Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 26-09-2003, 17:36  

Unverified Member

KL$: 0

Mọi người giúp em đi!
Đẻ ra em đã là đứa ko thể tỏ tình cảm của mình ra bên ngoài rùi! EM ko bít fải làm thế nào
AI cũng bảo em là người lạnh lùng vô cảm Thực ra thì ko fải là thế mà em chỉ là người ko tỏ tình cảm của mình thôi chứ em cũng là người tình cảm lém chứ
thực sự là em cũng mún tỏ tình cảm mình ra lém nhưng ko làm được
Nhìu lúc em cũng mún làm gì đó để ko ai bảo mình như vật nhưng em ko làm được
Ngay cả việc xin lỗi hay cám ơn người khác một cách thực sự em cũng ko làm được chỉ làm được vì xã giao thui
Em bùn lém
Miss_Independent is offline  

Old 26-09-2003, 19:22  
blue_ocean

KL$: 0.00

nếu từ khi đẻ ra đã thế thì chỉ còn một cách duy nhất: cải tạo gien!

Old 27-09-2003, 09:32  
DIEPMYLOVE

trời cô nên xiem nại mừn đi nghien tuôi thấy cua coá seo đâu mà chả cóa điều dzìa nà không nàm được cả xin nỗi mà cũng không xin được chắc cô thấy người ta không cóa nỗi nên không dám xin chứ gì khổ thật hay tắm rửa sạch sẽ đi tối tui wa tui dạy cho vài đường OK

Old 27-09-2003, 09:59  

Phá sản!

School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Em nghĩ quan trọng nhất là sự tự tin trong cuộc sống thôi. Nếu mình thật lòng thì ko có gì là khó để bộc lộ tình cảm cả. Có câu này em chép ra cho mọi người cùng ngẫm:
<span style='color:blue'>" Đừng đặt mục tiêu dựa trên những gì người khác nghĩ là quan trọng. Chỉ có bạn biết rõ điều gì là tốt nhất cho chính mình"</span>
small_angel is offline  

Old 27-09-2003, 11:44  

Unverified Member

nhưng quả thực là iem ko làm được có những lúc em thật lòng lắm chứ nhưng em ko thể nào cho nó ra được hix hix
Ai cũng bảo em là con lạnh lùng vô cảm nhưng thực sự ko fải là thế mờ

Old 27-09-2003, 14:02  

Phá sản!

School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Chị MISS à, chị đừng bi quan như thế. Chị hãy tin là mình làm được. Thật ra trước đây em cũng có lúc giống chị vậy, rất ít khi để lộ ra cảm xúc của mình, em cứ nghĩ là nhìn mặt mình thì mọi người sẽ hiểu mình vui hay buồn. Thực ra kết quả là gì? Chả ai hiểu em nghĩ gì, em cần gì. Em như 1 con ốc sống trong cái vỏ của mình. Em đã vượt qua thời gian đau khổ ấy = cách sống cởi mở hơn, nói chuyện với mọi người nhiều hơn về những gì mình thích, những cái mình nghĩ. Dần dần em trở thành đứa nói nhiều nhất lớp. Nếu chị muốn mọi người ko nghĩ chị vô cảm thì ko con cách nào khác là chị phải nói cho họ biết chị nghĩ gì. Hãy thử =cách nói về những điều mĩnh nghĩ, đừng ngại ngùng khi nói chuyện với mọi người. Sự Tự tin và cởi mở là chìa khoá cho tất cả. Chị nghe câu này chưa: " Khi bạn buồn và tưởng như cả thế giới đang quay mặt lại với chính mình, hãy nhìn lại xem, có phải bạn đang quay mặt lại với cả thế giới?"
EM CHỈ BIẾT KHUYÊN THẾ THÔI. CÒN LẠI DO CHỊ QUYẾT ĐỊNH. CHÚC CHỊ THÀNH CÔNG!
small_angel is offline  

Old 27-09-2003, 15:55  

Unverified Member

Nhưng mà mọi việc hoàn toàn ko đơn gian như mình mong muốn đâu em ạ! đối với chị là cả 1 vấn đề đấy

Old 27-09-2003, 17:44  
blue_ocean

anh bảo cách giải quyết này hay lắm! tổ chức một bữa tiệc nho nhỏ, mời một số người quen quen, có cả bọn bảo em là con người vô cảm, rồi hét lên một phát: "ai cho tao làm con người!". OK thế là hôm sau chúng nó sẽ ko nói về em như cũ nứa!

Old 28-09-2003, 23:35  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Topic này để mấy hôm thì khổ thân khổ chủ, anh ra tay nghĩa hiệp xoá bài của mấy đứa chat chit đi rồi đấy, cảm ơn đê. Cũng là bài học cho Miss_Inde, em vào topic người khác viết ngắn cũn thì chúng nó cũng vào lại topic em viết ngắn đáp lễ đấy. Rút kinh nghiệm.

Trở lại vấn đề chính, em khó khăn trong việc tỏ tình cảm của mình ra ngoài. Cái này anh cũng ko rõ lắm "tỏ tình cảm" nghĩa là sao? Tức là em muốn chủ động ngỏ lời trước trong chuyện tình cảm? Hay là muốn trở thành 1 con người cởi mở, với ai cũng có thể bắt chuyện tươi cười được (giống mấy em tiếp thị )? Hoặc là muốn có thể nói cảm ơn, xin lỗi với người khác?

Nếu trường hợp thứ 1 hoặc thứ 2 thì anh cũng.. chịu vì cái này anh cũng theo đuổi mãi mà chưa làm được Còn cái thứ 3 thì mình tập sẽ được em ạ. Nói cảm ơn, xin lỗi.. thực ra rất dễ, vấn đề là người VN mình rất ít dùng những từ này như bọn nước ngoài nên dùng nó hơi ngượng mồm. Em cứ mạnh dạn nói lời cảm ơn (người được nhận sẽ vui lắm, sure). Ví dụ khi xếp hàng, một bạn khác nhường chỗ cho em, em có thể nhoẻn miệng cười nói 1 câu cảm ơn. Đặt địa vị mình vào người kia, tự nhiên nhường chỗ cho 1 đứa mà nó lại ko thèm reply (coi như là việc tất nhiên) hoặc nói cảm ơn nhưng mặt nó câng câng lên. Thử hỏi em có tức ko?

Nói xin lỗi cũng vậy. Mình vô ý dẫm vào chân người khác, đừng lờ đi, một câu xin lỗi chẳng mất nhiều thời gian nhưng nó giảm cái khó chịu của người khác (ít), nâng hình ảnh của em trong mắt nhiều người xung quanh lên (nhiều)..

Đôi khi những cái tưởng như nhỏ nhặt nhưng đối với người khác lại vô cùng quan trọng em ạ. Mình hãy đặt địa vị mình vào người khác thì sẽ thấy ra nhiều điều, ít nhất biết mình phải làm gì để mọi người xung quanh ko cho rằng mình là đứa vô duyên, vô dáng, vô dạng, vô hình... (còn dài nữa nhưng anh ko nhớ hết )

Còn nếu là vấn đề trong chuyện tình cảm, có lẽ em phải nhờ các "chuyên gia" ở đây rồi

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 30-09-2003, 12:24  

Unverified Member

Em vào topic người khác làm gì mà ngắn lắm đâu anh em viết cũng dài đấy chứ hê hê
Cám ơn mọi người đã giúp em nhưng mà xem ra em nên là chính em thì hơn

Old 30-09-2003, 14:51  

Phá sản!

ôi dào dăm ba cái vụ lẻ tẻ, chuyện nhỏ đó mà không làm được thì sau này chắc chả làm nên trò trống gì
Hehekltt is offline  

Old 30-09-2003, 15:22  
crazy_in_WC

sao hehe ác độc thế.Mà chị nói ngay cả việc xin lỗi cảm ơn cũng ko thực lòng mà chỉ là xã giao thui nghĩa là sao,em ko hỉu?Bởi vì rõ ràng chiện thật lòng hay xã giao là do chị quyết định cơ mà.Nếu chị nói đấy chỉ là xã giao thì có nghĩa là chính chị ko mún mở lòng với người #,thậm chí là ích kỉ chỉ sống cho riêng mình.Có lẽ nó thuộc vào bản tính của chị,khó lòng mà thay đổi.Thui thì cứ tỏ vẻ là chị rất quan tâm đến mọi người đi,vì nếu chị chỉ "ra vẻ" thế thì sẽ dễ dàng bộc lộ tình cảm hơn râtcs nhìu.Hơn nữa,đối với chị đó là 1 sự giả tạo nhưng có thể mọi người lại cho rằng chị thật lòng.thế là ổn rùi còn gì.Vì điều chị quan tâm chỉ là mọi ngượi nghĩ gì chứ ko fải chị nghĩ gì.

Old 04-10-2003, 12:20  

Unverified Member

Thật thế thì tút wá! chả fải quan tâm đến việc người ta nghĩ gì về mình -> sống thế mới hoành tráng

Old 07-10-2003, 16:42  
crazy_in_WC

túm lại ý chị là giề

Old 08-10-2003, 10:57  

Unverified Member

Chắc là ko fải thay đổi gì nữa chứ seo! he he
được là mình thế là tốt nhứt -> thế mới hoành tráng

Old 08-10-2003, 13:53  
crazy_in_WC

the thi bao moi nguoi giup lam gie?chac chan ko ngoai y dinh cau bai

Old 10-10-2003, 11:50  

Unverified Member

Đừng có suy bụng ta ra bụng người tôi muốn mọi người giúp nhưng mà xem ra chả có ai làm được gì cả đành chấp nhận thui zậy

Old 15-10-2003, 11:24  
dracula

bàn tới bàn lui cuối cùng lại vẫn thế
----->chuối
mèo lại hoàn mèo

Old 16-10-2003, 11:47  

Unverified Member

Bố của các loại chuối chứ ko phải chuối he he he

Old 16-10-2003, 13:16  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Topic đã được khoá lại với lý do đi quá xa chủ đề chính và trở thành chỗ câu bài của các thành viên.

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan