Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 27-02-2005, 19:58  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

@ducanh:
Quote:

ừ,anh chưa bao giờ,nhưng anh tự so mình ngang với họ,có khác chăng là cái tên
/[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> Cái này gọi là suy bụng ta ra bụng người à? Chú đọc thật kĩ cái kia đi nhé. Anh đưa ra một ví dụ chứ anh bảo là anh như thế bao giờ? Thế thầy cô giáo <dạy Hoá chẳng hạn> của chú chưa bao giờ đưa ra ví dụ về những người theo ngành Hoá học nổi tiếng à? ^^ hi vọng cái này chú hiểu bản chất của nó, chứ đừng kiểu trẻ con nhìn bên ngoài rồi lại te te kêu anh không tôn trọng thầy cô ^^
Rồi tiếp tục đến bài trang 3. Anh chỉ ra những người đấy cũng là ví dụ. Chả lẽ cứ đưa ra ví dụ là anh phải sánh ngang với những người đấy à? Nực cười. Cả chú ducanh lẫn em loveyou đem cái lí luận của cô chú cho người khác đọc xem nó có cười cho vào mặt không. Ai cũng như cô chú thì chắc khái niệm "ví dụ" sẽ biến mất, thay bằng "so sánh ngầm" với "ẩn dụ" rồi nhờ

Quote:

Việc anh vừa học vừa tính,có thể em nhầm,nhưng ít ra anh cũng mất thời gian để bàn bạc với bạn anh xem nên viết gì(mọi người có thể đọc lại mấy bài đầu,em ngại ko quote)
Câu này chú có nghĩ trước khi nói không? /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> chẳng lẽ anh phác ý ra rồi send cho thằng PH văn là phải bàn bạc à? Để anh nói nhé ^^ Những bài của saolaingunhuthe văn trình tự ra đời thế này: anh online, đọc bài, send mess cho thằng Saolaingunhuthe, sau đấy là chuyện của nó. Xong chuyện thì nó send mess cho anh hoặc dùng nick anh post lên ^^ done ^^ Tất cả những cái đấy chỉ trong 5 6' lúc online ^^ chẳng lẽ là mất thời gian

Quote:

(ở đời nên tôn trọng người khác chút đi,chẳng ai là ngu cả đâu,có thể người ta kém cái này nhưng giỏi cái khác,vậy thôi,kiểu nhìn đời bằng nửa con mắt nên sửa đi anh ạ,ko có lợi đâu,trước đây em cũng thế nhưng...,ừm!,thanx)
Anh có phản đối cái ngu cái này giỏi cái kia đâu ^^ chú đọc lại đê, chỗ nào các cô các chú giỏi anh đều khen + động viên còn gì ^^ còn cái gì ngu thì anh phải nói cho hết ngu đi chứ Phải cái, càng ngày càng nhiều cái cho anh nói, thế mới chán
Bây giờ các cô các chú chưa hiểu, còn cay cú. Sau này đi làm, khéo có ngày lại mua quà đến trả ơn anh đấy ^^

Còn cái dòng đỏ đỏ trong chữ kí của chú. Anh bảo thật, cái gì chỉ đáng nhìn bằng nửa con mắt thì đưng nên tốn nhiều hơn, để mắt nhìn những thứ khác quan trọng hơn có phải hay không ^^

@Artemix:
khổ, chú phải thông cảm cho em nó. Vấn đề ở chữ "kiểu" í. Trẻ con bây giờ thích suy luận, phải cái toàn suy luận vớ vẩn khéo có ngày mình khen bọn nó thông minh, bọn nó lại tẩn mình vì mình "nói như kiểu trước đây bọn nó ngu lắm"

@loveyou:
Thật, vì những người như em, nên cái khái niệm "gái" mới bị nhiều người khinh về IQ như ngày nay. Anh nói thật nhé, cái bài này của em viết cứ như rặn ra í. Chả ra cái gì cả -_-
Cái lỗi chính tả, trước đây anh đã nói rồi. Nói chuyện với cái thằng lâu lâu lại nói sai từ ngữ <kiểu "giỏi"=>"rỏi", "bạn"=>"bẹn" chẳng hạn> em có thấy khó chịu không? Việc đọc một bài viết sai chính tả cũng như thế đấy em ạ. Tiếng Việt còn viết sai thì còn hi vọng làm được gì? Em làm anh nhớ đến một thằng từng cãi nhau với Xung huynh ^^ được 3 bài thì phải đầu hàng, xin lỗi vì bị lắm người chửi đại ý "Thằng chã Tiếng Việt còn chưa gõ được thì hi vọng x gì cãi nhau với anh Xung". Nếu em chỉ vào những forum vớ vẩn, lung tung. Hay chỉ online để chat mà không vào những nơi nghiêm túc, hay những nơi học tập thì không sao. Chứ đã vào nơi để học tập, nghiên cứu, hay là những chỗ nghiêm túc thì việc viết đúng TV là bắt buộc ^^
Còn để ý những chuyện nhỏ <mà em gọi là soi mói đấy> chính là một trong những bước để làm chuyện lớn em ạ. Thế mà em gọi thế là "gái", chẹp, nghĩ đi nghĩ lại, cũng là một kiểu suy nghĩ của gái vậy. Như em thì luật sư là gái hết à Bác Hồ còn từng dùng lí lẽ của Pháp, Mỹ trong "Tuyên ngôn độc lập", nói như em, thì là Bác soi mói à <cái này hơi bị dính vào chính trị ^^ >
Quote:

Nhưng việc "so sánh ngầm" hay "ẩn dụ" ví mình như 1 số người "cao tay" khác, hay ví von đến bố mẹ thầy cô người khác thì đọc ai cũng hỉu. Nực cuời, ở đời ko bít mình là ai
Điển hình cách suy nghĩ của "gái". Không biết phân biệt giữa khái niệm "ví dụ" với "so sánh ngầm" hay "ẩn dụ". Cái này chắc do em chưa được giáo dục đầy đủ, hoặc do IQ em thấp, là cái không do chủ quan của em, không trách em được ^^ Chỉ hi vọng em chăm chỉ học tập, nghiên cứu để mở mang đầu óc, biết nhìn rộng hơn.

Đợi những bài post thông minh hơn ^^ đừng có post như rặn ra thế, mất hết những cái gọi là "nghệ thuật tranh luận" ^^

------------------------------
May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 27-02-2005, 20:14  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Quên, bổ sung một tí:

http://www.diendantre.com/forum/showthread...71&page=2&pp=25

Các cô các chú đang cãi với anh chịu khó vào đấy thử, xem topic từ trang 2 trở đi <hình như phải reg nick, nếu đúng thì chịu khó reg nhé ^^>. Vào đấy rồi học cách người ta tranh luận thế nào. Cái đồng chí đang bị chửi, Mr.Xỉa xói gì đấy, trình độ còn cao hơn các cô chú nhiều ^^ thế mà còn bị nói cho kia kìa ^^
Lâu lắm mới thấy có topic cãi nhau vui vui ^^ đáng nghiên cứu ^^

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 27-02-2005, 21:07  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

@ loveyou: bài viết của em đúng là rặn ra mà nói, muốn quote lại mà x muốn cả quote. Lần sau viết bài: viết đúng chính tả và trình bày đúng cách, ý thì viết nó mạch lạc và rõ ràng ra. Àh quên một con người có văn hoá thì ko phải vừa nói vừa ngoạc mồm ra hahaha, hay là dùng Emoticons : )) đâu, hay là sướng quá vì có ducanh vào nói cùng nên vui quá ko kiềm đc. Àh có 1 nhân vật nữa cũng cái kiểu vừa nói vừa ngoạc mồm ra, hình như nhân vật đó ở "Làng Vũ Đại"( ===> giật mình [-o< ), chẳng hiểu em biết ko.

@ ducanh: chuyện "gái" <xin lỗi các bạn nữ>: thế cứ liệt ra ví dụ thì tự nhiên đc quy là mình so sánh mình với họ àh. Tiếp đó là vấn đề bàn bạc, chú định nghĩa cho anh cái từ "bàn bạc" <xem bản chất của từ đó là gì - Illi cần thì kiếm tao quyển từ điển TV> rồi xem đến cái hành động "phác ra ý rồi đưa...".

[color= green]Mạn fép chú Artemix chút .Gà[/color]

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-02-2005, 15:34  

Phá sản!

KL$: 10

@ loveyou,mình cũng chưa hiểu đoạn đầu bạn định nói gì!
Nhấn mạnh lại cho những ai định post bài tiếp ,vấn đề của tôi đưa ra là:"Thái độ của anh illidian với sự việc là thái quá,ko thực sự cần thiết!"
@ illidian ,đọc bài anh dài quá,em chịu(đang bận),chưa hồi âm được!
ducanh129 is offline  

Old 28-02-2005, 16:02  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Originally posted by Illidan+08-02-2005 @ 08:57--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Illidan @ 08-02-2005 @ 08:57)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>Artemix locked Tobias ^^

Tốt, đã bớt được một thằng câu bài ngu mấy thèng thế này làm hỏng hết cả cái từng gọi là "nghệ thuật posting" của mình ^^

đây không gọi là "dũng cảm" mà gọi là "ngu ngốc" [/b]

Quote:
Originally posted by loveyou1210@09-02-2005 @ 23:08
Thế nào là "ngu" và thế nào là "ko ngu". Đừng nên mở miệng ra là nói người khác "ngu". Chắc gì mình đã "ko ngu" ( chứ chưa nói đến là KHÔN )
Hic. Huống chi trên đời này mà ko có đứa "ngu" thì làm sao phân biệt được giữa người "ko ngu" và người "ngu". Một người "ko ngu" thì cũng nên hiểu được "tầm quan trọng" của việc câu bài và việc đánh giá 1 con người.Thế nào là "câu ngu" và thế nào là "câu ít ngu" ? Chẳng ai phân biệt cái đó đâu. Tất cả đều là trò mèo thôi. Một trò mèo nực cuời và ko nhằm một mục đích nào xứng đáng gọi là mục đích !!!

^!^

Nếu thấy thương Tobias vì nó "ngu" quá thì bớt cái khôn lại mà dạy cho nó với. Đừng ăn hết cái khôn của thiên hạ thế chứ !!!

<!--QuoteBegin-ducanh129
@28-02-2005 @ 03:34
Nhấn mạnh lại cho những ai định post bài tiếp ,vấn đề của tôi đưa ra là:"Thái độ của anh illidian với sự việc là thái quá,ko thực sự cần thiết!"[/quote]

^^ Chả cần bàn luận gì thêm, đủ thấy 3 cái quotes đá nhau chan chát ^^

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 04-03-2005, 09:39  
loveyou1210

KL$: 0.00

Lượn wa lượn vô ở đây nhìu rùi mà chẳng bít vít gì. Túm lại nói thẳng ra mấy ông anh càng ngày càng cãi cùn ~~~> chán. Mặc dù anh llli lun "đợi những bài viết thông minh hơn" nhưng em thì lại đang đợi những bài có tính lôi cuốn hơn đấy. Hi vọng các ông anh sẽ có lí lẽ hay hơn và "bốc" hơn. Chứ cứ cái đà này chắc em phải bỏ cuộc lần 2 vì chán mất!!!
Mong các anh thông cảm và chú ý đến lời đề nghị này.

Old 04-03-2005, 10:36  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Xin lỗi chứ trước đến giờ anh chả muốn nói, em ko những "ngu" mà còn cùn, như Chí Phèo ý. Bọn anh muốn em khôn lên, muốn em bớt cái "ngu" đi, mới bỏ công ngồi chỉ từng chỗ sai, chỗ chưa đc của em. Em lại ngồi tru tréo lên, bảo bọn anh cùn ^^. Thật thà mà nói, em cũng x hiểu từ cùn là mang nghĩa gì đâu nhỉ, nếu biết em đã ko dùng bừa bãi như vậy ^^. Bài bọn anh có lí lẽ đàng hoàng, thấy mỗi bài em là vừa cố viết vừa cố rặn, chẳng thấy chỗ nào gọi là nghĩ cả.

Còn cái em gọi là lôi cuốn hơn, chẳng qua là cái ở trên em đuối lí rồi <em tự thấy mình sai rồi, biết thân biết phận rồi thì bọn anh nói thêm làm gì nữa>, nhưng em vẫn uất, nên cố tình nói câu này, để cho anh vào nói lại em <thế cũng hay> rồi em lại theo cớ này mà nói: "Em cũng định ko nói nữa, mà các anh cứ....", sau đấy thì tuôn cho một tràng như kiểu lâu ngày nhịn nhiều ^^ <đúng ý em chưa, nhất em rồi đấy nhé>. Quả thật là ko ngửi đc đâu!

Lần sau có post nhớ chú ý ngôn từ, chính tả và cấu trúc ngữ pháp nhé. G'Luck.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 05-03-2005, 18:34  
loveyou1210

hahahaha nực cười quá ông anh ạ. Anh cứ khảo sát thử xem, lời các ông anh nói càng ngày càng "thiếu khôn" (em chưa dám nói là NGU vì sợ có người kêu là hỗn). Em công nhận hồi đầu anh llli nói hay nhưng càng ngày càng làm em (chính xác hơn là bon em) cụt hứng. Nói thẳng ra cái nguyên nhân ko còn nhỏ của sự cụt hứng đấy chính là sự vuốt đuôi 1 cách quá lộ liễu của anh đấy Artemix ạ. Em đã ko muốn nói hẳn, tự dưng ông anh lại khơi cho em chút hứng để chỉ dạy cho ông anh cái cần học hỏi thêm của 1 thẳng đàn ông có lập trường. Quen vuốt đuôi thế thì cũng dễ nổi lên theo người ta như diều gặp gió nhưng cũng dễ rơi tọt xuống lẵm đấy, ko cẩn thận roi luôn vào hố nữa đấy.

Tiện thể nói luôn, các ôngnah khỏi phải kêu về Tiếng Việt của em, chẳng qua ko thích tỉ mẫn về 1 chuyện hão huyền thôi. Vậy nên các anh khỏi nhắc, chắc gì T.V của mấy anh đã "sõi" bằng em.hehehe.

Old 05-03-2005, 21:15  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Em bảo anh vuốt đuôi hở, anh có chạy theo nịnh nọt tâng bốc thằng Illi ko ^^, anh thấy em dốt, post những bài như vậy thì anh vào anh góp ý, thế mà lại hiểu thành anh đi "vuốt đuôi". Còn cái câu "người đàn ông có lập trường", anh mới thấy đúng là buồn cười, lập trường liên quan đến ở đây . Còn cái chuyện tiếng Việt của em á, thế khi em viết bài em nộp cho giáo viên, em cũng bảo thầy em là: "Em ko thích tỉ mẩn về chữ viết của em, thầy ko phải bận tâm, miễn là thầy cố đọc rồi cố luận ra đc rồi" à? Với cả, tiếng Việt "sõi" hay ko thì chưa biết, còn phải xét cái đứa đấy có biết viết đúng chỉnh tả ko đã ^^.

<Illidan vào ko em nó mong kìa>

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 08-03-2005, 00:05  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Em công nhận hồi đầu anh llli nói hay
Ghớm thế mà từ đầu đến giờ anh toàn thấy nó bị chửi chứ có ai khen được nó câu nào( đừng nói là cảm ơn ) đâu?Có mỗi em ở đây là thật thà .Quý fết đấy!
Còn cái chuyện chính tả ý mà ,thực ra thì cũng ko khó khăn gì để hiểu cả.Nhưng nếu viết đúng thì sẽ thể hiện rằng em tôn trọng người đọc hơn .Còn em bảo chúng nó nói ko sõi = em thì... .Trẻ con quá !

Artemis có gì thì nhẹ nhàng thôi,em nó còn trẻ mà .Chú mà cứ mạnh tay thế em nó chột nó bỏ đi thì mất vui .

À tiện anh nhắn Artemis luôn : lỏng lỏng tay thôi,làm quản trị đôi lúc nên thoáng 1 chút thì room mới bền.Chú cứ hơi tý là del với lock,mem người ta ko còn hứng thú đâu mà post bài tử tế đâu.

Art: em hơi tí del với lock đâu bác , mấy hôm nay klnet có người đi dọn dẹp ko phải em đâu, ko hỉu là ai, em doạ mấy đứa trùm câu kéo thoai

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 10-03-2005, 10:50  
loveyou1210

Chán chẳng muốn nói với ông anh. Thôi ông anh cứ tiếp tục chỉ dạy. Xem có gì cần tiếp thu thì em tiếp thu luôn, nhớ nói gì " hay ho" để em còn cãi, chứ cứ như thế này chán quá.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan