Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Nhật kí sinh nhật !
Old 12-04-2009, 00:59  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2008-2011)

Ngày mình sinh ra là một ngày tuyệt vời dành cho mình và gia đình vì thế mỗi năm đều kỉ niệm nó .

Có người thik tổ chức linh đình và làm thật ý nghĩa , có người lại không muốn ồn ào và chỉ muốn lặng lẽ ... mỗi năm đều có 1 vẻ .

... Sự kiện , cảm xúc ,quà tặng hay một cái j đấy ý nghĩa bạn có thể vào đây chía sẻ tất tần tật liên quan đến sn của mình hoặc của bạn bè mình .

------------------------------
Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13
vuacocaro is offline  

Re: Nhật kí sinh nhật !
Old 12-04-2009, 01:18  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2008-2011)

Chả hiểu sao mình chả muốn mọi người nhớ đến và chính mình không muốn nhớ đến ngày sinh của mình .

Vì thật sự mình thấy nó không thật sự quan trọng , mình lảng tránh đi , thấy mình vô dụng và không xứng đáng để kỉ niệm một ngày đáng nhớ . Khi nào có hứng tổ chức thì sẽ mời bạn bè 49 hoặc 100 ngày sau

Sn năm nay ngồi nhà lên klnet thấy cũng rất vui vì được vài người nhớ và chúc mừng mình , rất giản dị chả văn hoa gì cả

Mình cũng chả có dd để đọc xem liệu có ai nt k , toàn invi yahoo đang từng bước để trở thành con người lập dị .

Về điều ước cho ngày sinh mình đã lăn tăn buổi sáng là ước đựoc 1 không gian riêng ,đỡ phải nghe tiếng sai của mẹ và thằng anh , đỡ phải nấu cơm rửa bát chỉ muốn nghỉ ngơi thong thả , cho thời gian trôi hết ngày thôi . Nhưng may quá vì mình k ước thế ,chỉ nghĩ thôi , ngày hôm đấy làm những việc nhà với tâm trạng như kiểu sống ngày cuối cùng trên đời nên rất thanh thản .

Với cái tâm trạng đấy mình suy nghĩ rất nhiều và không biết mọi người đang xa lánh mình hay mình đang xa lánh mọi người.

... Nói thật hôm đấy là 1 ngày chả mấy gì đáng nhớ nếu không có 2 điều .

Một là mình xem chương trình về ns Hà Dũng , những gì ông nói về ông cũng là những điều về mình , như kiểu ai đó biết rõ mình mà nói ra hết bụng dạ mình í , cả lí tưởng mình đang tìm kiếm ,cả những cái trải nghiệm của mình và ông ấy đều được ông đúc kết chuẩn xác. Một con người hoàn toàn xa lạ ...cực xa . Mình vui như kiểu tìm đc một người bạn thân hoặc là biết mình không cô đơn trên 1 con đường .

Điều thứ 2 là nụ cười của đứa cháu gái bé bỏng , đó chính là món quà mình thấy đẹp nhất mà mình được nhận trong hôm đấy . Mình không hiểu sao bao mâu thuẫn bao ức chế trong lòng đều được dẹp đi hoặc tan biến khi chơi với nó . Rồi mình nhận ra người đc quan tâm nhiều nhất ngày hôm nay đáng lẽ không phải là mình ,vì mình bắt đầu làm quen vs thế giới này là do mẹ đã phải mệt nhọc chịu đau để mình ra đời và mình cũng đã nghĩ khi được bế mình mẹ cũng cảm thấy hạnh phúc , có khi còn hơn rất nhiều cảm giác mình bế cháu!

Không hiểu sao bh mới nhận ra rằng sinh nhật mình không phải quan trọng dành cho mình mà là dành cho mẹ mới đúng

------------------------------
Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13

Award
+100 KL$
thưởng cho tý cho đỡ tủi thân bạn chưa nộp phí cái topic tự sướng trước của bạn nhé
Awarded By kiD.
vuacocaro is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan