Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN MỞ RỘNG > DTKL Đồng Chí Hội

Thảo Luận 1 chút
Old 28-07-2008, 22:23  
T2x Male

Manager

KL$: 348
Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A11 (2003-2006)

Thưa toàn thể anh chị em DT board !

Như chúng ta đã biết, từ những ngày đầu tiên, board HDT được thành lập dựa trên 1 topic Điều Lệ Đăng Ký DTKL Đồng Chí Hội. Và trong topic đã ghi rõ trách nhiệm và quyền lợi của mỗi thành viên khi tham gia.

Trước khi có quyết định thành lập board thì BQT đã rất nhiều lần lựa chọn giữa "ẩn" hay "không ẩn" board này. Và cuối cùng thì như mọi người đã thấy, mỗi một thành viên khi tham gia đều cần làm một thủ tục đăng ký cực kỳ đơn giản và nhanh chóng. Ko phải nói quá nhưng với thời lượng onl như hiện tại của 2 managers có thể accept hoặc deny là tôi và anh Mook thì chỉ chậm nhất là 4 tiếng sau khi send request là các bạn có thể trở thành mem chính thức của board.

Nhưng giờ đây, có một số thành viên không đồng tình với việc ẩn board. Các bạn cho rằng nên public trở lại như trước, nhằm mục đích "mở rộng - kết nối"; để "xây dựng mối quan hệ tốt đẹp giữa những người mình chưa quen biết và để gắn kết tình cảm với những người mình đã biết, và cũng là sân chơi chung cho tất cả mọi người"

Thiết nghĩ một điều, chúng ta nên nhìn vào thực tế. Mới thành lập được hơn 1 tháng, nhưng số lượng thành viên của board (chính thức và không chính thức) đã lên con số 43. Gần 1 nửa trong số đó là thành viên các khóa 0609,0710 và đã có cả 0811. Điều đó cho thấy rằng, DT board không hề mất tích hay biến mất như trong mắt một số bạn.
Hơn thế nữa, việc ẩn board cũng có mặt tích cực, đó chính là kích thích sự tò mò của những người chỉ mới nghe qua về Hội Độc Thân KL trước kia hay DT board hiện tại.

Và cuối cùng, lý do chính mà các thành viên Quản Trị đưa ra quyết định ẩn board vì sự hỗn tạp của board HĐT cũ. Như chúng ta đã từng được biết có rất nhiều thành viên đã từng đăng ký thành viên Hội Độc Thân trên diễn đàn, nhưng tất cả các hoạt động offline của board lại chả thấy mặt mũi đâu. Đó là chưa kể đến những thành phần, những thể loại đã từng viết đơn gia nhập HĐT, nhưng vì cái tôi quá cao của mình nên đã đánh mất thiện cảm của hầu hết các thành viên HĐT. Không những không ý thức được bản thân, những thành phần này có thái độ ăn nói bố láo, xấc xược, không coi ai ra gì v..v..

Tóm lại, có thể nói, việc ẩn board DT hoàn toàn với thiện ý, đó là sàng lọc những thành phần cặn bã ra khỏi board trước khi xây dựng 1 board vui vẻ, thoải mái, bình đẳng giữa mọi người.

p/s:

+ từ khi nắm quyền đến giờ tớ chưa deny một thành viên nào tất cả đều là những người tớ biết, hiểu đc dù ít nhiều. Cũng hứa trước với mọi người là tự bản thân sẽ biết phải làm gì để phát triển board.

+ bài viết này sẽ được bổ sung khi cần thiết !

------------------------------
...frequently...

T2x is offline  

Re: Thảo Luận 1 chút
Old 28-07-2008, 22:49  

Manager

KL$: 1.165
Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

em nghĩ cần thêm trợ lí anh shin ạ (em xung phong nhá )

...::!!HurT!!::...
....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 28-07-2008, 22:54  

V.I.P

KL$: 322
Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

những thành phận cặn bã
hài quá
anh có thấy là mình có dùng từ ngữ ko đúng ko ?
như thế nào là cặn bã ???
thế với tư cách là một mod lập topic này ra chắc anh shin phải có lý do của mình chứ ạ ?
thế anh có thể cho em biết lý do của anh là gì đc ko ?
nếu như để xem mọi người vote có đồng tình với hide hay ko hide board HDT thì còn hài nữa
vì có những người ko đồng ý với việc hide nhg ko bao h đọc đc cái topic này thì sao ????
haizz

Mình là gaudy xinh đẹp đây mà

1 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks gaudy_stone For 17 KL$: welcome bạn iêu trở lại
gaudy_stone is offline  

Old 28-07-2008, 23:08  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

Quote:
Originally Posted by gaudy_stone View Post
những thành phận cặn bã
hài quá
thế với tư cách là một mod lập topic này ra chắc anh shin phải có lý do của mình chứ ạ ?
nếu như để xem mọi người vote có đồng tình với hide hay ko hide board HDT thì còn hài nữa
vì có những người ko đồng ý với việc hide nhg ko bao h đọc đc cái topic này thì sao ????
haizz
Quote:
chuẩn ko cần chỉnh

Quote:
đó là những thể loại ko có trên có dưới, 1 mặt thì tỏ ra hòa đồng với mọi thành viên trong hội, mặt khác có những thái độ ko chấp nhận đc. (còn nếu em hỏi thế nào là ko chấp nhận đc thì anh sẽ xin phép ko trả lời)

p/s: nhắc lại đọc kỹ quy định khi tham gia board.

Quote:
Lý do ở đây chính là để mọi người cùng đưa ra ý kiến về vấn đề này. Còn dù ở tư cách là mod hay mem thì anh vẫn sẽ lập topic này thôi.

Quote:
chính vì thế nên mới ko có poll trong topic này !

...frequently...

T2x is offline  

Old 28-07-2008, 23:13  

God Member

KL$: 872
Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)
Class: A4 (2005-2008)

Quote:
Originally Posted by gaudy_stone View Post
những thành phận cặn bã
hài quá
haizz
Bạn iêu đừng nóng quá ANh shin cũng là có ý tốt thôi mà.
EM thấy việc hide topic cũng có cái tốt có cái ko tốt. Nhg đúng là anh Shin có vẻ hơi gay gắt quá. Em nghĩ hội lập ra mục đích chính là kết nối các KLnetters thôi. Mà hội nào thì chả có 1 thành phần n~ "thành viên ảo" nghĩa là đăng ký tham gia nhg rồi lại mất tích. CÒn n~ người như anh nói là "cái tôi qua cao" hay "ăn nói xấc xược" thì tự nhiên sẽ bị mọi ng` trong hội bài trừ ra thôi, không việc gì mà phải gay gắt cả anh ạ.

Nói chung em thấy việc đăng ký đúng là rất đơn giản. VIệc hide chỉ có thể gây khó khăn 1 chút cho n~ ng` ko để ý đến topic đăng ký để mà vào thôi. Nhưng mà qua lan truyền và mọi ng` bảo nhau thì sẽ khác mà.

Anyway, em thấy Hội DT vẫn cứ chất lượng như ngày nào Mọi người cùng vui vẻ nhé

Tàn dư sắp lụi!

"Ngủ đi em hãy ngủ đi, đời là như thế dậy xem làm gì?
Dậy đi em hãy dậy đi, đời là huyễn mộng, có gì mà mơ?"
ngocxit_hocyeu is offline  

Old 28-07-2008, 23:15  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

ý kiến
đấy là những người đã đồng ý tham gia vào board đc anh accept ?????
còn đa số những người ko đồng ý với việc hide là những người ko vào đc cái board này
em càng ko hiểu cái " trưng cầu ý kiến " của anh có ý nghĩ gì luôn

và em cũng xin nói luôn
cái kiểu mà anh gọi ai đấy xấu số là " cặn bã" .
"đó là những thể loại ko có trên có dưới, 1 mặt thì tỏ ra hòa đồng với mọi thành viên trong hội, mặt khác có những thái độ ko chấp nhận đc."
kể cả người ta có như thế này anh cũng ko có thể nói người ta là cặn bã
mà anh muốn giải thích thé nào là " ko chấp nhận đc " cũng đc thôi
vì dù sao thì cũng là personal opinion của riêng mình anh
thôi thì board của anh mà
em xin hết

gaudy_stone is offline  

Old 28-07-2008, 23:45  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

@ngốc_xít: bài trừ chỉ là bên ngoài thôi em, còn trong này thì vẫn phải ngày ngày thấy cái nick đấy chạy khắp nơi trong board ăn nói linh tinh. Anh ko muốn mình suốt ngày chỉ biết ngồi del bài với close topic chỉ vì những thể loại đấy.

p/s: chỉ là 1 bước join & request, 43 con người đã làm và ko có ai thấy khó chịu hay bức xúc gì cả. Nay chỉ vì 1 vài ý kiến khiến không khí board nặng nề, dù sao thì nó cũng là quyền tự do ngôn luận. Topic close trong 48h

...frequently...

T2x is offline  

Old 28-07-2008, 23:47  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

@ gaudy: a thấy em ko nên quá đi vào phân tích chi tiết những cái Shin nó viết để gây ra ko khí căng thẳng. Đọc bài em viết có cảm giác em đang khiêu khích và gây sự với ku Shin vậy. Phương châm của Board là đoàn kết vì vậy a mong em sẽ rút kinh nghiệm. Hội là một tập thể chứ ko phải là của riêng ai như em nghĩ cả.

@shin: vẫn biết là ko có cảm tình với những thành viên ko tích cực hay thế nào đó. Nhưng trong topic của chung thì tránh dùng những từ phản cảm như trên kia.
Thứ 1, ko ai có quyền đánh zá một người khác là cặn bã hay ko cặn bã, đó là suy nghĩ của bản thân, đừng nên gán ghép cho họ. Là Man thì càng nên cẩn thận một chút trong việc sử dụng từ ngữ dễ gây hiểu nhầm cho a e.
Thứ 2, những cái chỉ chung chung, trúng thì trúng ko trúng thì trượt, tốt nhất ko nên đề ra, nó gây chia rẽ nội bộ và ảnh hưởng ko tốt đến quần chúng nhân dân.

Cuối cùng xin góp ý kiến, việc ẩn Board cho đến giờ phút này có sự tham khảo đóng góp ý kiến của rất nhiều các thế hệ thành viên gắn bó với Hội, và chúng tôi đều nghĩ rằng ko phải xin ý kiến vote hay ko vote của bất cứ ai cả, Hội lập ra có nguyên tắc và điều lệ của nó và do Man chịu trách nhiệm quản lý. Nếu ai có thể chấp nhận tuân thủ nguyên tắc và điều lệ thì tham gia, mọi người nhiệt liệt chào đón. Còn nếu như cảm thấy khó chịu, ko hài lòng thì có thể hoàn toàn ko cần tham gia, Hội ko hề ép buộc. Và tất nhiên việc hide cũng là một phần thể hiện những lợi ích mà thành viên của Hội sẽ được hưởng so với những ai ko là hội viên. Và đến khi thấy cần thiết, ban quản trị Board sẽ tự có phương hướng giải quyết đúng đắn

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”

Award
+25 KL$
ok anh, e hơi quá lời !
Awarded By T2x
1 Thank(s) gaudy_stone Thanks AldolfHitle For 1 KL$: em nào có khiêu khích gì ai đâu anh
AldolfHitle is offline  

Old 28-07-2008, 23:50  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

Fine
wat so ever i-)

gaudy_stone is offline  

Old 29-07-2008, 00:17  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Bạn iêu gaudy đúng là có hơi gay gắt quá với anh Shin rồi
Chuyện hide board ko phải do mình anh ý quyết định đâu, cũng là có bàn bạc với các mem cũ rồi mới làm thế.
Mà cái j cũng có mặt lợi mặt hại. Việc hide như thế này tránh được nhiều rắc rối mà người làm Man mới nắm được bạn ạ. Bạn cũng nên thông cảm cho anh ý, nếu public thì lúc đó nếu có các thành viên ko tích cực thì bạn khó chịu một nhưng Man vừa khó chịu và vừa vất vả.
Mà việc hide như thế này vừa tránh được nhiều phiền toái, còn n~ bất tiện nó gây ra tớ nghĩ là giải quyết được mà ko cần căng thẳng va public board. Ví dụ nếu cần nhiều người biết đến sự tồn tại của Hội thì chỉ cần đăng link với banner lớn để mọi người tham gia, mà thể lệ tham gia đâu có gì khó? ANh Shin cũng đã từ chối ai đâu?
Hide chỉ mang ý nghĩa tích cực và thuận lợi hơn trong việc quản lý thành viên, giúp HDT trở thành 1 hội có ý nghĩa, thống nhất và có tổ chức hơn thôi mà. Tớ nghĩ bạn nên nghĩ theo hướng tích cực như thế thì hơn, nhé

THôi cả làng hòa giải đi nào, ko mất vui của hội thì phí ra

Tàn dư sắp lụi!

Old 29-07-2008, 00:47  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Hehe sau một hồi hóng hớt cả 2 bên phản đối và ủng hộ việc Hide board. ý kiến của riêng cá nhân muk vẫn chưa thực sự thấy có được ưu điểm gì nếu như thay đổi lại tình trạng của DTKL hết cả. Ít nhất thì mọi người cũng sắp sửa có một chuyến đi chơi xa mà tinh thần chơi bời vẫn máu lửa như hồi HDT ngày nào ^^ đấy là một tín hiệu ko tồi cho một Board nhỏ mới được thành lập, mà lại trong tình trạng khép kín. Có thể mở ra thì sẽ đông thêm, nhưng chúng ta ko còn ở thời kì đỉnh cao phong độ cả ở lượng lẫn chất như hồi còn la HDT. Nên biết tình hình khó khăn của mình, chúng ta chỉ chọn một trong hai, mà hiện tại Man của board đang có xu hướng nghiêng về phần chất.

Sắp tới theo muk được bít thì các mem của board bắt buộc phải có chứ kĩ mang tên board, để mọi người nhìn vào có thể nhận ra đây là thành viên của DTKL, từ đó sẽ xem là hoạt động của Hội ntn, thành viên ra sao, chơi bơi đàn đúm theo kiểu nào để có thể có wuyết định xem rằng có hợp lý ko nếu mình tham gia vào một tập thể như thế. Chúng ta ko thể chiều lòng hết được tất cả các khách hàng hãy hướng vào thị trường mục tiêu mà thôi ^^

Chỉ có ý kiến đóng góp là như thía ^^ hehe đợi sau vụ ăn chơi nhảy múa rất vui tại Ba vì này đã :X :X :X

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 29-07-2008, 01:19  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Hoan hô ny Múc già
Dù mình cóc được tham gia vụ Ba Vì nhg mà vẫn rất có tinh thần la liếm cao độ của Hội
Đi về pozt ảnh nhé rồi là em spam nhiệt tình cho

Tàn dư sắp lụi!

Old 29-07-2008, 02:38  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Lúc nãy thấy bạn Shin có hỏi, em ko biết gì nên trả lời qua loa, sau đó nghe bạn ấy nói thì em mới thông thông ra một tí, giờ mới có time đọc topic này thì đã hiểu ra vấn đề rồi.

Mặc dù em tham gia KLNet đc hơn 4 năm rồi, cũng khá lâu ạ, nhưng toàn chui rúc box VT cho nên quả thật là về HĐT em mù mờ thông tin lắm. Đối với e, chỉ biết đó là một hội rất vui và hay đi offline, cũng ko biết bên lề đó còn nhiều vấn đề hạn chế như bạn Shin đã kể
Giờ em thấy là có nhiều người tham gia KLnet nhưng ko vào Hội, cho nên nếu open ra thì người ngoài vào ăn nói linh tinh thì cũng ko hay thật
Thế nên nếu mà bây h hide để control đc dễ dàng và có tổ chức kỷ luật hơn thì em ủng hộ là hide ạ

À, anh Múc ơi, cái vấn đề chữ ký mang tên board, em thấy là ko nên để chữ ký mà nên để vào nickname or title (dưới cái ngôi sao quay quay) của mình hơn anh ạ. Lý do thì là như này:
  • Một là forum mình có option là ko xem avatar và signature. Cho nên đứa nào mà nó chọn cái option ko xem đó thì coi như là mình có để nó cũng chẳng nhìn thấy gì VD điển hình là thằng Pon
  • Hai là chữ ký cho member bt ko đc quá giới hạn 5 dòng (chỉ có SMAN mới đc cho nhiều hơn thôi ạ) Nếu mình bắt mỗi mem cho tên hội vào sign thì sẽ khiến cho limit viết những cái khác trong sign của họ bị hạn chế đi. Như vậy em thấy ko thoải mái lắm

Cho nên em suggest là nên để vào nickname or title ý anh ạ Tùy ai muốn để ở đâu thì để. Để ở nick name thì thêm [DTKL], còn nếu để ở title thì là DTKL Member Đi đâu ai cũng nhìn đc

Ý kiến của em vậy thôi ạ ^^ Mọi người ko nên bức xúc quá, thoải mái đi cho êm cửa êm nhà nhé

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )

1 Thank(s) MrPaint Thanks Midori For 10 KL$: Ý kín hay nhưng sao lôi em ra ví dụ
Midori is offline  

Old 29-07-2008, 08:59  

Manager

KL$ (TOP! 36): 3.503
Awarded 64 time(s)
Sent 443 thank(s)
Received 475 thank(s)
Class: A9 (2006-2009)

Em thì thấy việc hide vừa hay vừa ko hay ^^
Hay thì anh Shin chỉ ra rồi
Và ko hay ss Gaudy cũng chỉ ra rồi

Tại sao mình ko cho hiện board của mình như mọi board khác, nhưng ko phải thành viên thì ko thể vào, khi kích vào sẽ hiện ra thông báo ko vào được
Ở cái thông báo đó sẽ hiện ra 1 số nội dung giới thiệu về Board, Link đến topic đăng kí, và kèm theo câu warning là : Cân nhắc kĩ trước khi đăng kí, đăng kí làm thành viên của DT board ko phải chỉ để thỏa mãn sự tò mò

Vậy được ko ạ

@ ss Mid : Nghĩa là tất cả mem phải mua hàng đổi nickname mới làm được như thế í gì ạ

Thur Tsiti Evei Lebn Acu Oygn Ihten Oyln Osie Reht

1 Thank(s) Midori Thanks Oreo_pie_1012 For 5 KL$: đúng
Oreo_pie_1012 is offline  

Old 29-07-2008, 09:17  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Yang em thật nà ngây thơ Mem cũ thì ko sao chứ Mem mới chả vào vì tò mò thì còn vì cái j hả em Chỉ có điều sau sự tò mò nó là cái j thì mới là vấn đề. Mà đó cũng ko hẳn là vấn đề chính mà vấn đề là họ gia nhập với thiện chí hay chỉ là vào để kiếm chỗ quậy rồi làm n~ điều ko hay ho như anh Shin lo ngại.
Vì thế nếu làm theo cách của Yang thì cái câu warn đấy phải là: "Vào Hội phải tuân theo kỷ cương hội, ko phá quấy gây rối trật tự hội" thì đúng hơn ^^

Tàn dư sắp lụi!

Old 29-07-2008, 09:58  

V.I.P

KL$ (TOP! 24): 5.056
Awarded 33 time(s)
Sent 100 thank(s)
Received 83 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

Em thì còn bé nên cũng chỉ dám lên xem các anh chị nói j` thì em nghe thôi... cơ mà em thấy việc hide board cũng ko sao... ai ko là mem thì tự chịu... đề phòng n~ phần tử xấu thì vẫn hơn chứ, phải ko ạ?

La la la... Hút hút hút...
tommyhehehe is offline  

Old 29-07-2008, 10:08  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)
Class: A3 (2008-2011)

Nói như e Yang thì chắc phải thêm dòng chữ: Bạn có chắc là trên 18++ k mới kích thích tò mò cao độ được

Yêu nhầm thì không tiếc,chỉ tiếc không biết người yêu mình

Từ Bi Hỉ Xả ... nhập môn Học Viện Phật giáo Việt Nam khóa 08-13
vuacocaro is offline  

Old 29-07-2008, 10:10  

Senior Member

KL$: 667
Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)
Class: A (1990-1993)

thằng Shinichi dùng từ "cặn bã" kể cũng hơi quá...

I'm eating all your kings and queens....all your sex and your diamond....

1 Thank(s) T2x Thanks Hybrid For 5 KL$: tao biết
Hybrid is offline  

Old 29-07-2008, 10:30  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Cờ đen tối
@a.Hybrid: vụ này xong ồi mà anh

THôi close topic đi cho yên cửa nhà Múc già ơi

Tàn dư sắp lụi!

Old 29-07-2008, 11:11  

Manager

Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)

em nói thật là hide board là đúng... để cho những người như nameless vs HL vào đây thì chỉ có hỏng board. Ai thik có thể đăng kí

@Shin: em nghĩ là anh nên edit cái chữ kĩ 1 chút. Ghi là HDT tuyển mem, ai có nhu cầu xin đăng kí. Chứ chả việc j phải public cả ... mấy cái thằng đấy vào chỉ làm người ta bực mình ....

....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 29-07-2008, 13:06  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Hybrid View Post
thằng Shinichi dùng từ "cặn bã" kể cũng hơi quá...
as always anh ơi
anh có tham gia cái vụ hide hiếc này ko thế ?
lâu lắm ko gặp anh

anw
những thành phần xấu
em thì em thấy cái này rất là hài
cái này gọi là chưa welcome người ta thì đã triệt luôn đng vào hội của người ta mất rồi
hơn nữa cái thành phần xấu mà anh nói
spam xi` piếc gì
thế sao ko hide cả forum
vì đâu phải tình trạng spam đẩu phải chỉ xảy ra ở hdt

hdt khác với các board bt khác. Theo em là vì các hoạt động offline.
Cái đấy thì e ko hiểu các thành phần xấu sẽ làm đc cái gì or phá hoại cái gì ở đây
nó chỉ là một cái board
mà mọi người làm như nó là một cái tòa nhà chính phủ phải đề phòng khủng bố ko bằng
đâu rồi cái phương châm " vui là chính "

ôi thật là hài

gaudy_stone is offline  

Old 29-07-2008, 13:43  

God Member

Awarded 47 time(s)
Sent 267 thank(s)
Received 212 thank(s)

Quote:
Originally Posted by o0ogino0o View Post
em nói thật là hide board là đúng... để cho những người như nameless vs HL vào đây thì chỉ có hỏng board. Ai thik có thể đăng kí

@Shin: em nghĩ là anh nên edit cái chữ kĩ 1 chút. Ghi là HDT tuyển mem, ai có nhu cầu xin đăng kí. Chứ chả việc j phải public cả ... mấy cái thằng đấy vào chỉ làm người ta bực mình ....
Gin lại có cái tư tưởng đấy rồi Gin ghét ng` ta thì Gin có thể giữ riêng GIn nhg đừng móc nó vào chuyện board

@Gaudy bạn tôi: thôi mà bạn :* Đơn giản vấn đề đi 1 chút Hide cho dễ quản lý thôi chứ có phải muốn gay gắt gì đâu THôi xuôi nhé THay vì bực tức bạn có thể thông báo cho các thành viên cũ và quảng cáo cho các thành viên mới về hội để họ biết nhé

Tàn dư sắp lụi!

Old 29-07-2008, 14:06  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

theo bạn gino thì có phải í anh shin là nói nameless với lại HL là đồ cặn bã k thế nên mới nhiệt tình phản đối k cho vào board ( board chứ k phải hội )

cứ theo í bạn gino thì những ai làm bạn bực mình thì người đấy k đc vào hội á :O hay là Man ghét ai thì ng đấy k đc vào hội á :O

gaudy_stone is offline  

Old 29-07-2008, 14:11  

Senior Member

KL$: 504
Awarded 6 time(s)
Sent 64 thank(s)
Received 54 thank(s)
Class: A18 (2008-2011)

A dạo này cũng chả ol đc mấy ko comm ko buôn bán nhưng vẫn theo dõi board a thấy shin nên có một cái mess đến những thành viên cũ thông báo để ng ta biết mà join còn hide là hoàn toàn hợp lý. Anh đọc một số bài viết của một số ku ko thuộc board có vẻ rất gây sự a không thích thế. Ngày xưa đã từng có chuyện đấu đá nhau rất đau đầu. Mình hide đi thì mình biết kệ bọn nó. Chọn những người có tâm huyết có chung lý tưởng và ý thích dẫu sao cũng thoải mái và vui vẻ hơn. Một cuộc off ít người mà mọi người đều thoải mái còn hơn một buổi off hoành tráng mà mọi người cứ kèn cựa nhau từng tý.
@Shin anh ủng hộ chú hide nhưng a chỉ có chút góp ý trong cách viết và dùng ngôn từ của e thôi. Vì dù sao board hide nên những kẻ đó cũng ko đọc được e dùng từ ngữ như vậy rất dễ phản cảm với mọi người trong board. E là mod nên chú ý chút tới cách sử sự vì dù sao e với mok cũng là bộ mặt của board mình. Có thể người ta ko lịch sự Nhưng H ĐT chúng ta luôn là những người lịch sự và chơi đẹp. Mọi cái bệnh hoạn chỉ nên xuất hiện trong này giữ hình tượng board chứ

Phong vô hình, Vân vô định. Tình yêu = Phong + Vân, Bắt kiểu rì đây ai chỉ với

3 Thank(s) T2x Thanks Torai For 50 KL$: Em hiểu. Thx anh đã góp ý. E biết mình phải làm gì.
Sword Thanks Torai For 50 KL$: Anh Torai nói chuẩn quá !!!
ngocxit_hocyeu Thanks Torai For 7 KL$: người đâu vừa đẹp giai mà vừa nói hay, chỉ có điểu "xử sự" anh ạ
Torai is offline  

Old 29-07-2008, 14:25  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

@ gaudy : haizzz, đã nói là thôi rồi mà gaudy, em ko đọc những cái anh viết sao.
Spam hay không chỉ là 1 trong những lý do để hide board, vấn đề em thấy trong B hiện nay, ít ra mọi người cũng ý thức ko spam và câu kéo tràn lan. Bên cạnh đo B và 4rum hoàn toàn ko liên quan với nhau, như a đã nói, tham gia 4rum hoàn toàn thoải mái, nhưng khi đã đăng kí và tham gia vào Board, mọi người đều bình đẳng và phải tuân thủ nội quy. B không phải là nơi sinh ra để vì 4rum chống spam em ạ.

Còn thành phần xấu ở đây là những người họ chả thích tham gia cái gì đâu, nhưng họ đi ngang qua, hứng lên tạt vào nhìn, rồi thỉnh thoảng đá ngang đá dọc vài câu chọc tức người khác, hay thế này thế nọ, rồi thì gây ra những thứ ko hay trong B, làm ko khí mất vui.

Ít nhất hiện tại, việc hide board cũng vẫn duy trì được Hội trong giai đoạn mới phục hồi. Và như em nói, dù sao đây cũng là 1 board, mặc dù ko phải chính phủ gì em ạ, nhưng mọi người cũng ko muốn có người khác vô tình hay hữu ý phá bỏ những cái mà chúng ta phải khó khăn mới trước mắt khôi phục lại được, nên vẫn cần bảo vệ nó.

Đơn cử em có thể thấy Hội lay lắt tàn lụi thế nào trong một tgian dài, cái này a ko nói ai cũng có thể biết. Lúc đấy các em có ai vào đóng góp ý kiến, tranh cãi tìm cách để phục hồi và xây dựng lại B không, a nhớ thì hình như ko có ai cả. Vì vậy khi người khác đã có cách và đã có thể tìm hướng đi cho B, a mong các em sẽ nhìn nhận sự cố gắng ấy ở hướng tích cực hơn, cũng như đóng góp những ý kiến mang tính xây dựng hơn cho B, chứ ko phải tranh cãi mãi về vấn đề này. Vì hiện tại mọi người đều thống nhất là sẽ vẫn giữ nguyên hình thức hide này chứ không phải là ý kiến của riêng shin.

Đến thời điểm cần thiết và thích hợp, B sẽ tự thực hiện những hoạt động tương ứng. Mong rằng gaudy em sẽ hiểu và không quá gay gắt với vấn đề này nữa và sắp tới chờ đợi những ý kiến đóng góp khác của em cho B

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”

2 Thank(s) T2x Thanks AldolfHitle For 25 KL$: Ý kiến có giá trị
ngocxit_hocyeu Thanks AldolfHitle For 7 KL$: thật là hùng hồn và đanh thép bis bis
AldolfHitle is offline  

Old 29-07-2008, 15:28  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Ko có gì nhiều để nói lắm .
Mọi thứ đều đơn giản ,cứ lùm xùm lên làm gì .
Đề nghị đ/c Gaudy về nhà với chồng con ,ko tranh cãi nữa ,lánh xa chốn thị phi ngay .

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 29-07-2008, 16:24  

Manager

Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)

chả phải là tớ bực chuyện thằng nameless nó trêu mà tớ nói vào đây đâu. Cái chính là tớ nói cách ăn nói của nó ... thử hỏi ở đây có những ai thik cái kiểu ăn nói của nó hok ...

anh nhắc lại với chú 1 lần nữa là tuyệt đối ko lôi chuyện cá nhân vào chuyện của tập thể board ! các bài viết của chú vô tình làm sai lệch vấn đề chính của topic này rồi đấy !!

....†..Gjn..†...
... .... ...

1 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks o0ogino0o For 1 KL$: thôi Gin ơi, đang đổ dầu vào lửa đấy, đừng lôi chuyện cá nhân ấy ra đây để mà làm loạn lên được ko >.<
o0ogino0o is offline  

Old 29-07-2008, 21:48  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

dcm ,ko ý kiến ý cak. gì nữa !!!!!
nói chung Hội Độc thân là nhà của bọn tôi, thành viên hội là anh chị em tôi , chúng tôi chấp nhận ai cùng có ý nghĩ như thế , loại bỏ những thành phần có tiềm năng gây bất ổn trong hội là viêc tất nhiên rồi :d

tôi nói thật nhớ , nhìn cái board HDT cũ đi , dm , cả tháng giời có 1,2 bài pót , chán oe' thèm nghỉ ! ko có những đứa nhiệt tình như thằng shin ,anh muk thì có kít cái box này , các ông ý cũng là những người trong hội lâu rồi , cũng thừa hiểu là tại sao cái hội này nó xuống dốc như thế trong 2 năm gần đây !
tôi xin các người ủng hộ tý đc ko ? ý kiền ý cò thì ra ngoài yahoo nói chuyện ! nhé !

ối giời .....

.... ơi

5 Thank(s) ngocxit_hocyeu Thanks Gió For 7 KL$: tuy có hơi đao to búa lớn nhg rất là đồng tình với anh
AldolfHitle Thanks Gió For 25 KL$: Chửi hay đúng là đệ nhất dâm tặc
Torai Thanks Gió For 5 KL$: đúng là thằng khỉ lúc nào cũng thế hehe
mookkl Thanks Gió For 50 KL$: The he tre luon thang than va boc truc.
T2x Thanks Gió For 25 KL$:
Gió is offline  

Old 29-07-2008, 22:32  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

em sai.
em sai khi ko nhận ra DTKL or cái gì đấy và HDT là hai cái hoàn toàn khác nhau
vâng
e xl anh shin
cái người có công tạo ra cái board này.
chúc nó phát triển theo đúng ý muốn của anh.

coi như em ko hợp với cái leader mới của nó, và em cũng chả hợp với cái kiểu " ko mang một tí nào tính chất thân thiện của cái board này " .
thế đi.

1 Thank(s) AldolfHitle Thanks gaudy_stone For 5 KL$: B ko phải do shin tạo ra, và B không khác đi, người khác đi là em khi cố tình cứ lăn tăn mãi một vấn đề
gaudy_stone is offline  

Old 29-07-2008, 23:49  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

Đã định để đến mai mới close topic nhưng xem ra mọi chuyện đã khép lại.
Mục đích lập ra topic này để mọi người cho ý kiến về tình trạng hiện tại của board. Tất cả những vấn đề ngoài lề khác xin miễn bình luận.

Tham khảo ý kiến các member của KLnet 1 vòng (chưa đủ nhưng cứ tạm thế đi)

Từ những thành viên mới tham gia KLnet và DTKL board cho đến những người ko trực tiếp quản lý diễn đàn, nhưng rất quen thuộc với mọi thành viên HĐT và KLnet mà tôi ko tiện nêu tên

Xin nhắc lại với các thành viên của board là tính đến giờ phút này, board của chúng ta vẫn là Hidden Board. Và sẽ không có sự thay đổi nào về tình trạng này cho đến khi board ổn định và có phương hướng phát triển mở rộng.

Về lý do: những gì xảy ra tại SB và 1 số topic đã cho thấy tất cả.

Có thể nói, DTKL và DTKL board không phải do tôi hay bất cứ 1 thành viên nào lập ra, là sự cố gắng, nỗ lực và đoàn kết của tất cả mọi người nhằm tạo ra 1 sân chơi chung cho tất cả mọi thành viên. Dựa trên cơ sở là những thành viên hiện tại, chúng ta sẽ tìm về với những thành viên cũ, chào đón các thành viên mới để xây dựng và củng cố board ngày càng vững chắc.

Mặt khác, bất cứ ai cũng không thể phủ nhận vai trò của board. Nếu như trước kia board Hội Độc Thân đã từng có những bước phát triển - kéo theo sự phát triển của 1 tập thể các thành viên Hội Độc Thân, mang lại không ít những kỷ niệm sâu sắc - ngay cả với những con người giờ đây đang tỏ rõ thái độ quay lưng lại với board...

...thì chỉ 1 thời gian gián đoạn khi KLnet5 tạm đóng cửa để nhường chỗ cho KLnet6, tình trạng của board đã trở nên tồi tệ và đi xuống 1 cách nghiêm trọng. Thành viên thưa thớt, số lượng bài viết như nhỏ giọt. Và với hầu hết tất cả mọi người, bao gồm cả tôi, cả các bạn, board đã từng có thời gian trở nên nhạt nhòa.

Thế rồi sao ?

Khi board trở lại, trong khi những người thuộc thế hệ trước, vẫn luôn tỏ ra hào hứng và đầy nhiệt huyết với board. Và tôi vẫn còn nhớ topic "Hội Độc Thân tuyển mod" của Gió. Tuy nhiên, kêu gọi vẫn chỉ là kêu gọi.

Những bạn ở trên đả kích tôi, cho rằng tôi này nọ lọ chai, chèn ép, lợi dụng chức quyền để tước đi quyền lợi của các bạn, trong khi chính các bạn đang tự xóa bỏ quyền lợi của mình. Các bạn luôn mồm nói rằng: tôi và một số thành viên, để ẩn board là đi ngược lại với tiêu chí của hội.

Vậy các bạn nghĩ sao về topic của thành viên Sún ?

1 topic lập ra dựa trên 1 suy nghĩ hết sức trẻ con và cực kỳ nông cạn. Bạn có thể nói, việc ẩn hay không ẩn board chả mang lại lợi lộc gì cho bạn - đúng thế. Nhưng nó ảnh hưởng gián tiếp và trực tiếp đến tập thể board, đến hòa khí giữa các thành viên với nhau.

Bạn Sún đã từng là thành viên của Hội Độc Thân. Nhưng khi người khác có những lời lẽ không hay, hay nói thẳng ra là rất phản cảm ngay cả với những người không là thành viên hội độc thân, thì sao ? thì bạn Sún không hề quan tâm đến chuyện đó ! Vậy cái mà bạn gọi là "vì hội độc thân" là ở đâu ??
Mặt khác, bạn và bạn Gaudy liên tiếp đưa ra những bài viết khiêu khích, những lời lẽ khó nghe (không chỉ đối với tôi). Tất cả những gì các bạn nói, nghĩ và đánh giá về tôi, tôi xin ghi nhận và cảm ơn. Chỉ tiếc là vô hình chung các bạn đã tự đánh mất hình ảnh của các bạn. (ít ra là đối với tôi)

Dù sao đi nữa, tôi cũng 1 lần nữa xin cảm ơn ý tốt của cả 2 bạn đối với board của chúng tôi.
Còn 1 điều nữa muốn gửi tới 2 bạn là: board DTKL luôn chào đón các bạn trở lại với 1 suy nghĩ khác, tích cực hơn, vui vẻ hơn.

Đại diện cho thành viên DTKL board !

Shinichi - T2x

CLOSED

...frequently...

2 Thank(s) salla Thanks T2x For 100 KL$:
gaudy_stone Thanks T2x For 1 KL$: thế thì tôi cũng chả ngại nói thẳng ra là những lời lẽ k hay đấy là xuất phát từ chính xung đột cá nhân của người đó với leader mới của chúng ta mà thôi
T2x is offline  

Re: Messages from your heart
Old 15-10-2008, 00:42  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

[hide=11]
the rotten apple harms its neighbors... ! [/hide]

...frequently...

T2x is offline  

Old 16-10-2008, 14:39  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Shin award em mà còn trình bày nhiều hơn cả em nữa! Thế mà cũng nói mình [-x

tnh hình là đã có mook chân dài, windy chân ngắn + kangta ngờ nghệch, shinichi hiền lành còn ai đăng ký thì cứ tiếp tục

p.s: bài viết không đúng với nội dung của topic mà chỉ xoay quanh vấn đề award này nọ thì trừ thế kia vẫn còn là nhẹ đấy nhé

@ĐL: anh mà lạm dụng quyền hành thì em bay khỏi cái board này lâu rồi em ạ đcm topic lập ra ủng hộ thì *** ủng hộ vào ý kiến cái chuyện tiền nong nhiều với chả ít bực mình vcl !

Chỉ nói đùa thôi mà cũng thế à? Có cần thiết phải thế ko? Tiền ở đây có là cái *** j đâu... mà anh xem lại cái cách anh làm ở cái tp này đi... Trẻ con vừa thôi pa!

Quan trọng hơn là em làm cái *** j sai mà phải "bay khỏi cái board này lâu rồi"? Anh ghét em vl thế cơ à?

re: thắc mắc gì thì ra yahoo nói chuyện. còn post bài kiểu này 1 lần nữa thì sure là đi các box khác mà chơi nhé !!
vẫn với quan điểm cũ: chấp nhận những ai cùng chí hướng, loại bỏ thành phần gây bất ổn !

Tự mình lập ra cái poll, nếu đã muốn ủng hộ thì để cái "Chán vl" vào làm j? để ai vote thì trừ tiền à? Thêm cả cái thứ 3 "Tớ đẹp trai" làm j? Muốn mọi người biết mình đẹp trai hay đấy cũng là ý kiến ủng hộ tp?

Sao có những ý kiến không đóng góp j, không liên quan j đến tp thì lại ko bị trừ tiền?

Thôi *** nói nữa, trừ tiền bao nhiêu thì trừ *** mẹ, uh thì đấy ko phải lạm dụng quyền hành!

Kể ra *** có cái câu này :"@ĐL: anh mà lạm dụng quyền hành thì em bay khỏi cái board này lâu rồi em ạ..." thì mình cũng *** nói nhiều làm lồn j!

anh đã tử tế rồi mà vẫn còn ăn nói bố láo thì không còn gì để bàn nữa nhé !
mọi vấn đề ở trên đều đã được giải thích trong topic (here) không đọc thì phải chịu trách nhiệm với lời nói của mình thôi nhé !!

e nghĩ nếu topic nào bàn luận nghiêm túc thì a Shin nên để (nghiêm túc) thì hợp lí hơn

chứ ngay cả cái poll trên kia thì mem đùa 1 tí , cũng nghĩ là thật thì rắc rối lắm

còn e thấy thằng ĐL nó chả gây bất ổn gì cả , nó thi thoảng mới lên 4rum thì vào đóng góp cũng là quý rồi ... mỗi người một cách hiểu , miễn là đừng nặng nề quá , thoải mái cho mem HĐT là đc rồi

mà e nghĩ a Shin cũng nên xem xét lại , chứ hơi tí lại bảo cho out ra chắc chả có mem mới xin vào ạ .

Chả có gì nghiêm trọng mà cũng om sòm hết cả lên ,chả hiểu .
Đức Linh nó vote cho "chán vl" ,đơn giản vì nó ở xa,ko thể đi chơi cùng mọi người nên chán, thế thôi ,chứ đâu phải là phá đám hay "ko đi mà còn ném c** hội nghị" đâu .
Còn Hội mình thân thiết bao nhiêu lâu,post bài nói hay đùa 1 tý đâu có sao,cái gì cũng nghiêm túc thì thành bố nó "nghị sự quốc gia" .Tiền ở đây ko quan trọng ,quan trọng là award 1 chút thôi nó cũng có thể gây ức chế cho mem .
Box mình bây h cũng ít người rồi ,ko được đông đúc như trước nữa,mà ĐL nó ít tham gia klnet ,thế mà vẫn thường xuyên vào box ,ko phải nó có nhiệt tình hay sao??
Cờ nó nói cũng đúng ,cứ như thế này thì chả thấy mem mới tham được .Ko thể cứ chăm chăm bấy nhiêu thành viên cũ ,hay cứ lấy cái lí do "chất hơn lượng" là hay.Nếu ngày trước ko xô bồ ,ko có "lượng" thì giờ mọi người thân nhau được ko ??

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

Award
-50 KL$
sướng nhé !
Awarded By T2x
ngua_van is offline  

Re: Nhìn cái gì :-w có reply không thì bảo /:)
Old 16-10-2008, 18:39  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

Ai nói cũng đúng, mỗi tội mấy bài "chất lượng" nói rõ nguyên nhân vụ việc đã bị Shin lấp liếm xóa đi rồi!

Đề nghị trả lại $150 cho ĐL đồng thời khôi phục lại quyền hội viên! Làm việc vô lý ko chịu đc!

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 10-12-2008, 22:20  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

thanks làm gì ? quen tay để hide rồi

[hide-thanks]
"Đời người chỉ sống có một lần, phải sống sao cho khỏi sống hòai sống phí, sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì những dĩ vãng ti tiện, hèn đớn của mình"
Paven

[/hide-thanks]

mẹ kiếp, em trẻ con vãi tè nhưng anh vẫn yêu em

T2x

...frequently...

4 Thank(s) Kto Thanks T2x For 111 KL$: .
tiamo_milan Thanks T2x For 4 KL$:
robin Thanks T2x For 13 KL$:
xucxich8x Thanks T2x For 6 KL$: ......
T2x is offline  

Old 10-12-2008, 23:46  
Kto Female

Manager

KL$ (TOP! 23): 5.052
Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

[hide]@to u: Ai cho phép a chửi e như thế?
A nói thế là sao? ý jì đây?

@to R: A có thất vọng k?
a có hiểu nỗi thất vọng k?
a có nghe bài Ước chi k?
E thì đã từng nghe nhiều lắm

@to H: Nga k biết.
[/hide]

Thể nào a chả đọc mà nói rằng: SAO E CỨ PHẢI NHƯ THẾ???

Lùn duyên, lùn dáng, lùn đáng tiền, lùn k làm fiền đến ai

감사합니다!

5 Thank(s) ngua_van Thanks Kto For 27 KL$: sao em cứ phải nt
T2x Thanks Kto For 222 KL$: .
tiamo_milan Thanks Kto For 1 KL$:
robin Thanks Kto For 13 KL$:
xucxich8x Thanks Kto For 5 KL$: .....
Kto is offline  

Old 11-12-2008, 04:41  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

[hide-thanks]

4h sáng, vùng ra khỏi chăn, cầm vội cái đt (...)

chẳng có ý gì hết, anh nói đủ rồi

[/hide-thanks]

let me inside
make me stay right beside u

...frequently...

3 Thank(s) tiamo_milan Thanks T2x For 4 KL$:
xucxich8x Thanks T2x For 5 KL$: .....
Kto Thanks T2x For 270 KL$: .
T2x is offline  

Old 11-12-2008, 20:13  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

[hide-thanks]

ông mổ mắt, nhìn thương quá...
p.s: ông phải đeo kính vô trùng nhìn rất giống siêu nhân mong là mọi chuyện sẽ ổn

lạnh thế này ko ở nhà cứ thích lang thang ra ngoài đường, ốm thì cứ liệu đấy
p.s: nhớ kinh lên được !!

cảm ơn sếp
p.s: chắc phải ngày kia em mới có được bảng khảo sát giá vật liệu XD

cảm ơn ku em vì đã nhiệt tình giúp đỡ, ko có mày chắc tối nay anh phát điên mất.
p.s: đâu sẽ có đó, nóng vội là hỏng việc

nghỉ tập có mỗi 1 ngày mà sao hnay thấy oải quá T.T nhưng vẫn sẽ tiếp tục nỗ lực hơn nữa
p.s: I love you

messages from T2x's heart

[/hide-thanks]

...frequently...

3 Thank(s) Kto Thanks T2x For 27 KL$: .
tiamo_milan Thanks T2x For 4 KL$: .
xucxich8x Thanks T2x For 1 KL$: .....
T2x is offline  

Old 12-12-2008, 23:06  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

[hide-thanks]

1 góc yên tĩnh cho ngày cuối tuần
1 chút nghỉ ngơi sau những ngày mệt mỏi
1 vài suy nghĩ mơ hồ về cuộc sống xung quanh

vẫn biết rằng,để có hạnh phúc, người ta phải học cách chấp nhận những nỗi đau, phải không em ? người ta thường nói, cầu vồng chỉ xuất hiện sau cơn mưa, là thế [...]
vậy mà sao... ^^

anh yêu em, nhiều hơn những gì em biết [/hide-thanks]

...frequently...

2 Thank(s) Kto Thanks T2x For 670 KL$: .
tiamo_milan Thanks T2x For 4 KL$:
T2x is offline  

Old 13-12-2008, 00:28  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

Ngủ đê.
Khổ lắm.
Nói mãi.
Có nghe k thì bảo?

감사합니다!
Kto is offline  

Old 13-12-2008, 12:47  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

[hide-thanks]

gửi đến những người đã lâu ko gặp:
Chơi với bạn ko có nghĩa là cứ phải bênh vực bạn ngay cả khi sai. Gúp bạn đứng dậy chứ đừng phải đẩy bạn tới những thói hư, tật xấu. Sống thì nên biết giữ mình chứ ko phải sống là để thể hiện mình. Còn nếu muốn thì hãy thể hiện bằng bản lĩnh, chứ đừng bằng hội hè…Nhiều người muốn trầm ko đc,mấy giờ rồi còn thích nổi bọt lăn tăn… ??
Vô tình nghĩ đến lại thấy buồn cười !!

p.s: (by T2x) quên chưa log out!

[/hide-thanks]

감사합니다!
Kto is offline  

Old 13-12-2008, 14:22  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

.................................................................................................................................................................................
cảm thấy tự ái

...frequently...

T2x is offline  

Old 13-12-2008, 21:21  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

[hide=50]
Đi đi
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
[/hide]

So dead

감사합니다!

1 Thank(s) T2x Thanks Kto For 10 KL$: ..........................................................................
Kto is offline  

Old 13-12-2008, 22:09  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

[hide-thanks]

http://media.imeem.com/m/6rTlbGYg-H/aus=false/
Đưa tay đây, a sẽ kéo e đứng dậy..
nhưng a sẽ chẳng thể làm đc gì
khi mà ngay chính cả bản thân e
cũng ko muốn được tự đứng lên..

đau xé lòng
[/hide-thanks]

...frequently...

2 Thank(s) Kto Thanks T2x For 10 KL$: .
tiamo_milan Thanks T2x For 4 KL$: !
T2x is offline  

Old 14-12-2008, 09:48  
Kto Female

Manager

Awarded 92 time(s)
Sent 936 thank(s)
Received 958 thank(s)

[hide-thanks]

I've become so numb I can't feel you there
I'm tired of being what you want me to be
I've become so numb I can't feel you there
I'm tired of being what you want me to be

xin lỗi em, rất nhiều...
[/hide-thanks]

감사합니다!

2 Thank(s) tiamo_milan Thanks Kto For 4 KL$:
robin Thanks Kto For 13 KL$: :p
Kto is offline  

Old 14-12-2008, 14:44  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

[hide-thanks]

Dù rất nhớ e, nhưng cảm giác là người có lỗi đang dằn vặt a - ngay lúc này.
Đi chơi vui vẻ e nhé
a vào nick em(invi) mà ko hỏi ý kiến nhìn cái list mà hầu hết là người a ko biết, lại để đấy
a yêu e, và a ko hối hận khi đã nói rằng, a tôn trọng e
khi nào về và đọc được post này thì nt cho a nhé.

Numb - instrumental

[/hide-thanks]

...frequently...

1 Thank(s) Kto Thanks T2x For 1 KL$: .
T2x is offline  

Re: Trang Ảnh DTKL (Hạn chế spam)
Old 28-12-2008, 01:11  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

.... abc

...frequently...

T2x is offline  

Re: Ý nghĩa của cuộc sống qua từng ngày
Old 03-02-2009, 12:47  
T2x Male

Manager

Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)

WANTS (cái mình muốn) NEEDS (cái mình cần)

Gia đình:

Ai cũng muốn cho mình có được một gia đình hạnh phúc, với ba mẹ, anh chị em, ông bà… Với những bữa cơm đầm ấm, đầy tiếng cười. Tối cuối tuần có thể cùng nhau ăn nhà hàng. Một gia đình với những mối bất hòa luôn được giải quyết triệt để và hài hòa.

Thực sự chỉ cần một gia đình bình yên. Không có tiếng cãi nhau, không có tiếng hét thất thanh giữa đêm tối tĩnh mịch. Không có tiếng khóc của chị gái, trái tim run lên khi nghe mùi rượu của anh trai. Chỉ cần được sống cùng thằng em trai chung một mái nhà, đưa đón nó mỗi ngày đi học. Được có hơi người trong những đêm lạnh, có người trò chuyện…

Công việc:

Muốn làm sếp của 1000 người, muốn làm ăn giỏi như Bill Gates. Muốn mỗi cái gật đầu kiếm ra hàng trăm tỉ đôla, hay cái nhíu mày cũng làm đối tác khóc thét lên. Hay xuống xuống một chút thì muốn được làm trong một công ty đa quốc gia, bay đi Mỹ, Canada training mỗi tháng. Lương thì kiếm vài ngàn đôla một tháng, công việc nhàn nhã, thích nghĩ ngơi thì cứ việc.

Cần một công việc ổn định, một công ty không tệ với một vị trí không tệ. Đi làm giờ hành chính để có thời gian lo cho người khác nữa. Cần có một người sếp giỏi, đáng tin cậy, chỉ bảo cho mình nhiều điều. Cần được làm việc trong một môi trường tốt, các anh chị em trong công ty giúp đỡ lẫn nhau cùng nhau tiến bộ. Được làm việc trong công ty nước ngoài càng sướng, cơ hội luyện English. Cần lương bổng đủ trang trải chi phí sống, phụ giúp bố mẹ một ít, cho thằng cháu một ít, đi học Anh Văn thêm, còn lại tiết kiệm.

Tiền bạc:

Muốn giàu có nứt đố đổ vách. Muốn mua gì thì mua, sắm gì thì sắm. Tiền bạc gửi ngộp ngân hàng Thụy Sĩ. Muốn khi muốn làm gì thì làm, kể cả việc mua màu hồng vĩnh viễn không ai được xài, …

Cần có một nguồn tài chính ổn định. Khi cần mua cái áo mới, cái quần mới, ăn một món ăn ngon mà không phải tính toán, đắn đo suy nghĩ. Hay khi mua cho người yêu một món quà cũng theo sở thích của người ta mà không tính nhẫm lại trong ví còn bao nhiêu tiền. Cần một khoản thích lũy nho nhỏ, khi ốm đau thì tự có thể xoay xở và chăm sóc mình, hay đề phòng khi có biến cố.

Người yêu:

Muốn người yêu là hoa hậu, phải là Hoa Hậu thế giới kia. Da trắng, tóc dài và có một tâm hồn lãng mạn, thích thơ ca bay bổng. Mỗi tháng, hai đứa sẽ từ Việt Nam bay qua Nhật ngắm mặt trời mọc, bay qua Ý đi dạo trên những con đường mòn vẹt vết thời gian. Hay được đi dưới những con đường đầy lá phong vàng chiều cuối thu.

Cần một người yêu mình, hiểu mình. Cho dù khoảng cách có thể cách chia hai người, nhưng tâm hồn luôn hướng về nhau. Không cần quá đẹp, nhưng phải có duyên và có khiếu trò chuyện. Biết nấu ăn, nấu mì cũng được không sao cả. Biết chia sẻ công việc của mình và luôn nhẫn nại đọc những bài thơ mình tặng. Cần một bàn tay nóng giữa đêm lạnh, hai đứa ôm nhau nghe Hà Trần hát Sắc Màu…

Bạn bè:

Muốn có những người bạn nổi tiếng, toàn là con nhà giàu, sang trọng để luôn cảm thấy xứng đáng. Muốn những người bạn luôn quan tâm mình, và khi mình cần thì giúp đỡ mình vô điều kiện…

Cần một người bạn thôi. Một người khi mình gọi điện giữa đêm khuya thì biết là vừa có chuyện. Một người bạn nhìn vào mắt mình thì hiểu mình buồn hay vui. Và khi mình buồn, chỉ cần im lặng ngồi đó bên cạnh, chỉ để cho biết có một người đang bên cạnh. Cần một người bạn không tính toán so đó, không nhìn mình bằng con mắt khinh khi khi túi mình trống rỗng. Và cần một bờ vai khi mình muốn khóc...

Tất cả những gì viết ra trên đây chưa bao giờ đủ cả. Còn có những mối quan tâm khác của một con người liên quan đến quá trình sống và làm việc. Thì cũng tương tự như thế, chúng ta sẽ phân tích ra giá trị của chữ CẦN và MUỐN… Tuy nhiên, ở mỗi con người, trong những môi trường khác nhau có cái cần và muốn đơn giản hay phức tạp khác nhau, không có cùng một mẫu số thống nhất. Cái quan trọng là khi đứng trước một món đồ hay một người nào đó, chúng ta cần biết chúng ta "muốn" họ hay chúng ta "cần" họ. Nếu trả lời "Tôi cần cô ấy (anh ấy)", khi đó chúng ta đã thực sự yêu...

Hãy nhìn lại bảng so sánh trên, những gì chúng ta muốn thật sự khác xa với những gì chúng ta cần. Bản thân tôi, cũng đã từng ngộ nhận những thứ mình muốn là những thứ mình cần, rồi chạy theo hoài nhưng không bao giờ với tới được. Tôi hy vọng trong những điều ở trên, có những điều của chính người đọc entry này, để biết mình đang muốn hay đang cần điều gì đó… Và tôi… Thực sự chỉ cần những điều đơn giản như thế mà thôi…

Nhìn chung, trong một bộ phận giới trẻ được cung phụng quá nhiều, thì khái niệm muốn tồn tại như là điều hiển nhiên. Bản thân họ được chu cấp những gì họ muốn, và không nhận ra làm sao để có được điều ấy. Đến một lúc nào đó, cái cần thiết thoã mãn các nhu cầu tối thiểu không còn, vì đó là điều hiển nhiên. Chính lý do đó tạo ra một đại bộ phận giới trẻ đua đòi, đòi hỏi trong khi đó không tự đi tìm cái mình cần và xa hơn, tự phục vụ cho bản thân, thỏa mãn những cái mình muốn.

Cái mình muốn chưa hẳn là cái mình cần…

(sưu tầm và chỉnh sửa)

...frequently...

T2x is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan