Go Back   KLNetBB > Our Class > Khóa 05-08 > A4 (05-08)

Welcome to A4's Legend!!!

Mỗi ngày 1 truyện
Old 21-08-2008, 20:32  

Member
Có thể đăng bất cứ chuyện gì , vui , buồn đủ cả nhé !

Truyện buồn trước này :
Có 1 cô gái ko may bị mù, quen biết 1 chàng trai, 2 người cùng yêu nhau,, đến một ngày cô gái nói với chàng trai: Khi nào em nhìn thấy đc thế giới, em sẽ lấy anh.Rồi đến 1 ngày kia cô gái đc phẫu thuật mắt và cô đã nhìn thấy đc ánh sáng. Cháng trai hỏi: bây giờ em đã thấy đc cả thế giới, em sẽ lấy anh chứ? Cô gái bị shock khi thấy chàng trai cũng bị mù như mình. Cô ta từ chối anh. Chàng trai ra đi trong nước mắt và nói rằng: "Hãy giữ gìn cẩn thận đôi mắt của mình em nhé. vì đó là món quà cuối cùng anh có thể tặng em."...

Truyện vui :
1. Một ông có tật ngủ gật khi đi lễ nhà thờ , bà vợ bực lắm nên mang theo 1 chiếc gậy nhỏ , khi nào ông ngủ gật , bà ta sẽ thọc cho ông 1 phát .
Ngày Chủ nhật hôm đó , khi cha đạo chỉ mới mở đầu , ông chồng đã ngủ ngay . Cha đang hỏi giáo dân :
- Ai đã tạo ra 6 ngày làm việc và 1 ngày nghỉ ngơi ?
Bà vợ quay sang thấy chồng ngủ thì chọc cho 1 phát , ông hét lên : " Ôi Thượng đế ! " Cha đạo hài lòng và giảng tiếp . Lúc sau khi ông chồng lại ngủ gật thì cha hỏi :
- Ai đã chịu bị đóng đinh trên giá để cứu rỗi nhân loại ?
Bà vợ lại thọc cho ông chồng 1 phát nữa và ông thét lên :" Ôi Chúa tôi !" Lúc sau cha đạo lại hỏi :
- Eva đã nói gì với Adam khi họ sinh đứa con thứ 3 ?
Lần này ông chồng chợt tỉnh giấc và hét lên với bà vợ :
- Nếu ông còn 1 lần nữa chọc cái gậy ấy vào người tôi thì tôi sẽ bẻ gãy nó đấy!

2. Trên đường đi dự hội thảo, 3 nhân viên hãng Red và 3 nhân viên hãng Blue cùng lên một chuyến tàu. Trong khi các nhân viên hãng Red mua 3 vé thì các nhân viên hãng Blue chỉ góp tiền mua chung một vé.

Thấy lạ, nhân viên hãng Red hỏi: “3 người mà chỉ có một vé thì làm sao đi tàu được?”. Nhân viên hãng Blue trả lời: “Cứ đợi mà xem!”

Rồi tất cả bọn họ lên tàu. Các nhân viên hãng Red đàng hoàng ngồi vào ghế, còn các nhân viên hãng Blue thì lại chen chúc vào trong một buồng vệ sinh và đóng kín cửa lại. Sau khi tàu khởi hành ít phút, người soát vé bắt đầu đi kiểm tra vé của hành khách. Đến khu vực nhà vệ sinh, ông ta gõ vào cửa rồi nói: “Yêu cầu cho xem vé!”. Cánh cửa hé mở và một bàn tay cầm vé chìa ra. Người soát vé cầm lấy rồi đi tiếp.

Thấy vậy, các nhân viên hãng Red đều gật gù cho rằng đó là một mánh hay và quyết định bắt chước trên chuyến tàu về. Tuy nhiên, lần này các nhân viên hãng Blue lại không thèm mua vé. Nhân viên hãng Red bối rối hỏi: “Không có vé mà đòi đi tàu ư?”. Nhân viên hãng Blue trả lời: “Cứ đợi mà xem!”

Khi lên tàu, 3 nhân viên hãng Red trốn vào một buồng vệ sinh; 3 nhân viên hãng Blue cũng chui vào buồng vệ sinh bên cạnh. Tàu bắt đầu khởi hành. Ít phút sau, một nhân viên hãng Blue mở cửa bước ra và tiến về phía buồng vệ sinh nơi 3 nhân viên hãng Red đang trốn. Anh ta gõ vào cửa rồi nói: “Yêu cầu hành khách cho xem vé!”

Cánh cửa hé mở và một bàn tay chìa vé ra. Anh chàng láu cá cầm ngay lấy và quay vào buồng vệ sinh của mình. Một lúc sau, người soát vé đến buồng vệ sinh có 3 nhân viên hãng Red: "Yêu cầu cho xem vé".

3. Một buổi sáng đầu năm, một người nông dân ở làng nọ gặp cha xứ đang đi trên đường.

- Chào cha ạ! - Người nông dân lễ phép.
- Chào đứa con của quỷ sa tăng - Cha xứ trả lời.
- Thưa cha, xin cha ban phước lành cho con, vì đêm qua con mơ thấy...
- Tôi không quan tâm tới những giấc mơ của kẻ khác - Cha xứ ngắt lời.
- Dạ, nhưng con mơ thấy những điều về cha.
- Thật vậy sao! Thế anh kể đi.
- Thưa cha, con mơ thấy con chết và đang đi lên thiên đàng.
- Lên thiên đàng? - Cha xứ kêu lên - Anh không bao giờ lên thiên đàng được vì anh có đi lễ nhà thờ đâu.
- Lạy cha, thật ạ, con được lên thiên đàng. Con thấy một cái thang rất dài và một thiên thần đứng dưới chân cầu thang. Thiên thần đưa cho con một cục phấn rất to, rồi bảo con: " Mỗi bước lên cầu thang, phải đánh một chữ thập. Mỗi dấu thập ấy là tội lỗi mà con đã phạm phải ở trần gian. Khi nào thấy hết tội thì mới thôi làm dấu và cứ thế tiếp tục đi lên". Sau khi con đã đánh rất nhiều dấu và leo lên khá xa thì con trông thấy một người đàn ông đang đi xuống. Con rất ngạc nhiên, vì người ấy chính là... cha.

- Là tôi? Tại sao tôi lại đang ở đấy?

- Thưa cha, đấy là điều mà con ngạc nhiên. Con đã hỏi cha và cha trả lời: "Tao xuống xin thêm phấn".

3 Thank(s) leo_meomeo Thanks boyloichoi For 10 KL$: ủng hộ ấy tí
trminghia Thanks boyloichoi For 5 KL$: Hay hay
Duc_Du Thanks boyloichoi For 100 KL$: good work
boyloichoi is offline  

Re: Mỗi ngày 1 truyện
Old 21-08-2008, 20:38  

Member

KL$ (TOP! 47): 2.710
Awarded 6 time(s)
Sent 40 thank(s)
Received 43 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2005-2008)

Temmmmmmmmmmmmmmmmmmmm,cái này hơi giống box linh tinh trong h ra chơi nhỉ
Mà chú trung giàu thế lập cả 1 cái box,rất có tinh thần xây dựng

------------------------------
Sống, trên đời sống,cần có 1 đống tiền Để làm j` e biết ko.Để gió cuốn đi,để gió cuốn đi...
Chậc,bác Trịnh Công Sơn thông cảm ,thời thế mỗi lúc 1 đổi thay.H cóTIỀNwan trọng lắm
Weo căm A4 's box(05-08) Bà con vào đây đóng góp tí gió đê
trminghia is offline  

Old 21-08-2008, 20:46  

Member
ặc lập box mất tiền à ??? anh có biết đâu thế thì ủng hộ lại cho anh đi
boyloichoi is offline  

Old 21-08-2008, 20:50  

KL$: 1.024
Awarded 4 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 32 thank(s)

mịa đây là 2pic chú box nào
chỉ admin mới dc mở box thôi

http://s3.bitefight.vn/c.php?uid=17473
bà con kick giùm ạ , ko có virus đâu mà
Duc_Du is offline  

Old 21-08-2008, 21:10  

God Member

KL$: 872
Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

ừ, Nghĩa gà vãi TOpic thì ai mở chả được , nhg còn cái board mà chứa các topic mà chúng mày tung hoành thì mới là mất tiền

Nhg thôi, tao cũng định lập cái topic này lâu rồi nhg cứ nhác nên ko lập, giờ thằng Trung lập rồi thì mọi ng` hưởng ứng đi. n~ mẩu chuyện này gửi trên mạng nhiều mà, chỉ việc copy paste, ai thấy chuyện nào hay thì thanks cho nó xôm!!

Không câu bài nhé Đọc giải trí thôi, bình luận gì sử dụng chức năng thanks!!!

Enjoy it, everybody

Tàn dư sắp lụi!

"Ngủ đi em hãy ngủ đi, đời là như thế dậy xem làm gì?
Dậy đi em hãy dậy đi, đời là huyễn mộng, có gì mà mơ?"

1 Thank(s) trminghia Thanks ngocxit_hocyeu For 5 KL$: loạn ngôn, thông cảm ,tao có làm mod đâu mà biết
ngocxit_hocyeu is offline  

Old 21-08-2008, 21:52  

Member

KL$: 1.422
Awarded 2 time(s)
Sent 17 thank(s)
Received 16 thank(s)

Chuyện của tao là để di động trong cốp xe máy và bị rơi trên đường đi, thành ra h phải đổi số mới đấy chứ!
ảo vãi, ai đỡ hộ em cái

A4ever

2 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks VertuXXX For 7 KL$: chuyện rất hay
boyloichoi Thanks VertuXXX For 7 KL$: để dd trong cốp mà còn rơi đc , cốp chú có vấn đề à sao ko rơi luôn mấy bộ phận bên trong xe nhỉ về thấy còn mỗi cái tay lái
VertuXXX is offline  

Old 21-08-2008, 23:11  

KL$: 349
Sent 13 thank(s)
Received 12 thank(s)

chuyện của tao là tao có thằng bạn dở hơi để đt trong cốp xe đi đường bị rơi chuối đừng hỏi
cái chuyện này mà mày cũng khoe ra đc à Phương haizzzzzzzzzzz
PLosvite is offline  

Old 21-08-2008, 23:25  

Member

Awarded 2 time(s)
Sent 17 thank(s)
Received 16 thank(s)

Ts, cốp xe Dream mà, nông choẹt, tao thò tay móc vào dễ ợt.

A4ever
VertuXXX is offline  

Old 22-08-2008, 09:08  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 40 thank(s)
Received 43 thank(s)

Thôi, thằng P mất cái đt ý thì càng có cơ hội mua đt mới, việc đêk phải tiếc, mà sao ko xin lại sim
Để t kể chuyện này,buồn phết :<
Ngày xửa ngày xưa, có 1 a chàng nghèo, nghèo lắm.
A đi khắp nơi xin mọi ng` giúp đỡ nhg ko ai giúp cả ai cũng tiết kiệm quá đáng
A đành bbỏ xử ra đi
CUối cùng, vào 1 ngày đẹp zời,a đã tìm đc 1 bến đáp, đó là A4 KL box (05-08)
Ở đây có rất nhiều ng` hảo tâm tốt bụng lại giàu có nữa.Thế là a quyết định post bài này để kêu gọi mọi ng` giúp đỡ
Hết chuyện, nào mọi ng` giúp đỡ a ý đê

Sống, trên đời sống,cần có 1 đống tiền Để làm j` e biết ko.Để gió cuốn đi,để gió cuốn đi...
Chậc,bác Trịnh Công Sơn thông cảm ,thời thế mỗi lúc 1 đổi thay.H cóTIỀNwan trọng lắm

3 Thank(s) PLosvite Thanks trminghia For 1 KL$: 1$ coi như là trả công cho bài spam vô nghĩa
VertuXXX Thanks trminghia For 1 KL$: nhạt nhẽo vãi, cho ít tiền lẻ này, đi chỗ khác mà xin
ngocxit_hocyeu Thanks trminghia For 1 KL$: TS chuyện vớ va vớ vẩn
trminghia is offline  

Old 22-08-2008, 12:01  

God Member

KL$: 872
Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Thôi, để tao góp chuyện cho đỡ loãng! Ngồi lục Archive ra thì có mà cả đống:

Tôi có thói quen đọc báo vào buổi sáng.Báo viết hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ , tôi ko bao giờ hút thuốc.Báo viêt rượu bia có hại cho sức khoẻ , tôi ko bao giờ uống rượu bia.Báo viết , sex có hại cho sức khoẻ, tôi ko bao giờ đọc báo nữa.

Hai vợ chồng đang ngồi nói chuyện. Điện thoại reo, anh chồng (là GĐ một Cty) bắt máy. Bên kia giọng bồ nhí:”Anh đó hả”. Anh chồng bối rối một chút, rồi nảy ra sáng kiến, liền trả lời: Alo. Ai đó? À, danh sách khen thưởng nhân viên cty hả? - (Anh giỡn hoài, có thương em nữa không nè?) - Thứ nhất: NGUYỄN HOÀI THƯƠNG ! - (Giờ em đến với anh nghen) - Thứ hai: LÊ VĂN KẸT - (Hay là …. Anh qua đây với em đi!) - Thứ ba: ĐỖ VĂN BẬN - (Thế khi nào anh mới đến được?) - Thứ tư: MAI VĂN TỚI - (Lúc mấy giờ hả anh) - Thu năm: TỐI VĂN TÁM Giám Đốc giỏi quá...

Hãng OK kiện hãng Kotex: "Khi sản phẩm của anh hoạt động, sản phẩm của chúng tôi mất 7 ngày không kinh doanh được". Hãng Kotex trả lời lại: "Nhưng nếu sản phẩm bên anh bị lỗi 1 lần thôi, thì công việc kinh doanh của bên chúng tôi bị đình trệ đến 9 tháng 10 ngày!

Bản lĩnh người đàn ông . Ở nước Mỹ : 1 thằng con trai phải biết dùng súng . Ở nước Đức : 1 thằng con trai phải biết hách dịch và ko được sợ vợ . Ở Hàn Quốc : Con trai phải sành điệu hơn con gái . Ở Trung Quốc : 1 thằng con trai phải biết chơi game . Nhưng tất cả vẫn chưa là gì với Việt Nam : 1 thằng con trai thì phải dám đâm thẳng vào hàng xăng rồi thét : đầy bình cho bố

Dưa chuột héo.

Một sinh viên hay bị mộng du. Đêm hôm đó, cả ký túc xá đang chìm trong giấc ngủ, cậu chàng liền bật dậy vớ lấy con dao.
Cậu sinh viên đi khắp phòng, sờ... từng người rồi quay trở lại chỗ cũ cất dao, đi ngủ tiếp. Sáng hôm sau, mọi người vây lấy anh ta, hỏi tối qua mơ thấy gì mà có hành động lạ vậy.

Cậu chàng trả lời: "Tôi mơ lạc vào vườn dưa chuột, định cắt mấy quả nhưng tìm mãi không được quả nào ngon, toàn quá héo, bé tí".

Thứ mọi quý bà đều thích.

Một phụ nữ đi máy bay có một viên kim cương mà không biết làm cách nào qua được hải quan. Thấy một cha cố đang đi ngang, bà bèn nhờ cha cố đem qua hải quan dùm.
Đến chỗ khai báo, nhân viên hải quan hỏi:

- Cha có gì khai báo không?

Cha cố tính nói không nhưng chợt nhớ viên kim cương trong túi quần và không quên lời Chúa răn nên cha nói:

- Từ thắt lưng cha trở lên không có gì quý giá, còn từ thắt lưng trở xuống thì có một vật mà mọi quí bà đều thích.

Nghe vậy, nhân viên hải quan cười nói:

- Cha vui tính quá! Mời Cha qua.

Tàn dư sắp lụi!

"Ngủ đi em hãy ngủ đi, đời là như thế dậy xem làm gì?
Dậy đi em hãy dậy đi, đời là huyễn mộng, có gì mà mơ?"

1 Thank(s) hermione_15990 Thanks ngocxit_hocyeu For 5 KL$: ặc, toàn chuyện sang Sing đầu óc ko trong sáng lên đc chút nào à hay là có thêm môi trg` học tập
ngocxit_hocyeu is offline  

Old 24-08-2008, 02:22  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 40 thank(s)
Received 43 thank(s)

Cho mình kể với, mới tìm thấy folder truyện cười của thằng a
Bill và Marl quyết định cách duy nhất để tranh thủ "vui vẻ" lúc chiều chủ nhật là đẩy đứa con trai ra ban công và yêu cầu nó báo cáo lại tất cả những hoạt động diễn ra xung quanh.

Cậu con trai bắt đầu bài tường thuật của mình khi cha mẹ cậu vội vàng thực thi kế hoạch. "Có một chiếc xe đang bị cẩu lên ở bãi đỗ xe", cậu bé nói. "Một chiếc xe cứu thương vừa phóng qua". Vài giây trôi qua.

"Hình như nhà Anderson đang có tiệc. Matt đang đi một cái xe mới và ông bà Cooper đang ân ái".

Ông bố và bà mẹ liền dựng dậy trên giường. "Làm sao con biết?", người cha hoảng hốt hỏi.

"Thằng con của họ cũng đang đứng ngoài ban công mà", cậu bé trả lời.

1 cô đi du học nc' ngoài có cha Bắc mẹ Nam , một hôm nhận được email không dấu của má viết từ VN qua , lá thư như sau
Con thuong
Luc nay bo ma ban lam du lam ngay nao bo cung coi ao con ma thi coi quan lam cho den noi bo met nam liet duong toi nao ma cung mo thay con cu teo thang em ut cua con thi moi di tu no rat thich dao cao dai con dua em gai cua con thich mai dam cho nen no len thanh pho di lam gai o nha que mai dam thi ko kiem tien duoc ma nghe con o my bi khung bo ma that lo lang
Đọc xong, cô gái òa khóc vì tình cảnh gia đình mình,gọi điện ngay về nhà hỏi thăm thì đc pa cô dịch lại như sau:

Con thương .
Lúc này bố má bận làm dữ lắm , ngày nào bố cũng coi ao , còn má thì coi quán , làm cho đến nổi bố mệt nằm liệt dường . Tối nào má cũng mơ thấy con . Cu Tèo thằng em út của con thì mới đi tu , nó rất thích đạo Cao Đài . Còn đứa em gái của con thích mai đầm (tức là may váy theo tiếng Bắc) , cho nên nó lên thành phố đi làm , gái ở nhà quê mai đầm thì không kiếm tiền được . Má nghe con ở Mỹ bị khủng bố , má thật lo lắng

Kìa mấy chú đọc xong cười tủm tỉm kìa

1 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks trminghia For 5 KL$: chuyện bình thường
trminghia is offline  

Old 24-08-2008, 11:39  

Member
Ăn thêm cái nữa đi con! - Người đàn bà giàu sang bảo con.

- Ngán quá, con không ăn đâu! - Ðứa con cằn nhằn, từ chối.

- Ráng ăn thêm một cái, má thương. Ngoan đi cưng!

- Con nói là không ăn mà. Vứt đi! Vứt nó đi!

Thằng bé lắc đầu quầy quậy, gạt mạnh tay. Chiếc bánh kem văng qua cửa xe hơi rơi xuống đường, xát mép cống. Chiếc xe hơi láng bóng rồ máy chạy đi

Hai đứa trẻ đang bới móc đống rác gần đó, thấy chiếc bánh kem nằm chỏng chơ, xô đến nhặt. Mắt hai đứa sáng rực lên, dán chặt vào chiếc bánh thơm ngon. Thấy bánh lấm láp, con bé gái nuốt nước miếng bảo thằng bé trai:

- Anh Hai thổi sạch rồi mình ăn.

Thằng anh phùng má thổi. Bụi đời đã dính, chẳng chịu đi cho. Ðứa em sốt ruột cũng ghé miệng thổi tiếp. Chính cái miệng háu đói của nó thổi làm bánh rơi tõm xuống cống hôi hám, chìm hẳn.

- Ai biểu anh Hai thổi chi cho mạnh - Con bé nói rồi thút thít.

- Ừa. tại anh! Nhưng kem còn dính tay nè. Cho em ba ngón, anh chỉ liếm hai ngón thôi, nhé !
boyloichoi is offline  

Old 24-08-2008, 11:45  

Member
"Mẹ và cuộc hành trình sống của bạn"

Khi bạn bước chân vào thế giới này,mẹ đã ôm bạn trong tay.Bạn cảm ơn mẹ bằng cách khóc như một nữ thần báo tử.

Khi bạn 1 tuổi, mẹ đút từng miếng ăn và chăm sóc cho bạn.Bạn cám ơn mẹ bằng cách khóc suốt đêm dài.

Khi bạn 2 tuổi,mẹ tập cho bạn đi.Bạn cám ơn mẹ bằng cách bỏ chạy đi khi mẹ gọi.

Khi bạn 3 tuổi,mẹ làm cho bạn tất cả những bữa ăn với tình yêu.Bạn cám ơn mẹ bằng cách quăng đĩa xuống sàn.

Khi bạn 4 tuổi, mẹ cho bạn một vài cây bút màu.bạn cám ơn mẹ bằng cách dùng chúng tô lên bàn ăn.

Khi bạn 5 tuổi, mẹ diện cho bạn vào những ngày lễ.Bạn cám ơng bằng cách ngã ùm vào đống bùn gần nhất.

Khi bạn 6 tuổi, mẹ dắt tay bạn đến trường.Bạn cám ơn mẹ bằng cách la lên:" Con không đi".

Khi bạn 7 tuổi, mẹ mua cho bạn một quả bóng. Bạn cám ơn mẹ bằng cách ném nó qua cửa sổ nhà bên cạnh.

Khi bạn 8 tuổi, mẹ cho bạn một cây kem.Bạn cám ơn mẹ bằng cách để nó chảy cả vào lòng bàn tay.

Khi bạn 9 tuổi, mẹ cho bạn đi học piano.Bạn cám ơn mẹ bằng cách chẳng bao giờ ngó ngàng đến việc thực hành.

Khi bạn 10 tuổi, mẹ làm tài xế cho bạn suốt ngày, từ đi chơi bóng đá đến tập thể dục rồi hết tiệc sinh nhật này đến tiệc sinh nhật khác. Bạn cám ơn mẹ bằng cách khi đến nơi nhảy ra khỏi xe và chẳng hề quay lại.

Khi bạn 11 tuổi, mẹ dẫn bạn cùng bạn bè của bạn đi xi-nê.Bạn cám ơn mẹ bằng cách xin ngồi ở hàng ghế khác.

Khi bạn 12 tuổi, mẹ răn bạn không được xem những chương trình ti vi nào đó.bạn cám ơn mẹ bằng cách đợi cho đến khi mẹ rời khỏi nhà rồi bật lên xem.

Khi bạn 13 tuổi, mẹ đề nghị bạn cắt tóc.Bạn cám ơn mẹ bằng cách bảo rằng mẹ không biết thế nào là sành điệu.

Khi bạn 14 tuổi, mẹ dẫn bạn đi trại hè xa nhà 1 tháng.bạn cám ơn mẹ bằng cách wên chẳng viết lấy 1 lá thư nào.

Khi bạn 15 tuổi, mẹ đi chợ về và chờ đợi sự chào đón của bạn.Bạn cám ơn mẹ bằng cách khóa cửa phòng ngủ.

Khi bạn 16 tuổi, mẹ dạy bạn lái chiếc xe của mẹ.bạn cám ơn mẹ bằng cách lấy nó chạy bất cứ khi nào có thể.

Khi bạn 17 tuổi, mẹ đang đợi một cuộc gọi quan trọng. Bạn cám ơn mẹ bằng cách tán dóc trên điện thoại đến nửa đêm.

Khi bạn 18 tuổi, mẹ đã khóc trong ngày lễ tốt nghiệp của bạn. Bạn cám ơn mẹ bằng cách đi chơi với bạn bè đến chiều tối.

Khi bạn 19 tuổi, mẹ trả tiền học phí cho bạn, lái xe đưa bạn đến trường đại học, mang túi xách cho bạn.Bạn cám ơn mẹ bằng cách tạm biệt mẹ bên ngoài dãy phòng tập thể để khỏi lúng túng trước mặt bạn bè.

Khi bạn 20 tuồi, mẹ hỏi bạn đã gặp gỡ ai chưa.Bạn cám ơn mẹ bằng cách đáp:" Đó không phải là chuyện của mẹ".

Khi bạn 21, mẹ đề nghị bạn những nghề nghi65p nào đó cho tương lai, bạn cám ơn mẹ bằng cách trả lời:" Con không muốn giống mẹ."

Khi bạn 22,mẹ ôm bạn tại ngày lễ tốt nghiệp.Bạn cám ơn mẹ bằng cách hỏi xem mẹ có thể tặng bạn một chuyến du lịch Châu Âu không.

Khi bạn 23, mẹ sắm sửa tất cả đồ đạc cho căn hộ đầu tiên của bạn.Bạn cám ơn mẹ bằng cách nói rằng những người bạn của mẹ thất xấu xí.

Khi bạn 24, mẹ gặp vị hôn phu của bạn và hỏi về những kế hoạch tương lai của bạn. Bạn cám ơn mẹ bằng cách giận dữ và càu nhàu:" Con xin mẹ đấy".

Khi bạn 25, mẹ lo lễ cưới cho bạn, mẹ khóc và bảo rằng mẹ yêu bạn biết bao. Bạn cám ơn mẹ bằng cách dọn đến ở 1 nơi xa tít.

Khi bạn 30, mẹ gọi và khuyên bảo về việc chăm sóc trẻ con.bạn cám ơn mẹ bằng cách bảo rằng:" Mọi việc giờ đã khác xưa rồi".

Khi bạn 40, mẹ gọi để nhắc bạn nhớ sinh nhật của một người thân.Bạn cám ơn mẹ bằng câu trả lời." Con thật sự bận mẹ à!"

Khi bạn 50, mẹ ngã bệnh và cần bạn chăm sóc. Bạn cám ơn mẹ bằng cách tìm đọc sách về đề tài " Cha mẹ trở thành gánh nặng cho con cái như thế nào."

Và rồi, 1 ngày kia, mẹ lặng lẽ ra đi. Tất cả những điều bạn chưa bao giời làm sụp đỗ tan tành." Hãy ru con, ru con qua suốt đêm dài. Bàn tay đưa nôi... có thể cai trị cả thế giới."

Ta hãy dành 1 giây phút nào đó để báo hiếu và tỏ lòng kính trọng với người ta gọi là mẹ,dù rắng một số người có thể sẽ không nói điều đó thẳng thắn với mẹ mình. Chẳng điều gì có thể thay thế mẹ được. Hãy trân trọng từng giây từng phút, dẫu rằng đội khi mẹ không phải là người hiểu ta nhất trong những người bạn của ta,có thể không đồng ý với những suy nghĩa của chúng ta,nhưng người ấy vẫn là mẹ bạn!!!

Mẹ sẽ luôn ở bên cạnh bạn; lắng nghe những phiền muộn, niềm vui cũng như những nỗi thất vọng của bạn. Hãy tự hỏi chính mình:" Mình có dành đủ thời gian cho mẹ để lắng nghe những phiền muộn và buồn chán của người nội trợ suốt ngày ở trong bếp không???"

Yêu thương và kính trọng mẹ,dù rằng bạn có thể có cách nhìn khác với mẹ. Khi mẹ ra đi,những kỷ niệm yêu mến của quá khứ và cả nuối tiếc sẽ ở lại.

Đừng xem những điều gần gũi nhất với trái tim bạn là hiển nhiên.Yêu mẹ hơn bản thân mình,vì cuộc đời bạn sẽ vo nghĩa nếu không có Người.

Mẹ cho ta tình yêu vĩnh cữu .. không bao giờ có thể ví tình mẹ như biển cả và mẹ như dòng sông ... mẹ ... tình mẹ vô vàn rộng lớn hơn vũ trụ tạo hóa

2 Thank(s) trminghia Thanks boyloichoi For 80 KL$: Trời ơi cảm động quá, phải thanks nhiều mới đc.Cơ mà, ý nghĩa thật đấy nhg hơi phóng đại
ngocxit_hocyeu Thanks boyloichoi For 100 KL$: ko phóng đại đâu Nghĩa ạ, mỗi ng chúng ta ít nhất đã từng làm một trong số n~ điều ấy!
boyloichoi is offline  

Old 24-08-2008, 12:00  

Member
Vào một đêm Giánh sinh, một thiếu phụ mang thai lần bước đến nhà một người bạn nhờ giúp đỡ. Con đường ngắn dẫn đến nhà người bạn có một mương sâu với cây cầu bắc ngang. Người thiếu phụ trẻ bỗng trượt chân chúi về phía trước, cơn đau đẻ quặn lên trong chị . Chị hiểu rằng mình không thể đi xa hơn được nữa. Chị bò người phía bên dưới cầu.
Đơn độc giữa những chân cầu, chị đã sinh ra một bé trai. Không có gì ngoài những chiếc áo bông dày đang mặc, chị lần lượt gỡ bỏ áo quần và quấn quanh mình đưa con bé xíu, vòng từng vòng giống như một cái kén. Thế rồi tìm thấy được một miếng bao tải, chị trùm vào người và kiệt sức bên cạnh con.
Sáng hôm sau, một người phụ nữ lái xe đến gần chiếc cầu, chiếc xe bỗng chết máy.Bước ra khỏi xe và băng qua cầu, bà mẹ nghe một tiếng khóc yếu ớt bên dưới. Bà chui xuống cầu để tìm.Nơi đó bà thấy một đứa bé nhỏ xíu, đói lả nhưng vẫn còn ấm, còn người mẹ đã chết cóng.
Bà đem đưa bé về và nuôi dưỡng. Khi lớn lên, cậu bé thường hay đòi mẹ nuôi kể lại câu chuyện đã tìm thấy mình. Vào một ngày lễ giáng sinh, đó là sinh nhật lần thứ 12,cậu bé nhờ mẹ nuôi đưa đến mộ người mẹ tội nghiệp. Khi đến nơi, cậu bé bảo mẹ nuôi đợi ở xa trong lúc cậu cầu nguyện. Cậu bé đứng cạnh ngôi mộ, cúi đầu và khóc. Thế rồi cậu bắt đầu cởi quần áo . Bà mẹ nuôi đứng nhìn sững sờ khi cậu bé lần lượt cởi bỏ tất cả và đặt lên mộ mẹ mình.
"Chắc là cậu sẽ không cởi bỏ tất cả - bà mẹ nuôi nghĩ - cậu sẽ lạnh cóng!" song cậu bé đã tháo bỏ tất cả và đứng run rẩy. Bà mẹ nuôi đi đến bên cạnh và bảo cậu bé mặc đồ trở lại. Bà nghe cậu bé gọi người mẹ mà cậu chưa bao giờ biết: " mẹ đã lạnh hơn con lúc này nhiều, phải không mẹ?" Và cậu bé oà khóc.

2 Thank(s) trminghia Thanks boyloichoi For 10 KL$: Chú post toàn truyện có ý nghĩa thế Anh bít tại sao rồi Ko qua mặt đc a đâu
ngocxit_hocyeu Thanks boyloichoi For 77 KL$: hay
boyloichoi is offline  

Old 25-08-2008, 17:17  

Member
biết cái gì, anh thấy hay thì post thôi, cái truyện thứ 3 anh đọc từ bé , tìm lại đọc vẫn thấy hay
boyloichoi is offline  

Old 27-08-2008, 23:41  

Sent 13 thank(s)
Received 12 thank(s)

Một hôm gia đình nhà Rùa quyết định sẽ đi picnic. Và với bản tính chậm chạp của mình, chúng đã mất bảy năm để chuẩn bị mọi thứ và lên đường. Mất thêm hai năm nữa để tìm ra một chỗ cắm trại. Rồi thêm sáu tháng để dọn dẹp và bày biện các thứ.
Nhưng rồi gia đình Rùa phát hiện ra rằng chúng đã quên mang theo muối. "Một chuyến picnic mà không có muối thì chẳng còn gì là thú vị", gia đình nhà rùa đồng ý với nhau như vậy.
Sau hơn một tháng tranh cãi, cuối cùng một con rùa trẻ nhất, nhanh nhẹn nhất được giao nhiệm vụ quay về nhà lấy muối.
Vừa nghe vậy, con rùa được chọn đã bật khóc the thé, run rẩy thân hình trong chiếc vỏ, giãy nảy từ chối.
Rốt cuộc, nó cũng đồng ý đi về nhà lấy muối với một điều kiện: gia đình rùa không được phép ăn bất cứ thứ gì trước khi nó quay trở lại.
Họ nhà rùa đành phải đồng ý và con rùa nọ bắt đầu lên đường.
Nhưng rồi đã ba năm trôi qua mà con rùa nọ vẫn chưa quay lại. Rồi năm năm… chín năm, rồi mười bảy năm…
Cuối cùng rùa bô lão không thể nhịn đói được nữa bèn cắn một miếng bánh sandwich cho đỡ đói.
Đúng lúc đó, con rùa vắng mặt mười bảy năm qua đột ngột thò đầu ra từ một lùm cây, hét lên the thé:
- Đó… đó… tôi biết mà! Tôi biết là mọi người sẽ không đợi mà sẽ ăn trước khi tôi quay lại mà. Thôi thôi, tôi không đi lấy muối nữa đâu…

o O o

Rất nhiều người trong chúng ta lãng phí thời gian để chờ đợi người khác thực hiện những điều mà chúng ta mong đợi.
Rồi chúng ta quá lo lắng về những gì người khác đang làm đến nỗi không tự làm gì cho chính bản thân mình!
Bạn có giống con rùa trong truyện này không????
PLosvite is offline  

Old 28-08-2008, 11:11  

Member

KL$: 260
Awarded 1 time(s)
Sent 1 thank(s)
Received 4 thank(s)

truyện tao hay kể trong lớp này,đem lên đây kể luôn cho mọi người đọc

Ngày xửa ngày xưa....đã lâu lắm rồi...tại 1 vương quốc nọ,rất giàu có.Trị vì vương quốc đó là nhà vua Đồ Xôi.Ông có 1 người con là trai hoàng tử Việt Phương.Thời gian dần trôi,hoàng tử đã lớn và trưởng thành,càng lớn càng to nhưng vẫn xấu trai và c*** rất bé.Cho dù sống trong cuộc sống giàu có,vương giả,nhưng hoàng tử Việt Phương lại thầm yêu một cô thôn nữ tên là TN ( cho phép giấu tên :"> ).Hằng ngày 2 người thường dắt nhau đi thả diều ngắm hoàng hôn ,rủ nhau vào những chỗ vắng nói chuyện tâm tình.Rất sợ vua cha biết mình yêu 1 cô thôn nữ,hoàng tử giấu giếm mối quan hệ này.Thế nhưng rồi 1 ngày,Phương quyết định giới thiệu TN cho vua Xôi biết,tâm trạng rất lo lắng.Khi vua Xôi biết chuyện bèn cho phép 2 người cưới nhau và tức tốc xây 1 cái phòng tắm rất to cho 2 người hết chuyện :X:X

Đỗ rồi ~!!!xõa đê
http://360.yahoo.com/profile-nOkb1AU..._BEoN6lM-?cq=1
My Blog~!!

1 Thank(s) trminghia Thanks D0x0i For 1 KL$: chuyện nhạt nhẽo thế chứ Ơ mà cho t hỏi là TN có phải là viết tắt của TR N ko mài
D0x0i is offline  

Old 31-08-2008, 23:16  

Member
Những cách giải toán thông minh

====================================================

Thật tốt khi có những người bạn

2 Thank(s) PLosvite Thanks boyloichoi For 13 KL$:
Kto Thanks boyloichoi For 10 KL$: Funny
boyloichoi is offline  

Old 07-09-2008, 21:11  

Member
Một người đi xe máy va phải chú chim sẻ bay ngược chiều. Anh ta dừng xe xem xét, thấy nó chưa chết bèn nhặt đem về đắp thuốc rồi thả vào lồng với chút vụn bánh và nước. Khi tỉnh lại, thấy mình bên song sắt cùng với mấy mẩu bánh vụn chú sẻ thở dài tự nhủ: -Bỏ mẹ. Mình đâm chết thằng cha đi xe máy rồi. Quả này chắc tù mọt gông đây

1 Thank(s) Duc_Du Thanks boyloichoi For 10 KL$: cái này mới
boyloichoi is offline  

Old 21-09-2008, 22:15  

Sent 13 thank(s)
Received 12 thank(s)

lâu lắm ko thấy chú trung post truyện anh đành post cái đoạn hội thoại ngắn của 2 học sinh ngoan này. Mẹ các chú cứ học tập bọn anh đi, bây giờ ng lớn rồi nói chuyện cũng phải lịch sự tí chứ đừng như ngày xưa nữa
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:23:54 PM): rủ bọn nó đi xem đá bóng đê
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:23:55 PM):
Losvite (9/21/2008 8:23:59 PM): uh`
Losvite (9/21/2008 8:24:00 PM): ok
Losvite (9/21/2008 8:24:13 PM): tuan' goi. dien ru? cac ban di
Losvite (9/21/2008 8:24:17 PM): thanh` tam' da~
Losvite (9/21/2008 8:24:21 PM): roi` thanh` ra ngay
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:24:28 PM): tuan' cũng chưa tắm
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:24:29 PM): còn chưa ăn này
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:24:30 PM):
Losvite (9/21/2008 8:25:32 PM): may h da' ha? tuan'
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:25:43 PM): đá rồi
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:25:47 PM): dc 24 ph rồi
Losvite (9/21/2008 8:25:55 PM): the' thoi tuan' ah
Losvite (9/21/2008 8:26:00 PM): o nha xem cho lanh`
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:06 PM): ùh
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:10 PM): tuấn thấy thế là hợp lý đấy
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:12 PM): để buổi sau
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:15 PM): tuấn vs Thành cùng rủ nhé
Losvite (9/21/2008 8:26:16 PM): thanh het xien roi
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:20 PM): thành xem lịch hết đi
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:23 PM): xok có trận nào hay
Losvite (9/21/2008 8:26:24 PM): ukie
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:27 PM): thành báo để mọi người xem nhé
Losvite (9/21/2008 8:26:31 PM): uh
Losvite (9/21/2008 8:26:38 PM): ma` phai? goi trc co
Tuan Dai Ca (9/21/2008 8:26:38 PM): thàh chuẩn bị đi tắm àh
Losvite (9/21/2008 8:26:46 PM): uh
Losvite (9/21/2008 8:26:51 PM): thanh vua di choi ve
Losvite (9/21/2008 8:26:54 PM): vui lam
PLosvite is offline  

Old 22-09-2008, 13:33  

Member

Awarded 2 time(s)
Sent 17 thank(s)
Received 16 thank(s)

nhạt vãi... cho xin ít muối
2 thằng dở hơi

A4ever
VertuXXX is offline  

Old 23-09-2008, 16:16  

Member
http://www.kmu.ac.kr/technote_tp/rea...ber=475&nnew=2
Hôm nay phát hiện mình đc lên báo mới sợ
boyloichoi is offline  

Old 23-09-2008, 17:34  

KL$: 1.024
Awarded 4 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 32 thank(s)

ghê nhỉ
sao toàn mấy em xinh tươi cạnh chú thế kia

http://s3.bitefight.vn/c.php?uid=17473
bà con kick giùm ạ , ko có virus đâu mà
Duc_Du is offline  

Old 23-09-2008, 17:39  
Kto Female

Manager

KL$ (TOP! 23): 5.052
Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

Quote:
Originally Posted by boyloichoi View Post
http://www.kmu.ac.kr/technote_tp/rea...ber=475&nnew=2
Hôm nay phát hiện mình đc lên báo mới sợ
ấy ơi dạy tớ tiếng Hàn

Lùn duyên, lùn dáng, lùn đáng tiền, lùn k làm fiền đến ai

감사합니다!
Kto is offline  

Old 23-09-2008, 19:40  

KL$: 79
Sent 5 thank(s)
Received 5 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Chủ đề box hay quá cho mình tham gia với nhé! Chúc mừng Trung được đưa lên báo nhé.
Còn đây là chuyện của mình, mọi người đọc và ủng hộ nhé:
Tầng thứ 80
Có hai anh em nhà nọ sống ở tầng thứ 80 của một tòa nhà cao ốc. Một ngày nọ, khi đi làm về, họ phát hiện thang máy hư và để lên đến căn hộ của mình họ bắt buộc phải leo cầu thang bộ. Leo tới tầng 20 dù có mỏi chân đôi chút, cũng không làm họ bực mình bằng mớ hành trang mang theo, cho dù cả sự nghiệp, kiến thức của họ nằm trong đó. Chúng làm họ cảm thấy vướng víu không thoải mái khi bước đi.
Họ quyết định gửi lại hành trang ở tầng này để leo tiếp cho nhẹ. Ngày mai, trên đường đi xuống họ sẽ ghé lấy đồ của mình. Cảm thấy nhẹ nhàng, hai anh em hăm hở lên tới tầng 40. Nhưng từ đây người em thấy hai gối muốn khuỵu và buồn hơn cả là hai anh em bắt đầu to tiếng với nhau vì một chuyện vặt. Tuy vậy, do mải cãi nhau nên họ cũng lết được thêm 20 tầng nữa.
Khi nhìn thấy biển báo tầng 60, cả hai anh em mừng rỡ bởi chỉ còn 1/4 quãng đường nữa là họ tới nhà. Và cũng bởi đã cãi nhau chán rồi nên hai người chăm chăm leo nốt quãng đường còn lại, mặc dù họ gần như lết từng bước. Đứng trước cửa nhà mình, hai anh em mới phát hiện ra chìa khóa căn hộ nằm trong một trong những cái túi họ bỏ lại ở tầng 20!
Cuộc đời của chúng ta dường như cũng tương tự thế. Những năm đầu chúng ta học hành, luôn chịu áp lực từ những kỳ vọng của cha mẹ, thầy cô và bạn bè và ít khi được làm những việc chúng ta thích và mong muốn. Cũng ở tuổi đó, chúng ta ấp ủ những ước mơ to lớn mà không biết rằng, để thực hiện được nó sẽ phải"đổ mồ hôi sôi nước mắt", phải tích lũy kiến thức và kinh nghiệm sống, phải biết hy sinh.
Hai mươi tuổi, hân hoan với sự tự do vừa có được, cảm thấy vướng víu với những ước mơ của quá khứ, chúng ta chỉ muốn rũ bỏ chúng để thỏa chí thực hiện những ý thích chợt đến chợt đi, tận hưởng những niềm vui thoáng qua mà cuộc đời mang tới. Ở tuổi 40, chúng ta bổng cảm thẩy không thỏa mãn, thích than phiền và chỉ trích người khác. Đến năm 60 tuổi, nhận ra rằng quỹ thời gian chẳng còn nhiều cho việc chỉ trích hay than phiền, con người đâm ra bình tĩnh hơn, và cứ thế đi nốt những năm tháng còn lại trong im lặng. Thế rồi, khi chúng ta nghĩ rằng không còn gì trên đời này có thể làm chúng ta buồn phiền, thì chúng ta lại đâm ra hối tiếc, bởi những giấc mơ chưa thạnh bị chúng ta bỏ lại từ 60 năm trước.
Vậy thì ban hỡi, đừng bao giờ bỏ lại những giấc mơ - hành trang quý báu của mình ở tuổi 20. Hãy mang theo nó suôt cuộc đời mình.

Trích:Hạnh phúc ở đâu

*****Santaclaus******

1 Thank(s) PLosvite Thanks SantaClaus For 13 KL$: ^^ đáng để suy nghĩ
SantaClaus is offline  

Old 23-09-2008, 19:42  

Member
tiếng Hàn hả.Ấy vào góc học tập rồi vào topic " Có ai học tiếng Hàn không " ý . Mọi chi tiết liên hệ tớ
boyloichoi is offline  

Old 23-09-2008, 19:42  

Sent 5 thank(s)
Received 5 thank(s)

Kto có phải bạn Nga lùn học A 16 ko thế :d

*****Santaclaus******
SantaClaus is offline  

Old 23-09-2008, 19:51  

God Member

KL$ (TOP! 12): 7.263
Awarded 49 time(s)
Sent 264 thank(s)
Received 260 thank(s)
Class: A12 (2008-2011)

They các anh chị hào hứng wa nên đàn em cũng phải góp vui chứ hé hé

Trích bài văn bình tác phẩm Tắt đèn.

"Chị Dậu, như người ta vẫn nói 'con giun xéo lắm cũng quằn', đã nói với bọn lính lệ như thế này 'Mày động vào chồng bà đi, rồi bà cho bà cho mày xem'. Và chị cho chúng nó xem thật."

Lời bình: Không hiểu là xem cái gì nhỉ?

"Áng văn" độc đáo

"Nhà em có một con gà. Buổi sáng thức dậy, nó nhảy từ dưới đất lên nóc chuồng, rồi lại nhảy lên đống củi, vỗ cánh và gáy ầm ĩ. Tức mình, em ném nó què chân".

Lời bình: Có lẽ em này chuyên đọc những truyện tranh kiểu như: "Ðấm! Ðá! Hự ! Bụp!..."

Tả sinh hoạt một buổi tối ở gia đình em

"Ăn cơm xong, bố em ngồi uống nước, mẹ em thì rửa bát, còn chúng em cất xoong nồi. Bỗng điện phụt tắt. Bố em bảo: 'Thôi, hôm nay lại mất điện, cả nhà mình đi ngủ sớm!'"

Lời bình: Có khả năng nhà học sinh này ở khu vực hay bị ông điện cắt đột xuất.

Tưởng tượng mình là Thánh Gióng lên tâu với Ngọc Hoàng những việc mình đã làm dưới trần gian.

"Lên đến cổng trời, ta gặp ngay ông Thiên Lôi, ông ấy cười khà khà vỗ vai ta và rủ ta vào nhà ông ấy làm vài chén rượu cho đã".

Tả tiết học trong lớp

"... Cô giáo em đang giảng bài, bỗng nhiên có tiếng gõ cửa như làm ám hiệu: Cạch... cạch... cạch. Và sau làn kính mờ là một bóng đen đứng lặng im. Cô giáo em rón rén ra mở cửa, cả lớp im lặng hồi hộp... Trời! Thì ra là bác hội trưởng hội phụ huynh của lớp..."

Lời bình: học sinh mê truyện trinh thám.

Em hãy tả bà nội thân yêu trong gia đình em.

"... Bà nội em rất hiền. Mắt bà một mí nhìn sụp xuống. Bà khoái ăn trầu, ngày nào cũng ăn, nhổ ra cái nước đỏ lòm. Bà rất thích đánh em vì em hay trốn ngủ trưa. Cái roi bà giấu sau cánh cửa. Bà sai em đi mua cho bà ly chè sương sa, bánh lọt. Vừa đi em vừa húp bớt lớp nước dừa ở trên vì nó béo lắm. Về nhà nhìn ly nước, bà sai em ra xin thêm nước dừa và chê bà bán hàng hà tiện nước dừa. Em đâu có dám xin thêm. Bà em rất cao. Thân bà cao bảy thước. Gần nhà em có mấy cái cô bán bia ôm, buổi trưa hay la lối, cười giỡn om sòm với mấy cái ông lạ hoắc ở đâu tới. Bà tức lắm, chống! nạnh chửi qua. Mấy cô thấy bà cao lớn, không dám chửi lại"

Lời bình: học sinh "tả thực".

Tả đôi mắt của ông

"Mắt ông em lờ dờ, lòng đen đã mờ dần em nhìn vào mắt ông hình như tất cả đều trắng dã!"

*Ngày khai trường, Ông Hiệu trưởng Hoang Đường nói chuyện với tất cả học sinh của trường. Ông nói:

- Các em phải biết một điều, Đức là cái gốc của con người. Con người có thể thiếu tài nhưng không thể thiếu Đức. Xã hội tồn tại được là nhờ vào cái gốc, tức là cái đức.Tài có thể ví như cái áo, đức ví như cái quần. Không bận áo ở trần coi còn được, nhưng mặc áo mà chẳng bận quần thì khó coi ghê lắm.

*Buổi tối, bà vợ nấu nướng xong liền ra lệnh cho cậu con trai gọi điện cho bố về ăn cơm.
Đứa con sau một hồi hì hục gọi chạy ra gào toáng: "Mẹ ơi, mẹ ơi...".
- Chuyện gì vậy? - Bà mẹ hỏi.
- Con gọi ba lần liền mà lần nào cũng có một cô trả lời.
Bà vợ điên quá, đợi đến lúc chồng đi làm về liền nhảy ra đấm đá túi bụi. Ông chồng bị bất ngờ không hiểu vì sao chỉ kịp nằm lăn ra kêu cứu. Hàng xóm thấy vậy sang xem rất đông.
Bà vợ lúc này mặt vẫn đang hầm hầm liền bảo thằng con:
- Mày nói cho các bác ấy nghe đi, cái cô đó trả lời máy của bố mày thế nào?
- Dạ, cô ấy bảo: "Số máy quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được...".

*Khách khứa ra về hết, trong buồng chỉ còn đôi vợ chồng trẻ. Cùng nhau uống ly rượu hợp cẩn, nhìn nhau say đắm, chú rể hăng hái giục: "Thôi, ta vào việc đi em!".
Cô dâu bẽn lẽn: "Vội thế. Còn sớm mà anh!" .
Chú rể nôn nóng: "Sớm gì nữa, 10h rồi đấy".
Cô dâu lại bẽn lẽn: "Nhỡ ai gọi cửa thì phiền".
Chú rể càng nôn nóng: "Không ai quấy rầy chúng mình nữa đâu. Thôi, nhanh lên em! Anh chịu không nổi rồi".
Cô dâu rụt rè: "... Thế anh tắt đèn đi vậy. Xấu hổ lắm".
Chú rể trố mắt: "Sao lại phải tắt đèn? Tắt đèn thì làm sao... đếm tiền được?".

*Đây là cách hai người phụ nữ kéo dài bất tận cuộc đối thoại mà không cần đổi chủ đề:
- Tôi đã nói với chị đừng nói với chị ấy những chuyện mà tôi đã nói với chị.
- Nhưng tôi cũng đâu có nói với chị những chuyện chị ấy đã nói với tôi.
- Thế thì chị cũng đừng nói với chị ấy những chuyện mà chị đã nói với tôi.
- Tôi đã nói chị ấy đừng nói với chị những chuyện mà tôi đã nói với chị ấy.
- ...

Let`s go to the zoo
MonkeyDLuffy9x is offline  

Old 23-09-2008, 19:55  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

Quote:
Originally Posted by SantaClaus View Post
Kto có phải bạn Nga lùn học A 16 ko thế :d
Tớ biết là tớ ko được cao cho lắm nhưng có cần thiết fải gọi tớ là "nùn" ko hả ĐA?
Tủi thân quá đi

@boyloichoi: uồi. cám ơn ấy chân thành cảm ơn ấy ấy tên jì nhỉ? mới lị ấy học tiếng Hàn ở đâu thế

감사합니다!
Kto is offline  

Old 23-09-2008, 20:08  

Sent 5 thank(s)
Received 5 thank(s)

[quote=Kto;273522][b]Tớ biết là tớ ko được cao cho lắm nhưng có cần thiết fải gọi tớ là "nùn" ko hả ĐA?
Tủi thân quá đi

^^ hóa ra là bạn Nga thật, hì hì lâu lắm tơ mới gặp cậu đấy. Eo ơi suốt 3 năm học ở trường tớ chào cậu bao nhiêu lần cậu toàn bơ thôi nhé cậu được lắm.( Nga lùn nhưng mà xinh mà ) Hoan nghênh câu giao lưu với lớp

*****Santaclaus******
SantaClaus is offline  

Old 23-09-2008, 21:09  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

Quote:
^^ hóa ra là bạn Nga thật, hì hì lâu lắm tơ mới gặp cậu đấy. Eo ơi suốt 3 năm học ở trường tớ chào cậu bao nhiêu lần cậu toàn bơ thôi nhé cậu được lắm.( Nga lùn nhưng mà xinh mà ) Hoan nghênh câu giao lưu với lớp
ĐA cũng đá đểu tớ kinh thế Có ấy bơ tớ thì có Lớp ĐA vui qóa tớ ngưỡng mộ

감사합니다!

1 Thank(s) boyloichoi Thanks Kto For 11 KL$: mình là Trung rất hân hạnh dc làm quen hồi trước tớ học ở trung tâm giao lưu văn hóa Việt Hàn ở Trung HÒa Nhân Chính
Kto is offline  

Old 24-09-2008, 18:49  

Member

Awarded 6 time(s)
Sent 40 thank(s)
Received 43 thank(s)

Hèm hèm, chủ đề về bạn Nga chuyển sang 2pic Hế nhô nhá
À ko, mỗi ngày 1 truyện, h đang bàn chuyện bạn NGa hở

1 Thank(s) Kto Thanks trminghia For 1 KL$: Đấm đấy
trminghia is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan