Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Box Âm nhạc

Rap: Học học học
Old 12-04-2009, 20:13  

Member

KL$: 1.149
Awarded 19 time(s)
Sent 42 thank(s)
Received 38 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A6 (2008-2011)

Một bài rap "chảy ra nước mắt" mà cô giáo dạy Anh vừa cho nghe, mình thấy hay hay nên post lên. Ko bik đã có ai post chưa, nhưng ... hãy cùng cười với mình nhé

----------------> http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Hoc.IW60F967.html <---------------

Lời:

(ngáp) how ồ ôi...3h sáng...căn bậc ba của x...cộng căn bậc ba của y...cố lên...còn 5 bài nữa thôi...(ngáp) hô ồ ôi..................................học

Học học học hộc máu mồm ta vẫn học

Học học học hốc mắt đen sì ta vẫn học

Học để ngày mai nên người

Học để cha mẹ được cười

Học để thầy cô không còn chê là mình lười

Học để óc chúng mình phình to bằng 10 quả bưởi

Học cho thành giáo sư cho thành tiến sĩ để cho mọi người được cười thật là tươi

Học học học hộc máu mồm ta vẫn học

Học học học hốc mắt đen sì ta vẫn học

Và ông mặt trời đã lên đêm qua em thức trắng cả 1 đêm,làm xong 25 bài toán BTVN và cả bài học thêm,bài tập làm xong em xếp gọn gàng thành một tệp,đầu em gật gù mát em thiếu ngủ lúc nào cũng đòi khép,đôi chân lê lết mỏi mệt em bước đi đến trường,cái cặp nặng nề dáng em nhỏ bé nhìn trông em thật là thương.Hôm nay em phải chiến đấu với năm tiết học ở trường,chiều em học toán thầy Hùng học văn cô Hương em phải học đi học lại một bài như thế mới gọi là chất lượng,ôn tập nhiều lần và làm một đống bài tập em được thầy cô dạy cho trước chương trình,bởi vì em rất là thông minh,bởi vì em học rất đỉnh,học ngày học đêm học thêm học chính em học cả lúc đi vệ sinh,không có thì giờ cho mấy việc linh tinh

Em sinh ra là để học

Cuộc sống trôi như chong chóng

Em ngồi một chỗ em học

Bạn bè đá cầu đá bóng

Em vẫn nhốt mình trong phòng chẳng biết làm gì ngoài học

Tuổi thơ chủa em vứt vào 1 góc và chỉ có học mà thôi

(Ô la la cuộc đời này vui quá cơ

Ăn em thấy thơ ngủ em mơ thấy sách

Ô la la cuộc đời này đẹp quá cơ

Và chẳng có chi thời gian trôi đi ngoài học)x2

Một ngày có 24 giờ em dành 2 tiếng để ngủ còn lại em dành để học với cha mẹ em hình như như thế vẫn chưa đủ,thầy cô vẫn chưa hài lòng như thế vẫn còn ngu,muốn trở thành học sinh ưu tú em phải học ngay cả trong lúc ngủ,kiến thức mà nhồi chưa đủ thì em vẫn bị gọi là ngu.Hôm nay em phải cố gắng đẻ làm cho đủ chục bài về hàm số mũ,1 lũ lít nhít động từ tiếng Anh.Vf em phải làm cho nhanh phải làm cho sạch tất cả mọi exercise.Bởi vì em không giống như ai,thầy cô muốn em trở thành một thiên tài,cha mẹ muốn em thất vĩ đại,còn em em thấy em đang dần bị biến thái,ắt em lồi hết ra ngoài,mặt em đeo 2 cái đít chai,dầy cộp dầy cộp người em gầy còm nhỏ xíu như 1 con nhái,thời tiết thay đổi 1 cái đủ làm em ốm em sốt em nôn,nhìn em mỗi lần học ôn trông như 1 cái xác không hồn,kỳ thi năm nay em phải là số 1,vì thế năm nay em phải thức trắng em học đến 4 h,học thuộc hết thơ,định lý tiên đề em đều phải nhớ....

Mọi người chìm vào giấc ngủ và mơ,riêng em một mình em bơ vơ,,1 đống bài toán vẫn đang chờ,em phải học thuộc hết 10 bài thơ,đồng hồ điểm đến 4h,và em gục xuống bàn,trời cũng đã sáng 6h,vội vàng em soạn lại sách vở,em 0 muốn bị muộn giờ,để phải bỏ lỡ danh hiệu học sinh gương mẫu học sinh ngoan,nếu thế về nhà em sẽ bị quát bị nạt,Cuộc sống của em cứ thế trôi đi thật nhạt nhàm chán chẳng thi chẳng vị và những lúc buồn em vẫn thường ngồi em hát

(Ô la la cuộc đời này vui quá cơ

Ăn em thấy thơ ngủ em mơ thấy sách

Ô la la cuộc đời này đẹp quá cơ

Và chẳng có chi thời gian trôi đi ngoài học)x2

Oh happy birthday hard working man,hôm nay là ngày sinh nhật của em,bạn bè khao em 1 chầu kem,chúng nó mua tặng cho em 1 đôi dép,sinh nhật trôi qua thật là đẹp,cho đến lúc em nhìn thấy những thứ cha mẹ tặng cho em...Hazzzz...10 cuốn sách toán cao siêu,5 cuốn sách văn tiêu biểu,để cho em học thêm,để lấy cảm hứng cho em học thâu đêm,1 giấc ngủ ngon dịu ngọt lâu rồi em chư có,ngày học lớp 1 em phải giải đạo hàm,tích phân từ dễ đến khó,bạn bè đi đây đi đó em ngồi 1 xó nhồi nhồi nhét nhét cho đầu ngày 1 to,học hành chăm chỉ trả bài trên lớp cô hỏi về đàn hồi lò xo,em suy em ngjix em đọc cho cô nghe thơ của Pitago,thày bảo em viết vận tốc rơi tự do,em chơi luôn 1 tràng về tính chất của Flo.Ôi bị điên,em học nhiều quá nên em đã bị rồ,em học cho lắm nên giờ em chính thức bị ngộ,mọi ngưoif nhìn em than trời kể khổ rồi họ đổ tội cho nhau,mẹ đổ cho cô cô đổ cho bố rồi bố lại đổ vạ cho thầy,ai cũng nóng nẩy ai cũng đùn đẩy chỉ mình em đôi mắt thơ ngây nhưng giờ đây vô hồn chỉ còn trơ xác thây,khô cứng như 1 thân cây,sách vở đã làm em chán ngấy,đầu óc của em kiến thức sách vở ôi sao đầy,nhưng mà hạnh phúc rồi cả tuổi thơ của em ôi sao thấy,em luôn mong chờ biết mấy 1 cuộc sống bình thường ôi ở đâu đấy.Cứ thế em sống và bị bao vây bởi những lời răn dạy của thầy cô..

Ha ha hhhha....(cười khả ố)

Học để ngày mai nên người

Học để cha mẹ được cười

Học để thầy cô không còn chê là mình lười

Học để óc chúng mình phình to bằng 10 quả bưởi

Học cho thành giáo sư cho thành tiến sĩ để cho mọi người được cười thật là tươi

Hu hu...

Học.............>.<..........

------------------------------
The Truth is Written in Blood

1 Thank(s) imkos Thanks quang_huy For 10 KL$:
quang_huy is offline  

Re: Rap: Học học học
Old 12-04-2009, 20:15  
SaD Male

V.I.P

KL$: 1.925
Awarded 117 time(s)
Sent 86 thank(s)
Received 115 thank(s)
Class: A5 (2011-2014)

Ừm...bài này mới nge nhẩm nhẩm thì hay ....cho pp mm nghe ^^...

Sad...có đơn giản chỉ là buồn ?
mY fAcEboOk
SaD is offline  

Old 12-04-2009, 20:25  

Member

Awarded 19 time(s)
Sent 42 thank(s)
Received 38 thank(s)

Cẩn thận kẻo "phản ứng phụ" đấy nha SaD

quang_huy is offline  

Old 12-04-2009, 21:40  

Senior Member

KL$: 2.402
Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)

hay đấy 10 quả bưởi

U're like the wind... hardly catch it, but easy to feel it... And so is love
Rain eases the pain in our soul... but sometimes, rain makes us more hurt.. then the wind will come to be our best friend
imkos is offline  

Old 12-04-2009, 21:54  

Member

Awarded 19 time(s)
Sent 42 thank(s)
Received 38 thank(s)

Hết tháng này là thi HKII rồi, mọi người học vừa vừa thôi nhé, đừng như "em bé" trong bài này nha

quang_huy is offline  

Old 16-04-2009, 09:47  

God Member

KL$: 48
Awarded 57 time(s)
Sent 310 thank(s)
Received 135 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)