Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Thơ phú - Văn học > Trại Sáng Tác

Old 20-08-2002, 22:41  
san_ho

KL$: 0.00

Một ngày rỗi rãi, sự chờ đợi làm thời gian như giãn ra..Ta lại có một khoảng lặng để trở về với nhứng điều chỉ thuộc về riêng mình. Tôi nhớ về trường cũ. Có lẽ tên gọi Kim Liên (mạn phép các bác) không tồn tại như là tên gọi của một ngôi trường - nơi giam giữ cũng như chắp cánh cho bao thế hệ học sinh. Với tôi, nơi đó là bạn bè , là những kỉ niệm, những bài học , những vui buồn giúp tôi khôn lớn...Là nơi ghi dấu nhưng rung cảm đầu tiên trong đời (giờ tôi chỉ muốn nghĩ về chuyện đómà thôi) . Nơi mà nhứng bậc cầu thang đã thành chốn đi về của những suy chỉ nhằm vào một người, còn bàn học là nơi lý tưởng để ghi dấu những cảm xúc tức thời... nghuệch ngoạc, giấy kiểm tra cũng đã từng là thông điệp của bao niềm hạnh phúc, thậm chí ..cả nước mắt.. Rồi những ánh nhìn vôi vã thờ ơ mà ẩn dấu cả con tim xao xuyến, những hiểu nhầm làm niềm vui gãy khúc.. Và lần đầu tiên, người ta biết thế nào là Đau Khổ.
Tất cả đều đã là quá khứ. ..nhưng là một quá-khứ-không-ngủ-yên. Làm sao có thể giải thích nổi một lời nói chân thành (mà mình đã từng mong đợi) lại vô tình đánh dấu chấm cho một tình cảm trong sáng, làm sao để quên đi hết thảy những điều tốt đẹp đã qua để bình tâm trong hiện tại..?!. Để giờ đây, ngồi lại một mình mà trách mình sao tham lam, cứ muốn không phải chỉ có mình mình nuối tiếc thời gian..Cứ muốn có ai đó hiểu...Lại thấy nao nao một lời hát " baby won't you tell me why , there is sadness in your eyes, I don't want to say goodbye ..to you..". Thôi thì đành là kẻ hoài niệm, mãi day dứt về một thời đã qua vậy..!

Old 21-08-2002, 01:32  
Mummyre

Zoài oai sao mà bi đát thế hả san_ho. Hắn là đứa nào để Mummyre đi bắt vào đây đọc bài này? hi` hi`
Nói vậy thôi, việc gì phải day dứt mãi thế...đời ngắn ngủn mà sống thế này thì tạch mất hehe. Mm sống xa gia đình, bạn bè, lủi thủi ở nơi đất khách quê người này, vẫn phải cố gắng nhe răng mà cười cho đời đẹp lên 1 tí...
Ex-gf của mm có bồ mới rồi nó có thèm đếm xỉa gì tới quá khứ đâu. Giá được 1/5 của san_ho nhỉ

Old 21-08-2002, 02:10  
jemibaby

Hi,chào mọi người,lâu quá mới gặp,híc xúc động quá,chả bít nói gì...nhưng em nhớ mọi người lém...

Old 21-08-2002, 03:16  
san_ho

Thấy chưa, lũ con trai thật là..vô tình. Hic, không khéo "hắn" bây giờ cũng quên xừ mắt mặt san-ho này rồi cũng nên..
Trông tôi thiểu não lắm hay sao ma mm phải an ủi thí hả, này nhé, tôi còn yêu đời hơn dứt bác đấy!
Kỉ niệm là kỉ niệm thôi, vì không có cái kết hoàn hảo nên nó thành ra như thế..Để trái tim còn biết đã đi qua những đâu..

Old 21-08-2002, 03:56  
Mummyre

Ớ! Sao con trai lại vô tình. hehe chưa gặp mm thì đừng nói thế chứ, tự ái bi giờ

Old 21-08-2002, 22:26  
Ngo Bung

Hít hít, sống bằng hoài niệm khổ thật đấy mấy nhóc ơi, Thường thì khi người ta tiếc thương quá khứ là lúc người ta không thấy hạnh phúc trong hiện tại. Không biết có đúng không? Nhưng mà quá khứ chỉ là cái bạn nhìn lại, tương lai là cái bạn hướng tới, còn quan trọng là phải đối mặt với hiện tại ( hờ hờ, hôm nay mình nói lăng nhăng cái gì í nhỉ, hic nhưng mà đang hoài niệm, thông cảm nha). Cái gì nhở, có ai nói hãy sống như bạn phải chết ngay ngày mai.
Này mấy nhóc có thấy chị nói cái gì hơi hâm hâm thì bỏ qua nhá, đang yêu mờ :lol: (lại điên nữa rồi) :baodong:

Old 22-08-2002, 14:36  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Người ta thường chẳng biết quý trọng những gì mình đang có, đến khi xa rồi mới thấy tiếc nuối. Giống như vậy, khi còn học cùng lớp với nhau thì kêu chán ầm ĩ, đến khi xa trường, sao mà nhớ thế cơ? Ta ngậm ngùi, tiếc nuối thì hỡi ôi...
"Em thấy không tất cả đã xa rồi"...

==> Đây sẽ là chủ đề tháng tới của KLNet (đón đọc tại trang chủ)...

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 22-08-2002, 18:45  
san_ho

Chi NgoBung ơi, noi phủi phui cái mồm chứ giả sử như bây giờ..chấm chấm thì chị định xoá sạch quá khứ đi chắc? ôi tôi có tiếc nuối quá khứ để chạy trốn hiện tạiđâu, tất cả mọi chuyện đã thật là ngọt ngào.. mà cũng vì thế, tôi mới thấy yêu ngôi trường này hơn đấy chứ..

Old 22-08-2002, 18:53  
Mummyre

san_ho, Your new title is cool huh

Old 23-08-2002, 00:56  
bianconeri

đọc bài của san hô em lại nhớ đến những chuyên ngày xưa ở lớp em,vừa vui vừa buồn ,thấy hồi đấy mình trẻ con dã man,hâm hâm nữa chứ.Nói thật là nhiều lúc mình chẳng thấy khoái trường tí nào cả,nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì vẫn thấy mình thật sự rất "iu quí" những người bạn của mình,những thứ đã gắn bó với mình tận 3 năm cơ mà.

Old 23-08-2002, 19:23  
rossoneri

HỜ hay nhờ . tâm trạng nhờ nhưng mà có nên như thế không nhi? San_ho tiếc nuối " 1 thời đã xa" ... chẹp chẳng ai bảo là 3 năm cấp 3 không vui cả , nhưng mà rồi nó cũng trôi qua và thành....... quá khứ rồi.

Chẹp chẹp emnói thía các bác đừng bảo em'vô lương tâm" nhá, em thì chả có kỉ niệm nhiều gì về hồi cấp 3 cả, .... vào đây thấy các bác lưu luyến KL quá, cho em đú" với nhé
Thanx các bác

Old 25-08-2002, 23:02  
Inlifemustry

Milu thấy nhớ trường hả, có nhớ anh không mà dạo này chẳng thấy mặt mũi đâu thế hả. 8-)

Old 26-08-2002, 07:43  
Soul

Oái... 2 con cóc khô này cũng có mẹt ở đây hả? Hehe, may mà nhòm được chữ "Netherlands" và "devil in heaven" mới soi ra được 2 con cóc nì
:lol: :lol:

Old 26-08-2002, 22:11  
san_ho

Ôi giời ơi, thật mất hết cả..lãng mạn. Hay để tui đổi tên cho cái topic này nhé?

Old 31-08-2002, 00:33  
nhaque_choitroi

Biết kỉ niệm vẫn là kỉ niệm. Nhưng tôi thấy sao mọi người vô tình wá. Thật đáng buồn biết bao. Những ngày tháng ấy dù đã xa nhưng với tôi, vẫn thật là ngọt ngào.

Old 31-08-2002, 05:34  
san_ho

Ngọt ngào quá đi chứ...Nhưng mỗi người lại có những kí ức khác nhau, nói ai được..Topic này chủ yếu post lên để truy tìm đồng đội, để ko phải một mình gặm nhấm những xúc cảm "tiêu cực".. Để tự dằn lòng mà ko nhấc máy gọi đến một số điện thoại đã từng rất quen thuộc, vì sợ..làm phiền người ta.. rồi lại bị nói là ích kỉ...
Tối nay- tối thứ bảy, cùng với những người thừa thời gian, không có người "gì gì" nên tôi lang thang trên mạng...Mai lại bận rồi làm khỉ còn thời gian mà nhớ với tiếc! Quái dị thật, ko làm sao mà quên nổi..

Old 31-08-2002, 05:40  
san_ho

Người dưng ơi là người dưng, giờ này đang làm gì thế hả? Dạo này học hàn ăn ngủ thế nào? Có giật thêm giải gì nưa không? Đang đi trê phương án một hay hai đấy? Đã có cô nào..lọt vào mắt xanh chưa? Không tránh mặt tôinữa, chắc là đã..quên tôi rồi hả? Chết tiệt..

Old 01-09-2002, 06:01  
White n Cold

sanho ơi là sanho, đừng viết nữa có được ko? Biết là muốn chia sẻ thôi, nhưng san ho làm tớ nhớ.... wá!!!
Ai đó ơi, làm ơn đi, go out of my life, and go out of my head, will u? hix. Mặc dù... Tại sao lại thế hả ai đó? Chỉ muốn cảm ơn ai đó thôi, nhưng lại ích kỉ, ko muốn nhìn thẳng vào thực tế là sẽ ko bao giờ nhìn thấy ai đó thêm nữa.. Buồn
Nghe giọng ai đó vẫn nhẹ nhàng , vẫn như thế, và nhớ... Nhớ lắm..Vùa mong vùa ko mong ngày đó đến.. Đừng hành hạ tôi nữa!! Làm ơn đi!

Old 17-08-2003, 17:00  
12345

cảm động quá ! mọi người đã ra trường , nếm trải đau đớn rồi , không biết đau đến mức nào nữa , năm sau thì chắc em biết

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan