Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > VPĐ online > Hoạt động chào mừng 35 năm

icon7 Topic giải quyết mọi vấn đề và khép lại với ước vọng một chương trình thành công hơn.
Old 23-11-2009, 22:55  

Member

KL$: 441
Awarded 2 time(s)
Sent 1 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A9 (2008-2011)

Trước hết. Mình xin chào cả nhà, chào các anh các chị cựu học sinh. em chào các thầy các cô, chào các bạn đồng khoá, chào các em lớp dưới. Chắc các bạn đều biết mình rồi. Mình là Hoàng lớp 11A9. Thực ra đã lâu nay không vào 4Rum trường. Hôm nay tình cờ ghé qua và thấy mọi người rất nhiệt tình trong việc xây dựng 1 bản tổng kết về ngày lễ kỉ niệm 35 năm vừa qua của trường THPT Kim Liên. hj` hj`. Chắc các bạn cũng biết. Mình hiện không còn làm trong BCH đoàn trường nữa nhưng thực ra vẫn đc giao việc và đã đc giao thì phải cố gắng hoàn thành đạt đến kết quả tốt nhất có thể. Chúng ta giải quyết từng vấn đề 1 nhé mọi người. Về mặt được của chương trình. Theo mình thì tạm gác lại đã nhé vì có thể là trong mỗi chúng ta sẽ có 1 cảm nhận riêng về mặt đc của chương trình. Chúng ta sẽ giải quyết các vấn đề vẫn còn đang gây tranh cãi, bất bình, và đôi chút gây hiểu lầm giữa tất cả mọi người.

1.Âm thanh:
Như bên phía công ty đã giải thích cụ thể, mình cũng không có giải thích gì thêm về chất lượng âm thanh ngày hôm đó, nhưng không chỉ riêng buổi tối âm thanh mới không nghe rõ, sáng lúc 9h sự cố về âm thanh vẫn chưa được khắc phục, Ai đc chứng kiến sự bực bội, bức xúc của thầy Sơn chắc cũng sẽ hiểu. Nhưng mình vẫn là bán chuyên nghiệp mừ cả nhà. Đâu phải chuyên nghịp. Âm thanh 1 phần bị xé toạc không rõ cũng vì 1 điều nữa. Mình là người phụ trách âm thanh vào các buổi casting văn nghệ nên mình biết rất rõ 1 điều. Mọi tiết mục các bạn tham gia đều "chưa tự tin" Ngay trong các buổi casting các bạn đều người thì cầm mic xuống dưới ngực, người cầm míc lên trên đầu, người tạt qua trái người tạt qua phải. vẫn có 1 vẻ sợ sệt điều gì đó khi đứng trước khán giả. Thứ 2 là tại sao các bạn đã quyết định đăng ký và trình diễn ca khúc của mình mà không dám hát lên lời hát từ trái tim mình, các bạn hát với 2 từ "lí nhí" như thì thầm vào mic vì sợ giọng mình lên không hay mọi người sẽ chê bai. đấy là 1 lí do khiến âm thanh không tốt và mọi người nghe không rõ. Thứ 2 nhá, mình còn nhớ NKL lần trước tất cả phần nhạc beat các tiết mục, nhạc thời trang đều đc lưu số hoá ở laptop, chú thích rất rõ ràg và chỉ cần đến tiết mục của mìh là ai nấy lên thể hiện không phải lăn tăn về âm nhạc nhưng năm nay thì .... đến tiết mục của ai thậm trí đến lúc xin mời tiết mục lên sân khấu mới lạch bạch cầm đĩa ra và nói bài 1 bài 2. Đó cũng là lỗi của BTC về mặt chuẩn bị nhưng cũng 1 phần do lỗi các bạn chưa chủ động.(không trách móc gì à nha, đừng coá chém mừnh á, hj` hj` lần sau mọi người chủ động hơn naz). Cái thứ 3 cũng do sự "HOT" sự nhiệt tình của khán giả quá nên tràn lên hết 2 bên loa làm hiệu quả khuyếch tán âm thanh bị giảm đi phần nào.

Tiếp tục âm thanh là phần thật hay giả của các tiết mục: Mình là người đc giao phụ trách âm thanh ngày hôm đó nên mình biết rất rõ độ true của các tiết mục. Không muốn nói tên các tiết mục hát nhép nhưng xin nêu chính xác chỉ có tất cả 4 tiết mục lip mà thui (không có "bí mật của hạnh phúc" của mình.hj` hj`)

Về sự cố của Đạt A11 mình giải thích rõ thế này nhé.
Liệu có bao giờ các bạn đặt câu hỏi là mình sẽ hát nhép bằng giọng hát của 1 ca sĩ hay không. Thực ra sự cố là do khi chuẩn bị phần nhạc đã đưa nhầm bài nên Bạn ý lên mới bị thê. Mình không phải kể gì đâu nhưng khi thấy Đạt nó suy sụp mình thấy thực sự thương nó. Cô đã chốt một câu :"Không đc phép cho Đạt lên sân khấu ai cho Đạt lên sẽ chịu mọi trách nhiệm trước cô và mọi người, từ nay Đạt sẽ không được tham gia bất cứ hoạt động nào của trường nữa" (Mọi người hiểu cho cô nhé, nếu đặt mình vào trách nhiệm trước sự việc vừa xảy ra và riêng việc nghĩ đến chuyện phải giải thích thế nào với BGH nhà trường đã khiến ng ta phát điên lên rồi, nếu ai là cô cũng sẽ vậy thôi!) Và người đã chạy như điên đi thuyết phục các cô và chịu mọi trách nhiệm khi để Đạt lên hát ở tiết mục áp chót khi không đc sự cho phép của cô là mình chứ không phải ai khác.(Đạt và MC Linh Chi có thể làm chứng). Vậy mà chỉ ngay hôm sau thôi đã có những câu nói thế này tứ phía 2 bạn gái học lớp A11."Không biết thằng "chó" nào hôm trước bật nhạc cho thằng đạt lớp mình hát nhỉ? Ồh cái thằng "fò" đấy thì chấp làm gì."
Mình không hiểu là 1 người không hề biết gì về phần chuẩn bị của Đạt, chỉ biết người ta đưa gì thì bật đấy thì làm sao có thể cố ý bật nhầm được mà nhất là phương tiện bật nhạc lại chính là điện thoại của Đạt. Không ngờ mọi nỗ lực thuyết phục các cô để lấy lại danh dự cho Đạt và rồi để nhận lại những lời chử bới thực sự khó có thể chấp nhận và làm ơn mắc oán như vậy.(Sorry cả nhà lạc đề tí vì bức xúc mấy hum nay nên giờ nói ra mong cả nhà hiều cho, còn các bạn A11 muốn chửi bới gì mình thì sang lớp mình chửi thẳng vô mặt nhá. Nhưng mình khuyên các bạn khi chưa biết rõ điều gì thì đừng nên phát biểu linh tinh như vậy.) Đạt nó cũng không muốn bới tung chuyện này lên làm gì, chuyện gì đã lắng xuống xin hãy để nó lắng xuống và cho Đạt cơ hội để thể hiện mình. Chúng ta hãy thông cảm và đón nhận bạn ý theo hướng tích cực nhé.

2. Sân khấu:
Cả nhà mình ai cũng đều thất vọng về sân khấu đúng hêm. Khi thấy sân khấu bật lên. Điều mình cảm thấy đầu tiên là lo sợ cho những bạn đang ở trên sân khấu. Nhưng theo phía công ty cũng đã trình bày thì mình nghĩ sân khấu của khách sạn 5 sao chỉ đáp ứng đc các ca sĩ hát còn về độ chịu lực của nó với các tiết mục nhảy thì quá kém. Tiếp theo là mình cũng bất ngờ trước sân khấu quá nhỏ so với mình tưởng tượng nhưng đến sáng hôm sau mới vỡ lẽ. Theo các bạn nếu sân khấu to hơn thì sáng hôm sau sẽ diễu hành như thế nào và khách mời cấp cao ở HN sẽ ngồi ở đâu. Ngoài ra còn là sức chứa của 2100 học sinh đang học tại trường cùng cựu học sinh. Nhưng đồng ý với mọi người, hy vọng event lần sau sân khấu sẽ thực sự trở thành một sàn diễn để các tiết mục thực sự trở nên đặc sắc và có hồn hơn.

3. Vấn đề BTC:
Về mặt các thầy cô giáo. Như chúng ta đã biết thì đợt NKL lần trước muốn được BGH nhà trường đồng ý thì phải có sự vào cuộc của chi đoàn giáo viên. Nên mọi người đừng nghĩ thầy cô vào là hỏng hết việc nhá. Thầy cô mình hơi bị teen đóa. Nhất là các thầy cô trong chi đoàn. Hoạt động năng nổ mà trách nhiệm cực. Đấy là cái thứ nhất naz. cái thứ 2 là mình không muốn nói rõ ở đây. Nhưng 1 người đến trường với đôi mắt thâm đen cuồng lại, đã hơn 1 lần cầu xin học sinh tha cho vì đã quá nhiều áp lực đè lên mình. Nói đến đây mọi người sẽ có người hiểu người không nhưng xin no coment nhé. Mình xin đó!!!!!!!!

Mọi vấn đề mình đc biết mình đã giải thích rõ. Mình tin rằng mọi người sẽ tìm đc tiếng nói chung. Mà hãy thử suy nghĩ xem tất cả đều hướng tới 1 mục đích là tốt,tốt hơn nữa mà lị. Thui cả nhà ơi. Mình nghĩ là chúng ta nên stop here. Mọi việc hãy để hôm off cũng mổ xẻ. Mổ xẻ bằng lời văn câu chữ sẽ khó hỉu và thông cảm cho nhau hơn là bằng lời nói và sự chia sẻ á. 1 lần nữa cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của mọi người. Chúng ta vẫn mãi là anh em trong 1 mái nhà Kim Liên. Không có ai hoàn hảo, không có chương trình nào là hoàn hảo, nhưng nếu có 1 sự kết nối giữa những cái đc của mọi người với nhau. Chúng ta sẽ ngày càng thành công.

Hôm tối thứ 7 ngày 14 mình là người học sinh về cuối cùng của trường. Khi đó chỉ còn thầy Sơn, thầy Lâm, cô Hiền, Cô Hạnh, Cô Ngân, thầy Hùng, Thầy Cường, Thầy Vịnh, và 2 bác lao công... hình như còn 1 vài thầy cô nữa hêm nhớ hết. Đó cũng là cái đêm đầu tiên mình ở lại trường lâu đến như vậy. từ 6h sáng đến hơn 11h đêm. Nhìn thật lâu trường mình. Ngôi trường mình đã và đang gắn bó mới thấy yêu nó biết bao nhiêu, chúng ta đều là con của trường, của thầy cô hãy cố gắng làm trường mình nổi bật hơn nữa nhé....

------------------------------
Hãy luôn là chính mình và sống hết mình vì mọi người nhé!!
Hoangds is offline  

Re: Topic giải quyết mọi vấn đề và khép lại với ước vọng một chương trình thành công hơn.
Old 23-11-2009, 23:22  

Manager

KL$: 793
Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)
Class: A15 (2006-2009)

E đừng có dùng từ "hem, đóa, naz.." vào..a đọc a k dịch đc ngôn ngữ xì tin T__T

Giá như e còn bên tôi
Giá như tôi đừng lặng lẽ...
tRuN is offline  

Re: Topic giải quyết mọi vấn đề và khép lại với ước vọng một chương trình thành công hơn.
Old 24-11-2009, 13:33  

God Member

KL$ (TOP! 30): 4.087
Awarded 26 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 51 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

Thật sự không chương trình nào là không có sai sót dù to hay nhỏ! Vấn đề đặt ra là phải fix nó lần sau thế nào!

Em rất đồng tình với ý kiến của chủ 2pic, đồng thời mong những con người về sau vào 2pic này sẽ có những đóng góp chân thành nữa cho các chương trình sau nữa! Và cũng xin đề nghị mọi người đừng dùng 2pic này như 1 nơi để tranh cãi về những vấn đề như tiết mục nọ hay tiết mục kja dở! Đừng để cái sự kiêu kỳ của bản thân vượt qua tính tập thể chung!

Em chỉ có đôi lời thế thui, 1 lần nữa rất cảm ơn anh chủ 2pic đã có tâm huyết đưa ra cách giải quyết hợp lý!

I KL

Hehe

1 Thank(s) ManUtd_4ever Thanks y2kbibi For 1 KL$: "kiêu kỳ'' ... =.= đã dốt còn thích chơi chữ ....
y2kbibi is offline  

Old 24-11-2009, 13:42  

God Member

KL$ (TOP! 21): 5.040
Awarded 18 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

em đồng ý :X i love KL

e là thằng vô danh tiểu tốt
unNAMde is offline  

Old 26-11-2009, 12:54  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)

mà 2 e học a11 chửi e thì thấm vào đâu vẫn còn các e lớp 10 vẫn hâm mộ e mà

mà đọc xong bài này như kiểu e bôi lên mặt cô Hiền lắm thứ quá

Nhắc nhở em đừng phá hỏng hình ảnh cô Hiền mà mọi người vẫn yêu quí

Chúng ta đóng góp cho chương trình chứ k phải là cho con người

Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13
vuacocaro is offline  

Old 29-11-2009, 09:25  

Member

KL$: 441
Awarded 2 time(s)
Sent 1 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A9 (2008-2011)

Ý em nói ở đây. Mà là chuyện có thật. Trong những ngày làm ngày lễ. Cô thường thức đêm rất muộn. Sáng thì phải dạy sớm. Cả ngày không nghỉ. Nên đôi mắt cô thâm cuồng lại. Chứ em đâu có ý gì. Anh cờ hỉu sai ý em ùi.

Hãy luôn là chính mình và sống hết mình vì mọi người nhé!!
Hoangds is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan