Go Back   KLNetBB > Our Class

10a11
Old 04-05-2008, 17:38  

KL$: 344
Awarded 3 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A11 (2007-2010)

Hi,10A11 có ai có mặt ở đây ko zậy? Dạo này thi mệt quá chừng luôn,mò mãi hoá ra trường mình cũng có forum, hehe.Còn 3 ngày nữa thôi lớp mình cố lên nha.Mà có ai nói về chuyện học thêm chưa zậy?. yêu cả lớp mình nha
ByaA11_cool is offline  

Re: 10a11
Old 10-05-2008, 21:31  

Awarded 3 time(s)
Received 1 thank(s)

Sắp nghỉ hè rùi, bà con nhỉ. Sẽ phải xa nhiều người, xa bạn bè này (xa thầy cô càng tốt, không cần bàn cãi).Hôm nọ đọc cái entry của thằng bạn sao mà buồn dữ luôn (thằng bạn đó không học KL đâu).Nó sắp đi Anh rùi, sướng thế không bít nhưng nó thật có cuộc sống bất hạnh. Entry lấy từ blog Tứ Vương OZ_Đại Vương{Kazuhiro}http://360.yahoo.com/profile-gUym_RU...RLisk7w--?cq=1
Ai thích đọc thử thì vào xem nha, ai ngại thì đọc luôn,hehe:

Vương tử có trái tim lạnh giá,đừng nhớ về tôi
Lâu rồi không viết entry mới. 20 ngày là một con số khá chẵn nên mình quyết định viết entry này. Thời gian trôi qua nhanh thật ấy, một năm học thế là đã trôi qua, vù cái tôi sắp chạm chân vào cái gọi là lớn hơn lớp 10 ở một nơi có lẽ là xa lạ. Nơi đó không có mẹ, không có thằng bạn thân cũng không có Bya, không có Nishi và không có Love sea. Tôi sẽ thế nào khi ở một mình nhỉ? Chắc là cũng bình thường thôi, tôi là con người biết thích ứng với hoàn cảnh mà đó là điều gần như bắt buộc trong suốt cuộc đời tôi. Tôi sẽ tự nhấn chìm những nỗi buồn, những nỗi nhớ nhung với bao nhiêu người đã từng bên tôi. Tôi cũng chưa thể biết có thể quên người con gái ấy không, tôi vẫn nhớ cô ấy, nhớ tất cả về cô ấy. Để quên một người không dễ mà phải nói rằng nó quá khó khăn. Nhiều lúc tôi phải cố kìm nén mình lại mà quên đi. 5 ngày trước cô ấy với bạn trai đi ngang qua nhà tôi, lúc đó tôi cảm thấy bực mình rồi từ từ nó biến thành căm phẫn và tự ái nhưng sau mấy tháng đằm thắm thì cô ấy chia tay bạn trai. Nó diễn ra nhanh lắm chỉ mới ba hôm trước thôi. Tôi cứ nghĩ mình sẽ vui mừng lắm nhưng không tôi lại càng thêm buồn hơn. Nét mặt trầm buồn ngày càng trở thành một đặc tính không thể không tồn tại trong tôi. Và thực sự khuôn mặt của tôi còn trở nên lạnh lùng nữa khi cô ấy đến tìm tôi. Cô ấy nghĩ tôi sẽ là người tiếp sao? Có lẽ cô ấy biết tôi thích cô ấy nhưng khi thấy ánh mắt của tôi dường như cô ấy không dám nói điều gì cả. Cô ấy chỉ nói rằng cô ấy thích tôi có được không? Tôi không vui, không buồn hay nói chính xác hơn tôi chẳng có cảm giác gì cả. Tôi đã nhìn cô ấy, không phải với ánh mắt trìu mến của thời cấp II nữa mà thay vào chỗ đó là ánh mắt tàn nhẫn. Thằng bạn nói tôi tàn nhẫn với cô ấy quá. Tôi không biết rằng tôi còn thích không nhưng lúc đó tôi không hề nghĩ đến bất kì từ nào cô ấy thốt ra trước mặt tôi. Tôi còn lạnh lùng bảo cô ấy rằng :" Tại sao cậu nghĩ tôi sẽ đáp lại câu trả lời đó? Nếu có nghĩ đến điều gì thì cậu hãy quên ngay đi, nó không có lợi cho cậu đâu. Không phải mọi thứ đều theo ý cậu được đâu ". Thế có gọi là tôi đã từng thích cô ấy không? Lúc đó cô ấy không nói gì cả chỉ nhìn tôi, tôi sợ cái nhìn đó, sợ ánh mắt đó có thể siết chặt trái tim tôi khi đó tôi sẽ không để cô ấy đi. Nhưng tôi đã hứa với bản thân mình phải dứt bỏ tất cả để là tôi thực sự. Cô ấy cười, nói cảm ơn tôi, giọng ngẹn ngào sắp khóc nhưng cô ấy không khóc ít nhất là cho tới khi còn ở trước mặt tôi. Tôi đã đúng hay sai? Lúc nói những lời đó tôi vô cảm đến mức không còn thấy ai ở xung quanh. Hôm nay tôi đến trường lấy thêm cái danh quá thể đáng và một lá thư cô ấy nhờ thằng bạn chuyển cho tôi. Cô ấy nói đã thích tôi từ lâu nhưng không dám nói ra, đại khái lá thư là như vậy vì tôi không đọc thư mà là do thằng bạn ghép lại những mảnh thư tôi đã xé để đọc cho tôi nghe. Nó quá rảnh rỗi để làm những chuyện đó. Cô ấy cũng xin lỗi nếu cô ấy nghĩ nhầm chuyện gì đó. Tôi nghĩ rằng tôi mới là người phải xin lỗi, xin lỗi vì không dám nói, xin lỗi vì đã quá lạnh lùng và tàn nhẫn. Cuộc sống của tôi gắn liền với hai từ đó, trong mắt các bạn học thì đó là hai từ dính với tôi từ khi bước chân vào trường. Tôi muốn nói với cô ấy rằng mọi chuyện cô ấy nghĩ đều đúng, tôi thích cô ấy nhưng nó đã phai mờ rồi, nó nhạt hoà đi quá nhiều rồi như một giọt nước làm nhoà tờ giấy và chúng ta chỉ còn cách xé bỏ nó ra khỏi cuộc đời. Nếu cô ấy nói câu đó sớm hơn và không quen người bạn trai kia, mà không nếu tôi mạnh mẽ hơn dám nói với cô ấy thì mọi chuyện đã khác rồi, cô ấy đã là quá khứ trong trái tim tôi. Tôi sợ đối diện với sự thật chính vì vậy tôi đã trốn tránh nó, nhưng tôi không thể trốn mãi, tôi đã lột cái vỏ bọc bên ngoài rồi, tôi đã có thể quên người ấy trong tôi....Bây giờ trái tim tôi tự do, muôn vàn lần xin lỗi cô ấy. Xin lỗi vì ngày trước không dám đối diện với cô ấy, không dám nói khi ở bên cô ấy còn bây giờ tôi xin lỗi vì tôi lạnh lùng và thờ ơ trước tình cảm của cô ấy, xin lỗi vì tôi đã bỏ cô ấy lại bên ngoài trái tim băng giá của mình. Tôi không muốn cô ấy lạnh lẽo, không muốn cô ấy trầm lặng khi bên cạnh một người lạnh lùng như tôi. Tạm biệt cô ấy, lời tạm biệt tôi không biết lúc nào mới dám nói. Đừng bao giờ thích tôi vì cậu sẽ không thể vui và sống theo con người cậu khi bên cạnh tôi và vì tôi sắp đến một nơi rất xa,nơi mà cậu không thể chờ đợi. Chính vì vậy tôi đã quên cậu, cậu cũng hãy quên đi và đừng bao giờ nhớ về tôi.

Vương Tử có trái tim băng giá

Đừng nhớ về tôi
ByaA11_cool is offline  

Old 12-05-2008, 18:47  

Awarded 3 time(s)
Received 1 thank(s)

Ổ ôi, mà hình như lớp mình ngèo nàn quá đấy. Chả có ma nào mò vào đây cả.Đúng là sống theo cái chủ trương: "Vì mình đã đủ chết rồi,hơi đâu lo cho đồng loại".Nản lớp mìmh quá mà bà con ơi. Chả bù với lớp người ta,đông zui nhộn nhịp.Ai như lớp mình chứ,suốt ngày ăn chơi bù khú không thì cũng vỗ đùi xem bóng đá. Tự thấy mình là người chăm chỉ.
ByaA11_cool is offline  

Old 13-05-2008, 08:28  

V.I.P

KL$ (TOP! 24): 5.056
Awarded 33 time(s)
Sent 100 thank(s)
Received 83 thank(s)
Class: A4 (2007-2010)

Hehe...Làm quen nhé! Tớ ở bên A4. Tình trạng lớp ấy vs lớp tớ cũng như nhau cả thôi. Tớ còn tự bỏ tiền ra làm Box cho lớp nè (ngu thiệt tình)....

------------------------------
La la la... Hút hút hút...
tommyhehehe is offline  

Old 13-05-2008, 17:59  

Awarded 3 time(s)
Received 1 thank(s)

ấy học A4 hở? Tớ cũng học thêm cùng vài bạn A4. Lớp tớ thì chả dứa nào thèm mò lên cái forum của trường cả. Nản luôn
ByaA11_cool>>10A11 vô đối
ByaA11_cool is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan