Cho tớ nhờ tý
Old 22-02-2008, 23:01  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2004-2007)

Thực sự là hum nay tớ mới check lại mấy cái mail award và muốn có 1 vài thắc mắc hỏi Man :
Thứ nhất , tớ không hiểu lắm về việc xì pam , nhưng theo tớ xì pam là việc post nhiều bài ngắn để tăng số lượng post , hoặc post bài không đúng chủ đề , post bài mang tính chat chit. Có thể là tớ post bài có hơi sai lệch so với thread , nhưng bài viết hoàn toàn không phải không có ý xây dựng. Nội dung topic là Góp ý giáo viên trường mình .Tớ xin trích dẫn luôn mà 0 cần quote cho mệt
''.... @ all : GV nào chả học sư phạm ra , ai chả đc phát cho 1 cái giáo trình như nhau , mà các chú đọc sách tham khảo 0 thấy ghi là : DÙNG CHO GIÁO VIÊN BỘ MÔN VÀ HS À. Mà GV cũng là con người , lại còn già hơn , đầu óc đương nhiên kém minh mẫn , các ông cứ chơi khó , cái nào hỏi 0 đc tự mà tra cứu . Cứ như cô Trang mình ý ML nhỉ , giải Toán bòi dữong đ... j toàn bảo giở giải ra đọc xong trình bày theo nộp lại cho cô''
Đây là bài viết của tớ. Còn đây là bài viết của Thanh conuong :
''va chạm ít mà mấy vị nhiệt tình phát biểu gớm... chỉ có em và thằng Huy Linh trên KLnet này thuộc dạng giáo viên nào trong trg` cũng biết đến ... nhưng mà sao, làm gì có khói mà ko có lửa, xem mịa lại bản thân xem mình ntn mà để gv " quan tâm " .. rất đáng khen mấy cô cậu có lòng yêu mên gv bên trên .. em đọc vài trang của TP ko tổng thể được vấn đề. nói sai chỗ nào bỏ qua cho ạ.
@ xuanlam1957 : em ghét chủ nhiệm em lắm''
Và 1 bài viết của unruly :
'' Trong đời chưa thấy ai dạy Lý tệ như cô Oanh hiệu phó T_T Không pảhi nói xấu đâu nhưng mà fải công nhận học giờ cô rất tẻ nhạt.Thậm chí nhiều khi cô còn giảng bài sai nữa,cứ như kiểu cô chép trong sách giải ra í.Lúc học sinh thắc mắc thì cứ ậm ừ,ko giải thích được rùi lảng đ..''

Tớ nghĩ những bài viết này thực sự về nội dung không khác nhau mấy , nếu nói bài viết của tớ là xì pam , thì những bài này liệu có phải là đúng đắn không? Vì bài viết của tớ cũng à nhận xét về cô Trang , chủ nhiệm lớp tớ , vì sao tính là xì pam?
Thứ 2 , bình thường khi xì pam lần đầu , theo tớ thấy là cảnh cáo và trừ 10 KL$. Nhưng ngay lần đầu khi báo xì pam , Mr Paint đã thẳng tay trừ 50 Kl$ , không kèm theo cảnh cáo . Tớ không quan tâm đến KL$ , nhưng diễn đàn là nơi hoạt động dân chủ , nới anh em Kim Liên gặp gỡ giao lưu , hình như có sự không công bằng ở đây? Vì sao có bài trừ ít , trừ nhiều mà cùng nội dung xì pam ??? Chuyện này làm tớ không thể không nghĩ rằng Man làm vệc theo cảm tính :-s. 1 bài xì pam bình thường và có lỗi ngôn từ đi nữa liệu có xứng đáng trừ 70KL$? Có mức nào chung không? Và tớ tự hỏi , trong trường hợp nào thì Man có thể trừ khoảng 1000 hay nhiều hơn ?
Tớ mong Mr Paint có sự giải thik hợp lí , kid luôn mong muốn đóng góp cho diễn đàn , mong muốn KLnet luôn phát triển. Thnz a lot !
kidkimlien is offline  

Re: Cho tớ nhờ tý
Old 24-02-2008, 16:47  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Cái này chú Paint cho ý kiến đi.
Anh thấy trường hợp của kidkimlien trong topic đấy là cũng nên trừ, nhưng trừ đến 50-70 thế thì cũng hơi ác quá

Mọi người cũng nên hiểu topic Góp ý GV là 1 topic có tính nghiêm túc rất cao, nên yêu cầu ko đc có những bài ko đi vào đúng chủ để, spam, chat chit, bài viết cũng phải nghiêm túc, tử tế, không nên sử dụng ngôn từ 1 cách bừa bãi.

------------------------------
rockbaby is offline  

Old 24-02-2008, 18:22  

Manager

KL$: 1.165
Awarded 80 time(s)
Sent 491 thank(s)
Received 413 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

dù sao thì cũng là góp ý nhưng mà ở topic này mà cũng sparm thì hok nên

...::!!HurT!!::...
....†..Gjn..†...
... .... ...

o0ogino0o is offline  

Old 24-02-2008, 20:27  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Tại topic Góp ý đã trừ cảnh cáo nick salla từ ngày 02-02-2008 (tại đây)
Chính vì vậy nên đến các bài viết ngày 11 mới trừ đúng theo mức đã được đặt sẵn

Về post của Thanh_conuong xin nhận lỗi là chưa trừ

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan