Chém gió
Old 07-10-2008, 21:10  
Kto Female

Manager

KL$ (TOP! 23): 5.052
Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

Cái món này thì không thể thiếu ở tuổi xì tin cũng như các GRC
Đôi khi thời tiết nóng nực, CHÉM GIÓ cho mát mẻ
Đôi khi bài kiểm tra vừa qua quá căng, thậm chí chả làm được bài, ta CHÉM GIÓ cho nó đã cơn bực bội, ức chế
Đôi khi thời tiết lại lạnh cơ CHÉM GIÓ thành CHÉM BÃO. Nhưng cơn bão làm ấm biết bao cái...mồm
CHÉM GIÓ cũng có nhiều hình thức, chủ yếu là CHÉM = mồm miệng dùng cơ lưỡi, nước bọt , dây thanh, và...mũi để thở là chủ yếu, không ảnh hưởng đến hòa bình thế giới cũng chẳng ảnh hưởng đến an ninh thủ đô, an ninh thế giới
CHÉM GIÓ ko áp dụng cho các thành phần theo chủ nghĩa...siêu thực
CHÉM GIÓ phát triển vượt bậc với các anh tài có thâm niên vs FRISTI - cho trí tưởng tượng bay cao
CHÉM GIÓ ở mọi lúc, mọi nơi, mọi lứa tuổi

Tớ muốn lập topic này để cả nhà chém gió cho vui. Mỗi tuần sẽ có 1 chủ đề để chém, mọi người chém theo chủ đề
Và cứ đến Tối t7 hàng tuần sẽ đổi chủ đề. (Mọi người đều có quyền nêu chủ đề. Bài post đề nghị chủ đề sát 9h tối nhất sẽ được chọn làm chủ để của tuần tiếp theo)

CHÚ Ý nho nhỏ: CHÉM GIÓ như đã nói trên là KHÔNG ẢNH HƯỞNG ĐẾN AN NINH THỦ ĐÔ, AN NINH THẾ GIỚI, nên mọi người chú ý nhớ ko đi quá sâu các vấn đề chính trị tôn giáo, tôn trọng từng cá nhân . Không mang tính chất đả kích châm biếm quá nặng nề. Tất cả chỉ là tớ chú ý thế thôi Chứ thực ra nội quy của KLNET cũng đủ cả rồi
~~> NỘI QUY CỦA KLNET ĐÂY Ạ. NGAY BÀI ĐẦU NHỚ

[Nếu các bác Man thấy topic này...khả thi...thì mong các bác ủng hộ e = những award + cho bài chém hay award - thậm chí ban nick nếu bài chém vi phạm nội quy chung ]

SAU ĐÂY LÀ 1 BÀI CHÉM GIÓ KHÁ HAY MÀ TỚ VỪA ĐỌC ĐƯỢC
Nguồn lấy từ 1 4r

Kính gửi cô giáo chủ nhiệm , đồng kính gửi ban giám hiệu nhà trường
-Tên em là Đặngg Quang Long , học sinh lớp TTQTB_k9
-Hôm qua em đã phạm phải một tội lỗi vô cùng to lớn là đánh bạn cùng lớp . Em xin tường trình lại sự việc như sau : Sáng 3/10/2008 em có đi xe đạp qua bãi gửi xe thì gặp bạn C , bạn không có tiền nên đã vay em 500 vnd để gửi xe đạp , em liền không ngại ngần đưa hẳn cho bạn tờ 1000 vnd để gửi xe . Nhưng sau khi bạn ấy gửi xe xong thừa 500 vnd thì lại không trả em mà mua kẹo cao su ăn mặc dù em đã dặn gửi xe xong nhớ đưa lại em 500 vnd để em gửi xe . Em không kiềm chế được nên đã xông vào đấm bạn một cái vào bụng , em chỉ định đấm bạn ấy một quả cho đỡ tức rồi thôi nhưng bạn C lại lao vào em định đấm trả nên em buộc lòng phải tự vệ bằng cách lên gối vào mặt bạn ; sau đó các bác ở chỗ gửi xe đã can ngăn nên bọn em thôi đánh nhau mà vào lớp .
-Sự việc cỏn con đó tưởng như chỉ đến đó là kết thúc nhưng giờ ra chơi bạn C lại dùng những lời lẽ thiếu văn hóa và hẹn em hết giờ học ra sau trường "giải quyết" nốt việc này . Tất nhiên , em không phải là một người hèn nhát nên đã chấp nhận lời mời này của bạn .
-Giờ tan học , học sinh ùa ra khỏi trường như đàn ong vỡ tổ , ai cũng hân hoan trở về nhà nghỉ ngơi sau một ngày học tập căng thẳng mà có ngờ đâu tại đây , chỉ sau ít phút nữa sẽ diễn ra một cuộc chiến đấu một mất một còn giữa hai ông . Chỉ vài phút sau , cả trường đã không còn bóng học sinh , yên lặng đến rợn người . Tầm 5 giờ , không một ánh đèn , ngoài trời tối đen như mực . Gió rít từng cơn lạnh thấu xương . Chưa bao giờ em ở lại trường vào tầm này , ánh sáng le lói từ vầng trăng khuyết phía xa xa đã dẫn đường cho em ra điểm hẹn , những hàng cây mà mọi ngày em vẫn hay ngồi dưới đó với bạn gái giờ đây trông quái dị khác thường . Nhưng không gì có thể lay chuyển được khi một người đàn ông đã quyết định (cool) . Bước những bước gấp gáp trên con đường dài và hẹp chạy ngang qua nhà máy bỏ hoang , em ngước mắt nhìn quanh . Bạn C đã đến đó đợi em , nhưng bạn C không đi theo một mình mà dẫn theo một bạn khác nữa học lớp trên to bằng 2 lần . Em cảm thấy shock thật sự khi biết bạn C là một kẻ như vậy , bạn đã không đủ dũng khí để đối mặt với em như 2 người đàn ông mà phải dắt theo người hỗ trợ , em bực tức vô cùng vì điều đó đã phá vỡ sự thiêng liêng của buổi gặp này . Chưa đợi em bỏ cặp xuống bạn to lớn kia đã xông đến , em thật sự không muốn ra tay với bạn này nhưng bạn này cứ lao đến trước mặt em , tiện tay em nhặt luôn cục gạch to bằng bàn tay ném vào mặt bạn ấy , bạn ấy vật xuống đấy không nhúc nhích cũng chẳng nói lấy nửa câu .
-Vậy là bây giờ chỉ còn em và C , cuộc chiến của 2 người đàn ông giờ mới thực sự bắt đầu . Gió rít từng cơn nghe đến rợn người , em và C , mặt đối mặt , nội lực trổ ra đã đạt đến đỉnh điểm nhưng chưa ai muốn động thủ trước
-Chảng biết bạn C lấy đâu ra một cái ống nước bằng sắt dài 1m để tấn công em , em bình tĩnh dùng thân pháp khoái tuyệt để né tránh . Càng đánh càng hụt nên bạn C trở nên điên cuồng . Bạn C nhảy lên cao rồi thuận tay tung ra chiêu Thái Sơn Áp Đỉnh , chiêu này vốn không phải là tuyệt kĩ trấn áp giang hồ nhưng với nội lực cực kì hùng hậu của C thì chiêu này trở nên cực kì nguy hiểm . Mặy đỏ bừng bừng , lấy hết sức bình sinh vụt mạnh xuống , chiêu này xuất có thể khiến trời long đất lở . Em vội nhảy lùi ra phía sau nên không bị thương , mặt đất chỗ cái ống nước chạm xuống thì nát vụn thành ngàn mảnh . Định thần nhìn kĩ lại thì thấy tuy em xuông bị thương nhưng cái áo giá 135$ của em thì đã rách một vết to tướng . Quá giận dữ em không kiềm chế được nhảy thẳng đến chỗ bạn C tung ra chiêu cuối cùng trong Thiên Tàn Cước , bạn C thấy khí thế vô cùng hùng dũng của em thì thất kinh né sang một bên . Quả thật bộ pháp của C vô cùng ảo diệu , tựa như nước chảy mây trôi nhưng so với một người võ nghệ siêu quần như em thì đó chẳng khác nào trò con nit . Vòng ra phía sau , em nắm lấy tay cầm vũ khí của bạn rồi bẻ ngược ra phía ra , có lẽ lúc đó em nghe thấy một tiếng rack khá nhỏ ; rồi giật lấy câu gậy trong tay bạn C em tiện tay chém mạnh xuống một nhát . Nhận thấy bạn nằm dươi đất rên rỉ em vội thu chiêu lại , nhưng quá muộn , chiêu chưa đến nơi nhưng khí kình quá mạnh .. Bạn C nảy người lên một cái rồi im hẳn . Nhớ lại lời nói của sư phụ là không bao giờ đánh kẻ đã ngã , em liền để hai bạn nằm đó rồi đi về nhà cho kịp giờ xem phim

-Viết Xong bản kiểm điểm này em thấy mình hoàn toàn không có lỗi , em xin rút lại lời nhận lỗi phía trên . Kính mong Nhà Trường xem xét rõ sự việc này để trả lại sự trong sạch em

------------------------------
Lùn duyên, lùn dáng, lùn đáng tiền, lùn k làm fiền đến ai

감사합니다!

Award
+50 KL$
njce topic .
Awarded By ngua_van
Kto is offline  

Re: Chém gió
Old 08-10-2008, 00:02  

Senior Manager

KL$: -24
Awarded 94 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 300 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2004-2007)

Cái này người ta gọi là CHÉM BÃO nà

KittySweety ^-^: mà sao a gầy thế >.<
KittySweety ^-^: tong teo
KittySweety ^-^: con trai bây h cũng thế
KittySweety ^-^: đứa nào cũng tong teo
KittySweety ^-^:
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: ừ
Tran Chi Hieu: tại anh ham chơi
Tran Chi Hieu: lười ăn
Tran Chi Hieu: hê hê
Tran Chi Hieu: toàn ăn vặt thôi em ạ
Tran Chi Hieu: ^^
Tran Chi Hieu: chả béo được
Tran Chi Hieu: anh mà béo thì thành ca sĩ lâu rồi
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: chém tí
KittySweety ^-^: chẹp
KittySweety ^-^: chém thành bão rồi kia kìa
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: em xem anh có năng khiếu ca hát ko
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: sau này anh lại trở thành ca sĩ nổi tiếng cũng nên
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: (khiếp, mình chém kinh vãi, phục mình thật )
Tran Chi Hieu:
KittySweety ^-^: a đi thi Sao Hôm điểm chờ đi
KittySweety ^-^:
KittySweety ^-^: nghe e giở nghề đây
KittySweety ^-^: tuy rằng hôm trước là e hát ko hay
KittySweety ^-^: nhưg mà hôm đấy e rõ xinh thế mà a ko đến
KittySweety ^-^: (phải chém thê )
Tran Chi Hieu: anh cũng muốn đến lắm
Tran Chi Hieu: nhưng khổ nỗi
Tran Chi Hieu: hôm đấy anh vướng phải buổi gặp mặt với Shayne Ward
Tran Chi Hieu: gặp ông bạn cũ hồi còn học ở trườg Mẫu giáo Thanh nhạc quốc tế
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: vui mừng khôn xiết
KittySweety ^-^: a ko đến thì e rất là buồn
KittySweety ^-^: nhưg mà thôi
KittySweety ^-^: dù sao thì e cũng đc an ủi nhiều lắm
KittySweety ^-^: hôm đấy e ko gọi mà á bạn bè ở nhạc viện cứ đến ầm ầm ý nhớ
KittySweety ^-^: Mi Vân thì bận đi với ng` yêu nhắn tin chúc mừng
KittySweety ^-^: Thùy Chi cả tối hôm trước nhắc nhở e kĩ thuật hát nhớ
Tran Chi Hieu: ôi trời
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: hoá ra em Vân bốc phét em à
Tran Chi Hieu: hôm đấy anh với cả nó với cả Shayne đi uống cafe cả sáng
Tran Chi Hieu: ôi trời
Tran Chi Hieu: thảm nào mà thấy em nó cứ Hí hoáy nt
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: bị anh lườm cho mấy phát
Tran Chi Hieu: vội vội vàng vàng cất máy đi
Tran Chi Hieu: xong là nhỏ nhẹ "em xin lỗi anh "
KittySweety ^-^: ơ mà thê a đi với mỗi Shayne ward thôi à
KittySweety ^-^: thế mà D.O.Y đến cổ vũ bảo e SW ko đến đc vì bận họp báo
KittySweety ^-^: mấy a ý phải trốn về cổ vũ e
KittySweety ^-^: khổ mà ct kết thúc muộn quá chả kịp đi ra Parkson mấy a ý mua tặng quà lưu niệm
Tran Chi Hieu: ôi tiếc thế
Tran Chi Hieu: hôm đấy
Tran Chi Hieu: anh với cả thằng Shayne cũng đi dạo lòng vòng mấy cái plaza
Tran Chi Hieu: nhưng chả mua được món gì ra hồn
Tran Chi Hieu: Hàng hiệu bầy bán ở việt nam
Tran Chi Hieu: cũng xấu mã quá em ạ
Tran Chi Hieu: mà em biết ko
Tran Chi Hieu: cái hôm đại nhạc hội
Tran Chi Hieu: toàn bạn bè anh đến dự đấy chứ
Tran Chi Hieu: anh bao trọn gói mà
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: nào là Mỹ Linh
Tran Chi Hieu: Lưu Hương Giang
Tran Chi Hieu: Hồ HOài Anh
Tran Chi Hieu: Khánh Linh
Tran Chi Hieu: rồi là cả HOàng Thuỳ LInh
Tran Chi Hieu: Thuỷ Top
Tran Chi Hieu: cũng đến
Tran Chi Hieu: thực ra ko phải là xem Shayne đâu
Tran Chi Hieu: mà là để xin được chữ kí của anh đấy
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: haizzz
Tran Chi Hieu: thật đáng tiếc
Tran Chi Hieu: anh chẳng cho chữ kí ai bao giờ
KittySweety ^-^: thôi thôi stop ông anh ơi
KittySweety ^-^: e vỡ bụng bây h
KittySweety ^-^: tuổi già sức yếu thì tiết kiệm lời về dỗ dành vợ con
KittySweety ^-^: côg cuộc chặn gió chặn bão thì cứ để 9x với cạ 10x làm
KittySweety ^-^: khổ
KittySweety ^-^: các e còn lửa cứ cho các e ý bùng
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: thôi
Tran Chi Hieu: anh ngủ nhớ
Tran Chi Hieu: đêm anh còn phải dậy cho cháu nó ăn sữa
Tran Chi Hieu:
Tran Chi Hieu: cháu nó quấy lắm em ạ
Tran Chi Hieu:
KittySweety ^-^: chẹp
KittySweety ^-^: thế hôm nào e sang bế hộ cho a ạ
KittySweety ^-^: e lấy rẻ thôi
KittySweety ^-^: khoảng 500k 1 buổi là đủ tiền e tiêu 3 ngày rồi
KittySweety ^-^: đấy dạo này e tiết kiệm chả dám đụng đên BMW
KittySweety ^-^: cứ phải lọc cọc LX xóc lên xóc xuống

...tiếc rằng vốn sống quá ít ỏi...

1 Thank(s) meolady Thanks Sword For 17 KL$: Bão về - Mèo lady ft Sword (nhắn tin tới số 09090chay0thanhla để bình chọn
Sword is offline  

Old 08-10-2008, 00:30  

Manager

KL$ (TOP! 38): 3.539
Awarded 121 time(s)
Sent 1.445 thank(s)
Received 845 thank(s)
Class: A1 (2007-2010)

Kê (9/20/2008 11:21:31 PM): anh shin à
Kê (9/20/2008 11:21:34 PM):
thuram_1172 (9/20/2008 11:21:46 PM): ???
Kê (9/20/2008 11:21:50 PM): who
Kê (9/20/2008 11:21:58 PM): thôi anh Shin chứ gì
thuram_1172 (9/20/2008 11:22:06 PM): Aimer c'est ce qu'y a d'plus beau aimer c'est monter si haut
Kê (9/20/2008 11:22:09 PM):
Kê (9/20/2008 11:22:10 PM):
Kê (9/20/2008 11:22:11 PM):
thuram_1172 (9/20/2008 11:22:16 PM): Aimer c'est voler le temps Thuram
thuram_1172 (9/20/2008 11:22:33 PM): Et brûler au cœur d'un volcan ??
Kê (9/20/2008 11:23:48 PM):
Kê (9/20/2008 11:24:58 PM):

cái này là có thật ạ bạn nào chơi đểu mình thì khai ra đi nhé

Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải bỏ lại đó... ~

1 Thank(s) rockbaby Thanks seichan For 7 KL$: Pa cũng dính "thằng điên" này Chắc Shin chứ còn ai nữa
seichan is offline  

Old 08-10-2008, 01:00  

God Member

KL$ (TOP! 12): 7.263
Awarded 49 time(s)
Sent 264 thank(s)
Received 260 thank(s)
Class: A12 (2008-2011)

Ðề bài: Em hãy phân tích nghệ thuật tả người của Nguyễn Du trong tác phẩm Truyện Kiều
Bài làm của một học sinh lớp 9 ở tỉnh Bình Dương có đoạn viết như sau: "...Nguyễn Du có thể nói là sư phụ trong việc sử dụng nghệ thuật biến hoá (?). Ông tả Từ Hải thiệt "ngầu": "vai năm tấc", " thân mười thước"- y như ông Thần Ðèn (chứ ngoài đời làm sao có thiệt). ông tả chỗ này còn độc đáo hơn: "Râu hùm, hàm én, mày ngài". Trên một nhân vật có tới ba đại diện loài vật: hổ-chim-bướm. Thật tài quá xá! "
Lời phê của giáo viên: Dùng từ ngữ cẩu thả; phân tích bậy bạ; tưởng tượng loạn xạ; thiệt cũng "tài quá xá"! 1 điểm. ·
---
Ðề bài: Em hãy ghi lại sự giằng xé, quằn quại trong nội tâm của Văn sĩ Hộ (Ðời Thừa)
Bài làm: Văn sĩ Hộ sinh trưởng trong một gia đình có truyền thống thể thao, các anh em của Văn sĩ Hộ đều là những cầu thủ xuất sắc trong đội hình đội tuyển Sông Lam - Nghệ An. Ðặc biệt là người anh cả văn Sĩ Hùng- người đã ghi nhiều bàn thắng quan trọng cho đội tuyển Việt Nam tại Seagames 19 và Tiger Cup 98...Thử hỏi con người "tài không cao, phận thấp, chí khí uất" sống trong một gia đình toàn những người nổi t! iế ng và tài năng như vậy thì làm sao Văn Sĩ Hộ có thể thoát khỏi sự giằng xé, quằn quại trong nội tâm - không "Ðời thừa" sao được ???
---
Bình về tấm lòng người mẹ của bà cụ Tứ trong chuyện " Vợ nhặt" của nhà văn Kim Lân..
"Trong cuộc sống sinh hoạt đời thường, hàng ngày chúng ta đã từng được thưởng thức rất nhiều loại lòng, như lòng lợn, lòng chó, lòng gà, lòng vịt" chúng đều rất ngon và có vị riêng biệt khác nhau, nhưng tất cả đều không thể bằng lòng.... mẹ."
Lời phê của thầy giáo: "vào đề so sánh khập khiễng, nhưng rất bất ngờ"(O điểm)
---
Đề 1: Viết về nhân vật Thúy Kiều
"Thúy Kiều là 1 người con gái tài sắc vẹn toàn, song nàng đã bị chế độ phong kiến vùi vào đống bùn nhơ. Đến nỗi, chịu không nổi, nàng đã nhảy xuống sông Tiền giang tự vẫn. May thay lúc đó có một bà đảng viên đi công tác về, bà liền nhảy xuống sông cứu nàng. Sau đó, Kiều giác ngộ và đi theo con đường Cách Mạng."
---
Đề 2:"Em hãy phát biểu cảm nghĩ của mình về việc Nguyễn Du đã để lại cho chúng ta tác phẩm Kiều".
Một bạn lớp 11 PTTH Cái bè, đã viết: "... Nguyễn Du là lão tiền bối của chúng ta. Mặc dù tiền bối đã sớm ra đi vào một chiều gió lạnh, nhưng vẫn làm chấn động cả giới hậu bối của chúng ta, qua bí kíp võ công "Vương Thúy Kiều" hay còn gọi là "Đoạn Trường Thất Thanh". Bằng chứng là qua các kỳ thi, pho bí kíp này lại xuất hiện và làm "thất điên bác đảo" cả giới "hậu bối" chúng ta ..."
---
Đề 3:"Em hãy tường thuật lại diễn biến chiến dịch Điện Biên Phủ".
Bài làm của 1 học sinh lớp 9 trường PTCS cấp 2: ".... Quân địch đánh ra, quân ta đánh vào ào ào như lá tre rụng, đồng chí phe ta đánh thằng cha phe nó ghê hết sức.... Kết qủa: Sau 55 ngày đêm chiến đấu oai hùng, ngày 7-1-1991, phe ta thắng phe nó, chúng ta đã giết sống được 16,200 chúng nó, phanh thây 62 máy bay (em quên mất tên của máy bay, xin cô thông cảm)"
---
Đề 4:"Trong các tác phẩm em đã học và đọc thêm, em thích tác phẩm nào nhất ? Vì sao ? Hãy chứng minh ?"
Bài làm của bạn NAT, lớp 10B PTTH, đã viết: " Trong kho tàng văn học VN, ca dao dân ca rất giàu tình nghĩa... Trong các tác phẩm đó em thích nhất là tác phẩm "Tắt đèn" của chị Dậu. Vì nó đã thể hiện tinh thần chống lại sự bóc lột phụ nữ của chế độ phong kiến. Chứng tỏ chị đã bán con và chó để thể hiện tinh thần kiên quyết đó..."
---
Đề 5: "Em hãy phân tích trình tự diễn biến tâm trạng nàng Kiều trong đoạn trích "Những nỗi lòng tê tái."
Bài làm của bạn NCT, lớp 10A PTTH Phú Nhuận, có đoạn đã viết: "Nay hoàng hôn đã lại mai hôn hoàng". Qua đó ta thấy tên khách họ Hoàng thật là tàn nhẫn, hắn hôn Thúy Kiều đã rồi lại bắt Kiều hôn lại , làm cho Kiều ngày càng biến thành gái lầu xanh chuyên nghiệp, muốn ngóc đầu lên cũng không nổi..."
---
Đề 6:"Em hãy cho biết sự bất công của phụ nữ dưới chế độ phong kiến. Bằng các tác phẩm đã học của Hồ Xuan Huong, Nguyễn Du, hãy chứng minh ?”
Một bạn tên Hoài Nhân, lớp 9 PTCS viết: "Sự bất công của người phụ nữ dưới chế độ phong kiến đó là: Họ không được tham dự bóng đá quốc tế, họ không được lái xe nhất là các loại xe con, xe gắn máy . Ngày nay, quyền giải phóng phụ nữ đã được củng cố. Hàng năm người ta lấy ngày 8/3 làm quốc khánh phụ nữ.."
---
Đề 7:"Sau khi đọc tác phẩm "Tắt đèn" của Ngô Tất Tố, em có suy nghĩ gì về nhân vật chị Dậu?"
Bài làm của bạn NHT lớp 10B, viết: "Sau khi chiêu xong tác phẩm Tắt đèn của Ngô Tất Tố, em có suy nghĩ như sau: Chị Dậu là một nàng con gái có bộ lòng yêu chồng, thương con cực đại. Nàng ta rất chi dũng cảm, không sợ roi vọt. Chẳng hạn, khi thấy chồng bị đánh đập, nàng hùng dũng chưởng lại bằng mấy cú ka-ra-tê hết sức đẹp mắt... "
---
Đề 8: "Trong bài Bình Ngô Đại cáo của Nguyễn Trãi, đoạn thơ nào đã nói lên sức mạnh và khí thế dũng mãnh của quân ta trong cuộc kháng chiến?"
Một bạn nam đã viết: Đoạn thơ sau nói lên sức mạnh và khí thế dũng mãnh của cha ông ta: "Đánh 1 trận giặc không kinh ngạc, đánh 2 trận tan tác quân ta"
---
Đề 9: "Anh chị hãy phân tích hình ảnh người lính VN qua thơ ca kháng chiến chống Mỹ" ( điển hình như bài thơ Dáng đứng Việt Nam của Lê Anh Xuân)
"Người lính của Lê Anh Xuân là một nét đẹp trong muôn vàn cái đẹp của người lính. Tuy đã gục ngã, nhưng anh cố bò mà ngồi dậỵ.. Anh ngã xuống đường băng Tân Sơn Nhất, Anh xỉu rồi anh giải phóng quân ơi, Nhưng anh gượng ngồi trên xác trực thăng và chết đứng trong khi đang đứng bắn"
Bài làm của 1 bạn lớp 12 ở Bến tre, viết:
"...Trên đường băng Tân Sơn Nhất, 1 anh giải phóng tự nhiên nằm đó. Một chị đi ngang thấy anh tự nhiên nằm nên lại rờ vào mình anh và lắc lắc mấy cái, chị thấy anh nằm im nên nghĩ anh đã chết... Anh giải phóng quân mất đi trong mình không có 1 thứ giấy tờ, một tấm ảnh nào, kể cả giấy chứng minh nhân dân cũng không có..."
---
Đề 10: "Em hảy cho biết ý nghĩa của câu thơ "Bàn tay ta làm nên tất cả, có sức người sỏi đá cũng thành cơm".
"Theo em nghỉ thì nếu hiểu suông thì câu này rất tối ưu là vô nghĩa vì sỏi đá thì khó có thể biến thành cơm được trừ phi các nhà khoa học VN đã chế tạo ra một chất hóa học nào mà có thể biến được sỏi và đá thành thực phẩm. Còn nếu đi sâu vào ý nghĩa của câu thơ này, chúng ta phải thấy ngay là đây không phải là những sỏi đá bình thường mà theo em nghỉ thì tác giả muốn đề cập tới các mỏ đá quí của đất nước ta. Vì chỉ có đào mỏ lấy đá quí thì mới có giá trị và có thể bán để mua cơm ăn mà thôị Và chẳng những đào được đá quý có cơm ăn mà còn dư tiền mua mấy trăm gram thịt xào lên làm món mặn và có một tô canh nóng hổi nữa."
***HẾT NÓI NỔI!!!***

Xời, uấy mới gọi là chém gió nhá
Công nhận trình độ văn bọn lày siêu vai~

@Kê: công nhận chuyện chị Kê ghê thật đó

Let`s go to the zoo

2 Thank(s) seichan Thanks MonkeyDLuffy9x For 1 KL$: ừ em
antoni_ducan Thanks MonkeyDLuffy9x For 1 KL$: hay đây
MonkeyDLuffy9x is offline  

Old 08-10-2008, 08:57  

Senior Manager

KL$: -24
Awarded 94 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 300 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

Anh thấy mấy đứa nên kể những câu chuyện nhỏ liên quan đến mình, hoặc bạn bè mình mà có móc nối với khoản "Chém gió khó đỡ" thì hay hơn
Anh còn nhiều vụ bạn bè anh nó chém nổ trời luôn, tiện lúc nào kể

Mà có khi chúng mình tổ chức giải "Chém Gió KLnet" đi nhể

"Sự kiện này sẽ là sự kiện chào mừng anh lên làm SMAN quản lí diễn đàn " (Chém ác chưa )

...tiếc rằng vốn sống quá ít ỏi...
Sword is offline  

Old 08-10-2008, 20:40  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

chém jó sắp bị đưa xuống khu vực trò chơi zồi

Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 08-10-2008, 21:33  
Kto Female

Manager

KL$ (TOP! 23): 5.052
Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

@sword: chém gió vừa phải thôi chứ lốc xoáy cả shayne à
@Béo: e yêu spam thế thì lại chả
@Monkey: cái này có lâu rồi e ạ e chưa nghe bài chém của các a chị LQĐ mới khủng bố mặc quần ngố

ÀH QUÊN, CHỦ ĐỀ CHÉM LẦN NÀY LÀ "NẾU TỚ LÀ TỈ PHÚ THÌ TỚ..."
Các bác chém thoải mái nhớ (chú ý nội quy đấy)

Nếu tớ là tỉ phú...tớ sẽ gửi vào ngân hàng 3tỉ (mỗi tháng lãi suất tầm ~40tr đủ xài)
Mua phát lambourghini
1 con bugati
mỗi ngày tung tiền cho những người nghèo khổ

Lùn duyên, lùn dáng, lùn đáng tiền, lùn k làm fiền đến ai

감사합니다!
Kto is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan