Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Old 13-10-2003, 18:57  
funnyPhuong

KL$: 0.00

Học lắm làm gì bạn ơi,nếu có phải thi lại cũng đừng lo vì:
"Trăm năm Kiều vẫn là Kiều
Hoc sinh thi lại là điều dĩ nhiên????"--->bạn tui bảo thế
còn nếu mà trượt thì càng khỏi phải lo:
"Đệ nhất buồn là lúc hỏng thi
Tú Xương còn rớt huống chi là mình!!!"---->người ta bảo thế
Hãy cứ bình tĩnh vừa học vừa chơi đến đau thì đến!!!
Chính xác ra những câu trên hông phải do tui bịa ra đâu mà ở trong chương trình ca nhac KTX sinh viên Cẩm Ly đó.Tui thấy nó cũng đúng phết ddo ,đâu cứ học thật giỏi mới được, quan trọng là chúng ta tiếp thu được và đưa vào cuộc sống của mình được bao nhiêu chứ học thì giỏi mà khi vào sống với xã hội thì mù tịt ,trông cù lần lắm.....

Old 29-10-2003, 01:55  
ha_ma_mot_rang

hê hê, vậy là chị không biết câu các cụ dạy rồi.Các cụ ta có dạy" không học thì chỉ có đi....xúc...xít">Em thì em chả thích học đâu, nhưng em sợ phải đi xúc cái đấy lắm, nên vẫn cố mà nhồi nhét vậy.

Old 29-10-2003, 18:22  
sweet_leo_208

chứ còn gì nứa, người ta bảo học là để bồi bổ kiến thức để sau này áp dụng vào cuộc sống . Nhưng tôi thấy tình hình này học trước quên sau, ai mà áp dụng được cơ chứ. Có học thì cũng chỉ là đuwọc lên lớp, được vào đại học, có việc làm.. có tiền

Old 29-10-2003, 22:26  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

Các cụ ta có dạy" không học thì chỉ có đi....xúc...xít">
Cái giè thế này? Tiếng Anh ko ra Tiếng Anh, Việt ko ra Việt, em hà mã có ý gì ko đây? (phải công nhận là mình được cái hay giật mình, cứ động đứa nào réo tên huý ra là đều đọc được hết..)

Trả lời câu hỏi chính của topic, học lắm làm gì? Học lắm để có thể đặt được câu hỏi: học lắm làm gì? Em thấy cái bọn ko học lắm có đặt được câu hỏi này đâu

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 30-10-2003, 01:58  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

các bác bây giờ ngôn ngữ phong phú vật vã nhỉ??? mà sao anh Xít lại tưởng tượng ra là ngụ ý nói về anh nhi?? hay là...
Witch_SM is offline  

Old 04-11-2003, 12:48  

Phá sản!

KL$: 0

kinh khung...học nhiều làm gì cho đầu to mắt cận phải ko các bô lão?em thấy học sinh mình thiệt thòi quá...Bên kia chúng nó học thì ít mà hiểu thì nhiều,hs mình học đến đờ người má trong đầu vẫn cứ rỗng tuếch....
Sweetest_sin is offline  

Old 06-11-2003, 23:54  
angel_love_1989

có bai thơ này hay phết:

Đi thi để biết phòng thi,
Đi thi để có bài thi về nhà.
Thi làm chi, học làm chi,
Tú Xương còn trượt, huống chi là mình!

Old 09-11-2003, 13:06  

Phá sản!

School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Sweetest_sin@04-11-2003 @ 11:48
kinh khung...học nhiều làm gì cho đầu to mắt cận phải ko các bô lão?em thấy học sinh mình thiệt thòi quá...Bên kia chúng nó học thì ít mà hiểu thì nhiều,hs mình học đến đờ người má trong đầu vẫn cứ rỗng tuếch....
Hee mình rất đồng quan điểm với SS. Mình luôn tự hỏi học những môn như KTCN, KTNN với cả học nghề như làm hoa, hay Tin (mà thực ra toàn học những chương trình cũ rích như Pascal, Turbo) để làm gì cho tốn thời gian cơ chứ . Thậm chí cả sinh, sử, địa > toàn là học trước quên sau, về sau chẳng có ích gì cho cuộc sống
small_angel is offline  

Old 09-11-2003, 13:27  
hoahuongduong

Tại sao lại có thể nói học lắm làm gì đuwọc nhỉ?Học là để có kiến thức ,đi đến đâu cũng không sợ mình tụt hậu.Học không phải là tối ngày học suốt ngày kè kè quyển sách.Học phải có kiểu của nó chứ.Học đúng thời điểm đúng mục đích như thế mới có hiệu quả

Old 09-11-2003, 13:44  
sweet_leo_208

gớm, thế đúng thờ điểm là lúc nào.... Nhưng tôi thấy mấy cô giáo sử địa lớp tôi dạy chắc lắm, nên hầu như bài trước không bị quên mấy, chỉ có cái ko được chính xác như trong sách thôi. còn câu hỏi học lắm làm gì thì nên chuyển là học thuộc lắm làm gì!

Old 28-11-2003, 04:09  

Phá sản!

Học các môn tự nhiên giúp nâng cao tư duy,còn các môn xã hội cho ta thêm kiến thức về cuộc sống. Thế nên dù ở đâu và làm công việc gì,việc trước hết là phải học.
Còn việc có nên học lắm hay không thì tuỳ mỗi người. Chính thế mới có các kỳ thi để kiểm tra kiến thức.
Học lắm không chỉ để kiếm tiền hay có chức quyền cao; mà nhiều khi còn vì để khẳng định bản thân, để được mọi người tôn trọng
lovable_devil is offline  

Old 29-12-2003, 23:52  

Phá sản!

giờ thi xong rùi thì chơi một chút cũng không sao đâu
bây giờ em đang chơi thả phanh đây nè
sandybaby is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan