Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Hè đi tình nguyện ^^
Old 24-06-2008, 19:28  

God Member

KL$ (TOP! 42): 3.077
Awarded 29 time(s)
Sent 61 thank(s)
Received 56 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2006-2009)

Quote:
Bạn không muốn bỏ phí mùa hè của mình?

Bạn muốn đi làm tình nguyện?

Bạn muốn giúp đỡ của mình cho những đứa trẻ kém may mắn hơn mình?

Các bạn thân mến,

Chúng tôi – tổ chức High School Volunteer, đang chuẩn bị tổ chức một hoạt động tình nguyện định kì diễn ra trong mùa hè 2008. Với mong muốn giúp trẻ tự kỉ gần gũi, hòa đồng với xã hội hơn, chúng tôi hi vọng các bạn sẽ cùng chúng tôi đóng góp một phần nhiệt huyết của mình để giúp các em hòa đồng hơn, tự tin trong giao tiếp cũng như có được một cuộc sống vui vẻ hơn.

Chương trình sẽ diễn ra từ 24/06 đến 15/08, tại trung tâm Sao Mai. Bạn có thể sẽ thấy cái tên này khá xa lạ, nhưng rồi bạn sẽ thực sự bất ngờ! Trung tâm Sao Mai được xem như 1 trung tâm có điều kiện cơ sở vật chất tốt nhất trong các trung tâm tại Hà Nội, đội ngũ giáo viên nhiệt tình và chuyên nghiệp. Nếu đi làm tình nguyện ở những nơi khác bạn có thể gặp nhiều rắc rối do chưa quen lớp và không ai hướng dẫn giúp đỡ, thì bạn tuyệt đối không gặp điều đó tại đây. Lớp học rộng và đủ ánh sáng, số lượng học sinh vừa đủ để quan tâm và quản lí từng em một.

Đây chắc chắn sẽ là 1 trải nghiệm đáng nhớ của bạn trong mùa hè này, vì bạn không chỉ làm tình nguyện, mà còn được trực tiếp hướng dẫn những kĩ năng căn bản để tiếp xúc và làm việc với trẻ em.

Thời gian: Có 3 buổi cho các bạn lựa chọn đăng kí.

- Thứ 3 : ca sáng từ 8h30 đến 11h, ca chiều từ 2h30 đến 4h30

- Thứ 4 : ca sáng từ 8h30 đến 11h, ca chiều từ 2h30 đến 4h30

- Thứ 6 : ca sáng từ 8h30 đến 11h, ca chiều từ 2h30 đến 4h30

Mỗi buổi đi: 12-15 người.

Công việc: Các bạn có nhiệm vụ chơi với các em và trợ giảng cho giáo viên. Mỗi lớp sẽ do 1-2 bạn phụ trách.

Phương tiện: xe bus, tuyến 22.

Yêu cầu: Là học sinh cấp 3, có khả năng đi lại, có tấm lòng nhiệt tình và tinh thần trách nhiệm với nhiệm vụ được giao.

High school Volunteer chúng tôi xin chân thành cảm ơn và mong nhận được sự ủng hộ, đóng góp của các bạn cho chương trình.

Nếu các bạn muốn tham gia, hãy nhanh chóng gửi mail với tiêu đề : “Đăng kí làm tình nguyện viên”, trong mail nhớ ghi rõ:

Họ tên:

Trường lớp:

Địa chỉ:

Số điện thoại liên lạc:

Đăng kí buổi đi được:

Và sau đó gửi về địa chỉ sau:

Lethuytien.vn@gmail.com

Hoặc :

ha.ket1012@yahoo.co.uk

Cảm ơn các bạn đã tham gia đóng góp =)
Em cũng đăng kí rồi nhg chưa đi đc , cái này có vẻ thoải mái lắm, ko bó buộc j` cả đâu

Công việc là chơi với trẻ tự kỉ , nhg mà thấy bảo bọn nhóc cũng vui lắm

1 Thank(s) lynkcat Thanks linh_bebu For 20 KL$: ý tưởng hay
linh_bebu is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan