Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Nanyang Technological University - TALK 2008
Old 06-07-2008, 23:16  

KL$: 15
Class: A (1990-1993)

Bạn muốn khám phá những chân trời tri thức mới?
Bạn muốn thử sức mình ở nhiều lĩnh vực nghiên cứu, ứng dụng, sáng tạo?
Bạn muốn đi du học để trang bị cho mình hành trang tốt nhất để vào đời?
Bạn muốn mình phát triển toàn diện cả về tri thức lẫn kĩ năng?

Có nhiều lựa chọn cho bạn, Anh Pháp, Mỹ, Úc,... nhưng bạn vẫn lo lắng về vấn đề tài chính?

Singapore chính là lựa chọn tốt nhất dành cho bạn.

Bạn vẫn băn khoăn không biết nên chọn trường nào tại Singapore?

Vậy bạn hãy thử lắng nghe chúng tôi giới thiệu về ĐH công Nghệ Nanyang - Nanyang Technological University và bạn sẽ tìm được lựa chọn sáng suốt dành cho mình.

Chúng tôi, VNNTU (Hội sinh viên Việt Nam tại Đại học Công Nghệ Nanyang NTU) rất muốn tìm dịp để chia sẻ suy nghĩ về ngôi trường này cũng như những kinh nghiệm đã đạt được sau những năm tháng học tập tại đây. Và NTU Talk -buổi nói chuyện về NTU chính là cơ hội đó.

Chúng tôi rất vinh dự đem đến cho bạn những thông tin bổ ích và lý thú nhất về NTU trong buổi nói chuyện này.

NTU được xếp vào top 100 những trường đại học hàng đầu thế giới, một trong 25 trường Công Nghệ tốt nhất thế giới. Thế mạnh của trường không chỉ là khoa học và kĩ thuật, trong lĩnh vực giảng dạy về Kinh doanh Nanyang Business School – trường kinh doanh Nanyang- NTU được coi là trường kinh doanh số 1 Singapore và Đông Nam Á.

Hãy đến với NTU Talk - buổi nói chuyện về NTU!
- Bạn sẽ được nghe và nhìn về NTU qua như những thước phim sống động do chính những senior đang học tập tại đây thực hiện.
- Bạn sẽ được hướng dẫn tỉ mỉ về cách thức trường tuyển sinh, hỗ trợ tài chính và các loại học bổng.
- Bạn cũng sẽ được chính những sinh viên năm 1 vừa đỗ vào trường truyền đạt kinh nghiệm để trải qua kì thi đầu vào. Bạn sẽ được trò chuyện với các anh chị đang học và đã ra trường, để nghe họ kể về cuộc sống học tập và hoạt động tại NTU và những cơ hội hiếm có NTU đã mang đến cho họ.

NTU Talk đang chờ đón các bạn!

NTU sẽ được tổ chức tại hai miền từ 9h đến 13h ngày 16/07/2008.

Miền Bắc: phòng 101 Khu C Khoa Quốc tế học Đại học Quốc Gia Hà Nội – Làng Sinh Viên Hacinco - Số 10 Đường Nguỵ Như Kon Tum, Hà Nội

Miền Nam: Phòng 207, trường Phổ Thông Năng Khiếu, 153 Nguyễn Chí Thanh, Quận 5, Thành phố Hồ Chí Minh.

Để đăng kí tham gia NTU Talk 2008, mời bạn click vào link
http://vnntu.com/conf

Mọi thắc mắc xin vui lòng gửi email đến ntutalk08@gmail.com
We look forward to welcoming you.
vnntu is offline  

Re: Nanyang Technological University - TALK 2008
Old 07-07-2008, 09:14  

Manager

KL$: 1.051
Awarded 111 time(s)
Sent 1.166 thank(s)
Received 942 thank(s)