Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Thơ phú - Văn học > Trại Sáng Tác

icon4 Ko tựa đề,ăn cướp của 2 đứa bạn em
Old 20-10-2008, 23:23  

KL$: 638
Awarded 4 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2008-2011)

Cái này là của 2 đứa bạn e viết cho nhau ( 2 đứa đó học tr` khác cơ) e thấy hay nên xin phép tụi nó viết lên đây

Anh viết cho em:

"Anh yêu em bởi vì mặc dù em chẳng hề biết đội nào là đội Chelsea,Intermilan hay Liverpool ,chẳng hề hiểu một chút xíu j` về đá bóng thì em vẫn luôn luôn lắng nghe anh nói chuyện về chúng một cách chăm chú ,để ko bao h trách anh đến trễ hẹn vào mỗi buổi hẹn vì mải xem nốt trận đấu, để tới sinh nhật anh ,em lại đi tìm cho bằng được một món wà nào đó mang biểu tượng của đội bóng mà anh thick.

Anh yêu em bởi vì mặc dù em ko hề thick thú j` khi nghe rap,rock và cũng ko thể phân biệt nối các nhóm nhạc rock ,rap nổi tiếng như Linkinpark hay Font minor thì khi nghe anh hát những ca khúc của họ em vẫn luôn luôn khen hay dù em có hay ko hề biết anh đang hát sai giai điệu.

Anh yêu em bởi vì mỗi lần em giận anh em đã ko hề khóc hay quay mặt làm lạnh với anh mà chỉ nhẹ nhàng nói cho anh biết điều j` anh đã làm ko vừa lòng em và bắt anh uống thật nhiều nước cam ko đường mà em vắt bởi em bảo nước cam sẽ thay cho nước mắt em.

Anh yêu em bởi vì dù chẳng hề hứng thú với bóng đá hay bóng rổ ,cờ vua hay cờ tướng thì em vẫn luôn đến xem anh thi đấu và nói với anh rằng :"Anh nhất định sẽ thắng" và anh tin rằng nếu anh thua thì dù cho anh chẳng hề buồn rầu thì em đã vắt xong cho anh mấy cốc nước cam ko đường rồi.

Anh yêu em ,yêu em nhiều lắm vì em là em ,vì em là người con gái đầu tiền,duy nhất và mãi mãi trong tim anh dù có chuyện j` xảy ra. "

Em viết cho anh:

"Em yêu anh bởi vì dù anh có ko biết thế nào là quần áo hiệu Foci,Viethy,hay Canifa,Channel...thì vào mỗi sớm chủ nhật đầu tiên của tháng anh vẫn giữ cái hẹn (tuy hơi trễ) đi shopping cùng em, để mỗi lần em mặc bộ đồ đẹp tới lớp khiến lũ con trai phải nổ đôi con mắt,lũ con gái phải nhìn mà thán phục thì anh lại chỉ khẽ ghé vào tai em mà nói :'Hôm nay em xinh lắm nhưng nhớ nhé sau này chỉ xinh và dễ thương như thế trước mặt anh mà thôi' trước khi em chào tạm biệt anh để vào nhà.

Em yêu anh bởi vì mặc dù anh ko hề nhớ được ngày nào là ngày đầu tiên chúng mình quen nhau,ko biết tới ngày thứ 100 chúng mình yêu nhau mà chỉ chăm chăm vào mấy cái công thức toán lý hoá hay lịch thi đá bóng,bóng rổ thì may mắn làm sao anh vẫn còn nhớ được khái niệm về ngày Giáng sinh & Valentine,và anh đã tặng em một món wà thật ý nghĩa đó là tới nhà em xin bố mẹ em cho chúng mình đi chơi dù biết bố mẹ em rất xét nét bạn trai của cô con gái út này,rồi đưa em đi ăn kem và cùng dạo phố.

Em yêu anh bởi mỗi lúc em buồn thì việc duy nhất có khả năng giúp em giải toả là ôm em vào lòng (dù em chỉ cao tới nách anh ) và bảo rằng em cứ khóc đi cho tới khi nào em nào em thấy em đã ổn ,và em đã khóc như chưa bao h được khóc vậy.

Em yêu anh bởi mỗi lần em phạm sai lầm thì anh lại tìm cách chọc ghẹo em trước rồi mới giúp em tìm cách sửa chữa,chẳng hạn như hôm đi xem biểu diễn ca nhạc do em mà chúng mình tới muộn phải đứng sau bao nhiêu ng` cao là cao ,em có kiễng cũng chẳng ăn thua thì anh lại bé em cho em ngồi lên vai anh và về thì cố tình nói em nặng cân dù anh biết là em mới quá được 40 cân một tý.

Em yêu anh ,em yêu anh nhiều lắm lắm ý,bởi vì ở bên anh em thấy mình được hạnh phúc,được sưởi ấm ,bởi vì anh là người con trai đầu tiên,duy nhất và mãi mãi ở trong trái tim em."
namlun16 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan