Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 13-02-2004, 07:55  

KL$: 132
Received 3 thank(s)

" Mọi người nhìn lên, trong quầng sáng bỗng dần dần hiện rõ bóng của một người con gái.Nàng ta thật lộng lẫy trong một bộ trang phục trắng (ôi, thật diễm kiều),mái tóc dài thướt tha và hai dải lụa hồng trên tay từ từ hạ xuống giữa đỉnh núi........
-Trời ơi cu Xit hiện hồn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! "

" Người con gai' " ne` dễ xương wua' hen' .... :p

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
rongchoi1207 is offline  

Old 13-05-2004, 00:33  

Member

KL$: 107
Received 1 thank(s)

các bạn độc giả thân mến,
trc hết xin cảm ơn những ý kiến phản hồi sau tác phẩm của SF,thích có,ghét có,nhưng ko sao,vì thế mới là nghệ thuật,là văn chương,và cũng xin lỗi những bạn đã yêu cầu cho ra phần 3 của câu chuyện nhiều oan trái ấy.thực sự do nhiều lý do..tế nhị,muốn giữ tình giao hảo,lại thêm mối lo về ..sự trả thù nên đã ko thể chiều ý các bạn đc.
lần này nhân dịp vừa qua 1-5 và sắp chào mừng ..1-6,tác giả 1 lần nữa muốn gửi đến các bạn 1 câu chuyện vui ,1 giai thoại trong dòng đời oai hùng của 1 tượng đài lớn trong klnet...chuyện này 1 phần lấy cảm hứng từ cái cuộc thi mới mở trong tvcc,sf do sớm muốn đc hưởng cuộc sống an nhàn,ko đua tranh,ko bon chen với đời nên post ra đây để mọi ng` cùng thưởng thức.
và tác cũng nói thêm rằng sau tác phẩm này tác giả xin..giải nghệ để đc sống yên ổn quãng đời còn lại.[-o<
----------------SỰ LỢI HẠI CỦA XIT----------------------------
1chàng ng` mỹ có vợ tên là windy,do quá yêu vợ nên anh xăm tên vợ lên..đó.nhưng bình thường chỉ là 3 chữ wny,còn chỉ mỗi vợ anh ta là thấy hết thôi .
chàng này trúng học bổng đặc biệt và đc vinh dự đi du học ơ Việt nam ,và vô tình gặp xit ở phòng thay đồ của bể bơi Thái Hà anh chàng vô cùng ngạc nhiên khi thấy Xít cũng có những chữ..như mình .Chàng tò mò hỏi:"anh gì ơi có phải vợ anh tên là windy không" ? xit cười bảo ko phải .
Chàng ta thì quả quyết là phải:"em cá với anh 500000,chắc chắn là phải"
xit nghe đc 500000 khoái lắm nhận lời ngay,2 bác lúi húi 1 hồi thì chàng người mỹ kia ngã ngửa:
các bạn biết là chữ gì không;đây:

"welcome to klnet and national economics university"

SỢ THẬT! ^<!--emo&^--><!--endemo-->
có thể có ai đó nghi ngờ và sẽ hỏi lại về tính chân thực của câu chuyện này,nhưng xin đừng hỏi tác giả vì thật ra tác giả cũng chỉ nghe ng` khác kể lại mà thôi,
đừng hỏi tác giả!
hãy hỏi xit!

anh xit ơi ,em [-o< anh ,em..xin lỗi,tha tội cho em, em chuồn đây!
sửa đổi lại nhân vật 1 chút so với bản gốc theo yêu cầu của 1 độc giả

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 13-05-2004, 19:48  

Phá sản!

KL$: 0

he he lâu lắm rùi mói vào cái mạng này
em có chuyẹn cười này , bà con đọc cho thư giãn 1 chút nhé
Lọ lem năm nay đã 70 tuổi.Chồng của lọ lem đã chết, bên cạnh lọ lem chỉ còn có 1 con mèo.Lọ lem bít rằng mình cũng chỉ có thể sống được thêm mấy năm nữa thui---->lọ lem cảm thấy rất buồn.Bỗng 1 hôm bà tiên hiện ra và cho lọ lem 3 điều ước .Lọ lem ước rằng mình trở về xinh đẹp như hồi mới 18 tuổi.Ngay lập tức lọ lem trở về xinh đẹp như hồi mới 18 tuổi.rồi lọ lem lại ước mình là người giàu có nhất thế gian ngay lập tức lọ lem trở thành người xinh đẹp nhất thế giới.Bất chợt lọ lem lại nghĩ tới bản thân mình, ước gì mình có 1 người ở bên cạnh lmà chỗ bầu bạn.Và lọ lem liền ước cho con mèo của mình hoá thành người.Và khi nó hoá thành người nó vọi ôm chặt lọ lem lai và nói:"đồ khốn tại sao ngày xưa bà lại thiến tui".
the end
vladimir is offline  

Old 29-05-2004, 06:04  
igo_ichiwa

KL$: 0.00

Tui thấy topic này xôm wá nên igo cũng mún góp một câu đố.Nó như thế này
"Có một anh nông dân muốn lùa đàn bò gồm 6 con bò đực và một con bò cái wa một con sông.Nhưng ở con sông này có 1 con cá sấu, nó chờ cho đà bò đi wa sẽ táp vô chỗ.... của mâý con bò đực.Mà anh nông dân ko mún con bò nào của mình bị thiến cả mà vẫn lùa được đàn bò wa sông."
Xin mời, mại dô
Nhớ là ko sử dụng thêm bất cứ cái gì nhá.Ko có cầu để wa đâu.

Old 29-05-2004, 08:28  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Cho bọn bò đi hàng một , con đi sau ngậm vào cái ... :"> ... của con đi trước, con bò cái đi sau cùng , ok ?

Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 29-05-2004, 12:01  

Phá sản!

pridon nhanh tay ghê nhỉ
chậc lâu quá quên hết mấy câu hay rồi
móc lại cái câu hồi này vậy:cái gì bà EVA ko có mà những ng` đàn bà khác có?
mọi ng` cùng bàn bạc thảo luận về vấn đề này cho vui nhé

nói thật là tớ ko có đáp án
spring4ever is offline  

Old 29-05-2004, 23:21  
Nhat_RSX

Dễ ợt bà Eva không có mẹ, còn mọi người phụ nữ khác đều có mẹ.
Câu tiếp theo nè: Cà gì chậm nhất, còn cà gì mà người ta bảo là nói dối; cà gì lẹ nhất? Mời các cao thủ đoán xem!

Old 30-05-2004, 00:37  

Phá sản!

Quote:
Dễ ợt bà Eva không có mẹ, còn mọi người phụ nữ khác đều có mẹ.
sao ko nói là ko có bố luôn đi

theo tớ thì bà eva ko có mấy cái có cánh để đi chơi vô tư với đạp xe đạp như các chị em hay dùng.... :">,có đáp án nào nữa ko nhểy?
cà mà chậm chăc chỉ có cà kê
spring4ever is offline  

Old 30-05-2004, 04:32  

Phá sản!

trùi ui còn chuyện gì hay hay kể đi mà này ở đây có cho phép bói toán ko đấy để em góp một bài :
_chị L và anh M love nhau nhưng mà bị cản trở bởi một con sông dài nước chảy siết giữa sông là bác lái đò B
_ chị L muốn qua được với anh M thì phải đưa tiền cho bác B nhưng rất tiếc chị L không một xu dính túi
_ gã thanh niên S xuất hiện và bảo sẽ đưa chị L tiền với điều kiện phải đi chơi với gã một hôm và chị L đồng ý
_trong khi đi chơi với anh S chị L bị người bạn của anh M là anh F phát hiện và về nói lại với anh M
_ chị L sau khi nhận tiền liền qua sông với anh M nhưng khi sang đến nơi anh M vì quá thất vọng khi bị phản bội đã bỏ chị L
các bạn thích và ghét nhân vật nào nhất hãy sắp xếp thứ tự từ nhân vật bạn thích nhất đến nhân vật bạn ghét nhất khoảng một tuần sau tui sẽ công bố kết quả ok?
lovely_bunny is offline  

Old 30-05-2004, 04:57  
igo_ichiwa

Bà eva ko có cả quần áo nữa chứ, igo thấy mấy cái hình có bà eva làm gì có quần áo

Old 02-06-2004, 05:27  
pink

bà Eva ko có cái rốn àh?Vì ko có ai đẻ ra mờ.
Câu này hình như đọc ở đâu rồi

Old 02-06-2004, 08:22  

Member

Awarded 2 time(s)

Em lovely_bunny kể có mấy chi tiết không chính xác lắm , anh kể lại nhé !

Chàng trai B và cô gái L yêu nhau , nhưng hai người sống ở 2 bên một con sông nước chảy xiết.Chàng trai B , vốn là một người chăm chỉ , cần cù , chịu thương chịu khó , do đầu tắt mặt tối với công việc nên sinh ốm nặng.Hay tin , cô L muốn sang thăm người yêu lắm , nhưng muốn sang sông thì phải nhờ tay lái đó tên M chở qua . Không có tiền , cô gái ra sức thuyết phục tay lái đò chở cô qua, nhưng tay này nhất quyết không chịu . Đúng lúc đó thì một người đàn ông tên S xuất hiện , ông ta đề nghị với L là nếu cô chịu qua đêm với ông ta thì ông ta sẽ cho cô tiền đề trả cho tay lái đò . Do quá lo lắng cho sức khoẻ của người yêu , L đã đồng ý . Chuyện này không hiểu vì sao F , một người bạn của B biết được , và đã kể lại cho anh ta.B quyết định cắt đứt quan hệ với L.

Một câu chuyện buồn , và người duy nhất tôi có cảm tình là cô L. Nếu bỏ đi câu cuối cùng của câu chuyện , thì sẽ cảm tình thêm với B.Với F thì thấy bình thường . Hai thằng M,S ghét và khinh như nhau.

Nếu HHT đã đăng rồi thì cũng là dịch từ Internet mà thôi.

pridon85 is offline  

Old 03-06-2004, 05:44  

Phá sản!

nhưng mà xin đính chính lại một chút nha anh trai
_l là tình yêu
_Blà công việc
_M là đậo đức
thế theo vốn từ tiếng anh của anh thì anh se dịnh nó ra sao đây nếu như theo cách mà ông anh nói
lovely_bunny is offline  

Old 03-06-2004, 08:10  

Member

Awarded 2 time(s)

L = love = tình yêu
B = business = công việc
M = money = tiền bạc
S = sex = tình dục
F = friend = bạn bè

Đấy là theo vốn tiếng Anh nghèo nàn của anh và cũng là những gì mà anh đọc được !

Theo em M = moral = morality = đạo đức , đúng không ? Chàng trai kia đại diện cho đạo đức à , cũng là một ý kiến , nhưng anh thấy đại diện cho công việc thì có vẻ hợp lý hơn , còn lão lái đò thì tiền là trên hết cho nên đại diện cho tiền bạc .

pridon85 is offline  

Old 05-06-2004, 04:07  

Phá sản!

lão lái đò thì là B business theo cách của em là đúng rùi còn M là morality đạo đức đúng rùi
lovely_bunny is offline  

Old 22-06-2004, 06:26  
Gấu béo

Một vài câu đố vui

Câu đầu tiên:
Có một ông thầy tu đang ngồi dưới 1 gốc cây thì nhìn thấy một con thỏ chạy ngang qua trước mặt và con thỏ đó trốn vào một bụi cây nhỏ.
một lúc sau thì có một người thợ săn chạy đến , nhìn thấy thầy tu ông thợ săn liền hỏi:
_Thầy có thấy con thỏ nào chạy ngang qua đây không?
Chắc các bạn cũng biết là thầy tu thì không được nói dối , với lại ông thầy tu này cũng không muốn con thỏ phải chết. Vậy thì ông ta phải trả lời người thợ săn như thế nào đây?

Câu thứ hai :
Một ngày nọ, anh Hai Lúa dưới quê lên Sài Gòn chơi. Ác nỗi là chờ hoài mà không thấy chiếc xe đò nào cả ( do để giữ gìn môi trường sinh thái nên các bác tài đã quyết định....hy sinh, không lái xe nữa...giai thoại là thế..). Cuối cùng, Hai Lúa quyết định..cuốc bộ. Có lẽ câu chuyện bắt đầu từ khi Hai Lúa đến ngã ba Trung Lương : Hai Lúa chẳng biết hướng nào là về Sài Gòn, hướng nào là về Mỹ Tho. May thay lúc đó Hai Lúa thấy có hai người đang đứng ở ngã ba, nhưng xui thay đó là hai người đặc trưng cho hai tính cách: một người thì chuyên nói láo, và một người thì chỉ biết nói thật.....Bây giờ đố các bác nhá: chỉ với 2 câu hỏi: mỗi câu dùng để hỏi một người, Hai Lúa sẽ hỏi như thế nào để biết đường về Sài Gòn đây ?

Old 22-06-2004, 23:11  
kissmebabe

Câu 1: Thầy tu trả lo*i`: Tôi là thầy tu
Câu 2: Hai lúa hỏi một trong 2 người chỉ về hướng mà Hai lúa vừa mới đến: Đây có phải là đường đi...(tên quê Hai lúa)
----Nếu người đó tra lời đúng-> người đó là người nói thật. Hai lúa hỏi ngừời còn lại(người nói dối) : Chỉ một trong 2 con đường còn lại và hỏi: Đây có phải là con đường đến Sài Gòn không?
++Nếu anh ta tra lời đúng thì đi con đường còn lại
++nếu trả lời sai thì đi con đường đo'
----Nếu người đó trả lời sai-> người đó là người nói dối...(cũng hỏi tương tự như trên)

Old 23-06-2004, 00:03  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2002-2005)

thầy tu trả lời :con thỏ nằm trong bụi cây kia kìa ,nhớ chia cho tôi 1 miếng nhé ....:">
bác hai lúa nhà ta vào basao.com & click vào chữ Saigon

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 23-06-2004, 01:11  
Gấu béo

Với câu 2 , bác kismebabe trả lời thật sự rất ư là mạch lạc.......tuy nhiên có vấn đề cần lưu ý . Hai Lúa chẳng hề biết người nào là người nói thật và người nào là người láo cả, bởi vì nếu biết người nào là người nói thật thì chỉ cần hỏi người ấy thì Hai Lúa đã biết đường rồi!, bác có thấy thế không,

Old 23-06-2004, 03:04  

Member

Awarded 2 time(s)

1.Đồng ý với kissmebaby ! Tuy nhiên nếu ông thầy tu đứng lên và trả lời "Từ lúc đứng đây đến giờ , tôi chẳng thấy con thỏ nào cả ! " thì cũng được !

2.Kissmebaby trả lời hợp lý đấy chứ ! Chú gấuđen đọc kỹ lại cái !

Tuy nhiên cũng có cách khác :

HL hỏi 1 thằng là : Nếu tôi hỏi thằng kia đường về Sài Gòn thì nó sẽ chỉ cho tôi đường nào ?

-Nếu hỏi đúng thằng nói dối thì nó sẽ chỉ đường về Mỹ Tho ( vì nó xuyên tạc câu trả lời của thằng nói thật )

-Nếu hỏi đúng thằng nói thật thì nó cũng sẽ chỉ đường về Mỹ Tho ( vì nó sẽ nói nguyên xi câu trả lời của thằng nói dối )

Vậy là chỉ với 1 câu hỏi là biết được đường nào về Mỹ Tho , đường nào về Sài Gòn !

pridon85 is offline  

Old 23-06-2004, 19:06  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by pridon85@22-06-2004 @ 15:04
1.Tuy nhiên nếu ông thầy tu đứng lên và trả lời "Từ lúc đứng đây đến giờ , tôi chẳng thấy con thỏ nào cả ! " thì cũng được !
Chú pridon85 trả lời ko đúng rồi . Chú nên biết nhà tu là người ko nói dối , mà rõ ràng ông ta nhìn thấy một con thỏ chạy ngang qua trước mặt và con thỏ đó trốn vào một bụi cây nhỏ cơ mà

Old 23-06-2004, 19:11  
Gấu béo

Vậy các bác trả lời câu hỏi này : Đố các bác biết giữa con gà với quả trứng thì thứ gì có trước? Và giải thích

Old 23-06-2004, 19:21  
Gấu béo

Tui quên mất con 1 câu hỏi này nữa . Nếu Bill Gates xuất hiện trước lớp pác ,trong giờ toán lúc pác đang ngủ gục và nói với pác rắng hãy ngồi đuổi ruồi cho máy vi tính của ông ta trong một tháng .ông ta cho pác hai cách chọn lựa:
_Một là pác sẽ đợi hết tháng và lãnh 1.000.000 đô la.
_Hai là pác lãnh mỗi ngày 1 xu (1/100 đô la) và mỗi ngày pác sẽ được gấp hai lần số tiền của ngày hôm qua và cứ như thế cho tới cuối tháng.
hãy suy nghĩ và lựa chọn đi nào hehe

Old 23-06-2004, 23:45  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

umm ,thứ dùng tính toán tý ,quên béng mất cái dãy số nhân rồi ,....
nhưng hình như dùng cách 2 được nhiều tiền hơn ....nhưng nghe cách 1 gây ấn tượng quá ,thế nên mình chọn cách 1

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 24-06-2004, 09:03  
kissmebabe

Chọn cách lãnh xu rui`. Đến ngày thứ 7 thì đã có được 1 $ / ngày. Trong tháng còn lại > 20 ngày: 2 mũ 20 khoảng 1 triệu: Tổng số tiền trong 20 ngày sẽ khoảng: 2 mũ 21 - 1 tức là hơn 2 triệu
Vậy là cách này lãi gấp đỗi rui`!
Quote:
(pridon85 @ 22-06-2004 @ 15:04)
1.Tuy nhiên nếu ông thầy tu đứng lên và trả lời "Từ lúc đứng đây đến giờ , tôi chẳng thấy con thỏ nào cả ! " thì cũng được !
pridon trả lời đúng đấy chứ: bởi vì lúc nhìn thấy thỏ thì thầy tu đang ngồi
còn bắt đầu từ lúc đứng lên thì thầy tu không thấy!

Old 24-06-2004, 09:35  
crazy_in_WC

Quote:
Originally posted by gauden@23-06-2004 @ 07:11
Vậy các bác trả lời câu hỏi này : Đố các bác biết giữa con gà với quả trứng thì thứ gì có trước? Và giải thích
tất nhiên là trứng có trước roài vì trứng ko nhất thiết fải là trứng gà ,có thể là trứng khủng long

Old 24-06-2004, 21:29  
cuncon

em đố bà con một câu này nhé bà con đừng nghĩ bậy bạ nhé
anh có c em có l
anh thích đ thì đ , anh thích s thì s
đố bà con biết thực ra câu nói này là gì

Old 24-06-2004, 21:43  
kissmebabe

He he không được nghĩ bậy bạ... không nghĩ bậy bạ... nghĩ bậy bạ ...bậy ba.

Old 25-06-2004, 02:39  
chikabiddy0202

chịu thui
nếu ko nghĩ bậy bạ thì ko hỉu câu đó có ý jì

Old 25-06-2004, 05:32  

Phá sản!

đố bà con quả gie lắm múi nhiều khe ăn vào một phát chét liền như chơi quả gie các chị các bà đụng vào một pàht khóc như mưa rào quả gỉ các ddấng mài rrâu bị vợ bắt được chết liền tại trận
crazycow is offline  

Old 25-06-2004, 05:48  
Gấu béo

Em xin đố các bác mấy câu nữa :

1. Hai con sâu ở 2 bên bờ một con sống chảy xiết, không có cầu và cũng không có thuyền bè qua lại. Làm thế nào để chúng gặp được nhau ?
2. Chữ nào mà tất cả chúng ta đều phát âm sai ?
3. Bà Eva thiếu cái gì mà tất cả các phụ nữ khác đều có ?
4. Ai là người đầu tiên bay lên vũ trụ ?
5. Ba người này , ai khoẻ hơn : Mohamet Ali, Hecquyn, Thần trụ trời ?
6. Nếu bạn vượt qua người thứ 2 trong đoàn đua thì bạn đang ở vị trí thứ mấy ?
7. Cái gì tối nhưng đữợc tạo ra bởi ánh sáng ?

Tạm thế đã nhỉ. Nhanh tay lên các bác ơi, không người khác trả lời hết bây giờ.

Old 25-06-2004, 06:00  

Phá sản!

em thủ trả lời trước ba` eva ko có thứ mà phụ nứ nagỳ nay có mọtt trong hai cía này thứ nhầt la` xuong suơn` thứ hai là ..quần áo
ccòn trong ba nguwòi giỏi nhất là nhà quyền anh vì hai người kia ko tồn tại
trong đoàn đua vượt được nguoi` thu 2 thi` tôi vẫn là người thứ hai đúng ko ông gấu đen
tạm thế đã nhuwòng mọi ngưòi chứ nhỉ
crazycow is offline  

Old 25-06-2004, 21:19  

Member

Awarded 2 time(s)

1.Hoá thành bướm rồi bay sang gặp nhau ( câu này chán )

2.Chữ sai

3.Eva thiếu nhiều lắm , khổ thế chứ : quần áo , anh chị em , cha mẹ , .. lại còn không có rốn nữa chứ !

4.Câu này trả lời thế nào chẳng được : cuội , Chử Đồng Tử +Kim Dung ,..
lại còn tuỳ vào quan niệm của từng dân tộc nữa chứ !

5.Hecquyn : gánh cả bầu trời trên vai !

6.Thứ 2

7.Cái bóng

pridon85 is offline  

Old 25-06-2004, 21:51  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by pridon85@25-06-2004 @ 09:19
1.Hoá thành bướm rồi bay sang gặp nhau ( câu này chán )

2.Chữ sai

3.Eva thiếu nhiều lắm , khổ thế chứ : quần áo , anh chị em , cha mẹ , .. lại còn không có rốn nữa chứ !

4.Câu này trả lời thế nào chẳng được : cuội , Chử Đồng Tử +Kim Dung ,..
lại còn tuỳ vào quan niệm của từng dân tộc nữa chứ !

5.Hecquyn : gánh cả bầu trời trên vai !

6.Thứ 2

7.Cái bóng

Bác pridon85 trả lời chính xác dã man . Cho em ôm hôn bác 1 cái nào :*
Vậy em đố bác tiếp vài câu nữa :

1. Chú Hai tay đang xách một cái chuồng trùm kín, trong đó có nhốt con vật gì không biết. Khi được hỏi con gì trong đó, chú móc ra một cái quẹt gas, bật lửa và huơ huơ lên. Vậy đố bạn con gì đang ở trong chuồng?

2. Đố bác làm thế nào xếp 8 quân hậu lên bàn cờ vua sao cho chúng nó không thể ăn lẫn nhau.

3. Có ba người đi câu cá, câu được 1 giỏ cá không biết bao nhiêu con.Mệt quá cả ba người bèn cùng nhau vào hotel để ngủ.Nửa đêm người thứ nhất tỉnh dậy, lấy số cá ra chia làm ba,thấy dư 1 con đem vứt xuống hồ và mang số cá của mình về.Người thứ hai thức dậy cũng lấy số cá ra chia làm ba ,thấy dư 1 con đem vứt xuống hồ và mang số cá của mình về.Người cuối cùng tỉnh giấc cũng lấy số cá ra chia làm ba và vẫn thấy dư 1 con cũng đem vứt xuống hồ rồi mang số cá của mình về .Hỏi trong giỏ có ít nhất bao nhiêu con cá,và nhiều nhất là bao nhiêu con

Old 25-06-2004, 22:24  
honestly_Okie

Quote:
Originally posted by cuncon@24-06-2004 @ 09:29
anh có c em có l

OAi` câu này em nghe ở đâu rồi nhưng mà quên mất rùi thôi đợi em đi hỏi lại đã
À em muốn hỏi câu này ( ko biết đã có ai hỏi chưa nhẩy )

thứ mà boy có mà girl ko co'
CÓ 1 CHỮ :"B" VÀ 1 CHỮ "Ô"

Old 25-06-2004, 22:31  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by honestly_Okie@25-06-2004 @ 10:24
[

Cái này mà nghĩ bậy bạ là bít ngay là cái gì , nhưng mà nếu "ý nghĩ trong sáng" thì pó tay

Old 25-06-2004, 23:59  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
anh có c em có l
Củi ,lửa
Thích đốt thì đốt thích soi thì soi
Quote:
LÀM BỐ

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 26-06-2004, 02:48  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Trả lời em okie
Bố Vợ
Huynh Gà ơi, làm bố thì là động từ đó chứ đâu phải danh từ mà có hay ko được

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 26-06-2004, 07:13  
kissmebabe

Quote:
Originally posted by gauden@25-06-2004 @ 09:51

Vậy em đố bác tiếp vài câu nữa :

1. Chú Hai tay đang xách một cái chuồng trùm kín, trong đó có nhốt con vật gì không biết. Khi được hỏi con gì trong đó, chú móc ra một cái quẹt gas, bật lửa và huơ huơ lên. Vậy đố bạn con gì đang ở trong chuồng?

2. Đố bác làm thế nào xếp 8 quân hậu lên bàn cờ vua sao cho chúng nó không thể ăn lẫn nhau.

3. Có ba người đi câu cá, câu được 1 giỏ cá không biết bao nhiêu con.Mệt quá cả ba người bèn cùng nhau vào hotel để ngủ.Nửa đêm người thứ nhất tỉnh dậy, lấy số cá ra chia làm ba,thấy dư 1 con đem vứt xuống hồ và mang số cá của mình về.Người thứ hai thức dậy cũng lấy số cá ra chia làm ba ,thấy dư 1 con đem vứt xuống hồ và mang số cá của mình về.Người cuối cùng tỉnh giấc cũng lấy số cá ra chia làm ba và vẫn thấy dư 1 con cũng đem vứt xuống hồ rồi mang số cá của mình về .Hỏi trong giỏ có ít nhất bao nhiêu con cá,và nhiều nhất là bao nhiêu con
Câu 3: ((3a+1)*3/2+1)*3/2+1=A; A*4= ((3a+1)*3+2)*3+4=(9a+5)*3 + 4 = 27 a +19; a+1 chia hết cho 4 ít nhất là 19 nhiều nhất là không bít một giỏ ca' 3 người câu trong một ngày chắc nhiều nhất 52
Câu 2: bài này thì có nhiều cách xếp lắm
Câu 1: đom đóm a`???

Old 26-06-2004, 07:27  
kissmebabe

Quote:
Originally posted by honestly_Okie@25-06-2004 @ 10:24

OAi` câu này em nghe ở đâu rồi nhưng mà quên mất rùi thôi đợi em đi hỏi lại đã
À em muốn hỏi câu này ( ko biết đã có ai hỏi chưa nhẩy )

Con trai có BỒ

Old 27-06-2004, 04:58  
honestly_Okie

oai` :O
Em que^n :"> ko noi ro~ la` co' 4 chu~ cai '
Chi alex dung roai`

Old 27-06-2004, 08:02  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by crazy_in_WC@23-06-2004 @ 21:35
tất nhiên là trứng có trước roài vì trứng ko nhất thiết fải là trứng gà ,có thể là trứng khủng long
Cũng ko thể biết đc là quả trứng hay con gà có trước đc
Xét về mặt khoa học thì các loài phát triển từ cùng 1 gốc, sau đó mới chia thành loài có lông vũ... và cho đến khi có 1 con vật đã tiến triển đầy đủ để có thể gọi là gà, sau đó nó mới sinh ra quả trứng đầu tiên của loài gà để được gọi là trứng gà --> con gà có trước quả trứng.
Theo mặt triết học thì xét về mối quan hệ giữa con gà đối với quả trứng thì con gà có trước nhưng nếu xét quan hệ quả trứng đối với con gà thì quả trứng có trước --> phải xét cụ thể trong từng hoàn cảnh cụ thể về không gian, thời gian....(theo triết học Mác mà tui chôm chỉa được hehe)

Old 27-06-2004, 08:04  
Gấu béo

Em xin hỏi thêm 1 vài câu hỏi vui nữa :

1. Làm thế nào để đặt một con hươu cao cổ vào trong một cái tủ lạnh?
2. Làm thế nào để đặt một con voi vào trong một cái tủ lạnh?
3. Vua sư tử (Lion King) mở mot cuộc họp mặt các loài thú. Tất cả các con vật đều tham dự ngoại trừ một con. Hỏi là con nào?

Old 27-06-2004, 08:56  

Member

Awarded 2 time(s)

Hỏi mấy câu mới mới đi được không ?

1.Mở tu lạnh ra , nhét vào !

2.Mở tủ lạnh , lôi con hươu ra , nhét con voi vào !

3.Con voi , vì đang ở trong tủ lạnh !

Dù sao cũng cảm ơn chú vì đã tạo điều kiện cho anh câu thêm 1 bài !

pridon85 is offline  

Old 27-06-2004, 09:18  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by pridon85@26-06-2004 @ 20:56
Hỏi mấy câu mới mới đi được không ?

1.Mở tu lạnh ra , nhét vào !

2.Mở tủ lạnh , lôi con hươu ra , nhét con voi vào !

3.Con voi , vì đang ở trong tủ lạnh !

Dù sao cũng cảm ơn chú vì đã tạo điều kiện cho anh câu thêm 1 bài !

Mấy câu này thì chú trả lời đúng roài . Còn mấy câu nữa (ở trang 7 ) chú đã trả lời tôi đâu

Old 27-06-2004, 21:04  
honestly_Okie

hihi
Cho em hỏi câu này nha :">
CÓ 1 CON VOI VÀ 1 CON KIẾN , 1 HUM CON KIẾN BÒ VÀO TAI CON VOI VÀ NÓI THẦM 1 CÂU GÌ ĐOÁ RỒI CON VOI TỰ DƯNG LĂN ĐÙNG RA CHẾT
HỎI : CON KIẾN ĐÃ NÓI GÌ VỚI CON VOI

Old 27-06-2004, 21:10  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Ha ha , nó nói em có thai với anh roài :"> , right

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 27-06-2004, 21:21  
honestly_Okie

:O
Anh này tuy xấu trai nhưng trả lời đúng phết nhẩy

Old 28-06-2004, 00:08  

Phá sản!

ối ối ( cho em câu một bài ở đây cùng nha ) em nghĩ có thai thui chưa đủ chết được đâu nhớ loài nhện không sau khi thụ tinh thì con cái xoay ra ăn thịt con đực em ko bít voi đực và kiến cái có thai với nhau được không chứ theo em thì phải như thế này mới đúng này : bác cho em tạm chú ở đây mấy hôm được không rùi cắn một phát voi ta ko lăn ra chết mới sợ chứ
lovely_bunny is offline  

Old 28-06-2004, 00:14  

Member

Awarded 2 time(s)

1.Con gà hay gà con gì đấy . Cái này đọc ở đâu rồi , không nhớ cách giải thích !

2.Bài này là một trong những bài toán lập trình thuộc dạng kinh điển , ở đây anh chỉ post lên 1 nghiệm của nó:

Dùng paint nên vẽ hơi xấu !

3.Ít nhất là 3 con , còn nhiều nhất là vô cùng !

pridon85 is offline  

Old 28-06-2004, 02:09  
Gấu béo

Em tiếp vài câu đố nữa

1.Hai con ngựa cùng kéo chữ i
2.Một nguời yếu cầm con dao không sắc
3.Đi mua kem mà không có ca .
4.Anh kia hỏi em tên gi?
Em trả lời rằng:
Cởi áo em ra
Lao động nước mắt
Đến mùa hoa nở
Sẽ biết tên em
Đố các pác ,em đó tên là gì ?

Mấy câu này dễ lắm , các pác thử giải xem nào

Old 28-06-2004, 02:31  
Gấu béo

Suýt quên . Em còn mấy câu đố giảm thanh mà em vừa đọc đc . Để em post lên cho các pác " thưởng thức "

1.To như bắp tay
Anh cầm anh nhấn
Em sướng căng người
Tay sờ tay nắn
Một lúc rút ra
Anh phóng ra ngoài
Em bỏ đi mất.
2.Có hai con rùa đi vào phòng lát sau chỉ có con rùa đực đi ra.Hỏi tại sao ?
3.Hai tay ôm cổ, hai cẳng ôm lưng. Đàn bà thì ưng, đàn ông thì ghét. Đang làm cái gì?
4.Tửng từng tưng, dây lưng cởi trước, cái quần tụt sau. Là cái gì?

Old 28-06-2004, 04:37  

Phá sản!

em tên trần lệ xuân đúng ko gấu đen
crazycow is offline  

Old 28-06-2004, 04:59  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

2) 2 con rùa vào phòng... :"> vì ... nên con rùa cái bị lật ngửa, mai nặng quá => kô lật lại được => kô ra được right?

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 28-06-2004, 08:26  
Gấu béo

Illidan.A1[VN] và crazycow trả lời đúng rồi . Vậy các pác cố giải nốt mấy câu hỏi kia của em đi . Roài em post thêm

Old 30-06-2004, 03:05  

Phá sản!

này anh gấU đen anh chỉ biết đặt câu đố thôi mà cănhgr biết trả lời gì hết thế là không được
nhân tiện em đố các pác câu nữa nhá
thứ nhất : như câu cũ em nhắc lại trước khi chết ông tô vĩnh diện nói câu gì cuối cùng
thứ hai : cái gi` tây có ,ta có ,tây dài hơn ta ,thái giám có ,sư có, " ngưòi thường " có .Thái giám có mà không dùng ,sư có mà không sài, " ngưòi thường" có át phải dùng em đố các pác là cái gì đấy
à mà trả lời đúng có được cái gì không anh gấu đên
crazycow is offline  

Old 30-06-2004, 04:00  

Phá sản!

nhân tiện em kể cho các pác nghe chuyẹn thật việc thât luôn la` thế này
trong một ngôi trường kia ở một cái lớp kia có một ba` giao' kia ..........tên la` miu ( tên hay vãi)
như thường cô Miu vào lớp
cả lớp đứng lên cha`o cô
bống
ở phía dưói lớp có tiếng nhẹ ...meo meo ( ghi chú mèo nhà hàng xóm cạnh trường kêu )
cô đi xuông mặt lạnh như tiền hét lên như đúng rồi AI AI AI

cả lớp được quả đau tim
hôm nay lớp mnày lko ai ra nhận lỗi thi` tôi ko dạy kể cả sằp thi đậi học
nhwung thưa cô ai gie cơ ạ
biết rồi còn hỏi aI AI ra ngay
nhưng ai gii` cô
cô vẫn tiêp tục AI AI
một đúa tưc wa' bộc phát " thi` AI " meo " chứ gie "
crazycow is offline  

Old 30-06-2004, 04:03  
sweet_leo_208

tôi cũng xin đóng góp một chút:
có những tình huống sau là: bánh mì nướng bị cháy trong lò, một đội quân bị đánh chết hết, một cánh rừng bị cháy và cuối cùng là một người đàn bà mang thai...
vấn đề cần giải quyết ở đây là bạn hày dùng chỉ 3 từ thôi để diễn tả tất cả những tình huống trên.. he he

Old 30-06-2004, 04:13  
kissmebabe

Quote:
Originally posted by crazycow@29-06-2004 @ 15:05

thứ hai : cái gi` tây có ,ta có ,tây dài hơn ta ,thái giám có ,sư có, " ngưòi thường " có .Thái giám có mà không dùng ,sư có mà không sài, " ngưòi thường" có át phải dùng em đố các pác là cái gì đấy
Vo*.

Old 30-06-2004, 04:27  

Member

KL$: 2

Oái , sao vợ lại được gọi là "cái gì " hik

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 30-06-2004, 05:44  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:
Originally posted by crazycow@29-06-2004 @ 15:05
này anh gấU đen anh chỉ biết đặt câu đố thôi mà cănhgr biết trả lời gì hết thế là không được
thứ nhất : như câu cũ em nhắc lại trước khi chết ông tô vĩnh diện nói câu gì cuối cùng
Thứ 1: chắc đồng chí hét lên "Tiên sư thằng nào ăn chuối thế này "
Thứ 2: cái tên ^^ right?

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 30-06-2004, 09:16  
kissmebabe

hic đọc lại thấy mình trả lời lố bịch thật :"> sư làm sao lại có vợ nhỉ :-s

Old 01-07-2004, 03:15  

KL$: 260
Awarded 1 time(s)
Received 2 thank(s)
Class: A10 (2003-2006)

Quote:
->em xin trả lời câu hỏi này:
1.con ngựa là mã,mã cộng với i thành mãi
2.yếu không sắc là yêu
3.kem không có ca là em
Vậy toàn bộ sẽ là:MÃI YÊU EM

Welcome to KLNet 6!
xenon is offline  

Old 01-07-2004, 05:51  

Member

Awarded 2 time(s)

Quote:
Originally posted by xenon@30-06-2004 @ 15:15
Quote:
->em xin trả lời câu hỏi này:
1.con ngựa là mã,mã cộng với i thành mãi
2.yếu không sắc là yêu
3.kem không có ca là em
Vậy toàn bộ sẽ là:MÃI YÊU EM
2 con ngựa cơ mà ! Mãi mãi yêu em chứ !

pridon85 is offline  

Old 01-07-2004, 21:34  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Illidan.A1[VN]+29-06-2004 @ 17:44--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Illidan.A1[VN] @ 29-06-2004 @ 17:44)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-crazycow@29-06-2004 @ 15:05
Thứ 1: chắc đồng chí hét lên "Tiên sư thằng nào ăn chuối thế này "
Thứ 2: cái tên ^^ right? [/b][/quote]
thứ nhất : đồng chí không bảo như zậy ông ý bỉu tổ sư thằng nào đẩy tao bố mày sẽ trả thù
con cái thứ hai thì đúng roai` cái tên chứ còn cái gì vợ thi` la`m gì có chuyện tây dài hơn ta được
crazycow is offline  

Old 01-07-2004, 23:16  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Hờ hờ, hình như đọc trên cái báo nào đấy... một ông cùng đội với anh Tô Vĩnh Diện bảo là gì
đại khái
Anh Diện cố giữ pháo thật, nhưng mà do đường trơn, trượt chân mới rơi vào chặn pháo, chứ có phải tự nhiên thế đâu => lí do nước mình có rất nhiều hero
Khi nào tìm lại scan lên phát

Illidan is offline  

Old 02-07-2004, 00:13  

Member

Awarded 2 time(s)

Thông tin của Illi là chính xác đấy . Dây chằng bị đứt , pháo lăn xuống vực , anh Tô Vĩnh Diện đã cố dùng càng pháo để điều chỉnh cho khẩu pháo đâm vào sườn núi nhưng do khẩu pháo quá nặng đã hất anh ngã sang một bên , chèn vào bánh xe khiến khẩu pháo quay ngang ra , kẹt lại ở đó.

Dù thế nào đi nữa , hành động của anh Tô Vĩnh Diện vẫn xứng đáng phong tặng anh hùng.

Thêm một điều nữa , trong hoàn cảnh khó khăn gian khổ thì những hình tượng là vô cùng cần thiết !

Nói linh tinh lạc đề mất rồi !

Ps.Cái avatar mới của Illi xấu thế !

pridon85 is offline  

Old 02-07-2004, 00:49  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Uh, dám giữ pháo... anh hùng thật. Gặp Illi chắc chạy xa khỏi khẩu pháo
Lạc đề tí
To anh prid: thế mà còn chê à >:p

Illidan is offline  

Old 02-07-2004, 03:09  
crazy_in_WC

đố mọi người bít em iêu ai?

Old 02-07-2004, 04:15  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

còn ai vào đây nữa :"> chị chứ ai :* nhìn cái chữ kí xem :"> chị em mình yêu nhau nhỉ crazy nhỉ

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 02-07-2004, 04:32  
crazy_in_WC

he' he'
chi. nhep' tra? lo*i` dung' roài
thưởng 1 cái hun

Old 02-07-2004, 04:37  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Sợ thật cặp này phối hợp nhau ghê quá ^^

Illidan is offline  

Old 02-07-2004, 22:14  

Member

KL$: 2

Hảo lớ Tại cái topic định lí củ khoai bị lock rồi , thôi cho vào cái anỳ cũng được

Vài định nghĩa vớI chữ Tử (die)

Tự mình giết mình: Tự tử
Do tuân lệnh ngườI khác mà chết: Tuân Tử
Đương khoẻ mạnh, ngã lăn ra chết: Mạnh tử
Chết do già lão: Lão tử
Chết vì việc nghĩa: Nghĩa tử
Chết trong lúc thi hành công vụ: Công tử
Chết do.. bệnh sĩ: Sĩ tử
Do bị phụ tình, đau lòng quá chết: Phụ tử
Chết do bị…vợ hành hung Thê tử

Heheh ai còn ý tưởng về dzụ này thì post lên tiếp nhá..

zờ , chuyện cười , ko biết có chưa

Ba ngườI đàn ông, một ngườI Canada, Osama Bin Laden và tổng thống Bush cùng đi dạo vớI nhau (dzụ này hơi bị khó tin, ha!). Họ nhặt được một chiếc đèn và cọ vào nó. Vị thần đèn hiện ra
“Ta sẽ cho mỗI ngườI các ngươi một điều ước, tổng cộng là 3 điều” vị thần đèn nói.
NgườI đàn ông Canada bắt đầu, “Tôi là một nông dân, cha tôi cũng là một nong dân và con trai tôi cũng sẽ là một nong dân. Tôi muốn có một mảnh đất mầu mỡ vĩnh viễn ở Canada”
Vị thần chớp mắt một cái, “POOF” mảnh đất mầu mỡ xuất hiện như lờI ước của ngườI nông dân.
Osama rất phấn khích, vì thế ông ta cũng ước ngay “Tôi muốn có một bức tường bao quanh Afganistan để bọn ngoạI giáo và bọn Do thái không cách nào xâm nhập được vào vùng đất thiêng liêng của chúng tôi ”
Một lần nữa vị thần lạI chớp mắt một phát, một bức tường cao to vững chắc lập tức vây quanh toàn bộ lãnh thổ Afganistan.
Tổng thống Bush hỏI vị thần, “Tôi hơi tò mò một chút, xin hãy cho tôi biết thêm về bức tường này”
“À! Nó cao khoảng 15,000 feet (1feet =0,3048m), dầy 500 feet và bao quanh toàn bộ lãnh thổ; không gì có thể xâm nhập được, hầu như là không thể xuyên thủng…” vị thần giảI thích.
“Hah! Thật ấn tượng. Đổ đầy nước vào trong ấy!” Bush đưa ra lờI ước.

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 02-07-2004, 23:45  

Phá sản!

ha ha ha tao cũng có chuyện cười này
la` thế nàu một lần kia thủ tướng nước ta vinh dwụ được mời sang lào tham quan trên đường đi hai ông thủ tướng lào va` VN đang buôn nhiệt tình bỗng kitssss một cái xe phanh gấp một con bò đứng giữa đường mọi ngưòi kéo nó ra định đi tiếp nhưng ko la`m cách nao` đuwọc một hồi lâu thủ tướng nước ta kéo quần móng lợn lại gần con bò va` thi` thầm mộ chuyện gi` đó con bo` chạy thục mạng moingưọi mắt chớp chớp miệng đớp dớp ngạc nhiên đố mọi ngưòi ông nói gi` với bò
ha` ha` h thôi tao giải luôn ông lại gần tay trống hông "thế tao hỏi thật ma`y bây giwò muốn vào lò mổ hay muốn vào nông trường hả "
crazycow is offline  

Old 11-07-2004, 01:40  

Member

Awarded 2 time(s)

Chùm chuyện do dng sưu tầm

Chàng và nàng ngồi tâm sự:
Chàng : Chúng mình nên nói thật với nhau, trước khi yêu anh, em đã yêu ai chưa?
nàng: Hồi học phổ thông em yêu một người, để kỉ niệm mối tình này, em đã xăm khuôn mặt anh ấy lên ngực phải. Sau này em vào đại học, em lại có một mối tình, và em cũng xăm hình người ấy lên ngực trái.
Nói rồi nàng chỉ cho chàng xem, tưởng rằng chàng sẽ khó chịu, ấy nhưng chàng lại cười sằng sặc. Gặng hỏi mãi, chàng mới nói: "Anh đang tưởng tượng 10 năm nữa không biết mặt hai thằng đó dài như thế nào."

Một chú voi sống trong rừng, chú chưa bao giờ gặp người cả. Một hôm chú nhìn thấy một anh thổ dân . Chú rất tò mò nhìn thổ dân. Và khi thổ dân lại gần chú liền hỏi:
- Này, tại sao mày chưa chết hả?
thổ dân ngạc nhiên quá:
- Tại sao tao phải chết cơ chứ?
- À, vì tao nghĩ cái vòi của mày ngắn thế kia thì làm sao mà kiếm ăn được. Chết đói thôi.

Trong một buổi họp của những khoa học gia trên thế giới . Những đại diện các nước phô trương về thành tích khoa học của nước mình .

đại diện Mĩ :
-Chúng tôi có thể bắn một hỏa tiễn liên lục địa từ Ngủ Giác Đài trúng ngay một cửa sổ của tầng thứ 100 của một lâu đài ở Anh Quốc, nhưng không chính xác lắm, có thể sai lệch đi 1 gang tay .

Cả hội trường vổ tay hoan nghênh :
-Ohhh ! Vậy là quá hay rồi .

đại diện Anh
-Chúng tôi đã cho phi thuyền của chúng tôi đáp ngay trên một đỉnh núi của hoả tinh, nhưng cũng không được chính xác lắm . Kết quả là còn cách điểm dự tính một gang tay .

Hội trường vổ tay khen ngợi.

Đến phiên anh chàng đại diện cho VN :

-Chúng tôi thì chưa có những thứ tối tân như nước của các anh . Tuy nhiên chúng tôi vừa thử nghiệm được một phương pháp cho phụ nữ sanh đẻ bằng rốn .

Cả hội trường nhốn nháo :

Ohhhhhhhhhh ! Tuyệt hảo ! Hay quá , bằng cách nào vậy ????

-Chàng VN tiếp lời :

-Nhưng cũng chưa được chính xác lắm, cũng còn sai lệch một gang tay

Một ngày nọ,1 bác cưỡi con Du Pi Tơ vào làng Klnet ăn cỗ, đến đầu làng thì gặp đoạn đường lội, xe không thể nào qua được, đành phải xuống xe lội bộ. Tìm mãi bác ta không biết gửi xe cho ai, may lại nhìn thấy có lão thầy bói mù đang gieo quẻ ở gốc cây, bác nhà ta bèn mang xe ra nhờ giữ hộ. Lão thầy bói nhận lời nhưng không biết tí nữa thì làm thế nào để nhận ra bác ta,bác ta nghĩ mãi mới ra được 1 diệu kế, KQ chìa bộ râu rê cho thầy sờ và bảo: " Tí nữa có ai ra lấy xe thầy cứ bảo cho sờ mặt, nếu thấy đúng bộ râu như tôi thì được". Nói rồi, bác ta ung dung .... lội vào làng......
Không may, gần đó có 1 mụ nghe được hết câu chuyện, nảy lòng tham liền nghĩ kế lấy xe của bác . Mụ chờ khoảng chừng xong một bữa cơm, mụ ta ra chỗ thầy bói giả giọng bác ta cho xin lại xe. Lão thầy bói mới đòi cho xem râu........... Thế là mụ ta không biết đã làm gì mà có con Du Pi Tơ mới cứng

1 girl, híc, nói ra các bác đừng bảo em nói xấu bạn gái, nhưng mờ, đi ra đường nhìn từ xa thì tưởng..đi dật lùi! bạn bè xì xầm con kia 2 lưng, màn hình siêu phẳng..Khổ thân
Buồn quá cô ngồi khóc, Bụt hiện lên và ban phép cho cô; mỗi khi có một người đàn ông nói "Hãy tha lỗi cho tôi" với cô thì số đo của vòng một sẽ tăng lên một chút.
cô đi ra phố và tình cờ va vào một người đàn ông. Ông này liền nói "Hãy tha lỗi cho tôi". Ngay lập tức số đo vòng 1 của cô tăng lên một chút. Cô cảm thấy vô cùng sung sướng.

Ngày hôm sau, cô lại tình cờ va vào một người đàn ông tại một hiệu tạp hoá. Ông ta vội vã nói "Hãy tha lỗi cho tôi". Thế là số đo vòng một của cô lại tăng thêm một ít. cô ta cảm giác mình như đang ở trên chín tầng mây.

Sau đó cô quyết định đi vào một nhà hàng Trung Quốc để thưởng thức các món ăn Trung Quốc. Do mải ngắm nghía phong cảnh trong nhà hàng nên cô đâm sầm vào một anh chàng bồi bàn. Anh này vội vã cúi gập người và nói: "Xin ngàn lần tha lỗi cho sự vụng về của tôi".....
Báo mới đây, báo mới đây mời các bạn đọc An ninh thế giới số mới nhất "Một bồi bàn người Trung Quốc bi đè chết bởi ....."

- 1 cô mặc bộ bikini mỏng, mải vẫy vùng bơi lội, chẳng may chiếc quần lót bị tuột. Không biết làm sao để lên bờ trong lúc trên đó có rất nhiều đàn ông.
Loay hoay một lúc, cô nhanh trí liền gở một tấm bảng chỉ dẫn của hồ bơi che vào phía dưới và thản nhiên đi lên. Bỗng rộ lên những tiếng cười, cô giật mình nhìn xuống thì thấy tấm bảng ghi dòng chữ "Khu vực dành cho đàn ông".
Mắc cở nhưng bình tĩnh, cô liền lật úp tấm bảng chỉ dẫn lại. Lần này tiếng cười rộ lại to hơn, lại nhìn xuống cô thấy dòng chữ "độ sâu 3m5".

Một buổi tối nọ người ta nghe thấy tiếng từ nhà của vợ chồng
vợ : Từ từ đã anh ......
chồng: Từ từ là thế nào? Em kêu khẽ thôi! Thôi em cho anh quay lại. Cứ bắt nó dựng đứng thế này thì anh khó nghĩ quá ..........
vợ : Ừ thì nằm...... Ái ! Anh lại Trượt rồi......
chồng: Thế .... Ngửa mặt lên....Rồi...... Thôi kiểu này khó quá.Để anh quay lại nhé cho dễ......
vợ : Nhanh lên......... Thế ..... Nhét nó vào....... Hừ Hừ..........!!!!!!!!!!!
chồng: Nhưng anh sợ không vừa!!!!!!!!!!!
vợ : Cứ nhét vào....... Đàn ông gì mà.............
chồng: Làm sao ?
vợ : Chơi xếp hình với anh chán bỏ xừ.... Thôi em đi ngủ đây....

2 nữ phạm nhân ở trong tù,do đã ở tù lâu năm nên 2 ngườI tỏ ra rất thiếu thốn ...... một lần nọ anh quản giáo chạy vào thông báo : hôm nay chuyến hàng ăn cho các cô sẽ là món dưa chuột.Cả 2 đều rú lên mừng rỡ vì họ cuốI cùng cũng được ..... ,2 cô vừaúung sướng và vừa tự an ủI nhau.Tuy nhiên đến khi dưa chuột được mang vào thì tất cả đã được cắt thành từng lát

Hồi còn nhỏ nhà Vôva có nuôi một con mèo> Một hôm Vôva nhìn ra vườn thì thấy con mèo nằm im rất ngoan. Rất tò mò nên Vôva ra tận nơi xem và thấy con mèo nằm chổng 4 vó lên trời và cứ nằm im như vậy mãi. Thấy lạ quá, Vôva bèn gọi bố lại và hỏi con mèo bị làm sao. Vì không muốn con bị buồn và shock nên bố trả lời:

- Con ạ, con mèo nó đã được lên thiên đàng rồi.

- Thế sao nó lại giơ cả 4 chân lên thế.

- Nó nằm như thế để các thiên thần đón nó lên thiên đàng được nhanh hơn khi họ đón nó về.

Nghe vậy nên Vôva rất yên tâm và không thấy buồn gì cả.

Một hôm bố đi làm về hơi muộn và thấy con gái đang bồn chồn đứng đón ở cổng nhà. Vừa trông thấy mặt bố, Vôva liền chạy bổ lại và kể:

- Bố ạ, hôm nay ở nhà mẹ suýt nữa thì cũng lên thiên đàng đấy.

Nghe vậy, bố lo quá vội hỏi:

- Con nói sao, mẹ bị sao?

- À lúc sáng con ở nhà thì thấy có tiếng lạ ở phòng mẹ. Con lại gần thì nghe tiếng mẹ nói: "Chúa ơi, chúa ơi, con sắp được lên thiên đàng rồi". Nghe vậy con lo quá vội hé cửa nhìn vào thì thấy mẹ cũng đang nằm chổng 4 vó lên trời. May mà có chú hàng xóm nằm trên giữ mẹ lại, chứ không thì nguy to.

Trên máy bay

trong một chuyến bay đêm...

- Em ơi , anh nghĩ chắc mọi người ngủ hết rồi,chúng ta .......làm phát đi....

Tiếng bước chân...

-Phòng này trống này . Không ai nhìn hết, anh vào trước đi !
-Hơi chật , để anh ngồi xuống đã ..
-Anh có mang....... áo mưa không ?Trùm vào nhanh đi !

Có tiếng thở đài khoan khoái .....

-Thật tuyệt ....chao ôi......nhịn mãi......sướng quá.

Có tiếng xột xoạt trên hệ thống loa và một giọng nói khác vang lên :

-Đây là thông báo của phi công trưởng gửi đến hai hành khách trong toa . Chúng tôi biết quý vị đang làm gì và theo luật hàng không, điều đó là tuyệt dối cấm trong chuyến bay này ......Hãy dập tắt hai điếu thuốc và yêu cầu bỏ áo mưa ra khỏi máy dò khói........Please !

Có anh chàng kia đi xin việc lần đầu...
Đang điền đơn trôi chảy, tự nhiên anh ta khựng lại suy nghĩ 1 chút rồi tiếp tục....
Người bên cạnh tò mò nhìn sang.....

Thì ra, anh ta khựng lại ngay chỗ hỏi Sex (gender) : M or F.
Anh ta check cả hai cột và cẩn thận ghi chú thêm:........ "not only Monday and Friday, but I''d like to have it everyday".

Một cha xứ tâu với cha bề trên: Thưa đức cha tôi đã chửi bậy
_ Thế làm sao mà chửi?
_Tôi đi đánh gôn
_ Vì thế mà chửi à?
_ Ko, tôi đánh 1 cú rất đẹp. Nhưng tự nhiên bóng trúng phải con chim
_ Vì thế mà chửi à?
_Ko, quả bóng bắn sang hướng khác, đập vào tảng đá
_ Vì thế mà chửi à?
_Ko, quả bóng đập vào tảng đá, lăn đến cách lỗ 1 cm thì dừng lại
_ Ô, đ mẹ, thế là đ đánh trúng à?

Ði ăn tối xong, chàng chở nàng về. Nhưng thay vì về thẳng nhà, chàng dừng xe lại ở một chỗ vắng, rồi trổ mòi tán tỉnh:
- Nếu anh quàng tay qua vai em, em sẽ làm gì?
- Thì em sẽ gạt tay anh ra.
Chàng mạnh miệng hơn:
- Còn nếu anh hôn em?
- Thì em sẽ tặng anh một cái bạt tai.
- Còn lỡ chịu không nổi, anh xâm phạm tiết hạnh em?
- Thì em sẽ la cầu cứu...
Thấy chàng mặt mày bí xị, đưa tay lấy chìa khóa để chuẩn bị rồ máy xe, cô gái thở dài: "... nhưng đừng quên giọng của em đã khàn đặc vì bị cảm cả tuần nay... "!!!

Bài học giải phẫu
Một vị giáo sư đang hướng dẫn các sinh viên ngành y thực tập bài học đầu tiên về giải phẫu tử thi; và ông ta quyết định chỉ dẫn cho họ một số điều cơ bản trước khi bắt đầu công việc.
"Các anh cần phải có khả năng làm được hai việc sau đây trước khi trở thành nhà giải phẫu. Ðiều đầu tiên mà các anh cần là không được có cảm giác sợ hãi"
Ðể chứng minh lời mình đang nói, ông chọc ngón tay vào hậu môn của tử thi và đem lên miệng để liếm. Rồi ông ta yêu cầu các sinh viên của mình phải làm giống như vậy trước mặt nhau. Sau một vài phút bị sốc và im lặng, các sinh viên cũng phải lần lượt làm theo.
"Ðiều thứ hai mà các anh cần phải có là khả năng quan sát và phán đoán một cách chính xác: tôi đã lấy ngón tay giữa chọc vào hậu môn của tử thi, nhưng tôi lại liếm ngón tay trỏ của tôi !!"

Món ớt đông lạnh
Một gã đàn ông bước vào trong một quán ăn. Gã chú ý ngay đến một món ăn đặc biệt hôm nay của quán là ớt đông lạnh. Vì thế khi người phục vụ đi lại thì gã đặt ngay món ăn đó. Người phục vụ trả lời: "Tôi rất tiếc, thưa ông. Quý ngài ngồi kế bên ông vừa đặt phần ăn cuối cùng rồi ạ"
- ồ, vậy tôi chỉ uống một ly cà phê thôi.
Sau đó một lúc, gã nhận thấy người ngồi bên cạnh hình như đã ăn xong bữa mà tô ớt đông lạnh vẫn còn đầy ắp.
Gã hỏi: "Ông có định ăn nữa không ?"
Người kia trả lời: "Không"
- "Ông bán lại tô ớt đông lạnh cho tôi được không ?"
- "Ông có thể dùng miễn phí nếu ông thích"
Gã đàn ông liền lấy tô ớt đông lạnh và bắt đầu ăn. Khi gã ăn được gần nửa tô thì thấy một con chuột chết ở trong đó. Lập tức gã ói ngược phần ăn trở lại tô ớt.
Người đàn ông ngồi kế liền nói với giọng đầy vẻ thông cảm :
Lúc nãy tôi cũng vừa ăn đến đó.

Một người đàn ông từ thành phố về quê chơi, ông gặp 1 cô gái bán dừa, ông ko biết là gì vì ở thành phố mấy trái dừa gọt vỏ hết nhìn khác lắm, ông liền hỏi :
- Cái này là gì vậy cô em ?
Cô gái tưởng ổng chọc phá mình nên bực mình nói :
- Trứng voi.
Ông này tưởng trứng voi thiệt nên mừng wá:
- Bao nhiêu một trứng vậy cô em ?
Cô gái sùng lên nói :
- 20 ngàn, mua ko?
- Trứng voi mà 20 ngàn, rẻ wá, bán cho tôi một trái!
Cô gái ngơ ngác nhận tiền, còn ông ta thì hớn hở nâng niu quả "trứng voi" đem về nhà, ông cởi hết đồ rồi ôm chặt trái dừa, dùng mền thật dày để đắp.
Bà vợ về thấy lạ nên hỏi :
- Anh đang làm gì vậy?
- Ấp trứng voi! Em sờ thử coi nó nở chưa!
Bà vợ liền đút tay vào trong và bà mừng rỡ la lên :
- Nở rồi nè, nó mọc cái vòi ra rồi nè!!!!

pridon85 is offline  

Old 12-07-2004, 10:06  
Gấu béo

Có....chú khỉ vừa sổng khỏi vườn thú.
Chú thứ nhất đang ăn chuối
Chú thứ hai đang ăn bánh ham-bu-gơ
Chú thứ ba thì ... đang đọc topic này đấy

He he đố mấy chú , có tất cả bao nhiêu chú khỉ

Old 08-10-2004, 09:56  
over_the_rainbow

Cảm giác tột đỉnh khi............
Chi tiết chuyện:
Đây là lần đầu tiên của bạn. Bạn nằm xuống, các cơ bắp căng cứng. Bạn đẩy anh ấy ra và cố tìm một câu xin lỗi, nhưng anh ta không chịu bị đẩy ra dễ dàng như vậy. Anh ấy hỏi bạn có sợ không và bạn lắc đầu một cách dũng cảm.
Anh ấy nhiều kinh nghiệm hơn bạn. Ngay cú đầu tiên ngón tay anh ấy đã chạm đúng điểm cần thiết. Anh ấy tiến sâu hơn và bạn run rẩy toàn thân. Toàn cơ thể bạn căng thẳng nhưng anh ấy thật sự dịu dàng như anh ấy đã hứa với bạn.
Anh ấy nhìn thằng vào mắt bạn và nói rằng bạn hãy tin anh ấy. Anh ấy đã làm nhiều lần trước đây rồi. Nụ cười dễ thương của anh ấy làm bạn bớt căng thẳng và bạn mở ra cho anh ấy có thể vào một cách dễ dàng.
Bạn này xin anh áy nhanh chóng hơn nhưng anh ấy vẫn cứ từ từ chuẩn bị để cho bạn ít đau đớn nhất. Và anh ấy tiến vào gần hơn, sâu hơn … và bạn cảm thấy sự đau đớn dâng tràn và đang chạy khắp thân thể.
Anh ấy nhìn bạn lo lắng và hỏi có đau lắm không? Mắt bạn rưng rưng nhưng lắc đầu và nói anh ấy cứ tiếp tục.
Anh ấy kéo ra ấn vào với sự chuẩn xác của bao nhiêu năm kinh nghiệm. Nhưng lúc này bạn đã tê liệt hoàn toàn để có thể cảm thấy bất cứ cái gì bên trong bạn. Sau một vài giây phút tê liệt bạn cảm thấy điều gì đó cháy bòng bùng lên và anh ấy lấy nó ra.
Bạn nằm thở hổn hển, nhẹ cả người vì nó đã làm xong. Anh ấy nhìn bạn với một nụ cười ấm áp và nói với bạn rằng bạn thật là ngoan cường từ trước đến nay chưa hề thấy.
Bạn mìm cười và cám ơn nha sỹ. Cuối cùng thì đây cũng là lần đầu tiên bạn đi nhổ răng

Old 08-10-2004, 10:01  
over_the_rainbow

22h đêm
Có chàng trai,sau cuộc nhậu bí tỉ ,đang đái bậy cạnh gốc cây .Một cô gái đi qua,vừa đi vừa hát :
_Có con chim nho nhỏ..
Rất bực mình,chàng trai quát :
_ Thế này mà nhỏ á ...
Xấu hổ,cô gái đáp lại :
_ Khốn nạn
_ Cái gì ??? Bốn lạng á ... ít nhất nửa cân !!!

Sozy cac bac neu no qua................

Old 08-10-2004, 10:02  
over_the_rainbow

Rẽ ngôi
Chi tiết chuyện:
Một ông bố mù cho tiền con trai đi cắt tóc . Là thằng ham chơi ,nên thằng bé đã tiêu hết tiền . Về nhà bố hỏi : thế mày đã cắt tóc chưa ? Rồi ạ !
_đưa tao xem nào ?
Bí quá thằng bé giơ mông ra
Ông bố sờ một lúc rồi phán :
Ờ ! Mùa hè ,mày cạo trọc thế là được ,nhưng sao còn ....rẽ ngôi nữa ....

Old 25-09-2006, 10:05  

Phá sản!

1 cau hoi mang dam tinh tri tue
spring4ever is offline  

Old 15-10-2006, 18:18  

Phá sản!

Cả lớp đang ngồi học thì tuyết bỗng dưng rơi, thầy xuất khẩu thành thơ : "Tuyết đang rơi, mà không mưa, tuyết rơi rồi cũng tan thành nước, rắc rối, sao không làm mưa ngay từ đầu", "em nào đối được câu này thầy cho 10 điểm", 1 em đứng lên dõng dạc "thầy ăn cơm, không ăn shit, cơm ăn xong rồi cũng thành shit, lôi thôi, sao không ăn shit ngay từ đầu"
(bậy thiệt )
hoangle_a7_bid is offline  

Old 16-10-2006, 00:02  

Phá sản!

Cái này từ từ đọc thôi , nhỡ làm sao đây ko chịu tn nhá

Triết học Việt Nam :
" Ngu mà nghĩ mình ko ngu thì đúng là ngu.
Nhưng ngu mà biết được mình ngu thì đâu có ngu.
Mình ko ngu là khi mình biết được mình ngu.
Mà ngu rồi thì làm sao tự biết được mình ngu?
Nên nếu tự biết mình ngu tức là mình ko hề ngu!
Tóm lại đứa nào dám nói mình ngu thì chính nó mới là đứa ngu"
linhduong23 is offline  

Old 16-10-2006, 14:36  

Phá sản!

linhduong ngu
vietchou is offline  

Old 16-10-2006, 23:32  

Phá sản!

vietchou thì kém j` đâu
linhduong23 is offline  

Old 25-10-2006, 03:06  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Cả 2 đúng là stupid thật
(ko bảo 2 người ngu nhá ---> em ko ngu nhá )
ruby_mayman is offline  

Old 25-10-2006, 18:48  

Phá sản!

các bạn ko đc fép dùng tiếng nc' ngoài
linhduong23 is offline  

Old 26-10-2006, 01:20  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Ở thì 2 người ngốc,thiểu năng trí tuệ thật vậy Đc chưa
ruby_mayman is offline  

Old 26-10-2006, 02:27  

Phá sản!

em ơi thế ngu,ngốc,thiểu năng tiếng Pháp là gì hả em?
vietchou is offline  

Old 26-10-2006, 02:30  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Ờ cái nài thì cho em vài phút tra Lạc Việt đã nhá
Vả lại linhduong đã bảo là ko chơi tiếng nước ngoài,người việt phải dùng tiếng việt kia kìa
ruby_mayman is offline  

Old 26-10-2006, 18:40  

Phá sản!

em ơi, thế tra LV xong chưa
còn cái thèng viet kia, liệu mà học tiếng Thai đi
linhduong23 is offline  

Old 26-10-2006, 20:56  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Tra xong rồi,nhưng mà hôm qua quên viết,hum nay quên rồi
Đợi 1 ngày nữa để em tra lại nhá
Mà anh vietchou đi Thái ah???? Hay sao mà học tiếng Thái??? Em là em thik ăn mì lẩu thái lắm :">
ruby_mayman is offline  

Old 26-10-2006, 21:02  

Phá sản!

chán cô em ghê
mì lẩu thái áh, có j` cứ hỏi anh vietchou í em
linhduong23 is offline  

Old 26-10-2006, 22:28  

Phá sản!

anh có đi Thái đâu?
chị linhduong la người dân tộc Thái nên bảo anh học tiếng Thái cho dễ trao đổi ý mà
vietchou is offline  

Old 27-10-2006, 00:22  

Phá sản!

thôi nhận đi, có ai nói j` đâu mà lại cứ đổ cho tao thế
giá mà mình dân tộc thiểu số thật nhỉ, đi thi đc cộng ối điểm ra í
cái bọn Lômô í, mang tiếng HN mà đc cộng n~ 1 điểm KV2 đấy ạh biết thế hồi đấy bảo papa mama cho học ở đấy, tiếc nhỉ, he he
linhduong23 is offline  

Old 27-10-2006, 20:24  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Hix,thế rút cục là anh vietchou đi nước nào thế??? :O Đừng bảo là đi vượt biên nên anh phải giấu nhá
Mà người dân tộc thái nói tiếng Thái Lan ah Giờ mới bít
Mà cần cộng điểm làm gì hả chị,ko cần điểm cộng vẫn ngon mới chứng tỏ bản lĩnh nhở
ruby_mayman is offline  

Old 28-10-2006, 00:19  

Phá sản!

thì đi Thái thật mà em, có j` mà fải ngượng nhở
chuyện dân tộc thái nói tiếng TL -> tin ngoài luồng đấy
cái chuyện cộng điểm hay ko áh, dù j` có cũng vui chứ, nhở
linhduong23 is offline  

Old 28-10-2006, 13:27  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

@vietchou: Đi Thái thật ah,anh ơi khao em lẩu Thái đê (ăn lẩu thật chứ ko nói mì ăn liền nhá :p )

@linhduong: em chả ham hố làm người dân tộc thế đâu,đc cộng điểm thì cũng thik đấy nhưng mà cứ nhăk đến người dân tộc thì chăk bọn bạn em chỉ nhớ đến người mường tè thôi Lại thành nikname thì :-ss
ruby_mayman is offline  

Old 28-10-2006, 23:22  

Phá sản!

ah ruby mường tè
thì cái chính vẫn là đc cộng điểm í, còn làm thế nào mà đc cộng ko cần biết :">
anh vietchou có biết lẩu thái là cái j` đâu, chỉ biết mỗi mì lẩu thái ăn với bò khô thôi
linhduong23 is offline  

Old 31-10-2006, 18:34  

Phá sản!

Bó tay với mấy anh chị nài... ngồi đọc hết cái page nài rồi phải mất mấy giây định thần nhìn lại cái 2pic mới biết là mình kô vào nhầm Chít kười....
@Ruby: Thầy iu... sao bảo là sang đấy thì đầu tiên cố học mấy kâu chửi trc mà... bi h vẫn kô biết là sao????
big_pink_pig is offline  

Old 02-11-2006, 01:00  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

@ con: Có biết từ chửi mà,mỗi tội ko biết nó viết thế nèo thôi kưng ạ Vả lại ko hiểu tiếng,nghe nó chửi thì cũng có bít là nó đang chửi đâu Thế nên mới ko học đc mấy :">
@linhduong: chị nhá,sao gọi em là mường tè X-( Cùng lắm thì làm người mông thôi Chứ ai lại mường tè,em là em ngu cái bài amoniac lắm :">
Mà anh vietchou đi Thái mà ko ăn lẩu thái ah???? Đừng bảo anh ý mang mì ăn liền lẩu thái sang ăn cho đỡ tốn nhá
ruby_mayman is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan