Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

View Poll Results: Cách nào lợi hơn?
Học xuất sắc 1 hay 1 số môn 21 53,85%
Học giỏi tất cả các môn nhưng mức độ ko xuất sắc cho lắm 18 46,15%
Voters: 39. You may not vote on this poll

Giỏi đều><Giỏi một hay một số môn - cái nào hơn???
Old 07-05-2008, 15:58  

Manager

KL$ (TOP! 6): 9.553
Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2006-2009)

Topic này tớ thấy khá hay nên post để tham khảo ý kiến mọi người vậy!
Tất nhiên là tớ thấy có nhiều ý kiến học đều hơn!
Nhưng tớ muốn vẫn biết rõ hơn quan điểm của mọi người!

Bạn chọn phương án nào?
Hãy vote và để lại reply nhá!
Những ý kiến hay sẽ được award đấy

------------------------------
Vietnam Military Medical University - Student Civil
Huy_A1pro is offline  

Re: Giỏi đều><Giỏi một hay một số môn - cái nào hơn???
Old 07-05-2008, 15:59  

V.I.P

KL$ (TOP! 2): 17.089
Awarded 178 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 76 thank(s)

Học giỏi đều là tốt nhất nhưng nếu giữa học đều bình thường và giỏi một || một số môn thì giỏi một || một số môn vẫn hơn.
Kết luận: vote cái 1.

Hà Quang Dương
blog.haqduong.com
haqduong is offline  

Old 07-05-2008, 16:32  

Manager

Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)

Tớ vote cho ý kiến thứ 2...
Học xuất sắc thì tốt đấy nhưng các môn khác mà kiểu bỏ bê thì cũng ko hay lắm...
Sắp thi kiểu 2 trong 1 thì như thế chỉ có chết!
Học đều mà giỏi thì có vẻ có lợi thế hơn tí chút!

Huy_A1pro is offline  

Old 07-05-2008, 16:41  

V.I.P

Awarded 178 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 76 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Huy_A1pro View Post
Tớ vote cho ý kiến thứ 2...
Học xuất sắc thì tốt đấy nhưng các môn khác mà kiểu bỏ bê thì cũng ko hay lắm...
Sắp thi kiểu 2 trong 1 thì như thế chỉ có chết!
Học đều mà giỏi thì có vẻ có lợi thế hơn tí chút!
Nếu mà giỏi một số môn nhưng không xuất sắc đến lúc thi đại học thì không lợi bằng học xuất sắc hẳn một số môn, những môn kia chỉ cần học giỏi vừa đủ, thi 2 trong 1 chắc người ta cũng phải nhân hệ số điểm theo khối chứ. Mà thi 2 trong 1 thì lại cho chọn cơ mà

Hà Quang Dương
blog.haqduong.com
haqduong is offline  

Old 07-05-2008, 16:46  

Phá sản!

KL$: 0
Awarded 25 time(s)
Sent 6 thank(s)
Received 3 thank(s)
Class: A9 (2006-2009)

giỏi đều thì thi tốt nghiệp điểm cao
Giỏi 1 số môn thì thi đại học điểm cao
Trừ n~ ng` ngoại lệ mà môn gì cũng siêu giỏi giỏi tất, xuất sắc tất (Xuất sắc thật chứ ko phải như con lợn Béo Mẫu Mực đâu ) ... N~ ng` đấy thì thi gì điểm cũng cao
Tớ thì được cái học rất đều
(Nhưng mà là dốt đều ...)

Theo í kiến riêng của tớ thì giỏi đều chỉ là giỏi trong trường thôi, sau này cần chuyên môn nghề nghiệp nên giỏi 1 số môn thì sẽ tốt hơn
Yang_KDC is offline  

Old 07-05-2008, 17:01  

God Member

KL$ (TOP! 35): 3.461
Awarded 33 time(s)
Sent 25 thank(s)
Received 25 thank(s)
Class: A11 (2006-2009)

theo tớ thì học đều các môn sẽ có lợi hơn nhất là đối với khoá như kiểu bọn mình. Chẳng biết năm tới BGD sẽ bắt thi theo kiểu như thế nào. Học dều vẫn tốt hơn(không nhất thiết là phải xuất sắc đều).

Trc mắt thì là thế còn sau đó ntn thì sẽ tính sau.(giỏi môn nghề đã )

FLYING WITHOUT WINGS
HP2108 is offline  

Old 07-05-2008, 17:16  

Senior Member

KL$: 1.993
Awarded 22 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 9 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Vote cho cái thứ 2. Giỏi đều thì cuộc sống sẽ dễ chịu an nhàn hơn là trâu chó vào mấy môn

Haizzzzzzzzzzzzzzz, Huyền thoại ................................... One night..........................................
lumosduy is offline  

Old 07-05-2008, 17:19  

Manager

Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)

Tình hình là cái thứ 2 có vẻ hơn...
Khổ cái chả ai post bài hay hay tí để award cho sướng tay...
Mọi người ủng hộ thế là rất tích cực đấy...
Thanks

Huy_A1pro is offline  

Old 07-05-2008, 17:27  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

tất nhiên, cố gắng để học đc đều và giỏi đều các môn thì vẫn đáng nể, đáng qúy
nhưng cái cụ có câu: " nhân bất thập toàn "
thế nên, số ng giỏi đc all các môn, biết nhiều thứ, giỏi toán lý hóa, tinh thông văn sử địa, nói tiếng Tây như gió, con số đấy ít lắm, trên đầu ngón tay thôi ...
trong lớp 50 nhân, thì những đứa đc gọi là " vẹn toàn " thì chỉ có 1, 2, 3 gì đóa thôi ...
bít mình thân phận hèn kém
ko thích bon chen nhiều ...
nên chỉ chú tâm vài 1 số lĩnh vực , 1 tự nhiên , hay là xã hội thôi :d
" nhất nghệ tinh, nhất thiên vinh " mà :d

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 07-05-2008, 21:17  

God Member

KL$ (TOP! 42): 3.077
Awarded 29 time(s)
Sent 61 thank(s)
Received 56 thank(s)
Class: A13 (2006-2009)

bây h cái 1 hơn rồi nhớ, tớ vote cái 1,

thực ra tớ cũng ko hiểu sao nc' mình nó cho học lắm thế, bạn tớ nó học bên Đức, cấp 3, chỉ phải học 1 số môn nhất định, gần như là định hướng nghề nghiệp từ bây h, mà hầu như trường học ở các nc' có nền GD hiện đại nào chả thế

bây h học sinh, sử song vì sau chả dùng đến bao h, ngoại trừ việc giảng bài cho con , hoặc là chả biết dùng vào việc j` nữa T_T
linh_bebu is offline  

Old 07-05-2008, 21:41  

Senior Member

KL$: 280
Awarded 16 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 29 thank(s)

Vote cho 1
Tớ nghĩ chỉ cần giỏi những môn mà sau này là chuyên môn nghề nghiệp của mình thôi, những môn khác tất nhiên sẽ ít được coi trọng hơn, nhưng mà cũng ko nên bỏ bễ quá để tránh tình trạng trong bài thi sử có câu :"Hòa thượng Thích Quảng Đức tự sát ở Ngã tư sở "

Ya liubliu tipia
k33SP is offline  

Old 07-05-2008, 22:09  

Phá sản!

KL$: 601
Awarded 13 time(s)
Sent 1 thank(s)
Received 1 thank(s)
School: Không đâu cả
Class: M1 (2006-2009)

bầu cho cái 1 nhưng dù sao thì học đều vẫn tốt hơn
vodanh1991 is offline  

Old 07-05-2008, 23:17  

V.I.P

Awarded 178 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 76 thank(s)

@Huy: Tính đến giờ cái 1 hơn rồi

Quote:
Originally Posted by linh_bebu View Post
bây h cái 1 hơn rồi nhớ, tớ vote cái 1,

thực ra tớ cũng ko hiểu sao nc' mình nó cho học lắm thế, bạn tớ nó học bên Đức, cấp 3, chỉ phải học 1 số môn nhất định, gần như là định hướng nghề nghiệp từ bây h, mà hầu như trường học ở các nc' có nền GD hiện đại nào chả thế

bây h học sinh, sử song vì sau chả dùng đến bao h, ngoại trừ việc giảng bài cho con , hoặc là chả biết dùng vào việc j` nữa T_T
À, nước mình tính phân ban là để định hướng nghề nghiệp nhưng BGD lại không muốn học sinh học lệch, do đó giờ này chưa có quyết định chính thức năm tới thi tốt nghiệp thế nào.

PS: Học sử kiểu này tớ nghĩ đến lúc tớ có con cũng không biết còn nhớ được tí nào không?
Đại học nước mình còn học đều, nói gì cấp 3.

Hà Quang Dương
blog.haqduong.com
haqduong is offline  

Old 07-05-2008, 23:23  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

NÓi chung học đến đâu thi học , giỏi quá lên đại học cũng học lại ý mà. Ví dụ thi Khối A vào Ngoại Thương thì LÍ hóa cũng chỉ vứt đi , chả áp dụng j. Tốt nhất cứ học thực dụng rồi vào đại học học lại từ đâu :">
kidkimlien is offline  

Old 07-05-2008, 23:34  

V.I.P

KL$ (TOP! 18): 5.793
Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)
School: Kim Liên lớn
Class: A5 (2006-2009)

sau 1 hồi đọc km của các bạn tớ vẫn quyết định chọn cái học đều.
Lý do được giải thích như sau [ bạn Huy thấy hay là phải cộng tiền ].
-điều đầu tiên, tớ công nhận các nước trên thế giới khi học sinh được vào cấp 3 thì chọn học nhất định 1 số môn học. Thế nhưng khi các ấy hỏi dân nước ngoài về lịch sử và địa lý thì có ai ngớ ngản như học sinh việt nam kô ... đấy là điều cần nói. Bởi học sinh nước ngoài được giáo dục ngay từ nhỏ về các môn xã hội. Bởi theo tớ có học jỏi về xã hội thì sau này mới làm tốt về phát triển kinh tế cũng như các ngành tự nhiên.Tôi thấy thật ngớ ngẩn khi người Việt Nam lại kô thuộc sử mình. Thực za tôi thấy đấy kô phải là vấn đề học, mà là nhận thức. Người Trung Quốc lúc nào cũng thuộc sử của họ, vì sự tự tôn dân tộc của họ là zất lớn, nhưng tôi kô cảm thấy điều đấy ở Việt Nam, kô biết có phải vì cái cơ chế ở đất nước này làm cho ta mất niềm tin vào đất nước [ lạy chúa tôi các bác đảng viên mà đọc được cái này zồi mấy cái tờ báo lá cải lại đưa lên thì khốn đời ].Nếu thực sự chúng ta có lòng tự tôn về dân tộc thực sự thì chuyện học sử có lẽ kô cần đưa vào cấp 3 mà sẽ là hoàn thành ngay trong chương trình cấp 1.
- Điều thứ 2. Đừng ai nói học triết [ ở cấp 3 hiện nay là GDCD ]kô có tác dụng gì. Không cần phải học vẹt, nhưng cần nghe và hiểu. Đương nhiên đòi hỏi học thuộc đối vs học sinh cấp 3 ở mon này là điều khá khó khăn. Tuy nhiên tớ thấy cô Bình cho câu hỏi thi HKII zất hay ...học GDCD như hò đò thế mà dân VN có tôn trọng luật giao thông bao h [ điển hình là tớ cũng kô ý ]
- Kể cả môn kỹ công. Đừng nói zằng kô ai học môn này làm gì. Học để biết thôi. Có vấn đề zì còn sửa chữa được.Mình dùng máy móc thì nên biết cách tự sửa máy móc vs các lỗi nhỏ nhặt. Chứ kô học mà cắm đầu làm thì hậu quả khá khôn lường.
- Vậy nên tôi thấy việc học đều các môn là quan trọng. Đương nhiên nếu cậu bật lên ở 1 số môn thì đó là điều tốt thôi và zất đáng hoan nghênh. Còn bản thân tôi vẫn thấy mình bật Toán Lý Hoá tốt hơn các môn còn lại, song kô có nghĩa là tôi kô học các môn còn lại. Chỉ có là mình có muốn hay kô. tất cả đều ở ý thức mà
- Đương nhiên, nền giáo dục của VN tôi thấy kô hợp lý khi yêu cầu học sinh phải jỏi tất cả các môn. Sự phổ cấp này nên để ở cấp học thấp hơn. Như vậy sẽ hợp lý hơn. [ nhưng điều này vẫn kô đồng nghĩa vs việc tôi ủng hộ các cậu nói lịch sử chả để làm gì.]
Chấm hết
@ Yang : ý cô là gì ... tôi kô xuất sắc đều. Nhưng là đều. Thế được chưa >:p

Award
+10 KL$
Awarded Point for #216378
Viết chả hay lắm nhưng được cái dài!

Awarded By Huy_A1pro
salla is offline  

Old 07-05-2008, 23:59  

V.I.P

KL$: 198
Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)
School: lều xanh
Class: A8 (2009-2012)

jỏi đều sẽ tốt hơn, vì nền GD VN hiện nay đòi hỏi như vậy ^^!
Kể cả muốn thi ĐH đi nữa thi sắp tới sẽ không chỉ thi tập trung vào 3 môn nữa. Vì thế tốt nhất là nên jỏi đều các môn

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 08-05-2008, 01:00  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

yeah ... nhờ có bạn link cat mà tỉ số đã quân bình 7-7
salla is offline  

Old 08-05-2008, 09:32  

God Member

KL$ (TOP! 35): 3.461
Awarded 33 time(s)
Sent 25 thank(s)
Received 25 thank(s)
Class: A11 (2006-2009)

Quote:
Originally Posted by salla View Post
yeah ... nhờ có bạn link cat mà tỉ số đã quân bình 7-7
Béo mẫu mực xì pam

".....sau 1 hồi đọc km của các bạn tớ vẫn quyết định chọn cái học đều.
Lý do được giải thích như sau [ bạn Huy thấy hay là phải cộng tiền ].
-điều đầu tiên, tớ công nhận các nước trên thế giới khi học sinh được vào cấp 3 thì chọn học nhất định 1 số môn học. Thế nhưng khi các ấy hỏi dân nước ngoài về lịch sử và địa lý thì có ai ngớ ngản như học sinh việt nam kô ... đấy là điều cần nói. Bởi học sinh nước ngoài được giáo dục ngay từ nhỏ về các môn xã hội. Bởi theo tớ có học jỏi về xã hội thì sau này mới làm tốt về phát triển kinh tế cũng như các ngành tự nhiên.Tôi thấy thật ngớ ngẩn khi người Việt Nam lại kô thuộc sử mình. Thực za tôi thấy đấy kô phải là vấn đề học, mà là nhận thức. Người Trung Quốc lúc nào cũng thuộc sử của họ, vì sự tự tôn dân tộc của họ là zất lớn, nhưng tôi kô cảm thấy điều đấy ở Việt Nam, kô biết có phải vì cái cơ chế ở đất nước này làm cho ta mất niềm tin vào đất nước [ lạy chúa tôi các bác đảng viên mà đọc được cái này zồi mấy cái tờ báo lá cải lại đưa lên thì khốn đời ].Nếu thực sự chúng ta có lòng tự tôn về dân tộc thực sự thì chuyện học sử có lẽ kô cần đưa vào cấp 3 mà sẽ là hoàn thành ngay trong chương trình cấp 1.
- Điều thứ 2. Đừng ai nói học triết [ ở cấp 3 hiện nay là GDCD ]kô có tác dụng gì. Không cần phải học vẹt, nhưng cần nghe và hiểu. Đương nhiên đòi hỏi học thuộc đối vs học sinh cấp 3 ở mon này là điều khá khó khăn. Tuy nhiên tớ thấy cô Bình cho câu hỏi thi HKII zất hay ...học GDCD như hò đò thế mà dân VN có tôn trọng luật giao thông bao h [ điển hình là tớ cũng kô ý ]
- Kể cả môn kỹ công. Đừng nói zằng kô ai học môn này làm gì. Học để biết thôi. Có vấn đề zì còn sửa chữa được.Mình dùng máy móc thì nên biết cách tự sửa máy móc vs các lỗi nhỏ nhặt. Chứ kô học mà cắm đầu làm thì hậu quả khá khôn lường.
- Vậy nên tôi thấy việc học đều các môn là quan trọng. Đương nhiên nếu cậu bật lên ở 1 số môn thì đó là điều tốt thôi và zất đáng hoan nghênh. Còn bản thân tôi vẫn thấy mình bật Toán Lý Hoá tốt hơn các môn còn lại, song kô có nghĩa là tôi kô học các môn còn lại. Chỉ có là mình có muốn hay kô. tất cả đều ở ý thức mà
- Đương nhiên, nền giáo dục của VN tôi thấy kô hợp lý khi yêu cầu học sinh phải jỏi tất cả các môn. Sự phổ cấp này nên để ở cấp học thấp hơn. Như vậy sẽ hợp lý hơn. [ nhưng điều này vẫn kô đồng nghĩa vs việc tôi ủng hộ các cậu nói lịch sử chả để làm gì.]
Chấm hết......"
Bạn nào tốt bụng edit lại nhé không Béo mẫu mực kiện tớ tội vi phạm bản quyền.

Cái này là ý kiến của các nhân mỗi người không phụ thuộc vào tập thể mỗi người đều có chính kiến của riêng mình. Học thế nào là đủ,học thế nào là hay, học thế nào là có lợi nhất cho bản thân, học thế nào để chuẩn bị cho cái tương lai ở truớc mắt. Cái đấy chỉ do bản thân mà thôi.
(Nói thật là tớ vẫn chưa định hướng dc việc học của tớ......)

FLYING WITHOUT WINGS
HP2108 is offline  

Old 08-05-2008, 09:37  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

này cậu kia xao cậu lại cóp nguyên bài của tôi mà kô đưa vào quote ... thằng Huy nó lại tưởng cậu có bài viết hay ...
haizzzzzzzzz.... dù xao chúng ta là những con chuột bạch nên jỏi bằng mọi phía

Các bạn hay oép xai của KDC thôi. Mình luôn sẵn sàng xử lý
www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 08-05-2008, 15:54  

Senior Member

KL$: 348
Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)
Class: A1 (2007-2010)

Vote cho cái 1. Thế là mất cân = rồi nhá

Ai bảo giỏi 1 số môn thì là vứt tất cả các môn khác. Người ta vẫn phải cố gắng cho nó ổn định chứ. Ít nhất thì cũng ko đến nỗi học Toán 9, mà sử địa lại 1,2, bét ra cũng phải 7. Đấy là cái em nghĩ khác về chuyện học chuyên.

Còn nếu phải so sánh thì em thấy học là lấy kíên thức làm nền tảng cho cuộc sống, mà chủ yếu là cho công việc sau này. Nếu thế thì tốt nhất là chỉ cần chuyên sâu về 1 số môn liên quan đến ngành sau này mà mình sẽ làm. Các cụ vẫn dạy là 1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề. Học đều nhá, rồi sau này ra ngoài cái mình cần nhất thì lại ko giỏi = người ta => khó mà làm đúng ngành đúng nghề đc. Đấy ko phải học thực dụng đâu. Em nghĩ là học có ích đấy. Chứ cứ học đều thì chắc gì mình đã đủ sức đủ tài đề mà vượt trội lên so vs người khác như là phát minh ra cái j` đấy vĩ đại chả hạn

Còn cái vđề lịch sử nước nhà í, thì theo em, ko phải tại dân ta ko yêu sử ta đâu anh ạ. Nếu so sánh vs các nước khác, giả dụ như là TQ í nhá, bọn trẻ con, từ khi sinh ra, ngày ngày, chúng nó xem phim, toàn là phim TQ, sử nó đầy ra í. Dân mình thì lấy đâu ra, phim về sử mình quá ít, mà trong cái số ít đấy, thì có đc mấy cái hấp dẫn người ta??? Thành ra mình xem phim TQ nhiều, đọc truyện TQ nhiều có khi sử người ta mình còn nắm rõ hơn Sử VN (tất nhiên là em ko thế, vì em chả rõ cái sử nào cả) Đấy là cái tạc động trực tiếp đời thường. Cái chính là ctrình giảng dạy & sgk nc' ta quá chán Nhiều lúc, giở lại bài ktra cũ, em thấy giật mình, ko ngờ ngày xưa mình đã từng học nhiều cái cao siêu lắm. Học thuộc cực kì, có khi là cả cái LS VN trong sgk cấp I í chứ nhưgn mà đến bây h cũng có nhớ đc cái j` đâu? Chỉ làm bài ktra xong là đầu lại rỗng tuếch. Rõ ràng là kthức trong đấy ko phù hợp vs trình độ nhận thức => Of course là em học chỉ để đối phó Lan man quá, cuối cùng cái em muốn nói là ko phải cái gì trong ctrình cũng đáng đề học. Nên chọn ra cái mình thích nhất để mà nhớ lấy làm gốc thôi. Đc cái này thì mất cái kia chứ em ko phải con người cầu toàn (có cầu cũng ko đc mà )

Lại nói đến chuyện về sv đại học tốt nghiệp rồi mà ko viết đc đơn xin việc làm. Theo em nếu lấy cái đấy ra làm lí do để nói rằng cần thi tốt nghiệp 8 môn vì hs bây h học lệch quá là ko hợp lí. Vì cái j` ng` ta muốn học thì tự giác ng` ta sẽ phải tìm hiểu, chứ bây h, kể cả có bắt, chưa chắc học rồi mà đã thấm vào đầu. Đấy chả qua là trình độ GD đại học của ta chán quá (cũng chả biết nói thế nào nữa )

Đấy em cố gắng viết dài thế chỉ để hi vọng đc Mr Huy donate cho chút tiền trả thuế Thôi nhá

Những phát ngôn trên kia đc thốt ra từ

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 08-05-2008, 18:08  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

em ạ. Anh đã nói zồi. Cái quan trọng kô phải là em kô nhớ được gì. Anh kô bắt em nhớ hết. Nhưng mà anh cần em nhớ những cái cơ bản ý. Ít za cũng phải biết được là nước ta triều đại nào triều đại nào năm nào, pháp xâm lược năm nào, chứ em nghĩ thử 1 người Tây đến và muốn mình giới thiệu về đất nước mình mà mình nắm kô bằng họ thì thật đáng xấu hổ
Còn về vấn đề phim phiếc ý ... nước ngoài có những nước kô làm phim nhiều dã sử như tàu. Nhưng họ vẫn thuộc và vẫn biết sử nước họ. Đơn giản vì họ được giáo dục ngay từ bé về sự tự tôn dân tộc zồi. anh nghĩ là kô thể bắt một người đang cảm thấy chán chường thể chế hiện nay các thứ học sử được
Còn em nói đúng, cần phải học xuất sắc 1 số môn. nhưng các môn còn lại cũng phải trên TB. Chứ như 1 số bạn nghĩ là vứt hản thì anh thấy kô nên. Trong cuộc sống kô có gì là thừa

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 08-05-2008, 20:54  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

Vâng anh ạ nhưng mà cái trên TB đấy nhiều khi cũng chỉ là đối phó

Em đồng ý vs cái khoản cần nhớ sử của anh. Em cũng muốn nhớ lắm đấy chứ. Nhưng chả hiểu sao, nó cứ ko vào. Mặc dù em là 1 con người yêu nước :->

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 08-05-2008, 21:19  

God Member

Awarded 29 time(s)
Sent 61 thank(s)
Received 56 thank(s)

Quote:
bọn trẻ con, từ khi sinh ra, ngày ngày, chúng nó xem phim, toàn là phim TQ, sử nó đầy ra í.
ôi đọc xong bài của HP đang định post í này thì đọc trúng, thật là đúng í mình quá cơ :X

công nhận đấy, học nhiều vì sau có nhớ cái đêk j` đâu, sử xong 1 bài là quên luôn, e thề là e chả nhớ cái j` về sử HN, chưa nói j` đến sử VN, mặc dù ông e là nhà HN học . tội lỗi, tội lỗi

thực ra thì cũng ko phải mình ko thik sử, mà là cái SGK nó chưa gây đc hứng thú, thà cứ cho mấy cái mẩu truyện về các danh nhân hoặc mấy cái như vụ Hà thành đầu độc (e thik cái vụ này ), nhiều nhiều ảnh vào, cho nó phong phú,

P/S: đã ai đọc cái quyển gì mà toàn tranh dân VN thời thực dân Pháp chưa, kinh dị lắm, có cả cái ảnh mấy thằng lính pháp cầm xác ng`, chân, tay, đầu, mỗi thứ 1 nơi, đấy, đọc cái đấy mới thêm yêu nước đc
linh_bebu is offline  

Old 08-05-2008, 22:02  

Manager

KL$: 564
Awarded 45 time(s)
Sent 397 thank(s)
Received 530 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

vote 1 phát cho cái giỏi 1 số môn.
Tui luôn coi những đứa giỏi đều là học lắm,ngộ chữ---> chán
Còn nếu để giỏi 1 số môn thôi thì ko cần đầu tư nhiều thời gian lắm [ tức là vẫn có thời gian để tận hưởng cs tươi đẹp ],mà nếu trội hẳn lên,có tí giải thì lại chả sướng hơn cái đứa suốt ngày cắm đầu học mà chỉ đều đều à
xucxich8x is offline  

Old 09-05-2008, 04:31  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

có vẻ như toàn dân anh e thích học lệch hơn
cũng phải thôi,bon chen nhiều làm gì, thời gian đấy mà tu luyện nhiều thứ khác ...
nhở :d
vấn đề dân tự nhiên ngu Văn sử thì cũng phải thôi, vì 2 lĩnh vực khác hẳn nhau
nhớ hum thi TN, sử bị tủ đè phát ...
ngồi gặm bút cả h, ,sau ngồi bốc phét mấy câu, may cũng đc 2 mặt giấy,
điểm đủ tốt nghiệp loại khá
mừng nhất là ko thấy mấy câu mình bốc phét ko đc lên báo :">

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 09-05-2008, 11:01  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

haizzzzzzz đã gọi là bốc phét xao anh nhớ được ... có khi bị đưa lên kô biết.
... em học đều. nhưng em kô ngộ chữ.Em học để bíet. Còn đương nhiên toán lý hoá em trội hơn. Nhưng mấy môn kia em cũng thích học. Nhưng em kô ngộ chữ ... em vẫn chơi mà

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 09-05-2008, 13:38  

Senior Member

KL$: 1.993
Awarded 22 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 9 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

À, nghe thông tin đồn đại là HK này bạn HLC đc 9.5. Béo, mày có cố nhoi thêm đc 0.1 lên 9.6 ko

Haizzzzzzzzzzzzzzz, Huyền thoại ................................... One night..........................................
lumosduy is offline  

Old 09-05-2008, 19:41  

God Member

Awarded 29 time(s)
Sent 61 thank(s)
Received 56 thank(s)

bạn béo mm 1 đoạn mà nhắc 2 lần "em ko ngộ chữ" , hôm thi olympic anh ams tớ ngồi cùng phòng với bạn đấy

học giỏi 1/ 1 số môn đâu có nghĩa là mấy môn kia quá dốt đâu nhỉ >.<,
linh_bebu is offline  

Old 09-05-2008, 20:23  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

ế bạn lớp trg? lớp hiện cũng đc 9,6 nhưng mà chưa có điểm văn
Nhưng mà nó jỏi lắm í. Cả năm môn lí có đúng 1 con 9 bài 1t còn lại toàn 10. Mà lí cô Hoà ko phải là bt nhá
Nó cũng xuất sắc tất cả các môn mà cũng vui tính (thực ra ng` ta chỉ cần thông minh thì tự nhiên sẽ vừa học jỏi vừa vui tính ) Rất quí ~ ng` như thế
Nói chung theo em sau này anh béo cố gắng đi du học nc' ngoài rồi về nc' làm bộ trg? GD, cải tiến sgk thì em yên tâm cho con cái nó học hành

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 09-05-2008, 20:55  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

Đề nghị tổ chức cho anh em đi học thêm môn game. Chơi dốt là xấu hổ lắm. Nó chưa biết mình học hành như thế nào nhưng nó nhìn cách chơi game là nó đánh giá rồi
kidkimlien is offline  

Old 09-05-2008, 21:41  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

@ Duy: khả năng kì 2 chỉ được 9.4 thôi. Điểm SInh em hơi thấp. chưa được 9.0. Thảm quá .
@KID: toàn xui dại trẻ con. Anh học ở đâu cái trò đấy thế .
@kuku : em yêu ơi Văn nói lên nhiều điều đấy ... văn 80 là sụt hạng zồi ... anh kô có văn điểm cũng cao ...nói chung vẫn đang hy vọng.
Có khi cái duyên số kô cho mình thắng được bà Hoàng Linh CHi
Mà tôi cũng mong theo ngành sư phạm vs giáo dục zưng mà bố mẹ bảo đấy là cái nghề cấu phổi nhét vào dạ dày và tương lai kô mấy tươi sáng.
Với cả lắm khi nhìn thấy lũ bạn nó chửi GV bỏ cha bỏ mẹ nghĩ cũng tội các thầy cô. Sau những chuyện đấy anh thề kô bao h đi theo nghề này nữa ..
Nói chung mình vẫn nghĩ nên học và nên biết .
chứ nhiều người muốn học lệch để bỏ qua mấy môn như kiểu văn vẻ các thứ. cũng kô nên. hơi ngán nhưng vẫn phải học

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 09-05-2008, 22:10  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

Zời ơi sao lại chê cái nghề vinh quang nhất như thế Cứ vô GD đi anh

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 09-05-2008, 23:27  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

anh có chê đâu. Anh thích là đằng khác ý ...
Nhưng mà anh kô muốn bị học sinh của mình sau này nó chửi anh sau lưng như 1 số thành phần bây h

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 16-05-2008, 15:00  

V.I.P

KL$ (TOP! 24): 5.056
Awarded 33 time(s)
Sent 100 thank(s)
Received 83 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

Học đều vẫn hơn chứ nhẩy...Đi thi Gameshow học đều mới mong ăn giải...Học đều thì ra ngoài thực hành nó dễ hơn. Mà sao cả nhà học siêu thế nhỉ? Anh chị nào cũng thấy điểm cao chót vót, nghĩ đến bản thân lại xấu hổ...huhu

La la la... Hút hút hút...
tommyhehehe is offline  

Old 16-05-2008, 15:45  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

tommy: Đi thi game show mà mong có giải í thì là người ít có rồi
Đang bàn đến vđề quần chúng cơ mà
Anh béo: Thì 1 số thôi chứ vs cả nếu mà anh làm tốt thì ai trách gì. Hs nó còn thơ dại. Phải dạy cho nó hiểu

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 16-05-2008, 16:37  

V.I.P

KL$ (TOP! 24): 5.056
Awarded 33 time(s)
Sent 100 thank(s)
Received 83 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

@Kuku: tui đã đi đâu mà có với lại ko có. Hình như từ bé đến lớn, chơi gameshow nào của lớp cũng về nhất nhì thì phải...

La la la... Hút hút hút...
tommyhehehe is offline  

Old 16-05-2008, 21:15  

Member

KL$: 495
Awarded 1 time(s)

cái này cũng là tùy từng người thôi.
Ai học đều thì thích học đều, ai học giỏi 1 vài môn mà các môn khác ko giỏi thì thích học lệch.
Nhưng học đều mà giỏi đều thì thực sự là hiếm, học đều bình thường thì ít dc ng khác để ý.
Học lệch 1 chút mà giỏi hẳn lên có khi lại kiếm dc mấy cái giải bổ sung vào học bạ, có khi lại còn giảng bài cho các bạn khác trong lớp oai lắm
Nhưng tất nhiên học lệch thì vẫn phải đảm bảo mấy môn kia trên 6.5

Làm người ko vì mình thì trời chu đất diệt....
phunghai is offline  

Old 16-05-2008, 21:31  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

ùh. đảm bảo mấy môn kia trên 6.5 nhưng kô phải bằng cách đi chép bài ... mà là trên cơ sở hiểu. hiểu đến đâu thì hiểu ..
em ơi. Em cứ nói thế chứ . Anh thấy nhiều cô cũng tâm huyết nhưng vì hơi nghiêm nên học sinh nó toàn chửi. Chỉ có cô nào vừa nghiêm nhưng vừa thấu hiểu HS vừa dạy hay ý. Thì HS yêu quí lắm.
nên anh athấy mình kô nên theo nghề giáo

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 17-05-2008, 01:22  

V.I.P

KL$: 1.328
Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)
Class: A16 (2006-2009)

Số 1
Haiz, độ nhăn của não người có hạn, làm sao mà khá tất cả các môn (hay nói rộng ra là các lĩnh vực) đc. Tại sao ko đầu tư vào cái mà mình yêu thik nhất, để cho khả năng đc phát huy hết, thế có phải tốt bao nhiu ko?
Các cụ đã dạy rồi, một nghề cho chín còn hơn chín nghề
Tuy nhiên cũng ko nên là chỉ học cái gì mình thik, còn lại thì bỏ bê. Cái gì cũng nên có 1 chút nền tảng cơ bản, ko xuất sắc nhg cũng ko thể là con bò, ít ra thì hiểu biết cũng phải ở mức trung bình (đừng nghĩ gì đến điểm chắc nhé, theo suy nghĩ của tớ, nhìu hs 8 phẩy 9 phẩy mà hiểu biết cũng chỉ ở mức trung bình thôi).
Có nhìu thứ học chưa bik để làm gì, mà mình cũng ko yêu thik lắm, nhg chỉ mất 1 ngày để học thì chả tội gì mà ko học cả (học mang ý nghĩ tích cực, chứ ko phải học thói hư tật xấu tệ nạn nhớ )

Hãy khám phá: Trang web chính thức của KDC
www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 17-05-2008, 13:19  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

Quote:
Originally Posted by WCnu View Post
Số 1
ít ra thì hiểu biết cũng phải ở mức trung bình (đừng nghĩ gì đến điểm chắc nhé, theo suy nghĩ của tớ, nhìu hs 8 phẩy 9 phẩy mà hiểu biết cũng chỉ ở mức trung bình thôi).
Nói đến cái này thì phải nhắc đến tệ nạn của nước mình
Ng` ta khi đi xin việc lại cứ thik xem học bạ rồi đánh giá hết tất cảc các môn cơ
Thế là hs cứ phải tìm trăm fương nghìn kế để mình giỏi hơn (ở trong sổ)
=> Quay cop & học đối phó
Nói chung là tại tư duy từ thời các cụ cả

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 17-05-2008, 21:37  

Member

KL$: 1.394
Awarded 17 time(s)
Sent 16 thank(s)
Received 37 thank(s)
Class: A8 (2006-2009)

Chậc, ai nghĩ ra cái ý tưởng "học giỏi vài môn nghĩa là học lệch, ngu môn khác" làm người đời phải hao công nói lằng nhằng nhiều thế? Học giỏi vài môn thì các môn khác vẫn phải hiểu những phần chính yếu nhất chứ, chứ chẳng lẽ lại đi làm bọn cùi bắp chỉ biết cày mấy môn rồi những môn khác ngu như lợn cả? Lại giống cái vụ lần trước có lão khỉ gió gì dạy mấy cu lớp 6 giải được đề thi đại học toán í, bọn nhóc đấy hóa thành mấy cái máy cày toán, trong khi các môn khác chả biết cái đ gì. Rồi có mấy tay nông choèn đi khen ngợi cái mớ giẻ rách đấy là "đi tắt đón đầu", bị dân chửi như chửi chó đấy. Thế thì có ra cái gì không?
Học đều thì hay đấy, điểm cao đấy, nhưng liệu có mấy người trong trong số những người học đều ấy nhớ, hiểu, và vận dụng được cái sự đều ấy vào đời? Theo quan sát của cá nhân tớ, phần nhiều những người "học đều" ấy chỉ là đối phó, thời vụ, học xong thì nhớ và có vẻ hiểu, rồi ktra xong quên luôn, lúc sắp sửa ktra lại phần đấy thì lại cày sách để ktra rồi lại quên, rồi nếu đột xuất bị hỏi thì chịu chết, hay ngơ ngác hỏi lại: "Cái đấy là cái gì? Nghe quen quen..."... nói chung là hiếm (đúng ra là không) có ai học mà giỏi tất cả các môn. Ai cũng chỉ có vài cái mũi nhọn thôi, chứ cái gì cũng nhọn thì ra là quả sầu riêng à? Hay là mít?
Hơn nữa, chương trình học của nước mình là còn quá nặng, bất hợp lý, mang tiếng giảm tải để rồi cái cc gì cũng nhồi vào, ctrình thì dài vì công lý ra, dạy chạy như điên như rồ rồi mà đến cuối năm vẫn không hết được, làm gì cho hs thực hành được mà đòi nhớ lâu nhớ nhiều? Toàn bắt hs học chay cho kịp, chả khác gì bkav, làm sao nuốt cho trôi mà nhớ cho lâu được? Thành ra trong dân gian có câu: "Bộ Giáo Dục là bộ vô học nhất". Các bố ngày xưa không được học nên giờ không được đi dạy, nhưng vẫn quyết tâm bù đắp cho các cháu các phần ngày xưa mình không được học, thế là cứ nhồi hs như nhồi gà nhồi vịt, không cần biết (có đi dạy đâu mà biết cái cc gì?) tình hình thực tế dạy như thế nào, làm khổ cả gv với hs, mà cứ tưởng CT tôi hay lắm. CT nặng thế mà học thật + giỏi đều, không ngộ chữ hơi phí.
Thế nên, tớ ủng hộ ý tưởng học ở mức bình thường, cố gắng nhưng không cố quá kẻo quá cố, tất cả các môn, cho nắm được mấy phần quan trọng nhất, rồi tùy năng lực cá nhân mà đào sâu vài môn. Như các cụ dạy rồi, "nhất nghệ tinh, nhất thân vinh", "một nghề cho chín còn hơn chín nghề", cấm có sai đâu. Ai cũng phải có cái gì đấy hơn cái khác chứ...

Award
+20 KL$
Awarded Point for #218511
Ý kiến hay!

Awarded By Huy_A1pro
Tctya_DDK is offline  

Old 19-05-2008, 13:24  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

Quote:
Originally Posted by pipo_poo View Post
Vote cho cái 1. Thế là mất cân = rồi nhá

Ai bảo giỏi 1 số môn thì là vứt tất cả các môn khác. Người ta vẫn phải cố gắng cho nó ổn định chứ. Ít nhất thì cũng ko đến nỗi học Toán 9, mà sử địa lại 1,2, bét ra cũng phải 7. Đấy là cái em nghĩ khác về chuyện học chuyên.

Còn nếu phải so sánh thì em thấy học là lấy kíên thức làm nền tảng cho cuộc sống, mà chủ yếu là cho công việc sau này. Nếu thế thì tốt nhất là chỉ cần chuyên sâu về 1 số môn liên quan đến ngành sau này mà mình sẽ làm. Các cụ vẫn dạy là 1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề. Học đều nhá, rồi sau này ra ngoài cái mình cần nhất thì lại ko giỏi = người ta => khó mà làm đúng ngành đúng nghề đc. Đấy ko phải học thực dụng đâu. Em nghĩ là học có ích đấy. Chứ cứ học đều thì chắc gì mình đã đủ sức đủ tài đề mà vượt trội lên so vs người khác như là phát minh ra cái j` đấy vĩ đại chả hạn

Còn cái vđề lịch sử nước nhà í, thì theo em, ko phải tại dân ta ko yêu sử ta đâu anh ạ. Nếu so sánh vs các nước khác, giả dụ như là TQ í nhá, bọn trẻ con, từ khi sinh ra, ngày ngày, chúng nó xem phim, toàn là phim TQ, sử nó đầy ra í. Dân mình thì lấy đâu ra, phim về sử mình quá ít, mà trong cái số ít đấy, thì có đc mấy cái hấp dẫn người ta??? Thành ra mình xem phim TQ nhiều, đọc truyện TQ nhiều có khi sử người ta mình còn nắm rõ hơn Sử VN (tất nhiên là em ko thế, vì em chả rõ cái sử nào cả) Đấy là cái tạc động trực tiếp đời thường. Cái chính là ctrình giảng dạy & sgk nc' ta quá chán Nhiều lúc, giở lại bài ktra cũ, em thấy giật mình, ko ngờ ngày xưa mình đã từng học nhiều cái cao siêu lắm. Học thuộc cực kì, có khi là cả cái LS VN trong sgk cấp I í chứ nhưgn mà đến bây h cũng có nhớ đc cái j` đâu? Chỉ làm bài ktra xong là đầu lại rỗng tuếch. Rõ ràng là kthức trong đấy ko phù hợp vs trình độ nhận thức => Of course là em học chỉ để đối phó Lan man quá, cuối cùng cái em muốn nói là ko phải cái gì trong ctrình cũng đáng đề học. Nên chọn ra cái mình thích nhất để mà nhớ lấy làm gốc thôi. Đc cái này thì mất cái kia chứ em ko phải con người cầu toàn (có cầu cũng ko đc mà )

Lại nói đến chuyện về sv đại học tốt nghiệp rồi mà ko viết đc đơn xin việc làm. Theo em nếu lấy cái đấy ra làm lí do để nói rằng cần thi tốt nghiệp 8 môn vì hs bây h học lệch quá là ko hợp lí. Vì cái j` ng` ta muốn học thì tự giác ng` ta sẽ phải tìm hiểu, chứ bây h, kể cả có bắt, chưa chắc học rồi mà đã thấm vào đầu. Đấy chả qua là trình độ GD đại học của ta chán quá (cũng chả biết nói thế nào nữa )

Đấy em cố gắng viết dài thế chỉ để hi vọng đc Mr Huy donate cho chút tiền trả thuế Thôi nhá
Anh Huy tại sao cái bài em dài thế này mà ko đc award đồng nào Bất công thế

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 19-05-2008, 16:30  

Manager

Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)

uh quên tí... srr em kuku nhá...
mà từ h topic nào về poll cứ có bài nào hay hay là award hết nhá!

Huy_A1pro is offline  

Old 20-05-2008, 18:28  

Member

KL$: 230
Awarded 6 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2006-2009)

Xời ạ...theo tớ cứ học đều là tốt nhất.

"Vì tình bạn, ta xin làm tất cả,
Yêu mến người, người có phụ ta đâu"
leminh92 is offline  

Old 20-05-2008, 20:13  

Senior Member

Awarded 13 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 22 thank(s)

Quote:
Originally Posted by leminh92 View Post
Xời ạ...theo tớ cứ học đều là tốt nhất.
Em thấy ko đồng tình vs í kiến này
Mà sao post ngắn thế anh zai

Kuku Ngu Ngu
pipo_poo is offline  

Old 20-05-2008, 20:54  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

Dù xao tớ vẫn luôn ủng hộ chuyện học đều.
GD VN thé này cứ học đều là cản tắc vô áy náy

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 10-06-2008, 10:43  

Member

KL$: 230
Awarded 6 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2006-2009)

"cần tắc" ông Hoàng béo ạ
cơ mà không biết học ở VN có bao nhiêu người học giỏi đều các môn nhỉ (chừng 9,0 trở lên ấy)

"Vì tình bạn, ta xin làm tất cả,
Yêu mến người, người có phụ ta đâu"
leminh92 is offline  

Old 10-06-2008, 15:49  

God Member

KL$ (TOP! 48): 2.704
Awarded 10 time(s)
Sent 32 thank(s)
Received 25 thank(s)
Class: A17 (2006-2009)

ớ ờ, cái này hay
nói chung là tớ chả thik cái kiểu học của VN mình 1 tí nào hết kiểu rất là hổ lốn, cái gì cũng bắthọc nhưng chẳng cái gì dạy cho ra hồn . mà mấy ông BGD có fải đi học đâu mà biết mình học trầy trật ntn, cứ nghĩ học nhiều là tốt nhưng mà còn fải nhìn vào khả năng ôm đồm của hs chứ . Học lắm thế này làm tớ chỉ có cảm giác học cho qua, cho đỗ ĐH, rồi vào ĐH xong, ko hiểu mình học làm gì mà lắm thế vì những gì đc học ko có tí gì liên quan đến thực tế trường đời (kiểu như các giao tiếp ứng xử, cách làm việc hiệu quả, tập chung vào chuyên môn... bla... bla...)
Haizzz, nói chung, gì thì gì, tất cả cũng chỉ vì thi ĐH, nên cứ kiểu thi ĐH ntn thì mình cứ thế mà tường. Như năm 2009 này thì là fải đều (nói là đều mà thực chất ko đều nói là phòng chống tiêu cực mà thực chất lại trở nên cực kì tiêu cực )

Tun Tóc Tím Thần Tiên
hapham_91 is offline  

Old 12-06-2008, 09:55  

Senior Member

KL$: 64
Awarded 15 time(s)
Sent 39 thank(s)
Received 25 thank(s)
Class: A5 (2007-2010)

em chọn cái học đều .. gì thì gì học đều vẫn hơn......
Amen is offline  

Old 14-06-2008, 14:58  

God Member

KL$: 442
Awarded 9 time(s)
Sent 144 thank(s)
Received 72 thank(s)

Đương nhiên là giỏi 1 môn hơn rồi.
Như thế có chuyên môn hơn. Mình làm gi cũng dễ hơn.

Tất cả các môn ko dốt, hoặc đều ở mức độ vừa phải.
Khi quyết định chọn nghề nghiệp, ngành học nhìn chung đều khó.

Mỗi người nên có 1 thế mạnh. Vì thế nên giỏi trội 1 môn

최승현.
<333333
anhoa_lala is offline  

Old 20-07-2008, 15:13  

Member

KL$: 99
Awarded 9 time(s)
Received 17 thank(s)

Tớ nghĩ là giỏi đều thì tốt hơn , chứ suốt ngày chỉ cắm đầu vào 1 ,2 môn thì cũng chán . Học đều thì làm gì cũng dễ . oke

P.S: Deleted.

" ...Still fine ... Alone... with Happyness ... Times , always leave many emotions ...I always and still remember, Dany..."

Award
-20 KL$
Trừ cảnh cáo lần thứ 1!
Awarded By Huy_A1pro
quande08 is offline  

Old 20-07-2008, 15:47  
SaD Male

V.I.P

KL$: 1.925
Awarded 117 time(s)
Sent 86 thank(s)
Received 115 thank(s)
Class: A5 (2011-2014)

Nói thật từ h chắc học theo 1 vậy
nhưng từ trước h mìnk toàn theo 2 nên thôy vote 2

Sad...có đơn giản chỉ là buồn ?
mY fAcEboOk
SaD is offline  

Old 20-07-2008, 18:27  

God Member

KL$: 546
Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

học giỏi 1 số môn vẫn hơn tuy nhiên các môn khác cũng phải ở mức độ khá, ko được để người khác phải nói là mình "ngu" môn nào đấy giống như ca sĩ ý, hát là chính, vì chủ yếu là họ kiếm tiền trên đĩa hát bán ra và live show, nhưng kĩ thuật vũ đạo của họ phải ở mức khá để khi diễn ko bị nhàm vì ca sĩ chỉ đứng 1 chỗ theo tớ thì học thật giỏi 1 vài môn nó cũng có điểm lợi của nó, sẽ dễ thi Đại học hơn như tớ chỉ tập trung học Toán với Lý, vẽ cũng khá nên sẽ thi vào Kiến trúc
t3_liltthree is offline  

Old 20-07-2008, 20:32  

Manager

KL$: 1.430
Awarded 109 time(s)
Sent 784 thank(s)
Received 589 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Có lẽ để ngon lành qua 12 năm học ở VN thì học đều hơn đấy :p

Giống như là nước-Lấp lánh trong veo

tiamo_milan is offline  

Old 20-07-2008, 21:47  

Member

KL$: 99
Awarded 9 time(s)
Received 17 thank(s)

Em thì chả học giỏi môn nào cả , nên cố gắng học đều đều ở mức Tb cho bẵng anh bằng em thế là em mãn nguyện lắm rồi , quan trọng nhất là phải thi đỗ đại học

P.S: Cảnh cáo bạn vì hành vi up ảnh thiếu nghiêm túc.

" ...Still fine ... Alone... with Happyness ... Times , always leave many emotions ...I always and still remember, Dany..."

Award
-80 KL$
Trừ cảnh cáo lần thứ 2!
Awarded By Huy_A1pro
quande08 is offline  

Old 20-07-2008, 21:51  

God Member

KL$: 546
Awarded 22 time(s)
Sent 72 thank(s)
Received 141 thank(s)

láo mày học còn giỏi hơn cả anh tự sướng ah
t3_liltthree is offline  

Old 20-07-2008, 23:05  

V.I.P

Awarded 118 time(s)
Sent 228 thank(s)
Received 421 thank(s)

@ Quân De : mày đừng có cho mấy hình ảnh vớ vẩn này vào đây kô tao bảo thằng Huy trừ sạch tiền của mày đấy. Đồ thần kinh. Bệnh
Học đều và khá đều sẽ thi được nhiều khối

www.kimliendsclub.info
salla is offline  

Old 21-07-2008, 00:23  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Học giỏi tất cả các môn, nhưng ko xuất sắc môn nào thì nói thật chẳng làm nên cái tích sự gì đâu Quan điểm sai lầm của nc mình là cứ bắt học giỏi toàn diện. Cái gì cũng biết 1 tí, nhưng chẳng biết sâu về cái gì. Thử hỏi thế thì làm đc cái gì
Thà biết 1 lĩnh vực thôi, nhưng chuyên sâu vào nó, thì sau này còn làm về cái đó đc. Cho nên chọn phương án 1

@Huy: em edit và del ngay cho sis mấy cái ảnh mà bạn quande08 up kèm lên với bài post nhé. Cảnh cáo hộ sis luôn với bạn ý là ko phải chỗ nào cũng up những cái ảnh vớ vẩn đó lên như thế nhớ. Nhất là đang ở Box HT

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 21-07-2008, 17:56  

Manager

Awarded 139 time(s)
Sent 110 thank(s)
Received 372 thank(s)

@ ss Mid: Em đã edit rùi nhá!

Cảnh cáo bạn quande08 vì thái độ thiếu nghiêm túc khi up ảnh vào topic này!
Mong là từ sau ko ai có hành vi như thế nữa!

Huy_A1pro is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan