Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Box Âm nhạc > CLB Rock

Old 15-11-2003, 17:26  
ltdeathmetal

KL$: 0.00

Trong số tất cả các rockband của hà nội,tui thấy chỉ có duy nhất The Light là một ban nhạc chơi được,Nhiều người khen ngợi The Wall nhưng nếu nói thật thì The Wall vẫn chỉ là một ban nhạc thường.Chất nhạc của The Wall quá nhẹ để mà đáp ứng được nhu cầu của rockfan.hơn nữa,The Wall ra đĩa bị phụ thuộc rất nhiều vào thị trường,phụ thuộc vào sự đánh giá của những nhà chuyên môn.mà những nhà chuyên môn thường không đánh giá cao nhạc rock mạnh mẽ. còn thuỷ triều đỏ thì giọng yếu quá,không có được cái chất man dại,hoang dã của rock.buatinox thì xuất hiện quá ít,các sáng tác chưa được đặc sắc lắm.các ban nhạc còn lại chủ yếu hoạt động trong nhóm với nhau,không có gì nổi bật.
quả thực để hâm nóng nhạc rock hn tôi chỉ đặt niềm tin vào the light và chất liệu thrash metal đầy lửa

Old 16-11-2003, 11:05  

Phá sản!

KL$: 0

chưa biết được...
Nhí Nhố is offline  

Old 16-11-2003, 15:17  

Phá sản!

The light ko đánh thrash bạn ạ,họ chơi heavy cơ
Nightcrawler is offline  

Old 20-11-2003, 11:48  
ltdeathmetal

ai bao the light hat heavy.
dia giac mo hoang tan vua roi duoc ra doi duoi chat nhac thrash metal day ban oi.

Old 20-11-2003, 17:55  

Phá sản!

Hờ hờ,thrash mà tiếng guitar lại chậm mà chắc thía à.Yêu cầu bạn đem cowboys from hell của Pantera về nghe thử xem thrash nó như thế nào
Nightcrawler is offline  

Old 21-11-2003, 11:27  

Phá sản!

Hm chưa được nghe giấc mơ album nên ko biết nó là thrash hay heavy ..nc cho hm mượn đê..hehe..nhưng thấy nhiều người bảo gmht là thrash mà.
huongmental is offline  

Old 03-12-2003, 16:18  
ltdeathmetal

pantera la choi theo dong death roi ban oi.nghe heavy tieng ghita no vang len khac co ban ạ.

Old 03-12-2003, 17:26  

Phá sản!

Chịu,không muốn cãi nhau nữa,bạn cãi bướng lắm.Nêu lên cho tớ cái định nghĩa của Death xem nào?Sau đó thì chỉ hộ tớ xem trong 2 cái đỉnh nhất Cowboys... và Vulgar... chất Death xem nào?????
Lớp tớ ở ngay bên trên(11a10),hôm nào lên tớ với bạn cãi nhau về chất nhạc của Pan.
Nightcrawler is offline  

Old 23-12-2003, 07:13  
ltdeathmetal

kệ tôi.dược rồi .hôm nào tôi lên đấy,ông chỉ bảo thêm nhé.

Old 24-12-2003, 00:29  

Phá sản!

Ha ha,các cụ nói rồi,biết thì thưa thốt,mà đé o biết thì dựa cột mà nghe.Tiếng guitar của heavy vang lên thế nào,thử mở mắt cho con gà này cái nào???
Death phát sinh từ Thrash,nên Death vẫn mang ít nhìu đặc điểm của Thrash,nhưng nhầm thì khó lắm.Còn Thrash là gì ư?Chú ý cái tên của nó nhé."Thrash" nghĩa là "đập",ít nhìu nói lên đặc điểm của thể loại này:Tiếng guitar nhanh(nhiều khi rất nhanh),mạnh,với những đoạn riff phức tạp,tiếng lead thì đã nhanh lại réo rắt,nhiều khi ko theo 1 giai điệu nhất định nào.Nhịp độ của tiến trống cực kì dồn dập(nhiều lúc nghe như bắn súng máy,he he).Lời ca thường mang tính hiếu chiến,bạt mạng,nhưng giọng vocal vẫn là clean.Nổi lên trong dòng này là Pantera(với guitarist kiệt sức,wên...xuấtarrel Dimebag),Metallica(với Kill Em all,Master of Puppets...Những album từ Reload cho đến nay đe ó tính)
,Slayer(Reign In Blood ),với cả Megadeath(Peace Sells_ But Who's Buying).Còn nhìu nữa,kể hết tên ra thì có mà đến mai
Còn Death à?Tiếng guitar thì cũng tương tự,nhưng léo nhéo nghe u ám hơn thrash.Âm luợng được đẩy lên tột cùng,vô cùng tàn khốc.Trống cũng rứa.Một đặc điểm nữa mà tớ nhận ra là tiếng bass ở Death nổi lên khá rõ(chứ ko chìm như trong Thrash).Đặc điểm để phân biệt rõ ràng nhất giữa Death và Thrash là vocal.Vocal của thrash tuy hiếu chiến,bạt mạng nhưng vẫn là Clean(đã nói ở trên).Còn ở death,thì ko còn là clean nhữa mà trở thành Death Grunts,hiểu nôm na là tiếng gầm gừ phát ra từ cổ họng vocalist,nghe như thú dữ,thỉnh thoảng thêm vào additional vocal gào thét.Độ bạt mạng của lời ca thì khỏi nói:báng bổ thánh thần cho tới cưỡng hiếp giết người,đủ cả .Lời khuyên của tớ là khi ngh3e Death chỉ nên đơn thuần là NGHE thôi,không nên tìm hỉu lời làm gì,kẻo nghe xong vài cái của Deicide lại mún ra ĐỐT nhà thờ thì bỏ mẹ .
1 số band Cannibal Corpse(Vile),Death(Scream Bloody Gore)....
Thế đã,mệt wá,chiều thi văn roài bít làm sao đây
Nightcrawler is offline  

Old 24-12-2003, 07:13  
live and let die

he he ,Pantera chơi Thrash+Alternative metal+...nói chung là trộn lung tung xoè.
nhưng mà The light ko chơi thrash đâu,hơn nữa the light đánh ko hay bằng TW đâu.
bạn fải nghe kĩ mới thấy cái hay của Tw, nhạc của TW rất sâu lắng chúa đựng trong đó là cảm xúc của người sáng tác,phù hợp với chủ đề của ca khúc

Old 24-12-2003, 11:47  

Phá sản!

Chẹp,nói Pan chơi alter thì tao cho mày vài cái tát đấy quân ạ.Cái thời của Pan thì thậm chí Alter còn chưa được định hình kìa.
Về "dân vận",ừ,TW hơn(hát cứ như bố đời).Nhưng về kĩ thuật chơi nhạc==>Kém TL xa lắm
ko bít tao là ai hả?Minh A10
Nightcrawler is offline  

Old 30-12-2003, 06:55  
ltdeathmetal

cám ơn vì đã chỉ bảo
thế nào thi tốt không ông anh.?
TW mà hay hơn TL áh.còn lâu nhé.kĩ thuật của TL hơn đứt TW.chất nhạc và phong cách của TL hơn đứt TW.TW chảng qua được nhiều người biết hơn và lyric hơi có phần ý nghĩa hơn thôi .còn lâu mới bằng the light.

Old 30-12-2003, 06:56  
ltdeathmetal

nếu nói về phần sâu lắng thì ban nhạc nào chẳng sâu lắng.mỗi bài hát đuề là tâm huyết của mỗi người mà

Old 07-01-2004, 02:14  
live and let die

hè hè trong allmusic.com nó ghi thế này nè (mà các trang khác cũng rứa)
Pantera
Style: Sludge metal,alternative metal, heavy metal, thrash
he he ko bít ai tát ai đâu!
mà chú Minh định nghĩ alter là gì thế???

Old 07-01-2004, 08:08  

Phá sản!

thả cần câu phát được ko các bác
huongmental is offline  

Old 07-01-2004, 14:35  
blackthrone

Quote:
Originally posted by live and let die@06-01-2004 @ 12:14
hè hè trong allmusic.com nó ghi thế này nè (mà các trang khác cũng rứa)
Pantera
Style: Sludge metal,alternative metal, heavy metal, thrash
bạn ơi , ko nên cắm đầu tin vào mấy cái trang đấy , nhất là allmusic.com , phần phân loại của nó khá là chuối , bạn nghe gì thì nên tin vào tai mình , pantera chơi thuần thrash , ko có đánh alter

Old 07-01-2004, 14:41  
blackthrone

Quote:
Originally posted by Nightcrawler@23-12-2003 @ 10:29
.Lời khuyên của tớ là khi ngh3e Death chỉ nên đơn thuần là NGHE thôi,không nên tìm hỉu lời làm gì,kẻo nghe xong vài cái của Deicide lại mún ra ĐỐT nhà thờ thì bỏ mẹ .
he he , các bác death thì chỉ nói là giỏi thôi , chứ chưa dám làm thử bao giờ , khoản giết người và đốt nhà thờ thì phải gặp black chứ , nói là làm . À mà tìm hiểu tư tưởng của black metal tớ thấy cũng khá thú vị đấy chứ

Old 07-01-2004, 23:13  

Phá sản!

Cứ thử nghe deicide xem sao .Bọn này oánh cứ gọi là vãi lung tung ra
Nightcrawler is offline  

Old 08-01-2004, 05:32  
blackthrone

he he , of course là tui nghe deicide rồi , nhưng thật sự là ko khoái lắm , tui ko kết brutal , chẳng hiểu tại sao cả , thấy mọi người nghe rất nhiều

Old 08-01-2004, 07:10  

Phá sản!

He he,deicide ko oánh Brutal,Brutal thì quả thật tôi ko nghe được.Có 2 dòng tôi tối kị là Raw Black và Brutal Death,còn lại đều nghe đưọc
Nightcrawler is offline  

Old 08-01-2004, 07:39  
blackthrone

nghe thì có vẻ như là deicide ko đánh brutal nhưng chẳng qua là cách đánh guitar hơi lạ của họ thôi , tôi vẫn nghĩ deicide đánh brutal

Old 08-01-2004, 10:15  

Phá sản!

Brutal hay ko phụ thuộc vào nội dung,Brutal thì chủ yếu là lời ca khá bệnh (Nghe cannibal Corpse,Dying Fetus).Ngược lại deicide chơi death báng bổ chúa và nhà thờ thiên chúa giáo,nên xếp họ vào Satanic Death metal thì đúng hơn,mà kể cả cứ cho rằng họ oánh Black metal thì cũng ko fải là ko có lí
Nightcrawler is offline  

Old 08-01-2004, 15:10  
blackthrone

ê , brutal đâu cứ phải là lời ca bệnh , tôi nghĩ nó phụ thuộc vào cách đánh nhiều hơn , như Cradle of filth , lời ca phong cách thì black nhưng cũng ko được xếp vào hàng black metal , rồi cả vesperian sorrow hay dimmu cũng ko được xếp vào black

Old 08-01-2004, 22:37  

Phá sản!

Chúng ta bất đồng hơi nhiều,nhỉ?
Trước đây tớ vẫn coi là Cradle oánh black đấy chứ.Mà chẳng có lí do gì để xếp họ vào Death cả,từ nội dung đến cách thể hiện trong bài hát.Những gì họ kể lại trong bài hát của mình là về những con ma cà rồng,hoặc về Bathory(Dracula nữ),địa ngục...
Thực ra nói Brutal thì lời ca khá bệnh tuy ko hoàn toàn chính xác,nhưng tớ ko nghĩ là sai,bởi ví dụ điển hình là band CC,tớ đố tìm được bài nào ko liên quan đến cưỡng hiếp ,giết người,hay đại laọi thế đấy(Nghe lại này ko nhìu,anh em nào thấy sai cứ việc fản bác).Còn cách đánh của Brutal thì tớ thấy 0 rời xa thrash mấy,đặc bịt là tiếng trống,nghe như súng máy .
Còn về trường hợp của dimmu bogir và vesperian sorrow,vesperian sorrow thì tớ ko rõ,nhưng dimmu thì nhạc thuần Black(đấy là nghe nói thế,chứ thực ra thì...chưa nghe nhiều lắm).
Những ý kiến trên đây có thể sai,bởi vì tớ mới bắt đầu nghe Black cách đây ko lâu(1 tháng),còn đâu trước đây thì toàn nghe progressive,ko nghe black vì...định kiến.Mãi đến khi thằng bạn nó vứt cho cái đĩa của Borknagar mwói thấy mình...ngu
Nightcrawler is offline  

Old 09-01-2004, 00:19  
blackthrone

he he , ko sao ko sao , lâu lắm mới lên mạng nói chuyện về rock nên có người nói chuyện cùng mới thấy hay ho
brutal đúng là rất gần với thrash , có lẽ chỉ khác nhau ở vocal và brutal chơi hùng hục trâu bò hơn thrash ( oẹ oẹ , đây là cái mà mình ko thích ở brutal , mình yêu tính giai điệu )
trước đây , tôi có đọc một bài về COF của một nhân rất giỏi bên ttvn ( quên béng mất tên rồi ) , và khẳng định COF chơi 100% black nhưng nhiều người ( và càng ngày càng nhiều ) cho rằng COF ko chơi black , tôi nghĩ có lẽ do cách đánh của COF hơi khác so với những band true black như mayhem , burzum , darkthrone , immortal ... tiếng guitar của các band này dày , u ám và nặng nề , trong khi COF phần work của guitar ít , giai điệu của COF cũng ko nặng nề như mấy band kia nên có lẽ xếp COF vào symphonic black là đúng hơn , tương tự như vậy cho trường hợp VS và Dimmu , tệ hơn cả là có một trang web ( theo tôi là rất hay melekaus.christcrusher.com ) còn xếp COF vào hạng miscellaneous nghĩa là hỗn tạp linh tinh , mà tôi thấy phần lớn những band nào ko xuất phát từ norway đều bị cho là ko phải true và cách xếp hạng cũng rất mâu thuẫn , cũng chính trang đó lại xếp sad legend của Korea vào black trong khi Sad legend đánh rất giống Vesperian sorrow . Tôi nghĩ đọc cũng chỉ nên để tham khảo mà thôi còn việc phân loại ko quan trọng lắm , được cái thỉnh thoảng lấy ra để cãi nhau cũng thấy hay hay

Old 11-01-2004, 23:12  
blackthrone

cậu NC ko thấy vào cãi nhau nữa à , chán nhỉ

Old 12-01-2004, 00:49  
scorpionkl

Đã muốn nghe âm thanh lớn thì chỉ có rock tây thui.The Light với chẳng the leo...

Old 12-01-2004, 01:28  

Phá sản!

Thì bác đặt ra cái topic đi,anh em mình cãi nhau tiếp
Nightcrawler is offline  

Old 13-01-2004, 00:21  
ltdeathmetal

cãi nhau chưa chán ah mấy bố.lâu lắm rồi em chưa lên.lên mới thấy các vị hào hứng quá.
hình như decide chơi black đấy chứ

Old 13-01-2004, 12:05  
blackthrone

trời , bây giờ còn có người nói deicide chơi black nữa , thế này nhé , tư tưởng của deicide cũng là chống chúa nhưng nó xuất phát từ một nguồn gốc khác với black ( bắt nguồn từ những gì xấu xa giả tạo của christianism ) trong khi tư tưởng của black ( true ) bắt nguồn từ nỗi hận thù của con cháu những người Viking bị chà đạp bởi cuộc thập tự chinh của thiên chúa giáo , hai cái này hoàn toàn khác nhau , còn nữa cách đánh của deicide thì ko thể xếp vào hàng black được

Old 14-01-2004, 11:15  
all41n14all

Thế là bác đã mặc nhiên công nhận COF đánh black rồi đấy nhé

Old 14-01-2004, 13:23  
blackthrone

he he , thì tôi đã nói ở trên rồi đấy thôi , COF có tư tưởng phong cách rất black nhưng (nếu tôi nhớ ko nhầm ) COF là một band của Anh , cách đánh khác mấy band được coi là true ( mà đúng là thế thật ) nên xếp nó vào symphonic black

Old 09-05-2004, 12:54  
eooi

eo oi, cứ nói năng nhiều làm gì
tớ thích nhất bài mong đợi mặt trời
nhưng hôm nay mới nhìn thấy cái anh hát chính cắt tóc trông ko hay bằng hồi trước
kể ra thì bây giờ đỡ béo hơn nhiều
nghe bài này thấy yêu đời mới chết chứ

Old 09-05-2004, 21:23  

Phá sản!

Symphony Black Metal hay Black Metal rút cuộc nó cũng là Black Metal.Chỉ có điều cách chơi nó hơi khác thôi.Deicie khi tôi mới nghe cũng nghĩ họ đánh Brutal nhưng nghe vài band Brutal thì thấy rằng Deicide chưa thể là Brutal được,tiếng trống của họ khá nhanh nhưng không nặng bằng brutal,cả Vocal cũng chưa đủ đô.Còn về tư tưởng tôi cũng chưa thấy band Brutal nào lại không bệnh hoạn cả,thậm chí Vital Remains do thằng Glan của Deicide lập ra còn thêm cả tư tưởng chống chúa nữa(nhưng hình như lời cũng không bệnh hoạn,tôi cũng chưa dich hết nên ko biết!)!!
deathparadise87 is offline  

Old 11-05-2004, 21:54  

Phá sản!

khiếp nhẩy,lại còn đủ thời gian lấy lyíc ra dịch cơ ah
tôi thi` chịu lun,chỉ nghe nhạc thui
ah
ở đây đã có bác nao` nghe damnation của Opeth chưa nhỉ?Cho xin vài cái nhận xét
Còn tôi,cái đĩa này hơi ngắn(hơn 43 phút),không có tí death nào,mà thay vào đó là doom/gothic,lời ca u buồn và bế tắc,thêm 1 chút ki` bí,vocal là clean,tiêngs guitar chậm buồn,đặc biệt tiêng piano nghe rất hay.Tuy vậy,chất nhạc thì vẫn rất Opeth,ko lẫn vào đâu dc.Thế giới trong album vẫn la` thế giới của Opeth:thế giới tâm linh đầy bí ẩn,chỉ gồm 2 màu đen tráng,mọi vật uể oải mờ nhạt,chậm chạp và thiếu đi sức sống.Có lẽ đó là thế giới tâm linh của chính mikael.Album có 1 nét gi` rất giống với viva emtiness của katatonia,có điều chết chóc và đen tối hơn.
một album rất hay,không thể bỏ qua.
Nightcrawler is offline  

Old 12-05-2004, 23:54  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

đôi khi thấy the light có những sáng tác rất......... ko hiểu lấy cảm hứng từ đâu nừa.......bt vẫn có phần nhỉnh hơn the light một chút trong khoản sáng tác. Nhạc và lời của bt rất ý nghĩa và sâu lắng đấy chứ

------------------------------
........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 14-05-2004, 08:14  

Phá sản!

Tôi cũng là 1 fan của Opeth nhưng tôi thấy sự thay đổi trong Albulm này khá tuyệt vời trong khi có rất nhiều fan khác thì ko chấp nhận nó.
Thế giới của Opeth luôn là 1 thế giới của sự sầu muộn,có lẽ vì thế nó cũng khá gần với Doom về tư tưởng và trong albulm này nó còn gần cả về âm nhạc.Nhưng tôi không nghĩ là albulm này chết chóc và đen tối,nó mang 1 cái vẻ u ám và sầu muộn của tâm hồn.Các ca khúc đều rất tuyệt vời và ăn ý cả về phần lời lẫn nhạc,nghe mà chỉ muốn khóc.Hic!10/10 luôn!!!

Old 07-06-2004, 04:14  
ltdeathmetal

này này từ từ nhé
tao muốn đính chính
từ lúc lập cái nick này đến h tao chưa bao h vào đây hoạt động
thằng chó nào dùng nick tao thì cứ gọi là ăn đấm
nghe theo cách nói thì chắc là con bạn tao
làm ơn nhé,tao chán bị hiểu lầm lắm rồi
kiểu này lại phải đổi pass
TB: mà này
ai bảo COF hát black
bọn nó làm mất mặt dòng black yêu quý
black ư,hãy lắng nghe darkthrone,hay vãi...

Old 07-06-2004, 04:52  

Phá sản!

mọi người đã nghe cái đĩa mới của lũ COF chưa?
cái giọng nó nghe khốn nạn cực
cứ nheo nhéo nheo nhéo
chẳng hiểu hay ở cái gì
ltmetal_uras is offline  

Old 07-06-2004, 20:43  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by ltdeathmetal@06-06-2004 @ 16:14
mà này
ai bảo COF hát black
bọn nó làm mất mặt dòng black yêu quý
black ư,hãy lắng nghe darkthrone,hay vãi...
^[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> ^[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/>
mẹ ơi!!tưởng thế nào....
COF 0 oánh black ah`????Sợ nhỉ,thế chắc chúng nó đánh brutal death hardcore fuckin' metal ballad đúng không???Bình điên ơi!!!cứ theo cái đà này thì Opeth phải hát doom gothic fuckin' slow rock mất thôi
Nightcrawler is offline  

Old 08-06-2004, 20:38  

Phá sản!

Thưa tôn ông!Tên tôi là Bình ĐIỆN chứ không phải ĐIÊN,đừng để người khác hiểu lầm tôi bị điên chứ!!!
:"> :">

Hê!Hê!COF *** đánh Black mà đánh Symphony Black(chả khác gì nhau cả nhưng có những thằng thích khác!-Toàn bọn điên )hơặc ông ItDeathMetal có thể chỉ tay cho bọn tôi xem nó oánh dòng gì không ạ????

brutal death hardcore fuckin' metal ballad
doom gothic fuckin' slow rock

---->Thằng này mà làm đầu bếp thì cứ gọi là vãi!Lẩu thập cẩm cứ phải gọi bằng cụ! =[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/47.gif' border='0'/> =[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/47.gif' border='0'/> =[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/47.gif' border='0'/> =[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/47.gif' border='0'/> =[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/47.gif' border='0'/> =[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/47.gif' border='0'/>

Old 08-06-2004, 22:04  

Phá sản!

điện ** fải là điên nặng thi` là gi`
tao giảm nhẹ đi ** cám ơn tao thì thôi còn sắc mắc cái gi`
tội của mày là rất thích sửa gáy tao.bây giwò tao sửa lại:symphonic ,ko fải là symphony,nhớ ko con giời
Nightcrawler is offline  

Old 11-06-2004, 21:20  

Phá sản!

COF hát extreme gothic thì phải
ltmetal_uras is offline  

Old 11-06-2004, 21:24  

Phá sản!

COF hát extreme gothic thì phải,đếch phải black đâu
ltmetal_uras is offline  

Old 12-06-2004, 00:09  

Phá sản!

extreme gothic?dong` bỏ mẹ nào thế??Nghe nhạc của COF mà bảo là gothic dc thì,dcm....em fục bác
Nightcrawler is offline  

Old 26-06-2004, 05:44  

Phá sản!

bác không tin thì thôi
bác thử vào metal_archives xem
em đếch nói điêu đâu
em không hiểu mấy bác thấy nó black ở điểm nào
nhạc thì chỉnh sửa quá nhiều, quan trọng đến hình thức quá đấy
lyric thì .... chắc mấy bác cũng từng đọc rồi đấy
ltmetal_uras is offline  

Old 26-06-2004, 05:54  

Phá sản!

đùa ông Night ơi , nó con gái phát ngôn chưa chuẩn lắm ông cũng đừng chửi nó như thế chứ
Nhí Nhố is offline  

Old 26-06-2004, 08:47  

Phá sản!

dc rồi,dù là metal achives hay zì đi nữa,chú nghe nhạc hay chú đọc nhạc?Nghe thì fải xài cái tai chứ,bọn nó viết zì kệ mẹ bọn nó,nhưng anh tin vào cái tai của anh.Mà anh hỏi thật,chú định nghĩa cho anh gothic là gì đi đã.Nghe đến gothic thì ko nhanh dc,nên Extreme sẽ càng chậm.Mà nhạc của COF chú thấy có chậm ko?
Nightcrawler is offline  

Old 26-06-2004, 11:10  

Phá sản!

ĐM cradle of filth đánh gothic thì tao thề với mày Night ạ!Chắc chắn cannibal corpse đánh extreme nu metal,linkin park hát dân ca hơ mông trên lửa và the wall sẽ hát nhạc thiếu nhi phát trên VTV 2 vào 2 giờ hàng ngày.
Tao vào viện chữa ruột đây!Đứt mẹ nó rồi mà nhà lại hết Salonpas,miẹ nó!Hic!

Old 27-06-2004, 04:01  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

the light sao
1 band còn quá non trẻ để khẳng định tên tuổi của mình, còn quá sớm để đưa ra các nhận định về band này cùng như những thành công bước đầu cho album đầu tiên

------------------------------
........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-06-2004, 21:44  
mat_trai

Quote:
Originally posted by baby_cat@25-06-2004 @ 17:54
đùa ông Night ơi , nó con gái phát ngôn chưa chuẩn lắm ông cũng đừng chửi nó như thế chứ
bà chị ơi,cứ phải chửi thì nó mới khôn ra được
tôi thấy COF cũng là black thôi.Nó không được công nhận vì đối với lũ black fan chủ yếu theo raw,đếch thích kiểu nhạc của COF có sự chỉnh sửa của quá nhiều kĩ thuật.Bọn nó coi đó là thể loại gay,ong bướm,lyric thì toàn cái ấy,chẳng có tư tưởng black là viking và satan.
kể ra COF cũng hay đấy chứ .kết nhất bài no time to cry
to ronandinho: dạ vâng,The light non trẻ,còn bé lắm "anh" nhỉ? thế theo "anh" lũ nào là già vậy,phiền "anh bỏ chút thời gian chỉ giáo"

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan