Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Liên tục bị bạn gái đánh
Old 13-01-2008, 11:18  
serendipity

KL$: 15.00

Subject: Xin cho toi mot loi khuyen

Chúng tôi yêu nhau từ đầu năm tư đại học (học chung lớp), đến nay đã được 2 năm. Tôi 24 tuổi, còn em lớn hơn một tuổi. Tôi nghĩ, những rào cản, thử thách trong tình yêu, chúng tôi đã vượt qua được để đến với nhau. Tôi nhỏ hơn em, em ở Bình Dương, còn quê tôi ở miền Trung khô cằn sỏi đá. Tôi yêu em lúc tôi chưa có nghề nghiệp, trong khi em đã được gia đình định gả cho một người bạn học chung lớp ở cấp phổ thông, đã ổn định, thu nhập cao.

Nhưng cuối cùng, em đã đón nhận tình cảm của tôi. Nhiều người bạn của tôi vẫn hay đùa rằng “mày tài thật”. Tôi không nghĩ thế, mà thật sự trong lòng, tôi yêu em hơn yêu chính bản thân mình và em cũng vậy. Tôi đã nhiều lần về nhà em chơi, đến thăm nhà bà con trong họ, và tôi nhận ra mọi người cũng rất quý tôi. Em cũng rất muốn về quê tôi thăm gia đình.

Em làm trong một viện nghiên cứu, tôi làm cho một công ty tư nhân. Cùng ngành nghề, những lúc trao đổi chuyên môn, chúng tôi cảm thấy thật sự hạnh phúc. Tôi học nhỉnh hơn em, nhưng em may mắn hơn tôi khi gặp được một người đỡ đầu. Việc làm của em dường như xuôi chèo mát mái, còn tôi gặp rất nhiều khó khăn.

Nhìn bề ngoài, em rất thùy mị, nết na, ăn nói và đi đứng dịu dàng… Còn tôi, như em nói “chỉ có em mới hiểu được con người thật của anh thôi, anh không xấu xí, không nghèo, không phải là người không có ý chí vươn lên…”. Tôi cũng chính là người hiểu em hơn ai hết. Em rất yêu tôi, quan tâm và lo lắng cho tôi. Tôi tin rằng, trong em chỉ có tôi! Có lần suýt “vượt rào”, nhưng chúng tôi đã kịp ngăn lại.

Em vốn là con cưng, tiểu thư đài các (lớp 12 mà mẹ còn tắm cho, học đại học mà mẹ còn nấu đồ ăn gửi xuống…). Ra đi làm, em cũng được sếp cưng. Tôi không hiểu em có cái số gì, mà quả thật em rất sướng, luôn được cưng chiều. Tôi ý thức được điều này, nhưng đôi lúc, tôi lại bị cuốn theo những đòi hỏi theo kiểu cưng chiều phải dành cho em.

Em thường hành động thiếu suy nghĩ, em thường đánh tôi. Tôi chắc rằng, đồng nghiệp và những người xung quanh, không ai tin điều đó. Lần đầu tiên, khi mới yêu mà em tát vào mặt tôi giữa chợ, và tôi không thể kìm chế được trước sự chứng kiến của nhiều người, tôi tát em một cái cho nhớ đời và quyết định chia tay.

Sau đó tôi có xin lỗi em vì sự nông nổi của mình. Xa nhau một thời gian, em tìm tôi xin lỗi và xin tôi tha thứ. Cái tát tôi đánh em là sai, tôi cũng đã suy nghĩ rất nhiều. Những lần tiếp theo, em tát vào mặt tôi mọi lúc, mọi nơi, mỗi khi em nổi nóng! Mỗi lần như vậy, chẳng lẽ đánh lại như lần đầu tiên. Không! Tôi đã không làm như vậy! Tôi lại rời xa em.

Chỉ được vài ngày, em đã nhớ tôi rồi và tìm đến xin lỗi. Nước mắt phụ nữ tuôn ra, người đàn ông nào mà chịu được. Câu nói quen thuộc: “Em xin lỗi anh, lúc đó em nông nổi, em hứa là sẽ không như vậy nữa, anh bỏ qua cho em đi vì em không kiểm soát được mình” và em khóc. Tôi cũng từng chứng kiến, em xin lỗi tôi, năn nỉ tôi suốt mấy ngày liền mà chứng nào tật nấy, em không bỏ và không sửa chữa được!

Không phải tôi hành động sai đến mức phải “bị đòn” mà sự thật là “em vốn được cưng chiều từ nhỏ đến bây giờ”! Chỉ cần một chút xíu gì đó không hài lòng, em có thể ăn nói bậy bạ, mày tao lung tung… Tôi nổi nóng lên, em lại hét to hơn và thế là tôi bị “em đánh”. Điều rất là lạ là ngay cả những người “lo lắng cho em nhiều nhất trong gia đình và nơi công sở” đều phải sợ em khi em nổi nóng! Tôi không hiểu chuyện gì nữa, tôi phải làm sao đây chứ?

Em vừa đánh tôi trước khi bay! Em đang đi công tác ở Thái Lan trong 1 tháng, sau đó về nước hơn nửa tháng rồi lại đi Australia 4 tháng. Thời gian em về nước cũng chính là thời gian tôi ở Malaysia. Liệu xa nhau như vậy, có giúp được gì cho tôi không?

Một câu chuyện tình có vẻ rất lãng mạn, hạnh phúc và hình như sắp đến đích rồi, mà giờ đây tôi phải căng óc ra mà tìm lời giải. Xin mọi người hãy cho tôi một lời khuyên!

Thắng

source: tathy

Re: Liên tục bị bạn gái đánh
Old 13-01-2008, 21:40  

Member

KL$: 981
Awarded 4 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 7 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A10 (2006-2009)

cũ rích rồi còn lôi ra đây T.T
sTre3t is offline  

Old 14-01-2008, 01:19  
serendipity

KL$: 10.00

Cũ mày mới tao , x đọc thì cút, không nói j đe'o ai bảo ngu đâu
Tự nhiên gặp thằng thích ăn đá, ngu x tả đc

Old 14-01-2008, 03:32  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Chả cần phải nói đến việc đánh bạn trai làm gì Ở đâu ra cái thể loại con gái j` mà lớp 12 rồi vẫn còn mẹ phải tắm cho

Nếu mà khuyên kái ông viết bài này thì chỉ mấy câu này là đủ ^.^

"Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
Lấy nhau về tắt thở càng nhanh"

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 14-01-2008, 03:56  
serendipity

Hề hề, cần j mẹ tắm, cứ đưa anh tắm cho có phải sướng ko

Old 14-01-2008, 08:24  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Đọc cứ thấy giống mấy em Disabled vừa dc mẹ tắm cho vừa cười hề hề, mà đi đâu cũng được cưng, chính bởi, "cái bản mặt nó ngây dại, ai nhìn cũng thấy tội".
Cái chú vt ra cái bài này mà ko nhận ra điểm này, âu cũng là đồng nghiệp, thôi khuyên giải làm chi nữa cho nhọc công.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 14-01-2008, 21:42  

Member

Awarded 4 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 7 thank(s)

mới ông thì ngồi đấy mà đọc,không phải cop lên đây đâu ,cái này trên vnexpress mục tâm sự từ cái đời 8 hoánh nào rồi ,chính xác là 12 tháng 7 -> http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc...7/07/3B9F81C4/ ,kết cục là con kia lên mạng đọc được và cả 2 chia tay -->http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc...7/07/3B9F81C4/ ,hãm,đời lại có thằng đàn ông thế cơ chứ
sTre3t is offline  

Old 14-01-2008, 23:48  
serendipity

Street man ngu ơi,
Anh cũng ko muốn nói nặng với mày làm gì nhưng cái sự ngu của mày nó lớn lắm rồi, đe'o nói lại không được.
Cái này ai chả biết lấy ở vnexpress. Nhưng mày biết thì mày không ngậm mồm lại được à? Thiếu đeo' gì bạn chưa biết. Mày ngứa mồm lắm hay sao mà cứ phải chen vào thế. Anh mở threat này cho mọi người vào bình luận, mày đọc rồi làm thì làm ơn cút. .Anh ghi source tathy đàng hoàng ở kia, mày giỏi thì sang tathy đăng kí được 1 nick cho anh xem nào. Không mở miệng đeo' ai bảo là mày ngu đâu.

Old 14-01-2008, 23:51  
serendipity

Các bác thứ lỗi cho em phải chửi thằng này, ở đời có nhiều thằng ngu, cứ mở mồm là ra vẻ ta đây biết nhiều lắm, cái thứ mày biết đeo' gì mà nói.

Award
-50 KL$
Awarded Point for #201096
Ngôn từ + post đúp

Awarded By MrPaint

Old 15-01-2008, 18:25  

Member

Awarded 4 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 7 thank(s)

ổ ôi cái diễn đàn thanh niên xa mẹ mà cứ làm như website FBI ấy ,ảo quá
đấy đấy,tôi bình luận trên rồi đấy ,hố hố,đọc đê cho sướng

Quote:
Originally Posted by serendipity View Post
Cái này ai chả biết lấy ở vnexpress.......... .Anh ghi source tathy đàng hoàng ở kia.....
lol
sTre3t is offline  

Old 15-01-2008, 23:47  
serendipity

tao có thấy mày post bài chóa nào đâu. Đã ngu thì dựa cột mà nghe, đeo' nói thì đeo' ai bảo ngu

Old 22-03-2008, 11:58  

Member

KL$: 936
Awarded 1 time(s)

đề nghị lịch sự 1 chút nha các em!

anh vẫn đến dù trời gió mưa giăng khắp lối , dù cho những lúc giá rét ru đêm mùa đông lạnh lùng
Duckmtcn is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan