Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 13-06-2003, 05:56  

Member

KL$: 107
Received 1 thank(s)

giờ ra chơi của hoc trò mà không có chuyện cười là vứt, ko yêu còn dược chứ ko cười thì không phải học trò, bây giờ ai có truyên cười hay post lên cho mọi người đọc với nha:
đây là chuyên có thật 100% ở bên nga, đã được đăng trên mục những nỗi khổ mà ko thể nói đươc
trên một chuyến xe điện , có 2 cô gái rất xinh đẹp ngồi cạnh 1 ông già rất xấu xí bẩn thỉu. xe đang đi , mọi người đang mêt mỏi sau 1 ngày làm viẹcc vất vả, bông nhiên ong già .. xì hơi, cả toa xe quay lai nhìn về phía ông già và 2 cô gái , 2 cô gái ngượng lắm nhưng không biết nói gì, đúng luc đó ông già quay sang cười nham hiểm và nói:
- thôi , ông già rồi , 2 cô cứ đổ cho ông cũng được !

nếu bạn mà là 1 trong hai cô gái bạn sẽ làm gì?===>pó tay với ông già

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 04-07-2003 21:03 (theo giờ GMT) ]

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 04-07-2003 21:04 (theo giờ GMT) ]

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 13-06-2003, 06:01  

Member

Received 1 thank(s)

a`, và cả câu đố hàng tuần nữa nhỉ,

đố biết những con gì nhảy cao hơn cái nhà!
đố biết để nối sợi len từ hà nội vào hcm city cần bao nhiêu cuộn len?
đố biết tại sao con cò khi ngủ đứng bàng một chân?
đố biết tại sao vào mùa đông chim bay về phương nam tránh rét.
mỗi câu đúng đuợc 2 điểm, ai được trên 8 sẽ dược thưởng!!cố lên nhé!

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 13-06-2003, 07:41  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

hehehe thằng ku spring này cũng vui fết đấy nhỉ :lol:
Đáp án nè:
1.con nào chả nhảy cao hơn được cái nhà(Nhà đồ chơi của trẻ con )
2.chẳng cần đến mấy cuộn,1 cuộn còn ko hết.Nối sợi len từ HN vào TPHCM trên tờ bản đồ :lol:
3.Con cò khi ngủ đứng 1 chân vì nó ko biết ngồi ngủ hay nằm ngủ,mà chân kia thì nó mỏi rồi :lol:
4.Câu này chưa nghĩ ra :p
àh có mỗi 4 câu thì đào đâu ra người hơn 8 điểm mà thưởng thế :lol: :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 13-06-2003, 08:04  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Xời, dễ thế mà cũng đố.. Xem này

"...
đố biết tại sao vào mùa đông chim bay về phương nam tránh rét.
..."
(Quote)

Bởi vì phương nam ấm hơn phương bắc. Còn các câu kia thì anh bảo dreamhouse nó trả lời hộ rồi

À, anh cũng muốn đố:
Làm thế nào chỉ với 3 nhát cắt mà cắt được chiếc bánh chưng hình vuông (nhớ là hình vuông đấy) thành 8 phần bằng nhau? Không chơi trò cắt rồi ráp lại như xếp hình đâu nhé mà phải để nguyên.. Ai trả lời câu này được 10 điểm, trả lời sai 0 điểm.

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 13-06-2003, 08:21  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"...Bởi vì phương nam ấm hơn phương bắc. Còn các câu kia thì anh bảo dreamhouse nó trả lời hộ rồi
..."
(Quote)

Hô hô bác Xit vui tính thật :lol: !
"...
Làm thế nào chỉ với 3 nhát cắt mà cắt được chiếc bánh chưng hình vuông (nhớ là hình vuông đấy) thành 8 phần bằng nhau? Không chơi trò cắt rồi ráp lại như xếp hình đâu nhé mà phải để nguyên..
..."
(Quote)

Quá đơn!
cắt 2 fát chia làm 4,cắt ngang 1 fát nữa là xong :lol:
10 điểm cho DH! Xin cảm ơn xin cảm ơn :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 13-06-2003, 08:48  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Cả nhà tiếp chiêu đây:
Có 2 vợ chồng người TQ di cư sang Ý sinh sống.Ngày đầu tiên bà vợ đi chợ,bà ta ko biết tiếng Ý.Bà muốn mua thịt bò nhưng giải thích mãi mà bà chủ hàng vẫn ko hiểu,bà liền giơ hai tay lên trên đầu làm giống như 2 cái sừng,bà chủ hàng hiểu ra liền bán thịt bò cho bà.Sau đó bà lại muốn mua xúc xích,lần này bà cũng nói thế nào bà chủ hàng cũng ko hiểu,bà liền về nhà dắt chồng mình ra chợ,sau đó bà mua được xúc xích :lol: Hỏi bà ta và chồng đã làm gì mà bà chủ hàng bán cho họ xúc xích ?
Trả lời đúng:5 bé ngoan
Trả lời sai:nhìn trả lời đúng thì biết kết quả :lol: :lol: :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 13-06-2003, 08:55  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Câu đố dành cho cựu HS kim liên đây:các em còn học trong trường ko được trả lời hộ nhé!
Đố các bác trường KL có bao nhiêu cây trồng trong sân .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-06-2003, 16:40  

Member

Received 1 thank(s)

ha ha ha, các bậc tiền bối tự tin quá , giải sai hết rồi, cũng có 1 số đáp án đúng nhưng giải thích sai , nhưng đây ko pahỉ chắc nghiệm, nên sau khi xem xét kĩ , cộng với điểm vùng sâu vùng xa, lại là gia đình có công với đất nước bản thân cũng có công( anh xit) nên đàn em cho đờ rim hau :4 điểm , còn xit già thì sai cơ bản nên được 1 điểm( vì có công viết bài)
đáp án:
1.con gì cũng nhảy cao hơn ngôi nhà vì ngôi nhà không biết nhảy
2.đúng là 1 cuộn nhưng là cuộn len khổng lồ, (giả sử em hỏi nối sợi len từ mũi anh vào mũi ông cốp phi a nan thì đàn anh xử trí ra sao,bí chưa)
3.tuơng đối đúng , ban giám khảo cho điểm tối đa.
4.câu này quá dễ, chim không bay về phương nam thì chả nhẽ nó đi bộ về phương nam a`
ha ha ha, tâm phục khẩu phục chưa, nể bac hau , em cho thêm 1 câu
1 cái mũ trắng mà rơi xuống biển đỏ thì nó lam sao?(cố gỡ điểm)

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 15-06-2003, 16:45  

Member

Received 1 thank(s)

ha ha ha, chuyện cười của các bác buồn cười quá, buồn cười ở chỗ chuyện cười mà chả thấy buồn cười tí nào, em kể chochuyên tương tự)
có hai ông bạn đi vào nhà hàng ăn của pháp nhưng không biết tiếng pháp , hai ông đói qua nhưng ko biết làm sao đẻ gọi món ăn, thế là một ông gọi bừa , lơ cơm(phiên âm rồi), lập tức anh bồi mang cơm lai, ông ta sướng quá , lơ canh, có canh, lơ cá, có cá. ông ta liền bảo vơíi ông bạn, thì ra tiếng pháp cũng dễ chỉ cần thêm lơ vào trước , anh bồi bàn liền tiến lại gần nói nhỏ vào tai ông ta:
may mà tôi có hai năm đi linh ở việt nam nên biết tiếng việt , nếu không thì 2 ngài có mà ăn lơ...cứt.
được chứ, chấm điểm thằng em cái, cho be ngoan đeê

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 15-06-2003, 18:02  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Hô hô hô chú SF đọc kỹ lại đi nhé,đấy là câu đố chứ có fải truyện cười đâu .
"...đúng là 1 cuộn nhưng là cuộn len khổng lồ, (giả sử em hỏi nối sợi len từ mũi anh vào mũi ông cốp phi a nan thì đàn anh xử trí ra sao,bí chưa)

..."
(Quote)

đố thế thì vẫn quá đơn giản :lol: ,chú lấy cái ảnh của ông cốp fi đấy ra để trước mặt ,nối mũi chú với mũi ông ý cũng chẳng hết nỗi 1m len đâu :lol: :lol: .
"...1 cái mũ trắng mà rơi xuống biển đỏ thì nó lam sao?..." (Quote)

thì nó bị ướt xong rồi mất mũ chứ sao ai bảo nghịch dại :lol:
Chú cứ ra chiêu đi ,anh xẽ tiếp hết :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 17-06-2003, 07:55  
tacke_mit

KL$: 0.00

Công nhận anh Đờ rim hau giỏi thật. Có nhời khen đấy. Khen thật lòng mà, nhận đi, đừng ngại.
E ko đố đâu, mà em hỏi đấy:" Làm sao để ném quả trứng qua ngôi nhà mà ko vỡ" cái này hình như hồi trước đăng trên TTVN nhưng mà mấy cái đáp án đưa ra em thấy ko hay. Giúp em với. Thanh xờ!
Nhắn anh Xit Cái chỗ này ko hợp với anh tí nào. Anh Xit thật thà phát khiếp.

Old 17-06-2003, 15:25  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Cảm ơn Tk đã khen :lol: ,nhân đây tôi xin nói những bí quyết của tôi để giải những câu đố dạng này: Bạn nên đọc thật kỹ câu đố và tìm ra những sơ hở trong câu đố đó để trả lời .Ví dụ: :" Làm sao để ném quả trứng qua ngôi nhà mà ko vỡ" .Trong câu đố này thì bạn thấy chỗ thiếu chặt chẽ của câu đố nằm ở đâu?
Chính là " quả trứng" _chỉ nói là quả trưngthí có thể là trứng gà ,vịt cũng có thể là trứng đá,trứng nhựa.... .Vì vậy,bạn có thể ném quả trứng nhựa qua ngôi nhà mà ko vỡ :lol: .Tất nhiên fải đến 90% mà cách giải của bạn đưa ra ko trùng với đáp án nhưng người đố cũng ko thể nói là bạn sai được vì câu đố của họ đưa ra thiếu dữ liệu mà .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 17-06-2003, 17:05  
tacke_mit

Cũng được, nhưng em thấy ko thoả đáng lắm. dù sao thì cũng cảm ơn anh Đờ rim hau đã có nhời giúp đỡ. ( nhưng mà vẫn ấm ức)
Ê, mình chơi kể chuyện cười đi.mọi người kể trước đi
nhung cái chuyện bậy bạ nà ko được lói đâu đấy. Cái đó có topic bên Cựu HS rồi đúng ko? Cái chuyện của vô va ấy. Mí nị đọc chuyện cười bậy bạ nà hư nắm, mẹ em mắng chết. Mới nại mấy cái chuyện ấy bọn FPT nó cứ diễn hết tập này sang tập khác, kinh lắm.

Old 20-06-2003, 18:47  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Nhắn anh Xit Cái chỗ này ko hợp với anh tí nào. Anh Xit thật thà phát khiếp
..."
(Quote)

Anh giả vờ tý í mà.. Còn mấy câu đố này anh lại quái gì.. Chẳng qua là không muốn trả lời ngay ẵm chọn 8 điểm của spring vì sợ bọn nó nhìn vào lại dị nghị anh làm chân gỗ cho topic của spring thôi..

Anh trả lời câu hỏi của dreamhouse nhé:
- Trường KL không có cái cây nào cả. Xong.

Còn câu hỏi của spring:
"...
1 cái mũ trắng mà rơi xuống biển đỏ thì nó lam sao?
..."
(Quote)

Nó bị chìm chứ làm sao..

Câu hỏi của tackemit:
"...
Làm sao để ném quả trứng qua ngôi nhà mà ko vỡ
..."
(Quote)

Để trả lời câu hỏi này cần phải thêm một số giả thiết:
- Ngôi nhà thấp đủ để có thể ném cho quả trứng bay qua nóc.
- Có khoảng cách đủ rộng để người có thể vung tay ném quả trứng qua.

Thế thôi, lấy đà vung tay ném cho quả trứng bay qua nóc, tất nhiên là nó qua ngôi nhà mà không vỡ, còn việc rơi xuống đất nó vỡ hay không là việc của nó :lol:

Dễ quá! Bây giờ đến phiên anh đố (bắt chước chiếc nón kỳ diệu):
Cho ô chữ sau: (gồm 7 ký tự)

_ _ _ _ _ _ _

Câu hỏi là: Cái này là cả con trai và con chó đều thích :lol:

Mỗi người tham gia mỗi lần chỉ được đoán 1 chữ trong bảng chữ cái tiếng Việt (A, Á, Â, Ê, Đ..) Mỗi lần lên topic này, anh sẽ trả lời xem chữ cái của ai đúng và vị trí nó ở đâu (lưu ý là trước mỗi bài trả lời của anh thì mỗi người chỉ được đoán 1 chữ cái duy nhất thôi, ai đoán 2 chữ trở lên sẽ bị coi là phạm quy). Sau bài trả lời của anh thì mọi người sẽ lại được đoán tiếp (tất nhiên là chỉ được đoán 1 chữ cái nữa cho đến bài trả lời sau của anh). Người nào đoán hết được cả từ và đọc tên của từ đó sẽ thắng (5 PBN)..

Bắt đầu. Ai chưa rõ thì cứ hỏi..

[ Bài viết được Xit sửa lúc 20-06-2003 18:52 (theo giờ GMT) ]

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 21-06-2003, 06:30  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

- To anh Xít: em xin đoán chữ N ạ.

- To em Mít: 2 đứa bé con ngồi chơi đồ hàng trên giường lót nệm mút Kim Đan hay Queen hay gì gì đấy :lol:. Đứa bé gái, trước mặt là ngôi nhà xinh xinh bằng nhựa, bảo "Bố nó ơi, đưa trứng đây cho tôi để rán lên ăn nào". Bé trai cầm quả trứng (bằng nhựa nốt) ném sang cho bạn, tình cờ cao quá nóc nhà nhựa. Chúng nó trố mắt nhìn nhau, "Ồ tài nhỉ, mình ném quả trứng qua mái nhà mà nó ko vỡ :o cơ!" Nghe có "thoả đáng" ko hả em Mít?

- Góp vui tí. Câu này dễ và cũ rích nhưng cứ chưng lên. "Có một cái bút bi mực xanh. Làm thế nào để viết được chữ màu đỏ?"

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 21-06-2003, 08:45  
eu

Phá sản!

KL$: 0

Có 2 vợ chồng người TQ di cư sang Ý sinh sống.Ngày đầu tiên bà vợ đi chợ,bà ta ko biết tiếng Ý.Bà muốn mua thịt bò nhưng giải thích mãi mà bà chủ hàng vẫn ko hiểu,bà liền giơ hai tay lên trên đầu làm giống như 2 cái sừng,bà chủ hàng hiểu ra liền bán thịt bò cho bà.Sau đó bà lại muốn mua xúc xích,lần này bà cũng nói thế nào bà chủ hàng cũng ko hiểu,bà liền về nhà dắt chồng mình ra chợ,sau đó bà mua được xúc xích Hỏi bà ta và chồng đã làm gì mà bà chủ hàng bán cho họ xúc xích
Có phải là bà ta nhờ chồng nói hộ phải ko à.Vì ông chồng biết nói tiếng Ý mà.He he đúng rồi nhớ thưởng cho em đấy nhé.
eu is offline  

Old 21-06-2003, 11:11  
Angel_of_Darkness

Xin trả lời câu hỏi của chị pinocchio:

+Hỏi: Có một cái bút màu xanh làm thế nào để viết ra màu đỏ?
+Đáp:Có một tờ 2000,ra mà mua một cái bút đỏ về mà viết! :lol:

Chào!

Old 21-06-2003, 13:06  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

lâu rồi ko quay lại hé hé topic này dắt hàng quá nhỉ :lol:
"...Xin trả lời câu hỏi của chị pinocchio:

+Hỏi: Có một cái bút màu xanh làm thế nào để viết ra màu đỏ?
+Đáp:Có một tờ 2000,ra mà mua một cái bút đỏ về mà viết! ..."
(Quote)

Chú em ko hiểu sự " trong sáng " của tiếng Việt rồi :lol:
Trả lời Pino nhé: Viết chữ " Màu Đỏ " ra giấy đúng ko?
Còn câu trả lời cho quả trứng và ngôi nhà:
+Ném quả trứng bay cao hơn ngôi nhà ---->thoả mãn qua ngôi nhà rồi nhé
+ Đứng dưới đợi quả trứng rơi xuống thì hứng thì nó ko vỡ nhé.Ok chưa hả em Mit :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 21-06-2003, 17:11  
tacke_mit

Hic, mấy cái câu trả lời chẳng thoả đáng tẹo nào hết. À, em đồng ý với câu trả lời của anh Dờ rim ( cho câu đó của pino). Nhưng anh trả lời rồi nên em ko nói lại nữa.
Nhắn kinkin: chị Thu ơi, cái chuyện con thỏ đó chỉ có thể kể trước mặt thôi chứ, vả lại tuỳ đối tượng mà hành xử, VD như chị chẳng hạn. Chứ như Hiếu kể cho anh Trung nghe, bị cả em và anh Trung làm mặt phản đối rầm rộ. Như "bệnh" ấy. CHuyện đấy chỉ kể cho con gái hoặc truyền bá kinh nghiệm cho con trai thôi. Kể cho con trai nghe nó chả tát cho vỡ mồm ấy chứ. ( Này mọi người, nghe thế này có tò mò ko?)

[ Bài viết được tacke_mit sửa lúc 21-06-2003 17:13 (theo giờ GMT) ]

Old 21-06-2003, 21:34  

Member

Awarded 2 time(s)

Câu của Pinocchio "nghe câu đố bằng lời" khó đoán hơn là "đọc câu đố bằng chữ". Anyway anh dreamhouse trả lời đúng rồi. Cho điểm 9 phẩy 5.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 21-06-2003, 22:03  

Member

Awarded 2 time(s)

Câu đố mới:
1, Má của ba của người yêu của anh bạn thì bạn gọi là gì?

2, Anh dreamhouse bị vợ bắt ngồi trông nồi thịt bò hầm. Ko có đồng hồ canh giờ mà chỉ có 2 sợi dây và 1 cái bật lửa. Mỗi sợi dây nếu bị đốt sẽ cháy trong đúng 1 tiếng đồng hồ. Nồi thịt bò cần được ninh trong 45 phút tròn trĩnh, ko hơn ko kém. Hỏi anh dreamhouse phải làm như thế nào để hoàn thành sứ mệnh :lol: mà vợ giao cho?

Ai trả lời đúng được 2 câu này tớ sẽ bầu PBN cho.

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 21-06-2003 22:03 (theo giờ GMT) ]

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 22-06-2003, 07:15  
all41n14all

Câu 1:gọi là cái má chứ còn gì nữa
câu2:chờ em nghĩ đã

Old 22-06-2003, 09:08  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

trả lời câu 2:
Anh DH chưa có vợ :lol: .Nếu có cũng ko fải trông nồi thịt bò hầm nào hết,pino ko được fao tin đồn nhảm làm ảnh hưởng đến hình tượng của anh nhé .
Anyway câu trả lời là:gập 1 sợi lam` đôi ,1 sợi lam` 4.Đốt cháy hết 1/2 sợi thứ nhất rồi đốt tiếp 1/4 sợi thứ 2 la` xong. hehe

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 22-06-2003, 17:54  
tacke_mit

Có một câu đố đây. Câu này của thằng Whitẽo bạn em nghĩ ra.
Tiếp chiêu nhé!
Có một người bị nhốt trong chuồng với một con sư tử hung dữ. Nhưng may mắn thay, con sư tử bị treo lên nóc chuồng bằng một sợi dây. Bên cạnh đó, thật đau đớn thay, ở cạnh sợi dây là một cây nên đang cháy. Nếu cây nến này cháy đến 1/2 thì sẽ đốt cháy sợi dây----> dây đứt---> con sư tử rơi xuống---> người đó bị ăn thịt. Câu hỏi đặt ra là: Người đó phải làm gì để con sư tử ko thể ăn thị đưọc?( chú ý: nóc chuồng rất cao, người đó ko thể trèo lên để thổi tắt nến được.) Gợi ý: dùng mồm nhé!

Old 22-06-2003, 18:11  

Member

Awarded 2 time(s)

Quái, sao mấy câu của mình dễ quá hay sao mà ai cũng trả lời được ngay từ lần đoán đầu tiên thế nhỉ?
- all41&14all: đã bầu cho em 3 PBN như đã hứa. Bây giờ em có đến 9 phiếu tổng cộng ---> số đẹp, thích nhé.
- Anh dreamhouse: em hỏi chị nhà rồi, chị đồng ý là anh trả lời đúng. Em đoán chắc là anh được chị khen rồi chứ? :lol:

Thực ra có cách trả lời khác cách của dreamhouse 1 tí:
- Đốt cả 2 đầu sợi dây thứ nhất trong khi đốt 1 đầu sợi thứ 2.
- Lúc sợi 1 cháy xong là hết 30' và ở sợi 2 cũng còn 30' để đốt.
- Lúc này đốt nốt đầu kia của sợi 2, cháy xong là hết 15'.
- Bắc nồi thịt xuống và chờ vợ khen

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 23-06-2003, 02:07  
all41n14all

Kill or be killed:Ăn thịt con sư tử !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Old 23-06-2003, 07:25  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

anh cũng nghĩ thế rùi nhưng mà ăn được con sư tử thì cái thằng bị nhốt đấy là quái vật chứ người ngợm gì? câu đố này tuy lời giải đúng nhưng thiếu sự chân thực quá

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 23-06-2003, 10:35  
all41n14all

Để sinh tồn ngưòi ta sẵn sàng trở thành quaíu vật.Con người còn có thể ăn thị nhau khi quá đói kia mà.
Đố mọi người kẻ ăn thịt người in English là gì??

Old 23-06-2003, 18:24  
tacke_mit

Vớ vẩn cái nhà em all41 với anh Đờ rim hau. Nếu mà ông ấy ăn thịt được con sư tử thì còn nói làm gì? Đã bảo là nóc chuồng rất cao, ko thể trèo lên để giết con sư tử lúc nó còn bị trói được. MÀ lúc nó đã thoát được rồi thì Héc quyn cũng chả giết được chứ. Loại, loại ngay!
Giải đáp: Người đó sẽ hát bài: " happy birthday to you"--> con sư tử nghe thấy, nó sẽ thổi tắt nến-->dây ko đứt được--> nó ko thoát ra được--> người đó cứ tha hồ có thời gian mà phả cửa chuồng.

Old 23-06-2003, 18:28  
tacke_mit

Câu đó thứ hai: Cái gì rất đáng sợ, hôi thối, ăn rất ngon?
Câu đố thứ 3 ( của Springforever nhờ chuyển): Cái gì nhà sư có mà ko được dùng, thái giám trước khi vào cung có mà vào rồi thì ko.

Old 24-06-2003, 05:35  
tacke_mit

Ê, sao ko ai chịu trả lời em thía hả? Em bực lắm rồi đây này. bực lắm đa! Trả lời đi, rồi em tặng PBN cho mà. Đi mà.
Chuyện cười
Hai cô bạn thân nói chuyện với nhau:
- Chồng cậu vui tính nhỉ! Mình ít khi gặp người đàn ông nào vừa giỏi giang lại vừa hài hước như chồng cậu đấy.
- Ôi giời, ko phải lúc nào cũng thế đâu.
- thật mà, bao nhiêu lần anh ấy kể chuyện cười cho mình, mình đều cười lăn lộn, hôm qua còn suýt ngã từ trên giường xuống đất đấy!
-???

Old 24-06-2003, 07:27  
all41n14all

Chị Mít chỉ nói là không thôitắt được nến chứ có nói là không ăn được con sư tử đâu
Từ từ để người ta nghĩ đã thì mới trả lwòi được chứ

Old 24-06-2003, 12:39  
Angel_of_Darkness

Đố dân tình hành động gì mà lại như thế này ngheyêu cầu phải thật trong sáng và tỉnh táo mới được!)

Trên nhúc nhíc,dưới nhúc nhíc.
Trên bảo sướng,dưới kêu đau

Ai giải hộ xem nào?

Old 24-06-2003, 16:24  
all41n14all

Hành động em đè thằng bạn ra mà đấm chứ còn gì nữa
Có câu này chắc phải hỏi chị pinochio và anh Dreamhóue,vì nó liên quan tới...Liên Xô cũ
"Cắm vào run rẩy toàn thân,rút ra nước chảy từ chân xuông sàn"
Ai đoán được thưởng cho 1 PBN

Old 24-06-2003, 17:58  
tacke_mit

To All41: Cả 1 ngày trời còn gì nữa em! Ko ai trả lời đúng cả thì phải nói đáp án chứ! Thời gian là vàng bạc mà.
Mà này, sao lai bỏ mặc câu đó của tôi thế hả? trả lời đi chứ!

Old 25-06-2003, 09:17  
kinkin

Nể Mít lem' mới trả nhời đấy nhá :

- Câu đố thứ 2 : con quỷ ngồi trong WC và ăn bánh đậu xanh !

- Câu đố thứ 3 : cái tên !

PBN của chị đâu Mít uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Old 25-06-2003, 10:24  
all41n14all

Hơ,không hỉu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Old 25-06-2003, 10:27  
tacke_mit

Nể chị Thu lắm cho 1 PBN thôi đấy! Nhưng lần sau chắc em phải chú thích: Bạn của Hiếu ko được tham gia giải câu đố mới được. Thiếu công bằng quá! Híc. Đã thế từ nay ko thèm nghe lời Hiếu nữa, phí cả công mình type mỏi cả tay. Lần sau tự đố!

Old 25-06-2003, 10:31  
tacke_mit

Có gì mà ko hỉu:
Câu 1: chú ý có dấu phẩy đàng hoàng, vế nào trả lời vế đấy. VD: Đáng sợ => con quỷ; hôi thối=> nhà VS;...
Câu 2: Nhà sư có cái tên nhưng ko được dùng. nhà sư nào cũng phải dùng Phật pháp hết. VD: Thích Lung Tung, Thích Đủ Thứ,...; tương tự, Thái giám vào cung rồi có ai gọi tên nữa đâu, toàn goi họ +công công.

Old 25-06-2003, 10:47  
Rikku

chuyện của Mit buồn cười nhẩy .... đọc song mà cứ nhăn răng ra mà cười thôi ......

Old 26-06-2003, 09:25  
tacke_mit

E hèm, chuyện gì hả Sử? tôi là tôi nghi ngờ cái câu " đọc xong cứ nhăn răng ra mà cười" của ông lắm à nghen. Có gì thì tung chuyện cảu ông ra xem có buồn cười ko nào? Mà quái thật, tôi cứ thấy nghi nghi.

Old 26-06-2003, 17:16  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Cắm vào run rẩy toàn thân,rút ra nước chảy từ chân xuông sàn
..."
(Quote)

Cái tủ lạnh LX chứ gì, tên của nó là cốp hay nốp niếc gì đấy, không nhớ lắm.

"...
Cái gì nhà sư có mà ko được dùng, thái giám trước khi vào cung có mà vào rồi thì ko
..."
(Quote)

Này cho anh hỏi, cứ trả lời đúng là được thôi chứ gì

Tiếp chiếc nón kỳ cục nào. Chữ N có 1 chữ N:

_ _ _ _ _ _ N

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 26-06-2003, 17:19  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

À, quên, trả lời câu đố của DeathKnight.

Thực ra câu này có một phiên bản nữa hay hơn là:
Trên rung rung, dưới sung sướng
Trên sung sướng, dưới đau đau

Có 2 cách để giải câu này đều đúng. Anh giải cách thứ 1 đó là hành động câu cá. Còn cách thứ 2 thì.. chưa nghĩ ra

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 27-06-2003, 02:01  
all41n14all

Cách thứ 2 em nói rùi đấy thui,đè thằng bạn ra mà đấm

Old 27-06-2003, 04:57  
Angel_of_Darkness

Anh Xit đoán chuẩn gớm!Chứ ai mà lại đoán như cái gã all41&14all (cục súc hết biết! :lol: )Thế đố các bác câu hỏi khác vậy :

-Nhà Mary có 5 chị em tên lần lượt là :ChaCha,CheChe,ChiChi,.....,....

Thế đố các bác người thứ 4, thứ năm tên chi?

Old 27-06-2003, 07:21  

Phá sản!

ko cần thiết fải dễ đến thế đâu Câu này có trong HHT : người thứ 5 tên là Mary. 1PBN cho becks
beckham10a3 is offline  

Old 27-06-2003, 18:09  

Member

Received 1 thank(s)

Câu đố mới này:
1.Trong thịt ngoài da
đút vào thì ấm rút ra thì lạnh
2.trò gì mà hai người chơi với nhau ở trên giường mà ra nước
3.tóc đàn bà ở đâu xoăn nhất
4.cơ quan nào của phụ nữ quan trọng nhất.
(này, chú thích , đố tục giảng thanh cấm nghĩ bậy mếch lòng người quân tử)**********

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 27-06-2003, 18:22  
tacke_mit

Em trả lời được nè. Nhưng xét vì Hiếu vừa post xong, xét vì Mit vừa đi hỏi xong , nên chỉ trả lời một câu thôi ( cái câu dễ nhất ấy):
4, cơ quan quan trọng nhất của phụ nữ là: Hội liên hiệp phụ nữ...

Old 27-06-2003, 18:24  

Member

Received 1 thank(s)

đến hẹn lại lên, chuyện cười đây:
có hai cậu học sinh đi thi ,một cậu vào thi trước , giam khảo hỏi:
ai là cha đẻ của chủ nghĩa cộng sản
-tl:Mác và angel
cách mạng nước ta từ năm bao nhieu đến năm bao nhiêu
-tl:tù 1945 đến 1954
em thây thé nào về tính dân chủ của chủ nnghĩa cộng sản.
-tl:đảng bảo có , nhân dân bảo không , khoa học tạm thời chưa chứng minh được.
ban giám khảo cho 10 diểm,ra khỏi phòng thi
cậu bạn thứ hai hỏi:
thế mày trả lời những gì, cậu bạn thi trưóc nói cho cậu này mọtt hồi .sau đó cậu thi sau vào phòng thi:
ban giám khảo hỏi
em tên là gì:
-tl:mác và angel
(giảm khảo trố mắt)thế em sinh năm bao nhiêu:
-tl:từ năm 1945 đến năm 1954
giám khảo tức quá ,
em bị điên à?
tl:đảng bảo có , nhân dân bảo không , khoa học tạm thời chưa chứng minh được.
thế là cậu này ra khỏi phòng thi với điểm O
tl:đ

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 27-06-2003, 22:56  

Member

Awarded 2 time(s)

Giải đố chú springforever đây:
"...1, Trong thịt ngoài da
Đút vào thì ấm rút ra thì lạnh ..."
(Quote)

Đi giày vào mùa đông à? :lol Đút chân vào giày da thì ấm, cởi giày ra thì lạnh?

"... 2, Trò gì mà hai người chơi với nhau ở trên giường mà ra nước. ..." (Quote)

Thế mà cũng đòi đố. Câu đố nguyên văn của người ta hay thế, chắc là nghe chị Chi đố xong lâu quá quên mất hả. Nguyên văn là cả bài thơ thế này này:
<div align=center> Nếu công tử thích chơi
Mời công tử lên giường
Càng chơi càng thấy sướng
Càng chơi càng ra nước.</div>

Lời đáp: chơi cờ

"...
3, Tóc đàn bà ở đâu xoăn nhất? ..."
(Quote)

Dĩ nhiên là ở châu Phi rồi

Câu 4 Mít đã giải đúng. Bầu PBN cho chị đê springforever1.

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 27-06-2003 22:58 (theo giờ GMT) ]

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 28-06-2003, 03:50  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Câu đố đây: người ta mà ăn chay thì ăn rau ,vậy người bộ tộc canibals ăn chay thì ăn cái gì? :lol: .Câu này hình như H2T đố rùi .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 28-06-2003, 09:15  
all41n14all

1:cannibals chứ hông phải như bác DH viết
2:Cannibals ăn chay thì ăn người ăn chay
Bầu PBN cho em mau

Old 28-06-2003, 16:35  

Member

Received 1 thank(s)

chi già, daọ này lấc cấc nhở, ai chị em với bà , vớ va vớ vẩn.may là nhờ trung nhỏ khuyên nên tôi tha cho bà.thanks god đi còn gì.
mọi người không hiểu rồi , đố phải từ dễ đến khó mới được chứ , khó luôn thì còn ai dám vào , phải giữ khách chứ, năm mới buôn bán thật thà không nói thách.
thích khó có khó này:
CM : 1+1=1
1+1=2
1+1=3
.......
tạm thế đã trả lời được thì tăng lever cho lên bài 2,
tại sao 1 ban gái và một ban trai nhảy xuống núi thì ban trai chết, bạn gái không chêt
tại sao 1 bạn gái và một bạn trai nhảy xuống biển thì bạn trai chết bạn gái không chết.
lever 3 này,
à thôi , hồi sau sẽ rõ, qua hai lever đầu đã.

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 28-06-2003, 18:16  
tuthmosis

"...
DeathKnight viết:
Ê thế chơi cờ chắc gì đã chơi trên giường!Chơi cò là phải ra bàn đàng hoàng chứ! :lol:
..."
(Quote)

chơi cờ phải ra bàn nằm đàng hoàng death nhỉ
anh xit em đoán chữ : â

Old 29-06-2003, 01:48  
all41n14all

Bố mẹ anh cộng với nhau có thể ra 1,2 hoặc 3 đứa

Old 29-06-2003, 04:58  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
anh xit em đoán chữ : â
..."
(Quote)

Chữ Â không có chữ Â nào cả..

_ _ _ _ _ _ N

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 30-06-2003, 15:53  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

câu đố của SP :lol:

Level 1 : hix ,hỏi lại mấy đứa tiểu học đi.Lớp 1 cô giáo anh ......

Level 2 : Đã nghe người ta nói cái câu: ..... thì chết chứ bệnh tật gì chưa :lol: .Nói vậy cho vui thui chứ thật ra thì có lẽ :khi nhảy xuống núi và nhảy xuống biển , bạn gái có mặc váy nên ko chết nhờ (nghe có vẻ giống cartoon :lol: )

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 30-06-2003, 16:02  
all41n14all

Clap,hoan hô bác DH,nhưng level1 em không hỉu,nhưng câu 1 em trả lời đúng đó chứ

Cho hỏi chút: có phải bé Minh học ở ACET ko ý nhẩy?

[ Bài viết được kawaii_sb sửa lúc 30-06-2003 16:18 (theo giờ GMT) ]

Old 30-06-2003, 17:39  
tacke_mit

Em trả lời được câu 1 của Sf đấy:
1,Dùng đống cát để CM, ta có:
1+1=1 ( 2đống cát bé--> 1 đống cát to)
2, Theo kiến thức phổ thông, ta có:
1+1=2 (**)
3,1+1=1+(1+1) ( theo pt*)
= 1+2 ( theo **)
= 3 ( theo KT phổ thông)
4, CM tương tự
=> ĐPCM
( Thế này là đúng nhất rồi, nhưng ko biết có "gà" không???)

Old 01-07-2003, 04:23  
all41n14all

Ê,kw là ai đó,sao bít em,mà sao lại tự tiện xửa bài của nguời ta rứa??

From kw: chị có sửa bài của em đâu.Chỉ chui vào hỏi 1 chút thôi muah. Hóa ra chị đoán đúng à? Chắc nhóc ko nhớ chị rồi

[ Bài viết được kawaii_sb sửa lúc 01-07-2003 04:43 (theo giờ GMT) ]

Old 02-07-2003, 07:44  
tuthmosis

câu đố nè:
đố các you biết vua gọi hoàng hậu bằng gì ??? :cool:

Old 02-07-2003, 09:34  
all41n14all

Gọi bằng mồm,thía mà cũng đố
to kw:em tò mò lắm rùi đấy

Old 02-07-2003, 10:36  
tuthmosis

bực quá câu này hơi dễ quá rồi : tiếp theo
1 con vật đi lên trên bờ thì có 2 chân ,xuống nước có 4 chấn ,khi bay thì có 1 chân
con gì vậy??

Old 02-07-2003, 13:12  
tacke_mit

Sao minh lại ko thể giải được câu đố nhỉ? Bực quá. Thế đã ai giải Lipton chưa? 25 trừ 5 được mấy lần thía? ( Sao mình lại ko nghĩ ra câu đố nào mới nhỉ? Thực ra chỉ hỏi để có cớ câu bài thui mà. Hihi)

Old 02-07-2003, 13:22  
tacke_mit

*NÀy, anh DH, tại sao mặc váy thì lại ko chết? chả hiểu gì cả. Mặc váy mà ko biết bơi thì ngã xuống biển cũng chết chứ? Chả thấy ai phản đối là sao nhỉ? Em ko hiểu , ko tâm phục khẩu phục đâu nha!
*Anh Xit đẹp, khoẻ khéo, phản xạ nhanh ơi: Em đoán chữ H

Old 02-07-2003, 18:23  
tuthmosis

ờ 25 thì tất nhiên là trừ cho 5 được 5 lần rồi ,có mẹo gì ở đây không ta ,

Old 03-07-2003, 02:30  
tuthmosis

chà đúng là nhầm thật rồi ,câu này hơi mưu mẹo ,đúng ra là 25 trừ đi 5 được vô tận lần do ta tính luôn cả số âm 0-5=5 rồi cứ thế tính tiếp

Old 03-07-2003, 04:24  
all41n14all

Con gái rơi xuống nước không chết không phải vì không có váy mà vì có...guốc,anh DH trả lời sai rồi

Old 03-07-2003, 04:42  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Chữ H không có chữ H nào cả..

[b]_ _ _ _ _ _ N

Kém quá, chẳng ai nghĩ ra..

Thông báo luôn, a14 phạm quy, không được chơi tiếp

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 03-07-2003, 04:52  

Member

Awarded 2 time(s)

Chán bác, người ra đề bao giờ chả thấy dễ chứ, có câu trả lời nó logic sẵn với cái câu hỏi của chính mình rồi mà. Còn phải để thời gian và nơron cho người được hỏi ngẫm nữa chứ. Để em ủng hộ kẻo bác lại ế ẩm vậy: em đoán chữ I nhá.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 03-07-2003, 05:10  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Chữ I có 1 chữ I (quái, sao nó đoán được nhỉ )

_ _ _ _ I _ N

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 03-07-2003, 06:09  
tuthmosis

em đoán nữa em đoán chữ G ,đúng không anh XIT

Old 03-07-2003, 07:55  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Chữ G cũng không có chữ G nào cả.

Nhắn pino: mới được 2 chữ, còn lâu mới được điểm Cờ bạc ăn nhau về sáng, ai đoán ra chữ cuối cùng mới được..

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 03-07-2003, 15:40  

Member

Awarded 2 time(s)

Xì, luật chơi thế ai muốn chơi nữa :lol:. Cái "Chiếc nón kỳ diệu" của anh Long Vũ chả cho điểm người đoán đúng từng chữ đấy à, lại còn có quà nữa cơ. Sau đoán được từ thì mới grand prize còn gì. Cái của anh Xít là "Chiếc nón kỳ dị" rồi. Mau đưa điểm hay quà cho em rồi em tham gia tiếp... Nói thế chứ ngứa tay quá, gõ thêm chữ nữa nhá: chữ Ê này.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 03-07-2003, 15:51  

Phá sản!

Becks : Thui, ko fải đoán nữa, rõ như ban ngày rùi. Anh Xit ơi, em chưa đoán chữ nào nhưng em vẫn được mở cả ô chữ chứ . Thưa khán giả, quay hay đoán ạ . Mà này, hình như ai chưa có điểm mà đoán được ô chữ thì được 200 điểm = 200.000 đúng ko nhỉ, thôi em lấy rẻ Mr Xit 2 chục thôi nhẩy
Vâng,đó là chữ KIMLIÊN. Vâng, xin cảm ơn, xin cảm ơn
1 PBN cho becks, OK
Mr Xit - MC : Bây giờ mới anh Becks sang fần thi đặc biệt
Becks : Thưa anh Xit và thưa khán giả, với 20.000 này, tôi xin tặng cho quỹ của klnet 5000, tặng cho quỹ " mỳ chính cánh " của con trai A3 3000, tặng cho " cụ già cô đơn " Mr Xit - người sáng lập ra KLNET - nhân dịp kỉ niệm 1 năm KLNET , thấy " cụ " kể là việc sáng lập ra KLNET vất vả quá nên thương cụ , tặng cụ 2000, và 5000 nữa, tui xin hào phóng tặng cho ... 1 bạn đang du học bên Fáp ( để thấy được tấm lòng của Becks lúc nào cũng nghĩ đến bạn ). Còn 10000 điểm tôi xin sẵn sàng bước vào vòng thi ĐẶC BIỆT.

beckham10a3 is offline  

Old 05-07-2003, 17:35  
tacke_mit

Quái, sao con chó và con tai lại cùng thích Kimliên? Nó có phải ...cục ị đâu??? Chả hiểu gì cả. Chắc Beck sai lè rồi.
Anh Xit kính mến, em đoán chữ C Chơi cái này khó quá, vì ko nhớ được ai đã đoán chữ gì rồi.

Pinocchio nhắn: Sang topic "Chiếc nón kỳ dị" mà chơi. Mấy bài đoán tập trung ở đấy ý.

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 05-07-2003 20:27 (theo giờ GMT) ]

Old 05-07-2003, 17:40  
tacke_mit

To tuth: Sai lè em ạ. 25 trừ đi 5 chỉ được 1 lần thôi. Vì nếu đã trrừ đi 1 lần 5 rồi thì nó trở thành 20, chứ đâu còn là 25 nữa?
To All41 Sao có guốc lại ko chết? chả hiểu?

Old 06-07-2003, 04:30  
all41n14all

Chị bít guốc của bọn con gái chứ gì,to mù,ném xuống nuwóc thì dĩ nhiên là nổi==>ko chết đuối được

Old 06-07-2003, 15:18  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

25 trừ 5 được 2 lần. Ai hiểu thì tốt,ko hiểu cấm cãi (25 câu đáp án đã có trong tay ta ) .

Guốc thi` sao ma` gợi cảm = váy được :lol: ----->thằng con trai kia nó ko cứu đâu :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 07-07-2003, 02:56  
all41n14all

Hừ,thế sao bác không nói luôn là cái áo tắm đi cho nó gợi cảm??

Old 07-07-2003, 04:17  
all41n14all

Anh DH giải thích đi,em ko hỉu
Câu đó này cũng dễ,ai trr lời được em thưởng cho 2 cái PBN:Làm thía nào để biến 7 thành số chẵn
không được sử dụng toán học.Gợi ý:sử dụng ngôn ngữ học,cụ thể ở đây là sử dụng Anh Văn

Old 09-07-2003, 14:19  
tacke_mit

Sao pinochio lai sửa được bài của em nhỉ? Mà cái câu đố con gái con trai ấy chả hiểu gì cả. Chắc gì thằng con trai ấy đã cứu? Nó sống để đi kiếm đứa khác chứ? Bọn con trai hay hté lắm.

Old 09-07-2003, 14:53  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

25=2 lần 5 còn giè :lol:
Thực ra cái câu con trai con gái đấy khó quá,bóc fét tý để câu giờ thôi mà

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 09-07-2003, 15:35  
all41n14all

Không ai trả lời đuwọc câu đó của em à,2 PBN đấy

Old 18-07-2003, 07:08  
tacke_mit

Eo ơi, anh DH đểu khiếp. thế mà cứ to kèn, làm em tưởng anh biết. Mà 2 lần 5 là 10 chứ! E chả thấy htoả đáng gì cả. Chịu thôi.

Old 18-07-2003, 10:06  
all41n14all

Hừ hừ,tức wá,ko ai trả lời mình hở trời:tucgian:.Có cần giải đáp không zậy

Old 22-07-2003, 19:57  
tacke_mit

Ờ, câu hỏi của A41 khó lắm, chả hiểu gì cả. Phải hướng dẫn tỉ mỉ chứ. À, mà anh DH ơi, em biết đáp án câu con trai con gái rồi. Hì hì, bậy khiếp. Em mà post lên đây thì chắc mai tên em có trong Bảng phong thần mất. Hì hì, đùa thôi, nhưng quả thực nó cũng ko phải là một cái đáp án Lịch sự đâu.

Old 23-07-2003, 13:24  
all41n14all

Chị post lên đi chị Mít(ko thì gửi PM cho em cũng được)
Giải đố nè" seven is an odd number,if U take off "s",it will become an even number".Đây là cách trả lời đễ hỉu nhất là cái thằng bã đậu như em có thể nghĩ ra

Old 23-07-2003, 13:35  

Phá sản!

"Chị post lên đi chị Mít(ko thì gửi PM cho em cũng được)
Giải đố nè" seven is an odd number,if U take off "s",it will become an even number".Đây là cách trả lời đễ hỉu nhất là cái thằng bã đậu như em có thể nghĩ ra" ------> thì đúng là bã đậu thật

Hehekltt is offline  

Old 24-07-2003, 08:29  
tacke_mit

Có một vấn đề nhỏ ở đây, ko, là một vấn đề to ấy chứ. Thông báo dành riêng cho hehekltt: Mit là học sinh lớp G, khoá 01-04. ma từ trước đến giờ, có ai bảo mình già trước tuổi đâu nhỉ?
Còn với đáp án thì đây, liên lạc với địa chỉ sau: tacke_mit ( YM)

Old 03-02-2004, 13:19  

Member

Received 1 thank(s)

thât. bới mãi mới ra cái topic nì,

và sau đây ,springforever xin gửi đến các bạn 1 câu chuyen vui,tôi viêt câu chuyện này để tặng riêng cho 1 người mà tôi rất quý mến và kính trọng,người vừa mới đánh nhau chí chết để làm cho klnet hoạt đọng trở lại,và cũng đồng thời để góp vui cho các bạn trong nhưng ngày đầu xuân giá rét này,chuyện tuy hơi dài nhưng cũng mong các bạn đừng bỏ ph@­ giữa chừng
câu chuyen xin dc bắt đầu

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------số phận 2 con người----------------------------------------------
chương I

Chuyện kể rằng ngày xửa ngày nay,có 1 chàng trai tên gọi Xit đã khai sáng ra 1 cái cộng đồng có tên gọi klnet,chàng trai này trí dũng song toàn,tuy klnet mà chàng lập ra vô cùng xấu xí và bẩn thỉu nhưng đã thu hút đc ko ít chí sỹ trong thiên hạ,những người mà đến nay vẫn còn luu danh trong sử sách như nhưng huyền thoại như gây dựng nên klnet:trangnart,chinhquai,chuotdungmanh, tacke_mit,kawaii_sb,b_cool....
Tuy thuở hàn vy gặp nhiều khó khăn nhưng họ luôn phấn đấu hết mình vơi ươc mong 1 ngày mai đưa klnet làm "thiên hạ đệ nhất website",xưng hùng xưng bá với anh em đồng đạo.
Vào lúc đó ,xuất hiện 1 nhân vật có tên springforeverhãy nhớ thật kỹ cái tên này),người này tướng mạo phi phàm,đẹp trai ko bút mực nào ta xiết,văn giỏi võ hay,binh thư thao lược 10 phân vẹn 10,lúc đó đang là 1 kỳ tài nức tiếng trong thiên hạ.Nghe danh của klnet đứng đầu là đại minh chủ Xit,springforever (vốn là 1 kẻ trọng nghĩa khinh tài)bèn đến tụ nghĩa ,quyết ko để tài năng của mình mai một.
Xit thấy springforever đến thì mưng lắm,trong lòng chơt nghĩ:"mình có người này thì lo gì ko bình đc thiên hạ",ko phụ lòng mong mỏi của Xit,springforever với sưc trẻ và lòng nhiệt huêt đã lập ra ko ít chiên công,thu hút dc nhiều anh tài về cùng tụ nghĩa,klnet cũng nhờ thế mà dần lớn mạnh.
Nhưng ngươi ta vẫn nói:"2 hổ ko thể ơ 1 rừng",trc sự xuất săc của springforever,Xit bat đầu lo ngại cho vị trí minh chủ của mình,Xit cảm thấy giờ đây cần phải diệt trư mối hiểm hoạ này,anh quyết định đưa ra 1 chiếu chỉ gây bất bình ghê gớm trong dư luận:lock nick
chuyên này thực sự làm cho springforever thưc sự thất vọng ,anh cảm thấy mình đã bị phản bội,cảm thấy bao nhiêu công lao của mình nay đã bi vút bỏ,tất cả cũngchỉ vì lòng đố kỵ tầm thường của nhân sinh,và thật tiếc lai chính là ng` mà anh trc kia rất yêu mến và kính phục.
Trước làn sóng dữ dội phản ứng dữ dội của bá tánh,của anh em klnet,Xit đành phải unlock cho springforever và viện cớ nghe lời tấu tắc trách của đại thân pinocchio,tìm mọi cách che mắt dư luận....
Tuy lòng quân tử ko chấp kẻ tiểu nhân nhưng do quá đỗi thất vọng,springforever đã từ bỏ klnet,sống cuộc sống hành hiệp,phiêu bạt khắp nơi............

-----
đến đây có nhiều người sẽ hỏi:tại sao lại đặt tua đề là :số phận 2 con người,vậy số phận của chang springforever đẹp trai tài ba kia ra sao,và kết cục của gã Xit kia thế nào,vâng ,các bạn đừng nóng vội,cau chuyên thật sư mà tôi muốn kê còn ở tiếp sau đây.

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 03-02-2004, 13:24  

Member

Received 1 thank(s)

------chương2
Thơi gian thấm thoat tựa chim bay,klnet đã thực sự trở nên lơn mạnh thực sư,trở thành 1 phần ko thể thiếu trong cuộc sống con người,Xit nghiễm nhiên là tượng đài lớn dc mọi người trọng vọng,nhung lại có nhiều tin đồn về những tội trạng trc kia như:tán gái vô độ,lừa lọc các em nhỏ.. X-( quả là nhưng tôi mà trơi ko tha đât chăng dung.Xit rất anh minh đã thoái vị nhường lại ghế đầu cho 1 nhân tài khac(seamid)hòng đi kiếm viêc làm an hương tuổi già,tuy nhiên cũng do mất quá nhiều thời gian và công sức cho klnet mà Xit học rất dốt,anh chỉ kiếm đc 1 chân hải quan quèn ơ biên giới lào cai.
GIờ lại nói vế springforever,do cuộc đơi xô đẩy(xin tạm lược bỏ phần này),anh đã trơ thành 1 tay buôn lạu khét tiêng.
Quả đất thật tròn,1 ngày đẹp trời kia,khi Xit còn đang rít dở điếu thuốc lào thì thấy springforever đạp xe đi tớ,trên xe chở 1 bao cát to,nhận ra người xưa,lòng ganh ghét ngày nào lại nổi lên,Xit gọi springforever lại và hỏi:"anh kia,trong bao cát co gì"-"Dạ chỉ có cát thôi ạ" Xit cươi thầm"thăng ranh này hôm nay chêt vào tay ta rồi,có ai lại chở bao cát ko bo giờ" bèn nói:"mở ra ta xem" nhưng troi ko chiều ý Xit,trong bao cát quả nhiên chỉ toàn cát là cát.Xit đành cay dang để springforever đi qua,và cứ thế cư thế ngày nào cũng thấy springforever đạp xe qua vơi 1 bao cát.Xia lây làm kỳ lạ và kiên trì khám xét nhưng ko 1 lần thành công.Rối cũng đến 1 ngày,cả 2 đều già yếu,Xit cũng chỉ mấy ngày nữa là dc cho về hưu,springforever đến chào bạn cũ,ôn lại kỷ niệm xưa,bỏ qua mọi lỗi lầm.Xit cũng vui lăm,nhân lúc rượu đang cao hứng chợt hỏi:"thôi anh em mình đã xí xoá chuyện xưa,chú đưng chấp anh,bay gio chú nói cho anh 1 điêu:rốt cuộc chú mày buôn lậu cái gì vây,anh hưa sẽ ko truy cứu đâu"
springforever thản nhiên đáp:"dạ ,em buôn xe đạp"
...Xit nghe dưt lời thổ huyết..chỉ kịp gào lên 1 tiêng:thiên ký sinh Xit,hà sinh springforever!!!!!
say đó ko thấy ngươi ta nhăc đến Xit nữa..........

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 03-02-2004, 23:48  
DIEPMYLOVE

hay đoá anh ạh keke chậc anh xit này tệ wá
buồn wá làm bài thơ để ngâm vậy

Trời mưa lác đác lủng mái tôn
Gió thổi hiu hiu ngã trụ đèn
Nhớ em anh ngủ không thèm thức
Đau lòng anh nuốt 9 chén cơm
Xa em 15 ngày mà tưởng như nửa tháng
Năm canh dài anh ngủ đủ năm canh
Em đừng vội trách vì sao anh ham ngủ
Anh ngủ nhìu để lấy sức mà... nhớ em

Old 04-02-2004, 04:13  
tacke_mit

Híc, một tác phẩm văn chương sực nức mùi võ hiệp kì tình. Í ẹ! Đây chắc hẳn là hậu quả của bộ phim TLBB (bộ mới) đang trình chiếu trên kênh truyền hình CTTV x ( mấy hả T?) hả? Khiếp quá! Chỉ tội anh Xit, bị xỏ mũi thế mà vẫn để yên. Phải em thì chả tội chi mà thổ huyết! Có lẽ anh ấy bị ho lao hả? À ừ, nghe nói trên Lào Cai lạnh lắm hay sao ý! Mới lại lỗi là do anh ấy chỉ chú tâm vào xd KLnet mà ko chịu đọc thêm truyện cười cơ ( nếu ko cũng biết thừa là Sp buôn xe đạp, hehe) ! Có lẽ phải nói anh Xit giữ gìn SK đặng mà chiến đấu đến cùng với Sp thôi. Bây giờ y đã mang cái mầm mống phản loạn rồi đấy! Thôi, xin bái biệt các huynh đệ!

Old 08-02-2004, 11:20  

Member

Received 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by tacke_mit@03-02-2004 @ 16:13
đang trình chiếu trên kênh truyền hình CTTV x ( mấy hả T?)
tráng sỹ nói sai rồi,ko phải cctv mà là BTV4(tức beijing television four,dịch sang tiếng việt là Bắc Kinh tê- lê-vi-xừn bốn hay còn gọi là Bắc Kinh Ti-vi bốn,phù, :-s mệt quá)

Quote:
Đọc thấy hơi giống "Thăng Long chính sử",chỉ thiếu mỗi chửi bậy
tại hạ chưa từng đc lĩnh hội qua cái này,phiền đại hiệp chỉ bảo cho mấy đường link cơ bản có được không?

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 11-02-2004, 08:40  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Chuyện về chú spring thì nhiều lắm, hôm nay anh kể chuyện về chú spring cái hồi đang buôn lậu trên biên giới, ngày mai sẽ kể tiếp về tuổi thơ dữ dội của chú Spring

Chú spring trong một chuyến hàng lên biên giới, dừng chân ghé vào 1 quán nhỏ ở Lào Cai kiếm cái gì bỏ vào bụng. Đến nơi, chú thấy ở trước cửa anh Xit đang kiên nhẫn ngồi câu cá, chú lấy làm lạ lắm bởi theo chú cái vũng nước đục ngầu, bé xíu thế kia thì làm gì có cá. Chú vừa ăn vừa ngẫm nghĩ, càng nghĩ càng thấy khó hiểu. Không kìm được sự tò mò, cuối cùng chú quyết định mời anh Xit vào cùng ăn rồi tranh thủ hỏi:

- Từ sáng đến giờ, bác đã câu được con nào chưa?
- Nói thật chứ, chú là người thứ ba đấy!- Anh Xit cười hềnh hệch đáp lại.

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 11-02-2004, 20:05  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by scorpionkl+11-02-2004 @ 08:01--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (scorpionkl @ 11-02-2004 @ 08:01)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-springforever@03-02-2004 @ 01:24
------chương2
springforever thản nhiên đáp:"dạ ,em buôn xe đạp"
...Xit nghe dưt lời thổ huyết..chỉ kịp gào lên 1 tiêng:thiên ký sinh Xit,hà sinh springforever!!!!!
say đó ko thấy ngươi ta nhăc đến Xit nữa..........

[/b][/quote]
Hay wé...
Anh Xit bị tẩu hỏa nhập ma lăn way ra chết...Spring đại ca nên làm minh chủ...Quả là anh hùng nghĩa khí ....

Old 11-02-2004, 20:25  
scorpionkl

Đại ca Spring ơi sau khi lão Xit chết anh sẽ làm gì???
Theo em nên đổi tên KL net thành KL trại

Old 11-02-2004, 21:23  
scorpionkl

Đây là tác phẩm mô tả cuộc tỉ thí giữa anh Xit và Spring...
[b]HỒI 1:SONG HÙNG QUYẾT ĐẤU
Chiều.....
Thời tiết đang giữa mùa đông, gió từng đợt thổi qua, lùa những bông tuyết trắng rơi lả tả trên đường.Cái rét lên lỏi vào từng thớ thịt, người đi đường ai cũng khoác áo bông to sụ, những quán ven đường đã vãn khách.Lửa hồng trong lò cháy rực nhưng hình như cũng không xua tan được cái lạnh ....(Thôi ngừng ở đây===> dài dòng quá)
Bây giờ lại nói về cuộc tỉ thí võ công do Scorpion tổ chức....Thời tiết mùa này lạnh giá như thế, ai cũng co mình vào nhưng ở nơi đây lại hoàn toàn khác...Trên đỉnh ngọn Divotru , ngọn núi cao nhất của dãy LuSoBa hùng vĩ.Cuộc Long Tranh Hổ Đấu của các anh hùng hào kiệt khắp nơi để phân tài cao thấp vẫn chưa ngã ngũ...Quần hùng tất cả vẫn hùng hục khí thế, bất chấp cái đói cái rét, lan xả vào tranh tài, nhưng vẫn bất phân thắng bại (khâm phục khâm phục... )
Đúng lúc đó, bỗng có một quầng sáng xuất hiện ở trên không trung và giáng thẳng xuống giữa đỉnh núi khói bụi mờ mịt, tất cả quần hùng đều bị bật tung ra bốn phía....Mọi người nhìn lên, trong quầng sáng bỗng dần dần hiện rõ bóng của một người con gái.Nàng ta thật lộng lẫy trong một bộ trang phục trắng (ôi, thật diễm kiều),mái tóc dài thướt tha và hai dải lụa hồng trên tay từ từ hạ xuống giữa đỉnh núi........
-Trời ơi cu Xit hiện hồn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Một ai đó rú lên (hậu quả của việc dám gọi đích danh)
Và bỗng vang lên đâu đây trong không gian lời hát :
Nàng đẹp tựa ngàn muôn ánh sao, dịu dàng mong manh em xinh như cánh hoa đào.............
Không gian bỗng trở nên nặng nề như nghẹt thở, thời gian như ngừng trôi..............(Thôi kể đến đây thôi đã..)
.........

Old 11-02-2004, 21:27  
scorpionkl

Giữa đám quần hào có một giọng nói the thé vang lên:
- Ma Nữ tiếp chiêu...
Quần hào way lại thì chẳng phải ai xa lạ đó chính là Spring(đệ tử thứ 7 của Trương Tam Phong).Kiếm khí loé lên...Xit không hề nao núng lùi ra sao hai bước tiếp chiêu.Nào ngờ đó chỉ là dụ chiêu của Spring,nên chỉ thấy kiếm vung lên một vòng,mũi kiếm nhanh nhẹn tuyệt luân đã đâm thẳng vào yết hầu.Xit sợ hãi khôn tả,trường kiếm tuột khỏi tay lao thẳng vào tâm oa địch thủ.Đó chẳng wa là kế sách chẳng đặng đừng hai bên cùng chết,nếu như địch vẫn tiến tới ắt sẽ dính kiếm.Trong tình thế đó đối phương ắt chỉ còn cách thu kiếm,và y mới có đường thoát khỏi cảnh ngộ khó khăn.
Nào ngờ Spring không hề né tránh,cổ tay chỉ hơi động,xoẹt một tiếng mũi kiếm đã đâm thẳng cổ họng địch thủ.Lại nghe keng một tiếng,trường kiếm người kia ném ra đâm vào ngực y đã rơi xuống đất...
Ồ...ồ quần hào nhìn lên với ánh mắt thắn phục...
Spring cười hắc hắc vài tiếng,thu kiếm về.Nguyên lai ngực y có mang một tấm hộ tâm kính tuy có trúng nhưng cũng không hề bị thương.Yết hầu tiên nữ máu vọt ra,thân thể dãy dụa không ngừng.Bỗng trên trời xuất hiện đám lâu la ẵm cô gái về.Spring cũng không vì thế mà đuổi theo.Quả đúng là một vị anh hùng trượng nghĩa...
Nhưng chàng đâu biết rằng.Cuộc tỉ thí này sẽ làm cuộc đời chàng thêm đau khổ...
Muốn biết ân oán giữa 2 người ra sao lại xem hồi sau sẽ rõ

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan