Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Old 29-10-2002, 23:53  
zorro

KL$: 0.00

Chán ơi là chán
Vừa dậy vừa nhớ.Kiểm tra co bài lại daì nữa.Chết mất

Old 30-10-2002, 06:09  
B_Cool

hehe , cuối cùng cũng có người nói về cô Bằng , năm trước lớp B học cô = rồi ( type là = cho gọn nhớ ) . Tèn tén ten , cô này nói 1 cách chính xác và lịch sự nhất là trình độ có hạn , người nào mới bít thì nên " thông cảm" . Ít ra thì cô ý cũng tự bít mình thế nên học sinh bật dễ lắm , năm ngoái lớp B có mấy lần kiểm tra xong , phản đối rầm rầm , cô tức quá ko làm được gì phải huỷ bài đấy đi . Đang học quen kiểu cô này , năm nay đổi giáo viên nghiêm chỉnh lại thấy chán .

Old 31-10-2002, 06:30  
IIR

Cô ý mà biết dùng Net thì chắc sẽ đổi nghề bán bánh mì

Old 31-10-2002, 15:17  
Mummyre

hehhehhehhe, thần tượng của tớ đấy, bác nào dám xỉ nhục thế :
cô = mà biết dùng net thì chưa chắc đã đi bán bánh mỳ đâu mà trước tiên là cho chú zorro lên thớt đã hehe

Old 01-11-2002, 06:30  
Bambino_tho

cô = dạy cũng được mà . Có làm sao đâu .
Công nhận dạy thì ít mà giao bài KT lại quá khó .
Mặc dù vậy cuối năm hay được nâng điểm lắm .
Hoàn cảnh nó thế . Cố gắng chịu đi .

Old 17-01-2003, 08:30  
tbkle

hà hà .. vậy sao hồi tui học cô Bằng tui chưa được nâng điểm lần nào nhỉ?. Lại còn có khi bị cô mắng vi tội lanh tranh nữa.

Old 17-01-2003, 09:34  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Lỗi cô Bằng một phần, nhưng lỗi của học sinh cũng nhiều lắm. Hồi đấy tớ nhớ bọn lớp tớ cũng lười học hoá lắm, đứa nào học thêm được cái gì ở ngoài thì học chứ còn vào lớp toàn bầy trò nghịch ngợm như làm sóng người, vẽ tranh biếm hoạ, đề thơ.. v..v.. Được cái khi làm bài kiểm tra cứ giải thật lằng nhằng vào, phương trình đặt loạn lên nhưng nhớ phải hỏi đứa bên cạnh cái đáp số đúng, điền vào là.. xong..

Hồi đấy tớ giở trò đấy cũng kiếm được 1 con 9 một tiết.. hì.. ==> Cô ơi lượng thứ cho em nhé!

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 18-01-2003, 08:54  
Bambino_tho

To tbkle : cô Bằng ko nâng điểm nhưng thường thì sẽ chấm vở cuối năm , (cả lớp đứa nào chả 10) = nâng điểm là gì .

Old 19-01-2003, 00:18  
kawaii_sb

hehhe , kw thì quý cô = lém.Điềm hoá năm lớp 10 cao chót vót.
Có lời khuyên cho những em đang học cô= này, khi nào ktra , các em chỉ cần học những bài luyện tập cô cho trong vở thôi. Đến lúc ktra thì sẽ là những bài đó, chỉ số khác thôi (mà cũng có khi la giống y xì đúc ấy chứ).Rồi là trong bài ktra thấy có cái gì ko hợp lí 1 cái là bật thẳng cánh (rủ đông đong cho vui), nhứng đừng có bật khi cô đang giảng bài. Chúc các em may mắn.

Old 19-01-2003, 02:46  
dan nha que

thế hoá cô loan học có hay k0 ? em mới học 1 học kì , cũng có vẻ được

Old 19-01-2003, 22:44  
Bambino_tho

Bây giờ cô = khác rồi , ko có cái kiểu đấy nữa đâu . Toàn giao trong cái quyển gi` ý

Old 20-01-2003, 13:02  
kawaii_sb

hơ hơ, thế à? Xem lại cẩn thận xem, nếu vậy thì khổ các em rồi.

Old 21-01-2003, 22:42  
Bambino_tho

Cũng ko Khổ lắm chị kw ah !!!!! Cô giao trong quyển nào --> mình phải mua quyển đấy . hi`

Old 21-01-2003, 23:39  
kawaii_sb

biết cô giao bài trong quyển nào thì mua quyển đấy, có gì khó đâu.

Old 23-01-2003, 03:34  

Phá sản!

KL$: 5

Mấy cô dạy hoá ở trường mình có cô nào dạy hay đâu ? Nói chung là ở lớp thì phải học còn muốn học thêm thì phải ra ngoài học ông khác
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 21-02-2003, 17:33  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Sao nghe mọi người nói thấy đơn giản vui vẻ thế nhỉ? Hồi ý mình học Hoá cô Bằng toàn chết, môn Hoá khủng bố cả 1 cuộc đời năm lớp 11. Hồi ý cả lớp đều công nhận cô Bằng vừa khó tính vừa "chán". Học chả vui gì cả, buồn ngủ bỏ xừ ra, học ít mà KT thì khó. Cô cứ lấy đề ở đâu ra ý, cả lũ đi lùng sách chả thấy quyển nào có cái đề quen quen như thế cả. Hay là cô B ghét lớp mình hồi ý, tại vì cùng lúc thấy lớp bên cạnh hoc cô vui vẻ dễ chịu lắm. Vào đến lớp mình thì mặt chuyển sang khó đăm, Tùng công nhận ko? Hồi ý lớp mình chết Hoá nhiều, bao nhiêu chú suýt mất HSG do Hoá mà.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 22-02-2003, 08:54  
tbkle

Cô ra trong quyển nào à! Anh biết đấy, các em nào học cô và muốn biết thật thì viết Mesage cho anh nhé!.

Riêng Bambi tho thì đã có quyển đấy or nhà rồi đấy( Sách của chị Nam Phương mà--Hồi này chị Nam Phương còn đòi bóp cổ anh không?)

To Chi: Ừ đúng rồi đấy nhưng tớ cũng không biết các lớp khác thía nào, hồi đấy tớ cũng không quan tâm lắm đến các lớp khác.
Hình như tớ cung chưa bao giờ nói chuyện với ấy một câu nào nhỉ, Đáng trách quá phải không!

Old 22-02-2003, 18:47  

Member

KL$: 107
Received 1 thank(s)

that ra ai cung co diem tot xau , nhung voi co bang thi phan xau thang the lan at phan tot, day thi ti kt thi kho , den kho !

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 25-02-2003, 19:28  
tacke_mit

Em cam đoan là trong cả trường KL, ko ai là ko biết tới cô Bằng, và có khi là cả cô An Bình nữa nhỉ! Eo ơi, bọn em mới vào trường, các thầy cô hỏi: Ai dạy Hoá? --> trả lời" Cô Bằng"--> nhận được 1 cái cười méo mó và thông cảm. Sau đó căn dặn: Chịu khó đi học thêm ở ngoài vậy. Bài học đầu tiên cô ấy dạy bọn em là 1 bài sao chép có sửa đổi của SGK. tất nhiên, những cái sửa đổi ấy ko phải là cố ý, mà do nó bị sai đi so với những gì sách đã viết.
Nói là cô Băng KT khó cũng đúng, nhưng bù lại, cô ấy lại rất dốt để có thể chấm những bài khó, nên chỉ cần có ĐS đúng là cô ấy cho điểm!
1 chuyện đã xảy ra làm những ai biết chuyện cười ra nước mắt( theo đúng nghĩa đen): Bạn em nó học Hoã cũng ko lấy gì làm tôt, nhưng lại ngồi gần 1 đứa thuộc loaii khá đáng nể. thế là giwò KT, nó cứ ngồi rung đùi, viết mấy cái PTPƯ, rồi làm mấy chữ vớ vẩn gì của 1 bài Hoã ngớ ngẩn ko liên quan. Đến cuôid bài, nó chép cái phép tính cuối cùng vào, rôi ghi chữ Đáp số rõ to. Thế mà cũng được đến 9 điểm đấy ( Trừ 1 vài ý LT bị sai). Chời ạ, ko co gì nói nổi việc này nữa.

Old 25-02-2003, 20:19  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

KHÔNG PHẢI DỞ MÀ LÀ WÁ DỞ

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 09-04-2003, 09:26  
Clappika

Em ah , sao em lại có thể nói về cô giáo của mình như thế , ko tôn sư trọng đạo và ko giống 1 hs KL tí nào . Em nói là cô B dốt ah ? tại sao em lại biết ? ah chắc em là 1 hs giỏi nhất lớp hoặc nhất trường nên mới nói thế được . Mà kể cả đứa nào càng giỏi nó lại càng nhớ về thầy cô giáo ở trường đã dạy dỗ nó . Anh cũng tin chắc rằng em ko phải người học sinh giỏi như anh giả thiết . Sao em ko nghĩ rằng cô B chấm cô em như vậy là cô đã bỏ qua cho em . Muốn trở thành người thì hãy học cách trở thành 1 hs tốt . Hi vọng là em sẽ hiểu ra . Anh cũng rất tiếc khi phải nặng lời thế này . Em ạ , anh học cô B đấy , thậm chí ko đi học thêm ở đâu cả vì nhà anh ko có đk nhưng anh yêu môn H và kính trọng cô , hiện giờ anh học Bk khoa hoá đấy . Chắc là em ko tin đâu nhỉ ? vì cô dốt làm sao có trò giỏi được

Old 09-04-2003, 18:52  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A10 (2002-2005)

Ôi trời ơi, nhìn thấy mặt cô là em đã buồn ngủ rồi, cần gì phải đợi đến lúc dạy nữa??? Lúc đó chắc em ngủ từ lúc nào rồi ấy chứ!!
GeneiRyodan is offline  

Old 09-04-2003, 20:22  
cherryloves

hĩ hoá cô = chẳng có rì nhìu chỉ có tìm cách nào ngủ thuận tiện nhất là okie ............em thì muốn ngủ nnhưng vì hay mỏi cổ nên ko thể nào mà ngủ được ..........

Old 23-04-2003, 19:01  

Phá sản!

Class: A10 (2002-2005)

To Clappika: Thích Hunter huh?
To Cherry: Mỏi cổ gì?? Cứ chui xuống dưới gầm bàn, làm một giấc, ngon lành hà! Mừ cô cũng say sưa lắm cô, ngủ đầy ra như thế mà cô vẫn giảng bài như ko có chuyện gì xảy ra!
GeneiRyodan is offline  

Old 14-05-2003, 19:17  
GABY-KIMLIEN

2 năm học cô Bằng , có nhiều chuyện vui lem'. nhất là sau khi kiểm tra 1 tiết y như rằng kiểu gì thì tiết sau cũng được nghỉ. và cả tiết trả bài kiểm tra nữa. dân tình nô nưc keo nhau đi kiện cứ như là đi trẩy hội ý, càng đông càng vui mà. còn bọn ở dưới thì thích làm gì thì làm.

Old 27-05-2003, 15:20  
zorro

Cô dạy chán thì bảo chán chứ bảo hay ah.
Dạy thế chỉ giết học sinh thi khối A thôi.
hehe

Old 05-07-2003, 03:25  
shmily16

Lớp em năm vưa rồi đuợc thưởng thức trình độ của cô Bằng rồi . Học sinh nào giỏi một chút mà hỏi cô vắt véo là cô chịu chết , chẳng trả lời đưọc đâu
Nếu trong giờ luyện tập , mà cho bài khó học sinh không làm đưọc thì coi như bài đấy để lại mãi mãi
Nhưng cô này được cái khá hiền , xin điểm cũng rất dễ , minh cứ len mà cãi sai vẫn được lên điểm
Năm sau em học cô Mai Lan chắc chết luôn

Old 03-08-2003, 08:36  

Phá sản!

Cô Bằng hả?Hay lắm đó,hỏi cái gỉ liên quan đến bài học là cô lại trước sau như 1;"Cô không biết,cô chịu!",hehe,nhưng mà cô càng chịu thì bọn em lại càng thích hỏi mới zui chứ!
beckly is offline  

Old 03-08-2003, 08:40  

Phá sản!

Nói thế thui nhưng lớp a11 cũng quí cô Bằng lắm,rất hay đến nhà cô chơi,nhà cô nhỏ nhỏ xinh xinh trông hay lắm,tuy cô dạy ko hay nhưng cô vẫn là cô dạy mình mà!Không nên nói xấu cô đâu!
beckly is offline  

Old 10-08-2003, 14:11  
ha_ma_mot_rang

"...
beckly_a11 viết:
Nói thế thui nhưng lớp a11 cũng quí cô Bằng lắm,rất hay đến nhà cô chơi,nhà cô nhỏ nhỏ xinh xinh trông hay lắm,tuy cô dạy ko hay nhưng cô vẫn là cô dạy mình mà!Không nên nói xấu cô đâu!
..."
(Quote)

Đùa, em Ly lại lăng xê cô rồi hê hê. uh, đúng , ko được nói xấu giáo viên Ly nhỉ? Lại càng ko được thù giáo viên nhỉ? Ly nhỉ? nói xấu giáo viên, thù giáo viên là mất tư cách Ly nhỉ? :lol:

Old 11-08-2003, 07:50  

Phá sản!

ùh,đúng rùi,học sinh ngoan bây giờ nói xấu giáo viên là mất tư cách lắm An ạ!nhưng thỉnh thoảng yêu quí thầy cô quá mà cho thầy cô trẻ lên chục tuổi bằng cách gọi thầy cô là anh chị thì sao đây?Như thế là mất nhân cách hay yêu quá hoá gọi nhầm????:-)
beckly is offline  

Old 31-03-2004, 23:39  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

còn phải nói nghe cái tên đã chẳng muốn học rồi,
lại nói đến hoá, tuần nay cô phương anh nghỉ dạy làm mình thấy buồn quá, thế mới biết cô PA trường mình dạy hoá hơi bbị đỉnh luôn

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 01-04-2004, 05:36  

Phá sản!

cho tớ góp lời với nhé. bằng kinh nghiệm học cô một năm tớ cho rằng:
*** khả năng lôi cuốn hs của cô quá ư là ít ỏi. cô nói như hụt hơi, không đầy đủ. tuy tớ chưa đủ trình để nhận xét về kiến thức của cô nhưng có thể nhận thấy rằng cô ít khi giúp hs đào sâu những kiến thức nâng cao....
tóm lại bọn khối a sẽ chết nhưng với dân khối d " ngại học ngại nghĩ " như tớ thì hehhe cô cũng dược đó chứ??!!!
zaza is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan