Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Old 30-11-2003, 15:15  

Phá sản!

KL$: 0

Rất nhiều ý kiến cho rằng đây là một sân chơi bổ ích thú vị vào loại nhất trên truyền hình.Đây là chuơng trình có lẽ phù hợp nhất với học sinh cấp ba chúng ta
Nhưng cũng có nhận định đây chỉ là chuơng trình dành sân chơi cho những vị thuộc hàng top của các truòng với những câu hỏi duờng như là đánh đố.
Vâng,mỗi người một ý.Vậy các mem của klnet có ý kiến gì không?
À,nên khởi đầu bằng sự kiện anh chàng Đông lớp 12A hôm vừa rồi thi đuợc 60đ dành giả ba(trong khi người giả nhất được những 180đ lận)
NguyenThanhNam is offline  

Old 30-11-2003, 16:53  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

dĩ nhiên là fải dành cho những người giỏi rồi,đâu dành cho những kẻ dốt nát.
Việc Đông 12A chỉ được giải 3 vì cậu ta chưa đủ kiến thức cũng như trình độ để chiến thắng,ko nên bới móc việc này.

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 02-12-2003, 05:10  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: Q (1999-2002)

ừa làm sao mà nói thế đc hén ,có khi gạp phỉa mấy cái ko nhớ nổi chưa kể lên đó run quá ko nói nổi ý chớ ...sao lại đem điểm ra mà nói thế ... đâu cứ phải điểm cao mới là giỏi đâu đa đi thi thì có ai kém đâu chứ kém thì đâu có thi chứ ,Anh Đông ( chắc nhỏ tuổi hơn mình ) thế là giỏi lắm rùi á

hihoha_x is offline  

Old 02-12-2003, 12:54  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

Olympia em thấy chán bỏ xừ, nhiều câu hỏi về tiếng anh thì dễ quá, thế mà lên đấy ko trả lời được (em ko nói anh Đông nhà mình) ...ớ thế hoá ra hôm nọ có anh Đông 12A thi a, thế mà em lại ko xem...túm lại là lâu lắm rồi em cũng có xem đâu... đơn giản là cứ chán chán thế nào
Witch_SM is offline  

Old 02-12-2003, 22:12  

God Member

KL$: 145

khơ khơ chương trình đấy nó dành riêng cho chu xem hả ,biết bao nhieuu người xem đấy chứ ,làm sao mà hài lòng hết được .Bọn anh học bên này mấy ông năm nhất xem như điên ấy chứ.....
Mà câu hỏi tiếng anh như thế là phổ thông rồi,ai người ta dám đánh đố ...làm thế mấy chú đi thi về lại chửi thì chết ,chỉ mang tính kiểm tra kiến thức thôi.....còn mức độ khó thì đi thi học sinh giỏi ...ok?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 03-12-2003, 11:55  

Phá sản!

Việc thắng thua nhiều khi cũng còn phụ thuộc cả vào may mắn nữa, chẳng trách ai được...
lovable_devil is offline  

Old 03-12-2003, 13:52  

Phá sản!

đúng là chuơng tình này cũng có những lúc khá nhàm tẻ nhưng chung quy lại tui thấy nó cũng rát nhiều điều bổ ích thú vị.Ở đây người ta có thể trao đổi kiến thức,và bạn bè còn đuợc giao lưu gặp gỡ nhau nữa chứ.
Mà trong bất cứ cuộc thi nào cũng có kẻ thắng người thua,chuyện thắng thua không quan trọng.Chỉ cần qua mỗi cuộc thi như thế này chúng ta sẽ tích luỹ thêm vốn kiến thức của mình,tạo cho mình sự tự tin năng động hơn
Cái đó thì đúng là Olympia đã tạo cho chúng ta rát nhiều

Old 03-12-2003, 13:56  
virustinhiu

KL$: 0.00

Nói chung em thấy Đài mình có ít chương hay ho quá.Nói hẳn ra là k0 có.Chán quá là chán đi mât.

Old 05-12-2003, 13:46  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by virustinhiu@03-12-2003 @ 12:56
Nói chung em thấy Đài mình có ít chương hay ho quá.Nói hẳn ra là k0 có.Chán quá là chán đi mât.
bác cứ nói thế chứ ngoài Olympia thì VTV có rất nhiều chuơng trình đó chớ:Chiếc nón kì diệu,Hành trình văn hóa,Nữ sinh và tuơng lai,Ở nhà chủ nhật,theo dòng lịch sử,khám phá thế giới computer...

Old 05-12-2003, 15:25  
virusfetinh

wầy. Anh có cần 'lễ phép' với em như thế k0?Nghekì kì thế lào ý.
Mấy chương trình ý thì cũ rích rùi. Xem mòn cả mắt lên được.
Đấy là k0 nói về phim . Phim hay mua về thì it ưi là ít.K0 có tiền mà. Phim tự làm thì chuối bỏ xừ lên được.Xem mãi thì có được mấy phim tàm tạm. Nhất là phim dành cho tuổi teen bọ mình. Điên !

Old 06-12-2003, 17:23  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by virusfetinh@05-12-2003 @ 14:25
wầy. Anh có cần 'lễ phép' với em như thế k0?Nghekì kì thế lào ý.
Cảm ơn nhóc nhiều(xưng hô thía đã ổn chưa hả?)
Nói như nhóc ý thì nhà đài của nuớc ta thua lỗ nặng.Chính nhờ có sự động viên của khán giả tren khắp mọi miền đất nuớc mà chuơng trình "Đuờng lên đỉnh Olympia" có thể tồn tại và phát triển trong vòng 5 năm-một quãng thời gian khá dài cho một chuơng trình truyền hình.
Còn về chất luợng phim thì đúng là VN chúng ta không thể so sánh với các nuớc đưọc vì vốn đầu tư còn quá eo hẹp,nhưng chúng ta cũng nên tin tuởng vào một thế hệ mới đang đưọc đào tạo chứ nhẩy?

Old 07-12-2003, 11:00  
virusfetinh

K0 ! Xưng hô thế vẫn chưa ổn đâu.Ở đâ chả có ai là trẻ con cả. Mấy anh 11,12 chỉ thích ra oai với các em 10 thui.Nhưng mà còn lâu!
Tin tưởng á. Em k0 tin vào những điều k0 có thật

Old 07-12-2003, 18:02  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by virusfetinh@07-12-2003 @ 10:00

Tin tưởng á. Em k0 tin vào những điều k0 có thật
sao lại không hả em?
Hôm nay xem thi tháng Olympia,phải nói là hấp dẫn từ đầu đến cuối.Tuởng cái anh chàng ở Quảng Trị thể nào cũng giành giả nhất.Ấy vậy mà trong câu hỏi cuối cùng,một cậu(cũng tên Nam giống mình ở Lai Châu) đã xuất sắc vuơn lên giành quán quân
Cũng tuyệt vời đấy chứ?

Old 26-12-2003, 09:17  
elegance_of_water

chương trình này mặc dù cũng có nhiều thay đổi nhưng bây giờ em thấy nó nhàm chán wá.

Old 01-01-2004, 08:45  

Phá sản!

Hum nay vừa gặp cậu Đông ở truờng KL trong buổi tiệc chào tất niên
Eo ui,gã naqỳ xem chừng cũng chẳng khoái chuơng trình này cho lém
chắc tại chỉ đuợc giả ba thui nên mới cay cú chuơng trình thía
chứ nếu giải nhất xem
chưa bít chừng...

Old 03-01-2004, 02:49  
virusfetinh

Dân Kl làm gì có chuyện gió chiều nào theo chiều ấy như thế.chương trình chán thì nói là chán thui.Đấy là sự thật.cấm bàn cãi

Old 04-01-2004, 07:20  

Phá sản!

Năm nay dự kiến VTV3 sẽ tiếp tục cải tiến chươpng trình đo

Old 06-01-2004, 02:43  
virusfetinh

Đấy là dự kiến thui. Khi nào xong thì xét tiếp

Old 14-01-2004, 05:47  

Phá sản!

chương trình hum thi thắng vừa rùi hay tuyệt
điểm cao ngất nguởng ạ

Old 21-03-2004, 00:58  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

chuong trinh Duong Len dinh hay do cho
minh xẹm chang bo lo tran nao ca, nhung co may tran thi tuan chan pheo a, cong nhan cac anh chi thi chung trinh nay gioi that, chac anh chi ay phai hoc nhieu mon lam nhi, con minh thi hoc moi 3 mon thi dai hoc con chua xong

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 21-03-2004, 08:08  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Tuỳ, có những hôm thấy toàn đứa... sorry, ngu si như con dog lên thi những cái rất easy thì pó tay kô trả lời được, chẳng hiểu sao bọn đấy được đi
Nhưng lâu lâu lại được 1 trận có mấy ông thông minh 1 tí

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 02-04-2004, 22:39  

Phá sản!

khiếp hum nay xem Olympia thấy mấy câu dễ vật mà ko trả lời đc
thía mà cũng đit hi
chán wé

Old 03-04-2004, 18:43  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

các cụ giỏi thì đi thi đi , ngồi đấy mà tán phét , lên đấy chả run bỏ xừ ý chứ !
Cùng một câu hỏi nhưng ở trong trạng thái tâm lý đứng trước bao người như thế cũng có thể run wá mà ko trả lời đc ý chứ !!!

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 14-05-2004, 21:41  
Shephiroth

Olympia năm 1st xem còn hay , đến năm 2nd xem cũng được ... nhưng càng về sau càng chán , có lẽ cũng do chủ trương của bộ ĐH : giảm tải dẫn đến đơn giản hoá mọi thứ ( vd như cái đề ĐH bây giờ dễ hơn nhiều so với độ 10 năm trước , các bạn cứ đọc thử wuyển bộ đề rồi so sánh mà xem ) . Lần gần đây nhất tôi xem Olympia , có 1 câu hỏi E :"Ở đâu thứ 5 đứng trước thứ 4 ?" . Hỏi chuối vãi , cái này hình như đăng ở HHT hồi mấy năm trước trong mục CV kỷ Ura . Từ đấy tui cạch luôn . Nhưng bây giờ lại đang có ý định gửi câu hỏi lên đó để kiếm tí chút ( hic , ko biết có nhuận bút ko nữa ) . Tui có 1 câu rùi , post thử ra đây xem có ai trả lời được ko . Nếu ko , tui sẽ gửi . Thử nhé : Có 2 căn phòng , 1 căn phòng có 3 bóng đèn tròn , 1 căn phòng có 3 công tắc , mỗi công tắc gắn với 1 bóng đèn ở phòng kia . Biết rằng đứng từ phòng có công tắc , ko nhìn được sang phòng kia . Hỏi làm thế nào mà chỉ sang phòng có đèn 1 lần mà biết được công tắc nào nối với đèn nào ?
Tui chờ câu trả lời đó !

Old 15-05-2004, 01:18  
kukiheobi

Khó thế thì ai mà nhai được , đọc hoa cả mắt bây giờ nhân tài càng ngày càng hiếm ,người ta cho thế thì học sinh mới kham nổi chứ , xem xem dễ thế mà có điểm cao đâu ,thử đi thi thì biết ngay í mà chứ ngồi đây chê thì ko thể hiểu hết được, nói chung là trương trình đấy xem cũng ổn ,vì nó ko bị trùng lặp đến chán ngán như các chương trình giải trí khác .

Old 15-05-2004, 09:11  

Phá sản!

công nhận là bây giờ Olympia ah chán wá. Mấy câu hỏi dễ ơi là dễ ,nhất là tiếng anh , ước gì minh được đi thi.Thế mà kêu là học sinh giỏi.Dù có giỏi gì học gì, thì cái tiuếng anh cơ bản đấy cũng phải biết chứ.Thế mà cười tươi kêu ko biết.Rõ kém .giá mà me đủ tư cách nhỉ??
happygolucky is offline  

Old 16-05-2004, 17:41  
babyvox

chương trình olympia chỉ có năm thứ nhất là những người giỏi thật sự . Còn chương trình các năm sau quá dở tệ, ngững người đi thi chẳng xứng đáng tí nào . Tui kể một chuyện cho mọi người nghe , bảo đảm mọi người té xỉu .
Các bạn nhớ người đứng nhất và đứng nhì Olympia nẵm thứ 4 không . Toàn là thứ học hành dở tệ. Tên Võ Văn Dũng thi đại học ngoại thương bị truợt vỏ chuối mà còn khoái quăng mìn. Nó thi ban A có 18 điểm thôi . Toán có 6.5 , Lý có 4,5 , Hoa 7 . Điểm tệ vô cùng , còn tên Trương Quang Huy cũng vậy. Học ở trường Lê hồng Phong dở ẹc àh.

Do đó đừng có nghĩ thi Olympia là ngon . Tất cả còn nhưng chuyện sắp xếp bên trong chuơng trình Olympia mà các bạn không biết đâu . Chương trình thi Olympia chỉ được cái hư danh. Các bạn dư sức đanh bẹp tụi nó

Old 17-05-2004, 00:05  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)

dù sao có 1 chương trình cho hs phổ thông là được roài, còn hơn là ko có gì. với lại tui thấy có những người học rất giỏi nhưng vì kém may mắn nên trượt ĐH đấy thôi. Ko nên "vơ đũa cả nắm" cho những người đi thi. Thực sự tui thấy n`người chơi cũng rất giỏi.

Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 17-05-2004, 09:40  
babyvox

Bạn gì đó ơi . Tên Võ Văn Dũng thắng chỉ nhờ ăn cắp câu trả lời của Trương Quang Huy trước chứ hắn mà giỏi cái gì. Hồi tưởng lại xem đi . Một chương trình phải hay và đúng nghĩa thực sự thi mới có giá trị. Chương trình Olympia có nhiều chuyện vô nghĩa mà bạn không biết đấy thơi. Có những cái đã được sắp xếp sẵn

Old 20-05-2004, 21:56  
Shephiroth

Ê, sao ko ai trả lời câu đố của tui zậy ? Khó wá à ?

Old 21-05-2004, 12:02  
muoiphaytheduc

Mình không có nhiều ý kiến về những người đi thi, vì đúng là có người giỏi mà ko được đi thi, có người không xứng đáng mà vẫn được trường chọn đi thi, có người không giỏi mà lại thắng.. thắng hay thua thì may mắn cũng đóng một phần trong đó nữa.
Nhưng cái chính là hs tụi mình có được hẳn một sân chơi trên tv, không những cung cấp nhiều thông tin bổ ích, nhất là với những đứa mê tìm hiểu như 10'TD :">, mà còn là chỗ cho mình thấy mình còn giỏi hơn khối đứa đi thi , là chỗ mỗi tuần một lần được (officially) ngồi trước tv mà ko bị mẹ bắt đi học, và là chỗ để mình chửi "sao thiên hạ ngu thế" cho nó sướng miệng.. nói đùa thế thôi, trên olympia cũng khối đứa giỏi kinh

To babyvox: ông anh không có bằng chứng gì, đừng có mà đi tuyên truyền bậy bạ. Tôi chắc là ông anh cũng đi nghe cái tin vịt đấy ở đẩu ở đâu rồi nói lại đây.. trừ khi ông anh làm trong đài TH.. fat chance!!!

Old 21-05-2004, 22:17  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Quote:
Thử nhé : Có 2 căn phòng , 1 căn phòng có 3 bóng đèn tròn , 1 căn phòng có 3 công tắc , mỗi công tắc gắn với 1 bóng đèn ở phòng kia . Biết rằng đứng từ phòng có công tắc , ko nhìn được sang phòng kia . Hỏi làm thế nào mà chỉ sang phòng có đèn 1 lần mà biết được công tắc nào nối với đèn nào ?
Câu này xưa như trái đất !

-Ba công tắc : một cái chuyển sang trạng thái bật , một cái bật một lúc rồi tắt đi , cái kia để nguyên.

-Lúc sang phòng kia : đèn nào sáng ứng với công tắc 1 , đèn nào sờ tay vào thấy nóng ứng với công tắc 2 .Còn lại đèn kia ứng với công tắc 3

Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 03-06-2004, 03:43  
midnightmanto_a7

Tui căm ghét cái chương trình này . Một chỉ vì mẹ bắt xem cái chương trình này mà tui lỡ mất một trận bóng rổ của Lakes và Minessota thế có ức không cơ chứ

Old 03-06-2004, 05:44  
BlueMt

Tôi có vài ý kiến thế này, đường lên đỉnh Olympia 2 năm đầu là thật sự hấp dẫn, năm thứ nhất là tuyệt vời, 4 người ở vòng thi năm đều thật sự xuất sắc, tôi rất tiếc cho Nguyễn Thành Vinh vì đã bị thua suýt soát bởi một câu hỏi, tôi nhớ mang máng, là hỏi về tục ngữ: "bao giờ cho đến tháng ..?" thì phải. Olympia các năm sau chán hơn theo tôi vì thứ nhất là cái gì xem mãi cũng chán, cho dù thay đổi nhưng dù sao cũng chỉ là chút ít. Thứ nữa, chương trình nhiều khi khiến người xem cảm thấy nhàm chán vì nó hỏi những câu mà theo tôi ko phù hợp: "kiến thức sách giáo khoa". Nó làm tôi cảm thấy đây là cuộc thi học thuộc lòng, kiến thức xã hội cũng rất quan trọng nhưng ko được chú ý mấy.
Tôi thấy rất tiếc những học sinh trường mình cử đi đều ko được thành công cho lắm. Ko phải là họ ko giỏi mà cuộc thi này cần những cái khác. Ví dụ như năm của tôi, bạn Thanh lớp 12 B đi thi, bạn này học rất giỏi nhưng tôi theo dõi, bạn ý chỉ trả lời tốt các câu hỏi tự nhiên, các câu hỏi khác có phần hơi khó khăn, nhiều khi là học thuộc lòng, ôn luyện trước một kì thi. Tôi biết là bạn Thanh rất chăm học, có người bảo là suốt ngày học thôi, thế thì làm sao biết được tình hình thế giới, xã hội đổi thay ra sao...
Kiến thức mình học phải đem ra tương tác với xã hội với môi trường thì mới gọi là kiến thức chứ. Hi vọng chương trình Olympia sẽ thay đổi theo hướng "active" hơn, chúng ta cần xem những câu hỏi hay, những kiến thức thú vị hơn là ôn lại kiến thức SGK hay cái gì đó hàn lâm

Old 15-06-2004, 22:15  
Shephiroth

Có ai xem Olympia tuần vừa rùi ko ? Hôm 13/6 đó , câu hỏi gì mà dễ vầy ! Hình như mới cải cách về phương án ra câu hỏi thì phải , cho sát với đề Đh phải ko ? Câu hỏi gì mà dễ vãi , ai lại đi hỏi : "John thích 100 , ko phải 99 , thích 3600 , ko phải 3500 . Hỏi John thích số nào trong các số sau : 400 , 400 , 500 ?" ,chắc là tại đó là vòng thi tuần nên họ ra câu dễ . Lâu rồi ko xem Olympia , shock wá ! Lại còn cái câu tiếng Anh mới chuối , hình như cái ông người nước ngoài chỉ là để làm vì thôi thì phải , có đứa nào thèm nghe ổng đọc đâu chớ , câu hỏi hiện lên cả rồi mà . ( Nếu có câu tiếng Anh , theo tôi , nên bỏ phần củ chuối nhứt là cái câu hỏi hiện trên màn hình đi )

Old 20-06-2004, 01:39  
chewingjaw

@ Shephiroth:Huh câu hỏi gì mà vừa lằng nhằng vừa khó nhăn nhở... thôi đừng gửi người ta lại trả về tội nghiệp.
Nhưng Olympia của mình bây giờ cứ 5 trương trình mới thật sự có 1 cái hay... mà ko hỉu từ bao giờ mình có nếp nghĩ Olympia chán vậy bởi vì họ chỉ chọn những thằng Hs giỏi toàn dạng 9' trở lên đi... Bọn ấy cứ ngù ngờ thế nào ấy, lại như học nhiều quá lẩm cẩm..
Hình như lên sân khấu bọn nó cũng mất hết tự tin hay sao ấy. chả phải không bít gì mà là quên hay dở hơn nữa là bít mà ko dám ấn chuông... Thôi thì ấy cũng là tình cảnh chung của bọn HS kiểu thú kiểng bọn mình... chả nói ai khác nếu người ta vác tui lên sân khấu biểu diễn giọng ca của mình chắc tui cũng run đến rơi cả Mic, mặc dù chưa bao giơ tui thấy sợ giọng hát của chính mình cả...( hic suốt cả năm lớp 12 ngồi ấp ủ mong mún hát trước lớp một bài của tbe Beatles àm cso làm được đâu...).
Bao giờ cho dân ta dám tự biểu hiện mình thật tự nhiên.. nhỉ

Old 20-06-2004, 05:55  

Senior Member

KL$: 371
Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

Quote:
Originally posted by Shephiroth@20-05-2004 @ 09:56
Ê, sao ko ai trả lời câu đố của tui zậy ? Khó wá à ?
Câu nè dễ ợt. Không thèm trả lời.

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 20-06-2004, 06:55  

God Member

hek hek ...các bác cứ ở đấy mà chê ..có làm dc ko ??? lên thi có thi dc ko ??? ...thi thì cũng phải có câu khó câu dễ ..các bác bảo ko chất lượng ..thế đầu tiên các bác cứ ngồi ở nhà ,trả lời đúng hết tất cả các câu hỏi trên đây đi đã ..rồi hẵng tính đến chuyện sau sau nhé ...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-06-2004, 06:45  

Phá sản!

cả nhà xem đường lên đỉnh dạo này không dễ như bèo thế mà không hiểu sao mấy bà chị ngồi ngâm như là gì ý thỉnh thoảng em thấy cho em đi thi còn hơn nhưng sao thấy dân trường mình đi thi lần nào cũng chẳng ra gì là sao nhỉ
lovely_bunny is offline  

Old 28-06-2004, 22:16  

Senior Member

KL$: 371
Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

Chà! Chương trình hôm qua dễ thật. Thế mà có bà chị được ít điểm wá! Tiếc!!!!

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 02-07-2004, 11:44  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Hic
Chẳng hiểu sao tụi thi đấy nhiều khi <sorry> thấy rất stupid chắc áp lực nặng nề quá hay sao đó
Bây h vẫn ấn tượng cái thi hôm CN <21 hay sao í> có một thằng con trai với 3 đứa con gái đấy, sao mà 2 đứa HN stupid thế, đùa, cho mình lên điểm chắc chắn phải cao hơn

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 02-07-2004, 13:57  
muoiphaytheduc

hê hê cứ kêu loạn cả lên là Olympia chán lắm, thế mà dân kl vẫn cứ xem đấy chứ. ko xem thì làm sao nhận xét chương trình chán được.

Old 02-07-2004, 21:58  
sweet

tui thay dau co chan lem dau.neu co thi cung k phai la tat ca .

Old 02-07-2004, 23:20  

Phá sản!

Mấy chương trình gần đây thấy toàn con gái vô địch mà điểm số lại rất cao. Con trai chả thấy đâu toàn thua :p
pisoga88 is offline  

Old 02-07-2004, 23:24  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

hê hê cứ kêu loạn cả lên là Olympia chán lắm, thế mà dân kl vẫn cứ xem đấy chứ. ko xem thì làm sao nhận xét chương trình chán được.
Lâu lâu xem 1 lần thoai mà anh ^^ bt CN gần 12h mình mới dậy
Quote:

Mấy chương trình gần đây thấy toàn con gái vô địch mà điểm số lại rất cao. Con trai chả thấy đâu toàn thua
Đùa, thế mới chán Mất mặt con trai vật

Illidan is offline  

Old 07-07-2004, 02:34  
hooligan_vietnam

hê!Olympia bây giờ chán wé,tui đố các bác "đỉnh phanxipăng nằm ở dãy núi nào?"

------->"himalaya"

------->HẾT BIẾT!

Old 07-07-2004, 04:04  

God Member

kakaka câu hỏi tuần vừa rồi kiểu gì ý

Hệ phương trình W+Z=X+Y
2W= 3X
Xong rồi cho W=3 Z=7 ....Yêu cầu tìm Y...bó tay

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 07-07-2004, 07:24  
sunflower

Xem chương trình thi tháng hôm trước thấy câu hỏi tiếng anh ở phần thi về đích,bạn gái đấy trả lời sai mà vẫn được điểm mới cáu chứ.Câu hỏi của người ta là sửa lỗi sai,đáng lẽ là"correcting...homework" thì bạn ý lại trả lời là"doing...housework"------>rõ ràng là sai,thế mà vẫn nhận được 10đ.Em nói thế nếu ai không tin thì cứ việc xem lại chương trình này trên kênh VTV4.

Old 29-11-2004, 19:29  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Tại sao mọi người cứ chê cuộc thi đó nhỉ? Dù sao đó cũng là cuộc thi trí tuệ, để giúp cho những học sinh Việt Nam có tư tưởng tiến bộ đi du học nước ngoài đấy chứ
Mỗi năm cần có nhiều câu hỏi để ra như vậy, tất nhiên làm sao mà không có lỗi xảy ra, mọi người nên biết thông cảm một tý đi
Mà có một chị lớp A1 (12) ấy trường mình sắp thi Olympia đấy, chuẩn bị mà cố vũ đi

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 17-12-2004, 12:14  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

OLympia sắp có sự thay đổi người dẫn chương trình đấy,hình như là sẽ thay trong chương trình 2/1 tết dương lịch.Đó là 2 anh chị đến từ trường ĐH Ngọai thương HN,mọi người hãy đón xem nhá<---củ chuối phết

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 03-01-2005, 16:00  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Thế à, sao ĐH ngoại thương mà lại dẫn chương trình được
Không ở nhà nên không được xem hôm nọ quên mất ko bật web ra xem mới chán chứ

Midori is offline  

Old 16-01-2005, 16:06  

Phá sản!

hình như dạo này câu hỏi của đường lên đỉnh Olympia có vẻ dễ hơn thì phải , mình trả lời được nhiều phết , mà dạo này hình như người chơi có vẻ ngu đi thì phải , có bao nhiu câu dễ thễ mà không trae lời được .
daibangtrang is offline  

Old 16-01-2005, 17:40  
firedevil_89

cho em hỏi chị trường mình đi thi kết quả thế nào vậy

Old 16-01-2005, 19:24  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

:-s nhanh thế chứ lại :-s
Kết quả là cả lớp anh được một bữa ăn uống đập phá chơi bời phè phỡn no nê

Illidan is offline  

Old 17-01-2005, 14:02  
tex Male

Member

KL$: 208
Awarded 1 time(s)
Received 4 thank(s)
Class: B (2001-2004)

Quote:
Originally posted by Illidan@16-01-2005 @ 19:24
:-s nhanh thế chứ lại :-s
Kết quả là cả lớp anh được một bữa ăn uống đập phá chơi bời phè phỡn no nê
vẫy cụ thể thì kq là như thía nào vậy?
Hy vọng trường mình không đậi bại như năm ngoái. Năm ngoài hình như là một B lớp 12A đi thi thì phải.. Mô phật , lạy giời phù hộ cho KL... :-s

Welcome to KLNet 6!
tex is offline  

Old 17-01-2005, 15:56  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Năm nay cũng rứa đấy :-s
Xem ra trường mình kô may mắn lắm vụ này :-s

Illidan is offline  

Old 22-01-2005, 11:16  

Phá sản!

KL$: 10

hehe,cho anh Illi đi thi ko biết thế nào,ko khéo hôm sau đến trường cả trường lại chửi ầm ý vì stupid quá! :p :p :p
ducanh129 is offline  

Old 22-01-2005, 12:51  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Anh đi thì có mà vô địch từ đầu đến gần cuối <bét ra thế>
<Nói thế thôi vì hình như ngồi offline với đứng trên đấy khác nhau nhiều lắm >

Illidan is offline  

Old 22-01-2005, 23:19  

Phá sản!

KL$: 10

hehe,biết mà,thế mà anh còn nói người ta,khổ thân bỏ xừ,nhưng phải công nhận bây giờ nhiều câu ngớ ngẩn!
ducanh129 is offline  

Old 24-01-2005, 00:36  
funpool

Hôm chủ nhật vừa rùi xem: "Đường lên đỉnh olympia", hơi tiếc cho bạn VN, gì thì bạn cũng đã cố gắng hết mình , tuy nhiên, có lẽ KL nhà mình không có duyên lắm trong chương trình này thì phải

Nhưng có lẽ A1 hôm đó được một bữa party ra trò rùi , trông mặt các chú trong ảnh có vẻ phởn lắm

Old 24-01-2005, 13:22  

Phá sản!

Công nhận KL kô "có duyên" với Olympia.Mấy lần xuất trận toàn kô qua đc vòng thi tuần.lần này lại còn "bị" giải khuyến khích mới đau chứ
Chẳng học KL nhưng đau chung cho dân Hà Nội :-s

Old 25-01-2005, 03:30  

God Member

Đang xem cuộc thi tháng có trường Marie Curie , tuy chưa biết kết quả nhưng mà kết em này trường mình quá (trường cũ ) chắc là sẽ thắng đây.
Đợt thi này chất lượng đấy chứ !

Ôi thế mà ko nhất dc mới đau chứ ...Hay nhất là câu :
Một chắp hai nối xin đừng quên nhau ..

Em gì trả lời câu hội nghị Diên Hồng đớp dc quả 60 điểm kinh thật

Em Quang Điệp làm quả " dải rút " nhanh thế , công nhận bác này vững tim ..
Chú Quang Minh thì nói thực là ko giỏi!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 01-02-2005, 05:00  
jennifer

Chán quá tưởng năm nay trường mình có được tý giải ở Olympia....Thế mà.
Nhân tài trường đâu hết rùi mà lại để tình trạng thế này hả?

Đứng ngoài nhìn vào thấy xấu hổ lây.

Chết Chết!!!!!!!!!!!!!!

Old 01-02-2005, 12:23  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Jennifer sao không đi thi đi để rồi đỡ phải xấu hổ

Illidan is offline  

Old 02-03-2005, 17:13  

Member

KL$: 605
Awarded 10 time(s)
Sent 10 thank(s)
Received 4 thank(s)
Class: A6 (2003-2006)

nè nè mấy lần gần gần đây nhé,Olympia hay làm sai câu hỏi lắm nhá.Dzí dzụ:
Hình hộp đứng có đáy là hình vuông thì là hình lập phương.Sai lè ra rùi.

Trái tim em có ước mơ...
Em vẫn nghĩ...
Lấy chồng...
... phải lấy người như anh
lovely_bunnyII is offline  

Old 03-03-2005, 08:15  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Căn bản là câu hỏi trong Olympia hỏi rộng quá, phải hiểu biết đều trên tất cả các lĩnh vực. Mà quan trong là phải bình tĩnh, chứ cứ run cầm cập thì ở nhà có học đến mấy lên đấy cũng quên hết.
Chả phải dân KL mà dân HN nói chung đã có ai được vô địch Olym năm nào đâu.
Thế mà vẫn bảo ngành GD ở HN là tốt nhất nươc đấy, đúng là tốt thật nhưng mờ nghiêng về một lĩnh vực nhìu quá :-s

Midori is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan