Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Thơ phú - Văn học

Old 21-08-2003, 09:40  

Phá sản!

KL$: 0

Truớc hết ,em xin hỏi mọi người có cho phép em công khai chuyện đó trên diễn đàn của lớp G không ạ?
NguyenThanhNam is offline  

Old 21-08-2003, 10:15  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: G (2001-2004)

Chú nhầm chuồng rồi.

------------------------------
Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 21-08-2003, 13:38  
pigbird_it_me

KL$: 0.00

trời đất , chú TN này bùn cười thật , chú đã tự động _ tức là không xin phép lập cái topic này rùi , bây giờ còn hỏi "có cho phép không ",rõ là ...
chú cứ coi như là chuyện đã rồi ý .

Old 21-08-2003, 17:13  
kawaii_sb

Hay là để tôi xoá cái topic này đi nhớ. Dạo này con Mít với Kun mất mặt , 1 m` tôi lộng hành. Chứ cứ liệu mà post bài cho nó xuôi tai.
PS: Xin lỗi anh Xit, dạo này em câu bài hơi n`, hứa sẽ chấn chỉnh

Old 25-08-2003, 21:01  
WhiteFox

Chán chú này thật, nói nhiều thế, mà lại ko chán.
Đúng như anh SOL nói, Đẹp trai ko = chai mặt
Mà cẩn thận bị bà Ly bà ý chăn chết nhé em, cố mà nguyên máu khi ra khỏi chỗ này.
Ko khéo lai bỏ mạng để lại 300$ cho con gái lớp G mất thôi.

Old 25-08-2003, 22:22  
pigbird_it_me

tại sao lại là 300$ hả VH , sao không phải là 1000$ ?????

Old 26-08-2003, 04:56  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Thế VHà bị Ly chăn mất 300$ rùi hả? he he Từ hồi đấy đến giờ chắc Ly fải lên tay rùi, hơn 300$ là cái chắc, mày yên tâm đi Chim Lợn!

Răng is offline  

Old 26-08-2003, 08:57  

Phá sản!

cac chi co chuyen gi ma hay the?

Old 07-09-2003, 11:33  

Phá sản!

Hanoi Medical University,2h15'
Thursday,July 31st,2003
LÃNG TỬ
Hiếm khi mình có thời gian thảnh thơi như thế này.Không ngủ đuợc chỉ còn cách ra ngoài này thôi.Cơn đau đầu ban tối thật khủng khiếp.Bệnh tình của mình có lẽ ngày càng trầm trọng.Nhiều lúc mình bi quan chẳng biết một ngày nào đó mình chìm vào một giấc ngủ say,và rồi sẽ chẳng bao giờ tỉnh lại nữa.Sân truờng Y bây giờ chẳng còn ai.Sinh viên hầu như nghỉ hè hetnến không khí càng trở nên vắng lặng.Mình đã định chỉ di dạo mát,nhưng không hiểu sao lại vác giấy bút ra ngoài này.Ánh đèn đuờng vàng vọt,những cơn gió thổi lá bay xào xạc.Một kẻ có tâm hồn thi sĩ chắc hẳn sẽ tức cảnh thành thơ ngay,bởi dễ gì kiếm đuợc một chỗ rộng mát,toáng đạt giữa lòng Hà Nội chật hẹp và bụi bặm này.Nhưng rõ ràng cơn đau đầu vẫn làm mình váng vất và vì thế cũng chẳng có hứng để viết văn,làm thơ gì nũa.Căn bệnh của mình thật quái ác.Nhưng mình đã làm mọi cách để không biểu hiện nó ra bên ngoài,ngay cả với mọi người trong gia đình và nhất là với bạn bè xung quanh.Những viên thuốc chỉ làm giảm đi phần nào,cái quan trọng là bên cạnh mình có những người bạn.Họ làm giảm đi rất nhiều nỗi đau của minhvà giúp mình thêm yêu cuộc sống,thế nên mới có nick là boy_yeu_doi_qt...
(the end of part 1)

Old 07-09-2003, 23:22  
pigbird_it_me

Có phải là bạn ko hả TN ? Trùi trùi , bạn làm mình ngạc nhiên wá ...
Quote:
Căn bệnh của mình thật quái ác.Nhưng mình đã làm mọi cách để không biểu hiện nó ra bên ngoài,ngay cả với mọi người trong gia đình và nhất là với bạn bè xung quanh.
--> chẳng phải là bạn đang biểu hiện nó hay sao ? Có bệnh mà cứ giữ kín như bạn thì ko hay đâu , bệnh nào cũng có thuốc chữa của nó ,bạn bị đau đầu hả , thử dùng panaldon xem... Đừng gọi bệnh là nỗi đau , ko đúng đâu.
Mình nghĩ là bạn có khả năng viết đc tiểu thuyết đấy, chắc phẩy văn của bạn ở lớp cao lém nhỉ ?
Hót & Răng thấy chưa , bạn TN cũng khá đấy chứ , vỗ tay hoan hô bạn í đi ...

Old 08-09-2003, 04:09  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Đang định nhận xét câu đấy của chú TN thì thấy Chim Lợn nó post xừ mất rồi.

Văn kiểu của chú thì ai chẳng viết được, ko có gì đặc sắc. Tiểu thuyết thế này thì chả NXB nào nó in cho đâu :p Dù sao cũng vỗ tay khen chú đã dám post feelings lên đây, điều mà tôi chưa bao giờ dám làm he he

Khuyên chú TN 1 (vài) câu chân thành. Tôi cũng chẳng biết bệnh tình chú nó quái ác đến đâu, nó hiểm nghèo đến đâu (cho nên nhiều lúc tôi nói năng cruel quá thì cũng bỏ qua nhá ) nhưng nếu chú đã ko muốn biểu hiện nó ra thì cũng đừng viết ra những câu những chữ thế này nữa. Đọc sốt ruột lắm.
Lần sau nếu nhức óc đau đầu thì chui vào giường nằm nghỉ cho khoẻ, đừng có lang thang ngoài đường. Nếu chẳng may đang lang thang mà dở chứng đau đầu thì cũng cố mà bò về nhà chứ đừng vác giấy bút vào sân trường Y ngồi làm gì!

Yêu đời thường đi với lạc quan đấy, biết không? Đừng phí thời gian mà suy nghĩ vẩn vơ rồi lại bi quan, đâm ra chán đời lúc nào không hay.

Chúc vui & khoẻ!

PS: Mà tôi cứ nghĩ là chú bị bệnh tim cơ đấy???

Răng is offline  

Old 08-09-2003, 09:27  
kawaii_sb

Con NA này, mày vừa đấm vừa xoa, giỏi ghê cơ. Đầu tiên thì "khuyên" bạn ý ngu nó ít thôi. Cuối bài lại "Chúc vui và khỏe". Tao thua mày thật rồi

Mà CL dạo này cũng học được cái politeness rồi cơ à?

Nhân đây, tớ cũng có mấy câu muốn nói với bạn TN. Bạn có đau đầu, hay nhẹ nhàng hơn thì là ung thư, máu trắng kiểu HQ, thì cũng cứ ở nhà, chịu khó uống 1 viên sủi Effenlaran hay cái gì màu xanh xanh đại loại như thế (hôm qua tớ vừa uống xong, horrible taste, nhưng ko chết đâu, yên tâm đi), rồi leo lên giường ngủ 1 giấc (hay 2,3 giấc gì cũng được, it's up to u). Chứ cứ đi lang thang ngoài đường với cái bút , qvở thế ng` ta lại tưởng là điên thì khổ. Mà thế đã tốt, chứ nhỡ lại gió máy (mà gió độc), chú lăn quay ra đường đấy thì làm sao lết về nhà đc?

Thế nhớ, chú cố gắng giữ gìn sức khỏe, ăn uống bồi bổ để ko phụ lòng mọi ng`, nhá

Old 08-09-2003, 10:31  

Phá sản!

em cảm ơn mọi người đã khuyên bảo em.Bệnh của em thực ra là bệnh não(chứ không phải là bệnh tim đâu ạ).Ấy,nhưng mà chuyện của em mới hết part 1 thui.Những điều kỳ lạ về chàng lãng tử này còn tiếp diễn ở các part sau mà.

Old 08-09-2003, 11:15  

Phá sản!

Part 2:
Biết nói cái gì bây giờ nhỉ?Hôm vừa rồi mình đưa cho Hiền và Minh xem profile của mình.Hai đứa chắc ấn tuợng nhất là 90% trong tổng số bạn bè của mình la girl.Cũng thật là hay.Chẳng biết số mình có duyên với các bạn nữ hay không?Hì hì,chắc là có.Ngay từ những ngày đầu lên thành phố,sống giữa thủ đô phồn hoa,chập chững bước đầu tiên trên con đuờng cấp 2,mình đã bị choáng ngợp bởi một tập thể lớp"siêu người mẫu".Thử tuởng tuợng là cái tổ 2 của mình chỉ có hai thằng con trai,còn lại la 12 chị em,mà trông ai cũng xinh tươi như hoa cả.Nhưng thật kỳ lạ,những chú gà con như mình lại sống rất hạnh phúc bên một cái hồ có cả đàn vịt trời tung tăng bơi lội.Kể ra cũng hay.Mà quả thật,đó là quãng thời gian vô cùng êm đẹp với mình.Lên cấp 3,mình có vẻ nhút nhát hơn,cho dù năm lớp 11 mình đã mạnh dạn lên rất nhiều.Trong quãng thời gian này,mình dã không chỉ làm quen với các bạn trong lớp mà còn kết thân với những girl ngoài truờng,trên khắp cả nước và một số rải rác trên thế giới nữa.Việc giao lưu,mở mang các mối quan hệ cũng đem lại cho mình nhiều điều thú vị.Mình đã học hỏi được rất nhiều thứ bổ ích từ họ.Họ đã gián tiếp giúp mình vượt qua đuợc nỗi đau bệnh tật,chiến thắng được những lần phát bệnh tuởng chừng như không thể vượt qua được nổi.Nhưng bạn gái của mình cũng có đến gần 100 người,nói chung chung như vậy nghe có vẻ mông lung lắm.Mà mình thì không muốn làm kẻ "vơ đũa cả nắm".Thế nên có lẽ phải đưa vào tầm ngắm một vài nhân vật cụ thể thôi.
(the end of part 2)

Old 08-09-2003, 13:01  
pigbird_it_me

Quote:
Nhưng thật kỳ lạ,những chú gà con như mình lại sống rất hạnh phúc bên một cái hồ có cả đàn vịt trời tung tăng bơi lội.
-->có gì là lạ đâu cơ chứ ...

Bạn TN này, liệu câu chuyện của bạn sẽ có tổng cộng là bao nhiêu part đây? Mình thắc mắc ,ko bít part kế tiếp sẽ nói về kí rì ...về 10% những BF của bạn chăng , hay là về family của bạn ? Dù sao thì mình cũng phải nói rằng : mình rất khâm phục những boy mà văn chương lai láng (có lẽ hơi quá nhưng mình ko bít dùng từ nào cho thích hợp nữa ) , có thể viết ở everywhere như bạn .Vì khả năng của mình thua bạn là cái chắc .

Bạn nói rằng 90% bạn của bạn là Girl , mình ko ngạc nhiên lắm về điều này .

Quote:
Họ đã gián tiếp giúp mình vượt qua đuợc nỗi đau bệnh tật,chiến thắng được những lần phát bệnh tuởng chừng như không thể vượt qua được nổi.
-->nếu sự thật là như vậy thì bạn quả là 1 người rất may mắn đấy .
Quote:
Thế nhớ, chú cố gắng giữ gìn sức khỏe, ăn uống bồi bổ để ko phụ lòng mọi ng`, nhá .
--> Hót dạo này cũng nịch sự nhẩy ( chỉ tau với mày khen nhau thui nhớ )

Wait for part 3.

Old 09-09-2003, 02:52  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Quote:
mình dã không chỉ làm quen với các bạn trong lớp mà còn kết thân với những girl ngoài truờng,trên khắp cả nước và một số rải rác trên thế giới nữa
Có cần thiết phải khoe thô thế này không?

Quote:
bạn gái của mình cũng có đến gần 100 người,nói chung chung như vậy nghe có vẻ mông lung lắm
Chú đã từng học mẫu giáo, cấp 1, cấp 2, cấp 3.. Đem cộng chỗ đó vào có khi ra đến 200 người í chứ. Chẳng có gì lạ cả. Chẳng có gì đặc biệt. 90% bạn là girls thì như Chim Lợn nói, cũng thường thôi. Khi nào 100% bạn là girls thì chú mới có... vấn đề đấy!!!

Chim Lợn tỉnh táo lại đi cô. Nếu có part 3 thì bạn í cũng báo trước nội dung rồi đấy.
Quote:
Thế nên có lẽ phải đưa vào tầm ngắm một vài nhân vật cụ thể thôi
Vừa đọc bài vừa tớn mắt lên ngắm ảnh bạn í hay sao mà không thấy câu đấy hả CL?

Lời văn của chú TN cũng thường thôi. Dùng vài hình ảnh so sánh gọi là có, nhưng gượng lắm. Cũng cố gắng dùng từ ngữ hoa văn. Nhưng nói chung là không biết dùng cái gì thì đừng đụng đến nó (như tôi đây này ). Đấy nhá, chú có thêm 1 lời khuyên chân thành của tôi rồi nhá! 1 advice nhỏ nhỏ nữa không chân thành lắm là khi nào chuyển sang ý mới thì xuống dòng form 1 đoạn văn mới cho dễ đọc!!

Chim Hót trình gần bằng tao rùi còn gì ha ha

Răng is offline  

Old 09-09-2003, 02:54  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Quote:
em cảm ơn mọi người đã khuyên bảo em
You're welcome!
( chưa đứa nào lịch sự được bằng tao he he)

Răng is offline  

Old 09-09-2003, 09:41  
kawaii_sb

Để tao tiếp, u r welcome. Tao cũng lịch sự này.
Ấy gì ơi, 90% bạn của tớ là boys thì có làm sao ko? bạn sống đc 17 năm rồi, có 100 đứa bạn là con gái có khi còn ít ý chứ. Mà bạn ơi, bạn có làm cái trò gì mà viết thư với đăng báo tìm bạn 4 phương ko?
Con NA chả khuyến khích bạn ý trên con đường vản chương (type xong thấy sợ quá) thì thôi, chứ ai lại đi nói thằng, nói thật hết cả ra thế. Đúng là hs lớp G, chỉ biết có nói thật thôi. Đến khổ, chậc (hahhaha )
À, thế bạn TN cứ viết tiếp đi nhớ, nhưng mong bạn viết dễ hiểu (ý tớ là từ ngữ đơn giản) và có logic 1 tẹo. Vậy nhớ. Cố gắng lên

Old 09-09-2003, 09:49  
pigbird_it_me

Mày câu bài hả con kia X-( .

Quote:
Vừa đọc bài vừa tớn mắt lên ngắm ảnh bạn í hay sao mà không thấy câu đấy hả CL?
Sao bọn mày cứ hiểu nhầm í của tau dzậy , ảnh nào, tau làm gì có cái ảnh nào của bạn TN mà ngắm ( hôm nọ copy xuống định gửi cho bọn mày nhưng lại wên mất , với cả mày bảo là mày có rùi nên tau del đi luôn) còn đâu nữa mà ngắm , mà dù còn thì tau cũng ko ngắm làm gì , tau thích ngắm người khác cơ . Tau nhắc lại 1 lần nữa là bọn mày đừng có mà hỉu nhầm "í tốt" của tau

Đúng rùi , chuyển sang í mới là phải xuống dòng , cô Hằng tớ bảo thế .

Cô này , tui vẫn tỉnh táo mà , đâu có bị lú lẫn (như cô) đâu

Thui dù sao thì tớ vẫn wait for những cái part tiếp theo của bạn , nhớ viết cho hay hay vào . :o)

Old 10-09-2003, 11:01  

Phá sản!

Part 3:
Quả thật,mình đã "theo đuổi" nhiều người.Nhưng những người mình theo đuổi hầu như chẳng đem lại chút nào cả.Phuơng là một điển hình.Mình quen Phuơng có lẽ đuợc nửa năm rồi.Tụi mình đã có những khoảng thời gian thật êm đẹp.Tất cả tuởng chừng sẽ trôi qua đi với hoa hồng đỏ và những bản tình ca dịu ngọt.Nhưng cuộc đời đâu có dễ dàng như vậy.Chính cái tính kiêu kỳ của Phuơng đã làm tụi mình chỉ dừng lại với nhau như hai đứa bạn.Không những thế,đôi lúc Phuơng còn rất giận và lạnh lùng với mình.Và kết quả có lẽ cũng chỉ như thế.Tái sao ông trời lại sinh cho phụ nữ cái tính kiêu kỳ,làm cho mình phải mệt mỏi đến như vậy?
(the end of part 3)

Old 10-09-2003, 11:08  

Phá sản!

các chị cứ bình tĩnh,từ tưd,đi đâu mà vội.bài viết"Lãng Tử"này của em còn rất nhiều part lắm đó.Khả năng văn chuơng của em có lẽ còn thua rất nhiều vị lớp G mà,điển hình là các chị đó thui.Nhận xét người ta đến từng chân tơ kẽ tóc.nội dung thì không thay đổi đâu(vì nó cố định rùi mà).Trong tay em đã là giấy trắng mực đen cả đó(tức là bản gốc ý mà)

Old 10-09-2003, 13:51  
pigbird_it_me

Quote:
Khả năng văn chuơng của em có lẽ còn thua rất nhiều vị lớp G mà,điển hình là các chị đó thui.
--> ko dám , ko dám .

Old 11-09-2003, 03:06  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Quote:
Originally posted by pigbird_it_me@10-09-2003 @ 13:51
Quote:
Khả năng văn chuơng của em có lẽ còn thua rất nhiều vị lớp G mà,điển hình là các chị đó thui.
--> ko dám , ko dám .
Làm gì mà không dám? Khiêm tốn không fải chỗ rùi CL! Fải nói thế này này, cám ơn chú TN! he he..

Part 3 của chú ngắn bất ngờ nhểy. Chiện "tình củm" của chú với bạn gì í cũng chỉ cụt ngủn được đến thế thôi mà. Ha ha..

Quote:
Tất cả tuởng chừng sẽ trôi qua đi với hoa hồng đỏ và những bản tình ca dịu ngọt.
Chú mà cứ tưởng thế thì không có part nào trong chiện tình duyên của chú dài hơn part 3 này được đâu. Lãng mạn cũng tốt nhưng mà life thì vốn rất real. Chú phải tỉnh táo, thực tế 1 chút đi. Nói thật với chú, nếu chẳng may tôi có người yêu, mà cứ 2 ngày một lần hắn lại tặng tôi 1 bông hoa với 1 mẩu tình ca thì chắc tôi ko duy trì nổi 1 tháng mất!

Văn chương không nhất thiết phải là bản gốc mới quý. Chú viết xong bản nháp rùi thì phải ngó lại, đọc to lên xem có chỗ nào chưa xuôi để sửa. Tất nhiên là lúc nào cũng lăm lăm dùng từ cho hay cho đắt như các nhà văn nhà thơ thì 100% là chú thất bại. Nhưng fải cố gắng để cái bản chú mang publish (cho lên internet là publish ở tầm quốc tế rùi đấy nhá) là bản hay nhất, tốt nhất chú viết được chứ.
Take your time.. Đọc lại các parts đi.. Chấm phẩy xuống dòng những chỗ cần thiết.. Sửa những từ chưa đạt, chưa chuẩn.. Có phải chú đang làm bài văn 2 tiết trên lớp đâu mà vội vàng thế.. Thường thì không phải lúc nào người ta cũng đủ minh mẫn để viết ra 1 lần được bài văn bài thơ hoàn hảo luôn đâu.

Good luck!

Răng is offline  

Old 11-09-2003, 09:17  
kawaii_sb

Đấy, tôi cũng chỉ muốn nói như con Răng thôi. Chú cứ edit cho nó tủ tế đi, puntuation, grammar, sentences, content, bla bla, sau đấy thì up toàn tập lên đây, rồi con Răng nó sửa tiếp cho
Mà cái chuyện mà chú gọi là tình duyên sao chán thế. Tôi cũng chả hiểu tại sao cái bạn gì gì đấy chịu đc n~ nửa năm. Giỏi thế ko biết (đến phải cho mấy cái phiếu bé ngoan mất). Tôi vốn đã chả phải đứa lãng mạn gì, đọc xong chuyện của chú mà bụng nghĩ thằng nào cũng mấy ngày 1 bông hoa, 1 bản tình ca chắc tôi khỏi yêu luôn. Sau đấy thì thở phào nhẹ nhõm, may mà ko phải thằng nào cũng như chú (cả mil mới chọn lọc đc 1 ng` như chú đấy), thế nên tôi vẫn có thể tiếp tục đi chăn được.
À mà thế chú vẫn đang cặm cụi sáng tác part 4, 5,... đấy à? Take more time to care of ur work.

Old 11-09-2003, 17:18  

Phá sản!

Part 4:
Thuỷ cũng không phỉa là ngoại lệ.Mình quen Thuỷ thật tình cờ.Đó là một ngày đẹp trời.Mình đi dạo mát một vòng quanh khu phố cổ.Mình dừng chân ở Ô Quan Chưởng và ấn tuợng khi nhìn thấy một đứa cháu gái rất xinh dắt ông đi bộ.Người ông chỉ cho cháu xem về những hàng chữ viết trên cửa ô.Hồi đó,vốn chữ Hán của mình cũng gọi là tàm tạm nên mình bắt chuyện đuợc ngay với họ.Và tình tiết về mối quan hệ giữa mình và Thuỷ cứ thế tiếp tục.Tụi mình đã có những dịp đi chơi rất nhiều nớiau khi hai đứa kết thúc năm học với kết quả khá.Tụi mình đi đến nhiều địa danh ở Hà Nội như đền Bạch Mã,đền Ngọc Sơn,Tràng Tiền,nhà hát lớn,thành cổ...Nhưng cũng như với Phuơng,mình và Thuỷ chỉ dừng lại ở mức friendship,mặc dù là hầu như chẳng bao giờ có chuyện xích mích với nhau.Phải,mình đã đi tìm"bóng hồng"ở nhiều nơi,nhưng phụ nữ quả là khó hiểu.nhiều lúc mình cứ nghĩ mình chẳng phải là một hình mẫu lý tuởng cho một ai bởi mình còn quá nhiều điểm khiếm khuyết.Thế mà phụ nữ lại còn kiêu căng,à không,kiêu kỳ thì làm sao mình có thể chiều lòng đuợc.
(the end of part 4)

Old 11-09-2003, 17:22  

Phá sản!

Em đã bảo là các chị cứ bình tĩnh,Rồi cái gì cũng sẽ có hồi kết,chỉ sợ các chị không đủ kiên nhẫn theo dõi hết thui.Cố gắng đọc nha các bà chị yêu "quái"(ấy chết,yêu QUÝ) của em.

Old 11-09-2003, 17:26  
pigbird_it_me

Quote:
Nói thật với chú, nếu chẳng may tôi có người yêu, mà cứ 2 ngày một lần hắn lại tặng tôi 1 bông hoa với 1 mẩu tình ca thì chắc tôi ko duy trì nổi 1 tháng mất!
--> tại sao lại là 2 ngày 1 lần , 1 bông hoa , 1 mẩu tình ca ? ko hơn đc hả mày ? tau nghĩ chắc mày ko duy trì nổi là vì cái tính "ki bo" của hắn , nhìu lúc lãng mạn quá cũng chán ngấy lên í chứ . Mày chịu đc 1 tháng là hơi bị rỏi đấy
Chú TN này , cái part 3 của chú làm tui hơi thất vọng , sau bao ngày chờ đợi ( tui đùa đấy , có chờ đợi gì đâu ) vậy mà ... chiện tình củm của chú (sau 1/2 năm trời chứ có ít ỏi gì ) lại chỉ có thể gói gọn trong mấy dòng ngắn ngủi này thui sao ( tui ko tò mò muốn biết cụ thể đâu ) ???
Tui hi vọng part 4 sẽ khá khẩm hơn 1 tí ( 1 tí thui cũng đc )
Vậy nhá , chào chú ...

Old 11-09-2003, 17:37  

Phá sản!

đó,part 4 của em lên rùi đó,chắc là cũng chẳng khá khẩm hơn đâu.Thông cảm nha,toàn chuyện buồn như con chuồn chuồn ý mà

Old 11-09-2003, 18:05  
pigbird_it_me

chiện buồn như con chuồn chuồn thì chú post lên làm gì , tui đang bùn lắm , đọc chiện của chú lại càng bùn hơn

Old 13-09-2003, 03:20  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Chú TN đọc lại post của tôi & Chim Hót rùi suy ngẫm & hành động đi rùi hãy post tiếp các part sau.

Thanks

Răng is offline  

Old 13-09-2003, 15:31  

Phá sản!

Part 5:
Một người khác vậy.Mình có cảm tình với Hà từ Hồi lớp 9.Nhưng hồi đó mình còn quá trẻ con,tình cảm chỉ là bột phát,tức thời.Bây giờ mới thấy quý giá những ngày xưa chúng mình còn học ở bên nhau.Đã rất nhiều lần mình có ý tiếp cận Hà nhưng quả thật là rất khó.Gọi điện ư?"Hà nó đi học rồi cháu ạ"chính là câu trả lời thuờng thấy khi đầu dây bên kia nhấc ống nghe.E-mail ư?Bặt vô âm tín.thư viết tay ư?Chỉ đuợc đúng một dòng cảm ơn.Đến nhà ư?Tớ mời bạn cốc nước,thế là hết.Dịp duy nhất có lẽ là lần họp lớp vừa rồi.Tụi mình đã có một buổi chơi thật vui vẻ ở công viên nước Hồ Tây.Lúc mình và Hà cùng lên một phao và chui vào ống trượt,mình đã nói rằng"Tớ...tớ..rất...".Hà hỏi là "rất làm sao?".vậy mà mình chỉ ú ớ đuợc mỗi một câu"Rất sợ!"và thế là hai đứa bay thẳng ra bên ngoài,rơi tùm xuống nuớc.Vậy mà Hà còn bảo mình vừa trượt vừa nói như vậy thật dũng cảm.Mình cũng chỉ còn nước mà cười.Thực ra ,Hà còn hồn nhiên quá,chẳng thể biết đuợc lúc đó mình muốn nói câu gì.Vậy đó,mình"cảm"với nhiều girl,nhưng bấy nhiêu lần mình cố gắng thì cũng chừng ấy lần thất bại.ừ,biết làm thế nào được,cuộc sống là thế mà.
(the end of part 5)

Old 13-09-2003, 22:50  
pigbird_it_me

Cái part 5 này của chú khá khẩm hơn mấy cái part trước . Tui ko có í kiến bình luận gì ( may cho chú đấy ) Thế nhá , chào chú .

Old 16-09-2003, 14:00  

Phá sản!

Part 6:
Nhưng mà nói đi thì cũng phải nói lại.Cho dù mình chẳng lấy gì làm handsome,học hành thì cũng chỉ vào loại phất pha phất phơ,tính cách lại lên lên xuống xuống như nuớc thuỷ triều.Ấy vậy mà cũng đuợc" lọt vào mắt xanh" của nhiều người ra phết.Mai thích mình từ hồi cấp 2,mình biết điều đó qua cách xử sự của Mai.Và bây giờ cũng vậy.Mai rất muốn có một dịp hai đứa đuợc đi chơi thật xa để có cơ hội đuợc thổ lộ với mình.Nhưng rõ ràng mình không hợp với Mai.Tính của Mai vô tư,tinh nghịch,còn mình:trầm tĩnh,nhẹ nhàng.Thế là mình đành phải thoái thác thôi.Với lại,hoà hợp sao đuợc với một người theo kiêu tắc kè đổi màu da.Đúng,Mai là một cô bé hay dỗi hờn.Mà sau này vớ phải cô vợ có máu Hoạn Thư như vậy thì cũng đến khổ vì bị vợ ghen thôi.
(the end of part 6)

Old 17-09-2003, 15:06  
pigbird_it_me

Ôi ôi , thế có còn ai nữa ko ????? Hà rùi này , Mai rùi này , còn ai nữa ?????
Chú không thể đề cập đến vấn đề khác đc à , cái gì nó vui vui , hay ho 1 tí , phải read mãi mấy cái love story này , chán lắm ...

Old 18-09-2003, 07:42  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Hê hê CL, topic này là về chiện tình củm của bạn í mà.

Chú TN, tôi không hiểu bản gốc của chú nó thế nào. Tôi đoán là part 7 vẫn là chiện 1 bé thích chú nhưng ko hợp, cho nó cân với 2 bé chú theo đuổi.
Sau đó hi vọng chú đổi chủ đề đi. "Tình củm", nó rộng lắm chứ không bó hẹp trong mấy chiện "yêu đương" không thành này. (xin lỗi vì dùng từ không chuẩn!).

Tôi không có ý xúc phạm hay gì cả, nhưng nói thật là những chuyện này không tạo được ấn tượng tốt cho người đọc, về cả nhân vật chính lẫn những nhân vật thoáng qua kia.

Sincerely,

Răng is offline  

Old 21-09-2003, 09:48  

Phá sản!

em bít ngay là mọi người ai đọc đến chuyẹn của iem đều có hai tâm trạng mừ.Thứ nhất:nhàm chán(toàn những chuyện tình củm cũ rích),thứ hai:bức xúc(vì rất muốn biết đuợc kết cục của nó ra sao).Chắc mọi người cũng vậy phải không?Thế nên, mong mọi người hãy cố gắng theo dõi thừ đầu đến cuối như mọi người đã gắng hàng giờ ngồi truớc television để nhâm nhi mấy câu chuyện tình Hàn Guốc.Có đuợc không ạ?

Old 21-09-2003, 13:02  
pigbird_it_me

Trời đất ,tui chít mất thui ... tui ko rảnh để đọc mãi mấy cái chiện cũ rích ,nhàm chán này đâu . Sozy

Old 22-09-2003, 00:13  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

2 tâm trạng chú nói kể cũng đúng. Có điều bức xúc không fải vì muốn biết kết cục nó ra làm sao. Mà vì chiện nhàm quá, đọc bực hết cả mình!

Răng is offline  

Old 23-09-2003, 14:07  

Phá sản!

Part 7:
Lại nói về Tuyết.Mình biết là Tuyết dành hết tình cảm cho mình.Tuyết chẳng có gì đáng để chê cả.Ngoại hình thì bọn bạn mình ai cũng khen nức nở.Mà học hành cũng chẳng đến nỗi nào.Nhưng mình cũng chỉ coi Tuyết như một đứa em gái bé bỏng mà mình là một người anh trai ở xa,thi thoảng ghé qua lại dành chút thời gian chăm sóc.Mình chỉ quý Tuyết như một người anh trai không hơn.Và đã rất nhiều lần mình giải thích cho Tuyết hiểu về tình cảm của mình.là một đứa thông minh và dễ đồng cảm,Tuyết đã hiểu cho mình và vui vẻ chấp nhận.Vậy là tình cảm anh em của tụi mình vẫn không hề sứt mẻ.Tháng truớc mình về quê và đuợc Tuyết giới thiệu về "chàng".Cậu ta là một mẫu người lý tuởng:phong lưu,đẹp trai,nhiệt tình,ngoan ngoãn,học khá giỏi và rất biết quan tâm đến người khác.Người đầu tiên Tuyết muốn giới thiệu cho anh ta không ai khác chính là người anh trai kết nghĩa này.Mình rất vui và chúc cho hai đứa sẽ mãi hạnh phúc bên nhau.Mà mình cũng nói chuyện thẳng thắn với hắn và còn doạ là nếu để xảy ra chuyện gì không hay thì mình sẽ tính sổ với hắn.Hì hì,làm anh kể ra cũng oai đấy chứ!

Old 23-09-2003, 14:12  
kawaii_sb

Mấy cái part trc chúng nó nói hết phần tôi rồi, bây giờ tôi chỉ nói về part 7 thôi.

Vừa đọc được mấy dòng đầu, tôi đã phải quay sang cái profile, nhìn xem chú sinh năm bao nhiêu ---> viết cái quái gì mà như ng` từng trải rồi thế hả, dưng mà xét 1 cách toàn diện thì vẫn bình thường của mấy lần bình thường.
Đọc thêm mấy dòng nữa, lại quay ra nhìn xem chú mấy tuổi, viết cái gì mà như trẻ con viết thế ko biết, chả ra làm sao cả. Tôi nói thật, thằng cousin của tôi, nó mới học lớp 2, viết văn còn hay hơn chú.

Câu cú thì lộn xộn, puntuation errors thì đầy ra đấy, nội dung thì ko có. Thế cả đời chú, ý tôi là từ khi chú sinh ra đến bây giờ, ko có cái gì khá khẩm hơn mấy cái chuyện yêu ko ra yêu, ghét ko ra ghét gì à? Mà cứ như là chú chả biết ghét là gì ý. Thấy đứa nào cũng vơ vào là yêu với cả thích. Chịu thật rồi. Y học còn hết thuốc chữa nữa là tôi. Chứ cố gắng giữ gìn sức khoẻ nhớ, đừng làm việc, viết văn n`, nó khổ ra.

Old 23-09-2003, 16:17  

Phá sản!

Part 8:
Quỳnh thì lại khác.Cũng như các girl khác,Quỳnh tìm mọi cách gần mình.Lúc nào mở hòm thư ra là lại thấy mail của Quỳnh với những lời lẽ rất chi là tình tứ.Cái mail box của mình quá tải cũng bởi những lời có cánh đó.Nhưng,vâng,lại là nhưng mình cũng không thể nhận lời từ Quỳnh đuợc,bởi Quỳnh học giỏi hơn mình rất nhiều.Chính sự hiểu biết quá rông lớn đó đã cản trở mình.Và mình đã đành phải trực tiếp giải thích cho Quỳnh hiểu,bằng cách là hôm truớc sang tận Gia Lâm để nói chuyện.Mình bắt xe buýt sang bên đấy vì biết là Quỳnh sẽ chẳng bao giờ thất hẹn.Đúng như thế,cho dù nhà Quỳnh cách bến xe những 3-4 cây số nhưng vẫn có mặt rất đúng hẹn.Nghe điều mình vừa nòi,lúc đầu Quỳnh giận lắm.Nhưng bằng tài thuyết phục của một Bác Sĩ Tâm Lý,lại chuẩn bị sẵn từ nhà nên mình đã thành công.Cuối cùng thì Quỳnh cũng hiểu ra và còn nhiệt tình đạp xe trở mình đi ăn chè nữa.Mình tuởng là việc theo đuổi một ai đó là khó khăn,nhưng xem ra,việc từ chối cũng chẳng dễ dàng gì

Old 23-09-2003, 20:05  

Phá sản!

Part 9:
Có bao nhiêu lý do để mình theo đuổi một người thì cũng là chừng ấy lý do mình khuớc từ người khác.Cuộc sống đặt ra cho mình biết bao bài toán hóc búa không có lời giải.Romy từng nói với mình rằng;"Nếu hạnh phúc là một chiếc cầu đơn độc chỉ cho một người đi qua thì ta nên tránh sang một bên".Đã bao nhiêu lần mình đi tìm "nửa kia"nhưng không đuợc.Suốt từ đầu đến giờ mình không dám đụng đến một chữ gọi là YÊU.Phải chăng ngay chính tình cảm của mình cũng chưa phải là thật lòng.Trời ạ,tất cả làm cho mình rối tung hết cả lên.Nhiều lúc mình muốn lao vào học cho quên hết tất cả.,ấy thế nhưng sự đời đâu có vậy.mình vẫn mãi là anh chàng LÃNG TỬ xung quanh có biết bao bạn gái mà chảng tìm nổi một ai.Mà thôi,việ truớc mắt của mình là phải học thật tốt đã.Tất nhiên,những chuyện như vậy không thể không có,nhưng mình sẽ cố gắng hạn chế đến mức tối đa để không ảnh huởng đến chuyệ học hành.Mình đã tâm niệm thế nào nhỉ?"Yêu là sống và còn sống là còn yêu".Mình không khoái Ưng Hoàng Phúc,nhưng bài hát "Thà một lần đau"của hắn lại có mấy câu rất hay:
"Cứ mãi nhắm mắt buớc đi trong mơ bao tháng năm trong cuộc đời.Để rồi giật mình khi nhìn lại ta tay trắng vẫn như ngày xưa...
Bỏ lại sau lưng bao tháng năm cuộc đời tăm tối.Bỏ lại sau lưng nỗi đau làm tim ta tan nát.Bỏ lại sau lưng,nuớc mắt nhạt nhoà dĩ vãng.Tìm lại cho ta,một lối đi riêng từ đây".
(the end of part 9)

Old 23-09-2003, 20:16  

Phá sản!

Part 10:
Mình ngồi đây đã hơn 2 tiếng rồi.Ngoài kia đã thấp thoáng bóng người đi tập thể dục buổi sáng.Có lẽ mình cũng nên chạy vài vòng cho thoải maivá rồi tất nhiên,sau đó sẽ về nhà ngủ bù.Thủ đo Hà Nội đang đón những ánh ban mai đầu tiên của một ngày mới.
4h40',31-7-2003
Dự báo thời tiết ngày và đêm nay:nhiều mây,không mưa,trời nắng,gió nhẹ,nhiệt đọ từ 27 đến 35 độ C,độ ẩm 82%.
author :NGUYỄN THÀNH NAM

Old 23-09-2003, 20:18  

Phá sản!

vậy là sau một tháng theo dõi,câu chuyện của iem chính thức THE END.Các chị sẽ nói những điều gì với em nào.Wait for your opinion!

Old 23-09-2003, 21:35  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

A ha bây giờ mới thấy 1 thứ cheerful đấy. Part này kết tương đối đẹp. Cứ thế mà phát huy.

Có điều, khổ quá, hết đoạn văn, hết ý thì fải xuống dòng chứ!!

Có nhời khen ngợi chú TN!

Hic đấy là tôi nói về part 7. Part 8 & 9 không có gì nổi bật lắm. Chim Hót nó nhận xét hay đấy!!

Dù sao chú cũng đã cố gắng do something different ở part 10. Khen 1 câu cho chú đỡ tủi thân.

Đang ngồi trong lớp Java. Chui vào KLnet chơi. Nhưng bọn dở hơi nó chưa post bài. Đành vào đây câu tạm vậy!

Bi!

Răng is offline  

Old 24-09-2003, 09:07  
kawaii_sb

Tôi là tôi thích mỗi cái câu kết quả part 10 thôi. It's quite diffirent.
Mà sao hết câu ko chịu xuống dòng, viết hoa gì thế? Tôi với cái Răng nói bao nhiêu lần mà chú có chịu nghe đâu, trong khi miệng cứ ra rả xin comment của bọn này.
Thế chú định làm gì sau cái The End đấy? Thêm 1 section nữa à? Chậc, nếu có ý định đấy thì nên cố gắng follow n~ cái tôi với Răng recommend nhớ, chứ cứ đường cũ anh đi là ko khá lên được đâu.
Cheers

Old 24-09-2003, 16:06  
pigbird_it_me

Cái part 10 này hơi bị ổn , giá mà 9 cái part kia của chú cũng đc như thía này thì có phải tốt hơn ko ?
Quote:
Có điều, khổ quá, hết đoạn văn, hết ý thì fải xuống dòng chứ!!
sốt ruột ...
Quote:
Thế chú định làm gì sau cái The End đấy? Thêm 1 section nữa à?
CH mong chờ thía ... hihi. Hay chú bổ sung part 11 about Trim Hót đi , tui ủng hộ liền , viết càng "chán" càng tốt
Quote:
Nhưng bọn dở hơi nó chưa post bài.
cô bảo ai dở hơi ? X-(

Old 26-09-2003, 17:03  

Phá sản!

các chị chịu khó đợi nha.Văn chuơng iem không lấy gì làm hào phóng cho lém

Old 26-09-2003, 22:10  
irvine_kinneas

khiếp. em ko rõ mâý cái part này là tp Văn học đầu tay của TN hay là....sao mà...xem ra thì anh chàng này cũng có số đào hoa đấy ( ý tui nói gã nv chính kia chứ có phải ông Tn ko thì...) nhưng mà......khó tin. người ta bảo nhà văn nói láo, nhà báo nói phét, mâ6ý cái part này chưa được gọi là nhà văn nhưng mà.....
lần sau cậu viết bài nào hay ho hơn 1 tẹo chứ cứ như là. truyện của câu để buôn dưa lê thì tuyệt đấy nha.

Old 30-09-2003, 13:36  

Phá sản!

bây giờ sẽ là một chuyện mới.Em chẳng bít là vào topic này có hợp không(bởi vì nó chẳng có liên quan gì đến chuyện tình củm cả).Hứa hẹn một câu chuyện sẽ bớt nhàm chán hơn.Thôi,không nói dông dài nữa.Ta bắt đầu nào

Old 30-09-2003, 14:09  

Phá sản!

CÂU CHUYỆN BÊN CHIẾC GHẾ ĐÁ BA CHÂN
Công viên Lê-nin một buổi chiều thu trời trong xanh gió nhẹ
-Ơ kìa!Cái cậu kia!Không láy vé xe à?
-Dạ,cháu quên
-Này,cho cậu số 13 cho nhớ đời.
Tôi cầm cái vé nhàu nát đút vào túi quần rồi lững thững vác cái xe "cà tang"của mình để oạch xuống sát tuờng.
-Dạo này mình làm sao ý nhỉ?
Tôi thầm nghĩ.Mấy hôm nay,ở lớp chúng nó cứ trêu mình là "chưa già đã lẫn".Mà thôi,quan tâm làm gì cho mệt.Ta đến công viên là để dạo mát cơ mà.
Thả bộ trong ánh nắng chiều vàng vọt,lánh đi cái ồn ã của phố phuờng tấp nập,tôi cảm thấy thư thái hơn rất nhiều.Tôi thanh thản trong công viên này trong khi thiên hạ đang nhốn nháo cả lên vì kỳ thi đại học sắp tới gần.Đau đâu cũng thấy toàn người là người.Nào là chỗ ở,chổ thi,thời gian,tiền bạc,tất cả cứ chạy sốt vó hết cả lên.Cái thành phố hơn 3 triệu dân này khaoe đến loạn mất thôi.Mà năm sau thì cũng đến lượt tôi.Lúc đó,không chắc mình còn phải điên đầu hơn nữa.Vì thế,những quãng thời gian như thế này thật đáng quý biết bao.Chẳng biết tại sao tôi lại hay bận tâm đến nhiều thứ thế nhỉ,nhay cả những thứ chẳng liên quan gì đến mình.Chúng bạn bảo mình là thằng cả nghĩ,là "ông cụ non"cung chẳng sai.
Tôi dừng chân bên môt chiếc ghế đá.Nó nằm trơ trọi ở một góc của công viên.Điều kỳ lạ là chiếc ghế đó chỉ có ba chân.Người ta kiêng ngồi ghế có ba chân.Lạ nhỉ?Hẳn nào quanh đó cỏ mọc um tùm.Tôi nghĩ đã giữ trong người cái vé số 13 rồi thì ngồi cái ghế ba chân cũng chẳng sao.Cái ghế chòng chành khi tôi đặt mình xuống.Gió hồ phả vào người tôi mát lạnh,hơi cỏ phẳng phất đâu đây.
Bỗng dưng,có một tiếng sủa ăng ẳng đằng sau.Một con chó ta chính hiệu ra điều như muốn đuổi tôi đi.Có lẽ đay là "lãnh địa"của nó.Ngay lập tức tôi tỏ một cử chỉ thân thiện,một bàn tay vẫy chào kèm theo một tiếng huýt sáo nho nhỏ.Con chó như hiểu ý,nó tiến lại gần rồi rất tự nhiên sà vào lòng tôi.Ôm con chó vào người,tôi vuốt ve bộ lông mềm mại của nó và chợt nhớ đến một câu chuyện đã xảy ra với tôi.
(the end of part 1)

Old 01-10-2003, 03:19  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Cũng bắt đầu học được cách xuống dòng, nhưng vẫn chưa thành thạo lắm.

Chú í cách xưng hô. "Tôi" thì "tôi" hẳn, "mình" thì "mình" hẳn, chứ cái kiểu nửa ông nửa thằng, lúc thì bép xép với người ta, lúc lại quay mặt vào tường lầm bầm với bản thân, khó chịu lắm!

Cũng thôi kiểu nửa nạc nửa mỡ khi này vui tươi fa trò, khi khác lại tỏ vẻ trầm ngâm già đời đấy đi (là tôi nói tỏ vẻ chứ trình chú chưa đạt được đến đấy).

Răng is offline  

Old 01-10-2003, 12:12  

Phá sản!

cám ơn người đầu tiên đã góp ý.Thank you!

Old 01-10-2003, 14:23  
tacke_mit

Chết thật! Xin lỗi mọi người. Quả thực đã nghe Chim Lợn quảng cáo về giọng văn của Tnam lâu lắm rồi, nhưng hôm nay mới chính thức dám ghé thăm cái topic này. Lí do thì chả còn gì dễ hiểu hơn: Dành thời gian tu bổ, mông má, tái tạo cái vốn văn chương nghèo như người ND Việt Nam những năm chưa phổ cập tiểu học ( tức là còn mù chữ) của mình, để mà còn bật nổi bạn Nam. Nhưng mà, híc, như mọi người đều biết đấy. Tôi tự thấy xấu hổ về cái tính cẩn thận, chu đáo của mình. Phí cả công. Chả thi triển được mấy phần công lực.
Xin phép Nam và mọi người, tôi nói mấy nhời nhé:
Thứ 1, chú Nam giỏi văn ở chỗ nào đề nghị mọi người chỉ giáo, chứ tôi đọc mãi chả tìm thấy cái chữ giỏi ở đâu.

Thứ 2, cái lối suy nghĩ của Nam ấy mà, là cái lối suy nghĩ của một thằng, xin lỗi, trì trệ và ko có khả năng phát triển. Nói mong Nam tiếp thu chứ, sống trong cái XH mà cái gì cũng nhoay nhoáy như CNTT thế này mà N cứ đắm mình vào trong cái mớ tình cảm lụn vụn và thiếu chín chắn ấy thì ko chỉ bệnh não, mà bệnh gì thì N cũng không thoát được đâu. Làm một thằng con trai có chí khí, như N đã từng nói là mình có, thì phải vứt bỏ hết cái tiểu tiết của chuyện tình cảm đây. Mấy cái mẩu tình con ( nó ko đáng được gọi là " Khối tình con", đúng ko?) ấy mà đến bây giờ còn nhớ, còn buồn, còn day dứt được thì đến chịu thôi.

Thứ 3, N nghĩ gì mà lại vác cả chuyện các bạn gái thích mình vào đây chứ? tôi thật sự ko cho đó là một sự lựa chọn đúng đắn đâu. Lại nhớ cái buổi thảo luận " Ranh giới tình bạn và tình yêu", có tình huống: Một bạn nữ cảm thấy bạn nam thích mình thì nên nói thẳng để 2 người tiếp tục là bạn hay là cứ thích? Tôi đã nói rằng rất vô lý, rằng tại sao mình cảm thấy người ta thích mình mà lại nói là từ chối hay duy trì? Thế ăn dưa bở thì sao? Hừ, cái gì ko chắc chắn mắt thấy tai nghe thì bỏ đi, đừng có vơ vào . Bản thân tôi, nếu tôi là con trai thì tôi sẽ có sự lựa chọn đúng đắn và hợp lúc cho mình, bất kể là chuyện gì. Và thực tình, tôi thích những thằng con trai như thế.

Thứ4, một thằng con trai 17 tuổi mà có đến 10 cái part trong Love story của mình , mà cái nào cũng kết thúc bằng từ " KO THÀNH" thì nói làm gì? Chả hiểu?

Thứ 5, đề nghị bạn Nam kiểm tra vốn từ và khả năng phát ngôn của mình nhé! chán bạn quá, toàn dùng sai từ và sai chính tả thôi ( ko phải type nhầm đâu). Đọc chả lẽ bài nào cũng edit chứ? Sốt hết cả ruột. Thêm nữa, tôi cảnh cáo bạn câu bài đấy. Cả câu chuyện của bạn, tôi tóm gọn trong độ 10 dòng ( bằng cách: mình thích { a,b,c}, nhưng mà vì tính giận dỗi ( trẻ con, hồn nhiên) nên chỉ dừng ở mức fs. Rồi {d.e.f} thích mình, nhưng mà mình ko hợp..) Thế cho nó đơn giản mà ko nhàm chán. Trong Anh hình như dạng bài này là Rewrite these sentences, keep the meanings phải ko? Mình dốt Anh, chả biết như thế nào nữa.
Đừng có viết 1part lại note một dòng tiếp thu ý kiến đi. tôi khoá nick N đấy!

Old 01-10-2003, 14:52  
crazy_in_WC

lamg gì mà doạ nhau khiếp thế.Anh nam,anh bảo em vào đây xem chuyện tình củm của anh,cuối cùng khiến em thất vọng thế này à.Mà sao anh vít cái gì cũng lê thê rườn rà thế hả?

Old 01-10-2003, 15:28  
pigbird_it_me

Tui ko thích cái part này 1 tí nào cả ...
Quote:
Xin phép Nam và mọi người, tôi nói mấy nhời nhé .
Bt bít lịch sự từ bao giờ thía nhẩy , eo ui , xưng hô là Nam ko cơ đấy , chẹp chẹp ...

Old 01-10-2003, 17:24  
irvine_kinneas

Bravo. tui thấy ở đây tất cả mọi người đều là các độc giả chân chính, ko tiếc nước bọt mà phun châu nhả ngọc, xứng đáng là học sinh cô Hằng lắm ( mặc dú có đôi khi phun hơi...nhiều quá). có phê và tụ phê thì sẽ có tiến bộ ( mặc dù ở đây toàn là bị phê ko à) hy vọng bạn TN của chúng ta rút ra được nhiều điều bổ ích. ( bổ ích nhất là.....ông bạn phí quá nhiều thời gian cho những chuyện ........rùi đấy).

Old 02-10-2003, 06:50  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Quote:
Originally posted by NguyenThanhNam@01-10-2003 @ 12:12
cám ơn người đầu tiên đã góp ý.Thank you!
You're welcome.. Thế là cũng học được phép lịch sự rùi đấy nhểy... Có mỗi mày chậm tiến thôi CL ạ :p

Không còn gì bổ sung được cho nhận xét của mọi người nữa ạ. Quá hay, quá đầy đủ, quá chi tiết, rất học-sinh-cô-Hằng hé hé

Câu xong - Mít đừng xoá bài anh mà tội nghiệp, nhá

Răng is offline  

Old 02-10-2003, 10:36  
kawaii_sb

Con Mít xưng đáng là hs cô Hằng lắm cơ. Còn con CL thì vẫn chưa đủ trình đâu (sory mày).
Mà CL cũng nên học cái tính lịch sự đi chứ. Dạy mãi mà mày chả chịu tiếp thu gì cả.
Còn bài của chú TN thì tôi nói thế là đủ rồi. Thêm con Mít với cả Răng nữa đấy. Chú làm gì thì làm đi nhớ.
Cheers

Old 02-10-2003, 14:22  

Phá sản!

Iem xin hứa hẹn với các vị là các part sau này sẽ thực tế và hấp dẫn hơn nhìu.Nào,tiếp theo

Old 02-10-2003, 15:15  

Phá sản!

Part 2:
Tôi phải tự khẳng định mình là người khó tính.Chẳng có thứ gì làm tôi vừa ý,chẳng có ai làm tôi vui được.Ngay cả tôi,tôi cũng không vừa ý với bản thân.Biết làm sao được,tình tôi nó thế.Tôi ghét thịt có dính mỡ,ghét canh có nhiều nước,ghét kẹo có nhiều đuờng.Tôi không thích áo quần sặc sỡ,không thích điện tử,truyện tranh,trêu chọc như mấy thằng con trai,ghét luôn cả việc mua sắm,ăn vặt,xem phim của mấy đứa con gái.Tóm lại,trong một trăm thứ,trong cả nghìn việc,tôi mới cảm thấy vưalòng với nột hoặc hai.tôi luôn phê bình người khác,dù họ phạm sai lầm nhỏ đến đâu.Vì thế,tôi không có bạn thân.Ngay ở nhà,tôi cũng ít trò chuyện với cha mẹ,em út.Tôi tự tạo cho mình một cuộc sống riieng và tốt nhất là đừng làm phiền lẫn nhau.Cả ngày tôi học bài,làm bài,đọc sách,làm thí nghiệm,tôi sống trong sách vở,học tập.Nếu không có gì cản trở,tôi đã sống cuộc sống như thế suốt đời.Nhưng đấy là "nếu",nên điều ấy không xảy ra.
(the end of part 2)

Old 02-10-2003, 15:32  

Phá sản!

Part 3:
Một ngày em tôi đưa về nhà một con cún tên Mi.Và từ đấy,cuộc sống của tôi bị đảo lộn.Mặc dù tôi kịch liệt phản đối nuôi động vật trong nhà,thậm chí tôi còn làm cả một bản luận văn nêu lên tác hại của việc ấy nhằm tống cổ con Mi ra khỏi nhà nhưng vô ích.Bố mẹ tôi sẽ quyết định nuôi nó với lý do đơn giản:thiểu số phải chấp hành đa số.Thế là những ngày tồi tệ đến với tôi,con cún áy khuấy động cuộc sống của tôi.Hễ thấy tôi là nó chạy lại,ve vảy cái đuôi cụt ngũn,có lúc còn cọ cọ vào chân tôi.tôi nín nhịn,mặc cho nó làm trời làm đất,dù sao nó cũng là tài sản của em tôi.Càng nhìn tôi càng căm ghét nó.Ai đời lông trắng lại điểm nâu,quá loè loẹt,tai lại cụp xuống,thật trái khoáy,sủa thì cứa ăng ẳng như giống chó lai mèo.Đã thế,cả ngày nó cứ chạy qua chạy lại,lăn tới lăn lui,ăn xong lại ngủ,ngủ dậy thì chơi,Thật vô tích sự.Một con chó xấu xí,vô dụng không thể tả.Thế mà nagỳ nào em tôi cũng vuốt ve,trò chuyện,nô giỡn,tắm rửa cho nó.Tôi chỉ muốn tống khứ nó ra khỏi nhà mà thôi.Nhưng sự đời lại không như ý muốn.Trong khi tôi ghét cay ghét đắng Mi thì nó lại rất thích chơi với tôi.Mi thuờng xuyên vào phong tôi,chui xuống gầm bàn và ở lỳ trong đó.Thấy tôi,nó tíu tít như thấy chủ.Con chó hâm!
(the and of part 3)

Old 03-10-2003, 06:06  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Chú khó tính đến nỗi góp ý cả ngàn thứ cũng không tiếp thu nổi lấy 1-2. Hết cách!

Răng is offline  

Old 03-10-2003, 13:59  
pigbird_it_me

Người gì mà khó tính thía ??? Tui tưởng tui là đứa khó tính nhất rùi ( ít ra trăm nghìn thứ thì tui cũng chọn đc vài chục ) thế mà vẫn thua chú ah , chẹp chẹp ... bó tay !!!
Mít đã nhắc nhở chú về cái trò câu bài rùi mà , tại sao vẫn chứng nào tật nấy vậy ? ( tui cũng câu nhưng câu ko nhìu như chú ,hí hí ...)

Old 09-10-2003, 15:52  

Phá sản!

Part 4:
Mặc dù rất khó chịu nhưng tôi không hề đánh nó.Bởi lẽ,dù là một người khó tính,vô cảm,tôi không là một người độc ác,lấy sự đau đớn của người khác làm niềm vui cho bản thân.Mi duờng như cảm nhận được điều đó nên nó càng quấn chân tôi hơn.cho dù nó không làm gì,sự có mặt của nó cũng làm tôi bực bội,nay nó còn tha đôi dép đẹp nhất của tôi đi đâu mất.Giận dữ,căm uất đến tột độ,tôi lao vào nhà,sục sạo khắp nơi tìm con Mi.Đôi dép của tôi không cáng mà bay,con Mi cũng "bay"theo nốt,rõ như ban ngày,nó chứ không ai khác đã tha đôi dép ấy.càng nghĩ,càng phân tích,tôi càng bực tức.Dưới bếp,tầng xép,nhà kho,phòng tôi ,phòng em tôi,góc nhà,ngoài vuờn,gốc cây,những nơi nó thuờng đến tôi tìm khắp nơi mà chẳng có.Nếu tìm ra tôi giận một,không tìm ra tôi giận mười,chẳng nhẽ tôi thua một con chó???
(the end of part 4)

Old 16-10-2003, 08:51  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Nonsense!

Răng is offline  

Old 21-10-2003, 16:40  

Phá sản!

Part 5:
Đang bực bội,tôi bỗng nghe tiếng ăng ẳng của nó ngoài ngõ.Tôi chạy vụt ra,phen này tao tống mày ra đuờng.Nhưng thật bất ngờ con chó trở về.Bên cạnh là đôi dép của tôi,mình mẩy xây xuớc ,rớm máu như đã trải qua một cuộc ẩu đả,đánh nhau quyết liệt.Thấy tôi,nó ve vẩy đuôi,sủa lên mừng rỡ.Tôi chợt hiểu ra và ôm nó vào lòng.Một cảm giác ấm áp nhẹ nhàng lan truyền khắp người,xoá tan cơn tức giận.làm dịu đi tính khí của tôi.Cảm giác ấy cho đến bây giờ tôi vẫn không thể quên được.Chú chó nhỏ ấy đã cho tôi hiểu đuợc sự ngọt ngào,nồng nàn của tình thương,sự đẹp đẽ của cuộc sống.Phải chăng tình cảm của tôi từ nay có thêm hai điều ấy?...
The end of part 5

Old 23-10-2003, 05:04  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Tôi ngẫm mãi không biết chú hiểu ra cái điều gì? Điều gì làm chú thay đổi 180 độ các loại thái độ, giọng văn, blah blah thế?

Chưa tính 1 số lỗi diễn đạt - nếu là tiếng Anh có khi tính vào ngữ pháp cũng được đấy.

Once again, nonsense! (sorry nếu hurt chú)

Răng is offline  

Old 04-03-2005, 13:39  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Hahaha topic thế này fải chuyển vào CLB Thơ văn thôi. Chú NTN có giỏi thì nuôi topic tiếp đi này!!

Răng is offline  

Old 30-11-2005, 15:00  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Ối giời ơi...tại sao bây giờ em mới để ý đến cái topic này nhỉ?Đọc nhật ký của anh TN mà em đến là..vừa bùn ngủ,vừa bùn cười...CÓ thể là e không fải là người giỏi thơ văn nên k0 tiếp thu đc chăng?Thật không ngờ,anh Thành Nam ơi,hồi học cấp 2 với anh, em cứ tưởng anh là người rất hiền sống rất tình cảm với bạn bè.Hầu như trong lớp anh là người khá là ít nói..Thế sao có mấy năm k0 gặp mà anh lại thay đổi thế nhỉ?Em nói thật anh đừng giân nhé,không biết cái môi trường nó biến đổi thế nào mà anh trở thành 1 người khác hẳn như thế,vừa lỳ vừa ..hâm hâm.Đọc cái diarry của anh em chỉ biết đúng 1 đứa con gái là cái con P.Hà năm lớp 9,có fải cái đứa béo béo lùn lùn mà hồi trc nhiều đứa thik k0 nhỉ(dạo này trí nhớ kém quá).E tự hỏi sao văn anh giỏi thế này sao k0 thi vào trường văn chương nào đấy mà lại đâm đầu vào luật với liếc nhỉ?Mất hết cả sự nghiệp,

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Re: CHUYỆN TÌNH CỦM CỦA NAM ĐẠI CA
Old 18-12-2009, 09:31  

God Member

KL$ (TOP! 21): 5.040
Awarded 18 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)