Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

...tình yêu ở lại...
Old 12-11-2008, 23:05  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2008-2011)

Tình yêu ở lại ... đơn giản những gì được viết ở đây sẽ ở lại mãi . Bao nỗi tâm sự về chuyện đời ,chuyện ngày không thể nói thành lời... có thể chỉ là do khoảnh khắc hứng lên thì viết ,viết cho thỏa nỗi niềm được viết để được sẻ chia . Chỉ để viết mà thôi và viết để chính mình đọc !

Khi giờ đây blog không còn là chỗ riêng tư nữa ... bao con mắt ở đời nhìn vào , bao con mắt của người nhìn vào đã khiến mình sao nhãng về chính mình ,viết không phải cho mình nữa cứ giả vờ xây dựng cái ảo tưởng ở thế giới mạng . Tự mình đánh mất chính mình ... Hay đơn giản những điều muốn nói mà cũng k nói được khi bố mẹ anh chị cũng từng ngày đảo mắt qua blog ... Một lần , hai lần ... rồi cứ thế tích tụ lại ở bên trong như tự làm tổn thương tâm hồn mình vậy . Có người nói cái gì giữ trong người quá lâu sẽ sinh bệnh và giờ đây chính mình cũng đang bị dằn vặt bởi chính bản thân ... sức sống gần như cạn kiệt . trầm cảm .

Mình lập topic này là để tự giải phóng chính mình , để viết về những sự trải nghiệm của chính mình và mong topic này sẽ là của riêng mình !

------------------------------
Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13
vuacocaro is offline  

Re: ...tình yêu ở lại...
Old 12-11-2008, 23:53  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

12.11.08

Từ ngày ra trường đến giờ mình thấy cuộc đời buồn tẻ , buồn ở chỗ mình thất học ... đi học cũng bùng , rồi bảo lưu ... thế là ngày nào cũng chầu trực ở cổng trường nhìn mọi người đi học ... thèm thật í .

Thấy nghe kể lớp tao thế này thế nọ ... có con xinh lắm , có thằng bựa lắm ... lớp tao chán quá ... có đứa chơi lắm ... nghe kể mà mình thấy thích thú Còn hơn là ngồi 3 tiếng học mà xung quanh mỗi người một phách một tư thế ngồi người thì ưỡng ngực , người thì khom lưng , người thì vắt chân chữ ngũ , người thì mắt đảo lên trần nhà ... có người thì toàn cúi mặt xuống đất ... còn có người mắt liếc xung quanh - đó chính là mình .

Hôm nay nghe tin thấy bảo 9% thanh niên ở Châu Âu bị chứng trầm cảm (mọi người hay bị lẫn bởi tâm sinh lí tuổi dậy thì) và cao nhất là những người 18 tuổi . Thế là đặt ra nghi vấn là mình bị trầm cảm hay là vẫn đang dậy thì

Tự dưng lại thấy mình cũng vừa vui tính và sống nội tâm nữa chứ

Có lẽ mình lại trầm uất hơn khi BDMK hết rồi , có lẽ giờ đây chả biết xem cái gì trên tivi nữa ? Thích cái kiểu diễn đạt của bà 6 , bà 10 và của Trúc , thik thấy Nam nhảy trong con gà Minh thấy đấy cũng là 1 nghề thú vị chứ Đoạn cuối thấy cái cách tỏ tình vừa thấy hay lại vừa thấy buồn cười , k biết ở đời có thật thế k ? Mình chưa thử bao giờ nên chưa biết ? Nhưng mà thấy cái kiểu cầm tay trong công viên thì bựa lắm dù t Nam nói mật ngọt làm chết bao ruồi Kể ra cũng thấy cái kiểu e ấp, bẽn lẽn hỏi: "Em yêu anh phải không ? " làm mình sống lại cảm xúc xưa cũng dạt dào tình cảm và yêu thật lòng có đâu kém ai đâu [-x

Mà kể ra mình cứ bị bạn bè hạ nhục rằng không có người yêu thấy tự ái kinh khủng và như kiểu gà mắc tóc í ( ) nhưng mà biết sao đc tự dưng k còn cảm giác nữa rồi

Có lẽ là do tự ti ,khi thấy mình nhìn ai cũng chả bằng và trầm cảm hơn khi phải đối mặt với chi tiêu khi mẹ chỉ cho 20k / 1 tuần , 1 tuần đấy .

Nhưng mà kệ dù sao phim BDMK cũng hết rồi ,làm mình đỡ phải lo lắng khi nghĩ mình biết đâu lại là con nuôi vì thế k dám đòi hỏi thêm .

mà dạo này cũng thắc mắc mình có nên đi kiểm tra mình nhóm máu nào k ? Vì từ bé đã kiểm tra lần nào đâu ( Nhưng chỉ sợ lại khác cả mẹ lẫn bố !

Nếu thế cuộc đời mình có ai đó như Trúc cứu vớt k ?

càng nghĩ càng muốn khóc .

vuacocaro is offline  

Old 14-11-2008, 03:51  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

14.11

4h đêm tỉnh giấc ... cứ ho mãi , ho liên tục k thể ngủ đc ,

Cứ type một chữ lại ho , mũi thì sụt sịt lại khiến mình nhớ về một thời nhỏ Minh sụt sịt được bao nhiêu người quan tâm và an ủi

bây h chỉ có doom là an ủi mình thôi !

Một dòng sông bằng máu và 2 bên bờ tuyết phủ trắng xóa \m/ doom

vuacocaro is offline  

Old 15-11-2008, 01:05  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

15.11

Cả một ngày sống trong âm nhạc , đủ các thể loại luôn

đầu tiên là sôi nổi với I hate myself for loving you

tiếp đến lại là Goodbye my romance , rồi lại The River Flows Frozen

rồi bất chợt Tình yêu ở lại làm cho mọi thứ trở nên lắng đọng dừng lại , như kiểu đang lắc đang bay bỗng tắt nhạc đi (so sánh thế cho giống mặc dù chưa bay chưa lắc bao h ) một cảm giác nhẹ nhàng như lột tả hết tâm trạng mình , những ca từ giai điệu thật chậm rãi bình thẳng , cứ lặp đi lặp lại cho ta hương trong lành , cảm nhận được vị nắng như hòa vào trong cơ thể

...

Tự dưng lại yêu đời trở lại !

Đang muốn thu âm Dead and Gone của T.I và Bài Ca Tình yêu

nghe có vẻ hai bài này đá nhau phết nhờ

kệ chứ đang phởn

Quote:
Originally Posted by Kurt
Hey God we're Buhda

vuacocaro is offline  

Old 15-11-2008, 02:04  

Senior Member

KL$: 312
Awarded 16 time(s)
Sent 229 thank(s)
Received 149 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

bê con mẹ nó về blog đê!

Mình là học sinh Kim Liên!
Ziggy_T is offline  

Old 19-11-2008, 23:38  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

19.11

Về trường nhân ngày 20/11 ,gọi là về chứ ngày nào mà chả ở trường

Hôm nay ngất ngây con gà tây luôn ăn bún chả , ăn phở cuốn , ăn trứng vịt lộn ngải cứu , cháo trai rồi về nhà thêm 2 bát cơm nữa

Đúng tầm giữa trưa đang bị dừng hình thì dừng đúng lúc một cô bé đi Sh nghểnh mặt lên lộ cái má hồng đào tóc bay theo gió Đẹp mê ly Kể ra may mắn là dừng hình đúng chỗ đấy hẳn 1 lúc ạ

Nói chung ngày hôm nay ngất người

1 Thank(s) Trang Thanks vuacocaro For 1 KL$: haizzz cuối cùng thì cs cũng có 1 niềm vui đấy chứ ạ . ko nên ca thán nhiều quá cs mà , ko fải là màu hồng
vuacocaro is offline  

Old 20-11-2008, 21:34  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

20.11

Sáng ra bảnh mắt dậy mà không muốn có một hôm ngất người như hôm qua vui thì vui thật nhưng mà "cuộc đời nó không đẹp đến thế đâu các ông ạ ""dài và buồn "lắm và mệt nữa chứ

Hôm nay bảo tập trung 9r ở trường mà rốt cuộc gần 11h mới đi đc , ts làm mình mất ca dậy học ngồi không chán vãi . Mà còn phải sang nhà TA lấy hoa đi tặng nữa chứ (lol) . Mà lớp trưởng rất khốn và ích kỉ nữa nhá , con gái thù lâu và zai về lờ , tổ chức vào 20 là để cho các cô đi tham quan để không phải đến do hồi xưa cãi nhau với các cô Học sinh cái gì chứ , mát dậy Nhưng dù sao cái vui lớn nhất là đến nhà cô Hằng Cái gì cô cũng biết hay sao í

Xuống dưới nhà chụp ảnh ... năm nay là năm thứ 4 chụp rồi mà chưa nhận được một cái ảnh nào luôn ... đã thế còn bảo mình tự đi tìm chứ hãm vl , dm chẳng lẽ lại chửi nhau hóa ra mình bằng nó à !

Đi ăn thì xin về sớm ,không đi hát Ích kỉ tóa , chả có tí nhiệt gì cả , nhìn bọn a17 đông vui mà thèm (_ __!) Kiên quyết phê bình bang Doom và một số doanh nhân trẻ bùng về sớm , mất công mình mở mồm động viên

Kể ra cả ngày hôm nay số mình ôi , quay lại Trúc Bạch tìm cái khăn (mình được người ta đan tặng )hôm qua mà cũng không thấy ròi toàn bị bọn nó đá xoáy nữa chứ Được đi con Sh mà cũng chả yên , đi trên đường hỏi tí đường ra hồ ở đâu mà bao con mắt rè bỉu , dm chúng mày >:p Rồi mình bảo là Vin côm mà cũng bị hắt hủi Hình như đọc là Vincom thì phải

Rồi lên Vincom thấy bọn cosplay mà trông ngứa mắt vãi , đúng thể loại xìn tin 9x tởm lợm , hãm nhất nhìn mấy thằng rồi mấy con làm xoăn xù mì cái khỉ mẹ í ... mà lại đi theo kiểu tập đoàn họ hàng kéo nhau nữa chứ , đẩy số mình đi thang bộ T_T

Haizz ! Đi uống cafe mà mình lại là đề tài cho bọn nó hạ nhục bôi xấu , lần sau bố ị vào đi họp lớp , về tủi thân bỏ mẹ , tự kỉ ám thị là mình xấu như người đẹp Đài Trang thì khổ :p

Kể ra cũng tự kỉ từ lâu rồi T_T đèo bạn Chi về cũng chả nói chuyện gì nhiều , tính mình thường vốn vui tươi nhưng mà hậm hực là hay im ỉm , mà cũng do bạn í tốt bạn í ngại mình đi xa nên ít nói và dừng cho bạn í ở chỗ gì để bạn í đi bộ về Một con người chu đáo và hiền lành thôn girl ntn mà Trung Tít từ bỏ công theo đuổi thì quá đáng tiếc >"< Thế là về nhà ngủ một giấc , mua bánh gato mừng 20/11 cho bác mình \:d/ mình thật là chu đáo :X

Chu đáo với mọi người lắm nhưng mà có một cô gái hôm nay mình không chu đáo đc . Một chuyện tình nó buồn lắm . Mình đến với cô bé í chỉ tại thằng ôn HL cứ chỉ chích mình không có ny này nọ xọ cái chai ... uất quá thế là phải tìm người để yêu , mà rốt cuộc nhìn lại thấy nhạt và chán bỏ mẹ , người ta yêu ai cũng thấy yêu đời vui tươi , mình chỉ thấy yêu là khổ , nhọc tâm ngồi nhắn tin còn đau hơn cả ngồi PS với Phú Thọ Thật sự là từ lớp 10 đến giờ chưa yêu thật lòng ai nữa ! Cũng may mình vốn điềm đạm biết giữ mình vẫn không thấy thẹn với lương tâm hay là tổn thất gì về thể xác lẫn tinh thần :-s Mà kể ra cũng tội cho em , khi nhắn tin và gọi cho mình mấy ngày hôm nay để hẹn sáng nay gặp thì mình lại bơ , mình thật phũ và khốn nạn quá đi , lại đi làm tổn thương người khác nữa rồi ... nhưng mà còn hơn là tự làm tổn thương mình ! Nói là yêu thì cũng chỉ là cầm tay thôi :"> ty con nít cóc nhái mà

... Haizz...

Cuộc đời là một câu chuyện dài và buồn lắm !

vuacocaro is offline  

Old 21-11-2008, 21:28  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

21.11

Hôm nay lại tiếp tục thêm câu chuyện dài và buồn nữa

Chơi uyn (oản tù tì) uống rượu rồi cả Show hand nữa chứ Mình và cậu Fau vô đối khi đồng hạng vô địch Tuy vô địch nhưng mà rượu cũng đã ngấm và người nên ăn nói có đôi lúc linh tinh Dài và buồn lắm

Mà buồn cười đang uống rượu thấy mấy thằng ranh con đi xe máy trường khác đến đánh nhau mà ngứa mắt thế , may đang vui không thì lia bài phi chết cụ bọn mày luôn , biết Ngôn Phi là ai không Thế mà từ chuyện đánh nhau nó lại xen kẽ đến chuyện bánh ga tô dạt nhà rồi lại đến chuyện BMX màu hồng ... ôi thôi càng nghĩ càng sầu mất thôi ... tuổi trẻ phải lao đầu vào kiếm tiền , không nên hửong thụ quá sớm hị hị :">

Tan cuộc lại đi mua quà đến thăm bác B rồi mua hoa tặng bố mẹ nhân ngày cưới Ôi dm có mỗi bó lan nó hét 250k , đã thế lúc mua về mình bị ca là mày bị lừa rồi còn bảo là tặng ngày hôm nay thì muộn rồi

Số mình sao mà càng ngày càng thảm thương tóa

Mong rằng ăn thịt chó xong giải đen luôn Một ngày mới bắt đầu

...Buồn ơi tao xin bye bye (chào) mi ...

vuacocaro is offline  

Old 23-11-2008, 10:50  

V.I.P

KL$ (TOP! 7): 9.386
Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)
Class: A15 (2007-2010)

Một ngày chủ nhật buồn...
Di lang thang trên con phố cổ... sau 1 hồi chờ đợi thì quyết định đi 1 mình... (nói đến đây lại thấy tức )
Ngồi trong Cafe Giảng... lấy giấy ra vẽ 1 bức tranh.. hnay trời mưa phùn... Lạnh... lấy trong cặp ra đống màu vẽ...
Những nét vẽ nguyệch ngoạc ... chẳng ai hiểu nổi tôi đang vẽ cái gì, cứ nhìn ra đường, thấy cái gì hay hay thì vẽ vào... lộn xộn, ko bố cục, chẳng phân cảnh... Bức tranh vô định...
Tôi phủ lên cái đống đó 1 màn sương trắng... đó là mưa , nhòe nhoè...
Ngồi nhâm nhi 1 lúc, đi về, 1 ngày chủ nhật buồn . Có "ng`" bị hỏng xe, ko đi đc, xui xẻo..
Dù sao thì mình cũng vẽ được 1 bức tranh ra hồn về treo ở bàn học ...

With a cup of coffee,a book and a pair of green shoes.
Trang is offline  

Old 23-11-2008, 19:42  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

23.11

Khi yêu có những người con gái trở nên độc địa và nhẫn tâm , suy cho cùng cũng đáng thương hơn đáng trách . Thương vì cái sự tầm thường đấy , tầm thường vì yêu có đáng không ?

Cuộc đời không những dài và buồn mà còn khổ tâm nữa !

[hide]Mị Nương thật đáng ngưỡng mộ ! Hồng nhan bạc mệnh[/hide]

vuacocaro is offline  

Old 24-11-2008, 00:20  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

1 mình mày 1 topic hả Cờ ??

Bao giờ cho đến ngày xưa ....

2 Thank(s) vuacocaro Thanks ManUtd_4ever For 1 KL$: mềnh vip mà
kiD. Thanks ManUtd_4ever For 7 KL$: đệt mạ câu này là mình đủ lock topic này rồi
ManUtd_4ever is offline  

Old 26-11-2008, 00:19  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

26.11

A Phi hồi sinh như một phép màu , Ưng Phong như một vì thần vậy đi thêu chuyện cổ tích cho người khác ... nhân quả đúng thật , ở hiền thì gặp lành ! Phim nội dung thì hay nhưng cắt bớt nhiều quá buồn thiu à

Bây h nghĩ ra ở đời lắm thứ buồn cười thật , tức là gặp một sự việc khác bình thường mà thấy buồn cười í ... như là mình mắt to mắt bé này Nhưng mà lắm lúc gặp phải chuyện buồn mà tự nhiên phải cười đấy , ngẫm lại mà xem Cái đấy người ta gọi là ...[hide] Buồn cười [/hide]

vuacocaro is offline  

Old 29-11-2008, 23:05  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

29.11

Mình đã quyết rồi . Đi làm để biết mình thích gì rồi mới đi học , chứ bây giờ sang đấy học ,rồi lại không hợp mất công học lại thì nhỡ bao tuổi xuân

Mình bây giờ khát khao có một người mà yêu thật lòng để mà "dù cho mưa tôi xin đưa em đến cuối cuộc đời" , ngoài đời nhiều người xinh thật nhưng mình tham lắm muốn vừa xinh vừa tri thức cơ Mà những người đấy thường xé nát tim mình ra

Mình ở hiền lắm , nhút nhát nhưng mà thật thà đang mong gặp lành đây

vuacocaro is offline  

Old 30-11-2008, 02:12  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

30.11

Nếu một ngày anh thấy em thay đổi
Khi những vần thơ em viết chẳng vì anh
Khi nụ cười, tiếng hát cũng mong manh
Là khi ấy em yêu anh nhiều nhất

Giá như cảm xúc của mọi người con gái đều chuyển thành ý thơ thì đời thật đáng yêu biết mấy , ước gì có người làm thơ cho mình đọc ghen tị ny e Zin quá mặc dù toàn thơ con cóc

Một người con gái xinh không hẳn là một người con gái đẹp , cái đẹp xuất phát từ cái đầu và con tim!

Mình thích kết bạn với những người con gái đẹp !!!

vuacocaro is offline  

Old 04-12-2008, 13:09  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Sáng 4.12

Cảm giác như bị thất tình mặc dù chả quen chả biết

Mình ghét những thằng đạp bmx hoặc xe đạp hồng , gặp là đánh

vuacocaro is offline  

Old 04-12-2008, 13:13  

Senior Member

KL$: 1.379
Awarded 41 time(s)
Sent 211 thank(s)
Received 141 thank(s)
Class: A1 (2008-2011)

, a chơi thế , topic này nký của a luôn rồi còn j

Life is ours, we live it our way.

And nothing else matters

1 Thank(s) vuacocaro Thanks ZungHD For 1 KL$: a cũng chỉ là dân thủ đô thôi mà e có thể thank để thắc mắc
ZungHD is offline  

Old 05-12-2008, 00:02  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Tối 4.11 Rạng sáng 5.11

Tối nay thật là vui , làm mình đỡ buồn hơn sau khi thất tình , không còn đăm chiêu thiểu não nữa ... không còn cái cảnh ngồi 1 mình vừa đàn vừa hát Niệm khúc cuối , Để dành , Tình yêu ở lại và Phút cuối nữa ... đến độ hàng xóm bảo với mẹ mình :" Em ơi cho chị mượn đĩa chị nghe với " nghe xong câu này mình cũng vui 1 tị

Mà... tối nay vui thật là vui là ngồi giãi bày tâm sự về nỗi niềm du học đã xong :* còn tư tưởng với bố nữa là mình sẽ được ở lại đây 1 năm nữa oh yeah

mọi sự nối tiếp niềm vui khi mình bắn GB , rồi lập shop làm từ thiện chia sẻ cho bao người niềm vui , mình buồn để làm mình vui tốt nhất là người xung quanh mình phải vui thì mới có không khí được

hi hi ... tối nay bao bạn bảo mình đang hack à chắc tại đang cao trào nên "xin một lần miss đi"

Bây h lại phải lấy sách ra làm luận thôi

Chào ngày mới xinh tươi

P/S: mình đang vui , ai mà lỡ đọc đc bài này mà để lại thx mình sẽ tặng 200KL$

thik nhá

vuacocaro is offline  

Old 05-12-2008, 06:12  

Manager

KL$: 1.000
Awarded 73 time(s)
Sent 375 thank(s)
Received 556 thank(s)
Class: A7 (2011-2014)

tớ để nghị bạn cờ ko vip nữa tớ khá là ko vui post thì cứ post, tớ về đến thủ đô là tớ lock

Hiya ! I am Lollipop Quang Anh Le, I gives hugs, for free

1 Thank(s) vuacocaro Thanks kiD. For 200 KL$: mình xin lỗi lúc buồn thì không sao nhưng mà đang phởn í mà về thủ đô đi tớ làm hướng dẫn viên cho
kiD. is offline  

Old 06-12-2008, 05:28  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

6.12

Dạo này mình uống cafe và hút thuốc mà cũng thấy lâng lâng và phê đầu óc cứ mơ hồ và mệt quá

Mình bây h yếu sinh lí thế sao

vuacocaro is offline  

Old 06-12-2008, 12:18  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Sáng 6.12

Mình đánh cờ pro quá , bây h còn hướng dẫn cờ có vẻ chuyên nghiệp phết

hôm nay để ý có rất nhiều là người xinh nhớ , lung linh rạng ngời trong nắng

Cuộc đời đỡ buồn hơn rồi

vuacocaro is offline  

Old 07-12-2008, 20:41  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

7.12

Mất 8tr ... chiều ngồi cafe và hút thuốc ... không buồn nữa ... sầu rồi !

Ôi cuộc đời tại sao bao ngang trái !

Mai đang tính là ra bác hay đá ps với PT và có nên gặp e lần cuối không nhỉ ngại đi tóa

vuacocaro is offline  

Old 07-12-2008, 22:54  

Senior Member

KL$: 200
Awarded 30 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 39 thank(s)
School: Kim Liên High Skul
Class: A17 (2006-2009)

Thế anh định ra sao ? Với những điều mà anh cho là nỗi buồn của cuộc sống ?

Đợi mùa thu tới thôi
Nơi đó em sẽ về
Bên góc nắng anh ngồi
Em sẽ về với anh
Scarlett_kutie is offline  

Old 08-12-2008, 14:07  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Scarlett_kutie View Post
Thế anh định ra sao ? Với những điều mà anh cho là nỗi buồn của cuộc sống ?
Chịu đựng em à buồn nó có nhiều kiểu lắm , ví dụ hôm nay mình nhìn trời không đẹp bằng hôm qua thì cũng buồn phết

--------------------------------------------------------------------------------------

Những con thiêu thân bụi đời

Đêm trước ngày bão về ...

... Hai con thiêu thân tâm sự với nhau , một con vừa nhìn đồng loại nó đang bu trên cái đèn ban công của những ngôi nhà chia lô nối tiếp nhau và thắc mắc hỏi con kia:

Tại sao bọn nó lại thích những ánh đèn kia hả mày ?

Tao cũng không rõ , tao thấy khi sinh ra bản năng đã bảo thế rồi , không ra ánh sáng thì đời thật vô nghĩa !
- con thứ hai ra vẻ trí thức trả lời .

Thế tại sao mình lại không hòa nhập với bọn nó ? - trong đầu con thứ nhất hiện lên bao câu hỏi khác và nó nghĩ sẽ được trả lời ngay lập tức

Con thứ hai mặt cau có :

Mày có thấy bọn chúng nhà quê không , chẳng có gì nổi bật giữa cái giống đấy cả , chỉ được cái chết nóng ... chứ thiêu thân thành phố phải ra dáng chết đẹp, mạnh và tốc độ các con khác nó mới phục được !

Con thứ nhất lại thắc mắc : "Thế thì phải làm thế nào được như vậy?"

Mày bây giờ phải tập bay zích zắc như tao đây này , ngoặt lên ngoặt xuống , nhanh gọn và dứt khoát thì trước ánh đèn pha nó mới đẹp được - con thứ 2 vừa bay vừa biểu diễn .

Con thứ nhất có vẻ gật gù đồng ý và hai con cố sức tập luyện và bay đến cái chỗ đầy ánh sáng và còi inh ỏi kia ...

Vẫn còn thoảng nghe trong bóng đêm : "nhanh , nhanh nữa lên" !

(Minh Cờ )

1 Thank(s) xucxich8x Thanks vuacocaro For 1 KL$: ko hiểu lắm về cái chữ kí của e
vuacocaro is offline  

Old 08-12-2008, 17:07  

Manager

KL$: 564
Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

à nhầm,ko phải chữ kí,mà là cái rep này,cái đoạn cuối,hơi khó hiểu

1 Thank(s) vuacocaro Thanks xucxich8x For 10 KL$: cái này nó như kiểu Heminway khi đọc phải ngẫm nghĩ mới thích cái ẩn ý bên trong anh ạ a nhìn cái title thì cũng hiểu 1 phần rồi mà
xucxich8x is offline  

Old 08-12-2008, 22:23  

Manager

KL$: 1.000
Awarded 73 time(s)
Sent 375 thank(s)
Received 556 thank(s)
Class: A7 (2011-2014)

chịu đựng chứ gì chịu đựng thì tao lock cái này lại cho mà chịu đựng mà kể lể nhiều

Hiya ! I am Lollipop Quang Anh Le, I gives hugs, for free

1 Thank(s) vuacocaro Thanks kiD. For 1 KL$: sống là một quá trình chịu đựng mà mày như bây h mày đang chịu đựng nỗi khắc khoải muốn lấy vợ còn j
kiD. is offline  

Old 11-12-2008, 00:51  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

10.12

Mình thật cao thượng khi tạo điều kiện cho bạn mình tiến tới với cô bé đẹp xinh kia

Tại sao mình không rung động chắc mình bị điên rồi , sợ trước những lời nhận xét về bé í

Một ngày tích đức à nha

Mà hôm trước có bà biểu số thằng này con gái quý nhưng mà nó lại vô tình lắm tại sao lại thế

không gian hữu tình huống chi là người mà

vuacocaro is offline  

Old 13-12-2008, 20:18  

Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)

13.12

Thế là mình đã viết được 3 truyện ngắn rồi , mình tin rằng những người mà hiểu hết được ý nghĩa chắc là rất rất ít (nếu không may thì chả có ai cả ) truyện mình đòi hỏi dân trí và sự trải đời mới nghiệm ra hết đc

vuacocaro is offline  

Old 25-12-2008, 17:09  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

[hide=100] Mỗi người có 1 tình yêu riêng của mình. . Hôm nay đọc được 1 cái entry rất chi là hay nhớ"Hạnh phúc là gì" ...Tôi tự hỏi mình hạnh phúc là gì... Title là 1 câu hỏi mà ít người có thể đưa ra câu trả lời ngay lúc này đc.
Đối với mình, hạnh phúc ngay lúc này, mà cụ thể là sáng nay, nhận đc 1 cái tn rất là yêu nhớ ... NGồi rep lại mất xừ 20k.... Một buổi sáng Noel lạnh trời nhưng trong lòng thật ấm áp. ^^
Đó là 1 hạnh phúc nhỏ nhoi. Cả ngày hôm qua đi phát quà noel , cứ nghĩ là sẽ chẳng nhận đc quà gì, như năm ngoái ấy. Nhìn mọi người ai cũng có quà mình vui lây... Thôi thì làm bà già Noel vậy ^^, niềm vui của mọi người cũng là niềm vui của mình.
Con cám ơn ông già Noel !ông già Noel mà sáng nay nt ấy . [/hide]

Trang is offline  

Old 26-12-2008, 22:33  

V.I.P

Awarded 74 time(s)
Sent 342 thank(s)
Received 245 thank(s)

26.12.08
Ngày hạnh phúc Thi xong, mình đang rất là phởn. Và còn 1 lí do nữa là chủ nhật đi chơi . Cs tươi đẹp quá

Trang is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan