icon10 Ultimate Knight WindomXP
Old 12-05-2009, 22:26  

Senior Member

KL$: 1.646
Awarded 17 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 100 thank(s)
Class: A (2007-2010)

Các bạn đã từng xem qua series anime vô cùng nổi tiếng Gundam của hãng Sunrise phối hợp với Bandai làm rồi chứ ??. Nếu xem rồi thì quá tốt, còn nếu chưa xem thì cũng không sao. Ultimate Knight WindomXP là 1 game về Gundam. Các bạn sẽ nhập vai các robot, và chỉ có 1 nhiệm vụ đơn giản: Chặt-chém đối thủ trong các màn chơi. Đừng tưởng rằng như thế là dễ. Các đối thủ của bạn không chịu đứng yên cho bạn đánh chúng đâu. Chúng bay lòng vòng trên đầu, chúng lượn lờ quanh bạn nhằm canh me lúc nào bạn ngơi tay là lập tức chúng bay vô xáp lá cà ngay ..... Có robot lợi thế về chiến thuật đánh tỉa (đứng từ xa xách súng rỉa máu đối thủ), có robot không mạnh về đánh tỉa thì mạnh về đánh melee (xách kiếm vô xáp lá cà), chủ yếu là các bạn vận dụng lợi thế của chúng như thế nào mà thôi .

Game : Ultimate Knight WindomXP

Hãng sản xuất : Project Windom

Nền : PC Games

Ngày phát hành : Năm 2008

Thể loại : Đánh đối kháng

Xin mời các bạn thưởng thức 1 vài screenshot của tớ (con này là Windom BlackComb, 1 trong những robot trùm về đánh melee đấy

Thấy bay lượn ấn tượng không , hehe

Còn đây là trailer của game nè :

Enjoy !!!!!

------------------------------

Tokusou Sentai Dekaranger !!!!!!!
Rain is offline  

icon10 Re: Ultimate Knight WindomXP
Old 12-05-2009, 23:02  

Senior Member

Awarded 17 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 100 thank(s)

Đó là phần intro về game , còn đây là cách download + install cũng như là hướng dẫn sơ sơ cho mọi người

Đầu tiên các bạn download 2 part của game ở đây (lấy nguồn ở GameVN) :

Part 1 : http://www.mediafire.com/?4myj3mntvyz

Part 2 : http://www.mediafire.com/?mvowhbkddn0

Download về rồi thì extract ra thôi, sau đó các bạn chạy file Installer và ngồi chờ cho đến khi có icon của Ultimate Knight WindomXP ở ngoài desktop. Sau đó vào đường dẫn này : C:\Program Files\Ultimate Knight WindomXP.

Tiếp tục download bản patch mới nhất 1.008 của game tại đây : http://homepage3.nifty.com/alexholth...h1.008_eng.exe

Sau đó move bản patch đó vào đường dẫn vừa vào trên : C:\Program Files\Ultimate Knight WindomXP. Việc còn lại là patch thôi ^^.

* Thế là xong bước cài đặt nhé. À quên, cấu hình game thì cũng không đòi hỏi cao, cấu hình thế này là chơi được rồi (lưu ý là chỉ chơi được chứ không phải chơi ngon nhé ) : P4 2.4,ram 512,VGA 64. Còn cấu hình để chơi ngon thì phải P4 Dual Core , ram 1GB trở lên, Graphic Card xịn xịn 1 chút ^^.

Sau khi cài đặt và patch xong xuôi, các bạn double click vô icon WindomXP ở ngoài desktop sẽ thấy screen sau :

Lưu ý cho những bạn máy cấu hình không được cao thì ở cột bên trái chọn Medium Quality thôi nhé, chọn các quality cao hơn thì vô game chơi bị giật giật ráng chịu

Tớ xin giải thích lần lượt các chế độ chơi ở screen này :

- Arcade Mode : Chế độ đánh đơn. Bạn được lựa chọn 1 trong các Robot, và trải qua 5 màn chơi. Màn đầu là dễ nhất vì bạn chỉ solo với 1 con của đối thủ. Nhưng từ màn 2 trở đi thì bạn sẽ có thêm 1 trợ thủ bên cạnh. Điều đó cũng đồng nghĩa với việc là bên đối thủ cũng có 2 tên. Và độ khó cũng như số lượng đối thủ khiến bạn "không chịu nổi" là ở Hard Mode (ai mới chơi thì tập Normal Mode cho quen, Easy Mode ko đáng nói đến ).

- Survival Mode : Chế độ sinh tồn. 1 mình bạn phải solo với 2 con. Dám thử sức mình không, hê hê . Xin bật mí tí chút là tớ chơi Survival Mode, kill dc 23 em, điểm số trên 50k .

- Practice Mode : Chế độ tập luyện. Đây, cái này thích hợp nhất cho những ai mới "mần quen" với Ultimate Knight WindomXP đây ^^. Trong chế độ này thì đối thủ không có việc gì khác ngoài việc "đứng im làm cái bị cho bạn tha hồ đấm đá, bắn ì xèo"

- TeamBattle Mode : Chế độ đánh đội. Hihi, chế độ này thật sự thì cũng rất là khó chơi. Vì phe ta lẫn phe địch mới vô đều tràn ra 1 đống quân, 2 bên quần nhau lung tung, không thằng nào ra thằng nào . Bạn nhào vô "oánh" thì cũng không biết nên lựa thằng nào, hê hê

- Blitz Tactics : Cũng là chế độ đánh đội, nhưng lần này là có thêm các tàu chiến (woa). Mới vô bạn sẽ được đứng trên 1 con tàu chiến, hình như phe ta có 4 chiếc, phe địch cũng như vậy. Bạn phải đánh các con tàu chiến của địch cũng như tiêu diệt các robot bảo vệ. Àh quên nữa, bạn còn đi thu thập các lá cờ màu xanh lá cây nằm rải rác trong map ^^

- Hangar : Nơi để bạn "đì-zai" lại các chiến binh của mình như là gắn item, đổi màu cho robot ^^

- Local Battle Mode : Chế độ đánh mạng LAN. Tớ chưa mò ra, đang test

- Online Battle Mode : Chế độ đánh online. Dám thử sức mình với các gamer của Ultimate Knight WindomXP ở Nhật chưa, he he

- Score Ranking : Nơi lưu trữ điểm số của các bạn sau mỗi màn chơi

Àh đúng ồi, nãy giờ chưa nói các nút bấm . Đây nè : Z là bay, nhấp 2 lần là bay tới ; X là rút súng ra "pằng pằng" ; C là rút saber để nhào vô "xáp lá cà" ; A là sub-weapon 1 (phóng tên lửa kiểu 1) ; S là đổi mục tiêu ; D là sub-weapon 2 ; F là "tuyệt chiêu cuối" (tùy con ) nhưng dễ trật lắm

Tớ cũng xin lưu ý thêm là máy bạn nào cấu hình thấp mà vẫn muốn chơi ngon thì tick vào ô Do not use shader (for low spec comp).Tớ đã test thử với cấu hình này Intel Pentium IV 2.26Ghz, Ram 512, Graphic Card OnBoard 96MB.
Rain is offline  

Re: Ultimate Knight WindomXP
Old 17-05-2009, 19:59  

God Member

KL$: 872
Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2005-2008)

Dù ss ko thích game lắm nhưng phải công nhận là "công trình" này rất đồ sộ :-P Hy vọng sẽ đông anh em gamer vào ủng hộ cho em giai Xít nhớ

Tàn dư sắp lụi!

"Ngủ đi em hãy ngủ đi, đời là như thế dậy xem làm gì?
Dậy đi em hãy dậy đi, đời là huyễn mộng, có gì mà mơ?"
ngocxit_hocyeu is offline  

icon10 Re: Ultimate Knight WindomXP
Old 18-05-2009, 07:44  

Senior Member

Awarded 17 time(s)
Sent 28 thank(s)
Received 100 thank(s)

@ Ss Xít : dạ bé cám ơn Ss nhìu

Game Ultimate Knight WindomXP có 1 cái đặc biệt là mình có thể tự tạo BGM cho riêng bản thân nếu không thích các BGM trong game , và còn có thể để avatar như trong YM nữa (trong game hình mấy con mèo xấu hoắc, nhỉ ).

Có nhìu bạn thắc mắc BGM là gì thì tớ xin giải thích là Back Ground Music (Nhạc Nền). Ví dụ như trong game hầu hết là các BGM Rock, nhưng tớ thay bài "Kissy Kissy" của Smile DK vô, nghe cũng hay ^_^. Trước hết là các bạn cần phải có 1 trình convert các file nhạc của các bạn qua file BGM trong game (với định dạng là .ogg, ví dụ Air Raid.ogg). Tớ khuyên các bạn nên sử dụng Total Video Converter (download ở đây : http://www.download.com.vn/Data/Soft...oad.com.vn.zip - Bản này là 3.21 và mới là Trial thôi, các bạn thích xài thì lên Google tìm serial nha). Down về rồi thì giải nén ra rồi chạy file thôi. Các bạn convert sang file .ogg rồi thì move hết những file đã convert vào đường dẫn sau đây : C:\Program Files\Ultimate Knight WindomXP\Game\Sound\MyBgm (thư mục này là nơi chứa BGM của các bạn). Sau đấy thì làm gì nữa nhỉ, vào game , chơi và thưởng thức những bản BGM của riêng mình

Tokusou Sentai Dekaranger !!!!!!!
Rain is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan