Blogger 108 tuổi qua đời
Old 15-07-2008, 09:47  

Manager

KL$: 1.570
Awarded 170 time(s)
Sent 678 thank(s)
Received 518 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A7 (2008-2011)

Không chỉ có teen mới viết blog đâu nhá, mà cộng đồng blogger còn có những nhân vật rất đặc biệt nữa. Teens có biết blogger lớn tuổi nhất thế giới là bao nhiêu tuổi không? Đó là một cụ bà người Australia, nhưng thật tiếc rằng cụ đã qua đời vào ngày hôm qua ở tuổi 108.

Cụ bà Olive Riley đã qua đời tại một trạm xá ở bờ biển trung tâm New South Wales vào tối thứ bảy 12/7. Cụ Olive ra đi trong sự tiếc nuối của gia đình và hàng ngàn độc giả trên thế giới. Theo như những tờ báo tại Úc đã đưa tin thì cụ Olive đã quen biết rất nhiều người bạn ở những nơi xa xôi như Nga hay Mỹ và đã có những mối quan hệ tốt đẹp với họ.

Cụ Olive đã viết hơn 70 entry trên blog từ tháng 2 năm ngoái. Cụ cũng không gọi chúng là blog đâu, mà đã tự đặt cho nó một cái tên rất xì tin “ blob”.

Cụ Olive tươi cười viết blog

Fan hâm mộ Sydney Swans AFL này đã chia sẻ trên blog những kinh nghiệm của mình về việc nuôi dạy con cái, về việc sống qua 2 cuộc chiến tranh thế giới. Cụ cũng đã chia sẻ rằng mình vốn là một đầu bếp tại nhà ga ở vùng nông thôn Queensland, sau đó là làm phục vụ trong một quán rượu tại Sydney. Entry cuối cùng của cụ được viết vào 26/6, trong đó có thể thấy rõ sự yếu đuối của cụ khi cụ viết rằng mình không thể nào chế ngự được những cơn ho kéo dài. Cụ Olive tâm sự: “Hôm nay đã đọc lại hết những bức thư và comment của bạn bè trên internet và tôi cảm thấy rất hài lòng. Cảm ơn tất cả mọi người”.

Cụ Olive trong ngày sinh nhật hôm 26/6 vừa qua...

Cụ Olive sinh ngày 20/10/1899 và đám tang của cụ sẽ được tổ chức vào tuần tới.

------------------------------
robin is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan