Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 15-11-2003, 08:35  
nta

KL$: 0.00

Lúc này là 3 giờ sáng, giờ Canada, chắc là ở Hanội sẽ vào khoảng 2 rưỡi 3 giờ chiều...Tôi không ngủ được, tôi thật sự cảm thấy cô đơn. Lật laptop ra, tôi mân mê những phím bấm mong trút những tâm sự này cùng những ngưòi bạn đồng môn yêu quý...
Tôi tên Tuấn Anh, là học sinh của trường trong khoá học 00-03, dù rằng tôi đã không học hết trọn vẹn 3 năm tại trường...
Giờ này ở đây, khi chỉ có 1 mình, tôi mới thấm thía nỗi cô đơn, sự tiếc nuối về 1 thời đã qua, đã xa, xa quá khỏi tầm tay mà tôi không thể nắm bắt hay níu kéo được, có chăng chỉ mãi còn trong tâm tưởng...
Khi còn học tại trường, tôi không hiểu mình là ai, là cái gì. Lẽ đơn giản nhất rằng tôi là 1 học sinh_1 học sinh trường KimLiên thì tôi lại không chịu hiểu. Lúc đó tôi đâu biết cái thời học sinh thật là đáng quý, thật là đẹp đẽ...Tôi đã để nó trôi đi một cách chóng vánh và nhạt nhẽo. Tôi không vô tình, tôi có nhận thức, song tôi biết mà vẫn cứ làm, để rồi giờ đây trong cô đơn, tôi mới thấy tiếc nuối vi bỏ qua những gì mình đã có thể có...Tôi thấy buồn, tôi thấy đau, tôi thấy khó chịu trong cái cảm giác bất lực khi vẫn có thể nhận thức được mọi thức mà không thể làm được gì để thay đổi nó. Đúng là đã quá muộn ...
Ngày đó lớp tôi học là lớp 12P do cô Uyên dạy tiếng Anh chủ nhiệm, có lẽ giờ đây nhắc đến tôi, cô sẽ vẫn còn những ấn tượng xâu sắc..Tôi không phải là 1 học sinh ngoan, bởi 2 lẽ tôi chưa thật sự là một học sinh vì toi đã không hề học, tôi cũng không ngoan vì hầu như tất cả những khuyết điểm mà người ta có thể nghĩ ra để ghi vào nội quy thì tôi đều mắc phải với mức độ..cao nhất. Luc đó tôi không nghĩ tôi sai, tôi trái lại còn thấy thích thú với những gì mình gây ra. Tất nhiên, với ngần ấy chuyện thì sẽ mang theo khá nhiều hậu quả. To lớn nhất là tôi đã chuyển trường vào Nam học khi đang học dở lớp 12 tại trường. Hơn 1 lần cô Đài dạy Văn lớp tôi đã khuyên tôi trong nước mắt, cũng ngần ấy lần tôi cúi đầu hứa nghe lời cô trong xúc động nghẹn ngào. Vậy mà dường như mọi chyện vẫn cứ như thế mà thôi...
Giờ nghĩ lại, tôi biết cô thật thương tôi, và tôi cũng thương cô, biết ơn cô nhiều lắm..
Tôi thật là 1 thằng trái tính, những khuyết điểm tôi gây ra khi còn học ở trường thật nhiều nhưng các thầy cô rốt cuộc vẫn bỏ qua cho tôi, chỉ duy nhất 1 điều mà giờ nghĩ lại tôi tự thấy không thể bỏ qua cho mình...
Tôi yêu, 1 chuyện hết sức bình thường trong lứa tuổi học sinh chúng mình, nhưng cái yêu của tôi phức tạp quá và dường như thiếu nhiều nhiều cái trong sáng, đáng yêu của tuổi học itrò. Tôi lao vào yêu, bỏ mặc tất cả để yêu, gia đình, bạn bè, nhà trường..và tất cả. Gia đình tôi khóc nhiều, thầy cô khóc, bạn bè khóc, khi đó chúng tôi cười, hạnh phúc...Giờ đây, tôi đang khóc, chỉ 1 mình thôi, nhưng tôi mong là gia đình tôi, thầy cô tôi, bạn bè tôi, rồi sẽ cười, hạnh phúc vì tôi...
Các anh chị khoá trước và các bạn cùng khoá xin hãy nhận nhưng dòng này của tôi như những lời tâm sự chân thành nhất. Những em đang học nếu đọc được những dòng này của anh thì cũng xin ghi nhận lấy để sao cho 1 thời học sinh của các em đi qua rồi, khi nghĩ lại các em sẽ thấy vui vẻ, và thú vị, không như anh giờ này....Anh thật sự mong các em sẽ được như thê!!
Người mà tôi yêu khi trước giờ đây chúng tôi cũng chia tay nhau lâu rồi, nhưng nhớ lại tôi thấy mình cũng có lỗi với H nhiều...Giờ đây tất cả mọi chuyện đã qua, chúng tôi tuy đã xa nhau nhiều nhiều cả về vị trí địa lý lẫn tình cảm, thế nhưng tôi vẫn mong sao cho H sẽ được sông vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc...
Nếu được làm lại tôi sẽ làm lại tất cả, sẽ cố gắng gìn giữ cái thời đẹp đẽ hiếm hoi đó vẹn toàn, tôi sẽ vấn yêu, và vẫn yêu H, nhưng những gì sau đó sẽ không như thế...
Tôi sẽ không để ai buồn vì tôi.....

Old 15-11-2003, 09:10  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

còn rất nhiều người như thế,đang..có thể gọi là...trượt theo vết xe đổ mà anh đã từng đi..
tôi chẳng phải,hay chưa đến mức tệ vậy,vì tôi luôn có mẹ tôi bên cạch,tôi thương mẹ và không bao giờ muốn làm mẹ phải thất vọng,phải khóc vì tôi...như mẹ đã từng...rất nhiều...
Tôi tự thấy tôi giống anh,hay chí ít là đã từng giống anh....nhưng may sao,tôi luôn có bạn bè và mẹ...Giờ đây,tôi ko còn thích mấy trò đánh nhau,nhưng phá vỡ mọi quy tắc kỉ luật thì tôi vẫn làm...rất nhiều..nhưng tôi cảm thấy cũng không có gì ghê gớm lắm,vì dù sao,cũng chỉ có 1 vài đứa bạn tôi biết...mà chúng nó thì làm gì nỡ đi..."xì đểu" tôi..
Tôi lại không tiếc quãng thời gian đã qua của tôi ..vì nếu không có quãng thời gian đó,tôi sẽ mãi không được như bây giờ...mà bây giờ thì tôi cũng chẳng ra cái gì cả..Tôi vẫn luôn tự bảo mình là "mày sai rồi Trang ạ",vì tôi biết là tôi sai,vì tôi biết là tôi sẽ chả là cái gì trong tương lai,nếu tôi tiếp tục thế này...Nhưng..ko bao giờ tôi làm được..chưa làm được...vì có lẽ,tôi chưa nhận thức được hết sự tệ hại của nó,chưa thấy hết hậu quả..tôi chỉ biết rằng,bây giờ tôi sống rất vui...

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 15-11-2003, 17:44  
meoluoi

Thực ra thì tớ rất xúc động khi đọc được những gì mà Tuấn Anh đã viết, tôi nghĩ là bạn thực sự đang cô đơn và có lẽ là không ai nên phá vỡ thời điểm này của bạn. Bạn đang thực sự nghĩ , suy nghĩ về những gì mà bản thân mình đang có và hối tiêc về những gì mà mình đã làm. Nhưng mà tôi nghĩ là nếu có thì mong là thời gian này sẽ mau qua đối với bạn và mong là bạn mau chóng tìm được những gì là mục đích của bản thân. Bạn có thể hối tiếc nhưng mà bạn cần phải rút ra được nhiều điểu từ những cái được gọi là quá khứ đấy. Chúc bạn sớm không còn cảm thấy cô đơn nhé. Hãy vui vẻ và thoải mái một chút, bạn mới chỉ bằng tuổi tôi nghĩa là còn quá nhiều thời gian để mà có thể sửa sai phải không nào.

Old 15-11-2003, 23:21  
DR_DRE

quả thật là DRE không bít nói gì hơn. có lẽ lúc này mọi lời đối với TA đều là thừa hoặc nhẹ nhàng hơn là không còn ý nghĩa gì. DRE tôi chỉ bít im lặng. nhưng mà triết học cổ Hy Lạp có 1 câu nói rằng: sự im lặng là cách chia sẻ của một con người biết cảm thông và cũng là cách chia sẻ của 1 cái đầu rỗng tuếch.
thực ra thì DRE cũng là 1 kẻ cô đơn. và từ lâu rồi đã là như vậy. với cái ấn tượng về 1 thằng nhí nhố, ham chơi hơn ham học, gặp ai cũng chào, gặp ai cũng trêu, chắc hẳn mọi người ai cũng nghĩ rằng DRE không bao giờ bít buồn, DRE không bao giờ bít cô đơn. có mấy ai bít được rằng đằng sau cái vẻ ngoài nhí nhố và cái mặt lúc nào cũng nhăn nhở là 1 DRE đang run lên vì lạnh lẽo, vì cô đơn. công nhận là DRE nhìu bạn thiệt đấy. cả trường hầu như DRE biết gần hết ... 1 phần 4 hay 1 phần 5,6,7 gì đó. bạn ngoài trường của DRE cũng nhìu lắm. thế mà chẳng có ai DRE có thể thực sự coi là BẠN. ngay cả các vị ngồi đây, sau cái mô nì tờ này đang say sưa ngắm nghía phân tích từng câu từng từ trong kiệt tác này của DRE thì thú thật là DRE cũng không tin người nào, chẳng coi ai là bạn cả. chẳng qua là đang buồn gặp mấy người đồng cảnh thì buôn cho nó vơi đi chút nào đó thôi.

Old 16-11-2003, 02:04  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

ặc.. ặc.. không ngờ chú DRE bên cạnh mấy bài câu cũng có những bài đáng đọc Anh phục chú vì chú mới lớp 12 đã biết Triết học cổ Hy Lạp nói gì: sự im lặng là cách chia sẻ của một con người biết cảm thông và cũng là cách chia sẻ của 1 cái đầu rỗng tuếch. (đến anh học môn Triết rồi mà vẫn chưa phân biệt được đấy )

Hình như theo Triết học thì mỗi sự vật hiện tượng là sự thống nhất giữa các mặt đối lập. Theo đó mà suy rộng ra thì mỗi con người là sự thống nhất giữa niềm vui và nỗi buồn, giữa nụ cười và những giọt nước mắt. Chẳng ai cười suốt cuộc đời cả. Khóc cũng vậy. Ta cười hôm nay để ngày mai ta khóc. Anh nhớ đã từng đọc ở đâu một câu chuyện kể về một diễn viên hài đúng hôm bố mất mà không được về, ngoài mặt cười để diễn mà trong lòng lại khóc. Vì vậy, chú DRE đừng băn khoăn hay lấy làm lạ là tại sao mình nói cười vui vẻ mà đôi lúc lại thấy buồn đến vậy. Theo khoa học đã chứng minh thì trong 1 tháng con người có những chu kỳ nhất định, có thời gian người đó sẽ cảm thấy vui vẻ yêu đời, dần dần sẽ xuống trạng thái depression.. tụt xuống đỉnh điểm ví dụ như chú nta khi viết topic này Sau đó cái đường này sẽ lại lên (.. nhưng cũng ko loại trừ trường hợp cá biệt, có chú xuống đến dưới cùng thấy cuộc đời sao bất công quá, thế là quyết định kill himself-> the end mà ko đợi nó lên)

Ở đời ai chẳng thế, nhiều lúc mình muốn quay ngược thời gian lại để sửa chữa lỗi lầm. Nhưng nếu có thể thì còn gì là cuộc đời. Tôi phải ngã vài lần để biết rằng khi ngã sẽ đau thì lần sau ta mới cố để đứng vững, để đừng ngã nữa.

p.s: thoáng đọc tên topic, anh cứ tưởng chú nào xin lyric bài "Người yêu cô đơn".. Chú nào cần xin anh gửi cho nhá, lúc buồn nghe nhạc vàng mới thích

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 16-11-2003, 11:54  
DR_DRE

Quote:
Ở đời ai chẳng thế, nhiều lúc mình muốn quay ngược thời gian lại để sửa chữa lỗi lầm. Nhưng nếu có thể thì còn gì là cuộc đời. Tôi phải ngã vài lần để biết rằng khi ngã sẽ đau thì lần sau ta mới cố để đứng vững, để đừng ngã nữa.
DRE nhớ đã từng nghe ở đâu 1 bài hát có câu "If I could turn, turn back the hands of time". tất lẽ dĩ ngẫu đó là điều không tưởng rùi. thời gian như con nước mãi trôi và không 1 thế lực nào có thể níu giữ, ngăn cản nổi. vì vậy đừng ai mong gì tới chuyện trở về quá khứ mà sửa chữa lỗi lầm vì hoạ chăng chỉ có Doraemon mới giúp bạn chuyện đó được mà thui. Nhưng mà cả nhà này, cứ ngồi đau khổ cho những việc trong qúa khứ chưa chắc đã là 1 giải pháp hay đâu. chi bằng hãy cố sống vui vẻ, té xa khỏi những buồn rầu, không vu trong quá khứ như DRE tui nè. mọi người thấy đấy, lúc nào DRE cũng nhí nhố, cũng nói, cũng cười được. buồn làm chi cho đời nó khổ, cho sớm lão hoá, cho sớm già, chóng chết??? tuy nhiên quên đi quá khứ chỉ là quên đi 1 cách tạm thời, tạm quên để sống tốt hơn, bởi vì: NẾU ANH BẮN QUÁ KHỨ BẰNG SÚNG LỤC THÌ TƯƠNG LAI SẼ BẮN ANH BẰNG ĐẠI BÁC.

Quote:
ặc.. ặc.. không ngờ chú DRE bên cạnh mấy bài câu cũng có những bài đáng đọc
hu hu... bác ẹt min làm em tủi thân wá à

Old 17-11-2003, 02:45  
meoluoi

To Dre: bạn tự nhận là người vui vẻ lạc quan thế mà lại cho rằng không có ai thực sự là BẠN cả. Bạn có nghĩ là đang làm cho những người coi mình là bạn buồn không? Tôi cũng rất khắt khe khi tự đặt cho mình một tiêu chuẩn về BẠN nhưng có lẽ cũng không đến độ ko coi ai là bạn cả. Đáng buồn thay cho "những người bạn của bạn", mặc dù mèo lười chẳng bít chúng nó là ai ( và cũng không bít là trong đó có mình ko? :O )

Old 17-11-2003, 11:19  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)

Những người bình thường luôn vui vẻ nói cười,luôn lạc quan....Bạn nghĩ làm sao họ có thể được như thế..Họ luôn giấu nỗi buồn lại cho riêng mình,không muốn ai phải nghĩ,lo lắng hộ mình...1 phần vì vậy,nên họ càng cảm thấy cô đơn và không thể chia sẻ với ai...Đôi lúc họ cũng không hiểu chính bản thân mình nữa..
Ban đêm là thế giới của riêng họ,cái thế giời mà họ cảm thấy dường như không ai có thể,va có quyền xâm phạm.
Họ muốn 1 mình để được suy nghĩ,để đối diện với những gì mà ban ngày họ đã khước từ đối diện với chính nó.Họ càng cô đơn,vì dường như,không ai hiểu họ thực sự.

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 17-11-2003, 11:33  

Phá sản!

KL$: 0

hic.......... ngày xưa tôi có lẽ cũng đã từng có một tình yêu trong sáng...tôi cũng không chắc đó có phải là tình yêu không nữa, nhưng thật sự đó là những tình cảm chân thành, cái mà bây giờ tôi không thể có được. Câu chuyện của tôi có lẽ kể ra thì dài lắm......để tui coi có kể không
Tôi đã từng thích rất nhiều người, hi` hi` còn có nhiều người thích tôi không thì tôi không biết.........nhưng mới chỉ có một lần những chuyện đó lại khiến tôi "mất tự chủ như vậy, giờ nghĩ lại vẫn không thể hiểu nổi, tại sao mình lại có thể hành động như vậy. Có lẽ tôi đã mất rất nhiều sau chuyện đó....rất nhiều. Tôi đã mất cả năm lớp 11 chỉ để quên đi chuyện đó, tôi bỏ bễ học hành, đâm đầu vào những việc làm vớ vẩn......tôi đã đánh mất chính mình. Tôi bắt đầu uống rượu bia từ ngày đó, có lẽ tôi sẽ không bao giờ có thể ngờ một con người như tôi lại có thể có những lúc như vậy..............tôi cảm thấy bị tổn thương...........Ai là người có lỗi, cả hai.........chính chúng tôi đã tự phá vỡ những gì phải mất rât nhiều thời gian để xây dựng nên...
Tôi có hối hận không...tôi không hối hận,cho dù tôi biết tôi đã có lỗi với bố mẹ tôi, và cho đến tận bây giờ, mặc dù mọi thứ đã trở lại bình thường nhưng có những cái đã mãi mãi mất đi.
Tôi chỉ có một điều muốn nói với các bạn, hãy suy nghĩ kĩ trước khi làm một việc gì đó, vì những việc làm đó của bạn sẽ còn liên quan đến rất nhiều người và chắc chắn đến một lúc nào đó, bạn sẽ còn phải suy nghĩ về những việc mình đã làm. Đặc biệt là các bạn đang học lớp 12, hãy nghĩ kĩ điều gì là quan trọng với mình...........
Đây chỉ là một vài suy nghĩ của tôi, các bạn đọc xong coi như bỏ qua, thế là được
Hehekltt is offline  

Old 17-11-2003, 11:35  

Phá sản!

Bây giờ, người ta nói tôi là người hay "à ơi"..uh có lẽ đúng.......trước kia tôi không phải người như thế. Quả thật tôi cũng không hiểu tại sao mình lại thay đổi quá nhanh như thế...
Bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy
Cuộc sống nghèo nhưng ham muốn giàu sang
Con người ta sống không thể không có hy vọng.....vậy mà đã có những lúc tôi cảm thấy cuộc sống của mình không còn ý nghĩa. Tôi đã thất bại trong tình cảm, mà tôi cũng không biết mình đã từng có tình cảm hay không nữa, Thất bại trong học tập, so với các chị tôi, tôi thấy mình thua kém nhiều quá.......tôi cảm thấy mình như người thừa trong gia đình.....hi`hi`cô đơn ư, tôi đã quá quen với cảm giác đó.....những lúc buồn tôi chỉ biết làm 2 việc: drinking and crying...........kể ra cũng buồn cười thật, nhìn bề ngoài ai cũng bảo tôi có vẻ lạnh lùng......chà
Hehekltt is offline  

Old 17-11-2003, 11:56  

Phá sản!

Có những cái một khi đã mất đi thì mãi mãi sẽ không bao giờ có lại.........
Hehekltt is offline  

Old 17-11-2003, 12:04  
meoluoi

Mèo lười bít được hehekl là ai rui? Mất mấy ngày đoán già đoán non đấy. Mày đừng có bi quan như thế chứ. Con trai lớp mình uống rượu bia nhìu quá, cứ tưởng hết lớp 11 rùi thui, thế mà bây giờ mày vẫn drinking and crying ah, vui len nhe. Bi giờ mày học trường nào rùi hả don't steal hehe.

Old 17-11-2003, 12:10  

Phá sản!

chị là ai thế..hê hê không ngờ ở đây cũng có đồng môn hả....... ngộ đâu có buồn, chả qua có hứng thì kể lại chút đỉnh thôi chớ.......hehe ngày xưa die lâu rồi, giờ gặp lại ngộ chắc chị không nhận ra.
"Con trai lớp mình uống rượu bia nhìu quá" : hì hì ai bảo con trai không có lúc buồn...........mà con trai lại có "thói quen" không thích chia sẻ-------> đành thế thôi
Hehekltt is offline  

Old 17-11-2003, 12:34  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)

18 tuổi,anh vẫn còn sống.
Đừng tự biến mình thành kẻ chết 2 lần.
Có thể anh nghĩ,em,1 con nhóc lớp 10,đàn em của anh thì hiểu gì cơ chứ,chả hiểu quái gì cả!
Ừ,thì coi như em không hiểu,thì em vẫn có thể nói với anh,là anh vẫn còn sống.

Hối tiếc 1 lần là quá đủ,người ta không cần phải tiếc 2 lần cho quá khứ để được sống cho tương lai.

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 17-11-2003, 15:10  
DR_DRE

I am the man who walks alone, when I'm walkin a dark road....

Old 17-11-2003, 20:16  
meoluoi

Dre lại cảm thấy cô đơn hả? Có gì thì vít ra chứ? mèo lười ko hiểu :-s

Old 17-11-2003, 20:52  

Phá sản!

"Hối tiếc 1 lần là quá đủ" tôi nói roài, tôi chả tiếc gì cả..........cuộc sống là thế, có sao đâu. Nói chung tôi không thích nhắc lại chuyện cũ vì cho đến giờ tôi vẫn cảm thấy hụt hẫng, nhưng thấy bác nta viết cảm động quá nên em tiếp bước đàn anh thôi
Mèo lười là thị mẹt nào..khai đại cho rồi hì hì hôm nào chị em đi cà fê cái nhể..à à chị tên trang à, nhưng lớp mình có cả đống trang cơ mà, hic hy vọng không phải Trang--> Tuấn..hic.....vừa rồi gặp thằng B nghe nó kể thảm quá
Hehekltt is offline  

Old 18-11-2003, 13:20  
meoluoi

Chính xác là tao đó, thằng B lại ton hót lung tung hả? Nhợn thật, bít thế tao ko để lại tên. Lại buôn lung tung đúng ko, hi`, bây giờ ko còn sợ dư luận nữa, ai chơi được thì chơi, ko chơi được thì thôi./[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Old 19-11-2003, 00:18  

God Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2002-2005)

Chà mọi người ở đây toàn nặng trĩu tâm sự và những nỗi buồn cũng như tui bây giờ vậy . Tai sao con người luôn luôn làm những điều thiếu suy nghĩ nhỉ ? Một câu hỏi thật khó trả lời phải không ....
Nêu cho tôi quay lại thời điểm đó , thời gian đó , tôi sẽ làm khác đi những gì tôi đã làm để rồi hôm này tôi mất cô mãi mãi . Vô tình giữa tôi với cô đã có một khoảng cách xa vời vợi tưởng như không bao giờ có thể gần nhau được . Thật là buồn ! Tại sao tôi lại làm như vậy cơ chứ ! Đến bây giờ tôi mới nhận ra rằng : Cái gì của mình thì sẽ là của mình còn cái gì không phải của mình thì sẽ mãi mãi không phải của mình . Những giây phút bên cô thật vui vẻ , hạnh phúc nhưng giờ đây chỉ là một không gian lạnh lùng vô cảm . Tôi đã đánh mất tình cảm của cả cô và tôi . Tôi thật ngu ngốc khi làm vậy . Giờ đây , vào giây phút này tôi chẳng nghĩ được gì , đầu óc tôi trống rỗng chỉ có một hình ảnh của cô và một sự ân hận........Tôi đã đánh mất cô , tôi đã mất cô mãi mãi .......

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 19-11-2003, 10:42  

Unverified Member

Ai cũng vậy sau khi để xảy ra mọi chuyện thì mới tiếc nuối hình như người ta chỉ tiếc những jì đã mất thôi ay sao í! Còn khi ma` đã có rồi thì chẳng coi ra ji`nếu như đối xử tốt đẹp với nhau ngay từ đầu thì đã ko fải hối tiếc nhìu như thế
Miss_Independent is offline  

Old 19-11-2003, 21:15  

Phá sản!

hic.....nếu thằng V mà thế thật thì tôi xin đi đầu xuống đất luôn.
"Còn khi ma` đã có rồi thì chẳng coi ra ji`nếu như đối xử tốt đẹp với nhau ngay từ đầu thì đã ko fải hối tiếc nhìu như thế "---> nếu cuộc sống lúc nào cũng có thể suy nghĩ được sâu sắc như thế thì....có lẽ cuộc sống sẽ rât vô vị ư, người ta thường nói mỗi lần vấp ngã là một lần trưởng thành phải không.
----------> trẻ không iu sau già lấy gì để bốc phét với con cháu
Hehekltt is offline  

Old 19-11-2003, 21:21  

Phá sản!

Trình độ triết lí của hehekl...be bét quá!!!Thế này thì mai sau hehe có nhiều chuyện để bố phét với con cháu lắm nhỉ???!Đừng bốc phét với dân ... bọn ttpl bây giờ nhé!Bị bắt vở rồi!
ttpl227f is offline  

Old 20-11-2003, 11:53  

Phá sản!

có những cái ai cũng biết nhưng đến lúc thật tê vẫn bị "dính " như thường đó em ạ. Có lẽ em chưa trải qua bao giờ nên còn tự tin thế thôi
Hehekltt is offline  

Old 21-11-2003, 16:17  
cloy_bong910

Trùi ui, các bác làm em muốn khóc wúa a` nhất là Dart, cloy hiểu vì sao dart lại có những suy nghĩ bi quan như vậy. Nhưng dart cũng như anh tuấn anh không nên buồn nữa vì cuộc đời luôn là những chuỗi ngày dài có cả hạnh phúc và cũng có cả hối tiếc... Cloy cũng là một người mắc nhiều sai lầm nhất là trong chuyện tình cảm, cũng có những lúc hối tiếc vì những việc mình đã làm nhưng dù trong mọi hoàn cảnh cloy vẫn cười (đương nhiên không phải lúc nào cũng cười) và cloy luôn luôn tin rằng rồi mọi chuyện sẽ qua và cơ hội sẽ đến với mình...

Old 22-11-2003, 17:43  

Phá sản!

no money..........no love
Hehekltt is offline  

Old 30-11-2003, 15:51  

Member

KL$: 185

tôi ngang , anh ngang , tôi sai , tôi đã nói cái câu mà tôi không nên nói để rồi hôm nay tôi mất anh và anh mất tôi , lỗi tại tôi , tôi cảm thấy nặng trĩu nhưng nặng trĩu vì cái gì ? , liệu mình có tình cảm không? , liệu mình có giống người ta không ? và để rồi lại cãi nhau ...

Welcome to KLNet 6!
cowboy is offline  

Old 02-12-2003, 23:41  

God Member

Tôi không biết phải làm thế nào cả ? Tôi chỉ còn biết tránh mặt cô . Làm sao có thể quên được cô khi nào ngày nào tôi cũng nhìn thấy cô . Đúng lỗi của cô nhưng không phải tôi không có lỗi , nếu tôi hỏi kỹ cô , nếu tôi không tin một phía có thể tôi đã không mất cô . Mấy ngày hôm nay , không ngày nào tôi được vui , klnet tôi cũng không vào nhưng tôi đã rất ngạc nhiên khi nhìn thấy cô ở đây . Tôi không ngờ cô sẽ biết được những gì tôi viết . Tôi là một con người kém cỏi trong khi đó , xung quanh cô toàn những con người hoàn hảo . Lòng tôi buồn khi cô đi theo những người khác nhưng tôi là cái gì chứ ? Tôi chẳng là cái gì cả . Tôi đang ghen , ghen thực sự nhưng tôi sẽ chẳng làm được rì vì cô quá cao , tôi không thể với tới , không thể tranh giành với những người khác vì tôi quá thấp kém so với họ . Chỉ còn là những kỉ niệm khi tôi với cô cãi nhau vì những lí do vớ vẩn và sự hạnh phúc khi chúng ta lại như xưa . Nhưng có lẽ bây giờ thì mọi thứ đã đều đi xa mãi vào quá khứ...............

Sửa lại chút , không ông Hùng lại nói nhiều . Hức

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 03-12-2003, 13:37  

Unverified Member

Dart làm jì mà cảm xúc dào dạt thế ko bít

Old 03-12-2003, 18:00  

Phá sản!

"Tôi thực sự yêu cô " hic hic giá mà mình có thể tin những gì nó viết ...........no money, no love......sắp tới chắc không được thi triết rồi..........bùn xa xăm
Hehekltt is offline  

Old 04-12-2003, 16:46  

God Member

Lão già Hùng này ghét thế X-(. Cứ vào phá người ta :"> .

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 04-12-2003, 18:00  
DR_DRE

Quote:
"Tôi thực sự yêu cô " hic hic giá mà mình có thể tin những gì nó viết
thía là thía nèo? xem ra quả tình iu tình báo của chú Dart này có vấn đề rùi. thía mà post bài nghe hay vãi, sướt mướt như phim Hàn ấy. có nên lock nick nó vì tội dụ dỗ, lừa gạt con gái nhà lành lại còn ăn vạ trên net nữa không nhẩy? hé hé hé! mà thực ra thìa cũng đúng thôi, đời này mấy đứa yêu thật. mà cũng chỉ có đứa ngu mới iu thật thôi. mình không khẩn trương đá nó là nó cũng chuẩn bị sút mình ngay thôi. chán........ :-s

Old 04-12-2003, 18:07  

Phá sản!

"có nên lock nick nó vì tội dụ dỗ" anh khuyên cu nên từ bỏ giọng lưỡi động tí là doạ lock nick đi .....
Hehekltt is offline  

Old 04-12-2003, 19:33  

Member

có lẽ thế lại tốt !

Welcome to KLNet 6!
cowboy is offline  

Old 04-12-2003, 21:07  

Unverified Member

Dart ơi ! Con xin đừng lên đây mà đong gái đê

Old 04-12-2003, 23:27  

God Member

Mày đừng nói lung tung , tao chẳng đong ai cả .
Thế nào là có lẽ thế lại tốt
Dù nó có tốt thì tôi cũng không mong muốn điều đó

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 05-12-2003, 11:56  
DR_DRE

Quote:
"có nên lock nick nó vì tội dụ dỗ" anh khuyên cu nên từ bỏ giọng lưỡi động tí là doạ lock nick đi .....
cái này là funny thui mà. hình như mấy bác khoá trước không bít đùa hay sao ấy.

Old 05-12-2003, 18:41  

Member

thôi nhé , không nói ở dây nữa

Welcome to KLNet 6!
cowboy is offline  

Old 05-12-2003, 20:41  

Unverified Member

có jì về nhà bảo nhau nha