Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 03-10-2003, 12:47  
chet_vi_yeu

KL$: 0.00

[b][size=7][color=blue]
Có lẽ phải đến hơn 1 năm rồi một cục đá lại có thể buồn đến như vậy! Tôi cứ tưởng là mình đã đạt đến cảnh giới mà tình yêu bất khả xâm phạm, những quả đập mạnh ko còn tác dụng! Thế nhưng tôi đã lầm, phải nói là con ác thú mang tên 'love' nó có một sức mạnh kinh hoàng, nó khiến cho tôi mất rất nhiều thời gian mà chẳng tìm ra con đường mà tôi cũng chẳng hiểu sao mình phải làm như thế, tôi có một cảm giác rất kỳ lạ: với hàng n người tôi nói tiếng yêu hoặc ... rất dễ dàng thế mà với một người tôi biết là có vấn đề với mình, và mình cũng có vấn đề với nó, thì lại ko thể tôi cảm thấy có một cái gì đó ngăn cản, tôi thấy có một cái gì đó là tội lỗi, đôi khi tôi thấy nó thật vô tâm, và ko đáng để cho mình mất nhiều thời gian như vậy! Nhưng mỗi khi ngồi một mình trong đêm tôi lại nghĩ đến nó, nghĩ rằng mình sẽ quên nó khi mặt trời mọc, nhưng mà ngày nào cũng thế! Thế thì đến bao giờ mặt trời mới mọc được??? Quả thật là tôi ko biết làm thế nào nữa! Ai mà có rủ lòng thương thì ... ko thì thôi, cứ thế cắm mặt bước! Vậy thôi!
Tiếc là trong đám gọi là bạn tôi, ko có đứa nào có khả năng, cú thật!
Khi người ta sống trong sự giả tạo, ko dám đối mặt với một cái gì đó người ta thường khó chọn ra con đường cho mình, còn tôi thì đã chọn con đường sai! Thế nên ...
ps: nếu ai đọc bài này mà hiểu ra một cái gì đó thì đừng làm tôi đau khổ nữa, được chứ, hãy để cho tôi trở về với tôi được ko?

Old 03-10-2003, 16:05  
crazy_in_WC

còn tôi đọc xòng thì chẳng hỉu gì cả

Old 03-10-2003, 21:48  
glassy_cow

Như vậy là bạn đã biết đến tình yêu chứ ko fải là cục đá tảng chứ gì? Vậy tại sao lại là chọn sai đường. Chả lẽ yêu cũng là sai lầm?

Old 03-10-2003, 22:12  
pink_rose

Có lẽ bạn đã gặp được người mình..iu..thực sự rồi chăng..!! Thế nên bạn mới hiểu được thế nào là..sự day dứt..sự mù quáng..sự điên rồ..và những điều mà bạn nghĩ bạn sẽ không bao giờ làm ..chăng.? Và cái con ác quỷ mà bạn nói đến kia nó đã từng làm nhiều người..lâm vào tình cảnh như bạn rồi ..Và n người mà bạn nói tiếng ..iu.. 1 cách dễ dàng kia...chắc cũng có người lâm vào tình trạng như bạn hiện nay thì sao..!! Nếu bạn đã ..biết trái tim bạn muốn gì thì cứ làm theo..đấy cũng là lúc bạn ..kô còn là ..một cục đá nữa.. Mà 1 cục đá thì đã là gì...ngay cả 1 cục ..kim cương ..cũng có thể bị..'love' làm cho ...tan nát ..nữa là.Và bạn sẽ hiểu hơn cảm giác của người..bị cái cục đá của bạn làm cho ..giống bạn bây giờ chăng...

Let ur feet follow ur heart way...

Old 05-10-2003, 13:08  
chet_vi_yeu

bạn ở trên ra trường rồi mà vẫn duyệt web sao? Dù sao thì cũng cám ơn nhưng mà em ko làm theo cách đấy được như thế là tội lỗi, chị có cách nào tìm quên nhanh được ko? em cần như thế hơn, mà chị bị nói lắp à, tại sao cứ thấy ... vậy?

Old 05-10-2003, 13:30  
maimotniemtin

sao em chẳng hiểu cái quái gì???chetvi yeu oi!lảm nhảm cái gì vây???

Old 06-10-2003, 14:58  
crazy_in_WC

người bt ko hỉu ngôn ngữ kẻ điên là đúng rùi.

Old 07-10-2003, 08:36  
pink_rose

Hoá ra là em muốn quên nhanh àh . Dễ lắm , hãy là con người luôn bận rộn thì sẽ không còn thời gian nghĩ đến mấy chuyện như thế nữa...

Ví dụ như 1 ngày bình thường : sáng dậy đi học , trưa về ăn cơm rồi lại đi học thêm , tối về ăn uống nghỉ ngơi xem ti vi , chơi computer game , giải trí , thể dục thể thao , đọc truyện..rồi đi học bài . Học bài xong thì lúc đó em chỉ muốn ngủ thôi , chi chắc chắn rằng em có muốn nghĩ đến chuyện kia nữa cũng không còn đủ sức. Rồi dần dần em sẽ quên được cái em cần quên . Tuy cách sống này hơi buồn tẻ nhưng không ít người áp dụng..Nhất là những người cần tập trung vào học hành không muốn những chuyện khác làm bản thân ảnh hưởng..Đấy là chị chỉ nêu ví dụ thôi nhé :p

Mà chị hay viết dấu ... không phải vì chị hay nói lắp đâu . Dấu...làm người đọc phải dừng lại , nói chung là giảm tốc độ đọc , đọc chậm thôi và suy nghĩ . Mà nói lắp thì có chứ có ai viết ' lắp' đâu em , có nói lắp thì không để cho ai biết đâu..
Ra trường rồi ..thì mới hay duyệt web để buôn chuyện chứ , vì lúc đó chẳng ai biết mình là ai , mình co' viết gì sai thì cùng lắm cũng chỉ ..bị chửi trên web thôi :p.hehe

Old 07-10-2003, 16:48  
crazy_in_WC

lại còn mún người ta chửi mình trên net nữa cơ đấy

Old 08-10-2003, 08:37  
pink_rose

Không ai muốn bị chửi đâu em. Chị chỉ phòng ngừa trường hợp xấu nhất thôi .Prevent is beter than cure mà..tốt nhất là không nên để ai chửi mình , lúc đó mình lại mất công..chửi lại ---> lại bị coi là : câu bài.. :p
--> xin lỗi vì câu bài..

Old 08-10-2003, 17:50  

Phá sản!

KL$: 0

don gian thoi!chet_vi_yeu thu 1 lan buoc ve huong "mat troi moc" chac chan se chon dc dung duong thoi !Thu 1 lan xem sao!Nhin len mat troi va...
ttpl227f is offline  

Old 08-10-2003, 17:58  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Hic,HN ơi,anh cảm thương cho chú lắm,bản thân chú đã là người từng trải,bây giờ chú buông xuôi tất cả nên bàn chân không bít đi về đâu,nhưng chú cứ yên tâm,người ta đã nói "đến 1 ngày,bước chân mỏi mệt,bônggx nhìn lại,không còn ai đứng bên ta" mà,chắc là chú cũng chỉ ở trong hoàn cảnh ấy phải không?

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 09-10-2003, 17:44  
crazy_in_WC

hướng tới mt á

Old 10-10-2003, 11:56  

Unverified Member

Em chả hỉu cái gì ra cả lằng nhằng wá đê sao love mà lại là ác thú thế? trừu tượng wá ko thuộc fạm vi hỉu bít của mình
Miss_Independent is offline  

Old 10-10-2003, 17:46  

Phá sản!

Nghi lai tui cung cha hieu luc do minh nghi cai gi nua va viet ra cai gi nua
xi xoa nhe!!!!
ttpl227f is offline  

Old 11-10-2003, 15:53  
crazy_in_WC

thui delete hết đi

Old 11-10-2003, 18:54  
Angel_of_Darkness

Mới đọc đã chẳng hiểu gì,đọc xong lại còn chẳng hiểu gì hơn!Thế chẳng lẽ yêu là sai lầm à?

Old 11-10-2003, 22:18  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Tóm lại,bi giờ thì không nên dính vào mấy cái chuyện yêu đương nhăng nhít!

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 21-10-2003, 15:22  
crazy_in_WC

đúng là khó hỉu wá triết học

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan