Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Old 17-08-2003, 11:22  
12345

KL$: 0.00

em học rất nhiều rồi nhưng vẫnn ngu , chẳng hiểu làm sao , đi học thêm nếm quá nhiều , tự hoc cũng vào loại khá

Old 19-08-2003, 10:47  
shmily16

Nếu thực sự muốn học tiếng anh thì nên mua các loại tạp chí nhưi " sunflower " rất hay
Hay muốn đi học thêm thì xin mời đến chỗ cô Chi Mai , nghe cô giảng sẽ thấy thích .... rồi sẽ học khá lên thôi

Old 21-08-2003, 00:28  
Msus

Nói thật nhé, cứ chịu khó ngồi cày mấy trang web hay truyen =t.anh ý!! Đảm bảo học lên ngay thui!!!!!!!!

Old 21-08-2003, 18:18  
tbkle

ờ ờ Msus nói cũng đúng đấy. Đọc truyện manga, anime bằng tiếng anh (free online) là tiếng anh không những giao tiếp mà slang cũng lên ghê lắm đấy. Mình cũng học được mấy câu chủi. A còn cách này nữa, chơi Game, không biết TA thì chơi RPG thế nào được đúng không? Anh biết có ông bạn chỉ vì đam mê chơi Game mà tự học tiếng Nhật để chơi mấy game tiếng Nhật. Còn cách nữa là tèn tén ten........vô board English Club thường xuyên, post bài. Chà TA cũng lên đấy. Anh quảng cáo luôn, board dạo này nhờ tài năng lãnh đạo không ra gì nên ế ẩm wá

Old 22-08-2003, 10:23  
Msus

Anh ơi, thế ai làm mod board ý dzậy??? Để em hỏi xem bác ý có muốn nhường chỗ ko??

Old 22-08-2003, 10:27  
Msus

Còn nhắn chú 12345 nhá, muốn học giỏi thì cứ thấy chỗ nào có tiếng Anh là lao hết vào!!! Cứ thế rùi giỏi hết!!!!!!!!

Old 22-08-2003, 18:08  
tbkle

Hè là anh đấy, em có muốn góp sức với anh không, ý anh là làm co-mod í. Em hỏi anh Xít cái nhé. Anh thì hoàn toàn đông í vì những đóng góp của em cho KLnet cũng nhiều.

Old 22-08-2003, 22:53  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Đồng ý đấy. Cách hay nhất để học giỏi tiếng Anh là đọc nhiều. Giống như tiếng Việt thôi, càng đọc sách báo, truyện chữ nhiều thì vốn từ càng phong phú, ngữ pháp càng chuẩn. Sunflower quả đúng là 1 tạp chí hay, giúp người đọc "đọc", hiểu và nhớ tiếng Anh. Ngoài ra nếu muốn tự học thêm từ vựng hoặc ngữ pháp, ra Tràng Tiền, Bà Triệu, ở các hiệu sách bán rất nhiều sách tiếng Anh.

Nói thêm tí tẹo, muốn luyện nói và nghe thì nên mua băng về nghe (nhiều người bảo thế) hoặc nghe đài, xem phim. Mình khoái nhất xem phim mà chỉ có phụ đề, lúc xem nghe được tiếng Anh cực rõ, lại có thể đối chiếu với phụ đề để xem mình nghe có chuẩn ko nữa.

Chúc 12345 ngày càng học giỏi tiếng Anh.

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 30-08-2003, 22:13  

Phá sản!

KL$: 5

Bác ngu tiếng anh à ( giống em )

Em cũng chả hiểu làm thía nào để khá lên

Tạm thời giờ kiểm tra cứ nhờ vả mấy ku bên cạnh
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 02-09-2003, 03:58  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

ơ bác này nói câu hay ho nhỉ, bác ý đang hỏi là làm thế nào học tốt tiếng Anh cơ mừ... theo em bác 12345 muốn học giỏi tiếng anh thì bác cứ tổng hợp tất cả các ý kiến của các bác ở trên là đảm bảo giỏi liền , với lại em có ý kiến nghe hơi buồn cười nhưng mà em bảo thật, trên hồ Tây đầy Tây balo, bác nào bạo bạo thì cứ ra đấy mà nói chuyện, đảm bảo TA tăng vèo vèo
Witch_SM is offline  

Old 19-10-2003, 17:29  

Phá sản!

KL$: 0

Theo mình,để học giỏi tiếng Anh thì ban đầu nên mua báo hoặc truyện (t.a) mà đọc. Sau một thời gian thì chuyển sang học ở các trung tâm Anh ngữ có uy tín.
Chúc may mắn.
lovable_devil is offline  

Old 20-10-2003, 10:54  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Em nói thật,chẳng qua chả phải bác dốt mà là bác lười!Chăm chỉ cày lại TA cơ bản,bác có thể tìm đọc nhiều sách truyện tiếng anh,hoặc có gì không hiểu thì hỏi ngay ku bên cạnh là ổn!
Chăm+ phương châm Không Giấu dốt =okie liền!
<đấy là em nói thế chứ em cũng chẳng khá khẩm gì hơn bác!!!>

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 29-10-2003, 18:26  
sweet_leo_208

ruồi ơi! các bác tranh dành hết ý kiến của iem rồi. Hay bác cú xem các kênh quốc tế ấy, toàn TA thôi, nghe nhìu nó cùng vào đấu được ít nhiều đấy.. NÓI chung là bác fải chăm mọtt tí chứ lười là hỏng việc

Old 02-11-2003, 20:18  
Somebody_for_someone

Trường mình thuộc loại hơi bi sướng đấy,vì học hệ 7 năm mà,chu nếu học hệ 3 năm thi đảm bao 12345 và 100% HS trường mình 10 phẩy Anh luôn

Old 02-11-2003, 22:05  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

nói chung là muốn học giỏi tiếng anh thì nên thuê gia sư về mà học! chỉ học gia sư thôi là quá đủ rùi! mà trước hêt là phải có sự thích thú trong môn tiếng anh đã! hãy cứ nghĩ là mình làm được thì bạn có thể làm được!ok?

:X
dark_girl is offline  

Old 09-11-2003, 13:54  
sweet_leo_208

tất nhiên ruồi. Nhưng thuê gia sư thì fải gia sư giỏi chứ tập tễnh thì cũng vứt

Old 09-11-2003, 21:37  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)

học ở trung tâm đê !!!!!! giáo viên tốt , nói hay , nhưng mà ko ăn nhập gi với TA của PTTH
Witch_SM is offline  

Old 09-11-2003, 21:49  

Phá sản!

Ặc,các chú được học TA 7 năm à,suwóng thế???Bọn tớ vẫn phải học hệ 3 năm,vừa học vừa ngủ
Nightcrawler is offline  

Old 12-11-2003, 16:22  
sweet_leo_208

thế à??? được cái học nhàn thôi chứ còn lúc thi thì cũng chết

Old 30-11-2003, 10:51  
blackeyepears

Ở nhà chăm chỉ cày TA thì sao chết được

Old 03-12-2003, 12:04  

Phá sản!

Học hệ 3 năm thì khó tự ôn ở nhà lắm !
===> Đến lúc thi thì vắt chân lên cổ mà chạy...
lovable_devil is offline  

Old 12-02-2004, 07:12  

Phá sản!

minh thi co cach de học English nhat la phan tu moi do.ban nen moi ngay hoc 1 vai tu .dan dan thi se co nhieu tu.nhung ma de tranh viec quen tu thi ban phai nen dat nhung cau co tu do.(cang buon cuoi cang tot)
vi du :tu ''important'' :quan trong.
ex:learning is important but loving is more important
vay do!!!hii chuc ban thanh cong
boyngocnghech88 is offline  

Old 31-03-2004, 23:44  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

chẳng còn gì để nói về môn tiếng anh của mình cả, phải nói là nhu tuyệt đỉnh luôn, từ hồi học tiếng anh cô TD đến giờ, cứ giờ anh là mình lăn ra ngủ........... không muốn cũng phải ngủ đó chớ

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 01-04-2004, 07:34  
panda

học tiếng anh cách nhanh nhất là quên tiếng việt đi! em nói thật đấy, chỉ khi nào mình không còn mang trong đầu tư duy của người việt thì việc học mới dễ vào thôi! nhưng thà học ngu còn hơn là đồ mất gốc!

Old 29-04-2004, 22:59  

Phá sản!

Cái cách mà để học Tiếng anh giỏi thì chỉ có là chăm học thôi. Nhưng trong cái chăm học lại vẫn phải có phương pháp nhất định. SUCH AS : phải chuẩn bị những quyển sổ từ , sổ câu... và hãy để mỗi ngày từ một tiếng trở lên để trau dôì lại kiến thức, tập đọc các bài khóa... mỗi ngày cứ dần dần nhớ khoảng 10 từ mới, hôm sau thêm 7 từ công với 10 từ hôm trước là được 17 từ rồi. Hôm sau lại học thêm 5 từ.Cứ thế hàng ngày bạn sẽ tiếp nhận vào bộ óc rất nhiều từ mới và nhớ là phải học cả ngữ pháp nữa. Tiếng anh cũng khó những nó thử thách cpn người ở tính kiên trì. Vậy bạ hãy cố lên. GÔD LUCK!
pisoga88 is offline  

Old 30-04-2004, 06:04  
BlueMt

Học tiếng mẹ đẻ còn chết lên chết xuống chứ nói gì đến tiếng mẹ ko đẻ ra mình! Cho nên ai ko hỏc giỏi tiếng Anh thì cũng đứng quá bi quan.
Để học tiếng Anh giỏi có 2 kiểu: học vì niềm đam mê (cái này thì khỏi phải bàn, thích cái gì thì làm nhiều cái đó) và học vì tương lai sau này (cái này ở tuổi ăn tuổi chơi là hơi khó). Sau khi xác định được cái đó chúng ta xác định cách tiếp cận (approaches) tiếng Anh, ngoài cách chính thống là đi học một cách bài bản thì cách tốt nhất là lống tiếng Anh vào những lĩnh vực mình ham mê. Ví dụ như tôi thích chơi game, tôi thường chọn những game đòi hỏi phải hiểu mới có thể chơi được như Ceasar III, CM, Sim City ... khi chơi tôi phải học các từ đó, do tôi máu chơi điện tử, ngồi hàng giờ trước máy tính nên lâu lâu thuộc rất nhiều từ vì các trò tôi chơi khá đa dạng nên thành thử từ mình biết cũng nhiều. Bạn nào thích ca hát thì cố gắng có được lyric của bài hát đó, cố hiểu cho hết nội dung --> dịch được thì càng tốt. Ai ham mê văn học thì nên đọc những câu ttruyện (lúc đầu nên đọc song ngữ), ai mê phim ảnh thì nên thuê hoặc mua phim phụ đề để vừa nghe vừa đối chiêú (nên thuê những phim liên quan đến đời sống hằng ngày, chứ giả tưởng hay kinh dị xem chả hiểu cái gì cả--> toàn từ lạ hoắc). Ai thích chat chit thì cứ vào làm quen với người nước ngoài (chú ý ko nên chat với những kẻ biến thái và tốt hơn là ko nên tự nhận mình là người Việt nam ko phải vì tự ti mà vì nếu nói mình là người việt thì chả thằng Tây nào muốn chat cả ).
Tất nhiên việc thông qua những cái mình đam mê, yêu thích ko làm mình trở thành siêu được nhưng nó sẽ giúp mình có chút cảm hứng với môn này. Với các bạn trai (giống tôi) nên học giỏi tiếng Anh vì có 1 lý do thù vị là khi đi học ngoại ngữ ở đâu đó thì tỷ lệ con gái chiếm áp đảo -->có nhiều bạn xinh lắm (hồi trước tôi liều học ở đội tuyển Anh trường mình do cô Diệp điệu đời dạy, kiến thức thêm chả được mấy chỉ thấy mỗi điều là có nhiều bạn xinh thôi he he).
Đây là vài kinh nghiệm nhỏ của tôi hi vọng sẽ giúp các bạn phần nào (chú thích tôi vẫn gà tiếng Anh)

Old 21-06-2004, 01:41  
chewingjaw

Lên Tràng Tiền mà mua quyển Basic Usage- Michael Swan của Oxford mà đọc. Dễ hiểu lắm mặc dù toàn bằng tiếng Anh... Vừa rồi nhờ có quyển này mà TA tui khá lên đôi chút... He he.. quyển ở Tràng Tiền là quyển của NXB trong nước nên giấy xấu, mực xấu, ko màu, ko hấp dẫn lắm... Chứ còn quyển của tui ở nhà của China in... cầm cũng còn sướng tay nói gì đến đọc... Nói gì thì nói, mún học giỏi môn nào cũng cần có hứng thú ko thì chả làm ăn gì nổi.
Bộ sách này đọc hay lắm ko như sách trong nước với một đống công thức rối nùi.... Có 2 phần : basic và Practise

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan