Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Old 04-01-2004, 07:07  
anhtrai

KL$: 0.00

các bạn đã học và đã ra trường chắc chắn sẽ có được sự bình chọn chính xác
Bản thân tui bình chọn cô HẰNG dạy văn đang chủ nhiệm lớp 12g khoá nè

Old 04-01-2004, 08:19  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

tui bầu cho thầy Tá dạy Lý,hát cứ phải gọi là mê ly,toàn đi dạy hát cho học sinh mà lị!

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 06-01-2004, 00:55  

Unverified Member

KL$: 70

Cô Mai Lan hay nhất trường Kim Liên : vừa nghiêm khắc lại vừa tâm lý.
Được học lớp cô chủ nhiệm đúng là No 1
chuotbe is offline  

Old 06-01-2004, 06:02  
crazy_in_WC

sao ai cũng khen cô mai lan thế nhỉ,lạ thật.Còn thầy tá thì nghe bọn a16 kể mãi rùi.Ui hôm trước em đến nhà cô mai lan thấy cô đang nói với fụ huynh 1 học sinh lớp cô CN là cô sẽ đuổi học nó

Old 06-01-2004, 07:04  

Unverified Member

Ủa cô Lan cũng dạy Hoá lớp em à ?
Chị được cô chủ nhiệm 3 năm đây. Sinh nhật cô thì khỏi nói rồi, đông cực kỳ, cả khoá chị, cả khoá trước chị, cả lớp cô đang chủ nhiệm, cả những đứa mà cô không chủ nhiệm....v.v...
Mà em có biết không, lần 20/11 vừa rồi về trường chơi với cô, có mấy đứa 00-03 được cô dạy Hoá cũng về thăm cô. Cô cho 10 đứa đứng trước mặt, cho các đôi yêu nhau đứng cạnh nhau rồi hỏi thăm tình hình thi cử của từng đứa. Yêu cực !!
chuotbe is offline  

Old 09-01-2004, 04:18  

Phá sản!

KL$: 0
School: PTTH Kim Liên
Class: I (2001-2004)

Quote:
Originally posted by anhtrai@03-01-2004 @ 17:07
các bạn đã học và đã ra trường chắc chắn sẽ có được sự bình chọn chính xác
Bản thân tui bình chọn cô HẰNG dạy văn đang chủ nhiệm lớp 12g khoá nè
Em ko học cô Hằng nhưng đc cô trông thi học kỳ 1 lần. Hãi ko chịu đc :-s. Ngồi làm bài 90 phút, mà đến 15 phút nghe cô "ca". Đầu óc loạn hết cả lên, đã bí nay còn bí hơn. Ko nhớ chính xác tên cô ý, nhưng biết chắc chắn cô ý CN lớp G (đã đc nghe danh từ lâu). Em ko dám bầu chọn cô ý dạy hay, hay tính tình hay vì em ko dc học, mà cũng ko đc tiếp xúc nhiều. Chỉ dám nhận xét vài câu vì cách đây mấy tuần cô coi thi phòng em... :-s

Còn vào chủ đề chính thì có lẽ em đồng ý với ý kiến của chị Chuotbe, cô Mai Lan dạy Hoá là tuyệt nhất! Tính cô ý tuy nghiêm khắc, nhưng lại rất hay cười. Khi cô ý cười thì chả ai dám bảo là cô nghiêm nữa. Lại còn mỗi lúc nói đùa nữa chứ, chết cười (tuy nội dung cũng ko có gì là buồn cười cả ). Lớp em chỉ là 1 trong số rất nhiều lớp quý cô ý. SN cô thì vào dịp hè (nếu em nhớ ko nhầm), lớp em thì lại hay có kiểu tổ chức SN cho các thầy cô, đợt SN của cô ý lớp cũng làm vậy. Nhìn cô cười tít mắt lúc thổi nến, rồi ước, cứ như trẻ con ý! Mà đúng là cô ý tuy nghiêm khắc nhưng đc cái tâm lý thật! Lớp em có mấy đôi, cô toàn trêu tụi nó (giống kiểu như bạn bè trêu nhau vậy). => Rốt cục lại thì đúng là cô Lan hay nhất trường! \/
Ot_ngot is offline  

Old 09-01-2004, 04:41  

Phá sản!

Mà mọi người có biết cô Hoa dạy Văn ko nhỉ?
Chắc là mấy anh chị đã ra trường thì ít người biết lắm! Cô ý chủ nhiệm lớp em. Đợt vừ rồi thao giảng dự thi GV dạy giỏi thành phố, cô ý cũng đoạt giải. Điều đó có thể chứng tỏ rằng cô ý là 1 GV dạy giỏi, dạy hay. Nhưng cái mà em muốn nói đến ko phải là thế, mà là tính cách của cô ý cơ.
Nói mọi người ko biết có tin hay ko, nhưng hồi lớp 10 với lớp 11, cô toàn chỉ chỗ chơi cho bọn lớp em \/. Nhờ đó lớp em cũng đoàn kết hơn. Suốt ngày đi picnic. 1 vài lần thì cô cũng đi cùng, nhưng nhiều lần thì cô bảo: "Bà già này mà đi thì bọn trẻ ko đc tự do, nên bà già này ở nhà" , vừa nói đùa, mà lại vừa nói thật :p, tụi lớp em cứ đi chơi, rồi về tường thuật lại cho cô nghe, với cả cho cô xem ảnh. Trong lớp lại còn có mấy đôi nữa, cứ tưởng cô CN ko biết, vì có đi chơi cùng lớp đâu, ai dè cô biết hết, thỉnh thoảng lại còn trêu tụi nó, làm cho tụi nó giật cả mình, thót cả tim :p. Căn bản tại tính cô cũng dễ chịu, vui vẻ (nhưng khi nghiêm thì rất nghiêm), hay đi tới các Câu lạc bộ dancing, mùa hè thì đi bơi. Đợt bể bơi Sao Mai (gần trên Phủ Tây Hồ) mới khai trương, cô đi về kể lể, bảo là bể đó thích lắm, đi picnic cả ngày thì tuyệt, mà giá cả lại phải chăng, thế là mách cho tụi lớp em. Thế là từ nay, cứ đến hè là cả lớp lại kéo nhau đi bơi :p. Nhớ đợt hè lớp 11, cô phát động bọn nó, bảo đi picnic ở CV Linh Đàm (vì chỗ đấy gần nhà cô), rồi sau đó đi bơi, trời thì nắng, tuy mệt nhưng mà vui ko chịu đc...
Ở trên lớp thì nhiều lúc đang học, cô lại xem 1 chút chuyện trò vào, rồi những vấn đề tâm lý của con gái con trai, tuốt tuồn tuột...vv... Có đợt, làm bài kiểm tra 2 tiết, lẽ ra đề văn là phân tích hay bình giảng 1 đoạn hay 1 bài thơ, bài văn nào đó, thì cô còn cho lớp tự chọn, có thể viết về 1 việc nào đó (riêng tư), cô bảo là "sẽ bí mật tuyệt đối", tưởng tụi nó ngại ko dám viết ra, thế mà bao nhiêu đứa làm đề đấy. Viết cứ như là viết Nhật Ký, viết xong thì thấy thoải mái hơn và cảm thấy cô trò như gần gũi hơn rất nhiều.
Giá như thầy cô nào cũng tâm lý, cũng thoải mái như vậy !
Ot_ngot is offline  

Old 09-01-2004, 04:53  
crazy_in_WC

à cô hằng hôm lớp em thi văn cô cũng trông.Úi giời,cô fát nhầm đề mà cứ đổ lỗi cho hs.Còn cô Hoa hả,ui cha cha,dễ tình nhất wả đất luôn.Hôm thi thành fố cô ấy dạy lớp em mà 10 cứ gọi là tơi tới.Nhưng sau đấy cô ấy đã lộ rõ bản chất.Cô ấy ko dặn lớp em đến học nhưng khi lớp em ko đến thì cô ý lại nói với cô bích là "em dặn rùi mà chúng nó KIÊU lắm chị ạ,chúng nó ko thèm đến" làm cô bích tức wá,cho lớp em tự học 2 tiết

Old 11-01-2004, 02:01  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Cô Hằng gây ấn tượng xấu cho mọi người vì vẻ mặt La Sát & quả là cô cũng.. La Sát thật!

Thật thà mà nói giờ văn cô Hằng là giờ chép bài của học sinh & là giờ đơn ca của cô. Nhưng có nghe cô đơn ca mới thấy cô tâm huyết & hiểu biết. Một vài phút hiếm hoi có đứa bật lại thì lí lẽ cô cũng chặt chẽ lắm. Nói chung nếu không bị cái gánh nặng kiểm tra thi cử & điểm Văn nhân 2 mà ngồi nghe cô giảng chắc cũng thấy yêu văn thích thơ đấy. Mỗi lần nghe giọng lên trầm xuống bổng của cô Răng đều có ấn tượng về 1 giáo viên văn yêu nghề & giỏi nghề.

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 11-01-2004, 04:26  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Ot_ngot@08-01-2004 @ 14:41
Mà mọi người có biết cô Hoa dạy Văn ko nhỉ?

Trong lớp lại còn có mấy đôi nữa, cứ tưởng cô CN ko biết, vì có đi chơi cùng lớp đâu, ai dè cô biết hết, thỉnh thoảng lại còn trêu tụi nó, làm cho tụi nó giật cả mình, thót cả tim :p. Căn bản tại tính cô cũng dễ chịu, vui vẻ (nhưng khi nghiêm thì rất nghiêm), hay đi tới các Câu lạc bộ dancing, mùa hè thì đi bơi.

Ở trên lớp thì nhiều lúc đang học, cô lại xem 1 chút chuyện trò vào, rồi những vấn đề tâm lý của con gái con trai, tuốt tuồn tuột...vv... Có đợt, làm bài kiểm tra 2 tiết, lẽ ra đề văn là phân tích hay bình giảng 1 đoạn hay 1 bài thơ, bài văn nào đó, thì cô còn cho lớp tự chọn, có thể viết về 1 việc nào đó (riêng tư), cô bảo là "sẽ bí mật tuyệt đối", tưởng tụi nó ngại ko dám viết ra, thế mà bao nhiêu đứa làm đề đấy.
Viết cứ như là viết Nhật Ký, viết xong thì thấy thoải mái hơn và cảm thấy cô trò như gần gũi hơn rất nhiều.
Giá như thầy cô nào cũng tâm lý, cũng thoải mái như vậy !
Công nhận cô Hoa dạy hay thật, đúng theo phong cách hiện đại . Lắm lúc cũng buồn cười, nhưng lúc nào cô nghiêm thì ai cũng fải sợ. Nhưng lớp em vẫn rất quý cô. Có lẽ cô Hoa có nhiều fan hâm mộ nhất trong số các thầy cô trường mình. Học Văn của cô ko hề căng thẳng, vì hầu như tiết nào cô giảng cũng xen kẽ vài câu chuyện hay ho nữa ( mà giọng cô kể cũng hay ). Sáng nay cao hứng, học bài " Tôi yêu em " của Puskin, cô cho luôn 1 tiết bàn về Giáo dục giới tính :"> . Đúng là " Giá như thầy cô nào cũng tâm lý như cô Hoa " :p
beckham10a3 is offline  

Old 11-01-2004, 05:53  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Em thì vote 1 phiếu cho cô Tuyết Lan dạy Sử!

Far away
babyboy is offline  

Old 11-01-2004, 06:42  
litibibo

có 1 điều !Công nhận thầy Tâm dạy Văn là người thầy tuyệt vời và ấn tượng nhất cái trường này !mặc cho tôi chưa bao giờ đủ tỉnh táo để nghe hết 2 tiết Văn dài của thầy !mặc cho lớp tôi là 1 lớp nghịch và mất tập trung nhất trong các lớp thầy dạy !1 ông thầy xứng đáng để đánh giá là tuyệt vời !

Old 11-01-2004, 11:50  

Unverified Member

Cô Hoa dạy văn công nhận là hay thật !! Mà không chỉ có thế, điều quan trọng là cuộc sống của cô có những thứ không theo ý muốn, có thể nói là hơi "bất hạnh" (chỉ hơi hơi thôi) nhưng cô vẫn là một cô giáo tuyệt vời. Năm nào 20/11 lớp chị cũng đến nhà cô Hoa, và cô là một trong những giáo viên tuy chỉ có ít thời gian giảng nhưng đã khiến cho cả lớp chị nhớ ơi là nhớ.
[/quote]Em thì vote 1 phiếu cho cô Tuyết Lan dạy Sử![quote]
Me, too
chuotbe is offline  

Old 11-01-2004, 13:32  

God Member

KL$: 145

Quote:
Originally posted by Răng@10-01-2004 @ 12:01
Cô Hằng gây ấn tượng xấu cho mọi người vì vẻ mặt La Sát & quả là cô cũng.. La Sát thật!

Thật thà mà nói giờ văn cô Hằng là giờ chép bài của học sinh & là giờ đơn ca của cô. Nhưng có nghe cô đơn ca mới thấy cô tâm huyết & hiểu biết. Một vài phút hiếm hoi có đứa bật lại thì lí lẽ cô cũng chặt chẽ lắm. Nói chung nếu không bị cái gánh nặng kiểm tra thi cử & điểm Văn nhân 2 mà ngồi nghe cô giảng chắc cũng thấy yêu văn thích thơ đấy. Mỗi lần nghe giọng lên trầm xuống bổng của cô Răng đều có ấn tượng về 1 giáo viên văn yêu nghề & giỏi nghề.
Răng có vẻ nhận xét về cô hằng rất đúng đấy ...cô Hằng phải nói là rất yêu nghề ,và quí học sinh nữa,mà anh có thấy cô trông thi chặt đâu ,hồi bọn anh thi cứ làm thoải mái ,nhưng phải trong giới hạn cho phép ,chẳng lẽ trông thi dễ là hay à ,hay 1 lúc thôi ,nhưng từ đấy mình sẽ ỉ lại đấy mấy em ạ
bọn anh học cô có mỗi năm lớp 12 nhưng mà ấn tượng thì rất nhiều, đúng là cô có thích đon ca thật,phần lớn học sinh chỉ biết ngồi mà chép thôi ,nhưng cũng cần hiểu cho cách dạy đó của cô,...theo như chương trình học thì giờ văn của bọn anh bao giờ cũng thiếu...cô đã chọn lọc và luyện thi cho lớp từ đầu năm nên cuối năm thi tốt nghiệp rất nhàn ,toàn những cái mình đã học ..bọn lớp anh đứa nào điểm văn cũng khá hết,mà trình độ văn cũng nâng cao cả....thế là tốt rồi còn gì nữa..
Anh chưa dc học cô mailan hay cô hoa nhưng mà đối với anh ,những thầy cô dạy hồi cấp 3 thì chỉ có mỗi cô Hằng là có tâm huyết thực sự và nhiều với học sinh thôi
To anhtrai :hiếu ơi ,sao mày nghĩ gì mà lại chọn đúng người thế ,hoá ra cái thăng hư nhất lại chọn đúng cô hằng
Bật mí : thằng hiếu này ngày xưa nổi tiếng là bỏ giờ văn ,cả năm hầu như chẳng có bài kiểm tra nào cả ,mà có cũng chẳng nên hồn...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 11-01-2004, 13:53  
DIEPMYLOVE

cô DUNG A9 dạy lí 1 phiếu

Old 12-01-2004, 00:22  
crazy_in_WC

à cô lan dạy sử thì kêu là "từ đầu năm đến h tôi chưa hài lòng 1 tiết nào của lớp 10a3 này" mk

Old 12-01-2004, 23:18  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Có đứa bạn học lớp I nên cũng nghe nói về cô Hoa nhiều. Xin phép dành cho cô 1 chữ: KOOL Ấn tượng nhất là về đề Văn đấy - còn hơn cả tâm lý! Chẳng biết cô dạy thế nào nhưng về công tác chủ nhiệm thì quá tuyệt vời. Không nghiêm mà học sinh vẫn nghe răm rắp - thế là thành công!

Cô Hằng thì lại khác, có cái uy làm học sinh phải sợ, phải kính. Xin phép trích lời 1 thằng đầu đội zời chân đạp đất: "Trên đời tao sợ nhất 2 thứ, 1 là cô Hằng, 2 là... chó" :"> Sợ nhất là trò chép phạt & nộp phạt của cô! Nhưng không vì thế mà có khoảng cách đối với học sinh. Nói chung ngoài giờ học & giờ sinh hoạt (:">) ra cô tương đối tươi cười niềm nở & cũng tâm lý lắm. Sợ nhất là những lần cô ốm hay say xe (cô chấp nhận say xe để đi chơi với cả lớp).. trông tiều tuỵ như.. Michael Jackson í... Cô chạy xô nhiều, hết ca này đến ca nọ, chỗ này đến chỗ kia.. Âu cũng là 1 phần của nghề, không trách cô được.

Cô Lan dạy Sử thì... không có ý kiến. Not my type!

Thầy Tá dạy Lý. Nếu phải kiếm 1 từ dành cho thầy thì là PHONG ĐỘ! Ngày nào cũng sơ mi cà vạt nước hoa thơm phưng phức, trông rất chi là (gì nhỉ?).. Có điều lớp Răng kêu ca nhiều về tốc độ như tên lửa của thầy. Vừa thấy thầy lấp ló ngoài cửa sổ, chớp mắt 1 phát thầy đã lù lù trên bục giảng rùi. Nhưng cái đấy không sợ bằng tốc độ thầy giảng bài. Cứ gọi là vù vù vù vù không cần biết học sinh đã học trước ở các lò chưa hay có hiểu bài không. Hic hic... Thầy vẽ đẹp & lại thích được nịnh nên cứ mỗi lần có thí nghiệm gì là vẽ tuốt tuồn tuột.. Lớp biết điều nên cũng chịu khó khen lấy khen để. Hả lòng hả dạ cả thầy cả trò

Hỏi í kiến về thầy Thiết Sơn dạy Toán hiệu phó cái nhểy??

Răng is offline  

Old 12-01-2004, 23:46  

Unverified Member

Quote:
Hỏi í kiến về thầy Thiết Sơn dạy Toán hiệu phó cái nhểy??
Thầy ý rất chi là quý con gái. Con gái xuống xin thầy cái gì cũng được. Con trai thì không biết.
Nhưng mà lúc thầy tức lên thì eo ơi, kinh cực !!
chuotbe is offline  

Old 13-01-2004, 00:51  
The_Beatles

các bé này toàn vào trường lúc mình đã ra trường nên giới thiệu toàn các thầy cô chẳng biết là ai. Nhưng mà đàn anh giới thiệu cho các em biết 1 người hay nhất, đó là cô Tuyết Nga, hiệu trưởng của các em bây giờ. Hồi đó anh học cô đang là giáo viên dạy Địa. Khà khà, học giờ của cô Nga là tuyệt nhất.

Old 13-01-2004, 11:24  

God Member

ô the beatles đồng hương của em nè
sao minh fko cho thầy hùng 1 phiếu nhỉ :1 phiêu ở cái tính dễ dãi ,học sinh tha hồ mà bay nhẩy
to Răng :thầy hùng của bọn anh cũng chạy sô chẳng kém gì cô hằng đâu(thỉnh thoảng cô mệt quá lại đứng trên bục giảng 1lúc làm lớp anh lo hết cả hồn; còn thầy hùng thì thỉnh thoảng lại có quả ngủ gật đến là vui mắt)

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 14-01-2004, 06:04  

Phá sản!

Quote:
Em thì vote 1 phiếu cho cô Tuyết Lan dạy Sử!
Nếu tôi ko nhầm thì cô Lan này cũng dạy lớp tôi. Ông vote cho cô ý về khoản rì thế hả BB? Học cô Lan dạy sử nói chung thì cũng thấy hay, ghi chép ngắn, cô giảng cũng dễ hiểu, học lại dễ thuộc. Chỉ mỗi tội về cái khoản điểm chấm. Nhiều lần thấy cô chấm hơi bị theo "cảm tính". Buồn cười, hôm trước ở lớp tôi, cô ý cho làm bài tập khoảng 5 phút rồi ai làm xong thì mang lên chấm trước. Tụi ở dưới lớp thì cũng bàn tán, hỏi nhau và làm bài tập thể nhiều (đương nhiên là làm bài tập thể thì giống nhau rồi). Thế mà chỗ tôi đều mang lên chấm sớm mà bài mỗi đứa mỗi kiểu. Thằng lớp trưởng can tội ko nhắc lớp trật tự (thì nó đang mải làm bài, thời gian đâu mà nhắc) bị 5, 1 đứa thuộc loại giỏi môn Sử này cũng chỉ đc có 6, mà cái lý do thì rõ chuối, tại nó cứ đòi đóng cửa (trời rét mà)......

Quote:
...Nói chung ngoài giờ học & giờ sinh hoạt () ra cô tương đối tươi cười niềm nở & cũng tâm lý lắm. Sợ nhất là những lần cô ốm hay say xe (cô chấp nhận say xe để đi chơi với cả lớp).. trông tiều tuỵ như.. Michael Jackson í...
Ừh, cái đợt trường mình đi Thác Đa, tớ cũng thấy cô H lớp G bị say xe --> trông đến tội /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>! Cô ý phải dán chi chít mấy cái cao Salonpas ở cổ, trong cái hoàn cảnh ấy thì chả ai bảo cô ý "la sát" cả.

Quote:
Cô Hoa dạy văn công nhận là hay thật !! Mà không chỉ có thế, điều quan trọng là cuộc sống của cô có những thứ không theo ý muốn, có thể nói là hơi "bất hạnh" (chỉ hơi hơi thôi) nhưng cô vẫn là một cô giáo tuyệt vời. Năm nào 20/11 lớp chị cũng đến nhà cô Hoa, và cô là một trong những giáo viên tuy chỉ có ít thời gian giảng nhưng đã khiến cho cả lớp chị nhớ ơi là nhớ.
Đúng là hoàn cảnh của cô ý ko như người ta tưởng tượng. Nhìn vẻ bề ngoài luôn tươi cười, giọng nói nhẹ nhàng, và cách ăn mặc thanh lịch của cô, hầu như ai cũng nghĩ rằng gia đình cô chắc phải là hậu thuẫn rất đắc lực cho cô, cho rằng gia đình cô rất sung túc, có vẻ như cô là 1 người thành công trong cả công việc lẫn gia đình ... Ngay cả những học sinh do cô chủ nhiệm còn tưởng vậy. Nhưng đến dịp 20/11 đến nhà cô, thì mới ngớ ra, hoàn toàn ko phải vậy. Mà hoàn toàn ko phải thì cũng ko đúng, nó chỉ ko giống như người ta tưởng tượng mà thôi! Nói thẳng ra thì cái hoàn cảnh này ko xứng đáng với cô!
Nói là cô ý tuyệt vời trong công tác giảng dạy và chủ nhiệm, nhưng ko phải là ko có lúc cô làm cho tụi học sinh thất vọng. Có những lần cô cư xử và hành động khác thường, ko dịu dàng như mọi lần. Điều này làm cho lớp em phải sợ cô nhất!
Ot_ngot is offline  

Old 14-01-2004, 07:59  

Unverified Member

Quote:
Nói thẳng ra thì cái hoàn cảnh này ko xứng đáng với cô!
Đúng đấy, cô Hoa xứng đáng được nhận nhiều hơn thế !!
chuotbe is offline  

Old 15-01-2004, 05:21  
crazy_in_WC

uh cô lan dạy sử đúng là hay có cái hiểu làm bài 5' rùi lên chấm.Mà cái sự chấm bài của cô cũng đến là bùn cười.Có lần cô bảo so sánh ấn độ hồi giáo và ấn độ mogôn,giải thích.Cuối cùng đứa được 10 là đứa giải thích :chúng # nhau vì chúng ko giống nhau.Thật ko thể tưởng tượng nổi

Old 15-01-2004, 05:38  
crazy_in_WC

à còn cô tuyết nga thì dễ tính ko tả nổi,cả cái thầy hiệu fó già già ko nhớ rõ tên nữa chứ,hôm trước thầy bít em trốn tiết mà chẳng nói gì ,còn hỏi em đã ăn sáng chưa nữa chứ

Old 15-01-2004, 06:21  

Unverified Member

Quote:
cả cái thầy hiệu fó già già ko nhớ rõ tên nữa chứ,hôm trước thầy bít em trốn tiết mà chẳng nói gì ,còn hỏi em đã ăn sáng chưa nữa chứ
Thầy Tiến.
chuotbe is offline  

Old 04-02-2004, 19:19  

God Member

thầy tiến hả ..em ko tiếp xúc với thầy nhiều ,đúng một lần thì lại ko có thiện cảm
Lần đó em bị mệt xin phép cô giáo bộ môn chovề sớm(hôm đó tiết đó là tiết cuối cùng trong ngày) :cô bảo xuống xin chữ kí thầy tiến
Cuôíi cu`ng thầy cho 1 câu lạnh lùng uống khám y tế
Em choáng luôn ...vọt lẹ về thẳng ....

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 05-02-2004, 01:54  
crazy_in_WC

thế thì có gì mà lạnh lùng,em rất quí thầy

Old 10-02-2004, 00:17  
bongcamquybac

Tại sao hông có ai bầu cho cô Trương Ngọc Bích vậy ta? Cô dạy hay đó chứ , tuy là ko dễ hiểu lắm nhưng mà đi thi thì đảm bảo 95% học sinh thi môn của cô là đỗ mừ. Năm ngoái cô chủ nhiệm lớp 12, lớp cô có đến 3 thủ khoa của 3 trường . Cô rất nhiệt tình với học sinh tuy là có phần hơi nghiêm khắc chút xíu thui. Nhưng mà nghe cô giảng văn thì hay tuyệt cú mèo, ko cần sách , ko cần tài liệu mà cô cứ nói còn hay hơn cả học thuộc ý chứ.

nói có sách mách có chứng , mời mọi người hôm nào tham dự một buổi học của lớp chúng em : 10A14 phòng 201 tầng 2 nhà A. Yên tâm , đặc biệt cô và học sinh A14 cực kì hiếu khách

Mọi người cũng sắp được thấy những câu trả lời phỏng vấn của cô về ngày valentin tới, úi giời ơi là giời , hay tuyệt ạ. Chắc là nghe cô trả lời chẳng ai nghĩ cô là một giáo viên dạy văn mà sẽ nghĩ cô là giáo viên dạy tâm lí học đó.

Old 10-02-2004, 03:37  
crazy_in_WC

à cô bích hả,chỉ cần nghe giảng trên lớp là nhớ được bài rùi,tuyệt

Old 17-02-2004, 22:09  
scorpionkl

Tuyế Nga,Thanh Nga,Phương Nga cô nào cũng tuyệt vời à...

Old 17-02-2004, 23:49  

Member

KL$: 110
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Công nhận mỗi ng` có một ý kiến về thầy dạy mình nên ko thể nói là cô này dạy hay hơn thầy kia đc, nhưng qua 1 bưổi học bồi dưỡng em thấy thầy Tâm dạy văn cũng hay
Nhớ nhất là câu thơ của thầy:"Nếu đời anh là một viên ngọc, anh sẽ đập ra thành trăm mảng, xâu thành 1 chuỗi và cài lên cổ em. Nếu đời anh là 1 bông hoa, anh sẽ ngắt từng cánh hoa cài lên mái tóc em"
Nghe khiếp quá, thế mà bài này la bài thơ tình hay nhất thế giới đấy, đc giải nobel văn học

Con yêu mẹ của con lắm lắm :*
lucchoang is offline  

Old 20-02-2004, 19:46  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by bongcamquybac@09-02-2004 @ 12:17
Tai sao hong co ai bau cho co Truong ngoc bich vay ta? Co day hay do chu , tuy la ko de hieu lam nhung ma di thi thi dam bao 95% hoc sinh thi mon cua co la do mu`. Nam ngoai co chu nhiem lop 12, lop co co den 3 thu khoa cua 3 truong . Co rat nhiet tinh voi hoc sinh tuy la co phan hoi nghiem khac chut xiu thui. Nhung ma nghe co giang van thi hay tuyet cu meo, ko can sach , ko can tai lieu ma co cu noi con hay hon ca hoc thuoc y chu.
Công nhận là ngồi học văn cô Bích nghe sướng tai thật, cũng hay.
Nhưng mà nói cô giảng văn không cần sách, không cần tài liệu thì cần xem lại.
Không biết bongcamquybac đã học cô bích được bao lâu rồi?? Từ từ chịu khó đọc nhiều sách thì sẽ biết.
red_eye is offline  

Old 21-02-2004, 05:24  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Cần gì nhiều sách hả mày ? Chỉ cần hai quyển Để học dốt văn va quyển Phân tích bình giảng là xong ! Cứ gọi là nguyên xì foóc !
Những cái tao thích là những cái cô giảng ngoài sách kia ! Hay nhưng mà hơi ít !

Với cả tính cô nhiều lúc cũng thiếu tế nhị lắm ! Không thích !

Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 22-02-2004, 06:51  
blue_ocean

dân lớp B nói đúng đấy! Nhưng tôi cũng vẫn công nhận là cô bích dạy hay! Ông Giang nhỉ?

Old 22-02-2004, 19:59  

Phá sản!

Uah cong nhan la nghe co Bich suong tai, noi chung la cung hay hon khoi co trong truong minh.
red_eye is offline  

Old 24-02-2004, 03:11  
crazy_in_WC

nhưng mà thâm

Old 24-02-2004, 05:19  

Unverified Member

Cô Bích dạy cũng hay nhưng mà với một trường nghiêng nhiều về khối A như trường mình thì cũng chẳng cần thiết lắm.
Cô Hoa dạy văn ôn thi tốt nghiệp thì tuyệt vời. Học văn mà thấy chẳng fải học thuộc gì cả, cái gì nó cũng gần như có công thức ý, vừa dễ nhớ vừa đỡ mất thời gian. Điểm kiểm tra miệng của cô cũng thoáng ơi là thoáng, nhưng kiểm tra viết thì vẫn đánh giá đúng thực lực....Nói chung ở cô Hoa cái gì cũng rất vừa phải đúng mực....
chuotbe is offline  

Old 24-02-2004, 07:00  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Kiểm tra miệng của cô Bích thì cứ gọi là siêu dễ luôn chị ạ ! Chỉ cần đọc thuộc bài thơ hoặc nói về tiểu sử của tác giả , hoặc vài cái linh tinh gì đây mà cô đã nhấn mạnh từ giờ trước là đã được 8 điểm rồi ! Muốn kiếm điểm 9,10 thì phải trả lời thêm 1 câu hơi lắt léo thôi , nhưng nếu chịu khó nghe và ghi bài thì cũng không thành vấn đề.

Còn kiểm tra viết , em có thói quen học thuộc lòng ! Sạch sành sanh từ đầu đến cuối !

Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 24-02-2004, 21:12  

Unverified Member

Cô Lan Sử dạy cũng hay...VD của cô mặc dù cũng ở trong sách giáo khoa nhưng qua giọng cô nói thì hấp dẫn lên gấp mấy lần..
Có một lần, giảng đến bài Cách mạng Cuba, cô kể chuyện Phidel Castro chiến đấu chống lại chế độ độc tài: 72 chiến sỹ CM Cu ba đi trên con tàu giành cho 12 người, thật không may mắn, tàu vừa cập bến, quân đội do đã biết trước kế hoạch nên ngay lập tức tiến hành truy quét nhắm giết hết các chiến sỹ. Sau một thời gian chiến đấu (chả nhớ là bao lâu), quân CM Cuba chỉ còn đúng...12 người... khổ thân bác Phidel thế !!!

Mà hồi đấy lớp 12N bị bao nhiêu thầy cô than phiền về tội lười học, nhưng riêng cô Lan thì lúc nào cũng quý lớp, khen rất nhiều...thế mới lạ chứ !!!!
chuotbe is offline  

Old 24-02-2004, 21:25  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Cô Lan mà em Nga bảo có fải cô Mai Lan ko nhỉ .Nếu đúng cô Mai Lan thì ......Chắc bây giờ vẫn ko quên mình .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 24-02-2004, 21:47  

Unverified Member

Quote:
Cô Lan Sử dạy cũng hay
Cô Lan dạy Sử cơ anh ạ, hình như là Tuyết Lan hay sao ý...
Quote:
Cô Lan mà em Nga bảo có fải cô Mai Lan ko nhỉ
Còn đây là cô Mai Lan dạy Hoá, chủ nhiệm lớp em.
Ngày xưa cô cũng dạy lớp bọn anh à? Em hay sang chơi với cô, red eye nó đi học xa nên ở nhà buồn mà. Em đến nhà cô, nhắc về babyboy, Ớt cô đều biết. Để tối thứ 7 qua nhà cô kể chuyện về anh nhớ !!
chuotbe is offline  

Old 26-02-2004, 00:54  
maimotniemtin

ặc ặc nghe mấy lớp kể về các cô mà thấy xướng thế!chẳng bù cho lớp tui cô nào cũng nghiêm khắc chẳng mấy thầy cô tâm lí cả!em bỏ 1 phiếu cho cô dung dạy lý chủ nhiệm a9!cô ấy là tuyệt nhất dạy lớp em đó!

Old 01-03-2004, 01:10  
modem

kha` kha``!!!1 CÔ bích thì vãi linh hồn rùi, nhưng ma` mình cũng đươc 1 điểm 10 văn rùi!!!!!! Nhưng nếu mà chọn cô giáo hay nhất, thì em xin chọn cô Nga dạy sinh!!!!! hinh như cô chủ nhiêm 11A5 thì phải!!!! Tâm lí dễ sợ.

Old 15-03-2004, 01:18  
Zeus

hì tui bầu cô mai lan dậy hoá bu tui mà cùng đồng hạng là co Nga dậy địa được học cô một năm trước khi cô lên hiệu trưởng .Học cô cứ gọi là sướng co dậy hay dễ hiêu mà nhất là chép ít được cái tiết cô ko buồn ngủ nhu mấy cô dạy địa sau này.A phải thêm một người nữa là cô Hoa dậy văn hì học cô cứ gọi là sướng thì thôi rồi điểm co chấm lại ko bi chặt quá chứ hic mình nhớ mãi lần đầu tiên trong cả đời đi học được trên 7 phẩy văn

Old 16-03-2004, 03:04  
crazy_in_WC

uh cô mai lan quá ư là dễ tính,hài hước và tâm lí
cô hoa cũng có thể yên tâm về điểm fẩy

Cảnh cảo lần 1: Viết quá ngắn, nội dung buôn dưa lê linh tinh !!!
Cảnh cáo lần 2: Chị đã xóa bài viết kia, lần sau em nhớ chú ý từ ngữ khi nói về cô giáo, còn thế thì không có lock liếc gì đâu, del luôn đấy. Đây là lần cảnh cáo cuối cùng !!!

Old 17-03-2004, 05:34  
funpool

Cô Mai Lan rất tuyệt vời, vô cùng tâm lý, hiền, vui tính. Không những thế lại dạy còn rất hay nữa.

Old 18-03-2004, 00:12  
anh

có ai bầu chọn cho cô Dương dạy Anh ko? Vừa nhẹ nhàng xinh xắn,lại vui tính nữa.

Old 18-03-2004, 00:56  
crazy_in_WC

đúng là nhẹ nhàng,xinh xắn,vui tươi nhưng mà chỉ ở giai đoạn đầu mới nhận lớp thui.Chứ càng về sau cô càng khó tính,hay gắt lên với học sinh.Điều này cũng được học sinh fản ánh nhìu trong topic "học anh" ở Học tập-thi cử

Old 21-03-2004, 08:16  

Phá sản!

oé mọi người khen cô Lan quá nhỉ
hix đúng là cô tâm lí , co hài hước thật ... nhưng mờ đạo luật co ra thì nó hà khắc quá :-s iem đã tựng bị đình chỉ học 1 ngày go`i đấy
Nhí Nhố is offline  

Old 21-03-2004, 08:28  
Bambino_tho

Cô Bình dạy GDCD là dạy hay nhứt , quá chuẩn lun

Old 21-03-2004, 08:54  
aleaf

mình nghĩ có rất nhiều các thầy cô dạy hay trong trường kim lien ..nhưng chỉ có điều chúng ta ko được học hết mà thôi
môn hoá : cô Thuỷ ..cô trẻ lắm ..
môn văn : cô Hằng ..cô dạy cực kì hay luôn
môn anh : cô Mạo ...tính cô cũng rất hay nữa ...

Old 21-03-2004, 10:38  
pink

Trong mấy thầy cô đã học pink quý nhất cô Hà với thầy Trinh dạy toán.Cô Hà tuy sớm nắng chiều mưa nhưng rất tốt,nhiều khi rất hay.
Ngoài ra là thầy Cường TD,cchắc ai cũng quý.
To aleaf:sao mới 6 bài mà đã có avtar rồi :O , giỏi thế

Old 23-03-2004, 07:58  
BlueMt

Giáo viên trường mình, có người dạy giỏi có người ko, có ngươi được nhiều học sinh yêu mến, có người thì ngược lại, tuy nhiên, các cô đề rất tận tâm với học sinh, tất nhiên cách thể hiện thỉ ko phải ai cũng nhận ra. Cô giáo chủ nhiệm lớp tôi, thú thực, lúc học cả lớp ai cũng sợ, thậm chí có người ghét, xong vì cố rất nghiêm khác nên ra trường ai cũng trở nên chững chạc và tổ chức hơn, vì thế ai cũng quý cô.
Về mặt cá nhân, tôi thích có Diệp dạy Toán. Cô rất nhiệt tình, khiêm tốn, và cởi mở, mặc dù cô đã già. Cô luôn cân thận trong mỗi bài giảng và ra bài tậpm học sinh có cách giải hay, cô chép lại để nghiên cứu, khi chấm bài có rất nghiêm khắc xong rất chính xác. Cô đã cho tôi biết cách trình bài và nhận thức vấn đề một cách khoa học. Và cho đến bây giờ tôi vẫn biết ơn và cảm thấy có lỗi vì điểm thi đại học môn Toán kém nhất (7,5đ).
----------------
Ôi cấp 3 !!

Old 24-03-2004, 04:53  

Phá sản!

ở đây có bác nào học cô MINH dạy lý chưa??? từ ngày học cô em càng thấm thía những gì được gọi là " tinh hoa" cua môn lý. cô dạy nhiệt tình lắm lắm, kiến thức thì khỏi nói. tuy nhiên với một học sinh khối d hay nhưng đứa lười học thì học cô quả ác mộng.( em cũng là một ví dụ điển hình. buồn)
lớp em hồi lớp 10 có học cô. không hôm nào bọn nó không kêu gào( những hôm co tiết lý) và cả bây giờ khi gặp lại cô cũng vẫn thấy hãi hùng. nhưng hầu hết những đứa yêu môn lý thì đều nói: CÔ THẬT TUYỆT. em tin rằng cô là một giáo viên rất tốt
zaza is offline  

Old 30-03-2004, 06:40  

Phá sản!

Em chỉ thích cô Phương dạy toán thui.Ngồi học còn được nghe cô giảng chuyện đời , chuyện life-style nói chung là tất tần tật..Mà cái cách côgiúp học sinh cảm nhận bài cũng "so cool" lắm cơ...Bà con nào được học cô Phương chưa ??? Hãy thử 1 lần đi bạn sẽ thích ngay mà!!!!!!!!!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 09-04-2004, 19:34  
banhxeo

Có fải cô Phương già già không? Ua, tui cũng thích cô ấy lắm. Vẫn còn nhớ cái bạt tai cô cho đến đau điếng cả người, lại còn cả bị cả quển sách toán đại số troảng vào đầu nưa cộng thêm một con 0 vào sổ nưa. hic hic. Ngoài những chiêu đấy ra thi cô vẫn là the best hihi. Cô dạy toán thì tuyệt vời. Cô Hồng, vưa trẻ lại vưa xinh, dạy anh văn vui ghê.
Mà trường mình bây giờ ai làm hiệu trưởng thế nhỉ? Đi lâu lâu rồi không còn biết nưa. Chi nhớ mỗi thầy Thuật ngay xưa, trời đất ơi, Thầy super Bôn-sê-víc. hi hi

Old 23-04-2004, 12:05  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

Một buổi học thế nào là thú vị: Theo tui nó phải có ba yêu tố 1. Là kiến thức thu được càng nhiều càng tốt 2. Tiếp thu vào đầu bằng con đwờng ấn twợng 3. Không căng thẳng. Buổi học phải trở thành buổi giao lưu thật tinh tế giữa thấy và trò.
nghe thì có vẻ quá sách vở nhưng mà tui cũng như những ai đwợc học môn Toán của thấy Thiết Sơn ( Hiệu phó nhà ta đấy mừ thì phải công nhận ( trừ cái hội thi khối C ra ). Tui cứ kể thật ra thế này, nhỡ mà thầy có đọc đwợc cũng kệ. Ngày đầu tiên thầy vào lớp tui dạy thay cho thầy Lâm ( ngwời hiền nhất quả đất ), tụi tui đã nghe danh Phát xít của thầy từ lớp khác rồi :O . Ngồi gần như chết lặng luôn nhá. Cả buổi hôm ấy ngồi học mà chỉ nghe thấy tiếng tim mình đập thôi à :-s , cứ twởng một mình mình như thế, sau này mới biết có đứa còn sợ hơn. Nó về nhà cứ nằng nặc đòi mẹ gặp cô chủ nhiệm để đổi thầy giáo khác chứ nó không học nổi vì yếu tim.Của đáng tội, nó lại cùng tên với tui, mà tui lại ngồi ngay bàn 1, cách thầy có vài gang tay thui mừ Mà chuyện này thầy thì cũng đwợc cô chủ nhiệm xì cho biết. Tui tuy học khối A nhưng mà cũng vẫn run chứ. Nó thì xác định thi Tiếp Viên Hàng Không nên cần gì chứ. Sau này thì...tui và nó là hai đứa có lẽ là iu thầy nhất. Tui í à, coi thầy như là bố tui đấy. Có lần, thầy vào lớp, cho tụi tui một bài toán, đố đứa nào chứng minh được, cho điẻm luôn. Cả lớp hân hoan ngồi làm ( để khỏi phải học lí thuyết mừ ), sau rồi nhwờng cho 1 đứa học cũng kém một chút cho nó kiếm tí. Sau khi thể hiện bằng lời nói và ngón tay chỉ trỏ đến văng cả cái bút trên tay, nó đã nói xong bài toán. Thấy thay nó ghi lên bảng bài toán và tuyên bố câu xanh rờn " Đây, bài học hôm nay đây. Chứng minh định lý này..."
Cả lớp chỉ còn biết :O :O :O thế này thui. Buổi học quá hay. Còn nhiều chuyện rất hay về thẩy Sơn của chúng ta nữa, tui sẽ kể lần sau nếu các U muốn nghe nữa. Đừng nhìn thầy như bây giờ mà nghĩ là thầy khó tính nhá, con người tuyệt vời nhất đấy. Chứ đừng như hôm nọ có đứa thấy trời mưa bảo là " Hôm nay thấy thấy Sơn cười " thế mới đau chứ...
hanhdh77 is offline  

Old 23-04-2004, 13:31  

Phá sản!

Thầy Cường dạy thể dục hiền nhất, thấy ai học thể dục thầy dạy đều quý thầy cả . Rồi cô Duyên dạy lý thì thôi rồi hay, cô dạy hay thế. Có ai học cô Thanh Bình môn sinh không vậy, có ai thich không ??????
dungkiev is offline  

Old 30-04-2004, 14:04  
napars84

Chào các bạn, mình mới biết đến cái diễn đàn này nên mò vào đây chơi,
có ai học lớp cô Vân dạy địa làm chủ nhiệm không nhỉ? Lớp G khoá 99/02 được cô làm chủ nhiệm và cũng là năm đâu tiên cô chuyển về trương, làm sao mà tả được cô nhỉ, cô chả nghiêm khác tẹo nào cả, nhưng mà chả có đứa nào là dám không nghe lời cô cả, vì cô khuyên bọn tôi như mẹ khuyên các con chứ không phải với tư cách là một cô giáo! Chưa kể các vụ rắc rối với tất cả các môn khác, về điểm, cũng như về một phút chót dại quay bài bị bắt.... cô luôn đứng ra bảo lãnh, chịu trận thay.... Nói chung là cô là người tuyệt vời nhất các cô giáo mà tôi từng biết!

Còn cô Hằng dạy văn, các bạn thấy cô khó tính phải không? Cũng phải thôi, cô nghiêm khắc lắm, nhưng mà một khi đã quen và thân cô rồi thì.. hì hì, lại thêm một bà mẹ hiền nữa! cô về trường năm tôi học lớp 11, cô chả mắng bao giờ cả, nhưng cô nói sâu sắc lắm, mà nhớ đến cả đời! Năm lớp 12 nhá, ao muốn điểm tổng kết văn cao hả, chuyện nhỏ, chỉ cần soạn bài đủ, cô chả kiểm tra bao giờ cả, nhưng cuối năm nộp vở soạn bài, đủ là được 1 con 10. Còn bình thường cô cũng cho điểm thoáng, chỉ cần học bài một chút là 7 với 8 là chuyện bé!

Còn thầy Trinh dạy Toán, hic, thầy vui tính thật đấy nhưng mà thỉnh thoảng hơi chuối! Tôi không biết bây gờ thế nào, chứ khi tôi còn ở trường, thỉnh thoảng thầy lại kiểm tra vở bài tập, chỉ bài của buổi hôm đấy thôi, thằng nào vô phúc mà chưa làm bài thì ẵm một cái gậy! Mỗi lần lên bảng thầy lại cho thêm một điểm, tha hồ gỡ, bao giờ chán thì thôi! Cũng phải cẩn thận không có lĩnh thêm gậy nữa thì tha hồ mà gỡ!

Còn cô Dung dạy Lý, cô Mai Lan dạy hoá với cậu con trai quý tử nữa chứ! Ôi, các thầy cô, tôi ra trường rồi nghĩ lại thấy ai cũng tuyệt vời, bao nhiêu là kỷ niệm!
Còn thầy Thức dạy tiến Anh với hàng tá chuyện cười vô bổ, những buổi kiểm tra sách giáo khoa...... Cô Dương dạy tiếng Anh nữa chứ, người đâu mà khó tính, nói nhỏ nhé, lại còn "trình độ có hạn" nữa chứ!
..........

kể đến bao giờ cho hết được!

Old 30-04-2004, 21:39  
pan

vậy đấy,ai cũng có mốt thầy cô cho riêng mình,và bản thân tôi cũng thế thôi.Đối với tôi thì cô An Hà là người tôi quý mên nhất,chắc những cựu học sinh như tôi mới biết cô thôi,cô dạy môn Vật Lý.dạy lớp tôi được 1 năm nhưng để lại cho chúng tôi nhiều ấn tượng lắm:khă năng truyền đạt,kiến thức,vui tính những lúc cần thiết và cũng quân luật khi thấy cần thiết.

Old 01-05-2004, 05:15  
madsmile08kl

chị nào bỏ phiếu cho cô Dung đấy?Như thế nào là thầy cô hay?Là thầy cô dạy học sinh hiểu bài(cô Dung được điểm).Là thầy cô vui đùa cởi mở với học sinh(cô Dung chỉ có biểu hiện này với người học được môn của cô).Là thầy cô tâm lý,làm cho học sinh phục(điểm này cô Dung hoàn toàn ko có).Ko học sinh nào nói xấu sau lưng(cô Dung thì thường xuyên bị).Thôi nhé nếu chị nào mà bị cô chủ nhiệm như em đây này thì lúc đấy hết cả bỏ phiếu cho cô Dung.

Old 01-05-2004, 09:00  
loveyou

Tui cũng đã từng học cô Dung rồi. Tui đồng ý là cô Dung là giáo viên tốt, có khả năng tốt truyền đạt kiến thức cho học sinh hiểu bài nhanh và dễ. Tui cũng thấy cô Dung chưa thức sự cởi mở với học sinh (nói thế này cô mà bít thì iem sozzy, em wen nói sự thật ). Nói chung cô Dung hơi cứng nhắc đối với học sinh, làm học sinh thấy khó gần và sợ hãi với cách giảng dạy và ra bài của cô. Tui nói thế vì đã học cô, những ai học cô chắc chắn sẽ hiểu. Nhưng dù sao em fải công nhận cô nhiệt tình, quá nhiệt tình luôn , nhưng mong cô đùng quá khó với học sinh

Old 07-05-2004, 21:39  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Em mới vào trường nên cungkhỗng biết nhiều thầy cô lắm.Em ấn tượng nhất với thầy chủ nhiệm của em-thầy Hùng dạy Toán.Thầy dạy hay mà cũng yêu quí học sinh.Em còn ấn tượng với một câu của thầy"Các con bàn bài nhỏ thôi cho thầy ngủ "Đúng là rất hay ho.
van_roma is offline  

Old 13-05-2004, 16:02  
nbdbk

Lớp tớ học thế này:
Thầy Dũng CN dạy toán
Cô Bích dạy văn
Cô Nga dạy hoá
Cô Duyên dạy lý
Các chú thấy ai được???

Old 13-05-2004, 22:07  
Bambino_tho

Cô Bình dạy GDCD , đỉnh cực !!!
Tuyệt vời hơn cả tuyệt vời

Old 20-05-2004, 07:10  

Phá sản!

Đồng ý với em Thỏ. Cô Bình giảng bài dễ hiểu mà dễ thuộc lắm! Lớp chị học cô ý có mỗi 1 năm lớp 11, kể cũng tiếc. Sau đó thì học cô Dung (cô này hồi trc lại là học trò của cô Bình) dạy cũng đc... nhưng có lẽ cô Bình là giáo viên dạy hay nhất môn GDCD trường mình.

Nhân tiện thấy anh napars84 nhắc đến cô Lan.. hí hí em kể chuyện sáng nay luôn . Tụi lớp em suốt ngày trêu cô ý --> toàn bị cô chửi (đg nhiên là chửi yêu thôi ) ---> thế nên tụi nó càng trêu . Dạo này khối 12 hay mang cam đến lớp để quay, tụi nó bảo: cô mà nổi cáu, mắng tụi nó thì tụi nó sẽ quay lại rồi mang đi cho cả trường xem... hí hí, kể cũng láo :p, thế là sáng nay ngồi trong lớp em phải làm bia đỡ cho 1 đứa ngồi đằng sau quay trộm cô ý . Tưởng cô ko biết là mình bị quay lén, thấy vẻ mặt hôm nay vui vẻ cứ tự nhiên thế nào ấy , hoá ra đến lúc bực mình 1 đứa ko trả lời đc thì cô cũng nói ra . Trc khi mắng nó cô lại còn bảo cái đứa quay lén mang cam lên, ko đc quay nữa ( để cô còn tự nhiên mà chửi :p ). Tất nhiên là đứa kia phải mang lên rồi, ...mỗi tội nó lại vừa cầm cam lên lại vừa... quay tiếp cô nữa chứ . Mặt cô dở khóc dở cười muốn cáu ko nổi, mà muốn hiền cũng ko xong ---> lại đi đập bàn thình thịch --> nhìn cảnh đấy chết cười đi đc. Cả lớp lăn bò ra mà cười .

Lúc hết giờ nháy tụi nó chạy lên chụp ảnh với cô --> cả lớp chạy lên còn mỗi mình mình cầm máy , mang tiếng chụp ảnh với cô mà chả thấy mặt cô đâu cả, tụi này mít zạy thiệt :p. Cái cảnh này ko biết các lớp khác thế nào, chứ lớp I (01-04) thì nham nhảm .
Ot_ngot is offline  

Old 23-05-2004, 05:41  
Nguoiradi

Chào cả làng ! Cũng như mọi thần dân của lớp 12m khoá 2000-2003 tôi xin được góp thêm 1 phiếu cho thầy Hùng (Chủ Nhiệm)
Về trình độ dạy toán của thầy thì miễn chê rùi nhưng trên hết vẫn là sự tự do mà thầy đem đến cho bọn tui suốt 3 năm học.Câu nói cửa miệng của thầy : "Các con cứ tự giải quyết lấy đi ".Được học lớp thầy Hùng vẫn là viêc happy nhất đối với tôi trong cấp 3 và đến cả bây giờ .
Thầy Trần Hùng muôn năm !!!
Ai không tin cứ đè học sinh thầy Hùng ra mà hỏi !

Old 23-05-2004, 23:26  
Gấu béo

Tui thấy cô Liên dạ Sử hay nhưt'
Bài giảng của cô rất ngắn gọn dễ hiểu ( nên khi học bài cũ ko phải học quá nhiều )
Cô cũng rất tâm lí va đôi chút rất hai hước

-------------------

Believe me...I will make you see,
All the things that your heart needs to know.

-»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«- -»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«-

Old 24-05-2004, 06:00  
Britgirl

Nếu nói thì cô Phương Anh dạy Hoá là dễ hiểu nhất. Cô dạy nhanh lắm, 1ngay 3, 4 bài là chuyện thường ở huyện nhưng mà dễ hiểu

Old 24-05-2004, 21:35  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Cô Liên dạy Sử chủ nhiệm em này . Cô thì em thấy, dạy hay, tâm lí, và rất thương học sinh :">, nhưng mà cô làm chủ nhiệm thì nghiêm lắm. Đầu năm cô bảo là cô có kinh nghiệm chủ nhiêm 18 năm hệ B . Lớp em là khoá cuối cùng trước khi cô nghỉ hưu <- oai thế

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 01-06-2004, 05:46  
samoxo

không có một thành viên nào lớp N hay lớp M ( 01-04 ) thảo nào chẳng thấy ai vote cho cô Loan dạy Lý, mà năm nay cô cũng dạy ít lớp nữa, lớp P quý cô Loan nhất trong số các cô, hơn cả cô chủ nhiệm, và đó cũng là giáo viên duy nhất mà cả lớp cùng quý,
giáo viên duy nhất trong 3 năm học chưa một lần quát mắng học sinh, hiền nhưng mà nói thì cả lớp cùng nghe, ai còn đang học hoặc vừa mới ra trường đều biết lớp P nghịch như thế nào, vậy mà cả lớp ngoan ngoãn nghe lời cô, lớp làm vòng đeo cổ cả lớp cũng tặng cô, hì, nhưng nếu bây giờ mà hỏi tại sao lại quý cô đến thế, cũng chẳng biết vì sao, chỉ là qua cách cư xử , xử lý mọi chuyện của cô khiến mọi người đều cảm thấy thoải mái, phục cô,
kiểm tra thì cô trông chặt thật đấy nhưng cơ hội gỡ điểm thì vô vàn,
tuy nhiên, không phải ai mới tiếp xúc đều quý cô cả, hồi đầu 12P ghét cô lắm, rồi chẳng hiểu tại sao hôm chia tay đứa nào cũng hẹn 20-11 về thăm cô,
ngoài ra còn có cô Hoài Trang dạy toán, tuy nghiêm khắc ( chắc nhất trường luôn, ) nhưng giờ toán lại là giờ mà cả đứa thi khối C, cả những đứa trong đội tuyển toán, cả những đứa lười nhất, không bao giờ thiếu bài tập trong sách giáo khoa,
ra trường rồi mới thấy nhớ các cô, quý các cô, yêu các cô hơn .,

Old 01-06-2004, 06:10  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Nếu được vote thi` tớ xin vote :
* Cô giáo dạy hay ,nhiệt tình và nghiêm túc nhất la` cô Minh ( Dạy Lý ) Nhưng cô vừa nghỉ hưu mất rồi
* Cô chu nhiệm tôt nhất là cô Dương Tố Lan ( Dạy Sinh )

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 01-06-2004, 09:40  

Phá sản!

Sent 1 thank(s)

Tui bỏ phiếu cho cô Nga hiệu trưởng và thầy Thiết Sơn hiệu phó. Cứ gọi là hai VIP cua trái tim lớp tui đó. Mà chữ của cô Nga viết trên bảng đẹp dã man luôn. Học cô và thầy mới thấy thế nào là tình yêu thương.
hanhdh77 is offline  

Old 01-06-2004, 09:47  

Phá sản!

Sent 1 thank(s)

Thật ra co Diệp dạy Anh van hơi bị điệu, nhưng mà cô tốt tính lắm đấy. Thương học trò nhưng chỉ nói sau lưng thôi, tôi biết học trò không ưa cô nhưng cô đối xử rất tận tình đấy chứ ?
hanhdh77 is offline  

Old 02-06-2004, 06:12  
pink

Bác nào bảo cô Vân dạy địa hiền ý nhờ, công nhận ko phải hiền mà là quá hiền luôn. Nhớ hồi cô dạy bọn em lớp 12, mỗi khi kiểm tra, trong luc cô chép đề thì ở dưới đã tranh thủ chép xong câu lý thuyết. Hicc... tội lỗi [-o< .
Còn thầy Hùng, ấn tượng nhất là lần thầy trông thi, chỉ có 2 việc là ngủ với ra ngoài nghe điện thoại :-s

Old 04-06-2004, 05:55  
*Rose7love*

he he cô Hoà toán lớp tớ - híc quá đỉnh . Cô luôn quan tâm đến học sinh - dạy lại cực giỏi - khi học sinh mình có lỡ lời hay tỏ thái độ cô cũng bỏ qua vì cô hiểu tâm lí mừ . Cô tuy nhiều tuổi nhưng là giáo viên " hiện đại " nhứt mà tớ bít ... he he . Kì thi tốt nghiệp này ko có cô nhắc đề trúng tủ có lẽ toi ( dù cô ko chủ nhiệm nhưng vẫn lùng sục hết mình hehe ).

Old 04-06-2004, 08:29  
chewingjaw

Cô Mai Lan dạy Hoá...

Ra trường rồi chán quá chả buồn viết gì nữa...

Old 14-06-2004, 02:56  
the_death

Hề, tao vẫn thích cô Liên nhất, dạy vừa ngắn gọn, cô ấy lại vui tính nữa. Mới cả... tao thích zì cô ý sắp nghỉ hưu mà chẳng khó tính tẹo nào

Old 15-06-2004, 05:27  
Pucca

Mình bầu cho cô Nga dạy hoá. Cô dạy cực kì dễ hiểu mà lại rất nhiệt tình. Mà đã có ai được nghe cô kể chuyện tình của cô với "chú Kim Đồng" chưa??? :">

Old 30-06-2004, 10:26  
Zinna

...Một hôm lớp em phải chạy việt dã ngoài đường giờ thể dục. Mấy thằng con trai lơp em tay chân lănng quăng thế nào mà.. oạch một chú @ sõng soài dưới đường !! tái met mặt mày.... vội vào truờng báo tin cho thầy Cuờng dày thể dục. thầy vội mang tiền đến đền cho người ta và chỉ mắng lũ kia nhẹ nhàng!!
hom sau bố một thằng đem tiền tới trả thầy !!Thầy nhận rồi mừng tuổi tết sớm cho cả lớp!!
Thầy Cường ! Number 1

Old 04-07-2004, 03:46  
timnguoicantim

ko biết anh chị khoá trước thế nào chứ với tôi cô Mai Lan la người dạy hay nhất ,và cô cũng tâm lý nhất.

Old 04-07-2004, 09:52  

Phá sản!

Thầy NGHĨA dạy lý hay nhất còn toán thì là cô HÀ
pisoga88 is offline  

Old 06-07-2004, 00:26  

Phá sản!

Hềy, việc nói thầy cô nào dậy hay là tuỳ suy nghĩ của từng người, mỗi người chắc là đều sẽ có một hình tượng một thầy cô nào đó để yêu thích và có khi là thần tượn ấy chứ.
pisoga88 is offline  

Old 15-09-2004, 01:40  
vi_anh_yeu_em

ôi zời ơi,đọc mỏi cả mắt hết 6 trang mới thấy một thằng đồng hương lớp G 99-02 với mình.Long béo ơi,với anh em lớp G mình thì cô Vân chủ nhiệm luôn là cô giáo được yêu quí nhất nhỉ,cô xứng đáng được gọi là mẹ chứ không chỉ đơn thuần là một cô giáo thôi đúng không.
Đã ai từng học Địa của cô Vân thì sẽ thấy rằng cô là một cô giáo hiền nhất ,yêu quí học sinh nhất trường KimLiên.Với tất cả các học sinh,ai cô cũng coi như con của mình,luôn luôn hết lòng vì học sinh không phân biệt đó là học sinh ngoan hay học sinh hư.Cô đến với tất cả mọi người mang theo một tấm lòng bao dung của người mẹ hiền yêu dấu.Ai cũng đã từng có lỗi lầm,dù đó là lỗi nhỏ hay lỗi lớn,và tất cả đều được cô đến bên cạnh mang theo những lời khuyên,lời trách.Nhưng có một điều lạ thay,tất cả những lời trách của cô không hề làm cho một ai tự ái mà trái ngược lại họ lại càng cảm thấy yêu quí cô hơn,đơn giản bởi vì trong lời trách của cô luôn luôn là một tinh thương yêu học sinh vô bờ bến,có yêu có thương học sinh thì cô mới như vậy.Chúng con cảm ơn cô rất nhiều,mẹ của chúng con.thay mặt cho toàn thể các bạn lớp G khoá 99-02:
[size=7]"Mẹ Vân là nhất,toàn thể 56 thành viên lớp G 99-02 chúng con xin bầu cho mẹ"[/SIZE]
Còn đây là đội hình các thầy cô giáo đã từng dạy lớp G(niềm mơ ước của rất rất nhiều lớp khác):
Đội trưởng: mẹ Trần Thanh Vân dạy Địa
Đội phó: cô MaiLan dạy Hoá
Các cầu thủ:
cô Hằng dạy Văn
cô KimDung dạy Lý
thầy TrungTrinh dạy Toán
cô Dương Tố Lan dạy Sinh
thầy Phú dạy KTCN

Old 15-09-2004, 04:37  
tuanchosoi

Hị Hị ! Cô Vân đấy tớ cũng biết , nhà gần nhà tớ ... Ngày trước . Còn giờ thì không biết . Nhà ở chỗ ngóc ngách của khu Tam Khương... cạnh cái hồ nho nhỏ . Ngày trước thỉnh thoảng cũng đi chơi cùng cái tụi Thảo, Nam, Tùng lớp G , qua đó suốt ...
Hờ hờ ! Xin chào mấy ông bạn . Ông Long tui biết rùi . Ông Linh thì không biết , ngày trước cũng nhớ có chơi với 1 tên Linh lớp G , nhưng không biết có phải lão này không ? Trên này còn có cả Huyến nữa đấy . Nick Makelin thì phải . .
Hị Hị ! Lớp nào cũng có bình bầu , rồi lại toàn thấy thầy cô chủ nhiệm của mình nhất . Lớp tớ cũng có thấy Nguyễn Văn Cảnh đấy , thầy già rồi , lại hiền nữa . Lớp tớ cứ quen gọi thầy là Shelock Cảnh đấy . (Cho em xin lỗi thầy) . Nhìn thầy từ hồi mới vào nhìn cứ như Shelock homes .Cô Đài dạy Văn cũng tuyệt lắm . Nhờ cô rèn mà đứa nào thi văn tốt nghiệp cũng OK . Không có cô chắc mình không moi được đến con 8 văn thi tốt nghiệp . Cô Mai Lan dạy Hoá thì OK rồi . Đến nhà cô chơi suốt .Cô dạy lớp N (chủ nhiệm) , Lớp D, Lớp G , còn lớp nào khoá mình không nhỉ ? 3 vị trí chủ chốt nhất trong độ bóng nếu có sẽ thuộc về 3 thầy cô ... Xem nào ... Hàng hậu vệ , có thể để có Đài dẫn dắt , hàng tiền vệ kiến thiết có thầy Cảnh chỉ huy ... và hàng tiền đạo có cô Mai Lan xông xao đi đầu , tấn công hiệu quả , đánh đâu thắng đó . Tuyệt vời ... (Nói thế chứ .. Lớp G có đấu với lớp D trận nào chưa nhỉ ??? Ít lắm đúng không ?)

Old 15-09-2004, 10:38  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Bình luận về thầy cô chút nào, không chơi nghiệp vụ với chuyên môn ở đây nhé, về mặt quản lý lớp tui cá không ai hay bằng Mr Trần Hùng , thầy chủ nhiệm lớp M , thoải mái vô cùng, nói chung phong cách để cho học sinh tự do vậy mới giống ĐH và ở phương Tây, ai học thầy mà vẫn tốt thì vô ĐH học sẽ rất dễ dàng, bằng chứng rõ nét là tui nè( hehe), nhưng phải cái thầy hổng bít nói chiện với học sinh cũ( sorry thầy nhưng mà em nói thiệt), thầy chỉ bít nói về chuyên môn thui mà chẳng có nói cái chi khác nữa à, làm cho nhiều đứa gặp thầy ngại lắm, thầy mà sửa được thì vô địch.
Còn một thầy nữa trong trường là thầy Nghĩa dạy lý, hơi nóng tính nhưng rất tâm huyết và thương học sinh, nói chung tính thầy thẳng thắn, học thầy có lợi, bít được điểm yếu của mình

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 07-11-2004, 16:36  
kaka29504

có ai biết cô Phạm Kim Dung dạy Lý kô bà con. Mình thấy đc lắm đấy . Các bạn ai cũng quý cô cả , cô dạy hay , thix nói đùa v.v.vv , vài trăm điểm đáng yêu nữa ( hi hi ) Thực ra mà nói học cô rất sướng đấy , đặc biệt chủ nhiệm thì trên cả ... tuyệt kinh , Thử sẽ biết ! Nhé!!!!!

Old 07-11-2004, 16:45  
kaka29504

Cô Hằng ả ả ả ???? Cha mẹ ơi có ai học cô chưa ?? Hic hic , cười ra nước mắt vì hay và mệt . HuHu . ngồi trong giờ kô đc nằm ra bàn nè, kô ăn kẹo cao su ( nói chung là cấm nhai linh tinh ) , hơn nữa học văn của cô thì chết nhăn răng , kiểm tra bài thì kinh dị .( hay cô cỉ áp dụng cho lớp 12 thôi nhỉ ?? Mỗi lần kiểm tra là mỗi lần răng đập vào nhau như ở trên bắc cực mà chỉ mặc mỗi bikini , khủng khiếp. Noids thế chứ cô dạy văn đc lắm đấy , giọng văn hay , truyền cảm , lại thuyết fục nữa . Ngày xưa học văn đối với mình là 1 cục hình nhưng bây giờ thì hết rồi , nhờ cô đấy . Nếu ai học 1 ,2 tiết hay bị cô trông thi thì đúng là sợ thật . Ấn tượng đầu tiên sợ chết run , nhưng rồi hiểu cô , thì sẽ thấy cô rất trách nhiệm lại cương quyết thẳng thắn , kô như người ta thường nói , dạy văn là bóng gió nhưng cô thì khác hoàn toàn , có fúc lắm mới đc cô dạy thi đại học đấy , học thử 1 tháng thì thấy .Tuyêt!!!!! Mà hình như nhìu bạn biết cô nhỉ ( cô nổi tiếng wá)

Old 10-11-2004, 15:29  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Ngồi ôn lại kỉ niệm Kim Liên chút nhỉ.. Những thầy cô để lại ấn tượng trong Răng ạ.

Cô chủ nhiệm và cô giáo Văn: Cô Phương Hằng.. Con nói về cô trên đầu chủ đề này nhiều rồi.. Nếu chỉ được dùng một chữ để nói về cô, con xin phép dùng chữ mẹ.

Giáo viên Toán: Thầy Thiết Sơn. Sơ mi cắm thùng lịch thiệp, khỏe khoắn. Đôi mắt kính loang loáng. Nụ cười răng khểnh. Hà Nội mùa vắng những cơn mưa. "Thầy đi chợ"! Cả những kỉ niệm không mấy vui vẻ. Một lần đến thăm nhà thầy. Em sẽ không bao giờ quên thầy đâu ạ.

Giáo viên Tiếng Anh: Cô Mai. Trẻ (con) Nhiệt tình. Lúc đầu dễ tính. Đã từng đuổi Răng ra khỏi lớp trong giờ kiểm tra vài lần. Cô chỉ là giáo viên dạy môn phụ (oái, tiếng Anh không phụ lắm, nhưng là hệ số 1 nhỉ) nhưng cũng quan tâm, gần gũi và hiểu học sinh lắm ạ.

Cô Quyến dạy Giáo dục Công dân. Con ấn tượng nhất lời giảng cô. Rõ ràng mạch lạc, không quá khó hiểu. Nhưng mượt mà, tình cảm, thuyết phục như một bài văn hay.

Cô Nhung dạy Sinh: Cô chẳng còn trẻ mà nhiệt tình và tâm lý. Cô quý lớp G lắm đấy. Không quên nổi lần lớp trưởng lớp G tặng hoa và... thơm cô chụt một cái

Thầy Tá dạy Lý: Vừa thấy thầy lấp ló ngoài cửa sổ, chớp mắt đã thấy thầy yên vị trên bục giảng, vẫy tay cho cả lớp ngồi xuống. Thầy giảng nhanh, nghệ sĩ, lãng tử. Thầy viết chữ nghiêng. Vẽ hình rất cẩn thận, chăm chút, rất đẹp. Thầy nói đùa mà mặt lạnh tanh. Thầy ăn mặc rất kén, rất điệu. Một chữ dành cho thầy ư? Kool

Cô Phương Anh dạy Hoá: Dạy nhanh như gió. Ấy thế mà mình lại hiểu bài hơn Tiếc là không được học cô nhiều hơn.

Cô Thuỷ dạy Thể dục.. Chỉ nhớ là cô cũng hiền. Cho điểm không quá khó (tương đối "linh động") :p

Con cám ơn thầy cô lắm lắm ạ!

PS: Nhắn những người sắp gửi bài vào topic này.. Đây là topic để chúng ta ca ngợi thầy cô, âu cũng là một cách bày tỏ lòng biết ơn của mình. Những ai thấy mình không biết ơn được, không ca ngợi được, xin đừng đi lạc đề trong topic này mà hãy trút vào chỗ khác ạ. Thiết nghĩ topic là "Thầy cô nào hay nhất" chứ không phải "Thầy cô nào hay hơn thầy cô khác." Mong các bạn tránh việc đề cao một thầy/cô bằng cách mang so sánh với một thầy/cô khác và chê bai người kia. Hãy viết bài để, nếu có lúc nào các thầy cô vào xem topic này, mọi người đều thấy hài lòng về cách học trò nhìn nhận người làm giáo. Xin hãy dành cho thầy cô một topic chỉ toàn điều hay ý tốt. Cám ơn nhiều.

Răng is offline  

Old 11-11-2004, 22:35  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Thầy Tá và co^ Hiên xinh đẹp của em mới là nhất

mà oài ơi! cô hiên xinh ơi là xinh..học giờ cô thì cứ gọi là...nghe bọn con trai trêu cô nhé..

bọn bạn em toàn: .." Em Hiên ơi...Xinh thế hả em ?...''

oài ! ai bảo cô xinh wá! còn thầy Tá thì cứ fải nói là rất vui.. em rất là hâm mộ thầy...mà thầy ơi! sao ko dậy em nhỉ?

:X
dark_girl is offline  

Old 13-11-2004, 09:30  
sweet_leo_208

ôi nếu nói dạy hay thì tôi thấy cô Thế dạy Địa này.. cô Mai Lan dạy Hoá cũng hay lắm rồi cô Uyên dạy GDCD cô Loan dạy Lý này.. các cô dạy rất tự nhiên.. dạy dễ hiểu và luôn khiến cho học sinh cảm thấy thoải mái.Ko như học các môn khác mình cảm thây vô cùng thụ động, thì các môn này mình thấy "thê mới là học chứ"

Old 13-11-2004, 14:59  

Phá sản!

Ko mot giao vien nao co the dinh den nhu co Hoa` day toan 12M(01-04)het.An mac thi cuc sanh dieu nhe, va tam ly thi mien ban.Chu choa, nho lai cai thoi di hoc them co hom nao cung duoc co cho an lung cung thu:me ngot nay, nem chua ran nay,keo nay...Co mang thi cuc thang tinh' ko ne ai nh binh thuong tam su chuyen tinh iu voi co la nhat day.Chi ngai nam nay truot chu neu khong da ve ru co di choi rui.Tiec wa
cobecodon is offline  

Old 13-11-2004, 21:17  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

mới học cô được khoảng 2 tháng thui...nhưng ranma thấy cô giảng bài cũng hay lắm...nhất là được cái cô ngồi kể chuyện ngày xưa của cô hết cả giờ dayh luôn...sướng thế ko bít...Đó là cô Hoa,chủ nhiệm lớp 10A4...Mấy anh chị đã từng học cô đều nhận xét như thế cả đấy...

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 28-11-2004, 15:37  
weird

à, cô Thế dạy Địa là Chủ nhiệm lớp tớ, nhắn em sweet_leo_208 là cô dạy Địa thì hay thật, còn những chuyện khác thì ... brrr :-s
theo tớ thì cô Phong dạy Thể Dục cũng hay đấy chứ. Hôm nọ 20/11 lớp tớ kéo ùn ùn đến nhà cô, hơn 30 đứa, ngồi ăn lạc rang, hát hò ầm ĩ "Giơ tay ra nào, nắm lấy cái tai nào, lắc lư cái đầu nào, ồ sao bé không lắc, ồ sao bé không lắc", lại còn "Cô dạy em, bài thể dục buổi sáng, một hai ba bốn hít thở hít thở hít thở ... " cười vỡ cả bụng . Đã thế, thấy bọn nó trêu một thằng (mẹ nó tên là Hồng) cô cũng bảo "Về nhà bảo bà Hồng xoắn quẩy đem đến đây nhé" . Mấy lần bọn tớ tặng hoa cho cô thì y như rằng buổi sau được cô chia kẹo. Đấy là việc mà không phải thầy cô nào cũng làm, dù ai cũng được tặng hoa cả. Cô Phong hay lắm
Cô Dung cũng hay, hôm 20/11 đấy bọn tớ đến đóng quân ở nhà cô, trước đấy lại gọi điện báo "Bọn em đến ăn cơm" . Cơm thì không có, nhưng mà cô vác con ngựa sắt phi ra ngoài mua một thùng bánh mì về chấm sữa ăn, ăn hết lại đi mua tiếp Đúng là lũ giặc đói Xong xuôi lại còn được ăn bánh đa nấu thịt nữa chứ, no gần chết. ^^
Cô Mai Lan mới gọi là buồn cười, nhà cô thì bé tí tẹo mà cô lại đứng chặn ở ngoài, thành thử chỉ vào được gian đầu tiên. Mà như đã nói ở trên, lớp tớ hôm ấy có hơn 30 đứa. Cuối cùng đành chia ca, ca 1 vào vơ được mấy cái bánh xong là rút ra cho ca 2 tiếp sức, rồi đến ca 3 vào tranh nhau ăn kẹo, ào ào như cái chợ

Old 28-11-2004, 23:28  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Quote:
Sao các bác sướng tếh nhỉ....các bác toàn gạp các cô tâm lý...
Mấy anh chị lớp A1 vốn đoàn kết lại được cái anh chị nào cũng vui tính nên mới thế chứ nhiều lớp ối cô tâm lý nhưng ko đoàn kết thì có mà vui được như thế chắc

Mà có ai biết thầy Cường dạy Thể Dục không, hồi còn học Kim Liên, em chỉ thấy mỗi thầy đấy là tâm lý nhất mặc dù em cực cực dốt Thể Dục

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 07-12-2004, 20:24  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Quote:

Sao các bác sướng tếh nhỉ....các bác toàn gạp các cô tâm lý...
Coi như bù với một giáo viên khác em a. T_T
Quote:

Cuối cùng đành chia ca, ca 1 vào vơ được mấy cái bánh xong là rút ra cho ca 2 tiếp sức, rồi đến ca 3 vào tranh nhau ăn kẹo, ào ào như cái chợ
đứng ngoài cả buổi may được cô cho cái kẹo
Quote:

Xong xuôi lại còn được ăn bánh đa nấu thịt nữa chứ, no gần chết. ^^
no gần chết cô Dung ơi sao cô nấu ít thía để bọn nó chiến sạch, em vào thì còn toàn nước T_T
Nói chung thầy cô hay thì agree với weird, Hoá cô Mai Lan, TD cô Phong, Lý cô Dung ^^ <các cô mà đọc được cái này thì hay nhểy >

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 05-01-2005, 14:50  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Em chắc là cô Dung ạ..dậy GDCD cô ý còn có 1 nick là Dung quẩy ạ.. em ko có đặt đâu nhé...đấy là do mấy tên lớp 12a17 đấy..còn muốn biết cô ý hay như thế nào thì xin hỏi mấy nhânlớp đấy.. đặc biệt là Việt Lộc.. tức là Việt con ông Lộc ý ạ..

:X
dark_girl is offline  

Old 05-01-2005, 17:27  
Meocon_handsome

Các chú cứ bảo là cô Mai Lan dạy hay.Ừ đúng là hay thật mỗi tội kiến thức cô dạy có quá nhiều cái sai.Nếu ai học cẩn thận sẽ thấy ngay thôi...

Old 05-01-2005, 17:31  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Quote:

Các chú cứ bảo là cô Mai Lan dạy hay.Ừ đúng là hay thật mỗi tội kiến thức cô dạy có quá nhiều cái sai.Nếu ai học cẩn thận sẽ thấy ngay thôi...
:O Thế á :-ss Anh nói cho em biết chỗ nào được không
Đến bây h em học thì thấy cô dạy kiến thức cũng như chỗ mr Cường. Thế hoá ra cả sư phụ em cũng dạy sai nốt à

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 05-01-2005, 22:35  
Meocon_handsome

Tôi nêu ra 2 ví dụ điển hình như sau:
_Trong phần tính chất của rượu Êtylic cô nói độ linh động của H trong nhóm OH mạnh hơn độ linh động của H trong H2O là sai.
_Khi điện phân 1 dung dịch(chẳng hạn CuSO4) với cực dương(Anôt) làm bằng 1 kim loại nào đó(Fe,Cu,...) không thể xảy ra quá trình điện phân mà chỉ có kim loại bên anôt tan ra.Vậy mà cô vẫn bảo có xảy ra quá trình điện phân.
2 ví dụ trên là những kiến thức quá cơ bản,vậy mà cô dạy còn sai.Khi đi thi đại học làm sao tránh khỏi sai lầm.
Nếu không tin có thể hỏi thầy Cường.
Nên nhớ cả tôi đã làm cả 2 thí nghiệm để kiểm chứng.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan