Có bao giờ...
Old 06-01-2009, 23:51  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

Chả biết cái topic này lập riêng có được không, vì em có 1 vài chuyện muốn chia sẻ.

1. Chẳng biết mọi người có cảm thấy, hình như càng thân nhau, thì người ta càng ít quan tâm đến nhau, có lẽ vì 1 phần nào cảm thấy là gần nhau quá, nên đôi khi hơi vô tâm không??? Chẳng là hôm nay đọc lại chính blog của mình, em đọc lại được enchy của em. Ngày xưa mấy đứa bạn thân hồi đấy mới chơi với mình, mình cứ làm gì xong là nhắn tin hỏi thăm, còn bây giờ có khi mình chờ mốc mồm chả ai PM vs mess, thậm chí mình còn phải tự chủ động pm nick chúng nó trước ý. Có ai cảm thấy như kiểu là cái gì mơí thường cũng rất đẹp . đúng không.

2. Có ai cảm giác không thể chịu nổi khi người khác giận dỗi mình không. Không tính NY nhé, bạn bè thôi ý. Mình không thể chịu nổi bạn nào giận mình qua ngày đoạn tháng. Nếu bạn ý khuất mắt trông coi thì thôi không sao, nhưng nếu bạn ý , VD ở trong lớp, xong hàng ngày cứ lù lù za trước mặt mình, mà cứ kiểu bơ bơ, không thèm nói chuyện, thì mọi người có khó chịu kô. Phải làm như nào .

------------------------------
Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info

Award
+25 KL$
Chủ đề hay Chị sẽ nghĩ về cái này rồi rep sau
Awarded By tiamo_milan
salla is offline  

Re: Có bao giờ...
Old 07-01-2009, 00:07  

V.I.P

KL$ (TOP! 7): 9.386
Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2007-2010)

Có bao giờ, mùa đông lại lạnh như thế này k?...
Lạnh lẽo, trống trải, buồn...
A hole inside my heart...
Xin cho tôi về nơi ấy...nơi có gió, có nắng... nơi có 1 ng` đag chờ tôi...

With a cup of coffee,a book and a pair of green shoes.
Trang is offline  

Old 07-01-2009, 00:51  
Kto Female

Manager

KL$ (TOP! 23): 5.052
Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

1. Cái gì mới và đầu tiên baoh cũng đẹp...lâu dần thì nhạt và nhàm Nhưng cái gì đã là tình cảm thật sự tốt đẹp (nhất là bạn bè) thì chẳng baoh có thể nhàm chán
2. Ai cũng vậy thôi. Bị ghét bị xua đuổi bị tránh mặt là 1 điều khó chịu. Tự bản thân ng ghét cũng khó chịu nữa là ng bị ghét ^^. Ng Bắc mình ghét nhau cứ tẩm ngầm tầm ngầm ghét ghét tránh mặt, chứ ở miền Nam là chửi thẳng vào mặt nhau luôn. Sao e k thử nói chuyện thẳng thắn xem

Lùn duyên, lùn dáng, lùn đáng tiền, lùn k làm fiền đến ai

감사합니다!

1 Thank(s) T2x Thanks Kto For 27 KL$: ý kiến này, có thể rất có giá trị, có thể hơi hơi có giá trị, và cũng có thể chẳng có giá trị P.s: ngủ muộn quá
Kto is offline  

Old 07-01-2009, 18:31  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

1. Đúng là nó thực sự tốt và đẹp chị ạ . Nhưng mà sao em vẫn cảm giác muốn quay về những ngày đầu tiên khi tình bạn với 1 số người bắt đầu . Hồi đấy em cảm thấy quá vui , dù có thể hồi đấy họ chưa hiểu nhiều về em, nhưng họ làm em rất vui vì kô có mặt em là họ nhắn tin gọi điện . Còn bây giờ, đương nhiên là vẫn quan tâm, nhưng e chỉ cảm giác là chơi vui thôi, còn vì hiểu nhau quá zồi đâm za có nhiều chuyện...

2. Đã nói chuyện thẳng thắn, và nhận lại được câu trả lời như hàng ngày : ngứa mắt thì bực mình => Nghĩa là nó lại kô muốn nhắc lại chuyện tức zận vs zỗi nhau nữa .Lần nào cũng thế. Hết giận thì tự bỏ qua . Như thế đâm za em cũng chả muốn khơi lại. Đảm bảo dăm 3 ngày nữa lại có 1 vụ kiểu cãi nhau vớ vẩn . Bạn bè mà cũng zắc zối kinh . Chả hiểu lúc có NY thì như nào

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 07-01-2009, 22:29  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

Thật ra là tại bạn e rắc rối thôi Chứ bạn bè có jì ghét thì nói thẳng, chứ mà kiểu "nhìn ngứa mắt" thì làm bạn làm jì mất công fải gãi mắt đỏ mắt ra Mà chuyện bạn bè của chú cũng lạ kì thật mình chưa thấy "bạn" nào của mình như thế. Phù!

감사합니다!
Kto is offline  

Old 07-01-2009, 23:37  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Khiếp chị không cần cho từ bạn vào trong ngoặc kép đâu
Kiểu em cũng chả biết nữa
Hay tại em ngu si nên làm nhiều việc ngu si quá
Đâm ra nhiều bạn em giận em mà kô zõ lý do, đến khi em hỏi chúng nó cũng chẳng cắt nghĩa nổi lý do mà chúng nó giận em, như kiểu việc e làm ngu si quá mức ý
Thôi, kiểu này chắc tại mình rắc rối thật, thử lần sau cố gắng kô làm điều ngu si xem sao
Thx chị Kto

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 08-01-2009, 00:11  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

K fải đâu e ạ
Ngu shi nếu là bản tính của e. Thì nếu họ thật sự là bạn...thì họ cũng fải chấp nhận...ngu si cùng e [giống mình vs mấy con bạn ngu + điên giống nhau]
Còn nếu e thật sự...k ngu mà lại cố tình ngu thì e nên xem xét lại e đi

P.s: thx mồm thôi chứ k thx thật à

감사합니다!
Kto is offline  

Old 08-01-2009, 00:24  

God Member

KL$ (TOP! 12): 7.263
Awarded 49 time(s)
Sent 264 thank(s)
Received 260 thank(s)
Class: A12 (2008-2011)

1.Hok hiểu sao con bạn em yk, nó cứ tỏ ra giận dỗi hok nói chuyện với em mà hok có lí do! Em đã chủ động bắt chuyện với nó mấy lần và nó cứ ỉm điH đây em hết tự tin vào bản thân nữa rùiEm sợ cho dù em có cố gắng thế nào thì nó vẫn chỉ thế với em thuiMÀ nó hok bao h nói lí do nhớđau đầuEM có hỏi thì nó cũng hok trả lời, cứ lẳng lặng bảo" tớ có giận j đâu" hoặc là khích đểu linh tinh

2.Nhiều lúc e cảm thấy rất xúc động vì những điều bạn bè làm cho mình, dù chỉ là một cử chỉ nhỏ

Let`s go to the zoo
MonkeyDLuffy9x is offline  

Old 08-01-2009, 00:30  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

@Monkey:
1. E nên kiểm điểm lại bản thân xem mình đã làm jì sai, hoặc vô tình sai Đã là bạn bè, muốn giữ tình cảm lâu dài thì cần sự chân thành và thẳng thắn.
2. Điều này thì ai cũng biết

Ps: mình thấy mình thật sung sướng vì có những con bạn hồn nhiên vô tư, thẳng thắn và rất quan tâm đôi khi cũng thật vô tâm

감사합니다!
Kto is offline  

Old 08-01-2009, 12:55  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

1. trường hợp của em Monkey hơi jống mình . Nhưng được cái kô bao giờ nó nói là tao có giận gì đâu , mà chỉ nói là ngứa mặt thì giận, hoặc lúc nó đang giận mà mình hỏi lại zỗi à, thì nó sẽ nói là ngậm mồm vào . Sau đấy thì lại BT. Tự dưng nãy đọc được km của anh Na. Đôi khi tình bạn cần sự vị tha zất lớn. Thế đâm za em sẽ cố gắng bỏ qua
Khổ chị ạ, nhưng theo lời của 1 số đứa thì cái sự ngu của em . Kô thể đú theo nổi

2. Nói chung là nói gì thì nói. Khi mọi chuyện đi qua, thì em vẫn thầm cảm ơn zời phật vì đem đến cho mình những đứa bạn củ lột như thế

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 08-01-2009, 13:49  

Manager

KL$ (TOP! 1): 17.279
Awarded 42 time(s)
Sent 224 thank(s)
Received 375 thank(s)
Class: A1 (2008-2011)

Quote:
1. Chẳng biết mọi người có cảm thấy, hình như càng thân nhau, thì người ta càng ít quan tâm đến nhau, có lẽ vì 1 phần nào cảm thấy là gần nhau quá, nên đôi khi hơi vô tâm không??? Chẳng là hôm nay đọc lại chính blog của mình, em đọc lại được enchy của em. Ngày xưa mấy đứa bạn thân hồi đấy mới chơi với mình, mình cứ làm gì xong là nhắn tin hỏi thăm, còn bây giờ có khi mình chờ mốc mồm chả ai PM vs mess, thậm chí mình còn phải tự chủ động pm nick chúng nó trước ý. Có ai cảm thấy như kiểu là cái gì mơí thường cũng rất đẹp . đúng không.

2. Có ai cảm giác không thể chịu nổi khi người khác giận dỗi mình không. Không tính NY nhé, bạn bè thôi ý. Mình không thể chịu nổi bạn nào giận mình qua ngày đoạn tháng. Nếu bạn ý khuất mắt trông coi thì thôi không sao, nhưng nếu bạn ý , VD ở trong lớp, xong hàng ngày cứ lù lù za trước mặt mình, mà cứ kiểu bơ bơ, không thèm nói chuyện, thì mọi người có khó chịu kô. Phải làm như nào .
1.Em nghĩ ko phải vô tâm đâu. Nhiều khi người ta quan tâm đến nhau ko phải bằng hành động hay lời nói. Em nghĩ khi mà người ta thân nhau rồi thì sẽ có một sự liên kết rất bền nhưng ko thể hiện ra ngoài. Như bạn thân của em, học khác trường, khác buổi với em nên 2 đứa chẳng gặp nhau đc mấy, mà 2 đứa cũng ít gặp nhau trên Y!M, ít cả comment blog, cũng ko có gọi điện cho nhau nhiều. Đợt Noel vừa rồi đúng lúc đang học thi, em có viết blog là rất buồn vì mất liên lạc với bạn ý thế là đúng tối 24/12 bạn ấy nhờ người mang quà đến tận nhà em. Hoá ra là bạn ý vẫn đọc blog của em. Lúc đấy rất là xúc đông ý! Nói chung là ko phải bạn bè ko quan tâm nhau đâu anh ạ mà là ko thể hiện ra thôi.

2.Cái này thì em trải qua nhiều lắm rồi ý. Mà thực ra em cũng là người khi giận ai thì ko nói với người đấy một lời nào. Em cũng chẳng thích như thế đâu! Khi mình ko nói với người ta, người ta cũng chẳng nói với mình, bẵng một thời gian thì cả 2 sẽ đều cảm thấy khó bắt chuyện lại và có thể chấm dứt mối quan hệ ý chứ. Nhiều khi thấy buồn, thấy hối hận là mình đã ko nói với người ta trước nhưng mà lúc đấy kiểu tự trọng cao ý. Thật ra cái cảm giác ko nói chuyện với người khác một thời gian dài, cứ giả vờ ko quen biết, ko nhìn thấy ý, cảm giác đấy khó chịu lắm. Nhiều lúc muốn nói chuyện mà ko mở mồm ra đc. Nói chung là em vẫn đang cố từ bỏ cái tính này đi.

Kẹo!
...
And tell me that I'm special because I'm me not sb else
Nothing is impossible if I try to do my best-you said
Hope our friendship is forever, until DEATH DO US PART.
Crabyleon is offline  

Old 09-03-2009, 22:23  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

Có baoh ta trơ trọi vs những lời nói khiến ta đau lòng
Mọi giá trị đều trở nên mục ruỗng.
Ta thật xấu xa và ích kỉ.

Nhưng có nói jì hay fản bác jì cũng chỉ là vô ích...
Khi lời nói là con dao 2 lưỡi...

Sẽ nhớ mãi chẳng baoh quên đc.
Dù k để bụng nhg lời nói vẫn gây ra những kết quả k lành...

Tự ai làm ai đau?
Tự ai làm khổ mình?

Fải chăng là ta gây ra tất cả???

Đến baoh người mới ngộ ra...

감사합니다!

1 Thank(s) ngua_van Thanks Kto For 11 KL$: no matter wat .
Kto is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan