Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 12-07-2003, 00:39  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Nguồn tin được cóp nhặt bên Diễn Đàn Thanh Niên Xa Mẹ (Thăng Long), bình luận cũng được chôm từ đấy luôn.. Mọi người đọc giải trí tý

"...
em cóp bài từ bên TTVN. Tin này chính xác đấy, em đã kiểm tra rồi
Theo quyết định của Thứ trưởng Bộ Văn hoá Thông tin thì báo Sinh viên Việt Nam (5-Hoà Mã-Hà Nội, có 2 phụ trương là tuần báo Hoa Học Trò và nguyệt san HHT2!) sẽ bị đình bản từ tuần tới , 15/7/2003 vì đã vi phạm rất nghiêm trọng v.v...
Một trong số các vi phạm lớn của Sinh viên VN là vào tháng 4/2002 đã có một bức ảnh in liền 2 trang báo với nội dung: Một bàn tay cầm đống tiền Việt Nam có thể thấy rõ hình Bác Hồ, ném vào bệ xí và giật nước!

Ngay sau đó là một bài báo, nội dung đại khái là :" Đã đến thời của khoen rốn!", kèm nhiều hình mát mẻ về gái khoe khoen rốn, bị chửi là cổ vũ cho lối sống thiếu lành mạnh.

Trong số đặc biệt ra ngày 7/7/2003, bìa là hình một chàng trai đang "đòi hỏi" cô bạn gái, cô gái che tay phản đối, sau lưng là hình nền chụp 2 bức tượng gỗ theo mô típ tượng nhà mồ Tây Nguyên, nhưng mà là 2 bức tượng đang đứng để quan hệ với nhau, thậm chí còn thấy rõ như in hình "chàng" đang cầm d..v.. để đưa vào "nàng"!

Trước số báo này 1 tuần là bìa báo SVVN (rất xấu) có hình một ca sĩ đang nhảy và hát trên đống đô-la, trông rất là "xã hội tiêu thụ"!

Dù vì lẽ gì thì việc đình bản báo SVVN cũng là một thiệt thòi lớn cho thế hệ sinh viên Việt Nam đang cần các món ăn tri thức bổ ích để dung dưỡng tinh thần, linh hồn Việt
Nguồn:
http://ttvnol.com/forum/t_233532/?0.0945096
..."
(Quote)

"...
nghe cứ như tin vịt,

nhưng mà cũng thương tâm nhẩy, lỡ thế thì chú Hoài An bây giờ biết đi đâu về đâ
..."
(Quote)

"...
Hê thương quá, té ra là đình bản thật.
..."
(Quote)

"...
Không biết đằng sau vụ này có bàn tay của TTVNOL không, bác Kay nhở?

Một phút mặc niệm của mình dành cho các đồng nghiệp SV vừa ngã xuống.
..."
(Quote)

"...
Bác nào có scan quét cái ảnh bìa lên cho anh em xa mẹ ngó cái. Theo trí nhớ của tớ thì cái em đang xoè tay múa may này là em ThienThan24 he he he tự nhiên thấy nhớ hồi xưa chat chit wé
..."
(Quote)

"...
Anh beo chờ sáng mai em scan cho. Nhà em ko có máy mà 12h đêm rồi ngại đi lắm.Nó là số đặc biệt 10 khìn đấy, nhìn rõ cả cái trim to tướng của thằng tượng gỗ
..."
(Quote)

"...
anh cũng biết cái ảnh đó, sạp báo nào chả bày bán nó , muốn scan lên cho mọi người ngó thôi nhưng đang ko ở nhà và cũng ko ở cơ quan .
Nhớ cái ảnh đó vì công nhận nhìn cũng hơi bất lích sự. Cái em đứng "từ chối lời đòi hỏi" là em ThienThan24 ngày xưa cũng hay chat chit với giai Thăng Long, và có thời gian còn đóng phim nữa. he he he. thế đ ** nào lại dơ tay ngang đúng cái đấy của chú tượng gỗ, cứ như sắp tóm lấy nó đến nơi. Em này đen thật, cách đây 3, 4 năm là ThienThan24 bây giờ chắc là BaGia28 rồi còn bị bọn nó dụ đưa lên báo.
ĐEN!!! Mà còn nữa, cái này chắc chắn là ảnh ghép. Sư bố thằng designer ngu thế cơ chứ. he he he e..
..."
(Quote)

"...
sư bố mấy đồng chí cười trên nỗi đau khổ của ng khác. Nhưng mà tin này nghe cũng giật gân nhỉ, khà khà. :-D
..."
(Quote)

"...
Em thienthan24 hình như sinh năm 81 mà bác :-)
..."
(Quote)

"...
bác nào ở nhà scan hết mấy cái ảnh đó lên đây đi. ảnh khoen rốn này, ảnh ném tiền vào hố xí này, lại còn ảnh tượng gỗ nữa
..."
(Quote)

"...
Chỗ bác LaoKay cũng liệu mà bớt ảnh sex đi nhá, nhìn đâu cũng thấy. Kẻo lại bị kết tội đầu độc em chã thế hệ trẻ
..."
(Quote)

"...
Scan lên đây khéo lại đóng nốt cả TL thì khốn . Khỏ bác Sake , giờ đi đâu , về đâu ?
..."
(Quote)

"...
scan đi bác BachBo, lâu thế, chỉ béo thằng này câu bài :-), scan xong để ở ttvn nhé, gắp lửa bỏ tay nguời rồi anh em qua đó xem,
..."
(Quote)

"...
Kiểu này chắc có bàn tay cả Thăng Long nữa, chú Bách đâu ra anh hỏi chú làm thế sinh viên cả nước làm gì còn gì mà đọc. chú ghét Hoàng Anh Tú mà đặt điều xu nịnh bôi xấu để gần 2 triệu thanh niên ưu tú của nước nhà mất đi một nguồn giải trí chối tỉ thế mà chú còn vào đây mà cười được à, anh thật chú trơ trẽn.
..."
(Quote)

"...
Báo sinh viên đình bản là phải rồi, em thấy ngoài ANTG ra thì báo SV, HHT là mấy tờ báo bullshit nhất. Cũng phải để cho mấy bác biên tập xem lại xem nên cho giới trẻ ngày nay đọc cái gì chứ, mấy tờ báo này càng ngày càng thương mại hoá, chả thấy ý nghĩa giáo dục đâu, toàn là tin vịt về ca sỹ, cầu thủ, mốt nọ kia... tờ HHT2 thì lấy lý do là tờ báo của tuổi mới lớn đăng mấy bài báo giới tính này nọ, thô hết sức.

Thật đúng là nguồn giải trí chối tỉ.
..."
(Quote)

"...
Công nhận cái cơ quan gì có chức năng quả này hơn bị rắn, đình bản 3 tháng báo Ét sờ vê.

Đ' phải thằng design ngu mà cái này là bác Tổng và thằng chịu trách nhiệm nội dung ngu, chứ thằng design chỉ biết vẽ chứ biết cái đíu gì nữa. Thương là thương những công nhân nói láo như chú An với lại anh chị em PV, BTV tự nhiên đeo' đâu lại tai bay vạ gió.

Nhưng mà tin mừng cho TL là chú Hoài An x mất việc, báo Hoa nhà chú ý vẫn cứ nở tưng bừng.
..."
(Quote)

"...
Hóa ra la em diễn viên thienthan24 một thời làm chao đảo các anh Vietchat. Bác nào tò mò muốn biết mặt em này thì cứ lên Hồ Tây, trên cái bảng quảng cáo của Phú Thành thấy em gái nào xinh xinh đang nhìn một em bướm đậu ở bờ vai thì là em ý. Em này số đen thế nào mà dính hết vụ này đến vụ khác.
À còn em gì mặc áo hồng hồng phía sau thì xchau với congu rõ hơn ai hết nhỉ?
..."
(Quote)

"...
Đ C M, nghe các bác nói cứ tưởng cái ảnh đấy nó thế nào, tay chân sờ soạng, chứ hoá ra nó chỉ có mỗi thế, có gì ghê gớm đâu
..."
(Quote)

"...
Em vừa check lại ở số 5 Hoà Mã. Chỉ có báo SVVN bị đình chỉ và chưa rõ thời hạn bao lâu, HHT và HHT2 chưa bị động đến. Mọi người ở đó cũng chỉ vừa biết sáng nay. Khổ thân. Em thấy trong số mấy tờ đấy thì ít ra tờ SVVN vẫn là đứng đắn hơn và ít bị chê trách hơn cả dù nó nhạt. Nhưng ko hiểu sao chưa thấy ở đâu đăng tin này official nhỉ.
..."
(Quote)

"...
Em chả thấy khổ gì Clea ạ, thú thật là em thấy đáng. Cái báo SV đấy nửa ông nửa thằng. Thà rằng cứ chã hẳn ra cho trẻ con như HHT với cái Nhi Đồng cho nó rảnh, đằng này cứ nhập nhoằng thế nào ấy...
..."
(Quote)

"...
hehe, bạn hiền. Nhớ bạn hiền quá. Nhớ cả cái thời 3 đứa trên căn gác xép nhỏ, ngồi ngắm trồng báo HHT cao ngất của bạn hiền mà khâm phục. Có lẽ TL này chẳng ai gắn bó với HHT bằng Lia xinh đẹp nhỉ.

Quay lại cái ảnh của SVVN. Không có gì là quá đáng lắm về mặt hở hang, nhưng công nhận là nhìn thô thiển, ngu ngu, buồn cười không chịu được. Thế mà cũng làm trang bìa cho SVVN được. Đúng là nhảm nhí, nhảm nhí.
..."
(Quote)

"...
Đình bản là đúng quá rồi. Tôi thấy mấy cái báo cho giới trẻ hiện nay phần nhiều viết rất bậy ba. Chỉ chuyên đi quảng cáo cho mấy hãng băng vệ sinh và mấy đội ca sĩ sao nửa mùa thôi.Nói chung chay theo kinh tế là chính chứ không có mấy bài có chất lượng.
Cho chết.
..."
(Quote)

"...
Nếu các cô chú không nói trước thì anh cũng chả hỉu cái bìa trên có ý nghĩa mợ gì, nhất là em thienthan với chú kia, hành động kỳ quặc bỏ mịa-thế nào là mới gọi, thế nào là ngăn cản? Anh chỉ thấy em ấy như diễn viên múa, còn chú kia nghếch mẹt ngó Các bác ở nhà có khi muốn đình bản vì thấy nhố nhăng quá, nên mới nhân cái đấy lấy lý do để đình bản thôi. Chứ các bác không nói ra thì cũng chả ai nghĩ suy diễn như các bác.
bình thưòng trưóc mấy cuốn tiểu thuyết cũng thế, lúc phát hành có vấn đề gì đâu, chả ma nào thèm ngó. Đến lúc các bác bảo là truyện có vấn đề ,cấm, thế là dân tình đổ xô đi mua và đọc. Đọc xong vẫn chã thấy vấn đề gì.
..."
(Quote)

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 12-07-2003, 03:32  

Phá sản!

KL$: 0

Mấy bố quan chức nhà mình cứ vẽ, cái hình tượng gỗ đấy nó còn là di tích thì làm sao, người ta còn đến đấy xem cơ mà.
beckham10a3 is offline  

Old 12-07-2003, 03:37  

Phá sản!

Mà công nhận tự nhiên dạo này cũng ghét cái báo HHT thật : ai đời cả quyển báo thế toàn là trang quảng cáo , rồi poster mấy bác ca sĩ, rồi trang về tin vịt các ca sĩ, chẳng thấy bổ béo gì. Được mỗi mấy trang thông tin du học, rồi Cà fê chiều thứ 7 thì hay nhưng mà ít quá, được mỗi mấy trang. Mà hình như tờ báo này bây giờ còn làm thêm nhiệm vụ lăng xê cho các ca sĩ hay sao ấy, nhìn mấy bác mới nổi trả lời báo chí như là " sao " nhìn mà ngứa : cảm ơn các fan, rồi chúng tôi có rất nhiều fan nên cần lập FC, cứ thích ăn " dưa bở ", tự nhận vào mình
beckham10a3 is offline  

Old 17-07-2003, 12:39  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: G (2001-2004)

He he người ta đình bản SVVN mà beckham10a3 lại nhảy vào chửi HHT nghĩa là sao?! HHT thì ai chẳng ghét Tui chỉ thấy hơi hơi tiếc báo SVVN thui.

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 17-07-2003, 16:25  
eu

Phá sản!

Hic ko bít đấy có phải là tin vịt ko nhỉ?Em thấy cái trang bìa đấy cũng bình thường thui chẳng qua mấy bác nhà mình cứ thích săm soi từng khía cạch 1 để chỉ trích người ta thui ah.
eu is offline  

Old 18-07-2003, 03:31  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Trơi ơi cái này thì lên viện bảo tàng dân tộc học thì đầy em đã từng được chứng kiến rồi! Bình thường thôi mà ở viện bảo tàng người ta còn chưng bày coi như la nét độc đáo của văn hoá Việt Nam vậy mà nhưng quả là đưa lên mặt báo như vậy thì đầu độc trẻ em quá!

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 18-07-2003, 07:32  

Phá sản!

Ko fải tin vịt đâu. các bác cứ mua SVVN số mới nhất sẽ rõ, xem trang bìa đầu tiên ấy : " Báo SVVN tạm thời ngừng xuất bản 1 thời gian để..."
Càng nghĩ càng thấy mấy ông Văn hoá của nhà mình chuối thật, chuối hết chỗ nói. Chắc là mấy ông ấy thù báo SVVN chơi đểu mấy ông ấy cái gì đây, chứ thực ra tôi nghĩ báo SVVN là 1 báo hay ( vì trong đấy có rất nhiều thông tin hữu ích cho hssv như du học, học bổng, chú ko giống như HHT, toàn quảng cáo mí lị lăng xê ). Chán, thế này bao giờ mới theo kịp các nước fát triển đây ?????????
beckham10a3 is offline  

Old 18-07-2003, 08:17  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

"...Chán, thế này bao giờ mới theo kịp các nước fát triển đây ?????????..." (Quote)

Răng ko có may mắn được đọc báo cho student ở các nước fát triển dưng mà hình như chúng nó cũng lá cải lắm. KIểu kiểu như tờ HHT2 í, chắc là dày hơn, nhiều cải hơn.

"...Trơi ơi cái này thì lên viện bảo tàng dân tộc học thì đầy em đã từng được chứng kiến rồi! Bình thường thôi mà ở viện bảo tàng người ta còn chưng bày coi như la nét độc đáo của văn hoá Việt Nam vậy mà nhưng quả là đưa lên mặt báo như vậy thì đầu độc trẻ em quá!..." (Quote)

Hê.. Báo SVVN có dành cho trẻ em đâu mà đầu độc trẻ em?!

Không bít bao giờ mới được đọc lại SVVN đây??

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 18-07-2003, 08:50  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Thui thì kệ chứ sao, nhưng mà em thấy hơi wá đáng thật, cái hình đấy có một tẹo chứ có làm sao đâu

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 19-07-2003, 03:10  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Việt Nam có câu "tam thập nhi lập" 30 tuổi mới được coi là người lớn. SV htì cũng chỉ hai lăm là cùng ==> trẻ con chứ còn gì nữa

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 19-07-2003, 03:13  
all41n14all

KL$: 0.00

Nói thế thì Alex Louise là em bé hở.....

Old 19-07-2003, 09:12  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

He he bi giờ mới biết à, trẻ con mà cứ thích làm chị người ta

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan