Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 18-11-2003, 18:01  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Ai cũng biết ông trời ban cho ngươì ta hạnh phúc
Nhưng có thể lấy đi bất cứ lúc nào
Tại sao cuộc đời không như giấc chiêm bao?
Khi tỉnh dậy không thấy mình dang dở!
Tại sao đang lành nguyên rồi lại phải nhận về toàn mảnh vỡ?
Có bao giờ bạn sống thật với mình không?
Thế là tin và yêu lại trở về với cát bụi hư vô!
Tất cả khép lại một đời đấy nước mắt!
Sự thăng hoa đôi khi chỉ là trong chốc lát
Chất chứa ngàn đời cho một cõi ..tỉnh say

Phải chăng nếu sống khác đi một chút
Có lẽ sẽ chẳng day dứt như bây giờ?

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 18-11-2003, 19:34  

Phá sản!

KL$: 0

Vậy thì Heo đã bao giờ nghĩ :"CUỘC SỐNG???Nó có thật như chúng ta vẫn thấy,vẫn nghĩ không?"
ttpl227f is offline  

Old 18-11-2003, 19:57  

Phá sản!

sống thật tất nhiên là tốt, rât tốt..có điều không phải lúc nào cũng có thể làm được....
Hehekltt is offline  

Old 18-11-2003, 22:24  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

Có những lúc heo quay đầu nhìn lại
Chợt thấy mình đã bước quá xa
Trong chốc lát heo giật mình nhớ ra
Nơi bình yên ấy có 1 người đang...hấp hối!

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 19-11-2003, 11:43  
sweet_leo_208

KL$: 0.00

sống thật với mình??? Cuộc sống ko fải lúc nào cũng theo ý muốn của mình vì thế nhiều khi mình fải thay đổi cho fù hợp với hoàn cảnh.. Nhưng nói chung trong cuộc sống em tự thấy là mình sống thật lòng với mình.. nhiều lúc...

Old 19-11-2003, 12:07  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

tui sống thật là mình khi ở bên cạnh những người mà tui tin tưởng và yêu quý.Đơn giản vậy thôi!
jogbull is offline  

Old 19-11-2003, 13:05  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Heo1986@18-11-2003 @ 21:24
Có những lúc heo quay đầu nhìn lại
Chợt thấy mình đã bước quá xa
Trong chốc lát heo giật mình nhớ ra
Nơi bình yên ấy có 1 người đang...hấp hối!
Và đằng sau người đó
Là bao kiếp người cũng đang....hấp hối
Theo nhịp đập của cuộc sống....!!!!
ttpl227f is offline  

Old 19-11-2003, 16:18  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

Quote:
Originally posted by ttpl227f@18-11-2003 @ 18:34
Vậy thì Heo đã bao giờ nghĩ :"CUỘC SỐNG???Nó có thật như chúng ta vẫn thấy,vẫn nghĩ không?"
Có chứ,có nhiều lúc tớ nghĩ cuộc sống thật là ác nghiệt.Muốn sống tthật lắm nhưng mà không thế được,cứ sống quanh quẩn giả dối mãi và rồi cũng đến lúc phải trả giá cho những gì đã làm!

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 19-11-2003, 19:25  
DR_DRE

nói chung là không phải lúc nào chúng ta cũng có thể đủ dũng khí để sống thiệt với lòng mình. cũng không phải lúc nào cuộc sống cũng cho ta cơ hội để sống thật với lòng mình. mà nhiều khi sống thật với lòng mình không bằng sống hết mình đâu. nhìu người vẫn phải sống dối lòng mình vì hạnh phúc của người khác đó. ôi, đó mới là những con người cao thượng. ví dụ điển hình là DRE nè!

Old 19-11-2003, 20:15  
sweet_leo_208

thật! nhìu lúc fải làm những điều mình ko muốn để làm đẹp lòng người ta . Những lúc như vậy mình cảm thấy thật khổ nhưng vì cuộc sống fía trước ..

Old 19-11-2003, 21:09  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by DR_DRE@19-11-2003 @ 18:25
nói chung là không phải lúc nào chúng ta cũng có thể đủ dũng khí để sống thiệt với lòng mình. cũng không phải lúc nào cuộc sống cũng cho ta cơ hội để sống thật với lòng mình. mà nhiều khi sống thật với lòng mình không bằng sống hết mình đâu. nhìu người vẫn phải sống dối lòng mình vì hạnh phúc của người khác đó. ôi, đó mới là những con người cao thượng. ví dụ điển hình là DRE nè!
DRE nhầm rồi!Nhầm địa chỉ ý mà!!!Đây là klnet chứ ko phải "tạp chí lá cải" ông anh nhé!Quảng cáo chuối vật!
ttpl227f is offline  

Old 20-11-2003, 09:48  
shmily16

Có lẽ là hơi khó đấy , mình chỉ sống thực là mình khi bên cạnh có ngưòi hiểu mình một cách nghiêm túc và thực sự thôi

Old 20-11-2003, 13:29  
ivy

Tớ đã từng ko trung thực với chính mình.
Thế này này, tớ đã từng có một người bạn thân. Thực ra thì với tớ bạn ấy quan trọng lắm, đến nỗi tớ còn nhớ nguyên lần đầu tiên tớ nhìn thấy bạn ấy như thế nào, tớ cũng nhớ những mẩu thư nho nhỏ mà bạn ấy gửi cho tớ. Tất nhiên là bạn ấy ko tin thế đâu. Tuy nhiên, tớ là một con mọt sách. Tớ ko thể nào đối xử thật đúng với tình cảm của tớ dành cho bạn ấy, vì ở cái tuổi mà cứ hễ thấy hai đứa đi cùng với nhau thì thiên hạ sẽ nói là chúng nó sắp lấy nhau mà tớ dám nói bạn í là VIP của tớ thì tớ tiêu mất.
Thế rồi bọn tớ tốt nghiệp, bạn ấy đi du học với sự thất vọng về tớ. Sự thất vọng ấy lớn đến nỗi những gì mà trong khoảng thời gian cuối cùng tớ cố cho bạn ấy biết thì bạn ấy nghĩ rằng tớ đùa cợt và thế là bạn ấy cố đối lại với tớ theo cái cách mà bạn ấy nghĩ là tớ đáng được nhận, hic.
Lâu lắm rồi bọn tớ ko duy trì liên lạc với nhau.
Cảm giác thất bại và hối hận của tớ ảnh hưởng đến cả con người tớ bây giờ.
Giờ thì tớ đi làm rồi, tớ được đồng nghiệp xem là một con bé đáng yêu, dễ gần và tốt bụng, nhưng bạn ấy đã ko biêt tớ như thế nào.
Hôm rồi, tớ mới biết bạn ấy hầu như đã quên tớ, thậm chí vẫn nghĩ thật tệ về tớ.
Tớ buồn lắm. giá mà tớ dũng cảm hơn và giá bạn ấy thử nghĩ xem tại sao tớ ko thể đáp lại tình cảm của bạn ấy hồn nhiên như cách bạn ấy bộc lộ ra với tớ trước mặt mọi người thì biết đâu đến giờ tớ ko mang cái cảm giác thất bại như thế.
Giá mà bạn ấy biết tớ đã lăn ra ốm lúc bạn ấy nói những gì bạn ấy nghĩ và chủ tâm làm với tớ, giá mà bạn ấy biết 2 năm sau đó tớ chìm trong cảm giác đau đớn đến nỗi tớ ko thể yêu một ai cả. Vì với ai tớ cũng đem ra so sánh. Không phải so với bạn i mà là so với tình cảm tớ dành cho bạn i. Tớ ko thể yêu ai cả nếu như tình cảm tớ dành cho họ còn ít hơn tớ dành cho bạn í.
Lắm lúc tớ căm ghét cái tình cảm cố chấp của tớ, sao tớ ko thể quên bạn ấy đi nhỉ?
Giá mà bạn ấy hiểu và vị tha hơn với tớ, hoặc là tớ dám làm những gì tớ nghĩ... :-s

Old 20-11-2003, 13:59  
sweet_leo_208

Với tuổi của tôi bây giờ thì tình bạn là tốt đẹp nhất. Thật vậy, tôi cứ luôn cảm thấy sợ rằng một ngày nào đó xung quanh mình chẳng còn có ai để mình chia sẻ những niềm vui nỗi buồn.. fải.. tôi sợ nhất là sự cô đơn. Bởi thế nên bề ngoài mình cứ ra vẻ lúc nào cũng hồn nhiên vui tươi nhưng tất cả chỉ vì một thứ, tình bạn. Mình luôn sống hết mình vì bạn bè nhưng lại có những người đối xử với mình ko như mình mong đợi. Đến lúc biết được điều ấy thì một lần nữa, mình lại chui sâu vào cái cỏ ốc náu mình. Thật đáng buốn biết bao nhiêu khi những lúc mình cần bạn bè thì lại chẳng thấy họ đâu.. Ôi
Có ai biết đâu rằng bề ngoài mình luôn tỏ ra là một người bạn hoà đồng vui vẻ, nhưng đằng sau đó là cả một con người luôn cảm thấy một sự cô đơn ... Có ai biết đâu rằng con người tôi lại tồi tệ đến thế. cả ngày lang thang, nói chuyện với gia đình mấy câu, tôi trở lại căn fòng lạnh lẽo đến ghê người và đêm đêm ngồi một mình tôi lại gặm nhấm nỗi buồn cùng với sự cô đơn vốn có. Bởi thế mà tôi luôn mong có những người bạn bên cạnh. Tuy mình fải cố gắng sống theo một con người khác ít ra lúc đó mình còn cảm thấy hạnh fúc. Đẫ có người bảo tôi " sao mày có nhiều mặt thế' mình chỉ cười.... thôi, đành vực dậy mà sống vậy. Đành fải hy vọng vào một cuộc sống mới vậy

Old 20-11-2003, 15:45  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Tôi chỉ có thể tự nhận rằng tôi là một con người luôn giả dối, tôi hầu như chưa bao giờ dám làm những điều mình nghĩ là đúng, tôi bị chi phối bởi quá nhiều điều và những diều đấy làm tôi sợ, tôi không dám đứng lên khi tôi muốn đứng lên, tôi không dám nói khi tôi muốn nói, tôi thự sự không dám làm điều gì..., tôi chỉ như một con rối, đến bây giờ tôi vẫn chưa biết làm cách nào để thoát khỏi điều này nhưng dù sao ít nhất trong đời mình, tôi luôn tự hào vì đã làm được một điều đúng, và tôi đã có những người bạn thật tuyệt vời

Và bây giờ, tôi lại phải đối mặt với một điều mà phải do tự mình quyết định, đó là có tiếp tục làm bạn với họ hay không, và tôi nghĩ rằng tôi đã có được quyết định đúng, họ là nhưng người duy nhất hiểu tôi, họ ở bên tôi khi tôi cần, họ chia sẻ cùng tôi niềm vui cũng như nỗi buồn vì vậy tôi sẽ đấu tranh tới cùng để đưọc tiếp tục làm bạn với họ dù nhiều người ngăn cản...

Và bây giờ tôi có thể tự hào nói rằng mình đã sống thật với chính mình, với những người bạn của mình, cảm giác đó thật tuyệt vời, mong rằng sau này và mãi mãi tôi có thể sống như vậy, mong các bạn hãy cổ vũ cho tôi

Tôi cười không phải vì vui
Tôi cười chỉ để bớt buồn
Tôi kết bạn không vì tôi cởi mở
Tôi kết bạn chỉ để bớt cô đơn
Tôi nói không phải vì tôi hiểu
Tôi nói chỉ để mọi người đừng bỏ quên tôi
am I a lonely man or am I just a puppet
Xau trai kl is offline  

Old 20-11-2003, 15:49  
meoluoi

Ivy đối với người đó ( khác giới nhỉ) khác đối với những người khác, một tình cảm đặc biệt. Mèo nghĩ là nó đủ để Ivy thử đối diện với bạn ấy xem sao, có thể là bạn sẽ ko đc như mong muốn nhưng mà nó cũng sẽ giải toả đc suy nghĩ ko ai có thể thay thế đc bạn đó. Bởi mèo nghĩ có thể bây giờ Ivy đang hình ảnh quá bạn đó lên. Cũng có thể là mèo nghĩ sai. :p

Old 21-11-2003, 17:08  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

Quả thật đọc những tâm sừ của Ivy,sweetleo,xấu trai...tôi mới hiểu mỗi người chúng ta ai cũng có những giây phút tiếc nuối vì đã không thực với lòng.Và tôi cũng vậy thôi.Tôi viết ra cái topic nàu khi tôi lâm vào 1 hoàn cảnh cũng giống các bạn bây giờ:

Trong lớp,tôi ngồi cạnh 1 bạn gái,phải nói rằng đó là 1 bạn gái xinh gần như là nhất lớp.Và ngồi cạnh 1 bạn gái xinh như thế phải chăng bất cứ đấng nam nhi nào cũng không thể mủi lòng trước những yêu cầu của "người đẹp"(thằng con trai nào cũng vậy cả thôi).Vào 1 ngày có tiết kiểm tra,ngày hôm trước bạn ý phải đi có việc nên chưa học kỹ bài,và bạn sẽ phải sử sự ra sao nếu bạn ý yêu cầu bạn cho bạn ý chép bài?Bạn đồng ý vì sỹ diện của 1 thằng con trai hay là bạn không đồng ý vì đó chính là con người thật của bạn?Riêng tôi có lẽ tôi đã chọn ngay cách thứ nhất và rồi cái gì đến cũng đến,cô giáo bắt được 2 đứa đang chép bài cho nhau và rồi kết cục thật bi thảm:Trong khi cả lớp toàn điểm 9,10 thì 2 đứa mỗi đứa bị trừ 1 nửa số điểm.Và sau đó,bạn gái ấy đã không thèm nhìn mặt tôi,không nói chuyện với tôi và điểm thì cũng thật là bi thảm.Thế đấy,nếu ban đầu tôi chọn 1 cách khác hay hơn thì có lẽ kết cục sẽ chẳng như bây giờ?

Và trong cuộc sống cũng vậy.Nếu là con người thật của mình tôi sẽ làm gì?Tôi sẽ chơi,sẽ làm nhiều việc sẽ có nhiều dự định cho mình trong cái tuổi phải nói là hết sức đẹp này.Thế nhưng cuộc sống trước mắt như cái ao phẳng lặng,sáng đi học chiều thì ngủ tối học bài,tôi chả còn quan tâm vấn đề xung quanh mình thế nào nữa nữa,vậy sống như vậy thì có gì là thú vị?Bề ngoài ai cũng bảo tôi là người hạnh phúc thế nhưng nhiều lúc tôi thấy chán mình vô cùng.chán vì vô dụng,lắm lúc rỗi rải tìm người đi chơi cùng thì cũng chả tìm được ai vì tôi làm gì có bạn thân?Thế là lại ở nhà,lại ngủ,tôi cứ thu mình vào vỏ ốc như vậy đấy.Vậy:

Phải chăng nếu sống khác đi một chút
Có lẽ sẽ chẳng day dứt như bây giờ?

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 21-11-2003, 19:08  

Phá sản!

Mình còn hạnh phúc hơn vô vàn người đang sống trong cảnh "màn trời chiếu đất" kia kìa!!!Họ biết kêu ai?Thay vì việc ngồi đây mà ca thán chúng ta hãy làm những việc bổ ích!!!
Heo nên nhớ rằng có rất rất rất...nhiều người còn khổ hơn nhiều nhưng họ còn ko nói được ra hay vì 1 lí do nào đó mà họ ko muốn nói vì sợ làm phiền lòng hoặc tổn thương người khác!Và ttpl cũng rất "gần" với những người còn đáng thương hơn Heo hàng tỉ tỉ lần!!!VẬy ttpl chỉ mong rằng nguwòi ta có thể nói ra được,vậy mà họ cứ giữ giữ..ko phải vì họ mà ...đơn giản là vì...người khác!
ttpl227f is offline  

Old 22-11-2003, 18:17  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

ttpl nhớ đây là mục tâm sự,đây không phải là ngồi than thân trách phận mà chỉ là tâm sự cho mọi người biết thôi,vì biết đâu nói ra lòng mình sẽ nhẹ nhõm đi?

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 22-11-2003, 18:46  

Phá sản!

Trời!!!Đọc lên thì có mấy mống nào thấy đây là "Tâm sự " vậy???Tâm sự thời hiện đại đây mừ!!!Tam sự kiểu này thì ...tổn họ Xh mất thui!!!
ttpl227f is offline  

Old 25-11-2003, 12:24  
Macoto0607

sống thật với mình?Ai cũng có những lúc mắc sai lầm.Nhưng tớ tự hào mà nói rằng:tớ chưa lần nào tự lừa dối bản thân.

Old 28-11-2003, 12:45  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Quote:
Originally posted by sweet_leo_208@20-11-2003 @ 12:59
Với tuổi của tôi bây giờ thì tình bạn là tốt đẹp nhất. Thật vậy, tôi cứ luôn cảm thấy sợ rằng một ngày nào đó xung quanh mình chẳng còn có ai để mình chia sẻ những niềm vui nỗi buồn.. fải.. tôi sợ nhất là sự cô đơn. Bởi thế nên bề ngoài mình cứ ra vẻ lúc nào cũng hồn nhiên vui tươi nhưng tất cả chỉ vì một thứ, tình bạn. Mình luôn sống hết mình vì bạn bè nhưng lại có những người đối xử với mình ko như mình mong đợi. Đến lúc biết được điều ấy thì một lần nữa, mình lại chui sâu vào cái cỏ ốc náu mình. Thật đáng buốn biết bao nhiêu khi những lúc mình cần bạn bè thì lại chẳng thấy họ đâu.. Ôi
Có ai biết đâu rằng bề ngoài mình luôn tỏ ra là một người bạn hoà đồng vui vẻ, nhưng đằng sau đó là cả một con người luôn cảm thấy một sự cô đơn ... Có ai biết đâu rằng con người tôi lại tồi tệ đến thế. cả ngày lang thang, nói chuyện với gia đình mấy câu, tôi trở lại căn fòng lạnh lẽo đến ghê người và đêm đêm ngồi một mình tôi lại gặm nhấm nỗi buồn cùng với sự cô đơn vốn có. Bởi thế mà tôi luôn mong có những người bạn bên cạnh. Tuy mình fải cố gắng sống theo một con người khác ít ra lúc đó mình còn cảm thấy hạnh fúc. Đẫ có người bảo tôi " sao mày có nhiều mặt thế' mình chỉ cười.... thôi, đành vực dậy mà sống vậy. Đành fải hy vọng vào một cuộc sống mới vậy
Tớ chẳng muốn nói thêm gì nữa...Có phải tất cả chúng ta đều thế không nhi?Có những phút bất chợt buồn,bất chợt chán...và không 1 ai có thể hiểu mình....ko ai hiểu nổi,kể cả bản thân mình cũng khong hiểu nổi....Không biết phải làm gì....trống rỗng và thấy cô đơn không thể tả....
Luôn cố găng để tự cười và tự vui,..tự vượt qua..
Có lẽ ai cũng thế phải ko?như vậy là mình ko điên,thế mà mình cứ tưởng có mỗi mình mình hâm thế :">

Hôm qua,Ngọc khóc nhiều quá!Tao biết thực sự cảm giác của mày...Giống như tao đã từng trải qua nhiều vô cùng..Ngạc nhiên phải ko?Ừ,tao ko bao giờ nói ra những điều đó...
Bây giờ,thực sự tao rất muốn nói gì đó với mày...nhưng thực sự,ko thể nói,mày phải tự vượt qua...Rồi mày sẽ phải làm quen với cảm giác trống rỗng đó..Vì nó sẽ còn đến rất nhiều..trong cuộc đời mày...Let's smile....'Cause I'm so sad when seeing your tears

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 29-11-2003, 16:19  
ivy

Hôm vừa rồi khi tớ lang thang trên mạng thì VIP của tớ nhảy vào nói chuyện với tớ, đầu tiên bạn ấy ko biết tớ là ai nhưng chỉ nói chừng hai câu bạn ấy đã nhận ra tớ. Đã 5 năm rồi bọn tớ ko có tin gì của nhau. Giờ thì thời gian cũng đã dài để mà cảm giác khúc mắc giữa bọn tớ ko còn thường trực nữa, bọn tớ nói chuyện với nhau, bình thường (thực ra thì với tớ nó cũng ko bình thường lắm), sau đó bọn tớ cho nhau địa chỉ (thực ra thì tớ biết địa chỉ của bạn ý từ lâu rồi ), tớ đã gửi cho bạn ấy thư, tớ nói hết những gì tớ muốn nói suốt 5 năm qua, những điều mà tớ bị LÁ THƯ NÓI SỰ THỰC của bạn ấy chặn lại.
Giờ thì tớ cũng chẳng vui lắm nhưng cũng thấy mình đã cố gắng hết sức rồi, phải ko? :-s

Old 29-11-2003, 17:42  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

Đúng vậy,cứ mạnh dạn làm tất cả những gì mình nghĩ,có ý định gì thì hãy cố gắng làm hết sức mình đi,bởi vì dù việc mình làm có đem lại kết quả hay không thì ta vẫn có thể tự hào rằng mình không sống dối trá bản thân.Ivy làm được điều đó thì thật là đáng phục!

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 30-11-2003, 00:57  
angel_love_1989

Sống mà không thật với chính mình thì có là con người không?

Old 26-12-2003, 00:21  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Nhiều lúc mình cảm thấy sợ khi fải ở nhà! mình ko hề muốn nhìn thấy mọi người!

mình ghét mẹ mình nhưng mình luôn fải cố tỏ ra là 1 đứa con hoàn hảo! chả bao

giờ tớ được là tớ cả!!!!!!!!

mẹ tớ lúc nào cũng bắt ép tớ fải làm những gì bà ý muốn! còn tớ thì bà ý ko quan

tâm đế!n nhưng tớ vẫn fải chấp nhận! vì ko nghe lời bà ý thì mình sẽ sống kiểu

gì? lấy tiền đâu mà học? lấy tiền đâu mà chơi? có những lúc tớ thấy kinh tởm với

những gì bà ý nói! bà ý cứ như 1 người chuyên theo dõi mình và bắt lỗi mình khi

mình làm sai cái gì đấy! thực sự là cha mẹ có cxần thiết fải làm như thế ko?

mình cố gắng fớt lờ bà ý và những gì bà ý chửi mình! mình cố gắng sống theo ý

bà ý!...........nhưng càng sống theo kiểu đấy tớ càng tự hỏi tớ là ai ? đôi lúc tớ đã

ko kìm được mình và bật lại bà ý, để rồi bà ý lại chửi tớ như tớ đã làm gì đấy

cực kì kinh khủng!

tớ thực sự muốn đi ra khỏi cái nhà của mình và thoát khỏi cái bóng của mẹ tớ!

:X
dark_girl is offline  

Old 26-12-2003, 00:29  

Phá sản!

Hèm,dark_girl==>Badgirl ?
Nightcrawler is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan