Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > VPĐ online

Quyết tâm làm Dạ hội cho KL!?
Old 14-04-2009, 14:45  

Manager

KL$ (TOP! 32): 3.753
Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)
Class: GV (2007-2010)

- Trước hết, tôi giới thiệu bản thân vì phần nhiều các bạn ở đây, cũng như ở trường KL không biết tôi là ai. Với trường KL, tôi là 1 giáo viên trong biên chế và đang offline dài hạn. Với KLnet tôi là member rất không thường xuyên. Với một số ít hs mà tôi đã dạy ở trường KL thì có lẽ tôi là một ông thầy lập dị, nói nhiều và bảo thủ. Tạm tự nhận như vậy đã để cho xong màn chào hỏi.
- Sau đó thì: tôi vào KLnet làm gì? Tôi có một kinh nghiệm là khi mới về trường nào đó, một trong những việc đầu tiên là kiếm một chân quản lý ở website của hs trường và của trường (nếu chưa có thì tôi sẽ là một trong những người tạo ra nó). Điều đó theo tôi rất quan trọng và phù hợp với xu thế mới, phù hợp với tương quan giữa Nhà trường - Giáo viên - Học sinh trong thời đại này. Dù rằng có rất ít GV là như thế. Nhưng tôi thấy nó rất có ích cho công việc của tôi. Tôi vốn đã từng định liên lạc để phát triển KLnet thành website chính thức của hs trường KL, vì dù gì hiện nay nó cũng chưa chính thức là vậy. Nhưng phần vì lười, phần vì bận thành ra chưa thực hiện được. Đó có lẽ sẽ là một trong những kế hoạch sắp tới của tôi. Dĩ nhiên còn phụ thuộc nhiều vào các sáng lập viên của KLnet. Lúc nào đó xin được bàn bạc nghiêm túc với các bạn về vấn đề này.
- Và tôi lập topic này làm gì?
+ Tôi vẫn thường cập nhật thông tin về trường và thấy hs KL đang khá bức xúc vì một số hoạt động bề nổi hoành tráng đã không được diễn ra như mong muốn. Cái này các bạn nêu quá rõ, tôi thấy không cần nhắc lại.
+ Tôi thấy mấy việc đó hoàn toàn có thể giải quyết được.
+ Tôi có kinh nghiệm tổ chức mấy hoạt động như vậy.
+ Tôi có khả năng và tin chắc sẽ thực hiện được.
OK!
- Tóm lại, nếu các bạn thật sự muốn và tin tưởng tôi. Tôi sẽ giúp đỡ các bạn tổ chức một Dạ hội (hay cái gì đó tương tự) hoành tráng ở trường KL này. Bởi vì tôi cũng muốn như vậy và tôi luôn tin vào khả năng của hs, cũng giống như tôi muốn GV của tôi tin tưởng tôi khi tôi còn ở tuổi các bạn.
Tôi biết topic này sẽ được kiểm duyệt rồi mới xuất hiện được. Vậy nên tôi sẽ tiếp tục bàn cụ thể hơn sau khi topic này được offline.
Good day!

------------------------------
Don't just dream, do!

Award
+100 KL$
topic có giá trị và mở đúng thời cuộc thầy ạ
Awarded By vuacocaro
3 Thank(s) ant10a4 Thanks Cuong_MA For 35 KL$: Ý kiến có giá trị
MitA12 Thanks Cuong_MA For 50 KL$: cảm ơn thầy
donkihote_kitc Thanks Cuong_MA For 20 KL$: Em yêu thầy:X
Cuong_MA is offline  

Re: Quyết tâm làm Dạ hội cho KL!?
Old 14-04-2009, 15:08  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

OK. Bây giờ tôi tiếp tục đây. Nếu các bạn muốn thực hiện, thì ta hãy coi như chúng ta đang có một dự án lớn. Và việc giải quyết một dự án bao giờ cũng cần phải có: kế hoạch, nhân sự, tài chính. Tôi sẽ bắt đầu lên kế hoạch bằng cách liệt kê những khó khăn mà các bạn đã và sẽ gặp phải:
1) Không được sự đồng ý của BCH. Hình như lý do này được coi là bức xúc nhất.
2) Thiếu tài trợ
3) Thiếu nhưng người tổ chức có năng lực, được việc. Cái này không thấy nhắc nhiều, nhưng tôi lại coi đó là vấn đề quan trọng nhất.
4) Chương trình thế nào cho phù hợp, hấp dẫn
5) Ngoài ra còn có thời gian và địa điểm.
Và sau đây là mấy lời bàn luận của tôi.
Trước hết, lý do 1 đối với tôi không khó khăn. Nếu các bạn chấp nhận theo kế hoạch của tôi. Tôi đảm bảo các bạn không cần lo đến vấn đề đó nữa. Tôi đạt được điều đó, có vẻ như sẽ khó khăn. Nhưng chắc chắn sẽ được, thế thôi.
Vấn đề thứ 2, có thể giải quyết bằng cách kêu gọi tài trợ và bán vé. Một đôi lần tôi có tổ chức kiểu như vậy thì còn một số cách huy động vốn nữa chẳng hạn như cho mở gian hàng của hs và thu tiền mặt bằng, cho phép một số hãng, cửa hàng đặt quảng cáo trong thời gian Dạ hội (ta cứ tạm gọi nó là như vậy đi).
Vấn đề thứ 3 và thứ 4, sẽ được giải quyết trong quá trình chúng ta bàn bạc tiếp sau đây. Cái này cần sức mạnh của tập thể và cần được tổ chức tốt.
Vấn đề thứ 5, theo tôi lý tưởng nhất là tổ chức trọn vẹn trong 1 ngày. Vấn đề an ninh và vé tôi đã có kinh nghiệm giải quyết tốt. Trường KL ngoài vị trí trong ngõ chật hẹp, còn lại rất thuận tiện cho công tác bảo vệ.
Tóm lại, việc trước mắt là tôi muốn biết sẽ có bao nhiêu người quyết tâm làm đến cùng. Các bạn cứ post ý kiến vào đây. Một thời gian ngắn tôi sẽ liên lạc với BGH, cố vấn đoàn, BCH đoàn trường nếu như thống nhất được quyết tâm thực hiện.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 15:36  

Manager

KL$: 793
Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2006-2009)

thầy có vẻ quyết liệt quá, hy vọng những điều thầy nói là sự thật

nhưng ít nhất thầy phải cho chúng e biết thêm thông tin về thầy chứ ạ vì dù sao chúng e vẫn phải có cơ sở để tin tưởng vào thầy chứ k hẳn là những điều thấy nói trên kia ^^~

làm dạ hội là mong muốn của hầu hết các hskl và bản thân e cũng muốn có kế hoạch chi tiết, chắc chắn chứ k thể cứ hô khẩu hiệu mãi được.

Thầy dạy môn gì hả thầy? À quên, tên của thầy là gì ạ để chúng e tiện xưng hô . Thầy có đang giảng dạy ở lớp nào tại trường KL k ạ?

E rất bất ngờ vì có những người thầy cô nhiệt tình như thầy. Chuyện nói nhiều, lập dị hay bảo thủ đối với chúng e k wan trọng bằng lòng nhiệt huyết và tâm lí của thầy cô dành cho học trò

E hy vọng sẽ nhận được sự giúp đỡ của thầy vào một ngày gần đây ^^

Giá như e còn bên tôi
Giá như tôi đừng lặng lẽ...

1 Thank(s) MitA12 Thanks tRuN For 50 KL$: thanks
tRuN is offline  

Old 14-04-2009, 15:41  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)

Trước hình mình không dám chắc nik trên là nik của giáo viên hay không nhưng vì cả tin nên cứ coi là giáo viên vậy

Hồi xưa a admin cũng về trường đề nghị lấy web này là web của trường rồi nhưng mà đã phải ra về trong sự ấm ức , nếu có lần thứ 2 thì mong thầy xúc tiến ổn thỏa Và cũng là điều nên làm vì trường ta như e biết là không có web đại diện

Còn về dạ hội em nghĩ 1 vấn đề nữa cũng khá quan trọng là ảnh hưởng đến ngừoi dân quanh trường vì có nhiều bác lãnh đạo cấp cao không thik ồn ào ... Nếu làm thì phải xem có ảnh hưởng nhiều đến họ không vì e biết hồi xưa trường em đắc tội vs hàng xóm nên hôm sau bị tảng bê tông dựng trc cổng trường khiến cho giao thông đã tắc nay tắc hơn

Dù sao kế hoạch đưa lên online chỉ tổng quát thôi chứ khi nào phải họp mới cụ thể được . Mong mọi người đóng góp ý tưởng , ý kiến có giá trị cao sẽ đc donate tiền

P/S: Tiếc là khóa bọn em không được học thầy và biết thầy sớm Hình như thầy thuộc vào lớp giáo viên trẻ của trường nên tâm lý phết

Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13

2 Thank(s) tRuN Thanks vuacocaro For 1 KL$: hôm nào làm cái off nhỏ nhỏ bàn vụ này đi a. Chiều nay a có ở trường k ạ?
MitA12 Thanks vuacocaro For 50 KL$: thanks
vuacocaro is offline  

Old 14-04-2009, 15:51  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Tôi dạy hóa, các bạn gọi thầy Cường được rồi. Thực ra tôi mới về KL được 2 năm. Dạy học thì được hơn một năm và có thời gian (rất ngắn) làm cố vấn đoàn trường. Hiện nay tôi xin nghỉ 1 năm để làm nghiên cứu sinh ở Nhật. Hi vọng sẽ về trường trong năm học tới. Sẽ khó khăn trong vấn đề liên lạc, nhưng cái đó có thể khắc phục được trong điều kiện hiện tại. Thực tế tôi cũng đã quen với kiểu làm việc từ xa này rồi.
Trước mắt tôi cần phải nhận định được khả năng thực tế về mặt nhân sự. Rồi sau đó sẽ liên lạc với những người có trách nhiệm ở trường. Dĩ nhiên hoạt động sẽ phải triển khai chủ yếu tại trường, nhưng các hoạt động online tôi đánh giá cũng rất quan trọng.
Thêm nữa, tôi cũng muốn sẽ có một box kiểu như của đoàn trường ở KLnet này. Tôi biết có một số GV có quan tâm và online ở KLnet. Tôi nghĩ cũng cần 1 chỗ để thử nghiệm cho GV và hs giao lưu với nhau. Dù gì thì trên mạng cũng dễ dàng hơn cho giao tiếp. Nếu được tôi sẽ vận động 1 số giáo viên xuất hiện chính thức ở đây.
Thân ái

Don't just dream, do!

2 Thank(s) tRuN Thanks Cuong_MA For 1 KL$: thầy có thể add ník yh của e và bàn bạc thêm chi tiết được k ạ ^^. trun_nguyen91 thầy cứ copy nguyên vào mà add thầy nhé
vuacocaro Thanks Cuong_MA For 25 KL$: em có nghe đàn em khen là thầy dạy hay và cũng rất xì tin hiểu học trò lắm về vấn đề kĩ thuật 4rum thầy có thể trao đổi thêm vs admin ạ
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 15:57  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Nick của tôi là: cuong_transphn. Một số hs trong trường có biết. Nhưng theo tôi thì chúng ta có thể trao đổi trong này. Như thế tiện hơn cho việc thảo luận.
Quên nữa, tôi không biết nhiều hs trong trường. Bởi vậy nếu các bạn tham gia topic này, rất mong các bạn post kèm 1 cái ảnh, tên, lớp. Có thể nhìn ảnh tôi sẽ hình dung ra các bạn.

Don't just dream, do!

1 Thank(s) tRuN Thanks Cuong_MA For 1 KL$: tại vì có nhiều bạn muốn tham gia nhưng k thường xuyên ol nên e có thể gặp ở trường và nói qua với thầy ạ ^^
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 16:03  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Thầy Cường về vào thời điểm 0508 sắp ra đi nên không có cơ hội hợp tác. Rất hy vọng sẽ thực hiện được 2 việc sau với sự hỗ trợ của thầy
  1. Tổ chức một chương trình Dạ hội/Party/cái gì đó tương tự của THPT Kim Liên
  2. KLNet chính thức trở thành website của cộng đồng học sinh Kim Liên

Rất mong được gặp thầy để cùng hợp tác thực hiện

PS: Về giáo viên của trường biết mỗi cô Hạnh dạy Tin cũng từng lượn lờ ở KLNet5. Chậc

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )

1 Thank(s) vuacocaro Thanks MrPaint For 10 KL$: Sang Jp gặp luôn thầy đi , cho mình đi cùng vs
MrPaint is offline  

Old 14-04-2009, 17:01  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

OK. Hiện nay tôi vẫn là một trong mấy cố vấn đoàn trường. Tương lai có lẽ cũng vẫn thế. Nhưng có lẽ phải tầm cuối năm nay tôi mới về VN được. Lúc đó sẽ sắp xếp bàn thêm với các bạn.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 17:40  

Senior Manager

KL$: -24
Awarded 94 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 300 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

Trước tiên em xin thay mặt các thành viên trong KLnet nói riêng và toàn thể học trường Kim Liên nói chung, cảm ơn thầy vì thầy đã (nói vui là) "xuất đầu lộ diện" để cho chúng em được biết thầy và được trò chuyện cùng thầy.
Em xin tự giới thiệu, em là Hiếu, học A3 (khoá 04-07).Em từng hoạt động ở KLnet cũng tương đối lâu rồi, nhưng đây là lần đầu tiên em được chứng kiến 1 GV của trường chính thức đưa ra lời phát ngôn trên KLnet. Thực sự em cảm thấy rất bất ngờ và thú vị thầy ạ. Chúng em xin chào mừng thầy.

Em xin vào vấn đề chính.
Thứ nhất, em phải xin cảm ơn thầy 1 lần nữa, vì thầy đã rất tâm lý khi đưa ra tiếng nói của mình về vấn đề Dạ hội KL tại thời điểm này, khi mà rất nhiều bạn học sinh hiện tại đã và đang theo học tại KL hi vọng thực hiện từ bấy lâu. Điều này có thể nói (em lại xin phép nói vui) là "gãi đúng chỗ ngứa" của chúng em, không chỉ là những học sinh đang còn theo học mà còn là hầu hết thế hệ học sinh KL đã ra trường.
Tuy nhiên em xin góp ý là có khi thầy vẫn phải rào trước xem tình hình thế nào đi đã thầy ạ. Vì em nghe nói đã có lần, 1 khoá học sinh của trường đã lên kế hoạch rất chi tiết xin tài trợ đầy đủ về 1 buổi dạ hội...Nhưng vẫn bị BGH gạt đi, và 1 số học sinh còn bị kỉ luật nữa ạ. Nói vậy không có nghĩa là trường chưa bao giờ cho học sinh tổ chức những dạ tiệc với quy mô nhỏ...
Tóm lại về vấn đề ý tưởng tổ chức 1 dạ hội KL theo em là 1 ý rất hay và bổ ích, tuy nhiên để thực hiện được nó không hề đơn giản, đòi hỏi sự thận trọng và thực hiện từng bước 1 cách nghiêm túc.

Thứ 2, về vấn đề tổ chức. Theo nhận định của em, sở dĩ vì sao chúng ta chưa tổ chức được những hoạt động lớn là vì hầu hết những hoạt động đề ra đều mang tính chất đơn lẻ, không có sự kết hợp 1 cách chặt chẽ giữa nhà trường với học sinh, thậm chí cả giữa học sinh với học sinh. Chính vì thế mà làm không có người chỉ bảo, tổ chức không có đông đảo người tham gia...Bởi vậy em rất đồng tình với thầy nên chú trọng về vấn đề nhân lực. Theo em khi có kế hoạch chúng ta nên vận động học sinh Kim Liên cùng chung tay góp sức tham gia vào công tác tổ chức và thực hiện để dần hình thành ra 1 sân chơi mới, hay 1 tập thể mới (nó gần giống như Hội sinh viên của các trường đại học) có khả năng tổ chức nhiều sự kiện tiếp sau đó nữa... (Về lực lượng ban đầu, cái này KLnet cũng có thể là thế mạnh thầy ạ, em không chắc lắm, nhưng bọn em đã từng tổ chức 1 số sự kiện rồi. Nên chăng lấy đây là cái gốc...)

Tạm thời em xin đóng góp vài lời vậy ạ, khi nào nghĩ ra thêm gì em sẽ đưa ra để mọi người cùng thảo luận tiếp. Chúng ta phải cố gắng thực hiện "phi vụ" này chứ nhỉ! KIM LIÊN SAO PHẢI XOẮN (lại nói vui )

PS: Các bạn ơi, những bạn nào có nguyện vọng thực hiện chương trình này thì xin mời các bạn để lại bài viết đóng góp và ủng hộ tại topic này nhé. Các bạn có thể gửi Link cho bạn bè mình, tất cả những ai quan tâm để chúng ta cùng bàn bạc cho vui. Lưu ý, theo mình đây là 1 hoạt động tập thể hơn nữa lại có sự góp mặt của 1 GV trong trường cùng tham gia, nên chúng ta bàn luận 1 cách thoải mái, công khai, rõ ràng tuy nhiên phải thật nghiêm túc các bạn nhé. Cảm ơn các bạn!

...tiếc rằng vốn sống quá ít ỏi...

Award
+35 KL$
Ý kiến có giá trị
Awarded By vuacocaro
Sword is offline  

Old 14-04-2009, 18:48  

Senior Member

KL$: 780
Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)
Class: A8 (2007-2010)

Em nhớ là cũng vào tầm này năm ngoái thầy Cường đã có 1 lời hứa sẽ giúp BCH và bí thư các lớp tổ chức 1 buổi dạ hội:X
Trước mắt,BCH sẽ họp cùng với cố vấn Đoàn, đưa ra kế hoạch và post lên 4rum để mọi người có thể tham khảo cũng như chia sẻ ý kiến....Từ đó sẽ là 1 bản kế hoạch hoàn chỉnh về tất cả mọi mặt từ nội dung,thời gian,bảo vệ....để đưa lên cho BGH duyệt...hi vọng lần này sẽ thành công^^
Theo em thì về phần vé...sẽ giới hạn số lượng vé cho học sinh trong trường và học sinh các khoá trước.Trên vé nên in dòng chữ:"BTC có quyền k cho bạn vào"
Và số tiền bán vé sẽ trích 1 phần hoặc 1/2 ra làm từ thiện....

time heals all the wounds...

1 Thank(s) vuacocaro Thanks tradaham For 1 KL$: a nghĩ có lẽ tiền thu đc sẽ trang trải cho chi phí tổ chức và giả lương cho những người thành viên có công
tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 19:10  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Yes. Lần đó tôi chờ hồi âm của các bạn mà không thấy.
Tôi rất quan tâm tới vấn đề thời gian. Không biết đoàn trường đã định thời gian nào rồi?

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 19:34  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

Trước Tết bọn em có hoàn thành kế hoạch và đưa lên BGH và đc thầy Sơn đồng ý,hội đồng giáo viên đồng ý,chỉ riêng cô Oanh ko nên là ko đc làm nữa....
Prom này anh Trun định làm vào tháng 6 tức là tầm 2 tháng nữa...nhưng như vậy liệu có quá vội vàng và thời gian là ko hợp lí????
2 tháng cho tất cả em nghĩ là hơi ngắn

tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 19:53  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Vừa ngắn vừa không hợp lý về thời điểm. Tầm đấy cần phải tập trung cho lớp 12 thi cử. Tôi e không được đâu.
Tôi nghĩ tốt nhất là tầm tết Âm lịch hoặc dương lịch. Âm lịch hay hơn vì lúc đó có thể có sự tham gia của một số cựu học sinh nữa. Và thời gian cũng dài, không vướng thi cử. Nếu được ta cố gắng làm cho nó trở thành hoạt động thường niên
Có điều lúc đó thì lâu quá với các bạn lớp 12 năm nay.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 20:14  

Manager

KL$: 793
Awarded 35 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 277 thank(s)
Class: A15 (2006-2009)

Vâng, e nghĩ lúc đó lại hơi lâu so với khóa bọn e bây h. Tại vì không khí bây giờ đang nóng, nên cứ tiến hành thầy ạ. Nếu k được thì đành để năm sau

Nhưng thời gian vào năm sau rất bất cập về nhiều vấn đề. Lúc đó có rất nhiều trường cùng làm party và các nhà tài trợ sẽ ưu tiên hơn cho những trường có thâm niên trong việc này như Ams, CVA, VĐ...và KL mình mới làm lần đầu, có thể họ sẽ lấy lí do k tin tưởng nên sẽ k tài trợ cho chúng ta. Còn khoảng thời gian này, các trường k làm gì cả, đó là 1 lợi thể và việc 1 dạ hội được tổ chức ở trường mình sẽ được nhiều người chú í và đặc biệt là tài trợ

tiếp theo là e sợ làm vào tết năm sau, nhiều a chị khóa trước sẽ k thể về được vì họ ở nước ngoài hoặc bận gì đó trong dịp Tết. Như ở VN được nghỉ tết chứ bên đó k đc

Nói chung, vấn đề thời gian luôn là khó khăn nhất, mình cứ tìm giải pháp cho việc bán vé và quản lí an ninh trc đã ạ

Giá như e còn bên tôi
Giá như tôi đừng lặng lẽ...

Award
+35 KL$
Ý kiến có giá trị
Awarded By vuacocaro
tRuN is offline  

Old 14-04-2009, 20:43  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Vấn đề thời điểm quan trọng lắm chứ. Thiên thời là yếu tố đầu tiên mà. Tôi vừa liên lạc với cô Ngân, chắc phải lùi sang năm sau thôi. Năm học này rõ ràng không được rồi. Chúng tôi đều nghĩ là vào dịp Tết thích hợp nhất. Rõ ràng thời gian đó được nghỉ nhiều. và không vướng thi cử gấp rút, lớp 12 cũng có thời gian để tham gia được. Ngoài ra, thời điểm đó là rất tốt để chúng ta duy trì nó như một hoạt động lớn tổ chức hàng năm.
- Vấn đề tài trợ không khó khăn, kinh phí chúng ta lo được. Thêm nữa, tổ chức chủ yếu cho trường chúng ta nên không sợ "đụng hàng". Ngoài ra, tôi cũng muốn có sự so sánh. Tôi nghĩ chúng ta nếu làm sẽ không thua kém bất cứ trường nào.
- Vấn đề an ninh ta có thể làm như sau:
+ Về phía chính quyền các thầy cô sẽ liên lạc với lực lượng công an ở địa bàn, ngày đó sẽ mời họ đến giúp đỡ. Có mặt một vài chú công an thì hiệu quả sẽ rất cao.
+ Về phía hs, cần một lực lượng xung kích nhiệt tình, chuyên nghiệp. Cái này phải có kế hoạch đào tạo ngay từ bây giờ. Thực ra lực lượng xung kích luôn cần thiết vì luôn có nhiều hoạt động. Nhưng xung kích ở trường mờ nhạt quá. Ngay từ bây giờ cần phải lên danh sách đội xung kích lại, cần những người tình nguyện và nhiệt tình. Tôi nghĩ cũng cần những ưu đãi nhất định. Cái đó sẽ bàn thêm với đoàn trường.
- Vé thì rất đơn giản, tôi có kinh nghiệm về việc này. Chẳng hạn, vé in tốt, có 2 phần, đóng dấu đoàn trường. Mỗi phần có ô để ghi tên, lớp. Lớp trưởng khi nhận vé về có trách nhiệm ghi tên hs vào vé. Qua cửa thì xé vé và hs phải giữ lại 1 nửa. 1 nửa thu được có thể dùng để bốc thăm trúng thưởng chẳng hạn. Hs nào có tên trên vé sẽ chịu trách nhiệm. Nếu người ngoài vào, ta phát hiện chỉ việc lấy cái vé đó kiểm tra tên là quy trách nhiệm được. Ngoài ra, vé chỉ phát trước thời gian mới cửa nhiều nhất là 1 ngày. Yên tâm luôn.

Don't just dream, do!

Award
+50 KL$
Ý kiến cực kì giá trị
Awarded By vuacocaro
1 Thank(s) tRuN Thanks Cuong_MA For 1 KL$: ý kiển của thầy quá hay thầy ạ :X..nhưng e lỡ viết kế hoạch rồi..có gì thì cứ đưa cho cô..nếu k được thì các e năm sau làm vậy
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 20:58  

Senior Member

KL$: 2.402
Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)
Class: A6 (2008-2011)

em chỉ thấy ... nếu địa điểm là trường mình thì sẽ rất chật =.= vì sân trưởng nhỏ mà học sinh lại đông :-| Nếu tổ chức prom sẽ còn tốn diện tích bởi nhiều yếu tố khác, như thế thì khi 3 khối tụ họp lại sẽ ... chật ních như hum khai giảng T______T

U're like the wind... hardly catch it, but easy to feel it... And so is love
Rain eases the pain in our soul... but sometimes, rain makes us more hurt.. then the wind will come to be our best friend
imkos is offline  

Old 14-04-2009, 21:03  
SaD Male

V.I.P

KL$: 1.925
Awarded 117 time(s)
Sent 86 thank(s)
Received 115 thank(s)
Class: A5 (2011-2014)

Em thưa thầy có phải thầy là Trần Mạnh Cường giáo viên Giảng dạy môn Hóa không ạ
Em có biết qua web trường trực tuyến mà k bik vs kũg chưa bao h được gặp thầy ở trường ^^

Sad...có đơn giản chỉ là buồn ?
mY fAcEboOk
SaD is offline  

Old 14-04-2009, 21:13  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Tôi nghĩ không thể, và không nhất thiết phải có đông người. Vì sẽ bán vé. Trường KL chắc chứa tối đa được tầm 1000, cỡ khoảng 30% hs là được. Sân khấu có thể thay đổi, thậm chí có thể dựng lại sân khấu mới ở một góc trường. Cách đây 2 năm tôi dựng 1 cái cao khoảng hơn 1m kích thước 12 x 8 mất khoảng tầm 3 triệu. Ở HN có khi liên hệ mượn được cũng nên.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 21:28  

Senior Member

KL$: 312
Awarded 16 time(s)
Sent 229 thank(s)
Received 149 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

@Trun: em cứ thử xin BGH đi xem sao vậy.. anh nghĩ là khó mà được chấp nhận, mà kể cả nếu có được chấp nhận thì 2 tháng em có chắc là đủ thời gian cho em chuẩn bị tốt 1 chương trình lớn ntn ko? Trong khi chính em và các bạn 12 cũng đã quá bận bịu với việc học thi ĐH rồi? Anh còn thấy chúng ta chưa có đủ nhân lực, những người có kinh nghiệm đủ khả năng đứng ra lãnh đạo và tổ chức; công tác tuyên truyền cũng rất quan trọng và đòi hỏi thời gian không ít...

Hơn nữa đây là lần đầu tiên, chúng ta cần phải gây ấn tượng trước hết là cho BGH, sau đó là khán giả thì anh nghĩ mới có thể là nền tảng vững chắc cho những lần sau được.. Chúng ta vốn không chỉ muốn làm mỗi một lần là thôi mà..

Cuối cùng là việc những cựu hs đang học ở nc ngoài. Thật ra tùy nước mà lịch nghỉ cũng khác nhau, có người về hè, có người về cuối năm... thế nên tổ chức vào dịp nào thì cũng ko thể qui tụ đông đủ, mà có vẻ cuối năm còn về đông hơn.. Dù sao thì lực lượng đó cũng ko thể nhiều bằng những cựu vẫn đang ở VN được nên anh nghĩ em ko cần lo nhiều về điều đấy.

Việc này ko thể sơ sài, ko phải nói là làm đc ngay..

@all: bây h mình nghĩ cứ nên bắt đầu công tác tuyên truyền ntn đã để tìm ra bộ máy lãnh đạo và vạch ra phương hướng tổ chức. Đến tầm giữa kì I vs kì 2 năm sau làm (trước Tết âm?) thì mĩnh nghĩ đã là nhanh và hợp lí lắm rồi!

Mình là học sinh Kim Liên!
Ziggy_T is offline  

Old 14-04-2009, 21:36  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

vấn đề bjờ là thời gian thôi ạ^^
các anh chị muốn làm vào đầu thág 6
Lớp 10,11 thi hk xog sẽ bắt tay vào cbị vs sự júp đỡ của các thầy cô và các anh chị khoá trước...trog khi lớp 12 vẫn tiếp tục cbị cho kì thi tốt nghiệp và khi chtrình diễn ra cũg là thời điểm lớp 12 thi tốt nghiệp xog và cần 1,2 ngày để nghỉ ngơi rồi lại tiếp tục ôn tập cho kì tới...nên có thể đến dự. Vừa có kỉ niệm cuối cấp,lại vừa nghỉ ngơi được jữa 2 kì thi căng thẳng.
Cũng hợp lí khi làm vào khoảng thời jan này đúg ko ạ???

1 Thank(s) xucxich8x Thanks tradaham For 1 KL$: đầu tháng 6 thì ngay cả 1 số hs cũ cũng phải thi í chứ,sv mà, chơi cả năm đến tháng thi học như điên
tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 21:40  

Manager

KL$: 1.570
Awarded 170 time(s)
Sent 678 thank(s)
Received 518 thank(s)
Class: A7 (2008-2011)

Quote:
Originally Posted by imkos View Post
em chỉ thấy ... nếu địa điểm là trường mình thì sẽ rất chật =.= vì sân trưởng nhỏ mà học sinh lại đông :-| Nếu tổ chức prom sẽ còn tốn diện tích bởi nhiều yếu tố khác, như thế thì khi 3 khối tụ họp lại sẽ ... chật ních như hum khai giảng T______T
Quote:
Originally Posted by Cuong_MA View Post
Tôi nghĩ không thể, và không nhất thiết phải có đông người. Vì sẽ bán vé. Trường KL chắc chứa tối đa được tầm 1000, cỡ khoảng 30% hs là được. Sân khấu có thể thay đổi, thậm chí có thể dựng lại sân khấu mới ở một góc trường. Cách đây 2 năm tôi dựng 1 cái cao khoảng hơn 1m kích thước 12 x 8 mất khoảng tầm 3 triệu. Ở HN có khi liên hệ mượn được cũng nên.
có lẽ ý bạn ý là nhiều ng muốn (+ thèm ) đến ý ạ vì KL lần đầu làm ~> ai cũng nghĩ sẽ phải đến 1 lần cho biết ~> chật ních là chuyện dễ hiểu (ý kiến này là dự phòng )

Đặc điểm trường mình là không có 1 khoảng không nào thực sự đủ dài + rộng để làm sân khấu mới ~> chỉ tồn tại duy nhất một chỗ là cái sân khấu hiện tại.

Thêm chút nữa là vấn đề "Làm cái gì" .Dạ hội của các trường khác như Việt Đức đã từng làm "Miss Việt Đức" , Chu Văn An có "Miss và Mr Chu Văn An" ,Ams thì nhiều dạ hôi (~> phong phú hơn về hình thức tổ chức ) với "Enchanted night" , bla bla bla .....

Điểm chung của các dạ hội có sức hút lớn đều là
+ được làm ở các trường khá là có tiếng nói
+ có 1 điểm nhấn rất nổi bật của cả show ( v đề cực kì nan giải )
+ có kinh phí phụ từ nguồn ngoài tài trợ ( dùng để ép xung cho chương trình )

Quote:
- Vé thì rất đơn giản, tôi có kinh nghiệm về việc này. Chẳng hạn, vé in tốt, có 2 phần, đóng dấu đoàn trường. Mỗi phần có ô để ghi tên, lớp. Lớp trưởng khi nhận vé về có trách nhiệm ghi tên hs vào vé. Qua cửa thì xé vé và hs phải giữ lại 1 nửa. 1 nửa thu được có thể dùng để bốc thăm trúng thưởng chẳng hạn. Hs nào có tên trên vé sẽ chịu trách nhiệm. Nếu người ngoài vào, ta phát hiện chỉ việc lấy cái vé đó kiểm tra tên là quy trách nhiệm được. Ngoài ra, vé chỉ phát trước thời gian mới cửa nhiều nhất là 1 ngày. Yên tâm luôn.
Em nghĩ nên chăng ta cũng bán vé ra ngoài nếu chỉ tập trung hs trường mình thì hơi mờ nhạt quá chăng em nghĩ nên phát (hoặc bán) vé trước từ 5 đến 7 ngày ,để dễ bề cho người muốn đến sắp xếp lịch có phải ai muốn đi là đi ngay được đâu,cũng có lịch nọ lịch kia chứ

Quote:
vấn đề bjờ là thời gian thôi ạ^^
các anh chị muốn làm vào đầu thág 6
Lớp 10,11 thi hk xog sẽ bắt tay vào cbị vs sự júp đỡ của các thầy cô và các anh chị khoá trước...trog khi lớp 12 vẫn tiếp tục cbị cho kì thi tốt nghiệp và khi chtrình diễn ra cũg là thời điểm lớp 12 thi tốt nghiệp xog và cần 1,2 ngày để nghỉ ngơi rồi lại tiếp tục ôn tập cho kì tới...nên có thể đến dự. Vừa có kỉ niệm cuối cấp,lại vừa nghỉ ngơi được jữa 2 kì thi căng thẳng.
Cũng hợp lí khi làm vào khoảng thời jan này đúg ko ạ???
Ý kiến của Trà đá khá hay khoảng thời gian này các trường nghỉ hoạt động nhiều ( có mỗi 1/6 thôi ) và mình cũng được nghỉ ~> có nhân lực + thời gian free nhiều + đang trong giai đoạn nghỉ ngơi nên phụ huynh cũng sẽ thoải mái hơn trong việc đi chơi tối ~> kéo được thêm tầm 10~> 15% lượng HS (hơn thì càng tốt )

(Em không muốn bàn lùi chỉ là nói lên ý kiến của mình thôi )

robin is offline  

Old 14-04-2009, 21:43  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Ok. Đồng ý với bạn. Tôi mới thống nhất được với cô Ngân. Thời gian tới cô Ngân sẽ bàn cụ thể hơn với BGH. Tạm thời cố vấn đoàn sẽ hoạt động song song, tôi phụ trách mảng online. Và chúng tôi đã thống nhất sẽ tập trung tầm Tết Âm lịch. Khởi động từ bây giờ không phải là quá sớm đâu. Có thể tạm gọi đây là một mở đầu, nên dù gì cũng phải rất cẩn thận. Khi có kinh nghiệm rồi thì lần sau sẽ đỡ hơn nhiều.
Tôi có thể take care phần của giáo viên, nhưng hs ở trường thì tôi không biết mấy. Bởi vậy, tôi cần thêm thông tin. Trước mắt sẽ cần thống nhất khung chương trình, nhân sự, chia tiểu ban, các giai đoạn chuẩn bị,... sẽ có nhiều việc phải làm. Và tôi hi vọng hoạt động này thành công không chỉ đơn thuần có ý nghĩa là một cuộc chơi lớn. Nhờ vào quá trình chuẩn bị và tiến hành một hoạt động lớn, có thể tạo ra tiền đề cho nhiều hoạt động có ích khác.
Theo tôi thì sẽ để hs tự vận động là chính, vì đây là hoạt động của các em. Nhưng cần có sự giúp đỡ, định hướng thêm từ phía nhà trường. Chúng ta sẽ thu thập thông tin từ 2 kênh chính là ở KLnet hoặc liên lạc trực tiếp với đoàn trường. Tôi nghĩ các thông tin ở đây sẽ tiện cho chúng ta theo dõi, và có điều kiện để thay đổi, cập nhật thường xuyên.
Tương lai có lẽ tôi muốn được quản trị KLnet mở một box kiểu như VPĐ online thử nghiệm. Vì sẽ có nhiều vấn đề cần chia nhỏ, để giải quyết cụ thể hơn nữa. Ngoài ra, nếu muốn chúng ta cũng cần vận động và cần một số thay đổi để KLnet có thể chính thức trở thành website đại diện hs KL.
Thân ái

Don't just dream, do!

1 Thank(s) Ziggy_T Thanks Cuong_MA For 1 KL$: thầy nói quá chuẩn rồi
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 21:46  

Senior Member

KL$ (TOP! 34): 3.743
Awarded 21 time(s)
Sent 101 thank(s)
Received 73 thank(s)
Class: A2 (2008-2011)

cho e hỏi 1 câu nho nhỏ là vé thì cho hskl, hay hs ngoài kl hay cả các khóa tr'c ạ

KyLynl
candy is offline  

Old 14-04-2009, 21:49  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Quote:
Originally Posted by robin View Post

Em nghĩ nên chăng ta cũng bán vé ra ngoài nếu chỉ tập trung hs trường mình thì hơi mờ nhạt quá chăng
Tôi thì muốn quan tâm trước hết đến hs trường mình đã. Trường ta diện tích nhỏ, đáp ứng được cho hs là tốt lắm rồi.
Ngoài ra, không nên tập trung vào dạ hội và văn nghệ. Tôi muốn tổ chức kiểu "hội" có nghĩa là có rất nhiều hoạt động, và ai cũng có thể tham gia. Thậm chí có thể tổ chức tại 2 (có lẽ 2 là đủ) khu vực, để mọi người có thể lựa chọn: văn nghệ, trò chơi, gian hàng, giao lưu,... Quan điểm của tôi là ngoài một số hoạt động chủ chốt của BTC thì để mở cho các cá nhân, tập thể tự tổ chức hoạt động để thu hút khán giả tham gia. Như thế mới nhộn nhịp và ai cũng có việc cả.
Sau khi bàn bạc trong BCH đoàn trường đợt tới, bạn nào đó có thể post chương trình lên forum thì tốt quá. Để mọi người cũng bàn bạc.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 21:53  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Quote:
Originally Posted by candy View Post
cho e hỏi 1 câu nho nhỏ là vé thì cho hskl, hay hs ngoài kl hay cả các khóa tr'c ạ
Vé thì có lẽ sẽ có 3 loại:
- Vé mời: nếu cựu hs muốn tham gia liên lạc với BTC để nhận vé mời, hoặc một số (có lẽ ít thôi) các đơn vị bạn
- Vé ưu đãi (giảm giá): cho những hs có tiết mục, hoặc tham gia công tác tổ chức
- Vé bán: cho hskl nói chung. Tôi e là chúng ta không đủ năng lực (không gian) để mở rộng phạm vi khán giả quá.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 21:56  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Quote:
Originally Posted by robin View Post

em nghĩ nên phát (hoặc bán) vé trước từ 5 đến 7 ngày ,để dễ bề cho người muốn đến sắp xếp lịch có phải ai muốn đi là đi ngay được đâu,cũng có lịch nọ lịch kia chứ
Chương trình và danh sách vé sẽ chốt từ trước, để mọi người sắp xếp lịch. Còn vé sẽ phát cận ngày vì lý do an ninh.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 21:58  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

em nghĩ mình gửi vé mời về BCH các trườg bạn và mỗi vé chỉ dành cho 2 người và sẽ có 1 bộ phận ghế vip dành cho thầy cô và bch các trườg bạn.
Còn về phần nội dung...nếu đơn jản chỉ là thi miss,mr hay 1 cuộc thi hoặc chtrình ca nhạc thì chưa có j` nổi bật thu hút khán jả....em muốn có 1 cái j` mới,đặc biệt,của riêng KL. Cái này có lẽ mai mọi người sẽ bàn bạc nhau sau.
Chúng ta có thể mời 1 số trườg bạn tham ja đóng góp tiết mục gọi là jao lưu jữa các trườg...cái này chắc mới^^

tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 22:04  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Quote:
Originally Posted by tradaham View Post
Chúng ta có thể mời 1 số trườg bạn tham ja đóng góp tiết mục gọi là jao lưu jữa các trườg...cái này chắc mới^^
Tương đối mới, cái này cách đây 3 năm tôi cũng có làm ở trường Thái Phiên - Hải Phòng rồi.
Nhân tiện không biết post clip ở đây thế nào. Tôi muốn để các bạn tham khảo một chương trình mà chúng tôi làm ngày đó. Thời gian từ sáng tới 10 h tối.
Rất nhiều tiết mục, và trừ ghế của khách mời, còn lại mọi người đứng, hoặc đi lại. Sẽ tiết kiệm được nhiều diện tích, mà có thể tham gia được nhiều hoạt động.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 22:09  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

Trước mắt là như thế đã ạ...trog ngày mai mọi người sẽ đưa ra ý kiến về các phần và ság thứ 5 là họp BCH để thông qua cô cố vấn đoàn rồi mới lên BGH....
Mong là mọi việc sẽ tốt đẹp :">

tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 22:10  

KL$: 356
Awarded 1 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 23 thank(s)
Class: A14 (2006-2009)

minh la LINH CHI 12A14- hien dag lam Bi thu Doan truong.
Ve chuyen da hoi thi minh da dc nghe Trun nc, cug nhu doc y kien phan hoi cua cac ban dong gop o tren.
Thuc ra BCH da co ke hoak da hoi truoc Tet, muc dik la to chuc truoc dip nghi Tet am lik.Ke hoak cua bon to kha ki~ va duoc chi Doan giao vien cug nhu thay Son ung ho^. Trong ban ke hoak do thi co' ca gian hang va` ban' ve'.Co^ Oanh noi co^ chi dong y' khi bo 2 noi dung tren.Neu da hoi ma ko co gian hang` thi no cug cha co' suc hut de co the dem ra ban ve cho moi ng.Ma ko ban ve thi lay vo? hen' ra de to chuc da hoi hay sao. Kho khan la nhu the'.
Nhug neu khi doc nhug dong tren thi chac chan ng duy nhat cac ban trak la co^ Oanh.Su that la co^ Oanh rat thuong hoc sinh va nhug lu do co^ dua ra ko phai la ko co ly'.Trog BGH nha truong` thi co^ Oanh la Pho hieu truong phu trak cac hoat dong ngoai khoa cho hoc sinh va giao vien. Vi the neu ke hoak nay la cua ai viet ra, ai lam thi ng chiu trak nhiem tren cug cug~ se van la co^ Oanh. Vi the viec co^ can nhac ki~ va ko nong voi la chuyen duong nhien.Dieu quan trog la bh BTC phai khac phuc duoc nhug kho khan ma co^ da chi? ra.
Ve thoi jan thi BTC nen chu y la ko the lam muon vi trg ta gan khu tap the,lam buoi toi se gay anh huong toi moi ng xung quanh.
Ve an ninh cung rat quan trong, chuong trinh cua chung ta thuc su la nen han che' hoc sinh trg ngoai, vi nhu vay rat kho kiem soat' trog khi ta chua co kinh nghiem trog viec lam da hoi.Hoc sinh trog trg KL cta la` da^u tien va cung la` duy nha^t'.
...Mot so van de khac thi ko sao.Chi co 2 vde tren la co^ Oanh lo nhat' thoi.
BCH bon to' sau khi that bai o ke hoak kia thuc su cam thay rat ay' nay' vs moi ng.BCH cung mong muon lam dc 1 cai j an tuong vs cac ban, de cac ban cg co the khoe vs cac ban trg khac ve hoat dog cua trg mih.Nhan topic nay nen minh cung thay mat BCH xin loi cac ban hoc sinh vi da lo*~ hen. vs cac ban.Viec lam da hoi la uoc mo ko chi cua BCH ma la cua tat ca hoc sinh KL.Day cung la 1 co* hoi nua~ cho BCH cug nhu cho trg minh.Cai chug toi can bh la nhug con ng nhiet tinh va co trak nhiem. Thuc su la phai co trak nhiem.
Hy vong ke hoak nay se~ ko con chi la tren giay to, tren forum ma se la hien thuc.

no matter how far away, you are always in my heart

1 Thank(s) robin Thanks LinhChiA14 For 13 KL$: Post TV có dấu em ơi =,="
LinhChiA14 is offline  

Old 14-04-2009, 22:17  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)

em là Minh học a6 (05-08) rất vinh dự được đóng góp ý kiến với thầy

Trước hết về thay đổi klnet trở thành web trường có lẽ sẽ hơi khó khăn vì học sinh có thể sẽ không tự nhiên lắm khi tham gia 4rum và cái thứ 2 là 2 bên thống nhất với nhau như thế nào Cái này cần tiếng nói chung từ 2 phía vì thế trước hết bọn em sẽ yên tâm hơn khi đại diện phía trường là thầy đã Việc này có thể bàn sau vụ dạ hội .

Cái thứ 2 em đề cập là nếu có dạ hội thì cựu học sinh tham gia như thế nào nếu chúng ta quảng bá tốt thì có thể trường khác hay phóng viên các báo teen đến săn ảnh cũng là một cách PR hiệu quả cho trường

Cái thứ 3 là chỗ gửi phương tiện sẽ không đáp ứng đủ số lượng người

Cái thứ 4 là làm qui mô lớn lần đầu sẽ mắc phải 1 số sai lầm và những trường hợp không thể lường trước sẽ khiến ta lúng túng , ví dụ sự cố mất điện hay cái gì đến ảnh hưởng ...

Với những điều như trên em thiết nghĩ tầm t6 như em Trung đề cập đến chúng ta có thể tổ chức một cái gì đó - không nhất thiết là dạ hội , quy mô nhỏ thôi như là bế giảng (do các em 10,11 để chia tay hs lớp 12) Coi như là một bước đầu , bản nháp để đi vào chính thức kế hoạch dạ hội trên . Có cái j không ổn sẽ có kinh nghiệm để phòng ngừa lẫn sửa chữa ... Trường mình chưa tổ chức sự kiện lớn nào thì nên đi từ từ đã ạ

Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13
vuacocaro is offline  

Old 14-04-2009, 22:21  
T2x Male

Manager

KL$: 348
Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)
Class: A11 (2003-2006)

Em chào thầy.

Thực sự là em rất ngạc nhiên vì tâm huyết và sự nhiệt tình của thầy đối với HSKL nói chung và những cựu HS nói riêng chúng em. Cá nhân em ra trường đã gần 3 năm, nhưng em vẫn luôn hy vọng và chờ đợi vào một hoạt động nào đó mang hình ảnh của trường nhằm tạo sự gắn kết giữa thầy và trò trường chúng ta. Ban đầu có khá nhiều ý kiến đóng góp được đưa ra, nhưng hầu hết là những ái ngại, những lo lắng về những hạn chế mà thầy đã nêu ra ở trên dẫn đến kế hoạch chưa 1 lần được thực hiện.

Nay được thầy, với cương vị 1 giáo viên trong trường lên tiếng ủng hộ, chúng em cảm thấy rất vui và hào hứng. Hiện tại, số lượng thành viên các khoá trước trên KLnet là ko nhiều, nhưng em tin rồi đây những thế hệ cựu HS chúng em sẽ được biết đến hoạt động này với 1 ý nghĩa to lớn - nơi gặp gỡ của mọi thế hệ HSKL.

Em xin trân trọng cám ơn thầy. Chúc thầy mạnh khoẻ, công tác tốt và sớm về trường với chúng em.

Lê Nhật Trung - A11 (03-06)

...frequently...

T2x is offline  

Old 14-04-2009, 22:23  

Member

KL$: 981
Awarded 4 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 7 thank(s)
Class: A10 (2006-2009)

em chào thầy . em là Quân học A10 A10 06 09 mà buổi cuối thầy ngồi nói chuyện với chia tay cả lớp ấy ạ ,thầy sang Nhật rồi đấy ạ.

thực ra thầy Cường là người rất có kinh nghiệm làm mấy cái hoạt động này đấy,mình đã được xem cái clip thầy làm ở Thái Phiên rồi,chuyên nghiệp và đẹp lắm
sTre3t is offline  

Old 14-04-2009, 22:32  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

Quote:
Originally Posted by sTre3t View Post
em chào thầy . em là Quân học A10 A10 06 09 mà buổi cuối thầy ngồi nói chuyện với chia tay cả lớp ấy ạ ,thầy sang Nhật rồi đấy ạ.

thực ra thầy Cường là người rất có kinh nghiệm làm mấy cái hoạt động này đấy,mình đã được xem cái clip thầy làm ở Thái Phiên rồi,chuyên nghiệp và đẹp lắm
Vẫn biết thầy là người có kinh nghiệm nhưng điều bất tiện là hiện giờ thầy ko ở VN nên ko thể trực tiếp dẫn dắt học sinh đc,mọi ý kiến chỉ có thể trao đổi qua klnet ==> vẫn cần đến 1 người như thầy: có trách nhiệm và nhiệt tình,có kinh nghiệm để dẫn dắt cũng như lãnh đạo chúng ta làm chtrình này thì BGH mới có thể yên tâm được

tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 22:41  

Senior Member

Awarded 16 time(s)
Sent 229 thank(s)
Received 149 thank(s)

Theo mình không nên mời trường khác vội, lần đấu dễ có sai sót, nếu có gì thì hs của trường cũng sẽ thông cảm hơn, cộng thêm khuôn viên trường hạn hẹp, làm 1 lần để ước lượng và rút kinh nghiệm đã.

Bây h phải tập trung tuyền truyền cho các cựu hs Kim Liên biết đã để cùng đóng góp, xây dựng và tổ chức. Nếu chỉ giới hạn trên 4r thế này thì thật sự chưa đủ..

1 Thank(s) tradaham Thanks Ziggy_T For 9 KL$: Việc này nhờ đến các anh vì bọn e khó có thể tuyên truyền rộng rãi đc đến các khoá trước
Ziggy_T is offline  

Old 14-04-2009, 22:44  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Cám ơn 2 bạn cựu hs. Với tôi sự giao lưu nhiều thế hệ là rất cần thiết. Vì thực ra hiện tại các bạn có lẽ còn hiều KL hơn tôi.
Tôi vốn có tật xấu là thích phô trương. Luôn luôn muốn môi trường của mình phải thật tốt, thật hoành tráng. Có thế mình sẽ được thơm lây.
Thật ra tôi lười vận động, chỉ hứng thú với những cái mới thôi, và khó khăn một chút. Cách đây khoảng 3 năm, cũng là năm đầu tiên tôi về dạy một trường phổ thông. Tôi đã đứng ra tổ chức được một ngày hội khá lớn cho hs của trường, với khoảng 2000 vé phát ra. Có sự giao lưu của nhiều thế hệ hs (trường đó có thâm niên khoảng 50 năm) và giao lưu với nhiều đơn vị bạn. Tôi rất hiểu những khó khăn sẽ gặp phải, ở cả góc độ giáo viên và hs. Vì hồi đó tôi làm Bí thư đoàn trường luôn. Và vì mới về - thậm chí còn mới hơn như hiện nay tôi ở KL, nên gần như phải làm từ đầu.
Nhưng tôi luôn tự tin sẽ làm được, tôi tin hs của tôi, tôi biết rõ các bạn có năng lực là được rất nhiều thứ. Giống như cung tên kéo căng rồi, mũi tên bắt buộc phải bay tới đích. Tôi cũng biết cái các bạn cần là được tổ chức thành đội ngũ tốt, có định hướng tốt, có phân công nhiệm vụ phù hợp để phát huy hết khả năng của từng người. Và tôi cũng biết điểm yếu chung của lớp trẻ là sôi nổi nhưng còn yếu về độ bền, về nghị lực theo đuổi một công việc lớn, chi tiết và tỉ mỉ trong từng bước kế hoạch. Cái đó các thầy cô sẽ giúp các bạn.
Chúng ta sẽ liệt kê và từng bước khắc phục khó khăn, vấn đề nào cũng giải quyết được. Các bạn cứ tiếp tục đưa thắc mắc, tôi sẽ cố gắng giải đáp.
Chẳng hạn, vấn đề mất điện. Ta có thể thuê máy nổ đấu sẵn. Hồi trước tôi dùng 8 loa mỗi cái cao bằng đầu người, hệ thống đèn như biểu diễn chuyên nghiệp. Mà tiền thuê máy nổ không đắt đâu. Nếu chạy thì khoảng 70-100 k/1h (giá giờ chắc thay đổi nhiều), còn không chạy máy thì rẻ lắm. Đấy là chưa kể ta có thể liên hệ để mượn được.

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 22:50  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Quote:
Originally Posted by tradaham View Post
Vẫn biết thầy là người có kinh nghiệm nhưng điều bất tiện là hiện giờ thầy ko ở VN nên ko thể trực tiếp dẫn dắt học sinh đc,mọi ý kiến chỉ có thể trao đổi qua klnet ==> vẫn cần đến 1 người như thầy: có trách nhiệm và nhiệt tình,có kinh nghiệm để dẫn dắt cũng như lãnh đạo chúng ta làm chtrình này thì BGH mới có thể yên tâm được
Các thầy cô cố vấn đoàn và BCH hiện nay mạnh lắm chứ. Gần đây trường chúng ta có nhiều gv trẻ, và chi đoàn gv trường hoạt động sôi nổi hơn mấy năm trước nhiều lắm. Chúng tôi sẽ thống nhất để hoạt động được nhịp nhàng. Nếu tổ chức tầm Tết Âm lịch thì chắc chắn tôi sẽ về được để tham gia công tác tổ chức. Ngoài ra, hiện nay việc thông tin liên lạc đâu có là vấn đề lớn. Hơn nữa, tôi quen với kiểu làm việc online thế này rồi. Không thành vấn đề. Cái chính là mình có thực sự quyết tâm không. Có xác định mục tiêu sống còn không. Còn phương thức đi tới mục tiêu thì có thể tùy hoàn cảnh mà thay đổi cho phù hợp.
Thân ái

Don't just dream, do!

1 Thank(s) tradaham Thanks Cuong_MA For 9 KL$: còn có cô Hạnh
Cuong_MA is offline  

Old 14-04-2009, 22:58  

Senior Member

Awarded 16 time(s)
Sent 229 thank(s)
Received 149 thank(s)

Thầy Cường nói đúng, cái chính ở đây là sự quyết tâm và đoàn kết thôi. Bây h có thầy thì hẳn chúng ta đều thấy việc này có tính khả thi hơn rất nhiều, mà dù sao kế hoạch tuy lớn nhưng cũng không quá phức tạp, vấn đề là phải nhanh chóng bắt tay vào làm một cách tích cực.

@Ly: yep, anh đâu nói đấy là việc của bọn em :p còn nhiều việc khác quan trọng hơn thế cần đến bọn em ấy chứ!

1 Thank(s) tradaham Thanks Ziggy_T For 9 KL$: câu hỏi cũ...Ziggy a là ai....có kế hoạch và đc duyệt thì sẽ bắt tay làm ngay anh ạ:">
Ziggy_T is offline  

Old 14-04-2009, 23:04  

Senior Member

Awarded 27 time(s)
Sent 339 thank(s)
Received 284 thank(s)

Quote:
Các thầy cô cố vấn đoàn và BCH hiện nay mạnh lắm chứ. Gần đây trường chúng ta có nhiều gv trẻ, và chi đoàn gv trường hoạt động sôi nổi hơn mấy năm trước nhiều lắm. Chúng tôi sẽ thống nhất để hoạt động được nhịp nhàng. Nếu tổ chức tầm Tết Âm lịch thì chắc chắn tôi sẽ về được để tham gia công tác tổ chức. Ngoài ra, hiện nay việc thông tin liên lạc đâu có là vấn đề lớn. Hơn nữa, tôi quen với kiểu làm việc online thế này rồi. Không thành vấn đề. Cái chính là mình có thực sự quyết tâm không. Có xác định mục tiêu sống còn không. Còn phương thức đi tới mục tiêu thì có thể tùy hoàn cảnh mà thay đổi cho phù hợp.
Thân ái
Dù gì thì có một người trực tiếp chỉ đạo mọi công việc ở đây vẫn thuận tiện hơn thầy ạ...^^Bọn e sẽ thường xuyên liên lạc và trao đổi với thầy mọi công việc.
Rất cảm ơn tấm lòng của thầy

2 Thank(s) Ziggy_T Thanks tradaham For 1 KL$: ý em hỏi là j???
vuacocaro Thanks tradaham For 1 KL$: e có thể dùng chức năng thx để mọi người diễn biến câu chuyện rõ hơn mà
tradaham is offline  

Old 14-04-2009, 23:17  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Em chào thầy Cường,

Vừa đọc qua bài thầy viết với các bạn trả lời trong topic.

Nếu như kế hoạch tổ chức là có thật thì em xin phép thầy cho em được góp sức vào công việc tổ chức.

Em cảm ơn thầy rất nhiều.

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre

3 Thank(s) Ziggy_T Thanks mookkl For 1 KL$: vậy là 1 cựu KL vô cùng đáng tin tưởng đã vào cuộc
AldolfHitle Thanks mookkl For 1 KL$: Anh cho em tham gia với nhé :">
Cuong_MA Thanks mookkl For 1 KL$: Thanks các bạn cựu hs. Tôi rất hi vọng vào lực lượng của các bạn. Cá nhân tôi thấy phong trào bề nổi ở trường còn trầm quá. Vì chưa huy động được tiềm năng của KL.Chúng ta cần phải giữ chân nhưng người đã từng "đến" KL. Chứ không phải chỉ lực lượng hs hiện tại, chỉ trong vòng vài ba năm ngắn ngủi.
mookkl is offline  

Old 14-04-2009, 23:34  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

Em cũng nghĩ khoảng thời gian tháng 6 là hơi gấp gáp...nên để trước Tết Âm lịch là hay nhất.
Rất cảm ơn em Trun đã vô cùng nhiệt tình nhưng việc em nói là nếu tổ chức vào dịp Tết thì khóa 06-09 sẽ phải chờ lâu. Anh và các anh chị khóa trên còn chờ đợi lâu hơn em rất nhiều...Vì thế cứ nên từ từ lo liệu mọi việc...Dạ hội ko phải tổ chức 1 lần duy nhất.Không nên quá tham lam và ôm đồm nhiều thứ trong lần đầu tiên tổ chức mọi việc cứ nên tiến hành dần dần.Nếu làm tốt thì sẽ là 1 hoạt động thường niên. Còn nếu ko sẽ là lần đầu tiên và cuối cùng

Bao giờ cho đến ngày xưa ....
ManUtd_4ever is offline  

Old 15-04-2009, 00:12  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Trước hết em xin được một lần nữa cám ơn thầy Cường vì 1 topic ý nghĩa cùng với nhiệt tình và quan tâm của thầy dành cho học sinh chúng em.

Một thời gian dài, có lẽ từ thời điểm bọn em còn học trong trường hoặc trước đó nữa, các học sinh Kim Liên đều muốn có thể có được cho mình những hoạt động ngoại khóa hấp dẫn như vậy.

Em hoàn toàn đồng ý với thầy là nên tổ chức vào tầm tết âm lịch ( hay dương lịch) vì thời gian đó các em đều đã hoàn thành thi học kì và cũng ko có sức ép quá căng thẳng. Bởi nếu thực hiện trong thời gian tầm tháng 6 em thấy rất khó khả thi.
Một phần sẽ vì khối 12 phải chuẩn bị rất nhiều cho kì thi ĐH và chương trình ko phải chỉ diễn ra mà không có sự chuẩn bị lâu dài. Thế nên rất ảnh hưởng đến các em khối 12. Thêm nữa với tâm lý của phụ huynh, em nghĩ họ cũng sẽ khó mà không lo lắng nếu chương trình diễn ra vào thời gian đó.

Vấn đề thứ 2 mà em nghĩ đến cũng đã được đề cập ở trên. Em nghĩ phải có giải pháp với vấn đề tiếng ồn. Xung quanh trường là khu dân cư và đôi khi có cả gia đình của các bác lãnh đạo. Em nghĩ đây cũng là một áp lực lớn với BGH trường mỗi khi muốn duyệt một chương trình quy mô. Vì với một khoảng thời gian như thầy nói, nếu làm từ sáng đến tối thì sẽ ko thể tránh ảnh hưởng đến sinh hoạt của các khu dân cư xung quanh. Nên nếu gặp phải sự phản đối quyết liệt thì em sợ chương trình sẽ khó mà thực hiện.

Về việc sân khấu thì đã lâu không về trường nên em không biết tình trạng trường ra sao. Nhưng không gian của trường rất hạn hẹp. Nếu muốn dựng một sân khấu mới, có một phương pháp em nghĩ là có thể tham khảo. Như sinh viên trường Xây dựng chúng em, mỗi lần tổ chức có thể dùng giàn giáo 1 tầng kết hợp với ván khuôn thép tạo thành một sân khấu khá vững chắc. Hình dạng linh hoạt và tháo lắp cũng khá dễ dàng. Việc dừng sân khấu ở trường DHXD đều do sinh viên thực hiện không nguy hiểm.

Em nghĩ với không gian như ở trường, có thể kết hợp giữa sân khấu với việc tổ chức các gian hàng của học sinh, để tăng cường nguồn vốn cũng như tránh việc tập trung quá nhiều hoạt động trên sân khấu trong một thời gian dài sẽ gây ra tình trạng loãng.

Cuối cùng em cũng đồng ý với ý kiến, dạ hội tổ chức không phải chỉ một lần. Là lần đầu tiên, mục đích không phải quá hoành tráng, vang dội hay gì đó. Chỉ cần là điểm nhấn và bản sắc riêng của học sinh Kim Liên. Lần đầu tiên phải thành công và tạo được niềm tin ở BGH cũng như cho những người xung quanh, những người có trách nhiệm để tạo bước đà cho những lần kế tiếp Mọi thứ đều có lần đầu nhưng nó sẽ quyết định tất cả hoặc không gì cả.

Những cựu học sinh chúng em sẽ luôn sẵn sàng ủng hộ cả tinh thần và vật chất trong khả năng có thể. Em hi vọng thầy và các bạn sẽ thực hiện thành công chương trình và tạo nên một hoạt động hấp dẫn ý nghĩa thường niên nữa cho học sinh Kim Liên.

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”

Award
+50 KL$
đàn anh nói có khác
Awarded By vuacocaro
1 Thank(s) Cuong_MA Thanks AldolfHitle For 1 KL$: Nhất trí với bạn. Vấn đề âm thanh khó quá. Nếu không hoành tráng thì không thành công. Không biết có thể là theo kiểu 4 loa ở 4 góc trường rồi quay vào giữa không? Để hạn chế tiếng ồn ra xung quanh. Vấn đề gian hàng cũng nan giải ở kế hoạch tổ chức trước, nhưng chúng ta sẽ vận động để được tổ chức. Về sân khấu tôi chung quan điểm với bạn, cách đó tốt nhất. Ngoài ra, sẽ thử liên hệ mượn sân khấu lắp ghép của một số đơn vị bạn - cái này cũng có thể được.
AldolfHitle is offline  

Old 15-04-2009, 00:18  

God Member

KL$ (TOP! 16): 6.306
Awarded 41 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 306 thank(s)
Class: A14 (2008-2011)

Quote:
Nhưng tôi luôn tự tin sẽ làm được, tôi tin hs của tôi, tôi biết rõ các bạn có năng lực là được rất nhiều thứ. Giống như cung tên kéo căng rồi, mũi tên bắt buộc phải bay tới đích. Tôi cũng biết cái các bạn cần là được tổ chức thành đội ngũ tốt, có định hướng tốt, có phân công nhiệm vụ phù hợp để phát huy hết khả năng của từng người. Và tôi cũng biết điểm yếu chung của lớp trẻ là sôi nổi nhưng còn yếu về độ bền, về nghị lực theo đuổi một công việc lớn, chi tiết và tỉ mỉ trong từng bước kế hoạch. Cái đó các thầy cô sẽ giúp các bạn.
Có được sự tin tưởng của thầy như thế này, đối với chúng em là một điều đáng trân trọng.
Em là Mai, đang học lớp 10A14 khóa 08-11
Đầu tiên khi nhìn thấy chủ đề này, mặc dù cũng rất mong mỏi có thể thực hiện, nhưng em lại nghĩ là bậc em út thì khó có thể đóng góp được gì.
Nhưng sau khi đọc hết 2 trang, đọc được những chia sẻ của thầy thì em đã có thể mạnh dạn nói lên ý kiến của mình.
Tuổi nhỏ làm việc nhỏ. Đã là học sinh của một ngôi trường thì ai cũng mong muốn có niềm tự hào về ngôi trường ấy. Mà khi bản thân đóng góp chút sức lực nhỏ bé vào cả một tập thể lớn thì lại càng tự hào hơn
Có thể những đóng góp của em chỉ là rất nhỏ nhưng nếu có thể chung tay cùng mọi người thì "nhiệt tình và trách nhiệm" em có thể hoàn toàn đảm bảo.

Về vấn đề diện tích em nghĩ là hoàn toàn khắc phục được, nếu như sử dụng triệt để tất cả những chỗ trong trường (vd như là nhà để xe, căng tin, khoảng trống giữa 3 dãy nhà),bởi vì em nghĩ nếu có nhiều khu vui chơi khác nhau thì lượng người sẽ được san đều.

Bầu trời trong xanh
Tia nắng hanh hanh
Chim hót trên cành
Còn ta đi loanh quanh

4 Thank(s) vuacocaro Thanks meolady For 1 KL$: Nếu tận dụng được như em nói thì vấn đề cần khắc phục đầu tiên sẽ là mùi từ nhà WC và ánh sáng trong nhà để xe
MitA12 Thanks meolady For 1 KL$: căng tin khuất tầm nhìn, mìh nghĩ là ko phù hợp tận dụg đc hết phần sân chíh và khoảg trốg giữa 3 dãy nhà là ok rồi
tradaham Thanks meolady For 1 KL$: e thấy hành lang tầng 1 của nhà C cũng đc chứ m` sẽ xếp jan hàng theo hình chữ U ở sân đấy và ở jữa là jan hàng trung tâm của khu vực đấy.VD đấy là khu vực ăn uốg chẳg hạn
Cuong_MA Thanks meolady For 2 KL$: vừa đỡ lộn xộn. Vấn đề vệ sinh có thể huy động hs tình nguyện dọn dẹp một buổi.
meolady is offline  

Old 15-04-2009, 08:58  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

trường mình em nghĩ là chia đc làm 4 khu khu sân chính, khu sân cột bóng rổ và khu sân giữa nhà A và C, khu nhà xe.
Chỗ để xe chắc ko có vấn đề j lắm vì gần trường mình vừa có 1 bãi để xe rất rộng

Bao giờ cho đến ngày xưa ....

3 Thank(s) meolady Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: e nghĩ còn có thể tận dụng được cả căng tin và cái sân đằng sau khu nhà cấp 4
tradaham Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: căgtin và sân sau khu nhà cấp 4 nằm ở góc khuất...k nhìn đc ra bên ngoài nên là k nên^^
Keng Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: mie bạn chứ, gọi tên làm mình giật hết cả người
ManUtd_4ever is offline  

Old 15-04-2009, 21:32  

Manager

KL$ (TOP! 4): 11.437
Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)
Class: A4 (2006-2009)

Thay mặt BCH đoàn trường, em xin phép thông báo là BCH cũng đã chính thức cùng vào cuộc ạ
Luôn chờ chỉ thị của thầy. Chúng em đã có cuộc họp gặp mặt sơ bộ
Bàn luận được các hướng đi trước mắt.
Rất mong thầy đóng góp ý kiến ạ Em sẽ cập nhật tại khu vực Private các tình hình với ban quản trị.

Kim Liên em đẹp như Kiều
Má em điểm một nốt yêu duyên thầm
Chia tay anh chợt nín câm
Vì anh chợt thấy âm thầm yêu em...

donkihote_kitc is offline  

Old 15-04-2009, 22:05  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Thật ra thì hồi còn học ở KL mình ko tham gia các hoạt động Đoàn trường nhiều lắm nên có lẽ chẳng mấy bạn ở khoá khác (đặc biệt là khoá dưới) biết mình đâu Hồi lớp 10 mình từng đồng chịu trách nhiệm Kimlien Music (chẳng biết còn ai nhớ ko ), rồi cũng đóng góp 1 vài hoạt động khác nhưng mờ nhạt lắm. Vừa rồi mình có tham gia BTC Lễ hội hoa anh đào (chắc mọi người biết nó chứ nhỉ ) và cũng có chút kinh nghiệm trong việc tổ chức event nên đóng góp tí ý kiến nhé

Đầu tiên là về nội dung của prom. Em rất ủng hộ ý kiến làm 1 chương trình đa dạng như ý thầy Cường đã nêu ra. Có thể giống như Lễ hội hoa anh đào là vừa ngắm hoa, vừa tìm hiểu văn hoá Nhật thì prom của trường ta có thể phân ra nhiều khu vực khác nhau vì sân trường mình cũng chia phần, ko phải hoàn toàn là 1 hình chữ nhật Có thể chia 1 phần là gian hàng, 1 phần trò chơi và 1 phần để dựng sân khấu dành cho các hoạt động tập trung hơn. Gian hàng và trò chơi có thể do các bạn hs KL phụ trách, cũng có thể cho 1 số đơn vị tài trợ vào. Nếu chúng ta có thể liên hệ đc vs 1 vài trung tâm như Apollo, BC, ila,... thì có lẽ họ sẽ ủng hộ. Ta vừa đc tài trợ về mặt kinh phí, vừa có thể tạo điều kiện cho các bạn hskl tìm hiểu về du học, v.v...

Tiếp đến là thời gian. Cá nhân mình thì ủng hộ vào tầm cuối t7 vì lúc đó các bạn khối 12 đã thi xong, có thể đến dự được, các cựu hs đang học ĐH thì tầm này nếu ai đi du học cũng hay về, hoặc là học ở VN thì đc nghỉ hè, các em vẫn đang học trong trường thì tiện rồi nhé Tuy nhiên, thời điểm Tết cũng là 1 ý hay. Cái này thì BTC nên họp rồi thống nhất sao cho đáp ứng số đông thôi, ko thể nào thoả mãn tất cả ý kiến đc, đúng ko ^^

Nhân sự cần tuyển thì theo kinh nghiệm gồm có:
- Ban chủ trì (tất nhiên ): đốc thúc và lên kế hoạch cụ thể cho prom, ko nên quá đông vì dễ gây bất đồng ~> hỏng việc. Còn có cả người quản lí ngân sách nữa.
- Ngoài ra còn có:
+ Phụ trách các gian: trò chơi, bán hàng...
+ An ninh: ngoài các chú công an và bác bảo vệ ra thì vẫn cần để điều khiển giao thông, kiểm soát vé ra vào và các vấn đề an ninh nảy sinh khác
+ Truyền thông: quảng cáo và vận động các bạn tham gia
+ Hậu cần: liên lạc và thuê các vật dụng cần thiết để dựng gian hàng, sân khấu,...

Bán vé và việc tổ chức trong nội bộ trường KL ở lần đầu tiên này có lẽ là 1 quyết định chính xác. Chúng ta cần phải làm xem sức mình đến đâu, vì có nhiều chuyện xảy ra ngoài ý muốn lắm mà KL chưa từng làm 1 event nào thế này cả, cần có 1 lần để rút kinh nghiệm. Về sau có thể mở rộng hơn hay ko thì tuỳ theo BTC Các thành viên staff ta có thể in thẻ để họ ra vào, tất nhiên sẽ dán ảnh và đóng dấu Đoàn trường để tránh trường hợp cho bạn mượn thẻ, v.v...

Nếu mọi người cần mình giúp việc j thì cứ liên hệ nhé, tại dạo này ít active trong KLnet rồi Về vấn đề tài trợ và các gian hàng cho đơn vị tài trợ thì sau khi có quyết định chính thức của BTC về việc này mình sẽ cố gắng hỏi 1 số nơi.

Gambatte!

3 Thank(s) ManUtd_4ever Thanks Keng For 1 KL$: đúng là ý kiến của chuyên gia Thơ có khác hihi.
tRuN Thanks Keng For 1 KL$: e là 1 trong thành phần BTC..chị có thể cho e biết liên lạc vs chị bằng cách nào k ạ
AldolfHitle Thanks Keng For 1 KL$: Uầy ra đây là em Thơ xinh đẹp đấy à đổi tên Nhật nhanh thế làm anh ko nhận ra nữa
Keng is offline  

Old 15-04-2009, 22:19  

V.I.P

KL$ (TOP! 7): 9.386
Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)
Class: A15 (2007-2010)

Em đồng tình với ý kiến của thầy.
Trường ta từ trước đến giờ chưa có tiền lệ tổ chức dạ hội. Và bây giờ là lúc thích hợp nhất để tổ chức
1 buổi dạ hội cho KL, theo em k cần hoành tráng và đắt tiền. Làm sao để chi phí càng ít mà chất lượng càng cao, đó là điều mà chưa chắc các trg` khác làm đc.
Nếu đề xuất này đc thông qua thì hay quá. Đây có thể coi là 1 hoạt động ngoại khóa.
Em là Hương Trang, đang học lớp A15, khóa 07-10
Em hi vọng buổi dạ hội sẽ hoành tráng, ý nghĩa và tiết kiệm theo đúng ý nghĩa của nó ạ.

With a cup of coffee,a book and a pair of green shoes.
Trang is offline  

Old 16-04-2009, 17:36  

Manager

Awarded 9 time(s)
Sent 44 thank(s)
Received 49 thank(s)

Chúng ta đã có khu vực mới. Và có mục tiêu cụ thể. Bây giờ rất cần thiết phải triển khai chi tiết. Tô đã đề nghị mở một loạt topic mới cụ thể, phù hợp với từng nội dung hẹp. Bởi vậy tôi sẽ đóng các topic cũ lại. Những ai quan tâm đề nghị thảo luận tập trung ở các topic cụ thể nhé.
Thân ái

Don't just dream, do!
Cuong_MA is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan