Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Tập làm người lớn

Giáo dục - cải tiến hay cải lùi???
Old 12-05-2008, 16:20  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Thực sự bây giờ bản thân Alex rất confused trước chuyện giáo dục ở Việt Nam. Lên mang đọc tin thì từ trẻ mẫu giáo mới mười mấy tháng tuổi đến cấp 2 cấp 3 mười mấy năm tuổi đều có những tiêu cực, những scandals làm chấn động xã hội.
Bộ giáo dục thì cứ mỗi năm lại cải tiến, nhưng tiến ko thấy chỉ thấy lùi. Nền giáo dục nước nhà sẽ ra sao sau 5 -10 năm nữa, chắc sẽ giống thời kỳ các bố các mẹ mình đi học mất :-s

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Re: Giáo dục - cải tiến hay cải lùi???
Old 12-05-2008, 17:04  

Senior Member

KL$: 734
Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)
Class: A8 (2004-2007)

Thôi thì cứ tự sướng tinh thần đi chị ạ, cứ cho là mừng đi vì sau này mình già rồi vẫn dắt mũi, lãnh đạo đc bọn trẻ, không lo chúng nó lật đổ, đánh bại mình

I'm just a dreamer... I dream my life away...
Meomup is offline  

Old 14-05-2008, 10:19  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Theo muk nghĩ thì là đang cải tiến đấy Vì thấy cứ lên lớp ầm ầm mà hehe

Còn GDVN chắc khó tiến, vì phải đứng giữa 2 con đường : tư tưỏng cực đoan hay tư tưởng tiến bộ . Hehe

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 14-05-2008, 10:25  

Phá sản!

KL$: 0
Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)
Class: A9 (2006-2009)

Những đứa sinh năm 91 như em luôn là nạn nhân đầu tiên của các cải cách giáo dục, cầm tinh con chuột bạch ...
Em ko biết nói thế nào, nhưng ko cần nhìn đâu xa, nhìn thẳng vảo chính KL của chúng ta đây, nói thật chất lượng dạy và học ngày càng tồi, nguyên nhân chính là trường mình quá chạy theo bệnh Thành Tích, trong khi Bộ đang chống
Cứ đà này thì trường sẽ càng ngày càng sa sút chứ ko được tiếng tăm như này nữa đâu
Em lấy ví dụ ở lớp em, Cháu ruột Chủ nhiệm, ko biết Đông Nam Á gồm những nước nào, cô giáo bắt kể tên thì kể ngay Trung Quốc đầu tiên , ngồi thi HK toàn cắn bút, cái CTCT các chất hữu cơ đơn giản nhất cũng ko viết được... Thế mà bài thi HK Sinh, cả lớp 1 mình bạn í 10 tròn, nhưng cô chỉ đọc điểm ko trả bài Bạn í liên tục là học sinh giỏi, TBM tầm 8.5 đấy
Mình học hộc bơ mới được hơn 1 tí
Yang_KDC is offline  

Old 14-05-2008, 10:53  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs

Quote:
Originally Posted by Yang_KDC View Post
Mình học hộc bơ mới được hơn 1 tí
UẦy, tức là Yang được 8,6 tồng kết kơ à ĐẤy, giáo dục VN đấy' ví dụ minh hoạ cụ thế lun nhá

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 14-05-2008, 10:55  

Phá sản!

Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)

Quote:
Originally Posted by mookkl View Post
UẦy, tức là Yang được 8,6 tồng kết kơ à ĐẤy, giáo dục VN đấy' ví dụ minh hoạ cụ thế lun nhá
Ai bảo Muk thế Em được 8.7
Công nhận Giáo dục VN í, con ng` như mình học mà được mỗi thế
Học lớp của thằng Béo khéo phải được đến 9.2 9.3 là ít Béo nhở
Yang_KDC is offline  

Old 14-05-2008, 11:31  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Uh Yang 8.7 thì e ngại cho nên GD nước nhà nói chung và KL nói riêng thật

Nói chung phong cách của các ông quan trên vẫn là: Ngồi rỗi việc đi nghĩ ra đủ trò, nghĩ ra là cứ thế thử luôn lên bọn trẻ con xem thế nào, ổn thì tiếp tục, ko ổn thì lại bỏ đi chơi kiểu khác. Mà nói chung là làm gì có cái gì ko có khuyết điểm, đâm ra là năm nào cũng có thay đổi, cải cách. Mà lắm khi còn rất gấp gáp nhá, ko kịp cho học sinh chuẩn bị tư tưởng cũng như sẵn sàng với thay đổi, bụp phát là làm luôn

Chả có cái nền GD nào như cái nền GD VN Âu cũng là cái bản sắc dân tộc

rockbaby is offline  

Old 14-05-2008, 16:49  

Phá sản!

Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)

Haizzzz
Nc GDVN thì nói dai nói dài

Anh Rock nói đúng đấy Năm sau em thi rồi, mà bây h vẫn ko biết sẽ thi như thế nào và số phận mình sẽ ra sao
Yang_KDC is offline  

Old 14-05-2008, 18:58  

Senior Member

KL$: 1.993
Awarded 22 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 9 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Oai, lớp cô Giang chuẩn à nha. Toàn 8.7 thế kia thì sợ rồi. Anh còn chưa bít phảy năm nay của mình

Haizzzzzzzzzzzzzzz, Huyền thoại ................................... One night..........................................
lumosduy is offline  

Old 14-05-2008, 19:02  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

Quote:
Originally Posted by Yang_KDC View Post
Haizzzz
Nc GDVN thì nói dai nói dài
Hnay em đến lớp đọc được cái bảng điểm tổng kết của cả lớp, thấy buồn Một con bé ngồi ngay sau em,là hàng xóm của Chủ nhiệm , cả năm học thay 8 anh ng` yêu Cả h học chỉ chăm nhắn tin vs gọi điện, cả năm học chỉ lo yêu đương, trang điểm chải chuốt, thế mà cũng 8.7 Hôm tổng kết Hóa, lại còn cố tình nhai đi nhai lại câu : Nếu ko có con 5 này thì em được 9 phẩy , vì bài điểm 5 đấy là bài duy nhất em ko thèm nhắc bài cho nó trong cả học kì Được cô Mai Lan cộng 2 điểm lì xì Tết mới là 5
Thành tích có nói lên cái gì đâu, có n~ kẻ cả năm chỉ đi chép bài như thế cũng vẫn còn cay cú điểm phẩy ko = ng` khác mà

Anh Rock nói đúng đấy Năm sau em thi rồi, mà bây h vẫn ko biết sẽ thi như thế nào và số phận mình sẽ ra sao
Lại có cả kiểu lì xì điểm Tết cơ ah . Điểm số vốn là cái để đánh giá khả năng học tập và đạo đức của học sinh mà lại đem ra đổi chác như tiền thế ah
Nhưng mà thôi , học nó ấm vào thân , nó học bố mẹ nó sung sứong chứ ta cũng được cái j. Suy cho cùng nó ra nó lại lên thay bố mẹ nó , nó lại lãnh đạo ta , và do có lãnh đạo như thế nên tương lai đất nước thật là
kidkimlien is offline  

Old 14-05-2008, 20:19  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

xời lớp em mới gọi là chẩn đây này ...
đùa thế chứ lớp nào chả có học thật vs đi chép. đâu đâu chả có bức bối ... ... em cũng bức bối lắm.
Nhưng thôi biết làm sao.
Mấy bố ở trên thì đã nghĩ za thì phải làm bằng được dù biết sai .. bởi chẳng ai nghĩ za zồi lại tự huỷ nó đi cả. Toàn mấy bố bảo thủ.
1 năm tuyển chọn nhân tài đất nước được 1 lần thì kêu tốn kém còn chui vào bụng các bố ý cả zổ thì chả thấy ai nói za được câu gì. Hãm ghê gớm.

Còn dẫn chứng nâng điểm. Thì đây em xin phép post bài enchy hôm nọ em viết xau khi quá bức bối trước tình trạng học giả điểm đẹp của lớp em [ trong bài viết có 1 số ngôn từ kô hay, nhưng mong các bạn thông cảm, vì em copy paste từ blog mà ].
@ Yang : ai bảo ấy là ấy vào lớp tớ thì 9, ... các bạn ý chả đì cho ấy kô ngóc đầu lên được ý ... lớp tớ các bạn học thật chỉ có 1 số là chúng nó kô làm gì được vì biết còn phải luỵ đò, như kiểu tớ hay thằng Tuấn bí thư ý ... chứ còn lại á. các bạn ý dẫm lên đầu hết ... mấy thằng bạn tớ toàn xếp đầu 4 khi chúng nó học thật nhé ... còn cái lũ học giả kia kìa.. toàn 1x ... sợ chưa ..

đây enchy đây

Cho những người cần đọc nó
Enchy này. Tớ biết là sẽ đụng chạm đến 1 số kha khá là nhiều bạn. Nên trước khi viết. Tớ có vài điều căn dặn như sau:
1. Enchy này chỉ dành cho những bạn có liêm sỉ. Vì tớ chỉ sợ các bạn kô liêm sỉ nhảy vào đọc enchy lại tự suy za mình thì khổ. Ai đọc cái này mà cảm thấy tớ chửi các bạn ý thì tức là các bạn ý *** có liêm sỉ mất zồi .
2.Chống chỉ định vs những bạn đi bằng chân kô vững, phải đi vi vu cưỡi ngựa xem hoa. Bạn ý nhìn thấy mấy cái này xong hoa mắt ngã lộn cổ chết cha nhà các bạn ý thì tớ lấy đâu za tiền mà đền bù.... Người đi bằng chân thường zất nghèo mà ...
3.Tất cả những ai đọc xong cái enchy này mà cảm thấy tớ chửi các ấy thì cũg tự động quit za ngoài nhé .. Không đến mai tớ bị ăn đòi chết cha tớ mất ...

Ôi cho đến bây h. 11 năm tớ mài lỗ đýt ghế nhà trường zồi. tớ cũng hiểu cái xã hội nó lắm cái thứ bất cập. Thế nhưng mà chưa bao h tớ thấy nó thối nát đến mức như thế này. Giá trị đảo lộn hết cả chả biết đằng nào mà lần với đời nữa zồi. Đời lộn tùng phèo lên như họ nhà tôm đi lộn cái thứ... lên đầu mình ý.
Đời bây h lắm thứ đáng kinh tởm . Người ta bảo zồi. Được voi đòi HBT, cấm có sai bao h . Xin được 0.1 thì sẽ xin được 0.2 mà đã 0.2 zồi là za 0.3... zần zần bây h cái chuyện xin 1 phẩy là chuyêệnbình thường như ngày xưa ở phố huyện bán 650 đồng gói mì tôm ý .
Ôi đảo lộn thế. Trong 1 số môn xyz, cứ điểm 68 thì cô lộn nó thành 86, lý do đơn giản mà cô đưa za là... số 8 nó to hơn số 6 thì nó phải đứng trước như kiểu bài toán sắp xếp chữ số theo thứ tự giảm dần mà lớp 1 bọn trẻ con nó hay làm ý . May mà lớp kô có ai 69 để cô lộn thành 96 chứ kô thì chắc là xã hội có thêm 1 hiện tượng lạ.
Con người sinh za là để được đi bằng chân. Người sướng vì được đi bằng chân. Thế mà zồi đời sinh za lắm thứ sướng quá hoá zồ đâm za zửng mỡ ý . Đi bằng chân kô thích đâu, thích đi bằng tay, đi cưỡi ngựa xem hoa, đi bằng đủ các thứ phương tiện hiện đại. ĐI tàu nhanh , tàu chậm, máy bay, zồi trực thăng, xịn nữa thì đi hẳn tàu con thoi bắn thẳng cho nhanh.
Đương nhiên là khi tớ viết cái enchy này sẽ có bạn chửi tớ là thằng thừa hơi, 9.5 zồi còn to mồm caí gì nữa. Nhưg tớ thấy đời nhiều khi lắm bất cập, lắm thứ phù phiếm mà ảo lolz đến kì lạ. Ôi hôm nay đến là sợ khi nghe câu nói của thầy Tuấn lúc chia điểm. Giật mình cứ gọi là thon thót .
Tiền là all. Tiền là tiên là phật. Có tiền muốn gì chả được. Thiếu tiền là cắn cấu mà nhiều tiền là thương yêu . Có người óc đảm bảo zỗng hơn óc lợn. 0 đem chia 2 ta được 2. Đấy là giá trị của đồng tiền con người kiếm za được đấy. Còn có cái thứ 0 chia 2 được n vs n tiến tới dương vô cùng ý, thì đấy là giá trị của đồng tiền khôn. . Đấy. cái thứ đấy thì điểm cao chót vót. Không được chữ nào vào đầu mà cũng đòi trên 8.0 . Thiếu điểm thì xin. ... ôi cái đm. Phải biết mình là ai chứ. Học hành *** za gì mà cũng đòi xin xỏ . À mà có cần đòi đâu . Có phong bì zồi ... Xin làm gì cho mỏi mồm nhau za
Tớ muốn gửi lời chia buồn đến 1 số người đang bị buồn.
@ Thằng bạn tao : khổ thân mày. Đéo phải xoắn. Đời bây h nó thế ý mà. Mày phải tự trách mày ý. Bây h mày đã thấy mày ngu chưa hả cái thằng ngu vãi lolz kia . Ngu cho lắm vào. Ở đời có phải hùng hục như trâu chó mà được à. Ngu chưa. Nhục lắm . Mày có thiếu gì tiền đâu. CHỉ là mày kô biết đồng tiền của mình biến nó thành tiền khôn thôi. Ngu cho chết... Nhục lắm. Ngu lắm . Ha ha ha hi hi hi hô hô hô . Thôi đừng xoắn nữa . Mình sẽ mãi bên nhau nhé anh cho dù bao gian nguy khó khăn ... Mày học thật mà :*.
@ Hoá em + Ly em : anh biết là đời lắm thứ bất cập lắm. Cái chuyện cuốn sổ đen nâng điểm của lớp em Hoá thì anh sợ vãi lolz za zồi đỡ thế nào được. Em đừng xoắn. Em phải tự hào lên. Đến lúc mà em đỗ đại học hay za nước ngoài về ý . thì chẳng vào trường KL mà nói cái câu VKL như em bảo anh chiều nay ý. Anh cũng kô mong mày sang ams đâu . Sang bên đấy nhỡ năm sau gặp nhau anh tuốt dao za chém chết mày thì khổ . Cả Ly e nữa nhớ. Cứ chịu đựng em ạ. Bao h gặt hái được thành quả thì đến mà nhổ toẹt vào những cái thứ thối tha đầy đoạ mấy em ý. Cố lên nào. Kô phải xoắn. Chúng mày tư cách sau mỗi anh thôi. Chúng mày đi mất anh chơi vs ai
@ Các bạn pro+vãi lolz : ôi các bạn ý thì tớ dám mà nói zì phết

đấy mong mọi người đừng trừ tiền vì đây là em cóp lại từ blog em, kô có thời gian sửa

Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info

Award
-20 KL$
Awarded Point for #217894
Ngôn từ

Awarded By MrPaint
salla is offline  

Old 14-05-2008, 20:59  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

THế cuối cùng là chú em có xin điểm không Chứ anh nhìn thấy em nào 9.5 TBM anh ngại lắm
kidkimlien is offline  

Old 14-05-2008, 21:46  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

đã bảo là copy từ blog za zồi mà còn trừ tiền. lão pon trừ lấy được à ...
em thề là chưa bao h biết đến khái niệm xin điểm.
Em thi thẳng tưng vào đây. Bố mẹ em kô quen ai ở đây.
Có thể là em là bí thư đoàn trường kiêm lớp trưởng, đồng thời trong quá trình học lại chăm chú nghe giảng kô nói chuyện, cũng kha khá chăm giơ tay phát biểu. Vs cả học được đều các môn nên các cô quí hơn.
mà em nghĩ là gây được ấn tượng vs các cô thì nếu có gì bao h cũng thoáng za 1 chút. Em nghĩ thế ...
CÒn khẳng định 9.5 là thực lực luôn.

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 14-05-2008, 21:52  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

Điểm số dần dần nó cũng vớ vẩn rồi. Chứ Văn mà 8.8 thì nên thi tổng hợp Văn. ANh vẫn chưa tưởng tựong ra đc 8.8 Văn nó như thế nào
kidkimlien is offline  

Old 14-05-2008, 22:01  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

xời. em văn 88 còn thấp anh ạ ... 1 số bạn ở các lớp 10 và Hoàng Linh Chi lớp cô Duyên còn 9.5 Văn cơ ... sợ kô ...
chứ 88 văn thì các lớp ban D thiếu gì ... chẳng qua kì II em may mắn là vì toàn viết về nghị luận xã hội, đúng sở trường viết nên điểm em cao thôi .. Bài thi lại còn viết về tình yêu này nọ lọ chai, kô 8 9 hơi phí

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 14-05-2008, 22:49  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Má, văn mình học chăm chỉ thế cuối cùng có 7.7 Cuối năm tổng kết 8.7 (đều 3 năm luôn ). Mà đáng ra là phải hơn vì môn GDCD năm nay học "thực chất" quá +_+ Cả lớp toàn 7.8~8.0 Bịnh!

Mà tin hoảng hốt nhất về điểm nghe được là giáo viên Lý hỏi trong lớp những em nào thi khối D.... Lác đác giơ tay.... Cô: Okie, các bạn này mỗi bạn cô cộng 2 điểm thi HK2!
Sợ chưa?

Focus chủ đề thì nói chung là không biết vì không có cơ hội học chương trình mới (mà các em 91 đổ xuống thì cũng làm qué có cơ hội học chương trình cũ mà so sánh?) ~> Cái này chắc tầm cỡ các nhà làm Giáo dục (mấy ông toàn bênh nhau ) hoặc các thầy cô giáo thì mới nhận xét được

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 15-05-2008, 01:20  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

ôi tự hào nền giáo dục VN lắm ... nhá
mình đi học, cả năm chả học gì mà vẫn đc 9,6 Sinh nhá, thi CD thì làm bài trc ở nhà đem nộp nhá, Địa chấm mỗi quyển Atlat mua 10k thôi là đc 9,0 rồi
còn học hành gì nữa nhá :p
...
bù lại...
thi TN Sử học mửa mặt ra mà đc có 6 điểm nhá ( tủ đè, thôi thì may rủi )
nhưng mà tức
...
hận bà Văn cấp 3 nhá, cả năm trù dập học sinh nhá, cả năm chấm bài 6 đ nhá
ko thèm đọc bài mà nhìn tên để chấm nhá ...
cùng chép 1 quyển văn mẫu mà đứa 6, đứa 8 nhá
thế có chịu đc ko nhá ...
thôi thì
ra trg rồi thì ko chấp nữa, nhưng mà tức
??
trẻ con đi học h cùng khổ
có vào lớp 1 thôi mà cũng phải thi chọn này nọ, nào tiếng A, đọc viết toán
đủ trò
đúng nhạt đấy
!
ôi GDVN sao
còn phải bàn nhiều, cái tiến ko thấy, chỉ thấy cải lui
...
thế giới nó bỏ thi trắc nghiệm lâu rồi
h các cụ mới áp dụng
chế độ tuyển vào ĐH nó làm đc hàng chục năm rồi, các cụ nhà mình còn đang bàn chán
đúng mệt

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 15-05-2008, 10:58  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Bây h đến bằng Tiến Sỹ cũng mua bán đc thì chuyện điểm trác này có là cái j` đâu

Mà sao tớ nghe nói là có ông nào mới (hình như tên là Nguyễn Thiện Nhân) lên làm bộ trưởng BGD thay đổi tình hình tiến bộ lên hơn cơ mà

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 15-05-2008, 15:18  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chị nghĩ ko nhầm thì bác Thiện Nhân của Mid xuống rồi, sau vụ bỏ tiền sang Anh du học để học ... tiếng Anh Tiền thì tiền nhà nước, ko cấp theo dạng học bổng 322 hay học bổng gì cả mà cũng lôi ra để đi được

Giờ nhìn điểm số các em mà mê ly rụng rốn luôn nhỉ? Hồi chị học cũng hài lắm, Văn kéo mãi lên còn chưa qua 7 phẩy, toán và lý cũng vừa qua 6,5 May mình biến sớm chứ ko thể nào cũng trượt đại học mất :">

Alex Louise is offline  

Old 15-05-2008, 15:29  

Phá sản!

Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Alex Louise View Post
Chị nghĩ ko nhầm thì bác Thiện Nhân của Mid xuống rồi, sau vụ bỏ tiền sang Anh du học để học ... tiếng Anh Tiền thì tiền nhà nước, ko cấp theo dạng học bổng 322 hay học bổng gì cả mà cũng lôi ra để đi được
Bác í chưa xuống chị ạ Và còn lâu mới xuống
Thực ra thì bác í vẫn đang cải cách, và từ khi bác í lên, nh` cái tiêu cực đã được phơi bày ra, cho nên bác í vẫn là ng` được ca ngợi ạ
Bọn hs nh` đứa toàn gọi bác í la` Nguyễn Tiện Nhân
Yang_KDC is offline  

Old 15-05-2008, 17:33  

BANNED

KL$: 91
Awarded 44 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 54 thank(s)
Class: A (2008-2011)

Học bổng 322 tòan người giỏi, dạng sang học TA xin thế quái được
Còn bác Nhân đang có quyền, bác ý có lạm dụng tí cũng là bình thườngt thôi mà.
nameless is offline  

Old 15-05-2008, 17:45  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

chị ơi... cái bác Tiện Nhân đã xuống đâu... cái bác mà tiền nhà nước đi du học ở Anh là bác Minh Hiển ... bác ý mới là bị đỳ xuống...
ôi zời em nói thật. Có khi h này các bố bộ GD cũng biết đúng sai zồi ý .. Nhưng mà em đã nói ở trên zồi... Dù các bố ý có biết là sai cũng vẫn làm. Vì chẳng lãnh đạo nào chịu nhận cái sự STu của mình cả ... Kiểu gì cũng phải áp dụng làm 3 năm zồi mới kêu là kô phù hợp.đổi phương thức. .. Ôi đến lúc đấy không hiểu các bố ý còn nghĩ za cái gì nữa...
Cái ông nghĩ za cái trò TN này này. Kêu là học của Mỹ. Nhưng mà học STU ... thi TN trắc nghiệm chỉ dành cho tầng lớp dân trí và tuyển chọn vào những cái thấp thôi. Học nông cạn. Căn bản đi học hỏi thì ít mà du lịch thì nhiêều

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 15-05-2008, 17:47  

BANNED

KL$: 91
Awarded 44 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 54 thank(s)
Class: A (2008-2011)

Xin lỗi các chú chứ các chú cứ ngồi chửi người ta nhưng cho các chú lên làm chắc đếch đã bằng ông Nhân ?
Các chú cứ chửi sao đếch chửi ông việt tiến hay PMU 18 kia kìa, đổi trắng thay đen ngay trc mắt các chú đấy?
nameless is offline  

Old 15-05-2008, 18:06  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Thế hả? Chị nhầm bác. Nhưng chị thấy thi trắc nghiệm cũng có cái hay đấy chứ? Chị rất thích thi trắc nghiệm :X

Alex Louise is offline  

Old 15-05-2008, 18:09  

Phá sản!

Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)

Xét cho cùng thì tuy là còn nh` chn bất cập trong hệ thống GDVN nhưng từ khi bác Nhân lên mọi thứ đã có chiều hướng tiến lên ... Mình thử nghĩ về mặt tích cực 1 tí xem
Yang_KDC is offline  

Old 15-05-2008, 19:59  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

ôi zời. Nói như chú nameless thì đã chẳng phải mất công bầu bán vs tín nhiệm lên làm gì ... chứ ai nhảy lên cũng được thì cần gì nhà lãnh đạo ...
Thi trắc nghiệm chị ạ. Em thấy hay nhưng chỉ 1 phần nào thôi. Chứ thi kiểu đổ đồng thế này bựa lắm

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 16-05-2008, 06:45  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Alex Louise View Post

Giờ nhìn điểm số các em mà mê ly rụng rốn luôn nhỉ? Hồi chị học cũng hài lắm, Văn kéo mãi lên còn chưa qua 7 phẩy, toán và lý cũng vừa qua 6,5 May mình biến sớm chứ ko thể nào cũng trượt đại học mất :">
À sis nói cái vấn đề học bổng 322 đấy, thì em cũng nói luôn, cái học bổng đấy kiểu như bộ GD mình "đem con bỏ chợ" ấy sis ạ cũng chả ra làm sao cả
Nói là cấp cho toàn bộ chi phí học hành lẫn SH 100%, nhưng mà nó cấp rò rỉ ra như cafe fin ý:
Tiền học phí đến kỳ phải nộp cho nhà trường mà nó ko thèm gửi, hạn deadline gần tới nơi cũng ko thấy, phải nhờ trường bên này can thiệp về nó mới gửi cho
Tiền SH phí thì bảo cấp theo quý, 3 tháng/lần. Nhưng mà có khi hết quý đó sang quý sau đc tận 2 tháng rồi cũng chưa cấp thêm, viết thư về kêu ầm ĩ nó cứ bảo đang trong quá trình xét duyệt. Đùa nói thế mà cũng nghe đc, thử hỏi trong tgian chờ đó thì ngta ăn = cái j` chứ
Có một vụ du hs học bổng 322 bị thiếu chất vì ko đc cấp đủ tiền SH ở Cuba đấy.

Ở US, theo như ngta tính thì mức sống TB của 1 ng` phải trên 1000$/tháng mới đủ. Nó chỉ cho có 860$. Hồi trc còn cho có 780$ thôi cơ, sau bị nhiều du hs kiến nghị quá nên bôi thêm đc 1 tí.
Em đc biết ở Thailand, govt cũng cấp tiền cho hs du học như này, nhưng họ xởi lởi lắm. Một tháng cấp cho 1000$ đã đành, 1 năm còn cấp cho tiền mua vé về nước chơi 1 lần nữa. Còn bên mình thì nothing Cho đúng tiền vé lúc ra đi và lúc trở về Còn trong tgian học, muốn về thì tự lo mà kiếm lấy
Các bố tham nhũng bòn rút ra hàng trăm ngàn $, trong khi cấp 1 tí $ cho ngta đóng học theo công văn giấy tờ rõ ràng hẳn hoi mà chi li từng xu từng đồng một.

Nói chung GDVN cái j` cũng tiêu cực Dột từ nóc dột xuống

Midori is offline  

Old 16-05-2008, 08:13  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

ôi zời. Chả ziêng zì cái chuyện học bổng 322 đâu chị ạ .. đã phàm cái gì thuộc về nhà nước là nó đều gỉ zư thế này cả thôi ...
Thế chị MID là đi theo 322 à ...
Nản nhỉ ... Cứ tưởng đi bằng tièn nhà nước là sướng ... ai ngờ

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 16-05-2008, 08:28  

Phá sản!

Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)

Quote:
Originally Posted by salla View Post
ôi zời. Chả ziêng zì cái chuyện học bổng 322 đâu chị ạ .. đã phàm cái gì thuộc về nhà nước là nó đều gỉ zư thế này cả thôi ...
Thế chị MID là đi theo 322 à ...
Nản nhỉ ... Cứ tưởng đi bằng tièn nhà nước là sướng ... ai ngờ
Chị Mid đi từ lớp 11 cơ mà, 322 cái gì
Ơ mà mình chả biết vụ 322 này đâu í
Yang_KDC is offline  

Old 16-05-2008, 08:34  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

@salla: là pp của chị

322 là đề án học bổng của Bộ GD VN cấp cho cán bộ công chức nhà nước đi học Thạc sỹ và Tiến sỹ (tất nhiên là phải thi đc )

Midori is offline  

Old 16-05-2008, 16:07  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

ối giời, các bác 322 cứ kêu thì kêu thế thôi
chứ e nói thật
là sống ở đâu thì bít đấy, tiền mình có bao nhiêu thì xài đấy, chứ quy về cái mức sống bình quân thì nó vô cugn lằm ah
đời sv du học, cảnh thiếu tiền thì tránh sao khỏi, chậm tiền học bổng 2, 3 tháng là chuyện bt, quan trọng các bác tiêu kiểu gì thôi...
e chết đói 2,3 tháng về chuyện chậm học bổng nó quen rồi
thiếu thì đi vay thôi chứ bít làm sao ...
mà e nói thẳng, là các bác đi 322 còn sướng chán đấy
tiền học bổng các bác đi cao hơn gần gấp đôi, gấp rưỡi bọn e đấy ah
thế mà các bác còn kêu thiếu thì bọn e sốg làm sao, chưa tính dân tự túc
đi học bổng dạng 322 toàn các bác học hành đỉnh cao, đến trùm sò trong các trg ĐH, ko thì cũng sang làm thạc sỹ này nọ, 1 năm nhiều bác về VN 2,3 lần thăm vợ con, tiền cũng lĩnh 1 cục mà , thiếu cái giè mà thiếu nhở
chuyện báo chí viết, kêu thiếu tiền cho học sinh >322 e ứ tin lắm
vì chỗ e, các bác đi 322 giàu nứt đố, đổ vách ra
chả bít thực hư thế nào ấy nhở :-ss

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 16-05-2008, 16:58  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

Nói về giáo dục Việt Nam thì đúng là bất cập. Nhưng em muốn nói đến 1 vấn đề khác : Đó là vấn đề tinh thần học tập của học sinh. Tât nhiên chẳng ai bắt các bác học như Nguyễn Văn Kí , hay bắt đom đóm thay đèn , mà bây giờ cũng làm quái gì có đom đóm mà bắt. Chỉ mong các bác lên lớp chịu khó cho cái người trên bảng chút xíu tôn trọng , chăm chú nghe giảng tý em nhờ. Thói thường người nói phải có kẻ nghe , thầy cô giảng thì phải có học trò. Nhưng mà thử nhìn lại cái lớp xem : Nào là Ipod , nào là di động , có anh lại chơi ngay cả quyển sách cải cách dán mác thám tử Conan to đùng CHỉ chăm chăm học tủ thi đại học , trong chúng ta có mấy ai học nghiêm túc mấy môn như Sinh , Sử , Địa , Văn và nhất là GDCD với kí thuật. THôi thì đành rằng học cũng chẳng để làm gì , không học thì cũng biết Lê Lợi chẳng phải bố LÊ Lai , nhưng mà anh em cũng nên tôn trọng thầy cô 1 tý. Nói không đứa nào nó thèm nghe nên các cô mới chán , có phải Thích Ca Mậu Ni đâu mà suốt ngày nói chuyện với bức vách được , nên thôi , giữ hơi ra buôn dưa lê cho khỏe.
Bản chất của dân ta là ngại va chạm , dĩ hòa vi qúy , nên các cô cũng muốn lùi 1 buóc , thôi thì cho nó vài điểm ảnh hửong gì ta , nó sứong ta cũng chẳng hại gì ,mà có khi bố mẹ nó cũng sứong lại đựoc tặng quà không vớ vẩn ra đường nó đánh cho bỏ mẹ .
Thế nên mới có bệnh thành tích , rõ ràng là làm việc tốt thế mà vẫn bị chúng nó chửi cho là làm ăn tiêu cực. Làm giáo viên là khổ thế đấy .

HỌc thì cứ chăm chăm văn mẫu với sách giải . Cô giáo thì làm sao giỏi bằng ng` viết sách , thế cô giáo làm gì
Không học đến lúc thi không đc hay không có tài liệu lại bà này thế nọ thế kia , các anh em cứ thế thì ai mà chịu đựoc?
GIáo dục đi xuống , 1 phần cũng do tinh thần học tập đi xuống.
Thôi thì cứ đèn nhà ai nhà đấy rạng , ai có chí , có tinh thần thì học , nói lắm cũng chẳng ích gì , có mấy người học nữa đâu mà người ta cải tiến giáo dục
kidkimlien is offline  

Old 18-05-2008, 17:35  

KL$: 19
Awarded 1 time(s)

Cứ ngồi đấy mà chê bai nền GD VN. Cần xem lại bản thân xem có tiêu cực ko chứ! Lập topic ra tưởng để cải tiến hay làm j chứ hóa ra lại ngồi để chê bai, nói xấu. Bản chất của " những học sinh ko tiêu cực của trường KL" đây sao?
carlysmithson is offline  

Old 18-05-2008, 17:58  

Awarded 1 time(s)

Lớp Yang nghe có vẻ tiêu cực nhỉ? Chẳng biết Yang có thực sự ko tiêu cực ko mà nói các bạn ý thế

Award
-10 KL$
Awarded Point for #218617
Post đúp

Awarded By rockbaby
carlysmithson is offline  

Old 18-05-2008, 18:27  

Phá sản!

Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)

Quote:
Originally Posted by carlysmithson View Post
Lớp Yang nghe có vẻ tiêu cực nhỉ? Chẳng biết Yang có thực sự ko tiêu cực ko mà nói các bạn ý thế
Tớ chả có gì đáng tự hào, học cũng bt, mọi thứ bt, chỉ có điều tớ học ntn nó phản ánh đúng thế, chả đi xin xỏ lạy lục ai từ lớp 1 đến h Rất tự hào
Yang_KDC is offline  

Old 18-05-2008, 18:31  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

à. Tức là ý của bạn này là học sinh kô tiêu cực là phải là học sinh phải biết chấp nhận vs sự bất công ở đời, phải đưa za zải pháp, phải là những con người có đầu óc vĩ mô.Ôi thế thì tớ kô dám nhận mình là học sinh kô tiêu cực zồi ...
Thực za, mọi người hay đánh đồng. Những đứa mà cả năm có khi kô phải hỏi han lần nào trong h kiểm tra thì chắc là kô có. Nên các bạn ý đánh đồng vào là có thực sự kô tiêu cực kô ... Ấy hỏi thế thì ấy cũng có kiểm chứng được đâu ...
Yang tiêu cực hay kô không biết. Nhưng ít nhất là nó cũng cố gắng làm mọi thứ bằng chính thực lực dù cho gặp phải 1 số cái khó khăn.Còn cái dạng mà dùng 2 chữ tiêu cực ý. Là cái loại người chân kô vững mà đi, là cái loại tầm gai sống nhờ đứa khác. Con Yang kô phải cái dạng đọc đề KT xong thì ngồi chờ đáp án. Cái loại đấy đáng chém.
Còn tôi thấy ý. Đi thi đại học cứ dàn hàng ngang mà tiến. Mình học thật chả sợ bố con thằng nào . Chứ cứ sinh za cộng điểm này nọ lọ chai cuối cùng đâm za tiêu cực xin điểm. Mà kể cũng lạ. Bố mẹ là người xin điểm cho con cái, zồi về chính bố mẹ là người ngắm cái bảng điểm. Zõ là tự sướng . Đương nhiên là kô tính dạng xin học bạ đẹp để du học. Mà học bạ đẹp cũng phải do mình nỗ lực. Chứ học bạ điểm kiểu đấy zõ là đi lừa thiên hạ ...
Thôi. Tớ thì chả vẽ được cái gì như 1 số bạn bảo là kô được đả kích zồi ... Tớ chỉ dám đưa za ý kiến thế thôi vì tớ biết các bố bộ GD đã đưa za cái thi cử giở hơi kia là phải làm cho bằng được ...

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 18-05-2008, 19:25  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

HỌc hành...... Sao không cho đút tiền lấy đề thi nhỉ . Anh thích đc như lớp các chú quá. TIếc là
kidkimlien is offline  

Old 18-05-2008, 19:35  

Senior Member

KL$: 280
Awarded 16 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2006-2009)

Xin xỏ điểm trác ăn sâu vào gốc rễ của GD nước mình rồi, làm gì có trường nào, lớp nào ko có ? Mấy năm trước, bác Nhân nói sẽ loại bỏ tiêu cực ra khỏi giáo dục, nhưng mà 2-3 năm rồi vẫn thế, xin điểm cho điểm vẫn như nấm mùa xuân. Nếu chỉ dựa vào các biện pháp của Bộ GD vs ý thức của các thày cô,học sinh và phụ huynh học sinh thì có lẽ ko thực tế. Ai chẳng muốn con em mình có cái lí lịch đẹp, thày cô nào chẳng thương học trò, nhiều ng` mang tâm lý nâng được bao nhiêu thì nâng.

Nhân nói đến giáo dục, bây h tớ mới hiểu thế nào là "thui trột khả năng sáng tạo của học sinh" của nền GD nước mình, hiểu thế nào là học đi đôi với hành. Hôm trước lớp tớ đựoc đến trường song ngữ quốc tế ở chỗ HTK, buổi hôm đấy làm tớ thực sự choáng nặng. Mô hình lớp học của nó thực sự rất hay. Mô tả ở đây thì thực sự hơi khó, nhưng nôm na thì nó ăn đứt các trường của mình. Bọn học sinh ở đấy tự làm được nhiều thứ mà bản thân bọn mình bây h ít nghĩ tới. Chúng nó làm đựoc robot di chuyển theo âm thanh, di chuyển theo ánh phản quang(hay na ná như thế), cái gì plasma ế ko nhớ rõ lắm, rồi điều chế cái gì từ xà phòng ế, blah blah .... nói chung là bọn mình thấy rất nhìu thứ thú vị tự tay chúng nó làm ở cái phòng thí nghiệm khoa học.Ng` VN mình vốn rất sáng tạo, nếu học sinh mình đều có môi trường phát triển như thế thì rõ ràng tương lai đất nứơc sáng sủa hơn bi h rất nhìu. Nếu chi phí dành cho các ngành vớ vẩn khác được trích sang cho giáo dục thì có phải tốt biết bao ko .~~

Ya liubliu tipia
k33SP is offline  

Old 18-05-2008, 19:38  

Manager

KL$ (TOP! 38): 3.539
Awarded 121 time(s)
Sent 1.445 thank(s)
Received 845 thank(s)
Class: A1 (2007-2010)

Quote:
Originally Posted by k33SP View Post
Xin xỏ điểm trác ăn sâu vào gốc rễ của GD nước mình rồi, làm gì có trường nào, lớp nào ko có ? Mấy năm trước, bác Nhân nói sẽ loại bỏ tiêu cực ra khỏi giáo dục, nhưng mà 2-3 năm rồi vẫn thế, xin điểm cho điểm vẫn như nấm mùa xuân. Nếu chỉ dựa vào các biện pháp của Bộ GD vs ý thức của các thày cô,học sinh và phụ huynh học sinh thì có lẽ ko thực tế. Ai chẳng muốn con em mình có cái lí lịch đẹp, thày cô nào chẳng thương học trò, nhiều ng` mang tâm lý nâng được bao nhiêu thì nâng.

Nhân nói đến giáo dục, bây h tớ mới hiểu thế nào là "thui trột khả năng sáng tạo của học sinh" của nền GD nước mình, hiểu thế nào là học đi đôi với hành. Hôm trước lớp tớ đựoc đến trường song ngữ quốc tế ở chỗ HTK, buổi hôm đấy làm tớ thực sự choáng nặng. Mô hình lớp học của nó thực sự rất hay. Mô tả ở đây thì thực sự hơi khó, nhưng nôm na thì nó ăn đứt các trường của mình. Bọn học sinh ở đấy tự làm được nhiều thứ mà bản thân bọn mình bây h ít nghĩ tới. Chúng nó làm đựoc robot di chuyển theo âm thanh, di chuyển theo ánh phản quang(hay na ná như thế), cái gì plasma ế ko nhớ rõ lắm, rồi điều chế cái gì từ xà phòng ế, blah blah .... nói chung là bọn mình thấy rất nhìu thứ thú vị tự tay chúng nó làm ở cái phòng thí nghiệm khoa học.Ng` VN mình vốn rất sáng tạo, nếu học sinh mình đều có môi trường phát triển như thế thì rõ ràng tương lai đất nứơc sáng sủa hơn bi h rất nhìu. Nếu chi phí dành cho các ngành vớ vẩn khác được trích sang cho giáo dục thì có phải tốt biết bao ko .~~

Thật đáng nực cười Anh nghĩ bọn đấy giỏi đến mức thế à Nhầm rồi anh ơi Anh có hiểu là cái bọn học sinh hôm đấy hướng dẫn lớp em nó vô học đến cái mức nào không mà anh nói thế Anh có biết là những điều đó chúng nó đã bđc dạy từ trứơc để chuẩn bị cho hs trg` mình đến không . Nếu để tự chúng nó làm, em chả nghĩ đc là bọn nó có thể giỏi như thế đâu

Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải bỏ lại đó... ~
seichan is offline  

Old 18-05-2008, 20:48  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

anh hiểu em ạ ... nhưng ý của anh Duy Anh là mô hình đấy zất hay và zất đáng quan tâm cũng như phát triển ở nước mình, tiếc là kô được ý ...
@Duy Anh : cậu Duy ANh ơi nấm sinh sôi vào mùa mưa ...

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 18-05-2008, 21:20  

Senior Member

Awarded 16 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:
Originally Posted by seichan View Post
Thật đáng nực cười Anh nghĩ bọn đấy giỏi đến mức thế à Nhầm rồi anh ơi Anh có hiểu là cái bọn học sinh hôm đấy hướng dẫn lớp em nó vô học đến cái mức nào không mà anh nói thế Anh có biết là những điều đó chúng nó đã bđc dạy từ trứơc để chuẩn bị cho hs trg` mình đến không . Nếu để tự chúng nó làm, em chả nghĩ đc là bọn nó có thể giỏi như thế đâu
sao em biết là nó đựoc chuẩn bị sẵn rồi ??? các bạn ý kể vs em thế ah`
anh ko biết, và cũng ko nói là chúng nó giỏi đến mức nào, anh chỉ nói những gì anh thấy. Anh nghĩ việc gì người ta phải làm như thế vs học sinh truòng mình, mình có phải nhà đầu tư bỏ vốn vào cho nó đâu mà phải lừa. Với lại, anh nghĩ nếu có điều kiện như thế thì những cái sản phẩm ở chỗ đấy hs trường mình thừa sức làm được, có thể là còn làm tốt hơn

Ya liubliu tipia
k33SP is offline  

Old 18-05-2008, 21:24  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Ronaldinho View Post
ối giời, các bác 322 cứ kêu thì kêu thế thôi
chứ e nói thật
là sống ở đâu thì bít đấy, tiền mình có bao nhiêu thì xài đấy, chứ quy về cái mức sống bình quân thì nó vô cugn lằm ah
đời sv du học, cảnh thiếu tiền thì tránh sao khỏi, chậm tiền học bổng 2, 3 tháng là chuyện bt, quan trọng các bác tiêu kiểu gì thôi...
e chết đói 2,3 tháng về chuyện chậm học bổng nó quen rồi
thiếu thì đi vay thôi chứ bít làm sao ...
mà e nói thẳng, là các bác đi 322 còn sướng chán đấy
tiền học bổng các bác đi cao hơn gần gấp đôi, gấp rưỡi bọn e đấy ah
thế mà các bác còn kêu thiếu thì bọn e sốg làm sao, chưa tính dân tự túc
đi học bổng dạng 322 toàn các bác học hành đỉnh cao, đến trùm sò trong các trg ĐH, ko thì cũng sang làm thạc sỹ này nọ, 1 năm nhiều bác về VN 2,3 lần thăm vợ con, tiền cũng lĩnh 1 cục mà , thiếu cái giè mà thiếu nhở
chuyện báo chí viết, kêu thiếu tiền cho học sinh >322 e ứ tin lắm
vì chỗ e, các bác đi 322 giàu nứt đố, đổ vách ra
chả bít thực hư thế nào ấy nhở :-ss
Bác Nhô đi theo kiểu j`
Đi 322 mà sướng àh Chỉ có người trong cuộc mới hiểu thôi bác ơi

Midori is offline  

Old 18-05-2008, 22:58  

Awarded 1 time(s)

Tôi chỉ nghĩ là nếu như bản thân mình chắc chắn ko tiêu cực thì mới có quyền đi nói người khác như thế. Các bạn có dám chắc là các bạn ko vụ lợi cho điểm của mình hay ko? Việc ban. "Béo Mẫu Mực" nói về những bất cập trong học đường là đúng, vậy bạn có giải pháp j để giải quyết ko? Tôi nghĩ rằng bạn "mẫu mực" thì bạn nên nói ra tất cả những bức xúc này cho các thầy cô để thầy cô hiểu được rằng "à , tức là mình cho thêm điểm thưởng cho các em tức là sư tiêu cực đây". Các bạn nêu ra những hiện tượng đó có khác j các bạn đang nói là thầy cô mình tiêu cực.
carlysmithson is offline  

Old 18-05-2008, 23:09  

Manager

Awarded 121 time(s)
Sent 1.445 thank(s)
Received 845 thank(s)

Quote:
sao em biết là nó đựoc chuẩn bị sẵn rồi ??? các bạn ý kể vs em thế ah`
anh ko biết, và cũng ko nói là chúng nó giỏi đến mức nào, anh chỉ nói những gì anh thấy. Anh nghĩ việc gì người ta phải làm như thế vs học sinh truòng mình, mình có phải nhà đầu tư bỏ vốn vào cho nó đâu mà phải lừa. Với lại, anh nghĩ nếu có điều kiện như thế thì những cái sản phẩm ở chỗ đấy hs trường mình thừa sức làm được, có thể là còn làm tốt hơn
uh, nhưn theo em í, cái nền giáo dục không chỉ dạy học sinh học, mà còn phải dạy cách làm ng` nữa. Uh thì công nhận là chúng nó làm được, coi như là tự làm đi, thì sao nào. Cái kiểu chửi đmm ngay trước mặt khách thì hay ho lắm chắc. (Chuyện này chỉ một số bạn lớp em biết vì hôm ấy tách thành hai nhóm)
Nhưng mà mình viêvj gì phải bàn đến trg` đấy nhờ Nhìn cơ sở vật chất của chúng nó mình ghen tị lắm Chán chả nói nữa , haizzzz...

seichan is offline  

Old 18-05-2008, 23:49  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Ồ. Tớ có không bảo là tớ kô nói đâu ... tớ nói thẳng vs cô chủ nhiệm lớp tớ cơ ... và tớ vs cô chủ nhiệm đã có kế hoạch zồi ... năm sau sẽ zõ ...
Còn cái chuyện mà ấy bảo ý ... Gớm chửa xin mồm mà được đã phúc quá ... Người ta tiền cả ... Chứ điểm thưởng cả lớp ai phản đối. Mong ấy nhìn lại giữa 2 chữ : xin điểm và thưởng điểm. 2 cái khác nhau hoàn toàn l-).
Mà vấn đề tiêu cực tớ nói đến còn ở cả việc học hành thì kô học. Toàn chép bài cơ ... Cái đấy thầy cô nào cho kô ... các thầy cô chả cần cho điểm em cũng 10 nhé .. đấy
Còn tớ thì cũng như YAng thôi. Ít za tự hào là 2 chân tớ nó còn khoẻ ấy ạ. Chứ kô phải đến mức yếu kô vững . Nói xin lỗi còn trẻ thế này mà đã phải chống gậy vs cả bám thằng khác sau này về zà có mà chết bẹp 1 chỗ à

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 19-05-2008, 13:35  

Senior Member

Awarded 16 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:
Originally Posted by seichan View Post
uh, nhưn theo em í, cái nền giáo dục không chỉ dạy học sinh học, mà còn phải dạy cách làm ng` nữa. Uh thì công nhận là chúng nó làm được, coi như là tự làm đi, thì sao nào. Cái kiểu chửi đmm ngay trước mặt khách thì hay ho lắm chắc. (Chuyện này chỉ một số bạn lớp em biết vì hôm ấy tách thành hai nhóm)
Nhưng mà mình viêvj gì phải bàn đến trg` đấy nhờ Nhìn cơ sở vật chất của chúng nó mình ghen tị lắm Chán chả nói nữa , haizzzz...
Anh chỉ đang nói về cơ sở vật chất và cái sự là chúng nó có thể làm gì thôi, chứ anh nào có dám nói chúng nó ngoan hay hư. Mấy đứa ở những cái chỗ bọn anh qua đều cư xử rất tử tế và nhiệt tình, với lại ở chỗ nào chả có đứa nọ đứa kia hả em, chỉ nhìn vào 1 cá nhân mà đánh giá tất cả ng` ta thì có khắt khe quá ko ??

Ya liubliu tipia
k33SP is offline  

icon7 Re: Giáo dục - cải tiến hay cải lùi???
Old 19-05-2008, 17:29  

KL$: 20

Quote:
Originally Posted by salla View Post
Ồ. Tớ có không bảo là tớ kô nói đâu... tớ nói thẳng vs cô chủ nhiệm lớp tớ cơ... và tớ vs cô chủ nhiệm đã có kế hoạch zồi ... năm sau sẽ zõ ...
Còn cái chuyện mà ấy bảo ý ... Gớm chửa xin mồm mà được đã phúc quá ... Người ta tiền cả ... Chứ điểm thưởng cả lớp ai phản đối. Mong ấy nhìn lại giữa 2 chữ : xin điểm và thưởng điểm. 2 cái khác nhau hoàn toàn .
Mà vấn đề tiêu cực tớ nói đến còn ở cả việc học hành thì kô học. Toàn chép bài cơ ... Cái đấy thầy cô nào cho kô ... các thầy cô chả cần cho điểm em cũng 10 nhé .. đấ
Còn tớ thì cũng như YAng thôi. Ít za tự hào là 2 chân tớ nó còn khoẻ ấy ạ. Chứ kô phải đến mức yếu kô vững . Nói xin lỗi còn trẻ thế này mà đã phải chống gậy vs cả bám thằng khác sau này về zà có mà chết bẹp 1 chỗ à

công nhận anh Hoàng "thon" thì chân khỏe rồi ! Đế to mà chắc thế cơ mà h thể dục em ngắm trộm anh, còn j` = là đc ngắm anh lắc bụng xoay mông nay lại biết anh học giỏi như này , đúng là = thực lực nhìn anh thế mà thông minh, cũng phân biệt đc "xin điểm" và "thưởng điểm" em thiết nghĩ 1 con người mẫu mực như anh thì phải lập ra 1 FC cho riêng mình chứ có mỗi cái KDC thì "thường" quá :-ss anh nhỉ
anh yên tâm, bên cạnh anh luôn luôn có những người hâm mộ cuồng nhiệt như em con "thon" của em ạ

I anh Hoàng "thon"
Emxinh_emhocjoi is offline  

Old 19-05-2008, 17:51  

Manager

Awarded 121 time(s)
Sent 1.445 thank(s)
Received 845 thank(s)

Quote:
Anh chỉ đang nói về cơ sở vật chất và cái sự là chúng nó có thể làm gì thôi, chứ anh nào có dám nói chúng nó ngoan hay hư. Mấy đứa ở những cái chỗ bọn anh qua đều cư xử rất tử tế và nhiệt tình, với lại ở chỗ nào chả có đứa nọ đứa kia hả em, chỉ nhìn vào 1 cá nhân mà đánh giá tất cả ng` ta thì có khắt khe quá ko ??
chắc là có
........

seichan is offline  

Old 19-05-2008, 18:19  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Ôi. Tớ thấy mình cũng chẳng là cái gì trên đời này mà lại được nhiều người quan tâm thế này. Ôi đến sợ ... Khiếp quá có mỗi cái chuyện nâng điểm, thấy xao thì nói thế thôi. Không ngờ có 1 số dạng chẳng hiểu gì cũng kéo nhau bầy đàn vào đây khác gì chó thấy hay thì quẩn quanh thế này ... Sợ thế chứ lại. Cứ bảo làm xao mà kô tiêu cực ...
À mà quên tiện thể nhắc luôn. KDC là câu lạc bộ nhé ... đừng hiểu nhầm. Làm ơn đánh vần hộ KDC viết tắt của cái gì cái ...
Thôi trở lại chủ đề chính.
Có lẽ trong 1 thời gian kha khá là xa xôi tới đây ... Nền giáo dục của VN mới có cách tiến lên như là trường HIBS mà mình được học

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 19-05-2008, 18:30  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

Kim Liên là tốt rồi các anh em ạ. Ngày xưa vào Kim Liên là mơ ước của anh đấy. Học hay không do bản thân , học thì ấm vào thân. Đèn nhà ai nhà nấy rạng , học thì bố mẹ gia đình , ngừoi yêu( nếu có ) sung sứong. Không học được mà vẫn có tinh thần đi học thì xin điểm. Có người xin ắt có ng` cho. Chung quy giáo viên cũng như thương nhân , chỉ khác bi h buôn mặt hàng khác là điểm số thôi . Chịu khó mà học , quan tâm nhiều làm gì !
kidkimlien is offline  

Old 19-05-2008, 22:07  

KL$: 20

anh đã nói vậy thì em chột quá. Chẹp! Đương nhiên là em cũng ko bảo anh phải là cái gì trên đời này cả, thế cho nên là anh thoải mái vô tư ko phải sợ đi . Căn bản là em đã nghe danh anh Hoàng nhiều chữ , nói câu nào xóc câu đấy . Công nhận à cũng phải nói nhanh với cả anh là chẳng có đàn chó nào loanh quanh ở đây cả , vì cái xó này mới phải chú ý.
Vâng, cứ hét thật to lên là " cái xó này chống tiêu cực đây, đẩy lùi bệnh thành tích đây" Nói mồm để làm j` thế , bởi vì cũng chẳng quân tử hơn ai mấy anh bức xúc, anh tức nước, anh giỏi thì anh viết đơn lên trg` , anh "vỡ bờ " luôn vào đội ngũ GV của trg` đi .
Anh khảo thì em cũng nên thưa , là thưa anh, em cũng hiểu KDC là cái j` ạ "Kim Dance club" cái đấy ko biết ko phải hs KL nhưng hình như anh chưa hiểu ý em , cái chính là em thấy anh nhảy giỏi, nhảy đẹp, nổi nổi trong KDC thì em mới phát ngôn như thế , nếu mà ko đúng thì tức là em nhầm có gì ko phải anh bỏ quá cho ạ tại sao anh ko vận động lập FC cho riêng mình nhỉ , em thấy đc đấy chứ khi mà anh học giỏi như thế , tự tin như thế và còn mẫu mực nữa. Mà hình như e đánh chó thì phải ngó mặt chủ, cho e hỏi bố mẹ anh là ai đẻ đc thằng con mẫu mực quá đi mất

I anh Hoàng "thon"
Emxinh_emhocjoi is offline  

Old 19-05-2008, 22:26  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Có mùi đấm đá nhau rồi đấy!
Đề nghị đi đúng vào vấn đề, chấm dứt việc post bài mang tính đả kích đá nhau.

Ở đây chúng ta "Tập làm người lớn", chúng ta nêu ra những ý kiến về thực trạng cũng như những vấn đề liên quan khác về chủ đề "Giáo dục".
Lưu ý các bạn chỉ nên nêu thực trạng chứ ko cần thiết nêu cụ thể người nọ người kia thế nào, dù sao cũng là forum của trường, ko nên có những chuyện mang tính bêu xấu nhau, ko hay lắm.

rockbaby is offline  

Old 20-05-2008, 02:21  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Midori View Post
Bác Nhô đi theo kiểu j`
Đi 322 mà sướng àh Chỉ có người trong cuộc mới hiểu thôi bác ơi
tớ ko đi theo 322, nhưng chỗ tớ có mấy ng làm master đi theo cái đấy
...
thấy các bác tiền gấp 1,5 bọn tớ, thấy vậy thì phát biểu thôi :d
ko bít thế nào
...
với cả, đi 322 cũng chả giằng buộc gì với nhà nc thì phải, học xong bùng đc , ở lại kiếm việc làm ... ko phải buộc về nc

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 21-05-2008, 19:02  

V.I.P

KL$: 1.328
Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)
Class: A16 (2006-2009)

Các cụ đã bảo: Ở trong chăn mới biết chăn có rận
Ở trong cái "chăn" mà "rận" nhiều từng nào, to từng nào ai cũng biết cả thì nói nhiều mà làm gì! Nó có điếc tai mà chết đc đâu!

Hãy khám phá: Trang web chính thức của KDC
www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 22-05-2008, 02:17  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đi theo đề án 322 là có ràng buộc với nhà nước em Ro ạ, nên sau khi kết thúc phải mang được cái bằng về nước nữa.
Tiền 322 cấp thì nó chia thành khu vực, ví dụ như UK-US thì được 10k$ tiền học 1 năm (ví dụ thế) vì nó cho bằng nhau như thế này, nhưng ở US có thể đủ thì ở UK sẽ là thiếu, vì vậy chuyện tiền nong của đề án 322 là tùy từng nước sẽ khác nhau.
Tuy nhiên việc chậm học bổng là có thật, có người chậm đến cả 3-4 tháng cơ. Các bác đi theo diện này mà giàu được là vì họ tiết kiệm, sống đạm bạc (với mục đích tiết kiệm tiền để mang về) chứ thực ra học bổng 322 ko nhiều hơn số tiền ăn ở hàng tháng của chúng ta là mấy đâu.

Alex Louise is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan