Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 02-09-2003, 07:41  

Phá sản!

KL$: 0

Này mọi người ai co kinh nghiêm ở nước ngoài thì cho tui biết nha, thưc ăn thật béo ngậy khó nuốt lắm.
À Tui nhớ nhà thật ai co nick yahoo thi send cho tui nha(ghoangnguyen)
thỉnh thoảng chat cho vui, tiện thể làm quen :">
red_eye is offline  

Old 02-09-2003, 08:41  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: G (2001-2004)

Tôi thấy fastfood của nó cũng không đến nỗi béo quá đâu bạn. Tôi ở Mĩ, ăn uống cũng bình thường. Lunch ăn ở trường nên tôi toàn chơi pizza cho đơn giản. Dinner thì host mom nấu. Được cái host mom là người Nhật nên thỉnh thoảng cũng ăn cơm như ai Có điều nhiều lúc ăn thịt nạc phát sợ lên được í!!

------------------------------
Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 02-09-2003, 09:26  
kawaii_sb

KL$: 0.00

Tôi thấy butter, milk, cheese ở bên này ngon hơn ở nhà n`, ko bị béo ngậy hay là smell như ở nhà. Breakfast với lunch của tôi thì toàn breard với butter& cheese (cheese sandchiwes). Còn dinner thì host family làm, mỗi hôm 1 thứ, nhưng hôm nào cũng thấy vege với breard, butter.
Mà bạn đang ở đâu mà chê bơ sữa ghê thế?
NA ơi, cái ông homest father của tao thích rice cực mày ạ, 1 tuần phải đến 2, 3 lần ý. Dưng mà rice ở đây chán lém, ông ý cứ chờ cho sôi, rồi đổ ra rá thôi. Từ hôm sang đây đến giờ tao mới ăn rice có 1 lần (tại hôm đấy về muộn, nên ko còn choice nào cả). Mà dạo này tao ăn lém thế ko biết

Old 02-09-2003, 09:50  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Tao cũng ăn nhiều nhưng là ăn kem cơ. Được cái mình vốn không thích sữa & các loại bơ pho mát (trừ lúc ăn pizza, pasta & corn flakes). Kem bên này ngon vật lại toàn được host family trả xiền hoặc mua

Răng is offline  

Old 02-09-2003, 13:52  
kawaii_sb

úi giời, đc cái mày nói đúng ý tao. Nhà tao bây giờ cứ gọi là ice cream triền miên, cái gì cũng phết ice cream vào mày ạ.
Hôm trc tao ăn NZ ice cream, đã ko chịu được, khác hẳn cái NZ ở nhà.
Aus đa quốc gia, nên là food nc nào cũng có. Tao khoái đồ Nhật lém, mỗi tội là ngọt nên ko ăn thường xuyên được. Còn Italian beef thì perfect luôn (nói đến lại thèm quá).

Old 03-09-2003, 03:12  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Nhà mình có kem NZ à? Ở đâu? Ở nhà tao chỉ toàn ăn kem Wall thôi hi hi hôm nào sang lắm thì Fanny máu lắm mới chui vào Carvel nhưng dạo này không thích Carvel nữa. Sang đây ngày nào cũng dessert bằng kem. Nó mua 1 hộp về vứt trong tủ lạnh mà. Hôm nào ông host dad hứng lên thì ra ngoài ăn.. Mình order cái small cup/cone mà hoá ra to đùng, phải 4-5 scoops chứ chẳng điêu. Kiểu này về đến nhà béo ú!

Nhà này ăn outdoor thường xuyên cực. Nếu hôm nào là đi shopping hoặc mới đây đi cái Italian Festival (chả bít có fải quốc khánh quốc khiếc gì của Italy không mà lắm festival thế!) thì họ ăn fastfood là chủ yếu, kiểu như MacDonald's với Burger King í - tao thì không thích mấy cái đấy trừ cái chicken finger ra (không hiểu sao lại gọi là chicken finger nữa), tại hamburger của nó to quá, ăn ngán không chịu được! Tao hay ăn pasta hoặc pizza.

Thỉnh thoảng cũng chui vào restaurant. Restaurant ở đây nhiều lúc phải tip đến 10-15%, dã man!!! Vào Chinese Rest ăn cũng hay hay, cũng gần với ở nhà. 1 lần ông bà í cho vào Vietnamese Rest mà mình nhìn món gì cũng lạ hoắc Tại chưa bao giờ ăn bún với ăn phở các thứ mà được ngồi chỗ sạch sẽ lịch sự mà. Đấy cũng là nhà hàng của miền Nam nên nhiều món lạ. Mí cả chắc điều kiện không cho phép nên thỉnh thoảng ingredient nó cũng khác đi.

Đồ Nhật có món nào không phải là cá mà ngon không? Tao ghét cá lắm, cá sống cá chín gì cũng ghét tuốt. cũng may từ hôm đến nhà này mới ăn cá có 1 bữa.

PS: Dạo này mình post bài chất quá he he

Răng is offline  

Old 03-09-2003, 10:38  
kawaii_sb

Bên này n` fastfood lém, tao khoái KFC dã man. Có hôm cả bọn rủ nhau vào ăn. Bước đến cửa, có cái bọn nào ở hội bảo vệ động vật ý, chúng nó đưa cho cái tờ rơi, khuyên ko nên ăn thịt gà ý muah. Đến lúc đi ra, thấy đứa nào cũng cầm 1 hộp KFC. Tao khoái chicken của bọn này lém. Còn humbeger của Harry Jack thì to quá, em ăn ko hết.
Bên này, kem Wall nó gọi là Street mày ạ, nhưng rất ít ng` ăn, vì 2 fat. Phổ biến mà rẻ là kem Nestle.
Bên này cũng có n` VNese restaurant lém, dưng mà hầu như là toàn làm cho bọn nc ngoài ăn, nên ko đúng đc như kiểu VN.
Tao hay ăn đồ Nhật lém. N`món ngon cực. Ko chỉ có cá đâu, n` cái ngon lém. Cái chị cùng lớp tao ng` Nhật, hay làm n` thức ăn Nhật cho cả lớp lém, tao là tao rất quý chị ý.
Mà bạn gì lập cái topic này đâu ý nhỉ? Toàn thấy tao với mày buôn với nhau thôi

Old 03-09-2003, 11:02  

Phá sản!

Chị kawaii và chị Răng tha cho bọn em với. Mấy bà cứ buôn như thế chỉ tổ làm cho anh em bên này fát ... thèm .
beckham10a3 is offline  

Old 03-09-2003, 12:17  

Phá sản!

hic hic các bác buôn món ăn ngon ghê, tui ở cali sao ma chán thế từ hôm đến nay chẳng có gì đáng kể cả, đồ ăn thì chán òm ông host nấu cho cơm, ẹ ăn chán không chịu được ,toàn đồ ăn sẵn hic, còn cơm thi chẳng ra cơm nó như là cháo nấu, lại còn cho thit gà vào nữa (mà thịt gà ở đây không thể chịu được .
red_eye is offline  

Old 03-09-2003, 12:27  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

hơ không có bác nào ở cùng bạn học ha? vì chỉ lúc nào mình dưới 15t mới phải ở homestay mà? hay các bác toàn đi student exchange ha? ở homestay cũng khá tốt chứ vì được tiếp xúc thường xuyên với người bản gốc mà... còn về vấn đề ăn uống thì quen nhanh mà
Witch_SM is offline  

Old 05-09-2003, 03:23  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Quote:
Chị kawaii và chị Răng tha cho bọn em với. Mấy bà cứ buôn như thế chỉ tổ làm cho anh em bên này fát ... thèm.
Beck đọc lại subject rùi hãy phát biểu í kiến nhá. Lúc nào chú sang Anh thì cũng toàn fastfood & kem thế thôi, việc gì fải thèm!!

Quote:
hơ không có bác nào ở cùng bạn học ha? vì chỉ lúc nào mình dưới 15t mới phải ở homestay mà? hay các bác toàn đi student exchange ha? ở homestay cũng khá tốt chứ vì được tiếp xúc thường xuyên với người bản gốc mà... còn về vấn đề ăn uống thì quen nhanh mà
Làm gì có luật nào "chỉ 15 tuổi mới được homestay" hả bạn? Răng 17 tuổi rồi nè.. Răng là exchange student thì tất nhiên fải homestay rồi. Còn kawaii nó đi tự túc (à có học bổng chứ nhểy he he), cũng (sắp) 17 tuổi, cũng homestay như ai. Vấn đề là cái home đấy họ có đồng ý cho bạn stay không thôi.

Ăn uống thì đúng là quen nhanh thôi nhưng khó mà thích được (trừ kiểu adaptable như Răng hihi). Đồng ý với red eye là thịt gà ở đây chán dã man. Nhưng cơm của Cali thì fải ngon chứ nhỉ? Chắc tại host dad đằng đấy không biết nấu thôi :p Răng được ăn cơm của Japanese host mom nấu nên ngon lắm, bà í dùng gạo mua từ Cali đấy chứ!

Răng is offline  

Old 05-09-2003, 06:15  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

em hơi nhầm một tý ... hình như cái luật đó ở bên u'c thì fải...
Witch_SM is offline  

Old 05-09-2003, 08:13  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Có ai ở Mĩ ko cho tui địa chỉ liên lạc cho đỡ bùn , bên này ở 1 mình bùn wá !!!!!!

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 05-09-2003, 16:44  
kawaii_sb

Em hnwitch lại nhầm rồi. Aus ko có cái luật đấy đâu, mà thực ra là chả nc nào có cái luật đấy cả. Em thích ở đâu thì ở thôi. Ở Aus chỉ có cái luật là nếu ko có họ hàng thì em phải có guardian thôi. Is it clear, guy?
Bec sắp đi Anh rồi, lại kể lể về food thôi muah. Thế em ở vùng nào?
To NA: Tao có cái scholarship, nhưng đêk phải ở Melb mà mày.

Old 06-09-2003, 03:24  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

To artemix: Địa chỉ thì có đây nhưng mà để làm gì? Có gặp được nhau đâu. Răng ở Massachusetts đây này. Có thích thì cho số fone thôi. Cũng may mình có 2 friends ở MA, nhưng vẫn chưa gặp được đứa nào.

Chim Hót: Hơ, thế scholarship của mày là ở đâu? Sao mày lại đến Melb làm gì?

Tiếp tục chuyện ăn uống đi chứ nhỉ? Artemix ở North Carolina thấy thế nào?

Răng is offline  

Old 06-09-2003, 05:09  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Theo chị, đồ ăn nước ngoài chả có gì ngon cả. Ngay khoảng thời gian đầu tiên chị mới sang Mỹ thì ớn thức ăn bên này đến tận cổ, 2 ngày đầu chả ăn được bao nhiêu, vì cái gì cũng thấy khác lạ và ... ớn . 1 thời gian ngắn sau thì lại nghiện, cứ ăn thoả thích, lại cứ khoai tây chiên (french fries), khoai tây dầm (mashed potato), pizza và kem, 1, 2, 3 chúng ta cùng chén. Chắc thế nên chả bao lâu là ngán và thấy thèm món ăn Việt Nam, đồng thời "khối lượng cơ thể" cũng tăng lên trông thấy :"> --> . Người ta bảo rằng (hay sách dạy rằng ) cách thay đổi thức ăn chính như 1 đồ thị hình parabol, lúc đầu ở thấp, sau lên cao dần, đến đỉnh điểm rồi thì lại xuống dốc ko phanh. Với chị thì đúng được 2/3 cái đồ thị ý, vì đến lúc qua đỉnh và xuống được 1 đoạn thì chạy thành 1 đường thẳng (flat out). Như kiểu bão hoà rồi ý, bây giờ thèm thì vẫn thèm ăn cơm Việt, nhưng cứ ăn đồ Mỹ cũng chả làm sao. Ngon thì vẫn thấy ngon, ăn thì vẫn cứ ăn, nhưng bảo bỏ burger, khoai tây, thịt gà Mỹ để quay lại ăn đậu phụ sốt cà chua, khoai lang, ngô sắn... quê ta thì sẵn sàng bỏ ngay!!

To artemix: Em ở vùng nào của bang NC? Để xem có gần chị ko.

To Răng: Em thì xa quá, hè rồi chị mới lên MA rồi nên trong năm nay chắc ko đi nữa. Nhưng nếu năm sau em vẫn ở đấy thì biết đâu nhỉ, mình có dịp gặp nhau...

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 06-09-2003, 08:20  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Địa chỉ của em ở ngay tên đó , nhìn là thấy ngay
Còn về đồ ăn , đây ko fải lần đầu em ăn đồ nuớc ngoài nên cũng chẳng thấy gì thay đổi lớn cả ( Năm ngoái em sang Czech chơi với mẹ )
Thế chị bên này có bít làm nem ko , em bít đấy , giỏi ko ?

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 06-09-2003, 15:04  

Phá sản!

ha mọi người có vẻ dần dần khoái đồ mĩ , nhưng hôm nay host nấu cho tui món gọi là chees softlé hic không thể nuốt nổi .
À tui ở california (address:1214 pasatiempo salinas, ca 93901) điện thoại
831-758-9541
có gì thì liên lạc cho đỡ buồn nha.
A răng nhận được lời nhắn của tui chưa??
red_eye is offline  

Old 06-09-2003, 21:45  
TrangnarT

Em Răng ở MA là ở chỗ nào thế? Chị cũng đang ở MA đây.
To Pinnochio: Sorry em, cả mùa hè chị không liên lạc lại với em được vì máy tính không còn, xong lại chuyền chỗ ở lung tung. Có gì hôm nào rảnh lên chat với chị nhé.

Old 06-09-2003, 22:36  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Red eye nhắn gì nhỉ & nhắn vào đâu?

Báo cáo các chị là em ở thành phố Haverhill của MA (nghe nói thành phố này nổi tiếng về water ở US ) Từ chỗ em đến Boston mất khoảng 30-40 phút lái xe. Chị Trang ở đâu thế? Liệu có gần em không?
Em chỉ ở đây đến 23/6 là muộn nhất được thôi, vì lúc đấy visa hết hạn rồi.

Địa chỉ của em: 998 Boston Rd, Bradford, MA 10835

Điện thoại: 1-978-373-4249 Đây là điện thoại của nhà host chứ em đi giao lưu văn hoá không được dùng cell (luật dở hơi thế không biết!). Ai thích thì cứ gọi sang, em tên là (Phạm Nam) Anh nhưng bọn ở đây toàn gọi là Ann, nó không phát âm được tên em mọi người ạ.

Răng is offline  

Old 06-09-2003, 23:00  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Bác Răng ơi , em bảo cái này , vào YM đi

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 06-09-2003, 23:12  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

hix, cái topic này tụ tập được lắm anh tài nhỉ? Lâu quá mới được gặp Trang, Trang ơi, nhớ em ko?

Ko hiểu sao topic này lắm người oversea thế, đến lúc nhìn lên title mới thấy nó thuộc board oversea, thảo nào

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 07-09-2003, 00:09  
TrangnarT

Hi` Xit...có...nhớ Xit với mọi người nhiều lắm. Mùa hè chị xa văn hoá, khong có In tơ lét, bây giờ vào lại thấy lạ quá . Xit gặp Mummyre chưa?
Chị ở Amherst Răng ạ, cách Boston khoảng 2 tiếng lái xe cơ...

Old 07-09-2003, 00:28  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

Xit gặp Mummyre chưa?
Em thấy bảo nó mới về VN nhưng chưa gặp.. Sorry mọi người, lạc chủ đề tý xíu

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 07-09-2003, 07:08  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Dân KL & KLnet du học ầm ầm nhỉ!!

Trở về vấn đề ăn uống. Hôm nay lần đầu tiên ông host dad nhà Răng nấu cơm (đúng nghĩa của "cơm" luôn nhá). Con nhóc host sister nó cứ kêu ầm ĩ lên, ko cho dad nó nấu, bẩu là ông í nấu horrible lắm, bùn cười cóc chịu được. Cuối cùng nó fải sorry dad nó trước cả nhà. Ông í nấu chicken cũng ngon (nhưng dù sao thì chicken bên này không tài nào so với chicken nhà mình được). Ặc còn rice ông nấu thì ko chấp nhận được. Nó cứ khô không khốc í, cóc nhá được oe oe :"> Kiểu này đêm nay mình bị đói rùi

Fastfood ở nước ngoài được coi như 1 industry luôn, có 1 quyển sách (chắc là fiction) về US tên là fastfood nation cơ đấy. Răng thấy có cũng hay. Thứ nhất là đi ăn ngoài chỉ có ăn fastfood mới ko fải tip thôi. Thứ 2 Răng thấy cái kiểu tự phục vụ khi ăn fastfood nó rất văn minh lịch sự - ăn xong phải tự dọn bàn. Có khi lúc nào về nhà mình fải mở 1 chain fastfood thôi he he tên là Mắc Răng

Răng is offline  

Old 07-09-2003, 13:30  

Phá sản!

không biêt s thê thì có ai ăn không răng nhỉ, mới nhìn thấy từ đằng xa đã quay xe hướng khác rồi
red_eye is offline  

Old 12-09-2003, 04:43  
muoiphaytheduc

hà hà, cái đứa mà "trong các món rau thích nhất là món thịt" như Răng, mở một fast food thì hợp quá rồi còn gì. Hợp tác làm ăn đi Răng ơi.
Đúng là cái fast food ăn nhiều vừa ngán vừa không tốt, nhưng mà thỉnh thoảng ăn cũng ngon đấy chứ. Có một hồi năm ngoái (lúc sang Mỹ được khoảng 3, 4 tháng gì đấy rồi) mình nghiện luôn cái Big&Tasty với French Fries của Mắc Đônan. Sau đấy bà hostmom không cho ăn nữa vì bà ý bảo là không tốt, để bà ý nấu cho mà ăn. hichic, mà bà ý nấu thì... :-s
Chị không bao giờ thích cái pasta với corn flakes Meo ạ. They have no taste.

Old 19-09-2003, 17:14  
pink_rose

Chào các bác ... bác muoiphaytheduc có nhớ em không ? hê hê
Các bác bên Mĩ ăn uống có vẻ sang quá ....Cho em hỏi bên Mĩ có món kem Macdonal giá 50cents ko ? Bên Sing tụi em chỉ có món kem này là rất được ..dân VN ưa chuộng .Được về mọi mặt : cheap , delicious, full... Có bác nào biết món nào ngon ngon mà rẻ rẻ bên này nữa ko , bảo em với .. :p
Bên này thịt gà rẻ gần = Việt Nam đấy các bác ah! Có ai sang đây mà chưa biết thì cứ chọn món thịt gà ấy nhé.. Bên này thịt bò siêu đắt ..nên dân VN ít người dám ăn.. :">

Old 19-09-2003, 19:31  

Phá sản!

Em sang đây được 3 ngày rồi mà chưa có 1 ngụm sữa nào vào bụng. Buổi sáng ăn ở trường thì toàn đồ tây, không nói làm gì rùi, chỉ tội là không có sữa, cũng chẳng thấy khác gì so với đồ VN. Buổi trưa cũng thế. Còn buổi tối thì ăn cái cơm host nấu thì gọi là kinh tởm !!!
Có khi tối nay phải bảo bà ấy đổi món chư cứ thế này thì chắc chết. Được cái bữa sáng free nên em ăn được nhiều lắm Còn bữa trưa mất xiền thì càng fải ăn nhiều hơn . Nói chung sang đây em ăn được rất nhìu, nếu cứ thế này thì bao giờ về VN sợ mọi người không nhận ra em vì béo lên
beckham10a3 is offline  

Old 19-09-2003, 21:26  

Phá sản!

KL$: 5

Chú beck sướng nhểy

Mà chú xin học bổng ntn ?

Chỉ giáo cho tôi vài đường với
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 20-09-2003, 07:58  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Đúng rùi Răng cũng thích món kem 50c của Sing lắm he he Thích đến nỗi nhất quyết không chịu thêm 50c nữa để có thêm lớp chocolate bên ngoài cơ Vốn ki bo từ bé mà :">

Răng chẳng trả xiền kem bao giờ nên không để ý lắm. Nhưng hình như 1 cup khoảng 2.5 đến 3 scoops gì đấy cost quãng 3$. Dã man không!!!

Chỗ chú Beck nhà quê quá hay sao mà không có sữa? j/k nhà quê nhiều farms nó mới có nhiều sữa chứ nhểy. Trường Răng sữa đi kem bữa ăn luôn. Lunch gồm main entree (chả biết viết đúng ko - đại loại nó là món chính), salad (chán khủng khiếp, toàn là lettuce thôi! Bọn này nó ko biết ăn rau gì cả!), sữa & 1 thứ hoa quả nữa thì fải. Khổ nỗi mình lại không uống được sữa! Dạo này cũng tập uống chocolate milk hàng ngày, chứ milk không thôi thì không sao chơi được. Lại vốn ăn chậm nên chẳng bao giờ dám lấy fruit để dessert cả - tiền xiền không chịu được - $1.75 chứ ít ỏi rì :">

Ở Sing nói chung ăn uống không khó khăn lắm. Nó có cả đồ tây lẫn đồ tàu - nhưng hình như Răng chưa ăn đồ "tây" ở Sing bao giờ thì fải. Đồ chinese giá cũng "phải chăng", hơi cao so với ở nhà nhưng nói chung là chấp nhận được. Đấy là về cái kiểu cơm suất thôi. Còn tự mua nguyên vật liệu về chế biến thì Răng chịu, không bao giờ làm & không có ý định tìm hiểu

Răng is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan