Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 08-02-2005, 15:10  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Thể theo nguyện vọng của đ/c Illi và các pé A7, để cho topic của e Domino đc về đúng với chủ đề ban đầu, xin move các bài viết tranh luận ra đây. Xét nghĩ về nội dung tranh luận có xoay quanh chủ đề câu bài nên có thể để ở GRC đc. Cũng là một hồi chuông cảnh tỉnh cho các đồng chí đã, đang và có ý định spam bài.

Original:
Cảnh cáo Mod Laker_boy, cảnh cáo Tobias vì tội chat chit đồng thời Tobias về tội chửi bậy. Còn thấy bài dưới 2 dòng của 2 đồng chí thì mời vào Bảng Phong Thần.

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 08-02-2005, 15:20  

Phá sản!

KL$: 0

êu êu , tại vì Lakersboy nói xấu tui thì tui mới nói vậy thôi chứ . Nó vác cả nhà tui ra chửi thì ai mà không nổi cáu cơ chứ .
tobias is offline  

Old 08-02-2005, 15:21  

Phá sản!

còn nếu thích thì block thoải mái , tui cũng chẳng thèm lên nữa đâu
tobias is offline  

Old 08-02-2005, 15:43  
loveyou1210

KL$: 0.00

hay!!! Tobias dũng cảm vật. Mà tui nghĩ đấy là tư tưởng chung ( chủ đạo) thui. Đe doạ nhau chắc!!!

Old 08-02-2005, 20:57  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Artemix locked Tobias ^^

Tốt, đã bớt được một thằng câu bài ngu mấy thèng thế này làm hỏng hết cả cái từng gọi là "nghệ thuật posting" của mình ^^

đây không gọi là "dũng cảm" mà gọi là "ngu ngốc"

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 10-02-2005, 11:08  
loveyou1210

Thế nào là "ngu" và thế nào là "ko ngu". Đừng nên mở miệng ra là nói người khác "ngu". Chắc gì mình đã "ko ngu" ( chứ chưa nói đến là KHÔN )
Hic. Huống chi trên đời này mà ko có đứa "ngu" thì làm sao phân biệt được giữa người "ko ngu" và người "ngu". Một người "ko ngu" thì cũng nên hiểu được "tầm quan trọng" của việc câu bài và việc đánh giá 1 con người.Thế nào là "câu ngu" và thế nào là "câu ít ngu" ? Chẳng ai phân biệt cái đó đâu. Tất cả đều là trò mèo thôi. Một trò mèo nực cuời và ko nhằm một mục đích nào xứng đáng gọi là mục đích !!!

^!^

Nếu thấy thương Tobias vì nó "ngu" quá thì bớt cái khôn lại mà dạy cho nó với. Đừng ăn hết cái khôn của thiên hạ thế chứ !!!

Old 10-02-2005, 13:28  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

Thế nào là "ngu" và thế nào là "ko ngu". Đừng nên mở miệng ra là nói người khác "ngu". Chắc gì mình đã "ko ngu" ( chứ chưa nói đến là KHÔN )
Ví dụ về trường hợp tương tự thế này nhé ^^ em đi làm, đến cty, chửi loạn lên. Thèng quản lý nó quát "Cô/Cậu mà cứ chửi nữa thì tôi đuổi việc mấy ngày" => quát lại nó "Cứ việc đuổi thoải mái, đằng nào thì tôi cũng không đến nữa đâu"
Thế thì gọi là "dũng cảm" hay "ngu ngốc" ^^ tin rằng hỏi 10 người thì 9 người bảo là "ngu ngốc" Chả hiểu thế nào là ứng xử cả ^^
Chưa chắc anh đã "khôn" nhưng ít ra cũng đủ "không ngu" để ứng xử ^^

Quote:

Hic. Huống chi trên đời này mà ko có đứa "ngu" thì làm sao phân biệt được giữa người "ko ngu" và người "ngu".
Hic hic... đến câu này thì anh chịu cô rồi ^^ đúng là không có đứa ngu thì không phân biệt được ^^ nhưng không phải vì thế mà mình thành đứa ngu cũng không sao ^^ chả lẽ bố mẹ, thầy cô các em nuôi dạy các em đến ngày hôm nay để các em thành loại người dùng cho việc phân biệt "không ngu" và "ngu" à ^^

Quote:

Một người "ko ngu" thì cũng nên hiểu được "tầm quan trọng" của việc câu bài và việc đánh giá 1 con người.
Sao không hiểu ^^ rất dễ dàng để đánh giá một con người dựa trên những gì người đó làm thôi ^^

Quote:

Thế nào là "câu ngu" và thế nào là "câu ít ngu"
Cái này nên xem lại topic "Nghệ thuật câu bài" cùa Illidan cách đây tương đối lâu ^^ nói vắn tắt: câu ngu là câu thô thiển, mod nhìn thấy là ngứa mắt, xoá đi mình cũng chả làm gì được
Câu ít ngu là câu bài mà như không câu, mod ngứa mắt cũng chả xoá đi được, mình kiện ngay ^^ thế gọi là câu ít ngu <bằng chứng rõ ràng là 2062 bài trong 1 năm - tầm 3 4 tháng không ol vào klnet ^^>

Quote:

Chẳng ai phân biệt cái đó đâu. Tất cả đều là trò mèo thôi. Một trò mèo nực cuời và ko nhằm một mục đích nào xứng đáng gọi là mục đích !!!
^^ Sao lại không ai phân biệt ^^ nếu không ai phân biệt thì anh đã bị lock nick lâu rồi ^^ Và cứ nhìn trong các forum, có nhiều đồng chí fishing rẩt trâu cũng chả sao, một số đồng chí lại suốt ngày bị chửi "sao mày câu bài thô thế" ^^
Còn mục đích, do em là gái nên khác cánh đàn ông con trai ^^ cũng giống như nhiều em cứ phê phán chuyện con trai chơi game là không mục đích ^^ đấy chẳng qua là suy nghĩ của "gái", không khác được ^^ Mục đích rõ ràng: đứng đầu ^^

Quote:

Nếu thấy thương Tobias vì nó "ngu" quá thì bớt cái khôn lại mà dạy cho nó với. Đừng ăn hết cái khôn của thiên hạ thế chứ !!!
Thì đang cố đây :-s không biết thèng ku ấy có lên đây đọc bài mình để mở mang đầu óc kô nữa ^^
Post bài vì nghĩ cho các em thôi , cứ thế thì đi đâu cũng bị bọn nó chửi, đời đời không ở được chỗ nào lâu, thế thì tương lai bỏ đi rồi còn gì ^^ Tiếp thu được thì tốt, không tiếp thu được thì khổ cho chính mình thôi ^^

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 10-02-2005, 15:56  
loveyou1210

Dù sao đấy cũng chỉ là tự suy từ bụng ta ra bụng người thôi. Vẫn suy nghĩ như trên ( có lẽ do ăn uống khác nhau) nên bít đâu anh nghĩ thế con Tobias ko nghĩ câu bài để : "đứng đầu" ( cũng giống như do ăn uống khác nhau nên nó ngu còn anh thì.....)
Bi h mới bít bọn con trai thích " đứng đầu" đến như thế. Nhưng liệu cái đừng đầu này liệu có ý nghĩa gì ko? Tuỳ từng cái đứng đầu thôi. Chẳng hạn có cha mẹ nào muốn khoe con mình có "thời gian ôm lấy cái máy tính"/ngày nhiều nhất trong lớp ko?

Old 10-02-2005, 17:35  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Dù sao đấy cũng chỉ là tự suy từ bụng ta ra bụng người thôi.
[/quote]
Chẹp, đấy là tâm lý chung, 10 thằng thì 9 thằng luôn muốn đứng đầu ^^ nếu như bạn Tobias của em là khác với những đứa con trai khác thì anh cũng chịu vậy trường hợp đặc biệt mà ^^
Quote:

cũng giống như do ăn uống khác nhau nên nó ngu còn anh thì.....
Vì ăn giống nhau nên anh mới phải nghĩ cách dạy dỗ nó không thì lại ai mà suy nghĩ thiển cận lại nghĩ là do món ăn, khổ món ăn ra ^^
Quote:

Bi h mới bít bọn con trai thích " đứng đầu" đến như thế. Nhưng liệu cái đừng đầu này liệu có ý nghĩa gì ko?
Đấy, thế mới nói, gái muôn đời vẫn là gái, chẳng khác được ^^ Cái gì đứng đầu cũng có ý nghĩa cả em ạ <chơi giỏi nhất, học giỏi nhất, ăn nhiều nhất, lên net lắm nhất, v..v... >^^
Vd: đồng chí Showtime bên Korea, học hành như sh**, nhờ chơi War trong top đầu (anh đồ rằng chơi game em cũng nghĩ là chả có ý nghĩa gì ^^) mà có tiền, có nhà, thành famous, gái bám theo gạt đi không hết v...v...
Quote:

Chẳng hạn có cha mẹ nào muốn khoe con mình có "thời gian ôm lấy cái máy tính"/ngày nhiều nhất trong lớp ko?
Cái này mới là suy bụng ta ra bụng người này ^^ Có thể bố mẹ em không thích nhưng chắc gì bố mẹ khác đã không thích ^^
Vd: bố mẹ anh là rất thích khoe anh suốt ngày chơi, chẳng chịu học hành gì cả đấy ^^ toàn là "ôi nó suốt ngày đi chơi í mà", "nó cứ về nhà là chơi" v..v... ^^ Toàn khoe cái đấy trước rồi mới khoe thành tích học tập >.< ^^

Dù gì thì Tobias nó cũng là bạn em, em bênh bạn là cũng phải, anh khuyến khích ^^ Tuy nhiên đã bênh thì phải bênh có lí lẽ một tí, chứ cứ thế này thì :-s
Chờ đợi một bài có giá trị về mặt lí luận hơn ^^

Illidan is offline  

Old 10-02-2005, 21:35  

Phá sản!

Các ông các bà ơi đây không phải là chỗ để các ông các bà cãi nhau nhá.THƯỜNG THÔI
Còn ông illidan ông lấy ví dụ ngu bỏ xừ.Ai lại lấy ví dụ về việc kiếm được tiền và việc bị mất tiền ra so sánh.Bạn tôi post bài thì mất tiền ngôì net.Trong khi đến công ty thì lại là nơi kiếm được tiền.Nói thế mà cũng nói được à
Dẹp chuyện đó sang 1 bên,nói về bạn thân đã kêkêkêkê
Tui chơi với 1 thằng cu tên là Nguyễn Quang Hưng,sinh ngaỳ 2/6/1988,nhà ở ngõ Đại Đồng,phố Khâm Thiên,quê nội ở Thanh Hoá.Đặc điểm nhận dạng:thằng này khá bảnh giai,người gầy,cao khoảng 1m68,đi xe Wave ZX biển 29-T7 7527.Tui chơi với nó từ năm lớp 1 à.Hề THƯỜNG THÔI.Nó cưa gái thì giỏi lém(chả hiểu nó giống ai mà cái mồm dẻo như kẹo kéo)còn về tính cách thì đặc biệt galang .Tui còn có 2 thằng nứa là bạn thân nhưng thằng này là thân nhất vì tui đi với nó nhiều đi đâu 2 thằng cũng đi cùng nhau nên nó hiểu tính tui nhất kêkêkê
genius_a7 is offline  

Old 10-02-2005, 23:48  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

Còn ông illidan ông lấy ví dụ ngu bỏ xừ.Ai lại lấy ví dụ về việc kiếm được tiền và việc bị mất tiền ra so sánh.Bạn tôi post bài thì mất tiền ngôì net.Trong khi đến công ty thì lại là nơi kiếm được tiền.Nói thế mà cũng nói được à
pó tay thằng ku em. Thằng ku lấy nick genius mà sao <xin lỗi> ngu + thiển cận x chịu được thế. Chỉ biết nhìn vào tiền với bạc mà đek biết nhìn vào bản chất sự việc gì cả. Cái klnet này, và cái công ty, đều là một nơi public, ok? Và cả hai nơi đều có người quản lý, ok? Người tham gia phải biết tôn trọng luật lệ + người quản lý, ok? Thế thì cái việc chửi kia bản chất ở hai nơi có giống nhau không <đều là chửi ở nơi public, không tôn trọng luật + người quản lý>?
Còn nói về tiền, tiền ngồi net của thằng bạn chú < số tiền mà ông Xit + Mid bỏ ra để duy trì cái Klnet cho nó post bài => bạn chú vừa được giải trí, vừa được tiền. Thế sao lại bảo là mất tiền. LOL

Nghĩ sâu + kĩ trước khi post...

Illidan is offline  

Old 11-02-2005, 15:24  
loveyou1210

Điều cần nói ko phải là việc chửi bới của Tobias mà em muốn anh xem lại cách đánh giá 1 con người. <xin lỗi> anh hơn bọn em có 1 tuổi thôi ,cho dù bít 1 năm khi bọn em chưa sinh ra thì anh đã có thể làm được đủ trò, nhưng anh ko cần thiết phải ra dáng 1 ông anh 1 cách wá thể đáng như vậy đâu. Ở nhà < nếu anh có em và cho dù đứa em đó kém anh ? tuổi đi nữa > thì chắc gì bố mẹ anh đã để yên cho anh khi anh "chửi" thãng vào mẹt nó là NGU ( cho dù anh là 1 đứa con luôn là niềm tự hào và đuợc ông bà khoe 1 cách "có bài bản" ). Huống chi đây là 1 diễn đàn và có bít bao người "wa lại" . Việc anh nói bạn em như thế liệu có wá đáng?
Em ko bênh bạn và cũng ko cần anh khen "thế là tốt" ( bởi đến 1 đứa trẻ cũng bít đó là tốt).Em nghĩ anh cần xem lại cách đánh giá 1 con người của mình. Trên miệng anh có đính sẵn chữ Ngu hay anh lun dùng 1/2 con mắt để nhìn chỉ cần thấu hết chữ Ngu trên mặt người khác? Anh hơn bọn em có 1 tuổi mà em thấy anh cứ như 1 người đi trước thời đại....cả chục năm. À, mà anh cũng ko cần thiết phải mổ xẻ từng câu từng chữ như thế đâu. Em hỉu những gì mình nói + hơi chút ngờ vực mún hỏi anh 1 câu: liệu ko "phân tích triệt để" như thế thì anh....à? ( có sao ko anh :p ? )

Old 11-02-2005, 18:59  

Phá sản!

la`y ilidan la` o^ng na`o ma` chửi thằng bạn tôi ngu đấy ... khi chửi ai thì hãy nghĩ đến mình và xem kỹ mình lại đi ... roài hãy nói động chạm đến nhau chứ ... ko chưi nhau nữa ...ok ! chửi nhau thì đến gặp nhau chửi nhá ...
sheva is offline  

Old 11-02-2005, 21:57  

Phá sản!

Ông Illidan lấy ví dụ khập khiễng quá. Trường hợp như Tobias, lock nick nó càng sướng. Và với đa số người, việc bị lock nick trên klnet chẳng ảnh hưởng gì đến xã hội. Vì thế, so sánh với bị đuổi việc có vẻ ko hợp lý. Hẳn là đối với ông anh cũng thế.
Còn tranh luận thì cứ việc, nhưng mà ông anh Illi đừng nên nói người khác ngu, dễ gây hiểu lầm lắm. Ko khéo to chuyện như chơi. Nhất là đây lại là chỗ pub như anh nói.
lakerboy is offline  

Old 11-02-2005, 22:14  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

hờ em cũng thấy trường hợp này ông anh hơi thái wá... nó phản ứng lại là chuyện dĩ nhiên, em thấy vô lý thì chắc em cũng nói lại như thế thôi... với lại chỉ có một bài chỉ cần bảo mod xoá đi là được,, sao lại lock người ta như thế ? lại còn một loạt đằng sau em chẳng hiểu dạo này là như thế nào nữa :-s
Witch_SM is offline  

Old 11-02-2005, 22:41  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Đầu tiên nói với Loveu trước:
Anh đánh giá con người qua những gì anh nhìn thấy ^^ và qua những gì anh thấy thì anh đủ để chửi "ngu ngốc" ^^ Thế nên chả có gì gọi là quá đáng cả ^^
Nhân tiện, ở đây anh còn nhẹ lời, ở nhà con em anh nhờ anh giảng nó không hiểu anh còn dùng "ngu như chó" Bạn bè anh thì "ngu thế thì mày đập đầu vào tường chết đi" hoặc <xin lỗi, bất lịch sự một tí> "đm mày ngu thế" ^^ chuyện ngu bị chửi là chuyện thường, có gì đâu ^^ lúc anh mới lên net, đi lang thang post ngớ ngẩn suốt ngày ăn chửi, thế nên mới có ngày hôm nay Ngu muốn khôn lên thì phải chịu ăn chửi thôi. Anh cũng vì nghĩ cho tương lai bạn của em nên anh mới nói thế, có gì quá đáng
Mà hình như em nghĩ ai anh cũng bảo là ngu ^^ Cái gì không ngu thì anh bảo không ngu <ở đây rõ ràng, anh chỉ bảo câu bài + ứng xử ngu, vì anh chưa thấy những cái khác của ku đấy ^^>, cái gì giỏi thì anh khâm phục (có thể xem qua chỗ games zone bên CLB Tin học hoặc ngay bên lớp em, cái đấy anh còn ngu nên anh luôn phải nhận mình là noob, khâm phục những người hơn ^^>. Nói chung là cái gì ngu, thì khó mà phủ định nó được ^^ Cái cách post bài + ứng xử <chưa nói cái khác vì anh chưa rõ ^^> của bạn em đúng là thiếu thông minh <tại vì có người quen cũng chỉ trích từ "ngu" > thật ^^ nếu em đọc lại mà ngộ ra thì em vào cùng với anh chửi thằng bạn em cho nó hiểu, nó sửa, tốt cho nó ^^ còn bằng không thì anh em mình lại 2 bờ chiến tuyến ^^ Tính ra lại khổ công em lên net, cặm cụi đọc bài, post bài, rồi đến lớp lại mang tâm trạng bực tức <anh nghĩ thế vì em học chiều, nếu mà online chắc online sáng trước khi đi học>, rồi người ta đòi tìm min em lại tính max, hỏi ông A là ai em lại trả lời là anh Illidan, thế thì tội lắm ^^
Khổ thật, anh phân tích cho các em thấy được những cái còn nông cạn, không cám ơn anh thì thôi lại đem vặc lại anh, thế thì anh cũng pó tay rồi ... chẹp....

Bây giờ đến sheva: này, chú và bạn chú là đứa nào mà anh không được chửi bạn chú ngu? Anh xem kĩ thấy mình không ngu như THẾ bao giờ nên anh được chửi, ok? ^^ Còn chuyện không chửi nhau nữa, chú xem, toàn là bạn bè của chú chửi anh, anh thì toàn nói sự thật <mặc dù sự thật có thể hơi mất lòng > + đáp lễ lại thôi <đây là bài đầu tiên không quote> ^^
Trước đây rất nhiều lần anh từng nhắc đến khái niệm "ngu có học" và "ngu vô học". Ngu có học là ngu thật, nhưng biết nghe, biết tiếp thu. Nếu thấy anh nói mà về nhà đóng cửa tự luyện mình thì anh cũng vui, nói nữa làm gì. Luyện mình xong thì tha hồ lên mấy diễn đàn của bọn chã mà chửi, sướng không? ^^ Nhược bằng ngu vô học, đã ngu còn không tiếp thu, thì anh cũng chịu vậy, một phần cũng do lỗi của anh chưa đủ trình độ để cho tiếp thu... xin lỗi ^^
Còn thích chửi nhau thẳng mặt thì cứ đến gặp nhau mà chửi, free ^^

Đang định post bài thì nghe thấy có người nữa post, refresh mới thấy chú laker ^^ rồi thì đến chú laker:
Lock nick càng sướng ah thế thì anh cũng bảo, đuổi việc càng sướng, càng không phải mất tiền + công đi làm mỗi ngày. Kiếm đâu chả có việc làm <cũng như đâu chả có forum ^^>
Đa phần đã lên net, vào forum thì đều không thích chuyện bị lock nick <lại nhớ vụ hồi trước mình với thèng Tuth 2 thằng chửi nhau vì lock nick nó > ^^ Còn nếu như chú và bạn chú, nghĩ là thế cũng chẳng sao, thì đấy là thiểu số, anh chịu ^^

Đang định post thì mới để ý thấy dòng "to chuyện như chơi" ^^ anh không hiểu "to chuyện" là thế nào ^^ cả trên net lẫn ngoài đời, các chú muốn peaceful cũng được mà các chú thích offensive thì anh cũng chiều <chết, dạo này đến hung hăng ^^ >. Nếu anh hiểu đúng ý chú thì anh sẽ nói như thế, còn nếu hiểu sai thì anh sorry ^^
Mà sao lại hiểu lầm, chả lẽ từ "ngu" lại có nhiều nghĩa

Illidan is offline  

Old 11-02-2005, 22:48  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
với lại chỉ có một bài chỉ cần bảo mod xoá đi là được,, sao lại lock người ta như thế ? lại còn một loạt đằng sau
Chuyện là thế này, anh vào một topic, anh thấy có bạn tên là Tobias post một bài ,...ừhm, nói chung là có những từ ngữ chửi bậy rất gọi là thô thiển ( chả cần nói ra ở đây ) , chửi thì cũng phải có văn hoá chứ, viết tắt là đc rồi, chứ càng là nơi Pub ( lời ku Laker ) thì càng phải biết giữ thể diện chứ. Sau đấy , anh cũng thấy Tobias trc đó post nhiều bài chat chit , nên tiện thể vào cảnh cáo luôn. Ku ý cho một phát 2 bài liền đằng sau, cách nhau 1 phút , với thái độ như kiểu đêk quan tâm , ngông nghênh thế thì chịu roài.
Còn chuyện tiếp theo thì mấy người đang tranh luận xem cách xử trí tình huống của chú Tobias là " ngu " hay " khôn " thôi mờ ^^ ...

@ chú Laker : xin lỗi chú chứ chú giả tạo bỏ miẹ, nếu mà ngu hay khôn thì cứ nói thẳng ra thì mới hiểu ra đc chứ, ( hay lại sợ bạn ý " dỗi " àh ^^ ),.... còn đã gọi là tranh luận thì free speech , đừng có vác từ bậy vào thôi.

Tình hình là hiện h mọi người đang cãi nhau về tình huống nhờ, chứ lôi chú Tobias ra làm gì, đang bị lock có post đc bài đâu. Ai có tham gia thêm thì đọc kĩ hộ cái nhớ, mí cả đ/c nào cũng post bài dài thía nì thì ai ngứa mắt mà lock đâu

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 11-02-2005, 23:07  

Phá sản!

Hơhơ
Hôm nay đi chơi nghe bảo lên Kimliênnet tưởng có chuyện gì hoá ra là thế này
đọc chủ đề này lôi ra được một mớ cảm xúc!
buồn cười thì rõ rồi,thương nữa,cảm thương cho các cuộc tranh cãi mà cái thằng bị ghét thì nghe nói ác thật đấy,ngang thật đấy,khó chịu thật đấy,nhưng mà lại lọt tai,hờ hờ,chẳng hiểu sao thế nữa,chả giải thích được.
Thằng illi sướng nhớ, dạo này cứ kêu buồn không biết làm gì... hờ!
Các em bé giận thằng Illi cũng phải,là anh anh cũng giận đùng đùng đoàng đoàng ra , nhưng mà cãi nhau với nó mệt chết đi được, cãng cãi càng như bị lôi vào cái mê cung,kể ra cũng chả trách được ai;
Illi muốn tao vào bè với các em cho cân không Vụ lần trước anh em cãi nhau chưa giải quyết xong đâu;
Mà bảo các em cãi nhau với nó là cứ phải bình tĩnh, càng mất bình tĩnh post bài càng thua nó đấy. Illi nó experienced vụ này rồi
saolaingunhuTHE is offline  

Old 11-02-2005, 23:16  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

MK đang đi ngủ thì thấy bài này
Tao với mày dùng chung nick Illidan bao nhiêu lâu Có địch thì cùng đánh, có gái thì cùng cưa ^^, bố gọi mày vào để giúp bố cơ mà sao lại nhảy vì ham vui mà vào phe các em ^^ chơi nhau THẾ là không tốt

Illidan is offline  

Old 12-02-2005, 00:15  

God Member

KL$: 145

Bà con xem xét có nên xoá hết những bài tranh luận lạc chủ đề ko nhở .Em domino mà lên đây lại , nhìn vào cái topic mình lập ra 223 lượt vào đọc mà có đến hơn nửa là "tranh luận" xem ra em ý "mừng" lắm đấy ...
Đầu năm mà đã "chí choé" roài

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 12-02-2005, 00:51  
domino555

Buồn thật...cái topic đáng lẽ là hay ho thế mà bây giờ cãi nhau ỏm tỏi...rôm rả fết!!!Thôi...cãi nhau tiếp đi...cãi chán rồi lock hộ cái topic nhá.

Old 12-02-2005, 01:17  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Hết sức xin lỗi em domino
Em í nói thế làm mình mất cả hứng >.<

Illidan is offline  

Old 12-02-2005, 11:06  

Phá sản!

KL$: 10

Quote:
Originally posted by sheva@11-02-2005 @ 18:59
la`y ilidan la` o^ng na`o ma` chửi thằng bạn tôi ngu đấy ... khi chửi ai thì hãy nghĩ đến mình và xem kỹ mình lại đi ... roài hãy nói động chạm đến nhau chứ ... ko chưi nhau nữa ...ok ! chửi nhau thì đến gặp nhau chửi nhá ...
,sợ quá,anh Illi phải biết bạn sheva là ai mà "dám" gây sự với bạn ý chứ?? :p :p
ừm,2 bạn laker +loveyou đang bênh cho tobias->cũng ko lạc chủ đề lắm(bạn thân mà!)
ducanh129 is offline  

Old 12-02-2005, 14:40  
loveyou1210

Gớm chết, có ko vào 1 hôm mà đã phân phe rõ rệt gớm. Mà thôi, chẳng tranh luận với ông anh lllidan nữa bởi tranh luận với ông anh = tốn cơm, tốn xiền, hại mắt, ngứa tai,...( ko kể bị bố mẹ chửi "mày chat với anh nào mà hăng thế? ). Tranh luận với ông anh nhìu tự dưng thấy TRẺ RA CHỤC TUỔI ( sao trên đời lại có người lão hoá sớm thế ko bít). Mà cũng thưa vói ông anh luôn, em đây cũng đọc kĩ lời khuyên + thử "tu luyện" như anh nói rùi. KO thấy gì khác ngoài việc thấy mình suýt bị TẨU HOẢ NHẬP MA.
Ông anh nói đánh giá con người qua con mắt nhìn. Vậy xin hỏi anh có chắc chắn mắt anh đủ " đẹp" và "sạch" ( ko bị con gì bay vô)để tin những nhận định của mình là chính xác? Bít đâu mắt anh sáng và điẹp wá nên có mấy con thiêu thân bay vô thì sao? Nhìn ai cũng hoá SÂU BỌ LÊN LÀM NGƯỜI ?
Vẫn bít việc Tob chửi thế là sai nhưng cũng còn tốt đẹp hơn ối người, TẨM NGẨM TẦM NGẦM MÀ ... CHÍT VOI.Chắc gì ông anh đã hơn thằng bạn em ở điểm đó. Nhưng phải công nhận rằng có lẽ ông anh KHÔN hơn nó, KHÉO LÉO cái miệng hơn nó nứa!!! :O :"> :p
Mà ông anh yên tâm đi, em vẫn đủ minh mẫn và sức khoẻ để tiếp chuyện anh với 1 tâm trạng lun lun lắng nghe, lun lun thấu hỉu bất cứ lúc nào( anh khỏi lo cho eim :"> :"> ngượng chít ) Ko đến nỗi hỏi ông A là ai lại nhớ đến ÔNG lllidan đâu. ĐÃ đấm rùi cũng khỏi phải xoa ông anh ạ. Càng xoa càng "theẹn" thui :O :-s

Old 12-02-2005, 14:54  
loveyou1210

U] Xin lối DOMINO nhé, tớ hơi lạc chủ đề 1 chút xíu thôi nhưng bạn trong lớp cũng là bạn, cũng có thể thân. Với tớ chỉ có bạn thân "to" và thân "nhỏ" mà ( bởi bạn nào mà chẳng có "thân" phải hông?). Mấy hum nứa tớ sẽ pót thêm nhìu nhìu về các bạn lớp mình. Mà lớp mình cũng hổng thấy ai pót thêm về các bạn mình.
Đề nghị mấy ông anh "gai hoa hồng xứ khác" trước khi nhảy vào tranh cãi với bọn em hãy pót 1 bài cho đúng chủ đề của top đi đã nhé!! :p :p . Đừng để bọn nó nói em + mấy ông anh phá top mà cuối cùng cũng chỉ mỗi em hứng. Cám ơn nhìu!
[/u]

Old 12-02-2005, 16:29  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
để bọn nó nói em + mấy ông anh phá top mà cuối cùng cũng chỉ mỗi em hứng. Cám ơn nhìu!
Một câu: Nực cười!
Xem lại cái bài cảnh cáo của anh đi, rồi xem tiếp 3 cái bài ý kiến đằng sau, rồi ra đây cho phát biểu lại câu này, xem ai là đứa khơi mào ra. Đã cố cảnh cáo để topic đi đúng hướng, mà còn có đứa vào ý kiến như thế ...
Còn nếu sợ Off Topic, anh sẽ chuyển mấy bài này ra một topic tranh cãi, tha hồ giải quyết, OK ?
Chẳng thèm quote nhiều để cãi nhau với em, đằng nào thì tí thằng Illi cũng làm cái đấy. Thế thôi.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 12-02-2005, 21:43  

Phá sản!

híc mọi người nói chuyện lạc chủ đề wé.Đề nghị Phong xoá mấy bài vớ vẩn đi hộ cái
genius_a7 is offline  

Old 12-02-2005, 22:45  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ loveyou1210:
Thật em, anh từng cãi nhau với rất nhiều người, có học cũng có mà vô học cũng có, đa phần là kết cục anh thắng (có một số lần lúc còn non dại, chưa được thông suốt nên bị các anh chửi cho chạy không kịp, đành lấy đó làm bài học kinh nghiệm ^^>. Nhưng anh chưa thấy ai như em <có thể do em là gái chăng ^^>. Nói chuyện với người hơn mình vài cái đầu, kém hơn thì nhận, có gì anh giúp cho tiến bộ. Đằng này lại thắc mắc "sao trên đời lại có người lão hoá sớm thế". Đây là trưởng thành hơn, hiểu không hả cô bé Thắc mắc như em thì khác x gì mấy đồng chí xóm liều nhìn sinh viên BK rồi nghĩ "Sao trên đời lại có thằng lão hoá sớm thế". Anh nói thế hi vọng em hiểu ^^
Mà chết thật, tranh luận với anh mà làm em tốn tiền, hại mắt, ngứa tai, bị bố mẹ chửi à ^^ Em nói thế làm anh khó xử lắm, muốn dạy dỗ cho các em tiến bộ, mà lại như trở thành nguyên nhân làm hại đời, hại tương lai của em. Biết làm sao bây giờ ... Mà anh cũng thấy lạ, anh nói nhiều như thế, mà em chẳng tiếp thu được gì, lại "tẩu hoả nhập ma". Cái này do anh giáo dục kém hay do ... đây :-s.
Em nghĩ mắt anh không đủ "đẹp" và "sạch"? Một mình em nói như thế <có chăng thì thêm vài chú bạn em>, còn anh có thể kiếm được cả trăm người trên forum này, cả nghìn người trên net, hàng vạn hàng triệu người ngoài đời thật nói ngược lại. Thế chắc đã đủ để em hiểu được mắt anh thế nào rồi. Còn nếu lần này anh nhìn nhầm người, thì em lí giải thế nào về artemix, ducanh129 gì đấy? Thậm chí em có thể in cái topic này ra, đem đoạn tobias post cho ông bà, bố mẹ, anh chị em, thầy cô giáo của em xem rồi hỏi "Làm như tobias là thông minh hay là ngu" xem họ phán thế nào ^^
Dù sao, em cũng biết được Tobias nó làm thế là sai <một khi đã biết nó sai, thì chắc em cũng nghĩ nó ngu rồi>, thế là tiến bộ, anh mừng cho em. Nhưng em vẫn không tiếp thu được toàn bộ những gì anh nói, hơi buồn. Em phải hiểu, sống trên đời phải biết trên đầu là ai, dưới chân là ai, biết tôn trọng ai. Thật, anh mà như Tobias, thì khéo anh đã chửi loạn xạ một số giáo viên trong trường mình rồi ^^ Một thằng con trai trong xã hội, nhất là một thằng khôn muốn tiến thân và làm nên sự nghiệp, thì việc đầu tiên cần để í là giao tiếp ^^ nếu mà thằng Tobias bạn em không lên đây nữa thì em nhắn nó câu đấy cái, để sau này nó có thể lên cao ^^ vì tốt cho nó thôi. Cái "Tẩm ngầm tầm ngầm mà ... chít voi" của em, cha ông ta dùng nó như một lời khen, nhưng có vẻ em không hiểu và định sử dụng nó theo hướng khác thì phải ^^

Thấy em vẫn còn đủ minh mẫn và sức khoẻ để lắng nghe và thấu hiểu những gì anh nói, anh rất mừng. Nhưng toàn bộ những gì anh post từ trước đến nay, đều theo chiều hướng "đấm" cả, có "xoa" bao giờ đâu ^^ xem ra em chưa đọc kĩ bài anh hoặc là bắt đầu kém minh mẫn rồi, chẹp...
Mà tại sao lại càng xoa càng thẹn nhờ em thẹn hay anh thẹn ^^

@ Artemix: hay đấy, chuyển đê, bố đang buồn chán ^^ cho luôn ra "giờ ra chơi" cho nó xôm tụ ^^

Illidan is offline  

Old 12-02-2005, 23:46  

Senior Member

KL$: 667
Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Quote:
Trường hợp như Tobias, lock nick nó càng sướng
Tao ko hiểu đây là thằng tobias bạn mày nó thế hay là mày nói ra để cho sướng mồm ? cái loại bị lock nick càng sướng hoạ chăng chỉ có loại cả đời có mỗi việc spam 4rum`

Quote:
nhưng mà ông anh Illi đừng nên nói người khác ngu, dễ gây hiểu lầm lắm. Ko khéo to chuyện như chơi.
Ngu? thế ngu còn nghĩa nào nữa để mà hiểu nhầm lol

Mà mấy ng` trong này thôi đi được rùi đấy ,hôm nay tự nhiên thấy cái topic ,vào tưởng nói về bạn thân ai ngờ chửi nhau toé khói ,sợ thật :-s

I'm eating all your kings and queens....all your sex and your diamond....
Hybrid is offline  

Old 13-02-2005, 01:17  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Hic, anh Illi mà đã cãi nhau với ai, thì tốt nhất bạn đó nên đầu hàng đi
Khuyên thật đấy

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 13-02-2005, 01:37  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Đang định đi ngủ liếc qua đây phát

@ em lisa ^^
Đây là tranh luận muh :-s từ trước đến h anh có cãi nhau bao h đâu nhóc :"> ^^

@ ku Hybrid
Anh đồng ý quan điểm của chú. Bổ sung, cái loại bỏ tiền ra lên net, vào forum, post bài rồi bị lock nick càng sướng thì chỉ có hai loại, hoặc là thần kinh có vấn đề, hoặc là loại rỗi hơi, thừa tiền để đem đi đốt phá. Anh hi vọng chú tobias - một học sinh Kim Liên, không phải là một trong hai loại ấy mà chỉ là do chú Laker trong lúc vì bạn, mất bình tĩnh nên nói vội không suy nghĩ ^^

Illidan is offline  

Old 14-02-2005, 10:35  
loveyou1210

Tại sao mọi người có vẻ KHIẾP danh ông anh thế ko bít? Phải chăng từ xưa đến giờ chưa ai nói cho ông anh bít thế nào là tôn trọng người khác?Ông anh nghĩ HỌC KIM LIÊN + hơn người khác "vài cái đầu" (==>như ông anh nói) là có thể phán người khác NGU? Ông anh (nếu xét theo phương diện 1 con người bít cách tiến thủ) thì là 1 người có thể nói là rất thông minh và khéo léo. Nhưng xin lỗi anh, nếu xét theo phuơng diện 1 NGƯỜI ĐÀN ÔNG thì em lại thấy ông anh hơi thiếu tính thẳng thắn.Có thể ngay sau đây ông anh sẽ CÃI = được và lại vạch ra những điểm mang tính "trẻ con" và biện hộ bởi 1 lí do "chắc bởi em là gái" nhưng em dám chắc rằng tất cả những người đã từng đọc những gì ông anh viết thì em có thể kiếm đuợc cả trăm người trên forum này, cả nghìn người trên net,hàng vạn hàng nghìn người ngoài đời thật ( cho em mượn BIỆN PHÁP CƯÒNG ĐIỆU HOÁ của anh )nói rằng ông anh nói đúng là vừa đấm vừa xoa ( điều này anh có thể cãi thoải mái bởi anh nói thì làm sao anh thấy được). Nếu như ngoài đời thì bọn em vẫn hay nói : " VĂN vật !", hay nếu là 1 giáo viên dạy Văn đọc những gì anh nói, em tin ở khung điểm lời phê sẽ có dòng " Câu văn có tính hàm súc cao !"
Em vẫn nghe thằng bạn ngồi cạnh lải nhải 1 câu rằng: "Những người ko bít mà nói là ngu, nhưng những người bít mà ko nói lại là thâm" (miễn đề cập đến vế trước). Em luôn muốn cãi lại nó nhưng chẳng bít lôi đâu ra cái ví dụ về 1 nhân cụ thể nằm "ngoài quy luật tự nhiên" đó. Nhưng có lẽ em sẽ có thể cãi lại được = 1 minh chứng cụ thể à ông anh đấy! cám ơn ông anh nhìu bởi bi h em đã thấy những người nói nhìu chưa chắc đã ko THÂM! :O :">

Old 14-02-2005, 10:44  
loveyou1210

@ Artemix: hay đấy, chuyển đê, bố đang buồn chán ^^ cho luôn ra "giờ ra chơi" cho nó xôm tụ ^^
==> câu này liệu đã hơn thằng Tob ? Chẳng qua chưa thể hiện hết phải ko ông anh? Mà sao ông anh dám chắc thằng bạn em chửi giáo viên? lại suy bụng ta ra bụng Tob ? :-s

Old 14-02-2005, 11:11  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Originally posted by loveyou1210@13-02-2005 @ 23:44
@ Artemix: hay đấy, chuyển đê, bố đang buồn chán  ^^ cho luôn ra "giờ ra chơi" cho nó xôm tụ ^^
==> câu này liệu đã hơn thằng Tob ? Chẳng qua chưa thể hiện hết phải ko ông anh? Mà sao ông anh dám chắc thằng bạn em chửi giáo viên? lại suy bụng ta ra bụng Tob ?   :-s
Chả mún dính nhiều đến chuyện cãi nhau, mờ em lại lôi anh vào thía này ....anh cũng đành phải giải thích vài câu cho em rõ cái nhờ. Chả hiểu em so sánh câu của thằng Illi với câu nào của Tob, và cũng chả hiểu so sánh cái gì mà lại viêt là " liệu đã hơn ". Anh đoán là em so sánh với câu chửi bậy của Tob đúng ko. Thế thì xin thưa là em nhầm. Câu trên là câu nói vui của 2 thằng bạn với nhau, xưng bố là hoàn toàn chấp nhận đc ( giờ mới thấy thấm thía câu của Illi -- " đúng là con gái " ) chắc em gái chỉ xưng hô tớ - ấy thôi nhỉ. Còn câu của Tob có cả ( xin lỗi mọi người ) " đm " lại còn viết rõ ra, anh cảnh cáo nó ko phải chỉ vì nó " biết " nói câu đấy, mà vì nó " ko biết " nói đúng chỗ. Nói thật với em thì chửi bậy thì chẳng thằng con trai nào mà đã ko từng, chỉ có điều chửi ở chỗ công cộng khác giữa nói chuyện hai đứa với nhau.

Còn chuyện chửi giáo viên yêu cầu đ/c Loveyou xem lại, đó là Illi so sánh với và giả sử chứ ko bảo là bạn em chửi, ok ?

Àh em ơi, anh chả thấy thằng Illi nó vừa đấm vừa xoa chỗ mô nào cả ....toàn thấy nó đấm bùm bụp bùm bụp thôi

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 14-02-2005, 11:55  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ Em love:
Anh nói thật với em, anh đọc bài của em cứ là vừa đọc vừa cười ^^ Đầu tiên là cười vì mừng cho em <sướng chưa ^^> khi em nhận ra được bài em post còn chỗ "trẻ con" để anh chỉ trích được, tự biết mình thế là tốt, có thể tiến bộ. Còn cái cười thứ hai là cười tại sao lại có bài viết như thế. Bài viết của em chỉ được cái đọc nghe hay, chứ nói về chửi luận thì em còn phải học thêm nhiều năm nữa ^^
Em bảo tại sao mọi người có vẻ khiếp danh anh thế á? Thật ra chả có ai khiếp anh cả em ạ. Anh đoán em nói thế vì em Lisa có nói "Hic, anh Illi mà đã cãi nhau với ai, thì tốt nhất bạn đó nên đầu hàng đi". Em thử hỏi mọi người trong forum từ trước đến nay, những người để anh phải đụng tay vào phê phán nặng nề <hay nói cách khác là "chửi">, có ai là không đáng chửi không. Người khôn thì anh làm sao chửi được ^^. Mà thật em, anh muốn các em tiến bộ, nở mày nở mặt một khoá của KL, là tốt cho các em. Thế mà các em phản ứng dữ dội quá, chẹp ^^. Chắc các em để tự ái quá cao nên không nhìn thấy được sự thật ^^
Chuyện tôn trọng người khác, thầy anh từng nói đại ý: "nếu thấy ngu, thì không phải một thằng mà cả trăm thằng, nghìn thằng cũng phải nói cho nó hiểu ra". Đã "ngu" thì tôn trọng cái gì? Tôn trọng "quyền được ngu" chắc ^^ VN chưa thể "sánh vai với các cường quốc năm châu" do còn những người quá đề cao "tôn trọng" như các em đấy ^^. Học Kim Liên chẳng ảnh hưởng gì. Nếu như học sinh ngu, thì cái thằng hơn vài cái đầu nó có học trường Việt Nam - Ba Lan nó cũng chửi cho được. Nếu anh mà thiếu "thẳng thắn" thì anh đã không phải mất công ngồi type thế này để chỉ cho các em cái chưa được thông minh. Còn cái "thiếu thẳng thắn" của em, nó gọi là "biết kính trọng người lớn" và "biết giữ lịch sự nơi công cộng" em ạ. Cái này chắc em được thầy cô dạy đạo đức từ lớp 1 rồi, anh không nói thêm nữa.
Vụ vừa đấm vừa xoa, ok, bây giờ làm một cuộc trưng cầu trên klnet, xem câu đấy là "đấm" hay "vừa đấm vừa xoa", em ok không?
Quote mấy cái phát
Quote:

"Những người ko bít mà nói là ngu, nhưng những người bít mà ko nói lại là thâm" (miễn đề cập đến vế trước). Em luôn muốn cãi lại nó nhưng chẳng bít lôi đâu ra cái ví dụ về 1 nhân cụ thể nằm "ngoài quy luật tự nhiên" đó.
Cái này anh xin dùng đúng vế đầu để nói về bài viết của em <xin lỗi>. Từ đâu mà em coi đấy là "quy luật tự nhiên" đấy hả em Mà thật em, em học lớp 11 rồi, có học Triết không đấy Trong cái câu của bạn em, chả có chỗ nào mang ý nghĩa "Những người biết mà nói là không thâm" cả.
Quote:

==> câu này liệu đã hơn thằng Tob ? Chẳng qua chưa thể hiện hết phải ko ông anh? Mà sao ông anh dám chắc thằng bạn em chửi giáo viên? lại suy bụng ta ra bụng Tob ?
Xin lỗi em, do em quen với những thứ bậy bạ của bạn em rồi hay sao mà nhìn đâu cũng ra bậy thế này? Cả một câu, không có một từ nào, một ý nào là bậy bạ cả. Nếu cần, em hãy vác cho giáo viên chủ nhiệm của em cái câu của anh, và từ "đm"<xin phép viết tắt" của bạn em, xem giáo viên em phán thế nào nhé ^^
Còn anh suy bạn em chửi giáo viên bao giờ đúng là gái có khác Anh bảo anh mà như Tob, không kính trọng người trên, thì anh đã chửi giáo viên rồi, chứ anh có bảo nó chửi giáo viên đâu

Illidan is offline  

Old 14-02-2005, 13:39  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Híc, vào spam 1 quả mí được.
Papa ơi, papa hơi được đấy, lâu ko gặp, trình cãi nhau cao wá, bắt nạt các em, làm em loveu nhầm cả giới tính của mình, papa cho con sang phe đối lập với, bày trận giả pa con mình chơi nhé! Chứ thế này như là cãi nhau 1 chiều ấy, mất vui.
He he, mà đọc thì như Ill chửi còn em Loveu thì gây cười , được cái giải trí tốt .
ờh, mới có 6 rưỡi, ngủ tiếp đã. Đá nhau sau

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 14-02-2005, 22:01  

Phá sản!

Quote:
@ chú Laker : xin lỗi chú chứ chú giả tạo bỏ miẹ, nếu mà ngu hay khôn thì cứ nói thẳng ra thì mới hiểu ra đc chứ, ( hay lại sợ bạn ý " dỗi " àh ^^ ),.... còn đã gọi là tranh luận thì free speech , đừng có vác từ bậy vào thôi.
Công nhận là ngu hay khôn thi` em cũng nói thẳng. Phải cái em chưa bao giờ dám nói thẳng vào mẹt thằng mình ko quen biết là "eh`, mày là thằng ngu". Đó, anh chị hiểu bọn em chút đi. Công nhận anh Illi làm thế là ko phải. Việc này em chỉ nói hộ bạn em thôi. Nó chắc chả lên đây nữa đâu.
Mà các anh chị định lock nó bao lâu. Cảnh cáo 1,2 tuần gì đó rồi bỏ ra cho nó. Thỉnh thoảng nó còn lên chửi nhau với em. Ở lớp cả ngày chửi nó ngu chán rồi.
lakerboy is offline  

Old 14-02-2005, 22:08  

Phá sản!

Quote:
Tao ko hiểu đây là thằng tobias bạn mày nó thế hay là mày nói ra để cho sướng mồm ? cái loại bị lock nick càng sướng hoạ chăng chỉ có loại cả đời có mỗi việc spam 4rum`
Cái này mày nói đúng quá. Còn lý do nữa tao bố sung: thằng này lock nó, khỏi lên KLNet ~~> ra hàng net ko biết vào đâu ~~~> chán ~~~> ko ra hàng nữa ~~~> đỡ tốn tiền. Chấm hết.

Quote:
Ngu? thế ngu còn nghĩa nào nữa để mà hiểu nhầm lol
Thế chẳng hạn bây giờ mày gặp tao ngoài đường, đúng lúc đang chán đời, mày bảo: "mày ngu lắm" ~~~> tao ko pup cho mày một cái mới là lạ. Tao pup ~~~> may pup lại ~~~> oánh nhau ~~~> hiểu lầm đó mà. Quá dễ hiểu.
lakerboy is offline  

Old 14-02-2005, 23:42  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Quote:
Thế chẳng hạn bây giờ mày gặp tao ngoài đường, đúng lúc đang chán đời, mày bảo: "mày ngu lắm" ~~~> tao ko pup cho mày một cái mới là lạ. Tao pup ~~~> may pup lại ~~~> oánh nhau ~~~> hiểu lầm đó mà. Quá dễ hiểu.
Tao ko biết dễ hiểu đến đâu nhưng mà cái từ "pup" làm tao hơi khó hiểu,còn lý do mày đưa ra lại hơi "khập knễnh" wá ,đấy là ở ngoài đời chứ đây là đang tranh luận (chửi nhau) online mà ^^

Quote:
thằng này lock nó, khỏi lên KLNet ~~> ra hàng net ko biết vào đâu ~~~> chán ~~~> ko ra hàng nữa ~~~> đỡ tốn tiền. Chấm hết
Ô mài gốt thế từ trước đến giờ ông tobias kia vào KLNET để làm rì ,nếu nói kiểu mày thì tốt nhất là ko lên net nữa từ lâu cho xong ,chả cần chờ fải lock nick

Hybrid is offline  

Old 15-02-2005, 03:37  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Khổ! Tóm lại mọi người cãi nhau xuất phát từ cái gì thì nên gỡ ra từ cái đấy, em đọc thấy toàn tranh luận về từ ngu, có mỗi một chữ ngu thôi mà sao mọi người nói được nhiều thế nhỉ :-s
Tưởng bạn loveyou là con trai, hoá ra là con gái à

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 15-02-2005, 04:19  

God Member

Quote:
Originally posted by giantlove@12-02-2005 @ 00:15
Bà con xem xét có nên xoá hết những bài tranh luận lạc chủ đề ko nhở .Em domino mà lên đây lại , nhìn vào cái topic mình lập ra 223 lượt vào đọc mà có đến hơn nửa là "tranh luận" xem ra em ý "mừng" lắm đấy ...
Đầu năm mà đã "chí choé" roài
Bài này của mình dc vào đây cơ a? kể ra mình cũng câu đấy chứ nhở????

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-02-2005, 17:17  
arika_113

ông tưỏng ông giỏi lắm đấy,loại ông thì có mà cưa đc ma.Thông minh hơn ai mà nói ngưòi khác ngu,nói thế mà ko nhìn vào gưong xem mình thế nào à?Lần sau có nói thì thử soi vào gưong xem mình thế nào đã nhé,rồi thích nói gì thì nói.Đầu to mà óc = hạt nho mà nho này là nho khô chứ ko fải nho bt Giới thiệu với các bạn đây là nho đóng hộp nhưng là hàng tồn kho,quá date.Ẹ Ẹ Ẹ Kinh wa má ơi

Old 16-02-2005, 17:39  
arika_113

Cái gì cơ?Là cái gì mà mình fải sợ?Làm như mình là bố tưóng ko =.Diên.Chỉ có cái loại tự nhận mình là "giỏi" thì mới nói cái kiểu "ngu si" như thế......"Cãi nhau với ai cũng thắng chưa thua ai bao giờ"BỰA.Chỉ có cái loại CHÍ FÈO cãi nahu ngang fè nên ngưòi ta mới ko thèm cãi nhau cho đỡ mệt, đau mồm.Thế mà đi huênh hoang tưởng mình giỏi lắm,cãi nhau toàn thắng.Cái loại đàn ông mà ko khác gì đàn bà thì chấp gì.
Lần sau thì đừng có chửi ngưòi khác như thế nhé.Tuởng A1 kim liên mà hoành tráng à?THƯỜNG THÔI

Old 16-02-2005, 17:45  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ Em arika_113:
=) Em là đứa gái thứ 2 trong for mình tranh luận với anh. Nhưng thật, anh cũng lạ, cùng 1 lớp đáng lẽ thông minh cũng phải tầm tầm nhau. Nhưng trình tranh luận của em so với cái em loveyou kia sao mà cách nhau xa thế.
Anh đồng ý là có thể anh không phải thông minh nhất trường, nhưng anh thừa đủ thông minh để chửi thằng bạn em "ngu" trong cái trường hợp kia ^^. Em chịu khó nhìn cái câu đỏ đỏ trong chữ kí anh được kô ^^
Còn em, anh nói thật, cái câu đầu của em như sh** í. Í trong câu x liên quan gì đến nhau cả. Một đứa thông minh chưa chắc đã cưa gái giỏi, và một thằng SK chưa chắc đã thông minh, ok? Lên lớp em phát, lần sau đã chửi luận <hay tranh cãi> thì ít nhất nên viết cho nó thành paragraph, tách í đàng hoàng, các câu liên kết với nhau liền mạch, ý rõ ràng và liên kết chặt chẽ với nhau. Viết được như thế, thì bài viết vừa đẹp, vừa nói rõ í của mình, đứa khác nhìn thấy nó mới không chửi là "ngu" ^^<thấy các em nhạy cảm với từ này quá ^^>.
Chuyện thông minh hay khôn, thì anh đã nói rất nhiều phía trên rồi. Anh nghĩ rằng nếu so thành tích + đánh giá thì sẽ có rất nhiều người nói anh thông minh hơn bạn em + em.

Anh soi gương nhiều lắm rồi, và anh thấy được ít nhất óc anh còn hơn óc một số người trong topic này<ai thì tự biết rồi, kô cần nhắc đi nhắc lại>. Em có thể hỏi nhiều mem trong klnet để biết anh có đủ khả năng phê phán các em không ^^ Thế nào mà em vẫn chưa nhận thấy trong topic này, cãi nhau thì cứ như "Anh cầm đại bác, các em cầm que tre" ^^

Còn 2 câu sau, thì đúng là .... Chả ra cái gì cả làm anh cũng không có hứng phân tích. Em viết cứ như <xin lỗi> rặn ra mà viết cho có í.

Chờ đợi những bài post nhiều lý tính, ít cảm tính hơn.

Illidan is offline  

Old 16-02-2005, 17:59  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

Cái gì cơ?Là cái gì mà mình fải sợ?Làm như mình là bố tưóng ko =.
X hiểu. Anh bảo các em phải sợ bao giờ? Suy bụng ta ra bụng người chăng? Mà thật em, anh thấy các em post bài còn thiếu suy nghĩ, thông minh, anh góp ý với ý tốt cho các em ^^ thế mà em lại bảo anh "làm như..." làm anh buồn cho thế hệ KL trẻ quá. Em dốt, thầy giáo em dạy cho em khôn ra, em có ngoan ngoãn như con cún không hay quay lại vặc thầy "Ông làm như mình là bố tướng không =" ^^
Quote:

Diên.
Í em là "điên" ah? Lần sau về học cho sõi tiếng Việt hãy lên net tranh luận, nhé.
Quote:

Chỉ có cái loại tự nhận mình là "giỏi" thì mới nói cái kiểu "ngu si" như thế......"Cãi nhau với ai cũng thắng chưa thua ai bao giờ"BỰA.
Tình hình là anh đang lo cho em, cấp 3 rồi, không biết đọc hay cố tình mù chữ để lái ý của anh theo ý của em. Anh chưa nói là anh cãi nhau với ai cũng thắng cả. Chịu khó đọc lại nhé. Lúc đầu, lúc anh lên net còn ngu í, bị chửi nhiều lắm. Nhưng về sau, anh biết học để khá lên, nên anh mới chửi được những đứa ngu. Chí fèo chửi ngu, chửi kiểu chợ búa, còn anh là chửi luận chửi logic, em ạ. Nhìn tất cả từ trước đến nay, chả có ai đúng mà anh chửi cho thành sai được. Và những người được anh góp ý, thật em, cũng nhiều đồng chí đã biết tiếp thu, thành khá, biết ơn anh. Giá như em được như thế thì anh mừng cho em, cho cụ thân sinh ra em, phúc đức cho xã tắc lắm ^^. Nhược bằng không như thế, thì cả đời chỉ là phận con sâu cái kiến thôi em ạ.
Quote:

Cái loại đàn ông mà ko khác gì đàn bà thì chấp gì.
Em gọi mấy ông Mác, Bác Hồ, Lê Nin triết học là gì ? Thật, các em dốt, anh dạy cho, thì phải dựa cột nghe. Em có chửi thầy em "như đàn bà" bao giờ không ^^
Quote:

Lần sau thì đừng có chửi ngưòi khác như thế nhé.Tuởng A1 kim liên mà hoành tráng à?THƯỜNG THÔI
Nhìn dòng đỏ đỏ trong chữ kí ^^
Anh chả bao giờ bảo A1 KL hoành tráng cả. Nhưng ít nhất, cũng đủ thông minh để không bao giờ post những bài thiếu suy nghĩ, để người khác chửi thế này ^^.

Illidan is offline  

Old 16-02-2005, 18:02  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

[quote]anh từng cãi nhau với rất nhiều người[quote]
Quote:
@ em lisa ^^
Đây là tranh luận muh từ trước đến h anh có cãi nhau bao h đâu nhóc ^^
thế này gọi là gì đây anh

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 16-02-2005, 18:02  
arika_113

Bố anh! Làm choè!Vênh vãi!Anh thông cảm ! Em mới lên đây lần đầu,em mới post đc có vài bài thôi mà anh.Em biết trình em còn non làm sao "cáo gìa gian ác" như anh đc.Mà qua đây em cũng biết thêm đc anh là ngưoi siêu văn,kiểu này cưa gái thì .......dzai nó lại đổ....THẾ MỚI ĐAU.
Em còn nhiều sai sót,có rì anh fải bỏ qua chứ để em còn có dịp rút kinh nghiệm.Ai mà chả thế,lần đầu bao h chả bỡ ngỡ,lạ lẫm.Mà em cũng đanghọc tập cái kiểu lí luận đàn bà của anh,nhưng khó quá,khó hơn cả học TRIẾT.Nếu em khó hiểu chỗ nào anh giảng giải tận tình cho em nhé.Mà em chỉ thích nhẹ nhàng chứ ko thích bạo lực đâu

Old 16-02-2005, 18:05  
arika_113

Chết chết!Ai đời hs KL lại đi nói BÁC HỒ với mấy "ông LENIN..." thế bao h.Thế là xấu đấy anh ạ.Ở nhà ko ai dạy anh à?

Old 16-02-2005, 18:09  
arika_113

Mà anh yên tâm những đứa mù chữ thì nó ko bao h lên mạng mà nhất là lại vào kl.net đâu anh ạ.Mà thè với anh từ lúc cha sinh mẹ đẻ đến bi h em chưa thấy thằng con trai nào giỏi cãi như anh.Con trai j mà lúc nào cũng thấy chẩu mỏ lên cãi,thiếu mỗi điệu CHỐNG NẠNH lên mà cãi thôi Buồn nôn

Old 16-02-2005, 18:19  
arika_113

Kinh thật,anh vừa giỏi văn lại vừa giỏi toán.SUPER BOY vãi.
Mà em tưỏng anh có học, A1 kl lại mang cả bố mẹ vào đây là thế nào?Thế là ko đc
Trên đời em ghét nhất ai lôi cái trò gọi tên bố mẹ hay vác bố mẹ ra để chửi nhau cho sướng miệng raNhư thế là hèn lắm,mà lại ko đc văn minh cho lắm.
Anh chắc hay đi dạy ngưòi khác lắm nhỉ?Nhiều ngưòi đến cám ơn anh lắm mà,anh mà có em thì chắc em anh fải ngoan fải biết.Nhưng thực ra thì cũng chưa thấy cái khôn cái thông minh của anh lòi ra ở chỗ nào cả,mà chỉ toàn thấy cái cùn,cãi cố thôi. CHÁN ANH LẮM CƠ

Artemix: Nhắc nhở ko post một loạt bài liền nhau như thế, có gì viết vào 1 bài. X-(

Old 16-02-2005, 18:41  

God Member

Sao em arika cứ ngoạc mồm ra nói đầy cảm tính thế nhỉ ??
Nếu muốn thì phải nói rõ ra là đối thủ sai ở chỗ nào, cứ phang lung tung chán chết

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-02-2005, 18:44  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Ở kìa :O :O :O Spam trắng trợn thế bạn ơi :O :O :O ,hình như ấy post bài "tằng tằng" kiểu đấy là vì cứ 1 lúc sau mới nghĩ được ra thêm 1 đoạn để "tranh luận" hả ấy ? sao ko gộp lại thành 1 bài mà cứ fải post cái kiểu đái dắt lai đái són thế kia ,còn nữa là sao cái kiểu post của ấy nó giống của loveyou thế ? hơi tý là:

"aksjdfklakđfklạk KLSDJF skdjfklađkfjá"

đấy đấy ,cái kiểu cứ 1 tý là viết hoa ý

Hybrid is offline  

Old 16-02-2005, 19:25  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Thật em, em đã thấy những gì em post được mọi người nói thế nào chưa ^^ đấy là bằng chứng rõ nhất về những gì anh nói đây ^^

Chuyện post vài bài thì liên quan gì đến trí khôn đây? Nếu thông minh thì đứa post 10000 bài cũng không làm gì được, còn nếu ngu thì ngay cả thằng chưa post bài nào, vừa reg nick nó cũng chửi được cho từng câu từng chữ em ạ ^^ Chuyện siêu văn, anh làm gì văn đâu mà siêu ^^ Chỉ là nói cho các em thấy được những cái còn thiển cận thôi ^^ tiếp thu được thì anh cũng mừng ^^

Mà thật, anh bắt đầu không hiểu em là loại gì Anh chưa thấy đứa con gái nào lại đem chuyện cưa gái đi nói lung tung như em ^^ hay là em có vấn đề về giới tính? Nếu đúng thế thì anh thông cảm, vấn đề về giới tính, nhiều nhà khoa học đã nói một phần do môi trường xung quanh tác động từ nhỏ. Đấy là lỗi của môi trường xung quanh em, không phải của em, không trách em được ^^

Mà cái lí luận đàn bà mà cô nói, xin lỗi cô, cô có biết hồi trước Ams có đồng chí VVA, TCT, Tổng Hợp có Xung, Teddy, Sule, Đỗ QA, KL cũng có không ít: Usm, SaolaingunhuTHE, Negun v..v... nhiều không tả, toàn những người gái theo gạt đi không hết. Tất cả những người đấy đều là người từng dạy cho anh bài học về tranh luận đấy cô ạ ^^ thế x nào bây giờ trẻ con thấy người ta lí luận logic, không bật được, lại kêu lí luận đàn bà, thế là thế nào? Nghĩ lại, cũng là một kiểu "ngu" của "gái" vậy ^^
Quote:

Chết chết!Ai đời hs KL lại đi nói BÁC HỒ với mấy "ông LENIN..." thế bao h.Thế là xấu đấy anh ạ.Ở nhà ko ai dạy anh à?
Chết chết , cái này em hỏi trăm thằng, nghìn thằng, vạn thằng nó cũng nói cho em biết chả có gì là xấu. Bác Hồ - rất tôn kính, ông Lê Nin, Mác - rất tôn kính ^^ Ở nhà không ai dạy em à mà em lại nghĩ thế là xấu
Quote:

Mà anh yên tâm những đứa mù chữ thì nó ko bao h lên mạng mà nhất là lại vào kl.net đâu anh ạ.Mà thè với anh từ lúc cha sinh mẹ đẻ đến bi h em chưa thấy thằng con trai nào giỏi cãi như anh.Con trai j mà lúc nào cũng thấy chẩu mỏ lên cãi,thiếu mỗi điệu CHỐNG NẠNH lên mà cãi thôi Buồn nôn
Nực cười thật ...
Thật cô, anh có bảo cô mù chữ đâu, bảo cô nói Tiếng Việt chưa sõi ^^ cứ nhìn cái bài mà anh vừa quote thì thấy, chẹp ^^ thế nào mà cái loại tiếng Việt type còn không đúng, nói thì cùn như thế này lại lên được net, loạn hết cả rồi ^^ Cái cô gọi là cãi, nó có thể gọi là tranh luận. Và cái gì đúng thì phải công nhận nó đúng ^^ anh thấy các cô ngu thì anh phải chửi cho khôn ra chứ. Ai đời các cô đã không hiểu í tốt của anh, lại quay sang bảo anh lúc nào cũng cãi, thế là thế sh** gì? Còn cô không gặp ai, thì chắc môi trường xung quanh cô toàn người không đủ trình độ để tranh luận, cái thế hệ bây giờ, ngu nhiều khôn ít, anh hiểu ^^. Xem lại ví dụ phía trên của anh (Long, Xung, Teddy, VVA, Đỗ QA v..v...)
Buồn cho thế hệ trẻ ... Thảo nào người ta bảo KL đang ngày càng xuống dốc, buồn ^^
Quote:

Kinh thật,anh vừa giỏi văn lại vừa giỏi toán.SUPER BOY vãi.
Mà em tưỏng anh có học, A1 kl lại mang cả bố mẹ vào đây là thế nào?Thế là ko đc
Trên đời em ghét nhất ai lôi cái trò gọi tên bố mẹ hay vác bố mẹ ra để chửi nhau cho sướng miệng raNhư thế là hèn lắm,mà lại ko đc văn minh cho lắm.
Anh chắc hay đi dạy ngưòi khác lắm nhỉ?Nhiều ngưòi đến cám ơn anh lắm mà,anh mà có em thì chắc em anh fải ngoan fải biết.Nhưng thực ra thì cũng chưa thấy cái khôn cái thông minh của anh lòi ra ở chỗ nào cả,mà chỉ toàn thấy cái cùn,cãi cố thôi. CHÁN ANH LẮM CƠ
Chết, nói oan anh ^^ anh gọi tên bố mẹ cô hay vác ra chửi bao giờ ^^ anh bảo anh mừng cho 2 cụ, con gái 2 cụ thông suốt, sáng ra cơ mà ^^
Mà anh hỏi cô, cô có hiểu định nghĩa của cãi cùn và cãi cố không? Để anh nói cho cô nghe nhé. Cãi cùn, là cãi mà chả có cái lí luận gì; cãi cố, là lộ rõ cái ngu rồi vẫn cố mà gân cổ lên rặn ra để cãi. Từ đầu đến giờ, ai trong topic này cũng thấy cô x có cái lí luận gì, viết lung ta lung tung, trình bày cẩu thả. Còn bài anh thì logic, chặt chẽ, các ý đều rõ ràng thế thì ai là người cãi cùn cãi cố?

Illidan is offline  

Old 16-02-2005, 20:33  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

K đọc từ đầu Và cũng k có ý định tham gia tranh cãi Nhưng đọc đến đoạn này ngứa mắt quá k nhịn được.
Nói thật chứ arika đang muốn tranh luận về cái jì thế? Toàn thếy chửi đểu Illi Mà chửi kiểu như ếy mới là kiểu chửi Chí Phèo đếy Toàn chửi bừa.Giống kiểu như đứng giữa chợ thếy thằng nào đi qua là tranh thủ chửi lấy được .Chẳng có vẻ gì như ấy đã đặt chút chất xám ít ỏi của mình vào đó cả
Nhất là bài ấy chửi Lisa Tớ nói thật là k giống giọng của 1 người có học đâu Nếu để người khác đọc được bài viết đếy thì tớ lấy làm xấu hổ cho 1 thế hệ học sinh Kim Liên.
Illi đã bảo bỏ cái trò gái đi cơ mà X-(

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 16-02-2005, 21:47  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

xin lỗi ông anh Illi nhé,nhưng mà em thấy ông anh có vẻ hơi thừa hơi,từ đầu topic đã thấy ông anh ai cũng cãi nhau,mà mỗi lần cãi nhau là viết bài đến là dài cơ,ai đọc cho nổi .Ông anh lớp 12 roài,thừa thì giờ đến thế thì ở nhà ôn thi đê,sao lại thích cãi nhau nhiều thế làm rì,có cãi thì viết ngắn gọn thôi cho thằng em còn theo dõi mà ko nhức mắt nhé .
P/S :em ko muốn cãi nhau đâu,anh đừng có bắt bẻ từng câu của thăng em đấy

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 16-02-2005, 23:00  

Phá sản!

Bố Illidan bỏ cái trò bắt bẻ từng câu từng chữ người ta đi. Có phải ai cũng có điều kiện cắm mặt bên máy tính đâu. Nó chăm chăm nhìn cái bàn phím, sai chính tả là chuyện thường. Cái đấy người lớn nên hiểu và bỏ qua. Ko con bạn em nó lại bảo là đàn bà.
Chuyện con Akira nó lên đây chung quy cũng vì cái vụ cãi nhau. ~~~> mục đích lên đây là cãi nhau. Thực sự, nó mù tin học. ~~~> kiểu post bài của nó các anh chị thông cảm. Có nhắc nhở nó cũng chả biết làm sao.
lakerboy is offline  

Old 17-02-2005, 04:21  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Em chỉ bất ngờ
Quote:
Đầu to mà óc = hạt nho mà nho này là nho khô chứ ko fải nho bt
Nho khô có hạt ạ?
Quote:
Bố anh
hi hi, nghe như các cụ bà ở quê, tay chống nạnh, tay xách quần, chửi thằng ăn cằp gà

Alex Louise is offline  

Old 17-02-2005, 04:29  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Àh, vừa nhớ ra thêm 1 điều.
Thưa papa, nếu con nhớ ko nhầm, 1 câu chuyện về bác Hồ, bác có nói là, con người ta DỐT chứ không phải NGU. Dốt là do học chưa thông, cần phải học thêm, dạy dỗ thêm, còn Ngu là nói về những người thiểu năng. Mà, suy 1 cách logic từ bài của papa, pp bảo là chỉ chửi nó vì nó nói câu đấy, chứ chưa biết về cái khác nên ko chửi về mặt khác. Nếu papa chưa biết về mặt khác, thì ko thể bảo nó thiểu năng, vì vậy chỉ có thể nói là dốt, không thể chửi ngu được. Từ những lập luận (tuy hơi thiếu logic) con buộc tội papa, dùng sai tiếng Việt, dung tiếng Việt không trong sáng, nhưng lại cãi chày cãi cối với các em tuổi đời còn non trẻ. Để nghị papa để đất cho các em ấy còn phát triển (đặc biệt là các em có năng khiếu thiên bẩm như em arika, em larker, nên bồi dưỡng để các em ấy có thể phát triển tài năng đúng hướng, có lợi cho Tổ Quốc sau này.)
Con xin hết ạ.
@ arika: wên, lần sau, trước khi bấm nút trả lời, em uốn "óc" 7 lần, rồi hãy bấm nhé. chứ đừng có vừa post vừa à quên (như chị)
@ mod: 2 bài 2 vấn đề nhé, :">, đừng bảo em spam :-s

Alex Louise is offline  

Old 17-02-2005, 05:27  

God Member

Illidan dc laker phong lên chức "bố" còn em arika nói "bố anh" đúng theo kiểu người lớn nói với người ít tuổi hơn ..Vi dụ như mẹ già thỉnh thoảng mắng yêu con " ...bố anh " ..hoặc ".. sư bố nhà anh"
Em arika quả là có khiếu

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 17-02-2005, 13:01  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ ~<!--emo&--><!--endemo--> : uh, bỏ roài muh
@ love: xin lỗi chú ^^, anh thấy chú viết thiểu năng bỏ x. Các cô các chú viết ngu thì anh mới phải viết. Mà nhiều cái ngu quá thì viết dài. Chú xem, bài chú viết ngắn, ít cái ngu hiện ra, anh có nói mấy đâu ^^ Còn từ "thừa hơi", kiểu này thì chú lại gọi thầy giáo chú là "thừa hơi" rồi ^^ Thầy cô giáo dạy bọn ngu còn nhiều hơn anh ^^
Quên ^^ chuyện tranh luận thế này, cũng làm tăng đầu óc logic + phân tích đấy ku ạ ^^
Còn chuyện ôn thi ^^ anh cho chú lời khuyên thật lòng: học ít thôi, chất lượng là chính ^^ học nhiều quá điên đấy Tình hình 1 ngày học ở nhà tầm 4 h là ngon rồi ^^ <từ 8h tối đi học về ->12h đi ngủ>, mà tính tổng hết, thì một ngày anh cũng học 12h->14 ^^ nửa ngày rồi ku ạ ^^

P/S: khi nào chú vào thử mấy 4 lớn, tìm các người có học, xem bài viết của họ trình bày thế nào ^^

@ laker: thế ah :O anh hiểu rồi ^^ đáng khen cho em akira phết, vì quí bạn mà sẵn sàng giơ cái ngu của mình cho người khác chửi ^^ người được như vậy trên đời có mấy ai ^^ <đấy là hi vọng nhà chú Tobias chỉ ở mức bt, chứ nếu nhà chú Tob mà tỉ phú, tiền tiêu hàng triệu thì hành động của em Akira lại có thể mang màu sắc khác ^^>
Mà chú lên net chắc cũng nhiều, chắc cũng vào một số forum VN, sao không hiểu được là đã post <nhất là ở nơi nghiêm túc ^^> thì nên post một cách có học, cũng như khi nói chuyện, chú gặp một thằng cứ nói "Em là tháy anh dẹp trai thong minh quá" chả hạn, nghe có ngứa tai kô ^^
Mà bảo bạn em, con người nếu muốn làm nên việc lớn, thì trước tiên phải chú ý đến những chi tiết thật nhỏ ^^ <một ông nào khá nổi tiếng mà anh chưa nhớ tên> ^^

@ con gái: ơ, à

Illidan is offline  

Old 17-02-2005, 13:18  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

À quên, chỉnh lại một tí Illi là double Illi nhé ^^ không thì mình lại mang tiếng lên net nhiều ^^ một ngày lên tổng cộng có 2=>4 tiếng chứ mấy ^^

Illidan is offline  

Old 17-02-2005, 14:33  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

to Illi
Ông anh cứ thích đem so với thày giáo,cô giáo,bố mẹ thế nhỉ ,chưa có ai gọi anh là cụ non sao ,anh mà đòi sánh với thầy cô giáo em à,đừng đùa dai wá thế

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 17-02-2005, 17:16  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
anh mà đòi sánh với thầy cô giáo em à,đừng đùa dai wá thế
Từ trước đến h chỉ thấy nó đi so sánh bản chất hai sự việc, dẫn đến so sánh với thày cô, chú chưa hề thấy nó so sánh bản thân nó bao h. Còn vì sao nó lấy ví dụ về thầy cô thì đó vì các em ko suy nghĩ đc sâu xa nên lấy những ví dụ khác thì các em lại khổ công suy nghĩ (mà chả biết có nghĩ đc ra ko). Khi nói chuyện tử tế thì đừng có mà dùng cái mặt cười nhiều như vậy, hay là tại rặn ko đc ra từ để nói, nên phải cười tạm....

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 17-02-2005, 17:30  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

anh ạ,thông cảm em nhé,vài chũ viết thôi ko bày tỏ được hết cảm xúc anh ạ ,với cả em cũng sợ rặn ra nhiều như anh lại bị anh ý bắt bẻ từng lỗi nữa thì chết

Rùa is offline  

Old 17-02-2005, 17:59  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Trẻ con bây giờ...
Chỉ biết nhìn bề ngoài, không biết nhìn bản chất...
Hỏng ^^

P/S: gặp ai khôn hơn, chỉ cho chú thấy của chú cao thế nào, chú cũng gọi là cụ non à? ^^

Illidan is offline  

Old 17-02-2005, 20:37  
toxic_girl

Trời ơi ! Mang tiếng là mod A7 mà giờ em mới biết có topic này! Em thấy bất ngờ quá, giờ em không biết nói gì và cũng không nên nói gì vì em cũng không thể nói gì. Giờ em chỉ có thể nói :
Van mọi người đấy.
Em không thể đọc hết đươcj mọi người post như thế nào vì có đọc em cũng không thể hiểu nổi. Mỗi người đều lí luận kinh quá. Thế nên giờ em xin mọi người hãydel topic này được không ạ.Mấy đữa bạn em thực ra cũng không có ý nghĩ như thế đâu chẳng qua là hâm lên là thế ạ.Thế nên giờ em xin mọi người hãy dừng lại. Ok ?

Old 17-02-2005, 21:49  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Trả nhời em Én : topic này trong giờ ra chơi chứ có phải trong board A 7đâu, ko sao đâu, vào đây tranh cãi thì ko còn đại diện cho A1 hay A7 gì hết, mà là các cá nhân tranh luận. Việc gì phải del topic nhờ, em ko hiểu nhung các ku kia hiểu mờ ....

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 18-02-2005, 19:55  
loveyou1210

To Laker: Ông ko phải như thế.Ko ai khiến ông phải bênh vực cho bọn tui về chuyện này cũng như ko ai nhờ ông tự nhận lấy những khuyết điểm của bọn tui ( do ông tự nghĩ ra 1 cách chưa có căn cứ ) như vậy. Cám ơn ông bạn nhìu! :*
To Toxic : đã định hứa với Én là ko post bài ở đây nữa nhưng thấy chướng tai gai mắt wá. Én thông cảm nhé. Đây ko phải là cuộc tranh luận giữa A1 và A7 mà là cuộc tranh luận có thể nói là giữa là "lớp đàn anh'" và "lớp đàn em" hay nói cách khác là giữa những cụ Bô lão (.) klnet này với những mem hết sức bt như Linh, ok?
To Hybird: nói hơi bị thô đấy!!! Còn về việc viết hoa hay ko, điều này chỉ nhằm nhấn mạnh thui. Tất cả mọi người đều hỉu, duy chỉ có 1 người ko hỉu, chắc là bạn đấy!!!
To atemix: ông anh ko đánh giá đúng sự việc ngay từ đầu. Điều này được thể hiện rất rõ ở ngay tên của top : "....". Chính vì thế ngay từ đầu ông anh đã tự phân chia phe "chính diện" và phe " phản diện" ở ngay tên của top ( 1 ý kiến chủ quan của ông anh). Mới đọc mọi người sẽ ko cần suy nghĩ mà PHÁN ngay 1 câu rằng : Bọn này sai rồi, cãi gì nữa. 1 lần nữa đề nghị mọi ngưòi xem lại hướng tranh luận ở đây, vấn đề cần xem xét là việc đánh giá con người của 1 người tự cho mình khôn hơn người khác! Cái này ông anh sai lè lươĩ, ok?
To lllidan: lâu ko vào mà càng ngày ông anh càng ngỗ ngược. Em nói thật,ko hỉu ông anh cho mình là cái gì mà mở mồm ra là "vô học" với "có học" . Ông anh ko nói nhưng em nghĩ bọn em cũng như những mem khác hỉu được ông anh nói ai, chẳng thế mà em nói ông anh thâm, câu văn có tính HÀM SÚC, ko nói hẳn ra nên vẫn cứ cãi được và lại tiếp tục lên lớp 1 cách siêu có học.ko bít ông anh có thấy điều này ko nhưng em thấy ràng càng ngày vấn đề càng "sâu sắc", hay phải chăng do ông anh đang 'đẩy mạnh sự tiến hoá" của nó. Ban đầu hành động của ông anh với bọn em là hanh động DẠY BẢO, sau là TRANH LUẬN, rồi lại DẠY BẢO, TRANH LUẬN..... rùi ko hỉu từ bao h ( bùm 1 phát) bỗng trở thành CHỬI như ông anh nói ( từ khi còn chưa có bài của arika). Vậy là bản thân ông anh cũng đang tự hạ mình xuống ngang hàng với bọn em ( những đứa đàn em, cụ thể hơn là GÁI và cụ thể hơn nữa là những đứa NGU).Như vậy liệu anh có đang đúng hay ông anh đang hơi đề thấp bọn em. Tiếp lời arika ( em công nhận là nó cũng ko thể ăn nói " mềm mỏng và bít tôn trọng ông anh" như em đâu) nhưng những ý kiến của nó em hoàn toàn đồng ý, tán thành cả 2 tay và nếu ko đủ thì cả 2 chân nứa .Ông anh ko nói cụ thể là lôi bố lôi mẹ hay lôi thầy bọn em ra chửi nhưng việc ông anh " mừng thay" hay "ví như là thầy em" cũng ko hay ho và "trong sáng" như ông anh nói,ok? Đọc bài vít của ông anh, ai cũng có thể thấy ( hay may chỉ có anh và anh Art ) đấy là CHỬI ko phải là dạy, có chăng là chửi nhưng quay mặt đi chỗ khác ( có lẽ khinh bọn em chăng ) hay ông anh đang chửi sau lưng ( em chắc rằng ko phải vậy).Ko chỉ vậy mức 'tăng trưởng" của vấn đề cũng đang lên cao. Từ chửi Tob, ông anh chủi em, rùi chửi Arika và cuối cùng là đang chĩa vào chửi cả khoá bọn em????Việc trường KL đang xuống dốc , em thấy người ta đã nói từ vài năm trước đây chứ ko phải từ năm ngoái( khi bọn em bắt đầu "nhập quân" ), điều đó cũng đồng nghĩa với việc chuyện xuống dốc đó ít nhất cũng bao gồm cả khoá anh nữa. :O :p .Vậy nên mới bít "nôn sông VN chưa thể sánh với các cường quốc năm châu" cũng có lẽ do tính tự cao, tự cho mình là tất cả của 1 số ít người mà em xin nói thẳng trong đó có ông anh.Đừng nên đổ hết lỗi của việc "xuống dốc" của trường hay việc "chưa sánh vai với các cường quốc năm châu " của đất nước cho riêng mình bọn em, điều này phụ thuộc cả bọn anh và lớp đàn em sau này nữa chứ. Cứ theo lập luận của anh thì chắc bọn em đáng lí ko nên sinh ra mà làm ảnh huởng đến thành quả của cha ông, ảnh hưởng đến danh tiếng mà các ông anh đang vun đắp chăng? :p . Gớm chết, nực cười thật !

Old 18-02-2005, 20:34  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Quote:
To Hybird: nói hơi bị thô đấy!!! Còn về việc viết hoa hay ko, điều này chỉ nhằm nhấn mạnh thui. Tất cả mọi người đều hỉu, duy chỉ có 1 người ko hỉu, chắc là bạn đấy!!!
Fu` ,hinh` nhu ban. loveyou ko hieu to noi ri` to dang bao la ban aki gi gi do viet hoa giong het cai kieu ma ban loveyou dang viet bai` ---->nghi lam ,chu' ko fai? to ko hiu ban y viet hoa de lam ri` ,chan' ay' wa'

Hybrid is offline  

Old 18-02-2005, 23:36  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Xin lỗi anh em cho anh chen ngang phát, anh em post bài dài làm ơn gửi theo quy tắc được áp dụng phổ biến trên mạng để cho dễ theo dõi:

Quote:

- Để bỏ dấu câu như dấu chấm (.), dấu phẩy (,) hay các dấu câu khác thì anh em bỏ dấu ngay cạnh chữ đứng trước và sau đấy bấm cái phím spacebar một phát (việc này sẽ khiến chữ xuống dòng được đẹp hơn, các thể loại báo chí đều dùng kiểu này).

- Anh em chịu khó chia đoạn văn ra đối với các đoạn dài, sau mỗi đoạn bấm 2 phát Enter cho anh.

- Đề nghị anh em chịu khó gõ tiếng Việt có dấu (nếu trình duyệt không tự gõ được thì tải Vietkey hay Unikey về), chắc ai dùng máy tính cũng biết, không thì làm ơn stop lại.

- Để trích dẫn đề nghị sử dụng thẻ quote của diễn đàn chứ đừng móc kép với gạch gạch chéo chéo nhìn ngứa mắt lắm.
Ơ...thế thôi, anh xin hết, mời các cô chú cứ tự nhiên, à có ý kiến thêm là muốn để topic này tồn tại lâu lâu và có chất lượng thì xoá mấy bài của chú lovestoryA1 với bài này của anh đi, đọc thấy chả ăn nhập gì cả

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 19-02-2005, 13:56  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ Con gái:
Hôm trước con gái nói, làm papa giật mình, chả lẽ vốn Tiếng Việt của papa tồi thế Làm hôm trước phải lấy quyển từ điển ra tra Xem một đoạn trích giải nghĩa từ này <Từ điển Tiếng Việt 1973>:
- Ngu: "Hiểu biết rất chậm chạp / hành động khờ dại, kém thông minh..."
- Dốt: "Rất chậm chạp, khó khăn trong việc tiếp thu kiến thức... khó khăn trong việc tiếp thu kiến thức thông thường"
Đấy thế thì papa được quyền nói các em í là ngu chứ còn nếu papa dạy mãi các em không tiếp thu được thì mới đến "dốt" ^^

@em Loveyou:
Mấy ngày mới gặp em loveyou, thấy em tiến bộ hẳn ^^ viết một bài dài gấp 3 4 lần hồi trước ^^ anh cũng thấy hơi mừng cho em. Khen em một câu, em đã vui chưa ^^
Tuy nhiên, còn nhiều chỗ, em cần nghĩ trước khi mở mồm, quên, đặt tay xuống type ^^
Trước tiên là nói hộ thèng ku artemix phát. Em bảo nó phân chia "chính diện" và "phản diện" ở tên topic á? Buồn cười thật. Anh đọc lại tên topic cho em nghe nhé "Câu bài, nói bậy.. bị cảnh cáo.. và tiếp tục câu.. - Thông minh hay không". Em đọc cái này, mà nhận thấy phe mình là "phản diện" là tốt ^^ điều đó chứng tỏ trong lòng em vẫn hiểu được đúng, sai. Chẳng qua vì bạn mà em phải cãi cố ^^ thông cảm được ^^
Nhìn tên topic nào. Câu bài, đúng, nói bậy, đúng, bị cảnh cáo, đúng, tiếp tục câu, lại đúng tiếp ^^ cả một đoạn đấy thèng Artemix có nói sai một chữ nào không? Chỉ thuật lại sự thực. Và sau đấy là câu hỏi "Thông minh hay không?". Thật sự, nếu như hành động của các em là "thông minh" <tức là anh nghĩ sai>, thì mọi người vẫn trả lời "thông minh", đúng kô ^^ Thế nên tên topic chẳng có gì là sai cả ^^

^^ Xong artemix rồi, bây giờ đến đoạn em loveyou nói anh ^^

Trước tiên là em định nghĩa từ "ngỗ ngược" cho anh phát. Anh đồ rằng lúc đấy trong đầu em thấy từ đấy có vẻ hay, nên nhét vào cho sướng tay, chứ thực ra x hiểu gì về nghĩa của nó hết ^^ Hành động anh trong topic này, chẳng có một cái gì có thể gọi là ngỗ ngược <dù bất kì ai đọc>.
Còn chuyện "có học", "vô học". Thật em, nếu như "vô học" thì ngay từ người siêu có học cho đến kẻ cực kì vô học đều có thể chửi là "vô học" được, ok? Thế nên dù anh có là gì, thì hành động "vô học" anh cũng được quyền chửi "vô học" ^^

Và thật sự
Quote:

ko nói hẳn ra nên vẫn cứ cãi được và lại tiếp tục lên lớp 1 cách siêu có học.
Cái câu này như sh** í em ạ ^^ Không nói hẳn ra cái gì mà vẫn cãi được? Chả lẽ anh chửi các em "vô học" thì anh không được quyền cãi ^^?

Bây giờ đến cái "chửi". Anh không hiểu là do em cố tình không hiểu, hay là em kém quá không hiểu. "Chửi" kiểu em akira thì đúng là kiểu Chí Phèo, chả dạy bảo hay tranh luận gì. Nhưng "chửi luận" thì khác ^^ "chửi luận" và "dạy bảo", "tranh luận" đều có tính chất giống nhau em ạ ^^ hiểu rồi chứ?
Đến em akira ^^ con gái ăn nói không mềm mỏng, là thiếu mất "đức" trong tứ đức ^^ khổ thân em í ^^ Đã thế, ăn nói như em akira trong một số bài viết, mọi người đọc được, sẽ nghĩ em ấy "thiếu giáo dục" ^^ không biết tôn trọng người đẳng cấp cao hơn, người khác biết sẽ nghĩ em í "vô lễ" ^^ Một đứa con gái không có đức, không giáo dục, không biết lễ nghĩa ^^ thì có lẽ cả đời cũng chẳng vươn cao được ^^ Thế mà em có thể đồng ý với ý kiến của em ấy, cũng là một điều "thiển cận" vậy. Anh mừng cho bố mẹ em thì có gì là không trong sáng? Anh đang dạy bảo các em, thì có gì mà không được đem so sánh tính chất công việc với thầy của các em? Khi 2 việc cùng bản chất, thì việc so sánh chẳng có gì sai cả. Nếu như em vẫn nghĩ là chỉ có anh và Artemix nghĩ là không sai, nghĩ là bài của anh không có tính dạy dỗ, thì để anh hỏi mọi người ở đây nhé, ok ^^ ?
Còn chuyện lan sang mục tiêu khác, anh phải nói thế này ^^ anh chưa từng chửi cả khoá bọn em bao giờ cả ^^ đọc kĩ lại bài anh nói đi. Anh chỉ buồn cho thế hệ trẻ, cụ thể ở đây, là bọn em. Anh chỉ chửi những cái gì ngu ngốc. Ai biết được từ một Tobias, lại lộ ra thêm em love you và em akira cũng không kém hơn là mấy ^^ Còn khoá bọn em, anh thấy đứa nào ngu thì anh chửi, anh có chửi cả khoá đâu ^^ em đừng nói là theo em thì cả khoá đều "ngu" đấy, nghĩ bạn bè thế là không tốt Khoá nào chả có đứa ngu người khôn <vd 03-06 trong những người anh biết có em Witch này, em Cheer, em Lucchoang, em Tambeo, em Mashimaro v..v.., đều là những người không làm anh thất vọng như một số khác ^^> Còn chuyện KL xuống dốc, thì do thế hệ trẻ thôi, khoá anh cũng có lắm đứa ngu chứ ^^ nhưng mà thật tiếc <cho em>, và thật mừng <cho nhiều người khác>, là cả 2 người chửi bọn em = nick Illidan, đều không phải là đứa ngu <cái này để tí nữa khoe> ^^

Làm gì có chuyện anh đổ hết lỗi việc xuống dốc cho bọn em <ở đây anh hiểu là Khoá 03 06). Đây lại là một cái thiển cận lộ rõ ra của em rồi. Anh bảo vì những người như các em <ít nhất là đến bây giờ>, chứ không bảo vì khoá 03 06 <hi vọng em hiểu, như các em bây giờ cũng có nhiều lắm, khắp mọi nơi chứ không chỉ một lớp, một khoá, một trường> ^^ Mà thật sự, nếu mà ngu dốt mà biết tiếp thu, thì vẫn có thể dùng được, đằng này các em <đến bây giờ> vẫn cố chầy cối cãi, thế là bảo thủ, không tốt tí nào ^^. Anh nói thế để các em biết tự soi mình, biết sửa đổi, thì phúc cho xã tắc lắm. Ấy vậy mà em lại thấy "nực cười", cũng đủ để thấy những gì anh nói không sai ^^

Bây giờ thì khoe một tí ^^ khoe sau cùng không các em í lại phản đối
2 người dùng nick Illidan bây giờ có anh và ku PH.
PH: hồi trước học lớp chọn NTT, vừa lên đứng trước toàn trường với điểm phẩy tổng kết khá đẹp, 9.1 <toán 9.9, hoá 9.9, lý 9.7>^^ là hi vọng của nhiều thầy cô, IQ khoảng 148 <sau nhiều lần đo kết quả trung bình ngần ấy ^^>.
Anh: để nghĩ một tí, hơi nhiều ^^ học lớp chọn BVD này, cấp I 2 giải 1 tin học toàn quốc, 1 giải nhất phần mềm sáng tạo, cấp 2 là 1 giải Toán, 1 giải Tin quận, 1 giải Tin thành phố, 1 giải 3 toàn quốc, 1 giải nhì phần mềm ^^ Cấp 3 giải Trí Tuệ Việt Nam, giải nhì Thành phố Tin học ^^ IQ tầm 165 <tự hào nhất đấy :-> ^^>
Nào, liệu 2 đứa anh có đứa nào không đủ tư cách để nói các em "ngu dốt" hay không đủ tư cách để giúp VN "sánh vai cường quốc 5 châu" không ^^

@ PH: khoe một tí ^^ thằng ku khi nào ol thì đừng dùng nick tao, dùng nick saolaingunhuTHE xác nhận một phát, không các em í lại nghĩ tao bịa ^^

Illidan is offline  

Old 20-02-2005, 09:56  
loveyou1210

To Hybi : đọc lại lần nữa đi, ấy ko hỉu vít hoa làm gì thì đọc lại tất cả những gì người khác vít mà ko nhận ra à? Hay cụ thể hơn là đọc phần tớ gửi cho ấy đi!

To llli:trước hết em xin tỏ lòng khâm phục trước thành tích học tập của 2 ông anh ( khâm phục thật lòng đấy) cùng với sự "nhập thân" hết sức xuất sắc này. Hoá ra từ trước đến giờ em đưọc vinh dự tranh luận với ÍT nhất 2 người. Các ông anh liệu có wá đề cao em mà phải khổ thế ko? :O
Thứ nhất,Việc sai của anh Ate ==> em chắc chắn thế còn nếu 2 anh ko nghĩ vậy, cũng ko ép, vì 2 chiến tuyến khác nhau mà , với lại em cũng ko thừa hơi như 2 ông anh để nhồi nhét vào đầu người khác 1 số thứ mình cho la hay ho nhưng bản thân người ta lại ko nghĩ thế.Rõ ràng việc tranh luận ở đây ko phải ở vấn đề câu bài....còn các ông anh ko hỉu lí do em "tranh luận" với ông anh hay cố tình ko hỉu, điều đó là điểm hạn chế của các ông anh, ko trách ai đưọc (==> câu này mới nhiễm được của 1 số người).Thứ 2, việc 2 anh lôi bố mẹ hay thầy cô em ra để "ví von" liệu có hay ho và 2 anh nghĩ mình có tư cách gì mà "mừng thay", "buồn thay"... ==> ko phải 1 chuyện nực cười của những người vốn wen sử dụng 2 số chữ trong văn tế và hịch ra để "chửi luận" trong thời nay.(ví dụ như NHƯỌC = Ko chẳng hạn), hay các anh wen dùng như thế với người khác...<xin lỗi> từ trước đến giờ chưa có ai nói các ông anh hâm à?
Nói đi nói lại các ông anh ko chịu sai dù 1 chút xíu, em cũng ko thấy mình sai cũng như "ngu" như 2 anh nói ở chỗ nào,trừ việc em thấy mình rõ ràng ko thể "hót hay" = các anh đưọc.Việc này rốt cuộc chẳng đi đến đâu, chính vì thế em xin rút lui trước.Đã gọi là cuộc "chiến" thì phải có người thắng kẻ thua hay đã gọi là tranh luận thì phải có bên đúng bên sai. Em nhận phần thua trong việc "cãi nhau" này về mình vì làm sao 1 mình em có thế đọ lại với bao nhiêu người ( nếu em ko nhầm thì trước khi Arika vào 1 mình em đang chống lại tất cả các mem khác), về phần sai, em tự thấy mình ko có gì sai nên em cũng ko nhận thay cho 1 số người :O .Còn việc đánh giá em cũng như bạn em, điều đấy là ở 2 ông anh, đúng sai ở 2 ông anh vì anh nhìn người khác = con mắt chủ quan của anh ==> ko thể sử chữa được===> ko chấp.

To các mem khác: xin lỗi nhìu vì gây tranh cãi về 1 vấn đề có lẽ mọi người cho là ko đâu.

to Atemix: xin lỗi vì làm cụt hứng của ông anh khilập hẳn ra 1 top nhưng em nghĩ bi h cũng chẳng ai mún tranh luận về vấn đề này nữa đâu.Mà chắc ông anh lli còn cụt hứng hơn vì bớt 1 người cãi nhau với mình, điều này thật khó nói với những người vốn quen ngồi đấy để thọc gậy bánh xe rùi nhảy vào "gây chiến".

Old 20-02-2005, 10:43  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Thứ nhất,Việc sai của anh Ate ==> em chắc chắn thế còn nếu 2 anh ko nghĩ vậy
Đã chẳng muốn viết rồi mà em cứ lôi anh vào, thôi chả cần thằng Illi thanh minh hộ, để anh nói cho em hiểu. Anh thì anh chẳng thấy anh sai ở chỗ nào. 3 cụm từ đầu tiên " Câu bài....và tiếp tục câu " là anh tường thuật lại đúng diễn biến những hành động của Tobias theo trình tự thời gian --> có gì sai ko? Tiếp đó là từ " Thông minh ", thì đúng là ngay sau đấy em khen Tobias " thông minh " --> có gì sai ko? Cuối cùng anh để câu hỏi nghi vấn : " hay không ? ", rõ ràng là em khen Tobias xong thì thằng Illi vào phủ nhận nên mới có chuyện hai đứa tranh luận --> có sai ko? Anh nói thật với em là anh còn lịch sự và nể em lắm đấy, nên mới chỉ viết là " hay không " chứ anh viết là " Thông minh hay ngu " thì em cũng chả nói gì đc anh cả.

Quote:
to Atemix: xin lỗi vì làm cụt hứng của ông anh khilập hẳn ra 1 top
Anh chả thừa hơi đến mức ngồi hứng lên lập hẳn một topic cho mọi người cãi nhau, chẳng qua là thấy domino vào kêu, em cũng kêu, mọi người đều kêu nên anh tách topic ra thôi.

Quote:
Nói đi nói lại các ông anh ko chịu sai dù 1 chút xíu, em cũng ko thấy mình sai cũng như "ngu" như 2 anh nói ở chỗ nào,trừ việc em thấy mình rõ ràng ko thể "hót hay" = các anh đưọc.
Cái " sai ", cai' " ngu " (xin lỗi em) của em chính là sự thiếu suy nghĩ chín chắn và cái tính trẻ con nông nổi. Ở đời biết mình biết người thì mới thành công đc. Đừng có châu đầu vào cãi, rồi lúc sao lại nói kiểu như: em ko biết hay là em thấy các anh dẻo mồm hơn nên em thua. Thua thì nói là thua, lại viện lí do ra làm gì. Làm ra vẻ mình ko thèm cãi nữa, cái đó gọi là sĩ diện hão.

Vài nhời nói với em cho em tiếp thu thế thôi, chứ chả phải mắng chửi gì em mà em phải quay lại cãi lại đâu

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 20-02-2005, 10:59  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Quote:
To Hybi : đọc lại lần nữa đi, ấy ko hỉu vít hoa làm gì thì đọc lại tất cả những gì người khác vít mà ko nhận ra à? Hay cụ thể hơn là đọc phần tớ gửi cho ấy đi!
nói thật chứ đọc xong kâu này tớ chả muốn bảo ấy là ngu đâu ,nhưng mà sự thực có khi nó đúng thế thật :"> , thôi để tớ nói thẳng toẹt ý cái kâu ở trên của tớ nhé ,tớ nghi là aki gì đó là clone của ấy vì có cách viết bài rất giống nhau ấy ạ ,khổ! ,giải thick mãi mới hỉu , chán thật!

Hybrid is offline  

Old 20-02-2005, 19:34  

Phá sản!

Khổ gì em ^^ từ trước đến nay với ai cũng là 2 người ^^ thèng illi đọc qua, phác ra ý rồi đưa anh "văn" lên cho các em đọc ^^
Đang định để mai type thêm mấy dòng, nhưng thấy em nhận thua <như ku artemix nói và anh cùng nhiều người khác thấy>, không type nữa ^^

Thế là done chưa nhờ? Hay còn đồng chí nào nữa thì vào đây giải quyết nốt cho gọn ^^
saolaingunhuTHE is offline  

Old 23-02-2005, 17:32  
arika_113

Thôi nói chung là chẳng thèm cãi mấy ông mấy bà nữa.Thực ra chuyện này là do tôi thấy oan cho thèng bạn tôi qua nên mới vào để muốn chuyện này nó ra ngô ra khoai,thế mà mấy ông mấy bà chưa biết môtê ra sao đã chửi um lên,rồi nói này nói nọ ,nói ngưòi khác là ngu với ko thông minh???????????Ai đời từ bé đến giwò tôi chưa thấy ai vô duyên như cái anh Ill,chuyện chi nhỏ như con kiến:2 thèng bạn tôi trêu nhau trong này,rồi thèng Tobias bị lock,thế rồi anh Ill vào chửi thèng bạn tôi ngu ,với lại là "ko fải là dũng cảm mà là ngu"??????????????Thật sự tôi chẳng hiểu cái anh Ill này nó ra làm sao cả.CHÁN CHẢ BUỒN NÓI...............CHẲNG RA LÀM SAO CẢ.

Old 23-02-2005, 17:39  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Cứ tưởng done hoá ra chưa ah? Thôi thì vào chốt nốt bài cuối.
Một câu thôi, đọc kĩ bài viết trước khi post. Đọc còn chưa kĩ mà đã post, chán
Người chả ra làm sao là em đấy ^^

Illidan is offline  

Old 24-02-2005, 10:04  
oak

Trời vào đây toàn thấy mọi người tranh cãi về vấn đề ngu và không ngu, mà thấy anh Ili hung hăng wá. Bạn em nó chửi bậy lock nick là được rùi bi giờ mọi người lên đây ngồi nói nó thì được gì không biết????????(Nếu ông anh bảo là để cho mọi người rút kinh nghiệm thì em cũng chẳng bít nói gì) nhưng mà có cần thiết phải bảo người khác là"Ngu" như thế không anh mà em thấy love you nói gì sai đâu mà anh kêu là " chắc vì em là con gái". Em cũng là con gái và em không thấy vấn đề giới tính có liên quan gì đến chuyện này.
Mà em thấy cái topic này ngừng ở đây là được rùi. Bây giờ tob nó cũng chẳng lên đây mà đọc còn mọi người ai cũng biết ko được câu bài và không câu bài được.
Mà em cũng xin mạn phép nhắc nhở anh Ili thật tình mà nói em không hiểu đấy là tính cách của anh hay anh là người khinh người nữa nhưng mà đừng bao giờ bảo người khác là ngu bởi cảm giác khi nghe ai đấy bảo mình ngu không dễ chịu chút nào đâu. Còn nếu anh bảo đấy là muốn bọn em tiến bộ thì xin lỗi cách của anh "NGU" lắm. Bởi vì ai mà chẳng thích nghe nói ngọt nên nếu anh chửi thẳng vào mặt người khác như thế sẽ không có kết quả gì đâu.
Dưói đây là 1 vài lời của em, nếu ông anh có gì không đồng ý thì cứ "dạy dỗ". Em là người luôn cố gắng học hỏi nên sẽ cố gắng lắng nghe ông anh chỉ giáo.

Old 24-02-2005, 10:28  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Bởi vì ai mà chẳng thích nghe nói ngọt nên nếu anh chửi thẳng vào mặt người khác như thế sẽ không có kết quả gì đâu.
Chết vì cái này đấy em ạ, em chưa nghe câu yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi àh.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 24-02-2005, 12:52  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

Trời vào đây toàn thấy mọi người tranh cãi về vấn đề ngu và không ngu, mà thấy anh Ili hung hăng wá.
^^ Thế nào là hung hăng hả em. Anh bình tĩnh chỉ ra từng cái sai cho các em. Trong khi đấy, em nhìn bạn em - arika, mất bình tĩnh đến mức hung hăng post lung tung kìa ^^
Quote:

Bạn em nó chửi bậy lock nick là được rùi bi giờ mọi người lên đây ngồi nói nó thì được gì không biết????????
Anh chỉ nói nó "ngu" đúng một câu ^^ còn lại là anh chỉ cho những em nào còn chưa được thông suốt là nó "ngu" hay "không ngu" ^^ Mà nếu em chịu khó đọc hết, thì sẽ thấy anh không chỉ nói ku Tob ^^
Quote:

Em cũng là con gái và em không thấy vấn đề giới tính có liên quan gì đến chuyện này.
Đấy, vấn đề ở chỗ anh in đậm í em ạ ^^

Nếu không nói về vấn đề IQ <mà các nhà khoa học đã chỉ rõ là con trai thường cao hơn con gái> thì tính của các em gái, cũng như tính của đa số người VN là thích nói giảm, nói tránh. Thật em, anh x đồng ý với cái đấy. Nếu không nói nặng thì làm sao tiếp thu được <em xem, anh nói nặng mà bạn em có tiếp thu quái đâu ^^>. Cũng vì ngọt mãi, nên bây giờ nước mình mới có nhiều thằng ngu như bây giờ ^^

Mà anh cũng bảo em, nếu mình ngu thật, thì khó chịu vẫn phải chịu. Thà nghe người ta bảo ngu, rồi tức, ngồi học cho khôn còn hơn được nghe kiểu như "không được thông minh lắm", "thiếu thông minh" rồi chả có động lực mạnh mẽ gì... Anh nói là nói tốt cho các em thôi ^^ tiếp thu được thì phước cho các em, không được thì chịu.

Illidan is offline  

Old 24-02-2005, 19:53  
loveyou1210

Đùa, tưởng done rùi mà ông anh llli vẫn thich chỉ dạy. Vậy thì đừng nói em trở mẹt vì ông anh cũng đã nói "nói 1 câu thôi" mà cuối cùng nói nhìu wá.
Thật chứ ông anh nói dai wá đấy!Càng nói càng vênh vênh lên.Chắc mẹt ông anh đen lắm vì toàn "vươn ra đón nắng" mà.
Nói vậy thôi chứ em hỏi thật, ông anh "sáng suốt" là thế, đầu óc thông suốt à thế sao ko làm cái gì to tát hơn là ngồi đó tranh cãi với mấy đứa " gái" bọn em, sao ko "hiến kế" cho nhà nước để cho nước ta nhanh "sánh vai với các cường quốc năm châu".Thật chứ nếu ông anh làm đưọc như vậy thì bọn em đã chẳng ngồi đây mà cãi lại ông anh, chẳng chạy đến mà tôn ông anh là "thánh sống" rồi í chứ. Ông anh nghĩ ông anh là ai chứ,ngồi đấy mà lên mẹt dạy đời,ko khéo lại sắp chửi đời nứa đấy.Em tự thấy mình tiến bộ vì đã ko bênh thằng bạn em bởi rõ ràng nó sai, nhưng ông anh "cãi nhau" với em lâu thế rùi mà vẫn chưa nhận ra điểm cần tiếp thu "từ thế hệ đàn em" hay sao? Anh nói bọn em " có tiếp thu quái đâu" (cơ bản anh có nói đúng đâu mà THU), vậy ông anh có chịu suy nghĩ về những gì bọn em nói 1 cách đúng đắn, hay chỉ toàn soi mói những điểm nói chưa đủ kinh nghiệm bằng ông anh?Ko phải bọn em ko chịu tiếp thu mà chẳng qua là " tiếp thu có chọn lọc" <== điều này chẳng lẽ sai?Tuỳ từng người, tuỳ từng vấn đề mà thôi. Người quen bít,người thân thì ko sao, chứ 1 thằng từ đâu chạy ra nói mình ngu, ko đập cho bẹp mẹt mới là ngu đấy anh ạ.Còn việc nói giảm của "gái' hay người Vn thì em ko bít được nhưng chẳng hỉu sao em toàn thấy ông anh nói quá, cường điệu 1 cách củ chuối.
To anh Artimex: câu đó , theo em, ko phải để dùng bất cứ truờng hợp nào.Anh cứ thử ra đưòng cho 1 người nào đó ăn "roi vọt " thử xem, để xem ngưòi đó có cảm nhận đưọc tình thương của ông anh ko, hay lai "tương" cho ông anh méo mẹt.

Old 24-02-2005, 21:45  

Phá sản!

Quote:
To Laker: Ông ko phải như thế.Ko ai khiến ông phải bênh vực cho bọn tui về chuyện này cũng như ko ai nhờ ông tự nhận lấy những khuyết điểm của bọn tui ( do ông tự nghĩ ra 1 cách chưa có căn cứ ) như vậy. Cám ơn ông bạn nhìu!
Uầy, cái nì thì kệ chúng mày vậy, ko xen vô nữa.
lakerboy is offline  

Old 25-02-2005, 00:06  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Đùa, tưởng done rùi mà ông anh llli vẫn thich chỉ dạy. Vậy thì đừng nói em trở mẹt vì ông anh cũng đã nói "nói 1 câu thôi" mà cuối cùng nói nhìu wá.
Hè, thôi để anh nói hộ thằng Illi ko em lại bảo nó lắm mồm. Nhìn lại phía trên, em post bài cuối, "chào Illi" --> Illi cũng phải post lại 1 bài "chào em" cho phải phép. Tiếp đó Akira, oak mỗi người post 1 bài "chào Illi" --> Illi cũng phải post tiếp cho đúng phép lịch sự chứ nhẩy. Còn em là người khơi mào lại, thì ai là người lắm mồm, "nói nhìu wá" đây?

Quote:
Nói vậy thôi chứ em hỏi thật, ông anh "sáng suốt" là thế, đầu óc thông suốt à thế sao ko làm cái gì to tát hơn là ngồi đó tranh cãi với mấy đứa " gái" bọn em, sao ko "hiến kế" cho nhà nước để cho nước ta nhanh "sánh vai với các cường quốc năm châu".
Tuỳ từng môi trường, phạm vi và thời điểm mà có những "hiến kế" đóng góp chứ. Trong cái Klnet 4rum này, thì đó là việc "dạy bảo" các em (hoặc "tranh cãi" - watever các em nghĩ), trong phạm vi lớp anh chắc chắn nó có đóng góp cho lớp, trong phạm vi trường cũng vậy. Nhìn những giải trí tuệ VN chắc em ko phủ nhận đó là những "hiến kế" đóng góp chứ. Và ai dám chắc trong tương lai nó sẽ ko giúp ích đc cho đất nước.

Quote:
Người quen bít,người thân thì ko sao, chứ 1 thằng từ đâu chạy ra nói mình ngu, ko đập cho bẹp mẹt mới là ngu đấy anh ạ.
Đập xong nó vác hội đến thì đứa nào mới là đứa ngu. Khi bản thân bị nói, ko biết giữ bình tĩnh, ko biết nhìn lại mình thì mới gọi là ngu. Mà sao trẻ con bây h cứ hay lấy cái ví dụ về đánh nhau thế nhờ, đi đâu cũng thấy khoe hôm nay tao bụp thằng này, ngày mai tao chém thằng khác. Chả nhẽ bây h tay chân đc chuộng hơn đầu óc.
Chán!

Quote:
To anh Artimex: câu đó , theo em, ko phải để dùng bất cứ truờng hợp nào.Anh cứ thử ra đưòng cho 1 người nào đó ăn "roi vọt " thử xem, để xem ngưòi đó có cảm nhận đưọc tình thương của ông anh ko, hay lai "tương" cho ông anh méo mẹt.
Lại đánh nhau rồi, chẹp... Thứ nhất là roi vọt ko có nghĩa là đánh nhau, hay "tương" nhau, cứ hiểu sai nghĩa tục ngữ, thành ngữ thế là ko đc. Đó có thể chỉ là các câu nói thẳng thắn, ko phải "ngọt"- nói nịnh. Thứ hai là nếu đã nói chuyện mà lại động đến tay chân thì chứng tỏ đầu óc chả có gì, nói nữa phí lời. Thứ ba là em nhìn ra vấn đề, hiểu vấn đề: yêu-cho "roi vọt"- có nguy cơ bị "tương", thì em phải thấy thằng Illi dũng cảm và thương các em lắm đó ^^, bất chấp "nguy hiểm" vẫn "liều mình" "dạy bảo" các em, phải lấy đó làm mừng chứ.

Chú laker lần sau ko tham gia nữa thì cũng đừng có vào post một câu cụt lủn như vậy, ngứa mét lém.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 25-02-2005, 13:14  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@loveyou:
Anh định nói gì thì thằng Artemix nó cũng nói phần lớn ý của anh rồi ^^
Mà bổ sung một tí, anh post bài chỉ bảo các em, làm các em tiến bộ, khiến đất nước bớt đi vài người kém ^^ đẩy nhanh tốc độ "sánh vai với cường quốc năm châu", sao lại bảo anh không làm gì ^^.
Còn chuyện ngu hay không, thật em, loại mà nghe người ta chửi, mất bình tĩnh, phản ứng kiểu ấy thì cả đời chả làm gì được ^^ Anh sống đến ngần này năm, bị ăn chửi vì ngu cũng nhiều mà chửi người khác ngu cũng không ít, nhưng chưa bao giờ anh phản ứng quá khích hoặc là có ai đủ sức "đập cho bẹt mẹt" anh cả ^^
Khi nào em ra thử chỗ @ net games ở chỗ Công Đoàn, toàn sinh viên với mấy ông đi làm nhé, 90 % trong đấy vào chơi MU. Trong 90% ấy anh chỉ quen tầm 10%, nhưng lần nào bước chân vào thấy họ chơi, anh cũng chửi cái ngu của trò MU & người chơi MU, nhưng đến giờ anh vẫn chưa bị gì đáng kể cả ^^ Ngu thật thì phải chịu là mình ngu chứ ^^
Anh chả bao giờ nói quá một cách củ chuối cả. Em thử hỏi tất cả mọi người trong topic này <trừ các em A7, anh, artemix> xem có ai bảo thế không ^^

P/S: lần trước anh đã có ý định done với em rồi, bây giờ nếu em muốn thì lại tiếp tục tiếp cũng được ^^ nhưng em xem lại một chút về chính tả cho anh ^^

Illidan is offline  

Old 25-02-2005, 13:24  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Khi có 1 SMod cũng cãi nhau thì đúng là phức tạp thật,ông anh artemix ơi,em chả hiểu cái topic này nói về cái wái gì,chỉ thấy nói đểu wa lại thôi,ông anh cũng có vẻ biết bài dài đấy,nhưng mà anh xem có được cái gì ko,chỉ là ông anh bênh bạn,rồi mấy nhóc kia cũng thi nhau lên bênh bạn,thế là tiếp tục cãi nhau,nếu ông anh là 1 SMod nghiêm chỉnh thì thôi cãi nhau đi được roài đấy,CHẢ ĐI ĐẾN ĐÂU cả,rõ CHÁN !!!!!!

Rùa is offline  

Old 25-02-2005, 14:03  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

@lovestory: nói chuyện trong này anh chả lấy cái chức Smod ra doạ nhau làm gì, có sao nói vậy, tranh luận bình thường. Chú bảo là trong này toàn nói đểu qua lại, còn anh thì lại bảo là mọi người trong này đang đàng hoàng tranh luận, bảo vệ lí lẽ của mình <chưa nói đến ai đúng ai sai>, chỉ thấy mỗi chú là cái thằng thậm thà thậm thụt, thỉnh thoảng vào post một bài nói đểu người khác.

Bài anh dài, là vì nó cần phải dài, cần phải đủ ý, để cho ai đọc cũng hiểu, ngay cả loveyou cũng hiểu <hiểu là một chuyện, tiếp thu là chuyện khác>, thế mà chú lại ko hiểu, đủ thấy là em loveyou còn thông minh hơn chú 1 bậc <cứ g/sử là 1 bậc, nhiều hơn bao nhiêu tạm thời ko tính đến ^^>.

Anh đang cố làm một Smod nghiêm chỉnh, anh cũng lo cho 4rum đấy, nhưng là phụ thôi, còn anh thương các cô các chú là chính. Anh thấy các cô các chú, tính tình nóng nẩy, nông cạn, thường làm mà ko nghĩ trước, sau này khó mà thành công, nên anh mới bỏ ít thời gian post bài để khuyên bảo. Thế mà các cô các chú lại ko nghe, chẹp....

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 25-02-2005, 16:33  
friendship

hơ ,nghe anh illidian nói thì có vẻ ông anh nhiều em chạy theo lắm nhỉ,hôm nào gọi lên đây cho cả nhà xem mặt đi,cái kiểu chê người khác ngu của anh là ko chấp nhận được rồi,anh hãy tự xem lại mình xem đã khôn như thế nào mà lại lôi cả bố mẹ,thầy cô vào(nếu thầy cô,bố mẹ biết là anh lên mạng để cãi nhau vớ vẩn(lại là con gái),thì mọi người nghĩ gì?)
có thể có những người thấy anh hay ho(nhưng em đảm bảo là số ít),còn lại,sao anh ko thử nghĩ xem họ nói gì về anh?1 thằng thừa hơi,vớ vẩn,lớp 12 học ko lo học đi nói linh tinh.
còn về chuyện của tobias em ko có ý kiến!
em trai quen anh!

Old 25-02-2005, 18:39  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

có thể có những người thấy anh hay ho(nhưng em đảm bảo là số ít),còn lại,sao anh ko thử nghĩ xem họ nói gì về anh?1 thằng thừa hơi,vớ vẩn,lớp 12 học ko lo học đi nói linh tinh.
Ngày xưa anh cũng như thằng Illidan đấy: la cà khắp forum, thấy ai chướng mắt là "xỉa ngay", cơ mà vẫn nên người tuốt chú ạ

Thôi, chú Illidan anh bảo thật, trong chuyện này anh thấy chú Tobias có lỗi, chú Illidan xin lỗi chú Tobias đê

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 25-02-2005, 19:27  

God Member

Quote:
Originally posted by friendship@25-02-2005 @ 16:33
hơ ,nghe anh illidian nói thì có vẻ ông anh nhiều em chạy theo lắm nhỉ,hôm nào gọi lên đây cho cả nhà xem mặt đi,cái kiểu chê người khác ngu của anh là ko chấp nhận được rồi,anh hãy tự xem lại mình xem đã khôn như thế nào mà lại lôi cả bố mẹ,thầy cô vào(nếu thầy cô,bố mẹ biết là anh lên mạng để cãi nhau vớ vẩn(lại là con gái),thì mọi người nghĩ gì?)
còn về chuyện của tobias em ko có ý kiến!
em trai quen anh!
Cái thằng thừa hơi vớ vẩn như em nói nó vẫn đang học đều đều đấy chứ , đừng nói nó ko học hành gì rỗi hơi nhé kẻo lại oan gia./
Cãi nhau bây giờ đâu có kể trai gái gì đâu ,con trai có thể "nhường" nhiều cái cho con gái nhưng cái gì đúng thì trai hay gái đều phải chấp nhận ,ko thể vì khác giới và nhường nhau , lấp liếm đi dc.
Bác Xit bảo thế hoá ra người chỉ ra lỗi lại có tội, phải xin lỗi người có lỗi à?

Nếu cứ qui những thằng nói nhiều vào cái tính đàn bà thì nhưng lão luật sư thành đàn bà hết à? Hay mỗi khi nguyên can là đàn bà thì luật sư là nam phải ngậm mồm cho bị cáo là thân chủ của mình thua kiện ..Thế thì loạn mất

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 25-02-2005, 21:47  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Chết... anh là anh x hiểu anh quen đứa như chú từ bao giờ nữa... sao mà nói nghe thân thiết thế, để anh nhớ có bao giờ anh ra bãi rác chưa đã...
Post cái thời gian biểu 1 ngày lên này, cho thằng ku nào quen anh không nghĩ anh "không lo học đi nói linh tinh" nữa:
- 2h -> 6h30 : ngủ
- 6h30 -> 7hk15: đánh răng, rửa mặtv.v...
- 7h15 -> 12h : học
- 12h-> 2h: ăn + online + làm việc linh tinh
- 2h -> 4h: ngủ trưa
- 4h -> 8h< một số hôm là 9h30, một số hôm rỗi từ 5h->6h>: học
- Sau khi đi học về ăn uống nghỉ ngơi tầm 30'
- Sau đấy học đến khoảng gần 2h sáng.
Tổng cộng học bét ra 1 ngày cũng 12h :-s nếu chú chê thế là ít thì đọc lại bài anh nói với lovestory trước đây... <mà anh thấy khối người còn chả học hành gì mấy vẫn đỗ đại học, thành đạt,v..v..>
Cái số còn lại của chú, xin mời chú cho một lời gọi những người ấy ra đây post bài, chỉ cần post "Illi thừa hơi" là đủ. Anh cá là số người post ngược lại bét ra phải gấp 4 5 lần ^^
Mà thật chú, anh ngạc nhiên vì cái câu đầu của chú. Không hiểu sao một người quen anh lại có thể ăn nói thiểu năng thế. Để anh nói cho chú rõ, không sau này lại hối hận. Bạn gái anh thì anh phải giữ, mới là bạn gái <thậm chí kể cả hơn bạn gái> mà anh post ảnh nó lên khi nó chưa cho phép, chả hoá ra anh biến nó thành món hàng cho mọi người ngắm à. Nếu sau này chú làm thế mà bạn gái chú không phản ứng gì, thì chỉ có thể nó là loại không có sĩ diện, hoặc là nó cho chú mọc sừng xừ rồi mong chú suy nghĩ lại
Sao anh không được đem bố mẹ và thầy cô vào? Anh không chửi bậy, không khích bác, không xúc xiểm ^^ thế thì có gì mà không được. Thầy cô giáo chú chưa nói với bố mẹ chú là "Tôi mừng cho anh chị" à ^^ Cái chính là bản chất bên trong, không phải vỏ bọc bên ngoài. Chú có thông suốt cái này thì mới khôn ra được mà chuyện Tobias không có ý kiến thì chú vào đây post bài làm x gì? Không biết đọc tên topic à?
Đang vội, chỉ có 2 3' nên không post dài + nghĩ lâu được, mai post tiếp ^^

Người có lẽ chú quen ^^

@Xit huynh: em kém cỏi chả hỉu huynh nói gì

Illidan is offline  

Old 26-02-2005, 13:03  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Illidan@25-02-2005 @ 21:47
- Sau đấy học đến khoảng gần 2h sáng.
Tổng cộng học bét ra 1 ngày cũng 12h :-s nếu chú chê thế là ít thì đọc lại bài anh nói với lovestory trước đây... <mà anh thấy khối người còn chả học hành gì mấy vẫn đỗ đại học, thành đạt,v..v..>
Cái số còn lại của chú, xin mời chú cho một lời gọi những người ấy ra đây post bài, chỉ cần post "Illi thừa hơi" là đủ. Anh cá là số người post ngược lại bét ra phải gấp 4 5 lần ^^
Bạn gái anh thì anh phải giữ, mới là bạn gái <thậm chí kể cả hơn bạn gái> mà anh post ảnh nó lên khi nó chưa cho phép, chả hoá ra anh biến nó thành món hàng cho mọi người ngắm à.
hehe,hay nhỉ,một ngày học 12h(học nhiều nhưng vấn đề ở chất lượng),mà mang tiếng học 12h,có khi vừa học vừa tính xem hôm nay có đứa nào lên post bài chống lại mình ko,rồi thì xem nó post gì rồi để mình còn chống lại,học kiểu thế...
Còn anh bảo đứa nào ko đồng ý ,lên post bài,hoá ra nó cũng thừa hơi như anh à,trong đầu chúng nó nghĩ"chấp thằng đấy làm gì,chấp nó hoá ra mình ngang hàng với nó à" (hic,hình như dạo này em cũng mắc bệnh rỗi hơi nói linh tinh rồi,phải sửa chữa ngay!)
Vấn đề bạn gái,em đang nói đến chuyện anh kêu đối với anh gái gạt ra ko hết cơ mà,để xem...

(em ko muốn mất hoà khí đâu,em cũng tiếp tục được vài hôm nữa thôi,lí do anh biết rồi đấy.à,nhớ giữ lời hứa đấy.thanx!)
ducanh129 is offline  

Old 26-02-2005, 13:13  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

hehe,hay nhỉ,một ngày học 12h(học nhiều nhưng vấn đề ở chất lượng),mà mang tiếng học 12h,có khi vừa học vừa tính xem hôm nay có đứa nào lên post bài chống lại mình ko,rồi thì xem nó post gì rồi để mình còn chống lại,học kiểu thế...
Suy bụng ta ra bụng người, trẻ con bây h... hỏng thật nếu anh mà không chất lượng thì đã không được như hôm nay ^^ còn chú thì "chất lượng" đâu, đem ra cho anh em ở đây xem tí

Thật chú, anh lên đây, chịu khó post bài để chỉ bảo các cô các chú, là mong các cô các chú tiến bộ, chứ anh được x gì lợi lộc đâu. Bài các cô các chú thì anh đọc như đọc truyện cười, cứ vừa cười vừa đọc, không có cái căng thẳng khi tiếp chuyện với người ngang hàng. Mà đã thế thì anh ngồi tính mấy cái kia làm gì ^^ Đừng tự đề cao mình quá chứ ku ^^

Vấn đề bạn gái, thì anh đã nói rồi còn gì. Bạn gái anh <anh với nó có tình cảm> còn như thế, thì anh mà đưa cả những người anh "gạt ra" lên thì có mà anh thành thằng tiểu nhân phi quân tử à ^^ Sao nói thế mà chú vẫn chưa hiểu hay là chú từng post nhiều cái như thế rồi đấy ^^ Nếu mà không phải thế thì tốt, chú còn có thể <chỉ là có thể thôi> tiến bộ được. Còn nếu đúng thế, thì chú x còn gì để nói rồi [-o<

Chuyện phản đối thì thế này, chú chỉ cho anh những người phản đối anh, anh sẽ chỉ cho chú những người ủng hộ anh, ok? Thế là chỉ có mỗi hai người "rỗi hơi" lên tranh cãi nhé <mặc dù từ đầu topic đến giờ, theo ý chú, thì đã có rất nhiều người là rỗi hơi rồi, cái này để mọi người nói, anh không nói đến ^^>

Vẫn chưa đủ để anh phải đem lí luận của anh ra vẫn là post bài trên bài của chú thôi... chẹp, chúc chú tiến bộ ^^

Illidan is offline  

Old 26-02-2005, 13:25  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Illidan@26-02-2005 @ 13:13

Suy bụng ta ra bụng người, trẻ con bây h... hỏng thật nếu anh mà không chất lượng thì đã không được như hôm nay ^^

ơ,thế anh có cái "ní nuận" nào cơ à,em cũng mới chỉ dựa trên bài anh thôi,chứ có thấy cái gì đâu để mà nói.à,mà đây mới là bài đầu của em,sao lại bảo em đề cao mình,trước đây em có tham gia đâu,chết chết,ko hiểu đây là nhầm lẫn hay là"..."(cái từ anh hay nói ý :p )
Mà ghê nhỉ,cái ngày hôm nay của anh là thế này hả???(ai có hứng thì trả lời hộ)
Em đang nói đến cái câu gái gạt ra ko hết của anh,để xem bạn gái nào nghe anh nói thế thì nghĩ anh có phải thằng tiểu nhân ko??
ducanh129 is offline  

Old 26-02-2005, 18:26  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

Em đang nói đến cái câu gái gạt ra ko hết của anh,để xem bạn gái nào nghe anh nói thế thì nghĩ anh có phải thằng tiểu nhân ko??
Have a look at my posting, bro ^^ Chú chưa đọc kĩ hay là mù chữ thế
Anh chưa bao giờ nói mình gái theo gạt đi không hết cả. Anh chỉ nói những người anh quen, thường hay lên mạng làm cái mà các chú gọi là "chửi nhau", gái theo gạt đi không hết ^^ Mà sự thật nó là thế thì phải nói thế chứ sao.

Quote:

có khi vừa học vừa tính xem hôm nay có đứa nào lên post bài chống lại mình ko,rồi thì xem nó post gì rồi để mình còn chống lại,học kiểu thế...
l-) bắt anh phải nghĩ thế, trừ khi là người thông minh. Còn chú tự nhận các cô các chú làm anh phải vừa học vừa tính, chính là chú tự đề cao mình vậy. Điều đơn giản vậy mà cũng không hiểu ư?

P/S: thế cái bài đầu tiên là bài gì vậy

Mong chú tiến bộ
Anh chú ^^

Illidan is offline  

Old 26-02-2005, 18:47  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Quote:
có khi vừa học vừa tính xem hôm nay có đứa nào lên post bài chống lại mình ko,rồi thì xem nó post gì rồi để mình còn chống lại,học kiểu thế...
Illidan online --->vào KLNET --->thấy bài bọn nó post "chống lại mình" thì post bài để "chống lại " ^^ ,thế mà cũng ko hiểu ,may ra có cái loại chửi nhau ở đâu mà disconnect roài vẫn thấy tức anh áck trong bụng thí mới nghĩ thế --->tưởng ng` khác cũng giống mình luôn

Hybrid is offline  

Old 26-02-2005, 23:32  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Illidan@26-02-2005 @ 18:26
Anh chưa bao giờ nói mình gái theo gạt đi không hết cả. Anh chỉ nói những người anh quen, thường hay lên mạng làm cái mà các chú gọi là "chửi nhau", gái theo gạt đi không hết ^^ Mà sự thật nó là thế thì phải nói thế chứ sao.

l-) bắt anh phải nghĩ thế, trừ khi là người thông minh. Còn chú tự nhận các cô các chú làm anh phải vừa học vừa tính, chính là chú tự đề cao mình vậy. Điều đơn giản vậy mà cũng không hiểu ư?

P/S: thế cái bài đầu tiên là bài gì vậy

ừ,anh chưa bao giờ,nhưng anh tự so mình ngang với họ,có khác chăng là cái tên

Việc anh vừa học vừa tính,có thể em nhầm,nhưng ít ra anh cũng mất thời gian để bàn bạc với bạn anh xem nên viết gì(mọi người có thể đọc lại mấy bài đầu,em ngại ko quote)

Còn việc em nói bài đầu tiên,tức là ngay trước bài anh nói thế,ko phải là bài đầu tiên hay sao(vậy mà anh đã nói như kiểu trước đây em post hào hứng lắm??)

em chờ nhưng lí luận hay ho của anh cơ,cứ quote đi quote lại chán lắm.

(ở đời nên tôn trọng người khác chút đi,chẳng ai là ngu cả đâu,có thể người ta kém cái này nhưng giỏi cái khác,vậy thôi,kiểu nhìn đời bằng nửa con mắt nên sửa đi anh ạ,ko có lợi đâu,trước đây em cũng thế nhưng...,ừm!,thanx)
Em anh!
ducanh129 is offline  

Old 26-02-2005, 23:42  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Hybrid@26-02-2005 @ 18:47

Illidan online --->vào KLNET --->thấy bài bọn nó post "chống lại mình" thì post bài để "chống lại " ^^ ,thế mà cũng ko hiểu ,may ra có cái loại chửi nhau ở đâu mà disconnect roài vẫn thấy tức anh áck trong bụng thí mới nghĩ thế --->tưởng ng` khác cũng giống mình luôn
ừm,đọc thấy còn bài của hybrid,bạn dùng từ "tranh luận " đi,nghe từ "chửi nhau" thì mình chả khác gì mấy thằng rỗi hơi à(thế thì những câu kiểu như "anh ko rỗi hơi" nên bỏ vào sọt rác đi)
Đây là tranh luận thì mới tham gia chứ(mà đã là tranh luận thì ai cũng đưa ra lí do để CM đối thủ sai,ko cần biết khách quan thì mình đúng hay sai,mục đích của tôi là vậy chứ ko phải lên để chửi nhau(tôi chỉ muốn c/m anh illidian ko phải là đúng hoàn toàn,ko phải là ai cũng chịu thua)
ducanh129 is offline  

Old 27-02-2005, 00:31  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Originally posted by illidan+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (illidan)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>
Quote:

Bi h mới bít bọn con trai thích " đứng đầu" đến như thế. Nhưng liệu cái đừng đầu này liệu có ý nghĩa gì ko?
Đấy, thế mới nói, gái muôn đời vẫn là gái, chẳng khác được ^^ Cái gì đứng đầu cũng có ý nghĩa cả em ạ <chơi giỏi nhất, học giỏi nhất, ăn nhiều nhất, lên net lắm nhất, v..v... >^^
Vd: đồng chí Showtime bên Korea, học hành như sh**, nhờ chơi War trong top đầu (anh đồ rằng chơi game em cũng nghĩ là chả có ý nghĩa gì ^^) mà có tiền, có nhà, thành famous, gái bám theo gạt đi không hết v...v...[/b]

<!--QuoteBegin-ducanh129

ừ,anh chưa bao giờ,nhưng anh tự so mình ngang với họ,có khác chăng là cái tên[/quote]

Chả thấy câu nào là "tự so mình ngang với họ", lại càng ko thấy Illi so sánh việc có nhiều "gái gạt ra ko hết" <xin lỗi các bạn nữ>. Có chăng thì chỉ có một thằng "kém cái này nhưng giỏi cái khác" <x biết giỏi cái gì nhưng nội cái này cũng thấy là kém tiếp thu, thiếu suy nghĩ>

Quote:
Việc anh vừa học vừa tính,có thể em nhầm,nhưng ít ra anh cũng mất thời gian để bàn bạc với bạn anh xem nên viết gì(mọi người có thể đọc lại mấy bài đầu,em ngại ko quote)
Ngay cả anh là người tham gia cái topic này với Illi, cũng ko thấy nó phải "bàn bạc" là nên post cái gì cả, có sao nói vậy. Hay là chú lại nghĩ đến cái lúc chú mở Conference, rồi invite cả anh lẫn Illi vào, cái đấy gọi là bàn mưu tính kế?

Quote:
Còn việc em nói bài đầu tiên,tức là ngay trước bài anh nói thế,ko phải là bài đầu tiên hay sao(vậy mà anh đã nói như kiểu trước đây em post hào hứng lắm??)
Câu nào nó bảo chú post hào hứng lắm?
Quote:
(em chỉ muốn c/m anh illidian ko phải là đúng hoàn toàn,ko phải là ai cũng chịu thua)
C/m thì đưa ra dẫn chứng đi, nói bừa như chú thì thằng x nào chả nói đc.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 27-02-2005, 18:13  
loveyou1210

Hic, chủ đề "xoay" nhanh dữ nhưng chẳng lạc đề 1 chút nào. Có chăng là "lạc" so với cái "đề" của 1 người thuộc 1 trong 2 phe tham chiến ,thế mà dứt khoát ko nhận cái thiếu chính xác ngay từ đầu <== đến "đàn em" còn ko chịu nhận cái sai sờ sờ như thế thì làm sao 'đại ca" chịu nhận "điểm còn thiếu sót" của mình ==> rõ chán! bi h còn mọc thêm 1 ông bạn hyb a dua theo, mặc dù đầu óc còn mù mờ như giữa đêm đông. Hahaha như 1 phường chèo.Nực cười hết sức!

Dạ thưa ông anh llli, trước hết em xin bày tỏ sự khâm phục về tài soi mói của ông anh . Công nhận là đáng nể, xin lỗi chứ chỉ thiếu thêm cái VÁY là ĐƯỢC làm GÁI .Em cứ tưởng ông anh chỉ soi ý, soi lời, ko ngờ ông anh còn soi cả "lỗi chính tả".Nhưng xem ra việc em viết sai ( nói chính xác hơn là viết qua loa thôi, miễn là ông anh hỉu, hơi đâu mà cặm cũi soi từng chữ như 1 số người dở hơi)chẳng làm ảnh hưởng giề đến "ní nuận" của ông anh.Có chăng tốn thêm tí "hơi vốn thừa" để nhắc nhở em ===> cảm động chít mất .Cảm ơn ý tốt của ông anh nhưng tại bít ông anh "ko ngu" nên em mới dám thế. À, mà hay là em đã trót đề cao ông anh làm ông anh "khó hỉu" mí chỗ nên phải "nhắc khéo" em :-s .

Mà ducanh này, nhắc nhở mấy ông anh chuyện "gái gạt ra ko hết" làm giề, như ý kiến của tớ mí lần trưóc, mấy ông anh này quen việc nói Đông kích Tây rùi nên ko nhận đâu. Nhưng việc "so sánh ngầm" hay "ẩn dụ" ví mình như 1 số người "cao tay" khác, hay ví von đến bố mẹ thầy cô người khác thì đọc ai cũng hỉu. Nực cuời, ở đời ko bít mình là ai. Còn 1 số người ko hỉu hay cố tình ko hỉu vì 1 số nguyên nhân nào đó ( bênh bạn chẳng hạn) thì mình cứ cố tình vin vào lí do: chắc đầu óc ít suy nghĩ sâu xa, chỉ nghĩ đưọc đến thế.Đã thế lại còn mất công quote lại những bài từ đâu đâu chỉ lộ rõ cái BÊNH 1 cách ngớ ngẩn.Thôi, thương tình mà bỏ qua cho họ.
Cứ cái kiểu này chắc các cụ nhà văn nhà thơ chẳng nên dùng mí biện pháp tu từ làm giề, ví như cháu là cháu còn hỉu chứ vài ba ông to đầu hơn cũng chưa chắc đã hỉu. <== chắc rằng mấy câu mình nói ( đã qua tu từ nhìu) nhưng thế nào cũng hỉu, ko hỉu cũng sẽ móc óc ra mà nhét vào cho hỉu để còn cãi chớ. /

Old 27-02-2005, 18:39  

Phá sản!

Quote:
Chả thấy câu nào là "tự so mình ngang với họ", lại càng ko thấy Illi so sánh việc có nhiều "gái gạt ra ko hết" <xin lỗi các bạn nữ>. Có chăng thì chỉ có một thằng "kém cái này nhưng giỏi cái khác" <x biết giỏi cái gì nhưng nội cái này cũng thấy là kém tiếp thu, thiếu suy nghĩ>
Trang 3,bài viết lúc 19h25 :anh illi viết"Mà cái lí luận đàn bà mà cô nói, xin lỗi cô, cô có biết hồi trước Ams có đồng chí VVA, TCT, Tổng Hợp có Xung, Teddy, Sule, Đỗ QA, KL cũng có không ít: Usm, SaolaingunhuTHE, Negun v..v... nhiều không tả, toàn những người gái theo gạt đi không hết.",nhưng câu ở phần trên em ko cóp ra đều có ý muốn chứng tỏ anh illi đang ví mình như họ(mọi người nếu có hứng thì tự xem)!

Quote:

Ngay cả anh là người tham gia cái topic này với Illi, cũng ko thấy nó phải "bàn bạc" là nên post cái gì cả, có sao nói vậy. Hay là chú lại nghĩ đến cái lúc chú mở Conference, rồi invite cả anh lẫn Illi vào, cái đấy gọi là bàn mưu tính kế?

bài viết ngày 20-2,19h34 của anh saolaingunhuThe trang 4 có viết "thèng illi đọc qua, phác ra ý rồi đưa anh "văn" lên cho các em đọc ^^"

Chắc anh artemix tự hiểu,à,mà ở đây em với anh illi quy định là chỉ dùng dẫ chứng trong topic này(ko lôi bất cứ chuyện ở ngoài vàko có chuyện lấy dẫn chứng khi dùng YM đâu!)

Xong,hôm nay 27-2 roài,em phải dừng lại khoảng vài tuần, nếu topic này còn thì em vào tiếp,còn ko thì đành chịu!

em các anh! ^^
ducanh129 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan