Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 01-07-2003, 17:25  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Băn khoăn tự hỏi, không biết mọi người đến với KLNet bằng con đường nào?

Có lẽ tôi đến với KLNet đặc biệt nhất nên tôi xin xung phong kể đầu tiên. Mọi người nếu có hứng xin tiếp chiêu.

Đường nào dìu em đi đến cơn say
Đường chạy vòng quanh có nắng rất la đà

Cái ý định làm 1 website cho trường Kim Liên đến với tôi từ rất lâu rồi, từ hồi tôi mới tập toẹ vào Net (khoảng tháng 7 năm 2000 sau kỳ thi ĐH). Ngay từ hồi đấy, tôi đã lang thang vào đủ các website (hồi đấy chưa có nhiều forum) để học hỏi về cách làm thế nào để có thể tạo 1 trang web cho bạn bè vào. Những gì học được, tôi cũng đem ra thử nghiệm, cũng upload lên Net, cũng mời bạn bè vào nhưng số lượng khách ghé thăm cũng chỉ lẹt đẹt vài đứa bạn thân.

Hè năm 2001 tức là khoảng sau đấy 1 năm, khi đã biết kha khá về HTML, Javascript, CSS và chút ít về Photoshop, tôi làm 1 website cho lớp cấp 3 (M khoá 97-00). Số lượng người ghé thăm cũng đông hơn nhưng do là các trang web tĩnh nên không thu hút được nhiều người lắm. Cũng thời gian đấy, trong một lần tình cờ lướt Net, tôi gặp box PTTH Kim Liên trên diễn đàn VN-Home. Box cũng chỉ lèo tèo vài topic. Tôi vào gửi vài bài quảng cáo về website lớp mình và nhờ đó biết được Soulboy (lớp D, 97-00), anh nhnguyen (A2, 92-95). Soulboy cũng đang làm 1 forum cho lớp D, anh nhnguyen cũng đang làm forum cho lớp A2, thế là 3 trang web liên minh lại với nhau và thỉnh thoảng qua lại thăm hỏi, nghĩ cũng vui. Website lớp tôi hồi đấy nhờ 1 board bên diễn đàn lớp D làm diễn đàn của mình.

Tuy nhiên, website lớp tôi cũng không tồn tại lâu, căn bản do một mình tôi làm nên chán và đến tháng 9/2001 thì đóng cửa. Tôi lang thang bên diễn đàn lớp D cho đến khi nó đóng cửa (đầu năm 2002). Sẵn một chút kiến thức về làm các forum bằng Perl, tôi vạch ra kế hoạch làm 1 diễn đàn cho học sinh Kim Liên.

Forum được dựa trên UltimateBB của Infopop (hồi đấy đang là mốt), chỉnh sửa và upload lên server của F2S, tôi đặt tên là kl-online. Nhưng chẳng biết quảng cáo ở đâu để lôi kéo thành viên của Kim Liên, thế là cái diễn đàn kl-online cứ để mốc meo như thế. Cái ý định làm 1 trang web cho học sinh Kim Liên tưởng chừng như không bao giờ thực hiện được thì..

Trong lần lên TTVNOnline, không hiểu vô tình làm sao tôi bắt gặp box Kim Liên (mới được tạo). Thế là tham gia luôn (hồi đấy là vào khoảng tháng 2/2002). Với lợi thế là 1 diễn đàn lớn, box Kim Liên không ngừng phát triển và thu hút được rất nhiều thành viên (từ các box khác của ttvnonline). Tôi cũng hay tham gia gửi bài thảo luận nên cũng quen biết khá nhiều các thành viên hồi đấy của box KL. Box KL ngày càng phát triển nhưng dần dần bộc lộ những hạn chế nhất định (do chỉ là 1 box trên ttvnonline nên không thể mở rộng sang các lĩnh vực khác được). Các lớp không có box riêng nên tạo thành những chủ đề kéo dài hàng chục trang. Ý định làm 1 website riêng cho KL và ý nghĩ tự khẳng định mình của tôi lại được dịp nhen nhóm.

Cho đến 1 hôm kiểm tra mail list của lớp cấp 3, tôi thấy server Topica thông báo địa chỉ email của thằng Việt (Mummyre) bị lỗi không nhận được thư và đề nghị xoá địa chỉ email này ra khỏi mail list. Bình thường gặp các trường hợp như thế này là tôi xoá thẳng tay nhưng hôm đấy không hiểu thế nào tôi lại gửi 1 email riêng đến cho nó để xác nhận. Nó báo lại là hòm mail nó vẫn bình thường, chắc là do thỉnh thoảng server bị dở chứng khiến thư từ topica không về được máy nó. Sẵn tiện nó hỏi tôi làm thế nào để nhúng bộ gõ tiếng Việt vào forum Snitz. Tôi mail lại hướng dẫn cho nó, rồi hỏi nó định làm forum à. Lúc này nó mới nói là nó có ý định xây dựng 1 website nghiêm chỉnh thật lớn mạnh để đè bẹp bọn FPT (và đã mua sẵn 2 domain khá kêu là svvnonline.com và vnsoccer.net). Nó rủ tôi làm cùng. Lúc đấy gần thi học kỳ nên tôi bảo đợi đã và nhờ nó upload cái forum kl-online ngày xưa lên server svvnonline.com chạy tạm và mang tên là "Diễn đàn phát triển Kim Liên" (Forum for Development of Kimlien). Tôi và nó sang bên TTVNOnline quảng cáo để lôi kéo thành viên đồng thời vận động bọn lớp cấp 3 trên mail list.

Nhưng cũng do tôi chỉnh sửa nhiều thế nào mà cái Diễn đàn phát triển Kim Liên hỏng béng cái chức năng move bài. Đã thế, cái đếm số lượt xem cũng bị hỏng (nó nhảy lên đến hàng.. chục nghìn.. ặc ặc.. ). Tôi bận thi nên chẳng sửa chữa gì được, thế là bảo thằng Mummyre thích làm gì thì làm. Diễn đàn phát triển Kim Liên.. đóng cửa sau 1 tuần hoạt động (với số thành viên lên tới 40 người) và chuyển sang.. dùng diễn đàn Snitz của Mummyre.

SVVNOnline thu hút được khá nhiều thành viên của Kim Liên. SVVNOnline chính là tiền thân của KLNet hiện nay với các board cũng na ná như vậy, cũng có board riêng của các lớp (điển hình là board lớp N của bác ChinhQuai chuyên để nói xấu thầy cô và chửi bậy). Các thành viên lừng lẫy một thời như Mummyre (Đội phó đội cực nhanh, đội trưởng đội câu bài), Roma (đội phó đội câu bài), chị Creeping Depth, nha_que_choi_troi, Who.. cùng các thành viên đàn em như Cool_9 (bây giờ nick là B_Cool), kawaii_sb.. đã góp phần làm nên một sân chơi chung cho học sinh KL bấy giờ.

Giữa tháng 8/2002, TTVNOnline ngừng hoạt động một thời gian, SVVNOnline cũng đóng cửa do thằng Mummyre "kẹt tiền" nên không trả host, các thành viên KL tại 2 website lớn nhất của học sinh KL bấy giờ đang bơ vơ. Với kiến thức về PHP vừa thuổng được, chộp lấy thời cơ, tôi upload ngay cái forum đang làm dở lên mạng và.. bắt đầu chiến dịch quảng cáo. Tôi quảng cáo trên mail list của box Kim Liên (đổi tên thành KLC), từ danh sách thành viên của SVVNOnline, của Diễn đàn phát triển KL và kể cả những thành viên ngày xưa của diễn đàn lớp D (97-00) như Soulboy, kata_maxi và A2 (92-95). KLNet ra đời với hy vọng xây dựng được 1 diễn đàn lớn nhất KL từ trước đến nay cùng tham vọng đánh bóng tên tuổi của.. ét min
Trải qua nhiều thăng trầm, vui buồn, người đến kẻ đi.. nhưng KLNet vẫn tồn tại được đến ngày hôm nay, thế cũng mừng rồi. Cuộc sống online của tôi kể từ đó đã gắn chặt với KLNet, mệt nhưng vui. Đối với một kẻ ham vui có mới nới cũ như tôi thì có lẽ KLNet.. là website tôi gắn bó lâu nhất từ trước đến nay

Còn bạn thì sao?

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 02-07-2003, 04:48  

Phá sản!

KL$: 0

Ghê gớm thay lão già Xit, đáng khâm phục thiệt, hé hé hé hy vọng thời gian tới forum sẽ có nhiều cải tiến theo hướng " công nghiệp hoá hiện đại hoá "
Hehekltt is offline  

Old 02-07-2003, 11:24  
Adriano

KL$: 0.00

ko ngờ cái klnet này đã tồn tại đến 1 năm cơ à???
nhìn số bài + thành viên em nghĩ chỉ đc mấy tháng,sự tích cái forum này cũng hay phết nhỉ.
Nhưng cũng khâm phục anh Xit thật đấy,dám nghĩ dám làm <==khá,có chí tiến thủ đây
Ok,đọc bài này của anh Xit lại thấy muốn làm cái rì đấy cho klnet,hi vọng trong t/g tới Ad sẽ góp phần tạo cho Klnet thêm sôi động.

Old 02-07-2003, 12:43  

Phá sản!

Hì hì, sắp tới Forum sẽ phát triển hơn nhiều, tôi tin là như vậy, khà khà, sau khi thi DH xong, có lẽ là có rất nhiều cái thay đổi , có lẽ thành viên sẽ nhiều lên, khì khì, thậm chí có cả người nước ngoài. Chính bởi vậy bạn nào có ý kiến gì để xây dựng Forum thì chúng ta nên cùng nhau bàn luận nha. Have fun
SiMit is offline  

Old 03-07-2003, 02:24  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Em vào klnet là do đọc được tờ rơi của tên Catboy,dạo trước em cũng có nghe nói về 1 web của KL,nhưng hồi đấy hình như bị lỗi thì phải--->ko vào được.
Tiện thể nói luôn,sao bác Xit ko cho làm tờ rơi ấy,nhưng phải đẹp đẹp 1 tẹo,chứ vừa xấu vừa bịa như của tên CB kia thì chảng mấy ai hứng thú cả.

Far away
babyboy is offline  

Old 03-07-2003, 03:58  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Còn em thì đơn giản lắm vào trang SVVNOL thì đuợc báo địa chỉ trang này ==>vào ai biết Mr Xit nhọc nhằn vậy thưởng đồng chí Xit PBN nhé!

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 03-07-2003, 09:54  
eu

Phá sản!

Ai ngờ klnet của mình đã được hình thành 1 cachkhó khăn đến zậy.Anh Xit cũng khổ sở quá đấy chứ nhỉ,nhưng cuối cùng thì cố gắng của anh cũng được đền đáp xứng đáng rùi xòn gì.
Ko biết mình vào klnet như thế nào nhỉ?À nhớ rồi tại hồi đấy mấy thằng CB,Rockfan(dann nhà quê bi giờ),beck,făng cứ đến lớp là bàn chuyện klnet làm mình muốn nói chuyện với bọn nó cũng khó tại vì có hiểu gì đâu.Tức quá+thấy bọn nó nói hay hay lại quen được nhiều người->lên thử xem như thế nào.MÀ hồi đấy phải gọi là toàn A3 là A3 thui,lên lúc nào cũng toàn gặp dân A3 ko có người khác.Đúng là vào klnet hay thật làm mình thích mê.Lúc đầu thấy ít ít thành viên quá=>bàn với bọn trong lớp làm tờ rơi và lập tức có hiệu quả túc thì hì ìh.
eu is offline  

Old 04-07-2003, 17:46  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Ơ.. thế ko ai kể là mình đến với KLNet bằng đường nào à (kể ra để anh còn xem nên quảng cáo bằng cách nào thì có lợi chứ)..

Kể ra cũng nhờ cái đợt mấy đứa A3 phát tờ rơi cũng hiệu quả thật, vèo phát member lên đến gấp 3, gấp 4 lần..

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 04-07-2003, 22:00  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Mình đến với KLnet từ bao giờ nhỉ? Để xem nào, à đúng rồi hôm ấy chat với Springforever1, kêu chán ko có gì làm. Thế là cậu ý đưa cho cái địa chỉ này, với câu giới thiệu: vào mà xem Fan Club của thầy Tâm với thầy Trinh. Từng là HS của 2 thầy, dĩ nhiên mình vào đọc ngay, đăng ký ngay và viết bài tham gia ngay. Ngày đáng nhớ ấy trong lịch sử KLnet (do được đánh dấu bởi sự tham gia của thành viên vĩ đại Pinocchio ) là 20/02/2003, số đẹp ghê, mình vốn yêu ngày tháng số chẵn. Mới đầu mình chỉ tập trung vào board "Các thầy cô trường KL", sau chạy dần ra "Khung trời nghệ thuật", "Học tập-Thi Cử", "CLB Thể thao" và nhiều hơn 1 chút là English Club. 1 thời gian sau ý tưởng mọn thành lập Board cho lớp mình (ăn theo phong trào) ra đời, được làm mod (quyết định sáng suốt của admin ) thì tập trung nhất vào đấy.

Lúc mới vào đã thấy cậu spring có mấy bài rồi, cậu tbkle còn làm sếp của English Club nữa. Mình cũng bắt chước theo, viết bài, đồng thời vừa gửi email-vừa chat-vừa vận động các bạn cùng lớp vào tham gia KLnet. Kể ra cũng khá là đáng tự hào vì lời kêu gọi cũng được ủng hộ khá nhiệt tình và các bạn cũ cũng viết bài đều và tích cực (so với dân ra trường đang học ĐH, thế là cực thành công rồi đấy!)

(... Đi ăn, tí về viết tiếp... :yche: )

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 05-07-2003, 01:19  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Tiếp:

Thế là thấm thoắt cũng đã gần 5 tháng gắn bó với KLnet rồi, vừa mới được lên chức Super Member với số bài viết hơn 200 tí. So với 1 số thành viên mới hơn, con số này chưa đáng kể gì. Nhưng chả sao, có số lượng lẫn chất lượng là mình "vừa ý" rồi...

Qua KLnet, được gì? Được nói, được bàn tán, được góp chuyện. Được biết thông tin cập nhật về trường, về các thầy cô, biết ý kiến giới trẻ ngày nay (mình thế hệ già lão) về chuyện trường lớp, bạn bè, tình củm... Được làm quen với những bạn mới (bạn nhớn lẫn bạn bé): từ bác admin, đến ông anh nơi xứ tuyết Mátxcơva lạnh, rồi chị TrangnarT người cùng ở "chân trời xa", thêm các bé thiếu nhi ngoan ngoan "một tiếng thưa chị, hai tiếng vâng dạ" (hoan hô em babyboy và em Mít). Mất chút thời gian nhưng thu được nhiều niềm vui lắm. Hầu như ngày nào cũng phải ghé qua Klnet, ngày nào ko liếc ngó qua cứ cảm thấy như thiêu thiếu gì vậy.

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 05-07-2003 01:21 (theo giờ GMT) ]

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 05-07-2003, 03:56  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

"...
Xit viết:
Ơ.. thế ko ai kể là mình đến với KLNet bằng đường nào à (kể ra để anh còn xem nên quảng cáo bằng cách nào thì có lợi chứ)..
..."
(Quote)

Em kể rồi còn gì,theo em thì hiện giờ cứ phát tờ rơi là hiệu quả và...kinh tế nhất,nói chung là cách này vừa đơn giản,ko tốn kém lắm,nhưng phải làm cho đẹp đẹp tí.

Far away
babyboy is offline  

Old 05-07-2003, 06:48  
eu

Phá sản!

Em đồng ý với ý kiến của anh BB.Tốt nhất là nên phát tờ rơi.Phát tờ rơi vừa hợp lí lại vừa đơn giản.Làm như vậy thì có nhiều người biết đến klnet nhà mình hơn,đặc biệt là học sinh lớp 10 mới vào ý.Ko thì là tờ quảng cáo dán ở những chỗ đông người ý.Em nghĩ như thế là cách hay nhất rồi đấy.
eu is offline  

Old 08-07-2003, 03:10  
Mummyre

"...
Xit viết:
Giữa tháng 8/2002, TTVNOnline ngừng hoạt động một thời gian, SVVNOnline cũng đóng cửa do thằng Mummyre "kẹt tiền" nên không trả host
..."
(Quote)

hehe không phải kẹt tiền mà là đông quá nên bị over bandwidthlimit, nó huỷ luôn cái hợp đồng

Old 09-07-2003, 01:58  

Phá sản!

Mình thì chẳng nhớ là đến từ bao giờ, chỉ biết đăng kí thành viên vào ngày nào thôi (có thông tin ấy mà).
Trước kia mình hay vào trường Ams vì có một thời gian học ở đó lên cũng biết qua, sau cũng nghĩ tại sao Kl lại không có một web nhỉ ?Không ngờ nó đã tồn tại mà mình không hay biết. Vô tình một lần mình lên điễn đàn của học sinh sinh viên và có được địa chỉ của klnet. Thế là mình vào thôi.
Nói chung là bà con kl rất cảm ơn anh Xit có công lớn trong việc tạo dựng một sân chơi cho chúng ta.
makilen is offline  

Old 10-07-2003, 15:43  
tbkle

Mình vào Klnet này cũng khá khá sớm, hơi bị senior đấy. Thế mà lười viết kinh khủng, cũng lười đọc nữa nên cũng gần một năm rồi mà mới viết được có 94 bài........quên mất bài này là 95 đấy..oai lém .

Nhớ lúc đầu không biết trưòng mình co cái forum này đâu, may lo mọ đọc bài quảng cáo trong cái forum dở hơi của VNN mới biết đấy. THế là tham gia viết bài thôi.

Mình gia sức quảng cáo cho các ban cùng lớp.........để cuối cùng được các bạn quảng cáo sản phẩm lại he he .
"...Này Tùng có biết trường mình có forum không?. Klnet.vze.com..tham gia đê. ..." (Quote)

Hay như cái này

"...Ê thằng già biết đây là cái dzề không Klnet.vze.com ?..." (Quote)

(Lúc này đang chat )

Mình cũng lập board English Club(Cái này được anh Xít hết lòng dụ dỗ và khuyên nhủ...........Cảm ơn anh Bọ Xít)

VÌ không có tài quản lý, lại vô cùng lười nên board không phát triển cho lắm (Anh Xít ơi, dừng lock mod của em nhé..em sẽ cố gắng mừ :lol: )

He he chúc KLnet luôn luôn phát triển.....................

Old 10-11-2005, 10:19  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Chán mọi người quá, chả ai pozt bài gì cả, lục tìm mãi mới thấy cái topic này
Quote lại bài của em:
Quote:
Em thì em đến với KLNet = google
Hồi hè, rảnh rỗi, tìm mấy cái web chơi. Bỗng thấy cái HAO của hội Ams ~> đoán là KL cũng có 1 cái web như thế
Thía là nhảy vào google, search "THPT Kim Liên"
Thế là thấy mấy cái link, nhảy vào xem
Ặc, cái đầu tiên là của kimlien.edu.vn ~> cái trang dở nhất từ xem ~> hơi thất vọng
Đến mấy cái sau thì toàn là ở các nơi khác viết về KL, ~> sắp chán rồi
Nhưng may thay, bỗng dưng nhìn thấy 1 cái link dẫn về klnet.vze.com
Bấm ngay vào đấy ~> nó hiện ra cái trang giới thiệu ngày xưa
Trời ạ, cái trang này cũng xấu tệ hại ~> chuẩn bị đứng lên đi về thì lại thấy 1 cái link tới diễn đàn ~> bấm thử
Thế là mở ngay ra cái forum này
hé hé, nhìn sang 2 bên thấy 2 "chị" cũng vào đúng cái trang đấy nên hỏi (rất lễ phép): "Chị ơi cho em hỏi, đây có phải forum của KL không ạ"
Hik, hỏi xong thì mấy "chị" ý bảo kô biết Nhưng kô sao, mình vẫn đăng ký, định post mấy bài xem sao. Thế mà lại dính phải cái kiểm duyệt Pó tay luôn.
Mấy hôm sau nhớ ra, lên chk mail thấy confirm thì bắt đầu vào post bài
~> và từ hum đóa đến nay, đi đâu cũng thấy nik MrPaint (:p)

PS: trước khi về còn kịp phát hiện là mấy cái "chị" kia học lớp 10 Thế mới đau lòng Ai mà được vinh dự được Paint hỏi thì nhớ giơ tay nhá
Còn đây là pozt của piglet
Quote:
Hơ` hơ`! Tui đến với klnet la` vi`.......! Hmm... từ hè đã biết trường mình có web kimlien.net, thế là mọ mẫm vào roài đăng ký thoai! Mà sao mình biết có cái web này nhẩy! Cũng chả nhớ nữa! Nói chung la` biết! Cũng may là tầm hiểu biết của mình còn hơn nippon, không phải vô goole search!
Pozt của GemLeaf
Quote:
hehe, tôi còn kém nippon.
Đi họp bí thư, nghe phổ biến CLB dancesport mới biết đến cái trang KLNet này (hix, cả hè ăn chơi phè phỡn không biết mà vào ) thế cho nên cái ngày gia nhập nó muộn thế ni ^^ 15 hay 14/9/2005 gì đó thì phải
Pozt của Gà (tạp chí Bé Ngoan)
Quote:
Gà - mình cũng là "lão làng" rồi đấy chứ

Gà _ Dành đôi dòng để nói về cái nick của mình đã nhỉ.Từ hồi svvnol ,mình đã tham gia rồi ,cũng có thể gọi là lão làng được đấy nhỉ. Nhưng đến khi svvnol down ,mình cũng ko mấy quan tâm đến Klnet nữa .Thế rùi 1 hôm đang buồn vì xa nhà ,nhớ bạn bè ,mình lại được 1 cô bạn gửi cho cái link klnet.vze.com ,mình vui lắm.Vậy là từ giờ ,những lúc buồn cũng có cái để giết thời gian.Thế là reg 1 cái nick ,lúc đấy chẳng biết lấy nick gì cả ,bí quá lấy bừa là dreamhouse. Đến cách đây độ hơn 1 tháng ,mình đã nhờ Xit đổi lại thành Gà ( thnx Xit nhìu) .Trong khoảng thời gian đó ,mình tham gia diễn đàn và cảm thấy rất vui vẻ .Giờ mình ko nghĩ Klnet là nơi để giết thời gian nữa.Dần dần Klnet đã trở thành 1 thứ thật gần gũi thân thương với mình ,lần nào onl là lần ấy cũng sign in Klnet. Có thể nói KLnet là 1 gđ lớn đối với mình vậy .Nhờ Klnet mà mình đã quen và gặp gỡ với những người bạn thật tốt và chân thành : Alex_lão đệ, Kawaii, B_cool,Xit ,Ot, pinochio (dạo này chắc em bận lắm hả), Seamid ,chuotbe,chazy, ( my little bro) ,KCnoodles ( my little sis )Spring4,chuotdungmanh,beckhamA3,Catboy ,manutdkl (lâu ko gặp thằng em rồi) và tất cả những mems khác , cả .... bé nữa.Dù gặp gỡ với mọi người ko nhiều nhưng ấn tượng về cái hôm offline vẫn còn in đậm trong trí nhớ của mình. Những gương mặt thật đáng yêu. Nhìn bọn đàn em vui đùa hôm offline sao mình nhớ 3 năm cấp 3 của mình thế.Thấy bọn nó cũng chẳng khác mình là bao .Cũng rất hồn nhiên ,yêu đời và vui vẻ ,chứ ko lúc nào cũng suy nghĩ ,già dặn như cái cuộc sống 1 mình xa nhà đã tạo nên cho mình.Cảm ơn Klnet đã cho mình gặp gỡ và quen được biết bao là bạn tốt ,nhất là bé đấy bé à.Cảm ơn tất cả mọi người ,tình cảm mà mọi người dành cho Gà ,Gà sẽ ko bao giờ quên.Đã có những lúc do nhiều chuyện buồn xảy đến ,mình đã cảm thấy chán nản ,ko muốn vào Klnet nữa ,nhưng sự thực là mình ko bỏ được.Vì tình cảm mà mọi người đã dành cho mình.Có lẽ mình sẽ rời Klnet khi Klnet ko còn nữa chứ hiện giờ thì mình sẽ theo tới cùng.Theo chân Klnet fải nói là rất sớm ( 23/8/2002) đã có những lúc Klnet bị down đến mấy ngày ,có đợt fải đến 1 tháng ,mình cảm thấy rất nhớ và thấy như đang mất đi 1 người thân vậy.Giờ với sự có mặt của Seamid ,hy vọng Klnet sẽ ko bao giờ bị như vậy nữa.
Hik, dài quá, xin phép tách thành 2 bài :p

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 10-11-2005, 10:29  

V.I.P

Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

beckham10a3 - KLNET chúng ta chỉ là ngôi nhà ấm cúng dành cho những ai đã, đang , sẽ thuộc về KL chứ ko fải là 1 cái khách sạn
Quote:
HAPPY BIRTHDAY TO KLNET !!!
Hôm nay mới chúc mừng sinh nhật bé KLNET đc, nhưng chắc ko sao đâu nhỉ ? CÓ còn hơn KO , hì. Nhanh thật, 1 năm đã trôi qua rồi cơ à. Nhớ ngày nào mình mới vào trương Kim Liên, hỏi mấy đứa bạn ở lớp là ko hiểu trường mình có trang web nào ko , thì bọn nó " dẫn dắt " mình vào KLNET này. Rồi từ đấy, bắt đầu gắn bó. Rồi viết bài, và có thêm nhiều mối quan hệ hơn : Mr Xit, Alex, DH, Ớt ngọt, babyboy... Tự nhiên bây giờ thấy KLNET gắn bó với mình hơn : có chuyện gì vui cũng mang lên KLNET kể, rồi ngay cả love story của mình với bạn Như cũng ko fải là ngoại lệ, để có thể nhận được những lời khuyên, những câu trêu đùa mà qua đó mình mới có thể " dũng cảm " hơn .

Nhân đây, chúc bé KLNET ngày càng khoẻ, hay ăn , chóng lớn, ko cãi lời " cha mẹ ", ngoan ngoãn với thầy cô, đoàn kết với bạn bè. Em cũng giống anh XIt, chẳng muốn KLNET mình fát triển mạnh như diễn đàn trẻ, hay TTVN vì lúc đó các topic sẽ ko có được chiều sâu như bây giờ, và mọi người sẽ trở nên ko được gần gũi với nhau như bây giờ. ĐƠn giản, KLNET chúng ta chỉ là ngôi nhà ấm cúng dành cho những ai đã, đang , sẽ thuộc về KL chứ ko fải là 1 cái khách sạn !!!
Alex Louise - Bao giờ cho đến ngày xưa?
Quote:
Hôm nay, rảnh rỗi, em ngồi đọc lại mấy topic từ thủa khai dinh của KLnet, nhộn ơi là nhộn, đọc vừa hài vừa thấy tiếc. Hết rồi cái thời anh chị em ta, quen nhau thân nhau như tay với chân, 1 người là biết tất mọi người.

Đọc lại cái hs KL ở Cali bậy quá ở trang gần cuối của GRC, tự nhiên ngồi cười 1 mình, anh em ta hồi đấy thân quá, ai cũng biết nhau. Giờ KLnet đến con số 1100 thành viên rồi, nhìn mà thấy cũng sướng, các hs trường khác thò mặt vào mà phải khâm phục, không dám tự cao nhưng em thấy, chắc giờ KLnet chỉ thua có HAO của Ams thôi.

Nhìn thì vui thì tự hào thật, nhưng mà nghĩ lại thì thấy cứ trống vắng, hơi hụt hẫng thế nào ấy, thành viên cũ thì cứ 1 đi không trở lại, có lẽ là người già rồi sẽ bị đào thải khỏi con đường của giới trẻ (chết nói thế này, ngượng quá) nhưng mà, lắm lúc phân vân tự hỏi mình còn trụ được trước cơn lũ ngày càng lớn này đến bao giờ đây, sắp hết năm học 02-03 rồi, sẽ đến khóa 04-07, rồi chẳng mấy chốc mình chẳng còn biết gì về KL nữa, thấy cứ ngày càng xa, xa, xa quá,.....

Chất lượng 4rum ngày càng cải tiến, nhưng các bác làm mods, đã bác nào thấy mệt mỏi mà định lơi tay chèo chưa? Hôm nọ thấy anh Xit nói phong thanh là sẽ làm cái KLnet 5 rồi nghỉ hưu, tự nhiên lại thấy buồn, đại lão ca mà nghỉ hưu thì kiếm đâu ra chất thơ cho cái KLnet nữa, ở đây lão ca tuy không già nhất nhưng cũng thuộc loại lão làng rồi, cũng trong top những người mỏ nhọn nhất, mấy bác Chuột DM, Chính Quai, Gà, TrangnarT đều lũ lượt ra đi, thỉnh thoảng vào bắn phá cho vui, bác MM 1 đi không quay lại. Lũ đàn em A3 02-05 thì mất tích còn mỗi Catboy là chịu thương chịu khó.

Nhưng mà, lớp đàn em thì ngày càng chán, cũng có mấy đứa nhiệt tình, Pino, Cheer, Chazy, những tên còn lại đều chui trong bard lớp, thấy mất cái náo nhiệt của KLnet ngày nào. Cũng chẳng còn mấy ai chịu khó di làm quen, kết bạn rồi rủ nhau họp 4rum như hồi trước. Chỉ qua 1 năm thôi mà đúng là KLnet thay đổi nhiều thật. Nghĩ cũng mừng mà cũng tiếc quá!

Bao giờ biết mới gặp lại đông đủ, bộ sậu ngày nào đây?
Ot_ngot - Sẽ nhớ lắm
Quote:
Sẽ nhớ lắm những bài viết trong klnet, những cuộc họp 4rum, cho dù ban đầu thật bỡ ngỡ, e dè, ít nói, nhưng dần dà về sau lại trở thành trùm sỏ, ăn nhiều, nói lắm trong mỗi cuộc gặp đó... Nhớ hơn nữa là những người bạn mới! Cảm ơn Klnet lắm lắm!

Mà trước tiên thì cũng cần thiết phải cảm ơn tía má, đã sinh thành ra ta, cho ta đc ăn học và đc chui vào học trong cái trường KL toàn dân "Gà mổ chữ" này, sau đó thì cảm ơn trường KL, có trường KL thì Xit mới có ý tưởng để lập ra trang web "khỉ ho cò gáy" này (đấy chỉ là những ngày đầu thôi! Giờ đây để từ bỏ nó cũng khó! Mỗi lần lên net, cái tay lại táy máy rồi gõ địa chỉ http://www.klnet.us/klnetbb tự lúc nào hổng bít...) Đặc biệt cảm ơn Xit đã lập ra 1 sân chơi như vầy cho tụi iem, tuy ko bổ ích (toàn dạy câu bài thì bổ cái rì), nhưng lại rất vui!... Nơi đây mọi người đc gặp gỡ nhau, làm quen với nhau, có những tình cảm đẹp khó mà quên nổi!!! Cảm giác như có một gia đình ấm cúng, nơi nói ra những dòng tâm sự ẩn chứa trong lòng, những tình cảm thương mến với bạn bè, thầy cô và tất cả mọi người... Giờ thì nó là nơi nói lời chia tay.. Có thể chỉ là lời chia tay tạm thời thôi, hy vọng rằng là thế!

Chúc mọi người ở lại vui vẻ, câu bài tích cực nhưng phải đạt đc tiêu chuẩn cho phép, chúc cho mọi người sẽ quen đc những người bạn tốt ở đây!
Have fun!!! cya

MrPaint is offline  

Old 10-11-2005, 10:35  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

@paint: nhưng bây giờ thì đi đâu cũng thấy missuchi nhỉ

Oài, đọc bài mới thấy anh Xit vĩ s đại đến chừng nào, một mình chèo chống xây dựng KLnet, thăng trầm khủng khiếp ha

Để xem nào, phần thằng em đến với Klnet khi nghe bọn bạn nói về diễn đàn của trường , lúc đó cũng vừa vào đại học xong, viết một số, tham gia một số, thấy cũng hay, nhưng sau một thời gian, thấy hổng có thích nữa nên biến mất, chỉ thỉnh thoảng ghé qua coi chứ không tham gia gì hết, lúc đó nhớ là klnet quản lý gắt khủng khiếp chứ không như bây giờ

Chính thức gắn bó kể từ khi bắt đầu có ý tưởng về một Hội độc thân xây dựng cho học sinh của klnet, gặp được những người cùng chí hướng, cùng suy nghĩ, cả bọn kêu gọi vận động, xin xỏ anh Xit để được thành lập board Hội, và cứ thế gắn bó đến giờ, từ cái hồi trông thấy 600-700 bài bảo bọn viết thừa thời gian mới được nhiều như vậy, thế mà giờ mình đã sắp được nhấp nháy.
Love klnet

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 10-11-2005, 10:58  
bluesky_tomoyo

hâm mộ anh Xit quá ~~>đúng là người có chí tiến thủ
còn em vào KLnet khi nhìn thấy 1 chị học cùng trường vào
đơn giản vậy thui :">

Old 10-11-2005, 17:25  

V.I.P

KL$: 556
Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

oài...........công nhận hum mộ anh Xit ghê há!!
còn em đến zới Kl net cũng hog có j` đặc biệt hết===> có 1 ku send cho web===> đăng ký thui

Ta sẽ nhắn ngàn lau phơ phất trắng
Khe khẽ giùm kẻo gió cuốn em đi
angry_bee is offline  

Old 10-11-2005, 20:51  

Unverified Member

KL$: 70

Anh Xit hơi bị đỉnh, thế nên...

Quote:
73. Người bạn yêu quý /ngưỡng mộ nhất ở Klnet? X** :">

Con đường tui đến với KLNet là tò mò. Một đứa bạn cấp 3 cho cái địa chỉ Forum, lên đó thấy vui vui cũng nhảy vào reg nik với cả post bài.

Được vài tháng thì chán, lại thôi. Rùi tháng 5 vừa rồi được nghỉ hè. Ở nhà nhiều không có việc gì làm lại nhảy vào xem có gì không. Phát hiện ra cái Hội Độc Thân và vào đăng ký Từ lúc đấy đến giờ thì daily
chuotbe is offline  

Old 22-11-2005, 21:08  
phamhaiduong

mình cũng chẳng nhớ là vào KLnet bằng con đường nào nữa

Re: Những ngả đường KLNet
Old 08-03-2009, 20:23  

V.I.P

Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

Lượn lờ search Google thấy cái này Moi rác

MrPaint is offline  

Old 08-03-2009, 22:09  

Senior Member

KL$: 1.274
Awarded 27 time(s)
Sent 30 thank(s)
Received 51 thank(s)
Class: A4 (2001-2004)

Nghĩ lại cũng phải 5 năm rồi, hồi trước 1 lần được lão gauden rủ đi off HĐT Klnet, xong thấy vui quá nên tham gia luôn đến giờ mình cũng lão thành ra phết

My blog, welcome
http://360.yahoo.com/trieugiaphong

1 Thank(s) T2x Thanks BlackDragon For 11 KL$: ra vậy hả anh
BlackDragon is offline  

Old 08-03-2009, 22:58  

Manager

KL$ (TOP! 50): 2.593
Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

H mình cũng lên thành chị thành ss rồi Chưa đến lão nhưng cũng là già hơn các em rồi
Nhanh nhờ 4 năm

Ký là chỉ cần ký thôi đúng không Tớ cho thêm cái dấu

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu

1 Thank(s) T2x Thanks piglet For 11 KL$: thích nhờ, lên chị rồi cơ đấy thế thì em chào chị Piglet
piglet is offline  

Old 08-03-2009, 23:05  

V.I.P

Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

Có lẽ là mình chuẩn bị triển khai phát tờ rơi cái nhỉ Tầm 5h chiều sẽ đột nhập vào trường + mặc đồng phục + đi lên tất cả các lớp dán cho bằng hết Không hiểu năm nay còn khóa cửa không nhờ? Nếu các bác khóa thì cháu sẽ chơi trò thả tờ rơi qua cửa chính, cửa sổ, cửa phụ Ai đi với mình hem

3 Thank(s) T2x Thanks MrPaint For 11 KL$: mày kể ra cũng lắm trò phết đấy ku em ạ
piglet Thanks MrPaint For 4 KL$: Cửa phòng học không đóng đâu Pon ngu Phát đi Dán đi Chiến đi Mình chiến với
tiamo_milan Thanks MrPaint For 13 KL$: Mình vs
MrPaint is offline  

Old 09-03-2009, 00:27  
T2x Male

Manager

KL$: 348
Awarded 64 time(s)
Sent 1.183 thank(s)
Received 526 thank(s)
Class: A11 (2003-2006)

mình biết đến klnet ban đầu chỉ ở box lớp với box khóa 0306
nhớ hồi còn học trong trường hôm trước trên lớp có scandal gì hôm sau lên klnet đã thấy được post trong box của lớp rồi, nói chung là cái cảm giác được update hàng ngày chứ ko phải như bây giờ, rảnh thì vào suốt ngày, bận thì cả tuần mới vào, ví dụ thế.

mà hồi đấy lớp mình nói chung và cụ thể là cá nhân mình đâu có đk để online ở nhà như các em bây giờ. học xong toàn tranh thủ ngồi hàng net 15,20' nên chỉ có yahoo với klnet để đảo qua đảo lại
nhớ 1 dạo koolnet còn hoạt động chiều nào cũng ngồi đấy nên quen được khá nhiều mem KLNet rồi tham gia HĐT lúc nào ko biết.

just like a memory

...frequently...

T2x is offline  

Old 09-03-2009, 01:16  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)

mình biết KLnet vì hồi xưa bạn mình pm có thằng nào nó chửi mình trên KLnet ấy thế là mò lên xem nó chửi cái j :"> hihi

Bao giờ cho đến ngày xưa ....
ManUtd_4ever is offline  

Old 09-03-2009, 10:51  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Hình như mình biết địa chỉ klnet từ báo HHT Từ hồi còn chưa vào lớp 10
Đăng ký từ đầu lớp 10, cuối lớp 10 mới bắt đầu hoạt động mạnh

Mà hình như buổi tối ở trường cho thuê học tiếng Anh đấy Chắc vào đc

rockbaby is offline  

Old 09-03-2009, 13:19  

Manager

KL$ (TOP! 36): 3.503
Awarded 64 time(s)
Sent 443 thank(s)
Received 475 thank(s)
Class: A9 (2006-2009)

Mình biết KLnet vì có vụ nối thơ của Pon và Duy xinh Chỉ biết Pon là cái anh hôm khai giảng 3 CLB cứ cầm máy ảnh chạy lăng xăng là Ẹt min
Hôm ra quán net em Yến cứ ngồi cười hic hic Thế là mình đăng kí chơi

Thur Tsiti Evei Lebn Acu Oygn Ihten Oyln Osie Reht
Oreo_pie_1012 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan