T is offline  

Old 28-06-2009, 23:05  

Manager

Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)

Nếu ko thik câm thì sao,nói có lý thì thôi.ĐÃ là 4rum thì đừng bắt ng` khác phải nghĩ theo mình,còn muốn thế thì nên về blog mà tự sướng
@gà: sự thật vẫn là sự thật
@DRP : a ko nóng
@Trang: có hóc đâu
@Đức: ok ko nói thêm

5 Thank(s) seichan Thanks xucxich8x For 7 KL$: dù sao chúg ta cũng nên tôn trọng ng` đã khuất anh ạ anh thử đặt hoàn cảnh mình vào đấy mà xem
duongrapper Thanks xucxich8x For 1 KL$: bình tĩnh đi anh, em thấy anh hơi nóng rồi đấy
Trang Thanks xucxich8x For 1 KL$: Xuôi xuôi
Shiho Thanks xucxich8x For 1 KL$: thôi nhớ. trình bày quan điểm xong rồi nhớ. bỏ đi, tranh cãi làm gì
ngocxit_hocyeu Thanks xucxich8x For 7 KL$: chậc, ôi thôi mà, mọi ng` biết ý kiến của anh rồi ^^ Anh có thấy điếu văn hay bài tế dành cho người mất có nói đến những nhược điểm của ng` đã khuất bao giờ không? Dù không tôn vinh thì ít ấy cũng hãy trân trọng những gì họ đã làm được, nó thể hiện một sự tri ân với người đã mất thôi anh. Anh không cần phải nhúng mọi sự phản đối hay miệt thị của mình vào dưới mỗi sự tri ân của mọi người như thế để thêm dầu vào lửa, và vui lòng đọc lại tên topic trước khi anh định pozt, R.I.P chứ ko R.I.W.
xucxich8x is offline  

Old 28-06-2009, 23:33  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

Có cần thiết fải cãi nhau nữa k?
Ai chả có chính kiến riêng của mình
Chỉ cần k thái quá là đc
ntn chả hay chút nào

Dừng ở đây nhé

1 Thank(s) xucxich8x Thanks Trang For 1 KL$: có ai cãi nhau đâu
Trang is offline  

Old 29-06-2009, 00:27  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

rốt cuộc vẫn là vì MJ !

Chuyển chủ đề là MJ sẽ lên thiên đàng hay xuống địa ngục đây

1 Thank(s) Shiho Thanks vuacocaro For 1 KL$: Thôi nhớ thằng cờ nhớ, chưa đủ hay sao lại còn bày trò thêm nữa hả
vuacocaro is offline  

Old 29-06-2009, 00:51  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

uhm thì đã là người thì phải có mặt này mặt kia ? ai không thích thì thôi cũng ko nên nói những cái từ khó nghe.( Hoặc nghe như đấm vào đít )
Mặc dù bản thân ko phải là 1 fan của MJ, cũng không thích nhạc của MJ nhưng dù sao cũng buồn khi nghe tin MJ qua đời ? Tại sao ? Không phải là vì a dua theo mọi ng ( mà cũng chẳng biết mọi ng có a dua theo mọi ng khác nữa ko ) mà là vì âm nhạc của MJ là 1 gia sản vô giá đã được khẳng định trên toàn thế giới rồi. Một con ng vĩ đại mất đi cũng đáng để buồn chứ !

Bao giờ cho đến ngày xưa ....
ManUtd_4ever is offline  

Old 29-06-2009, 01:26  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Người ta chỉ chết khi bị lãng quên !

1 Thank(s) ManUtd_4ever Thanks vuacocaro For 1 KL$: thế thì ở U mày cũgn sắp chết r đấy
vuacocaro is offline  

Old 29-06-2009, 01:53  

Senior Member

KL$: 312
Awarded 16 time(s)
Sent 229 thank(s)
Received 149 thank(s)

@Shiho: vâng ạ, e ko văn vẻ nắn nót, đầu dòng, bôi đậm.. từng chữ để thể hiện sự "có văn hóa" như anh được đâu ạ! E thấy bức xúc thì e nói thế thôi. Có j a cho e xl nhé!

@Xucxich: a đọc kĩ hộ cái tên tp đi! Chính những cái a nói thì mới nên đem về blog của a ấy! =.=

Edit:
@Shiho: thà a nói thế này ngay từ đầu còn hơn là bảo e "vô văn hóa", "đâu nhất thiết phải dùng những từ ngữ như vậy"??!

Mình là học sinh Kim Liên!

2 Thank(s) Shiho Thanks Ziggy_T For 1 KL$: nói thì có thể buột mồm ko nuốt lại kịp, còn type thì có thể sửa được mà em. đâu cần thiết cứ phải dùng những từ ngữ như "câm đi" làm gì cho thêm phần căng thẳng ra đâu. mỗi người nhịn 1 tí đi, dù sao đây cũng là topic được lập ra với mục đích tưởng niệm chứ ko phải bàn luận xem ai đúng ai sai. anh chỉ có ý vậy thôi :-D
ninhmanhdung Thanks Ziggy_T For 10 KL$: bravo!
Ziggy_T is offline  

Old 29-06-2009, 21:09  

Manager

KL$: 793
Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)
Class: A15 (2006-2009)

thật ra e thấy việc ngta thay đổi màu da cũng đâu có quá đáng . Nếu như vậy thì các bạn đeo lens đổi màu mắt, phẫu thuật thẩm mỹ nâng mũi, sửa các thứ cũng là từ bỏ đi những thứ cha mẹ họ cho. Nhưng mà nếu ngta muốn đẹp lên thì đâu có sai. Nhất là đối với giới nghệ sĩ, mình quan tâm đến vẻ bề ngoài của mình cũng có nghĩa là đang tôn trọng khán giả. Vì vậy việc MJ phẫu thuật thẩm mỹ là quyền của ông í và cũng là nghĩ cho khán giả thôi

E k dám khẳng định 100% nhưng đối vs e thì chưa a có kỹ thuật nhảy và hát = MJ. Mỗi bước nhảy là 1 nốt nhạc của bài hát, ngẫu hứng nhưng vẫn mang lại ý nghĩa ^^~. E rất thích nghe MJ hú ..1 phong cách rất MJ

Từ bé thì e đã biết đến MJ vì chị e là 1 fan hâm mộ cuồng nhiệt ~> đâm ra mình ghét :">..Nhưng phải nghe ông ý hát, mặc dù hồi đó chưa biết nhiều tiếng Anh nhưng xem Clip có thể hiểu đc ý nghĩa rồi . Thích cái bài mà có thằng bé bị bố nó cấm đánh guitar í, xong nó vác cả đàn cả loa ra đánh

E nghĩ k nên nói ông ý là "thằng bệnh hoạn" vì ông ý vẫn có vợ, nhiều là đằng khác, lại có mấy đứa con rất xinh xắn. Sự nghiệp về sau này có xuống dốc 1 tí nhưng những đóng góp của MJ là k thể phủ nhận

Có những con ng sinh ra để tàn phá TG nhưng có những người muốn hàn gắn nó lại. MJ là 1 trong số đó. Vẻ bề ngoài làm 1 số người ác cảm vs MJ nhưng nhìn vào những gì ông đã làm...Đó là vì sao hàng triệu triệu người thương tiếc 1 thần tượng ra đi

Giá như e còn bên tôi
Giá như tôi đừng lặng lẽ...

1 Thank(s) xucxich8x Thanks tRuN For 1 KL$: ồ,e có biết kể cả những ng` đồng tính vẫn có thể sinh con bt ko
tRuN is offline  

Old 29-06-2009, 22:13  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

thực ra thì MJ bị bạch tạng ai cũng biết rồi , đành phải phẫu thuật thôi

Còn thời của MJ thịnh là thời vẫn còn phân biệt chủng tộc khá nặng nên là chuyển đổi sang da trắng e nghĩ chắc cũng có ý nghĩa , đại loại như muốn dân da trắng công nhận và có cái nhìn khác về người thế giới thứ 3 - châu phi và người gốc Phi

MJ bệnh hoạn thì công nhận cái này báo chí đưa tin nhiều , nhưng quan điểm của em là do hậu quả của thuốc Còn mấy vụ kia tòa xử trắng án nên cứ theo quyết định của tòa mà tin thôi

vuacocaro is offline  

Old 29-06-2009, 23:05  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Ziggy_T View Post
@Shiho: thà a nói thế này ngay từ đầu còn hơn là bảo e "vô văn hóa", "đâu nhất thiết phải dùng những từ ngữ như vậy"??!
Okie, cái này lỗi của anh. Căn bản comment trong lúc hơi bức xúc, mà thanks thì ko edit được. Cho anh xin lỗi

Người đã khuất rồi thì thôi đi, đừng bới móc thêm đời tư người ta nữa mà

Shiho is offline  

Old 29-06-2009, 23:37  

Manager

KL$: 1.771
Awarded 34 time(s)
Sent 206 thank(s)
Received 214 thank(s)
Class: A2 (2007-2010)

Xin được trích 1 đoạn từ blog Minh Kiên, 1 fan của MJ
Quote:
Michael Jackson tôi đã đến với anh như thế nào…T

Từ bé tôi là một người nhút nhát và luôn ko tự tin vào bản thân mình,cuộc sống tôi trôi qua rất đơn giản cho đến một buổi đêm kì diệu hôm đó, một buổi đêm mà dường như tôi đã tìm ra cánh cửa bước vào thế giới ,bước vào cuộc sống của mình,đêm đó là một buổi đêm hồi tôi học lớp 4,tình cờ tôi xem đc clip “earth song”của Michael trên vtv ngày đó còn chưa có vtv1,2,3 mà chỉ là vtv đơn thuần,tôi đã thực sự bị hút vào một cách kì lạ ko phải bởi bề ngoài hay điệu nhảy đẹp mà vì chính giọng hát và tâm hồn anh,cái mà trong những sáng tác,anh luôn bộc lộ từ những chủ đề xã hội như ô nhiễm môi trường,bảo vệ trẻ em hay phân biệt chủng tộc,tôi như bị mất hồn,mất ăn mất ngủ để tập theo anh những điệu nhảy hay cách biểu diễn của anh,tôi lùng sục khắp nơi để tìm những clip anh biểu diễn hay video clip để chiêm ngưỡng thần tượng của mình,những ngày đó cuộc sống tôi như sang một trang khác tôi như tìm được một tia sáng mới,một con đường mà mình sẽ chọn để đi hết cuộc đời này,chính anh và chính anh đã là người truyễn cảm hứng đích thực,mãnh liệt cho tôi để tôi đi theo con đường nghệ thuật đầy trông gai và bạc bẽo.Ngày qua ngày,tôi càng đam mê hát và nhảy giống anh,cho đến những ngày đầu tiên khi tôi được biểu diễn trên trường cấp 2 hồi đó tôi học lớp 7,hum đó tôi thực sự rụt rè và hồi hộp cũng như bất cứ một ai mới lên sân khấu lần đầu,tôi cố gắng và thể hiện đam mê của mình,rồi lần đầu tiên tôi nhận đc những tràng vỗ tay cảm giác đấy thật vui và khó tả,tôi tiếp tục đam mê tập luyện theo anh mặc dù gia đình và thầy cô ko ủng hộ,những trân đòn của ba mẹ,những nhận xét ,cách nhìn nhận ko tốt về tôi rằng tôi suốt ngày nhảy nhót đi theo nghệ thuật là hư hỏng,,v..v đến từ thầy cô ,bạn bè và những người xung quang tạo thành một bức tường như ngăn cách tôi với cuộc sống bình thường,dần dà tôi cảm thấy tự ti và buồn nhưng nhiều năm qua đi,tôi đã lấy được chính điều đó để chứng minh cho mọi người thấy một điều đó là có đam mê và nỗ lực là có thể làm đc tất cả dù có khó đến đâu,tôi vẫn quyết định theo đuổi đam mê của mình kể cả là nghệ thuật cũng vậy,tôi đam mê nó và nhất định tôi sẽ làm và làm nó đến khi ko thể nữa,tôi tiếp tục tập tành và nhận được những lời mời biểu diễn,đi diễn nhiều và mọi người đặt luôn cho tôi là Kiên Michael,tôi thấy tự hào vì cái tên này của mình rồi đến cuối cấp 2,tôi tìm đc nhiều người bạn có cùng sở thích với mình và cùng tập tành,cuộc sống của tôi dường như ko còn cô đơn nữa khi tôi luôn có Michael bên cạnh cùng một số người yêu thích mà tôi tìm được,cứ đi học xong tôi lại về nhà bật nhạc để nhảy và hát theo Michael,tôi đi diễn và nghiên cứu bất cứ thứ gì liên quan tới anh,gần như tôi quá ngấm chất nhạc và cách biểu diễn của anh đến mức tôi có thể chắc chắn mình hiểu từng động tác và hành động Michael trên sân khấu,yêu Michael nên tôi cũng học theo cách suy nghĩ tư duy của anh trong công việc,từ những công việc từ thiện,những tính nhân văn trong ca khúc,cho đến cách sáng tác,biên đạo và làm việc..Nhiều người ko biết luôn miệng nói rằng Michael lột da hay đi tẩy trắng,họ chỉ tin vào báo chí trong khi ko biết rằng anh bị bạch biến,một căn bệnh đáng sợ rồi lợi dụng điểm yếu yêu thương trẻ em của anh để lấy lý do kiện tụng,kiếm tiền từ anh,một người luôn sáng tác,làm từ thiện,giúp đỡ,yêu thương trẻ em như vậy liệu có thể làm thế,liệu có thể viết đc những bài hát như heal the world,earth song hay we are the world,..vv.v.mọi thứ thật nhàm chán và chỉ xoay quang túi tiền của anh cũng như những nhà báo kiếm tiền cho chính họ..Thời gian lại trôi,có lẽ dần tôi càng hiểu và thương anh hơn rất nhiều vì những sức ép của báo chí cũng như việc làm một người nổi tiếng luôn bị mọi người soi mói chỉ trích hay ghen tị,ngoài đó anh lại còn phải luôn sáng tạo và cho ra những sản phẩm mới,công việc thật quá vất vả,có lẽ đến giờ tôi cảm nhận được anh rất rõ vì một phần tôi cũng đi theo con đường nghệ thuật của anh,con đường mà anh đã truyền cảm hứng mãnh liệt cho tôi cho đến tận bi giờ..và ngày hôm nay ngày mà anh đã ko còn trên cõi đời này,có lẽ đúng như câu châm ngôn mà tôi thường ghi nhớ “khi sinh ra mọi người cười ta khóc hãy sống thế nào để khi mất đi mọi người khóc ta cười”..Các bạn ah..Vua nhạc Pop –Michael Jackson đã mãi mãi ra đi đến một nơi rất xa nào đó,có lẽ là một nơi như trong câu chuyện thần thoại Peter Pan mà anh yêu thích,chắc anh đang bay và mỉm cười nhẹ nhàng nhìn xuống chúng ta..còn thế giới chắc chắn giờ họ đang khóc thương anh và tôi cũng chắn chắn cũng sẽ có người đặt câu hỏi cho những kẻ đã từng xuyên tạc,bêu xấu anh giờ họ đang nghĩ gì..Khắp năm châu nước mắt dành cho anh,một con người vĩ đại,một huyền thoại,một vết khắc sâu quá lớn của nền âm nhạc,nghệ thuật thế giới,một con người đã làm nên lịch sử,đã làm rung động ko biết bao nhiêu trái tim con người trên trái đất này..Michael đã qua đời nhưng chắc chắn những người yêu thích anh trên khắp địa cầu này cũng như tôi sẽ luôn hạnh phúc và tự hào vì tôi đã chọn anh Michael ạ,tôi đã chọn một người vĩ đại làm thần tượng của mình đến hết cuộc đời này,tôi thấy hạnh phúc và mãn nguyện vì điều đó..Thế giới này vẫn còn nợ anh quá nhiều,nợ anh những thông điệp những điều mà anh đã làm cho thế giới,những ước mơ về một thế giới hòa bình ko chiến tranh..có lẽ chúng tôi sẽ ko bao giờ quên những điều đó Michael ạ chúng tôi sẽ không quên những thông điệp mà anh để lại cho thế giới này..bảo vệ môi trường,yêu thương lẫn nhau và giữ một màu xanh trên toàn thế giới,chúng tôi sẽ luôn ghi nhớ điều đó..Chắc giờ đây anh đã được thanh thản,thoát khỏi những cay nghiệt của cõi trần này..anh hãy yên nghỉ Michael nhé..Anh sẽ mãi mãi trong trái tim tôi và người hâm mộ…Anh sẽ ko bao giờ cô đơn..You are not alone….

Forever Michael…I love you..T

Thần tượng của anh

Minh Kiên -MK
nguồn : http://blog.360.yahoo.com/blog-GHHj1bIlcqdTUnos6tOIi6QK

Cố gắng vì niềm đam mê....
http://facebook.com/duongrapper
http://youtube.com/duongrapper => check out all of my new vid

2 Thank(s) Shiho Thanks duongrapper For 51 KL$: nice
Trang Thanks duongrapper For 1 KL$: 1 bài hát chỉ có ý nghĩa khi nó làm được điều gì đó cho một người khác . MJ thực sự là một thiên tài!
duongrapper is offline  

Old 29-06-2009, 23:38  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

chẳng ai bới móc cả ... đây là topic tưởng nhớ. Có dùng từ bới móc thì dành cho xucxich ấy
btw, thấy cái trò ra vẻ đàn anh của shiho nhạt nhẽo quá r

5 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks ManUtd_4ever For 7 KL$: dừng ở câu đầu là đủ rồi ấy ạ, ko cần câu sau cho thêm ch làm j nữa đâu, ng ta đã xin lỗi rồi sao ấy còn cố hắt thêm dầu vào thế =.=
Ziggy_T Thanks ManUtd_4ever For 7 KL$: đồng ý 2 tay 3 chân! )))
xucxich8x Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: ồ,cứ cho là như thế đi nếu cứ nói ra sự thật gọi là bới móc
Shiho Thanks ManUtd_4ever For 20 KL$: anh chả cần ^^
ninhmanhdung Thanks ManUtd_4ever For 15 KL$: a xucxich bắt nạt trẻ con
ManUtd_4ever is offline  

Old 30-06-2009, 00:53  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Hình như lễ tang của MJ dự định diễn ra vào thứ Tư này.

Mình nhớ hồi xem fim Selena - cô ca sĩ chết vì bị ám sát, vô số fan đã thắp nến tưởng niệm.

Có lẽ cho đám tang của MJ, sẽ có rất nhiều nơi trên thế giới diễn ra những điều tương tự.

(điển hình la htrc ở nhà mình đã có một số fan làm tang sớm ở công viên :-s)

Dù sao mình cũng chỉ mong được thả một bông hồng xuống nơi MJ yên nghỉ.

Tàn dư sắp lụi!

Old 30-06-2009, 11:55  

Manager

Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)

Gjn sẽ closed topic này sau khi đám tang của MJ kết thúc ... hãy để MJ ra đi ... nhẹ nhàng ...

....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 30-06-2009, 12:16  

V.I.P

Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

nói lên sự thật nó kiểu khác MJ là 1 con người lập dị, đấy là tính cách riêng của ông. Và cái sự lập dị của MJ chẳng ảnh hưởng làm hại j đến ai cả, ngược lại còn đem đến rất nh điều tốt cho XH. Chắc ai cũng biết lý do MJ xây dựng Neverland, không phải chỉ cho riêng ông mà còn cho rất nh trẻ em.Vụ án lạm dụng TD có ảnh hưởng ít nh đến danh tiếng của MJ nhưng hãy nhìn vào phán quyết của toà, MJ trắng án
Còn mới móc là cái kiểu đi xăm xoi đời tư của ngta rồi phát biểu những cái câu đ' thể nào mà ngửi nổi

1 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks ManUtd_4ever For 7 KL$: Đồng ý! Rõ là n~ j ko hay chỉ là đời sống riêng của MJ, còn n~ j ông làm cho XH thì thật sự là tích cực!
ManUtd_4ever is offline  

Old 30-06-2009, 12:17  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

Quote:
Originally Posted by ManUtd_4ever View Post
chẳng ai bới móc cả ... đây là topic tưởng nhớ. Có dùng từ bới móc thì dành cho xucxich ấy
btw, thấy cái trò ra vẻ đàn anh của shiho nhạt nhẽo quá r
Anh ko nói riêng ai bới móc cả. Anh nói chung cho tất cả những ai lôi chuyện đời tư của MJ ra làm vũ khí tranh cãi trong cái topic tưởng niệm này, thế thôi. Em hiểu thế thì đúng là sai quá. Còn Ziggy nữa, anh đã xin lỗi thẳng thắn thế rồi mà vẫn cứ phải đá vào cho thêm gay cấn à

Shiho is offline  

Old 30-06-2009, 12:51  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

ông Gin close làm j

tóm lại mình là người hâm mộ , mình không tin MJ xấu và cũng rất nhiều người tin như thế . Thiên tài nào mà chả khó hiểu

Let's dance

vuacocaro is offline  

Old 30-06-2009, 15:25  

KL$: 153
Awarded 1 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 4 thank(s)
Class: A11 (2008-2011)

R.I.P MJ. I love U :')
ntan93 is offline  

Old 30-06-2009, 21:29  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

1 bài thơ trích từ Blog Việt

Quote:
Ngọn gió lại về trên cây mùa đông.

Hát “We are The World” lần cuối.

Hôm nay Hà Nội mưa
Và tất nhiên bầu trời màu xám.
Em nghĩ đến những ngày chớm đông,
Gió run run đậu trên cành khô nẻ
Thở hơi dài thật buồn
Mùa đông.

Hôm nay Hà Nội mưa
Em chẳng ra khỏi phòng
Đành lỡ hẹn với buổi concert sax hiếm hoi ở viện Goethe
Lại một lần không xuống phố
Chiều mưa.

Hôm nay
Trang nhất tất cả các báo đều giật title:
Michael Jackson qua đời!
Người người đắm trong đường phố Los Angeles
Im lặng tưởng niệm,
hát bài ca người quá cố
(Riêng em, chỉ mang máng: We are the world).

Bầu trời Hà Nội màu xám
Ở Los Angeles có mưa không?
Sự ra đi của MJ
“một ngôi sao đã lặn”
Đối với em – đó chỉ là
“Ngọn gió lại về trên cây mùa đông
Hát We are the world lần cuối.”

Mỗi lần hơi nước tỏa bay không khí
Như hôm nay, như thế này
Em nhớ tách café nóng, mùi café thơm, vị café say say
Nỗi nhớ chỉ là nhớ
- Như trái tim triệu người
Hát chỉ để hát thôi.
Và café, và người ca sĩ – đã trở thành Ngày hôm qua đẹp đẽ.

Hôm nay Hà Nội mưa
Ở Los Angeles có mưa không?
Ít ra trên đời còn hai người lỗi phố.

Kìa chú bé da đen mệt mỏi
Không đợi mùa đông, đã ngủ mất rồi!
Một ngọn gió dạo chơi bên trời
Hát khúc ca lần cuối.

Am 27.6.09

1 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks Trang For 77 KL$: Valuable pozt! Thích khổ cuối: "Kìa chú bé da đen mệt mỏi/Không đợi mùa đông đã ngủ mất rồi/Một ngọn gió dạo chơi bên trời/Hát khúc ca lần cuối." Rất hay
Trang is offline  

Old 30-06-2009, 22:28  

Manager

KL$ (TOP! 32): 3.753
Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)
Class: GV (2007-2010)

"Heal the world" là một trong nhưng bài hát mà tôi nghe đầu tiên, từ hồi còn phải trả tiền để ghi từng bài lên băng catsette (hình như từ này viết sai vì lâu ngày không dùng), cái hồi mà chúng tôi nghe nát cả băng nhạc để ghi lại lyric. Tôi từng tập hàng tuần liền mấy câu mở đầu của bài này (mà không được), cao và đẹp! Đó là những năm 90. Rồi những năm 2000, "We are the world" là bài chúng tôi thường hát mỗi khi tụ họp. Tôi nhớ có lần có người khóc. Giống như tôi đã thấy có người khóc khi hát “Nối vòng tay lớn” vào giờ phút chia tay. Tôi được xem clip "Earth song" vào những ngày đầu tiên được phát hành, đến bây giờ vẫn còn cảm thấy "gai" người trước những cảnh quay hoành tráng, và những cao độ trong bài hát. Tôi cũng được biết Beat it, Billie Jean, Dirty Diana, You Are Not Alone, Cry,... qua những đĩa gốc, với những bước nhảy đã trở thành huyền thoại và rất phổ biến hồi tôi còn là SV. Gần đây, như một sự tình cờ anh bạn Trung Quốc thường đi cùng tôi rất hay "Black or White" rồi "Dangerous". Buổi sáng hôm đó, sau vừa đọc xong tin về MJ thì anh bạn Iran ngồi đối diện hỏi tôi biết tin gì chưa. 2 chúng tôi đều thấy nao lòng.
Dĩ nhiên, tôi cũng biết nhiều về cuộc sống của MJ, dù là sau rất nhiều thời điểm tôi thuộc lòng những bài hát của ông. Tốt có, xấu, thậm chí rất xấu có. Nhưng cảm giác về MJ đối với tôi không thay đổi. Cuộc sống của MJ không ảnh hưởng mấy tới tôi so với những bài hát của ông. Cả thời phổ thông tôi không học ở nhà bài học English nào, ngoài nghe nhạc.
MJ đã ra đi, chắc chắn những hits của MJ sẽ còn mãi. Sau thời của MJ, lâu lắm rồi tôi không nghe nhạc nhạc ngoại nữa. Hãy để MJ yên nghỉ, hãy nhớ đến MJ chỉ ở những bài hát của MJ.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 07-07-2009, 10:06  

Senior Member

KL$: 2.402
Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)
Class: A6 (2008-2011)

Mj.. chậc, nửa thích nửa lại chẳng thjk MJ
Thế mà lúc đọc cái tin MJ ra đi thì vẫn ... hụt hẫng và tiếc hùi hụt. Đọc mấy bài viết của mọi người về MJ thấy có cảm tình vs ông hơn và cũng tiếc cho sự ra đi của ông hơn...
Chúc linh hồn Michael Jackson được yên nghỉ nhé...

U're like the wind... hardly catch it, but easy to feel it... And so is love
Rain eases the pain in our soul... but sometimes, rain makes us more hurt.. then the wind will come to be our best friend
imkos is offline  

Old 28-08-2009, 17:04  

KL$: 201
Awarded 2 time(s)
Received 2 thank(s)
Class: A16 (2009-2012)

Quote:
Originally Posted by Trang View Post
Tôi hâm mộ Micheal không chỉ vì ông ấy là 1 nghệ sĩ thiên tài, mà còn bởi tấm lòng bao dung của ông ấy.Ông ấy đã khẳng định rằng mình là 1 nghệ sĩ giàu có không chỉ ở giọng hát trời phú mà còn ở trái tim biết yêu thương chia sẻ.Tên tuổi và những đóng góp của ông ấy mãi mãi được cả thế giới ghi nhớ

MJ không chết, ông ấy chỉ ngủ thôi, 1 giấc ngủ dài mãi mãi...
rất đồng ý vs bạn. bạn còn quên kỹ thuật nhảy điêu luyện, tình yêu âm nhạc, khả năng sáng tác, óc hài hước, khả năng sáng tạo tuyệt vời (mvs & lyrics & dance moves ) và cả tài năng PR bậc thầy .

U R MY IDOL, MJ!!!

I ALWAYS LOVE U
Trang_Clover is offline  

Old 03-01-2010, 21:20  

God Member

KL$ (TOP! 21): 5.040
Awarded 18 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

M.J là còn là ng`khai sinh ra hiphop nghe beat it phong cách rock cũng rất hay

e là thằng vô danh tiểu tốt
unNAMde is offline  

Old 03-01-2010, 22:29  

V.I.P

KL$ (TOP! 13): 7.106
Awarded 21 time(s)
Sent 93 thank(s)
Received 55 thank(s)
Class: A7 (2009-2012)

MJ sẽ sống mãi trong lòng chúng ta
oovoiconoo is offline  

Old 04-01-2010, 08:44  

Manager

Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)

ôi các cô cậu đào mộ ghê wa' ...

....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 25-06-2010, 18:14  

Manager

KL$ (TOP! 19): 5.550
Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)

1 năm rồi /__\
MJ, you're always in my heart

1 năm
nhanh thế rồi sao

cứ nghĩ rằng mới chỉ ngày hôm qua

ko phải là etoua mà là etouA
etouA is offline  

Old 27-06-2010, 12:33  

God Member

KL$ (TOP! 21): 5.040
Awarded 18 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

1 năm rùi à nhanh nhỉ hskl có tổ chức giỗ k0 em còn tham gia

e là thằng vô danh tiểu tốt
unNAMde is offline  

Old 28-06-2010, 20:59  

Member

KL$: 1.752
Awarded 3 time(s)
Sent 12 thank(s)
Received 11 thank(s)

I miss MJ
mấy ngày hôm nay toàn nghe nhạc MJ đy ngủ
hôm nghe tin MJ ... tự nhiên khóc
đau lòng lắm ý

Sống cho bản lĩnh lên trước những nỗi đau và sự phản bội !!~
ShadyMyt is offline  

Old 29-06-2010, 19:36  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 42 thank(s)

((((((((((htrc' vừa nằm mơ thấy MJ tự nhiên hồi sinh đến việt nam lưu diễn. nhanh nhỉ, đã đc 1 năm khi mình nghe tin khủng khiếp đâý

I'M "¶\/¶rDµÑg£µñ"
dunglunkl_kute_nmd0508
ninhmanhdung is offline  

Old 02-07-2010, 13:09  

Member

KL$: 1.752
Awarded 3 time(s)
Sent 12 thank(s)
Received 11 thank(s)