Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 01-08-2003, 04:03  
tacke_mit

KL$: 0.00

Chào mọi người!
Trên tư cách là một người chả biết tình yêu mặt mũi nó như thế nào, nhưng lại rất nhạy cảm, và có một tâm hồn đầy chất lãng mạn ( hì hì, cái này bốc phét 100% mà), tôi xin chỉ cho các bạn nam một số chuyện nên làm trong công cuộc cưa cẩm và bảo vệ mục tiêu. ( Nghe cũng oách oách)
Trước tiên là trong chuyện vác cưa đi đánh xứ người nha!
Kính thưa các đáng mày râu, chị em phụ nữ thường mắc một cái bệnh là thích ăn dưa bở ( "cũng giống như chúng mình", " ừ nhỉ!"). Hì hì, tại dưa bở vừa thơm, vừa ngọt, ai chả thích. Lan man rồi. vaò chủ đề nhé. Ý tôi là các bạn nữ thường thích sự quan tâm, tình cảm, lãng mạn của các cậu bạn trai. Một ánh nhìn hơi khác lạ, một nụ cười hơi bí hiểm, một câu nói đùa bâng quơ của các bạn nam đề dễ dàng khiến cho con gái mất ngủ ( có khi còn quan trọng hơn chuyện trên mặt có mấy cái mụn mới ý chứ!). Tôi nhớ có ai đấy nói là " Muốn cưa đứa nào thì phải làm mặt lạnh với nó, thậm chí tỏ ra thân thiết với con bạn nó". Tôi ko cho như thế đâu. COn trai lạnh lùng công nhận là có sức quyến rũ thật. Nhưng chỉ có tác dụng nếu bạn thật sự là " trên phân" nhũng thằng xung quanh thôi. Và hơn nữa, ko phải đứa con gái nào cũng giác ngộ được điều đó đâu các bạn ạ. Vì thế, đừng dại dột chơi nước cờ nguy hiểm này nhé!
Vẫn về chuyện con gái thích sự quan tâm. Làm như thê nào thì được quan tâm? Nhiều, nhiều lắm, và đây là một số ví dụ nhỏ nhỏ mà tôi sưu tầm được. Các bạn có thể thấy cũ. Nhưng cứ dùng thử đi, chả phí công đâu, thật đấy.
chuyện 1: Một cô bé và một cậu bé cùng bước ra khỏi lớp. Cô bé la lên bải hoải:" Trời với chả đất! Hôm qua DB TT có mưa đâu mà"--> cậu bé ân cần:" thế ấy ko mang áo mưa à? Lấy của tớ mà dùng"--> Một ánh mắt biết ơn cùng những câu nói từ chối nho nhỏ xuất hiện. Sự ga lăng khéo nói của các bạn có chỗ mà phát huy nhé! Chẳng hạn như:" Thôi, mặc vào đi, ko ốm thì lại khổ! Cứ làm như mình ốm thì ko khiến người khác lo ấy..!"--> Nhìn bâng quơ ra chỗ khác--> hi hi, thế nào bạn gái ây cũng phải suy nghĩ mất mấy giây khi về nhà đấy! Nhưng mà đừng sột ruột! Chậm mà chắc bạn ạ.
Note ***Thường thì con trai chả bao giờ nhớ mang áo mưa cả. Con gái thì ngược lại. Vì vậy, lời khuyên cho bạn là: Mùa mưa nhớ mang áo mưa thường xuyên nhé! 2 cái vào, để đợi nàng về thì chúng mình mặc vô, ko thì ốm chết. Nếu nàng để áo mưa trong giỏ xe thì...Hì hì, chả lẽ bạn ko biết xe nàng là cái nào à?
*** Cái chuyện này có thể áp dụng cho mùa đông, với những cái khăn quàng ấm áp, hoặc cái kẹo bạc hà nóng... cháy cổ, hi hi.
*** Nếu ngày hôm sau ko có môn gì quan trọng thì bạn có thể nghỉ học được ko? tôi hỏi thế vì muốn hiệu quả bạn đạt được trước nàng là tối đa thôi mà!
Còn nhiều chuyện khác nên làm, nhưng từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Bạn chờ tôi nhé!
À, đừng nghĩ tôi ranh ma, chỉ là tôi tổng hợp được từ các tài kiệu của dàn anh thôi mà

[ Bài viết được tacke_mit sửa lúc 01-08-2003 04:08 (theo giờ GMT) ]

Old 01-08-2003, 04:12  
tacke_mit

[ Bài viết được tacke_mit sửa lúc 01-08-2003 04:14 (theo giờ GMT) ]

Old 01-08-2003, 13:17  

Unverified Member

KL$: 0

Con trai mà mặt lạnh như tiền đi chán bỏ xừ đi vớ người yêu thì fải có ko khí 1 tí nhưng mà nói lắm quá cũng ko được->đàn bà
con gái rất thích được quan tâm và đặc biệt thích được khen
Miss_Independent is offline  

Old 01-08-2003, 16:35  

Senior Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2002-2005)

Hay, được đấy nhưng mà bây giờ con gái khôn lắm. Giả sử như cái câu bé ở truyện trên là em đi, thì cái bạn gái đó (giả sử xinh xinh 1 chút đi ^_^ ) sẽ nói ngay rằng: "thôi cảm ơn cậu nhiều, tớ có người đón rồi, cậu cứ mặc vào ko cẩn thận mai ốm ko đi học được thì khổ đấy" ^_^ ====> Con gái toàn ham mấy anh đẹp zdai, động cơ thì còn đâu chỗ cho lớp bình dân nữa . Hehe nhưng mà mấy cái mẹo cưa cẩm này dành cho mấy bạn girl ngoan ngoan hiền hiền mà tình cảm là number one đấy ^}{^

------------------------------
Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 03-08-2003, 13:16  
tacke_mit

Catboy! Em thế là ko được! Ko có chí khí rồi em ạ. Riêng đoạn đấy là chưa đủ tiêu chuẩn đi cưa đâu. Mà em ơi, nếu bạn ấy của em đã có một anh động cơ và đẹp trai đưa đón thì chị chưa có cách đâu. Để chị nghiên cứu đã nhé!

Old 04-08-2003, 01:47  

Unverified Member

Ùh thì bây giờ con gái ai chả thế nhưng khi yêu thì lại khác đấy ko cần fải đẹp trai hẳnnhưng cũng đừng có xấu quá ko có thì cứ nhìn thấy mặt nhau là oải roài ko cần xe đẹp chỉ cào cào là được rùi
Thế đấy nhưng con gái thích chân thành đừng có đong hết em nọ đến em kia cái kiểu huýt sáo đấy là cho xuống lỗ luôn

Old 04-08-2003, 03:17  
Haingoc12Q

Con trai bây giờ thì cũng chỉ cần như vậy, không cần xinh lắm, chỉ cần duyên duyên, cao ráo thì tốt, cũng chẳng cần giàu, cào cào là được rồi. hihi

Old 04-08-2003, 09:39  
tacke_mit

Ừ, nói thì ai chả nói được? Nhưng từ nói đến hiện thực là cả một vấn đề các vị ạ. Mí lị anh Haingoc nói như thế là làm em "mếch" lòng đấy. Chỉ cần... Trời ạ! Thế những đứa ko cao ráo tí nào ( như Mit chẳng hạn) thì...ê sắc là điều chả trạc được. Cũng vậy, có phải cậu con trai nào cũng có cái mã ngoài thu hút đâu? Vì thế nên ấn tượng đầu tiên là ko ăn điểm rồi. Chính vì lẽ đó mà chúng ta cần làm một số việc để ăn điểm. Xin mời các bạn theo dõi tiếp:..

Old 04-08-2003, 10:45  
tacke_mit

Á á á á á! Trời ơi, tôi type mỏi cả tay nãy giờ mà máy treo cứng cựa ko gửi được, Oan uổng quá! Thế có phí công tôi ko? huhuhu.

Old 04-08-2003, 12:07  
glassy_cow

"...
Haingoc12Q viết:
Con trai bây giờ thì cũng chỉ cần như vậy, không cần xinh lắm, chỉ cần duyên duyên, cao ráo thì tốt, cũng chẳng cần giàu, cào cào là được rồi. hihi
..."
(Quote)

Ủa? Sao con trai lại xinh xinh và duyên duyên là thế nào.

Old 04-08-2003, 12:16  
glassy_cow

Tui thấy nếu như yêu nhau từ cái nhìn đầu tiên có vẻ không đúng lắm( trừ những trường hợp duyên số trời cho ). Chứ bây giờ các anh cứ fát biểu là: "Anh yêu em từ cái nhìn đầu tiên"thì..... Đã biết gì về người ta mà yêu mới chả đương. Mới cả yêu nhau đâu chỉ vì hình thức bên ngoài? Người ta yêu nhau là ở cái tính cách của nửa kia nữa chứ.

Old 05-08-2003, 02:10  

Unverified Member

Í anh Haingoc nói là chỉ cần con gái duyên là được rồi nhưng như thế thì cũng khó lắm anh ạ

Old 05-08-2003, 06:02  
Haingoc12Q

Ơ kìa, An baỏ không cần đẹp trai chỉ cần ưa nhìn, thì anh bảo là không cần xinh lắm chỉ cần duyên là gì. Hix. Chỉ cần duyên duyên như em là ổn. hihi

Old 05-08-2003, 09:36  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

He eh hình như bác HaiNgoc quyết cưa bằng được em AN nhỉ, he eh bác còn phải cố nhìu lém vì ILU kiu lém, lại có nhìu anh thích nữa chứ

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 15-08-2003, 08:36  

Unverified Member

HÍ hí ấy cứ nói thế làm tớ ngượng thôi đê cụ ko cần fải khích đểu

Old 18-08-2003, 13:47  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Khích làm gì nhỉ, không cần khích bạn An đã kiu lém rùi nữa là còn kkhích

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 21-08-2003, 20:21  

Unverified Member

Cứ nói thế tớ có kiêu đâu kiêu thì để lấy thóc giống ra mà ăn à? he he

Old 21-08-2003, 22:33  
DR_DRE

không phải không có tình iu sét đánh. chỉ có điều sắc suất xảy ra tình yêu sét đánh thậm chí còn thấp hơn sắc suất chết vì ... nuốt phải tăm xỉa răng. chính vì thế mà tình iu sét đánh càng đáng được trân trọng, vì nó là 1 trong những dạng của TÌNH YÊU THEO ĐÚNG NGHĨA CỦA TÌNH YÊU

Old 22-08-2003, 08:52  

Unverified Member

Hực!
Em ko tin có tình yêu sét đánh --> vô nhí biết thế nào mà yêu được

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan