Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

View Poll Results: Bạn đã bao h học ở các lò luyện thi chưa?
Đã từng học, nhưng chất lượng dạy và học không tốt nên tôi đã thôi học 7 21,88%
Học chứ, chất lượng học ở đó cũng khá ổn mà 16 50,00%
Chưa, và có lẽ là không bao giờ 5 15,63%
Các ý kiến khác 4 12,50%
Voters: 32. You may not vote on this poll

Tính hai mặt của học lò
Old 18-06-2008, 19:22  

Manager

KL$ (TOP! 6): 9.553
Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2006-2009)

Cấp 3 chúng ta, đặc biệt là các bạn lớp 12, hè này ko có thời gian để nghỉ ngơi nữa bởi sự gấp gáp đang thúc giục họ...
Và 1 trong số những cách học đang phổ biến hiện nay là học lò, tức là học ở các trung tâm luyện thi Đại học...

Vậy bạn đã bao h đi học ở những lò luyện thi như vậy chưa?
Bạn nghĩ gì về chất lượng dạy ở đây?

Hãy bày tỏ quan điểm của chính bạn nhé!
[Topic dành cho cả các anh/chị khó trên và các em khóa dưới đấy nhá]

Các reply có ý kiến hay và xác thực sẽ được award xứng đáng!
Nào hãy cùng chia sẻ với GHT!
Trước tiên hãy trả lời câu hỏi ở poll đã nhé!

------------------------------
Vietnam Military Medical University - Student Civil
Huy_A1pro is offline  

Re: Tính hai mặt của học lò
Old 18-06-2008, 19:29  

V.I.P

KL$: 198
Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)
School: lều xanh
Class: A8 (2009-2012)

Theo thống kê gần đây cho thấy, hầu hết những thủ khoa đều đạt được như vậy là nhờ tự học, k học lò, cùng lắm chỉ học thêm ở trường thôi.
Học thêm ở ngoài, nhất là học lò, thì thường rất khó vào, k fải vì chất lượng giảng dạy k tốt, mà thứ nhất do đông người quá ==> tạp nham, có nhg ng đến để học, nhg cũng k ít người đến để giết thời gian ==> ko tập trung được. Thứ 2, do chỉ là dạy ngoài giờ kiếm tiền thêm, nên fần lớn các giáo viên đều dạy rất nhanh, dạy kiến thức nâng cao, ko dạy cơ bản, ít giảng lại, ít kiểm tra bài. Thế nên bạn nào chậm hiểu 1 fát, hay nghỉ 1 buổi, là buổi sau tắc ngay. Thứ 3, các lò thì điều kiện học tập k đc đạt tiêu chuẩn: như ánh sáng, không khí, quạt...
Tốt nhất là nên tự học + học thêm ở trường, do GV dạy mình dạy thôi Các thầy cô í, dù j cũng sẽ theo dạy mình 3 năm học, đều có ý tốt muốn học trò của mình đỗ đạt nên thường dành hết tâm huyết để giảng dạy. Càng ngày GD Việt Nam đều đòi hỏi học đều hơn ==> k cần thiết nâng cao quá

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 18-06-2008, 19:42  

Senior Member

KL$: 1.993
Awarded 22 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 9 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Đã đi học thêm là phải chiến tất cả thể loại, lò cũng ko đc sợ. CÒn đã ko học thêm thì ở nhà hết.
Lớp 12 thì ở nhà cho lành, bồi bổ sức khoe và tình thần, chuẩn bị đón sinh nhật lần thứ 18 va thành người "nhớn"

Haizzzzzzzzzzzzzzz, Huyền thoại ................................... One night..........................................
lumosduy is offline  

Old 18-06-2008, 19:55  

V.I.P

KL$ (TOP! 2): 17.089
Awarded 178 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 76 thank(s)

Nói chung có vẻ lò của thầy Nguyên để thi đại học thì tương đối hiệu quả. Còn các lò khác thì tự học còn hơn.

Hà Quang Dương
blog.haqduong.com
haqduong is offline  

Old 18-06-2008, 20:57  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

Quote:
Originally Posted by lynkcat View Post
Theo thống kê gần đây cho thấy, hầu hết những thủ khoa đều đạt được như vậy là nhờ tự học, k học lò, cùng lắm chỉ học thêm ở trường thôi.
Học thêm ở ngoài, nhất là học lò, thì thường rất khó vào, k fải vì chất lượng giảng dạy k tốt, mà thứ nhất do đông người quá ==> tạp nham, có nhg ng đến để học, nhg cũng k ít người đến để giết thời gian ==> ko tập trung được. Thứ 2, do chỉ là dạy ngoài giờ kiếm tiền thêm, nên fần lớn các giáo viên đều dạy rất nhanh, dạy kiến thức nâng cao, ko dạy cơ bản, ít giảng lại, ít kiểm tra bài. Thế nên bạn nào chậm hiểu 1 fát, hay nghỉ 1 buổi, là buổi sau tắc ngay. Thứ 3, các lò thì điều kiện học tập k đc đạt tiêu chuẩn: như ánh sáng, không khí, quạt...
Tốt nhất là nên tự học + học thêm ở trường, do GV dạy mình dạy thôi Các thầy cô í, dù j cũng sẽ theo dạy mình 3 năm học, đều có ý tốt muốn học trò của mình đỗ đạt nên thường dành hết tâm huyết để giảng dạy. Càng ngày GD Việt Nam đều đòi hỏi học đều hơn ==> k cần thiết nâng cao quá
Nếu mà chú chăm được như thủ khoa thì cứ ở nhà tự học. Anh chịu
Còn việc đi học lò thì còn tùy người học. Cái bọn đến chơi thì thôi. Còn đến học thì cơ cấu chung là nghe phương pháp ~> giải bài tập, bài khó thầy chữa còn lại về nhà luyện bài. Tập trung hay không là tại mình. Còn việc nghỉ 1 buổi thì đúng là bó tay Chịu khó mượn vở chép lại. Điều kiện học tập không đạt thì Chú định nghĩa lò như thế nào? Nếu định nghĩa là lớp luyện thi ĐH thì nên ngó lớp cô Duyên trường mình Điều hòa mát lạnh. Nói chung là tiền nào của nấy
Việc học thêm ở trường do GV ở trường dạy nói chung có cái hay cái dở. Nhưng cái dở nhất là có những thầy cô quán triệt: Các em không đi học thêm tôi thì đừng mong điểm khá giỏi. Thôi, thế thì chịu

Quote:
Originally Posted by haqduong View Post
Nói chung có vẻ lò của thầy Nguyên để thi đại học thì tương đối hiệu quả. Còn các lò khác thì tự học còn hơn.
Anh Nguyên thì nổi rồi

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )

Award
+20 KL$
Anh Paint đối đáp hay thế!
Awarded By Huy_A1pro
MrPaint is offline  

Old 18-06-2008, 21:04  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Quote:
Anh nói thật là anh luôn luôn nghi ngờ cái vấn đề này. Các cô các chú ý đã thủ khoa rồi, lại còn thủ khoa ĐH nữa, nói gì chả dc. Dù có vật vã ra mà học lò nhưng khi trả lời fỏng vấn vẫn cứ một câu " em tự học là chính", hoặc là có học ít chơi nhiều cũng cứ bảo là " Em rất chăm chỉ học bài", ai kiểm tra dc ? Chẳng lẽ lại bảo "em đi học thêm nhiều lắm nên mới thủ khoa dc" <~ Thế này là đi ngược lại với chủ trường của Bộ giáo dục ( cấm học thêm dạy thêm tràn lan).

Năm anh thi có cái chú thủ khoa ĐH Y suốt ngày học lò với chơi bời lung tung chứ có chăm chỉ hay chỉ học ở nhà đâu.

Dạo trc anh cũng có đi học lò dc gần 2 tháng rồi bỏ, chán ko chịu dc. Sau đi học chỗ người quen.

Ai bít thầy Sang ở chỗ ĐH Thăng Long ko nhỉ ?

Far away
babyboy is offline  

Old 18-06-2008, 22:00  

Manager

KL$ (TOP! 3): 14.166
Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)
School: School of Rock
Class: A3 (2004-2007)

Đúng là có tính hai mặt thật. Học lò được cái là rẻ, rủ bạn bè đi học đông cũng vui, và một số thầy dạy thật sự là có chất lượng như thầy Nhất hay thầy Nguyên. Nhưng ngược lại thì nó có nhiều điểm dở, vì học phải tự giác. Chứ như anh ngày xưa đi học lò toàn bùng vì ko có ai kiểm soát mình cả. Nhiều hôm nắng nóng mệt quá thì cứ vào lớp là lăn ra ngủ cho tới khi hết giờ đi về. Hoặc có ngồi thì cũng là buôn dưa bán cháo với đứa bạn

Shiho is offline  

Old 18-06-2008, 23:03  

KL$: 121
Awarded 1 time(s)
Class: A7 (2004-2007)

Hơ hơ anh thách mấy chú cứ ngồi nhà tụng mà đỗ đh đc đấy (mấy đứa thủ khoa ko chấp- toàn bon quái thai), ko học lò thì đến học trên lớp còn nhục chứ đừng nói thi đh :-“
Anh nghiệm thấy chả có đứa đêk nào đứng top KL mà ko học lò cả, ko lò nọ thì lò kia, chỉ có đứa kém tắm mới ko học nổi trog lò thôi. Thầy Nguyên ko nói làm j nhá, Hóa học thầy Công Cường lớp ở Yết Kiêu của thầy mới đỉnh (toàn super-man, anh cũng học lớp đấy hehe) lớp toàn đứa đỉnh, trật tự này, ngoan này, ko ồn ã và mất tập trung, thầy thì tuyệt thôi rồi :X học thử ở đấy mới bit !!!
Mà cũng có lò bé học cũng đc chứ cái lò ở cạnh khách sạn Asean hay trên đg Lê Thanh Nghị thì anh nói thực đứa nào giỏi mới chịu nổi nhiệt còn ko thì cực kỳ ức chế thần kinh X-| (cái lò Lê Thanh nghị anh mau vé tháng rồi học 1 buổi rồi chạy) Đứa nào thông minh là đứa bit chọn lò tốt để học
xxxA7 is offline  

Old 18-06-2008, 23:12  

V.I.P

Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)

em nghe ng ta có câu "Học Toán thì ra Kinh tế, học Lý thì qua Xây Dựng, còn Hoá Sinh thì về Y "

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 18-06-2008, 23:20  

Manager

KL$ (TOP! 3): 14.166
Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)
School: School of Rock

Quote:
Originally Posted by xxxA7 View Post
Mà cũng có lò bé học cũng đc chứ cái lò ở cạnh khách sạn Asean hay trên đg Lê Thanh Nghị thì anh nói thực đứa nào giỏi mới chịu nổi nhiệt còn ko thì cực kỳ ức chế thần kinh X-| (cái lò Lê Thanh nghị anh mau vé tháng rồi học 1 buổi rồi chạy) Đứa nào thông minh là đứa bit chọn lò tốt để học
chỗ đó bi h lên 13K/ buổi, có điều hòa anh ạ

Shiho is offline  

Old 18-06-2008, 23:42  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

Quote:
Anh nghiệm thấy chả có đứa đêk nào đứng top KL mà ko học lò cả, ko lò nọ thì lò kia, chỉ có đứa kém tắm mới ko học nổi trog lò thôi
thế này chắc là em kém zồi . Em không học nổi trong lò. À không thực za là không thích. Bởi em thấy không cần thiết phải khổ thế .
À thêm nữa . nếu đi học thêm ở nhà cô Duyên cũng là học lò thì em cũng được liệt vào dạng học lò đấy.
Biết nói thế nào nhờ .
Em chưa bao h học lò. Cho nên em cũng chả biết là các thầy cô ở lò dạy hay như nào. Nhưng chắc cũng phải hay lắm thì mọi người mới đổ xô đi học. Nhưng thực za em thì thấy như này.
Học hay không học, tự giác hay không tự giác, chăm hay kô, đấy là tuỳ thuộc vào mỗi đứa. Thậm chí cái trình độ tiếp thu cũng phụ thuộc mỗi người [ các phụ huynh cứ nói là tại sao đi học nó zỏi mày zốt là hơi phi lý đấy ]. Đương nhiên là ở đây thì em chả dám nói là mình siêu thì tự học. Có học vẫn có hơn. Đúng là không thể tự học được. vất vả lắm. Còn em thì thấy. Các giáo viên trường mình, kô phải GV lớp em, nhưng em thấy dạy thế, cũng là zất chắc chắn zồi. Thế nên em thấy, nếu thuận tiện ở đâu thì mình học, không cần thiết phải chen chúc đến vậy.
Đương nhiên là, với 1 số bạn thì học lò zất hay, bởi vì giá tiền thì zẻ, nếu chịu khó đến sớm thì sẽ có chỗ tốt. Quan trọng nhất là học lò, phải tự bản thân mình
Em bây h thì chưa học lò, nhưng có thể 1 ngày nào đấy thì em sẽ . Vì thực za bây h , em học như này là đã cảm thấy kín lịch zồi, kô muốn chạy lò nữa

Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info

Award
+15 KL$
...
Awarded By Huy_A1pro
salla is offline  

Old 19-06-2008, 00:17  

Senior Member

KL$: 64
Awarded 15 time(s)
Sent 39 thank(s)
Received 25 thank(s)
Class: A5 (2007-2010)

học lò chính za cũng được ...
mỗi tội là phải đấu tranh vs bản thân là phải quyết tâm học thôi...
chứ giáo viên dậy lò toàn tuyển cả đấy ...
Amen is offline  

Old 19-06-2008, 07:42  

V.I.P

KL$ (TOP! 24): 5.056
Awarded 33 time(s)
Sent 100 thank(s)
Received 83 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

Em chưa từng học song chưa chắc học đã ko ổn. Em thấy có n~ lò học rất tốt...

La la la... Hút hút hút...
tommyhehehe is offline  

Old 19-06-2008, 09:28  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Chịp tớ thấy ý kiến bạn Link cat có cái kô ổn lắm
Quote:
Học thêm ở ngoài, nhất là học lò, thì thường rất khó vào, k fải vì chất lượng giảng dạy k tốt, mà thứ nhất do đông người quá ==> tạp nham, có nhg ng đến để học, nhg cũng k ít người đến để giết thời gian ==> ko tập trung được. Thứ 2, do chỉ là dạy ngoài giờ kiếm tiền thêm, nên fần lớn các giáo viên đều dạy rất nhanh, dạy kiến thức nâng cao, ko dạy cơ bản, ít giảng lại, ít kiểm tra bài. Thế nên bạn nào chậm hiểu 1 fát, hay nghỉ 1 buổi, là buổi sau tắc ngay
cái thứ nhất mà cậu nói là chất lượng giảng dạy kô tốt thì chắc kô phải. GV dạy lò tuyển đấy chứ. Mà thầy cô trường mình cũng nhiều người đi dạy lò mà . Chẳng qua là khác nhau cái chữ lò vs kô lò thôi. Chứ các thầy cô giỏi vẫn giỏi.
Cái thứ 2, nếu nói là các thầy cô chỉ giảng kiến thức nâng cao thì kô phải. Tớ chưa học lò, chả dám nói gì, nhưng cứ thử mượn vở 1 bạn nào đấy đã đi học lò zồi mà xem, kiến thức dạy cơ bản, chủ yếu thiên về phương pháp và dạng bài.
Như đã nói ở trên, đi học lò mang tính chất tự giác cao, hay có nghĩa là, ai có nhu cầu thì đến học, chứ kô ép buộc.Mà đã kô ép buộc ai kô muốn đến học ý, thì người ta đã cầm tiền đi chơi game zồi -> chứ chả ai vào đấy ngồi làmn gì

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 19-06-2008, 10:51  

V.I.P

KL$: 1.328
Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)
Class: A16 (2006-2009)

Học lò ko phải ko tốt, vì chất lượng GV ổn, bài tập phong phú, hướng dẫn trình bày khá cẩn thận.
Nhg mà đúng là có 1 vài điểm ko tốt thường thấy như là quá đông, ánh sáng yếu hoặc quạt quay làm nó cứ chớp chớp nháy nháy đến đau mắt
Gom lại là đi học lò cũng cần tự giác và tập trung như tự học thôi, khác cái có ng dẫn đg chỉ lối (chỉ đúng hay sai thì còn tuỳ), có người giao việc cho mình làm.
Em thì em ít đi học lò, có học thì vài ba buổi là nghỉ. Ai cũng bảo là ko đi học thêm đến 12 ko theo nổi, nhg mà em đi học ko thấy hiệu quả, kết quả lớp 11 có hơi tồi tệ nhg là vì lười chứ ko phải ngu.
Lớp 9 em có đi học thêm, chả bít có đc xếp vào dạng lò ko? Ở dưới chỗ DL Lương văn Can: Hoá vô cơ thầy Hùng, hữu cơ thầy Liêm, cô Thảo, thầy Điều (theo thời gian chứ ko phaỉ 1 luk 3 thầy) Đại thầy Huấn, hình thầy Hùng. Nhìn chung là chất lg giáo viên tốt, dạy nhiệt tình, lớp ổn định. Mà hồi đấy đã là 15k/buổi rùi

Hãy khám phá: Trang web chính thức của KDC
www.kimliendsclub.info

Award
+20 KL$
Rất hay...
Awarded By Huy_A1pro
WCnu is offline  

Old 19-06-2008, 11:01  

V.I.P

Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)

Quote:
Originally Posted by salla View Post
Chịp tớ thấy ý kiến bạn Link cat có cái kô ổn lắm

cái thứ nhất mà cậu nói là chất lượng giảng dạy kô tốt thì chắc kô phải. GV dạy lò tuyển đấy chứ. Mà thầy cô trường mình cũng nhiều người đi dạy lò mà . Chẳng qua là khác nhau cái chữ lò vs kô lò thôi. Chứ các thầy cô giỏi vẫn giỏi.
Cái thứ 2, nếu nói là các thầy cô chỉ giảng kiến thức nâng cao thì kô phải. Tớ chưa học lò, chả dám nói gì, nhưng cứ thử mượn vở 1 bạn nào đấy đã đi học lò zồi mà xem, kiến thức dạy cơ bản, chủ yếu thiên về phương pháp và dạng bài.
Như đã nói ở trên, đi học lò mang tính chất tự giác cao, hay có nghĩa là, ai có nhu cầu thì đến học, chứ kô ép buộc.Mà đã kô ép buộc ai kô muốn đến học ý, thì người ta đã cầm tiền đi chơi game zồi -> chứ chả ai vào đấy ngồi làmn gì
k biết ấy đọc nhầm hay cố tình đọc nhầm vì tớ ghi là "không fải vì chất lượng giảng dạy ko tốt" chứ ko fải là "chất lượng giảng dạy k tốt". Còn 1 điều nữa, nếu ấy chưa học thử lò luyện thi đại học thì nói làm cái qué gì, chả nhẽ xong hết lớp 12 rồi, gần thi ĐH đến nơi mà các ông í lại đi dạy kiến thức cơ bản à
fải nghĩ kỹ 1 tí đi chứ

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 19-06-2008, 11:15  

Manager

KL$ (TOP! 6): 9.553
Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)

Thầy Nguyên bảo rồi, đông thế này thôi nhưng mấy tháng nữa nó hết đông vì những đứa ko học được nó bắn ra ngoài hết... Cách dạy của tôi nghỉ 1 buổi là ko theo được đâu!
Đấy là lớp 11... Còn bi h lên 12 rồi thì chắc là càng ngày càng đông!
Học lò thì mọi người cứ nghĩ là chỉ có mình học thôi í, đừng có trao đổi đáp số này nọ... lại thầy Nguyên bảo tiếp, tôi dạy phương pháp chứ anh ra kết quả nào tôi chấp nhận hết!
Còn học lò thì đủ các dạng, học giỏi, học dốt, quan trọng nhất là mình ko bị phụ thuộc vào người ta... Và hơn nữa về nhà phải mở ra mà ngó lại, 1 tí cũng đc, nhưng phải ngó, ko ngó thì coi như số 0 đấy!
Nếu biết tận dụng những cái hay của học lò thì chắc chắn là rất hiệu quả!

Vietnam Military Medical University - Student Civil
Huy_A1pro is offline  

Old 19-06-2008, 11:49  

God Member

KL$ (TOP! 35): 3.461
Awarded 33 time(s)
Sent 25 thank(s)
Received 25 thank(s)
Class: A11 (2006-2009)

Chua bao h học lò và thề là sẽ không bao h học lò. Tại vì sao? Tạ vì học lò tuy vẫn có thể tiếp thu kiến thức nhưng lượng học sinh quá đông jthầy cô cũng sẽ không thể kiểm soát hết dc, bài tập ra thì chữa nó cũng không thể hay như dc bằng nhóm ít người. Học lò thì nó chật ít nhất là về phần diện tích.

Ps Dạo này viết lung tung quá.

FLYING WITHOUT WINGS
HP2108 is offline  

Old 19-06-2008, 14:13  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Chịp Chịp bạn Link cat tớ XL nhớ . Nhìn nhầm mất 1 tí .
Tớ công nhận là học lò luyện thi đại học thì kô dạy cơ bản nữa. Ùh, đúng, nhưng cũng kô đến mức là khó quá kô theo được.
Đã là lớp để luyện cho đi thi đại học, mà đã thi đại học là đại trà, mà đã là đại trà thì kô khó đến mức gọi là khó quá. Còn đương nhiên là nghỉ học, thì phải mượn vở các bạn chứ. Đã xác định là học lò, đồng nghĩa vs việc phải chiến đấu và tất cả phải hy sinh vì lò .
P/S: Dù sao zất ủng hộ bạn Linkcat trong chuyện đi học các thầy cô ở trường. Tớ cũng thấy các thầy cô trường mình dạy chắc phết đấy chứ
@Pon : kô biết lớp anh như nào chứ lớp em chưa có thầy cô giáo nào nói câu này cả . Có sếp Tuấn Lý thì chỉ khẳng định là có 1 chương mới đưa từ đại học xuống thầy sẽ luyện zất tốt, mà quá trình học thì cho thấy thầy dạy tốt thật [ P.S : em là học trò cưng của thầy ]. Chứ GV mà nói như anh Pon nói thì em chưa gặp.
CÒn đương nhiên là đừng mơ đạt điểm giỏi như cô doạ cũng đúng thôi. Cô chủ nhiệm lớp em nói thẳng zồi mà . Ra đề cho chúng mày làm hết cơ bản đã được 7 8 điểm zồi, chỉ có điểm 9 điểm 10 là khó nó mới là za đề hay, chứ còn za đề để chúng mày kô làm được thì nó lại zễ quá. Anh pon nhỉ . Cho nên là ở lớp em zất thoải mái trong chuyện học thêm, kô ép buộc. Ai học thì học. Em thấy cô CN của em dạy chắc thì em theo, cũng chả sao

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 19-06-2008, 18:31  

V.I.P

Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)

dạo này lười quá >"< hè ló cũng khổ thế đấy
học nhà còn lười, noái j đi học thêm

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 19-06-2008, 19:06  

Senior Member

KL$: 1.993
Awarded 22 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 9 thank(s)

Anh thấy các chú cứ bàn nhìu, nghỉ học ở nhà đi cho nhanh, hè nóng nực thế này đi hoc thêm ko sợ say nắng à. Đợt hè lên 12 anh cũng định đi học thêm ở bà Ngoan KT 8 buổi/ tuần nhưng mà pama anh sợ anh ra ngoài nắng ốm nên bảo anh ở nhà mà học.
Mà suy cho cùng thì cái kỉu học thêm có sống cố chết để đạp lên người khác này du nhập vào HN cũng nhờ một số nhà các bạn quê ở đúng cái mồm của đất nước.

Haizzzzzzzzzzzzzzz, Huyền thoại ................................... One night..........................................

Award
-5 KL$
Nói hơi lạc đề!
Awarded By Huy_A1pro
lumosduy is offline  

Old 23-06-2008, 11:48  

V.I.P

KL$: 1.328
Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)
Class: A16 (2006-2009)

Duy anh lảm nhảm cái gì thế
Quê với phố thì liên quan gì??? Mọi người đang nói về tính 2 mặt của học lò cơ mà.

Hãy khám phá: Trang web chính thức của KDC
www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 23-06-2008, 11:51  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

đề nghị mod trừ tiền Duy
đây là tôộixì pam
chốt lại
thì mình vẫn thích đi học các thầy các cô
chỗ nào có điều hoà hơn
là đi học lò
nóng bức và mệt mỏi lắm

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 23-06-2008, 14:01  

God Member

KL$: 1.838
Awarded 51 time(s)
Sent 68 thank(s)
Received 122 thank(s)
School: Hà Nội-Amsterdam
Class: H2 (2006-2009)

các bác ko đi học lò nhưng em thấy mấy bác dạy lò vẫn kiếm đều, tháng cao điểm cứ là trăm triệu
Như bác Hồ Sĩ Thái có con là Hồ Sĩ Hà chơi vs em này, kể lại hẳn hoi

Just a genuine Amser
colocini is offline  

Old 23-06-2008, 19:57  

God Member

KL$ (TOP! 42): 3.077
Awarded 29 time(s)
Sent 61 thank(s)
Received 56 thank(s)
Class: A13 (2006-2009)

nói chung là học lò tự giác là chính, tất nhiên là lò đừng quá đông là đc T_T

sắp đến tháng 7 lại phải lao đầu vào học ,
linh_bebu is offline  

Old 28-06-2008, 14:52  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

sis thấy,học lò đc cái là đc học cái phần mà mình thích, phần nào yếu thì đi học 1 2 buổi bổ trợ để lấy căn bản, rồi về tự cày, với cả đc chọn nhiều thầy giỏi, có phương pháp dạy như thầy Trinh, thầy Nguyên .. ( những cái tên mà đứa nào từng đi học lò cũng phải biết )
với cả, phải cái, bạn bè nó cũng rủ rê nhiều, đi học cho nó vui, đc ngồi tán phét cũng hứng, chứ học 1 mình thì cũng hơi bùn :">
tội cái, học lò, chỗ rẻ thì nóng quá, chỗ xịn có điều hòa thì lại hơi đắt , cũng là tiền nào của nấy thôi :d
còn cái trò, tự học là chính để đỗ ĐH thì cũng đúng 1 phần, nhưng những cái thằng mà nói là '" e chỉ tự học ở nhà thôi ý " nghe nó đúng là điều toa đấy, có thể ở nông thôn thì tin đc, vì hoàn cảnh cũng khó khăn, đi học thêm cũng khó, chứ thằng nào ở thành phố mà tuôn đc ra câu đấy thì đúng là nói láo rồi

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-06-2008, 18:47  

V.I.P

Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)

ôi ghét con mụ chủ lò vđ

.Quên.

Award
-20 KL$
Ngôn từ
Awarded By MrPaint
lynkcat is offline  

Old 28-06-2008, 19:52  

Senior Member

Awarded 15 time(s)
Sent 39 thank(s)
Received 25 thank(s)

lò => nóng
nóng => khó tiếp thu
=> k nên học lò
Amen is offline  

Old 28-06-2008, 19:58  

Member

KL$: 278
Awarded 2 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 5 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

Dạ thưa các anh chị em. Là 1 đứa đã lăn lộn học lò đủ các môn từ Toán LÍ HÓa Sinh ANh , lúc nào chán còn vào cả lớp Văn tớ thấy học lò rất hiệu quả.
Xin nói với các bác , thứ nhất là cái hội thủ khoa nó đệk phải ngừoi Hà Nội ạ , ở quê thì làm gì có lò , hoặc có thì rất ít . Còn tớ thấy anh em HÀ Nội hiếm khi có đc cái tinh thần ăn ghế đá ngủ giảng đường , chỉ học . Học ở nhà mà đỗ đại học chỉ là những bạn cực kì chăm , thông minh , chuyên nọ chuyên kia. Ví dụ điển hình là lớp tớ có 1 bạn Lương Thế Vinh cả năm 12 ôn ở nhà thi được 29,5 2 khối :"> , nhưng bạn ý chăm thôi rồi . Còn anh em nào mà cảm thấy mình chỉ là loại bình thường thì theo tớ nên cắp sách đi học lò , đừng đua theo người ta mà thiệt thân. Vì học lò các cậu sẽ được cung cấp kiến thức kĩ năng cơ bản để có thể làm bài tập. Học lò là học cơ bản , học lấy kiến thức thi đại học , còn học các thầy cô ở lớp , thế nào cũng có lúc hứng lên đá cho vài bài khó , chả liên quan quái j đến đại học cả
Ví dụ như tớ đầu năm 12 TOán hầu như là 0 biết gì , sau khi theo lớp Trinh Nguyên thì thi ĐH cũng kiếm được con 8,5. Tất nhiên điểm giỏi thì chả mong. Điều quan trọng là nếu học lò 1 cách đầy đủ thì các cậu sẽ có được kĩ năng cơ bản để có thể thi đại học đc khoảng 7, 8 điểm( đối với Toán ). Vấn đề là phải học đầy đủ. Đến sớm lấy chỗ là đựơc. Phương pháp dạy của các thầy cũng rất hay . Ví như thầy Nguyên chẳng hạn , cách dạy Hình của ông ấy rất hay , sát với đề thi , 0 lan man , 0 đánh đố nếu học đủ thì có thể làm được hết hình của đề thi .
Học lò là cách học thực dụng , học để thi đại học , không thích hợp với cách học tìm tỏi , khám phá. NẾu anh em chỉ cần đỗ đại học thì nên học lò sẽ hiệu quả hơn nhiều.
Ngoài ra học lò còn có 1 số tiện lợi nhất định , không tiện nói , các anh em tự tìm hiểu

TeenTitans ! GO

Award
+20 KL$
Anh nói hay thế!
Awarded By Huy_A1pro
Starfire is offline  

icon14 Re: Tính hai mặt của học lò
Old 29-06-2008, 12:48  

KL$: 399
Awarded 3 time(s)
Sent 1 thank(s)
Received 2 thank(s)
Class: A4 (2006-2009)

Tớ thấy hok lò cũng hay đấy chứ,các thầy dạy đều hay cả. Ví dụ như ở lò Chùa Bộc có thầy Võ(ông tớ đấy!!-cựu GV Hn-ams-dạy trên VTV2) dạy thì quá hay luôn ,hiện nay thầy Võ mới mở lớp 12 mới đấy,tớ nghĩ mọi người đều có thể hok được nhưng ai mà đi hok lò thì cũng cần fải chăm mới theo được...Mà ở TT Chùa bộc còn có thấy Kim day lý cũng rất hay,trước thầy này cũng dạy Ams,cũng dạy ở VTV2 mà trình bày bài thì dễ hỉu lắm....

"Thank" hộ tớ nếu thấy bài này hay nhá

1 Thank(s) Thuquan2516 Thanks John_linh91 For 25 KL$: Ý kiến có giá trị
John_linh91 is offline  

Old 29-06-2008, 12:51  

KL$: 399
Awarded 3 time(s)
Sent 1 thank(s)
Received 2 thank(s)
Class: A4 (2006-2009)

Em ơi,ở lò Chùa Bộc bi h có điều hoà rồi mà ?/

Award
-5 KL$
Post đúp!
Awarded By Huy_A1pro
John_linh91 is offline  

Old 01-07-2008, 14:47  

Senior Member

Awarded 15 time(s)
Sent 39 thank(s)
Received 25 thank(s)

điều hòa thì lắp zồi
mát thì mát thật nhưng mà chen chúc nhau .. zim 7 đứa vào 1 bàn vs lớp Lý ông Cẩn thì :-s viết = răng à anh
học lò là dành cho nhưng người quyết tâm đi học... chứ 12k/buổi ( tính cả tiền gửi xe) ở chỗ Trinh thì zất dễ bùng
Amen is offline  

Old 19-07-2008, 02:19  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Học lò giáo viên nhìn chung đều đc.
Cơ mà đông mà chủ yếu mình phải tự chịu khó mày mò và tập trung nghe giảng, làm bài nữa.

Lớp học đông và chật chội.

Tạo nên tâm lý ko thoải mái

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 19-07-2008, 10:25  

God Member

Awarded 51 time(s)
Sent 68 thank(s)
Received 122 thank(s)

Các bác cứ ngồi nhà, lấy A level ra mà cày, cần j đi học lò A level đủ cả, vừa tiện luyện skill Toán, Lí. Vừa tiện luyện skill TA

Just a genuine Amser
colocini is offline  

Old 20-07-2008, 09:03  

Member

KL$: 99
Awarded 9 time(s)
Received 17 thank(s)

Đúng đấy . em thấy đi học lò nhiều làm gì cho mệt , ở nhà hè tự luyện , đọc sách , lên mạng tìm kiếm tài liệu .. Học ở nhà thoải mái ---> dễ tiếp thu !!

P.S: Topic này ko phải chỗ up ảnh đâu nhá!

" ...Still fine ... Alone... with Happyness ... Times , always leave many emotions ...I always and still remember, Dany..."
quande08 is offline  

Old 23-07-2008, 14:52  

God Member

KL$: 546
Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

thực ra học lò cũng có cái hay của nó nếu thoải mái tỉnh táo khỏe mạnh thì có thế đi học lò đc, vì chịu đc sức nóng của lò học lò sẽ đc học các GV chất lượng tốt các thầy dạy hơi nhanh nên nếu như mình nắm vững môn nào (tức là môn mà mình có thể tự hào ý) thì có thể học lò môn đấy vì dễ theo kịp, đã học lò thì nên thuê gia sư, vì nếu chỗ nào ko hiểu thì có thể hỏi. hoặc hôm nào nghỉ thì mượn vở chép rồi mang về nhờ gia sư giảng ở đây sẽ có người nói là "thuê gia sư thì học gia sư luôn đi" ko đúng vì gia sư sẽ ko có kinh nghiệm bằng các thầy kia, các thầy kia sẽ dạy cho mình đc đầy đủ và dễ hiểu hơn, gia sư chỉ để giúp thêm cho mình
nếu học Toán thì học thầy Trung Trinh vì thấy ý dạy cẩn thận lắm Hình thì học thầy Nguyên Lý học thầy Cẩn D.V.C (thầy ý hay chém gió lung tung nhưng các ví dụ thầy đưa ra rất dễ hiểu )

Stolen - new song của T3
t3_liltthree is offline  

Old 07-08-2008, 17:57  

Member

KL$: 1.065

chung quy học j cũng đc.miễn điểm cao và thi đỗ
thanhtam_bk is offline  

Old 07-08-2008, 18:36  

Member

KL$: 873
Awarded 21 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 14 thank(s)
Class: A5 (2005-2008)

lò nó có nhiều loại lắm
thực ra kái bựa nhât là lò cấp tốc ; chính nó hay bị lên án nhất mà kái tiếng xấu của học lò đều chỉ từ kái này chủ yếu mà ra
ai đi học cái này thì tỉ lệ đỗ là 10 %
các cái khác

1Lò dạng to ;trâu chó
cái này đẫn đầu là thằng chùa bộc bách khoa ; và nhất là cái lớp cô chi mai xồi ôi 600 ng` nêm nhau trong cái phòng đấy =) thế mà chả hiểu sao ngày xưa mình đi đều đều
đặc điểm :lò của các trung tâm lớn có uy tín ; thầy cô giỏi nổi khỏi bàn , nghe chi mai nguyên cẩn hiếu nhất võ ...lạnh hết cả ng` =) máy lạnh thg` có vào hè ; trừ 1 số kái như ở trg` y học hè thik phải biết Lớp thì đông đủ mọi thành phần học chơi ăn quà ngắm trai ngắm gái =) chán ko biết làm gì .... vô số kể .Lớp học theo kiểu thầy cứ phang các em thik thì chiến ko thik thì cứ chơi =)
chất lượng:tùy mục đích ng` đến lớp mà cũng tùy cả sức chịu đựng nữa ; thử hỏ muốn học mà bên cạnh có 2 đứa cứ ăn quà tán dóc thì học cái gì =)

2Lò các lớp nhỏ hơn tầm 30 - 60 ng`
Nhiều ắlm ở xung quanh các trg` DH thì rất lắm
các thầy ít nổi hơn nhưng bù lại hs ít hơn .N` lò còn chăm chút chất lg đầu vào cuối tháng có thi cử điểm số còn hơn cả chính khóa =)
Lớp này thì có dk nghe giảng tốt hơn có vẻ học hành cũng ổn hơn tí
học phí mắc hơn cái loịa 1 là dg nhiên khỏi bàn

mà đồng ý bác kia
học đâu cứ đỗ là tốt hết í mà =)
billabong is offline  

Old 07-08-2008, 20:17  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

@ T3 : giờ tao mới biết là đi học lò lại cần cả thuê gia sư . Thế chả hiểu học lò để làm gì.
Đá sang vấn đề học gia sư nhớ. Tao kô đánh giá cao vấn đề học gia sư lắm, bởi nó kô thích được trí não của trẻ em phát triển lắm.

Bổ sung cho anh Dũng lò dạng 3
3. Lò chất lượng cao [ cô duyên gọi nhà cô ý là cái lò như thế này ]
tức là lò này số học sinh chỉ khoảng 20-30 người, và thường là do 1 nhóm giáo viên cùng nhau mở lớp, hoặc là 1 người mở và mới giáo viên về.
Xét về chất lượng, nó kô ồn ào như mấy cái lò lớn, nhưng chất lượng zất tin tưởng, bởi người ta đua nhau xin cho con vào đấy học mà chả cần phải đưa băng rôn quảng cáo gì hết
Học phí thì ở mức zời . Điển hình là nhà cô Duyên cứ ai học đủ Toán Lý Hoá thì cộp cho cô 1 triệu nếu đang học lớp 12 và 500 nếu đang học lớp 11,10

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 07-08-2008, 20:31  

Member

Thik chất lượng mà ko đông wa,vô lò bác Ngoan coi.Chỉ sợ bị đuổi từ cửa .Xin học thêm cũng khó phết đó.
thanhtam_bk is offline  

Old 07-08-2008, 20:32  

God Member

Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

Quote:
Originally Posted by salla View Post
@ T3 : giờ tao mới biết là đi học lò lại cần cả thuê gia sư . Thế chả hiểu học lò để làm gì.
Đá sang vấn đề học gia sư nhớ. Tao kô đánh giá cao vấn đề học gia sư lắm, bởi nó kô thích được trí não của trẻ em phát triển lắm.

Bổ sung cho anh Dũng lò dạng 3
3. Lò chất lượng cao [ cô duyên gọi nhà cô ý là cái lò như thế này ]
tức là lò này số học sinh chỉ khoảng 20-30 người, và thường là do 1 nhóm giáo viên cùng nhau mở lớp, hoặc là 1 người mở và mới giáo viên về.
Xét về chất lượng, nó kô ồn ào như mấy cái lò lớn, nhưng chất lượng zất tin tưởng, bởi người ta đua nhau xin cho con vào đấy học mà chả cần phải đưa băng rôn quảng cáo gì hết
Học phí thì ở mức zời . Điển hình là nhà cô Duyên cứ ai học đủ Toán Lý Hoá thì cộp cho cô 1 triệu nếu đang học lớp 12 và 500 nếu đang học lớp 11,10
ngu gia sư làm sao bằng mấy ông ở lò đc
cái chính là chỗ nào mình ko hiểu thì hỏi gia sư, học lò thì biết đc nhiều dạng bài hơn

Stolen - new song của T3
t3_liltthree is offline  

Old 07-08-2008, 20:34  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

thế nếu học gia sư mà kô bằng ở lò thì học làm gì. mà tao nghĩ làm gì đến mức ngu dốt mà về kô hiểu lại phải đi hỏi, nếu gia sư chỉ cần có thế thì đừng thuê gia sư cho tốn tiền . Thường thì nếu kô hiểu hỏi ngay bạn bè mình. Mà thường thì về xem lại vở là hiểu. Mất vài tối gia sư đến kô tự động não học được

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 07-08-2008, 20:42  

God Member

Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

nếu đọc vở mà hiểu bài thì ko cần đến GV
mà bọn lớp mình thì tao chả hòi đc đứa nào cả

Stolen - new song của T3
t3_liltthree is offline  

Old 08-08-2008, 21:36  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

chẹp. Thế là nghe các thầy cô ở lò dạy rồi. Về đọc lại thực ra là xem lại những cái mà mình đã được nghe giảng rồi, mà còn kô hiểu... thật khó đỡ ... tao đọc lại vẫn hiểu. Ở đây kô phải là kô cần giáo viên, mà chỉ là kô cần gia sư thôi

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 09-08-2008, 11:52  

KL$: 19
Sent 1 thank(s)
Class: A9 (2008-2011)

Các anh chị đi học lò hết ạ , em thuê gia sư từ A đến Z
Học cũng ổn lắm
mneme is offline  

Old 09-08-2008, 20:02  

Member

Quote:
Originally Posted by mneme View Post
Các anh chị đi học lò hết ạ , em thuê gia sư từ A đến Z
Học cũng ổn lắm
anh cũng học gia sư rồi mà ko có ông nào chịu nổi anh quá 2 buổi
thanhtam_bk is offline  

Old 28-08-2008, 11:47  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hic, chẳng bít học lò là cái j nữa. Được cái mình ít đi học thêm, phát triển bình thường chứ k thì đầu to bằng quả bưởi mất :-s

Học lò = dần dần, trau dối và củng cố
Gia sư = nước rút, đánh nhanh tiêu diệt gọn
Tự học = Phó mặc

Mìn thuộc nhóm thứ 3 các bạn ạ :">

kiddin is offline  

Old 28-08-2008, 21:28  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

phó mặc cho cái gì hả sis ^^
e thấy tự học có hiệu quả nhất là khi mà mình có đủ kiến thức và định hướng cho mình
chứ nếu ko, tự học dẫn đến là là học tràn lan nhiều thứ mà cái cần học thì ko học :-ss

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-08-2008, 21:56  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Ah, nhóm thứ 3, Tự học "không có người dẫn dắt và follow up" thì ss coi là phó mặc - kỉu mình tự làm thế nào thì làm í, hihi
SS thấy ý kiến của Nhô đúng Mà nghèo như ss đành...tự học chứ... lười như hủi

kiddin is offline  

Old 28-08-2008, 23:07  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

em đi học, nhưng vẫn thường xuyên về nhà tự làm thêm bài tập, và mua sách về ạ

www.kimliendsclub.info

1 Thank(s) Negunsd Thanks salla For 5 KL$: béo định thủ khoa sao mà học ghê thế em :-ss
salla is offline  

Old 29-08-2008, 00:12  

God Member

Awarded 51 time(s)
Sent 68 thank(s)
Received 122 thank(s)

toán thì chẳng cần, lí vs hóa thôi

Just a genuine Amser
colocini is offline  

Old 29-08-2008, 17:15  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

Sao Toán lại ko phải học TOán mới là môn cần học . Lí Hóa thằng nào chả như thằng nào T>T
kidkimlien is offline  

Old 29-08-2008, 17:42  

Senior Member

Awarded 15 time(s)
Sent 39 thank(s)
Received 25 thank(s)

Toán thì chắc chỉ phải đi học Hình thôi vì sách Hình nói chung là không bằng được thầy dạy ..
còn Đại thì tự học cũng được mà .. em tự học Đại này
còn Lí Hóa thì phải đi học chứ ... tự học xao được
Amen is offline  

Old 29-08-2008, 18:43  

God Member

Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

Hmmm, Toán nó lô gíc hơn nên dễ tự học hơn chỉ phụ thuộc vào công thức nên mua sách về tự học cũng đc nhưng cứ đi học cho chắc

Stolen - new song của T3
t3_liltthree is offline  

Old 29-08-2008, 18:54  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

thực ra em thấy toán cũng chẳng dễ tự học, cái gì tự học cũng có khó khăn cả . Nói chung là nên kết hợp đi học kèm theo tự làm bài tập ở nhà thì tốt hơn.

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 29-08-2008, 23:40  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

chung quy lại cũng là " cày" là chính thôi ^^
đi học thêm mà về ko cày thì cũng bằng ko học
tự học mà ko chú tâm, 2 tiếng "tự " ngồi trên bàn mà tiếng rưỡi " tự" nghe nhạc thì cũng thế
bố mẹ vẫn cho là con mình đang " tự'" ngồi học đấy thôi
nói chung, ở mình vẫn là chính thôi

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 30-08-2008, 13:00  

God Member

Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

những lúc em tự học em toàn bật nhạc lên nghe
thoải mái hơn hẳn

Stolen - new song của T3
t3_liltthree is offline  

Old 31-08-2008, 11:03  

Member

Awarded 21 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 14 thank(s)

học ở đâu chả dc
quá trình cũng ko quan trọng = kết quả cuối cùng
hồi trc mình đi học theo kiểu phản khoa học ; học thêm quá n` về nhà vứt sách vở đấy mệt qua chả học ji` ; kq vẫn tạm dc
billabong is offline  

Old 31-08-2008, 14:24  

Senior Member

Awarded 15 time(s)
Sent 39 thank(s)
Received 25 thank(s)

TOán Lí đều có thể tự học ...
HÓa thì chịu ... .. ko có giáo viên thì 10 quyển sách cũng thế mà thôi
từ khi đi học PA mình tự tin vào môn HÓa hơn
Amen is offline  

Old 31-08-2008, 15:40  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

học nhiều quá mà học về kô xem lại thì cũng kô ổn
ai có sức học nhềiu thì học, về vẫn cần phải xem lại

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 01-09-2008, 14:31  

Member

Awarded 21 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 14 thank(s)

môn nào cũng thế cả
cày sách giáo khoa và làm sbt đi thi vẫn nuột lắm

đặc biệt lí và hóa
lí thì cầy 12 thôi ; 10 với 11 tạm vứt cũng dc =) nói chung 10 11 nhớ mấy cái đơn giản như v=s*t hay a=F/m thôi =)

hóa thì ăn cả 3 quyển 10 11 12 vào mồm cho làu làu

toán thì bt trong sgk và sbt hơi chuói =)
billabong is offline  

Old 01-09-2008, 23:11  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

em thấy bài tập trong sách bài tập hình ý, hay phết mà